PDA

View Full Version : Dân Hải Phòng buôn chuyện (Phần 2)

Pages : 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11

nana_moi
11-08-2010, 11:24
Thế đã được sự đồng ý của bác ELL chưa mà A Tommy dám thay trời hành đạo thế. Cũng được thôi ah. vậy chăm sự nhờ A giúp đỡ .hahha. Nhưng có gì thì A nhẹ tay thôi nhé, ko lính mới mà mạnh tay quá là hỏng đấy. Hiiiiiiiii
Bác Ell ngâm ớt làm gì thía A Tommy????????????????

nana_moi
11-08-2010, 11:40
Êu ơi thứ 6 này gặp mặt được các zai nhân ôm hôn thắm thiết ah? Vậy phải xem zai nhân đến đâu đã thì mới dại zai 1lần được chứ. hohohho. Được lựa chọn thì.............................hihihih

thik_di_choi
11-08-2010, 11:41

Chuyện dân gian không phải chính sử - trích nhời bác FBI. Em để ý làm gì
Bác Ell bác ấy có ớt gia truyền nhưng lâu không xài nên nó khô mất. Nay bác ấy muốn ngâm cho nó tươi lại với hy vong nó cay hơn

@Tom: Chú hỗ trợ kỹ thuật chứ không lại hỏng hết, đến vứt cho ngan nó cũng chẳng thèm ăn đâu

nana_moi
11-08-2010, 11:44
Thế là chuyện của dân gian àh? Vậy E ko có ý kiến gì nữa. Hiii. Các bác cứ tự xử thôi......................

co_mem
11-08-2010, 12:12
Bác Ngố (và các bác a dua) cứ chuẩn bị tiền mời ACE đi là vừa, Hương đã tuyên bố đi theo em Vitvit vào ĐN tìm zai mới rồi (Nghe đồn chân dài mét bảy), A Phi cũng tuyên bố thích nghe em Su hát rồi (đèn xanh to lắm). Còn thật hay giả thì đến Tháng...10 bác cũng không biết được đâu, vì cửa sau nhà A Phi mở ra phố... gần cửa hậu chung cư nhà em.
Mà, cái vụ này sao mà "hot" thế nhỉ, vòi rồng dập không tắt, thảo nào mà dạo này khách vào trang hóng hớt còn nhiều hơn cả mem (6 mem và 11 gét).

Thôi rồi, thế là nhà cửa của nhau biết hết cả rồi còn đâu... giờ có khi họ đang giả vờ lảng để lừa ace rồi...

Hương xưa
11-08-2010, 13:20
Thôi rồi, thế là nhà cửa của nhau biết hết cả rồi còn đâu... giờ có khi họ đang giả vờ lảng để lừa ace rồi...

Sai, không phải lảng để lừa ACE mà là lừa ...bác Ngố và các bác a dua để ACE đi ăn hải sản, ý tốt của chị như thế mà em không hiểu, chả cám ơn thì thôi lại còn...

25ltk
11-08-2010, 13:20
Bác Ngố (và các bác a dua) cứ chuẩn bị tiền mời ACE đi là vừa, Hương đã tuyên bố đi theo em Vitvit vào ĐN tìm zai mới rồi (Nghe đồn chân dài mét bảy), A Phi cũng tuyên bố thích nghe em Su hát rồi (đèn xanh to lắm). Còn thật hay giả thì đến Tháng...10 bác cũng không biết được đâu, vì cửa sau nhà A Phi mở ra phố... gần cửa hậu chung cư nhà em.
Mà, cái vụ này sao mà "hot" thế nhỉ, vòi rồng dập không tắt, thảo nào mà dạo này khách vào trang hóng hớt còn nhiều hơn cả mem (6 mem và 11 gét).

Hơ hơ, nếu mà thế thật thì lão Ngố được PHP mời bữa nhậu hải sản. Nhưng mà em Hương với Hồng Phi đã gặp nhau rồi à???;);)

1402HP
11-08-2010, 14:34
Lính mới lính mới. Please help me

hoagao
11-08-2010, 14:44

Su là cái Tễ ở Trung
Ương thì xa lắm mà Hương lại gần
Gần mà còn cứ lần chần
Bỏ đi xa nữa còn cần ai hơn?
Chân mét bảy á? chỉ bông lơn
Đồng ta, trâu-cỏ còn hơn khối lần!

Lờ đờ bày chỗ, xí phần
Bảo toàn lực lượng ta cần thực thi!

co_mem
11-08-2010, 14:45
Sai, không phải lảng để lừa ACE mà là lừa ...bác Ngố và các bác a dua để ACE đi ăn hải sản, ý tốt của chị như thế mà em không hiểu, chả cám ơn thì thôi lại còn...

Hí hí, thế có nghĩa là lảng để bác Ngố phải mời ace đi hải sản, xong phần lão Ngố rồi thì HươngPhi lại xáp vô và mời ace hải sản tiếp để báo cáo abc... xong màn báo cáo abc thì ace chuẩn phong bì đi ăn cơm bụi chất lượng cao... phải hông Hương? khổ em mắc bệnh trình bày và giàu trí tưởng bở :D

E thank Hương rồi đấy nhá

thik_di_choi
11-08-2010, 14:46
Lính mới lính mới. Please help me

Véo cằm. Giúp cái gì nào

hongphi
11-08-2010, 14:52
Anh Phi à
Chê là chê thế nào,từ bé đến giờ anh chưa nghe câu nào ngọt hơn câu này. Mặc dù sắp "mừng thọ" rồi...:))

@25ltk : Bác thua kèo này là chắc đến 90% rồi,chuẩn bị đi bác nhé..:D

thik_di_choi
11-08-2010, 15:00
Chê là chê thế nào,từ bé đến giờ anh chưa nghe câu nào ngọt hơn câu này. Mặc dù sắp "mừng thọ" rồi...:))

Câu này mới ngọt như đường cát thôi. Còn câu mát hơn đường phèn chắc để Phi trả nhời

smiley
11-08-2010, 15:01
E chào cả nhà. E cũng là lính mới của Hải Phòng đây. Hôm thứ 6 tuần này E sẽ ra mắt cả nhà( NOTE: E sẽ đi cùng Mama Chuê " bí danh: Háo sắc, nên đề nghị A nào đẹp zai thì tránh xa dùm E nhé" nhà E). Rất vui được gặp mọi người và cùng nhau thể hiện khả năng tiềm ẩn của mình mà chưa được khai quật nhé. HIIIIII

Này nana_moi, bình tĩnh tự tin không cay cú nhé. Không muốn làm hàng xách tay thì tui chuyển thành hàng xách chân, hay cắp nách nhỉ? hahaha........
Ai lại đem quẳng cáo thế, oan cho tui, đã háo được chút nào đâu. Tui mà chống thì khỏi đòi ăn cỗ nhé! :D.
@thik: Nhất định em phải đi để xem bac Ell và bac Tom thể hiện sự ga lăng nữa chứ. Em ngoài cái tật ham ăn, độ hóng hớt cũng cao nên dù đến muộn cũng sẽ co cho đủ thời gian chém gió bác ah.

co_mem
11-08-2010, 15:04
Ều ơi tìm lồi mắt mới thấy cái danh sách này nằm bẹp dí dưới đám giai gái đang kưa nhau.
Em điểm danh lại cái nào

1-10. Kiara + đội Gà
11. Blackcat
12. Go-go-go
13. Hoagao
14. Hongphi
15. Ell
16. LGchocola
17. Cuongtax
18. Dep
19. FBI
20. Co_mem
21. Kopiko
22. Guốc
23. Tồ
24. Tom
25. H2Q (đề nghị đổi nick thành H2O cho dễ nhớ
26. Hoang Thu Huong
27. Đất
28. Trí Thọ
29. Miss-simple
30. Smiley
31. Nana_moi
32. Ollo
33. Mink79
34. Bachduong
35. Ngo1 (bạn nào í nhỉ :) )
36. Nem

Đủ chưa nhỉ, thiếu ai hú cái để e thêm ạ

Tommy_ngo
11-08-2010, 15:12
Thế đã được sự đồng ý của bác ELL chưa mà A Tommy dám thay trời hành đạo thế. Cũng được thôi ah. vậy chăm sự nhờ A giúp đỡ .hahha. Nhưng có gì thì A nhẹ tay thôi nhé, ko lính mới mà mạnh tay quá là hỏng đấy. Hiiiiiiiii

Khổ quá khổ quá , muốn nói lắm í chứ nhưng chưa được sự đồng ý của ông trẻ anh ko dám nói đâu . Phải tội chết :))

Cỏ ơi ! Có Trí Thọ mà ko có Bụi hả em ? Anh thích vừa nhậu , tay phải tay trái phải bịt mồm mới thích . Không có Bụi ăn ứ ngon nhưng ko phải vi bụi đâu mà vì cười to quá đấy Bụi nhỉ :LL

co_mem
11-08-2010, 15:16
Khổ quá khổ quá , muốn nói lắm í chứ nhưng chưa được sự đồng ý của ông trẻ anh ko dám nói đâu . Phải tội chết :))

Cỏ ơi ! Có Trí Thọ mà ko có Bụi hả em ? Anh thích vừa nhậu , tay phải tay trái phải bịt mồm mới thích . Không có Bụi ăn ứ ngon nhưng ko phải vi bụi đâu mà vì cười to quá đấy Bụi nhỉ :LL

Bụi ứ đi vì đang phải đi nằm vùng nên cử TT đi thay, nên yên tâm, kiểu gì anh cũng có người chăm sóc

thik_di_choi
11-08-2010, 15:20
Này nana_moi, bình tĩnh tự tin không cay cú nhé. Không muốn làm hàng xách tay thì tui chuyển thành hàng xách chân, hay cắp nách nhỉ? hahaha........
Ai lại đem quẳng cáo thế, oan cho tui, đã háo được chút nào đâu. Tui mà chống thì khỏi đòi ăn cỗ nhé! :D.
@thik: Nhất định em phải đi để xem bac Ell và bac Tom thể hiện sự ga lăng nữa chứ. Em ngoài cái tật ham ăn, độ hóng hớt cũng cao nên dù đến muộn cũng sẽ co cho đủ thời gian chém gió bác ah.

Thế hai bạn này quen nhau à. Thế mà 2 người đều đăng ký 2 suất, suýt nữa mọi người lại bị ăn thêm.
@Ell & Tom: take care hai bạn mới nhá

25ltk
11-08-2010, 15:48

Tưởng phải: "Anh à, em đây" thì mới ngọt chứ. Nói thật với chú là lão Ngố rất muốn thua. Nhưng hỡi ôi, gặp phải ông Hấp thì có muốn cũng chẳng được.=))=))=))

Judy
11-08-2010, 15:57
Chúng ta nên quán triệt tư tưởng của bác Khải: nuôi con mũi nhọn, trồng cây mũi nhọn (ừm, mỗi tội em tối dạ chưa hiểu ý bác ấy lắm, con mũi nhọn thì em có nghĩ ra vài loại chứ cây mũi nhọn thì chưa biết là cây gì.)

Chị HTH ơi, em chưa nghĩ ra con mũi nhọn và cây mũi nhọn:help

thik_di_choi
11-08-2010, 15:59
Tưởng phải: "Anh à, em đây" thì mới ngọt chứ. Nói thật với chú là lão Ngố rất muốn thua. Nhưng hỡi ôi, gặp phải ông Hấp thì có muốn cũng chẳng được.=))=))=))

Cái gì mà đang thiếu trầm trọng thì có một tí đã thỏa mãn lắm roài. Bên phía liền chị như thế là ổn vì cái cọc không thể cháy hết mình ngay được. Phải đợi con trâu vào cháy một thể. Em sợ liền anh lại trả lời "Dạ" thì bỏ cụ =))

Bác cứ chuyển sang chạy con Mô kích thế cho em. Sợ là cảm xúc của người cầm súng gần 40 năm mà chưa ra chiến trường lần nào(bắn lặt vặt thì em nghĩ cũng có) không lên nổi thì hỏng hết. Bác mà thua em góp với bác một nửa

thik_di_choi
11-08-2010, 16:02

Hiểu được chết liền. Cái hay của người nói là làm cho người nghe hổng hiểu nổi

Judy
11-08-2010, 16:04
úi, mắt mũi em cứ lộn tùng phèo cả lên vì PHP nhà mình buôn chuyện ác liệt thật, page cứ bay vèo vèo em bám theo hóng hớt hok có nổi :((

Thấy cả nhà đk ọp ẹp sôi nổi, chân tay em cuống cuồng lên rồi mà vẫn cứ phải ...Haizz !!!!

1402HP
11-08-2010, 16:22
Cho em buôn chuyện tí nhà mình ơi. Em mới tham gia lạ nước lạ cái chả chơi với ai. Ai oi tốt bụng giúp mình với

hoagao
11-08-2010, 16:28
Cho em buôn chuyện tí nhà mình ơi. Em mới tham gia lạ nước lạ cái chả chơi với ai. Ai oi tốt bụng giúp mình với

Ôi cái bác này đã đc véo cằm rồi mà, thế là thành quen rồi còn gì!
Bác có tí vốn liếng gì thì mang ra buôn, không thì cứ lạm dụng vốn của nhà mình đang buôn đây này, sao còn phải xin phép cho mệt. Mái thoải đê!

Bác bảo giúp nhưng không nói giúp gì thì ai biết đâu?
Ví dụ ăn thì thích chay hay mặn, Ngủ thì thích mặn hay chay? Hôm đi off sắp tới muốn những ai ôm hôn và muốn được ôm hôn ai?....

Đại loại thế, bày tỏ đi nhá, nhiều người muốn giúp lắm đấy. Nhất là các Hót boi.

smiley
11-08-2010, 16:32
Thế hai bạn này quen nhau à. Thế mà 2 người đều đăng ký 2 suất, suýt nữa mọi người lại bị ăn thêm.
@Ell & Tom: take care hai bạn mới nhá

Dạ em xin thành khẩn nhận khuyết điểm này, và xin cùng nana_moi chịu phạt. Mong mọi người phạt nhẹ nhẹ tay ạ.

1402HP
11-08-2010, 16:35
Cảm ơn bác hoa gạo nhiều quá. Vì e lần đầu tham gia còn nhiều bỡ ngỡ mà , không quen ai cả.
E thỉ được cái ham ăn, ham chơi nên có chỗ nào vui chơi bổ ích bác giới thiệu cho em wen

Go-go-go
11-08-2010, 16:39
Gớm em thấy PHP mới được lăng xê Hot boi vậy mà member women cứ tăng vèo vèo đến chóng hết cả mặt. Lại toàn xinh tươi mới chết chứ. Thế trước kia PHP chưa có Hot boi thì các nàng ở đâu hả các nàng ơi (mải tán hot boi vùng khác)??? Chứng tỏ con gái dại dột, cả tin quá quá chẹp chẹp.

Thôi để đi off rồi thì đừng bảo hóa ra rượu cũ chỉ có bình mới thôi nhá.

Anh Thik ơi lần này off chị em được mấy cái đùi hả anh. Lần trước chị Gạo anh Bụi với em thi nhau ngồi đếm xương bắt mạch là đui hay cánh :)). Đếm đi đếm lại hóa ra gần hết đùi chỗ Vịt đó ngại quá cơ.

Hương xưa
11-08-2010, 16:40
Hơ hơ, nếu mà thế thật thì lão Ngố được PHP mời bữa nhậu hải sản. Nhưng mà em Hương với Hồng Phi đã gặp nhau rồi à???;);)

Hơ, hóa ra em nhầm hàng à, nghĩa là "không chê" thì lão Ngố mới mời hải sản? Vậy thì còn nghĩ gì nữa, vừa được ăn cua ghẹ vừa không bị mang tiếng là "yếu mà kê", dại gì mà chê nhau nữa, Anh Phi ơi em đang từ Đà nẵng bay ra đây...(Mà này, từ hôm em tổ chức...cưa HP tới giờ không những trang tăng vùn vụt mà các nữ mem mới cũng tăng hoành tráng luôn, chắc do nghe đồn PHP tồn nhiều zai ngon đây mà. Do thành tích đóng góp này liệu em có được ăn thêm mấy miếng ngan nữa không để thứ 5 em còn nhịn?)

Go-go-go
11-08-2010, 16:43
Dạ em xin thành khẩn nhận khuyết điểm này, và xin cùng nana_moi chịu phạt. Mong mọi người phạt nhẹ nhẹ tay ạ.

Cái này thì phải quan sát vấn đề xong mới biết phạt thế nào LD nhở. Chuẩn bị tinh thần nhá nhẹ nhàng thui mà, thậm chí còn êm ái nữa là đằng khác.

Hương xưa
11-08-2010, 16:43

Thống nhất phạt thật nhẹ: Mỗi đứa đóng 800K (vì đăng ký 2 suất, chẹp, vậy là coi như chưa phạt ha?)

Hương xưa
11-08-2010, 17:01

Đây là chị trích dẫn lời Bác Phan Văn Khải: "Muốn xóa đói giảm nghèo thì mình phải làm sao cho có zốn, có zốn rồi thì mình phải nghĩ xem sẽ nuôi con gì, trồng cây gì. Nuôi thì phải nuôi con mũi nhọn, trồng cũng phải trồng cây mũi nhọn.." Híc, đã bẩu là chị cũng chưa nghĩ ra cây gì có mũi nhọn mà, còn con thì có lẽ bác í đang khuyên nông dân nuôi...cầy hương, lợn lòi, hay chuột chũi gì đó để...xóa đói giảm nghèo. Bác í là VIP, chỉ đưa ra đường lối thôi, còn cụ tỉ thế nào các thảo dân phải tự hiểu chứ, théc méc gì?

co_mem
11-08-2010, 17:05
Khổ iem quá, đang tập trung cao độ vào chuyên môn nhưng bụng dạ cứ vịt ọp ọp vịt thành ra tí tí phải vào hóng

úi, mắt mũi em cứ lộn tùng phèo cả lên vì PHP nhà mình buôn chuyện ác liệt thật, page cứ bay vèo vèo em bám theo hóng hớt hok có nổi :((

Thấy cả nhà đk ọp ẹp sôi nổi, chân tay em cuống cuồng lên rồi mà vẫn cứ phải ...Haizz !!!!

Hazz làm sao, July có đi sinh nhật không, có đi ọp không?

Chị Gạo chào hỏi rồi đấy, quen rồi đấy, ấy có đi ọp không, có đi sinh nhật không?

Thế phạt nhẹ nhẹ tay là phạt thế nào, tự nhận đi ko là phạt theo gợi ý của chị Hương đấy

Chương trình off chuẩn bị cho Sn Phượt 4 tuổi:
- Thời gian: 18h ngày 13/08/2010
- Địa điểm: Quán Hồ lô đỏ. Quán này nằm trên đường thông từ Lạch tray sang Văn cao. Lạch tray là ngõ 241, Văn cao là ngõ 182
- Đồ ăn: ngỗng 6 món nhá
- Nội dung : + Đóng tiền SN Phượt
+ Đóng tiền áo đồng phục Phượt
+ Phân công nhiệm vụ trong Sn
+ Các chủ đề khác

Đề nghị mọi người có mặt đầy đủ đúng giờ. Không câu nhưng ai đi thì ấn "Tks" cho em một cái thay cho đăng ký tham gia để em biết đường đặt ăn cho chuẩn. Off xong thì các bác "remove thank" giùm em

Tiện tay nhắc lại cái lịch ọp cái không nó trôi tận đẩu tận đâu

Cả nhà thấy em dạo này pro giống xanh không, trích dẫn đâu ra đấy nhá :D

Judy
11-08-2010, 17:12
Hiểu được chết liền. Cái hay của người nói là làm cho người nghe hổng hiểu nổi
Đúng là hiểu đc chết liền ạ =))

Bác í là VIP, chỉ đưa ra đường lối thôi, còn cụ tỉ thế nào các thảo dân phải tự hiểu chứ, théc méc gì?

Bác VIP chỉ đường thế nì nông dân chỉ có cách (headbang) , em cũng đi (headbang) đây ạ :P

thik_di_choi
11-08-2010, 17:15
Tiện tay nhắc lại cái lịch ọp cái không nó trôi tận đẩu tận đâu

Cả nhà thấy em dạo này pro giống xanh không, trích dẫn đâu ra đấy nhá :D

Có thằng mà không giật mình hắt xì hơi 100 cái tớ chớ kể.

Ai không đăng ký đi off mà vẫn đến thì đóng xiền bình thường nhưng xương chưa chắc đã được gặm nhá. Tiền đấy là tiền được ngồi để nghe chuyện =)). Chém thêm câu nào, rtrar xiền câu ấy

Judy
11-08-2010, 17:18
Hazz làm sao, July có đi sinh nhật không, có đi ọp không?

Bác ơi, em tên Du-Đi ạ :D Em cuống cuồng chân tay lên rồi,tim đập bình bịch muốn về ngắm hót boi Hp coi có bon chen đc hok ;;)

Nhưng mà đành hát bài "ngày mai em đi" (tức là lần sau em về ạ ) :(( Tối t6 thì em hok có ba chân 4 cẳng về HP kịp ọp đc òy

wayback
11-08-2010, 17:26
Có thằng mà không giật mình hắt xì hơi 100 cái tớ chớ kể.

Ai không đăng ký đi off mà vẫn đến thì đóng xiền bình thường nhưng xương chưa chắc đã được gặm nhá. Tiền đấy là tiền được ngồi để nghe chuyện =)). Chém thêm câu nào, rtrar xiền câu ấy

Nghe bác ban chiếu vậy thì em phải đăng ký khẩn trương. Chém câu nào trả xiền câu đấy thì dễ phải đổi tiền chẵn ra tiền xu mới đủ được :D

co_mem
11-08-2010, 17:26
Bác ơi, em tên Du-Đi ạ :D Em cuống cuồng chân tay lên rồi,tim đập bình bịch muốn về ngắm hót boi Hp coi có bon chen đc hok ;;)

Nhưng mà đành hát bài "ngày mai em đi" (tức là lần sau em về ạ ) :(( Tối t6 thì em hok có ba chân 4 cẳng về HP kịp ọp đc òy

Hí hí, mình vô cùng xin lỗi bạn Judy, thế là thứ 6 ko ọp mà 21/8 về sinh nhật luôn phỏng? Thế thì dễ shok ọp lai lắm đấy nhá

thik_di_choi
11-08-2010, 17:32

Tớ vẫn thuộc bài " Judy, Judy, Judy I love you" đới. Có hotboi nào cần học tớ dạy miễn phí cho :))

smiley
11-08-2010, 17:52
Thống nhất phạt thật nhẹ: Mỗi đứa đóng 800K (vì đăng ký 2 suất, chẹp, vậy là coi như chưa phạt ha?)

Dạ em xin có ý kiến thế này. Phạt nhẹ tay có nghĩa là tay nhẹ, mà tay nhẹ <=> tay không. Vậy là thể theo ý kiến của chị Hương, em và nana_moi mỗi đứa được đi kèm một trẻ em( hoặc người lớn tùy ý :-P) mà không phải đóng xiền. Ui lời quá, chị Hương thật đáng iu :-*. Cảm ơn chị nhìu nha. Hôm nào đi off nhất định phải ngồi cạnh chị iu mới được.

nana_moi
11-08-2010, 18:18
Hix. E ko bít kiểu nhẹ nhàng êm ái của nhà ta là ntn. Càng nhẹ càng thấy sợ. Chết ở cái mồm đấy Smiley ơi

cuongtax
11-08-2010, 19:46
Dạo này nhân tài càng ngày càng được khai quật,các nhân tài nhớ 21-22/8 trổ tài nhé. Chém gió vù vù kinh quá đi. Lập hộ cái lịch off ra mắt để các anh các chị lùi sân nhé. Wellcome all!

TÍM
11-08-2010, 20:45
Khiếp quá, buôn chuyện nhiều thế, nhân thể hỏi xem có ai có lều trại chiếu màn mang đi ủng hộ đồng bào OFF được hok Hải phòng ơiiiiiiiii :)

Tommy_ngo
11-08-2010, 21:26
Bác bảo giúp nhưng không nói giúp gì thì ai biết đâu?
Ví dụ ăn thì thích chay hay mặn, Ngủ thì thích mặn hay chay? Hôm đi off sắp tới muốn những ai ôm hôn và muốn được ôm hôn ai?....

Đại loại thế, bày tỏ đi nhá, nhiều người muốn giúp lắm đấy. Nhất là các Hót boi.[/QUOTE]

Các em vẫn còn nhỏ , chị cứ quen miệng dạy như thế phượt đổi tên thành phọt đấy . Well come nam thanh nữ tú , ông trẻ & bà già

nem_162
11-08-2010, 23:21
Dạo này nhân tài càng ngày càng được khai quật,các nhân tài nhớ 21-22/8 trổ tài nhé. Chém gió vù vù kinh quá đi. Lập hộ cái lịch off ra mắt để các anh các chị lùi sân nhé. Wellcome all!

--> trên diễn đàn thì vậy thôi, chứ đến lúc off rồi thì đố ai "CƯỚP DIỄN ĐÀN" - từ dùng của anh FBI ( em nhớ từ lần đầu tiên đi off cùng mọi người đến giờ :D ) - của các anh các chị, đặc biệt là anh Cuongtax và chị Totochan =))

Judy
11-08-2010, 23:40
Hí hí, mình vô cùng xin lỗi bạn Judy, thế là thứ 6 ko ọp mà 21/8 về sinh nhật luôn phỏng? Thế thì dễ shok ọp lai lắm đấy nhá

Em đang cố gắng đc như thế, mờ bác Co_mem dọa shock ọp lai làm em run rồi, bác cho em cái mô tả qua về tình trạng shốc ọp và phương án cải tạo để em còn học, bác nhá. :D

Tớ vẫn thuộc bài " Judy, Judy, Judy I love you" đới. Có hotboi nào cần học tớ dạy miễn phí cho

Bài này lạ quá, em chưa nghe bác ạ, nhưng mà tựa đề hấp dẫn, đúng chủ đề em cũng đang tìm :))
Em ủng hộ Bác tuyển sinh rộng rãi nhưng có chọn lọc; đào tạo bài bản, khuyến mại nâng cao nữa bác nhé ;;)

Totochan
12-08-2010, 00:08
Khiếp quá, buôn chuyện nhiều thế, nhân thể hỏi xem có ai có lều trại chiếu màn mang đi ủng hộ đồng bào OFF được hok Hải phòng ơiiiiiiiii :)
Chào Black!
Tôi vừa mới lóp ngóp vào đây mà còn choáng nặng cơ, Khiếp quá! Tại ngày xưa ở Hải pHòng có hẳn một phố bán Tương ớt bằng chum nên giờ con cháu lôi ngay mấy "thằng" ớt khô lên chưng hàng cho ...có tí văn hóa nhớ nguồn. :LL
Về vụ lều trại thì HP chắc cùng lắm thì có 3 cái lều thôi. HÔm Ọp đợt tới thế nào Lờ đờ nhà tớ cũng quán triệt...mang đi hết. Ha há. Thế nhá. Mà tôi là tôi cám ơn bạn cái khoản PR khéo ơi là khéo bên kia đấy nhá. Được thể mua vui cho Lờ đờ nhà tớ vài trống canh .... hết sức Viên mãn(c):gun

@ THik!
Nói gì thì nói bạn Thik nhà tớ xứng mặt CEO. Đánh đông, lượn tây, thả thính phía nam, gạt bờ bắc....MÌnh lại phục bạn Thik quá cơ. Hâm mộ ơi là hâm mộ! Từ ớt khô sắp bốc mùi đến nơi thành hàng khan hiếm, hàng hót....(c)(beer).
Bác nhớ chuẩn bị điếu văn nếu doanh thu qua tuần khuyên mại không đạt nhá;)

cuongtax
12-08-2010, 00:17
To em đi ngủ đi nhá, cô giữ sức khỏe để còn tham gia canh tranh cái vụ MC nhé, các nhân tài nổi lên ầm ầm rồi. Yếu quá làm đơn xin về hưu đi, vụ ớt thì để bọn anh thêm tý cho chợ Sắt nó xôm nhé.

Tommy_ngo
12-08-2010, 01:41
Đêm khuya thanh vắng Tồ nhà mình mới luyện giọng mà anh , Bác chẳng hiểu gì cả . Black ( Trên TW quyết định sẽ mua quà tặng Con của em TỒ ) Anh ko thấy sắp có quà To thế kia à

FBI
12-08-2010, 10:49
Hix. E ko bít kiểu nhẹ nhàng êm ái của nhà ta là ntn. Càng nhẹ càng thấy sợ. Chết ở cái mồm đấy Smiley ơi

@ nana_moi: Em ạ, kiểu nhẹ nhàng êm ái nhất của nhà PHP là em đưa vai ra cho anh Thik dựa. Thế thôi

@ PHP: mai mới chỉ là off nháp. ACE khi đi ngoài tiền ra nhớ cầm theo giấy, bút và đèn pin và một tâm hồn đã được thanh tẩy (nếu có). Mục đích của buổi off là phải bật ra được sáng kiến hay chí ít là phải ... ra được thơ.

Trả lại diễn đàn cho các phuoter.

1402HP
12-08-2010, 10:54
Mình đang làm ở trên Hà Nội. Híc thèm quá nhưng chắc không về kịp rôi. Mình chỉ về HP cuối tuần thứ 7, chủ nhật. Hôm nào có buỏi off vào những ngày đó cho mình đặt cục gạch nhé.

nana_moi
12-08-2010, 11:07
Dạ thưa bác FBI sao lính mới mà bác bắt E đưa vai ra cho A Thik dựa thì chít E àh. Còn gì là "xương" E nữa hả bác. Đó là E còn chưa bít A Thik thể hình ntn đấy chứ. Ko khéo sau vụ này về mẹ E ko nhận ra E thì " ôi cuộc đời" lém. hihihi.( E nói có gì ko phải thì A Thik bỏ qua nhé. Heee)
Mà bác dùng 2 từ " thế thôi" nghe nhẹ làm sao ấy nhỉ, đúng là nhẹ nhàng và êm ái thật. hĩ

Tommy_ngo
12-08-2010, 11:22
Mình đang làm ở trên Hà Nội. Híc thèm quá nhưng chắc không về kịp rôi. Mình chỉ về HP cuối tuần thứ 7, chủ nhật. Hôm nào có buỏi off vào những ngày đó cho mình đặt cục gạch nhé. Minh tên là Mai. ĐT 0972842859

Em về tối thứ 6 vẫn kịp mà , ko về đêm mà online nghe các bạn chém lại thấy tiếc đấy . Đảm bảo và bảo đảm với em đi về mồm ko ngoác vì cười anh trả lại tiền off , người hp phải máu lửa chứ em . Anh mời em trước (beer) < Em xin phép các bô lão >

nana_moi
12-08-2010, 11:24
Dạ thưa bác FBI sao lính mới mà bác bắt E đưa vai ra cho A Thik dựa thì chít E àh. Còn gì là "xương" E nữa hả bác. Đó là E còn chưa bít A Thik thể hình ntn đấy chứ. Ko khéo sau vụ này về mẹ E ko nhận ra E thì " ôi cuộc đời" lém. hihihi.( E nói có gì ko phải thì A Thik bỏ qua nhé. Heee)
Mà bác dùng 2 từ " thế thôi" nghe nhẹ làm sao ấy nhỉ, đúng là nhẹ nhàng và êm ái thật. hix. Mà E có bít A Thik là ai đâu mà đưa vai cho dựa được chứ. Vậy t6 chăm sự nhờ Bác giới thiệu cho E cái mặt nhé. hihihih

lolo
12-08-2010, 11:27
E tham gia 1 chân nhá
A.Thik ... gì ơi trưa nay có tý gì k0?

ellvis000
12-08-2010, 12:15
Mà bác dùng 2 từ " thế thôi" nghe nhẹ làm sao ấy nhỉ, đúng là nhẹ nhàng và êm ái thật. hix. Mà E có bít A Thik là ai đâu mà đưa vai cho dựa được chứ. Vậy t6 chăm sự nhờ Bác giới thiệu cho E cái mặt nhé. hihihih

Anh Thick cũng thon thả, zẹ zàng thôi. Em cứ đưa vai để anh Thick dựa nhé. Bảo đảm em nói được thành lời mới là lạ. =))
@ Thick: Nếu nana_moi mà không cho dựa thì ông cứ Thick ngã vào người nana_moi nhé.
@ Tom: Tham vừa thôi nhá. Chú là chú cứ phải :T cho chừa. Đã có ướt tươi rồi thì chú cũng nên nghĩ đến việc thanh lý ớt khô của PHP đi chứ. Chú cứ làm thế nhanh nhảu thế, hàng tồn, lâu năm, thì lấy đâu ra đất để xây kho chứa ớt hả.

Tommy_ngo
12-08-2010, 12:21
Ơ cái nhà Bác này tre già mà ko rụng nhanh thì em phải để măng mọc chứ , mà bây giờ măng nhiều sao bao năm nay cứ đi tìm tre ở đâu vậy :LL

thik_di_choi
12-08-2010, 13:41
E tham gia 1 chân nhá
A.Thik ... gì ơi trưa nay có tý gì k0?

11h27p thì mọi người có độ hết rồi. Hẹn chiều mai nhá

Hương xưa
12-08-2010, 19:37
@ nana_moi: Em ạ, kiểu nhẹ nhàng êm ái nhất của nhà PHP là em đưa vai ra cho anh Thik dựa. Thế thôi

@ PHP: mai mới chỉ là off nháp. ACE khi đi ngoài tiền ra nhớ cầm theo giấy, bút và đèn pin và một tâm hồn đã được thanh tẩy (nếu có). Mục đích của buổi off là phải bật ra được sáng kiến hay chí ít là phải ... ra được thơ.

Trả lại diễn đàn cho các phuoter.

Hôm nay em đi vắng, giờ về hóng mới thấy cái post hay ho này, em nana nó đọc truyện cảnh giác nhiều quá (theo cảnh cáo của chị Hương phải không) nên chưa biết anh Thik dung nhan thế nào đã sợ, tuổi trẻ mà e dè thế không hay tí nào, riêng em biết anh Thik từ thủa Habour View nên phải thừa nhận là êm, em đảm bảo nana sẽ tiếc cơ hội này lắm lắm. Bác FBI sống thoáng quá (của người phúc ta làm gì chả thoáng).

co_mem
12-08-2010, 21:54
Để cho khí thế em tiếp tục quote cái này lên câu thk

Danh sách tham dự sinh nhật

1-10. Kiara + đội Gà
11. Blackcat
12. Go-go-go
13. Hoagao
14. Hongphi
15. Ell
16. LGchocola
17. Cuongtax
18. Dep
19. FBI
20. Co_mem
21. Kopiko
22. Guốc
23. Tồ
24. Tom
25. H2Q (đề nghị đổi nick thành H2O cho dễ nhớ
26. Hoang Thu Huong
27. Đất
28. Trí Thọ
29. Miss-simple
30. Smiley
31. Nana_moi
32. Ollo
33. Mink79
34. Bachduong
35. Ngo1 (bạn nào í nhỉ :) )
36. Nem

Đủ chưa nhỉ, thiếu ai hú cái để e thêm ạ

Quán Hồ lô đỏ ngày 13/08/2010 sẽ xảy ra chuyện gì? Từng người từng người tay đèn pin tay giấy bút bước vào... rồi chuyện gì sẽ xảy ra tiếp theo.... ngày mai ai không đi mất quyền lợ nhá :D

Posted by thik_di_choi

Chương trình off chuẩn bị cho Sn Phượt 4 tuổi:
- Thời gian: 18h ngày 13/08/2010
- Địa điểm: Quán Hồ lô đỏ. Quán này nằm trên đường thông từ Lạch tray sang Văn cao. Lạch tray là ngõ 241, Văn cao là ngõ 182
- Đồ ăn: ngỗng 6 món nhá
- Nội dung : + Đóng tiền SN Phượt
+ Đóng tiền áo đồng phục Phượt
+ Phân công nhiệm vụ trong Sn
+ Các chủ đề khác

Đề nghị mọi người có mặt đầy đủ đúng giờ. Không câu nhưng ai đi thì ấn "Tks" cho em một cái thay cho đăng ký tham gia để em biết đường đặt ăn cho chuẩn. Off xong thì các bác "remove thank" giùm em

thik_di_choi
12-08-2010, 22:25
Mà bác dùng 2 từ " thế thôi" nghe nhẹ làm sao ấy nhỉ, đúng là nhẹ nhàng và êm ái thật. hĩ

Há há. Tớ chưa bao giờ làm ai khổ cả vì người chịu khổ vì tớ đã có roài. Ai cũng chịu được khổ hết (không sao phượt). Đa phần chỉ có người không chịu được sướng thôi

thik_di_choi
12-08-2010, 22:27
There are currently 12 users browsing this thread. (10 members and 2 guests)

1. thik_di_choi
2. hongphi
3. Hoang Thu Huong
4. black cat
5. Tommy_ngo
6. miss-simple
7. nana_moi
8. bụi đường ca
9. Audioman71

Còn một bạn để chế độ invisible

Mời các bạn dập dòm chiều mai có mặt off, mỗi người cầm 2 con dao cứ gặp ai tên là Phong con đẻ của ông Thiên (ông Giời) thì chém nhá

Hương xưa
12-08-2010, 22:33
Em về tối thứ 6 vẫn kịp mà , ko về đêm mà online nghe các bạn chém lại thấy tiếc đấy . Đảm bảo và bảo đảm với em đi về mồm ko ngoác vì cười anh trả lại tiền off , người hp phải máu lửa chứ em . Anh mời em trước (beer) < Em xin phép các bô lão >

Chao ôi là ngọt ngào, chao ôi là nhiệt tình, tình hình quá là tình hình, tháng trước mình có thấy bác này nhiệt tình vậy đâu nhỉ, hay sắp thua độ đến nơi nên bày đặt marketing để lôi kéo đồng đảng?

Tommy_ngo
12-08-2010, 23:50
Chao ôi là ngọt ngào, chao ôi là nhiệt tình, tình hình quá là tình hình, tháng trước mình có thấy bác này nhiệt tình vậy đâu nhỉ, hay sắp thua độ đến nơi nên bày đặt marketing để lôi kéo đồng đảng?

Lôi kéo dễ phải ôm vào mình cả cuộc đời lắm bạn à , thua độ này cũng ko sao nhưng ít ra cũng có 1 số người sau này vì độ này mà phải nghĩ lại đấy :))

ellvis000
13-08-2010, 09:30
Sao lại yên ắng thế nhể. Mọi người chuẩn bị sức lực cho sự bùng nổ chiều tối nay đấy à? (beer)
@HPHI: Ông là Hot boi thì nhớ "trùng tu lại di tích" gần 40 năm qua cẩn thận, trang trí hay bầy đặt lại dung nhan cũng phải theo quy hoạch thiết kế mà Ông đã lấy từ Hà Nội về đêm qua đấy nhé.
@Thick: Tối nay ông chỉ đạo vụ các em đấu giá Hot boi nhá. =))

Go-go-go
13-08-2010, 10:54
Sao lại yên ắng thế nhể. Mọi người chuẩn bị sức lực cho sự bùng nổ chiều tối nay đấy à? (beer)
@HPHI: Ông là Hot boi thì nhớ "trùng tu lại di tích" gần 40 năm qua cẩn thận, trang trí hay bầy đặt lại dung nhan cũng phải theo quy hoạch thiết kế mà Ông đã lấy từ Hà Nội về đêm qua đấy nhé.

Anh Ell có nhân cơ hội này cũng trùng tu di tích không ạ :D? Em thấy anh Phi chỉ là tấm bia thôi còn đích thì lại nằm chỗ khác cơ :LL. Khổ thân anh Phi!
Các bạn nữ cứ chuẩn bị tinh thần nhà đừng shock offline đấy. PHP còn nhiều Hot hot boy lắm (kiss).

nana_moi
13-08-2010, 11:10
Êu ơi sao lại khôn thế nhỉ? Ko cho dựa mà tự dựa là mắc tội xâm phạm thân thể người khác đấy. hehheeheh. A Ell này cứ xui dại A Thick thôi

25ltk
13-08-2010, 11:12
Hôm nay thứ 6 ngày 13, lão Ngố chúc anh chị em PHP có 1 buổi off Thái Phong thật tưng bừng. Hy vọng sau buổi off này lão Ngố tăng thêm khả năng thua độ bạn Tommy_ngo.

hoagao
13-08-2010, 11:13

Oái, Hót boi làng mình lên tựn thủ đô để trùng tu di tích cơ á? Đầu tư gớm nhỉ.
Thế Ell, tại sao Ell lại tự loại mình ra khỏi danh sách thế hử, há chẳng phải cái di tích của Ell cũng đương cần phải trùng tu đó sao?

Anh Ell có nhân cơ hội này cũng trùng tu di tích không ạ :D? Em thấy anh Phi chỉ là tấm bia thôi còn đích thì lại nằm chỗ khác cơ :LL. Khổ thân anh Phi!
Các bạn nữ cứ chuẩn bị tinh thần nhà đừng shock offline đấy. PHP còn nhiều Hot hot boy lắm (kiss).

Đừng có dọa thế Go ơi, cứ để cho các bác í shock, thế mới có cơ hội cho khối người chứ!

Kiara
13-08-2010, 11:19
Hở.....? cái gì, trùng tu cái gì? Đang nói đến ai đấy? Của ai xuống cấp đấy? Không dùng được tí nào hay là dùng được nhưng chả ra gì?

Phù...., cứ tưởng chúng nó bảo mình.

:))

Tommy_ngo
13-08-2010, 11:32
Hôm nay thứ 6 ngày 13, lão Ngố chúc anh chị em PHP có 1 buổi off Thái Phong thật tưng bừng. Hy vọng sau buổi off này lão Ngố tăng thêm khả năng thua độ bạn Tommy_ngo.

Anh ơi ! Ngày xấu nhưng biết đâu lại hoàng đạo với 1 số người , thế Bác ko xuống làm giám khảo à ( đại diện nhà trai ) cũng được mà Anh . Thắng thua ko quan trọng nhưng cỗ cưới em lâu rồi chưa ăn quên mất mie nó mùi vị thế nào rồi :))

ollo
13-08-2010, 11:35
Trùng tu ngoại thất thì ngon :D ... nội thất xập xệ (NO) .....
Uhm, chắc cũng không ăn thua ;)

nana_moi
13-08-2010, 11:44
ko phải đâu chị Hương ơi, lính mới lên E " giả vờ dụt dè" thôi. Ai lại ngay trận đầu ra trận đã xung phong thế thì các " hót boi" nhà mình chạy mất dép àh. HIIII. E lùi 1 bước để tiến 10 bước đấy chị ơi, các cụ dạy rồi mà. hehehehe.
Còn việc theo cảm nhận của chị thì dựa vai a Thick êm lém thì E chưa thử thì E cũng ko bít được, vì mối người có 1 cảm nhận khác nhau mà chị. E sẽ cố gắng thử nếu có cơ hội. hehehe

thik_di_choi
13-08-2010, 11:56
Thế tưởng cái gì không xài nó vẫn còn mới chứ nhỉ. Mà mới thì chắc chắn tốt rồi
Cả nhà zìm hàng thế. GATO à
Cứ để họ tự tin và vẹn nguyên cảm xúc đê. Có khi lại "ngạc nhiên chưa .."

Hâm trước các hotboi, hotgơn. Tiện thể giải thích luôn cái YM status mấy hôm nay =))

http://www.youtube.com/watch?v=N4V3O5lx4mQ

miss-simple
13-08-2010, 12:25
bác Thik, ngoài ăn có nước non gì không, em về muộn chắc ko tham gia yến ẩm được, nếu có tăng 2 thì tham gia đựơc, trả lời em sớm truớc 5h để em vời thêm 1 giai nhân nữa tham gia cùng cho xôm.

ellvis000
13-08-2010, 12:36
Hở.....? cái gì, trùng tu cái gì? Đang nói đến ai đấy? Của ai xuống cấp đấy? Không dùng được tí nào hay là dùng được nhưng chả ra gì?
Phù...., cứ tưởng chúng nó bảo mình. :))

@ Chị ơi! Chị thuộc diện quy hoạch rồi, nghĩ đến việc trùng tu để làm gì. Với cuộc sống đang quá viên mãn của chị thì có trùng tu di tích 40 năm chắc là các nhà thiết kế, thi công cũng potay. :))
@ Gạo, Go: Mặc dù đã viên mãn với cuộc sống mà Lão bà bà còn có giật mình khi nghe câu trùng tu di tích đấy. Các cô xem đã đến lúc cần phải "cưa, đục, đắp, ...." để tạo thuận lợi cho nhà quy hoạch, thiết kế, thi công sau này chưa? Anh thấy hơi muộn thì phải. Ell cứ để như vậy vì "Bên trong nội thất tiện nghi bất ngờ" vẫn hay hơn.
Báo cáo cả nhà, nhà Ell ở gần Viện dưỡng lão, Ell thuộc diện ưu tiên (NT). Tối nay PHI mà không có kết quả thì Ell sẽ đăng ký một suất cho Phi để chắc ăn nhá, tiền phí thì Ell bảo kê cho. Go, Gạo,..... dập dòm =)).

Hương xưa
13-08-2010, 13:14
ko phải đâu chị Hương ơi, lính mới lên E " giả vờ dụt dè" thôi. Ai lại ngay trận đầu ra trận đã xung phong thế thì các " hót boi" nhà mình chạy mất dép àh. HIIII. E lùi 1 bước để tiến 10 bước đấy chị ơi, các cụ dạy rồi mà. hehehehe.
Còn việc theo cảm nhận của chị thì dựa vai a Thick êm lém thì E chưa thử thì E cũng ko bít được, vì mối người có 1 cảm nhận khác nhau mà chị. E sẽ cố gắng thử nếu có cơ hội. hehehe

Quái, sao con bé này nó hay "hột vịt lộn" quá, không phải là "dựa vai anh Thik êm" (anh í không dễ tính đến thế đâu nhé, thế có mà thiên hạ đến dựa suốt ngày à?) mà là "đưa vai cho anh Thik dựa", hai phạm trù này không lẫn lộn đựoc đâu, nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nghe em.
Nhân tiện giờ nghỉ trưa, cả nhà cho em hỏi nhỏ: Sau bữa ăn thân mật có còn bữa...gì thân mật nữa không để em còn biết đường xin quota.

thik_di_choi
13-08-2010, 13:46
Lờ đờ cho ý kiến chỉ đạo đê. Tình hình mem mới mem cũ muốn phát sinh nhiều quá. Hay để ngẫu hứng đi chứ mỗi người thích một kiểu thế này khó chiều quá. hay sau chương trình nghị sự ta cho đại biểu về hội ý tại tổ

Tommy_ngo
13-08-2010, 14:08
Có ai mua dao bài ko ? Mua 1 tặng 1 đâyyy , có bán cả cưa máy nữa nhé . 1 cái mà nhiều tác dụng , sử dụng luôn tại chỗ nếu cần ....... Chiều nay nhé ACE PHP (beer)

Go-go-go
13-08-2010, 14:16
@ Gạo, Go: Mặc dù đã viên mãn với cuộc sống mà Lão bà bà còn có giật mình khi nghe câu trùng tu di tích đấy. Các cô xem đã đến lúc cần phải "cưa, đục, đắp, ...." để tạo thuận lợi cho nhà quy hoạch, thiết kế, thi công sau này chưa? Anh thấy hơi muộn thì phải. Ell cứ để như vậy vì "Bên trong nội thất tiện nghi bất ngờ" vẫn hay hơn.
Báo cáo cả nhà, nhà Ell ở gần Viện dưỡng lão, Ell thuộc diện ưu tiên (NT). Tối nay PHI mà không có kết quả thì Ell sẽ đăng ký một suất cho Phi để chắc ăn nhá, tiền phí thì Ell bảo kê cho. Go, Gạo,..... dập dòm =)).

Úi sao lại thế. Có vào thì anh với anh Phi vào được rồi sao lại lôi kéo em với chị Gạo vào làm chi. Thế thì làm sao mà thành viện dưỡng lão được :LL. Nội và ngoại thất của em vẫn được bảo dưỡng định kỳ mà. Đã trúng bom bao giờ đâu mà cần bảo dưỡng hả anh Ell. Hay anh đợi chục năm nữa nếu mà em như anh bây giờ thì anh lại bỏ kê cho em giống anh Phi nhá :)).

Chị Hương cứ quota nhiều nhiều vào. Có gì chị xin thêm quota cho cả em nhá. Thank chị nhiều nhiều (K)

Go-go-go
13-08-2010, 14:25
Dear new girl: cái vụ tự nguyện để anh Thik tựa vai. Nói nhỏ là tớ thử rồi êm thì êm lắm vì làm gì có xương mà không êm =)). Ai muốn chia sẻ kinh nghiệm thì liên hệ với tớ. Tớ sẽ tận tình giúp đỡ.

nana_moi
13-08-2010, 14:50
hix. Nhà bạn E bán trứng vịt lộn, e hay ăn mà chị nên có khi nào bị ảnh hưởng ko chị???? hihiiih. Vậy là lính nào mới vào cũng phải đưa lưng cho A Thick dựa hả chị????????????? Thật đau lòng

nana_moi
13-08-2010, 14:54
Thế mà A Tommy cứ ủy nhiệm cho bác cái vai trò này thế nhi? èm èm

hongphi
13-08-2010, 14:57
Sao lại yên ắng thế nhể. Mọi người chuẩn bị sức lực cho sự bùng nổ chiều tối nay đấy à?
@Thick: Tối nay ông chỉ đạo vụ các em đấu giá Hot boi nhá.
Ông làm chuyên môn kế toán mà thế này có ngày tù oan. Di tích của tôi kém di tích của ông hơn 1 "niên đại"...:)) Cái nào cần trùng tu trước nhỉ ...? Bà con ơi....=))

Em thấy anh Phi chỉ là tấm bia thôi còn đích thì lại nằm chỗ khác cơ . Khổ thân anh Phi
Cảm ơn em đã hiểu và chia sẻ. (c) .Mượn câu này bạn Thik thường dùng "Hiện tượng đánh lừa bản chất"..

Phù...., cứ tưởng chúng nó bảo mình.

Bác không cần suy nghĩ nhiều làm gì,chỉ càng làm di tích "xuống cấp" nhanh..:)) Bác cứ vô tư đi,vì bác về đích "Viên Mãn" rồi mà...=)) Nhường lại sân khấu cho "Ông trẻ" Ellvis đê (cao niên sau Kiara trong PHP thời điểm này)

Sau bữa ăn thân mật có còn bữa...gì thân mật nữa không để em còn biết đường xin quota.
Em yên chí,anh đã "lót tay" cho (Điện lực Ngô Quyền) có thằng chờ sẵn rồi,chỉ đợi tuyên bố bế mạc của "Lờ đờ" là nó kéo cầu dao (tối thui). (NT) muốn làm gì thì làm nhé..=))

ellvis000
13-08-2010, 15:12
Ông làm chuyên môn kế toán mà thế này có ngày tù oan. Di tích của tôi kém di tích của ông hơn 1 "niên đại"...:)) Cái nào cần trùng tu trước nhỉ ...? Bà con ơi....=))

Phi chuyển nghề cho tôi từ bao giờ đấy hả? Bi giờ tôi mới bắt đầu học nhé. Việc trùng tu lại di tích không chỉ phải phụ thuộc duy nhất vào thời gian đâu nhé, nó còn các yếu tố khác nữa đấy như: Sử dụng nhiều hay ít; sử dụng như thế nào; Chất lượng của "cái" cần trùng tu;......Có những cái sinh ra một thời gian ngắn đã phải đem đi bảo dưỡng, đại tu, rồi trùng tu. Có những cái "trơ trẽn cùng tuế nguyệt" cũng có cần trùng tu đâu. Cho nên, mặc dù chênh lệch vài niên đại mà Phi (Dep gọi là Trâu chọi) cần trung tu trước đâu có gì lạ nhể :T

thik_di_choi
13-08-2010, 15:24
hix. Nhà bạn E bán trứng vịt lộn, e hay ăn mà chị nên có khi nào bị ảnh hưởng ko chị???? hihiiih. Vậy là lính nào mới vào cũng phải đưa lưng cho A Thick dựa hả chị????????????? Thật đau lòng

Không phải lăn tăn cái vụ dựa dẫm này đâu. Cái gì đạt được bằng nỗ lực của mình mới đáng kể

co_mem
13-08-2010, 15:47
Hình như cứ hôm nào nhà mình ăn Vịt là hôm đấy mưa gió ù ì thì phải, mà lạ cái là càng mưa càng đông mới chết chứ? Sao lại thế nhỉ?

hoagao
13-08-2010, 16:33
Hình như cứ hôm nào nhà mình ăn Vịt là hôm đấy mưa gió ù ì thì phải, mà lạ cái là càng mưa càng đông mới chết chứ? Sao lại thế nhỉ?

Chưa uống đã say, Say gì thế không biết!!??
Hôm nay ăn NGỖNG 6 Món nhá!!!
Ngỗng to hơn vịt
Mưa phải to hơn
Người phải đông hơn là cái chắc!

Tỉnh lại đi, thu tiền đếm nhầm là không ai chịu trách nhiệm đâu!

hongphi
13-08-2010, 16:37
Phi chuyển nghề cho tôi từ bao giờ đấy hả? Bi giờ tôi mới bắt đầu học nhé. Việc trùng tu lại di tích không chỉ phải phụ thuộc duy nhất vào thời gian đâu nhé, nó còn các yếu tố khác nữa đấy như: Sử dụng nhiều hay ít; sử dụng như thế nào; Chất lượng của "cái" cần trùng tu;......Có những cái sinh ra một thời gian ngắn đã phải đem đi bảo dưỡng, đại tu, rồi trùng tu. Có những cái "trơ trẽn cùng tuế nguyệt" cũng có cần trùng tu đâu. Cho nên, mặc dù chênh lệch vài niên đại mà Phi (Dep gọi là Trâu chọi) cần trung tu trước đâu có gì lạ nhể :T
Đã là hàng "di tích" phải trùng tu thì tiêu chí được xét duyệt đầu tiên là "niên đại" nhé..:D Còn khi được cấp phép rồi lúc đó họ mới xét đến "chi tiết" bên trong.

Dép nói "Trâu chọi" mà ông trẻ "sắp đến niên hạn đại tu" chả hiểu ý gì ..? Con ( Sửu) là con gì các bác nhỉ...=))

HoangTung76
13-08-2010, 17:08
Em xin một chân nhé, lính mới tò te, phượt thì em ít đi, nhưng Phan thì em leo rồi. :))

thik_di_choi
13-08-2010, 18:01
Em xin một chân nhé, lính mới tò te, phượt thì em ít đi, nhưng Phan thì em leo rồi. :))

Welcome

There are currently 16 users browsing this thread. (9 members and 7 guests)

1. thik_di_choi
2. miss-simple
3. Judy
4. lolo
5. hoagao
6. Go-go-go
7. ngo1
8. datcangdaysong
9. ellvis000

Còn nhiều người thế này. Đi thôi

Judy
13-08-2010, 18:03
Đến h cả nhà đi Thái Phong kèm Ngỗng 6 món rùi, HN lại mưa sụt sùi,
Judy em có nhời chúc các bác Thái Phong thắng lợi, có ảnh ọt ọp lai để em hóng hớt với ạ! (wait)

Hương xưa
13-08-2010, 18:21
Giờ này mà còn tới 9 mem online hóng hớt là sao hả giời? Đi ngỗng đi thôi, em đi rồi đầy này. Hỡi các "di tích" cần trùng tu và bảo quản ơi, khỏi tranh luận nữa, tối nay giải quyết hết nha.

ngo1
13-08-2010, 22:31
Vài cái ảnh đi offline PHP về (đi làm về thẳng chổ off nên không mang theo máy ảnh, phải chụp bằng ĐTDĐ, các bác thông cảm đừng chém em tội nghiệp, ảnh xịn em HTH sẽ up sau)

Màn đón khách của bác Thik
https://img696.imageshack.us/img696/3091/13082010012medium.jpg (http://img696.imageshack.us/i/13082010012medium.jpg/)

Uploaded with ImageShack.us (http://imageshack.us)

Sung sướng bên 2 người đẹp
https://img96.imageshack.us/img96/1338/13082010013medium.jpg (http://img96.imageshack.us/i/13082010013medium.jpg/)

Nghe thử "NEW Phượt ca"
https://img822.imageshack.us/img822/5456/13082010018medium.jpg (http://img822.imageshack.us/i/13082010018medium.jpg/)

Ngưỡng mộ
https://img836.imageshack.us/img836/3631/13082010019medium.jpg (http://img836.imageshack.us/i/13082010019medium.jpg/)

Hot .........

https://img844.imageshack.us/img844/6596/13082010016medium.jpg (http://img844.imageshack.us/i/13082010016medium.jpg/)

ngo1
13-08-2010, 22:37
Mấy cái host up ảnh chán quá. Chậm và cứ bị mất ảnh, Ngo1 không attach ảnh trên Phượt được.

miss-simple
13-08-2010, 23:05
oái, không có mặt mình

Tommy_ngo
13-08-2010, 23:40
Bác Ngố chuẩn bị sẵn lưới để mời ACE PHP nhé , Bác ngắm ảnh chúng Em show hàng có đẹp đôi ko ? Bác chấm điểm hộ xem vụ này có trôi ko nhé :shrug:

Hương xưa
13-08-2010, 23:56
OÁI, cô áo hồng nào đang nhìn Anh Phi của mình say đắm thế kia, mà mặt anh chàng thì lại tươi hơn hớn, trông ghét quá.:gun

ollo
13-08-2010, 23:57
ùi may quá, về đến nhà ui, tương ngủ gật mất

nem_162
14-08-2010, 00:23
ùi may quá, về đến nhà ui, tương ngủ gật mất

--> anh ollo nhảy salsa máu vậy mà đi về lại lo ngủ gật được á? (NT) :D

Hôm nay đi off với mọi người, dù ko trọn vẹn từ đầu đến cuối ( chỉ có ở mặt mỗi khúc ... giữa ) nhưng em đã thấy không khí của phượt, của SN phượt và đặc biệt là của PHP nhà mình lên cao lắm rồi (c) Chưa kể mục đích lớn lao nhất của lần đi off hôm nay là được tận mục sở thị "Đệ nhất đẹp giai của PHP" cũng đã được thỏa! :D Nhưng mà cái quan trọng nhất cần hóng hớt là về kế hoạch thực hiện SN P - từ hậu cần cho đến kế hoạch "soắn" trong 24h của 2 ngày 21, 22 thì lại mù tịt. Có ai up giúp em chút thông tin về vụ này được ko ạ? :help

@ anh HoangTung76: vì bài hát của anh mà về nhà em phải ngay lập tức đổi chữ ký đấy =))

Tommy_ngo
14-08-2010, 00:45
OÁI, cô áo hồng nào đang nhìn Anh Phi của mình say đắm thế kia, mà mặt anh chàng thì lại tươi hơn hớn, trông ghét quá.:gun

Ai mà đổi avatar nhanh thế nhỉ , lại còn hoa hồng chứ ? Đã thế lại còn tên là Hương , Bây giờ đổi tên mới nhé : Hương Hoa Hồng ( Phi )

25ltk
14-08-2010, 08:49
Bác Ngố chuẩn bị sẵn lưới để mời ACE PHP nhé , Bác ngắm ảnh chúng Em show hàng có đẹp đôi ko ? Bác chấm điểm hộ xem vụ này có trôi ko nhé :shrug:

À thế bạn HTH là bạn nào, có phải bạn áo hồng đang nhìn Hồng Phi say đắm kia không? Chắc vụ này trôi đấy nhỉ? Đầu xuôi đuôi lọt mà.

hoagao
14-08-2010, 10:01
PHP mới chỉ off để nháp chương trình cho SN Phượt trong một góc quán bé tị teo mà đã thấy khí thế lắm rồi.
Chẳng biết với dàn loa thùng mà Guốc định mang đến sân khấu cạnh bãi biển và với mênh mông trời đất thì còn đến thế nào nữa!
Hót Gơn HTH hiện đang găm ảnh của buổi off và clip bài hát "Phượt và mây'', đề nghị nhanh chóng sâu lên cho bà con nghe thử.
Cứ gọi là phừng phừng!

@ Bác ngo1: Chính thức từ nay nhà mình gọi bác là Ngô nhé! Đỡ đụng hàng với bác Ngố già 25ltk. Nhưng quan trọng hơn là thấy nhà PHP mình lúc nào cũng no ấm!

@ nem: Theo thông lệ nhà PHP đi ọp để lên kế hoạch cho chương trình nào đó thì đến tận khi ra về, bao giờ cũng... không có kết quả gì đáng kể. Tự vì buổi ọp tuyền buôn thôi: kim chỉ đá lửa, văn nghệ, văn học, thiên văn địa lý, chính trị văn hóa xã hội... Tóm lại cũng chả ai nhớ nổi đã buôn những gì! . Chỉ có lãi nhất là cười! :D

ollo
14-08-2010, 10:08
Vài cái ảnh đi offline PHP về (đi làm về thẳng chổ off nên không mang theo máy ảnh, phải chụp bằng ĐTDĐ, các bác thông cảm đừng chém em tội nghiệp, ảnh xịn em HTH sẽ up sau)
Hot .........

https://img844.imageshack.us/img844/6596/13082010016medium.jpg (http://img844.imageshack.us/i/13082010016medium.jpg/)

Ước gì mình được ... như anh ấy ;)
PHP chiến mạnh thoai (beer) (beer) (beer) (beer) (beer)

Hương xưa
14-08-2010, 10:20
Ai mà đổi avatar nhanh thế nhỉ , lại còn hoa hồng chứ ? Đã thế lại còn tên là Hương , Bây giờ đổi tên mới nhé : Hương Hoa Hồng ( Phi )
Tự vì sau cái hôm ọp về, thấy đời tự nhiên lại đẹp hơn nên việc đầu tiên là đổi ngay Avatar để bà con biết là Hương nay yêu đời đến thế nào (với lại chủ yếu là moi mãi mới được cái ảnh photoshop từ 10 năm trước để...lừa hàng, nay lừa xong rồi nên hạ cánh luôn cho an toàn.)

Go-go-go
14-08-2010, 10:28
Gớm hôm qua đi off về mới thấy PHP dạo này nhiều nhân tài quá cơ.
Vụ trò chơi đoán số đo 3 vòng của bác Thik bị hủy với lý do bác Thik bận cùng gấu mẹ. Nhưng em lại mới nghĩ ra trò mới đặc trưng cho PHP nhà mình: Ngoáy mông đoán số.
1. Anh ollo sẽ lên chào khán giả bằng màn ngoáy mông tít mù. (cho mọi người hoa mắt trước đã)
2. Sau đó anh sẽ nhận được tờ giấy có ghi số. Số đó chính là số vòng anh ý phải ngoáy.
3. Anh ý phải ngoáy làm sao càng nhanh càng tốt để cho khán giả không ai đoán ra được là bao nhiêu vòng

ngo1
14-08-2010, 10:31
Gogogo em ơi, hôm qua hiệp 2 thế nào, em report đi. Anh có việc phải về sớm, tiếc quá.

Tommy_ngo
14-08-2010, 11:00
Tự vì sau cái hôm ọp về, thấy đời tự nhiên lại đẹp hơn nên việc đầu tiên là đổi ngay Avatar để bà con biết là Hương nay yêu đời đến thế nào (với lại chủ yếu là moi mãi mới được cái ảnh photoshop từ 10 năm trước để...lừa hàng, nay lừa xong rồi nên hạ cánh luôn cho an toàn.)

Có ai thấy bác Ngố ko ? Mau mau giữ chân lại nhé , phen này khối kẻ được mất tiền vì mình :T Đau quá bà con ơi

Judy
14-08-2010, 11:21
Ôi, PHP nhà mình ọp ẹp xôm ghê, nhìn ảnh em càng thèm. Hu hu...

Mà nhà mình có bác nào xuất thân/ vẫn đương nhiệm từ hội HS-SV- TP HP hay Thành đoàn HP ko ạ? Bác Nem nhắc bài 5,10,15 làm em nhớ :P

25ltk
14-08-2010, 13:05
Có ai thấy bác Ngố ko ? Mau mau giữ chân lại nhé , phen này khối kẻ được mất tiền vì mình :T Đau quá bà con ơi

Sao thế bạn Tommy_ngo lão Ngố đã nói là rất muốn thua độ vụ này rồi mà!!!:)(c)

h2q
14-08-2010, 13:34
Trông ảnh thấy chị Hương và anh Phi tình củm quá. Liệu anh Phi có ý định đổi họ chưa nhỉ?

nem_162
14-08-2010, 13:43
Ôi, PHP nhà mình ọp ẹp xôm ghê, nhìn ảnh em càng thèm. Hu hu...

Mà nhà mình có bác nào xuất thân/ vẫn đương nhiệm từ hội HS-SV- TP HP hay Thành đoàn HP ko ạ? Bác Nem nhắc bài 5,10,15 làm em nhớ :P

--> Judy ơi, PHP toàn người đang tại nhiệm hết nhé :D , trẻ trung sôi nổi nhiệt tình và ko kém phần lãng mạn ấy chứ (c)

Judy
14-08-2010, 14:03
Hi hi, chả là hồi xửa hồi xưa em cũng bon chen hội HS-SV HP, suốt ngày ngồi rêu rao mấy bài 5,10,15,20 + vô thiên lủng các bài khác mà toàn là các anh chị hội SV với Thành đoàn đầu têu thôi =))

Judy ơi, PHP toàn người đang tại nhiệm hết nhé , trẻ trung sôi nổi nhiệt tình và ko kém phần lãng mạn ấy chứ

Em coi ảnh ọp mà cũng thấy phừng phừng theo rồi mỗi tội ít ảnh các zai nhân Hp quá, làm sao về ăn cỏ đồng ta được. hu hu :((

Tommy_ngo
14-08-2010, 14:07
Hình thức thì là như thế Bác à , Em sợ mấy hôm nắng nóng Zai nhà em lại ko Hấp dẫn nữa Bác

thik_di_choi
14-08-2010, 14:12
Hiệp hai vì lý do kỹ thuật được tổ chức tại địa điểm khác. Quán Feeling ở Quán Nam. Hơn chục mạng PHP kéo vào đã cướp diễn đàn của quán. Các bàn khác vội thanh toán tiền rồi về để còn mỗi ta với nồng nàn. Phượt và mây lại được re-mix lại với song ca Guốc mộc - Hoàng Tùng cùng tay (phá) trống Hắc Cường. Không khí càng ngày càng sôi động với các bài hát do các ca sĩ vừa của ta vừa của quán biểu diễn. Bia uống như thể vừa đi sa mạc về, âm nhạc phiêu như thể mai quán đóng cửa, nhạc công chơi như sắp mang đàn đi cắm còn người hát thì như thể chuẩn bị phải cắt amidan. Bên dưới dân tình cổ vũ hò hét và cuối cùng không chịu được cũng phải mò hết ra cái chỗ bé tí mà dậm dật như bị kiến đốt. Không gian chỉ trầm lắng khi bạn hương song ca với anh chủ quán bài 0 giờ rồi để đuổi mọi người về.

Cảm ơn tất cả mọi người . Các bạn cũ thì nhiệt tình chu đáo, các bạn mới thì vui vẻ, hòa đồng đã tạo ra một buổi tối cực kỳ đáng nhớ. Cảm ơn Guốc vì sáng tác mới cho Phượt, cảm ơn Hoàng tùng vì những bài hát, Ollo với màn nhảy bốc lửa (đăng ký partner với Ong nhá), hot boi và hotgơn đã làm cho topic của dân Hải phòng HOT chưa từng thấy. Dưng mà hôm qua Lờ đờ cũng mải chơi nên việc bàn và giao nhiệm vụ SN Phượt, nhất là màn chào hỏi của nước chủ nhà chưa được làm rõ. Có mỗi vụ đóng xiền thì hòm hòm (còn không Cỏ). Lại phải off nữa nhỉ

thik_di_choi
14-08-2010, 14:14
Hi hi, chả là hồi xửa hồi xưa em cũng bon chen hội HS-SV HP, suốt ngày ngồi rêu rao mấy bài 5,10,15,20 + vô thiên lủng các bài khác mà toàn là các anh chị hội SV với Thành đoàn đầu têu thôi =))

Em coi ảnh ọp mà cũng thấy phừng phừng theo rồi mỗi tội ít ảnh các zai nhân Hp quá, làm sao về ăn cỏ đồng ta được. hu hu :((

Ế một nắm kia kìa. Có cần list + trích ngang không. Phải tận mục sở thị mới tin được em nhá chứ qua ảnh nó cũng xài PS kể cả ảnh ăn lòng lợn tiết canh

thik_di_choi
14-08-2010, 14:16
Trông ảnh thấy chị Hương và anh Phi tình củm quá. Liệu anh Phi có ý định đổi họ chưa nhỉ?

Em ngồi ngay đối diện nên chắc nhìn kỹ quá, cần gì ảnh. Mà sao hôm qua về sớm thế, không đi tiếp với mọi người

ellvis000
14-08-2010, 14:25
Giới thiệu, chào hỏi và loanh quanh với "hot boi + hot gơn" đã chiếm hết thời gian off của tối hôm qua rồi, bàn về sinh nhật coi như cũng được phần mở bài. Cần phải off lần nữa để bàn kế hoạch cụ tỷ cho việc Sinh nhật chứ nhể. (beer) Sau vụ sinh nhật này, chú Guốc tìm cảm hứng sáng tác cho PHP bài PHUOT và NHẬU nhé (c)

thik_di_choi
14-08-2010, 14:29
Giới thiệu, chào hỏi và loanh quanh với "hot boi + hot gơn" đã chiếm hết thời gian off của tối hôm qua rồi, bàn về sinh nhật coi như cũng được phần mở bài. Cần phải off lần nữa để bàn kế hoạch cụ tỷ cho việc Sinh nhật chứ nhể. (beer) Sau vụ sinh nhật này, chú Guốc tìm cảm hứng sáng tác cho PHP bài PHUOT và NHẬU nhé (c)

Hay Phượt và Off cũng được. Đại khái phản ánh đúng cái thực tại khách quan ở PHP

25ltk
14-08-2010, 14:35
Hot .........

Nhìn kỹ lại ảnh thấy đôi trẻ này có nhiều điểm khá giống nhau. Nhất là cái miệng cười rất tươi, chắc vì gài được lão Ngố thua độ.:D:D:D

Judy
14-08-2010, 14:41
Ế một nắm kia kìa. Có cần list + trích ngang không. Phải tận mục sở thị mới tin được em nhá chứ qua ảnh nó cũng xài PS kể cả ảnh ăn lòng lợn tiết canh
Bác Ngô có PS ko đấy ạ, để em còn biết mà tin chứ bác Thik làm em sụp đổ quá ???

@ các anh chả PR làm em nghĩ PHP âm thịnh dương suy, hót boi có chủ, nguội boi có nhà rồi mà buồn so so (chả có cái i con đập đầu vô tường nhỉ ) :P

@ các bác cho em hỏi làm thế nào mà khi trích dẫn nó có cả dòng Originally Posted by.. ạ? :shrug:

thik_di_choi
14-08-2010, 14:41
Nhìn kỹ lại ảnh thấy đôi trẻ này có nhiều điểm khá giống nhau. Nhất là cái miệng cười rất tươi, chắc vì gài được lão Ngố thua độ.:D:D:D

Bác Ngố hôm nào xuống chung độ nhá. Em góp với bác mà. Thực ra mình thích thua cái độ này để zai đỡ bị mang đặt vào chõ, chín bằng hơi thôi
Chẹp.. Chả biết có cài độ gì không chứ thua mà chẩn độ là em cứ thích thích là

hongphi
14-08-2010, 14:45
(NT) chả may chị ấy có chồng rồi là anh toi đới..nguy hiểm quá..:)

thik_di_choi
14-08-2010, 14:51
Bác Ngô có PS ko đấy ạ, để em còn biết mà tin chứ bác Thik làm em sụp đổ quá ???

@ các anh chả PR làm em nghĩ PHP âm thịnh dương suy, hót boi có chủ, nguội boi có nhà rồi mà buồn so so (chả có cái i con đập đầu vô tường nhỉ ) :P

@ các bác cho em hỏi làm thế nào mà khi trích dẫn nó có cả dòng Originally Posted by.. ạ? :shrug:

Nhấn vào nút "Trích dẫn" đừng nhấn nút multi-quote. Chú ý đừng trích dẫn bài dài quá. Sau khi nhấn nút xóa những gì không cần thiết, chỉ giữ lại cái ý mình định trả lời nhưng đừng xóa cái mã [quote] ở đầu và cuối trích dẫn nhá

Ôi buồn nửa giấy. mất 1 fan roài =))

h2q
14-08-2010, 14:57
Hôm qua cũng vì lý do kĩ thuật nên em phải về sớm. Nghe anh tường thuật lại hiệp 2 mà tiếc quá. Lần đầu đi off mà cảm xúc rất khó tả. Thấy PHP nhà mình rất vui, rất nhiệt tình và lúc nào cũng hết mình trong mọi hoạt động. Cảm ơn mọi người nhiều nhiều.

Judy
14-08-2010, 14:59
Ấy chết, bác Thik ơi, em vẫn Fan bác mà ;;)
(mặc dù có hơi hơi nhìn bác bằng con mắt khác vì bác lỡ lòng thẳng toẹt 1 cái sự thật phũ phàng như thế) =))

thik_di_choi
14-08-2010, 15:03
Ấy chết, bác Thik ơi, em vẫn Fan bác mà ;;)
(mặc dù có hơi hơi nhìn bác bằng con mắt khác vì bác lỡ lòng thẳng toẹt 1 cái sự thật phũ phàng như thế) =))

Không nhận fan nhiều mắt nhá =)) =)) =))

Tommy_ngo
14-08-2010, 15:13
Bác nói thế Tôm nhà em lại lột vỏ nằm sẵn trên mâm chờ Bác đấy , Oan quá . Bác có biết tối qua có bao nhiêu chàng trai đến cũng tự nhận mình là Hồng Phi ko ? Điểm 9,5 cho tấm ảnh của bác Ngố , Đám cưới mà ko để ảnh này ở sảnh hotel 5* thì hơi phí (c)

nana_moi
14-08-2010, 16:10
Hôm qua lần đầu đi off mà vui ghê. Đêm về E mất ngủ vì mồm cứ lẩm nhẩm bài Phượt và mây, nhất là câu " Phượt ko Soắn đâu". Hix. Dư âm vẫn còn đến sáng nay đi làm. Lần đầu tiên E được chứng kiến màn trình diễn như vậy mờ. Đến khổ, đi đâu cũng ngêu ngao làm Smiley tưởng bị làm sao. hihihihihi. Ai giải thích cho E hiện tượng này là sao?????????????
Mà chị Hương ơi, hôm qua E đưa lưng mà A Thick ko dựa chị àh. Hay lưng E bé quá. Tủi thân. hiccc

thik_di_choi
14-08-2010, 16:19
Hôm qua lần đầu đi off mà vui ghê. Đêm về E mất ngủ vì mồm cứ lẩm nhẩm bài Phượt và mây, nhất là câu " Phượt ko Soắn đâu". Hix. Dư âm vẫn còn đến sáng nay đi làm. Lần đầu tiên E được chứng kiến màn trình diễn như vậy mờ. Đến khổ, đi đâu cũng ngêu ngao làm Smiley tưởng bị làm sao. hihihihihi. Ai giải thích cho E hiện tượng này là sao?????????????
Mà chị Hương ơi, hôm qua E đưa lưng mà A Thick ko dựa chị àh. Hay lưng E bé quá. Tủi thân. hiccc

Gọi là tương tư ....Phượt
Hôm qua mà anh tựa á, đảm bảo không về được đến nhà. Ngồi giữa hai em thấy nóng hết mặt, gáy vì bao nhiêu ánh mắt hình viên đạn. Trận đấu mới bắt đầu, còn nhiều cơ hội. Lập công ngay phút đầu tiên dễ sinh tư tưởng chủ quan :))

nem_162
14-08-2010, 16:37
Bác nói thế Tôm nhà em lại lột vỏ nằm sẵn trên mâm chờ Bác đấy , Oan quá . Bác có biết tối qua có bao nhiêu chàng trai đến cũng tự nhận mình là Hồng Phi ko ? Điểm 9,5 cho tấm ảnh của bác Ngố , Đám cưới mà ko để ảnh này ở sảnh hotel 5* thì hơi phí (c)

--> em hôm qua đến muộn nên để vuột mất màn chào hỏi giới thiệu, đâm ra nhìn thấy ai lạ cũng được giới thiệu là anh Hồng Phi hết. Lúc đầu thì là anh Lolo, tiếp đến thì là anh Ngô, thậm chí đến cả anh Tắc đủ mọi thứ cũng nói mình là Phi ... 3. :)) Ai nói ngược nói xuôi, chê ỷ chê ôi cái di tích của anh Phi thì anh Phi cũng cứ kệ đi, vì nhiều kẻ thèm được như thế mà ko được ấy chứ, anh Phi nhở, chị Hồng nhở! :D

ellvis000
14-08-2010, 17:08
--> :)) Ai nói ngược nói xuôi, chê ỷ chê ôi cái di tích của anh Phi thì anh Phi cũng cứ kệ đi, vì nhiều kẻ thèm được như thế mà ko được ấy chứ, anh Phi nhở, chị Hồng nhở! :D

Khó hiểu, khó hiểu quá, sao lại chị Hồng anh Phi mới thành Hồng Phi hả Nem? 50, 50 quá. =)) Sao em biết chuyện bí mật thế nhể???

Kiara
14-08-2010, 17:50
Toàn một lũ ế khách, thứ 7 mà chỉ ngồi show hàng trên mạng thế này thôi à? X(

Hôm qua chị vừa định bàn đến chuyện SN, cả lũ đã ào ào lên, để lần sau đi, đang vui. Thôi thế thì sơ bộ thế này:

- Cuongtax chủ trì vụ karaoke Phượt và Mây, HoangTung76 hộ phần clip theo nhạc, Guốc chuyển phần thu âm cho Cuongtax nhé.
- Guốc lo âm thanh, mời Sunrise đi cùng, chọn bài hát tập thể chuyển cho chị để in nhiều bản. Chủ động phần văn nghệ.
- HoangTung76 cặp Tồ làm đôi MC, chị sẽ chuyển chương trình khung cho đôi MC bầu này. Sáng 21/8 chị với MC sẽ duyệt lại chương trình lần cuối.
- Cỏ kết hợp với Virgo làm đồng Giám đốc Tài chính, cùng TW xác nhận mem tham gia, chia nhà, công bố chương trình, nội quy cho các đội trưởng quán triệt mem với mục tiêu an toàn cho mình và cho bạn mình (Cỏ soạn qua đi, mail cho chị xem có bổ sung gì không)
- Bụi làm Clip funny về phuot.com
- Go làm quản trò chính, mời mỗi đội 1 bạn để cùng dẫn với mình hoặc để làm ban giám khảo.
- Mấy gái già: lo phần ẩm thực, bạt trải để ngủ
- Hắc Cường: Chuẩn bị show "Lãng du với nhạc" (Thấy bẩu thế chứ chả hình dung ra được :shrug:)
- Các zai: Vận chuyển, khuân vác, lắp đặt âm thanh ánh sáng, màn chiếu, căng phông, dựng lều trại, chải chiếu, dỗ gái lúc ăn ngủ...;)
- Các gái: Setup các bàn ăn, phân chia thực phẩm bổ sung, quản lý đồ ăn thức uống (vì chuẩn bị cho cả ngày hôm sau)
- Chị: Lên chương trình, tổng quản, giải quyết phát sinh, điều hàng.....(oai hơn cóc):D
-All: Ăn mạnh, uống mạnh, gào to, dẩy hoành tráng...

Tất cả đồ cần vận chuyển cho buổi SN, tập trung nhà chị. Sáng 21/8, PHP ngồi lại xem có cần bổ sung, điều chỉnh gì nữa không rồi chiến.....

Mọi người cho ý kiến bổ sung, chị sơ sơ vậy.

@Thik: Đừng khóc nghe em, hôm qua thấy rưng rưng rồi....Chẹp.

Go-go-go
14-08-2010, 18:01
Hiệp 2 của PHP off trù bị cho SN 4:
Không gian: ấm cũng
Âm nhạc: lúc du dương lúc dữ dội
Không khí: thân thiết, náo nhiệt
Ánh sáng: mờ ảo (sáng những chỗ cần sáng và tối những chỗ cần tối)
Trong lúc mọi người đang mải cười cười nói nói không chú ý đến một chủ thể nào cả thì đôi bạn trẻ đã :GL, thân thiết như tự bao giờ. Em (NT)với anh Ell là đâu lại vào đấy cả thôi. Hồng thì phải chuyển sang đỏ thôi :LL.
Ý thế mà lại có một số anh đã làm khấy động sự riêng tư đó xắp xắp xếp xếp thành câu chuyện thế này đây (kiss).
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40159

nana_moi
14-08-2010, 18:24
hahhhah. Vậy đành phải để trận sau hả A Thick? Vậy lần sau E sẽ thử dù phải " ko về được đến nhà" . HIIIi. Đúng là tương tư phượt thật. Ngồi cạnh 2 E mà A đã nóng mặt, gáy rồi àh. Thế mà ngồi giữa 1 rừng hoa đẹp ko thấy A ý kiến gì ca? Chẹp. chẹp

Kiara
14-08-2010, 18:25
Uh, mấy zai í phải nói là dzô dzuyên thôi rồi. :D

Chả trách người ta phải hát bài Tìm lâu hay Tìm đâu gì gì ấy...

Go-go-go
14-08-2010, 19:06

Cái mông cái mông cái mông
Tránh xa cái mông, túm lấy cái tay với lại cái đầu =)).

ollo
14-08-2010, 20:09
@Chị Kia
Vụ âm thanh ấy, ngoài đó gần biển lại ngoài trời, nên lưu ý . Bọn em mấy lần chơi ngoài bãi biển, dùng hai loa khá lớn mà không ăn thua, tiếng nghe vẫn loãng.

Hương xưa
15-08-2010, 00:09
(NT) chả may chị ấy có chồng rồi là anh toi đới..nguy hiểm quá..:)
Khiếp, em đi vắng có một ngày mà chợ họp rào rào, rạo rực, hừng hực, phừng phực khí thế làm em chịu không nổi phải chen vào ý kiến tí:
1. Anh Phi: Lô cốt có địch mới là lô cốt quan trọng, vấn đề là ta phải đánh bật được địch ra ngoài, lô cốt bỏ không là lô cốt tầm thường, không ai thèm chiếm giữ, vậy ta chiếm làm chi?
2. Judy: Em đừng lo, zai..nhân nhiều hơn nữ một cơ số lần đới, ảnh của chị mới rõ, cơ mà phải đợi nhờ anh Thick xử lý mới sâu được (tối thui có thấy được ai làm gì ai đâu.)
3. Nem: Em đổi chữ ký thì phải đổi triệt để: 5, 10, 15, 20...(em cắt đầu cắt đuôi như thế là chưa quán triệt tư tưởng chủ đạo ruồi.)
4. Bác Ngố, Tom..lột vỏ (và một số bác a dua): chuẩn bị xiền đê, hải sản Đình Vũ cuối tuần mắc lắm đấy nhá.
5. HTH: giữ...Anh Phi cho chặt để cua ghẹ khỏi bơi mất (nghe chừng quyết tâm của hót boi hơi...lung lay, không biết có phải thiếu tự tin khi thấy...người "xẹp" hơn ảnh hay không?)

Judy
15-08-2010, 00:23
2. Judy: Em đừng lo, zai..nhân nhiều hơn nữ một cơ số lần đới, ảnh của chị mới rõ, cơ mà phải đợi nhờ anh Thick xử lý mới sâu được (tối thui có thấy được ai làm gì ai đâu.)

Chị HTH ơi, còn có cả vụ ai làm gì ai cơ ah???? (O_O)
=> Bác Thik là bác Thik ơi, bác xử lý mau mau đi, em tò mò lắm rùi :))

@ bác Thik: Tks bác, em học bài bác dạy nhanh hok , hehe

Hương xưa
15-08-2010, 00:35
Ước gì mình được ... như anh ấy ;)
PHP chiến mạnh thoai (beer) (beer) (beer) (beer) (beer)
Ollo ơi, ước không được đâu, trán anh Phi hiện rõ dấu guarranty thế kia mới được, tui mà theo ông để ông "phằn" xong rùi "lứa" mất thì toi đời gái già (thứ nhì P) này a?
Nhân tiện, nhắn anh Ell đôi lời: rửa mặt, cạo râu, chải đầu, tắm rửa sạch sẽ, vui vẻ tự nhiên, nằm nghiêng cho ráo nước...đợi qui hoạch di tích nha, hàng sắp sâu rồi...

Tommy_ngo
15-08-2010, 00:43
Ollo ơi, ước không được đâu, trán anh Phi hiện rõ dấu guarranty thế kia mới được, tui mà theo ông để ông "phằn" xong rùi "lứa" mất thì toi đời gái già (thứ nhì P) này a?
Nhân tiện, nhắn anh Ell đôi lời: rửa mặt, cạo râu, chải đầu, tắm rửa sạch sẽ, vui vẻ tự nhiên, nằm nghiêng cho ráo nước...đợi qui hoạch di tích nha, hàng sắp sâu rồi...

Chết ! Cấm ko được động đến ông trẻ , di tích này đã được xếp hạng ko như 1 số di tích đã bị xếp kho :LL

hongphi
15-08-2010, 11:23
Tất cả những lời em dặn thì quá chuẩn và chi tiết rồi. Anh chỉ xin sửa lại chút "không cần nằm nghiêng cho ráo nước vì có nước đâu mà để ráo?"=))=))=))

Tommy_ngo
15-08-2010, 11:55
Anh chị này bóng ban sợ quá , bà con mua vé vào xem đêêê . Quả này hải sản lên giá lại khổ bác Ngố thôi

Hương xưa
15-08-2010, 12:16
Anh chị này bóng ban sợ quá , bà con mua vé vào xem đêêê . Quả này hải sản lên giá lại khổ bác Ngố thôi
Thế Tommy nhà ta không góp phần "khổ" cùng bác Ngố hay sao mà phát biểu có vẻ "bàng quan" thế...ế? Đã kưa được nữ mem mới nào chưa, có cần chị ra tay giúp qui hoạch một lượt cùng bác Ell không, hàng nóng hổi găm thêm hôm nữa cho bà con háo hức!

Tommy_ngo
15-08-2010, 12:23
Thế Tommy nhà ta không góp phần "khổ" cùng bác Ngố hay sao mà phát biểu có vẻ "bàng quan" thế...ế? Đã kưa được nữ mem mới nào chưa, có cần chị ra tay giúp qui hoạch một lượt cùng bác Ell không, hàng nóng hổi găm thêm hôm nữa cho bà con háo hức!

Phần khổ đấy dành tặng bác Ngố vì Bác đang muốn khổ để 1 người được sung nhưng sướng thì chưa dám nói , Vậy thì lại phải xin phép LD chuyến này cho đi sn rồi , khổ nỗi quy chế của PHP là ko cho dẫn bạn gái đi phượt hay đi off :LL

Tommy_ngo
15-08-2010, 14:49
Hôm nay sunday bà con lại phượt đi đâu hết rồi , thôi thì mình cũng đi phượt vậy . Chúc ACE cuối tuần vui vẻ (BB)

tun beo
15-08-2010, 17:44
Em xin kính chào các bác đại gia Phượt hải phòng, em lính mới nhập ngũ xin các bác có gì chỉ bảo - ''nick name cũ của em là: classic nhưng em không port bài được lên em làm nick mới.giờ mới chính thức gửi lời chào các bác được mong các bác thông cảm ''.

bụi đường ca
15-08-2010, 18:21
Nhà mình có ai nhớ PHP đi Thung Nai ở link nào không nhỉ? Em cần mấy cái ảnh ở đó mà tìm mãi không ra, việc thì lại busy nữa. Tại bà Ki gắp việc bỏ tay người, đả đảo!!!

silence_night
15-08-2010, 18:33
Tất cả những lời em dặn thì quá chuẩn và chi tiết rồi. Anh chỉ xin sửa lại chút "không cần nằm nghiêng cho ráo nước vì có nước đâu mà để ráo?"=))=))=))

Thảo nào, MỢ Phi biết là hết nước à. Giang hồ đồn thồi không có sai =)). Mợ giận anh hay sao mà chiều qua goi không thấy trả lời vậy:T. Đợt tới có lẽ anh nhờ chú Hero nói chuyện(beer) với mợ vậy.

greenline
15-08-2010, 18:59
Nhà mình có ai nhớ PHP đi Thung Nai ở link nào không nhỉ? Em cần mấy cái ảnh ở đó mà tìm mãi không ra, việc thì lại busy nữa. Tại bà Ki gắp việc bỏ tay người, đả đảo!!!

Lãnh đạo tin tưởng mới giao phó trách nhiệm chứ, cố gắng lên em. Link đây này:
1. https://www.phuot.vn/album.php?albumid=686
2. https://www.phuot.vn/album.php?albumid=1360

Đợt này em bận đủ thứ, bây giờ vào thấy chuyện hot quá. Bác Hồng Phi cố gắng thành Phi Hồng đê. :))

bụi đường ca
15-08-2010, 19:10
Em cần cái ảnh bà Ki ngồi chỉ tay dạy mấy em gái, kiểu "nghe má đi con..." ấy.

Ảnh thứ hai là ông Thik ở vụ 13-5 bị em HDX "soi" phần bên dưới... Ảnh này chắc chắn có, bác nào mà em không nhớ tên, chụp xong còn khoe với em và bác Tax.

Thể loại đặc tả toàn thân bà Tồ cũng cần, vì lần này em ghép bà Ki với bà Tồ là mẹ con mà.

Tiếp tục thu mua ảnh "độc" đang lưu truyền trong dân gian. Ai có gửi tới em ngay.

Tiết lộ thế thôi nhá!

thik_di_choi
15-08-2010, 20:49
Em xin kính chào các bác đại gia Phượt hải phòng, em lính mới nhập ngũ xin các bác có gì chỉ bảo - ''nick name cũ của em là: classic nhưng em không port bài được lên em làm nick mới.giờ mới chính thức gửi lời chào các bác được mong các bác thông cảm ''.

Há há. Chịu không nổi rồi. Dù sao anh cũng phục chú đóng vai câm đến gần 2 năm. Đến lúc phò minh chủ chưa được như ý thì cũng phải xông ra lĩnh ấn tiên phong thôi. "Biển chiều" dữ dội hơn nhưng cũng đằm thắm hơn

"Anh vẫn yêu em trọn đời, như con sóng ...

thik_di_choi
15-08-2010, 20:54

There is a face, that was covered

Dưng mà Go ơi, anh chưa nhìn thấy điểm tựa, nên chắc chưa bẩy tung được cả thế giới đâu

Hương xưa
15-08-2010, 21:38
There is a face, that was covered

Dưng mà Go ơi, anh chưa nhìn thấy điểm tựa, nên chắc chưa bẩy tung được cả thế giới đâu

Cái "face" mà bị "covered" ấy là cô Hàng Gạo đấy anh ơi, chả biết lúc ấy đang nghĩ gì...đã "tìm đâu" xong chưa ấy nhỉ, hôm ấy "sốt" quá nên em chả nhớ chuyện gì trước chuyện gì sau.

25ltk
15-08-2010, 21:55

Các bạn chớ vội mừng:D, lão Ngố hiểu Hồng Phi lắm:)) nên mới dám ra cái kèo đấy chứ. Còn 1 tháng nữa để thử thách cơ mà. Lúc đấy mới biết ai khổ, ai sướng.:):)

Tommy_ngo
15-08-2010, 22:40
Các bạn chớ vội mừng:D, lão Ngố hiểu Hồng Phi lắm:)) nên mới dám ra cái kèo đấy chứ. Còn 1 tháng nữa để thử thách cơ mà. Lúc đấy mới biết ai khổ, ai sướng.:):)

Em ko dám mừng thắng cuộc Bác , em mừng vì nhờ có Bác mà anh em chúng ta hội ngộ thôi . Quan trọng gì chuyện ăn thua đâu , đội nhậu hn mà xuống hp giao lưu là thích rồi (beer) Lão Sềnh về lần nào em chẳng đón tiếp , mặc dù em ko biết uống (NT)

Hương xưa
15-08-2010, 22:51
Phần khổ đấy dành tặng bác Ngố vì Bác đang muốn khổ để 1 người được sung nhưng sướng thì chưa dám nói , Vậy thì lại phải xin phép LD chuyến này cho đi sn rồi , khổ nỗi quy chế của PHP là ko cho dẫn bạn gái đi phượt hay đi off :LL

Tommy ơi, làm gì mà ngày đổi Avatar mấy lượt thía? Từ chân dung "tác giả" chuyển sang chân dung "nhà xuất bản" rồi chưa được 1 ngày lại thành chân dung tổng hợp "tác giả + nhà xuất bản + tác phẩm"...Hì hì, hôm ngỗng tui đã nghe "tin vui" này rồi mờ, trêu tí mà làm cụ dao động vậy sao? (hay là "nhà xuất bản" cũng chăm vào trang ngó nghiêng kiểm tra xem "tác giả" có í đồ kiếm đối tác khác không hả? Nếu vậy thì bảo với họ là "yên tâm đi, di tích nhà mình chưa đủ niên đại" nhé.)

Tommy_ngo
15-08-2010, 23:18
Her her , nhà xuất bản và tác phẩm đang ở nơi sản xuất còn tommy bây giờ đang ở nhà nghiên cứu để chuẩn bị xuất bản bộ mới . Để ảnh mẹ con nó lên cho đỡ nhớ , ngăn sông & ngăn núi khổ thế đấy . Ms H đã bao giờ có cảm giác í chưa ? Hay lắm đấy thử điiiiiii

HoangTung76
15-08-2010, 23:19
Tìm nút cảm ơn mà ko thấy, 10 năm rồi mới lại được hát lại ca khúc đó đấy, còn dài và nhiều lắm, để 21,22 nhớ lại hát nhé

nem_162
15-08-2010, 23:33
Tìm nút cảm ơn mà ko thấy, 10 năm rồi mới lại được hát lại ca khúc đó đấy, còn dài và nhiều lắm, để 21,22 nhớ lại hát nhé

--> nút cảm ơn ở ngay dưới phần comment của mỗi người mà anh! Nghe anh hát mà em thấy đời SV của em ... vớ vẩn quá =))

HoangTung76
15-08-2010, 23:47
Nó cũng là 5 năm sinh viên của mềnh, giờ mới đc hét lại, lại gặp đc thằng em chơi đàn nữa, sau này bài đó đc các thế hệ đi sau sáng tác ra nhiều thêm, lúc đầu mình và Tùng Jonh ( Tổng hợp ) sáng tác ngẫu hứng trong một bữa rượu suông, ths mà nó tuôn rầm rầm =))=))
--> nút cảm ơn ở ngay dưới phần comment của mỗi người mà anh! Nghe anh hát mà em thấy đời SV của em ... vớ vẩn quá =))

Guốc Mộc
16-08-2010, 01:51
Quote Originally Posted by ellvis000 Xem bài
Giới thiệu, chào hỏi và loanh quanh với "hot boi + hot gơn" đã chiếm hết thời gian off của tối hôm qua rồi, bàn về sinh nhật coi như cũng được phần mở bài. Cần phải off lần nữa để bàn kế hoạch cụ tỷ cho việc Sinh nhật chứ nhể. Sau vụ sinh nhật này, chú Guốc tìm cảm hứng sáng tác cho PHP bài PHUOT và NHẬU nhé

Hay Phượt và Off cũng được. Đại khái phản ánh đúng cái thực tại khách quan ở PHP

Các Bác cứ Nhậu từ từ bài này đi... mới hết có vài chai ah!!!hjhjhhj. Nhâm nhi ngụm nho nhỏ thui, để thời gian em đi tìm Thực phẩm, Gia vị, Cách chế biến ra Mồi rùi mời các Bác nhậu tiếp!hjhjhjhj

thik_di_choi
16-08-2010, 08:17
Her her , nhà xuất bản và tác phẩm đang ở nơi sản xuất còn tommy bây giờ đang ở nhà nghiên cứu để chuẩn bị xuất bản bộ mới . Để ảnh mẹ con nó lên cho đỡ nhớ , ngăn sông & ngăn núi khổ thế đấy . Ms H đã bao giờ có cảm giác í chưa ? Hay lắm đấy thử điiiiiii

Sóng lệch. Đề nghị chỉnh sửa ngay. Cái cô kia, 2 mẹ con chụp ảnh được rổi. Đuổi cái thằng người làm ấy đi, trông rõ ám

cuongtax
16-08-2010, 09:42
Đề nghị anh chị em PHP nghe bài hát " Phượt và Mây" của Guốc xong đóng góp ý tưởng làm video clip để trình diễn trong đêm Off. Để video clip sống động rất cần các diễn viên phụ họa, tinh thần xung phong phát huy đê. Tất cả vì một đêm off đầy máu lửa... Thank all.

bụi đường ca
16-08-2010, 10:41
Bài hát em chưa nghe nên không rõ nội dung. Còn nếu minh hoạ bằng clip thì em đóng góp thế này, dựa trên Tây Du Kí. Thầy trò bà Ki (đệ gồm Tồ, Gạo... gì gì đó) đi Phượt để tìm Lạc thú chân kinh thì lạc đến Tây Vương nam quốc. Quốc vương là bác Thik, tể tướng là Tôm, cộng một dàn thái tử, quan lại FBI, Tax, Ell, Phi... Tất tật đều phải cởi trần, đóng khố. Ell có thể trang điểm!

Thik tán Ki mà Ki chẳng chịu. Thực ra có chịu nhưng còn vùng vằng. Tồ (bên Ki) và Tôm (bên Thik) ra sức chống phá... + dàn phụ FBI, Tax, Ell cổ vũ xung quanh...

Yêu cầu hình ảnh: Quay bằng độ nét cao HD, đặc tả đến từng chi tiết, thể hiện sự tương phản giữa Thik và Ki, giữa Thik và Tôm, cảnh đẹp, quán bar ở HP trên con đường tìm Lạc thú chân kinh...

Yêu cầu âm nhạc: Rộn ràng, si mê, ghen ghét... Riêng thể loại này em có hết.

Cái này chí làm thì trong buổi sáng là quay xong nhé. Hậu kỳ em làm cho.

Kiara
16-08-2010, 10:52
Há há há =))

Lần này thì chú Bụi tự tay gắp việc bỏ đũng quần nhé, đừng có đổ cho chị rồi lại đả đảo.

silence_night
16-08-2010, 10:56

Hu.. hu... Sợ quá có các kụ, mợ ơi. Đợt tới có khi tôi không dám vác "thớt" về dự SN4 rồi vì anh chàng đẹp giai mặc áo kẻ ngồi giữa 2 bóng hồng xinh xinh đang "con rận" tôi, đang dọa không thèm nói chuyện với tôi do hôm trước tôi chót dại lừa chàng đi ra "Hải Quân". Tôi thật đáng :T:gun. Các kụ, mợ giúp tôi với nhé (beer)(beer):L

1402HP
16-08-2010, 12:24
Ới anh ơi xin phép các bô lão ở đây là những bác nào vậy. Và các thủ tục lễ nghi như nào anh chỉ bảo giúp em nhé. Thanh sờ kiu anh zai nhiều nhiều.

co_mem
16-08-2010, 14:09
Nó cũng là 5 năm sinh viên của mềnh, giờ mới đc hét lại, lại gặp đc thằng em chơi đàn nữa, sau này bài đó đc các thế hệ đi sau sáng tác ra nhiều thêm, lúc đầu mình và Tùng Jonh ( Tổng hợp ) sáng tác ngẫu hứng trong một bữa rượu suông, ths mà nó tuôn rầm rầm =))=))

Ôi Tùng John, tình yêu một thời của em, giờ anh í ở phượng trời nào rồi anh? Vậy hóa ra anh là tác giả ngẫu hứng đầu tiên của 5,10,15,20

Judy
16-08-2010, 14:11
Bài hát em chưa nghe nên không rõ nội dung. Còn nếu minh hoạ bằng clip thì em đóng góp thế này, dựa trên Tây Du Kí. Thầy trò bà Ki (đệ gồm Tồ, Gạo... gì gì đó) đi Phượt để tìm Lạc thú chân kinh thì lạc đến Tây Vương nam quốc. Quốc vương là bác Thik, tể tướng là Tôm, cộng một dàn thái tử, quan lại FBI, Tax, Ell, Phi... Tất tật đều phải cởi trần, đóng khố. Ell có thể trang điểm!

Thik tán Ki mà Ki chẳng chịu. Thực ra có chịu nhưng còn vùng vằng. Tồ (bên Ki) và Tôm (bên Thik) ra sức chống phá... + dàn phụ FBI, Tax, Ell cổ vũ xung quanh...

Yêu cầu hình ảnh: Quay bằng độ nét cao HD, đặc tả đến từng chi tiết, thể hiện sự tương phản giữa Thik và Ki, giữa Thik và Tôm, cảnh đẹp, quán bar ở HP trên con đường tìm Lạc thú chân kinh...

Yêu cầu âm nhạc: Rộn ràng, si mê, ghen ghét... Riêng thể loại này em có hết.

Cái này chí làm thì trong buổi sáng là quay xong nhé. Hậu kỳ em làm cho.

Cái vụ này hay quá, em ở HP chắc chắn sẽ cố nài bằng đc 1 chân lau nhau, đệ tử gì gì đó =))

Hương xưa
16-08-2010, 18:32
Ảnh ọp đây, những khoảnh khắc vàng:
1. Khoảnh khắc "chết lặng vì hí hửng" của bác Thick ở "chỗ ngồi mơ ước"
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40220
2.Khoảnh khắc "cười như vớ được...nhau" của...(ngại nói quá)
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40180
3.Khoảnh khắc "hớ hênh" của bác Ell (mem nữ nào cô đơn vào đấu giá đê...ê)
Bao năm mong đợi miêth mài
Mong nằm gối cánh tay ai dịu dàng
Nào ngờ đời mãi...lang thang
Ngậm nguồi gối tạm chân chàng nào đây (áo đỏ tên gì nhớ điền vào cho chính xác nha)
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40223
4. Khoảnh khắc "thăng hoa" của nhạc sĩ Guốc cùn
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40227
5. Khoảnh khắc "bùng nổ" của các hót boi tại sân khấu
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40226
6.Khoảnh khắc "đắm chìm lãng mạn" của Hồng Phiii
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40228
7.Khoảnh khắc "Phượt và Mây" tuôn trào cảm hứng (Lờ đờ cười như địa chủ được mùa ngô)
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40221
Ôi ôi em mệt quá, còn nhiều khoảnh khắc tuyệt vời của nhiều nhân vật tuyệt vời khác như cô Gạo, bác Hắc Cường, Sunrise, và các boy các girl...mời các bác xem Albulm "Thứ 6 ngày 13" kẻo lại bảo em tốn chỗ.

bụi đường ca
16-08-2010, 21:01
Cho em link ảnh vụ thứ 6 ngày 13 đi.

susu
16-08-2010, 23:02
Chịp !!

Bá cáo các lãnh đạo là hôm nay em vừa làm 1 việc rất là tày đình !!

Chả là nó dư lày ạ : https://www.phuot.vn/threads/9645-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-l%C3%AAn-4-v%C3%A0-Cu%E1%BB%99c-thi-%E1%BA%A2nh-Tr%C3%AAn-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-phi%C3%AAu-du/page26 =))

Chị em HPH xá tội cho em, hí hí há há !!

Hoặc không thì phen này em phải kết tóc với 1 anh zai HPH để chuyển khẩu về HP. Chứ ko thì Guốc Mộc với Chân Gỗ vạng em chết mất !

thik_di_choi
16-08-2010, 23:11
Chịp !!

Chả là nó dư lày ạ : https://www.phuot.vn/threads/9645-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-l%C3%AAn-4-v%C3%A0-Cu%E1%BB%99c-thi-%E1%BA%A2nh-Tr%C3%AAn-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-phi%C3%AAu-du/page26 =))

Hoặc không thì phen này em phải kết tóc với 1 anh zai HPH để chuyển khẩu về HP. Chứ ko thì Guốc Mộc với Chân Gỗ vạng em chết mất !

Iem ơi, thà bị vạng còn hơn làm gái HPH. Rồi mang tiếng suốt đời đới
Chít cụ, cũng chạy thôi chứ không gái Hải phòng nó cũng vạng anh mất

Tommy_ngo
16-08-2010, 23:12
Ơ bây giờ mới biết em Su người hp đấy , Đồng hương mà lại ko bon chen à ? Mấy hôm nay em đi đâu vậy , anh tưởng lấy chồng tỉnh xa rồi chứ :LL

susu
16-08-2010, 23:41
Chịp !
Em được cái thông minh lắm cơ !

Thấy bạn í bảo xem ảnh quên nên dư lọ dư chai, em xì vớ luôn quê HP cho mấu ! =))
Thế là đang từ thù hằn chuyển sang tình thương mến thương ngay được =))

Nhỡ mà hỏi địa chị thì em khai nhà em ở phố Dung Hà, ngõ Minh trắng cho long trọng, nhờ !

Guốc Mộc
16-08-2010, 23:56
Chịp !!

Đừng sợ!!! khong chít đâu chỉ bị thương nặng thui hahahaha:LL:LL

Hương xưa
16-08-2010, 23:56

Đây nè em, ảnh hơi tối, em xem xử lý thêm cho đẹp, chị dốt nát phần IT này lắm.
https://www.phuot.vn/album.php?albumid=1621

thik_di_choi
16-08-2010, 23:59

https://www.phuot.vn/album.php?albumid=1621

susu
17-08-2010, 00:12
Đừng sợ!!! khong chít đâu chỉ bị thương nặng thui hahahaha:LL:LL

Vầng, anh thương em thì nặng mấy em cũng chịu !
Lo là lo anh không chịu thương em !! =))

hoagao
17-08-2010, 08:43
Em xin phép thỏ thẻ chen ngang để hỏi trong nhà mình một tẹo:
Em không nghe được nhạc trong link của bác Guốc là sao cả nhà nhỉ?
http://www.fileden.com/files/2010/8/14/2941972//Phuot%20va%20May.mp3

Cái nút play không chạy!

bụi đường ca
17-08-2010, 08:46
Chị mở bằng FF là nó tự động tải về máy.

dugiang
17-08-2010, 09:09
Phượt Hải Phòng vô vote cho tớ điiiiiiiiiiiiiiiiiii
Tớ hứa sẽ bố trí bay ra Hải phòng cùng bạn Thik biểu diễn một màn hát múa Tây nguyên máu lửa tặng các bạn.

cuongtax
17-08-2010, 10:24
Nhà PHP vào vote cho chị dugiang đê, lần sau lại có cá nóc Biển Hồ nhậu...

ellvis000
17-08-2010, 11:41

Gần 40 năm Ell đứng mỏi chân, ráo nước khô hết....., qua vài lần quy hoạch nhưng thợ thi công cho vệc trùng tu potay nên ACE đã đưa vào thuộc loại hàng di tích thứ 1 xếp kho rồi, chắc là "sâu" ở viện bảo tàng cho có giá trị vậy. :(

Chịp !!...Hoặc không thì phen này em phải kết tóc với 1 anh zai HPH để chuyển khẩu về HP. Chứ ko thì Guốc Mộc với Chân Gỗ vạng em chết mất !
Chân Guốc không phải gằng gỗ đâu. Mà cũng chẳng "phụ huynh" nào của các hot - gơn lại sợ con gái mình chết vì cái chân gỗ của Guốc =)). Guốc toàn dùng đồ "xịn" thôi.

@ Bụi: Chú cố gắng làm tốt công tác của mình, vượt qua clip ngày 14/5 là tốt nhất. Sau khi clip SN 4 của chú phát sóng, nếu Bảo tàng có đặt hàng với anh làm "người mấu" hình hài, anh sẽ chia phần cát - xê cho chú.

@ All: Vote cho Dugiang đêêêêê. Nhưng vote cái gì vậy??? =))

susu
17-08-2010, 11:49
Chịp !
Giờ phút này rồi mà còn ngồi đây tán nhảm à ?

Vote ảnh đê..ê...ê..

Ố zê..ê..ê... =))

ellvis000
17-08-2010, 11:53
Lão Ngố không thua đâu. Nhìn kỹ mà xem, hot - gơn nhìn say đắm như vậy mà cái mặt hot - boi của vẫn vểnh lên để mà thể hiện sự "trơ trẽn cùng tuế nguyệt" đấy thôi. Kiểu này Ell lại mất khoản xiền phí để đăng ký cho hot - boi vào khu Viện dưỡng lão rồi :shrug:

CHÂN GỖ
17-08-2010, 11:54
Nghe bạn SUSU giới thiệu địa chỉ nhà bạn , mình mừng quýnh quáng , kèm theo cả Choáng nữa , cố gắng đội mưa đi tìm . mà . . . chưa . . . thấy . Nhưng mà mình thấy SỢ , đang Hoảng đây này . Nếu nhà bạn ở đó thật thì Địa chỉ của mình : 125 Nguyễn Đức Cảnh . Mình với SUSU như trong chuyện của KIM DUNG ấy nhỉ :
Đầu truyện thì ghét nhau càng về sau thì . . . ! ! ! . Chưa biết . :))

susu
17-08-2010, 14:27
Nghe bạn SUSU giới thiệu địa chỉ nhà bạn , mình mừng quýnh quáng , kèm theo cả Choáng nữa , cố gắng đội mưa đi tìm . mà . . . chưa . . . thấy . Nhưng mà mình thấy SỢ , đang Hoảng đây này . Nếu nhà bạn ở đó thật thì Địa chỉ của mình : 125 Nguyễn Đức Cảnh . Mình với SUSU như trong chuyện của KIM DUNG ấy nhỉ :
Đầu truyện thì ghét nhau càng về sau thì . . . ! ! ! . Chưa biết . :))

Lúc đầu thì ghét nhau
Càng về sau càng ... ghét
Chưởng tung bụi mù mịt
Đá ném không ngơi tay

Nói chung thì, bạn thích dư lào em cũng tiếp chiêu, nhá nhá !! =))

Đấu văn có thơ
Đấu súng có đá
Đấu không lại thì xóa
Chịp !

thik_di_choi
17-08-2010, 14:59
Cái lão Phương già này dạo này lại nặng lên rồi. Viết bài thì trích dẫn lằng nhà lằng nhằng (không có 2 trích trở lên là không chịu được), lời lẽ thì nhảm tệ, toàn bệnh than, a còng văng tứ tung chỉ thằng nọ, trỏ con kia.

Bây giờ lão làm thế này nhé:
- Một là lão gặp đứa con gái nào available rồi nói " cái bụng tao ưng mày". Nếu nó chịu thì Ok, còn nó đập cho thì tiện chữa luôn cái lưng chứ nó xuống cấp quá rồi, đi đâu cũng nằm. Xong rồi chuyển hộ khẩu sang cái Viện dưỡng lão cạnh nhà
- Hai là đợi đến tháng 10 lúa nó chín, gặt rồi thì anh em lấy rơm về rồi vét bùn sông Lấp trộn để tượng táng cho lão luôn (hơn bảo tàng nhiêu). Mà ai đi lấy rơm thì rơm tẻ thôi nhá, rơm nếp để việc khác

bụi đường ca
17-08-2010, 15:51
Lão Ell không thể thực hiện lời khuyên của bác Thik, dù cả đám con gái lột trận ra mời lão xơi. Lý do vì sao thì cả nhà xem trong clip phát đêm SN nhé.

cuongtax
17-08-2010, 16:27
Mr Thick lằng ngoằng quá đi, khuyên chỗ kô cần khuyên làm gì. Off có mặt là ông Ell mở hết cả mắt rồi... Làm đi...

thik_di_choi
17-08-2010, 17:13
Cuối ngày làm bài hát cho nó có hứng đi nhậu

http://www.youtube.com/watch?v=v-72xvciRn0

cuongtax
17-08-2010, 17:16
Ông Thick nhậu một mình à?

thik_di_choi
17-08-2010, 17:40
Nghe hát xong lại tụt cả hứng. Đang có nhiệm vụ cao cả đưa F1 đi học thêm với lại đang khóc sưng húp cả hai mắt, đỏ như con cá chày nhậu cái giề

Shachou
17-08-2010, 18:02
Mai khoảng 17g em có mặt ở dưới Hải Phòng cùng với đống áo .

Đề nghị PHP cho người đón tiếp em với dấu hiệu nhận biết là mặc đồng phục Phượt, nếu không khó lòng em nhận ra được người quen.

Có khi PHP hẹn mọi người đâu đó gần Điện Biên Phủ lấy áo luôn về giặt , ướp hương Comfort cho thơm tho.

thik_di_choi
17-08-2010, 18:08
Ông/bà nào có áo đi nhận đi kìa. Tớ không có áo không đón :)). Trong các hotboi HPH em muốn anh nào ăn tối với em ngày mai ?

FBI
17-08-2010, 18:18
Mưa này mà nhậu thì tuyệt

thik_di_choi
17-08-2010, 18:28
Thế ý làm sao hở ông F. Tôi bận từ 6h45 đến 7h. Có gì alo

CHÂN GỖ
17-08-2010, 18:30
Chưởng tung rồi vẫn thu hồi lại chưởng
Đá ném rồi vẫn thu hồi lại đá
Chưa thấy dung nhan mà đã ghét sao
Chỉ sợ thấy rồi lại Hớp Hồn nhau

Shachou
17-08-2010, 18:36
Ùi! Em nhớ rõ ràng chị Kiara phân công anh Thik đón tiếp em cơ mà nhỉ? :-))

Hương xưa
17-08-2010, 20:06
Thế ý làm sao hở ông F. Tôi bận từ 6h45 đến 7h. Có gì alo

Úi giời ơi nhậu cái gì nhậu ở đâu nhậu đến bao giờ đới.....

FBI
17-08-2010, 21:08
Tôi vừa nhậu về. Khung thời gian của ông như kia thì chịu rồi

susu
17-08-2010, 21:32
Chưởng tung rồi vẫn thu hồi lại chưởng
Đá ném rồi vẫn thu hồi lại đá
Chưa thấy dung nhan mà đã ghét sao
Chỉ sợ thấy rồi lại Hớp Hồn nhau

Chịp !!

Anh zai Hải Phòng
Mà thơ chán quá
Khỏi cần ném đá
Chưởng chả cần tung
Chỉ cần hành hung
Bằng thơ là đủ !! =))

Biết anh cao thủ
Chả dám hớp hồn (lại thơ vần ồn ?)
Nhỡ đâu hớp nhầm
Đời em đi đứt

Dung nham thì chắc
Mấy nữa có ngay
Ọp xong vài ngày
Ảnh em tràn ngập

Anh tha hồ ngắm
Rồi nấc nghẹn ngào
-Cứ tưởng thế nào
Đâu dè xấu thế =))

thik_di_choi
17-08-2010, 21:58
Ùi! Em nhớ rõ ràng chị Kiara phân công anh Thik đón tiếp em cơ mà nhỉ? :-))

Chuẩn. Hình như anh cũng nhớ thế. Chắc mai Lờ đờ nhắc lại. Vì anh cũng muốn vậy để Lờ đờ nhắc cho danh chính ngôn thuận

ellvis000
18-08-2010, 00:30
FBI đi nhậu một mình à? Nhậu trước hôm Sinh nhật đê. (beer)
@ Thick: Ell không thể thường xuyên vào PHP như ông. Sau một hôm không vào PHP thì trang cứ tăng lên vùn vụt. Tôi - tuổi cao nhưng "hóng" cao hơn tuổi, chuyện gì cũng muốn tham gia một tí nên mới thành chuyện nói nhảm, quote hoặc @ chỉ trỏ thằng nọ, đứa kia -> Nếu không, không chịu nủi. Một năm nữa bằng tuổi tôi rồi ông biết =)) Thick xem bài nào không vừa lòng, Thick xóa giúp nhé.

hongphi
18-08-2010, 01:51
FBI đi nhậu một mình à? Nhậu trước hôm Sinh nhật đê. (beer)

Hay quá.."ô sờ kê" 6h30 chiều mai thịt chó nhà sàn Văn Cao đê bà con ơi..! (beer)
@Ell : Ông cố luyện chơi món này mạnh vào để có thể thay đổi được số phận của ông nhé !...=))

CHÂN GỖ
18-08-2010, 08:50
Thơ của bạn cứ tuôn ra như Suối Chảy , rồi thành Thác Đổ , nhưng mà Thác Đổ thì nước ĐỤC lắm , chẳng may sẩy chân thì . . . không kịp ngáp . Dung ( NHAM ) của bạn tớ đã được chiêm bao rồi . Cũng giông giống như THÁC ĐỔ .

lolo
18-08-2010, 08:53
Kakaka .. cả nhà hôm nay vui wa ta… Lại một ngày mưa nữa rồi ... chán hơn con ngán
Tự nhiên bữa nay thấy nhớ “Phượt và Mây”, làm cách nào thuộc vậy ta ???
Bữa off hôm roài dường như chưa làm anh chị em thỏa cơn khát, những cơn mưa từ ngày đầu tháng ngâu chắc cũng chưa đủ để góp “nước thành mây” – nhưng cũng xin ông giời đừng có mưa vào tối thứ 7 + sáng Chúa nhật tới nha. Các cậu giận là cũng dám mang $ Obama ra bắn mây liền … hê hê hê…
Anh chị em nhà PHP or HPP cố gắng thuộc “Phượt và Mây” mà không thì cũng nhứ giai điệu để mà Ứ ư ừ ứ ư ừ ư …. để đón SN 4 nhà phượt cho xôm nhá.

susu
18-08-2010, 08:53
Chịp !
Em bài post trên là lá cờ trắng của bạn Chân Gỗ !! =))

CHÂN GỖ
18-08-2010, 08:59
Tớ nghĩ là chịu thua cũng bình thường thôi , chịu thua bây giờ , sau này ... có thể ... cũng không bị ... !!!

tun beo
18-08-2010, 09:16
anh HP ơi trương trình thịt chó tối nay thế nào vậy cho em tham gia với, trời đất sập sùi thế này ngồi nhậu thịt chó thì quên sầu rồi.

susu
18-08-2010, 09:19
Tớ nghĩ là chịu thua cũng bình thường thôi , chịu thua bây giờ , sau này ... có thể ... cũng không bị ... !!!

Em với bạn cứ tks qua tks lại thay vì tung chưởng cũng được, nhờ !! =))

hoagao
18-08-2010, 09:21
Kakaka .. cả nhà hôm nay vui wa ta… Lại một ngày mưa nữa rồi ... chán hơn con ngán
.

Đã có Ôlô lại Lô lô
Sao cho khỏi nhầm hử các Ô
Mưa này không ngán, cũng chẳng chán.
Xịt chó hôm này có mấy Ô?

cuongtax
Susu ơi để hôm off em cho bạn ấy mấy chưởng cho ngất ngư luôn đi, giữ giọng để hát thông đêm nhé Su.

thik_di_choi
@ Thick: Ell không thể thường xuyên vào PHP như ông. Sau một hôm không vào PHP thì trang cứ tăng lên vùn vụt. Tôi - tuổi cao nhưng "hóng" cao hơn tuổi, chuyện gì cũng muốn tham gia một tí nên mới thành chuyện nói nhảm, quote hoặc @ chỉ trỏ thằng nọ, đứa kia -> Nếu không, không chịu nủi. Một năm nữa bằng tuổi tôi rồi ông biết =)) Thick xem bài nào không vừa lòng, Thick xóa giúp nhé.

Ai lại làm thế bao giờ mí lại sao có quyền. Cứ post nhảm nữa đê, càng có chỗ chém =))

susu
18-08-2010, 09:27
Susu ơi để hôm off em cho bạn ấy mấy chưởng cho ngất ngư luôn đi, giữ giọng để hát thông đêm nhé Su.

Năm nay chuyển sang ngâm thơ anh ạ !! =))

thik_di_choi
18-08-2010, 09:58
Năm nay, ngoài việc xa cách nhau lâu ngày, vợ chồng Ngâu còn buồn vì con cái dạo này đi xa, nghe đâu tham gia Phượt phẹo gì nữa. Nhưng mà đau nhất là đi thì cũng được nhưng chúng nó lại mải Phượt chẳng đứa nào lấy vợ lấy chồng gì cả. Thế nên mưa suốt

Theo chỉ đạo của Lờ đờ, trời mưa thế này mà không ăn thịt chó thì phí mưa, đồng thời nhắn cho ông Giời biết là nếu còn mưa nữa là chúng tôi ăn hết không còn thịt chó cho ông nữa đâu. Theo qui định của nhà nước, cuối tuần sẽ có hai ngày nghỉ nên chắc mưa cũng sẽ như đi làm thôi, cuối tuần nghỉ 2 ngày.

Vì vậy, mời tất cả anh chị em 6h có mặt tại Thịt chó Biên Lương - đường Nam Sơn để quán triệt chương trình SN cho chắc.

Báo cáo hết

Chú ý: Nên đi dép vì chắc sẽ hơi ngập + ngồi bệt nhé

ellvis000
18-08-2010, 09:59
Ai lại làm thế bao giờ mí lại sao có quyền. =))

Ell vẫn nghĩ Thick có thể làm được đấy, tôi cho phép mà. Hay là Ell post, Thick không thích ấn nút Thanks để nhắc nhở :T. Thick mà "hoàn lương" như vậy, mất vui.

Hương xưa
18-08-2010, 10:02
Hơ hơ, sao dạo này thơ phú cóc nhái tuôn ầm ầm thế nhỉ, Dép đâu tung chưởng để, thập thò cái gì thế? Hôm nọ tui phong cho cụ thành "lều thơ" rồi mà.

Tommy_ngo
18-08-2010, 10:05
Hơ hơ, sao dạo này thơ phú cóc nhái tuôn ầm ầm thế nhỉ, Dép đâu tung chưởng để, thập thò cái gì thế? Hôm nọ tui phong cho cụ thành "lều thơ" rồi mà.

Mưa to gió lớn cụ cất lều đi , mấy hôm nữa sn Phượt cụ mang ra dùng riêng rồi :LL Cụ mà bận ko dùng được Cụ cho nhà em thuê nhé (NT)

lolo
[Vì vậy, mời tất cả anh chị em 6h có mặt tại Thịt chó Biên Lương - đường Nam Sơn để quán triệt chương trình SN cho chắc]
6h ngày nào đấy pác Thik nhị ...

Dep Cao Su
Đồ Sơn sóng vỗ dập dồn
chờ thơ, chờ cả cái tiếng cười của em.

Kiara
18-08-2010, 10:08
=))=))=))

Ông Dép ơi là ông Dép, thơ phú thế này, hôm SN gái nó cất hết đi thì ông chờ cái gì?

lolo
18-08-2010, 10:09
Làm thơ nên tránh vần "ồn"
Không thì chị em nó bồn chồn chẳng yên ... hehe

cuongtax
18-08-2010, 10:10
Đúng là trời mưa, cứ tuôn ầm ầm. Hãi quá đi.

ellvis000
18-08-2010, 10:11

Comem ơi! chuyển topic thành dân Hải Phòng buôn thơ đê.........................

Kiara
18-08-2010, 10:14
Em Su em!!!

Công của em rất nhớn, em đã khai quật được tài năng thơ phú tiềm ẩn của các rai PHP.
Gái PHP tự hào về em.

:)):))

miss-simple
18-08-2010, 10:15
Tôi yêu Phượt!

Không biết bắt đầu từ đâu khi viết về em. Có lẽ bắt đầu trong giọng kể say mê của cô bạn trẻ sau 1 chuyến đi xa. Những hồi ức dường như luôn tươi mới, luôn cuộn chảy như ôxy trong máu. Ai đó nói tôi nghe về tình yêu vùng đất mà họ rưng rưng nước mắt khi đặt chân lên. Hạnh phúc muốn hô vang ngợi ca quê hương, ngợi ca những gương mặt trìu mến nhìn bạn khi bạn ghé thăm vùng đất của họ. trong tim Phượt, máu là bầu trời lồng lộng, xương là những ngọn núi xanh sẫm in bóng uy nghi, lồng ngực trẻ trung là rừng già, là cao nguyên đại ngàn và trái tim hồng là những triền sông đỏ quặn phù sa, cuộn lên đau nhói khi mùa lũ đến.

Nếu em hỏi bao giờ tôi lại tiếp tục đi, em mến ạ! Tôi chưa từng dừng bước.

Hương xưa
18-08-2010, 10:16
Úi zời ơi, thơ với phú, quả này Susu gặp phải Su hào (quả to hơn) rồi=)). Đau hết cả bụng. Mà mưa gió thế này không chém gió thì làm gì?

susu
18-08-2010, 10:19
Chịp !!
Thích Ồn hả, có Ồn ngay nhá !! =))

Cái bài này hôm nọ post bên topic thơ văn ồi. Giờ ném vào đây cho các bạn vỡ mặt !! =))

Hướng tới Offline Phượt - Đạp xe đạp vì một Đồ Sơn không .. xe đạp !!!
Thương mến đề tặng các anh HHP ! =))

* Làm thơ nên tránh vần Ồn
Keỏ đụng chạm đến .. tâm hỒn chị em!
Giở bảng chữ cái ra xem
Từ naò có nghĩa khi đem ghép ..Ồn??

Đã trót thì trót trét luôn
Sau đây thơ chỉ vần Ồn mà thôi
Đọc xong bỏ quá cho vui
Chớ mà đối lại keỏ hơi quá đà!

Những gì em sắp kể ra
Đều là chuyện thật trải qua trong ngày
Sẵn khi thi hứng nó đầy
Ngồi chơi lẩm nhẩm đc ngay 1 bài!

* Đầu giờ sếp đã hỏi dỒn:
Trong kho hàng hóa số tỒn ra sao?

Giữa giờ đc nghỉ giải lao
Bước vaò toilet, ôi chao cái bỒn

Đồng nghiệp trao đổi chuyên môn
Nói to thì baỏ : sỒn sỒn với nhau
Tức mình quặc lại mấy câu:
Đã sai còn sĩ, lần sau liệu hỒn

Trưa đi ăn lẩu bên đường
Lửa cháy nhỏ quá, thêm cỒn em ơiiiiiiii

Chiều họp sếp mắng tả tơi
Các anh các chị mải chơi không làm
Việc naò hỏi cũng dở dang
Baó caó dỒn lại, xếp hàng chờ nhau

Lúc về qua chợ mua rau
Chứng kiến 1 cảnh cười đau cả mồm
Dân phòng với cả dân buôn
Giằng qua, giựt lại giữa đường cãi nhau

Rằng đã nhắc nhở từ lâu
Ngoan cố vi phạm, phải câu về đỒn
Rằng thì tao thách mày luôn
Câu với chả keó cái Ồn bà đâyyyy

* Ngẫm ra, cuộc sống hàng ngày
Vần Ồn tuy ít, nhưng hay được dùng

Ố zề..ề..ề..ề..
Đỡ đi ! =))

co_mem
18-08-2010, 10:21
CHị Kia ơi chek mail chek mail

thik_di_choi
18-08-2010, 10:29
Năm nay, ngoài việc xa cách nhau lâu ngày, vợ chồng Ngâu còn buồn vì con cái dạo này đi xa, nghe đâu tham gia Phượt phẹo gì nữa. Nhưng mà đau nhất là đi thì cũng được nhưng chúng nó lại mải Phượt chẳng đứa nào lấy vợ lấy chồng gì cả. Thế nên mưa suốt

Theo chỉ đạo của Lờ đờ, trời mưa thế này mà không ăn thịt chó thì phí mưa, đồng thời nhắn cho ông Giời biết là nếu còn mưa nữa là chúng tôi ăn hết không còn thịt chó cho ông nữa đâu. Theo qui định của nhà nước, cuối tuần sẽ có hai ngày nghỉ nên chắc mưa cũng sẽ như đi làm thôi, cuối tuần nghỉ 2 ngày.

Vì vậy, mời tất cả anh chị em 18h ngày 18.08 có mặt tại Thịt chó Biên Lương - đường Nam Sơn để quán triệt chương trình SN cho chắc đồng thời bàn kế hoạch tổng khởi nghĩa ngày mai

Báo cáo hết

Chú ý: Nên đi dép vì chắc sẽ hơi ngập + ngồi bệt nhé

ollo
18-08-2010, 10:34
Thế là chiều nay lại đi tập hát cho ló khớp nhạc ah ???

hoagao
18-08-2010, 10:45
Chịp !!

* Ngẫm ra, cuộc sống hàng ngày
Vần Ồn tuy ít, nhưng hay được dùng

Ố zề..ề..ề..ề..
Đỡ đi ! =))

Đã bảo rồi, Su là cái Tễ
Rứt chi là bễ nhễ văn thơ
Thơ vần nào Su mình cũng giỏi
Riêng vần Ồn, Dép chớ khỏi bon chen!

Về HP xịt chó cho Dép đón đê Su ơi, tiện thể ghép nhạc cho thơ của Su luôn!
Nhá!

cuongtax
18-08-2010, 10:49
Em Susu làm thơ vần Ồn thì cho thêm tý Mộc Tồn vào để cổ vũ chiều nay chứ..

susu
18-08-2010, 11:00
Em Susu làm thơ vần Ồn thì cho thêm tý Mộc Tồn vào để cổ vũ chiều nay chứ..

Ọp Phượt lên 4 lần này
Đồ Sơn thẳng tiến mấy ngày nữa thôi
Anh em Phượt Hải Phòng ơi
Tối nay hò hẹn đi xơi Mộc Tồn !

@ Ố kề chưa anh ?? =))

Kiara
18-08-2010, 11:07
Em Su rất giỏi vần ỒN
Làm cho anh Dép vác hồn lên mây.

Đấy vần ồn đấy, Dép đâu, chiến đê......:))

PS: Chị nghĩ mãi mới ra được 2 câu, thế quái nào mà Su nó xổ ầm ầm được nhỉ? :shrug:

Hương xưa
18-08-2010, 11:09
Những ai đồng ý với bác Thick thì lên tiếng đi chứ, xem quốc hội có họp được không để em còn biết đường đi mượn dép. Nhà em bất mãn chiều cao nên toàn loại dép không ngồi được thôi...

thik_di_choi
18-08-2010, 11:17
Những ai đồng ý với bác Thick thì lên tiếng đi chứ, xem quốc hội có họp được không để em còn biết đường đi mượn dép. Nhà em bất mãn chiều cao nên toàn loại dép không ngồi được thôi...

Chắc chăn rồi em. Một mình cũng nhậu. Em đi giầy đến anh sẽ cử người ra làm cách nào đó để đưa em vào :))

ollo
18-08-2010, 11:17
Ùhm, thì cứ cởi tất ra là ngồi được hết mà :D =))

wayback
18-08-2010, 11:18
Khiếp mới có từ sáng tới trưa thôi mà tốc độ chém của PHP lên cao qua. Mưa gió có khác tức cảnh sinh tình Em đọc thơ mà chóng hết cả mặt.

Hương xưa
18-08-2010, 11:19
Làm thơ nên tránh vần "ồn"
Không thì chị em nó bồn chồn chẳng yên ... hehe

Chẳng yên thì kệ chẳng yên
Vần "ồn" ta cứ giữ nguyên vần "ồn"
Ai tưởng bở...cứ bồn chồn
Ai không tưởng bở...mộc tồn chiều nay...
Úi zời, 12 mem và 12 "gét" đang hóng, các "gét" ơi, có mộc tồn luôn cho đông không?

25ltk
18-08-2010, 11:26
Nhân chuyện thơ vần Ồn của Susu, lão Ngố nhớ có giai thoại này:
Trong 1 buổi gặp mặt các văn nghệ sỹ, 1 nghệ sỹ có ứng khẩu mấy câu thơ trong đó có 2 câu thơ lạc điệu, được tác giả nhờ nhà thơ Tố Hữu chỉnh lại cho vần, nhưng Tố Hữu chịu không chỉnh được:
" Thu Ba ngồi với Thu Bồn,
Thu Bồn thích chí sờ vai Thu Ba"
Nếu phải các zai Hải Phòng thì chỉnh câu thơ này dễ như bỡn ấy nhỉ? Nhất là sau khi Mộc Tồn về.

CHÂN GỖ
18-08-2010, 11:28
Ông Dép ơi !!! Ông Dép ơi !!! Ơ , cái nhà ông Dép đâu đấy nhở , bà con đang Ồn Ồn thế này mà ông mất Hồn rồi à .

Tommy_ngo
18-08-2010, 11:31
Ông Dép giờ đang đi mua ủng vì sợ chiều nay đứt dép rồi , 1 công đôi việc . Biết đâu chiều nay lụt Bác í lại cho thuê ủng :LL

CHÂN GỖ
18-08-2010, 11:33
Nhân chuyện thơ vần Ồn của Susu, lão Ngố nhớ có giai thoại này:
Trong 1 buổi gặp mặt các văn nghệ sỹ, 1 nghệ sỹ có ứng khẩu mấy câu thơ trong đó có 2 câu thơ lạc điệu, được tác giả nhờ nhà thơ Tố Hữu chỉnh lại cho vần, nhưng Tố Hữu chịu không chỉnh được:
" Thu Ba ngồi với Thu Bồn,
Thu Bồn thích chí sờ vai Thu Ba"
Nếu phải các zai Hải Phòng thì chỉnh câu thơ này dễ như bỡn ấy nhỉ? Nhất là sau khi Mộc Tồn về.

Đảo ngược lại có được không ? Ông bác

CHÂN GỖ
18-08-2010, 11:38
Ông Dép giờ đang đi mua ủng vì sợ chiều nay đứt dép rồi , 1 công đôi việc . Biết đâu chiều nay lụt Bác í lại cho thuê ủng :LL

Bác có thể gọi nhờ bác Dép mua hộ đôi Ủng được không ?. À mà thôi , giờ mới nhớ ra : CHÂN GỖ thì sợ gì Nước

25ltk
18-08-2010, 11:39
Đảo ngược lại có được không ? Ông bác

Theo bạn thì đảo cái gì, Thu Ba là gái nghệ sỹ còn Thu Bồn là zai nghệ sỹ, trong cuộc gặp mặt đấy lại ngồi cạnh nhau nên mới có mấy vần thơ trên, nhưng tác giả đòi T.H chỉnh câu thơ đấy ngay tại chỗ nên T.H mới không dám chỉnh!