PDA

View Full Version : [ĐÃ XONG] Mod dantocgoc

hi-speed
02-11-2012, 16:20
Mod dantocgoc cho hỏi vài chuyện như sau :

1. Tôi có nói chuyện, đăng bài trong mục càe du phượt thì bị khóa nick tạm thời, bài cũng bị xóa với lý do SPAM NHẢM NHỈ, bài của người khác cũng bị xóa với lý do NHẬN ĐỊNH VỚ VẨN...............cho hỏi ai là người được phép nói những câu này ra vậy ? theo sự hiểu biết thì chỉ những người lớn tuổi như Bố, Mẹ, Chú , Bác....mới nói thế với con cháu của mình.....hay sếp lớn ở cty mới có quyền nói thế với hạ cấp.....vậy cho hỏi mod có quyền gì mà nói như vậy ? nếu nói là tôi sai thì nói lỗi sai ở đâu chứ đừng có kiểu thích là khóa nick và phang vào 1 câu quy chụp như trên

2. Cũng trong bài đó, khi tôi hỏi thẳng mod dantocgoc (chắc các mod cứ xem lại) thì lại bị chụp cho cái tội là PHÁ RỐI ..... nghĩ cũng lạ lùng cho cái kiểu hành xử của người mang danh là mod thật, tôi thấy cứ như là kiều chụp đầu quăng nón vậy, cứ thấy không thích bài nào của người nào là khóa nick, thẻ phạt này nọ.....vậy cho hỏi lại là như thế nào được hiểu là PHÁ RỐI vậy ? là dám hỏi mod hay dám nói những câu mà mod không thích phải không

Tôi chua hiểu tường tận nhưng nghĩ chắc cả ban điều hành cũng là vác tù và hàng tổng cho công việc này, có thể là có lợi nhuận do việc đăng ký quảng cáo này nọ nhưng chắc cũng chả ăn thua nên tôi hiểu các bạn phải bỏ thời gian và công sức ra để dọn dẹp, chỉnh sửa diễn đàn, vì đây cũng chỉ là sân chơi chung chứ cũng không phải là 1 trang web chuyên kinh doanh nên cũng đừng nghĩ về lợi nhuận gì khi được là mod, admin, tôi hiểu các bạn ngoài thời gian cho công việc chính, cho gia đình nhưng vẫn phải lên đây với trách nhiệm của mình.....nhưng dù sao tôi cũng không đồng tình với cách giải quyết của dantocgoc .....

Hy vọng sẽ có câu trả lời

dantocgoc
02-11-2012, 20:13
@ hi-speed. Bạn dùng những ngôn từ khi trao đổi với các thành viên khác trong topic của họ như thế này, thì đúng là hạn chế quyền viết bài đối với bạn là đang còn nhẹ đấy. Chủ topic nêu sự việc và cũng nói khá rõ quan điểm chỉ là chia sẻ, cảnh báo chung đến tất cả chứ không nhằm mục đích cá nhân.

Vậy còn bạn thì sao??? Đẩy 1 câu chuyện hết sức "nhảm nhí" và cố tình bội nhọ "đôi co" nhằm vào 1 các nhân khác, thỏa mãn cho cái tôi "cao cả" của mình! Đúng là nực cười. Với những người cố chấp như bạn tôi không cần phải giải thích thêm nữa. Tốt nhất hãy xem lại mình.!

Thachngoctrung : bác kết em thì em cám ơn nhưng đừng kêu em đi tour nha .....vì em có tour với mấy ảnh rồi...hehehehehe

Ufcvip : hồi xưa em đọc truyện Tam Quốc thì tới đoạn Gia Cát Lượng phái Quan Công - Quan Bình đi ngả Tây Đô để chặn đánh quân của Lữ Bố, lại sai Lưu Bị ra trận tiền mà nhử quân của Tào Tháo vào Quỷ Cốc ai để đánh úp với đại quân của Triệu Tử Long......trong khi Trương Phi chả có cái job nào cả thấy vậy Trương Phi hét lớn : .......DKM......ta là đại tướng quân mà quân sư không đưa quân cho ta giết giặc Tào à......... Lượng quân sư cười nhạt mà nói với Trương tướng quân : ta tặng tướng quân 5 chữ mà Pháp Lộ Binh Thư gọi là Ngũ Kim Tự, tức là 5 chữ vàng, hiểu được câu này thì ta sẽ giao toàn bộ hùng binh cho Trương tướng quân giết gặc Tào......

Trương Phi vì ức chế quá hét ầm lên : DKM, chữ gì nói mau đi, cái đồ tính đàn bà....chữ gì thằng này cũng biết cả

Lượng quân sư vẫn nhẩn nha nhắp ngụm trà đốc tờ thanh.....chợt thoáng cau mày vì phát hiện có chân con gián trong cái ly thủy tinh to pà kố lun......Lượng quân sư quăng cái ly cái bùm xuống đất rồi gọi lính hầu ra : Ta thân là phượt mem bơ, quyền cao chức trọng ta cũng không nề hà gì chuyện ọp ep, dù đi đâu cũng đóng tiền đầy đủ, tiền xăng nhớt ta cũng share cho cả 2, thế mà đứa lít đơ nào dám mua đồ dỏm cho ta, uống nước có chân gián thế này thì sao mà ta tề gia trị quốc bình thiên hạ chứ nói gì đến chuyện tham gia tour của các ngươi, quân đâu, đem đứa lít đo đó chém đầu thị uy........chỉ nghe cái phụp..... chú lít đơ kia giãy đành đạch trên pháp trường.....

Xong với đám thị vệ thì Lượng quân sư quay sang Trương tướng quân mà nói : Ngũ Kim Tự đó là NÔ HÓT, HÓT NÔ GÚT. nếu Trương tướng quân hiểu thì nói oh yeah......vi bằng ngược lại cứ nói ô sịt......lúc đó tướng quân đừng trách Lượng này

Hồi đó em nghĩ lòi con mắt wài mà hổng biết gì hết á.... giờ nhờ wen với mấy chị làm trong vũ trường mới hiểu nè ......đó là NO HOT, HOT NO GOOD......bác mà nogn1 như Trương tướng quân thì coi bộ hổng được nè, em chỉ dám kính bác 1 ly đốc tờ Thanh cho hạ hỏa..... còn có chân gián bên trong hay không thì ứ phải là lỗi của em nha

P/S : DKM = Dear Kis My love ........hãy nói DKM với bạn bè của bạn nhé

Nội dung sai phạm thì xuyên tạc nhảm nhí. Chiếu theo luật thì sẽ bị ban nik có thời hạn chứ không phải đơn thuần là hạn chế viết bài của bạn đâu nhé.

di-la-biet
02-11-2012, 21:55
Tham gia một diễn đàn thì phải tuân thủ nội quy của diễn đàn, xưa nay đất nước thì có luật pháp riêng của đất nước, là công dân thì phải tuân thủ luật pháp của nước mình và tuân thủ luật pháp chung.

Diễn đàn có nội quy và quy định, chẳng phải là chỗ mà ai cũng làm bừa, phát ngôn được đủ các ngôn ngữ sử dụng thì diễn đàn đó không còn là diễn đàn tuân thủ đúng quy định mà nó đặt ra. Bạn xuyên tạc lịch sử, nếu vi phạm nghiêm trọng không chỉ bị ban nick ở diễn đàn, mà còn cẩn thận đến luật pháp nữa nhé.

Đây không phải cái chợ để ai làm gì thì làm. Min và Mod đã rất vất vả dọn dẹp diễn đàn cho mọi người đọc có thông tin tìm kiếm các nội dung hay và ý nghĩa, bạn làm ơn gửi các thông tin, chia sẻ mục có ý nghĩa, thế người đọc còn cảm ơn bạn, đằng này bạn làm cho người khác đọc xong họ cảm thấy rất mất thời gian và chả có gì để rút kinh nghiệm cả.

Đồng tình hay không đồng tình thì cũng vui lòng theo đúng nội quy mà diễn đàn đặt ra.

Mèo Bay
02-11-2012, 22:22
Có lẽ đây là lần thứ n có thành viên kiện Mod vì vấn đề ban nick. Tại sao việc bị ban nick lại rơi vào 1 số thành viên này mà không rơi vào những thành viên khác? Tại sao có thành viên ló ra bài nào là bị soi bài đó? Như vậy trước hết phải xem lại sự hành xử bản thân mình rồi mới nói đến sự hành xử của người khác (Mod). Mod là người nắm vững nội qui của diễn đàn, có chút quyền trong tay thật nhưng không có ai dại nắm dao đằng lưỡi hành xử bừa bãi để bị thành viên kiện đâu.

Mèo tham gia diễn đàn mấy năm, viết gần 500 bài mà chưa từng bị nhắc nhở một lời nào cả; không phải vì Mèo đã già, hóa cáo rồi nên đâm ra khôn ngoan đâu :D Mà là Mèo là Mod điều hành một diễn đàn khác, phụ trách việc xử lý kỷ luật và giải quyết tranh chấp khiếu nại nên biết một thành viên cần tôn trọng qui định chung như thế nào mà thôi. Có làm qua mới có biết là để tạo ra một sân chơi lành mạnh, có trật tự kỷ cương cho mấy ngàn người không hề đơn giản một chút nào cả.

Các bạn hay kiện Mod Dantocgoc - khi nào có cơ hội điều hành một diễn đàn (mà phải là diễn đàn tử tế, nghiêm túc cơ :D) - không biết chừng còn hắc bọ xít hơn bạn ấy nhiều đấy! :D

thutrangv
02-11-2012, 22:31
Em thỉnh thoảng cũng hay ngó nghiêng vào những bài kiện cáo kiểu này để đọc nhằm rút kinh nghiệm, hôm nay đọc bài của bạn này mà buồn cười quá. May mà bài anh Tộc copy lại của bạn í chỉ để tham chiếu chứ nếu đọc phải ở topic gốc chắc em cũng phải DKM bạn í mất =))))

thinhduyquach
02-11-2012, 23:54
@hi-speed : Hiii !!! Thôi anh à cứ xem mọi chuyện vui là được rồi , đừng có kiện cáo làm gì hết .....Nói chung là mình cũng nói đúng thôi , nhưng có những thứ mình phải luân theo lệ làng .... Nên lên đây chơi vui là được rồi anh . :D ..... Có nhiều fan đối với anh lắm .
P/s : Miễn sao mỗi sáng được thức dậy là biết ta lại được lên đường nữa rồi . Cứ xem cuộc đời là những chuyến đi ....đi anh ..... !!!
Em cũng mún '' nói '' như anh lắm , nhưng em mà quất 1 lần nữa là chắc bị bank nick ... em uổng nên em không dám :D ...!!!!
Đừng đôi co nữa nghen anh .... mai mốt có dịp tụi mình đi chung 1 cung nghen .

im_mom
03-11-2012, 01:03
@thinhduyquach : biết sợ rồi hả bạn ? thôi sợ đi , chứ ở vn mà nói nhiều thì được cho là phản động đó, mong kiếp sau không là người vn cho lành , nhục vãi !

thinhduyquach
03-11-2012, 01:10
@thinhduyquach : biết sợ rồi hả bạn ? thôi sợ đi , chứ ở vn mà nói nhiều thì được cho là phản động đó, mong kiếp sau không là người vn cho lành , nhục vãi !

1 cái dislike thay cho lời nói .... !!!!!!

im_mom
03-11-2012, 01:20
1 cái dislike thay cho lời nói .... !!!!!!

Đúng là các mod đã thuần phục được chú voi cứng đầu này rồi, thinhduyquach thành voi nhà ngoan ngoãn nghe lời các mod rồi, chúc mừng các mod nhá

SaleOff247
03-11-2012, 16:57
Mình ủng hộ các bạn có bức xúc cứ nói lên, nhưng hãy nhẹ nhàng, tránh làm buồn nhau. Chúng ta xa lạ nhưng đều đến với Phượt vì đam mê chung, hãy lấy đó là đại sự mà quên bớt đi việc phiền lòng... :)
@ Rất khinh những bạn dùng nick ảo, nó làm giảm giá trị người sử dụng nó !

hi-speed
04-11-2012, 20:24
@ hi-speed. Bạn dùng những ngôn từ khi trao đổi với các thành viên khác trong topic của họ như thế này, thì đúng là hạn chế quyền viết bài đối với bạn là đang còn nhẹ đấy. Chủ topic nêu sự việc và cũng nói khá rõ quan điểm chỉ là chia sẻ, cảnh báo chung đến tất cả chứ không nhằm mục đích cá nhân.

Vậy còn bạn thì sao??? Đẩy 1 câu chuyện hết sức "nhảm nhí" và cố tình bội nhọ "đôi co" nhằm vào 1 các nhân khác, thỏa mãn cho cái tôi "cao cả" của mình! Đúng là nực cười. Với những người cố chấp như bạn tôi không cần phải giải thích thêm nữa. Tốt nhất hãy xem lại mình.!

Nội dung sai phạm thì xuyên tạc nhảm nhí. Chiếu theo luật thì sẽ bị ban nik có thời hạn chứ không phải đơn thuần là hạn chế viết bài của bạn đâu nhé.

Nhìn mấy câu này mà ngán cho cái cương vị mod.......hãy nghĩ xem mình là cái gì ngoài đời nếu khi bước ra khỏi cái thế giới ảo này đi .... nực cười.....đúng là nực cười cho kiểu người này thật......chấp......ố ồ......chấp làm cái gì chứ, nhẹ nhàng đơn giản cho đời nó thanh thản, cứ đi phượt cho nhẹ lòng.....chấp làm gì.......còn bảo là nhẹ à, đây không cần.....cứ làm theo luật định đi

soi7x
04-11-2012, 20:49
Bao giờ cũng tồn tại 2 giai cấp: giai cấp thống trị và giai cấp bị trị. Với giai cấp thống trị(các quan) cũng tồn tại vài loại quan. Quan tham, quan không tham. Quan giỏi, quan ngu...vì các quan cũng là con người. May mắn cho giai cấp bị trị là được sống dưới thời quan giỏi, không tham, hết lòng vì dân. Với giai cấp bị trị cũng tồn tại nhiều loại người, người biết chấp nhận với thực tại, sống có khuân khổ và đôi khi chửi đổng không ảnh hưởng đến ai. Người sống theo thời, gió chiều nào xoay chiều đấy. Người không chấp nhận và luôn chửi bới(loại này thường bị các quan để ý).
Bạn hi-speed chắc không hài lòng với cách hành xử của mod nhưng bạn hay đọc hết commens của tớ rồi hài lòng với chính bản thân mình nhé vì bạn đã hiểu được bạn thuộc nhóm người nào, các quan ở đây thuộc nhóm nào( bạn tự sắp xếp) cho họ nhé. Nói chung là phải có sự đối lập thì mới tồn tại và phát triển. Đừng vì bị khóa nick mà không chơi ở đây nữa nhé. Có những người như bạn sẽ thấy được mặt trái của các quan.
Lượn qua đây có vài ngu ý góp vui, các bạn đứng chém tớ nhé. Tks.

babyone
05-11-2012, 10:39
- Bạn Hi-speed : mình chưa có dịp gặp bạn, mấy lần đi Kawasami bạn cũng có nói sẽ ghé chơi cùng mà vẫn chưa lần nào bạn làm, có lẽ duyên chưa tới.

Mình mà nói chuyện với bạn chắc mình cũng ngại lắm, chả biết bạn vui buồn thế nào rồi buồn buồn bạn lôi mình ra bạn chém bạn bỉ, mod này mod nọ.

Có đọc mấy bài bạn post về chuyện bạn ôm của bạn bị mấy thằng mất dạy nó abc..., bạn oánh cho 3 thằng 1 lượt chạy mất dép, mình cũng nể bạn lắm. Nhưng căn bản theo mình, thì thằng đàn ông ngon lành bản lĩnh thì chỉ một cái nhìn thôi là đã không đứa nào dám táy máy tay chân rồi, chứ còn phải động thủ tay chân thì ...:)

@ Thinhdayquach: hôm nào em rảnh, em đọc lại những gì em viết nhé, và thử đặt em vào vị trí của những bạn đồng hành của em, chị nghĩ em sẽ thấy được nhiều điều.

thinhduyquach
05-11-2012, 11:37
@ Thinhdayquach: hôm nào em rảnh, em đọc lại những gì em viết nhé, và thử đặt em vào vị trí của những bạn đồng hành của em, chị nghĩ em sẽ thấy được nhiều điều.

P/s : Cám ơn lời chị dặn dò ... Và em nghĩ đây là lần cuối cùng em coment ngược lại vấn đề mà người khác dành cho em . Vì đối với em bây giờ Phượt chỉ mang đến cho em niềm vui trong cuộc sống thôi , chứ nó không có quyền mang vào lòng em 1 chút nổi buồn nào hết .
Phượt nó sẽ là 1 phần trong cuộc sống của em , ít ra nó và du lịch đã chiếm đi hết 3/4 trong trái tim em rồi ....Nên em sẽ dành hết cho nó , và chắc 1 điều với chị rằng em không bao giờ xen vào những chuyện cãi cọ nhau như thế này nữa đâu ...Vì nó làm em đau đầu và làm em vơi đi tình yêu dành cho du lịch .
Chào chị và mọi người ....Cám ơn mọi người !!!