PDA

View Full Version : Cần tuyển 2 xế đi hà giang tối 1 đến 4 thang11 đây

tasontung
29-10-2012, 23:57
Lịch đi hà giang ngày 1 đến 4 tháng 11
*Ngày 0(tối t5):anh em tập trung ở BigC lúc 4h30
5h bắt đầu xuất hành
Hà Nội – Sơn Tây – Cầu Trung Hà – Cổ Tiết – Cầu Phong Châu – Phú Thọ - Đoan Hùng – Tuyên Quang-Hà Giang (300km)
*Ngày 1 (thứ 6) : sáng dậy sớm,vệ sinh cá nhân để 7h xuất phát
Cửa khẩu Thanh Thủy-Yên Minh-Quảng Bạ cổng trời-Nhà của Pao-dinh nhà Vương-Phố Cáo(nơi này rất đẹp có cột mốc số 0 của QL 2)-Đồng Văn
Tối ngủ ở phố cổ Đồng Văn,dạo phố,uống café(các bạn nhớ mang bộ nào thật đẹp đi dạo chụp ảnh nhá.hè hè) ,ngày hôm này sẽ đi qua thiên đường của hoa tam giác mạch(Các địa điểm có nhiều hoa tam giác mạch: Theo đường quốc lộ 4C từ Hà Giang đi Đồng Văn, trong hai ngày thứ bảy và chủ nhật có rất nhiều điểm dừng chân thú vị và tuyệt đẹp khi tam giác mạch vào mùa hoa. Một không gian trong trẻo, lãng mạn, phiêu bồng, đặc biệt với những bạn đam mê chụp ảnh và làm mẫu chụp ảnh. Phố Cáo, Sủng Là, đường từ Sủng Là nối Thài Phìn Tủng, đường đi Lũng Cú, Phố Là là những địa danh mà tam giác mạch được trồng tập trung và có khung cảnh thiên nhiên hùng vĩ, thơ mộng hút hồn lữ khách nhất. Mỗi cuối tuần của tháng 10, những điểm đến này lại dập dìu khách lữ hành, đặc biệt là giới trẻ đến từ Hà Nội.Ngoài tam giác mạch, cao nguyên đá Đồng Văn mùa này cũng trở nên lộng lẫy bởi những triền hoa cúc dại màu vàng cam trên những triền núi xá)
*Ngày 3 (thứ 7) : Đồng Văn-Lũng Cú (sẽ trekking điểm cực chuẩn trong rừng)-Bảo Lâm-Nà Phặc-Ba Bể (ngủ ở Ba Bể)
*Ngày thứ 4 (chủ nhật) thăm thú Ba Bể đi thuyền dạo hồ,khám phá vườn quốc gia Ba Bể hưởng thụ thiên nhiên sau thong thả về hà nội
Chi phí dự kiến là 1 tr nhưng mọi người cứ thủ sẵn thêm vài lít.
Do chuyến đi 3 ngày đầu cực kỳ hành xác và chạy rất khủng nên đề nghị mọi người ăn uống điều độ và chuẩn bị sức khỏe thật tốt.(có thể phải ngủ lang 1 đêm)
Mọi người chuẩn bị :
1. Mũ bảo hiểm tốt
2. Găng tay
3. Áo khoác, khăn (thời tiết rất lạnh nhé)
4. Áo mưa bộ
5. Bịt mặt tránh lạnh, bụi... nên có 2 cái phòng tránh cái này ướt hoặc bẩn có cái khác thay.
6. Ủng đi mưa (tùy người cần hay không)
7. Nên đi giày thấp vì còn leo bộ khá nhiều, và cũng nên có 1 đôi dép lê đi kèm
8. Thuốc men dành riêng của những ai có bệnh riêng.
9. Giấy tờ xe cộ đầy đủ, xe phải đủ gương lược nhá.(m.n chú ý là hôm off mọi người mang giấy tờ cho mình kiểm tra nhá ai k có thì nhớ làm đi,mua cho em nó cái bảo hiểm để tránh rắc rối trong vấn đề giao thông)
10. Giấy tờ người
11. Tiền mang đủ,tối thứ 3 off thu trước 300k để chuẩn bị 1 số thứ ban đầu còn đâu đi đến đâu t sẽ thu đến đó.
12. Nên có bọc balô để tránh mưa và sươngLưu ý: hành lý tự bảo quản
đề nghị các xế bảo dưỡng xe cộ trước khi đi, lốp săm, nhông xích, phanh cần kiểm tra cẩn thận, mỗi xe nên mang theo 1 bộ săm dự phòng gồm bánh sau và trước.
Các vấn đề sau là cá nhân tự phải lo: Xăng xe xế ôm chia 2, nước uống (ai uống nước gì tự lo), đồ đạc của cá nhân.
Các bạn mang 1 lấy 1 bộ áo quốc kỳ vì chúng ta lần này đi sẽ qua nhiều địa điểm mang tính lịch sử và đặc biệt chụp ảnh cho đẹp.các bạn ôm nữ mang theo 1 bộ quần áo đẹp nhất tối đi dạo phố đồng văn đi dạo cùng các xế.hè hè
SĐT của mình là 0917428782 , mình tên tùng nhé (mình sn 91 để các bạn tiện xưng hô)

Soiquai
30-10-2012, 09:29
Chào các bạn, cho mình hỏi, đoàn mình bao nhiêu xe rồi :D

tasontung
30-10-2012, 11:35
đoàn t định đi 4 xe nhưng bjo 1 xế cancel,1 xế đang chưa chắc đi đc.nhưng chắc chắn sẽ đi 4 xe
Bản sửa đổi lịch trình hà giang
ngày 1: e đi từ HN 5h big C >>> theo đường QL 2 qua Vĩnh Yên >> Việt Trì >> ĐOan Hùng >> Tuyên Quang >>Việt Quang
đừng đi đg Cầu Trung Hà.
từ HN đi Việt trì khoảng 80km
đến Việt Trì bọn e nên ăn tối ở đây luôn
tầm đó khoảng 7h30 8h rồi
từ Việt trì đi Tuyen QUang khoảng 80km nữa, đến TQ khoảng 10h30 gì đó
từ TQ đi tt Việt Quang ( tức là huyện Bắc Quang đó) khoảng 90km, đến Việt Quang cũng phải 1h hoặc gần 2h rồi
ngay 2: đi từ Viêt Quang >> tp HG: 55km
đường đẹp, cảnh ko có gì, mất 1 tiếng
tp HG đi Quản Bạ: 55km, đường vừa đèo vừa bằng, cảnh ko có gì, ko tốn thời gian chụp ảnh ở đây nhé, đi nhanh, mất khoảng 1h30p đoạn này
từ Quảng Bạ >> Yên Minh: 50km, đường đèo, vòng vèo, ko đi nhanh đc, cố gắng tốc độ 30km- 40km/h, cảnh tương đối đẹp, dành 1h chụp ảnh trên cả đoạn này
từ Yên Minh >> Đồng Văn: 60km, cảnh vô cùng đẹp, mà càng đến gần ĐỒng Văn lại càng đẹp.
em lưu ý đoạn này nhé, có thể đánh giá là đẹp nhất ở HG: đến Phó Bảng: nếu đi vào tt Phó Bảng thì phải đi sáng hướng khác khoảng 10km rồi phải quay lại, theo a ko nên vào tt phó Bảng.
đến Sủng Là: có hoa tam giác mạch ở đây nhưng bọn e phải đi lùng khắp Sủng là mới thấy đc, nếu mãi ko thấy thì thôi nhé. ở Sung là con có nhà của Pao, hỏi ng dân xem, đi vào ngôi nhà đó thoải mái, chủ nhà đã quen vs khách du lịch viếng thăm.
Ngày 3: đi Lũng Cú: từ Đồng Văn đi Lũng CÚ mất 1 tiếng dù chỉ có 20km, trên đoạn này có hoa TGM, tuy nhiên nó là hoa dại mọc rất khó tìm, cho nên trên đg đi bọn e phải chú ý nhìn thật kĩ nó ở bất cứ đâu.
cả đi và về, trekking, quay lại Lũng Cú cũng phải mất 1 buổi sáng.
từ Đồng Văn đi Mèo Vạc: 20km, qua con đèo Mã Pì Lèng đẹp nhất VN, nhưng nếu có sương mù thì ko ngắm đc gì. rất phí,
từ Mèo Vạc >> Bảo Lạc: đường ngon lành, từ Bảo Lạc đi Tĩnh Túc: đường chỗ ngon chỗ không. đến Tĩnh Túc thì cũng phải 8h hoặc 9h rồi. ở Tĩnh Túc có 1 2 nhà ngỉ nhỏ, có sương mù khá lạnh, bọn e phải ngỉ ở đây thôi, đi đến Ba Bể phải mất 4 5h nữa cơ.
Ngày 4: từ TT >> Nà Phặc>> Ba Bể: đg cực kì hoang vắng, nhiều ổ gà, cẩn thận hỏng xe là đứt, vì đoạn Tinh Túc Nà Phặc này là đoạn ko có ai đi bao giờ.
đến Ba Bể thì cũng là trưa rồi, bọn e ngỉ nhanh, ăn uống, rồi đi thăm quan hồ Ba Bể.
trước 3h la phải rút khỏi ba Bể về HN rồi. đi theo Chợ Mới, ĐỊnh Hoá, Thái Nguyên. về đến HN khoảng 10h 11h đêm, mệt nhoài :)) hết

tasontung
30-10-2012, 11:37
à nhắc thêm là bạn nếu join cùng đc thì tối nay t3 8h off ở ngã tư sở đầu đường trường trinh.bạn đênnoiwss chú call mình