PDA

View Full Version : Dân Hải Phòng buôn chuyện (Phần 2)

Pages : [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11

co_mem
11-12-2008, 23:57
Dân HP cũng nhiều, có khi phải lập hội CLB phượt HP bon chen với CLB phượt SG.

hoagao
12-02-2010, 09:38
Hôm nay, 29 Tết, chắc nhiều bác đã nghỉ ở nhà còn em vẫn phải đi làm buổi cuối cùng.
Thấy không khí Tết hẳn lên, khi sáng nay, bỗng nhiên lại có chút lạnh về.

Chúc các anh chị em nhà PHP và những ai ghé qua đây có một cái Tết đầm ấm cùng gia đình, vui vẻ hạnh phúc bên bạn bè và những người thương yêu.
Năm mới Sức khỏe dồi dào và nhiều May mắn

nancy_hoanghiep
12-02-2010, 11:33
Hôm nay, 29 Tết, chắc nhiều bác đã nghỉ ở nhà còn em vẫn phải đi làm buổi cuối cùng.
Thấy không khí Tết hẳn lên, khi sáng nay, bỗng nhiên lại có chút lạnh về.

Chúc các anh chị em nhà PHP và những ai ghé qua đây có một cái Tết đầm ấm cùng gia đình, vui vẻ hạnh phúc bên bạn bè và những người thương yêu.
Năm mới Sức khỏe dồi dào và nhiều May mắn
Bác tổ chức cho anh em tập chung đi chơi tết đi nào

thik_di_choi
12-02-2010, 15:53
@ Thik!
Vụ chúc thọ làm ơn gọi điện cho em với nhé vì lịch du xuân báo hiếu của em có nhiều thay đổi! EM mà có mặt ở nhà là em điểm danh đầy đủ.
Vụ lễ lạc mừng thọ em bình bầu cho bác thik lo nhé ( cho lão bà bà năm nay một năm no đủ, tươi vui, ...ha ha)

Sao dạo này cái gì cô cũng tín nhiệm anh thía nhỉ. Thống nhất là anh ko có lì xì đâu nhé. Mọi người cố gằng chiều mùng 3 tụ tập cho xôm nhé. Sáng nay thấy Lồ đờ phu quân chở cả 1 ô tô đồ nhậu về rùi. Yên tâm gắp rót nhé

Nhân dịp năm mới sắp tới, chúc toàn thể ACE một năm mới phát triển từ 20% trở lên để cân bằng với lạm phát

FBI
13-02-2010, 12:09
Chính xác là anh Thik muốn ACE phát triển cái gì đấy ạ?X(

thik_di_choi
13-02-2010, 18:25
Chính xác là anh Thik muốn ACE phát triển cái gì đấy ạ?X(

Phát triển cả chiều rộng lẫn chiều sâu, cả đi câu lẫn đi bắn, cả ăn sắn lẫn ăn khoai, cả wife lẫn bạn gái.

Túm lại là tớ chúc mọi người nhiều xiền để đi phượt. Còn tùy từng mục đích ngắn hạn mọi người ưu tiên cái gì hàng đầu thì tập trung làm trước

co_mem
13-02-2010, 23:54
Chúc mừng năm mới!

Chúc ACE PHP sức khỏe dồi dào phượt nhiều phượt khỏe luôn luôn vui vẻ và tươi trẻ!!!

:)

CVN
14-02-2010, 00:47
Chúc mừng anh chị em Phượt Hải phòng máu lửa một năm tràn đầy sức khỏe và hạnh phúc! :)

TÍM
14-02-2010, 00:52
Chúc PHP năm mới phượt khỏe, nhậu khỏe ... mỗi lần nhậu lại mở rộng lên tận Hà nội.

Happy New Year PHP !!!

Tommy_ngo
14-02-2010, 01:24
Happy New Year 2010 ! Năm mới Chúc Đại Gia Đình Phượt Làm Ăn Tấn Tới đi Phượt rủ nhau í ới (beer)

greenline
14-02-2010, 12:39
Chúc mừng năm mới các anh chị em Phượt Hải Phòng.

Chúc cho minh mẫn đếm tiền

Chúc cho sức khỏe bước mau

Chúc cho chúng ta bước trên những con đường nở đầy hoa

Ngập tràn niềm vui và hạnh phúc

Đi đến thành công ..!

(beer) (beer) (beer)

BM
14-02-2010, 13:27
Thân chúc dân Phượt đất Cảng thêm một năm hăng say máu lửa, "giang hồ" khắp chốn!:D(beer)

ellvis000
14-02-2010, 16:58
Chúc mừng năm mới! (wait)
Chúc cả nhà Phượt chúng ta sang năm mới mạnh khỏe, làm ăn phát tài phát lộc để có điều kiện Phượt nhiều nhiều, các buổi off liên tục và máu lửa hơn nữa. (beer)

Kiara
16-02-2010, 14:09
Hụ hụ

Cụ chúc các cháu răng khỏe để chiều nay nhậu hết đồ ế ở nhà cụ.

Hụ hụ

:LL:LL:LL

Đến 79 nhậu đê...., đợi mãi....

hoagao
17-02-2010, 08:39
Hôm qua em không đến nhà LĐ nhận lì xì được, tiếc quá.

Em có nhờ bác Black-cat uống hộ em 3 ly chúc sức khỏe và mừng thọ LĐ rồi đấy nhé.
Bác nào tường thuật sơ qua tình hình buổi gặp mặt đầu xuân cho em hóng vớiiiii!

@ Black: hẹn bác lần off gần nhất, em và bác sẽ cụng ly với bác Thick xem ai say nhá!

TÍM
17-02-2010, 09:27
Ồi ôi, hôm qua ọp mà ko mở rộng cho HN theo với

Là sao, là sao chứ?

Totochan
17-02-2010, 14:25
ối rồi ơi! Em đến là em vẫn đến! Thành phố lên đèn, nhà nhà nở hoa....mỗi tội bàn nhậu vừa được thu vào, bàn tiệc chỉ còn mỗi một anh và 2 em chân dài, miệng xinh, rượu đỏ, khăn hồng....Vừa đang định mở miệng chúc năm mới thì thấy Lờ đờ tay chổi tay xô hừng hực khí thế ra quân " lao động là vinh quang" đầu năm mới! Thật là xúc động thay! Lờ đờ thật là tấm gương sáng về lao động và cống hiến!(c)
(Phải công nhận anh chị em P nhà minh giỏi tạo công ăn việc làm, mọi ngày có người đứng trên ối người ....tết thì ối người cho một người biết lao động là vinh quang!(NT)(beer)Em thật là ngưỡng mộ anh em nhà mình!!!!=))=)))
Nhân đây em cũng chân thành cảm ơn bác Hắc Cường đã mừng tuổi anh chị em một lô kiến thức về cái đỏ đỏ đầu xuân, Chúc bác năm tới làm ăn phát tài gấp mấy lần năm nay để sang tết năm sau anh chị em sẽ hớn hở thuê xe đến chở lì xì về!:L

Totochan
17-02-2010, 14:27
Ồi ôi, hôm qua ọp mà ko mở rộng cho HN theo với

Là sao, là sao chứ?

Black oi! Tết chờ cậu về thì chỉ còn nến đỏ thôi! Tớ đến độc sau mọi người mỗi tí mà cũng chỉ còn nước thôi, cái hết mất rồiX(

black cat
17-02-2010, 18:28
Hôm qua em không đến nhà LĐ nhận lì xì được, tiếc quá.

Em có nhờ bác Black-cat uống hộ em 3 ly chúc sức khỏe và mừng thọ LĐ rồi đấy nhé.
Bác nào tường thuật sơ qua tình hình buổi gặp mặt đầu xuân cho em hóng vớiiiii!

@ Black: hẹn bác lần off gần nhất, em và bác sẽ cụng ly với bác Thick xem ai say nhá!

Hôm qua nhận lời uống hộ e Gạo mấy ly,thành ra người cứ chuếnh choáng,nên phải về sớm.Tóm lại là cơ thể ko thể hấp thụ dc thứ nước lên men này

thik_di_choi
17-02-2010, 22:44
Hôm qua nhận lời uống hộ e Gạo mấy ly,thành ra người cứ chuếnh choáng,nên phải về sớm.Tóm lại là cơ thể ko thể hấp thụ dc thứ nước lên men này

Nói chung là cái gì cũng phải luyện thì công lực với lên được. Đầu năm là tớ cực lực phản đối cậu cái việc nhận làm công việc trái sở trường. Nhiệm vụ cách mạng nào, con người ấy (trừ khi em Gạo thỏ thẻ hứa hẹn với cậu cái gì qua a lô thì tớ chịu)

Hôm qua về sớm cũng tiếc quá. Mồi đang đượm, một em 18yo đang nằm dài ra đợi mà phải chào mọi người, kể ra mình cũng là người dũng cảm

Totochan
19-02-2010, 09:56
@ Thik! Anh nam nay ra quân hoành tráng the còn gì, bõ công em bình bầu bác (em thật là tinh tường!)
Bác nghiên cứu cái gì đó để tổng động viên nhà mình cùng lên đường đi. Hình như hôm nay mấy ông già FBI, Ell, Phi đang trên đường đi xem xuân với váy mèo rồi. Người Kinh chê lên phải lặn lội thế đấy, chẳng biết có được sơ múi gì không, he he. Em thì đảo ngũ vì không chịu được rét và không bố trí được hậu phương vững chắc nên rất mong bác chủ trì một vụ tổng động viên hoàng tráng để em "rửa hận" vụ lì xì ở nhà Lờ đờ!
Có vài lời thẽ thọt đầu năm, kính trình bác xem xét ( thế là năm nay bác lên chức nhá!)!!!!

thik_di_choi
19-02-2010, 16:44
@ Thik! Anh nam nay ra quân hoành tráng the còn gì, bõ công em bình bầu bác (em thật là tinh tường!)
Bác nghiên cứu cái gì đó để tổng động viên nhà mình cùng lên đường đi. Hình như hôm nay mấy ông già FBI, Ell, Phi đang trên đường đi xem xuân với váy mèo rồi. Người Kinh chê lên phải lặn lội thế đấy, chẳng biết có được sơ múi gì không, he he. Em thì đảo ngũ vì không chịu được rét và không bố trí được hậu phương vững chắc nên rất mong bác chủ trì một vụ tổng động viên hoàng tráng để em "rửa hận" vụ lì xì ở nhà Lờ đờ!
Có vài lời thẽ thọt đầu năm, kính trình bác xem xét ( thế là năm nay bác lên chức nhá!)!!!!

Hổng dám đâu, em còn phải học bài. Cái khó của việc tổ chức là phải dung hòa được điều kiện của mọi người. Mỗi người có một điều kiện khác nhau nên phải hi sinh tí chút. Ông đi được dài phải hy sinh đi ngắn một chút, bà đi được ngắn phải nghiến răng đi dài một chút. Như thế là ai cũng thiệt một chút nên nếu cùng đi là sẽ hết lòng bù đắp lẫn cho nhau cho khaỏi thiệt các bác nhở.

Được sự tín nhiệm (cục bộ thôi) em mạnh dạn hỏi ý kiến mọi người về việc xuất hành
- Thời gian: em nghĩ là đầu tháng 2 âm (mọi người đi lễ hết với gia đình họ hàng, cơ quan đoàn thể rồi nên chắc rảnh)
- Địa điểm: lên rừng hay xuống biển, ra Bắc hay vào Nam, nước trong hay nước ngoài. Ý kiến của em là trong nước hoặc cạnh trong nước, đi từ sau 12h thứ sáu, về trước 6h sáng ngày thứ hai. Địa điểm em định nhắm: Lạng Sơn -Nam Ninh, Cao bằng-Thác Bản Giốc- Pắc bó, Thung nai-Sơn la-Mộc Châu
- Phương tiện: công cộng hoặc thuê 4 bánh vì ACE ko có xe riêng nhưng ko motorbike
- Phương châm: mọi thứ đều có thể qua loa, đạm bạc nhưng ăn & uống là ko được làm ai mất lòng

ACE cứ buôn thoải mái để tìm ra chỗ đi thích hợp rù mình lập một thớt riêng để bóng bàn cho sánh vai các cường quốc năm châu. Dự đinh đi khoảng tuần 12 (19-21. Mar) hoặc tuần 13 (26-28.Mar)

Tommy_ngo
19-02-2010, 21:30
Em thấy cái thớt này được đấy , riêng cung đường đi tây bắc mọi người cũng đấ đi nhiều . Cho Em nghía quả Lạng Sơn - Nam Ninh nhé , Đi tàu sang bên đấy thì còn gì bằng (c)

Totochan
23-02-2010, 08:44
Kính báo các bác!
EM nghe qua đường dây thép được mật báo là vụ đi Tây Bắc đón sương và chia tay đời trai trẻ của 3 trai già nhà mình (Hồng Phi, FBI và Ells) đang sắp được hoàn tất trọn vẹn. Tuy nhiên, do dầm sương và giá rét trong những ngày vừa qua, dù cho thân chủ hết sức giữ gìn nhưng có một số thứ bị co rút lại. :shrug:
Chính vì lí do đó nên kẻ nào nằm trong quy hoạch đã lập tức đảo ngũ để còn có cơ hội thanh quyết toán với chính quyền địa phương; 2 kẻ còn lại đời chưa biết sợ là gì nên vẫn tiếp tục chiến đấu ( để xem nó co rút, sun so đến đoạn nào!). Tối nay đoàn đi dối già này sẽ cập bến hải phòng, em Hoa Gạo sẽ thay mặt PHP đón đoàn đồng thời mang theo củi lửa để giúp mọi thứ gắng được mấy phần như trước khi ra đi. Vậy đề nghị các thành viên của PHP cho một tràng vỗ tay chào mừng và cổ vũ tinh thần phượt.... của các đồng chí bị sun ..!!!!!!:GL(kiss)

black cat
23-02-2010, 12:17
Kính báo các bác!
EM nghe qua đường dây thép được mật báo là vụ đi Tây Bắc đón sương và chia tay đời trai trẻ của 3 trai già nhà mình (Hồng Phi, FBI và Ells) đang sắp được hoàn tất trọn vẹn. Tuy nhiên, do dầm sương và giá rét trong những ngày vừa qua, dù cho thân chủ hết sức giữ gìn nhưng có một số thứ bị co rút lại. :shrug:
Chính vì lí do đó nên kẻ nào nằm trong quy hoạch đã lập tức đảo ngũ để còn có cơ hội thanh quyết toán với chính quyền địa phương; 2 kẻ còn lại đời chưa biết sợ là gì nên vẫn tiếp tục chiến đấu ( để xem nó co rút, sun so đến đoạn nào!). Tối nay đoàn đi dối già này sẽ cập bến hải phòng, em Hoa Gạo sẽ thay mặt PHP đón đoàn đồng thời mang theo củi lửa để giúp mọi thứ gắng được mấy phần như trước khi ra đi. Vậy đề nghị các thành viên của PHP cho một tràng vỗ tay chào mừng và cổ vũ tinh thần phượt.... của các đồng chí bị sun ..!!!!!!:GL(kiss)

Hai bác ấy sun gần 40 năm rồi,vài ngày thì có nhằm nhò gi:D

ellvis000
24-02-2010, 02:04
Lạng Sơn -Nam Ninh, Cao bằng-Thác Bản Giốc- Pắc bó,

Ell thấy 2 cung đường này hợp lý, Ell vote cho 1 trong 2 cung đường này nhé. (beer)

thik_di_choi
24-02-2010, 02:22
Ell thấy 2 cung đường này hợp lý, Ell vote cho 1 trong 2 cung đường này nhé. (beer)

Đi Nam Ninh thì chắc phải có người biết tiếng Tàu, không thì đi qua tour sẽ đắt. Ai rành vụ Tung của làm vụ này với. Nếu chỉ đi trong 1 tỉnh (Quảng tây) ta dùng giấy thông hành thì sẽ đỡ chi phí hơn.

Mọi người cho ý kiến đi chứ. Đến mùa ăn chơi rồi mà mọi người kín tiếng thế nhỉ.

Tommy_ngo
24-02-2010, 09:20
Ơ cái bác này Em tưởng bác dẫn đoàn đi được chứ , thế bác ko biết tiếng à . Em chỉ nói tiếng dân tộc được thôi :LL

bụi đường ca
24-02-2010, 17:52
do dầm sương và giá rét trong những ngày vừa qua, dù cho thân chủ hết sức giữ gìn nhưng có một số thứ bị co rút lại. ..!!!!!!:GL(kiss)

Đề nghị chị Chan khi nào các bác ấy về thì mua tặng kim khâu để khêu "những thứ bị co rút" ra, kiểu như khêu ốc ấy. :D

To bác Thik: Đi Nam Ninh không biết tiếng Trung cũng đi được, nói chung em thấy cũng dễ đi thôi. Đầu xuân đi điểm này cũng rất ok đấy ah.

Nhân tiện tháng 2 này Airasia khuyến mại giảm giá 0 usd cho các chuyến bay giữa và nửa cuối năm nay. Em nghĩ cả nhà cũng nên tham khảo làm một chuyến sáng Thái hay Malay nửa cuối năm để đập phá. Đi cũng 2 ngày cuối tuần thôi ah. Ví dụ sáng Thứ 6 đi thì sáng CN về. Như nhóm em đã book như thế, đi Phuket tháng 6 tới. Ăn chơi 2 ngày là bét nhè chẽ đỗ đen mà rẻ chán. Total chỉ có: 37 đô khứ hồi Hà Nội - BKK và 10 đô khứ hồi BKK - Phuket.

Sắp có km thì em hô cho cả nhà biết nhé.

thik_di_choi
24-02-2010, 17:57
Đề nghị chị Chan khi nào các bác ấy về thì mua tặng kim khâu để khêu "những thứ bị co rút" ra, kiểu như khêu ốc ấy. :D

To bác Thik: Đi Nam Ninh không biết tiếng Trung cũng đi được, nói chung em thấy cũng dễ đi thôi. Đầu xuân đi điểm này cũng rất ok đấy ah.

Nhân tiện tháng 2 này Airasia khuyến mại giảm giá 0 usd cho các chuyến bay giữa và nửa cuối năm nay. Em nghĩ cả nhà cũng nên tham khảo làm một chuyến sáng Thái hay Malay nửa cuối năm để đập phá. Đi cũng 2 ngày cuối tuần thôi ah. Ví dụ sáng Thứ 6 đi thì sáng CN về. Như nhóm em đã book như thế, đi Phuket tháng 6 tới. Ăn chơi 2 ngày là bét nhè chẽ đỗ đen mà rẻ chán. Total chỉ có: 37 đô khứ hồi Hà Nội - BKK và 10 đô khứ hồi BKK - Phuket.

Sắp có km thì em hô cho cả nhà biết nhé.

Anh thấy đã có KM gì đâu. Anh cũng check thường xuyên mà

bụi đường ca
24-02-2010, 20:19
Chu kỳ km của AA là vào các tháng 2-5-8-11 hằng năm anh ạ. Năm nay tháng 2 mới có km 10 đô, nên có thể vào cuối tháng hoặc đầu tháng 3 tới sẽ có 0 đô, chỉ trả airport tax thôi. Em lượn lờ check suốt, thấy là em hô cho cả nhà biết.

Tiện thể em hỏi luôn vụ Nam Ninh là đi bằng CMND được, kô cần hộ chiếu visa, nhưng mà yêu cầu phải còn hạn trong 15 năm. Tour sẽ thu CMND và đi làm giấy tờ thông hành. Nhưng đấy là đi tour người ta mới lo cho như thế, chứ nhà mình tự đi thì chắc là phải qua dịch vụ giấy tờ.

gaumeobeo88
24-02-2010, 23:01
iem cũng dân Hp, chân ướt chân ráo mới vào box, đi đâu các bác ới em đi với, cũng máu đi lắm ạ

hongphi
24-02-2010, 23:24
Đi Nam Ninh thì chắc phải có người biết tiếng Tàu, không thì đi qua tour sẽ đắt. Ai rành vụ Tung của làm vụ này với. Nếu chỉ đi trong 1 tỉnh (Quảng tây) ta dùng giấy thông hành thì sẽ đỡ chi phí hơn.

Mọi người cho ý kiến đi chứ. Đến mùa ăn chơi rồi mà mọi người kín tiếng thế nhỉ.

Em vào bóng bàn cùng các bác tí..:D Bác xem vụ đi chợ tình Khâu Vai (Hà Giang) có được không bác..? Em check lại thông tin thì phiên chợ năm nay họp đúng vào ngày cuối tuần thứ 7 (8/5/2010). Đi chiều thứ 6 và sáng thứ 2 về sớm trước 6h sáng cũng đủ thời gian đấy bác ah..(c)

Totochan
25-02-2010, 08:16
Hai bác ấy sun gần 40 năm rồi,vài ngày thì có nhằm nhò gi:D

Này, bác biết thế nào là nhỡ miệng chưa? Nói to thế bác không sợ các bác ấy mắng cho rồi để tự thân sỉ vả àh???? hả hả hả????
Nói thế là chết với FBI rồi, chắc bác ấy chưa đọc bài này vì sáng qua đã báo cáo là test hàng để thanh quyết toán rồi, vẫn nguyên!!!! Sun là sun thế nào???nói thế hóa bảo là có kẻ ...thiểu năng àh....=))=))

Totochan
25-02-2010, 08:17
Em vào bóng bàn cùng các bác tí..:D Bác xem vụ đi chợ tình Khâu Vai (Hà Giang) có được không bác..? Em check lại thông tin thì phiên chợ năm nay họp đúng vào ngày cuối tuần thứ 7 (8/5/2010). Đi chiều thứ 6 và sáng thứ 2 về sớm trước 6h sáng cũng đủ thời gian đấy bác ah..(c)

Vụ này em đăng ký nhá! HP biết thế mà sắp xếp nhá!:)

thik_di_choi
25-02-2010, 08:29
Chu kỳ km của AA là vào các tháng 2-5-8-11 hằng năm anh ạ. Năm nay tháng 2 mới có km 10 đô, nên có thể vào cuối tháng hoặc đầu tháng 3 tới sẽ có 0 đô, chỉ trả airport tax thôi. Em lượn lờ check suốt, thấy là em hô cho cả nhà biết.

Tiện thể em hỏi luôn vụ Nam Ninh là đi bằng CMND được, kô cần hộ chiếu visa, nhưng mà yêu cầu phải còn hạn trong 15 năm. Tour sẽ thu CMND và đi làm giấy tờ thông hành. Nhưng đấy là đi tour người ta mới lo cho như thế, chứ nhà mình tự đi thì chắc là phải qua dịch vụ giấy tờ.

Đúng rồi. Anh đang hỏi trên Lạng sơn cái vụ giấy tờ này. Mọi người cùng vận động cái. Mà chẳng thấy có ai đi hay sao ấy mà im như tờ thế này

Kiara
25-02-2010, 08:45
Nói thật với 4c là là ngày nào chị cũng vào hóng, nhưng đại gia nhà chị về quê ăn tết rồi phone thông báo: Tớ không ra giúp nữa nên chị chả dám có tí ý kiến gì :(

Vậy khi nào chị kiếm được đại gia mới (4c kiếm hộ chị với) thì chị mới dám hô to được.

@GL: Năm nay tao mà ế khách thì tại thằng Xanh hết :Dam

hoagao
25-02-2010, 08:45
Em đăng ký vụ Nam Ninh với
Em chỉ biết đi theo nói leo thôi. Em cứ đi theo gót chân bác Thik nhé!

@ Bụi: Em hóng vụ đi tàu bay của bác! Cụ tỉ thông tin như thế nào, bác cứ chỉ giáo, em lại chỉ biết dẫm chân theo các bác thôi!

bonmat_hp
25-02-2010, 10:07
Hj! E cũng là dân HP, đi đây đi đó cũng nhìu ùi, cái khoái nhất của e khi đi chơi như thế là được thưởng thức những món ăn lạ (lạ cả mắt lẫn miệng). Đã đi ùi là phải thử cho bằng hết (vẫn chưa hoàn thành được ước nguyện nhỏ nhoi đó). Ngay như trên đất HP thôi mà nhưng quán ăn "bình dân" mà mấy chị em khoái khẩu E cũng chưa có được tận hưởng hết. Lần này vào chỉ mong sao được chị em giúp đỡ, chỉ dẫn vài điểm ăn "lâu la" cho E thử cái nha. Thank iu trước!@

thik_di_choi
25-02-2010, 10:17
Hj! E cũng là dân HP, đi đây đi đó cũng nhìu ùi, cái khoái nhất của e khi đi chơi như thế là được thưởng thức những món ăn lạ (lạ cả mắt lẫn miệng). Đã đi ùi là phải thử cho bằng hết (vẫn chưa hoàn thành được ước nguyện nhỏ nhoi đó). Ngay như trên đất HP thôi mà nhưng quán ăn "bình dân" mà mấy chị em khoái khẩu E cũng chưa có được tận hưởng hết. Lần này vào chỉ mong sao được chị em giúp đỡ, chỉ dẫn vài điểm ăn "lâu la" cho E thử cái nha. Thank iu trước!@

Véo cằm các bạn mới. Các bạn cứ tham gia nhiệt tình là OK hết.
@ Lờ đờ: xem thế nào đá đít thằng đằng sau đi thì mới có chỗ ngồi chứ ko thì phải ngồi vào lòng nhau mới vừa đấy mà riêng vụ này em phai ngồi trên tức là vào lòng một ai đó đấy

black cat
25-02-2010, 10:18
Nói thật với 4c là là ngày nào chị cũng vào hóng, nhưng đại gia nhà chị về quê ăn tết rồi phone thông báo: Tớ không ra giúp nữa nên chị chả dám có tí ý kiến gì :(

Vậy khi nào chị kiếm được đại gia mới (4c kiếm hộ chị với) thì chị mới dám hô to được.

E cho chị số đt của bà làm môi giới ôsin nhé,bà này thì e giao dịch mấy lần rồi,nói chung cũng dc.Bà Khối 0934 29 16 37

thik_di_choi
25-02-2010, 10:20

E cho chị số đt của bà làm môi giới ôsin nhé,bà này thì e giao dịch mấy lần rồi,nói chung cũng dc.Bà Khối 0934 29 16 37

Có còn số của bà môi giới gì gì nữa không thì cho mọi người biết với. mà lờ đờ cứ hô 1 câu là đầy đứa đến giúp. Tuần 2 buổi thì đảm bảo hầm rượu mà còn em chết liền

Go-go-go
25-02-2010, 13:49
@@ Anh Thik: Đi Nam Ninh thì làm giấy thông hành tại cửa khẩu là rẻ nhất mà chỉ cần CMT thôi. Làn trước em có hỏi thì được biết nếu có hộ chiếu thì qua cửa khẩu nhanh hơn là CMT. Vậy ai có hộ chiếu thì mang đi để đỡ phải mất time chờ đợi.

@@ Anh Bui: Em ủng hộ ý kiến anh bụi. Nhà mình làm 1 chuyến Thái Lan cuối tuần giá rẻ nhỉ.

@@ All: Em đề nghị mọi người đăng ký cho 2 chuyến đi:
1. Nam Ninh đầu năm
2. Thái Lan với giá vé máy bay 0$. Khi có nào danh sách và AA giản giá thì anh Bụi đặt vé máy bay cho mọi người luôn được không ạ? Như thế là tiện nhất và sẽ đi được không bị vỡ tour.

Tommy_ngo
25-02-2010, 18:44
Anh Thik ơi , Nhà mình dập dòm vụ đi nam ninh được đấy . Ai đi pm trước cái nhỉ , Bạn tồ nhà em có fiên dịch đấy (NT)

herovdc
25-02-2010, 19:50
Chú Hồng Phi đi Nam Ninh à, cho anh đi ké với nhá, nhá, nhá. Mà chú em xem lại lời hứa đi chợ tình Khâu Vai với anh nhé. Anh thề, anh hứa anh đảm bảo roài nhé...

TD
25-02-2010, 19:51
Kính báo các bác!

Vote cho tinh thần các bác giai nhà mình, nhà em tết nhất ngập trong bánh chưng, bỉm sữa nên chưa update tình hình các bác hùng xa lộ phượtTây Bắc. Hôm nay biết tin các bác đã cập bến an toàn (tuy có sun rụt một số bộ phận) dưng nói chung thế là chiến thắng. Mong các bác phát huy tinh thần này trong việc chiến thắng các em GÁI xinh.

hongphi
25-02-2010, 20:40
Chú Hồng Phi đi Nam Ninh à, cho anh đi ké với nhá, nhá, nhá. Mà chú em xem lại lời hứa đi chợ tình Khâu Vai với anh nhé. Anh thề, anh hứa anh đảm bảo roài nhé...

Cả đoàn PHP đang không biết tìm đâu ra "thằng cu" phiên dịch và thông thạo đất Tàu như chú. Nếu chú tham gia thì còn gì bằng..?:D .Còn anh vẫn chưa biết có đi được chuyến này với mọi người không. Nhưng anh lại xin cảnh báo chú là đã nói đi là phải chính xác đới..Chú mà bỏ bom PHP thì..:T:T:T

Còn vụ chợ tình Khâu Vai thì anh vẫn tính chú 1 ghế..:D Lần này mà chú lại bỏ bom anh phút chót nữa thì cũng..:T

herovdc
25-02-2010, 21:03
Cả đoàn PHP đang không biết tìm đâu ra "thằng cu" phiên dịch và thông thạo đất Tàu như chú. Nếu chú tham gia thì còn gì bằng..?: .Còn anh vẫn chưa biết có đi được chuyến này với mọi người không. Nhưng anh lại xin cảnh báo chú là đã nói đi là phải chính xác đới..Chú mà bỏ bom PHP thì..

Còn vụ chợ tình Khâu Vai thì anh vẫn tính chú 1 ghế..:D Lần này mà chú lại bỏ bom anh phút chót nữa thì cũng..:T

Đi chợ tình Khâu Vai thì chắc chắn rồi. Nhưng vụ đi Nam Ninh thì phải xem có duyên với người HP không đã. Ngày giờ đi cụ thể thế nào, nhà em có bận không đã chứ.:LL
Dưng mà anh đi ké với chú, chú mà không đi thì anh buồn lắm.(NT)
Phải lừa chú em một phen mới hả lòng hả dạ...=))
Cám ơn chú em mời anh Cafe ở 135 Nguyễn Đức Cảnh hôm qua nhé:L

herovdc
25-02-2010, 21:11
Đúng rồi. Anh đang hỏi trên Lạng sơn cái vụ giấy tờ này. Mọi người cùng vận động cái. Mà chẳng thấy có ai đi hay sao ấy mà im như tờ thế này

Vụ giấy thông hành đơn giản thôi. Các bác cứ chuẩn bị CMT, 04 ảnh 4x6 nền trắng chuyển lên HN trước 2 ngày. Kinh phí 210k nộp luôn tại VN, 370k nộp tại Bằng Tường TQ. Các bác được tham quan Nam Ninh một tuần(07 ngày).
Đi hay nhất là chiều thứ 6 đến tối CN về là vừa đủ...(beer)
Chúc các bạn PHP có chuyến đi vui vẻ...:L

thik_di_choi
26-02-2010, 08:43
Vụ giấy thông hành đơn giản thôi. Các bác cứ chuẩn bị CMT, 04 ảnh 4x6 nền trắng chuyển lên HN trước 2 ngày. Kinh phí 210k nộp luôn tại VN, 370k nộp tại Bằng Tường TQ. Các bác được tham quan Nam Ninh một tuần(07 ngày).
Đi hay nhất là chiều thứ 6 đến tối CN về là vừa đủ...(beer)
Chúc các bạn PHP có chuyến đi vui vẻ...:L

Cảm ơn bác He vụ này nhé. Nhân tiện bác cho biết luôn ăn uống ngủ nghỉ ở Nam ninh khoảng bao nhiêu. E sẽ mở cái thớt đi vụ này cái

Tommy_ngo
26-02-2010, 12:53
Bác cứ mở thớt đi , em đi chặt cây kiếm lá về làm thớt cho bác dùng nhé ;)

herovdc
26-02-2010, 13:16
Cảm ơn bác He vụ này nhé. Nhân tiện bác cho biết luôn ăn uống ngủ nghỉ ở Nam ninh khoảng bao nhiêu. E sẽ mở cái thớt đi vụ này cái

Khách sạn ở Nam Ninh cũng như HP thôi. Giá có nhiều loại từ 150RMB - 1000 RMB khoảng 400k đến 3 triệu. KS thì nhiều thoải mái không lo, ăn uống cũng vậy như ở nhà mình giá cả như nhau thôi. Ở Nam Ninh đi lại Taxi cũng rẻ thui.
Nhưng nhậu như lão thik thì mang nhiều xiền vào (Bên đấy rượu đắt đấy...(beer))

thik_di_choi
26-02-2010, 13:21
Khách sạn ở Nam Ninh cũng như HP thôi. Giá có nhiều loại từ 150RMB - 1000 RMB khoảng 400k đến 3 triệu. KS thì nhiều thoải mái không lo, ăn uống cũng vậy như ở nhà mình giá cả như nhau thôi. Ở Nam Ninh đi lại Taxi cũng rẻ thui.
Nhưng nhậu như lão thik thì mang nhiều xiền vào (Bên đấy rượu đắt đấy...(beer))

Chịu khó mang hàng ở nhà đi thôi (chị em cầm hội nhể) mà tớ cũng ko xài được cái rượu có mùi như nước hoa của các bạn ấy đâu

greenline
27-02-2010, 10:42

Ối giời, giờ em mới đọc được mấy dòng nhắn gửi của chị. Em kẹt mấy thứ nên không qua được. Nhưng ế khách thì cứ kêu em nhá, em đến dọn bằng sạch luôn. :D

vietna
27-02-2010, 13:47
Em chào các bác ạ, em mới chân ướt chân ráo vào đây ngó nghiêng và xin gia nhập hội ạ, em ở Hải Phòng nhưng đang làm trên HN. Thấy các bác bàn bạc vụ đi Nam Ninh em xin phép có ý kiến vì em đã đi rồi ạ.

Nam Ninh cách Bằng Tường khoảng 2 tiếng đi xe oto, được cái đường đất ở đây thì ngon lành lắm, xe phóng thoải mái nhưng được cái lái xe luôn giữ tốc độ ổn định. Trên đường đi xe chắc sẽ dừng lại ở 1 trạm xăng kiêm một siêu thị nho nhỏ bán các đồ ăn và uống (loại đóng gói và hộp) kiêm WC cho mọi người tránh tình trạng đi ra bờ ruộng như ở VN.

Nam Ninh không có lịch sử phát triển lâu năm nên nói chung là danh lam thắng cảnh chả có gì đáng để xem, hầu hết là các công trình nhân tạo mới gần đây như công viên Ngũ Nhạc Sơn, quảng trường Ngũ Tượng... à có 1 cái tháp mà trước đóng Tôn Ngộ Không ở đây (tháp có 9 tầng).

Nam Ninh có 2 cái đáng để đi là chợ đồ nướng và hệ thống chợ bán lẻ. Nam Ninh giàu lên nhanh chóng một phần là do các thương nhân VN sang bên đó đánh hàng về. Nói thêm về chợ đồ nướng ở bên này: là 1 dãy phố dài tầm 3 km chuyên bán các loại nướng, có cảm giác là cái gỉ cái gì cũng có thể nướng được. Đồ ăn cũng rẻ thôi, mỗi người ăn thoải mái cũng hết tầm 40 tệ/người. Mở cửa suốt đêm, đến tận 6h sáng nên mọi người không phải quá lo lắng. Rượu bên này thì cực tệ, em nghĩ các bác sang thì nên mua bia mà uống. Bia tàu uống cũng được, có 3 loại với các giá tiền chênh lệnh cũng tương đối lớn đấy. Uống thử mấy loại thì em thấy loại giá trung bình là uống ok nhất. Còn taxi bên này chủ yếu là taxi 4 chỗ, giá mở cửa là 7 tệ. Đường phố bên này xanh sạch đẹp và chả bao giờ thấy công an đứng đường bao giờ cả. Xe cộ không lấn đường đè vạch nên đi nhanh chóng và thuận tiện lắm. Có một đặc điểm các bác nên chú ý là dân TQ ở Nam Ninh đa phần là người dân tộc chứ không phải người Hán nên việc sử dụng ngôn ngữ cũng rất phức tạp và khó khăn. Tiếng Anh thì chắc chắn không có chỗ sử dụng ở đây ạ.

Các bác có thời gian thì lang thang chợ đêm ở Nam Ninh, nhưng nhớ mặc cả nhá, đồ gì cũng có nhưng nói thách thì như trên zời.

Các bác nên dùng giấy thông hành làm tại Lạng Sơn chứ đừng dùng hộ chiếu vì sẽ rất mất thời gian tại cửa khẩu.

Chúc các bác vui!

hangvu8882
28-02-2010, 23:12
hi`hi`...
Cho em tham gia cái nào... thành viên đến từ Vĩnh Bảo...

CHÚC TOÀN THỂ GIA ĐÌNH NHÀ MÌNH MỘT NĂM MỚI DỒI DÀO SỨC KHỎE ĐỂ PHƯỢT ĐẾN TẬN CHÂN TRỜI GÓC BỂ...

Cũng chúc cho những lời chúc của mọi người send đến toàn thể ACE mem Hải Phòng sẽ trở thành hiện thực...

vietna
01-03-2010, 12:07
Em gửi cả nhà một số pic em đi Nam Ninh chơi, các bác cứ tham khảo :)

https://i86.photobucket.com/albums/k82/htb4k45/NamNinh/IMG_0120.jpg
https://i86.photobucket.com/albums/k82/htb4k45/NamNinh/IMG_0121.jpg
https://i86.photobucket.com/albums/k82/htb4k45/NamNinh/IMG_0132.jpg
https://i86.photobucket.com/albums/k82/htb4k45/NamNinh/IMG_0208.jpg
https://i86.photobucket.com/albums/k82/htb4k45/NamNinh/IMG_0211.jpg
https://i86.photobucket.com/albums/k82/htb4k45/NamNinh/IMG_0212.jpg

Chúc các bác vui.

thik_di_choi
01-03-2010, 14:49
Hiện tớ đã mở một thớt mới về vụ đi Nam Ninh.

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=6485

bụi đường ca
02-03-2010, 23:16
Airasia đang bán siêu khuyến mại đợt đầu tiên của năm 2010. Đặt vé trong 4 ngày, từ 3-3 đến 7-3, hành trình bay từ tháng 9-2010 đến tháng 2-2011.

Check thử thấy sang Bangkok rẻ kinh hoàng, 5 đô/chiều. Total: 47 đô/KHỨ HỒI (trong đó 10 đô tiền vé trả cho AA, 37 đô tiền thuế sân bay trả cho chính phủ hai nước).

Nhà mình có ai đặt gì thì đặt nhanh, ai chưa có thẻ thì em đặt giúp. Số phone đã có trong list em Go gửi cả nhà.

Gợi ý một số điểm đến nếu cả nhà đi chung được: Phuket (Thái) hoặc Angkor (Cam). Đi 3 ngày như Nam Ninh. Kinh phí cả tiền vé + ăn nghỉ cũng tầm 150 đô thôi ạ.

Cụ thể tiền vé hết:

1. HAN - BKK = 47 đô và BKK - PNP (Cam) = 40 đô. Total 87 đô.

2. HAN - BKK = 47 đô và BKK - NHK (Phuket) = 20 đô. Total 67 đô.

3. Còn nếu chỉ đi Bangkok và Pattaya gọi là thác loạn cho vui thì chỉ hết 100 đô. Rẻ bằng đi chơi Nam Ninh nhá.

Nhà mình xem đi được đâu trong 3 điểm trên.

Gợi ý anh chị, bạn bè cá nhân nào thu xếp được 1 tuần nghỉ thì nên đi Myanmar đi. SO AMAZING! Hoặc 3 ngày đi Angkor Wat cũng AMAZING không kém.

Còn cá nhân em đặt 3 tuần Ấn Độ xuyên tết 2011 (vé 0 đô, thích quá).

Tommy_ngo
03-03-2010, 06:56
Nếu bạn đi thailand cho mình ké cửa với nhé , mình chưa đi bao giờ .

bụi đường ca
03-03-2010, 08:49
Cả 3 cung em gợi ý cho cả nhà là em đều đã đi 2 lần rồi, một lần vào năm 2007 và một lần là tết Canh Dần vừa qua. Cái Phuket em còn sắp lập kỷ lục đi thêm 2 lần nữa trong năm nay, vào tháng 6 và tháng 10 tới.

Tùy cả nhà thích thể loại nào, đêm ăn chơi nhảy múa, ngày tẳm rửa bợt da thì cứ biển Phuket và biển Pattaya mà đi thôi.

Còn vừa kết hợp ăn chơi, vừa ngắm cảnh kỳ quan thì em đề nghị cung Cam. Sơ bộ là đến Bangkok, Phnom Penh và Angkor Wat.

Sở dĩ em trình ra 3 cung này vì dễ đi, đi ngắn ngày (2 hoặc 3 ngày) đều ok hết, vì vậy không cần xin nghỉ làm. Kinh phí hết tầm 150 đô thôi.

Nhà đi nơi nào, em trình plan cụ tỉ. Có điều nhắc là nhà nghĩ nhanh vì thiên hạ đang vật nhau cướp vé ở AA.

hoagao
03-03-2010, 08:55
Còn vừa kết hợp ăn chơi, vừa ngắm cảnh kỳ quan thì em đề nghị cung Cam. Sơ bộ là đến Bangkok, Phnom Penh và Angkor Wat.

Sở dĩ em trình ra 3 cung này vì dễ đi, đi ngắn ngày (2 hoặc 3 ngày) đều ok hết, vì vậy không cần xin nghỉ làm. Kinh phí hết tầm 150 đô thôi.
.

Cung Thái - Cam này hay đấy. Cả nhà liên hệ bác Go nhé!

Go-go-go
03-03-2010, 09:09
Danh sách đặt vé HN - BK - Cam

1. Hoa gạo -
2. Go -

2 người quyết định đi trong 5 ngày giữa tháng 10. Anh Bụi đặt vé cho em 2 người trước miễn sao có ngày 16/10 và 17/10 là OK.

thik_di_choi
03-03-2010, 09:17
Cả 3 cung em gợi ý cho cả nhà là em đều đã đi 2 lần rồi, một lần vào năm 2007 và một lần là tết Canh Dần vừa qua. Cái Phuket em còn sắp lập kỷ lục đi thêm 2 lần nữa trong năm nay, vào tháng 6 và tháng 10 tới.

Tùy cả nhà thích thể loại nào, đêm ăn chơi nhảy múa, ngày tẳm rửa bợt da thì cứ biển Phuket và biển Pattaya mà đi thôi.

Nhà đi nơi nào, em trình plan cụ tỉ. Có điều nhắc là nhà nghĩ nhanh vì thiên hạ đang vật nhau cướp vé ở AA.

Thái Cam là Ok nhưng 3 ngày không đủ đâu. Riêng Angkor mất đứt 1 ngày vẫn thòm thèm. PNP không có gì nhưng kiểu gì cũng phải t/s qua nó. BKK mất tầm 1 ngày. Đi 15 về 18 đi. Đằng nào cũng mất công đi sầm sập thế thì sợ ko ai cũng đủ sức đâu

Kiara
03-03-2010, 09:23
Chị đã nhờ Bụi giúp vụ Myanmar đợt nghĩ lễ 2/9

4C có ai theo không thì hú, không thì 2 đứa già nhà chị chiến vậy.

Ai có quyển LP Myanmar thì cho chị mượn/thuê/xin :))

Bụi giúp chị nhanh nhanh nhé. Thanks

Go-go-go
03-03-2010, 09:52
Danh sách đặt vé HN - BK - Cam

1. Hoa gạo -
2. Go -

2 người quyết định đi trong 5 ngày giữa tháng 10. Anh Bụi đặt vé cho em 2 người trước miễn sao có ngày 16/10 và 17/10 là OK.

bụi đường ca
03-03-2010, 12:50
Dạ vụ Cam Thái thì em đính chính là 4 ngày nhé. Cái này em vừa đi hôm tết Canh Dần trước khi sang Miến. Thuê xe riêng chạy nên cũng ok, kịp đi các điểm.

Nhưng do vụ Cam tranh nhau ác quá nên em không book được rẻ. Cứ chiều Thái rẻ thì chiều Cam đắt. Vớ chiều Cam rẻ thì chiều Thái lại đắt. Hơn nữa, Cam gần ta, có thể đi đường bộ nên em Go thống nhất là bỏ Cam.

Vì vậy, đã book cho 5 anh chị nhà ta đi Bali - đảo thiên đường nhá. Sướng. Ngắm biển, gái, núi lửa, đền đài, mặc sà rông.

Yêu cầu trong vòng 45 ngày không thanh toán tiền vé cho em là em tính nặng lãi nhá. Bank quy định 45 ngày là phải hoàn tiền cho nó.

Còn chị Kiara yên tâm, sách Miến em còn, hơi rách một tẹo nhưng mà vẫn nhìn ngon.

thik_di_choi
03-03-2010, 12:53
Dạ vụ Cam Thái thì em đính chính là 4 ngày nhé. Cái này em vừa đi hôm tết Canh Dần trước khi sang Miến. Thuê xe riêng chạy nên cũng ok, kịp đi các điểm.

Nhưng do vụ Cam tranh nhau ác quá nên em không book được rẻ. Cứ chiều Thái rẻ thì chiều Cam đắt. Vớ chiều Cam rẻ thì chiều Thái lại đắt. Hơn nữa, Cam gần ta, có thể đi đường bộ nên em Go thống nhất là bỏ Cam.

Vì vậy, đã book cho 5 anh chị nhà ta đi Bali - đảo thiên đường nhá. Sướng. Ngắm biển, gái, núi lửa, đền đài, mặc sà rông.

Yêu cầu trong vòng 45 ngày không thanh toán tiền vé cho em là em tính nặng lãi nhá. Bank quy định 45 ngày là phải hoàn tiền cho nó.

Còn chị Kiara yên tâm, sách Miến em còn, hơi rách một tẹo nhưng mà vẫn nhìn ngon.

Em book theo lịch trình nào đấy. Post lên để anh đú cái

bụi đường ca
03-03-2010, 13:03
Em book theo lịch trình nào đấy. Post lên để anh đú cái

Anh ơi, em book cho 5 mống nhà ta đã xong cách đây nửa tiếng. Phờ cả râu cái vụ chen lấy, xô đẩy này. Mệt như chen lấn ngoài đời.

Em book cho nhà ta theo lịch:

16-10-2010 sang Thái chơi, ăn chơi nhảy múa 1 ngày ở BKK.
17-10 -2010 bay đi Bali chơi
20-10-2010 về lại Thái
21-10-2010 về HAN.

Plan chi tiết em sẽ chuyển cho.

thik_di_choi
03-03-2010, 13:20
Anh ơi, em book cho 5 mống nhà ta đã xong cách đây nửa tiếng. Phờ cả râu cái vụ chen lấy, xô đẩy này. Mệt như chen lấn ngoài đời.

Em book cho nhà ta theo lịch:

16-10-2010 sang Thái chơi, ăn chơi nhảy múa 1 ngày ở BKK.
17-10 -2010 bay đi Bali chơi
20-10-2010 về lại Thái
21-10-2010 về HAN.

Plan chi tiết em sẽ chuyển cho.

Đúng là đánh nhau. Em book giá chưa thuế HAN-BKK là UsD5+45 và BKK-DPS là THB499+499 à

bụi đường ca
03-03-2010, 13:34
Thật sự kinh hoàng, ngồi online mà mệt lử đử, ngoài đời chắc bẹp ruột.

Vé em book nhà 5 mống kia là:

5 + 5 + tax = 47 đô chiều HAN - BKK (hình như giờ anh check đã lên 5 + 45 + tax?)

499 + 499 + tax = 55 đô chiều BKK - DPS

Total mỗi mống nộp cho em: 47 + 55 + 8 lệ phí tiêu thẻ = 110 usd.

Sorry là không được như mong đợi là rẻ hơn chút nữa, 5 pax đi thông cảm vì cả buổi sáng ngồi lấy thông tin của các bác, đến khi có danh sách chi tiết thì vé đã hết chặng nọ hoặc chặng kia.

Cực chẳng đã em phải chuyển sang đi Bali (vì em đi rồi và rất có ấn tượng), em Go thay mặt cả đoàn đồng ý đi Bali.

Vì vậy 110 đô : 4 chuyến bay quốc tế = mỗi chuyến 27,5 đô. Em nghĩ cũng là rẻ lắm.

Cả nhà thông cảm không thể rình rẻ hơn nữa.

Kiara
03-03-2010, 14:35
Chú Bụi giúp mọi người mệt bỏ cụ ra lại còn lăn tăn, thương thật.

Riêng chị, chưa bao giờ mua được vé rẻ thế.

Lại phiền chú canh luôn hộ chị vụ Bali, vụ này chị định đi dịp tết vừa rồi mà không thu xếp được. Nhá.

Chú uy tín thế này rồi lại khổ với chị thôi (NT)

Totochan
03-03-2010, 17:24
Bụi ới! Quả này em cho mấy mống đấy cưỡi máy bay xem hoa rồi! Eo ơi kinh quá là kinh! Đi chơi toàn ở trên trời thế em! Choáng quá!

bụi đường ca
03-03-2010, 18:05
Bụi ới! Quả này em cho mấy mống đấy cưỡi máy bay xem hoa rồi! Eo ơi kinh quá là kinh! Đi chơi toàn ở trên trời thế em! Choáng quá!

Hơ hơ chị ơi, không đến nỗi đi máy bay xem hoa đâu. Em xếp cho 3 ngày ở Bali là cũng ok lắm. Xưa em đi cũng thế mà. Đảm bảo thăm hết đền đài, núi lửa, cảnh đẹp Bali.

Lại còn dôi ra 1 chiều tối ở Thái. Cái Bangkok thì khám phá buổi chiều là xong. Đến tối phi taxi ra Pattaya nhảy múa tầm 3h sáng về sân bay để 6h về Hà Nội. Em mới đi thế xong.

Quả này rất là hoành tráng!

Lại chuyện bà Kiara. Bà ấy thỏ thẻ mày book vé cho chị với anh xã. Tưởng hai ông bà đi trăng mật, trăng mẹo, nào ngờ bà ấy quẳng cái list cần book dài cả cây số. Có khi giác ngộ, rủ nhau sang lấy cái bằng tại chức phật giáo ở Miến cũng nên. :help

Yêu cầu time bay cũng oái ăm, kiếm toàn ngày rẻ nhất thì kêu oai oái chị phải đi làm, những ngày muốn đi chơi thì nó lại đắt lòi mắt.

Go-go-go
03-03-2010, 23:04
@@ anh Bụi: Trước tiên thank anh Bụi thật nhiều nhiều vì vụ vé. Em hứa là kiểu gì em cũng kiếm cho anh mấy hòn đá ở miệng núi lửa đã tắt về làm quà kỷ niệm anh nhé :D.

110$ anh quy luôn thành Bác hồ cho em với. Hay là yêu cầu đúng $ để em còn đi đổi nào :D.

Anh chuẩn bị cho em cái plan chi phí, thông tin, tiền tệ ăn ngủ đi lại ở đó nhá nhá (wait):L. Gửi sau cũng được vì còn những 7 tháng nữa cơ mà :D.

@@ Hoagao, Hongphi, Ell, Toto: cuối tuần đi off thanh toán luôn với anh Bụi nhỉ :D.

Totochan
04-03-2010, 16:25
Lại chuyện bà Kiara. Bà ấy thỏ thẻ mày book vé cho chị với anh xã. Tưởng hai ông bà đi trăng mật, trăng mẹo, nào ngờ bà ấy quẳng cái list cần book dài cả cây số. Có khi giác ngộ, rủ nhau sang lấy cái bằng tại chức phật giáo ở Miến cũng nên. :help

Yêu cầu time bay cũng oái ăm, kiếm toàn ngày rẻ nhất thì kêu oai oái chị phải đi làm, những ngày muốn đi chơi thì nó lại đắt lòi mắt.

Chú bụi àh! Mới đầu chị cũng nghĩ lão bà bà dạo này thay đổi, chuyển sang gu lãng mạn giờ đọc xong bài chú viết thấy hóa ra không phải =))!

Chú làm sao phải lăn tăn nhở!

1. Được quyền book (tiêu tiền) thì cứ book. Mình vận dụng chứ:(! bảo em thấy có mấy ngày này, cũng cho list, Lờ đờ thích ngày nào thì chấm phẩy để em đặt (cho lờ đờ hạn soi), thế là cũng lòi mắt cả thôi!(NT)

2. Lờ đờ đi đâu cũng phải có nhân dân (không thì làm lờ đờ làm sao được) nên list dài là chuyện đương nhiên, mặt khác như thế là lờ đờ quan tâm đến tâm tư nguyện vọng anh em - chú cấm kêu:T!

3. Mà có cơ hội được Lờ đờ để tâm đến chú ( nhờ vả nho nhỏ) thế là chú có cơ hội, đường quan lộc của chú có lẽ đã được khai quang rồi, chú đừng lên nhìn thấy bát nhỏ mà bỏ mâm, chú nhé!

Vài lời với chú! Mong chú chấp nhận để giám giá cho chị!;)

=))

bụi đường ca
04-03-2010, 20:44
Chết cười với chị Chan. Mà chị xúi cũng phải, đầu năm chắc em đi lễ Phật ở Miến nhiều nên đường quan lộ phát, được Lờ đờ quan tâm, để mắt đến. Nhưng mà nhà bà ấy không có cửa sau thì không biết đến "chạy" cái kiểu gì bây giờ???

Riêng em giảm giá cho chị bằng hiện vật là một cái váy hoa. Hơi bị đẹp. Ở Bali chị phải diện rồi (100% du khách phải diện váy). Em mách chị mẹo này: chị dùng xong, tẩm tí nước hoa vào, ủ trong tủ, đến tháng 11, nhân đoàn bà Kiara đi Miến, chị sang biếu bà ấy cái váy để bà ấy mặc bên Miến. Thế là chị em ta cùng thăng quan, tiến chức, phát cứ phải biết.

Còn mấy bác giai đi cùng vụ Bali, em mở dịch vụ cho thuê váy. Đa dạng sắc màu, đa dạng size. Hàng Indo hay Miến đủ cả. Bắc Phi, bác Ell thích váy vàng hay đỏ nhỉ? Mai show hàng mặc váy cho các bác chọn nhé.

ellvis000
04-03-2010, 22:44
Riêng em giảm giá cho chị bằng hiện vật là một cái váy hoa. Hơi bị đẹp. Ở Bali chị phải diện rồi (100% du khách phải diện váy). Em mách chị mẹo này: chị dùng xong, tẩm tí nước hoa vào, ủ trong tủ, đến tháng 11, nhân đoàn bà Kiara đi Miến, chị sang biếu bà ấy cái váy để bà ấy mặc bên Miến. Thế là chị em ta cùng thăng quan, tiến chức, phát cứ phải biết.

Còn mấy bác giai đi cùng vụ Bali, em mở dịch vụ cho thuê váy. Đa dạng sắc màu, đa dạng size. Hàng Indo hay Miến đủ cả. Bắc Phi, bác Ell thích váy vàng hay đỏ nhỉ? Mai show hàng mặc váy cho các bác chọn nhé.

Chú Bụi có biểu hiện tố chất của LD rồi đấy. Xúi Chan ủ hàng lên men rồi biếu LD để lên vị trí mới à? (c). Nhưng cũng biết lo lắng về cửa sau tìm đường "chạy" và quan tâm đến nhân dân. Cám ơn chú nhiều nhiều về cái váy. Anh là anh thích mầu càng "máu lửa" càng tốt =)). Anh đang chờ đợi chú show váy (có ảnh chú mặc mẫu thì càng tốt) để anh chọn cho chuẩn. Không có váy cho anh là chú bị :T :T.

ellvis000
04-03-2010, 22:53

Năm nay chắc chắn Phi và Ell thắng đậm. Đầu năm Phượt đường Tây Bắc ngắm váy hoa dân tộc, gần cuối năm Phượt máy bay ngắm váy hoa Bali do chị em PHP mặc. Trên không trung gió to, thổi loạn. Hai anh em ta tha hồ mà ngắm các loại hoa =)). Thank chú Bụi trước nhé. (NT)

Totochan
05-03-2010, 08:19
...đầu năm chắc em đi lễ Phật ở Miến nhiều nên đường quan lộ phát, được Lờ đờ quan tâm, để mắt đến. Nhưng mà nhà bà ấy không có cửa sau thì không biết đến "chạy" cái kiểu gì bây giờ??? .
Ai bảo chú không có cửa sau? Cửa sau còn thoáng đãng hơn cửa trước nhiều, ô tô còn đậu được mà! LĐ mà, cái gì cũng suy nghĩ lâu dài lắm(NT)

Thanks em vụ váy nhé. Chị mê cái khoản này lắm. Ở việt nam không được mặc vì sợ đi qua hàng phở, sang Tâysờ mặc cho chúng lác hết mắt ra....nhở!!!(MÌnh bắt đầu mơ rồi đây)!:L

hoagao
05-03-2010, 10:01
Chết cười với chị Chan.

Riêng em giảm giá cho chị bằng hiện vật là một cái váy hoa. Hơi bị đẹp. Ở Bali chị phải diện rồi (100% du khách phải diện váy). .

Bác Bụi này nhất bên trọng nhất bên khinh nhá!!!!
Không cho em một cái, em không giả xiền vé máy bay nữa đâu!

Lovely_Girl
06-03-2010, 10:57
Hi cả nhà, cả nhà cho em tham gia với nha. Gia đình mình vui quá cơ

Tommy_ngo
06-03-2010, 12:40
Em có thể vào đây tham gia : https://www.phuot.vn/showthread.php?t=6485

greenline
07-03-2010, 13:15
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=584&pictureid=28887

Nhân ngày 8-3, chúc chị em PHP luôn tươi như hoa nở trên đường phượt.

(beer)(beer)(beer)

Lovely_Girl
08-03-2010, 08:29
Woa!!!!! Hoa đẹp quá ! Là nhân mới nhưng em cũng cảm ơn đồng chí bác

Totochan
08-03-2010, 08:31
Bác Greenline chọn cái ảnh thật là tương xứng! Nhìn vào thấy ngay đội nữ nhà mình. bông hoa chậu ở giữa là Lờ đờ, xung quanh là chị em xếp hàng, nhìn là biết ngay Ai là ai! Xin cảm ơn tấm thịnh tình của Lầu xanh! Thanks thanks!!!!

thik_di_choi
08-03-2010, 08:45
Bác Greenline chọn cái ảnh thật là tương xứng! Nhìn vào thấy ngay đội nữ nhà mình. bông hoa chậu ở giữa là Lờ đờ, xung quanh là chị em xếp hàng, nhìn là biết ngay Ai là ai! Xin cảm ơn tấm thịnh tình của Lầu xanh! Thanks thanks!!!!

Sáng ra Nhà hát lớn mình mới tự hỏi sao không chuyển nghề buôn hoa cho nhanh giàu. Vậy nên quyết định thực tế một chút là không mua hoa mà chuyển qua các hình thức khác thiết thực hơn.

black cat
08-03-2010, 12:01
Sáng ra Nhà hát lớn mình mới tự hỏi sao không chuyển nghề buôn hoa cho nhanh giàu. Vậy nên quyết định thực tế một chút là không mua hoa mà chuyển qua các hình thức khác thiết thực hơn.

Đề nghị bác thu xếp cho ace ọp ẹp nhé

kopiko
08-03-2010, 13:23
Chúc các cháu gái bà Lê Chân nhà mình luôn khỏe để đi được nhiều(beer),luôn vui để được cười :Dnhiều,luôn có xiền để đảm bảo 2 điều trên luôn đúng,:LLhehe.E bây giờ tạm trú với phượt Đà Nẵng,hẹn mọi người sinh nhật tới.(BB) :L

thik_di_choi
08-03-2010, 14:01
Đề nghị bác thu xếp cho ace ọp ẹp nhé

Cấm mắng anh nhé. Anh làm việc có chương trình rõ ràng. Có lịch đàng hoàng rùi. Địa điểm em Go đã thông báo. Chú chuẩn bị xiền chiều nay đi thể hiện bằng hành động cách mạng đi nhé.

bụi đường ca
08-03-2010, 17:19
Khổ em, đi làm toàn vào giờ oái ăm nên không đến kịp. Nếu nghỉ sớm thì em chạy ra CBB.

Tiện đây post vài ảnh funny của em, chúc mọi người vui vẻ trong ngày 8-3. Nhất là để mấy bác giai đi Bali, Miến chuẩn bị sẵn tư tưởng... mặc sà rông (Indo) và Longyin (Miến).

Bác Phi, bác Ell nhận màu nào nhỉ? Màu nào cũng còn nhé. Cũng như chị Chan, hai bác mặc xong thì kính biếu váy cho phu quân LĐ mặc đi Miến.

Váy Miến.

Người bản địa thì không phối màu sặc sỡ như em.

Cá nhân em thấy bác Phi diện cái màu đỏ này rất hợp. Nhất là bác Dũng, phu quân LĐ nữa. :D

Trong ảnh là em và phóng viên Trí Thọ, mấy lần định ra mắt PHP mà hắn xấu hổ. Kêu là sợ chị Gạo... "cho vào tròng".

Váy Indo.

bụi đường ca
08-03-2010, 22:42
Em mới về. Lần nào đi off cũng vui.

Go-go-go
08-03-2010, 22:49
Anh bụi ơi tình hình em thích quả mầu hồng trẻ trung (hợp với em). Anh Phi và anh Ell không chọn thì để em. Vào đăng ký trược kô mất phần hehe :D

Kiara
09-03-2010, 08:23
Bụi ơi, thế bên trong có phải mặc gì không?

:))

@All: Hôm qua chị bận ở Cty nên không thể ọp được. Mọi người tường thuật lại xem nào.

bụi đường ca
09-03-2010, 09:39
Chị ơi, theo em là không nên mặc gì cho... mát.

Bên đó, đàn ông cứ đi một đoạn là lại xổ váy quấn lại vì nó hay bị tụt. Đến lượt em cũng thế, đang đi giữa phố thì lỏng váy, mấy lần vô tư nhờ chị em phụ nữ bên đó dạy cánh quấn, mà họ đỏ mặt, chỉ cười hí hí chứ không dám đến gần.

Vậy nên theo dự đoán của em là bên đó đàn ông không mặc gì bên trong. Nhưng em không thanh minh được là "tôi có underwear rồi, cứ quấn hộ đi, đừng ngại". =))

Vụ đi off hôm qua thiếu nhà LĐ. Nhân 8-3 nên bác FBI thì giới thiệu bà xã và con gái. Còn bác Cuongtax thì giới thiệu "chị gái". Chị Tồ vẫn phát huy thế mạnh, phong làm giáo chủ... thực giáo. Mấy cô ế thì vẫn hoàn ế, chẳng ai tặng quà 8-3 nên đành dạt đi off với cả nhà.

thik_di_choi
09-03-2010, 09:48
Về việc ra mắt bạn gái với người iu là nhiệt liệt hoanh nghinh nhưng nếu các bác đi đánh quả ở đâu xong vẫn lấy lý do là đi off là không được đâu. Hôm qua nói chuyện trên giời dưới biển nhiều quá, mải hóng với uống rịu nên cuối cùng chẳng có cái gì vào bụng cả. Đói gần chết

Tommy_ngo
09-03-2010, 10:25
Cũng may cho thân em đến muộn thấy hết đồ , nghĩ thế nào ngồi cách bác Thick 1 hàng rào . Biết đâu rượu say bác ý lại làm gỏi em thì chết , bà con lần sau ai đến muộn nhớ hỏi xem bác Thick đã ăn No chưa hãy ngồi gần nhá :LL

thik_di_choi
09-03-2010, 11:00
Cũng may cho thân em đến muộn thấy hết đồ , nghĩ thế nào ngồi cách bác Thick 1 hàng rào . Biết đâu rượu say bác ý lại làm gỏi em thì chết , bà con lần sau ai đến muộn nhớ hỏi xem bác Thick đã ăn No chưa hãy ngồi gần nhá :LL

Anh báo cho chú biết là hôm qua anh đói đấy. Anh mà no là anh bẻ cẳng làm tăm ngay. Vì vậy lần sau anh mà no thì chớ ngồi gần

Tommy_ngo
09-03-2010, 11:24
Em sợ cẳng em bé lại lọt qua răng anh thôi , her her . Anh dùng tạm tăm sạch mà lại còn to & bền nhé , anh Xanh mình ngồi ngay bên cạnh mà chẳng phát hiện ra . Chạy thôi ko anh Xanh oánh chết

Totochan
09-03-2010, 14:23
...Mấy cô ế thì vẫn hoàn ế, chẳng ai tặng quà 8-3 nên đành dạt đi off với cả nhà....

Theo chị, chú phát biểu thế này... e rút dây ....động đến ....cả dãy rừng...! Cầm sẵn tông đi....(NT)

Chú nói thế này hóa ra tấm thịnh tình của anh em tối qua xuống sông xuống biển àh? Chú quên mục đích đầu tiên của buổi off àh? Chú lại nhỡ miệng rồi! Àh hiểu rồi, hôm quá chú chưa phải nộp xiền thảo nào chú ...nhỡ miệng! Bác Thick? Phạt chứ nhỉ???? Không phạt là mất nghiêm. Đề nghị phạt thích đáng!. X(

Được ăn, được uống, được phát biểu, được đưa về....tương đương lãnh đạo nhưng mỗi vụ nhỡ miệng này thì chú....liệu chừng!!(NT)

thik_di_choi
09-03-2010, 14:46
Theo chị, chú phát biểu thế này... e rút dây ....động đến ....cả dãy rừng...! Cầm sẵn tông đi....(NT)

Chú nói thế này hóa ra tấm thịnh tình của anh em tối qua xuống sông xuống biển àh? Chú quên mục đích đầu tiên của buổi off àh? Chú lại nhỡ miệng rồi! Àh hiểu rồi, hôm quá chú chưa phải nộp xiền thảo nào chú ...nhỡ miệng! Bác Thick? Phạt chứ nhỉ???? Không phạt là mất nghiêm. Đề nghị phạt thích đáng!. X(

Được ăn, được uống, được phát biểu, được đưa về....tương đương lãnh đạo nhưng mỗi vụ nhỡ miệng này thì chú....liệu chừng!!(NT)

Duyệt đề xuất. Phạt gấp đôi. Thêm vào đó kể cả chú ko đi Nam Ninh thì vẫn phải đưa mọi người đến tận Lạng sơn rồi về

bụi đường ca
09-03-2010, 15:24
Này chị Tồ đã chuẩn bị làm CMND chưa đấy. Nhanh nhanh nhé vì sáng mai bên em có đợt làm, ké vào đó cho nhanh.

Thế phạt gì em nhỉ? Phạt rượu thì không biết uống. Phạt tiền thì em trích ngay ranh ngôn của bác Think: "Tiền là không quan trọng, quan trọng là có bao nhiêu tiền". Em chẳng còn xu nào, vậy xoá phạt em nhé. Em thank kiu các bác. :LL

thik_di_choi
09-03-2010, 15:52
Này chị Tồ đã chuẩn bị làm CMND chưa đấy. Nhanh nhanh nhé vì sáng mai bên em có đợt làm, ké vào đó cho nhanh.

Thế phạt gì em nhỉ? Phạt rượu thì không biết uống. Phạt tiền thì em trích ngay ranh ngôn của bác Think: "Tiền là không quan trọng, quan trọng là có bao nhiêu tiền". Em chẳng còn xu nào, vậy xoá phạt em nhé. Em thank kiu các bác. :LL

Ko được. Ko phạt vật chất thì phạt tinh thần. Anh dành sẵn cho chú hình phạt rồi nhưng chú tự nhận hình thức trước đi. Nếu thỏa đáng thì chú tự xử.

Totochan
09-03-2010, 23:31
Vấn đề gì đâu chú Bụi! Các cụ đã bảo vỏ quýt dầy ...ấy mà!
Chú bảo chú xóa phạt, chẳng sao mai ối đứa xóa nợ với chú! Chuyện vặt chú ạ! ;)Chú cứ suy xét! Khi mọi thứ vẫn như ban đầu thì nên tính chuyện nhượng lại vé đi! Nhá!!!! Chẳng cần bác Thick phải nói nhiều! Đừng suy nghĩ và suy sụp nhanh quá rồi lại tự nhủ " nông cạn! nông cạn!"=))

ellvis000
10-03-2010, 12:44
Bác Phi, bác Ell nhận màu nào nhỉ? Màu nào cũng còn nhé. Cũng như chị Chan, hai bác mặc xong thì kính biếu váy cho phu quân LĐ mặc đi Miến.
Váy Indo.

Chú Bụi à! Anh ngắm mãi thấy cái váy nào cũng đẹp. Chú nhìn rất chính xác về mầu sắc và tính cách của Phi, hắn mặc váy đỏ, múa hầu và hát chầu văn là cực chuẩn không cần chỉnh. Sắp tới Phi "rầu" to rồi, vừa làm nghề đứng cầu Bính hát ru, vừa làm nghề hát hầu múa váy thì "xiền" để đâu cho hết. =))
Bụi! (NT) Ell thích tất cả những chiếc váy chú show. Nhưng thích nhất vẫn là chiếc này. Chỗ không cần "rúm" thì sao chú mặc nó cứ "rúm" cao lên thế. Có thể lắm, có thể chú nhờ cô gái Indo nào đó quấn váy giùm chú trong khi chú không mặc gì bên trong. =))
Nếu chú thấy không tiếc anh em thì chú cứ cho mượn tất cả, các anh sẽ mặc thay đổi trong suốt đi chuyến này. Mà mặc từ Hà Nội cho đến khi về đến Hà Nội đấy. Đưa sớm cho các anh về giật, tẩy, hấp, sấy nhé. Chú mà để ủ men như chú mách chị Tồ là :T

bụi đường ca
10-03-2010, 14:25
Bác Ell đừng có xiên xọ em. Hehe!!!

Quy định mặc váy cả bên Indo và Miến là nam phải mặc túm đằng trước, họ có mấy thao tác thắt để tạo thành búi ấy nhưng mà em nhìn mãi vẫn không học được.

Nhân tiện chiều thứ 7 này em mời cả nhà đi chợ Cát Bi ăn quà vặt nhé.

Kiara
10-03-2010, 15:54
Hở...., cái giề????, ăn hả???.

SN chú Bụi à, chả lẽ lại đi ăn không.
Mấy giờ, hẹn nhau ở đâu?

bụi đường ca
10-03-2010, 16:59
Dạ không phải SN em đâu. Tại em thấy cái chợ này hay nên mời cả nhà xuống tham quan. Mục tiêu oanh tạc là khu ăn uống (nhộn nhịp nhất HP ấy, đảm bảo không có chợ nào đông thế đâu).

Vì vậy, nhà ta sẽ oanh tạc ốc luộc, gà tần, bánh rán, bánh tôm, bánh khoai, nộm, chè, xôi, vịt lộn, chả quạt, sắn xay, bún phở... túm lại là nhiều lắm lắm ấy.

Bác giai, bác gái nào free hôm đó thì đi cho vui nhé. Tầm 4h chiều trở ra ạ. Em Go làm thư ký.

Kiara
10-03-2010, 17:17
ốc luộc, gà tần, bánh rán, bánh tôm, bánh khoai, nộm, chè, xôi, vịt lộn, chả quạt, sắn xay, bún phở... túm lại là nhiều lắm lắm ấy.

Bụi ơi, mày hại chị rồi, ướt hỏng hết bàn phím rồi :T

bụi đường ca
10-03-2010, 17:34
Không những đông vui tấp nập mà rẻ lắm chị à. Một đĩa ốc trong nội thành phải 20-30k ấy, nhưng mà chợ này chỉ 10k thôi. Túm lại là thèm lắm, thích lắm.

Totochan
11-03-2010, 08:27
Nhân tiện chiều thứ 7 này em mời cả nhà đi chợ Cát Bi ăn quà vặt nhé.
Này! Cậu em này thật là "giỏi"! Nó đang biến bên bị thành bên nguyên đấy ahf? Mà hình như nó lại đòi tiền khéo đấy.... ELL, Phi, Gạo, Go ?
:gun

Totochan
11-03-2010, 08:28
Hở...., cái giề????, ăn hả???.

SN chú Bụi à, chả lẽ lại đi ăn không.
Mấy giờ, hẹn nhau ở đâu?

Đang tưởng ăn không mất xiền! :(

Go-go-go
11-03-2010, 09:00
Thứ 7 này em vưỡn phải đi làm. Em đang xin đổi ca để có thế đi măm măm cùng cả nhà mình không biết có được không nữa. Nghe anh bụi liệt kê mà thấy lòng cứ nao nao.
Hay là cứ đi ăn rùi trừ xiền dần anh bụi nhé =)). Em sẽ chịu trách nhiệm ghi sổ. Mà đợi con số của anh Bụi lâu quá chả biết là tổng chi phí là bao nhiêu để con trừ. Nhỡ may trừ đến âm rùi thì mấy anh chị lại :T em thì chít.

thik_di_choi
11-03-2010, 09:31
Dạ không phải SN em đâu. Tại em thấy cái chợ này hay nên mời cả nhà xuống tham quan. Mục tiêu oanh tạc là khu ăn uống (nhộn nhịp nhất HP ấy, đảm bảo không có chợ nào đông thế đâu).

Vì vậy, nhà ta sẽ oanh tạc ốc luộc, gà tần, bánh rán, bánh tôm, bánh khoai, nộm, chè, xôi, vịt lộn, chả quạt, sắn xay, bún phở... túm lại là nhiều lắm lắm ấy.

Bác giai, bác gái nào free hôm đó thì đi cho vui nhé. Tầm 4h chiều trở ra ạ. Em Go làm thư ký.

Có món nào để dành đựoc cỡ 3 ngày mang cho em hai suất nhé. T7 này đi tuần trăng vỡ mật ở sa pa

bụi đường ca
11-03-2010, 09:45
Hehe, bác Thik là nhất đấy. Tuần này phượt quê, tuần sau Sapa rồi sau nữa là Tung Của.

Nhân tiện đội đi Tung Của ai hay ốm yếu, say xe, xanh xao, vàng vọt, nôn ọe tứ lung tung thì em cho mượn mấy thứ sau:

+ 04 chăn hàng không (đắp được 2 người ngồi cạnh nhau, phòng khi lạnh trên xe)
+ 04 đệm lưng, 04 đệm cổ thổi hơi (qua kinh nghiệm thì em thấy đệm lưng phát huy tác dụng nhất, vì phần cuối lưng thường không dựa vào ghế được nên hay mỏi nhất. Đệm cổ biến thành đệm lưng cũng ok).

Ngoài ra còn có:

+ 02 ba lô (1 nhỡ, 1 bé). Bé có thể cho cá nhân, nhỡ có thể để đồ chung của cả đoàn.
+ Nếu đêm có nhu cầu pha chè chát, cà phê, trà gừng "đêm chong đèn ngồi nhớ mẹ" hoặc "đan quạt" thì có 1 ấm mini đun điện. Cái này em và bạn em nghiện nên đi đâu cũng phải có.
+ 01 netbook 10inch nhỏ gọn phục vụ nhu cầu công việc wifi, internet và sao lưu ảnh sau một ngày chụp đầy thẻ nhớ.
+ 01 máy ảnh du lịch + 01 thẻ nhớ SD 2GB
+ 01 thẻ nhớ SD 32GB để phục vụ nhu cầu quay phim suốt chuyến đi. Em nghiệm ra là ghi hình những lúc nhí nhố như đang ăn, đang kiss, đang...ị thì về xem lại đầy cảm xúc hơn là xem ảnh tĩnh.
Sau chuyến đi, ai đó chịu khó làm album ảnh tổng hợp rồi chèn các clip vào, in sao ra DVD tặng mọi người. Em không đi nên cũng muốn ngó trộm cả nhà thế nào. :L

thik_di_choi
11-03-2010, 10:40
Hehe, bác Thik là nhất đấy. Tuần này phượt quê, tuần sau Sapa rồi sau nữa là Tung Của.

Nhân tiện đội đi Tung Của ai hay ốm yếu, say xe, xanh xao, vàng vọt, nôn ọe tứ lung tung thì em cho mượn mấy thứ sau:

+ 04 chăn hàng không (đắp được 2 người ngồi cạnh nhau, phòng khi lạnh trên xe)
+ 04 đệm lưng, 04 đệm cổ thổi hơi (qua kinh nghiệm thì em thấy đệm lưng phát huy tác dụng nhất, vì phần cuối lưng thường không dựa vào ghế được nên hay mỏi nhất. Đệm cổ biến thành đệm lưng cũng ok).

Ngoài ra còn có:

+ 02 ba lô (1 nhỡ, 1 bé). Bé có thể cho cá nhân, nhỡ có thể để đồ chung của cả đoàn.
+ Nếu đêm có nhu cầu pha chè chát, cà phê, trà gừng "đêm chong đèn ngồi nhớ mẹ" hoặc "đan quạt" thì có 1 ấm mini đun điện. Cái này em và bạn em nghiện nên đi đâu cũng phải có.
+ 01 netbook 10inch nhỏ gọn phục vụ nhu cầu công việc wifi, internet và sao lưu ảnh sau một ngày chụp đầy thẻ nhớ.
+ 01 máy ảnh du lịch + 01 thẻ nhớ SD 2GB
+ 01 thẻ nhớ SD 32GB để phục vụ nhu cầu quay phim suốt chuyến đi. Em nghiệm ra là ghi hình những lúc nhí nhố như đang ăn, đang kiss, đang...ị thì về xem lại đầy cảm xúc hơn là xem ảnh tĩnh.
Sau chuyến đi, ai đó chịu khó làm album ảnh tổng hợp rồi chèn các clip vào, in sao ra DVD tặng mọi người. Em không đi nên cũng muốn ngó trộm cả nhà thế nào. :L

Okie. Thank chú nhiều nhá. Em Go có trách nhiệm thu gom những thứ này nhé. Thứ tư off phân công nhiệm vụ nhé

Tommy_ngo
11-03-2010, 14:18
Sao em nghe thiên hạ đồn bác Thick trốn việc Quan về quê , mà sao em vẫn gặp bác ngồi atô máy lạnh là sao :T

thik_di_choi
11-03-2010, 15:33
Sao em nghe thiên hạ đồn bác Thick trốn việc Quan về quê , mà sao em vẫn gặp bác ngồi atô máy lạnh là sao :T

Trốn là trốn thế nào. Anh đi công tác. Đi xiên (sales) đấy

Tommy_ngo
12-03-2010, 18:49
Dạ kính thưa Lờ Đờ và toàn thể ACE , Em xin mạn phép thông báo . Sau chuyến du xuân Nam Ninh vào 1 ngày đẹp trời gần đây ko có Trăng và cũng ko có Sao ... ở bên cạnh ... Em chỉ có Nàng mặt trời , Em xin phép nhà mình cho em được làm lễ ăn hỏi . Nhân tiện em nhờ các xạ thủ , tay súng bắn chém hộ Em vào ngày vui . Em xin cám ơn và ( hậu tạ ..... ) Khoản này em xin chịu sau (NT)

thik_di_choi
12-03-2010, 20:39
[QUOTE=Tommy_ngo;169704]Dạ kính thưa Lờ Đờ và toàn thể ACE , Em xin mạn phép thông báo . Sau chuyến du xuân Nam Ninh vào 1 ngày đẹp trời gần đây ko có Trăng và cũng ko có Sao ... ở bên cạnh ... Em chỉ có Nàng mặt trời , Em xin phép nhà mình cho em được làm lễ ăn hỏi . Nhân tiện em nhờ các xạ thủ , tay súng bắn chém hộ Em vào ngày vui . Em xin cám ơn và ( hậu tạ ..... ) Khoản này em xin chịu sau (NT) [/QUOTE

Xong việc này rùi đến việc của chú. Anh còn đang lang thang Sapa Bắc Hà với gấu mẹ. Cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ

bụi đường ca
12-03-2010, 21:05
Á, sắp đi ăn cỗ bác Tôm. Sao bác đợt này không vác "chị gái" đi cùng Nam Ninh, ra mắt nhà PHP luôn.

Tommy_ngo
12-03-2010, 21:34
Khổ quá , Bà xã mình đang bận bế em bé . Hôm đấy Bụi làm 1 tay súng hộ mình nhé (beer)

Tommy_ngo
12-03-2010, 21:38
Xong việc này rùi đến việc của chú. Anh còn đang lang thang Sapa Bắc Hà với gấu mẹ. Cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ[/QUOTE]

Bẩm Quan ! Em dân thường hay lo xa cả nghĩ nên mới báo trước , Mai em đi xem ngày lành tháng tốt xong sẽ bẩm làng trên xóm dưới ;) Ko biết hôm đấy Quan nhà mình có đánh quả Santafe để ACE cùng trên 1 thuyền ko nhỉ :L

Kiara
13-03-2010, 14:06
Ơ, tưởng ấy phải nhờ lờ đờ tổ chức kiểu phượt chứ nhể, sao lại thông báo suông?

Có cần tổ chức trăng mật kiểu trải chuối và dựng lều không?:LL

Tommy_ngo
13-03-2010, 21:00
Ơ, tưởng ấy phải nhờ lờ đờ tổ chức kiểu phượt chứ nhể, sao lại thông báo suông?

Có cần tổ chức trăng mật kiểu trải chuối và dựng lều không?:LL

Dạ thưa , Nhà em năm nay mới đặt cọc . Sang năm mới làm sổ đỏ , Nay em nhờ tập thể nhà mình đi thăm dò địa chất giúp em :D
Bẩm , Em cũng thích trăng mật kiểu trải chuối nhưng con em nó ko chịu đươc :LL

Tommy_ngo
13-03-2010, 23:13
Ối làng nước ơi ! Hôm nay được ngày em đi chợ , ôi sao mà đông thế lại đủ các món em yêu thick để cho em được đánh được cheéen các bác à . Nhiều hàng đến nỗi em phải đi hình zic zắc mới thỏa cái lòng , mới no cái bụng của nhà em được . Nhà báo cho mình xin ít hình để bà con còn ghé qua ủng hộ cái nhỉ (beer)

thik_di_choi
14-03-2010, 20:06
Ối làng nước ơi ! Hôm nay được ngày em đi chợ , ôi sao mà đông thế lại đủ các món em yêu thick để cho em được đánh được cheéen các bác à . Nhiều hàng đến nỗi em phải đi hình zic zắc mới thỏa cái lòng , mới no cái bụng của nhà em được . Nhà báo cho mình xin ít hình để bà con còn ghé qua ủng hộ cái nhỉ (beer)

Có mang gì về cho anh hok. Hay hôm nào chú Bụi dẫn anh đi sầu riêng một buổi (ko để ai biết nhé)

Tommy_ngo
14-03-2010, 23:54
Em còn phải chăm người bên cạnh bác à , với lại ko đủ sức để mang về cho Quan bác . Em zai anh có đóng gói nhưng em ko biết mang về cho ai ( Bụi nhỉ ) , biết đâu lại âm thầm mang đến nhà Lờ Đờ :LL

Tommy_ngo
15-03-2010, 00:08
Cả nhà cho em xin phép mở 1 quán nhỏ ở đây nhé , Em làm ngoại tệ , ô tô , xe máy , điện thoại , cầm đồ , nhà đất , kiêm luôn chân bán thân nuôi vợ :LL Ai cần món gì cứ pm cho em (NT)

black cat
15-03-2010, 08:38
Cả nhà cho em xin phép mở 1 quán nhỏ ở đây nhé , Em làm ngoại tệ , ô tô , xe máy , điện thoại , cầm đồ , nhà đất , kiêm luôn chân bán thân nuôi vợ :LL Ai cần món gì cứ pm cho em (NT)

Chú phải cho ace số đt,văn phòng giao dịch,tài khoản để PHP khi cần thì có thể liên lạc đc ngay chứ

Tommy_ngo
15-03-2010, 10:02
Đã là quán nhỏ thì làm gì có địa chỉ , nay phượt chỗ này mai phượt chỗ khác . Các member của PHP ai cũng được pm số phone của nhau hết rồi bác à ( Thiên cơ bất khả lộ :LL )

bụi đường ca
15-03-2010, 18:18
Tường thuật vụ oanh tạc tại chợ Cát Bi

- Chiến công: Diệt được rất nhiều món.

- Thương vong: Tồ và Tôm gặp "tháo".

Chém gió kế hoạch tác chiến:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311mtq1ywfiod60186.jpeg

Địa điểm tập kích đầu tiên:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311zwnkmtjhym84440.jpeg

Đua nhau oanh kích:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311yzrjogi4ng53305.jpeg

Họ hàng nhà ốc tuyệt diệt:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311ztrkmzi3mt74509.jpeg

Địa điểm 2 rơi vào tầm ngắm:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311mdg1zwjhm287083.jpeg

Diệt bọn giá biển trước:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311ztc1odq2mz82327.jpeg

Mải tập kích vẫn không quên làm duyên:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311mzbhyjixzd54678.jpeg

thik_di_choi
15-03-2010, 18:23
Chẹp. Thèm quá. Mình đi vắng mà bọn chúng hoành tráng thế này có bực không cơ chứ. May mà vẫn kịp cắp nách mấy con lơn với quả thắng cố giữa chợ Bắc Hà quá đã

bụi đường ca
15-03-2010, 18:24
Tiếp vụ oanh kích chợ Cát Bi

Tồ: "Cho xin ít đạn chị ơi"
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311yzmzywu3mm116647.jpeg

Dạ, có ngay, có ngay:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311y2e3zwvkyz57330.jpeg

Yêu cầu đánh nhanh, rút nhanh:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311zwjhmzi5od85381.jpeg

Thêm đồng đội giúp sức:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311njeyywjmzd73136.jpeg

Hạ cánh sang địa điểm 3:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311nji3oda4ow76155.jpeg

Mày chết với ông:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311otfmmmu0zg57761.jpeg

Và... chết thật:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311njyzymnlng73107.jpeg

bụi đường ca
15-03-2010, 18:29
Tiếp vụ oanh kích chợ Cát Bi

Kéo sang chiến trường trôi, chay:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311oti2zmm4ym88460.jpeg

Nhoằng một cái dọn sạch:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311y2zln2y3mt69526.jpeg

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311owrhotflmm91700.jpeg

Hạ cánh xuống đây mau:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311m2ywyjjhzd77376.jpeg

Nghỉ giữa giờ shopping tí:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311zdlimgy3zj126124.jpeg

No quá, váy mặc không vừa:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003157311mdy2y2e0y268797.jpeg

Còn nhiều chiến trường khác như bánh đúc tàu, dừa nạo, sắn xay nữa... nhưng do em mải oanh tạc nên không tác nghiệp được. Mong cả nhà thứ lỗi.

bụi đường ca
15-03-2010, 23:36
Em đang thấy VNA bán khuyến mại giá rẻ Hà Nội - Siem Reap, khứ hồi 2 triệu mốt.

Đây là mức giá rẻ ngang khuyến mại của Air Asia (nếu đợi khuyến mại của Airasia thì phải transit qua Thái, mất thời gian và tính ra 4 chặng cũng hết tầm 2 triệu, nhất là theo cách này thì không tới thẳng Angkor được, mất nhiều time di chuyển).

Vì vậy cả nhà ai có điều kiện nghỉ 3 ngày cuối tuần thì nên tới thăm Angkor. Em check thử thấy bay từ sáng hoặc chiều thứ 6, về sáng hoặc tối chủ nhật các tháng 5-6 tới đều có vé. Nguyên một ngày thứ 7 dành để đi thăm Angkor. Quá mỹ mãn để thăm một công trình kỳ vĩ như này.

Tính ra chi phí hết tầm 3 triệu (2 triệu 1 tiền vé, còn lại 900 tiền ăn ở, tham quan). Đúng là cơ hội khám phá Angkor, ai chưa đi thì quyết nhanh đi. Chẳng rẻ được hơn nữa đâu.

Totochan
16-03-2010, 16:29
Chú Bụi! Cái vụ ở Chợ Cat bi chú làm ơn nho nhỏ lại một tí được không! Chiếm diện tích ghê quá trông đến kinh người! Mà còn cái vụ chú ăn một gắp hết 3 cái bánh rán to vật không? Khi chị gặp bác Tháo, vẫn nghĩ nếu mà quay lại làm thêm một cái đùi gà với chú và bác Ell chắc đã không phải đút tiền cho bác Tháo nữa!

Tommy_ngo
16-03-2010, 16:46
Bá cáo với cả nhà , sau vụ đi nam ninh từ ngày 4 - 6 âm lịch trở về quê hương . 11 âm này , em chính thức ( ăn hỏi ) vượt rào & ngồi yên tại chỗ (NT)

Tommy_ngo
17-03-2010, 11:11
Chuẩn bị cái bụng còm chiều nay oánh chén nào , trả thù cái vụ hôm nọ thôi :gun

vietna
18-03-2010, 19:36
Lấy Vợ xong là hết phượt, hic. Kinh nghiệm thương đau của em là thế, năm nay ngồi nhà cả năm do Vợ ở cữ. Nhìn các bác lang thang mà thèm quá :((

Tommy_ngo
19-03-2010, 18:34
Thông báo với đại gia đinh , chiều nay, Phượt HP đã tổng tấn công vào Nam Ninh , Hiện đang ở hotel dưỡng sức đêm nay đi đập phá :gun. Sáng mai cả đoàn sẽ tổng tấn công Quế Lâm theo sự chỉ đạo của Trưởng đoàn - Thick lamphat! (beer)(beer)

bụi đường ca
19-03-2010, 19:22
Chúc mừng cả nhà nhé. Đi chơi tĩ tã vui vẻ nhé. À, nếu cái netbook nó khởi động không lên thì bác Tôm chỉ cần tháo pin ra lắp lại. Bệnh nó thỉnh thoảng thế.

kopiko
20-03-2010, 03:15
Nhà này ăn chơi quá nhể,có chơi cố vào Đà Nẵng xem bắn pháo hoa,tiện thăm thằng em đang đánh giày trong này không mà tường thuật ghê thế

@tôm rang ngô:mang hộ em một chân dài made in tung của lả nhé,trong này vã quá,hehe

Tommy_ngo
20-03-2010, 06:01
Em chuẩn bị được chị gạo và anh xanh tiếp tế , đợi nhé =))

dangkhoaquan
20-03-2010, 07:45
Làm cái hội nghị diên hồng ở ĐN vào tối 25 đi bạn kopiko, bọn mình từ sg ra gồm 3 mạng, khmerka ở HN vào nữa thêm bạn keminako ở ĐN và các bạn ở HP là đủ 3 miền đấy.

vnmariner
20-03-2010, 12:37
xin ACE một chân trong hội HP nhé. minh ở SG nhưng cũng từng có tí chút hơi HP.
nick yahoo: vnmariner

ellvis000
20-03-2010, 17:24
Thông báo với đại gia đinh , chiều nay, Phượt HP đã tổng tấn công vào Nam Ninh , Hiện đang ở hotel dưỡng sức đêm nay đi đập phá :gun. Sáng mai cả đoàn sẽ tổng tấn công Quế Lâm theo sự chỉ đạo của Trưởng đoàn - Thick lamphat! (beer)(beer)

Bọn chúng tấn công vào Nam Ninh thì mình lại lang thang một mình đất Miền Tây Nam bộ, tâm hồn cứ bay lất phất ở Nam Ninh thôi, không làm việc gì được. Tax lại còn nhả nhời alo khoe đi vui lắm lắm, sang tận Quế Lâm, ......lạm phạt nặng -> ác, ác thật đấy . Lần này về không có bài và ảnh minh họa, tường thuật cụ tỉ là bị :T

waterseahp
20-03-2010, 17:33
Gửi các ACE !
Mình định đi Yên tử vảo cuối tháng 3 năm nay . ACE có ai mới đi Yên Tử chỉ dẫn đi từ HP như thế nào hợp lý và tiết kiệm nhất ( có thể nghỉ đêm ở Yên Tử ) .Xin cám ơn !

Totochan
21-03-2010, 01:51
CHào cả nhà!(Giờ này cả vôi vữa cũng đi ngủ mất rồi!)- 2h 30 sáng- Nam Ninh.
Đoàn Hải Phòng vừa về đến phòng sau một chuyến du hí Quế Lâm và một bữa nhậu tơi bời ở chợ đêm Nam Ninh. Thật hoành tráng!
Cả nhà thân mến! Đội nhà mình hôm nay di chuyển gần 1000km nhưng ai ai cũng tươi tắn, hớn hở. Tuy nhiên có một chiến sĩ đảo ngũ ở nhà vì con gái ở đây xinh quá và món khâu nhục mời chào nhan nhản...Quả là có đi một ngày có khác, tối về chiến sĩ này đón cả nhà bằng cả một băng ....nỉ ngộ, giao dịch với người bản xứ y hệt như đang ở chợ Ga nhà mình....
Bia ở " bên này" uống ngon lắm, không phải " hắng giọng" như bia nhà mình,Con gái thì trắng hồng...từ má đến chân, Thịt gì cũng có gia vị thơm lừng...Đêm đến lấp lánh đèn mầu xanh đỏ....làm Thik vừa đi sang đường vừa hát "phố đêm". Chai rượu của Thik vẫn chưa được rót hết! Ngẩng đầu trên cao là chóp và...nóc!!!!
Cả nhà đợi ảnh về nhé!!!!
Chúc mọi người ngủ ngon! Namninh vẫn sáng đèn!

bụi đường ca
21-03-2010, 07:26
Hic, lúc 1h38' giờ VN có ai đó gọi về cho em. Đoán chắc bác Tom or bác To. Không biết có việc gì không, em đoán là không có pass mở máy. ZXCV nhé.
Cả nhà đi chơi vui thế là ở nhà cũng vui lây. Về nhớ nhiều quà nhé.

Tommy_ngo
21-03-2010, 08:18
Chú ác lắm chú có biết ko ? Anh muốn show hàng cho ACE mà ko được , biết là ACE ở nhà mong . Thật sự chuyến đi này trên cả tuyệt vời với 1 rừng ảnh (NT)

black cat
21-03-2010, 19:58
Nhà mình về đến đâu rồi?Sao ko thấy ảnh ọt j nhỉ?

Tommy_ngo
21-03-2010, 22:37
Đã về đến nhà bà con mạnh khỏe , ace vui vẻ . Ngày mai show hàng nhé

kopiko
22-03-2010, 02:15
Em chuẩn bị được chị gạo và anh xanh tiếp tế , đợi nhé =))
Nghe cái giọng này là biết đang đá xoáy rồi,anh Xanh năm nao chả vào thì em tin,còn thêm chị gạo thì hay quá
@aXanh vào thì alo em nhé,làm ít ảnh cho đám trọc phú đỡ huyênh,keke

Làm cái hội nghị diên hồng ở ĐN vào tối 25 đi bạn kopiko, bọn mình từ sg ra gồm 3 mạng, khmerka ở HN vào nữa thêm bạn keminako ở ĐN và các bạn ở HP là đủ 3 miền đấy.

Em có kế hoạch đến hết tối 28 mất rồi,sáng 29 định đi Cù Lao Chàm,rồi tối quay về Hội An,nếu nhà mình còn đông đủ thì em xin góp mặt,và (beer) kiểu Đà Nẵng,hehe,đến nổ bàng quang mất:D

Kiara
22-03-2010, 08:10
Ko ơi, chị định cho trẻ con đi xem pháo hoa, em có lo được phòng hộ chị không? Chứ mà đặt bây giờ thì chắc là không có rồi.

@All: Nam Ninh nam niếc gì, ăn chơi vớ vẩn, lờ đờ độc có cho trẻ con bay vào xem mỗi pháo hoa rồi về nhé, 4C cứ thích đọ hàng :LL

Totochan
22-03-2010, 08:29
@All: Nam Ninh nam niếc gì, ăn chơi vớ vẩn, lờ đờ độc có cho trẻ con bay vào xem mỗi pháo hoa rồi về nhé, 4C cứ thích đọ hàng :LL
Gớm Lờ đờ buồn cười xế, Lờ đờ nói thế thì anh Hắc Cường của chúng em buồn đến tím cả người. Vụ vừa rồi mà bác ấy đi thì còn vui tá lả hơn cả pháo hoa, đúng không anh chị em nhở(c).
Vụ này Xanh có hàng đi ngắm pháo hoa cùng, cả nhà mình chúc họ lên đường bình an và.....về có kết quả (bác Thick đã quán triệt thế nhể!(BB))

thik_di_choi
22-03-2010, 08:41
Gớm Lờ đờ buồn cười xế, Lờ đờ nói thế thì anh Hắc Cường của chúng em buồn đến tím cả người. Vụ vừa rồi mà bác ấy đi thì còn vui tá lả hơn cả pháo hoa, đúng không anh chị em nhở(c).
Vụ này Xanh có hàng đi ngắm pháo hoa cùng, cả nhà mình chúc họ lên đường bình an và.....về có kết quả (bác Thick đã quán triệt thế nhể!(BB))

Lần này cả nhà yêu cầu anh Xanh focus vào mục tiêu cụ thể. Nếu không có kết quả gì thì "bỏ áo em ra"

Go-go-go
22-03-2010, 11:44
Theo tiêu chí của chuyến đi vừa rùi "Làm gì thì cũng phải đàng hoàng" (trích lời bác FBI) Anh Xanh xem thế nào làm gì thì làm về cũng phải báo cáo kết quả nhé không là lại có "chuyện dân gian không phải là chính sử đấy" (lại vẫn là bác FBI) =))

bụi đường ca
22-03-2010, 11:49
Sirs and Madams, please show ảnh! Please, please, please!!!! (HH)

co_mem
22-03-2010, 14:51
Theo tiêu chí của chuyến đi vừa rùi "Làm gì thì cũng phải đàng hoàng" (trích lời bác FBI) Anh Xanh xem thế nào làm gì thì làm về cũng phải báo cáo kết quả nhé không là lại có "chuyện dân gian không phải là chính sử đấy" (lại vẫn là bác FBI) =))

Bác FBI: (c)
Cả nhà đang làm em ngất vì tiếc đây, nghe chừng mốc lịch sử quan trọng của PHP lại là vụ Nam Ninh chứ ko phải Cát Bà.

Cho ace ở nhà xin ít ảnh nào....

Totochan
22-03-2010, 15:32
Bác FBI: (c)
Cả nhà đang làm em ngất vì tiếc đây, nghe chừng mốc lịch sử quan trọng của PHP lại là vụ Nam Ninh chứ ko phải Cát Bà.

Cho ace ở nhà xin ít ảnh nào....

Cô Cỏ viết thế lày nà ý dư thế nào??? Cô cứ từ chối mãi nên hôm qua đội mình tận dụng thời gian trên đường đi Namninh và Quế Lâm đã tổ chức tuyển chọn 'hàng" để Xanh đi cho có bạn và có kết quả về báo cáo thành tích với Lờ đờ. Bác Thick - hiện tại đang là CEO có tổ chức họp khẩn và ra biên bản rồi. Xanh hôm qua rất hớn hở chờ ngày lên đường nhận nhiệm vụ mới lắm! Đấy làm giai là phải đáng lên giai thế chứ! :LL.
@ ACE PHP! CEO vụ Namninh đang yêu cầu thu gom hàng để chờ đợt nâng giá thành nên anh chị em thông cảm. Sau khi có lệnh chúng em sẽ mang hàng ra show ngay lập tức. CEO đang vẽ sơ đồ thâu tóm một số vùng mới lên cần phải có chiến lược thật sự khoa học và bách chiến bách thắng. Slogan của CEO = Làm cái gì cũng phải đàng hoàng! nên anh chị em đừng sốt ruột nhá! Hình như CEO còn đang liên kết với bên dược phẩm tung ra sản phẩm mới đón lõng lúc tăng giá thành, anh chị em nên đoán biết tình hình để chuẩn bị!:)

thik_di_choi
22-03-2010, 15:53
Cô Cỏ viết thế lày nà ý dư thế nào??? Cô cứ từ chối mãi nên hôm qua đội mình tận dụng thời gian trên đường đi Namninh và Quế Lâm đã tổ chức tuyển chọn 'hàng" để Xanh đi cho có bạn và có kết quả về báo cáo thành tích với Lờ đờ. Bác Thick - hiện tại đang là CEO có tổ chức họp khẩn và ra biên bản rồi. Xanh hôm qua rất hớn hở chờ ngày lên đường nhận nhiệm vụ mới lắm! Đấy làm giai là phải đáng lên giai thế chứ! :LL.
@ ACE PHP! CEO vụ Namninh đang yêu cầu thu gom hàng để chờ đợt nâng giá thành nên anh chị em thông cảm. Sau khi có lệnh chúng em sẽ mang hàng ra show ngay lập tức. CEO đang vẽ sơ đồ thâu tóm một số vùng mới lên cần phải có chiến lược thật sự khoa học và bách chiến bách thắng. Slogan của CEO = Làm cái gì cũng phải đàng hoàng! nên anh chị em đừng sốt ruột nhá! Hình như CEO còn đang liên kết với bên dược phẩm tung ra sản phẩm mới đón lõng lúc tăng giá thành, anh chị em nên đoán biết tình hình để chuẩn bị!:)

Mốc lịch sử thì chưa dám nói đến vì nhiều chuyện dân gian quá, nhưng đáng được coi là "important milestone" nếu sau này có ai viết lại lịch sử của PHP. Có quá nhiều điều kiện thuận lợi trong chuyến đi. Thiên thời: ngày không mưa, đêm lại không nắng, địa lợi: xe du lịch đời mới đưa đón kiểu "phụ khách" (tức là em của chính khách), nhân hòa: mọi người đồng tâm nhất trí hay nói cách khác là "huýt sáo là lên đường" mặc dù toàn người câm và ngọng. Em Go là ít ngọng nhất mà cứ nói số đếm thì lại đếm lại từ 1, 2, 3 .. Tuy vậy các hiếp ảnh gia của đoàn có vẻ chưa hài lòng lắm vì "trời nhiều mây, gió nhẹ" nên công cuộc đi tìm "con nghệ thuật" gặp nhiều khó khăn mặc dù các người mẫu cực kỳ nhiệt tình. Đề nghi mọi người show ảnh cùng cảm nhận cho ACE xem nào.

Hiện giờ, Xanh đang lãnh trách nhiệm nặng nề do đang được mọi người ưu ái. Đôi khi trên bàn nhậu được thương quá cũng khổ Xanh à. Cố lên nhé. Tặng bài thơ cho phấn khởi

Có khi nào trên bàn ăn tấp nập
Ta vô tình gắp phải miếng rau
Mắt lơ đãng không ngờ đang để mất
Một miếng thịt ta đã chọn từ lâu

Biết miếng nào là miếng thịt chưa. Biết rồi thì gắp:D

greenline
22-03-2010, 18:09
Có khi nào trên bàn ăn tấp nập
Ta vô tình gắp phải miếng rau
Mắt lơ đãng không ngờ đang để mất
Một miếng thịt ta đã chọn từ lâu

Bên nọ thịt bên tê rau
Gắp thịt thì tiếc gắp rau sao vừa.
Thôi thì rau lấy muội dưa
Thịt đem kho mặn kẻo thừa bỏ đi:LL

=))=))=))

thik_di_choi
22-03-2010, 18:13
Bên nọ thịt bên tê rau
Gắp thịt thì tiếc gắp rau sao vừa.
Thôi thì rau lấy muội dưa
Thịt đem kho mặn kẻo thừa bỏ đi:LL

=))=))=))

Thôi thì anh cứ thịt đi
Rau dưa còn đó, thiếu gì lúc ăn

Thơ mới sáng tác của tớ đấy. Tư tưởng đấy thì còn lâu mới lên dược CNXH nhá
@Chú Tom: reserve mâm Trầu cau cho anh Xanh nhé

Tommy_ngo
22-03-2010, 18:28
Nhất trí thôi anh à nhưng bác Xanh đi đà nẵng kiếm trầu cau cho anh ý mất rồi , thế có tiếc ko cơ chứ nhưng mà em vẫn để dành phần cho anh Xanh đến sáng thứ 6 :LL

co_mem
22-03-2010, 21:49

Ối rời, em hoa mắt tưởng bài này anh Tom viết nên định thank cái động viên tinh thần tiến bộ viết nhiều chữ và nội dung cụ tỉ, nhìn lại hóa ra bà Tồ (anh Tom đừng giận nhá :D)

Mà bà này đúng là gần lờ đờ có khác, văn sặc mùi báo cáo :D

Tommy_ngo
22-03-2010, 21:59
Anh nói ít Cô lại động viên mà nói nhiều như Tồ , Cô lại chê . Sao người già khó tính thế , Già như anh Xanh nhà mình còn đang lại gạo . Cô nên xem lại đi nhá :LL

vietna
22-03-2010, 23:14
Nam Ninh gần như không ngủ về đêm các bác ạ, chợ đồ nướng thì bán cả đêm. Đi bộ ban đêm ở đây rất hay và an toàn :D

Nam Ninh có món hạt dẻ nướng to vật vã, các bác nhớ mua về làm quà anh em nhá :D

Chitto
22-03-2010, 23:27
Các bác đi Nam Ninh về thì nên chia sẻ với mọi người trong diễn đàn tại các box phù hợp (Châu Á, Hồi ức), không nên chỉ viết với nhau trong topic này.

Dẫu sao chúng ta cũng là thành viên của một diễn đàn lớn chứ không phải chỉ là một nhóm riêng rẽ chỉ có mình với mình, phải không ạ?

Tommy_ngo
23-03-2010, 00:36
Nhà em đang chọn lựa ảnh để đưa lên còn mọi người chỉ nói chuyện ngoài lề thôi , bên em cũng đã có bài rồi . Sau đó sẽ chia sẻ cùng với forum , cám ơn bác đã nhắc nhở :L

thik_di_choi
23-03-2010, 02:28
Các bác đi Nam Ninh về thì nên chia sẻ với mọi người trong diễn đàn tại các box phù hợp (Châu Á, Hồi ức), không nên chỉ viết với nhau trong topic này.

Dẫu sao chúng ta cũng là thành viên của một diễn đàn lớn chứ không phải chỉ là một nhóm riêng rẽ chỉ có mình với mình, phải không ạ?

Báo cáo là sau khi đi về em đã thông báo là coi như đóng thớt "Phượt HP du xuân Nam ninh" bên "Tìm bạn" để có một thớt riêng bên Hồi ức rồi. Hiện tại thớt mới mở cũng đã có câu chuyện làm quà cho ACE. Để rùi từ từ chúng em sẽ chia sẻ

Còn đây là xó bếp bác để ý làm gì. Nhà em vừa rồi bố mẹ đứa cho đi, đứa bắt ở nhà nên về có cãi nhau tí chút. Thêm nữa là việc nóng hổi nên có một số thứ liên quan đến Nam Ninh mà không đáng để ACE bận tâm, bọn em mới lôi về đây nướng củ sắn để chỉ bảo nhau thôi chứ có cỗ bàn gì đâu. Không biết có phải xin phép Tổ dân phố không ạ.

Lãnh đạo lâu ko màng đến bọn dùi đục chấm mắm cáy này nên thấy giật mình nhắc nhở phải không ạ

Kiara
23-03-2010, 08:16
Xó là xó thế nào, hơn 70 ngàn lượt view rồi đấy bố ạ, lên tầm cuốc ra rồi :))

Cụ Chít cứ yên tâm, có những chuyện không thể đưa vào chính sử được nên anh em xôn xao ở đây tí thôi, chứ PHP có chuyến đi nước ngoài đầu tiên với nhau, muốn gào toáng lên với thiên hạ quá đi chứ.;)

vespa
23-03-2010, 09:56
XIN CHÀO CẢ NHÀ !(beer)
.................................................. .................................................. .................................................. .........

greenline
23-03-2010, 17:35
XIN CHÀO CẢ NHÀ !(beer)
.................................................. .................................................. .................................................. .........

Vầng, cả nhà chào anh/chị. :LL

vespa
24-03-2010, 10:38
Chào greenline !
Hân hạnh giới thiệu tui là "anh" chính cống đó.

thik_di_choi
24-03-2010, 11:24
Chào greenline !
Hân hạnh giới thiệu tui là "anh" chính cống đó.

Mời anh uống nước. Thế có việc gì mà rồng lại đến nhà tôm thế này

Tommy_ngo
24-03-2010, 16:51
Sau vụ đi Nam Ninh về bà con show ảnh nhiều quá , mai em mời mọi người off lên kế hoạch đi đứng thứ 6 em ăn hỏi cái nhỉ . Bà con rảnh tầm nào lên tiếng hộ em cái (NT)

thik_di_choi
24-03-2010, 17:01
Sau vụ đi Nam Ninh về bà con show ảnh nhiều quá , mai em mời mọi người off lên kế hoạch đi đứng thứ 6 em ăn hỏi cái nhỉ . Bà con rảnh tầm nào lên tiếng hộ em cái (NT)

Hoành tráng quá nhỉ. Đi off ăn hỏi hả. Đồng ý ngay. Trượt mất vụ đi off dạm ngõ rồi. Thôi nhà mình còn cái off xin dâu với cái off đám cưới là tiễn chú Tom vào cùm

Tommy_ngo
24-03-2010, 17:33
Vâng ạ , Em cũng mong được như thế lắm . Chứ cứ như bây giờ chân trong chân ngoài nhà em cũng sốt ruột , mặc dù em muốn được như chim bay . Ngày mai ACE xem tầm nào rảnh off ở đâu , cho em ngỏ ý vài lời (beer)

thik_di_choi
24-03-2010, 18:14
Vâng ạ , Em cũng mong được như thế lắm . Chứ cứ như bây giờ chân trong chân ngoài nhà em cũng sốt ruột , mặc dù em muốn được như chim bay . Ngày mai ACE xem tầm nào rảnh off ở đâu , cho em ngỏ ý vài lời (beer)

Chú tổ chức thì chú tự đưa ra chương trình hành đông, mọi người theo thôi

bụi đường ca
24-03-2010, 18:16
Nhà mình khi nào show ảnh, cho em xem với. Mấy hôm lượn ra, lượn vào mà chẳng thấy.

thik_di_choi
24-03-2010, 18:19
Nhà mình khi nào show ảnh, cho em xem với. Mấy hôm lượn ra, lượn vào mà chẳng thấy.

Chú này quan liêu ghê. Ảnh show đến cả đống rồi mà không chịu xem. Thế chú mò mẫm làm gì mấy hôm nay. Đây của ông đây

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=6828

Tommy_ngo
24-03-2010, 20:52
Thôi theo ý quan bác ngồi ở đâu cho tiện hay lại nhà lờ đờ nhé cho ấm cúng ( em xin phép LD ) , em đầu óc rối trí quá . Chẳng nghĩ được gì nữa , mai 8h mọi người qua nhà LD ngồi , LD lên tiếng hộ em cái

Kiara
25-03-2010, 08:19
OK, ai đến nhớ mang thêm ghế nhựa :LL

thik_di_choi
25-03-2010, 09:28
OK, ai đến nhớ mang thêm ghế nhựa :LL

Sáng nay 8h qua nhà Lờ đờ thấy đóng cửa. Mọi người họp kín mà không cho mình biết=))

Tommy_ngo
25-03-2010, 09:37
Tối qua bác đi đâu mà ko về nhà để em đưa thư mời , he he . Tối nay 8h nhé mọi người , Em sẽ qua sớm :L

bụi đường ca
25-03-2010, 11:00
Hà Nội - Macau trọn gói 106 USD/khứ hồi, thời điểm bay tháng 5 đến tháng 10. Nhà ai thích đi Macau thì tham khảo http://www.flyvivamacau.com

thik_di_choi
25-03-2010, 11:29
Hà Nội - Macau trọn gói 106 USD/khứ hồi, thời điểm bay tháng 5 đến tháng 10. Nhà ai thích đi Macau thì tham khảo http://www.flyvivamacau.com

VISA HKG như thế nào. Dân HP ta khó xin vào HKG lắm. Anh trước đi công tác mà cơ quan còn phải deposit một đống tiền đấy

bụi đường ca
25-03-2010, 11:59
Bác ơi, tin đồn thế này ạ:

- Khách có nơi sinh Hải Phòng, Hải Dương, Quảng Ninh: Chứng minh công việc ổn định rõ ràng, bản copy hộ khẩu và giấy nghỉ phép. Trường hợp không chứng minh nghề nghiệp đang công tác ổn định phải đặt cọc 3000 USD.

Thực tế qua chat với một em dịch vụ thì thế này ạ:

kingson4: p dat coc
kingson4: 3000usd/khach

Khi em thử ướm là nhiều khách ở HP cùng đi thì em ấy giãy lên đành đạch. Kêu là xin một pax đã khó, giờ một đống, nghi là vượt biên =)). Tuy nhiên vẫn có mời chào:

kingson4: neu nhom ban tat ca di cung nhau thi cu dat coc 3000usd/nguoi ben minh se xin cho.

HK kinh nhỉ. Thôi em đi Macau 2 ngày ngắm tí cũng ok.

thik_di_choi
25-03-2010, 14:58
Bác ơi, tin đồn thế này ạ:

- Khách có nơi sinh Hải Phòng, Hải Dương, Quảng Ninh: Chứng minh công việc ổn định rõ ràng, bản copy hộ khẩu và giấy nghỉ phép. Trường hợp không chứng minh nghề nghiệp đang công tác ổn định phải đặt cọc 3000 USD.

Thực tế qua chat với một em dịch vụ thì thế này ạ:

kingson4: p dat coc
kingson4: 3000usd/khach

Khi em thử ướm là nhiều khách ở HP cùng đi thì em ấy giãy lên đành đạch. Kêu là xin một pax đã khó, giờ một đống, nghi là vượt biên =)). Tuy nhiên vẫn có mời chào:

kingson4: neu nhom ban tat ca di cung nhau thi cu dat coc 3000usd/nguoi ben minh se xin cho.

HK kinh nhỉ. Thôi em đi Macau 2 ngày ngắm tí cũng ok.

Mất công thằng em ơi. Chán òm Macao. Người ta chỉ đi HK và té sang casino thử vận may thôi. Chứ sang Macao chơi không thì vớ vỉn quá. Bay Macao rẻ thì mượn đường này cho trẻ con đi Disneyland với mụ vợ đi vơ vét hàng outlet thôi.

bụi đường ca
25-03-2010, 16:21
Em để ý thấy cái hãng Viva này nó km liên tục ấy. Em thì đăng ký 2 pax đi HK - MC. Để em dò la thêm là có cách nào xin visa dễ thở hơn không. Phương tiện có thể đi hãng Viva này, hoặc có thể bay luôn tới HK bằng HKair hoặc quá cảnh Airasia. Hai hãng này thì chưa khuyến mại gì ráo.

amoreux
25-03-2010, 16:56
e dân mới gia nhập gia nhập gia đình nhà Phượt
là dân HP
muốn tham gia cùng PHP
nhưng hiện tại e đang ở TQ du học, e ở Quảng Châu ạ. Rất thích đi du lịch, có rất nhiều dự định du lịch nhưng đến bây giờ thực hiện được chẳng là mấy(chắc qua TQ học cũng coi là du lịch rồi ấy nhỉ he he) mong các anh chị quán Phượt có thông tin thú vị nào về du lịch đặc biệt là ở TQ thì thông báo với e 1 tiếng nha

bụi đường ca
25-03-2010, 16:58
Em ơi, khi nào nhà ta sang QC thì em giúp đỡ nhé. Mà em có dắt mối buôn bán gì không, đang có mấy ông bà có ý định bỏ nghề phượt đi sang tung của đánh hàng về bán.

thik_di_choi
25-03-2010, 17:21
là dân HP
muốn tham gia cùng PHP
nhưng hiện tại e đang ở TQ du học, e ở Quảng Châu ạ. Rất thích đi du lịch, có rất nhiều dự định du lịch nhưng đến bây giờ thực hiện được chẳng là mấy(chắc qua TQ học cũng coi là du lịch rồi ấy nhỉ he he) mong các anh chị quán Phượt có thông tin thú vị nào về du lịch đặc biệt là ở TQ thì thông báo với e 1 tiếng nha

May quá. Buồn ngủ gặp chiếu manh. theo quyết định của Lờ đờ, từ giờ trở đi ngoài cái ao Đông Nam Á ra, PHP chuyển hướng xâm lược sang TQ. Sẽ có chương trình đi Quảng châu, Thâm Quyến, Chu Hải (ngắn ngày) và Côn Minh, Lệ Giang, Shangrila (dài ngày). Có bạn nằm vùng ở bển thì chắc quân ta thắng to rồi. Giữ liên lạc thường xuyên nhé

Kiara
25-03-2010, 18:11
là dân HP
muốn tham gia cùng PHP

Tiếng khựa thạo rồi nhể, làm tua gai cho bọn chị đê, có mấy kế hoạh đang xây đây:
- Cửu trại câu: T10,11
- Hoàng Sơn: Đợt Tết Dương lịch.

Đới, chả biết là chú/cô nữa nghiên cứu xem. Có ưu đãi đặc biệt cho SV nữa nhé.

Đi khựa điên nhất là ngôn ngữ, chị đặt vé đi Hải Nam vào T4 rồi, đang nghiên cứu thông tin mà điên cái đầu, toàn xủng với xẻng. Khéo phải đi tập thể hình để bo đì leng guých cho dẻo.:)

thik_di_choi
25-03-2010, 18:19
Tiếng khựa thạo rồi nhể, làm tua gai cho bọn chị đê, có mấy kế hoạh đang xây đây:
- Cửu trại câu: T10,11
- Hoàng Sơn: Đợt Tết Dương lịch.

Đới, chả biết là chú/cô nữa nghiên cứu xem. Có ưu đãi đặc biệt cho SV nữa nhé.

Đi khựa điên nhất là ngôn ngữ, chị đặt vé đi Hải Nam vào T4 rồi, đang nghiên cứu thông tin mà điên cái đầu, toàn xủng với xẻng. Khéo phải đi tập thể hình để bo đì leng guých cho dẻo.:)

Có chuột bạch đi Hải nam rồi. T6 em mới được đi

ơ mà tối nay giờ đấy là uống không có mồi thì lấy gì mà N.O.N

Tommy_ngo
25-03-2010, 23:08
Thanks All ACE Phượt HP :L Tối nay em đã mời được mọi người đến buổi off . Xin thành thật cảm ơn mọi người , Em xin phép ngày mai mời ACE 1h ở tại số nhà 151 Hai Bà Trưng đến dự lễ ăn hỏi của em . Pm : 0972 866 866

Go-go-go
26-03-2010, 09:44
Thanks All ACE Phượt HP :L Tối nay em đã mời được mọi người đến buổi off . Xin thành thật cảm ơn mọi người , Em xin phép ngày mai mời ACE 1h ở tại số nhà 151 Hai Bà Trưng đến dự lễ ăn hỏi của em . Pm : 0972 866 866

Vậy là Tôm đã được tẩm bột ướp gia vị đợi ngày cho vào chảo chiên thôi :D. Em hôm nay không đến được đành chúc mừng hạnh phúc anh Tôm trên này vậy. Sang năm anh cho PHP làm bữa trâu non nhé.

bụi đường ca
26-03-2010, 18:10
Em vừa đi đám cưới về. Show vài ảnh:

Trai thanh

Gái lịch

Thợ ảnh dạo

Tommy_ngo
26-03-2010, 18:29
Em đã về đến nhà , Ngày hôm nay em cám ơn ACE Phượt HP đã đến chia vui cùng Em . Xin dành tình cảm đặc biệt với bạn Tồ & Bụi đã ko ngại nhảy rào trèo tường để giúp em có những tấm ảnh đẹp chia sẻ cùng mọi người , Thanks All :L

Totochan
26-03-2010, 19:25
He he! Chúc mừng chú Tôm đã lên chảo! Đời sang trang từ đây! Ngày mai trời sẽ nắng!!!! Từ giờ phút long trọng này chú chính thức có Romooc!
(beer)
Râu nhà phượt này :

https://lh5.ggpht.com/_HUfS-LR-ymI/S6yko2Ox1PI/AAAAAAAABwE/zVm0wra65Ag/s512/DSC_2092%20%28138%29.jpg

Người " sắt" của ngày hôm nay đây. Mảnh chai hả, vớ vẩn dưới bottom của anh, gai bưởi ư, vớ vẩn với da anh!!!!(c)Đẹp trai chưa! Súng ống hoành tráng không????!!!!
Hớn hở vì gặp được cô dâu xinh (Tối nay thế nào Tôm cũng mời ăn cơm thân mật!)

https://lh3.ggpht.com/_HUfS-LR-ymI/S6yloOGeYII/AAAAAAAABwI/_X7GYkxF6BA/s512/DSC_2052%20%2898%29.jpg

(Các bác thông cảm, em chụp nó ở máy đẹp lắm nhưng tải lên Picasa trông củ chuối thế!!!!=)))

Totochan
26-03-2010, 19:31
[QUOTE=bụi đường ca;174454]Em vừa đi đám cưới về. Show vài ảnh:

[CENTER]Trai thanh

Giải thích thêm - đây là đội bê lễ (dự bị)của đám hỏi hôm nay! Tèn ten...
@ bụi! Chú show hàng đeee!!!!

thik_di_choi
26-03-2010, 19:38
Vì cái ăn hỏi chú Tom mà giwof này vẫn miệt mài cày xới bù lại thời gian đi hỏi vợ cho thằng em. Không biết hôm nay có ai thèm đóng vai chính như thế này không nhỉ.

Hy vọng nếu có thêm sự kiện marriage trong PHP năm nay tớ sẽ xung phong phụ trách khoản bê lễ (cho Phượt tân lang) và đỡ lễ (cho Phượt tân nương). Nhưng nếu phải phụ trách cả hai thì bác nào support em nhé

Đồ chơi Hitech
26-03-2010, 20:28
là dân HP
muốn tham gia cùng PHP

May quá. Buồn ngủ gặp chiếu manh. theo quyết định của Lờ đờ, từ giờ trở đi ngoài cái ao Đông Nam Á ra, PHP chuyển hướng xâm lược sang TQ. Sẽ có chương trình đi Quảng châu, Thâm Quyến, Chu Hải (ngắn ngày) và Côn Minh, Lệ Giang, Shangrila (dài ngày). Có bạn nằm vùng ở bển thì chắc quân ta thắng to rồi. Giữ liên lạc thường xuyên nhé

Từ 21 đến 25/04 hội Nhậu HN có 2 bác là 25ltk và Herovdc đi Quảng Châu. Thâm Quyến đấy ạ. Các bác Phượt Hải Phòng có đi cùng không?

bụi đường ca
26-03-2010, 20:46
Đội bê lễ dự bị

Đội trưởng đội bê lễ

Oh my God!!! Where is Chú Rể????? https://farm5.static.flickr.com/4013/4464855342_263d5b8b89.jpg

2010 Wedding Suit????

Sướng vì có vợ

Đem cái sướng khoe với Bác

Qua sông, hết đời trai

bụi đường ca
26-03-2010, 20:55
Trả phí sướng

co_mem
26-03-2010, 21:22
Chúc mừng anh Tom nhé! Năm nay anh được mùa nhất PHP đấy ;)

Sr anh vì hôm qua đã hẹn nhưng hôm nay lại có việc đột xuất ở cơ quan nên không về được :(

Tommy_ngo
26-03-2010, 21:34
Năm nay anh lộc rồi , Ẵm cả mẹ lẫn con :D Thế còn cô thì sao ? Cỏ lúc nào cũng phải Xanh nhá (beer)

FBI
27-03-2010, 08:01
26 - 3 thanh niên trai tráng lo việc nước non, còn chú Tom lại thản nhiên bỏ đi làm việc riêng. Nhất chú!

Totochan
27-03-2010, 13:12
Đội trưởng đội bê lễ

Chú xem lại tí. Quả này là đội trưởng cắn móng tay vì nhiều thứ xinh tươi cơ.

[

thik_di_choi
28-03-2010, 22:31
Nhiều thứ ngon quá nên đang lọc hàng. Hat bí mà lẫn cả vỏ trong mồm thi chịu làm sao dc

Tommy_ngo
28-03-2010, 22:37
Phuot ra phong nen nay nhin choi mat qua , em an hoi xong sang hom sau di le o chua huong voi doi ban luon . Den vua nay moi ve phi voi sang nha vo de lai mat , Dung 9h 30 toi moi co mat o nha Vo .

thik_di_choi
28-03-2010, 22:55
Phuot ra phong nen nay nhin choi mat qua , em an hoi xong sang hom sau di le o chua huong voi doi ban luon . Den vua nay moi ve phi voi sang nha vo de lai mat , Dung 9h 30 toi moi co mat o nha Vo .

Kinh quá. Vợ viết hoa cơ đấy. Phen này có sự thay đổi lớn về chất đây

Tommy_ngo
29-03-2010, 00:02
Bác cứ nói thế em ngại , pm riêng bác Thick em đi lễ ở Chùa Hương có xách 5 lít rượu Mơ ở Chùa Tuyết về phục vụ off của ACE HP (c)

thik_di_choi
29-03-2010, 11:00
Bác cứ nói thế em ngại , pm riêng bác Thick em đi lễ ở Chùa Hương có xách 5 lít rượu Mơ ở Chùa Tuyết về phục vụ off của ACE HP (c)

Thế thì làm thôi. Cái tang rịu mơ này để lâu nó nguội là mất ngon đấy. Lờ đờ với mấy tên lang bạt kỳ hồ nhảy xuống sông Hàn vớt xác pháo hoa đã ngoi lên chưa hử. Hay là bơi về bến đò hàn thăm cụ Trạng Trình rồi. Xem tuần này off tổng kết vụ Tung của với dập dòm vụ Cô tô đợt Giỗ tổ đi

Tommy_ngo
29-03-2010, 11:29
Nhất trí thôi bác à , năm nào em cũng xách can 5 lít toàn cốt mơ xịn của quán quen để dành . Mỗi tội thịt rừng ko xách về được thôi

Go-go-go
29-03-2010, 11:35
@@ PHP NanNinh
Tuần vừa rồi em bận quá chưa làm quyết toán thu-chi cho mọi người được. Tuần này em xin PM bản hạch toán a. Bác Thick xem thế nào tổ chứ buổi off để ace đi nộp-thu cho đầy đủ.

thik_di_choi
29-03-2010, 11:54
Không có vấn đề gì cả. Anh đang đăng tìm trẻ lạc trong Đà nẵng rồi off một thể. Thứ tư 31.Mar cho nó hết quí đi nhể.

cuongtax
29-03-2010, 12:09
Cả nhà mình off nhanh nhanh lên tý, 1-2/4 em lại bị vắng mặt mất rồi. Bác Thik chốt 31/3 off đi còn kịp xử lý cái can 5l của Tom.:D

thik_di_choi
29-03-2010, 13:03
Cả nhà mình off nhanh nhanh lên tý, 1-2/4 em lại bị vắng mặt mất rồi. Bác Thik chốt 31/3 off đi còn kịp xử lý cái can 5l của Tom.:D

Tối 31/03 PHP off để tổng kết quí I, bàn kế hoạch công tác Quí II. Địa điểm ở đâu sẽ thông báo sau

thik_di_choi
29-03-2010, 14:43
Mà các ông các bà nhiều hàng Guilin thì show hàng đê. Hôm ấy cái máy còi hết pin nên hết hàng rồi. Tự dưng thấy thằng em ăn hỏi mà ai nấy đều rạo rực hết lên à, quên cả post bài. Ai có rồi thì định làm ván nữa, ai chưa oánh thì định làm hai ván liền cho nó đỡ vã.

PHP đã có đội lễ lạt ăn hỏi đám cưới: bê, đỡ, bắn, phá, quay ...Đừng để mới khai trương đã phá sản. Đề nghị ai đang chơi cướp cờ thì cướp nhanh lên hoặc thỏa thuận nhường cờ nhau để còn quấn cờ. Nếu tiện ta có thể cưới theo kiểu Pôn Pốt cho nó vui

hongphi
29-03-2010, 16:27
Lâu rồi em không update nên không theo kịp các bác. Vào đọc trộm bài của các bác chẳng hiểu gì xất..:d Bác thík nói gì thì nói rõ hơn chút cho nhà em hiểu được không để còn thực hiện...?

thik_di_choi
29-03-2010, 16:41
Lâu rồi em không update nên không theo kịp các bác. Vào đọc trộm bài của các bác chẳng hiểu gì xất..:d Bác thík nói gì thì nói rõ hơn chút cho nhà em hiểu được không để còn thực hiện...?

Đây mới chuyển qua Sở Thông tin truyền thông thực tập nên thông tin đưa ra mang tính tuyên truyền là chính thôi, không ám chỉ ai cả. Mới lại cũng đang quảng cáo cho cái dịch vụ kia nên nhiều thứ là hay "nói thách". Chắc có vài tên giật mình

@Hong phi: thì cũng từa tựa như trò chơi cướp cờ ở cái tuổi thơ đầy mụn nhọt thôi. Có cái cờ mà hai bên đều muốn cướp nhưng cũng muốn nhường bên kia cướp. Túm lại là kết quả nào thì xuống tất tay một lần, thua làm lại ván khác chứ đừng như chơi cướp cờ, muốn cướp nhưng không dám. Đến khi thằng kia nó cướp mất tiếc của đuổi theo đòi lại thì ôi thôi muộn mất rồi

@FBI, Tồ: thống nhất không chơi cướp cờ nữa nhé

LGchocola
29-03-2010, 16:58
Thưa cả nhà! (wait)
Em rón rén hỏi tí. Em nghe loáng thoáng có từ Cô Tô!
Khi nào và bao giờ đấy ạ?!

thik_di_choi
29-03-2010, 17:07
Thưa cả nhà! (wait)
Em rón rén hỏi tí. Em nghe loáng thoáng có từ Cô Tô!
Khi nào và bao giờ đấy ạ?!

Biệt tích giang hồ. Hôm nọ anh nghe mấy thằng câm nó đồn với mấy thằng điếc là mấy thằng mù nó nhìn thấy cô có boyfriend và going to get maried. Xôn xao dư luận, tốn mất bao nhiêu rịu cùng với lực lượng của bác FBI mà vẫn không rõ thực hư ra sao. Nếu đó là tin của nhạc sỹ Đoàn Chuẩn thì anh sẽ kiến nghị Lờ đờ đại xá về việc lười đi off (nhưng không biết tất cả có đồng ý không nữa). Còn kế hoạch Cô tô anh có draft rồi. Sẽ đi vào một ngày mà đêm sẽ không có nắng. Thứ 4 (31.Mar) off để bóng bàn. Thế ý cô như thế nào

LGchocola
29-03-2010, 18:20
Ấy chết! Bác Thích nói thế Lào Ý chứ!!. Em là em vẫn đi hóng đều ấy chứ ạ. Ộp lớn ộp nhỏ có vắng mặt em đâu ạ? Có mỗi vụ ộp hôm Nam Ninh vửa là em không theo thôi, vì em biết em không đi được mà cứ vào ấy hóng thì về nhà thế nào cũng sinh bệnh.:D
Vụ Cô tô này em cũng vẫn xin hóng. Em trượt vụ này với bác Gạo từ năm ngoái.Không biết bơi mà sao hợp với sông nước quá, cứ đi chỗ nào có nhiều nước là em thấy hào hứng rồi.(c)

thik_di_choi
29-03-2010, 18:23
Thế lào là thế lào. Có lực lượng theo dõi cẩn thận ghi vào "sổ thù vặt" rồi. Cô cãi làm sao được. Muốn thanh minh thanh nga thì tối thứ tư này tự làm hoặc thuê luật sư tùy cô

hongphi
29-03-2010, 18:23
Đây mới chuyển qua Sở Thông tin truyền thông thực tập nên thông tin đưa ra mang tính tuyên truyền là chính thôi, không ám chỉ ai cả. Mới lại cũng đang quảng cáo cho cái dịch vụ kia nên nhiều thứ là hay "nói thách". Chắc có vài tên giật mình

@Hong phi: thì cũng từa tựa như trò chơi cướp cờ ở cái tuổi thơ đầy mụn nhọt thôi. Có cái cờ mà hai bên đều muốn cướp nhưng cũng muốn nhường bên kia cướp. Túm lại là kết quả nào thì xuống tất tay một lần, thua làm lại ván khác chứ đừng như chơi cướp cờ, muốn cướp nhưng không dám. Đến khi thằng kia nó cướp mất tiếc của đuổi theo đòi lại thì ôi thôi muộn mất rồi

@FBI, Tồ: thống nhất không chơi cướp cờ nữa nhé

Em đã lơ mơ hiểu ý bác.(c) Bác quả xứng đáng được bầu làm phó thường trực của "Lờ đờ",lo cho anh em PHP từ miếng ăn đến giấc "NGỦ"..:D
Đề nghị bác CVN cho em đặc cách được thank bác thik này 100 lần/bài nhé,,!(c)(c)(c)

25ltk
29-03-2010, 18:33
Em đã lơ mơ hiểu ý bác.(c) Bác quả xứng đáng được bầu làm phó thường trực của "Lờ đờ",lo cho anh em PHP từ miếng ăn đến giấc "NGỦ"..:D
Đề nghị bác CVN cho em đặc cách được thank bác thik này 100 lần/bài nhé,,!(c)(c)(c)

Hồng Phi thứ 7 tuần này sang Diêm Điền chơi với đội nhậu Hà Nội không? Thứ 7 đi CN về?

LGchocola
29-03-2010, 18:46
Thế lào là thế lào. Có lực lượng theo dõi cẩn thận ghi vào "sổ thù vặt" rồi. Cô cãi làm sao được.
Ôi bác! Có Giời xanh chứng giám!! Cơ mà có đôi khi Giời mỏi mắt, chớp chớp, thành ra không để ý tới em. Thôi thì dân đen đôi khi bị áp bức, quan trên nói sao thì em nghe vậy.

Tommy_ngo
29-03-2010, 20:02
Quan nói mà nghe theo thì chết với quan rồi , Quan ơi cho em 1 chân theo quan nhé :))

Go-go-go
29-03-2010, 20:35
Ôi bác! Có Giời xanh chứng giám!! Cơ mà có đôi khi Giời mỏi mắt, chớp chớp, thành ra không để ý tới em. Thôi thì dân đen đôi khi bị áp bức, quan trên nói sao thì em nghe vậy.

Tình hình là chị LG nghe theo quan bác thuê Luật Sư biện hộ hay là để giời Xanh chứng giám đây =)). Nghe câu này có ối người đang lọ mọ Mekong, ngẩn ngơ sông Hàn ắt hơi đấy chị à. Bác Thik xem thế nào chứ vụ này em thấy bác phải cầu cứu thẩm phán trung ương mới xong :help.

thik_di_choi
29-03-2010, 21:34
Tình hình là chị LG nghe theo quan bác thuê Luật Sư biện hộ hay là để giời Xanh chứng giám đây =)). Nghe câu này có ối người đang lọ mọ Mekong, ngẩn ngơ sông Hàn ắt hơi đấy chị à. Bác Thik xem thế nào chứ vụ này em thấy bác phải cầu cứu thẩm phán trung ương mới xong :help.

Luật pháp là để bảo vệ giai cấp thống trị. Mà anh có dám làm quan đâu. Anh mới phê bình nhè nhẹ mà đã giật mình kêu lên tận Giời xanh rồi. Giời cao lắm, gọi ở dưới đất cho nó gần. Anh sợ là vụ này xử việc nhẹ lại ra việc tày đình đây. Nhiều chiện đây
@Tồ: trưởng thông tấn xã mất mặt lâu quá nhỉ. Vụ này em cũng có liên đới à nha

thik_di_choi
29-03-2010, 21:38

Chẳng qua là cùng cảnh ngộ với bác FBI đang xả bên recycle thôi. Nên bầy sẵn mấy cái bánh vẽ cho anh em cùng đớp nhưng lại chui vào rọ chứ khổ một mình thì chim cú lắm. Chứ chỗ "NGỦ" em chẳng dám lo đâu. Các bác chưa đi bộ đội nhưng không khéo còn biết về đời lính rõ hơn cả bọn em ấy chứ

hongphi
30-03-2010, 08:53
Hồng Phi thứ 7 tuần này sang Diêm Điền chơi với đội nhậu Hà Nội không? Thứ 7 đi CN về?

Ngày đó em không đi được rồi bác ơi! Em bận đi "nhổ cỏ":D

thik_di_choi
30-03-2010, 08:58
Ngày đó em không đi được rồi bác ơi! Em bận đi "nhổ cỏ":D

Sao lão Ngố mời mỗi Hongphi nhỉ. Nhà này có bao nhiêu người mà toàn người nhậu tốt. Hongphi còn chưa được chen vào top 10 đâu.
@Hongphi: nhổ cỏ để chăm cây hay nhổ cỏ để mang cỏ về đới

LGchocola
30-03-2010, 09:19
Ấy chết, em Go nói thế này oan cho chị. Có nhiều quan bác ở đây nên chị cẩn trọng trong câu chữ lắm. Chị là chị kêu Giời xanh ấy chứ đâu có dám kêu giời Xanh!! Quan bác cũng nhắc nhở rồi : luật pháp là để bảo vệ giai cấp thống trị. Phận cây cỏ, mạt lắm em ạ :D
@ Bác Thick : Em là em có ý kiến nhỏ với bác thế này. Phải phạt bác ạ! Cho chừa cái kiểu " trốn việc ăn đi về nhà " ấy đi. Theo em là bác cứ kêu nó ra, có bao nhiêu của ngon vật lạ bác bắt nó ăn hết cho em, bắt nó nghiến răng mà nhai xem lần sau nó có dám gọi mà không có mặt không??!! Cơm mời không ăn lại cứ thích ăn cơm phạt.
Dạ, gì chứ bác mà xử công minh như trên, em không dám không nghe ạ.:)

thik_di_choi
30-03-2010, 09:32
Ấy chết, em Go nói thế này oan cho chị. Có nhiều quan bác ở đây nên chị cẩn trọng trong câu chữ lắm. Chị là chị kêu Giời xanh ấy chứ đâu có dám kêu giời Xanh!! Quan bác cũng nhắc nhở rồi : luật pháp là để bảo vệ giai cấp thống trị. Phận cây cỏ, mạt lắm em ạ :D
@ Bác Thick : Em là em có ý kiến nhỏ với bác thế này. Phải phạt bác ạ! Cho chừa cái kiểu " trốn việc ăn đi về nhà " ấy đi. Theo em là bác cứ kêu nó ra, có bao nhiêu của ngon vật lạ bác bắt nó ăn hết cho em, bắt nó nghiến răng mà nhai xem lần sau nó có dám gọi mà không có mặt không??!! Cơm mời không ăn lại cứ thích ăn cơm phạt.
Dạ, gì chứ bác mà xử công minh như trên, em không dám không nghe ạ.:)

Được đấy em ạ. Anh đã có thực đơn rùi. Toàn món ngon. Cũng thương tình em sẽ bị phạt nặng vậy nên mọi người sẽ ưu tiên cho một mình em giao dịch với quán thôi. Ai mà lơn xơn tranh giành việc đó với LG là :T cái chết ngay

hoagao
30-03-2010, 10:23
Gớm, có mấy hôm mà vào nhà mình đọc một lèo mấy trang liền, bao nhiêu là chuyện, thấy ngay chữ Cô Tô! Thảo nào em cứ hắt xì!
Em đăng ký với bản Draft của bác Thik nhá! Em lại được đi theo nói leo thôi chứ không phải làm lítđờ bất đắc dĩ như vụ Ngọc Vừng năm ngoái.
@ LG: bác đã được bầu làm hoa hậu của PHP rồi thì chuẩn bị bikini làm vũ khí oanh tạc Cô Tô nhá!

thik_di_choi
30-03-2010, 10:28
Về vụ địa điểm off, Lờ đờ thấy thế nào khi tiến hành quả "mộc tồn" nhỉ. Trời đang mát mát mà mai lại là 16 rùi. Đổi món cho nó khác đi mà như vây mới oánh hết rịu của chú Tom

Kiara
30-03-2010, 11:11
Khổ nhỉ, lờ đờ phải quyết cả vụ ăn con gì, uống (rịu) cây gì nữa à?

Từ giờ lờ đờ làm lãnh tụ tinh thần, còn gi gỉ gì gi, chú Thik quyết hết nhá.

Làm bữa bổ nhiệm Ban Lờ Đờ đê......

@All: Đà Nẵng rét lắm, ngồi xem ở khán đài, gió to, co hết cả lại dzồi.

bụi đường ca
30-03-2010, 11:58
Co thì có kim khêu ra chị ạ.

thik_di_choi
30-03-2010, 13:40
Khổ nhỉ, lờ đờ phải quyết cả vụ ăn con gì, uống (rịu) cây gì nữa à?

Từ giờ lờ đờ làm lãnh tụ tinh thần, còn gi gỉ gì gi, chú Thik quyết hết nhá.

Làm bữa bổ nhiệm Ban Lờ Đờ đê......

Chẳng dám sun đâu. Có người trông thấy cả nhà lờ đờ ở Hội An dzui dzẻ lắm. Cái vụ thịt chó này thấy bảo bác Hắc Cường có vũ khí bí mật nên để khai hỏa (coi như bắn pháo hoa) nên trân trọng hỏi trước không lại ca bài "nỗi buồn người cầm súng". Nếu ra quán không thì có hai địa điểm: Biên Lương (đường Lam Sơn -Đằng Giang) hoặc Tuấn Thức (chó chặt đường Lê Hồng Phong). A chị em có ủng hộ không thì ném gạch đá đi

greenline
30-03-2010, 13:52

Khổ thân lờ đờ, ngồi đó rét là phải. Trước khi đi em đã cảnh báo phòng chống mưa gió cẩn thận rồi. Vừa rét vừa run rẩy, khán đài dập dình thì ... ôi thôi. :LL Vậy mà sáng hôm giá vé lên những 600k/ vé. :)) Hôm sau trời mưa, giá rớt, đi từ xa đã thấy thiên hạ mời chào mua vé. Các bạn dũng cảm xung phong đội mưa lên khán đài ngồi được hứng thêm khói bụi ngập đầu. :shrug: Ơn giời em gặp may được leo nhà dân trú mưa, chụp chả ăn thua. :shrug:

greenline
30-03-2010, 13:56
Nếu ra quán không thì có hai địa điểm: Biên Lương (đường Lam Sơn -Đằng Giang) hoặc Tuấn Thức (chó chặt đường Lê Hồng Phong). A chị em có ủng hộ không thì ném gạch đá đi

Thịt chó Biên Lương ngồi nhà sàn khoanh chân cũng ổn, ngồi đông thoải mái. Tuấn Thức thì em chưa ăn, no comment.

thik_di_choi
30-03-2010, 14:16
Thịt chó Biên Lương ngồi nhà sàn khoanh chân cũng ổn, ngồi đông thoải mái. Tuấn Thức thì em chưa ăn, no comment.

Thế thì Biên Lương. Tớ sẽ đặt chỗ trước. Cái món này đợi lâu khó chịu lắm. Đề nghị mọi người cố gắng đúng giờ

@Em Go phang cái SMS cho mọi người: [email protected] thịt chó Biên Lương, đường Lam sơn (nối từ Văn cao ra An đà). Nhớ đi lối Quán bà mau vào hoặc ngã tư Big C lên thì mới thuận đường nhé.

@Chú Tom: mang rịu đến sớm nhé

Kiara
30-03-2010, 14:30
À, vũ khí bí mật thì phải đi mua chó nguyên con về kia, để chị hỏi lại đã nhé, xem thằng chả ấy còn ở đây hay về nước rồi.

@Xanh: Bọn chị với Gạo mất 350k/chỗ, nó dặn là phải vào sớm giữ chỗ, 5h30 tại vị rồi, chả kịp ăn gì, cụ nó, gió ù cả tai, váng cả đầu, đói, rét, ếch đi được ái, trẻ con kêu inh lên. Hôm sau rút kinh nghiệm chả thèm mua vé, ra quán nhậu chếch khán đài A, mất có 300k tiền nhậu + 40k tiền ghế cho trẻ con đứng, xem chuẩn luôn. Bọn trẻ con bẩu: Biết thế này hôm qua ra đây xem có phải sướng không:))

@All: Mà cả nhà ạ, anh Xanh anh í kiêu lắm, vào trong nớ, xa quê, có mấy đứa PHP gặp nhau mừng mừng tủi tủi, em Gạo mất 50k tiền xe ôm mới gặp được lờ đờ, chú KO mất cả ngủ để sắp xếp cho PHP ngồi buôn, thế mà chú í có ỏ ê gì đâu :LL

thik_di_choi
30-03-2010, 14:36
À, vũ khí bí mật thì phải đi mua chó nguyên con về kia, để chị hỏi lại đã nhé, xem thằng chả ấy còn ở đây hay về nước rồi.

@Xanh: Bọn chị với Gạo mất 350k/chỗ, nó dặn là phải vào sớm giữ chỗ, 5h30 tại vị rồi, chả kịp ăn gì, cụ nó, gió ù cả tai, váng cả đầu, đói, rét, ếch đi được ái, trẻ con kêu inh lên. Hôm sau rút kinh nghiệm chả thèm mua vé, ra quán nhậu chếch khán đài A, mất có 300k tiền nhậu + 40k tiền ghế cho trẻ con đứng, xem chuẩn luôn. Bọn trẻ con bẩu: Biết thế này hôm qua ra đây xem có phải sướng không:))

@All: Mà cả nhà ạ, anh Xanh anh í kiêu lắm, vào trong nớ, xa quê, có mấy đứa PHP gặp nhau mừng mừng tủi tủi, em Gạo mất 50k tiền xe ôm mới gặp được lờ đờ, chú KO mất cả ngủ để sắp xếp cho PHP ngồi buôn, thế mà chú í có ỏ ê gì đâu :LL

Thía lần này nhiều người mắc lỗi quá. Chắc lại mải vui lại quên hết lời ACE dặn dò rùi

greenline
30-03-2010, 16:19

Úi giời, gọi cho lãnh đạo thì được chỉ đạo: tưởng đến sớm thì qua ăn, muộn thì thôi. Vậy là ôi thôi ... :(( Buổi chiều thì em thật, sấp ngửa đi tìm chỗ chụp khổ bỏ mi.a. Hôm sau thì mưa gần chết chẳng đi được đâu. Ngồi hóng mãi chả thấy lãnh đạo chỉ đạo gì cả. :(

thik_di_choi
30-03-2010, 16:32
Úi giời, gọi cho lãnh đạo thì được chỉ đạo: tưởng đến sớm thì qua ăn, muộn thì thôi. Vậy là ôi thôi ... :(( Buổi chiều thì em thật, sấp ngửa đi tìm chỗ chụp khổ bỏ mi.a. Hôm sau thì mưa gần chết chẳng đi được đâu. Ngồi hóng mãi chả thấy lãnh đạo chỉ đạo gì cả. :(

Thế thì chết rồi. Là thanh niên trai tráng thì phải chủ động chương trình chứ nhể. Ngồi vào bàn là phải vồ lấy bài chia ngay may ra nhất được ván đầu có phải đỡ khổ hơn không. Lờ đờ chỉ đạo thế là chuẩn rồi, đại ý là sớm hay muộn, xa hay gần đến hay không thì kệ xác chú tức là hiểu thế nào cũng được. Còn chú không lo được thân chú thì chú không xin ý kiến chỉ đạo thì thôi chứ. Lờ đờ còn lo cho 4 đứa vừa lớn vừa bé, thời gian đâu mà chỉ đạo nữa. Mà cái lúc ấy chú đang ở chỗ sướng thì có gọi Lờ đờ không. Chiều mai share ảnh nhé