PDA

View Full Version : Dân Hải Phòng buôn chuyện (Phần 2)

Pages : 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11

dangkhoaquan
30-03-2010, 16:35
Thế mà các bác ko gọi em, bọn em ngày nào cũng dư 2-3 vé, ngày 28-03 dư 3 vé.

thik_di_choi
30-03-2010, 16:37

Thế còn giữ vé không chuyển cho anh sang năm anh đi:D

greenline
30-03-2010, 16:41

Hì hì, cảm ơn bạn. Nếu nói thế thì phải trách các bạn không thông báo trên này để mọi người biết, chứ giờ thì nói làm gì. :LL Tớ thì không thích ngồi trên khán đài vì vừa đông người vừa rung chẳng làm ăn được gì (chụp ảnh). :D

Nghe mọi người kể ngồi trên khán đài vừa rét vừa run vì sợ sập. Hôm 28/3 thì khói mù mịt và bụi pháo hoa rơi đầy người mà vừa buồn cười vừa thương. Năm nay công tác tổ chức của ĐN không có gì mới, lại gặp thời tiết xấu, dân tình đi sớm về cũng sớm, chẳng hiểu sao. :shrug:

@Thik: Năm sau nghỉ rồi lão ơi, từ giờ trở đi làm 2 năm/ lần thôi. Làm 3 năm liên tiếp thủng túi rồi. :)):)):))

thik_di_choi
30-03-2010, 17:18
Hì hì, cảm ơn bạn. Nếu nói thế thì phải trách các bạn không thông báo trên này để mọi người biết, chứ giờ thì nói làm gì. :LL Tớ thì không thích ngồi trên khán đài vì vừa đông người vừa rung chẳng làm ăn được gì (chụp ảnh). :D

Nghe mọi người kể ngồi trên khán đài vừa rét vừa run vì sợ sập. Hôm 28/3 thì khói mù mịt và bụi pháo hoa rơi đầy người mà vừa buồn cười vừa thương. Năm nay công tác tổ chức của ĐN không có gì mới, lại gặp thời tiết xấu, dân tình đi sớm về cũng sớm, chẳng hiểu sao. :shrug:

@Thik: Năm sau nghỉ rồi lão ơi, từ giờ trở đi làm 2 năm/ lần thôi. Làm 3 năm liên tiếp thủng túi rồi. :)):)):))

Chẹp. Thảo nào nhiều kẻ đú thế. Sống gấp cũng có, dối già cũng có, a dua a tòng cũng có mà chẳng vì ;ý do gì cũng có. Thôi để dành Đà nẵng cho kế hoạch 2 năm nữa

vespa
30-03-2010, 23:20
Mọ người ơi C1 đến nè....ai nhân Ba...thì nhào vô.

Totochan
31-03-2010, 08:57
=))Chào Lờ đờ! Chào quan bác! Chào anh em trợ lý!....Chào cả nhà!
Lâu không vào thấy nhiều thứ mới quá! Căn nhà mới trên cái nền móng cũ mới quá, sáng loá đến hơi ....bị chói! Mọi người dạo này chăm chỉ post bài nhỉ! Rôm rả thế!:L.

@ Thik! Bác đừng cho em cái chức to vật nhưng ít tiền và hay ăn trứng thối ấy! Đậu phụ thối chỉ có Tumi, Tôm và FBI thích thôi. Em thì không bác ạ!(NT). Sáng ra sau khi đọc một lèo những ý kiến mới, em có đôi lời với bác một tí:

1. Hoàn toàn tán thành việc off để tổng kết quý I, triển khai công tác hoạt động của quý II/2010.

2. Em xin khiếu vụ off tại quán Mộc tồn vì em không chịu được món này. Xin phép quan bác và cả nhà cho em hóng từ đằng xa (hóng từ đằng xa bằng 3 hóng ở đằng gần!)

3. Việc các bên là nguyên đơn hay bị đơn là căn cứ trên cái đơn gửi toà. Đằng này người ta không kêu oan ức gì ai đời Thik cậy thịt đè chết người nhảy lên làm quan công đường???? Đã thế lại vời các bên liên quan và không liên quan đến để dẫn chứng, làm chứng (may không phải án hình sự chứ không lại phải dựng lại hiện trường thì mệt nhỉ?) chưa để lại còn còn đứng tên bên tư pháp triện cái dấu bảo là đưa tin cho báo đài thế này, đưa cho loa phường thế kia.... gây dư luận nhiều chiều, ảnh hưởng đến trật tự an ninh phố xóm, chưa kể một số kẻ đục nước béo cò mua gương về tối tối tập sơn kẻ, tô vẽ chuẩn bị tát nước đêm đi off.:gun. Đề nghị quan bác lần sau đừng hích mông một cái thì ối đứa gầy bé như em có mà dúi dụi đừng mong mở mắt mà đứng lên. Bác nhé! Bác mà hích mạnh là em thuê cả đoàn luật sư chứ đừng doạ bên nào có luật sư dù là chỉ định hay thuê ngoài, nhá!

Có đôi lời gửi theo ôsin nhà bác gửi đến ông chủ! Em chỉ đứng ngoài cửa thôi. Hẹn hôm nào có trà thơm mang sang gặp bác cho nó có nước non làm đầu câu chuyện!

thik_di_choi
31-03-2010, 09:38
=))Chào Lờ đờ! Chào quan bác! Chào anh em trợ lý!....Chào cả nhà!
Lâu không vào thấy nhiều thứ mới quá! Căn nhà mới trên cái nền móng cũ mới quá, sáng loá đến hơi ....bị chói! Mọi người dạo này chăm chỉ post bài nhỉ! Rôm rả thế!:L.

@ Thik! Bác đừng cho em cái chức to vật nhưng ít tiền và hay ăn trứng thối ấy! Đậu phụ thối chỉ có Tumi, Tôm và FBI thích thôi. Em thì không bác ạ!(NT). Sáng ra sau khi đọc một lèo những ý kiến mới, em có đôi lời với bác một tí:

1. Hoàn toàn tán thành việc off để tổng kết quý I, triển khai công tác hoạt động của quý II/2010.

2. Em xin khiếu vụ off tại quán Mộc tồn vì em không chịu được món này. Xin phép quan bác và cả nhà cho em hóng từ đằng xa (hóng từ đằng xa bằng 3 hóng ở đằng gần!)

3. Việc các bên là nguyên đơn hay bị đơn là căn cứ trên cái đơn gửi toà. Đằng này người ta không kêu oan ức gì ai đời Thik cậy thịt đè chết người nhảy lên làm quan công đường???? Đã thế lại vời các bên liên quan và không liên quan đến để dẫn chứng, làm chứng (may không phải án hình sự chứ không lại phải dựng lại hiện trường thì mệt nhỉ?) chưa để lại còn còn đứng tên bên tư pháp triện cái dấu bảo là đưa tin cho báo đài thế này, đưa cho loa phường thế kia.... gây dư luận nhiều chiều, ảnh hưởng đến trật tự an ninh phố xóm, chưa kể một số kẻ đục nước béo cò mua gương về tối tối tập sơn kẻ, tô vẽ chuẩn bị tát nước đêm đi off.:gun. Đề nghị quan bác lần sau đừng hích mông một cái thì ối đứa gầy bé như em có mà dúi dụi đừng mong mở mắt mà đứng lên. Bác nhé! Bác mà hích mạnh là em thuê cả đoàn luật sư chứ đừng doạ bên nào có luật sư dù là chỉ định hay thuê ngoài, nhá!

Có đôi lời gửi theo ôsin nhà bác gửi đến ông chủ! Em chỉ đứng ngoài cửa thôi. Hẹn hôm nào có trà thơm mang sang gặp bác cho nó có nước non làm đầu câu chuyện!

Anh chẳng đòi làm cái gì. Cái này nó phát triển theo tự nhiên theo đúng ý tưởng của chủ thể ấy chứ. Anh cũng chưa kết tội ai cả mà chỉ phê bình thôi nên cũng chẳng tòa tiếc gì cho mệt người. Thế không off thật à. Có mang con gà đi theo cũng được

Totochan
31-03-2010, 10:39
- Em có con gà 50kg thích thịt chó nhưng sáng nay nó chưa uống thuốc, nó tỉnh quá nên cũng bảo không đi.
- Vụ cướp cờ hình như là đang nghỉ giữa hiệp do có trời có nhiều gió, anh ạ. Báo cáo hết!

hongphi
31-03-2010, 10:49
Mọ người ơi C1 đến nè....ai nhân Ba...thì nhào vô.

Bác này ở đâu,cứ vào dập dòm mãi.? Hôm nay PHP off đấy bác ra mắt luôn đi cho ACE PHP được chiêm ngưỡng bác.(beer)
@ Vespa : Đề nghị bác không được vào đây gạ gẫm cờ bạc nhé !
"Này thế trận hôm qua bóng phát thế nào"=))

thik_di_choi
31-03-2010, 11:01
Bác này ở đâu,cứ vào dập dòm mãi.? Hôm nay PHP off đấy bác ra mắt luôn đi cho ACE PHP được chiêm ngưỡng bác.(beer)
@ Vespa : Đề nghị bác không được vào đây gạ gẫm cờ bạc nhé !
"Này thế trận hôm qua bóng phát thế nào"=))

Ở đây có nhiều chiên gia môn này lắm. Tớ học hành thì chẳng ra sao cả nhưng những môn vui chơi có thưởng là được đào tạo tương đối cơ bản. Nghị quyết 52, 100, 36, nghị định 4 là tớ thuộc cả

hongphi
31-03-2010, 11:09
Thế thì Biên Lương. Tớ sẽ đặt chỗ trước. Cái món này đợi lâu khó chịu lắm. Đề nghị mọi người cố gắng đúng giờ

@Em Go phang cái SMS cho mọi người: [email protected] thịt chó Biên Lương, đường Lam sơn (nối từ Văn cao ra An đà). Nhớ đi lối Quán bà mau vào hoặc ngã tư Big C lên thì mới thuận đường nhé.

@Chú Tom: mang rịu đến sớm nhé

Em có ý kiến với bác Thik 1 tí,bác xem thế nào nhé! (NT) Em thấy PHP nhà ta có 1 số người ăn chay (ngủ măn) .... =))nên không dùng được món "Mộc tồn" của bác. Hay bác nghiên cứu chuyển món khác được không để cho bà con tham gia cho đông vui..? (beer)(beer)(beer)
Còn riêng em thì món "Mộc tồn" là món em bị lệ thuộc nên cứ đều đặn tối thiểu 2 lần/tháng :D

thik_di_choi
31-03-2010, 11:39
Em có ý kiến với bác Thik 1 tí,bác xem thế nào nhé! (NT) Em thấy PHP nhà ta có 1 số người ăn chay (ngủ măn) .... =))nên không dùng được món "Mộc tồn" của bác. Hay bác nghiên cứu chuyển món khác được không để cho bà con tham gia cho đông vui..? (beer)(beer)(beer)
Còn riêng em thì món "Mộc tồn" là món em bị lệ thuộc nên cứ đều đặn tối thiểu 2 lần/tháng :D

Tớ thì cái gì cũng được nhưng chắc cứ fix thế đi vì arrange xong hết rùi. Tại hôm ở nhà Lờ đờ lúc nói đến món này chẳng thấy ai có ý kiến gì nên tớ mới đổi món ấy chứ.Với lại hôm qua thông báo đến giờ mỗi ông có ý kiến. Lấy cái không khí thôi chứ ăn uống mấy. Ai không ăn thịt chó bên dưới có quán phở với cơm rang đấy. Bây giờ thì cũng chẳng thể biết hết mọi người thích and/or không thích cái gì. Tơ chỉ có thể chiều đến AFTERNOON thôi chứ không thể chiều đến EVENING được:D

thik_di_choi
31-03-2010, 17:52
Đi thôi.
Sống ở trên đời có miếng dồi chó
Chết xuống âm phủ biết có hay không

Vừa đọc về thịt chó trong "Món ngon Hà nôi" của Vũ Bằng
Làm cái gì cũng phải warm up

vespa
31-03-2010, 20:53
Cảm ơn bác. Vụ off này em cũng mê lắm (cũng mong đợi ngậm ngùi đấy). Nhưng khổ nỗi công tác Quảng Ninh thế mới đen.
Còn vụ bóng - bánh thì oan cho em quá. Em có định gạ gẫm ai đâu chẳng qua là tại không khí sân cỏ bên -bển - nó nóng quá mà ta thừ cứ im im thế nào đấy.
Nên mạo muội có nói mấy câu.
Các bác đừng phạt 11m em nhé.

Tommy_ngo
31-03-2010, 21:50
Chú ở đâu ko biết ntn mà đã bóng với chẳng bánh , nóng ở đâu thì cũng ko bằng khí thế của ACE HP được . Hôm nay off nặng để mấy hôm nữa off nhẹ cho chị em gặp mặt tâm sự (beer)

Shachou
31-03-2010, 22:25
Ngày 12/04 đến ngày 14/04 em có mặt ở Hải Phòng. Có gì em gọi bác greenline, các bác Phượt Hải Phòng mà có thời gian thì cafe cùng em.

Tối ở dưới đó mà chưa có kế hoạch gì hay ho cả.

nem_162
01-04-2010, 00:03
em chào mọi người.em là new mem,thấy góc của dân phượt HP đông vui quá nên muốn tham gia.à,mà em cũng ở HP^^.sau này,có vụ gì vui mọi người cho em tham gia với.Em tên là Phượng ,và 100% là gái nhé.keke

Tommy_ngo
01-04-2010, 08:04
Cứ gái là ok rồi , ko cần 100% đâu em à . Em pm nick hoặc số phone lên để tiện liên lạc , chuẩn bị tinh thần mấy hôm nữa off nhé .

greenline
01-04-2010, 11:33
Ngày 12/04 đến ngày 14/04 em có mặt ở Hải Phòng. Có gì em gọi bác greenline, các bác Phượt Hải Phòng mà có thời gian thì cafe cùng em.

Tối ở dưới đó mà chưa có kế hoạch gì hay ho cả.

Hi hi, lần này còn cho anh leo cây gặm thịt thỏ không em? :))

em chào mọi người.em là new mem,thấy góc của dân phượt HP đông vui quá nên muốn tham gia.à,mà em cũng ở HP^^.sau này,có vụ gì vui mọi người cho em tham gia với.Em tên là Phượng ,và 100% là gái nhé.keke

Chào bạn, rảnh chịu khó vào đây chơi nhé. (beer)

P/s: Lần sau bạn viết bài chú ý chính tả một chút. :)

thik_di_choi
01-04-2010, 11:36
@ New comers: Welcome, welcome

Thông báo qua tình hình off chiều hôm qua ở thịt chó Biên Lương. LG là người đến đầu tiên, sau đó đến Thik & Cuongtax. Không khí đầm ấm(vì Blackcat không cho bật quạt), dương thịnh âm suy chắc do hôm qua nhiều bạn gái ngại thịt chó. FBI là người đến sau cùng vì còn bận tăng ca chăn dắt sinh viên. Vợ chồng chú Tom khệ nệ bê 2 cái chum đến. Cái chum rượu mơ của chú cho đá vào thành đồ chữa lửa tốt

Việc đầu tiênlà tổng kết vụ Nam Ninh nhưng vì Go ốm nên việc quyết toán chưa tiến hành được. Chương trình sắp tới là vụ Cô tô nhưng tháng tư nhiều ngày lễ quá nên mọi người có kế hoạch nhiều rồi cộng thêm thời tiết chắc chưa nóng để chị em khoe đồ tắm nên sẽ dời vào tháng 5. Sẽ có thớt mới rủ rê sau.

Chương trình nghị sự tiếp tục với chủ đề của bác FBI " Không lập gia đình vì Phượt nhiều" & " Khi vợ hoặc chồng nói không với Phượt". Vấn đề không mới nhưng luôn nóng hổi này chắc sẽ được publish trong thời gian gần đây. Theo ý tưởng của tôi là sẽ có một màn Karaoke tăng 2 nhưng thiếu tốp ca nữ nên đành hẹn lần sau. Còn Hongphi, Cuongtax, Thik kéo về nhà Lờ đờ hiểu nhau bằng một chai khủng của anh Hắc Cường. Kết quả là say quá, quên áo khoác ở đâu đấy rồi. Cũng không biết là mình về nhà thế nào nữa. Cuongtax & Hongphi vẫn giữ được lịch công tác chứ hả

Hôm nay ngày Cá tháng Tư nên không nói nữa, sợ mọi người nghĩ mình là Cá:D

bụi đường ca
01-04-2010, 21:09
Cebu Air khuyến mại Sài Gòn - Manila giá vé thấp nhất 7 USD/chiều (14 USD/khứ hồi), thời điểm bay từ 1-1-2011 đến 15-3-2011. Đi Phil thì nổi tiếng về biển đẹp, relaxing. Nhà ai thích biển thì có thể đặt trong hôm nay và 2-4 là hết vé. Sau khi đặt xong thì đợi khuyến mại giá rẻ của Jetstar chiều Hải Phòng - Sài Gòn or Hà Nội - Sài Gòn. Rẻ nhất của tuyến này em từng đặt là 300k/khứ hồi, còn thông thường khuyến mại thứ Sáu hằng tuần là 1.000k/khứ hồi.

Total: Hải Phòng (or Hà Nội) - Sài Gòn/khứ hồi - Manila/khứ hồi = 14 USD + 300k (or 1 triệu) = chưa bằng 100 USD cho 4 chuyến bay ==> cũng rẻ đấy ạ.

Đi Phil thì có Manila, Boracay, Palawa... Mấy cái này em đi tháng 10 tới, nhưng đã book bên Airasia hồi tháng 3 rồi. Có gì làm chuột bạch về báo cáo cho nhà có ai đi sau.

thik_di_choi
03-04-2010, 13:48
30/4 cả nhà có ý định đi đâu chưa nhỉ

Tommy_ngo
03-04-2010, 14:42
Bác lập thớt mới đi , xem tối nay hay mai nhà mình off phát bổ cho ACE sung về đi ngủ cho sướng :))

Go-go-go
03-04-2010, 14:49
Em có kế hoạch đi làm mất rùi anh à. Mà 30/4 đi du lịch chi cho khổ anh. Toàn người là người chen nhau bẹp ruột.

hoagao
03-04-2010, 15:52
Ơ cái bác Go bùn cười nhể, bác đi làm không đi được thì để bà con đi chơi chứ! Nhà mình toàn người rộng bụng, lo chi bẹp ruột!
Bác Thik gõ thử phát trống xem nào!

lionkinglovely
03-04-2010, 16:57
Này thì HP's man báo danh nhé :P

Tommy_ngo
03-04-2010, 19:46
Đợi mãi ko thấy bác Thick lên tiếng , Chắc đang bận đốn cây ở đâu lấy dùi đánh trống :LL

nem_162
04-04-2010, 11:02
Tình hình là em thấy đội hình Phựợt HP toàn người... già,hehe,chẳng thấy trẻ con đâu cả:D.em mới là 9x đời đầu thôi,có gì mong được các anh các chị chỉ giáo(BB).nick của em là nem_162 ạ.

thik_di_choi
04-04-2010, 11:10
Tình hình là em thấy đội hình Phựợt HP toàn người... già,hehe,chẳng thấy trẻ con đâu cả:D.em mới là 9x đời đầu thôi,có gì mong được các anh các chị chỉ giáo(BB).nick của em là nem_162 ạ.
Nếu đựoc mẹ giao đi chợ mua gừng thì bé chọn gừng gì. Già nhưng tâm hồn vẫn phới phới, có khi chỉ như 9x đời giữa thôi ấy chứ. Vào đây rồi tớ giới thiệu cho mấy người 7x đời giữa trẻ lắm :D

thik_di_choi
04-04-2010, 11:18
Theo như Thông tấn xã Thiên đình, Ngọc Hoàng đã ra chỉ thị cho nàng Bân không đan áo nữa vì chậm quá, để cả nhà đợi mất nhiều thời gian mà đáng ra có thể tranh thủ đi Phượt. Thay vào đó chồng nàng Bân sẽ mặc áo của D & G tặng nhân dịp kỷ niệm 25 năm ngày ra đời. Dưới hạ giới sẽ không có rét tháng Ba nữa mà sẽ rét bù luôn vào tết Âm lịch.

Vì vậy thời tiết vào 30/4, 1/5 sẽ hứa hẹn tốt cho việc đi biển. Như đã nói trước, tớ có ý định rủ mọi người đi Cô tô vào dịp này (cho cả đuôi đi luôn). ACE có hưởng ứng thì ném đá để tớ mở thớt nhé

FBI
04-04-2010, 12:14
Ai già, ai già? Già so với ai???

Này nhé,

Bảy mươi tuổi vẫn chưa già
Với ông Bành Tổ vẫn là đương xuân

Ghét...

co_mem
04-04-2010, 15:09
Em xin có ý kiến.

Trước dịp nghỉ lễ 30-4 có đợt nghỉ giỗ Tổ Hùng Vương theo lịch dương là ngày 23/4 tức thứ 6. Nhà mình làm chuyến trek nhẹ nhàng để tập thể dục trước khi vùng vẫy Cô Tô có được không ạ?

Em nhắm điểm đến là Tây Yên Tử, có thể trek rừng Khe Rỗ - Bắc Giang hoặc leo am Ngọc Vân - Đông Triều QN trong 2 ngày t6 và t7.

Chuyến này em đề cử anh Thik làm trưởng đoàn, lý do thì "ai cũng biết" :D

Nhân tiện, e có ít thông tin vụ Cô Tô
Số ĐT tàu khách Vân Đồn - Cô Tô: 0912.263.597
Nhà nghỉ UBND huyện đảo Cô Tô : 033.3889388
Xe khách chạy HP-VĐ thì em lại mất số nên tiện bác nào chạy qua bến Lạc Long hỏi.
NGhỉ lễ chắc sẽ rất đông người nên nhà mình cứ điện thoại trước cho chắc ạ

Go-go-go
04-04-2010, 17:54
Hu hu hu :(( 30/4 em phải đi làm. 30/4 em phải đi làm. 30/4 em phải đi làm anh Thik ơi. Mọi người đi chỗ khác đi chứ Coto 30/4 cũng đông lắm sợ ra đó đông người ta phục vụ không được chu đáo. Mà tiêu chí là cái gì cũng phải tốt.

:D Thực ra có mỗi em bận thui mọi người đã quyết thì lên đường thui nhưng nhớ là phải đặt trước thật sớm chứ kô là ra đó chỉ có ngủ túi ngủ thui. Chúc cả nhà vui.

@@ 9X: Này 9X kia già là già thế nào 9X cậu chắc gì đã trẻ trung bằng bọn tớ nhỉ. Hôm nào thi nhé "_X nào trẻ hơn"

nem_162
04-04-2010, 18:31
[thik_di_choiNếu đựoc mẹ giao đi chợ mua gừng thì bé chọn gừng gì.]--->thế nếu được giao đi mua trứng vịt lộn thì Thik_di_choi sẽ chọn trứng gì?:D 30-4 này em đi Phan rồi,hẹn các anh các chị vào 1 dịp khác.Nhân tiện em cũng muốn hỏi thăm các bác nào đã đi Phan,cho em xin tí kinh nghiệm.Ví dụ như cần những gì,quần áo ra sao,nên mua giày leo núi ở đâu,có cần lắm cái bọc chống nước ở ngoài ba lô ko,ba lô du lịch ở Hp mua ở đâu là tốt nhất...Em đọc nhiều bài về Phan rồi nhưng mà thấy lỉnh kỉnh quá :shrug:
À,mà em cũng đang ngắm vụ Yên tử vào đợt giỗ tổ.May quá ! Cho em xin phát gạch vào vụ này nhé !
Mà sao mọi người lớn hết rồi mà vẫn chấp cái bọn trẻ ranh vắt mũi chưa sạch như em thế.:T Em biết em phát ngôn hồ đồ rồi ạ,từ lần sau sẽ..tiếp tục phát huy.:D Nhà mình đúng là Hải Phòng chính hiệu(c)

FBI
04-04-2010, 18:50
Anh mà đã già rồi thì anh không thèm chấp với chú, nhá!:))

nem_162
04-04-2010, 19:06
Dạ thưa anh FBI,em chỉ nói là LỚN chứ em có nói gì đến GIÀ nữa đâu ạ! anh cứ vu oan cho em =.=

co_mem
04-04-2010, 20:48
Hu hu hu :(( 30/4 em phải đi làm. 30/4 em phải đi làm. 30/4 em phải đi làm anh Thik ơi. Mọi người đi chỗ khác đi chứ Coto 30/4 cũng đông lắm sợ ra đó đông người ta phục vụ không được chu đáo. Mà tiêu chí là cái gì cũng phải tốt.

Này này, 30 bận rồi thế 23 thì sao hử?
:D

Danh sách nghe có vẻ hom hem quá ha

1....
2. Cỏ
3. Nem_162
4. ...

bụi đường ca
04-04-2010, 22:14
@ Nem: Cứ có gì thì xài nấy em ah. Nhóm anh leo fan hồi tháng 2-2009 mà có bạn vẫn mặc quần âu đấy. Mà leo Sín Chải nhé. Chuẩn bị lắm thì chỉ nặng thôi. Cứ nhẹ nhàng thanh cảnh mà đi, chẳng rét mướt gì đâu, đảm bảo nóng sực.

thik_di_choi
04-04-2010, 23:12
[thik_di_choiNếu đựoc mẹ giao đi chợ mua gừng thì bé chọn gừng gì.]--->thế nếu được giao đi mua trứng vịt lộn thì Thik_di_choi sẽ chọn trứng gì?:D 30-4 này em đi Phan rồi,hẹn các anh các chị vào 1 dịp khác.Nhân tiện em cũng muốn hỏi thăm các bác nào đã đi Phan,cho em xin tí kinh nghiệm.Ví dụ như cần những gì,quần áo ra sao,nên mua giày leo núi ở đâu,có cần lắm cái bọc chống nước ở ngoài ba lô ko,ba lô du lịch ở Hp mua ở đâu là tốt nhất...Em đọc nhiều bài về Phan rồi nhưng mà thấy lỉnh kỉnh quá :shrug:
À,mà em cũng đang ngắm vụ Yên tử vào đợt giỗ tổ.May quá ! Cho em xin phát gạch vào vụ này nhé !
Mà sao mọi người lớn hết rồi mà vẫn chấp cái bọn trẻ ranh vắt mũi chưa sạch như em thế.:T Em biết em phát ngôn hồ đồ rồi ạ,từ lần sau sẽ..tiếp tục phát huy.:D Nhà mình đúng là Hải Phòng chính hiệu(c)

Vẫn là trứng già thôi cưng. Đây là buôn chuyện nên phải có câu qua câu lại chứ đừng nói chấp gì nhé.

thik_di_choi
04-04-2010, 23:13
Em xin có ý kiến.

Trước dịp nghỉ lễ 30-4 có đợt nghỉ giỗ Tổ Hùng Vương theo lịch dương là ngày 23/4 tức thứ 6. Nhà mình làm chuyến trek nhẹ nhàng để tập thể dục trước khi vùng vẫy Cô Tô có được không ạ?

Em nhắm điểm đến là Tây Yên Tử, có thể trek rừng Khe Rỗ - Bắc Giang hoặc leo am Ngọc Vân - Đông Triều QN trong 2 ngày t6 và t7.

Chuyến này em đề cử anh Thik làm trưởng đoàn, lý do thì "ai cũng biết" :D

Nhân tiện, e có ít thông tin vụ Cô Tô
Số ĐT tàu khách Vân Đồn - Cô Tô: 0912.263.597
Nhà nghỉ UBND huyện đảo Cô Tô : 033.3889388
Xe khách chạy HP-VĐ thì em lại mất số nên tiện bác nào chạy qua bến Lạc Long hỏi.
NGhỉ lễ chắc sẽ rất đông người nên nhà mình cứ điện thoại trước cho chắc ạ
Vụ này em làm đi vì anh vướng quả trek Tam Đảo bằng car rồi

Totochan
05-04-2010, 09:06
Cỏ! Đặt một cục gạch với cô.Tuần đó chị mà không phải thi là chị lên đường với cô.

vntuyen
05-04-2010, 09:10
Hello cả nhà, lâu quá không vào topic này, mọi người vẫn khỏe và phượt đều????
Hôm nào chạy ra xin tý bia cho trơn rồi đi Kara cho nó OK nhé. :))

hoagao
05-04-2010, 09:33

Này nhé,

Ghét...

@ Nem
Bác FBI nhà mình có nhiều phát ngôn mang tính định hướng then chốt rồi được mang ra vận dụng trong chính sử.
VD trong lần đại hội trù bị cho kế hoạch đi Nam Ninh vừa rồi, bác ấy phát biểu: "9X thử nói chuyện thi với nhà mình xem ai xì tin hơn, có mà mình nói cho ... xì - tin ra".
Mà đó mới chỉ là mảng "nói chuyện" thôi đấy!
Thế nên bác Nem đừng có mà dập dòm ném đá nữa, nhanh chóng thu xếp gặp gỡ nhá, kẻo bác FBI lại dỗi mà nói "Ghét" thêm lần nữa.

@ Bác Thik: lập thớt vụ 30-4 đê!

Kiara
05-04-2010, 10:50

Này nhé,

Ghét...

Cú.....!!!!!=))

Kinh nhể, động đến từ nhậy cảm tí là nhẩy cẫng hết cả lên, lờ đờ đây đầy cái chưa sử dụng đến nhá, vưỡn non nhá:LL

@Vntuyen: Gớm, bác mất mặt đi đâu đấy, hôm nào ra đây để PHP chiêm ngưỡng mặt trời chói lòa tí chứ (E thì em biết dzồi)

thik_di_choi
05-04-2010, 12:03
Chúc cả nhà một tuần dzui dzẻ. Nhân dịp sales off năm ngoái, chị em ta đã tranh thủ sắm được rất nhiều đồ bơi cực hot và đã lên kế hoạch chi tiết về vụ show hàng đầu hè này. Vậy em mở mục rủ rê mới, hy vọng thỏa mãn được mong muốn của chị em. Bên cạnh đó để giữ hòa khí gia đình trong ngày Quuóc lễ, khuyến khích mọi người mang rơ móoc theo. Đề nghị mọi người bắt đầu ném đá

https://www.phuot.vn/threads/7029-PHP-t%E1%BA%AFm-nh%E1%BB%9D-nh%C3%A0-h%C3%A0ng-x%C3%B3m-C%C3%B4-T%C3%B4-30-04-2010?p=177883#post177883

greenline
05-04-2010, 15:53
Nhà mình nhộn nhịp nhở, nào là mem mới khuấy động, nào là trek rừng, nào là Cô Tô hoành tráng quá cơ. :D Em xin phép đặt viên gạch ngồi chờ nghe kể chuyện. :D

nem_162
05-04-2010, 18:31
Ôi,anh em HP,em nghĩ mình chỉ ném đá tí xíu xuống mặt hồ thôi,ai ngờ đá rơi trúng quái vật hồ Locknes:D. Nghe hoagao nói mà em muốn diện kiến cao thủ FBI quá cơ (wait)

FBI
05-04-2010, 18:40
Giang hồ đừng hà thêm tí hơi, thổi thêm tí gió làm tớ nổ banh xác như bóng te te bây giờ.

Góp chuyện Cô Tô đê, trekking Tây Yên Tử đê...

co_mem
05-04-2010, 20:34
Híc, cứ già già trẻ trẻ loạn hết cả lên. Mình tủi thân quá vì mình lại ở khúc giữa, ko được tính.

Em chả phải tuổi khỉ nhưng chỉ thích rừng rú với lị leo trèo, phen này không biết lôi kéo được bao nhiều người đi giảm eo đây.

Danh sách:

1. Cỏ
2. nem_162
3. Totochan (dập dòm)
4. Bụi ????
5. ...

co_mem
05-04-2010, 22:17
Em đưa cái bản đồ đường đi Khe Rỗ trước cả nhà ngâm cứu :D

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=28484&d=1270480505

thik_di_choi
05-04-2010, 23:42
Thế đến Bí Chợ thì đi đường nào hả em

thik_di_choi
06-04-2010, 09:40
Như vậy nhà mình định đi trek Tây yên Tử 2 ngày bằng xe máy à. Thế thì lại phải lều bạt, cơm nắm muối vừng ... vui nhỉ. Từ Hải phòng đi Khe Rỗ có 2 lối
- Đi theo đường Chí Linh Sao đỏ rồi qua côn Sơn, Kiếp Bạc qua cầu Cẩm Lý đến ngã tư Đồi Ngô rẽ phải đi qua Lục Ngạn rồi đến Sơn Động (như từ HN đi). Đường đẹp cỡ 130km
- Đi đường đi Hạ long đến ngã tư Giếng đáy rẽ trái đi Hoành Bồ rồi tới đèo Hà My (đường 279). Đoạn Hoành bồ đi vào tớ không rõ đường xấu hay đẹp vì đi lâu quá rồi. Chắc giờ đường làm rồi nhưng đường này nhiều xe tải nặng đi nên chắc bụi & bẩn. Khoảng 100km

co_mem
06-04-2010, 14:53
Vâng, nếu đi thì xe máy thôi vì quãng đường cũng gần anh ạ.
Em tính đi Khe Rỗ thì ngủ nhờ trạm kiểm lâm mà đi Ngọc Vân thì ngủ nhờ tại am luôn chứ lều bạt thì lỉnh kỉnh quá và sợ mọi người vất vả.

Nghe nói leo am Ngọc Vân nhiều đoạn như leo Fan cũng ly kỳ hoành tráng lắm, nhưng khá vất. Còn trek Khe Rỗ thì sức đến đâu ta đi đến đó ko cần phải cố lên "đỉnh" như Ngọc Vân :D

thik_di_choi
06-04-2010, 17:01
Vâng, nếu đi thì xe máy thôi vì quãng đường cũng gần anh ạ.
Em tính đi Khe Rỗ thì ngủ nhờ trạm kiểm lâm mà đi Ngọc Vân thì ngủ nhờ tại am luôn chứ lều bạt thì lỉnh kỉnh quá và sợ mọi người vất vả.

Nghe nói leo am Ngọc Vân nhiều đoạn như leo Fan cũng ly kỳ hoành tráng lắm, nhưng khá vất. Còn trek Khe Rỗ thì sức đến đâu ta đi đến đó ko cần phải cố lên "đỉnh" như Ngọc Vân :D

Theo anh nếu thời tiết đẹp thì trek Khe rỗ nghe "Nhạc rừng" rồi về sớm qua Suối Mỡ cho biết đi. Nếu nóng có thể tắm suối cho máu

co_mem
06-04-2010, 19:59
Theo anh nếu thời tiết đẹp thì trek Khe rỗ nghe "Nhạc rừng" rồi về sớm qua Suối Mỡ cho biết đi. Nếu nóng có thể tắm suối cho máu

Vâng, suối Mỡ rất đẹp nhưng mùa này hơi ít nước, tuy nhiên cũng đáng để đi lắm. Cơ mà có khi chuyến này em độc hành mất anh Thik ạ, nhà mình cứ nghe nói trek, xe máy là hãi hết hay sao í :D

bụi đường ca
06-04-2010, 20:56
Cỏ ơi đi dịp nào thế? Tớ chỉ có cuối tuần này và tuần sau nữa là rảnh. Tuần sau từ 13 đến 18 đi Chiang Mai (book vé năm ngoái). Tuần 30-4 thì thuê xe đi quanh quanh miền bắc.

co_mem
06-04-2010, 21:17
Cỏ ơi đi dịp nào thế? Tớ chỉ có cuối tuần này và tuần sau nữa là rảnh. Tuần sau từ 13 đến 18 đi Chiang Mai (book vé năm ngoái). Tuần 30-4 thì thuê xe đi quanh quanh miền bắc.

Úi, vậy đi ngon vì tớ định dịp giỗ Tổ là 23,24/4 mà. Đi nhá :D

bụi đường ca
06-04-2010, 22:14
ok, có tớ và bạn tớ.

co_mem
07-04-2010, 11:24
Em xin cả nhà khoảnh đất để câu kéo tiếp PHP cho vụ trek Khe Rỗ :D

Danh sách đăng ký:
1. Cỏ
2. nem_162
3. Totochan (dập dòm)
4. Bụi
5. Bạn Bụi
6. ...

Chương trình dự kiến

Địa điểm:
Rừng Khe Rỗ là khu rừng nguyên sinh thuộc quần thể sinh thái Tây Yên Tử với cảnh quan thiên nhiên hoang sơ, đẹp và yên bình. Khu vực này là nơi tập trung sinh sống của người dân tộc Tày. Trên đường đi có qua đèo Hạ My là nơi cảnh sắc núi rừng hùng vĩ. Trên đường về có thể ghé khu du lịch suối Mỡ, với con suối rộng có thác, có vụng thiên nhiên hoang dã.

Lý trình:
HP - Uống Bí (QN) – Khe Rỗ (An Lạc, Sơn Động, An Châu,BG) ~ 100 km

Lịch trình: Ngày 23,24/4/2010
Ngày 1:
- 7h ~ 10h : HP – Khe Rỗ
- 10h ~ 14h : Nghỉ ngơi hỏi thăm đường, ăn trưa, mùa đồ ăn
- 14h ~ 15h30: Trek vào trạm kiểm lâm
- 16h ~ 17h : Hoạt động tự do (bơi lội, thăm quan khám phá xung quanh)
- 17h ~ 19h : Nấu nướng ăn tối…
- 20h ~ 23h : Đốt lửa trại, tán phét, đánh ù,… tùy :D
- 23h ~ 5h : Tùy nghi di tản hoặc đi ngủ
Ngày 2 :
- 5h30 ~ 6h30 : VSCN, ăn sáng
- 7h ~ 1030h : leo đỉnh Khau TRòn (đi về ngay)
- 11h ~ 2h : ăn trưa, nghỉ ngơi
- 2h ~ 4h30 : Khe Rỗ - HP
Từ đây có thể tạt té suối Mỡ tùy sức khỏe mọi người

Chi phí:
- Xăng xe: Xế ôm tự chia
- Ăn sáng : 1x10k = 10
- Ăn chính : 3x50k = 150
- Gửi xe, ngủ đêm, chuẩn bị đồ uống và ăn nhẹ : 40k
- Tổng: 200k/người
Chuẩn bị:
- Túi ngủ cá nhân, đồ VS cá nhân (tự chuẩn bị)
- Đồ đồ uống và đồ ăn khô (bánh kẹo, bát giấy, đũa, mỳ tôm, xúc xích, mực, tương ớt, giấy đa năng (đoàn)
- Đồ nấu mượn (thuê) tại thị trấn
- Thực phẩm tươi, mua tại thị trấn (gạo, rau, gà qué ; gơi ý: trưa 1 ăn cơm bụi ở tt ; tối 1 thịt nướng, gà nướng ; trưa 2 gà rang, canh chua ; đêm đốt lửa nướng khoai, mực xúc xích)

Cảnh quan và tham khảo thông tin tại đây:

https://www.phuot.vn/editpost.php?do=editpost&p=178673

bụi đường ca
07-04-2010, 11:31
@ Cỏ: Good plan.

@ Cả nhà: cuối tuần này đi chợ Cát Bi đánh chén cả nhà nhé. Tiền tour: tự túc. Tiền típ cho Bụi: 2 đô/khách.

nem_162
07-04-2010, 11:34
Ái chà,khoản túi ngủ là em ko có nè:( Mà co_mem cho em xin cái Y!M để làm quen và liên lạc cái nhở? Nick em là Nem_162. em cũng chưa đi cái chuyến này bao giờ,nên muốn được chỉ giáo vài đường cơ bản(NT)

co_mem
07-04-2010, 11:36
OK, đô thì đơn giản, có điều Bụi để dành khoảng 60 chục năm nữa mới tiêu được. Em bao cả nhà vụ tiền tip cho Bụi, he he

nem_162
07-04-2010, 11:43
Như vậy nhà mình định đi trek Tây yên Tử 2 ngày bằng xe máy à. Thế thì lại phải lều bạt, cơm nắm muối vừng ... vui nhỉ. Từ Hải phòng đi Khe Rỗ có 2 lối
- Đi theo đường Chí Linh Sao đỏ rồi qua côn Sơn, Kiếp Bạc qua cầu Cẩm Lý đến ngã tư Đồi Ngô rẽ phải đi qua Lục Ngạn rồi đến Sơn Động (như từ HN đi). Đường đẹp cỡ 130km
- Đi đường đi Hạ long đến ngã tư Giếng đáy rẽ trái đi Hoành Bồ rồi tới đèo Hà My (đường 279). Đoạn Hoành bồ đi vào tớ không rõ đường xấu hay đẹp vì đi lâu quá rồi. Chắc giờ đường làm rồi nhưng đường này nhiều xe tải nặng đi nên chắc bụi & bẩn. Khoảng 100km
Sao mà anh có thể nhớ đến thế được nhỉ>.< Nhận thik_di_choi là SƯ PHỤ luôn:D

bụi đường ca
07-04-2010, 12:10
Tớ đăng ký 3-4 suất, Cỏ xem vấn đề ngủ nghỉ thế nào để còn chuẩn bị.

Go-go-go
07-04-2010, 12:30
@@ Chị cỏ: kế hoạch của chị hấp dãn quá nhưng mà em cứ dập dòm thôi đến hôm đó máu lên thì đi.

@@ Anh Bụi: cuối tuần này em đi Bi chợ được rùi nhưng mà có khi em phải nhịn đói từ hôm trước để ăn mới được.

@@ Cả nhà thân mến:

Tối mai 8/4/2010 PSG sẽ cập cảng HP. Vậy PHP ta tổ chức chương trình giao lưu văn hóa, văn nghệ, ẩm thực với PSG cái nhỉ. Chương trình anh Thik đang lên kế hoạch. Đề nghị bác cho cái thông tin với. (wait)

thik_di_choi
07-04-2010, 12:53
là thứ 7 hay CN vậy chú. Nhớ mang theo thuốc đau bụng. Mà chú công chức lấy tip làm gì. Để anh

thik_di_choi
07-04-2010, 13:07
@@ Chị cỏ: kế hoạch của chị hấp dãn quá nhưng mà em cứ dập dòm thôi đến hôm đó máu lên thì đi.

@@ Anh Bụi: cuối tuần này em đi Bi chợ được rùi nhưng mà có khi em phải nhịn đói từ hôm trước để ăn mới được.

@@ Cả nhà thân mến:

Tối mai 8/4/2010 PSG sẽ cập cảng HP. Vậy PHP ta tổ chức chương trình giao lưu văn hóa, văn nghệ, ẩm thực với PSG cái nhỉ. Chương trình anh Thik đang lên kế hoạch. Đề nghị bác cho cái thông tin với. (wait)

Em khai ngay vụ này do Elvis úp sọt em. Đang lơ ngơ cà phê (lão trả tiền) nói chuyện đông tây kim cổ thì lão nhận được cú điện thoại của đội SG. Bóng bàn mấy câu em thấy bí xì, em mới ngứa mồm góp dưa mấy câu. Thế là lão gí cho em luôn (đúng là ếch chết tại miệng). Chiều mai 18h30 ai sắp xếp được thời gian thì giao lưu với đội Sg tại lẩu dê Nhất ly đường Tô Hiệu gần ngã tư An Dương

@Ell: Lần sau hàng họ ngon lành thì cũng phải nhớ gí nhé, đừng gí cho đống rơm lẫn rạ ngứa lắm. Ông có trách nhiệm đến sớm đón tiếp mọi người
@Go: Em tranh thủ quyết toán luôn vụ NN nhé
@Lờ đờ & all: sau vụ ăn hỏi chú Tom, PHP có tổ chuyên dịch vụ lễ lạt, bưng bê, đánh chén ... do Thik làm CEO, FBI làm CFO kiêm Marketing mng. Nhân vụ này ta nâng cấp lên tahnhf công ty chuyên tổ chức sự kiện. Thương vụ đầu tiên sẽ là vụ này với khách hàng đầu tiên là Ell. The rates: 1 chầu cafe sau lẩu dê (không mặc cả, mặc cả giảm xuống thành rượu mực đấy). Đề nghị mọi người vỗ tay

Tommy_ngo
07-04-2010, 13:31
Biết đâu đồng chí Ell nhà mình lại thích rượu mực hơn cafe thì sao hả Anh ? Em nghĩ có khi Bác ấy ăn mực là 1 chuyện còn phòng tránh nhiều cái vì cái món mực đấy Anh à , Liệu ăn mực có nhiều mực ko nhỉ ? Có giống như tổng thống mỹ .... Cao thủ đầu đầy ........... :LL Chạy thôi , Mai gặp nhé bà con (beer)

greenline
07-04-2010, 20:27
Em khai ngay vụ này do Elvis úp sọt em. Đang lơ ngơ cà phê (lão trả tiền) nói chuyện đông tây kim cổ thì lão nhận được cú điện thoại của đội SG. Bóng bàn mấy câu em thấy bí xì, em mới ngứa mồm góp dưa mấy câu. Thế là lão gí cho em luôn (đúng là ếch chết tại miệng). Chiều mai 18h30 ai sắp xếp được thời gian thì giao lưu với đội Sg tại lẩu dê Nhất ly đường Tô Hiệu gần ngã tư An Dương

Em thấy Nhất Ly hơi chật, nếu lẩu dê thì đi Phượng Chi ngồi cho thoải mái bác ơi. Mà đội SG nào im hơi lặng tiếng thế nhỉ? :shrug:

thik_di_choi
07-04-2010, 20:42
Em thấy Nhất Ly hơi chật, nếu lẩu dê thì đi Phượng Chi ngồi cho thoải mái bác ơi. Mà đội SG nào im hơi lặng tiếng thế nhỉ? :shrug:

Đồng ý là hơi chật nhưng mình có thể ngồi ở phía đằng sau, chứ không phải mặt đường hoặc ngồi ở phần hiên chỗ tầng 3. Thêm vào đó Nhất ly ăn ngon hơn chứ ở Phượng Chi chao nó cứ loãng tèo tèo ấy. Chấm thịt vào nó không quyện lấy nhau như cậu với mợ (cái này chắc Xanh thích :D)

co_mem
07-04-2010, 21:00
Tuần này chả biết em được mấy bữa cơm còn thì toàn cỗ. Tối t6 phi về sớm được em sẽ ra Nhất Ly, còn vụ thứ 7 Bi chợ có muốn nhịn bữa trưa như em Go cũng ko được vì trưa đi ăn cưới. Mà thứ 7 mấy h cả nhà nhỉ, tập trung ở đâu cho dễ tìm chứ em lâu lắm chưa xuống khu đó.

@ Go, chị cứ đưa em vào danh sách dập dòm nhé, vụ này theo gia cát dự thì ban đêm sẽ có ối chuyện ko chính sử xảy ra, ví dụ như PHP gặp ma...
@ Nem: bé ra Metro mua tạm cái khoảng trăm ngàn, dùng được lâu phết đấy.
@ Bụi: Vẫn thống nhất phương án ngủ nhờ KL nhé vì tớ ko biết thuê lều trại ở đâu.

Danh sách cập nhập

1. Cỏ
2. Toto (dập dòm)
3,4,5,6. Bụi
7. Go (dập dòm)
8. ...

Go-go-go
07-04-2010, 21:03
@Go: Em tranh thủ quyết toán luôn vụ NN nhé

Dạ cái này nhất trí rùi anh. Mai mọi người đi đông đủ và mang vừa đủ xiền để còn chuyển cho nhau cho tình củm.

Go-go-go
07-04-2010, 21:07
@ Go, chị cứ đưa em vào danh sách dập dòm nhé, vụ này theo gia cát dự thì ban đêm sẽ có ối chuyện ko chính sử xảy ra, ví dụ như PHP gặp ma...

Danh sách cập nhập

1. Cỏ
2. Toto (dập dòm)
3,4,5,6. Bụi
7. Go (dập dòm)
8. ...

Chị ui cái khoản túi ngủ thì mua chỗ nào hả chị em chưa có túi ngủ. Mà nếu ngủ nhờ Kiểm Lâm thì có khi mang cái chiều cói 1 người cộng thêm cái túi ngủ loại silk có được không chị. Thế cho nó mát chứ em sợ cái túi hơi nó nóng quá kô ngủ được.

Còn cái quả không chính sử thì nhiều lắm chị à :D để hồi sau sẽ rõ nhỉ.

hoagao
08-04-2010, 08:07
Chị ui cái khoản túi ngủ thì mua chỗ nào hả chị em chưa có túi ngủ. Mà nếu ngủ nhờ Kiểm Lâm thì có khi mang cái chiều cói 1 người cộng thêm cái túi ngủ loại silk có được không chị. Thế cho nó mát chứ em sợ cái túi hơi nó nóng quá kô ngủ được.

Còn cái quả không chính sử thì nhiều lắm chị à :D để hồi sau sẽ rõ nhỉ.

Túi ngủ theo em biết thì ở Metro và Big C nhà mình đều không có.
Em có một cái túi ngủ mùa hè, em cho Go mượn.
Em tính rồi, bác Nem + bác Go có chập vào cũng chưa thể to hơn Thik đại nhân. Yên tâm nằm chung được.
Mà cảm thấy chật quá. Chui vào ngủ chung túi ngủ với Bụi, càng đảm bảo không chật!

Kiara
08-04-2010, 08:36
Túi ngủ qua chị, chị có 10 cái. Ai cần liên hệ nhé.

Vụ trek này chị khoái lắm, thích rừng rú mà, nhưng 22-25 chị đi Hải Nam rồi, tiếc quá:(

Tối nay chị đi học, khi nào ngồi với PSG thì gọi chị nhé.

thik_di_choi
08-04-2010, 08:46
Tuần này chả biết em được mấy bữa cơm còn thì toàn cỗ. Tối t6 phi về sớm được em sẽ ra Nhất Ly, còn vụ thứ 7 Bi chợ có muốn nhịn bữa trưa như em Go cũng ko được vì trưa đi ăn cưới. Mà thứ 7 mấy h cả nhà nhỉ, tập trung ở đâu cho dễ tìm chứ em lâu lắm chưa xuống khu đó.

@ Nem: bé ra Metro mua tạm cái khoảng trăm ngàn, dùng được lâu phết đấy.
@ Bụi: Vẫn thống nhất phương án ngủ nhờ KL nhé vì tớ ko biết thuê lều trại ở đâu.

Danh sách cập nhập

1. Cỏ
2. Toto (dập dòm)
3,4,5,6. Bụi
7. Go (dập dòm)
8. ...

Tối thứ 6 nào hở cô. Tối nay, thứ 5 chứ. hay thứ 6 cô định mời mọi người đánh chén bữa nữa.

ellvis000
08-04-2010, 13:54
Danh sách cập nhập

1. Cỏ
2. Toto (dập dòm)
3,4,5,6. Bụi
7. Go (dập dòm)
8. Chị + Hong am uong
9. Ell
10.....

bụi đường ca
08-04-2010, 14:38
Vụ Cát Bi là chiều thứ 7 tuần này cả nhà nhé. 4h có mặt tại cổng chợ. Yêu cầu tiền típ cầm sẵn trên tay.

nem_162
09-04-2010, 07:16
Túi ngủ qua chị, chị có 10 cái. Ai cần liên hệ nhé.
Em cần thì liên hệ với chị thế nào đây ạ? SDT của em là 09345 1 8766. Em muốn hỏi chị Kiara em mượn ...3 cái được ko?-vì em định rủ thêm 2 ng bạn nữa đi cùng chuyến lần này.

Kiara
09-04-2010, 08:26
Qua đại bản doanh nhà mình đi, còn ai cần nữa không để chị mang về cả thể

Go-go-go
09-04-2010, 11:16

Chị ơi chị cứ cho bọn em mượn cả 10 cái đi vì từ giờ đến hôm đi có thể có nhiều người phát sinh nữa mà.

thik_di_choi
09-04-2010, 14:21
Tình hình là đến bây giờ tớ mới đi đến Ngọc "hồi". Cả sáng nay vẫn đi trên mây trên gió. Sang nay sau chầu rượu mực ở nhà Elvis anh em về về sớm (2h). Elvis không tiếp được khách vì nhớ bạn gái. Tớ nghe hình như tên Huệ thì phải. Còn lại 3 chủ nhà tiếp 2 khách bên hồ An Biên thơ mộng rét co hết cả lại. Chuyện trên trời dưới bể (mà sao lắm chuyện thế ko biết) nổ như ngô rang. Tư chuyện chiếc khăn gió ấm trên đường đi Tây bắc đến sự khác nhau giừa khăn ta & khăn Cam , quàng khăn ra sao, thắt khăn thế nào. Điện thoại vợ gọi tíu tít, giọng trả lời của ta ngọt ngào như mía lùi. Tất nhiên câu chuyện còn dài nhưng tớ chẳng nhớ hết. Hẹn tường thuật lại vào dịp khác. 2h sáng, bịn rịn chia tay. Đường vòng quanh hồ tới đìa liệt sĩ quanh co như Ô Quí Hồ, ôm cua nghiêng ngả, văng vẳng có tiếng hát "Đảng là cuộc sống của tôi, mãi mãi yêu người..". Sắp Đại hội có khác, chắc được chỉ định tiết mục đơn ca nên lúc nào tiện thì luyện luôn :D

FBI
09-04-2010, 14:29
Say quá.

Sao hôm qua rượu lại ngon thế cơ chứ? Trong lúc hơi men chuyếnh choáng, có gì không nên, không phải mong được anh chị em lượng thứ.X(

Ủa, hôm nay PSG đi đâu rồi ta?

TD
09-04-2010, 15:21
Trời mưa rả rích, Hồ An Biên thơ mộng lộng gió, câu chuyện dài bất tận trong hương mực nướng thơm lừng, văng vẳng đâu đấy tiếng hát ca ngợi Đảng quang vinh... co hay rụt - (có) em cũng chơi..

cuongtax
09-04-2010, 15:45
Cả nhà nhậu vui thế còn gì. Hôm qua nhà có việc em bận không tham gia được với cả nhà. Tiếc quá đi ... Đề nghị mấy bác tỉnh rồi thì tiếp tục tường thuật đi nhé.

greenline
09-04-2010, 16:17
Tình hình là đến bây giờ tớ mới đi đến Ngọc "hồi". Cả sáng nay vẫn đi trên mây trên gió.

Các lão còn chơi tiếp tập 2 đêm qua cơ à, quá hãi. :shrug: Em đang tưởng tượng không biết lão Thik lượn kiểu trên mây trên gió thế nào? :))

Trời mưa rả rích, Hồ An Biên thơ mộng lộng gió, câu chuyện dài bất tận trong hương mực nướng thơm lừng, văng vẳng đâu đấy tiếng hát ca ngợi Đảng quang vinh... co hay rụt - (có) em cũng chơi..

Tại sao lại phải co hay rụt mới chơi? :LL

Say quá.

Sao hôm qua rượu lại ngon thế cơ chứ? Trong lúc hơi men chuyếnh choáng, có gì không nên, không phải mong được anh chị em lượng thứ.X(

Ủa, hôm nay PSG đi đâu rồi ta?

Không biết các bạn đi Cát Bà hay phi thẳng Thái Bình rồi. Nếu đi Cát Bà hy vọng các bạn không bị mây hay mưa đè đầu. :)

ellvis000
09-04-2010, 16:19
Báo cáo cả nhà, 6h sáng nay 5 PSG đi Cát Bà, 2 PSG say sưa bởi buổi rượu với PHP đêm qua nên 10h mới đi Cát Bà. Chiều mai PSG quay về HP.
@ Thik, FBI, Chị ẩm ương: Xin lỗi mọi người vì tối qua vừa say, vừa mệt không tham gia tiếp rượu các chú được. Hẹn dịp khác ELL sẽ cùng uốn rượu ngắm trăng cùng mọi nhé. Đặc biệt mùa hè trăng tròn trên cao, có nhiều thứ đẹp hơn trăng lượn quanh bờ hồ nhiều nhiều. :Dam

Tommy_ngo
09-04-2010, 16:38
Đợi đến mùa trăng tròn ko biết ELL có được tự do như bây giờ ko ? Haizzzz .........

nem_162
09-04-2010, 16:39

hix,thế đại bản doanh của PHP là nơi nào hả chị, em mới chân ướt chân ráo lon ton nhảy vào mà

co_mem
09-04-2010, 20:04
Vậy thống nhất là cứ mượn chị Kiara 10 cái túi ngủ nhé. (Tks chị (kiss))
Tớ sẽ qua chị ấy mượn cho cả nhà luôn. Vậy là quân số khoảng hơn 10 người trước khi đi 3 ngày ọp gặp mặt cái nhỉ :D

Danh sách cập nhập

1. Cỏ
2. Toto (DD)
3. Go
4,5,6,7. Bụi + 3 bạn
8. Gạo (DD)
9,10. Hongphi + Hongphi'
11. Ell
12,13. Nem + bạn

2LúaMiềnTây
10-04-2010, 09:04
Xin chào các ace PHP.

Hôm qua nhóm em đi Cát Bà trong tiết trời âm u, biển hơi buồn nên về lại HP sớm và tối vẫn tá túc tại nhà Ell.
Sáng nay tụi em sẽ rời HP để về Thái Bình và sau đó sẽ về Hà Nội và kết thúc hành trình 33 ngày XV.
Rất vui vì đã được giao lưu với ace. Hẹn gặp lại vào dịp khác.
Chúc mọi người nhiều sức khỏe để...đi Phượt.

P.S. Có vài bức ảnh em vừa up bên topic XV, ace vào xem nhé.
https://www.phuot.vn/threads/6628-H%C3%A0nh-tr%C3%ACnh-Xuy%C3%AAn-Vi%E1%BB%87t-xe-m%C3%A1y-th%C3%A1ng-3-2010?p=179708#post179708

thik_di_choi
10-04-2010, 10:44
Vậy thống nhất là cứ mượn chị Kiara 10 cái túi ngủ nhé. (Tks chị (kiss))
Tớ sẽ qua chị ấy mượn cho cả nhà luôn. Vậy là quân số khoảng hơn 10 người trước khi đi 3 ngày ọp gặp mặt cái nhỉ :D

Danh sách cập nhập

1. Cỏ
2. Toto (DD)
3. Go
4,5,6,7. Bụi + 3 bạn
8. Gạo (DD)
9,10. Hongphi + Hongphi'
11. Ell
12,13. Nem + bạn

Đông phết rồi Cỏ nhỉ. Lên đường thôi

bụi đường ca
10-04-2010, 15:54
4h chiều nay khởi hành xuống chợ Cát Bi. Bà con cô bác ai đọc tin nhắn này thì cứ xách xe xuống nhé. Đến nơi gọi cho em. Mà nhỡ không liên lạc được thì cứ tự vào đánh chén.

phuonghp88
10-04-2010, 20:53
cả nhà ơi cho em hỏi ở nhatrang có hội off nào của hp không nhỉ

Tommy_ngo
10-04-2010, 22:53
Không đâu em , chỉ ở hp thôi . Hôm nay nhà mình có ai đi chợ ăn mảnh ko ? Sao ko thấy post ảnh lên cho bà con thèm nhỉ

bụi đường ca
10-04-2010, 23:28
9h30' tối mới tan nhóm đi chợ. Khi anh Thik về thì chị Dương đến, tự oanh tạc. 3 đứa bọn em đi về trước, đến cổng chợ thì quyết định quay lại. Sà tiếp xuống 2 hàng ốc. Xong mới ra rạp phim. Phim xong thì ra quán bún tôm ở Lạch Tray.

Tầm tháng 5 cả nhà lại đi chợ cho đông vui nhé.

thik_di_choi
10-04-2010, 23:51
9h30' tối mới tan nhóm đi chợ. Khi anh Thik về thì chị Dương đến, tự oanh tạc. 3 đứa bọn em đi về trước, đến cổng chợ thì quyết định quay lại. Sà tiếp xuống 2 hàng ốc. Xong mới ra rạp phim. Phim xong thì ra quán bún tôm ở Lạch Tray.

Tầm tháng 5 cả nhà lại đi chợ cho đông vui nhé.
Hôm nay có một anh Việt kiều Lào 25 tuổi về ăn quà ở chợ Cát bi nhé :D. Chương trình dài thế cơ à. Chạy như ngựa vía về để đến cho sớm cuối cùng mình chưa phải đến muộn nhất nhưng nhiều bàn đã xong tiệc. Đám cưới đông kinh khủng lại gộp với 2 đám cưới khác trong cùng một khuôn viên nên nó cứ loạn xị như thế nào ấy. Ngày đẹp mà! Tớ mới ngẫm ra rằng nếu có cưới thì nên chọn ngày đỡ đẹp đi một tí để chọn nơi tổ chức cho thoải mái. Với lại quan trọng nhất vợ chồng sống với nhau có hục hặc gì thì có cái mà đổ vạ là cưới ngày không đẹp. Chứ không ngày đẹp rồi thì lại quay ra đấu tố nhau mệt lắm

phuonghp88
11-04-2010, 08:45
nhìn thấy mọi người tụi tập làm em nhớ nhà nhưng chẳng biết sao vì tương lai con em chúng ta akj.

nem_162
11-04-2010, 13:46
Mà chị Co_mem cho em xin sdt để liên lạc với:)

voongsenh
11-04-2010, 18:53
Sư phụ Thik ơi,đồ đệ ko mở được tin nhắn của sư phụ:(
Mà chị Co_mem cho em xin sdt để liên lạc với:)

Thịt con này...làm chả nhắm rượu chơi Thick ơi... là thick!....kkeekekekekekke

co_mem
11-04-2010, 20:19
Hôm nay có một anh Việt kiều Lào 25 tuổi về ăn quà ở chợ Cát bi nhé :D.

Nhà anh Thik rời chợ Cát Bi với tâm trạng lâng lâng, sung sướng tột độ vì 1 nhát được chặt đi 10 tuổi và gắn thêm mác Việt Kiều. Em ghen tỵ quá cơ :D

naris
11-04-2010, 20:48
Em xin chào các bác PHP.!
Em được 1 bác trong 4room giới thiệu ,nên em mới biết ở Hải Phòng có hội thích đi du lịch đông vui thế này. Em về đăng ký ngay làm thành viên "mới toe" vào chào các bác,mong các bác thu nạp em nhé!

nem_162
11-04-2010, 20:59
Thịt con này...làm chả nhắm rượu chơi Thick ơi... là thick!....kkeekekekekekke dạ thưa là em ít thịt,toàn mỡ thôi nên ăn mau ngán lắm ạ:D

thik_di_choi
11-04-2010, 22:04
Em xin chào các bác PHP.!
Em được 1 bác trong 4room giới thiệu ,nên em mới biết ở Hải Phòng có hội thích đi du lịch đông vui thế này. Em về đăng ký ngay làm thành viên "mới toe" vào chào các bác,mong các bác thu nạp em nhé!

Welcome. Vui là chính thôi mà. Mà bác nào bảo kê cho em vậy.

thik_di_choi
11-04-2010, 22:09
dạ thưa là em ít thịt,toàn mỡ thôi nên ăn mau ngán lắm ạ:D

Đầu ninh, mình kho, chân tay bó giò. Còn cái gì rựa mận.

Đùa vậy thôi Nem. Bác Voòng cùng máu nhậu nên thấy Nem thì khoái thôi chứ bác ấy dễ sương lắm.

@Bác Voong: thế nỡ Nem thịt luôn cả bác với em thì sao

thik_di_choi
11-04-2010, 22:12
Nhà anh Thik rời chợ Cát Bi với tâm trạng lâng lâng, sung sướng tột độ vì 1 nhát được chặt đi 10 tuổi và gắn thêm mác Việt Kiều. Em ghen tỵ quá cơ :D

Bà ấy chê anh ế vợ. Thế mà cô còn bơm vào là nhà cứ giục anh lấy vợ mà anh không chịu. Cô định giới thiệu cho anh ai đây để anh cưới liền tay nào

nem_162
11-04-2010, 23:43
Đầu ninh, mình kho, chân tay bó giò. Còn cái gì rựa mận.

Đùa vậy thôi Nem. Bác Voòng cùng máu nhậu nên thấy Nem thì khoái thôi chứ bác ấy dễ sương lắm.

@Bác Voong: thế nỡ Nem thịt luôn cả bác với em thì sao Em thấy lắm mỡ là chỉ có nướng thôi,ăn vừa thơm vừa đỡ khô:D. mà trình của em,giết chuột còn sợ,huống hồ là thịt 2 bác=))

Kiara
12-04-2010, 09:38
Thông báo, sau khi lục lọi lại chị thấy còn có 8 túi ngủ thôi, nhưng túi rứt to, 2 người như Go nằm chung vẫn ổn.

Cỏ qua nhà chị lấy nhé.

FBI
12-04-2010, 11:57
Anh cứ băn khoăn mãi, không biết PHP định trek Tây Yên Tử hay Khe Rỗ - Bắc Giang hay am Ngọc Vân - Đông Triều QN?

Tính đăng ký đi, nhưng vẫn chưa biết mọi người định đi đâu, nên chờ...

co_mem
12-04-2010, 12:36
Anh cứ băn khoăn mãi, không biết PHP định trek Tây Yên Tử hay Khe Rỗ - Bắc Giang hay am Ngọc Vân - Đông Triều QN?

Tính đăng ký đi, nhưng vẫn chưa biết mọi người định đi đâu, nên chờ...

Cả hai khu em hỏi bác Gúc thì đều là thuộc quần thể Tây Yên Tử.
Mình sẽ đi cung Khe Rỗ - Bắc Giang anh ạ, còn am Ngọa Vân ta sẽ để dịp khác :)
Bác đi chứ? :D

Shachou
12-04-2010, 23:15
Chân thành cảm ơn anh em Hải Phòng giành thời gian cafe tiếp chuyện em. Mong có dịp sẽ được đồng hành cùng anh em...

datcang
13-04-2010, 20:51
Chao ACE

Em là thành viê mởi, e đang định có chuyến đi vào Miền tây (Sóc Trăng), Bác nào có thông tin về các điểm cửa Sóc TRăng tư vấn cho em phát

Xin cám ơn

datcang
13-04-2010, 20:54
ANh oi

Add cai nick de theo doi hoi HPH nha minh ti add nhu nao, em tim mai khong duoc pac oi

Thks, Em Huy OOCL

black cat
13-04-2010, 22:04
Báo cáo các bác là e đang xây ngôi nhà rộng 6m2 nên hơi bận,có ọp ẹp gì thì alo cho e nhé

Tommy_ngo
13-04-2010, 23:41
Sắp đi Cô Tô đấy , nhà bác thế nào ? Đi đâu em alo cho ....... (beer)

bụi đường ca
14-04-2010, 07:56
Đi Sóc Trăng cũng đơn giản thôi bạn, có chùa Dơi, chùa Cổ ở trung tâm thành phố, chùa Đất sét. Bánh sầu riêng bán bên hông chùa đất sét ngon lắm nhé. Thành phố nhỏ xíu xiu.

black cat
14-04-2010, 10:05
thanhk chú,tạm thời a chỉ phượt trên bàn nhậu thôi,còn mấy vụ đi lại thì chưa thể thực hiện vào lúc này được

thik_di_choi
14-04-2010, 10:26
ANh oi

Add cai nick de theo doi hoi HPH nha minh ti add nhu nao, em tim mai khong duoc pac oi

Thks, Em Huy OOCL

Chẳng cần đâu. Có mỗi cái mục buôn chuyện này trong bõ Quán Phượt. Thông tin ăn uống chơi bời trong đó cả

thik_di_choi
14-04-2010, 13:30
Chao ACE

Em là thành viê mởi, e đang định có chuyến đi vào Miền tây (Sóc Trăng), Bác nào có thông tin về các điểm cửa Sóc TRăng tư vấn cho em phát

Xin cám ơn

Em xin giới thiệu với cả nhà là trường hợp này bị em dụ dỗ. Mục đích là làm chuyên mục "Tung của" cho nhà mình vì đã từng học bên nước bạn. Bây giờ thì kế hoạch Cửu Trại Câu, Lệ Giang, Quảng châu ... của nhà mình bàn thoải mái đi.

hoagao
14-04-2010, 13:56
ANh oi

Thks, Em Huy OOCL

Bác Thik lo chưa xong vụ Cô Tô đã tính đến chuyện đi Tàu. Nhưng mà lo xa thế là tốt, tránh tình trạng "vừa câm vừa điếc" như vừa rồi.

Mà cái bác Đặt Cẳng Đầy Sông này tên dài quá. Gọi ngắn ngắn lại tí đi!
Nhà mình đã có Bụi Cỏ Xanh, đã có Thik Tô Tôm rồi. Thôi em đề xuất gọi bác là Đất cho nó lành. Nhá!

Go-go-go
14-04-2010, 14:09
Bác Thik lo chưa xong vụ Cô Tô đã tính đến chuyện đi Tàu. Nhưng mà lo xa thế là tốt, tránh tình trạng "vừa câm vừa điếc" như vừa rồi.

Mà cái bác Đặt Cẳng Đầy Sông này tên dài quá. Gọi ngắn ngắn lại tí đi!
Nhà mình đã có Bụi Cỏ Xanh, đã có Thik Tô Tôm rồi. Thôi em đề xuất gọi bác là Đất cho nó lành. Nhá!

Để em tham gia chợ tí cho vui nào. Bác này thì có thể dịch được nhiều tên lắm: Đất, Cảng, Sông, Sóng. Gọi thế nào cho hay nhỉ.
1. Đất - Đất Bụi; Bụi Đất; Đất Xanh Cỏ; Đất Cỏ Xanh; Cỏ Xanh Đất;...
2. Sông - Sông Cỏ Xanh; Sông Xanh; Sông Cỏ; Sông Hồng... hay phết nhỉ
3. Sóng - Sóng Cỏ Xanh; Sóng Xanh; Sóng Cỏ;...
4. Cảng - Cảng.....
????

Kiara
14-04-2010, 14:22
Thik vô cùng xứng đáng với chân trung tiền vệ đệ nhất đất Cảng, lo lót sau trước kín như bưng, thế mà đứa nào xấu mồm bảo chú chỉ làm được hậu vệ + thủ môn, chị là chị cho nó gẫy răng :LL

@All: Để em ấy là Cẳng to đê.....

thik_di_choi
14-04-2010, 14:28
Thik vô cùng xứng đáng với chân trung tiền vệ đệ nhất đất Cảng, lo lót sau trước kín như bưng, thế mà đứa nào xấu mồm bảo chú chỉ làm được hậu vệ + thủ môn, chị là chị cho nó gẫy răng :LL

@All: Để em ấy là Cẳng to đê.....

Các bác quan tâm đến bạn ấy nhiều quá, hàng nó sợ nó trốn mất lại uổng công em.
@: datcang: vụ off này chú ra mắt nhé.
@Cỏ: xem Khe Rỗ cũng phải off đi chứ. Cho anh ké với. Anh cũng đang vỡ vụ của anh nên khả năng ế rất cao. Em nào chịu ôm anh (không vừa thì buộc thêm dây và cứ trước lúc đi là anh không ăn cho nó ieo)là anh cũng trek như người nhớn ấy

greenline
14-04-2010, 15:03
Vụ đặt nick này vui nhỉ. Mấy hôm vừa rồi mưa dầm suốt nên có bác đăng ký nick là muadam. Ác cái mọi người lại đoán ra là ... :LL

=))

voongsenh
14-04-2010, 15:10
Hải phòng quê mình dạo này xôm quá (c), có vụ nào đi gần gần để nhậu cho tớ bám theo 1 càng hóng với (beer) Lâu rồi ko mò về đất Cảng thấy thiếu thiếu vị mặn mòi ghê cơ :L

thik_di_choi
14-04-2010, 15:34
Hải phòng quê mình dạo này xôm quá (c), có vụ nào đi gần gần để nhậu cho tớ bám theo 1 càng hóng với (beer) Lâu rồi ko mò về đất Cảng thấy thiếu thiếu vị mặn mòi ghê cơ :L

Lão toàn mò đi đâu ai mà biết được. Thì để hôm nào ráo ráo xuống vừa nhậu vừa phơi nắng cho nó đỡ mốc nhẩy

hongphi
15-04-2010, 00:35

Sắp tới (30/4) PHP có vụ đi Cô Tô tắm ghẻ đấy,bác có dám thì xuống đây bám vào cho đoàn nó dài...:)) . Riêng bác được đặc cách dẫn theo bầy đoàn" thê tử" đi vô tư..(NT)

https://www.phuot.vn/threads/7029-PHP-t%E1%BA%AFm-nh%E1%BB%9D-nh%C3%A0-h%C3%A0ng-x%C3%B3m-C%C3%B4-T%C3%B4-30-04-2010

co_mem
15-04-2010, 16:29
Tuần sau là chúng ta lên đường khám phá Khe Rỗ rồi, vậy em đề nghị 8h tối chủ nhật ngày 19/4 chúng ta ọp thống nhất kế hoạch và đóng xiền (quan trọng nhất là chào đón đăng ký mới.... đại sư Thích đi chơi, và chúng ta hãy xem, ai là người may mắn được ôm eo anh trong chuyến đi này).

Ngoài ra ai không đi thì đến buôn cho vui và tiện thể phỏng vấn bạn Cẳng to đôi chút về cái nick (nick này làm tốn đất nhất trước đến giờ).

P/S: địa điểm như mọi khi chăng cả nhà: 23E - Lê Đại Hành

Mr Xanh: Anh đi nhé và tiện thể mang tụi em mượn luôn bộ đồ vá xe :)

cuongtax
15-04-2010, 16:34
Mr Xanh: Anh đi nhé và tiện thể mang tụi em mượn luôn bộ đồ vá xe :)

Đề nghị Mr Xanh nhớ đi nhé, bộ đồ vá xe tạm biệt luôn nhé ( mượn luôn)... Có Mr Xanh đi cùng đoàn nữa là xế cứng đấy...Mr Xanh cố lên, Mr Xanh cố lên...;)

nem_162
15-04-2010, 19:13
Tuần sau là chúng ta lên đường khám phá Khe Rỗ rồi, vậy em đề nghị 8h tối chủ nhật ngày 19/4 chúng ta ọp thống nhất kế hoạch và đóng xiền (quan trọng nhất là chào đón đăng ký mới.... đại sư Thích đi chơi, và chúng ta hãy xem, ai là người may mắn được ôm eo anh trong chuyến đi này).

Chủ nhật là 18-4 chị ơi.hôm ấy em đi Đền Hùng:((

Go-go-go
15-04-2010, 21:17
Đề nghị Mr Xanh nhớ đi nhé, bộ đồ vá xe tạm biệt luôn nhé ( mượn luôn)... Có Mr Xanh đi cùng đoàn nữa là xế cứng đấy...Mr Xanh cố lên, Mr Xanh cố lên...;)

Hồi xửa hồi xưa chị Cỏ vẫn gọi 2 tiếng anh Xanh nghe sao quen thuộc đến vậy (vì em cũng gọi thế mà). Ý thế mà từ hôm anh Xanh xông xáo, sốc vác đưa 2 chị em về tận nhà (em thì đi giữa đường là về rùi). Chặng đường khua còn lại không biết thế nào chỉ có người và ta giữa trời khua thanh vắng...X( or :L. Thế mà giờ đây ta đã dổi xưng hô Mr rồi đấy. Cái này nghe lạ à nha, hay là các gọi riêng của người với ta nhỉ (không bị đụng hàng). :D

datcang
15-04-2010, 21:47
Em xin giới thiệu với cả nhà là trường hợp này bị em dụ dỗ. Mục đích là làm chuyên mục "Tung của" cho nhà mình vì đã từng học bên nước bạn. Bây giờ thì kế hoạch Cửu Trại Câu, Lệ Giang, Quảng châu ... của nhà mình bàn thoải mái đi.

Anh ơi, đi phát cửu trại câu đi anh. đi tàu hỏa từ Nam Ninh vào Thành Đô (Tứ Xuyên) có 1 ngày thôi.

thik_di_choi
16-04-2010, 10:11

Anh ơi, đi phát cửu trại câu đi anh. đi tàu hỏa từ Nam Ninh vào Thành Đô (Tứ Xuyên) có 1 ngày thôi.

Cứ củ từ. Đâu có đó, thịt chó có lá mơ. Cuối tuần off cafe chú ra mắt cho chị em phỏng vấn. Chị em PHP coi zai cứ như quần áo ấy nên thấy zai mới là quên hết zai cũ. GATO quá

greenline
16-04-2010, 11:23
Mr Xanh: Anh đi nhé và tiện thể mang tụi em mượn luôn bộ đồ vá xe

Ok, anh sẽ đi off và cho mượn. :LL

Hơ hơ, thằng bạn hôm nay ăn nói chập cheng thế. Sao lại vừa đi vừa mượn vừa tạm biệt là sao hả? :))

Hồi xửa hồi xưa chị Cỏ vẫn gọi 2 tiếng anh Xanh nghe sao quen thuộc đến vậy (vì em cũng gọi thế mà). Ý thế mà từ hôm anh Xanh xông xáo, sốc vác đưa 2 chị em về tận nhà (em thì đi giữa đường là về rùi). Chặng đường khua còn lại không biết thế nào chỉ có người và ta giữa trời khua thanh vắng.... Thế mà giờ đây ta đã dổi xưng hô Mr rồi đấy. Cái này nghe lạ à nha, hay là các gọi riêng của người với ta nhỉ (không bị đụng hàng).

Khiếp, cô nói cái gì mà xông xốc gì đấy, toàn xờ xờ ngại chết đi được. :)) Anh đâu có xờ xờ hay mờ rờ gì đâu, ngại nhắm cơ. :LL

=))

thik_di_choi
16-04-2010, 13:37
Báo cáo tất cả ANH EM là mai tớ có vụ đi Bắc Giang đá giao hữu với đội trên đấy. Đá xong giao lưu với Quan họ xịn chứ không phải "Quan họ .. chửa chúng anh ra về" đâu nhá :D

Vụ này mời riêng anh em, nên chị em GATO thì cũng nuốt cái đùi gà mà ôm hận thôi. Yêu cầu chơi được bóng và hát song ca được. Ai đi được thì alo cho tớ

black cat
16-04-2010, 20:55
tiếc thế nhỉ,e đang bận nên ko giao lưu đc,nhưng a lên đấy thì đừng vào sân nhé,kẻo a che hết goal,bọn nó đá mãi ko vào là mệt với dân địa phương đấy,kinh nghiệm của e khi đá sân khách là đá cho bằng thua thì thôi

thik_di_choi
17-04-2010, 05:37
tiếc thế nhỉ,e đang bận nên ko giao lưu đc,nhưng a lên đấy thì đừng vào sân nhé,kẻo a che hết goal,bọn nó đá mãi ko vào là mệt với dân địa phương đấy,kinh nghiệm của e khi đá sân khách là đá cho bằng thua thì thôi

Non lắm Cat. Hiệp 1 đá thật. Hiệp 2 tùy tình hình mà đá
- Thua rồi: ào lên mà gỡ để thua thêm
- Thắng rồi: Đá cầm chừng và không ghi bàn nữa. Đội họ gỡ được hay ko là tuỳ
Đi đá bóng mà không đá thì uống làm sao được.

black cat
17-04-2010, 11:46
Heeeeeeeeeeee,chắc vị trí của bác là tiền vệ nhân dân nên ko gặp cảnh khổ nhi e ở vị trí thủ môn,bác đã bao giờ vừa bắt goal vừa phải tránh đạn súng cao su từ sau goal bắn ra chưa?Sau khi bị dính đạn là e tổ chức bán độ ngay

co_mem
18-04-2010, 22:48
Gớm đến ù cả tai với cái vụ cỏ xanh xanh cỏnày quá cơ.
Tình hình là tụi em vừa ọp ẹp về tới nhà xong, vụ ọp hôm nay không chỉ bàn bạc đến chuyến Khe Rỗ mà còn đến cả chuyến Cô Tô, Hà Giang đá thêm một tẹo Cửu Trại Câu nữa. Và một phần ko thể thiếu của cuộc sống là bóng đá, ọp đi chơi mà tụi em còn biết thêm cả 1 tin tức nữa là HP thua 2-0 (đúng ko anh Thik) và xem Cải Lương thì đoàn nào hay nhất, rạp Tân Việt chỗ nào...
Nói chung rất chi là phong phú.:D

Túm lại chương trình Khe Rỗ như sau....

P/S: em quên là một trong những phần thú vị nhất của chuyến đi là phân chia Xế - Ôm. Từ giờ cho đến trước khi khởi hành 1 ngày ta sẽ có danh sách phân chia chính thức, còn hiện tại, để cho khách quan và hợp lòng người, em xin để ngỏ, ai muốn xế ai ôm ai có thể tự liên hệ hoặc PM riêng (kèm quà cáp) e sẽ xắp xếp :D

co_mem
18-04-2010, 23:07
Chương trình trek rừng Khe Rỗ:

Danh sách cập nhập

1. Cỏ
2.Go
3. Hong phi
4. Ell
5.Gạo
6,7. Nem + bạn
8,9,10. Bụi + 2 bạn
11,12. FBI + ôm
13,14. Hai kẻ dập dòm mà ai_cũng_biết

Xuất phát: 7h thứ 6 ngày 23 tháng 4
Địa điểm: Nhà hát lớn
Chương trình: như cũ

CHú ý: Tối thứ 5: ai rảnh thì 8h tập trung ở Big C để mua đồ cho đoàn.Tiện thể chúng ta chém gió tí :D

Kiara
19-04-2010, 08:11
Tình hình là hôm qua lờ đờ không được đi ọp, buồn quá :(

Con lờ đờ thì sốt, giúp việc lại té rồi, năm nay lờ đờ bị sao Ô sin chiếu thẳng vào thóp, không ngóc lên được. 4C xem thế nào tạo điều kiện cho lờ đờ tham gia với.

Đề nghị Tôm giải sao cho chị cái.

Có thằng con rể quý thì chả thấy đâu?

Thật là chán như con gián.

@ Cỏ: Thế không qua lấy túi ngủ à?

cuongtax
19-04-2010, 08:29
Chương trình dự kiến

Địa điểm:
Rừng Khe Rỗ là khu rừng nguyên sinh thuộc quần thể sinh thái Tây Yên Tử với cảnh quan thiên nhiên hoang sơ, đẹp và yên bình. Khu vực này là nơi tập trung sinh sống của người dân tộc Tày. Trên đường đi có qua đèo Hạ My là nơi cảnh sắc núi rừng hùng vĩ. Trên đường về có thể ghé khu du lịch suối Mỡ, với con suối rộng có thác, có vụng thiên nhiên hoang dã.

Lý trình:
HP - Uống Bí (QN) – Khe Rỗ (An Lạc, Sơn Động, An Châu,BG) ~ 100 km

Lịch trình: Ngày 23,24/4/2010
Ngày 1:
- 7h ~ 10h : HP – Khe Rỗ
- 10h ~ 14h : Nghỉ ngơi hỏi thăm đường, ăn trưa, mùa đồ ăn
- 14h ~ 15h30: Trek vào trạm kiểm lâm
- 16h ~ 17h : Hoạt động tự do (bơi lội, thăm quan khám phá xung quanh)
- 17h ~ 19h : Nấu nướng ăn tối…
- 20h ~ 23h : Đốt lửa trại, tán phét, đánh ù,… tùy :D
- 23h ~ 5h : Tùy nghi di tản hoặc đi ngủ
Ngày 2 :
- 5h30 ~ 6h30 : VSCN, ăn sáng
- 7h ~ 1030h : leo đỉnh Khau TRòn (đi về ngay)
- 11h ~ 2h : ăn trưa, nghỉ ngơi
- 2h ~ 4h30 : Khe Rỗ - HP
Từ đây có thể tạt té suối Mỡ tùy sức khỏe mọi người

Chi phí:
- Xăng xe: Xế ôm tự chia
- Ăn sáng : 1x10k = 10
- Ăn chính : 3x50k = 150
- Gửi xe, ngủ đêm, chuẩn bị đồ uống và ăn nhẹ : 40k
- Tổng: 200k/người
Chuẩn bị:
- Túi ngủ cá nhân, đồ VS cá nhân (tự chuẩn bị)
- Đồ đồ uống và đồ ăn khô (bánh kẹo, bát giấy, đũa, mỳ tôm, xúc xích, mực, tương ớt, giấy đa năng (đoàn)
- Đồ nấu mượn (thuê) tại thị trấn
- Thực phẩm tươi, mua tại thị trấn (gạo, rau, gà qué ; gơi ý: trưa 1 ăn cơm bụi ở tt ; tối 1 thịt nướng, gà nướng ; trưa 2 gà rang, canh chua ; đêm đốt lửa nướng khoai, mực xúc xích)

Bổ sung cái bản đồ đi bằng xe máy để cổ vũ trưởng đoàn Cỏ nào:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=28968

Điểm xuất phát: Nhà Hát Thành Phố, Phố Trần Hưng Đạo, Phường Hoàng Văn Thụ, Quận Hồng Bàng, Thành Phố Hải Phòng - Cầu Bính: 3km

1. Đi thẳng Cầu Bính 119 m
2. Đi tiếp Đường Nam Cầu Bính 438 m
3. Đi tiếp Cầu Bính 1.4 km
4. Đi tiếp Đường Nam Cầu Bính 240 m
5. Đi tiếp Quốc Lộ 10 604 m
6. Đi tiếp Đường Không Tên 3.8 km
7. Rẽ phải vào Quốc Lộ 10 9.7 km
8. Rẽ trái vào Phà Rừng 1.5 km
9. Đi tiếp Quốc Lộ 10 13.7 km
10. Đi tiếp Quốc Lộ 18 5.0 km
11. Đi tiếp Cầu Trắng 156 m
12. Đi tiếp Quốc Lộ 18 13.7 km
13. Rẽ trái vào Đường Tiêu Giao 1.4 km
14. Rẽ trái vào Đường An Tiêm 3.0 km
15. Đi tiếp Quốc Lộ 279 62.1 km
16. Rẽ phải vào Quốc Lộ 31 10.9 km
17. Rẽ phải vào Đường Không Tên 2.9 km

Điểm đến: Rừng Nguyên Sinh Khe Rỗ, Xã An Lạc, Huyện Sơn Động, Tỉnh Bắc Giang
Tổng chiều dài: 133.7 km

FBI
19-04-2010, 08:49
Xin phép Trưởng đoàn cho tui đăng ký 02 suất nhé (FBI + ôm).

Hoan hô Bác Cuongtax. Bác cho đi lối Phà Rừng là do sơ sót hay có ý cho ACE hưởng cái thú nhàn tản trên phà???

cuongtax
19-04-2010, 09:34
Mấy khi anh chị em nhà PHP được nhàn tản hả bác FBI.

thik_di_choi
19-04-2010, 10:32
Gớm đến ù cả tai với cái vụ cỏ xanh xanh cỏnày quá cơ.
Tình hình là tụi em vừa ọp ẹp về tới nhà xong, vụ ọp hôm nay không chỉ bàn bạc đến chuyến Khe Rỗ mà còn đến cả chuyến Cô Tô, Hà Giang đá thêm một tẹo Cửu Trại Câu nữa. Và một phần ko thể thiếu của cuộc sống là bóng đá, ọp đi chơi mà tụi em còn biết thêm cả 1 tin tức nữa là HP thua 2-0 (đúng ko anh Thik) và xem Cải Lương thì đoàn nào hay nhất, rạp Tân Việt chỗ nào...
Nói chung rất chi là phong phú.:D

Túm lại chương trình Khe Rỗ như sau....

P/S: em quên là một trong những phần thú vị nhất của chuyến đi là phân chia Xế - Ôm. Từ giờ cho đến trước khi khởi hành 1 ngày ta sẽ có danh sách phân chia chính thức, còn hiện tại, để cho khách quan và hợp lòng người, em xin để ngỏ, ai muốn xế ai ôm ai có thể tự liên hệ hoặc PM riêng (kèm quà cáp) e sẽ xắp xếp :D

Hải phòng thua 2-1. Đang off thì Wigan thắng Arsenal 3-2. Đội anh thì thua ở Bắc giang 4-1. Tối nay ra Lê Đại Hành lại có mấy kẻ lớ ngớ ở đấy cho mà xem.Hiện giờ là chưa có chương trình gì của Khe Rỗ nhà cô cả nên anh vưỡn chưa fix có đi hay ko (lý do, lý trấu). Thứ 5 là mấy giờ để anh còn biết chứ về nhà lại lộn lên thì xa quá. Với lại hôm đó anh làm muộn để hôm sau nghỉ

co_mem
19-04-2010, 15:12
Úi túi ngủ túi ngủ, có chứ chị, tối thứ 5 anh chị có nhà không em đi mua đồ về rồi qua lấy luôn thể nhé.

@ anh THick. Tối t5 - 8h anh ạ. Còn chương trình thì em tích mấy điểm chính là chúng ta đi bằng gì ngủ nghỉ ở đâu và khám phá chỗ nào ở An Động thôi, phụ lục kèm theo anh chị em tự sáng tác, ví dụ như đêm uống rịu ngâm thơ, hay uống rịu oánh tá lá... ngày leo núi bẫy sóc hay tắm nắng bơi lội thế nào ta tùy theo cảm hứng anh nhỉ :D

thik_di_choi
19-04-2010, 16:38
Hiện nay do nhiều điểm du lịch đã bị khám, thậm chí bị phá lanh tanh bành trong khi nhà ta lại có nhiều người đang trên con đường trở thành các lều thơ, lều văn, thích cảmg giác hòa trộn với thiên nhiên, ướp sương đêm, hương hoa cỏ xiên lên nướng, rắc hạt tiêu ăn nóng.

Ở đời đã được voi lại đòi Hai bà Trưng. Đi xế hộp, ăn đặc sản chán lại quay ra đòi gà quê, gạo quê, gái quê. Mấy chương trình sắp tới toàn hoang dã nên ăn chơi nhảy múa xong mà không có chỗ chui vào mà tái sản xuất sức lực để hôm sau dậy không bị ngáo cổ, méo mồm hay cấm khẩu ...thì không được.

Vì vậy em mạo muội đặt mua 2 cái lều du lịch loại 4 người để phục vụ cho công cuộc hoang dã hóa PHP. Tiền mua lều sẽ do mọi người cùng đóng góp và sẽ đưa vào tài sản chung. Kính mong các bác có ý kiến chỉ giáo.

co_mem
19-04-2010, 23:19
Chuyến này rất nhiều chuyện rôm rả, nhưng chỉ lưu hành trong bóng tối (mà ai đi ọp cũng đã biết) hết ọp cafe lại họp nhóm, cho đến giờ vẫn chưa ngã ngũ kết quả, thật là hồi hộp. Một vài kẻ máu mê đỏ đen đã đánh cược. Cuối cùng sẽ thế nào, chúng ta tiếp tục chờ đợi 2 kẻ ẩn mình trong bóng tối với bí danh ai_cũng_biết vào 7h sáng thứ 6.

Cuối tuần dự báo thời tiết vẫn lạnh, chúng ta lại ngủ lều nên cả nhà nhớ mang chăn mỏng nhé. Cứa 2 ng 1 chăn vừa ấm vừa tình củm. :)

Tommy_ngo
20-04-2010, 01:30
Đề nghị Tôm giải sao cho chị cái.
Em cũng đề nghị nhà Chị chịu khó sám hối , Bà con cô bác ai có người quen làm mối cho Chị nhà mình bà hoặc ông ô - sin cái nhỉ ?

Kiara
20-04-2010, 10:06
Cái vụ lều liếc thật là chuẩn của ló (c)
Ai có nhu cầu cho thuê luôn để chóng hoàn vốn:LL

@Cỏ: Tối thứ 4 lấy túi đi, sáng sớm T5 chị bay rồi.

TD
20-04-2010, 13:22
@ Cỏ: Cuối tuần dự báo thời tiết vẫn lạnh, chúng ta lại ngủ lều nên cả nhà nhớ mang chăn mỏng nhé. Cứa 2 ng 1 chăn vừa ấm vừa tình củm.

Mình không đi chả biết có ân hận giề không ta ?

thik_di_choi
20-04-2010, 14:31
Báo cáo với em Cỏ là anh đã xin được quota sau một hồi đổi chác mấy tối huệ quốc liền. Cho anh đăng ký cái thân anh nhé. Vùi dập thế nào cũng được

cuongtax
20-04-2010, 15:52
Báo cáo với em Cỏ là anh đã xin được quota sau một hồi đổi chác mấy tối huệ quốc liền. Cho anh đăng ký cái thân anh nhé. Vùi dập thế nào cũng được

Hơ hơ, cuối cùng cũng xiêu lòng rồi Cỏ ơi. Vùi dập đi...:D

co_mem
20-04-2010, 16:32
Híc, em pốt sang đây để nhóm theo dõi, chứ trong chat room chóng mặt quá :D

Chương trình Khe Rỗ

Danh sách Xế - Ôm

1. FBI + Ôm
2. Bạn bụi + bạn Bụi
3. Bụi + Go
4. Gạo + Phi (cơ động)
5. Ell + Cỏ ( chốt đoàn)
6. LG + Thik (dẫn đoàn)

Xuất phát:
- 7h tại nhà Ell , chia đồ đòan, 7h20’ xuất phát (đi hơn về kém)
- Xế ôm chủ động đón nhau và ăn sáng trước
- Dẫn đoàn : Thik
- Chốt đoàn: Ell (mang đồ vá xe)
- Cơ động: Phi

Chương trình
Ngày 1:
- ~ 9h café trên đèo Hạ My
- Chúng ta sẽ đi lối Mỏ Đá Rỗng để qua bản (cái này các anh xế thạo đường dẫn dắt)
- ~ 10h tập trung tại thị trấn mua đồ, ăn trưa, gửi xe cộ
- ăn trưa xong tìm nhà anh Hà, gửi xe (nới đoàn trước đã gửi)
- Từ nhà anh Hà trek tới hồ Khuôn Thần (trạm KL) mất 1h
- Tầm 14h – 15h cắm trại ổn định chỗ nghỉ
- 15h trek rừng quanh hồ
- 18h tập trung về trại làm gì thì làm
- 19h đốt lửa chuẩn bị tiệc
- ….. làm gì thì làm cho hết đêm :D

Ngày 2
- 6h ~ 7h bình minh ăn sáng (ai thích ngắm mặt trời mọc thì 4h dậy leo Khau Tròn trước :D )
- 7h30 – 10h30 chinh phục Khau TRòn
- 11h ~ 14h ăn trưa nghỉ ngơi, hạ trại
- 14h 10’ về HP

CHÚ Ý:
- 8h tối thứ 5 có mặt tại Big C để mua đồ và nhận đồ, chia tay những người không xin phép được dàn mướp :D

Cá nhân:
- Tự chuẩn bị đồ cá nhân
- Và mang theo chăn mỏng nếu ko chịu được rét
- Các xế chuẩn bị dây buộc đồ
- Tự chuẩn bị lavie

Đoàn
- Lều, túi ngủ
- Đồ ăn
- Thuốc men

greenline
20-04-2010, 17:07
Có thằng con rể quý thì chả thấy đâu?

Thật là chán như con gián.

Thằng con rể quý của chị bận book balo rồi. :LL

@Cả nhà: Không khí trek lên cao chót vót, GATO quá cơ. :D

voongsenh
20-04-2010, 19:04
PHP đi vui vẻ nhá ...cứng cựng cừng cưng. Good luck

TD
20-04-2010, 21:43

Nhắn Bác Thick đêm trước cố gắng ru mình vào giấc ngủ Bác nhá. Đường xa vất vả, trọng trách tì sau lưng. Cố lên Bác nhé!

bụi đường ca
21-04-2010, 10:16
Dạ lần trước em có mấy cái chăn và 4 bộ gối đệm hơi, hình như lưu lạc ở chỗ bác FBI một số cái chăn, còn một số cái không rõ nơi nao. Bác FBI cầm luôn nhé. Bác nào đang giữ thì cũng cho bọn em qua xin lại nhé.

cuongtax
21-04-2010, 13:22
Nhắn Bác Thick đêm trước cố gắng ru mình vào giấc ngủ Bác nhá. Đường xa vất vả, trọng trách tì sau lưng. Cố lên Bác nhé!

Bạch Dương đi với đoàn đi. Ở nhà lo xa thế thì người đi không yên lòng đâu...

thik_di_choi
21-04-2010, 16:04
TM trưởng đoàn Cỏ thông báo mọi người chiều mai 18h có mặt ở Quán Ba Chum đường Lê Hồng Phong để phân công, sắp xếp chương trình Khe Rỗ. Đề nghị mọi người đúng giờ. (chương trình này áp dụng cho cả người đi lẫn người tiễn)

Hướng dẫn: đi từ Ngã Năm xuống qua tòa nhà Mobiphone khoảng 500m bên tay phải là quán (cạnh thịt chó Phi trường)

mylinhvn
21-04-2010, 16:47
xin mời Bác nào có nhã ý đi A Pa Chải - Miền Cực Tây Tổ Quốc thì liên hệ .. càng sớm càng tốt . E dự định sẽ đi vào ngày Giỗ tổ Hùng Vương 23/04/2010 . ( e làm văn phòng nên chỉ được nghỉ vào ngày đó thui ) .. các bác cho ý kiến ! địa chỉ email của em : [email protected]

thik_di_choi
21-04-2010, 18:58
xin mời Bác nào có nhã ý đi A Pa Chải - Miền Cực Tây Tổ Quốc thì liên hệ .. càng sớm càng tốt . E dự định sẽ đi vào ngày Giỗ tổ Hùng Vương 23/04/2010 . ( e làm văn phòng nên chỉ được nghỉ vào ngày đó thui ) .. các bác cho ý kiến ! địa chỉ email của em : [email protected]

Ơ kìa đang tự đâu nhảy vào đây vậy cưng. Có mấy anh ế dịp này đấy. Đi A pa chải thế nào share cho bà con biết mới đú được chứ

hongphi
21-04-2010, 23:55
Ơ kìa đang tự đâu nhảy vào đây vậy cưng. Có mấy anh ế dịp này đấy. Đi A pa chải thế nào share cho bà con biết mới đú được chứ

Bác này quê đâu mà đanh đá nhỉ...=))

bụi đường ca
22-04-2010, 11:35
Cả nhà tự chuẩn bị mỗi người một áo mưa (không phải áo mưa giấy dễ rách) để sẵn dưới balo, phòng khi đi rừng trời mưa, hoặc có cái trải ra ngồi. Cái này bắt buộc, không thể quên.

Ngoài ra em mang theo 5 bát sắt để đựng đồ ăn dùng chung, đũa thì tuỳ đoàn quyết định có mua không.

Thuốc men em có hết, những loại cơ bản thôi, còn ai hay bị dị ứng hoặc có bệnh lạ khác người thì tự chuẩn bị.

Giấy đi công tác, liên hệ nhà chức trách địa phương, công an trên đường... em cũng lo cho đoàn.

greenline
22-04-2010, 14:15
Em có bi đông quân đội và cà men, tiện nhưng nặng. Bác nào cần thì hú em cho mượn. Ưu tiên nữ. :LL

=))

thik_di_choi
22-04-2010, 14:46
Em có bi đông quân đội và cà men, tiện nhưng nặng. Bác nào cần thì hú em cho mượn. Ưu tiên nữ. :LL

=))

Chú có cái gì chiều mang hết đến. Bi đông chứ cả người chú, cuộc đời chú, tương lai chú cũng có người muốn mượn đấy :D

thik_di_choi
24-04-2010, 22:00
Báo cáo là mọi mgười đi Khe Rỗ đã chia tay lúc 9h20 hôm nay sau khi đã nhậu tới lơ mơ rồi.

Tommy_ngo
24-04-2010, 23:53
Đợi mãi Anh à , Gọi cho mọi người ko được . Ở nhà hóng quá , Mai post ảnh show hàng nhé các Bác (c)

nem_162
25-04-2010, 00:10
Báo cáo là mọi mgười đi Khe Rỗ đã chia tay lúc 9h20 hôm nay sau khi đã nhậu tới lơ mơ rồi.

hehe, các anh các chị đi như thế này thì bố mẹ em ko cho đi cũng đúng thôi:D

bụi đường ca
25-04-2010, 09:12
Đính chính giúp cả nhà là cái ao đó không phải là hồ, và càng không phải hồ Khuôn Thần. Hồ Khuôn Thần ở tít Lục Ngạn.

greenline
25-04-2010, 09:21
Đính chính giúp cả nhà là cái ao đó không phải là hồ, và càng không phải hồ Khuôn Thần. Hồ Khuôn Thần ở tít Lục Ngạn.

Nhà mình đi chơi thật hoành tráng, có nhầm nhọt Bắc Giang với Lục Ngạn tí cũng không sao. :)) Ảnh đê. (beer)(beer)(beer)

hehe, các anh các chị đi như thế này thì bố mẹ em ko cho đi cũng đúng thôi:D

Cô nuôi dạy hổ thân mến, vui lòng viết hoa ở đầu câu. :LL Mà này, đi chơi sao lại lôi bố mẹ ra thế. Lần sau nhớ nhờ bác Thik đến xin phép nhá. :))

Tommy_ngo
25-04-2010, 11:27
Hình ảnh đâu hết rồi .......

co_mem
25-04-2010, 12:51
Morning cả nhà!

Bình minh của em lúc gần trưa, hix.
Giờ em đi ngủ tiếp đây ạ....

Hẹn gặp lại! :D

datcang
25-04-2010, 13:43
Chết dở thế là nhầm hàng hả, Sau vụ coto có khi nhà mình lại đi Hồ Khuôn Thần ở Lục Ngan nhỉ

Totochan
25-04-2010, 16:45
Bác Cường!!! bác Cường!!!! Ảnh ọt đâu, show đê! Ờ mà giờ này chắc gì đã nuôi trồng xong vụ Tu Hài nhở!!! bác vất vả quá
Sáng nay tỉnh dậy nghe chừng hồn vẫn ở Khau Tron! Bác Xanh mà đi thì tuyệt! Máy khủng của Bác Xanh sẽ cho cả nhà mình tưởng tượng đủ thế nào vành đai Yên Tử hoành tráng là dư nào! Khổ thiếu Xanh lại thiếu cả mặt trời nên đoàn chinh phục Khau Tron không thể xác định đâu là nơi có chùa Đồng để Thím của đoàn làm lễ 'Cắt"! Thôi! Thành tâm là chính! Đi đợt này về ối kẻ thu được tiền cả xế lẫn ôm chưa kể khỏe khoắn vì đã được "Cắt"! Cả nhà chờ ảnh nhé! (Hôm nay em vẫn đi làm)!

hoagao
25-04-2010, 20:20
Nhà em bị cúp điện, giờ mới vào hóng và điểm danh đây.
Vụ Khe Rỗ này từ lúc chưa đi đã có nhiều chuyện ngoài chính sử rất thú vị.
Có khi mình mở một tóp pích riêng để kể chuyện cho nó bí mật nhỉ.
Em lại không có máy ảnh, hay là em kể chay, các bác góp thêm gia vị nhá!
Hồi ức về chuyến đi nước ngoài chưa kể hết chuyện, đã đến vụ Khe Rỗ này, rồi Cô Tô tuần sau nữa.
Lại chưa tính đến Cát Bà - Câu cá - Tắm tiên, bác Tồ kể nốt đi, đợi đến mùa hoa phượng năm sau mới kể, bác FBI lại mắng!

thik_di_choi
26-04-2010, 00:17

Không phải Khuôn Thần thì là Khuôn của con thần. Tết thì ai chẳng gói bánh nên thiếu Khuôn thì phải làm cái mới chứ nhể. Với lại đi như thế có nhầm từ Sơn Động đến lục Ngạn (40km) là bình thường
@ Em Cỏ đã ngủ đủ chưa (chết vì cái tội hay thao thức :D ) thì mở thớt đi cho ACE hóng. Đợt này tha hồ mà sáng tác nhé

cuongtax
26-04-2010, 10:58
Ảnh đây cả nhà ơi : https://www.phuot.vn/album.php?albumid=1290

Dep Cao Su
26-04-2010, 11:42
ảnh nữa đây bà con
http://www.flickr.com/photos/49635785@N07/

thik_di_choi
26-04-2010, 11:53
Về vụ Cô tô tối nay mọi người đi off để chốt danh sách nhé. 20h00 tại 23 Lê Đại Hành. Số tiền tạm đóng trước: 1t/ng không tính mầm non. Sau hôm nay danh sách sẽ không thêm nữa để mọi người còn lo chuẩn bị. Ai không có kế hoạch đi thì đến làm thư ký, ghi biên bản cuộc họp hộ nhá :D

Totochan
26-04-2010, 13:15
@ Dép! Show mấy cái clip nốt đi anh để còn buôn đá bán dao ở bên cái topic của em Gạo. Cường tax sợ gặp tu hài lên đã up het ảnh lên rồi. Em thì chưa có thời gian. Vụ này để Gạo nó PR còn đâu mình múa phụ họa là ngon nhất. He hé Tối nay off mời bác một chén vì Gạo nó nói em vẫn nợ vụ Cát bà! Hà hà!

hoagao
26-04-2010, 13:45
@ Dép! Show mấy cái clip nốt đi anh để còn buôn đá bán dao ở bên cái topic của em Gạo. Cường tax sợ gặp tu hài lên đã up het ảnh lên rồi. Em thì chưa có thời gian. Vụ này để Gạo nó PR còn đâu mình múa phụ họa là ngon nhất. He hé Tối nay off mời bác một chén vì Gạo nó nói em vẫn nợ vụ Cát bà! Hà hà!

Em đợi thu thập hết ảnh sẽ dần dần kể chuyện ở trang này:

https://www.phuot.vn/threads/7402-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-H%E1%BA%A3i-Ph%C3%B2ng-%C4%91%E1%BB%99t-nh%E1%BA%ADp-r%E1%BB%ABng-Khe-R%E1%BB%97

Em không chụp ảnh nên hóng quá đã xin phép Cỏ cho lập trang riêng để mọi người cùng buôn bán cho vui

@ bác Tồ: Nợ nần từ mùa phượng năm ngoái, bác nhanh chóng trả hết đi nhá. Sắp tới nghe nói lại có Cát Bà version 2 rồi, định nợ chồng chất hay sao?

co_mem
26-04-2010, 14:36
Em tưởng thứ 4 chứ, nhưng căn bản là mọi thứ cứ phải nóng sốt hổi hổi mới ngon cơ.

Hẹn tối nay gặp cả nhà buôn tiếp. Gớm mới có 2 ngày mà đã nhớ ace quá cớ, nhớ cả cái sàn gỗ khấp khểnh, âm thanh của núi rừng về đêm...

thik_di_choi
26-04-2010, 14:55
Xem lại thì nếu để thứ tư thì anh không còn t/g để xoay vụ Cô tô nữa nên phải làm hôm nay chốt danh sách mới sắp xếp được. Eo ôi bây giờ lại nhớ cả ACE nữa cơ à. Thế từ trước đến nay không nhớ gì à. Mà chết nỗi anh đi vụ vừa rồi lại tăng cân cô ơi :D

Totochan
26-04-2010, 16:46
@ bác Tồ: Nợ nần từ mùa phượng năm ngoái, bác nhanh chóng trả hết đi nhá. Sắp tới nghe nói lại có Cát Bà version 2 rồi, định nợ chồng chất hay sao?

Chờ bao giờ có rượu ngon thì tớ viết tiếp nhá! Giờ hứng có nổi cũng chưa có rượu! Cô thông cảm! Tớ đang bận tuyển xế cho đợt tiếp theo nên bận lắm!

thik_di_choi
27-04-2010, 11:14
Bá cáo là chương trình Cô tô tớ đã cơ bản hoàn thành. Sau chuyến đi Khe rỗ, tình thần ăn bờ ngủ bụi của ace đã lên rất cao đồng thời đã thấy có những biến chuyển tích cực trong đời sống tinh thần dân bản PHP. Lác đác có người than thở về sự lạnh lẽo giữa đêm rừng u tịch, sự cô đơn không chia sẻ được cùng ai. Cũng có những người hớn hở vì cắt được "tiền duyên" trên đỉnh Khâu Tron, tuy nhiên vẫn có người bị người âm theo cả đoàn nên chẳng cắt kịp. Lại có nhưng người ngoài chuyên môn chính lại học thêm nghề thợ mộc.

Hiện nay sau khi thịt cá ê hề mà mọi người đã no nên món "dưa góp" đã thừa lại 2 cái lều 4 sẽ được tính vào tài sản chung. Nó sẽ còn phục vụ cho những chuyến đi sau này và thậm chí có thể cho thuê nếu có thể. ACE muốn đóng góp vẫn welcome. Cái công ty thành lập hôm ăn hỏi chú Tom sẽ phát triển cả mảng dịch vụ này nữa :D. Nhân dịp này tớ chính thức bổ nhiệm em Cỏ làm Trưởng phòng Ngủ, à quên cho thuê lều, túi ngủ chuyên trách mảng này. Em Cỏ có quyền chọn phó, thư ký hợp cạ (với điều kiện làm một bữa ra mắt ê kíp). Đề nghị mọi người nhiệt liệt hoanh nghênh

co_mem
27-04-2010, 19:51
Đấy nhá, thực hiện đường lối chính sách phát triển đa phương diện (đi lại, ăn nhậu, buôn dưa làm kinh tế...) của PHP em đã quyết định thay đổi chữ ký. Hy sinh cực kỳ í nhá :D

hoagao
29-04-2010, 17:03
Giờ này ngày mai là PHP Cô Tô chắc đang tắm biển nhỉ

Em chúc cả nhà có kỳ nghỉ vui vẻ nhé.
Khi về ta lại ọp ẹp buôn bán!

thik_di_choi
29-04-2010, 18:00
Tât cả đã sẵn sàng. Chỉ đợi giờ lên đường. Lại mất ngủ chăng. Nhận nhiệm vụ đánh thức mợ với thím mà mình ngủ quên thì sao nhẩy. Vì đưa đón nhiều nên đội đi đầu cố gắng đúng giờ nhé. Chúc mọi người nghỉ lễ vui vẻ
(beer)

Tommy_ngo
02-05-2010, 21:17
Thông báo cả nhà đội hình chúng em đã về đến nhà an toàn , ngày mai ngủ dậy sẽ show hàng (NT)

thik_di_choi
03-05-2010, 07:59
He he. Đi biển trời âm u. Về nhà trời nắng. Chỉ tiếc cho những kẻ sợ lanh chưa uống được nước biển Cô tô. Sá sùng Cô tô quả là danh bất hư truyền. Ruợu uống với bánh mì pate trên boong tàu làm người ta ko còn muốn nhìn mặt nhau kể cả lúc ngủ =))

ellvis000
03-05-2010, 15:20
Cả nhà đi đảo Cô tô về, mệt quá hay sao mà chưa thấy ảnh ọt gì vậy, show ảnh đi thôi ACE nhể, mình cũng đi mà vẫn ngóng ảnh quá.(NO)

Kiara
04-05-2010, 09:14
Bọn đểu giả kia, tiu phải ở nhà ngồi ôm thằng cu bị quai bị, cuồng cả chân, rầu cả ruột vì chả được đi đâu, lại cứ nheo nhéo điện thoại: Bọn em nhớ lờ đờ lắm, nó muốn làm cho mình chết vì tức đây, cộng thêm lão Sềnh cứ : Bà ơi, Sơn đoòng, Sơn đoòng.

Đời thật là chó chết :Dam

@All: Ọp đi cho chị hóng hớt với.

phamtung
04-05-2010, 09:20
Em bon chen tí nhá, đại ca Cường còn nợ em cái avata đâu ồi. Không em sang phạt bữa bia hơi HP giờ ;))

ellvis000
04-05-2010, 10:37
:D Khổ thân chị LD quá, đã thế mọi người đi Cô tô về lại câu ảnh, câu bài nữa chứ, mãi không chịu show ảnh để chị
mình còn ngắm nghiá, chung vui, tiếc thêm tí nữa :LL.
(NT) Chị cứ bắt ọp ẹp để phạt (không cho uốn rịu) bọn cầm "súng" đã "bắn" ầm ầm mà không chịu show ảnh đấy chị à.

cuongtax
04-05-2010, 13:04
Côtô đây cả nhà ơi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30381

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30382

Các gương mặt phượt nhí của PHP

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30367

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30363

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30364

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30365

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30368

cuongtax
04-05-2010, 13:21
Các PHP+

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30371

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30372

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30373

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30374

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30370

greenline
04-05-2010, 14:26
Côtô đây cả nhà ơi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30366

Xời ơi ông tướng, ảnh ọt xế lày thì dân tình ai còn dám đi Cô Tô nữa. Trông vừa lọ mọ vừa lờ mờ :LL

=))

cuongtax
04-05-2010, 14:36
Dìm hàng là chính bạn ơi, đi ít thôi cho nó đỡ đông...mệt.

Kiara
04-05-2010, 14:45
Bọn nhí nhà mình yêu ghê nhỉ, chả biết giống đằng nào mà xinh thế không biết, chứ bọn PHP vừa xấu vừa điêu, làm gì có sản phẩm ngon như này được;)

cuongtax
04-05-2010, 15:12
Chị ơi, nó giống bố mẹ nó hồi chưa chơi phượt... Giờ này thì đúng là chả tìm được nên nhiều kẻ trót đưa chân vào con đường phượt thì lại phân vân ngay cái vụ...

phamtung
04-05-2010, 16:02
Ơ ơ avata của em đâu bác Cường

Totochan
05-05-2010, 14:37
Chú Tùng! Đề nghị thay avata cũ nhá! Chính phủ đang quyết liệt cấm hút thuốc nhá! Trong này có nhiều mầm non lắm. Đề nghị chú phải làm gương nhá! Bác Tax đang bận việc dân việc nước. Chú cố gắng đăng ký gặp rồi sẽ có nhé! He he...

Tommy_ngo
05-05-2010, 14:38
Bác Cường đâu rồi , sao để hàng xóm sang tận nhà gõ cửa tìm vậy ? Bác show ít ảnh cho ACE đi ;)

nem_162
05-05-2010, 18:25
tình hình vụ phượt Cô Tô nhà mình rôm rả quá!! Lại còn cá cả các mầm non đi cùng,hì(K)
Nhân tiện em cũng muốn nhờ các anh các chị tư vấn giúp em 1 chút. Hội PHP nhà mình toàn những siêu cao thủ nên có thể chỉ giúp em ở Hải Phòng có chỗ nào để đi chơi ko ạ - ngoại trừ Đồ Sơn, Cát Bà và bờ hồ An Biên ra? ( chỗ chơi ở đây có thể là khu vui chơi giải trí hoặc nơi có phong cảnh đẹp, để đi trong ngày thôi ) Và muốn ăn BÁNH ĐA CUA - cua đồng chứ ko phải cua bể đâu ạ -ở ngoài hàng thì ăn ở đâu là ngon nhất ạ? Giờ em mới phát hiện ra em rất gà mờ về nơi chôn rau cắt rốn của mình:(

cuongtax
06-05-2010, 08:05
Ảnh của chú Tom đây rồi...

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30406

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30408

Còn đây là bộ tứ... thiếu Tom nhưng thừa Tồ+...

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30407

Tommy_ngo
06-05-2010, 12:09
Súng anh mình dạo này bắn hay thật , Tồ đâu rồi show hàng đi . Sao cứ để bác Cường bon chen thế

Totochan
06-05-2010, 14:09
Ah Đài bên đó đang bật thì đài bên này lên thôi. Hai anh em mà tung tẩy thì....cửa nhà tan hoang. Tax nhở!
@ Tax: Ông show ít cái mặt thôi. Trông cứ chình ình ra bọn em trẻ như Nem chạy mất dép. Mà nhìn cũng chướng lắm, toàn gạch ngang gạch dọc, nháy loạn xạ, mất cả ranh giới giới tính.

@ Ell: Quần đùi đẹp nhỉ, cái khác thì không!

@ Tôm! : Cái ảnh mày chụp với bác Thik trông ngon đấy! Đúng là gần đèn thì rạng...!

@ Phi!: Chỗ hôm trước buộc chỉ khâu kim đâu rồi? Không thấy nhỉ?

Kiara
06-05-2010, 14:42
Khiếp, đưa ảnh ai lên sâu hàng chứ, đưa 3 cái đứa này, chẹp...., giang hồ lại bẩu dân Hải Phòng đói kém, lại viện trợ nhân đạo, tiêu sao cho hết Tắc ơiiiiiii.

greenline
06-05-2010, 15:47
Khiếp, đưa ảnh ai lên sâu hàng chứ, đưa 3 cái đứa này, chẹp...., giang hồ lại bẩu dân Hải Phòng đói kém, lại viện trợ nhân đạo, tiêu sao cho hết Tắc ơiiiiiii.

Chết cười, càng xem càng =))=))=))

Bách Hợp
06-05-2010, 15:51
HP nhà mình ơi, em đang định làm 1 chuyến " giải nóng" đầu mùa cơ mà đang boăn khoăn giữa Cát Bà ( em đi rồi) và Cô Tô ( em chưa đi), cả nhà mình tư vấn cho em xem nên đi đâu bi giờ, em định 7h tối đi xe Hoàng Long xuống HP rồi qua đêm ở đó, sáng mai đi tiếp, được không ạ? Em là đang boăn khoăn lắm ý ạ ...

co_mem
06-05-2010, 20:11
Nhà mình ơi không ọp ẹp tổng kết vụ CT à, cho em hóng vớiiiiiiiiiiii :D

HP nhà mình ơi, em đang định làm 1 chuyến " giải nóng" đầu mùa cơ mà đang boăn khoăn giữa Cát Bà ( em đi rồi) và Cô Tô ( em chưa đi), cả nhà mình tư vấn cho em xem nên đi đâu bi giờ, em định 7h tối đi xe Hoàng Long xuống HP rồi qua đêm ở đó, sáng mai đi tiếp, được không ạ? Em là đang boăn khoăn lắm ý ạ ...

Nếu em đi Cát Bà thì xuống HP qua đêm, còn em đi CT thì qua đêm ở QN nhé :)

Totochan
07-05-2010, 07:41
Thế này một số nhân vật trong PHP nhà mình lại đương nhiên vào hội chữ thập đỏ nhỉ? Ha ha. Cuối năm tha hồ xiền mà phượt.!
@ Cỏ! Cô yên tâm đê. Còn thừa nhõn hơn trăm bạc, cộng thêm cái hôm Khe Rỗ còn thừa nữa ...tha hồ off trà đá. Để chờ các bác nhà mình refresh một số thứ rồi mình off.
Giờ này ngày mai ối kẻ hóng Chợ tình KHâu Vai nhỉ! Chẹp!

thik_di_choi
07-05-2010, 09:46
Thôi thì ru lòng mình vậy. Tưởng như Khâu Vai đã đi. Thể theo sự tha thiết yêu cầu đề nghị của một số người, tớ mạo muội tổ chức ván cafe ở 23E LDH 8h tối nay 07.05 để kỷ niệm chiến thắng Điện Biên Phủ

Lờ đờ sau một thời gian bận công tác chung và riêng đang muốn tổ chức cuộc off kỷ niệm 55 năm giải phóng HP. Tiện ta bàn luôn xem nuôi con gì, trồng cây gì nhỉ

voongsenh
07-05-2010, 18:09
Thôi thì ru lòng mình vậy. Tưởng như Khâu Vai đã đi. Thể theo sự tha thiết yêu cầu đề nghị của một số người, tớ mạo muội tổ chức ván cafe ở 23E LDH 8h tối nay 07.05 để kỷ niệm chiến thắng Điện Biên Phủ

Lờ đờ sau một thời gian bận công tác chung và riêng đang muốn tổ chức cuộc off kỷ niệm 55 năm giải phóng HP. Tiện ta bàn luôn xem nuôi con gì, trồng cây gì nhỉ

Hay quá , ủng hộ chương trình này (c)...tổ chức trồng lá ngón, nuôi cá nóc đeeeeeeee =))

https://i908.photobucket.com/albums/ac287/voongsenh/l20ngn2011.jpg

Kiara
07-05-2010, 18:25
ACE mọi miền tranh thủ lượn HP nhân ngày 13/5 đê...

PHP đang có ý tưởng xây dựng chương trình ọp hoành tráng kỷ niệm 55 năm sạch bóng quân thù + giặt bộ cánh hàng hiệu mới của Phuot.com :)

Vậy mời bà con tham gia đóng góp ý kiến + ý tưởng + ý chí + ý nghĩ +....cho BCH QS để chương trình vừa mấu vừa phê hơn buổi SN 1 năm PHP nhá.

Ký tên
Lờ đờ sau một hồi dưỡng bệnh về.

voongsenh
07-05-2010, 22:19

PHP đang có ý tưởng xây dựng chương trình ọp hoành tráng kỷ niệm 55 năm sạch bóng quân thù + giặt bộ cánh hàng hiệu mới của Phuot.com

Vậy mời bà con tham gia đóng góp ý kiến + ý tưởng + ý chí + ý nghĩ +....cho BCH QS để chương trình vừa mấu vừa phê hơn buổi SN 1 năm PHP nhá.

Tặng Lờ đờ HP :D.... Chạy đua với đội trẻ đi này....(NT) Cố lên cố lên (beer)

Bách Hợp
07-05-2010, 22:56
Nhà mình ơi không ọp ẹp tổng kết vụ CT à, cho em hóng vớiiiiiiiiiiii :D

Nếu em đi Cát Bà thì xuống HP qua đêm, còn em đi CT thì qua đêm ở QN nhé :)

Ý em là em phân vân giữa 2 nơi đó ý chị Cỏ ạ

Bách Hợp
07-05-2010, 22:57
Mà bác Voong đang vi vu ở đâu thế?

thik_di_choi
08-05-2010, 22:06
Hôm nay đi xem đá bóng ở Lạch Tray mà như ở nơi khác ấy, hiền ơi là hiền. Cũng cổ vũ mà thẽ thọt quá. Làm sóng nữa mới phê. Không khí chuẩn bị kỷ niệm Gải phóng rầm rộ, xe máy bị bắt lia chia.

Mai sẽ có kết quả venue mà mình định tổ chức off

black cat
09-05-2010, 16:38
Đá thế thì làm sao mà cổ vũ đc,nói chung Hp bây giờ đá theo tính cách của bác Dũng béo,hiền quá hóa đần

Totochan
09-05-2010, 19:30
ha ha Hai bác Thik và Blackcat đi xem bóng đá chẳng rủ em khiến em làm một mạch ra ...biển. Em vừa từ Hòn Dáu về. Báo cáo tình hình trinh sát với cả nhà rằng....chỗ đó cũng rất ngon nghẻ để cả nhà mình làm một chuyến nghe gió nói, sóng nói và BBQ... ở lưng chừng núi, lưng chừng giời ...Đặc biệt sẽ tốt cho một số "cụ" bên Nguyễn Đình Chiểu trong PHP học bài " em có nghe thấy gió lói gì không"=))
Đi Hòn Dáu trong những ngày tháng 05 này thật sự ...nhiều cảm xúc bác Thik ạ!

báo cáo cả nhà một số ảnh Hòn Dáu nhá:

https://lh6.ggpht.com/_HUfS-LR-ymI/S-awNoNdqiI/AAAAAAAADAw/ePRNKkTRO-Y/s512/DSC_2842.JPG

https://lh6.ggpht.com/_HUfS-LR-ymI/S-axx73AelI/AAAAAAAADBo/ONkLcTz7lns/s512/DSC_2844.JPG

https://lh6.ggpht.com/_HUfS-LR-ymI/S-awux0cQCI/AAAAAAAADA0/gCauEp_vZ-Y/s640/DSC_2894.JPG

Totochan
09-05-2010, 20:18
À quên, đi Hòn Dấu rồi về lại so sánh..
Đố các bác cái đèn biển nào đẹp hơn. Không so sánh cái không đố nhá;)

https://lh3.ggpht.com/_HUfS-LR-ymI/S-a1NUSPfvI/AAAAAAAADB8/adY0EpPthQQ/s512/DSC_2705.JPG
Đèn biển Cô Tô - 30/04/2010

Ở trên ngọn hải đăng Hòn Dấu, em còn nhìn một bức ảnh chụp ngọn Hải Đăng Long Châu - đẹp như một pháo đài cổ, bỗng nhớ lời mời (rơi) của Dép...Hi vọng một ngày gần đây em sẽ được tận mắt chứng kiến.

thik_di_choi
10-05-2010, 01:01
Báo cáo với Lờ đờ và toàn thể ace là em mạo muội đưa ra draft của chương trình off PHP kỷ niệm 55 năm ngày Giải phóng HP như sau:
1. Thời gian: từ 18h00 14.05 (thứ sáu)
2. 18h-18h30 ta đón khách và ta đón ta
3. 18h30: phát biểu ngắn gọn của Lờ đờ và của khách. Ai muốn phát biểu thì giơ tay. Bắt đầu oánh chén
4. 19h30: vừa oánh chén vừa giao lưu, văn nghệ văn gừng, hái hoa dân chủ, trò chơi, tâm sự, thổ lộ, chia sẻ, sẻ rượu, dancing ...
Chưa rõ giờ kết thúc

Chuẩn bị:
- Địa điểm: Hải đăng, Gia viên hoặc tầng 7 Trọng khách (theo gợi ý của Guốc). Tớ sẽ khảo sát rồi báo cáo đưa ra quyết định
- MC: Totochan
- Khánh tiết: tất cả (mọi người ai có thể đến sớm được thì đến để chuẩn bị cho chu đáo)
- Âm thanh: Guốc
- Bandron: Lờ đờ
- Trò chơi: Go
- Photo: Greenline, Cuongtax và tất cả ai có nhu cầu cho máy ảnh uống rịu
- Hái hoa dân chủ: tât cả mọi người sẽ tham gia. Bốc thăm và thực hiện yêu cầu trong lá thăm của mình. Sẽ có một vài yêu cầu đòi hỏi có người cùng tham gia. Đề nghị mọi người nếu cùng được tham gia sẽ phải nhiệt tình hưởng ứng. Sẽ có 1 vài quà tặng bằng hiện vật (sẽ trao đổi khi off): tớ sẽ tham gia món này với Go nhé
- Ăn: sẽ đặt theo kiểu tiệc ngồi và tiệc nằm, tiệc bò nhưng ko phải tiệc đứng cùng soft drink + bia. Rịu sẽ lại là thứ rễ cây ngâm + tanh tanh nhỉ. Khuyến khích mọi người support thêm

Vậy đề nghị mọi người đăng ký danh sách để sắp xếp mọi việc cho chu đáo (tín nhiệm Gạo và LG làm thư ký vụ tổ chức này nhá)

1. Lờ đờ
2. Thik
3.
4.

@Lờ đờ: em sẽ phải xa thành phố thân iu trong những ngày trọng đại này theo tiếng gọi của tình yêu lao động từ chiều 10.05 đến tối 11.05. Chị bố trí off tối 11.05 nhé (vì t/gian ko còn nhiều) để chốt lại các chương trình (ăn mặn, ăn ngọt, ăn chay đc cả) :D

Tất cả những dự kiến trên của tớ là tạm thời. Mong mọi người phát huy tinh thần làm chủ tập thể để party của chúng ta được thành công rực rỡ

hongphi
10-05-2010, 02:13
Báo cáo với Lờ đờ và toàn thể ace là em mạo muội đưa ra draft của chương trình off PHP kỷ niệm 55 năm ngày Giải phóng HP như sau:
1. Thời gian: từ 18h00 14.05 (thứ sáu)
2. 18h-18h30 ta đón khách và ta đón ta
3. 18h30: phát biểu ngắn gọn của Lờ đờ và của khách. Ai muốn phát biểu thì giơ tay. Bắt đầu oánh chén
4. 19h30: vừa oánh chén vừa giao lưu, văn nghệ văn gừng, hái hoa dân chủ, trò chơi, tâm sự, thổ lộ, chia sẻ, sẻ rượu, dancing ...
Chưa rõ giờ kết thúc

Chuẩn bị:
- Địa điểm: Hải đăng, Gia viên hoặc tầng 7 Trọng khách (theo gợi ý của Guốc). Tớ sẽ khảo sát rồi báo cáo đưa ra quyết định
- MC: Totochan
- Khánh tiết: tất cả (mọi người ai có thể đến sớm được thì đến để chuẩn bị cho chu đáo)
- Âm thanh: Guốc
- Bandron: Lờ đờ
- Trò chơi: Go
- Photo: Greenline, Cuongtax và tất cả ai có nhu cầu cho máy ảnh uống rịu
- Hái hoa dân chủ: tât cả mọi người sẽ tham gia. Bốc thăm và thực hiện yêu cầu trong lá thăm của mình. Sẽ có một vài yêu cầu đòi hỏi có người cùng tham gia. Đề nghị mọi người nếu cùng được tham gia sẽ phải nhiệt tình hưởng ứng. Sẽ có 1 vài quà tặng bằng hiện vật (sẽ trao đổi khi off): tớ sẽ tham gia món này với Go nhé
- Ăn: sẽ đặt theo kiểu tiệc ngồi và tiệc nằm, tiệc bò nhưng ko phải tiệc đứng cùng soft drink + bia. Rịu sẽ lại là thứ rễ cây ngâm + tanh tanh nhỉ. Khuyến khích mọi người support thêm

Vậy đề nghị mọi người đăng ký danh sách để sắp xếp mọi việc cho chu đáo (tín nhiệm Gạo và LG làm thư ký vụ tổ chức này nhá)

1. Lờ đờ
2. Thik
3.
4.

@Lờ đờ: em sẽ phải xa thành phố thân iu trong những ngày trọng đại này theo tiếng gọi của tình yêu lao động từ chiều 10.05 đến tối 11.05. Chị bố trí off tối 11.05 nhé (vì t/gian ko còn nhiều) để chốt lại các chương trình (ăn mặn, ăn ngọt, ăn chay đc cả) :D

Tất cả những dự kiến trên của tớ là tạm thời. Mong mọi người phát huy tinh thần làm chủ tập thể để party của chúng ta được thành công rực rỡ

Lần này em đề nghị "Lờ đờ" ký quyết định chính thức bổ nhiệm Thick nhé ! Thik ta "Danh có chính thì ngôn mới thuận được" để còn phát huy khả năng và nhiệt huyết..:D
@ Thik : Quả này chắc chắn bác được làm "Quan" rồi nhé! ...:D Mả phát rồi...(c)...=))

greenline
10-05-2010, 07:27
Hôm qua em chạy ra Nhà Hát Lớn làm thợ ảnh dạo, kiếm được mấy nghìn ảnh mời cả nhà xem chơi: :)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30890

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30888

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30889

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30887

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30891

phamtung
10-05-2010, 08:26
em sang tham gia với ;)

Kiara
10-05-2010, 09:01
Chú Thik thì chị bổ nhiệm từ lâu rồi, dễ thường tự nhiên có vụ Khe Rỗ + CT đấy chắc :))

Điều đầu tiên là làm cái danh sách để còn chuẩn bị hậu cần:

Danh sách ọp kỷ niệm 55 năm Hải Phòng giải phóng - Tối ngày thứ Sáu-14/5

1-8. Bầy Gà
9. Thik
10. Tồ
11. Gạo
12. Go
13. Cỏ
14. LG
15. Xanh
16. Cuongtax
17. Bụi
18. Guốc
19. Phi
20. FBI
21. Tom
22. Ko (ở Đà nẵng rồi :()
23. Cẳng to
24. Phamtung
25. BlackCat
26. Dép
27. Elvis
28. .......

Đấy, lờ đờ là cứ bắt đi hết, còn thiếu ai hoặc ai không thể tham gia thì thông báo sớm để BCHQS tính toán cho phù hợp nhé. Xin cảm ơn.

Mà tốt nhất nên đi cả nhà ạ, lấy đâu ra cơ hội chứng kiến:

- Thick dập bóng với Tom
- Xanh múa đôi với Cỏ
- Phi với El cùng cắn táo
.....
Chời ơi, cứ gọi là phê như con tê tê...=))

@All: 8h30 tối 11/5 ọp chốt chương trình ở nhà chị nhé (Chị mua ghế nhựa rồi :)))

Nhà mình ai có năng khiếu gì thì chuẩn bị trước nhé kẻo lại như đợt trước chẳng ai thuộc bài nào đâm ra phần văn nghệ bị động quá, bầy Gà đã có khoảng 4 tiết mục rồi, phần tập thể thì chị sẽ chuẩn bị lời một số bài hát về Hải Phòng, mình cầm giấy hát cũng được mà, yêu quê là chính thôi.

À Thik đã đăng ký 2 thùng phi nước để ngâm....thơ ;)

Tommy_ngo
10-05-2010, 09:13
Chị ơi ! Ko nó về rồi , Em đăng ký cho nó nhá .... Nhà Em có 2 suất (c)

thik_di_choi
10-05-2010, 09:16
Em bổ sung

1-8. Bầy Gà
9. Thik
10. Tồ
11. Gạo
12. Go
13. Cỏ
14. LG
15. Xanh
16. Cuongtax
17. Bụi
18. Guốc
19. Phi
20. FBI
21. Tom
22. Ko (ở Đà nẵng rồi )
23. Cẳng to
24. Phamtung
25. BlackCat
26. Dép
27. Elvis
28. Guốc
29. Bạch Dương
30. Nem
31. ...
32...

minsk79
10-05-2010, 11:01
Chào Toàn thể anh chị em phượt Hải Phòng.:) em không phải là người con của đất cảng nhưng đang sinh sống và làm việc tại đây,em cũng như các bác đều có niềm đam mê du lịch.em đã đọc hết mấy topic của PHP rất hâm mộ các bác mong được làm quen và tham gia cùng các bác.rất mong các bác thu nhận em.nhân off PHP kỉ niệm 55 năm giải phóng thành phố cho em được tham gia với sdt của em 0982848479 hay bác nào cho em sdt để em liên lạc

thik_di_choi
10-05-2010, 11:19
Chào Toàn thể anh chị em phượt Hải Phòng.:) em không phải là người con của đất cảng nhưng đang sinh sống và làm việc tại đây,em cũng như các bác đều có niềm đam mê du lịch.em đã đọc hết mấy topic của PHP rất hâm mộ các bác mong được làm quen và tham gia cùng các bác.rất mong các bác thu nhận em.nhân off PHP kỉ niệm 55 năm giải phóng thành phố cho em được tham gia với sdt của em 0982848479 hay bác nào cho em sdt để em liên lạc

Welcome bạn. Theo dõi nhá. Sẽ update thường xuyên

FBI
10-05-2010, 11:31
Nhân tiện PHP chào mừng 55 năm ngày Hải Phòng (được) giải phóng, nhờ lãnh đạo tìm luôn ngày Bà Lê Chân lập miền Hải tần phòng thủ, ngày Bác Hồ về nước qua Cảng Hải Phòng, Bác về thăm làng cá, thăm Nhà máy Xi măng, thăm Quân chủng Hải quân... để ACE có cớ ăn chơi cho đủ Xuân Hạ Thu Đông :))

Kiara
10-05-2010, 11:52
Há há, chú chỉ được cái nói đúng.:))

Phần này BCHQS đã giao cho chú Xanh thai nghén topic: Hải Phòng - Xưa xửa xừa xưa và nay, bao gồm cả nhời và ảnh.

Vậy ai có tư liệu, thông tin, vui lòng liên hệ với nhà Xanh để góp phần giúp chú í đẻ sớm.

BCHQS xin cảm ơn nhiều.

Totochan
10-05-2010, 14:11
Em bổ sung

1-8. Bầy Gà
9. Thik
10. Tồ
11. Gạo
12. Go
13. Cỏ
14. LG
15. Xanh
16. Cuongtax
17. Bụi
18. Guốc
19. Phi
20. FBI
21. Tom
22. Ko (ở Đà nẵng rồi )
23. Cẳng to
24. Phamtung
25. BlackCat
26. Dép
27. Elvis
28. Guốc
29. Bạch Dương
30. Nem
31. ...
32...

Thế này gọi là điểm danh quân số rồi, đố " đứa nào" dám không có tên. Tình hình chuẩn bị nghe chừng cực kỳ phê nhỉ:
Thik vụ này tập thổi kèn ở nhà suốt để hô quân lệnh cho ..tròn vành rõ chữ đồng thời đo mặt với thùng phi để ngâm thơ cho ngọt.:LL
ELL - được thông tin là đang tập múa "bắt muỗi" ở Mèo Vạc, tối nay sẽ về đến quê nhà để trình duyệt tiết mục với Lờ đờ. (c)
Em Gạo mấy hôm nay sáng ra đứng dưới cột điện để bắt chước loa phường nói thế nào cho hay, cho vang...không thằng nào ngủ được ...để chuẩn bị tiết mục ca vọng cổ!
Phi đang tập đánh võng để chuẩn bị ra mắt tiết mục Người cổ và xe đẹp diễu hành (Version 2).
Lờ đờ đang họp cũng không quên điện thoại cho trợ lý phải chuẩn bị cái này, lo lót cái kia.....Lờ đờ yên tâm,
Em là em túm hết cho vào một cái bị, đến hôm đó mang ra show...cho nó độc...=))
Đề nghị mỗi bạn tự chuẩn bị cho mình một tiết mục ...không giống ai mang đến Party nhá để đỡ giật mình khi bốc phải hoa có ghi tên mình... Lại mơ ăn chơi, tung tẩy, nhẩy múa hát ca...:)

TÍM
10-05-2010, 16:25
PHP không gửi lời mời Hà nội à? :((

Mời đê, mời đê ... để HN mở topic tìm bạn đồng hành, ko lại lén lút như lần trước về đến thủ đô đứa nào cũng muốn 'trảm" :)

Kiara
10-05-2010, 16:33

PHP đang có ý tưởng xây dựng chương trình ọp hoành tráng kỷ niệm 55 năm sạch bóng quân thù + giặt bộ cánh hàng hiệu mới của Phuot.com :)

Đây là lời mời thứ nhất nhá, Bờ nách nhá
Lời mời thứ hai: Đã nhắn tin cho TƯ dzồi, TƯ bẩu để hỏi í kiến Bờ nách đã :))
Thứ ba: TƯ phải tổ chức đi khám điền thổ định kỳ, đi sâu vào quần thường xuyên chứ, sao lại phải đợi mời :LL

Túm lại: TƯ xuống HP khoảng bi nhiêu người để PHP sắp xếp :)

CVN
10-05-2010, 16:40
Quả này đông đấy, vì lần trước có mấy thằng tưởng ko ra gì nên trốn không đi, sau lại ghen tỵ đến trầm cảm mất mấy tháng. Lần này bọn đó thể nào cũng cố đi đấy. Đông lém đấy! Lãnh đạo chọn chỗ nào rồng rộng tý nhá!

TÍM
10-05-2010, 16:53
Xong sáng T7 lại cho uống trà và đi ăn tu hài với ghẹ rau muống nhá!!!

Ực ực ực! Thèm chít thôi hixhix

Kiara
10-05-2010, 17:01
Chậc, có cần thuê hội trường đám cưới không nhỉ???

Chỗ này chỉ có ta với ta thôi, TƯ cứ múa cột thỏa mái, khỏi lo có bọn nào dòm ngó ;)

Ghẹ hả, tu hài hả????

Bữa đấy PHP cũng ối đứa trầm cảm vì không tham gia (NT)

PS: Bnack cho xin số lượng người sớm nhé.

minsk79
10-05-2010, 20:26
Bác thik_di_choi đâu rồi? bác cho em số dt của bác đi để em liên lạc:help em mong được ra nhập PHP cùng các bác:L các bác mà không cho em nhập hội là em:gun

ngo1
10-05-2010, 22:04
Ngày 14/5 offline ở Hải Phòng. Bác chủ tịch Hội PHP cho ý kiến chỉ đạo đi chứ.

Miha
10-05-2010, 22:36
chào mọi người !
em là thành viên mới :D sn 94 rất vui khi được làm quen cùng những người có cùng sở thích du lịch và nhiếp ảnh
Mong được làm quen !

hongphi
10-05-2010, 22:59
chào mọi người !
em là thành viên mới :D sn 94 rất vui khi được làm quen cùng những người có cùng sở thích du lịch và nhiếp ảnh
Mong được làm quen !

Có cháu này tham gia thì độ tuổi trung bình của PHP giảm xuống đáng kể đấy nhỉ các bác nhỉ...:D

thik_di_choi
11-05-2010, 07:26
Báo cáo là em đang vạ vật nơi biên giới đợi được giá là lên đường sang đất khách quê người dưng dạo này đường tiểu ngạch đang có vấn đề nên chắc về ọp ẹp với mọi người đợi chuyến sau vậy.

Như đã báo cáo với LD, tớ đã đặt phòng tại Hải Đăng Plaza
- 1 phòng riêng với chỗ đủ cho 50 người có sân khấu, mặt bằng
- Âm thanh sẽ do Guốc phụ trách
- Thực đơn đã len tạm đợi duyệt

Kiara
11-05-2010, 08:18
Tình hình là TW sẽ về dự với chúng ta với số lượng tương đối, mục đích:

- Đi sâu vào quần PHP
- Vận động hành lang PHP đăng cai SN Phuot lần thứ ba tại Hòn Dấu ;)
....
Vậy đề nghị chúng ta chuẩn bị:

- Cột để Ong + CVN múa
- Các loại từ điển bách khoa toàn thư, đăng ký số trợ giúp...để tham gia trò chơi của Chitto :D

:LL

Mọi thông tin sẽ được chốt tối nay 11/5, 8h30 mọi người đến 79 ĐBP ọp nhé.
Xin cảm ơn.

batman
11-05-2010, 08:28
PHP, dân HP buôn chuyện, mãi mới úp được lên.:(, hai người hot nhất PHP, lang thang lên Tây bắc, trong lúc mệt mỏi, ngồi buôn chuyện. pp.
Một ống kính to giữa 2 chân,
một quả dưa hấu đã bổ, một quả dưa chuột gãy
một cái khăn buộc đầu đang hót lời tình yêu........:)):)), còn gì sung sướng hơn:))

Totochan
11-05-2010, 08:48
Batman ơi cái poster đấy trông giống trong chuyện Bỉ Vỏ nhở. He he.

Kiara
11-05-2010, 09:34
Ơ, sao chị không xem được hình của Batman :help

Gấp giúp chị để còn đi in nhé.

bụi đường ca
11-05-2010, 10:11
Hình như cái này. Ý kiến của em là phông hiền quá.
À, ngoài ra, bác thử làm thêm một tranh biếm hoạ mặt từng mem nhà ta xem. Trong một bức tranh có tất cả mấy chục cái mẹt ấy, mỗi mem một mẹt. Biếm hoạ cho vui.

https://lh4.ggpht.com/_Cc5p7J3DUDo/S-iwl4akLEI/AAAAAAAAAS0/CNEuZGG-lYw/s640/phpo001.jpg

Đợt off này em không có mặt ở nhà, nhưng công việc phụ được đến đâu thì em làm hết sức đến đó. Không rõ bác FBI hỏi thật, hay đùa, nếu hỏi thật thì em trả lời thế này:

1. Ngày Bà Lê Chân lập miền Hải tần phòng thủ:

Nữ tướng Lê Chân sinh ngày 8-2-18 sau CN. Bà sống cùng cha mẹ là ông, bà Lê Đạo và Trần Thị Châu tại quê nhà An Biên, huyện Đông Triều, phủ Kinh Môn, xứ Hải Dương (nay xã Thuỷ An, huyện Đông Triều, tỉnh Quảng Ninh).

Thái thú Tô Định (theo ngôn ngữ của bên em là là loại lòng lang dạ sói, yêu râu xanh, kẻ đồi bại...) nghe tin bà Lê Chân xinh đẹp nên muốn cướp bà về làm thiếp.

Bà Lê Chân không chịu, trốn xuống vùng đất cửa sông Cấm để lập ấp, đặt theo tên quê nhà là thôn An Biên. Xa xưa thì là vùng cửa sông, nhưng nghìn năm đất bồi thì lại là nội thành Hải Phòng ngày nay. Cụ thể là khu vực Đền Nghè kéo về phía đền An Biên ở đường Hai Bà Trưng.

Năm 39, từ vùng đất An Biên, bà dấy binh theo Hai Bà Trưng.

Như vậy, ngày chính xác bà đến Hải Phòng là không xác định rõ, chỉ có thể là xác định từ trước năm 39. Ví dụ, nếu giả sử năm 18 tuổi bà Lê Chân đủ tuổi trưởng thành, ra khỏi nhà, thì thời gian bà đến Hải Phòng là trong khoảng năm từ năm 36 đến trước 39 sau CN.

Bà Lê Chân mất ngày 25 tháng Chạp (12) năm 43 sau CN. Tất cả ngày tháng ở đây đều tính theo âm lịch.

Hiện nay tượng bà Lê Chân ở trước cửa nhà triển lãm Hải Phòng. Còn linh án thờ tại quê nhà, cụ thể là tại đình An Biên, thôn An Biên, xã Thuỷ An, huyện Đông Triều, tỉnh Quảng Ninh. Ở phố Hai Bà Trưng cũng có đình An Biên, là do nhân dân Hải tần phòng thủ lập ra thờ bà. Tuy nhiên, đền Nghè ở khu phố Lê Chân bây giờ lại "nổi tiếng" hơn.

2. Ngày Bác Hồ về nước qua Cảng Hải Phòng:

Mùa thu năm 1946, Bác Hồ sang Pháp ký hiệp định sơ bộ (còn gọi là tạm ước, ký vào ngày 14-9-1946 ở Pháp).

Tàu đưa Bác về cảng Hải Phòng ngày 20-10-1946. Vị trí bác lên bờ là gần chỗ bà Totochan đang làm việc. Bà Tồ sướng nhé, ra ngay chỗ cũ mà ướm giấu chân xem. Chỗ này thành phố sắp đặt tượng đồng.

Con tàu chở bác:

Cái này em bổ sung thêm:

Ngày Bác chính thức về thăm chính quyền, nhân dân Hải Phòng cũng chính là ngày 20-10-1946 nói ở trên.

Lần thứ hai Bác về thăm chính quyền và nhân dân thành phố là ngày 2-6-1955.

Còn lại các chuyến thăm cơ sở (tức là đến HP, nhưng không mang danh nghĩa thăm chính quyền, nhân dân thành phố) thì bao gồm: thăm quân chủng hải quân, thăm nhà máy xi măng, thăm làng cá Cát Bà (đọc thông tin bên dưới)...

Tổng cộng 9 lần bác về đất Hải Phòng.

3. Ngày Bác về thăm làng cá:

Ngày 1-4-1959 Bác Hồ về thăm, động viên bà con ngư dân làng cá Cát Bà, huyện Cát Hải, Hải Phòng. Tại đây Người đã căn dặn: “Biển bạc của ta do nhân dân ta làm chủ”. Ngày 1-4 đã trở thành ngày hội truyền thống của nhân dân huyện đảo Cát Hải, ngày truyền thống của ngành Thuỷ sản Việt Nam.

4. Ngày Bác về thăm Nhà máy Xi măng:

Ngày 25-12-1899, toàn quyền Đông Dương Paul Doumer đặt một khối đá vôi lớn tại chân móng lò nung ở ngã ba sông Cấm, Hải Phòng để đánh dấu sự ra đời nhà máy xi măng đầu tiên ở Đông Dương.

Ngày 30-5-1957, Bác Hồ về thăm nhà máy và căn dặn anh chị công nhân “nhà máy XMHP trước đây là của thực dân. Bây giờ là của các cô, các chú. Người công nhân trước đây là người làm thuê cho tư bản, bây giờ là người làm chủ đất nước, phải xứng đáng với vai trò của mình...”.

5. Ngày Bác về thăm Quân chủng Hải quân:

Hải quân Việt Nam đươc thành lập vào ngày 7-5-1955. Tháng 3-1959, Bác Hồ lần đầu tiên về thăm quân chủng Hải quân.

Không biết chỗ bác Thik có rộng để làm máy chiếu không. Cơ quan em có tài liệu, cụ thể là bộ sách ảnh về Hải Phòng từ xưa đến nay do thành phố in (phát hành nội bộ). Cái này có máy chiếu thì điểm qua cũng hay, tầm 1 - 2 phút thôi, chỉ cần cái laptop và máy chiếu nhỏ gọn, khá đơn giản. Tuy nhiên, em ngại là đi ăn tiệc mà bày ra mấy trò lịch sử này thì mọi người lại kêu, mang tiếng giáo điều, cho nên cứ bày tỏ để lãnh đạo quyết.

Ngày 13 em bay rồi, nhưng từ nay đến đó, nếu có phát chiếu mấy hình ảnh về HP thì em sẵn sàng phục vụ file, tài liệu.