PDA

View Full Version : Phượt Hải phòng du xuân Nam Ninh, 19 - 21 / 3 / 2010

thik_di_choi
01-03-2010, 11:53
Trong không khí tưng bừng của những ngày đầu xuân cùng với sự sốt ruột của việc chưa đi được đâu, chưa có gì để kế, PHP dự định tổ chức một chuyến du xuân có tí nước ngoài để thắt chặt mối quan hệ giữa các thành viên, hy vọng sẽ đem lại không khí đầm ấm tươi vui cho những trái tim cô đơn mải Phượt mà quên chuyện hạnh phúc riêng tư.

T/L Lờ đờ (tao là lờ đờ) up trước chương trình sơ bộ. Vì quá trình tìm kiếm thông tin vẫn đang tiếp tục nên một số vấn đề chưa được chi tiết. Khi nào có sẽ bổ sung đầy đủ
- Lộ trình : Hải phòng - (Hà Nội) - Lạng sơn -Nam Ninh

- Thời gian: chiều 19.03 đến tối 21.03
+ Chiều 19.03 HPH-Lạng sơn
+ Sáng 20.03 lạng sơn - Nam Ninh
+ Chiều 20.03 đến trưa 21.03: Nam Ninh
+ Chiều 21.03 từ nam Ninh về lại Lạng sơn - HAP

- Chi phí: chưa chính xác (giá tour tham khảo USD120/pax)

Đề nghị ACE có kinh nghiệm xắn quần làm vụ này cái. Việc lên chương trình chi tiết và đăng ký tham gia diễn ra song song trước ngày 10.03 nhé

Kiara
01-03-2010, 14:11
Chị đăng ký 2 suất
(Nếu kiếm được bác giúp việc)

Ủng hộ ít rịu (Kế cả không đi được):))

Tommy_ngo
01-03-2010, 17:38
Em nhanh chân đăng ký 1 suất nhé , ko các bạn đến sau lại chen lấn xô đẩy :LL

thik_di_choi
01-03-2010, 17:41
Em nhanh chân đăng ký 1 suất nhé , ko các bạn đến sau lại chen lấn xô đẩy :LL

Tạm làm cái danh sách:
1. Lờ đờ
2. Lờ đờ's bodyguard
3. thik
4.Gạo
5.Tommy
6....
7...

Chọn lấy cái số đẹp chiều nổ một con là chơi tẹt ga

Go-go-go
01-03-2010, 20:55
- Thời gian: chiều 19.03 đến tối 21.03
+ Chiều 19.03 HPH-Lạng sơn
+ Sáng 20.03 lạng sơn - Nam Ninh
+ Chiều 20.03 đến trưa 21.03: Nam Ninh

Anh ơi sao ko tính đường đi một mạch từ HP - Nam Ninh chứ lịch thế này đêm 19 ta phải nghỉ ở Lạng Sơn à? Em vẫn chưa dám chắc kô bít 20 có phải đi làm không nữa. Em cứ xin dập dòm vậy.

herovdc
01-03-2010, 22:42
Nếu như đi ngày 19.3 đến 21.3 thì nhà em sẽ hoãn chuyến đi Lai Châu lại tuần sau. Đi cùng PHP cho vui.
Mình đóng góp ý kiến dư này:
Kế hoạch 1:
Từ HP lên HN, tối 19.3 giao lưu hội nhậu HN, sáng 20.3 đi xe Hoa Thêm lên thẳng Hữu Nghị Quan (Xe đi chuyến 5h sáng 7h30 đến nơi ăn sáng rồi làm thủ tục qua của khẩu)

Kế hoạch 2:
Đi thẳng HP - Lạng Sơn, ngủ đêm 19.3 ở Lạng Sơn (KS Kim Sơn hoặc KS nào đó)
Sáng 20.3 ăn sáng rồi lên cửa khẩu sang TQ

+ Sáng 20.03 Lạng sơn - Nam Ninh (8h quan Hữu Nghị Quan sang Bằng Tường 10Tệ /người đi xe khách đi Nam Ninh 80 Tệ/người hoặc thuê xe riêng Bằng Tường đi Nam Ninh giá 350 Tệ /5 người) thời gian khoảng 2h45 phút.
+ Trưa 20.03 đến trưa 21.03: Nam Ninh (ăn trưa tại Nam Ninh)
Chúng ta tự đi nên chi phí có thể cao hơn nhưng tự do hơn và vui hơn...

TrangZin
01-03-2010, 23:40
May quá! e thích số &, cho e đặt 1 cục gạch nho nhỏ nhé, k biết hôm đấy lớp e có đi Cát Bà không. Không thì e giơ 2 chân 2 tay đi theo đoàn minh ^^

ruaconlonton
02-03-2010, 00:05
bác chủ topic ơi. có thể lùi ngày đi hok. nếu lùi xuống 27 hoặc 28 thi tốt. em đăng ký 2 xuất. em ở HN cũng làm bên du lịch chuyên tour TQ. mún đi chơi mà hok có ai.(c)

herovdc
02-03-2010, 08:13
Mình xin tính giúp bác Thik_di_choi và các bạn PHP phần chi phí sơ bộ nhé.
Chi phí sẽ tính từ HN:
- Xe khách Hoa Thêm (đưa đón tận nơi) 80k một lượt = 160k
- Xe Hữu Nghị Quan đi Bằng Tường = 28k
- Xe Bằng Tường đi Nam Ninh = 200k
- Khách sạn Lạng Sơn hoặc HN đêm 19.3 = 150k
- Khách sạn Nam Ninh đêm 20.3(cho số người nhà em sẽ đặt trước giúp KS ở trung tâm Tp Nam Ninh cạnh chợ Hòa Bình) = 150k
- Khi về sẽ đi về qua Bằng Tường hoặc về thẳng Hữu Nghị Quan = 200k
- Ăn uống tại Việt Nam, Nam Ninh (Cái này thì nhà em không biết) 50k -100k/bữa chính
- Giấy thông hành = 580k (210k tai VN và 370k tại BT)
Tổng chi phí khoảng = 1.8 triệu (Chưa kể xiền mua quà về cho người iu ở nhà)

thik_di_choi
02-03-2010, 08:22
Nếu như đi ngày 19.3 đến 21.3 thì nhà em sẽ hoãn chuyến đi Lai Châu lại tuần sau. Đi cùng PHP cho vui.
Mình đóng góp ý kiến dư này:
Kế hoạch 1:
Từ HP lên HN, tối 19.3 giao lưu hội nhậu HN, sáng 20.3 đi xe Hoa Thêm lên thẳng Hữu Nghị Quan (Xe đi chuyến 5h sáng 7h30 đến nơi ăn sáng rồi làm thủ tục qua của khẩu)

Kế hoạch 2:
Đi thẳng HP - Lạng Sơn, ngủ đêm 19.3 ở Lạng Sơn (KS Kim Sơn hoặc KS nào đó)
Sáng 20.3 ăn sáng rồi lên cửa khẩu sang TQ

+ Sáng 20.03 Lạng sơn - Nam Ninh (8h quan Hữu Nghị Quan sang Bằng Tường 10Tệ /người đi xe khách đi Nam Ninh 80 Tệ/người hoặc thuê xe đi thẳng từ Hữu Nghị Quan đi Nam Ninh giá 350 Tệ /5 người) thời gian khoảng 2h45 phút.
+ Trưa 20.03 đến trưa 21.03: Nam Ninh (ăn trưa tại Nam Ninh)
Chúng ta tự đi nên chi phí có thể cao hơn nhưng tự do hơn và vui hơn...

Kế hoạch nào thì cũng phải 1 đêm ở HN hoặc LS. Kế hoạch 2 theo em chưa chắc đã tìm được chuyến xe phù hợp đi từ chiều 19 đi từ HP. Đi sớm hơn sợ nhiều người ko xin được nghỉ sớm. Kế hoạch 1 có lý hơn vì có nhậu hơn nữa nếu ai đi từ Hà nội sẽ tham gia cùng sớm hơn

thik_di_choi
02-03-2010, 08:32
Anh ơi sao ko tính đường đi một mạch từ HP - Nam Ninh chứ lịch thế này đêm 19 ta phải nghỉ ở Lạng Sơn à? Em vẫn chưa dám chắc kô bít 20 có phải đi làm không nữa. Em cứ xin dập dòm vậy.

Có xe chạy thẳng HP-Namninh (380k/ng/lượt) nhưng giờ chạy ở cả hai đầu toàn buổi sáng thôi nên mất toi 2 ngày trên xe nên ko hợp lý.

Có tàu hỏa Hà nội - Nam ninh chạy đêm (Dep tối, Arv sáng hôm sau) rất đẹp về thời gian. vé từ 420k-750k/ng/lượt. Vấn đề là không biết thủ tục xuất nhập cảnh ntn. Hỏi các chị đường sắt thì trả lời nhấm nha nhấm nhẳng như chó cắn ma. Đại khái là cứ mang hộ chiếu đến mua vé. Làm thủ tục XNC ở Đồng đăng & Bằng tường cò chi phí thủ tục thì ko biết. Bạn nào rành vụ này cho xin chỉ giáo với. Đi tàu thì nhàn hơn nên chị em chắc thích hơn

Totochan
02-03-2010, 08:33
Bác thick! Cho em xin cái số 7!
Đoàn nhà mình có Hero yên tâm không phải tập trước vụ múa chân múa tay.Riêng bác Thick nên tập kinh kịch trước để được vé ưu tiên.
Vụ này Hero cần mang theo tay chân giả nếu muốn đẹp ngời ngời như lúc ra đi!(NT).=))

thik_di_choi
02-03-2010, 08:48
bác chủ topic ơi. có thể lùi ngày đi hok. nếu lùi xuống 27 hoặc 28 thi tốt. em đăng ký 2 xuất. em ở HN cũng làm bên du lịch chuyên tour TQ. mún đi chơi mà hok có ai.(c)

Kế hoạch đã lên trước rồi. Vì vụ này cũng nhẹ nhàng nên chắc khó lùi. Welcome bạn tham gia

thik_di_choi
02-03-2010, 08:49
Bác thick! Cho em xin cái số 7!
Đoàn nhà mình có Hero yên tâm không phải tập trước vụ múa chân múa tay.Riêng bác Thick nên tập kinh kịch trước để được vé ưu tiên.
Vụ này Hero cần mang theo tay chân giả nếu muốn đẹp ngời ngời như lúc ra đi!(NT).=))

Vụ số 7 thì tranh chấp với bạn Trangzin nhé. Còn thôi ko tập tọt gì nữa. Đang luyện lại bản sắc văn hóa dân tộc

Tommy_ngo
02-03-2010, 08:59
Đáp đá vào đáp đá đi nào bà con , sao cứ đứng ngoài hóng thế

thik_di_choi
02-03-2010, 09:05
Mình xin tính giúp bác Thik_di_choi và các bạn PHP phần chi phí sơ bộ nhé.
Chi phí sẽ tính từ HN:
- Xe khách Hoa Thêm (đưa đón tận nơi) 80k một lượt = 160k
- Xe Hữu Nghị Quan đi Bằng Tường = 28k
- Xe Bằng Tường đi Nam Ninh = 200k
- Khách sạn Lạng Sơn hoặc HN đêm 19.3 = 150k
- Khách sạn Nam Ninh đêm 20.3(cho số người nhà em sẽ đặt trước giúp KS ở trung tâm Tp Nam Ninh cạnh chợ Hòa Bình) = 150k
- Khi về sẽ đi về qua Bằng Tường hoặc về thẳng Hữu Nghị Quan = 200k
- Ăn uống tại Việt Nam, Nam Ninh (Cái này thì nhà em không biết) 50k -100k/bữa chính
- Giấy thông hành = 580k (210k tai VN và 370k tại BT)
Tổng chi phí khoảng = 1.8 triệu (Chưa kể xiền mua quà về cho người iu ở nhà)

Cảm ơn bác. Vụ đi lại, ngủ là OK ko bàn thêm nữa. Em nói thật là em rất ngại các bạn Tung của này vì chẳng biết gì cả. Về ăn uống thì chắc ko vấn đề(150k/bữa cũng được). Rịu thủ từ quê sang, ăn chơi thì cứ xả láng sáng về sớm.

Như vậy là 10.03 sau khi chị em phụ nữ đã tận hưởng xong những thành quả của anh em đã nai lưng ra lao động để tích cóp được, chúng ta sẽ chốt danh sách để còn gửi giấy tờ làm giấy thông hành (CMT còn hạn - 15 năm, 4 ảnh 4x6 phông nền trắng)

Phuong Thanh Hoa
02-03-2010, 11:12
Hi. Cho minh dang ky di mot suat. Tel cua minh la : 0904-904-482

greenline
02-03-2010, 11:20
Có tàu hỏa Hà nội - Nam ninh chạy đêm (Dep tối, Arv sáng hôm sau) rất đẹp về thời gian. vé từ 420k-750k/ng/lượt. Vấn đề là không biết thủ tục xuất nhập cảnh ntn. Hỏi các chị đường sắt thì trả lời nhấm nha nhấm nhẳng như chó cắn ma. Đại khái là cứ mang hộ chiếu đến mua vé. Làm thủ tục XNC ở Đồng đăng & Bằng tường cò chi phí thủ tục thì ko biết. Bạn nào rành vụ này cho xin chỉ giáo với. Đi tàu thì nhàn hơn nên chị em chắc thích hơn

Ủng hộ chuyến phượt đầu năm (và đầu tiên :D) của PHP, cảm ơn bác Thik đã anh dũng mở đường. :D Em cũng không thích các bạn Khựa lắm nhưng dân HP sang oanh tạc thì sợ gì không chơi. :D Em thích đi tàu hơn, thuận tiên và thoải mái, muốn hút thuốc lá chui ra đầu toa phì phèo vô tư. :D

Tìm mãi mới thấy ảnh 1 viên gạch để bê vào đây xếp hàng. :LL

https://www.sanxaydung.net/Images/Private/5-19-2009/161501952009222254104126.jpg

=))

thik_di_choi
02-03-2010, 11:26
Hi. Cho minh dang ky di mot suat. Tel cua minh la : 0904-904-482

Số 8 nhé. Bạn ở đâu để mình có thể sắp xếp lịch join của bạn cho hợp lý. Nhân tiện em tuyển thư ký kiêm lớp phó phụ trách đời sống để chương trình chuyến đi được chu đáo

Last update danh sách
1. Lờ đờ
2. Lờ đờ's bodyguard
3. thik
4. Hoa Gạo
5.Tommy
7. TrangZin
7.To
8.Phuong Thanh Hoa
9. bạn Thik
10.Herovdc
11.Greenline
12. Go go go
13. ...
14 ...

FBI
02-03-2010, 11:46
Đi tàu đê.ê.ê.êêêeeeẹẹẹ Bác Thik ơi,

Go-go-go
02-03-2010, 12:34
Đi tầu đêm đê bác Thik ui úi ùi . Để em còn ká kiếm ít xiền mua quà về cho chồng con ở nhà :)).

thik_di_choi
02-03-2010, 13:13
Đi tầu đêm đê bác Thik ui úi ùi . Để em còn ká kiếm ít xiền mua quà về cho chồng con ở nhà :)).

Nhưng anh chưa rõ vụ Giấy thông hành hay hộ chiếu nếu đi tàu. Ai biết chỉ giùm với. Mà phải ra ga mua vé trực tiếp đấy

voongsenh
02-03-2010, 13:17
Nhưng anh chưa rõ vụ Giấy thông hành hay hộ chiếu nếu đi tàu. Ai biết chỉ giùm với. Mà phải ra ga mua vé trực tiếp đấy

Sát ngay nhà Kiara có 1 văn phòng du lịch đới, chú ghé qua , vào buôn bán vài câu là có thông tin luôn (c).
Hôm trước nhậu ở dưới đó tớ cũng chui vào rồi, mấy em bán tuor xinh và nhiệt tình lắm....:))....ke ke

thik_di_choi
02-03-2010, 13:24
Sát ngay nhà Kiara có 1 văn phòng du lịch đới, chú ghé qua , vào buôn bán vài câu là có thông tin luôn (c).
Hôm trước nhậu ở dưới đó tớ cũng chui vào rồi, mấy em bán tuor xinh và nhiệt tình lắm....:))....ke ke

Em tham khảo chán rồi bác ạ. Bọn ấy nó toàn gạ bán tour thôi mà đi ô tô thì mới cạnh tranh giá đc chứ đi tàu hỏa chúng nó ko biết đâu. Mà em hỏi qua chỗ ga HN chúng nó cũng chẳng biết cái gì. Ko biết thế nào đây

thik_di_choi
02-03-2010, 13:45
Thông báo về việc đi HN-NN bằng tàu hỏa. Phải có VISA dán vào HC mới mua được vé tức là phải xin VISA TQ. Bác Hero comment vụ này thế nào . Làm thủ tục XNC tại ĐỒng đăng

herovdc
02-03-2010, 14:53
Thông báo về việc đi HN-NN bằng tàu hỏa. Phải có VISA dán vào HC mới mua được vé tức là phải xin VISA TQ. Bác Hero comment vụ này thế nào . Làm thủ tục XNC tại ĐỒng đăng

Đi tàu chi phí cao hơn mà phức tạp hơn vì vụ Visa. Tất cả thành viên phải có hộ chiếu và còn hạn ít nhất 3 tháng (Nếu chưa có cần 10 ngày để làm Hộ chiếu, chi phí 200K)
Làm Visa cần 6 ngày chi phí thông thường 33 USD đến 35 USD làm nhanh 1 ngày 50 USD. Tổng số thời gian làm giấy tờ là 16 ngày sau khi có Visa mới mua được vé tàu.
Tình hình là dư vậy, chủ thớt và các bạn quyết đi nhá.
P/S: Mà tớ là đi ké PHP chứ không làm hướng dẫn viên hay phiên dịch đâu nhá...:gun

thik_di_choi
02-03-2010, 15:53
Đi tàu chi phí cao hơn mà phức tạp hơn vì vụ Visa. Tất cả thành viên phải có hộ chiếu và còn hạn ít nhất 3 tháng (Nếu chưa có cần 10 ngày để làm Hộ chiếu, chi phí 200K)
Làm Visa cần 6 ngày chi phí thông thường 33 USD đến 35 USD làm nhanh 1 ngày 50 USD. Tổng số thời gian làm giấy tờ là 16 ngày sau khi có Visa mới mua được vé tàu.
Tình hình là dư vậy, chủ thớt và các bạn quyết đi nhá.
P/S: Mà tớ là đi ké PHP chứ không làm hướng dẫn viên hay phiên dịch đâu nhá...:gun

Như vậy chi phí làm VISA và giấy thông hành tương đương nhưng đi tàu sẽ đội chi phí lên, bù lại chúng ta có nhiều thời gian ở Nam Ninh hơn. Thế thì lờ đờ áp đặt lối chơi đi nhưng trước hết cứ lấy ý kiến cho nó công khai dân chủ. Sắp Đại hội rồi, lơ mơ là mất phiếu như chơi.

@Bác Hero: bác đi bình thường như mọi người nhưng vì mỗi bác biết nói còn mọi người chỉ biết cười nên bác nói hộ mọi người luôn

Vietmoon
02-03-2010, 17:33
Chào cả nhà.....Em chưa tự đi du lịch một mình bao giờ. Lần này em tự chiến thắng bản thân xem mình có nhát gan quá ko?

Cả nhà cho em đăng ký 1 suất nhé! Khi nào off thì báo em biết với.

Thanks cả nhà

thik_di_choi
02-03-2010, 17:40
Chào cả nhà.....Em chưa tự đi du lịch một mình bao giờ. Lần này em tự chiến thắng bản thân xem mình có nhát gan quá ko?

Cả nhà cho em đăng ký 1 suất nhé! Khi nào off thì báo em biết với.

Thanks cả nhà

Welcome mà bạn ở đâu vậy. Có off thì ở HP thôi. Nếu bạn ở nơi khác thì nội dung sẽ được gửi đến bạn ngay

Về ăn, ngủ là OK. Bây giờ có 2 vấn đề cần mọi người quyết định nhanh về đi lại
- Đi oto + giấy thông hành
- Đi tàu + VISA
Nói chung 2 option là same

cuongtax
02-03-2010, 17:41
Vui quá, cho nhà em đăng ký 2 suất đê...

Tommy_ngo
02-03-2010, 17:52
Em thấy đi tàu là hợp lý nhất , tiện cho chị em nhà mình . Chỉ sợ nhiêu khê quá nhiều người ko đi được .......:shrug:

thik_di_choi
02-03-2010, 18:16
Em thấy đi tàu là hợp lý nhất , tiện cho chị em nhà mình . Chỉ sợ nhiêu khê quá nhiều người ko đi được .......:shrug:

Anh nghĩ cũng chẳng có gì nhiêu khê. Chỉ cần mọi người có hộ chiếu còn hạn trước ngày 08.mar là OK mà
@Bác Hero: Nếu xin VISA bác cũng giúp bọ nhà we chúng em nhé.

Tommy_ngo
02-03-2010, 18:23
Khoản hộ chiếu em nghĩ là ok , có cái visa em sợ thôi . Nhà mình đi càng đông càng vui , Em thick (c)

CVN
02-03-2010, 18:42
Visa thì các dịch vụ ở Hà nội có nhiều mà. Giá thì thế, thường là 32-35 đô. Đi tàu cho nó khỏe người và hiệu quả các bác nhỉ!

thik_di_choi
02-03-2010, 19:03
Lastest update chương trình:

Danh sách
1. Lờ đờ
2. Lờ đờ's bodyguard
3. Hoa Gạo
4.Tommy
6.To
5.FBI
7. TrangZin
8.Phuong Thanh Hoa
9. bạn Thik
10.Herovdc
11.Greenline
12. Go go go
13. Thik
14 .Vietmoon

Chương trình (cả chuẩn bị lẫn hành trình)
- [email protected]: chốt danh sách. Mọi người cfm với tớ bằng PM hoặc SMS (0989608668)
- [email protected]: off & đóng tiền làm VISA + vé tàu (1.5m). Nộp HC + 04 ảnh 4x6 (nền trắng) Địa điểm thông báo sau. Nhân dịp chúc mừng chị em đi off
- 09.Mar: gửi cho đồng chí Hero làm VISA
- 16.Mar: mua vé tàu
- [email protected]: off lần 2 phân công nhiệm vụ mua đồ
- [email protected] có mặt ở Hà nội, nhậu nhẹt vừa vừa (hơn hoành tráng 1 tí). Địa điểm thông báo sau
- [email protected] lên tàu (Gia lâm) . Để check lại. Sau đó ai có nhu cầu phục vụ em Go thì tự do phục vụ để em Go kiếm xiền
- 20.Mar: sáng đến Nam Ninh ăn sáng nhận phòng khách sạn rồi đi chơi luôn (công viên Thanh Tú Sơn chẳng hạn) rồi chiều chị em đi múa sắm (nhớ dắt anh em theo) lang thang đến đêm luôn
- 21.Mar: Sáng dậy ăn sáng rồi đi thăm thú thêm (tơ thấy có một suối nước nóng có thể tắm được cách Nam ninh 30km. Chiều về còn gì cần mua thì mua nốt. Tối lên tàu hồi hương
- 22.Mar: sáng về hà nội rồi ai về nhà nấy

Chi phí tạm tính (theo bác Hero)
Chi phí sẽ tính từ HN:
- VISA: 650k
- Vé tàu: 800k (giường nằm, khoang 6)
- Ăn uống tại Hà nội, Nam Ninh : 5 bữa chính + 2 bữa phụ: 800k
- Phát sinh: taxi, vé tham quan: 100k
Tổng chi phí khoảng = 2.5 triệu (Chưa kể xiền mua quà về cho người iu ở nhà)

Tất cả các chi phí trên tớ đều tạm tính thôi (có thể ít hơn hoặc nhiều hơn), quan trọng VLC
Chi phí mua vé + VISA nộp ở off lần 1 (08.Mar)
Chi phí đi đường: nộp ở off lần 2 (17.Mar)
Các bạn ở xa có thể lựa chọn cách gửi hồ sơ và xiền phù hợp với mình nhất

Tommy_ngo
02-03-2010, 19:21
Có lẽ chúng ta nên vào vòng chung kết thôi , cho em bước chân vào cửa trước nhé . Em hóng từ lúc còn trong trứng cơ mà , quả này trứng nở thành khủng long rồi (beer)

herovdc
02-03-2010, 19:25
Anh nghĩ cũng chẳng có gì nhiêu khê. Chỉ cần mọi người có hộ chiếu còn hạn trước ngày 08.mar là OK mà
@Bác Hero: Nếu xin VISA bác cũng giúp bọ nhà we chúng em nhé.

Khách sáo quá! Anh em nhà Phượt cả mà.(NT)
Theo ngu ý của nhà em sau khi các bác off ngày 8.Mar các bác nên mua vé tàu trước vì nếu đợi đến 17. Mar mới mua vé e rằng không chắc chắn có đủ vé dù tàu đi Nam Ninh không đông khách lắm nhưng vì chúng ta đi vào cuối tuần.(beer)
Khách sạn thì trước khi đi 3 ngày đặt cũng được, có thể ở 3 người/phòng nên khi off các bạn đăng ký người ngủ cùng luôn nhé...(wait)

ellvis000
02-03-2010, 22:05
SỐ 15 cho thằng bạn Hồng Phi ẩm ương của tôi. Số 16 chắc chắn là của Ell này rùi. Ell luôn có duyên với số 16 mà. (beer)

dangkhoaquan
02-03-2010, 23:06
Xong vụ Nam Ninh !Anh herovdc có khi dẫn anh em vòng lên phong quảng thì có khi lại có ý nghĩa hơn nhé!

herovdc
02-03-2010, 23:31
Xong vụ Nam Ninh !Anh herovdc có khi dẫn anh em vòng lên phong quảng thì có khi lại có ý nghĩa hơn nhé!

Tớ đi ké PHP thôi, nhà em chưa đi Nam Ninh bao giờ...:D
Vụ này là bác Thik_di_ chơi tổ chức đấy...:L

herovdc
02-03-2010, 23:33
SỐ 15 cho thằng bạn Hồng Phi ẩm ương của tôi. Số 16 chắc chắn là của Ell này rùi. Ell luôn có duyên với số 16 mà. (beer)

Hai thằng bạn già đi Nam Ninh tôi thề sẽ cho 2 lão một vố, cả đêm không ngủ được đâu...=))=))=))

Tommy_ngo
03-03-2010, 07:00
Vố gì vậy chú , có hay ko ? Cho anh em cùng thưởng thức nào =))

herovdc
03-03-2010, 07:37
Vố gì vậy chú , có hay ko ? Cho anh em cùng thưởng thức nào =))

Chú Tommy_ngo quên anh roài à?:T
Anh bị hai thằng bạn già này bỏ bom mấy vụ nên lần này phải cho một vố biết tay. Cho uống rượu say bò ra thì thoai...:gun

cuongtax
03-03-2010, 07:43
[QUOTE=thik_di_choi;166186]Lastest update chương trình:

Danh sách
1. Lờ đờ
2. Lờ đờ's bodyguard
3. Hoa Gạo
4.Tommy
6.To
5.FBI
7. TrangZin
8.Phuong Thanh Hoa
9. bạn Thik
10.Herovdc
11.Greenline
12. Go go go
13. Thik
14 .Vietmoon

Em đăng ký 3 suất nhé ( 1 suất đang dập dòm)
15. Cuongtax + 2

Tommy_ngo
03-03-2010, 08:05
Quên làm sao được Ku , Nhà em mời bác rượu mực ko ăn mà cứ ngồi uống . Phí mồi quá , may mà có em ở đấy . Her her :Dam

thik_di_choi
03-03-2010, 08:07
Khách sáo quá! Anh em nhà Phượt cả mà.(NT)
Theo ngu ý của nhà em sau khi các bác off ngày 8.Mar các bác nên mua vé tàu trước vì nếu đợi đến 17. Mar mới mua vé e rằng không chắc chắn có đủ vé dù tàu đi Nam Ninh không đông khách lắm nhưng vì chúng ta đi vào cuối tuần.(beer)
Khách sạn thì trước khi đi 3 ngày đặt cũng được, có thể ở 3 người/phòng nên khi off các bạn đăng ký người ngủ cùng luôn nhé...(wait)

Tớ sợ ko có VISA nó ko bán ấy chứ. Để tớ check lại vụ này xem sao

hoagao
03-03-2010, 08:27
Tớ đi ké PHP thôi, nhà em chưa đi Nam Ninh bao giờ...:D
Vụ này là bác Thik_di_ chơi tổ chức đấy...:L

Hê ơi Thik bẩu Hê này
Hê đi Tung Của phen này thấy ngay
P H P vui thì lắm thay
Dưng mờ lại chẳng ai hay tiếng Tàu
Hê mà không giúp, tớ sầu
Bà con phủ quyết khi bầu lít đơ
Hê còn kiêu, cứ lơ mơ:
Tớ ngã một nhát, Hê quay đơ dính sàn!

thik_di_choi
03-03-2010, 10:41
Chương trình có một chút thay đổi. Vì một số bạn PM cho tớ la không kịp làm và đổi Hộ chiếu nên tớ quyết định sẽ đi ô tô(dung giấy thông hành) thay vì đi tàu (dùng HC/VISA) để nhiều bạn có cơ hội tham gia (càng vui). Tuyến đường đi Nam Ninh cũng rất nhàn, không vất vả lắm nên chị em cũng yên tâm. Còn có gì anh em sẽ sẵn lòng giúp đỡ từ A đến Z nếu có lỡ mơ thấy John Lennon sống ở Li vơ phun.

Để tránh đi quá dài liên tục, đồng thời biết thêm một nơi mới nên chiều 19 mọi người sẽ đi thẳng lên Lạng sơn và nghỉ đêm ở đó. Các bạn ở Hà nội và nơi khác cũng căn thời gian vậy để hội quân ở Lạng sơn. Sáng hôm sau mình làm thủ tục XNC sớm để trưa là nhậu ở Nam Ninh được rồi.

Đang đợi check xe đi Lạng sơn rồi sẽ sửa chương trình sau

Tommy_ngo
03-03-2010, 11:29
Có quản gia thế này là quá ổn , thay mặt ACE cám ơn bác Thik nhiều nha (c)

Go-go-go
03-03-2010, 15:23
Em Xin phép update lại danh sách cho anh Thik nhé:

1. Lờ đờ
2. Lờ đờ's bodyguard
3. Hoa Gạo
4. Tommy
6. To
5. FBI
7. TrangZin
8. Phuong Thanh Hoa
9. bạn Thik
10. Herovdc
11. Greenline
12. Go go go
13. Thik
14. Vietmoon
15. Hongphi
16. Ell
17. Cuongtax
18. Cuongtax'
19. Cuongtax"

hongphi
03-03-2010, 15:48
Chú Tommy_ngo quên anh roài à?:T
Anh bị hai thằng bạn già này bỏ bom mấy vụ nên lần này phải cho một vố biết tay. Cho uống rượu say bò ra thì thoai...:gun

Anh nói cho chú buồn dần đi nhé ! Chuyến đi Nam Ninh này anh không đi được,với lại nếu đi được thì cũng rất vội đi chơi không có thời gian ngồi uống với chú đến say đâu (có chưa đầy 24h) ở Nam Ninh cả ngủ thì làm gì có thời gian mà nhậu với chú...???

@ Herovdc: Lần này chú không có cơ hội chơi 2 anh rùi,nên tìm cơ hội khác nhé :)) .Nếu dám tối mai lại Chấn Hưng quán anh cho chú cơ hội phục thù anh hôm tất niên...=))

Xin lỗi bác chủ "thớt" ném đá chút nhé!

thik_di_choi
03-03-2010, 15:56
Anh nói cho chú buồn dần đi nhé ! Chuyến đi Nam Ninh này anh không đi được,với lại nếu đi được thì cũng rất vội đi chơi không có thời gian ngồi uống với chú đến say đâu (có chưa đầy 24h) ở Nam Ninh cả ngủ thì làm gì có thời gian mà nhậu với chú...???

@ Herovdc: Lần này chú không có cơ hội chơi 2 anh rùi,nên tìm cơ hội khác nhé :)) .Nếu dám tối mai lại Chấn Hưng quán anh cho chú cơ hội phục thù anh hôm tất niên...=))

Ơ thế cuối cùng là lão có đi không. Tưởng từ đầu năm đi luyện công về phục vụ chị em nhà xong lại bỏ trốn hả.:T

herovdc
03-03-2010, 16:55

Mai anh đi thăm bạn gái hôm trước chú gặp ở quán Cafe ấy. Đến thứ 2 anh mới về cơ, cuối tuấn sau anh đi Lai Châu xử lý vụ chú đi xe máy quá tốc độ bị phạt 400k cho chú...hehe(beer)

herovdc
03-03-2010, 17:05
Hê ơi Thik bẩu Hê này
Hê đi Tung Của phen này thấy ngay
P H P vui thì lắm thay
Dưng mờ lại chẳng ai hay tiếng Tàu
Hê mà không giúp, tớ sầu
Bà con phủ quyết khi bầu lít đơ
Hê còn kiêu, cứ lơ mơ:
Tớ ngã một nhát, Hê quay đơ dính sàn!

Không ngờ Hoa Gạo vừa đẹp lại thơ hay, thế này thể nào có thằng suốt ngày HP-HN...
Mình nói thật là mình chưa đi du lịch Nam Ninh bao giờ, năm đi TQ nhiều lần nhưng toàn đi công tác, chỉ tranh thủ tạt ngang tạt ngửa dăm bữa nửa tháng thôi.(NT)
Sẽ cố gắng để cùng vui với PHP, từ hôm gặp mẹ chị Kiara nhận phong bì trên Thung Nai cũng sắp một năm roài.
Nhiều lần về HP nhưng chưa có dịp gặp mọi người, cũng nhớ HP nhiều lắm

thik_di_choi
03-03-2010, 17:42
Tình hình rất chi là tình hình. Giai thanh gái lịch HP lại có nhu cầu "make friend" & "discover " các bạn Choang ở Nam Ninh nên ì xèo về việc "staying time" ít quá (có nhõn 24 tiếng). Như vậy là KHÁM còn chẳng xong nói chi đến PHÁ. Ý kiến cá nhân của tớ là hoàn toàn ủng hộ việc chơi dài, chơi dai, chơi dại. Thêm vào đó tớ cũng hâm mộ mấy món ăn tàu nên chắc cũng phải có thời gian thưởng thức. Ăn Tết quần quật ra cũng phải có tí bồi dưỡng chứ không gầy và xanh quá

Vì vậy tớ quyết đinh tăng thời gian lên 1 ngày để có thêm thời gian thác loạn. Cụ thể là ngày đi sẽ đẩy lên vào tối 18. Mar, ngày về vẫn rứa. Các chi tiết về ăn ngủ nghỉ sẽ không có thay đổi lớn (chi phí tất nhiên sẽ tăng lên 1 ngày)

Đề nghị mọi người ném đá để em biết đường đỡ

Tommy_ngo
03-03-2010, 18:06
Bác đợi em 1 lát nhé , em đang đi mua đá sạch về cho bà con đáp . Em tính như vậy là quá ổn , Bác Thik có lấy thêm thông tin em pm cái này nhé .

FBI
03-03-2010, 18:52
Tình hình rất là tình hình.

PHP lần đầu tiên (Greenline) ra quân, ngắn (Hongphi) dài không quan trọng. Có trọng là trọng cái lần đầu tiên thôi.

Anh em nào còn gạch (Greenline) ném tiếp đi. Bác Thik không né (nấp) đâu.

Tommy_ngo
03-03-2010, 19:14
Nhà mình quả này Join chung thì quá vui rồi , her her . Quá đã

TrangZin
03-03-2010, 21:13
Vừa bị bác Tommy đổ đầu là chém gió ,ngại qua'! e có đi nhé. Nhưng e ở HN, off thế nào nhỉ? e cg~ m' tham ja, hay e xuống dứoi HP chơi, có bác này nhiệt tình jup' đỡ e với ^^

Tommy_ngo
03-03-2010, 21:21
Cô cứ xuống đây , đi cùng đoàn cho vui . Nơi ăn chốn ở thoái mái ko ngại , ít ra cô cũng có mấy việt kiều hn cùng đoàn :Dam

Go-go-go
03-03-2010, 22:47
Em nghĩ là việc đẩy số ngày lên thành 3 ngày nên xem xét lại vì em sợ số người đi được không nhiều.

Để giảm thiểu chi phí cho ACE em có ý kiến thế này ạ (do anh Bụi gợi ý). Số lượng người mình đi đông trên 15 người thì ta có nghĩ đến việc thỏa thuận hợp đồng với xe oto chạy thẳng Nam Ninh xem họ có thể đẩy giờ chạy lên sớm kô 380K/người. Ví dụ như này chẳng hạn 4h30 HP - LS (6h30) - NN (9h). Xe chạy thẳng vẫn kịp tiến độ mà giảm được chi phí ăn ngủ nghỉ tại LS. Hoặc là mình hợp đồng hẳn 1 xe chạy cho đoàn. Cái này mai em sẽ hỏi lại 1 anh làm bên du lịch xem các nào tiện nhất rẻ nhất để mình đến được NN.

herovdc
04-03-2010, 00:04
Muốn sang bên Nam Ninh sớm thì các bạn PHP phải có mặt ở Hữu Nghị Quan trước 17h để làm thủ tục xuất cảnh. Hoặc có mặt ở HN trước 13h là có thể ngủ đêm thứ 6 tại Nam Ninh. Xe ở Bằng Tường đi Nam Ninh thì rất nhiều từ xe 4 chỗ hoặc xe 15 chỗ, chi phí cũng như đi xe ở bến Bằng Tường. Lưu ý xe Oto Việt Nam không đi được trên lãnh thổ Trung Quốc...(beer)

thik_di_choi
04-03-2010, 08:00
Em nghĩ là việc đẩy số ngày lên thành 3 ngày nên xem xét lại vì em sợ số người đi được không nhiều.

Để giảm thiểu chi phí cho ACE em có ý kiến thế này ạ (do anh Bụi gợi ý). Số lượng người mình đi đông trên 15 người thì ta có nghĩ đến việc thỏa thuận hợp đồng với xe oto chạy thẳng Nam Ninh xem họ có thể đẩy giờ chạy lên sớm kô 380K/người. Ví dụ như này chẳng hạn 4h30 HP - LS (6h30) - NN (9h). Xe chạy thẳng vẫn kịp tiến độ mà giảm được chi phí ăn ngủ nghỉ tại LS. Hoặc là mình hợp đồng hẳn 1 xe chạy cho đoàn. Cái này mai em sẽ hỏi lại 1 anh làm bên du lịch xem các nào tiện nhất rẻ nhất để mình đến được NN.

Xe chạy thẳng HPH-Lạng sơn thì vẫn phải chuyển tải ở cửa khẩu vì vậy tớ nghĩ rằng việc thuê riêng một chuyến là ko thể vì nó phức tạp do phải connection. Hơn nữa xe chạy LS là xe to nên việc thuê cả xe sẽ liên quan đến chi phí. Việc xin nghỉ thêm ngày T6 để đi từ tối T5 tớ nghĩ là hợp lý hơn vì:
- 1 ngày phép đâu có ảnh hưởng gì
- Mất công đi xa rồi mà vội vàng, có thể bỏ mất điểm tham quan
- Thời gian di chuyển sẽ dãn ra, đỡ mệt
- Có t/g bắn phá, nhậu nhẹt

Về chi phí, kể cả qua đường Hà nội cũng chưa đến 380k/lượt (55k + 28k + 80k + 200k). Tất nhiên ta sẽ tìm giải pháp hợp lý nhất
Theo bác Hero, nếu có mặt ở Hữu Nghị quan trước 17h thì HP cũng phải đi từ 12h, cũng coi như mất nửa ngày T6 mà cập rập. Vậy tớ quyết vẫn đi vào chiều T5 (18.Mar). Mọi người cố gắng đi

Tommy_ngo
04-03-2010, 09:33
Em sẽ ko cố gắng mà sẽ cố đợi từ sáng thứ 5 nhé , bà con cứ mạnh dạn tiến lên đi sang đất tàu bắn phá 1 bữa xem nào :gun

bụi đường ca
04-03-2010, 14:32
À, ý em góp ý em Go không phải là thuê xe chạy thẳng tới Nam Ninh mà chỉ là thuê xe chạy thẳng từ HP lên LS. Thay vì phải vòng lên HN, đi tiếp lên LS rồi lại thuê nhà nghỉ ở LS một tối, thì bác thik xem phương án thuê thẳng xe từ HP lên LS.

15 pax * 380k = 5700k, chưa kể tiền nhà nghỉ, ăn uống... Còn nếu thuê xe riêng chạy từ HP lên LS thì không nhiều tiền như vậy và cũng đỡ phải lên xuống xe, chuyển đồ nhiều lần, nhàn hơn.

Ví dụ thuê được xe to hốt cả đống thì ok, còn không thì đặt 2 cái 7 chỗ, chạy từ HP lên LS gọi là 2 triệu một xe, tổng 2 xe là 4 triệu. Rẻ hơn nhiều ạ. Tuy nhiên có điều phải dậy sớm đi từ 4h sáng thứ 6. Em nghĩ đi rạng sáng vẫn ok hơn là đi ngay từ chiều hôm trước.

Đấy là ý kiến cá nhân em thôi. Cả nhà cùng tham khảo.

thik_di_choi
04-03-2010, 14:34
À, ý em góp ý em Go không phải là thuê xe chạy thẳng tới Nam Ninh mà chỉ là thuê xe chạy thẳng từ HP lên LS. Thay vì phải vòng lên HN, đi tiếp lên LS rồi lại thuê nhà nghỉ ở LS một tối, thì bác thik xem phương án thuê thẳng xe từ HP lên LS.

15 pax * 380k = 5700k, chưa kể tiền nhà nghỉ, ăn uống... Còn nếu thuê xe riêng chạy từ HP lên LS thì không nhiều tiền như vậy và cũng đỡ phải lên xuống xe, chuyển đồ nhiều lần, nhàn hơn. Tuy nhiên có điều phải dậy sớm đi từ 4h sáng gì đó.

Chuẩn ko cần chỉnh. Anh với Cuongtax cũng đang tính phương án này nhưng phải đợi đến off 8.03 xem bn người thì mới tính được

Go-go-go
04-03-2010, 15:26
Em thấy ở HP có xe chạy thẳng HP - Nam Ninh. Thỉnh thoảng em nhìn thấy 1 cái cạnh KS Hữu Nghị khoảng mười mấy chỗ thui mà trên thành xe toàn tiếng tầu em tưởng đấy là xe chạy thẳng. Tính đi tính lại nhà mình cũng đã đầy xe rùi nên em mới thay đổi gợi ý của anh Bụi một tí :D. Chứ em có biết là đi xe đó vẫn phải đổi xe đâu.

Tommy_ngo
04-03-2010, 21:16
Cô hay lanh chanh quá đấy , phải nghe và phải biết hãy nói chứ

Go-go-go
05-03-2010, 10:32
Cô hay lanh chanh quá đấy , phải nghe và phải biết hãy nói chứ

Anh ơi không biết phải hỏi, muốn giỏi phải học. Em không biết thì em mới phải hỏi mọi người chứ. Biết rồi thì em đã khẳng định rồi anh. Không có cái gì là không thể xảy ra. Mùa đông năm nay nhiệt độ lên dến 33, 34 độ đó thôi anh :D.

Tommy_ngo
05-03-2010, 11:28
Thế quả này cô sang tàu bị anh bám rồi , có gì anh làm giá cho cô đỡ thiệt nhé :LL

Tommy_ngo
05-03-2010, 21:48
Nhà mình đang xôm lại đi đâu hết rồi , bắn chém cái vụ đi nam ninh này nốt đi xem nào .

Lovely_Girl
06-03-2010, 13:45
Hoan hô có anh giai lớn chào đón em rồi. Gia đình lại có chiến dịch du Xuân sang tận hàng xóm cơ ạ. Thích thế, em đứng ngoài hưởngr ứng chiến dịch ạ

Tommy_ngo
06-03-2010, 17:57
Cô mà đứng ngoài sau này mà ra mắt là tốn lắm đấy , nhân chuyến du xuân cô ra điểm danh trước cho có chị có em (NT)

Lovely_Girl
08-03-2010, 08:26
Em rất cảm ơn thiện chí của anh, nếu biết sớm hơn em sẽ tham gia còn bây h chỉ dám cổ vũ thôi. Hihi. Em xin phép tham gia dịp sau sớm nhất ạ

thik_di_choi
08-03-2010, 08:33
Cô mà đứng ngoài sau này mà ra mắt là tốn lắm đấy , nhân chuyến du xuân cô ra điểm danh trước cho có chị có em (NT)

Ladies & Gentlemen

Tình hình là mấy hôm vừa rồi em đi liên tiếp 3 ngày liền với tổng chiều dài cỡ hơn 1000km nên sáng nay mới vào lại được.

Chương trình không có gì thay đổi. Đề nghị mọi người còn phơm và nộp tât cả các thứ theo yêu cầu vào buổi off chiều nay.

Hôm nay là ngày Phụ nữ, đầu tiên thay mặt cho chính tôi chúc chị em ngày càng trẻ, khỏe, đẹp để Phượt không biết mệt mỏi. Sau nữa là trong buổi of tối nay, chị em sẽ chọn quán (nhớ đặt trước nhé) và anh em sẽ không có ý kiến tham gia (trừ trường hợp được nhờ tư vấn). Thay vì tặng hoa, anh em sẽ chịu trách nhiệm trả tiền (nếu chị em có nhã ý dưa góp hoặc chiêu đãi anh em Karaoke thì anh em cũng xin nhận)

Vậy đề nghị mọi người tiếp tục ném đá, ném gạch nhanh và mạnh dạn.

@Go: em bóng bàn với chị em về vụ địa điểm rồi thông báo nhé

hongphi
08-03-2010, 12:42
Ladies & Gentlemen

Chương trình không có gì thay đổi. Đề nghị mọi người còn phơm và nộp tât cả các thứ theo yêu cầu vào buổi off chiều nay.

Bá cáo bác chủ "Thớt" buổi off chiều nay em xin phép vắng mặt vì đang bận ở xa không về được. Cũng tiếc hùi hụi khi không được gặp đông đủ chị em ngày hôm nay (8-3). Tiện đây cũng "còn phơm" với bác luôn là em bận chút chuyện nên không tham gia chuyến Nam Ninh này cùng cả nhà được.

Chúc cả nhà có buổi off vui vẻ và lên đường may mắn.!

hongphi
08-03-2010, 12:48
Em vừa nhận được "Tê lê phun" của "chị" Ellvis000..:D Có nhờ em bá cáo với bác luôn là "chị" ý cũng bận đi Thailand "phẫu thuật" 1 số bộ phận phụ để cho hoàn thiện hơn...=)) . Nên cũng không tham gia chuyến Nam Ninh cùng các bác được. Và cũng gửi lời mong các bác thông cảm.

thik_di_choi
08-03-2010, 14:23
Em vừa nhận được "Tê lê phun" của "chị" Ellvis000..:D Có nhờ em bá cáo với bác luôn là "chị" ý cũng bận đi Thailand "phẫu thuật" 1 số bộ phận phụ để cho hoàn thiện hơn...=)) . Nên cũng không tham gia chuyến Nam Ninh cùng các bác được. Và cũng gửi lời mong các bác thông cảm.

Về nguyên tắc la tớ có thể thông cảm được nhưng có nhiều người sẽ không thông cảm được, nhất là chị em phụ nữ. Không phải ngẫu nhiên mà tớ chọn ngày này để off. Sau này có mệnh hệ gì về việc lấy vợ (bị chị em ngáng, cá "Trê" hay từ chối giới thiệu, mai mối, ém hàng .. ) thì ráng chịu nhé. Tớ sẽ cố gắng thuyết phục nhưng tớ nghĩ vụ này mà xử thì chắc là chỉ có tình tiết tăng nặng thôi. Chia buồn trước nhé

Tommy_ngo
08-03-2010, 16:27
Tối nay ACE off ở đâu ??? Bác chủ thớt thông báo giùm cái cho bà con còn đến đút lợn cái nhỉ

thik_di_choi
08-03-2010, 16:32
Tối nay ACE off ở đâu ??? Bác chủ thớt thông báo giùm cái cho bà con còn đến đút lợn cái nhỉ

Em Go chưa nt cho chú à
18 Cù Chính Lan

Thông báo với cả nhà em đã book chỗ. Chỉ ăn con biết bơi và biết lặn thôi

Tommy_ngo
08-03-2010, 17:01
Có nhắn tin nhưng em chẳng biết là nói gì , tối nay em xong việc sẽ qua sớm . Bây giờ vẫn đang ngồi canh mạng xem giá hoa thế nào để còn mua cho chị & em (wait)

thik_di_choi
08-03-2010, 17:03
Có nhắn tin nhưng em chẳng biết là nói gì , tối nay em xong việc sẽ qua sớm . Bây giờ vẫn đang ngồi canh mạng xem giá hoa thế nào để còn mua cho chị & em (wait)

Khỏi hoa đi. Cứ hoa đồng tiền xanh có anh tóc xoăn càng tốt

Tommy_ngo
08-03-2010, 17:23
Vậy tối nay em tặng riêng bác Thick vài bông đút lợn nhé , he he .

FBI
08-03-2010, 18:14
Hôm nay, em không xin được quota nên không đến một mình được.

Em xin phép bê nguyên cả mâm nhà em đến ạ.

Có gì khinh suất, mong các bác thông cảm!

Tommy_ngo
08-03-2010, 19:37
Hôm nay 8 - 3 đấu giá số ghế đẹp 15 & 16 để mua quà cho chị em đây :help

scorpion
08-03-2010, 19:50
Tết vừa rồi em cũng có qua Nam Ninh bằng ô tô buýt nên chia sẻ với các Bác 1 tý. Sáng em đi sớm từ Hà Nội, đến Mẹt ăn sáng, trưa là tới Nam Ninh, ăn trưa ở đó. Như vậy các bác chỉ mất nửa ngày trên đường, còn thời gian tha hồ khám phá dân tộc Choang, Hán, Mèo, Dao ...

thik_di_choi
09-03-2010, 11:41
Danh sách
1. Lờ đờ
2. Lờ đờ's bodyguard
3. Hoa Gạo
4. Tommy
6. To
5. FBI
7. TrangZin
8. Phuong Thanh Hoa
9. Vietmoon
10. Herovdc
11. Greenline
12. Go go go
13. Thik
14. Cuongtax

- Trước [email protected]: đóng tiền làm giấy thông hành (tạm thời 1m) . Nộp CMT + 04 ảnh 4x6 (nền trắng)
- [email protected]: off lần 2 phân công nhiệm vụ chuẩn bị
- Thuê xe đi từ Hải phòng lên Lạng sơn. [email protected] có mặt ở Lạng sơn
- [email protected]: có mặt ở Nam Ninh nhận phòng khách sạn. Chương trình ăn chơi nhảy múa, vừa khám vừa phá se kéo dài đến trưa 21.Mar về

Tổng chi phí: khoảng 2.5m

@Hero: có mấy bạn ở Hà nội, tớ nhờ ctc với cậu để giúp họ vụ Giấy thông hành. HP sẽ gom lại rồi làm sau. Nếu ko join từ HP thì gặp nhau 7h sáng 19.Mar ở lạng sơn nhé. Đi lại ntn cậu giúp họ luôn. Với vụ khách sạn, cậu giúp luôn nhé (đêm 19 & 20)
@Trangzin, Vietmoon, Phuongthanhhoa: các bạn liên lạc bác Hero về vụ giấy thông hành cho tiện (chi phí gửi luôn bác ấy), còn nếu gửi cho tớ thì như tinh thần đã PM
@Cuongtax: vụ xe cộ thế nào, có thông tin báo ngay nhé

Go-go-go
09-03-2010, 12:25
Anh Thik ơi anh Cuongtax có 2 xuất mà. Hôm qua anh ý bảo đưa cả chị gái đi nữa đấy. Chắc quả này đưa chị đi để giới thiệu cho mấy giai cô đơn nhà mình đây :))

thik_di_choi
09-03-2010, 12:29
Anh Thik ơi anh Cuongtax có 2 xuất mà. Hôm qua anh ý bảo đưa cả chị gái đi nữa đấy. Chắc quả này đưa chị đi để giới thiệu cho mấy giai cô đơn nhà mình đây :))

Cho vào số 15. Thế thì tự mua dây buộc mình rồi

Tommy_ngo
09-03-2010, 17:45
Mấy hôm nữa đi xa bác Thick cho ACE vài tin dự báo thời tiết ở Nam Ninh nhé , ko sang bên đấy mà cứ mặc váy hoa bắt muỗi thì chết :LL

herovdc
09-03-2010, 20:42
- Trước [email protected]: đóng tiền làm giấy thông hành (tạm thời 1m) . Nộp CMT + 04 ảnh 4x6 (nền trắng)
- [email protected]: off lần 2 phân công nhiệm vụ chuẩn bị
- Thuê xe đi từ Hải phòng lên Lạng sơn. [email protected] có mặt ở Lạng sơn
- [email protected]: có mặt ở Nam Ninh nhận phòng khách sạn. Chương trình ăn chơi nhảy múa, vừa khám vừa phá se kéo dài đến trưa 21.Mar về

Tổng chi phí: khoảng 2.5m

@Hero: có mấy bạn ở Hà nội, tớ nhờ ctc với cậu để giúp họ vụ Giấy thông hành. HP sẽ gom lại rồi làm sau. Nếu ko join từ HP thì gặp nhau 7h sáng 19.Mar ở lạng sơn nhé. Đi lại ntn cậu giúp họ luôn. Với vụ khách sạn, cậu giúp luôn nhé (đêm 19 & 20)
@Trangzin, Vietmoon, Phuongthanhhoa: các bạn liên lạc bác Hero về vụ giấy thông hành cho tiện (chi phí gửi luôn bác ấy), còn nếu gửi cho tớ thì như tinh thần đã PM
@Cuongtax: vụ xe cộ thế nào, có thông tin báo ngay nhé

Chào cả nhà,
Tớ mới đi công tác về nên chắc các bạn không liên lạc qua điện thoại được.
Các bạn ở Hà Nội chuyển ảnh, CMT và tiền qua cho mình để làm giấy thông hành.
Về KS thì các bạn sớm chốt số người đi để tính số phòng còn mình còn nhờ bạn bên Nam Ninh đăng ký giúp.
Nhà mình đi đông mà tiếng Trung tớ lại dốt nên chắc không giúp các bạn nhiều nên tớ định nhờ một hai cô em gái người Choang, thổ dân Nam Ninh học tiếng Việt đi cùng chúng ta cho vui.
Tặng các bạn vài kiểu ảnh nhé về chuyến du xuân sắp tới nhá.
Cảnh xếp hàng chờ xuất cảnh:

https://i652.photobucket.com/albums/uu245/herovdc/Chennhauxephang800x600.jpg

Trên đường đi có rất nhiều hoa gạo dọc đường từ Hà Nội lên Lạng Sơn và từ Bằng Tường vào Nam Ninh. Đây là cây hoa gạo tại cột mốc biên giới:

https://i652.photobucket.com/albums/uu245/herovdc/HoagaoHuuNghiQuan800x600.jpg

Hẹn sớm gặp các bạn...(beer)

greenline
10-03-2010, 09:28
Vừa rồi bác Thik nhắn hôm nay có việc phải về quê đột xuất nên cần một bạn đứng ra sắp xếp thu nhận tiền + ảnh + CMT của mọi người. Anh thấy thuận tiện nhất là Tồ hoặc Gạo. Bọn em xem chủ động giúp mọi người nhé. :)

Tommy_ngo
10-03-2010, 15:44
Ko ai lên tiếng à ? Thu xiền thu xiền nào , tiền & cmt và ảnh đầy đủ rồi đây . Ai lấy hộ tôi với :help

hoagao
10-03-2010, 16:17
Giờ em mới đọc nên lên tiếng muộn
Mọi người nộp ảnh, CMT và tiền cho em cũng đc. Em thu hộ bác Thik
Trước 11h:30am ngày mai (11/3). Sau đó đầu giờ chiều em chuyển cho bác Thik
Các bác gọi cho em nhé.
Em kô đọc PM đâu.

Còn nếu không, như hôm nọ bác Thik cũng gợi ý, các bác nhà mình chạy qua gửi tạm ở nhà LĐ, rồi bác Thik đến lấy & tiện thể lấy rượu luôn.

Go-go-go
10-03-2010, 21:07
Kính cả nhà. Hôm nay em vừa gọi cho anh Alo tour hỏi về giấy thông hành của nhà mình thì được biết cái đó gọi là thị thực hơn giấy thông hành. Giấy thông hành chỉ đi trong vòng 24h còn quá thì là thị thực.
Em hỏi giá thì anh ý bảo hồi trước anh ý làm có 250K còn bi giờ bao nhiều chưa rõ phỉa hỏi lại tại cửa khẩu Lạng Sơn (vì Tệ lên).
Em sẽ hỏi lại mối này về giá cả và báo lại sau ạ.

Tommy_ngo
10-03-2010, 23:21
Sao vấn đề này nhà mình ko làm từ trước đên bây giờ mới hỏi :shrug:

thik_di_choi
11-03-2010, 09:38
Giờ em mới đọc nên lên tiếng muộn
Mọi người nộp ảnh, CMT và tiền cho em cũng đc. Em thu hộ bác Thik
Trước 11h:30am ngày mai (11/3). Sau đó đầu giờ chiều em chuyển cho bác Thik
Các bác gọi cho em nhé.
Em kô đọc PM đâu.

Còn nếu không, như hôm nọ bác Thik cũng gợi ý, các bác nhà mình chạy qua gửi tạm ở nhà LĐ, rồi bác Thik đến lấy & tiện thể lấy rượu luôn.

Thống nhất với Greenline là Xanh sẽ take care vụ Giấy thông hành này. Vì vậy mọi người cố gắng nộp hết các thứ trong ngày hôm nay cho Xanh nhé. Tốt nhất là đầu giờ chiều làm tí cà phê chém gió tí. Khoảng 13h trở đi gọi cho tớ hoặc Xanh

Kiara
11-03-2010, 10:04
Báo cáo là vụ này chị bị gô ti lô rồi, các đại gia giở quẻ, không thể đi được, để xem phu quân có thể tham gia được không thôi :(

Ai qua nhà lấy rịu nhé (Không biết bọn Tung quở có cho qua cửa khẩu không nữa).

thik_di_choi
11-03-2010, 10:36
Báo cáo là vụ này chị bị gô ti lô rồi, các đại gia giở quẻ, không thể đi được, để xem phu quân có thể tham gia được không thôi :(

Ai qua nhà lấy rịu nhé (Không biết bọn Tung quở có cho qua cửa khẩu không nữa).

Một thùng 12 chai thì bọn em cầm được. Bọn em cũng cố vất vả thì mang qua được

thik_di_choi
11-03-2010, 15:39
Tình hình là việc nộp ảnh, CMT đã được thực hiện. Hiện nay Xanh sẽ handle việc này. Vì vậy ai chưa nộp thì khẩn trưong nhé

greenline
11-03-2010, 15:49
Danh sách các phượt gia đã nộp CMT + 04 ảnh 4x6 + tiền:

1. Thick
2. Hoa Gạo
3. FBI
4. Cuongtax
5. Chị gái Cuongtax :LL
6. Greenline

Như vậy tổng cộng mình đang giữ 6 triệu đồng của 6 người trong danh sách. Các bạn còn lại đề nghị nhanh chóng nộp sớm để làm thủ tục. Danh sách sẽ fix vào sáng ngày mai 12/03/2010. Bạn nào nộp muộn vui lòng tự làm nhé.:)

@Go: Giấy thông hành TQ có giá trị 15 ngày theo hiệp định được ký kết giữa 2 nước Việt Trung. Còn thị thực hay visa thì tùy theo nhu cầu sẽ có thời hạn khác nhau từ vài tháng đến 1 năm. Chi phí làm giấy thông hành thông qua các công ty du lịch trong khoảng từ 32-35$/người. Muốn làm chi phí rẻ hơn thì phải lên cửa khẩu xếp hàng chờ đợi rất lâu.

@cuongtax: Mày đẩy hạ cho tao hả, đang bận đây. Về mau!

Totochan
11-03-2010, 16:01
To Green!
Cho em nợ đến mai vì mai mới lấy được CMT mới. Còn đang đi năn nỉ thằng bụi nó đẩy hộ. Các anh thông cảm. Tiền thì yên tâm(c)!:))

bụi đường ca
11-03-2010, 18:00
@Go: Giấy thông hành TQ có giá trị 15 ngày theo hiệp định được ký kết giữa 2 nước Việt Trung.

Cái này em thắc mắc để cả nhà tham thảo, đảm bảo chuẩn bị cho chuyến đi suôn sẻ:

Theo em, giá trị 15 ngày thì không có nghĩa là được lưu trú trong lãnh thổ nước bạn 15 ngày. Ví dụ xin được giấy thông hành, có giá trị sử dụng từ ngày 1 đến ngày 15. Nếu không nhập cảnh thì tờ giấy đó sang ngày 16 là vô giá trị.

Trong vòng 15 ngày, em được sử dụng giấy thông hành 1 lần duy nhất để nhập cảnh. Nhưng quan trọng là lần nhập cảnh đó thì em được đi (ở) mấy ngày.

Câu trả lời của hải quan có thể là: "Giấy này có giá trị 15 ngày và bạn được sử dụng nó 1 lần để nhập cảnh, nhưng không được ở quá X,Y ngày".

Theo em các bác nên hỏi rõ bên làm giấy tờ. Tránh trường hợp khi về, bị hải quan Trung Quốc ách lại hỏi: giấy này chỉ cho nhập cảnh trong ngày, sao lại ở 3 ngày mới về?

Dạ em lo xa thế thôi, chứ em nghĩ người ta cũng đi ầm ầm mà. Nhưng cứ biết trước vẫn hơn ạ.

+++++++++++
P/S:

Sau khi sang tham khảo topic đi Nam Ninh của nhà 7x (thông tin update ngày 8-3-2010) em thấy có thông tin sau:

Đi Nam Ninh dùng giấy thông hành nhưng giá làm sẽ khác so với giấy thông hành đi bằng Tường

Như vậy là yên tâm rồi ạ.

PeterPan
11-03-2010, 18:45
Chính xác là làm giấy thông hành vào Nam Ninh và Bằng Tường có giá khác nhau. Nếu chỉ vào Bằng Tường thì 1 người chỉ tốn 160k, nếu vào Nam Ninh thì phải mất thêm 130 tệ tiền đóng dấu tại một cơ quan hữu trách ở Bằng Tường, tính tổng cộng ra tiền Việt thì tốn khoảng 580k.
Giấy thông hành có giá trị đi lại trong tỉnh Quảng Tây trong vòng 7 ngày (ví dụ nhập cảnh ngày mùng 1 thì ngày mùng 7 phải xuất cảnh), muốn đi lâu hơn thì hình như phải thêm xiền. Cái này PeterPan tham khảo từ một anh bạn gặp trên xe Bằng Tường - Nam Ninh hồi cuối tháng 02/2010.
Chúc các bạn có chuyến đi như ý :).

Tommy_ngo
11-03-2010, 23:04
Mai Em đập lợn rồi qua gặp Anh nhé , Hôm nay Em dạm ngõ bận quá . May mà Má vợ cho khất cưới ko lại khổ Em (NT)

cuongtax
12-03-2010, 07:56
@cuongtax: Mày đẩy hạ cho tao hả, đang bận đây. Về mau![/QUOTE]
Xanh, mày có nghiệp làm trưởng đoàn đấy. Phát huy đi chứ, lần này chuyển làm trợ lý trưởng đoàn là ổn rồi. Bạn yên tâm...:LL

Tommy_ngo
12-03-2010, 09:21
Em thấy anh Xanh nhà mình cũng có tướng làm quan , bác Cườngtax nhận định chuẩn đấy . Em gửi 1 phiếu bầu nhé (c)

greenline
12-03-2010, 14:12
Danh sách cập nhật các phượt gia đã nộp CMT + 04 ảnh 4x6 + tiền:

1. Thick
2. Hoa Gạo
3. FBI
4. Cuongtax
6. Greenline
7. Tommy_ Ngo
8. Tồ tồ.

Như vậy tổng cộng mình đang giữ 8 triệu đồng của 8 người trong danh sách cùng với ảnh và CMT. Riêng em gừ gừ xin chân chốt hạ tận 6h chiều mới nộp. :shrug: Sáng mai bên công ty du lịch sẽ cầm tiền + ảnh + CMT lên Lạng Sơn làm thủ tục nên danh sách sẽ fix vào 6h30 chiều nay. Không biết phu nhân của lờ đờ có tham gia vào phút chót không? :LL

Các bạn ở HN thì liên hệ với bác herodvd nhé! :)

@cuongtax: Có tao làm chân trợ lý cho mày thì có. Vụ giấy tờ này tập hợp chuyển hết cho mày xong là tao hết việc. Chức trợ lý xin thôi luôn, nhá! (NO)

cuongtax
12-03-2010, 16:00
Thông báo để các bạn yên tâm, giấy thông hành của đoàn PHP sẽ có giá trị trong vòng 7 ngày kể từ ngày nhập cảnh vào TQ. Các bạn đi chơi yên tâm đi nhé.

Tommy_ngo
12-03-2010, 16:43
Anh ơi ! Bao giờ mới xong cái cmt để em lên Bank mượn ít tiền du xuân với ACE :help

greenline
12-03-2010, 20:18
Danh sách fix xuất phát từ HP:

1. Thick
2. Hoa Gạo
3. FBI
4. Cuongtax
6. Greenline
7. Tommy_ Ngo
8. Tồ tồ.
9. Gogo

Tổng số tiền thu của 9 người là 9 triệu đồng. Đã chuyển 5,4 triệu + ảnh + CMT cho đ/c Hà nhân viên của Công ty du lịch Alotour để sáng mai lên Lạng Sơn làm giấy thông hành. Dự kiến thứ 4 sẽ nhận được lại CMT + giấy thông hành. :) Bác Thik đề cử thủ quỹ để em chuyển số tiền thừa còn lại ạ, không thì em tiêu hết mất không bù được. :D

@ Tồ tồ và Go go: Lần sau mà còn mải đi ăn ốc với nhầm ảnh ọt thì :T:T:T

thik_di_choi
12-03-2010, 20:28

1. Thick
2. Hoa Gạo
3. FBI
4. Cuongtax
6. Greenline
7. Tommy_ Ngo
8. Tồ tồ.
9. Gogo

Tổng số tiền thu của 9 người là 9 triệu đồng. Đã chuyển 5,4 triệu + ảnh + CMT cho đ/c Hà nhân viên của Công ty du lịch Alotour để sáng mai lên Lạng Sơn làm giấy thông hành. Dự kiến thứ 4 sẽ nhận được lại CMT + giấy thông hành. :) Bác Thik đề cử thủ quỹ để em chuyển số tiền thừa còn lại ạ, không thì em tiêu hết mất không bù được. :D

Cảm ơn Xanh nhiều. Go làm thủ quĩ cho đoàn nhé. Chương trình đi HP-LS Cuong cà tơ sẽ tiếp tục tìm kiếm và thông báo sớm. Tối thứ tư off nhé
@Lờ đờ: nhà chị nhé. Ưu tiên cho chị hóng hớt tí không khí đồng thời bê rịu cho đoàn

Tommy_ngo
12-03-2010, 20:34
Đề nghị các bác họp bên này xong , về nhà mình duyệt dự án cho em nhé . Để em còn quyết toán ngày khởi công (NT)

bụi đường ca
12-03-2010, 21:02
Tuy không đi nhưng tối thứ tư em cũng đến off ké nhé. Thể nào chẳng có bánh kẹo, hạt dưa. Tầm 8h tối em làm xong, từ cơ quan chạy 1 phút là ra nhà LĐ thôi. Tiện thể đem một số đồ xem đoàn đi Nam Ninh mượn cái gì.

Go-go-go
13-03-2010, 11:51
@@ Anh Xanh: thành thật thank vì sự quan tâm nhiệt tình của anh dành cho mọi người. Hôm qua em lỗi quá mà cũng tại cái bụng cơ anh ạ. Khổ thân em thế chứ :(.

@@ Anh Bụi: Anh có gì thì cứ mang hết cho đoàn đi bao nhiêu anh Thik đảm nhiệm hết :D. Mà đến hôm đi có món gì hay hay cho anh chị em đi đường thì anh cứ tặng đoàn nhé đê cho chị em bớt say xe.

Kiara
13-03-2010, 14:50
Lày, bây giờ nhà tao chỉ còn chứa được 8 người, mà Thik đã bằng 4, bọn còn lại chịu khó ngồi cầu thang nhé. Từ hồi Thik ọp ở nhà mình, ghế ghiếc phải thay chân liên tục :LL

Go-go-go
13-03-2010, 16:52
:D nhờ bóng bác Thik mà chúng em được thơm lây được ngồi ghế chân mới liên tục. Thế này em phải siêng đi off cùng bác Thik mới được.

thik_di_choi
14-03-2010, 19:53
Lày, bây giờ nhà tao chỉ còn chứa được 8 người, mà Thik đã bằng 4, bọn còn lại chịu khó ngồi cầu thang nhé. Từ hồi Thik ọp ở nhà mình, ghế ghiếc phải thay chân liên tục :LL

Bà điêu ló vừa vừa thui. Ghế nhà bà được có 1/3 diện tích bottom mà chắn đến 2 gó. Từ hồi mình ngồi ở đấy, võ công lên nhiều vì luyên trung bình tấn nhiều. Dưng mà off mặn hay of ngọt nhỉ. Mọi người cho ý kiến cái

thik_di_choi
14-03-2010, 20:09
Thống nhất mai kiểm tra lại chi phí rồi đi off đóng luôn để còn đổi tiền. Ai muốn đổi thêm thì cũng nhờ đổi đi. Mà ai thạo món này nhể. Khuyến khích xung phong

Tommy_ngo
15-03-2010, 00:03
Her her , Em làm bên ngoại tệ . Nhà mình cứ hô to lên nhé , em cầm thêm sang bên đấy cầm đồ cho ACE . He he , quả này làm ăn nhớn rồi =))

Tommy_ngo
15-03-2010, 12:29
Nhà mình tính thử xem đổi bao nhiêu nhé , Em thấy mỗi người chỉ cần đổi 1000 ngàn là ok . Nếu tính mua đồ thì cầm thêm , Tệ bây giờ mình đi mua : 2.860.000 cao thật đấy , giá của ngày hôm nay đấy nhé bà con (NT)

thik_di_choi
15-03-2010, 14:36

1. Thick
2. Hoa Gạo
3. FBI
4. Cuongtax
6. Greenline
7. Tommy_ Ngo
8. Tồ tồ.
9. Gogo

Như vậy là có 9 người từ HP đi. Như dự tính lúc đầu là 2.5m/ng vậy mai ta tổ chức đóng nốt vào Thứ 4 nhé
@Hero: bác căn cứ số người book phòng cho đoàn nhé (1 couple, 4m, 3f)
@Tom: chú lo vụ đổi tiền nhé

Tommy_ngo
15-03-2010, 16:34
Nhất trí với Bác thôi , để xem mọi người đổi bao nhiêu đến hôm đi em cầm đưa mọi người luôn .

herovdc
16-03-2010, 06:20
Như vậy là có 9 người từ HP đi. Như dự tính lúc đầu là 2.5m/ng vậy mai ta tổ chức đóng nốt vào Thứ 4 nhé
@Hero: bác căn cứ số người book phòng cho đoàn nhé (1 couple, 4m, 3f)
@Tom: chú lo vụ đổi tiền nhé

@Thik: Như vậy tớ sẽ book cho các bạn 5 phòng nhé.
- Một phòng cho couple
- Một phòng cho Thik vì cậu bằng 4 người khác
- Ba phòng kia sẽ rút thăm xem ai với ai:LL
Chiều nay nhà em sẽ báo lại chính xác nhá.(beer)

cuongtax
16-03-2010, 08:03
Bác Herovdc book 5 phòng là ổn đấy vì số lượng là 10 rồi: 1couple, 4m, 4f . Chúng ta có thêm Ms To+ nữa vào phút cuối.

thik_di_choi
16-03-2010, 08:20
@Thik: Như vậy tớ sẽ book cho các bạn 5 phòng nhé.
- Một phòng cho couple
- Một phòng cho Thik vì cậu bằng 4 người khác
- Ba phòng kia sẽ rút thăm xem ai với ai:LL
Chiều nay nhà em sẽ báo lại chính xác nhá.(beer)

Cám ơn bác nhiều. Một mình ngủ 1 phòng là Okie rùi. 2 đêm 2 partner. Quá chuẩn

Tommy_ngo
16-03-2010, 12:47
Bác Thick xem bố trí ngày mai thế nào , hay lại nhà sếp Tổng nhé còn vụ đổi tiền ai muốn đổi bao nhiêu qua 158 Hai Bà trưng .

cuongtax
16-03-2010, 13:26
Bổ sung bà con tý thông tin về thời tiết để cả nhà còn chuẩn bị quần áo nhé. Nhất là chị em...

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1191&pictureid=29477

cuongtax
16-03-2010, 13:34
Nhà mình ai muốn tìm hiểu về Nam ninh trước khi lên đường nhớ ghé thăm trang này nhé: http://vietnamese.nanning.gov.cn/

thik_di_choi
16-03-2010, 13:34
Ngon lành cành đào. Không quá lạnh để trốn trong nhà và vừa đủ để uống rịu. Chị em thì cứ diễn thoải mái đồ kiểu. Lạnh quá có mấy cái chăn VNA của chú Bụi

@All: off đâu đây
@Tom: chiều mai chú đi off rồi cẫm xiền về. Đến hôm đi chú mang đi giao cho mọi người. Được tin chú sắp lấy dzợ, anh chị em quyết định cho chú chiếm dụng vốn 1 ngày. Khoản lãi tín dụng này sẽ không tính vào tiền mừng đám cưới chú. Xông xênh chưa

Tommy_ngo
16-03-2010, 13:50
Nhà em tính cả rồi bác à , nhà mình đi nam ninh trước sau chẳng thiếu hụt nên nhà em sang năm mới mời các bác ăn cỗ . Em tạm thời vượt rào nằm nghỉ cái đã =))

cuongtax
16-03-2010, 14:06
Sau khi đọc một số thông tin về du lịch Nam ninh của mấy bạn TQ, mình gửi lên đây thông tin một số điểm du lịch đáng quan tâm của Nam Ninh để cả nhà tham khảo trước khi lồng bàn cho chuyến đi nhé:

Cảnh tháp núi Thanh Tú ( khu danh thắng Thanh Tú Sơn)

Địa chỉ: số 19 đường Thanh Sơn – Nam Ninh
Giao thông: xe buýt tuyến số 10, 34, tuyến 1 quanh thành phố, tuyến 2 quanh thành phố
Đi xe du lịch chuyên tuyến từ Quảng trường Chiều Dương đến núi Thanh Tú Sơn
Thời gian mở cửa: cả ngày
Giá vé: 8 NDT
Điện thoại tư vấn: 0771—2114555
Giới thiệu: khu du lịch cấp 4A quốc gia, trong khu du lịch, núi non điệp trùng, suối trong đá lạ, có vườn cây mè lớn nhất thế giới, và các cảnh quan như tháp Long Tượng, rừng nhiệt đới, vườn cọ, tháp Phượng Hoàng…, hiện nay vẫn còn lưu lại bút tích của những danh nhân, là một điểm thăm quan, tìm lại cội nguồn lý tưởng cho khách du lịch.

cuongtax
16-03-2010, 14:06
Cảnh Nam Hồ thơ mộng (khu thắng cảnh nghỉ ngơi Nam Hồ)

Địa chỉ: Quảng trường Nam Hồ - thành phố Nam Ninh
Giao thông: xe buýt tuyến số 6, 11, 12, 16
Không cần vé vào cửa
Điện thoại tư vấn: 0771—5324932
Giới thiệu: khu thắng cảnh nghỉ ngơi Nam Hồ được tạo nên bởi Quảng trường phía nam Nam Hồ và Quảng trường Nam Hồ, nằm cạnh Nam Ninh đệ nhất hồ - Nam Hồ, cảnh đẹp nên thơ, mang cảnh đẹp của Nam Hồ đi vào lòng thành phố, thể hiện được sự kết hợp hài hòa giữa “nước biếc” và “thành xanh” (thành phố màu xanh). Quảng trường có đài phun nước lớn theo nhạc, có nhiều loại cây cối nổi tiếng thế giới, với ánh đèn lung linh cây xanh càng thêm thơ mộng, có nhiều tác phẩm cây cảnh tuyệt vời, trong công viên còn xây dựng khu chiếu phim trên nền nước và đài phun nước cỡ lớn cao hơn 80m.

thik_di_choi
16-03-2010, 14:07
Sau khi đọc một số thông tin về du lịch Nam ninh của mấy bạn TQ, mình gửi lên đây thông tin một số điểm du lịch đáng quan tâm của Nam Ninh để cả nhà tham khảo trước khi lồng bàn cho chuyến đi nhé:

Cảnh tháp núi Thanh Tú ( khu danh thắng Thanh Tú Sơn)

Địa chỉ: số 19 đường Thanh Sơn – Nam Ninh
Giao thông: xe buýt tuyến số 10, 34, tuyến 1 quanh thành phố, tuyến 2 quanh thành phố
Đi xe du lịch chuyên tuyến từ Quảng trường Chiều Dương đến núi Thanh Tú Sơn
Giá vé: 8 NDT
Điện thoại tư vấn: 0771—2114555
Giới thiệu: khu du lịch cấp 4A quốc gia, trong khu du lịch, núi non điệp trùng, suối trong đá lạ, có vườn cây mè lớn nhất thế giới, và các cảnh quan như tháp Long Tượng, rừng nhiệt đới, vườn cọ, tháp Phượng Hoàng…, hiện nay vẫn còn lưu lại bút tích của những danh nhân, là một điểm thăm quan, tìm lại cội nguồn lý tưởng cho khách du lịch.

Tớ cũng nghĩ có mỗi nơi này là thắng cảnh của Nam Ninh thôi. Còn lại là cityview và shopping.

cuongtax
16-03-2010, 14:08
Khu dã ngoại Phượng Giang (công viên rừng quốc gia sông Lương Phượng)

Địa chỉ: Đường Hữu Nghị khu ngoại thành Nam Ninh
Giao thông: đi xe buýt số 301 từ Quảng trường Chiều Dương
Thời gian mở cửa: 8.00 – 17.00
Giá vé: 7 NDT (theo đoàn), 8 NDT (cá nhân)
Điện thoại tư vấn: 0771—2184836, 2184991
Giới thiệu: là khu du lịch cấp 3A của nhà nước TQ, được hợp thành bởi 3 bộ phận: vườn Bồ đề đại quan,Vườn vua thực vật, thế giới vui chơi, khu du lịch có vườn mẫu thực vật quý hiếm lớn nhất khu vực Hoa Nam – TQ, có cây Bồ đề nhà phật hợp nhất âm dương duy nhất trên toàn TQ, có sân trượt cỏ lớn thứ 2 TQ, có CLB dã chiến trong rừng lớn nhất Quảng Tây, có phòng trưng bày các loại đá với vân hoa lạ mắt, có Sơn trang Bồ Đề là sự kết hợp toàn mỹ với thiên nhiên. Trong công viên, cây cối um tùm, hàm lượng ion oxy cao, độ ẩm không khí lớn, có thể coi đây là “Bar oxy thiên nhiên”, “Phòng tắm trong rừng”.

cuongtax
16-03-2010, 14:08
Công viên Sư Sơn Nam Ninh

Nằm tại phía đông bắc thành phố Nam Ninh, là khu vui chơi giải trí tổng hợp gồm thăm quan, ngắm cảnh, nghỉ ngơi, vui chơi. Tổng diện tích công viên khoảng 967 mẫu, trong đó diện tích mặt nước khoảng 97 mẫu. Trong công viên chia thành 5 khu vực: vườn cọ, vườn hoa nhỏ, vườn hoa lớn, khu vui chơi ăn đồ nướng, vườn tre trúc, trong đó hơn 3000m2 dùng làm khu đồ nướng dã ngoại cũng là hạng mục kinh doanh chủ yếu của công viên trong nhiều năm nay. Những ngôi đình mát mẻ, hồ nước xanh mát, rừng trúc rì rào, thảm cỏ xanh rì khiến cho công viên thơm ngát hương hoa, ríu rít tiếng chim, phong cảnh nên thơ, khí hậu dễ chịu, nên được gọi là “Bar oxy thiên nhiên”, con người có thể ngồi chơi, thưởng thức đồ nướng trong rừng, câu cá bên hồ, nghỉ ngơi cạnh hoa thơm, hoặc vui đùa trên thảm cỏ xanh mướt.
Điện thoại trung tâm tư vấn du khách: 0771—3320596 Fax: 0771—3302969

cuongtax
16-03-2010, 14:09
Y Lĩnh Thần Cung (khu danh thắng Y Lĩnh Nham huyện Vũ Minh)

Địa chỉ: trong huyện Vũ Minh
Giao thông: đi xe khách Nam Ninh – Vũ Minh tại Bến xe An Cát, đến Y Lĩnh Nham thì xuống xe
Thời gian mở cửa: 8:00—17:00
Giá vé: 15 NDT (không bao gồm vé thăm nham động), 25NDT (đã bao gồm vé nham động)
Điện thoại tư vấn: 0771—6260381 (trung tâm du khách)
Giới thiệu: khu du lịch cấp 3A quốc gia, là một nham động đá vôi được hình thành hơn 1 triệu năm về trước, hình dạng như con ốc biển, trong động có nhiều nhũ đá, măng đá, cột đá, hoa đá, vách đá với muôn hình vạn trạng, mỗi bước đi đều có những cái lạ, mỗi cảnh quan đều kỳ thú. Hành lang văn hóa Choang giúp du khách hiểu rõ hơn về lịch sử văn hóa dân tộc Choang Quảng Tây.
Lưu ý khi du lịch: trong động vừa lạnh vừa ẩm, cần mang áo ấm và chú ý đường trơn.

thik_di_choi
16-03-2010, 14:27
Mọi người đọc thêm cái này rồi mai off tự vạch tour nhé

http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/Du-lich/2009/10/3BA14B23/

herovdc
16-03-2010, 14:58
KS City Convenience Inn, giá phòng là 128RMB/phòng tiêu chuẩn. Hiện anh bạn TQ đang tắt máy nên chưa lấy được thẻ VIP giảm 20RMB/ngày. Sáng mai đặt phòng nhá các bạn PHP?
Website của nó đây, các bác tham khảo nhá:
http://www.cc9d.com/

thik_di_choi
16-03-2010, 15:06
KS City Convenience Inn, giá phòng là 128RMB/phòng tiêu chuẩn. Hiện anh bạn TQ đang tắt máy nên chưa lấy được thẻ VIP giảm 20RMB/ngày. Sáng mai đặt phòng nhá các bạn PHP?
Website của nó đây, các bác tham khảo nhá:
http://www.cc9d.com/

Ok rồi. Càng rẻ càng có xiền đi nhậu. Sáng mai bác đặt hộ phòng đi. Mà bác chưa cfm có đi hay không để còn biết đường rịu chè chứ. Có phải deposit gì ko hay sang đấy trả cả thể

herovdc
16-03-2010, 15:32
Mình sẽ điện thoại cho anh bạn TQ sớm để được giá tốt nhất. Hiện các bạn PHP đi thành 3 ngày nên nhà em chưa confirm được, chiều mai sẽ quyết. Tự ý nghỉ việc sếp đuổi việc thì ai nuôi vợ con đây...:LL
P/S: Phòng có thể ở được 3 người đấy và có ăn sáng miễn phí nhưng chỉ có cháo hoa với cara thầu, trứng luộc hoặc mỳ ôm thôi!
KS không cần phải đặt cọc trước đâu.

thik_di_choi
16-03-2010, 15:58
Mình sẽ điện thoại cho anh bạn TQ sớm để được giá tốt nhất. Hiện các bạn PHP đi thành 3 ngày nên nhà em chưa confirm được, chiều mai sẽ quyết. Tự ý nghỉ việc sếp đuổi việc thì ai nuôi vợ con đây...:LL
P/S: Phòng có thể ở được 3 người đấy và có ăn sáng miễn phí nhưng chỉ có cháo hoa với cara thầu, trứng luộc hoặc mỳ ôm thôi!
KS không cần phải đặt cọc trước đâu.

Thế thì thuê ít phòng đi. ở phòng 3 cũng được. Chỉ để đánh bài thôi mà

Mahabharata
16-03-2010, 16:09
Khách sạn 138 Yuan mà buổi sáng có mì "ôm" là ngon rùi ^^. Minh hôm nay mới làm visa, chắc đầu tuần sau mới sang, tiếc ghê. Nếu dời lại ngày đi thì alo cho tớ nha: 0904113411 Dương.

Mahabharata
16-03-2010, 16:12
Nếu rảnh rỗi khi đi Yi Ling Yuan các bạn có thể chạy qua Nông trường Cao Phong (Gao feng nong chang) ăn vịt nấu chanh (Ning meng ya)cũng ngon phết, hoặc ăn gỏi cả ở Nam Ninh, cách chế biến hoàn toàn khác Việt Nam. Mấy quán ăn đêm ở đường Trung Sơn cũng tàm tạm nhưng có lần mình ăn món càng cua ở đó thì 4 thằng nhậu 3 thằng gặp ngay bác Tào Tháo. Tốt nhất là ăn món xào nóng cho an toàn.

greenline
16-03-2010, 16:48
Có mấy nơi có thể tham khảo để đi nếu ít chỗ đi quá: :D

1.Khu thắng cảnh Thanh Tú Sơn (Qingxiu Mountain Scenic Area).
Nằm ở Đông Nam thành phố.Khu thắng cảnh này gồm 18 đỉnh núi lớn nhỏ,đồi núi nhấp nhô,cây cối xum xuê,nhiều phiến đá hình kì quái,nước suối trong xanh.Các thắng cảnh nổi tiếng:Khu rừng nhiệt đới,chùa Thủy Nguyệt,tháp Long Tượng,vườn Thái Quốc,đầm Dao,đầm Thiên Trì.
2.Công viên rừng quốc gia Lương Phương (Liangfengjiang National Forest Park)
Nằm ở phía Nam thành phố,cách trung tâm 7km.Ở đây núi nước bao quanh rừng cây rậm rạp,với gần 1300 loài cây Á nhiệt đới gần bị tuyệt chủng.
Các khu thắng cảnh" Bồ Đề Phệt Quang,song Sư Bái Phật,vườn cây,khu tắm nắng,khu nghỉ mát,Vũ Lân Thiên tốc,dảo xanh Ngọc Rồng...Mỗi nơi có một nét đẹp riêng.
3.Khu thắng cảnh Hoa Sơn,cách trung tâm 160km.(Huanshan Mountain Scenic Area):
Nét đặc trưng chủ yếu là những bức hình họa cổ đại của dân tộc Chang.Bức bích họa trên núi dài trên 200m,cao 40m,diện thích 8000m^2,trong đó có hơn 18000 nhân vật lớn nhỏ.
đến đây đi ô tô tuyến Nam Ninh-huyện Ninh Minh.
4.Khu thắng cảnh núi Quế Bình Tây(Guiping Xishan Mountain Scenic Area)
Trên núi có nhiều cây cối đan xen những phiến đá hìh thì kì quái,những con suối trong xanh.Núi Quế Bình có hơn 1000 năm lịch sử,với nhiều ngôi chùa cổ.Các thắng cảnh nổi tiếng:Khu di tích khởi nghĩ Kim Điền,công viên rừng quốc gia Long Đàm,khe núi Đại Đằng,núi Bạch Thạch...

thik_di_choi
16-03-2010, 17:16
Có mấy nơi có thể tham khảo để đi nếu ít chỗ đi quá: :D

1.Khu thắng cảnh Thanh Tú Sơn (Qingxiu Mountain Scenic Area).
Nằm ở Đông Nam thành phố.Khu thắng cảnh này gồm 18 đỉnh núi lớn nhỏ,đồi núi nhấp nhô,cây cối xum xuê,nhiều phiến đá hình kì quái,nước suối trong xanh.Các thắng cảnh nổi tiếng:Khu rừng nhiệt đới,chùa Thủy Nguyệt,tháp Long Tượng,vườn Thái Quốc,đầm Dao,đầm Thiên Trì.
2.Công viên rừng quốc gia Lương Phương (Liangfengjiang National Forest Park)
Nằm ở phía Nam thành phố,cách trung tâm 7km.Ở đây núi nước bao quanh rừng cây rậm rạp,với gần 1300 loài cây Á nhiệt đới gần bị tuyệt chủng.
Các khu thắng cảnh" Bồ Đề Phệt Quang,song Sư Bái Phật,vườn cây,khu tắm nắng,khu nghỉ mát,Vũ Lân Thiên tốc,dảo xanh Ngọc Rồng...Mỗi nơi có một nét đẹp riêng.
3.Khu thắng cảnh Hoa Sơn,cách trung tâm 160km.(Huanshan Mountain Scenic Area):
Nét đặc trưng chủ yếu là những bức hình họa cổ đại của dân tộc Chang.Bức bích họa trên núi dài trên 200m,cao 40m,diện thích 8000m^2,trong đó có hơn 18000 nhân vật lớn nhỏ.
đến đây đi ô tô tuyến Nam Ninh-huyện Ninh Minh.
4.Khu thắng cảnh núi Quế Bình Tây(Guiping Xishan Mountain Scenic Area)
Trên núi có nhiều cây cối đan xen những phiến đá hìh thì kì quái,những con suối trong xanh.Núi Quế Bình có hơn 1000 năm lịch sử,với nhiều ngôi chùa cổ.Các thắng cảnh nổi tiếng:Khu di tích khởi nghĩ Kim Điền,công viên rừng quốc gia Long Đàm,khe núi Đại Đằng,núi Bạch Thạch...

Thế mình đi thành 1 tuần đi Xanh nhỉ.Ông toàn thích đi nơi kỳ quái để chụp ảnh chứ gì. Mai off chốt đoàn, vạch kế hoạch đi và không thay đổi gì nữa. Tiêu chí
- Đi vừa phải, không tham điểm
- Các điểm tham quan phải hài hòa: Thiên nhiên có, nhân tạo có, khám phá có, hưởng thụ có ...
- Phải bố trí thời gian ăn uống nghỉ ngơi để ACE hồi phục sức khỏe

Sau khi có chương trình cụ thể, đề nghị mọi người tuyệt đối tuân theo chương trình của đoàn. Tách đoàn cho phép sau khi tất cả về khách sạn. Vi phạm phạt 500k.

Tommy_ngo
16-03-2010, 18:49
Anh Thick cũng nên thông cảm cho anh Xanh nhà mình chưa nơi nương tựa , Đành vui thú cỏ cây & chim muông :LL

Tommy_ngo
17-03-2010, 09:04
Anh Cươngtax xem giúp em với & tìm mãi ko thấy lầu xanh đâu , quả này xuất ngoại thử 1 chuyến ko ở nhà bà xã quản quá anh à (NT)

thik_di_choi
17-03-2010, 10:57
Chiều nay [email protected] mọi người đến off ở Trúc Lâm Quán đường Phạm bá Trực nhé
@Gạo ở gần ra book cái gác xép nhé. Hôm nay cho nó xập luôn. Em lam thư ký cuộc họp luôn nhé
@Go: Em làm thủ quỹ nhé
@Xanh: vụ Giấy thông hành hoàn toàn là trách nhiệm của ông đấy nhé
@Lờ đờ, Bụi: hứa gì còn nhớ không hay phải để nhắc lại nào
@Tom: Lên sẵn kế hoạch sử dụng vốn cho hiệu quả đi.
@Cuong: chốt xe HP-LS-HP nhé
@Rest:welcome mọi người đến buôn cho lắm chuyện

Tommy_ngo
17-03-2010, 11:27
Em đang tính cầm tiền đi lạng sơn ăn chơi trước rồi mọi người lên đón về hay là sang nam ninh đợi đây :LL

thik_di_choi
17-03-2010, 13:01
Em đang tính cầm tiền đi lạng sơn ăn chơi trước rồi mọi người lên đón về hay là sang nam ninh đợi đây :LL

Chú đọc lại qui định của anh rồi quyết định hãy làm gì nhé

greenline
17-03-2010, 13:24
Anh Cươngtax xem giúp em với & tìm mãi ko thấy lầu xanh đâu , quả này xuất ngoại thử 1 chuyến ko ở nhà bà xã quản quá anh à (NT)

@Xanh: vụ Giấy thông hành hoàn toàn là trách nhiệm của ông đấy nhé

Hắt xì hơi liên tục sợ quá. :shrug: Tình hình là em vừa gọi điện cho cu cậu làm giấy tờ, đầu tiên nó đòi sáng mai mới trả, :shrug: dọa nạt mãi thì nó đang hẹn cố gắng cuối giờ chiều này. Hy vọng có giấy tờ đi ọp không chắc phải trốn luôn quá. :LL

cuongtax
17-03-2010, 14:07
Cả nhà cứ yên tâm đi off đi, chiều nay là có giấy tờ gửi cho mọi người rồi.

herovdc
17-03-2010, 14:26
Hiện nhà em đã đã điện thoại sang Nam Ninh đặt phòng cho các bạn PHP.
Nhà em đã book 4 phòng cho các bạn, tối nay off xong có thay đổi gì thì báo cho nhà em một tiếng nhá.
Tình hình là nhà em cũng rất muốn đi cùng PHP nhưng vì các bạn đi 3 ngày nên em chưa quyết đinh ngay được, tối ngày mai thứ 5 mới trả lời nên các bạn cứ chủ động đi chơi vui vẻ nhé. Nếu như đi được em sẽ đi thẳng từ HN lên Hữu Nghị Quan đợi các bạn 8h sáng ngày thứ 6. Còn về KS thì khi lên xe đi Nam Ninh các bạn điện thoại cho nhà em nhà em sẽ bảo lái xe đưa đến đúng KS.

thik_di_choi
17-03-2010, 14:40
Hiện nhà em đã đã điện thoại sang Nam Ninh đặt phòng cho các bạn PHP.
Nhà em đã book 4 phòng cho các bạn, tối nay off xong có thay đổi gì thì báo cho nhà em một tiếng nhá.
Tình hình là nhà em cũng rất muốn đi cùng PHP nhưng vì các bạn đi 3 ngày nên em chưa quyết đinh ngay được, tối ngày mai thứ 5 mới trả lời nên các bạn cứ chủ động đi chơi vui vẻ nhé. Nếu như đi được em sẽ đi thẳng từ HN lên Hữu Nghị Quan đợi các bạn 8h sáng ngày thứ 6. Còn về KS thì khi lên xe đi Nam Ninh các bạn điện thoại cho nhà em nhà em sẽ bảo lái xe đưa đến đúng KS.

Thế không có cái gì để xác nhận hử bác. Kể nó cho cái mail thì đẹp quá. Mà qua Tung của mua sim kiểu gì cho nó ngon bổ rẻ

herovdc
17-03-2010, 14:44
Cả nhà cứ yên tâm đi off đi, chiều nay là có giấy tờ gửi cho mọi người rồi.

Các bạn PHP lưu ý vụ giấy thông hành. Giấy thông hành chỉ có giá trị tại Bằng Tường và chủ yếu đi trong ngày. Chúng ta vào Nam Ninh cần phải qua Công An Bằng Tường xin phép và nộp tiền (Nếu không khi về sẽ bị phạt, mà Công An Trung Quốc phạt nặng lắm khoảng 2000 RMB/người) Có thể bên dịch vụ giấy thông hành làm giúp giấy xanh tại Bằng Tường nhưng cần nhắc họ để lấy nhé. Hiện nay các xe đi Quảng Châu về đều bị kiểm tra hộ chiếu nên các bạn cần lưu ý vụ giấy tờ này.(NT)

herovdc
17-03-2010, 14:47
Thế không có cái gì để xác nhận hử bác. Kể nó cho cái mail thì đẹp quá. Mà qua Tung của mua sim kiểu gì cho nó ngon bổ rẻ

Ối giời, sim ĐT Trung Quốc qua cửa khẩu họ mời chào đầy, nhớ mua sim Nam Ninh thôi nhé. 50 RMB/cái nhưng chỉ rẻ khi gọi ĐT Trung Quốc thôi chứ gọi về Việt Nam mấy phút là hết tiền rồi.

thik_di_choi
17-03-2010, 14:54
Ối giời, sim ĐT Trung Quốc qua cửa khẩu họ mời chào đầy, nhớ mua sim Nam Ninh thôi nhé. 50 RMB/cái nhưng chỉ rẻ khi gọi ĐT Trung Quốc thôi chứ gọi về Việt Nam mấy phút là hết tiền rồi.

Thực ra trốn việc đi chơi thì cũng chẳng thích léo nhéo đau đầu. Kể ra bác xin cho tôi cái địa chỉ bằng tiếng Trung rồi tôi phô tô to bằng cái chiếu để đập vào mặt thằng tài xế thì ngon quá

bụi đường ca
17-03-2010, 14:54
Vụ giấy tờ cả nhà hỏi kỹ, thậm chí yêu cầu cam kết (có bồi thường) là giấy thông hành vào NN, chứ không phải đi BT.

Hôm nay em stress quá nên 8h mới đến xin cả nhà cốc rượu được.

herovdc
17-03-2010, 15:06
Thực ra trốn việc đi chơi thì cũng chẳng thích léo nhéo đau đầu. Kể ra bác xin cho tôi cái địa chỉ bằng tiếng Trung rồi tôi phô tô to bằng cái chiếu để đập vào mặt thằng tài xế thì ngon quá

Có ngay đây bác Thik:
广西南宁人民中山路14号
Số 14 đường Trung Sơn Nhân Dân, Tp Nam Ninh, tỉnh Quảng Tây

(和平商场对面)
Đối diện chợ Hòa Bình
TEL/电话:0771-2851359

thik_di_choi
17-03-2010, 15:09
Vụ giấy tờ cả nhà hỏi kỹ, thậm chí yêu cầu cam kết (có bồi thường) là giấy thông hành vào NN, chứ không phải đi BT.

Hôm nay em stress quá nên 8h mới đến xin cả nhà cốc rượu được.

Chắc Xanh lại đau cái đầu rồi. Nhưng giá đó chắc chắn là giá NN rồi
Bụi nhé, hôm nào chú cũng đến muộn. Đang lúc cao trào chú vào cái là sướng luôn. Bọn anh đến trước mất công warm up cho chú nên công lực hao nhanh quá. Tối nay nộp phạt nhá

thik_di_choi
17-03-2010, 15:12
Quá đẹp. Sáng mai tôi confirm lại người bác book chắc cho tôi là tôi cứ thế tôi phát lệnh tổng tấn công thôi. Tks nhiều

bụi đường ca
17-03-2010, 15:50
Đang lúc cao trào.... vào cái là sướng luôn. ... mất công warm up ... nên công lực hao nhanh quá....

Em ngứa nghề biên tập, cắt xén lời bác Thik. Bác Tôm vào học kinh nghiệm bác Thik. :D

Em té khẩn trương kẻo cả nhà chửi em chết (BB)

Tommy_ngo
17-03-2010, 18:22
Này Bụi kia , Tôm này già rồi nhé nhưng vẫn còn cay lắm chứ ko cú như bác Thick mà vào cái giận rồi ra luôn :Dam

Tommy_ngo
17-03-2010, 22:28
Đã chốt đoàn và tiền cộng thêm 1 ít mang theo cho ACE vay & mượn ko thế chấp nhưng tính theo lãi suất cao để shopping , ưu tiên người già và trẻ em =))

Go-go-go
18-03-2010, 06:30
Em liệt kê lại danh sách và địa chỉ ạ.

1. FBI - VPBank cầu vượt Lạch Tray
2. Totochan - VPBank cầu vượt lạch tray
3. Totochan' -
4. Tom - Ngã 4 Trại Lính
5. Go - Ngã 6 Lê Hồng Phong
6. Thik - Ngã 4 Điện Biên Phủ & Đinh Tiên Hoàng
7. Gạo - Bên kia cầu Lạc Long
8. Cuongtax -
9. Cuongtax' -
10. Greenline -
11.
12.

Anh Cường update thêm thôm tin địa chị và giờ đón nhé.

cuongtax
18-03-2010, 08:06
Ok. Cả nhà theo lịch trình đã bàn hôm qua nhé.
Sáng 2h15' 19/3/2010 xe đón Mr FBI tại Toyota Hải phòng. Sau khi lên xe, Mr FBI hướng dẫn lái xe đón các anh chị em còn lại theo các điểm trên. Điểm cuối cùng là ngã tư đền liệt sỹ quận Hồng Bàng lối đi đường 5 mới ( cuongtax+1 và Green ) rồi thẳng tiến Lạng sơn.

herovdc
18-03-2010, 10:00
Hiện nhà em đã đặt cho các bạn PHP 5 phòng tiêu chuẩn, giá mỗi phòng là 138RMB/phòng nhưng em nhờ bạn đặt phòng theo tiêu chuẩn khách của công ty TQ nên giá chỉ còn 90RMB/phòng. Các bạn đến KS giơ tờ giấy in nội dung này nhé:
我们是鹏桂公司的越南客人,陈昆先� �经定好5个房间了
Chúng tôi là khách của công ty Băng Quế, ông Trần đã đặt trước cho chúng tôi 5 phòng

Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ...(beer)

Tommy_ngo
18-03-2010, 10:13
Chú Herovdc lần này ko đi cùng bọn anh à , sao lần nào cũng chém thế . Cẩn thận ko anh nói với chú Sềnh nhà chú đấy nhé :T

bụi đường ca
18-03-2010, 10:39
Em check thời tiết NN thấy mấy ngày đoàn nhà mình đi bị mây mù. Vì vậy, để ảnh chụp đẹp thì nhà mình nên bôi son, trát phấn đậm đậm một tí, trang phục cũng nên tuồng chèo xanh đỏ một tí để lên ảnh cho nó sinh động.

Tommy_ngo
18-03-2010, 10:40
Lát nữa em đi mua 1 ít đồ , bánh mỳ gối , bánh su , bánh trứng , lavie , giấy ướt , ô mai , hạt bí , hướng dương , thêm 1 bộ bài để kiếm xiền . Đồ dùng ko hết các bác thanh lý lại cho nhà em :D

cuongtax
18-03-2010, 11:14
Thông tin thời tiết Quế Lâm và Nam Ninh ngày hôm nay, bà con xem chuẩn bị quần áo nhé.

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1191&pictureid=29636

thik_di_choi
18-03-2010, 11:43
Như đã thống nhất, chúng ta sẽ đi thẳng vào Quế Lâm để ăn tối ở Quế lâm. Chơi ngày t7 ở Quế lâm rồi đêm đi xe về nam Ninh. Chơi ở Nam Ninh đến 3h chiều CN rồi về lại VN

Chương trình cụ thể sẽ bàn bạc sau. Gợi ý là:
- Sáng T6: ăn sáng LS rồi xuất cảnh đi Nam Ninh. Trưa ăn cơm Nam Ninh. Chiều đi Quế Lâm, Ăn tối Quế lâm rồi đi bộ thành phố, chợ trời
- Sáng T7 đi núi vòi voi, Vương phủ. Chiều đi sông Ly giang và các hồ rồi đi mua sắm ở khu Tiểu HK. Đón chuyến xe đêm muộn nhất về Nam Ninh
- Sang Cn đi thăm Thanh Tú Sơn, Nam Hồ, ăn trưa shopping đến khoảng 3h chiều về lại bằng tường làm thủ tục về VN

Một option nữa là nếu bỏ hẳn Nam Ninh ta có thể đi Dương Sóc vào khoảng 3h chiều t7. Ngủ đêm Dương Sóc rồi chơi đến trưa hôm sau về thẳng Bằng Tường nhưng tôi sợ không kịp để nhập cảnh lại VN

Mọi người check vụ xe cộ ntn cho hợp lý nhé. Nếu cửa khẩu làm muộn thì option Dương Sóc sẽ có lý

Đấy là đưa ra vây còn tùy cơ ứng biến. Không có chỗ nào bắt buộc pahir đi mà cũng ko có chỗ nào bắt buộc phải bỏ qua. Tiện đâu đi đấy, đi đâu tiện đấy

bụi đường ca
18-03-2010, 11:48
Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ, bét nhè chè đỗ đen.

Tommy_ngo
18-03-2010, 11:58
Nhà em thì thế nào cũng được , bac Thick hôm nay vội hay sao mà viết chữ cứ đè lên nhau thế . Bác sợ xe chật à ? Em ngồi lên lòng bác nhé , Nhà mình ai có laptop mang đi phục vụ ACE show hàng cái nhỉ (c)

Tommy_ngo
18-03-2010, 13:07
Đã mua đầy đủ các thứ , chỉ có tiền lẻ là khó kiếm . Thôi mình sang tàu đổi tạm cái bang sau vậy :)) Các bác sang tầu ăn chơi tiêu tiền nhớ 100 tệ là 300 ngàn ko tiêu cứ như tiền việt là chết bỏ mie =))

bụi đường ca
18-03-2010, 13:36
Nhà mình xác định có nhu cầu mượn netbook thì nhắn em ngay nhé. Vì hôm qua em không biết nhà mình có mượn hay không nên kô đem đi.

Tommy_ngo
18-03-2010, 13:39
Có mượn chứ Bụi , sang đấy hết tiền còn bán giá rẻ mà :LL

herovdc
18-03-2010, 14:33
Chú Herovdc lần này ko đi cùng bọn anh à , sao lần nào cũng chém thế . Cẩn thận ko anh nói với chú Sềnh nhà chú đấy nhé :T

Xin lỗi là mình không muốn chém gió nhưng các bạn PHP dự định đi thứ 7, CN thì mình đi cùng chứ đi cả ngày thứ 6 thì tớ phải xem có đi được không chứ.

herovdc
18-03-2010, 14:35
Như đã thống nhất, chúng ta sẽ đi thẳng vào Quế Lâm để ăn tối ở Quế lâm. Chơi ngày t7 ở Quế lâm rồi đêm đi xe về nam Ninh. Chơi ở Nam Ninh đến 3h chiều CN rồi về lại VN

Chương trình cụ thể sẽ bàn bạc sau. Gợi ý là:
- Sáng T6: ăn sáng LS rồi xuất cảnh đi Nam Ninh. Trưa ăn cơm Nam Ninh. Chiều đi Quế Lâm, Ăn tối Quế lâm rồi đi bộ thành phố, chợ trời
- Sáng T7 đi núi vòi voi, Vương phủ. Chiều đi sông Ly giang và các hồ rồi đi mua sắm ở khu Tiểu HK. Đón chuyến xe đêm muộn nhất về Nam Ninh
- Sang Cn đi thăm Thanh Tú Sơn, Nam Hồ, ăn trưa shopping đến khoảng 3h chiều về lại bằng tường làm thủ tục về VN

Một option nữa là nếu bỏ hẳn Nam Ninh ta có thể đi Dương Sóc vào khoảng 3h chiều t7. Ngủ đêm Dương Sóc rồi chơi đến trưa hôm sau về thẳng Bằng Tường nhưng tôi sợ không kịp để nhập cảnh lại VN

Mọi người check vụ xe cộ ntn cho hợp lý nhé. Nếu cửa khẩu làm muộn thì option Dương Sóc sẽ có lý

Đấy là đưa ra vây còn tùy cơ ứng biến. Không có chỗ nào bắt buộc pahir đi mà cũng ko có chỗ nào bắt buộc phải bỏ qua. Tiện đâu đi đấy, đi đâu tiện đấy

Tôi đã dùng quan hệ với bạn Trung Quốc để đặt phòng cho các bạn PHP. Ở Trung Quốc không giống như Việt Nam nếu không đến ở thì người đặt vẫn phải trả tiền. Nếu không ở Nam Ninh báo ngay cho tôi.

Kiara
18-03-2010, 15:14
Chị đã trao đổi với Thik, đi Quế Lâm là chương trình ví dụ (vì hôm qua ọp chúng ta đã chém, thậm chí chém tận tới Quảng Châu :D)

Chương trình là Nam Ninh, bạn Hero à. Rất cảm ơn bạn đã nhiệt tình với PHP, làm sao bọn tớ phụ bạn được. Hẹn bữa nào nhậu với bạn nhỉ? (beer)(beer)

herovdc
18-03-2010, 15:20
Chị đã trao đổi với Thik, đi Quế Lâm là chương trình ví dụ (vì hôm qua ọp chúng ta đã chém, thậm chí chém tận tới Quảng Châu :D)

Chương trình là Nam Ninh, bạn Hero à. Rất cảm ơn bạn đã nhiệt tình với PHP, làm sao bọn tớ phụ bạn được. Hẹn bữa nào nhậu với bạn nhỉ? (beer)(beer)

Chào chị Kiara, em cũng hay xuống HP nhưng chưa có duyên gặp chị. Có hôm uống trà ở gần bến Bính thấy người giống chị ngồi đấy nhưng không dám ra chào.
Tuần trước nhà em vừa ở HP đã hẹn Hongphi nhưng mọi người bận nên nhà em xuống Đồ Sơn câu cá và chụp hoa gạo rồi về HN ngay trong ngày. Hôm nào em xuống HP sẽ thông báo cho PHP, lãnh đạo nhỉ.(wait)

Totochan
18-03-2010, 15:34
Chào chị Kiara, em cũng hay xuống HP nhưng chưa có duyên gặp chị. Có hôm uống trà ở gần bến Bính thấy người giống chị ngồi đấy nhưng không dám ra chào.....
.(wait)

Ôi chao! Rạo này Lờ đờ nhà mình chuyển sang Công ty bến bãi ???? Anh em lại được nhờ đây!...=))=))

cuongtax
18-03-2010, 15:42
Quan hệ công chúng ấy mà totochan.

thik_di_choi
18-03-2010, 16:12
Tôi đã dùng quan hệ với bạn Trung Quốc để đặt phòng cho các bạn PHP. Ở Trung Quốc không giống như Việt Nam nếu không đến ở thì người đặt vẫn phải trả tiền. Nếu không ở Nam Ninh báo ngay cho tôi.

Chương trình chính thức đã bàn bạc và fix rồi. Tôi hiểu văn hóa của các bạn Tàu mà. Rất cảm ơn về việc bác đã đặt phòng cho chúng tôi. Nếu bác thi xếp mà đi cùng chúng tối nữa thì vui phải biết. Chương trình là đêm t6 sẽ ở Nam Ninh còn đêm thứ 7 thì chưa biết ở đâu (chương trình mở).

Kiara
18-03-2010, 16:17
Xin chúc mừng chú Thik (beer)(beer)

Đã chính thức chuyển sang Phượt quái từ post này, quái thật :LL

thik_di_choi
18-03-2010, 16:32
Xin chúc mừng chú Thik (beer)(beer)

Đã chính thức chuyển sang Phượt quái từ post này, quái thật :LL

Lờ đờ ngồi soi em đấy à. Nhưng chỉ là Quái thường thôi nhé. Đừng bảo em là Quái vật. Đã ra văn bản phóng thích bạn giai mấy ngày để giải ngố chưa ạ

Tommy_ngo
18-03-2010, 16:50
Mà Lờ Đờ chẳng thấy nói gì chuyện bạn zai có đi hay không nhỉ :D

Mahabharata
18-03-2010, 17:05
Vậy là đoàn mình đi mấy ngày vậy? có ở lại sau chủ nhật ko? Nếu ở lại sau chủ nhật thì alo 1 tiếng nha, anh em nhậu ở Nam Ninh. 0904113411 Chúc Thượng lộ bình an!!!

thik_di_choi
18-03-2010, 17:37
Vậy là đoàn mình đi mấy ngày vậy? có ở lại sau chủ nhật ko? Nếu ở lại sau chủ nhật thì alo 1 tiếng nha, anh em nhậu ở Nam Ninh. 0904113411 Chúc Thượng lộ bình an!!!

Sozy. Nếu được tối Cn nhậu LSon đi nhỉ

Tommy_ngo
18-03-2010, 17:56
Anh Thick xem có làm 0,5 kg mực khô sang bên đấy nhậu ko ?

thik_di_choi
18-03-2010, 18:01
Anh Thick xem có làm 0,5 kg mực khô sang bên đấy nhậu ko ?

Thôi em ơi. Đầu tháng với lại của ngon vật lạ phải cố thưởng thức hết chứ. Theo anh là cứ nhậu với mấy cái chân dài dài là được rồi

@ALL: Phát huy nội lực anh em cầm rịu sang cho nó quen máng nhé. Cái rịu anh Tung của thơm thơm khó uống nắm. Nhỡ có thêm cái gì trong đấy thì bỏ cụ. về cứ tay vặt cành lá, chân đá ống bơ thì phượt thôn 4 Đông khê dài dài

Tommy_ngo
18-03-2010, 21:33
Ngủ thôi cả nhà ơi , mệt quá . Mãi mà ko ngủ được

dangkhoaquan
18-03-2010, 21:53
Nghe giang hồ nó đồn là 2h tối nay anh em phượt HP bắt đầu đi, chúc mọi người 1 chuyến đi đáng nhớ và an toàn.

cuongtax
19-03-2010, 18:16
Anh em PHP đã tới Nam ninh vào sáng nay, nhận phòng khách sạn và ăn trưa. Buổi chiều tiếp tục thăm Thanh Tú Sơn. Rất cảm ơn a Hổ em của Mr Hongphi đã nhiệt tình giúp đỡ đoàn từ khi đến Nam ninh. Ngày mai tiếp tục thẳng tiến Quế Lâm. Bây giờ chuẩn bị đi nhậu thôi, hẹn cả nhà sau nhé.

Tommy_ngo
19-03-2010, 18:36
Nhậu bất cứ món gì trên đường và trên .......... Trả thù dân tộc =))

bụi đường ca
19-03-2010, 19:24
Thèm quá. Chúc cả nhà vui vẻ, ăn chơi thác loạn nhé.

ellvis000
20-03-2010, 17:40
Nhậu bất cứ món gì trên đường và trên .......... Trả thù dân tộc =))

Chúc cả nhà du hí vui vẻ và nhanh chóng gặp được tướng "Tào" nhé. :LL

Tommy_ngo
21-03-2010, 12:15
Vừa gặp xong thì bác Phương đã hỏi , sang tàu có khác em gặp bắt tay liên tục . Cả nhà đang trên đường về , sau 1 buổi shopping hoành tráng . Tối nay đóng đô nhậu gà chọi ở Bắc Giang

thik_di_choi
22-03-2010, 14:35
Chuyến đi đã kết thúc thành công ngoài mong đợi. Cả nhà chuyển sang bài mới để theo dõi nhé

https://www.phuot.vn/showthread.php?p=172842#post172842