PDA

View Full Version : Tìm người đồng hành phượt miền tây từ 5-9/11/2012

machixinh
03-11-2012, 02:22
Mình có việc vào SG từ 5-11/11, tiện nên định đi chơi miền Tây luôn. Mình là nữ, chưa vào trong ấy bao giờ, đã tham khảo kĩ, tìm đoàn để join nhưng không thấy có nhóm nào đi vào đợt ấy cả. Vì thế, mình lên kế hoạch là đi ô tô vì ko có kinh nghiệm. Nhưng bản chất dân phượt, thích đi xe máy hơn nên mình lên đây tìm xế pro nào có thể đồng hành đi miền Tây cùng mình trong 5 ngày trên.
Lịch trình mình định đi như sau:
Ngày 1; (5/11): HCM - Sóc Trăng - Cà Mau
Dừng tại Sóc Trăng chơi chùa Dơi, chợ đất sét rồi đi tiếp Cà Mai
Ngày 2;(6/11) Cà Mau
Đi tham quan mũi cực Nam
Ngày 3:(7/11) Cà Mau - Hà Tiên - Cần Thơ
Chơi loanh quanh Hà Tiên rồi về Cần Thơ muộn
Ngày 4: (8/11) Cần Thơ - An Giang
Chơi rừng tràm Trà Sư
Ngày 5; (9/11 )An Giang - HCM
Chi phí dự tính : 2.5-3tr
Xế nào có thể join cùng mình thì pm nhé, hoan nghênh nếu là nữ, nam cũng ko sao, miễn là có bạn đồng hành biết đường. Hoặc có nhóm nào đi vào thời điểm ấy thì cho mình join nhé! Nếu ko ai join thì tớ sẽ chuyển kế hoạch sang đi ô tô hoặc một mình đi xe máy nếu máu quá!
Rất mong được cộng đồng phượt tử miền Nam chào đón.
Sdt của tớ: 0918.665.ba tám ba
Facebook: http://www.facebook.com/machixinh

Lenhankiet
03-11-2012, 10:07
Tiếc quá, mình đang dự định đi mà lịch của bạn gấp quá! Chúc chuyến đi vui vẻ nha. ^^

machixinh
03-11-2012, 10:38
Tiếc quá, mình đang dự định đi mà lịch của bạn gấp quá! Chúc chuyến đi vui vẻ nha. ^^

Huhu, hụt mất một xế rồi. Mình cũng đi gấp, quyết định trong vòng 1 tiếng nên chắc khó kiếm xế, hic hic

pntphuong
03-11-2012, 11:21
Mình không phải dân phượt chuyên nghiệp nhưng cung đường của bạn đề cập có vẻ mệt á !!!! trong 1 ngày mà đi từ sài gòn xuống cà mau thì hơi phê !!!! Mấy ngày sau tương đối nhưng không dc thư thả , nghỉ ngơi lắm ...chúc bạn có chuyến đi như ý , mình cũng thích được đi như vậy nhưng chưa có điều kiện ...:d..

brandy
03-11-2012, 13:25
Bạn xem lại lịch trình ngày 3 là ko được ổn. Cả Mau - Hà Tiên - Cần Thơ như 3 điểm của tam giác, bạn sẽ bị nghịch đường và cũng ko có xế nào đi kịp cung đường này trong ngày.
Theo ý mình lịch trình của bạn sẽ hợp lý hơn: SG - Cần Thơ - Sóc Trăng - Cà Mau - Hà Tiên - Châu Đốc (An Giang)
đền An Giang bạn có 2 option
1 / An Giang - Cần Thơ - Saigon như ý bạn
2 / An Giang - Đồng Tháp (tham quan Tràm chim ) - Saigon
vài ý bạn tham hảo thêm

Janly
03-11-2012, 17:46
lịch kiểu này đi đuối lắm à, chẳng thà bạn đi ô tô cho đỡ tốn sức và time :)

machixinh
03-11-2012, 20:49
Mình không phải dân phượt chuyên nghiệp nhưng cung đường của bạn đề cập có vẻ mệt á !!!! trong 1 ngày mà đi từ sài gòn xuống cà mau thì hơi phê !!!! Mấy ngày sau tương đối nhưng không dc thư thả , nghỉ ngơi lắm ...chúc bạn có chuyến đi như ý , mình cũng thích được đi như vậy nhưng chưa có điều kiện ...:d..
Mình chưa vào trong í bao giờ, nhìn qua bản đồ thấy ko xa lắm nhưng nghe mọi người góp ý có vẻ hơi căng nên có khi mình phải xem lại. Cảm ơn bạn đã góp ý nhé!

machixinh
03-11-2012, 20:50
Bạn xem lại lịch trình ngày 3 là ko được ổn. Cả Mau - Hà Tiên - Cần Thơ như 3 điểm của tam giác, bạn sẽ bị nghịch đường và cũng ko có xế nào đi kịp cung đường này trong ngày.
Theo ý mình lịch trình của bạn sẽ hợp lý hơn: SG - Cần Thơ - Sóc Trăng - Cà Mau - Hà Tiên - Châu Đốc (An Giang)
đền An Giang bạn có 2 option
1 / An Giang - Cần Thơ - Saigon như ý bạn
2 / An Giang - Đồng Tháp (tham quan Tràm chim ) - Saigon
vài ý bạn tham hảo thêm

Cảm ơn bạn đã góp ý nhé, mình sẽ điều chỉnh lại lịch trình cho phù hợp!

machixinh
03-11-2012, 20:52
lịch kiểu này đi đuối lắm à, chẳng thà bạn đi ô tô cho đỡ tốn sức và time :)

Tớ sẽ điều chỉnh lại lịch trình nhưng đi ô tô thì tớ sẽ mệt hơn í, hic hic

cherryvu
03-11-2012, 21:56
Mình cũng thấy lịch trình này mệt lắm đó bạn, di chuyển quá nhiều bạn sẽ không có thời gian tận hưởng đâu (không lẽ vô ngắm 1 chỗ 15-30 phút rồi đi liền (NO))

Lenhankiet
03-11-2012, 22:01
Vẫn chưa tóm đc xế nào à machixinh? :D

machixinh
03-11-2012, 23:03
Mình cũng thấy lịch trình này mệt lắm đó bạn, di chuyển quá nhiều bạn sẽ không có thời gian tận hưởng đâu (không lẽ vô ngắm 1 chỗ 15-30 phút rồi đi liền (NO))
tớ đổi lịch HCM- Vĩnh Long - Cần Thơ - Sóc Trăng - Hà Tiên - Đồng Tháp rùi bạn ạ

machixinh
03-11-2012, 23:03
Vẫn chưa tóm đc xế nào à machixinh? :D
có 2 xế rồi nè anh, đang thống nhất lịch trình ạ

Janly
04-11-2012, 10:29
có ngủ đêm tại Hà Tiên không bạn? vậy là quyết định ko ghé đất mũi CM nữa hã??