PDA

View Full Version : Rủ rê tụ tập anh chị em Sài Gòn nha!

Pages : [1] 2 3

victor
03-10-2007, 00:14
Chào các bác!
Em mới tham gia diễn đàn, thấy đa số các bác trên này là ngoài Bắc. Vậy có ai trên này hiện đang ở miền Nam (Sài Gòn)??? ;)
Các bác nào ở SG thì anh em mình offline vài phát để biết mặt nhau & chuẩn bị kế hoạch Phượt trong Nam chứ ạ! :D

lengkeng1minh
14-02-2010, 00:40
Chúc các bạn Phượt Sài Gòn Phượt nhiều hơn, cung đường hấp dẫn hơn và ảnh ọt nhiều hơn năm củ.

CVN
14-02-2010, 00:53
Chúc các anh chị, các bạn, các em năm mới hạnh phúc tươi vui, hào sảng, đoàn kết, gắn bó! Cùng nhau khám phá mọi miền tươi đẹp!

maidung
16-02-2010, 00:07
Hôm nay mùng 2 Tết, ngày Tết nhất em mới có thời gian rảnh rỗi ngồi đọc hết 161 trang của cái topic này và ngồi tự hận mình. Rằng thì là cái tên của mình đã đc anh chị ngó đến, nhất là đc chị Vìu có nhắc đến. Ôi sung sướng!!!^^. Chỉ tại không cập nhật đc thường xuyên nên toàn bị hụt off của Phuot SG, càng đọc càng tiếc....:((. Tết này nếu có off bữa nào thì cho em theo với. Số má của em đây : 0938 698 522. Em tên Dung luôn nha, em lành lắm. :)). Nếu thương em thì nhắn cho em 1 cái tin nha. Em xin cảm ơn các bác lắm lắm ạ!

maidung
16-02-2010, 00:12
À quên, thấy các bác các anh các chị off là có vụ nhậu nhẹt, hì hì :)). Nhà em cũng thành thật là nhà có rượu ở quê nấu được, chỉ tội là rượu ngoài Bắc ứ phải rượu Nam thôi, có bác nào thích thì em xin hầu ạ. Năm mới chúc các bác các anh chih Phươt SG 1 năm mới thật nhiều sức khỏe có sứcmaf phượt khắp hang cùng ngõ hẻm :L

gem12s
21-02-2010, 20:36
Chúc phượt sài gòn ăn tết vui vẻ. Em cũng ở trong nam đấy ạ :)
Mem mới xin ra mắt ACE Phượt.
YM : [email protected]
MB : 0937-058-919
D/C : Cao thẮng, Q10

tachcafe
22-02-2010, 11:08
Chúc cả nhà năm mới, hành trình mới, đất nước mới !

souringo
22-02-2010, 14:33
Dù ở đâu miễn trên mặt đất dưới mặt trời là dc!! cũng cho em một vé bác chuột !! Lần trc tại bốn biển không đi đc tiếc hùi hụi hà!!

Xin đa tạ nhiều!!
Đề nghị bạn viết hoa đầu câu.

trungdungtcc
23-02-2010, 23:25
Sao anh chị em phượt SG ít vậy trời, hic. Chúc mọi người năm mới vạn sự như ý và tích cực phượt để mình phượt theo ^_^

chuonchuonot
24-02-2010, 08:47
Em k phải dân SG, chỉ đang lang thang kiếm ăn ở đây thôi, nhưng mà nhiệt tình dành cho cái sự nghiệp phượt (dù SG hay HN, dù quốc nội hay quốc tế) thì không hề thiếu :). Nếu có phi vụ gì hay ho thì các bác ới em một tiếng với nhé, sẽ thấy ngay em nhiệt tình thế nào thôi mà :D
À quên, nick YM của em là: minhhang235 (các bác nhớ note là Phượtmem nhé, chứ k khéo em lại nhầm nhọt ^_^ )
CHÚC MỪNG NĂM MỚI CẢ NHÀ PHƯỢT (beer)

hg85
24-02-2010, 10:20
Em mới đăng nhập vào phượt 5 phút thôi, mong các anh em phượt trước chỉ dẫn thêm hem, em cũng ở xì gòn nha..HAVE A GOOD DAY!!!

vntuyen
26-02-2010, 12:30
Sao anh chị em phượt SG ít vậy trời, hic. Chúc mọi người năm mới vạn sự như ý và tích cực phượt để mình phượt theo ^_^

Có topic rủ rê phần 1 đã tách ra và closed rồi cho nó nhanh gọn nhẹ, ai muốn bạn cũ hay đồ cũ, có thể nghiền ngẩm tại https://www.phuot.vn/showthread.php?t=2040

truongngoclam
26-02-2010, 13:03
Mình cũng là mem mới ;) và sinh sôi ..ý quên sinh sống ở Sài thành nên sẵn đây xin ra mắt bà con xa gần luôn .

Gửi lời chào thân ái nhất. Chúc mọi người luôn vui vẻ , mạnh khỏe để chia sẽ kinh nghiệm du hí cho mình . Hề hề(HH)

hengbok
28-02-2010, 21:02
Cho em tham gia với nha!Vô SG cả năm rồi mà chưa được đi đâu.ix ix.

minhmio
01-03-2010, 00:49
Em tên Minh. Em cũng đặt 1 cục gạch luôn!

JoeWang85
01-03-2010, 09:04
bác chủ top làm cái danh sách mọi người rồi cho cái lịch off cụ thể cái nhỉ, cho nó nóng hổi. chứ thêm vài bữa nữa là lại lang thang típ rồi

yamahavu
01-03-2010, 20:27
Mình cũng SG đây, mới tham gia mong các Phượt chỉ giáo nhé!

tachcafe
01-03-2010, 22:33
sáng Chủ Nhật các bạn ra công viên 30/4 trước cổng DInh Độc Lập đoạn Hàn Thuyên Nam Kỳ Khởi Nghĩa lúc 9g30 - 10g là đông vui !

lilac
04-03-2010, 15:09
Em cũng Sì Gòn... :)
Hân hạnh chào các pác. :D

meocon7621
10-03-2010, 18:22
em cũng xin tham gia với
em la thành viên mới tò te lun
mong mọi người chỉ giáo :D

MrJanus
10-03-2010, 18:41
sáng Chủ Nhật các bạn ra công viên 30/4 trước cổng DInh Độc Lập đoạn Hàn Thuyên Nam Kỳ Khởi Nghĩa lúc 9g30 - 10g là đông vui !

Bác cứ nói thế chứ, mem mới có biết ai đâu .. ra bệt nhìn ai cũng như ai... làm sao mà biết :T :T

longnck0307
15-03-2010, 05:22
Chào mọi người
Mình tên Long 22 tuổi, đang có kế hoạch đi du lịch bụi đến Đà Lạt và nếu có thể là ra Nha Trang (3-4 ngày). Bạn nào mún tham gia thì pm hay gọi dt cho mình rồi sắp xếp kế hoạch đi ha
nick yahoo : long.nck0307
dt :0909890317
Đây là lần đầu mình đi du lịch bụi mong dc nhiều sự chỉ dẫn của mọi người :)

vnmariner
20-03-2010, 12:34
mình ở SG, lính mới tò te trên phuot. mong chỉ giáo. nếu có tí chương trình nào cho mình góp một chân nhé.
nick yahoo: vnmariner

xedap3banh_83
23-03-2010, 15:15
mình cũng là thành viên mới ,, hy vong sẽ duoc giao lưu và tham gia cùng các bạn ,,, chúc mọi nguoi luôn thành công là vui vẻ

LanHuong
26-03-2010, 10:03
Mình là dân Hải Phòng, nhưng đang sống trong Nam. Tuy mới tham gia diễn đàn nhưng mình thật sự mong được cùng mọi người gặp gỡ và chia sẻ kinh nghiệm những chuyến đi.

linhtsn
26-03-2010, 12:18
Có Linh ở Sài Gòn nữa nè, ai iu thì cho mình tin rồi phượt tứ xứ với nhau ha.
[email protected]

dembienlanh
30-03-2010, 12:54
em là "ma mới", sao em thấy trong Sài Gòn mình ko xôm tụ như anh chị em ngoài Bắc?
em muốn giao lưu cùng các anh chị thì thế nào ah?

dembienlanh
30-03-2010, 13:11
cho em đăng ký 1 vé ạh

dembienlanh
30-03-2010, 13:16
nhà mình hay off ở đâu ạh, em muốn tham gia lắm ^^

hoahuetim
31-03-2010, 00:32
Hi , ý tưởng của bạn victor thật tuyệt vời , khi nào có họp mặt dân phượt ở Sài gòn cho em một vé với ạ
Em cũng ở Sài gòn đây ạ
có gì sms cho em zới ạ ,sdt em nà 01676902180

ý có gì có thể gửi tin cho minh qua yahoo :[email protected]

phuonghonghp89
01-04-2010, 01:29
em là mem mới... thích đi du lịch ... muốn cùng góp vui với mọi người

ncdtdn
04-04-2010, 13:20
vẫn chưa thấy tin tức ọp ẹp j cả!!

minhmio
04-04-2010, 16:27
vẫn chưa thấy tin tức ọp ẹp j cả!!

Đáp ứng nguyện vọng của các ace nhà Phượt Sì Gòn, em xin mạn phép các bác tổ chức buổi ọp ẹp vào chủ nhật tuần sau, ngày 11/4/2010, bệt góc Hàn Thuyên - Nam Kỳ Khởi Nghĩa.

Nội dung ọp: Giao lưu nhà phượt SG lần đầu (đối với em và một số phượt tử khác ạ :D) & thảo luận một số chương trình phượt mùa hè.

Lần đầu em đứng ra tổ chức, hi vọng nhận được nhiều gạch, đá, bê tông, dép guốc...;) của các bác. Các bác có gì bổ sung cho buổi ọp thêm phần sôi nổi thì cứ kiu tên em nhé.

Hà Minh - 016 9494 8689
Y!: [email protected]

Tks các bác! (BB)

Quinn
04-04-2010, 16:30
luxubu với!!!
mình cũng ở Saigon, Quỳnh Anh, 0983 48 49 03.

tichuot
04-04-2010, 20:49
Bạn Minhmio cứ mạnh dạn lên, bạn cho cái thời gian cụ thể luôn để mọi người thuận tiện.
Tại Bệt thì chúng ta có thể uống cafe tán gẫu chuyện trên trời, dưới đất....sau đó bạn Minhmio thiết kế luôn chổ nào để anh em giải khát dưới cái nóng Sài Gòn hen.

langbiang
04-04-2010, 22:34
Đáp ứng nguyện vọng của các ace nhà Phượt Sì Gòn, em xin mạn phép các bác tổ chức buổi ọp ẹp vào chủ nhật tuần sau, ngày 11/4/2010, bệt góc Hàn Thuyên - Nam Kỳ Khởi Nghĩa.

Nội dung ọp: Giao lưu nhà phượt SG lần đầu (đối với em và một số phượt tử khác ạ :D) & thảo luận một số chương trình phượt mùa hè.

Lần đầu em đứng ra tổ chức, hi vọng nhận được nhiều gạch, đá, bê tông, dép guốc...;) của các bác. Các bác có gì bổ sung cho buổi ọp thêm phần sôi nổi thì cứ kiu tên em nhé.

Hà Minh - 016 9494 8689

Tks các bác! (BB)
Đâu đâu cũng là nhà phượt. Nếu các bạn có off thì Lang này sẽ sắp xếp ghé thăm tí. Biết đâu: thêm bạn mới - cung đường mới - niềm vui mới. hehe

fendi
05-04-2010, 00:31
Cho mình tham gia với, mình cũng rất thích đi du lịch. Nếu of buổi sáng thì càng tốt ạ ^^!
Vi - 0907.868.246

vntuyen
05-04-2010, 08:41
Vậy gút lại là Phượt SG họp mặt đầu năm vào sáng chủ nhật 11/4 này, vào lúc 9 giờ (tự túc ăn sáng trước).
Vị trí tại Bệt, nếu nhìn từ Dinh Thống Nhất ra thì ở bên phải, vừa băng qua đường đi thêm 24 bước bệt luôn là đúng chỗ.
Ngồi thảo luận đến 11g, và ra nghị quyết giải khát ở đâu để 11g nhổ neo.
Các bạn Tichuot, dangkhoaquan sẽ đảm trách chương trình thảo luận, bạn langbiang đảm trách văn nghệ,...
Tớ gút cho nó gọn để các bạn đỡ bàn tán lan man, chứ hôm đó chắc không đi được ;)

dangkhoaquan
05-04-2010, 08:51
Vậy gút lại là Phượt SG họp mặt đầu năm vào sáng chủ nhật 11/4 này, vào lúc 9 giờ (tự túc ăn sáng trước).
Vị trí tại Bệt, nếu nhìn từ Dinh Thống Nhất ra thì ở bên phải, vừa băng qua đường đi thêm 24 bước bệt luôn là đúng chỗ.
Các bạn Tichuot, dangkhoaquan sẽ đảm trách chương trình thảo luận, bạn langbiang đảm trách văn nghệ,...
Tớ gút cho nó gọn để các bạn đỡ bàn tán lan man, chứ hôm đó chắc không đi được ;)
Xin phép anh , cn này em mắc đạp xe độp rồi nên không đi được. Chúc anh em vui vẻ, hẹn gặp cn sau nữa.

Life_is_short
05-04-2010, 08:59
Hi everybody!

Mình tên là Nguyễn Đăng Sang, 22 tuổi thôi, hân hạnh được quen biết các anh em phượt gần xa.

Hì hì, mình mới làm quen với mô hình phượt này lần đầu tiên thôi, mong là các anh em Phượt forum cố gắng giúp đỡ ủng hộ lính mới nhé.

Nghe bạn Hà Minh có tổ chức of xôm quá đi. Thôi thì trước lạ sau quen, mong sẽ gặp gỡ và làm quen được nhiều bạn hơn :D

Handphone của mình nha: 0976 852 109. Spam tin rủ rê đi phượt càng tốt, hj!

Còn đây là yahoo: [email protected]

Rất vui khi được làm quen với các anh em!

vntuyen
05-04-2010, 09:04
Xin phép anh , cn này em mắc đạp xe độp rồi nên không đi được. Chúc anh em vui vẻ, hẹn gặp cn sau nữa.

Cũng độp xe à? Rứa thì ghé nhà tau cho cái bình nước.

tichuot
05-04-2010, 09:24
Đã chốt ngày 11/4 thì không còn lăn tăn gì nữa, nên quyết định luôn, chứ bàn tới bàn lui thì chả tới đâu đâu.

Lãnh đạo: Ông cứ trốn hoài...nếu không đi thì đưa chai rượu JW ra để anh em ngồi tỉ tê con kê.

@all:
Đã chốt thời gian và ngày giờ rồi nên các bạn cứ thế mà ra gặp mọi người, dù mem mới hay cũ thì cũng như nhau thôi. Còn vụ điện thoại để hú các bạn đi chắc là không ai gọi đâu.

Đã Phượt sao phải xoắn như thế.
:D:D

minhmio
05-04-2010, 09:28

@vntuyen: Cám ơn bác nhiều ạ. Hôm đó bác không đi được thì tiếc quá.

@ all: Thống nhất chương trình là như vậy nhé các bác. Để buổi gặp mặt đầu năm còn đọng lại chút hương xuân, em khởi xướng mỗi bác tham gia đem theo 1 món quà (nhỏ hơn hoặc bằng 10k) để anh em ta trao đổi với nhau. Các bác thấy thế nào?

vntuyen
05-04-2010, 09:36
Nói lại cho rõ nhé.
Thời gian địa điểm đã chọn, vậy không cần bàn bạc nữa.
Các mem mới chịu khó theo dõi rồi tham gia, vì cứ ngồi đợi người khác gọi điện thì 90% là ở nhà rồi.
@Tí: sao cứ phải là JW?????

dangkhoaquan
05-04-2010, 09:45
@ Anh Vntuyen: em cám ơn, còn mấy chai rượu thì tíchuot nó bận thì em qua lấy hộ cũng được, em không ngại nắng, ngại xa ngại đen da đâu anh
@Minhmiho: bạn cứ mạnh dạn tổ chức đi có lần đầu sẽ có lần thứ hai.
@Các bạn khác chịu khó theo dõi topic đi, chứ cứ chạy vào quẳng một câu có gì nhắn tin, điện thoại cho em thì chẳng có ai làm điều đó đâu. Thời gian đã chốt rồi, chủ topic nhờ tichuot edit lại tên topic cập nhật thêm dòng "9h sáng ngày 11/04/2010 tại bệt đi".

vntuyen
05-04-2010, 10:08
@DKQ: anh nói cho mày chai nước, tức là chai nước bằng nhựa để trên xe đạp đó, chứ anh có nói chai rượu nào đâu?????
@Tí: chú vừa phải thôi nha, anh là vntuyen, chứ có phải vnruou hay vnjw đâu?????
:T

tichuot
05-04-2010, 10:15
@DKQ: anh nói cho mày chai nước, tức là chai nước bằng nhựa để trên xe đạp đó, chứ anh có nói chai rượu nào đâu?????
@Tí: chú vừa phải thôi nha, anh là vntuyen, chứ có phải vnruou hay vnjw đâu?????
:T

Lễ lộc đến nơi rồi, rượu thì bỏ đầy tủ, cứ để đó hoài thì mình phải dọc kho thôi anh, để đứa khác nó thấy tủ rượu mình trống nó mới bỏ vô chai khác, chứ để hoài nó cứ tưởng là anh chả thèm uống nên nó ứ thèm tặng nữa....

Thống nhất vậy đi, mai em đi Lancuser tới lấy rượu hen. :D

tunbo
05-04-2010, 10:17
Tíchuột chậm rồi. Tủ rượu nhà vntuyen, tớ mới dọn hết từ hôm qua :))

tichuot
05-04-2010, 10:21
Tíchuột chậm rồi. Tủ rượu nhà vntuyen, tớ mới dọn hết từ hôm qua :))

Em cứ tưởng anh về HP rồi?????

tunbo
05-04-2010, 10:28
Em cứ tưởng anh về HP rồi?????

Chưa, Hải Phòng là thì tương lai. Hiện tại vẫn ... mù mờ lắm. Vẫn nằm ở Sài Gòn lang thang suốt

minhmio
06-04-2010, 15:27
ACE ném gạch đá nhiều lên nào.

langbiang
06-04-2010, 20:04
Lang góp mặt phá đám thôi chứ văn nghệ văn gừng là potay. Chưa bao giờ biết gái gú, chưa bao giờ biết đít-cô-tè-le, chưa bao giờ ôm-ké ... và cả cái chuyện chưa bao giờ em nói thật bao giờ. Haha

Oke 9h chủ nhật tới nhá! Mỗi người nhớ vác theo một túi quà mang tính chất phượt giá trị trên dưới 1 tỉ. Hà hà.

hanamichi
07-04-2010, 10:54
các bác đã quyết định ọp ẹp là cứ làm luôn, để lâu tinh thần nguội lạnh là hết
9h chủ nhật là ok rồi ạ, lần đầu gặp mặt mỗi người vác theo món quà là hợp lý quá
em là em thích ọp ẹp lắm....
nói vậy chứ cuối tuần này em ko ọp với các bác đc, đang phượt ngoài hn
sắp chuyển hộ khẩu vào SG nên làm quen trước
hẹn gặp các bác chủ nhật tuần sau nữa....

xedap3banh_83
07-04-2010, 12:14
Ấy ấy ,,, đợi bao nhiêu năm rồi mới có cái ộp ,,, hè hè ,, vậy cho mình xin 1 chân với nha ,, ( xin đóng góp bịt hột dưa ) theo yêu cầu món quàn nho nhỏ khà khà ,,, bác nào chủ xị cho mình xin cái dzahu voi cái alù với ,,,,, nhá

NTTHOA_LY
07-04-2010, 13:37
Tham gia cái phuot.com nay cũng nửa năm rồi, cũng muốn tham gia off cùng các phuoter lắm lắm luôn nhưng mà CN nỳ lại có việc quan trọng k thể đi đc. Híc, thôi thì cho em khất lại lần sau. Chúc các phuot mem SG một buổi họp mặt vui vẻ.

DUNG_BTT
07-04-2010, 13:40
Tiếc nhỉ, 11/4 đang lang thang ở ngoài HN mất rồi...:(
Thôi thì miss thêm đợt này vậy.... Anh em Bệt xong thì nên phi thẳng xuống Thanh Đa chơi cho mát đi, trời SG nắng quá....;)
Không đi nhưng đề xuất cái plan như zầy được không ạ?
9h00 có mặt đông đủ
9h30 zao lu.... đầy đủ
9h31 leo lên xe phi như...lũ (xuống Thanh Đa)
Cà phê thì đề xuất :
Quán Gió (mắc tiền, nhưng đáng đồng tiền, trung bình 20k/em): Trên đường xuống Bình Quới, rất dễ thấy.
Quán Cây Si (cái quán này em chỉ đường anh em đi, nhưng chắc có người biết, người không, thời SV luôn tự hào với nó..."dẫn gái vào má nó tìm éo ra"...): SaiGon Domain lên khoảng 50m, quẹo trái vô Lasan Mai Thôn, thẳng tới cuối đường quẹo trái rồi quẹo phải. Quán ghi tên Cây Si, kế bên nó là Vườn Dừa.
Điểm mạnh: Rẻ (em kết cái này nhất) trung bình 7k/em
Rộng: Thời SV tụi em toàn chui vô một lúc mười mấy mạng...
Vắng: Chắc tại khó đi, khó tìm, như trình bày ở trên....
Cảnh trí ok, bờ sông gió lồng lộng....(mua đồ vô ăn chơi, nhảy múa thoải mái... )
Buổi Trưa:Quán ăn:
Cơm: Quán Tư Trì bán cơm Việt Nam cực ngon, sang, giá chấp nhận được....
Cháo: Cháo Vịt Nhà Lá, kế Thu Nga...
Phở, bún, các cái khác: Chợ Thanh Đa
Bánh mì, các món cầm tay: ngã tư Thanh Đa quẹo trái, một dãy luôn
Nhậu: Nhiều quán nhưng đề xuất quán Hồ Tràm (chắc nhiều bác biết): Bún Thiu, Cá Ươn, Lẩu Dở, không khí vui(beer).... Cuối đường Bình Quới
Chiều: Karaoke: Thái Anh (đang xây, lớn nhưng mắc và không hay...)
đề xuất quán Thạch Thảo (chủ và lính rất dễ thương-nếu hết phòng thì dùng chiêu cuối, nói quen Dũng- Dũng nào thì iem hok biết :))- rồi xin chờ xem cô chủ sắp xếp gì được không- cách này 50-50
)
Đi dạo, ngắm cảnh: Khu Du lịch Bình Quới 2, chỗ này các bác nhớ mang máy ảnh bắn "vài bô... đầy đầy",dân dã dễ thương và đặc biệt vô cửa free.
Tối:
Ngắm cảnh Sông Bình Triệu: Khu nhà Lô cư xá Thanh Đa
Đặc sản: Sữa Đậu Phộng, sữa Đậu Xanh ngay đây luôn ( không uống uổng lém à, 5k/ly)
Cà phê tối: Quán Xưa (mắc, trung bình 25k), quán Ôm + mút chuột ( couple only- Thanh Đa mà lỵ), quán trái cây dĩa ngay ngã tư Thanh Đa
đề xuất quán càphê Thủy Trúc đường Đinh Bộ Lĩnh, vừa qua ngã tư Nguyễn Xí, Đinh Bộ Lĩnh lấy chỗ ngồi gần Hồ Lớn
Ăn Tối: Mì xào dòn Kim Ngọc, phở, bột chiên,... ngay chợ Thanh Đa, Ốc bên kia đường
đề xuất: Ăn hủ tíu trong Hẻm 10, bánh canh bột gạo ở Hàng Xanh (gần đại lý Suzuki, quán duy nhất mình biết ở SG, ngon, rẻ 12-16k).
Còn nếu muốn off chai, cứ đến Đài Liệt Sĩ quẹo Ung Văm Khiêm, quán nhậu bao la, thẳng đường này ra Nguyễn Hữu Cảnh về Q1 luôn.

Trên đây là những đề xuất mang tính chủ quan của mình, mong sẽ cho các Phượt có thêm lựa chọn.
Mọi chi tiết, théc méc xin cứ liên lạc qua đt, anh Mỳ hay ku dangkhoaquan còn giữ số (mình hy vọng thế). không thôi cứ PM mình, luôn trong tư thế sẵn sàng bỏ của chạy lấy người bất cứ lúc nào:D
Chúc nhà Phượt Sì Gòn có chuyến off đại thành công.

hanamichi
07-04-2010, 14:26
bác dung-BTT ko đi mà lên kế hoạch hoành tráng thế :))
bác xem thế nào về nhanh lên kế hoạch cho đoàn SG đi chơi 30/4 chứ bác nhở?
à, chủ nhật ọp thành công nhá

DUNG_BTT
07-04-2010, 15:07
hanamichi đang ở HN à, thế thì có dịp phải (beer) chứ? 9/4 mình bay ra đấy, Phượt Sì Gòn có ai còn vật vạ Thủ Đô không ạh? Giao "lu" luôn thể cho trong này nóng ruột chơi....:D

...bác xem thế nào về nhanh lên kế hoạch cho đoàn SG đi chơi 30/4 chứ bác nhở?...

Trời ạ, suụytt, tớ chỉ Phượt miệng mà thôi, Dân Sì Phố dữ lém à, tớ không dám mạo phạm đâu, họ :T chết....:D

hanamichi
07-04-2010, 15:12
hà hà, đc đó bác ơi....ngày kia chứ gì ạ lúc đó em vẫn ở hn :)), ngoài này đang mưa kinh lắm...bác cẩn thận...
anh em phượt SG đang- vật -vã- hn nhào dzô

minhmio
07-04-2010, 15:26
hà hà, đc đó bác ơi....ngày kia chứ gì ạ lúc đó em vẫn ở hn :)), ngoài này đang mưa kinh lắm...bác cẩn thận...
anh em phượt SG đang- vật -vã- hn nhào dzô

Đúng là nhà phượt SG đang rất vật vã. Phải vật lộn với cái nóng đến 37 độ và vã mồ hôi, mỡ... như tắm :D. Hanamichi và Dung_BTT gửi chút mưa vào đơi.

catsamac
07-04-2010, 15:39
Em đóng góp thêm vô cái chương trình giao lưu ở Thanh Đa có một quán Phong Cua rất ngon.cua sống mình chọn rồi người ta chế biến mốn gì cũng đc.Vừa qua cầu vô Thanh Đa đi lên một chút bên tay trái có cái bảng ấp văn hóa, mên theo nó đi vô ngã 3 rẽ trái.hơi sâu nhưng tới quán thì rất đông.

hanamichi
07-04-2010, 15:40
@ DUNG- BTT : bác phượt miệng em nghe cũng lọt tai lắm...dân sài thành hiền hơn dân hà thành nhiều bác ạ, họ mà có.... bác thì cứ gọi hanamichi em.
@mio : oki, đợi lần ọp tới hana mang cho 1 chai nước mưa nhá...:P

tichuot
07-04-2010, 15:47
Cần gì mà phải lên chi cái kế hoạch ăn nhậu hoành tráng thế.

Chủ nhật này cứ chạy ra Bệt, uống cà phê và giao lưu tại chổ. Khi mà mặt trời đã lên thì chúng ta sẽ quyết định chọn cái quán nào theo tiêu chí: Ngon, bổ, rẻ và có thể ăn chơi nhảy múa tha hồ chém gió mà chẳng bị ai dòm ngó thì đến đó cheer thôi. ;)

hanamichi
07-04-2010, 15:54
@catsamac : coi chừng đó bác, lúc mình chọn thì sống thật, nhưng mang vào chế biến thì ko phải con mình đã chọn ...Kinh nghiệm từng trải qua. Đau

hanamichi
07-04-2010, 15:58
vote cho bác tichuot
ngon, bổ , rẻ là em thích....

nghe'conhamchoi
07-04-2010, 15:59
Cuồng chân quá các bác ơi, có phi vụ gì các bác pm nhà em nó với. YM của em là: karochip

hanamichi
07-04-2010, 16:21
@ nghe'con : chắc phải chịu khó tham gia diễn đàn xem có vụ gì rồi đi thôi, chứ các bác ở đây ko pm cho riêng ai đâu kưng

nghe'conhamchoi
07-04-2010, 16:35
@hanamichi: hix em thấy đa số toàn phi vụ của các bác hà lội, em đu k đu dc :( , yeah từ hôm lay em sẽ chăm chỉ tận dụng thời gian phởn ở cty để nghiên cứu hehhehe

DUNG_BTT
07-04-2010, 18:31
@ DUNG- BTT : bác phượt miệng em nghe cũng lọt tai lắm...dân sài thành hiền hơn dân hà thành nhiều bác ạ, họ mà có.... bác thì cứ gọi hanamichi em.
...
Vậy muôn vàn đội ơn các hạ....:D
Yeah, ăn nói cũng mạnh miệng hơn vì có kẻ đỡ đòn cho rồi :))
@chuotcong: Nhà Q7 nên lười đi xa hả Tí? Ở trung tâm Sài Gòn không có chổ cho anh em hò hét nhảy múa một cách thoải mái đâu. có chăng cũng phải ra Q2, Q7, Bình Chánh...
Ở Q7, đề xuất Hàng Dương Quán, Q1: 3A Trần Phú (lý do đề xuất: ...Mát). Tớ không đi được nên chả dám bon chen, chỉ đưa ra vài địa chỉ tớ biết cho anh em khoanh vùng mà thôi.....:D

minhmio
07-04-2010, 21:06
Nhà xa thì mặc nhà xa
Ọp ẹp dzui dzẻ là ta dzui liền:)

hanamichi
07-04-2010, 22:35
dân phượt đâu có ngại xa xôi, hiểm trở chứ :D

langbiang
08-04-2010, 16:13
Anh em bàn tới bàn lùi chẳng biết ntn. Sáng chủ nhật Lang vẫn có ở Bệt, không cafe thì cũng nước dừa, không hội phượt thì cũng hội WIN. Không hứa hẹn hò nữa ...

kakathinh
08-04-2010, 16:30
Hẹn gặp tại bệt sáng Cn, để mở rộng tầm mắt của mình. Đang nôn nao đây

minhmio
08-04-2010, 17:00
Em biết mặt anh Lang roài nhá. Hehe, cn ko gặp pà kon cô bác là em ăn vạ luôn, ko dzìa nữa.

hanamichi
08-04-2010, 17:07
@ minhmio: :)) :))
ăn vạ thế nào dạy tui với...đừng nói là rạch mặt giống chí phèo nhá

minhmio
08-04-2010, 21:24
@hana: ai lại làm thía. Minh mà ăn vạ thì Minh làm thế này này: cứ nhào dzô um cứng ngắc là đc :D

MsChantinh
09-04-2010, 08:20
@ minhmio : Tớ thích cái chữ ký của cậu ^^ Bởi vì tuy nó chẳng hay chẳng đẹp nhưng nó...giống tớ !! ^^
Có aico1 ý định đi miền Tây chung với mình không nhỉ ??

minhmio
09-04-2010, 08:53
@ minhmio : Tớ thích cái chữ ký của cậu ^^ Bởi vì tuy nó chẳng hay chẳng đẹp nhưng nó...giống tớ !! ^^
Có aico1 ý định đi miền Tây chung với mình không nhỉ ??

Cậu có đi ọp chủ nhật này ở bệt ko? Đi đi, tớ đọc cho cậu nghe nguyên bài thơ về có liên quan tới chữ ký của tớ. Tính để chữ ký là bài thơ đó nhưng mừ luật phượt ko cho, nên đành uất ức cắt đi còn một phần câu cuối. Đi nhá?

hanamichi
09-04-2010, 10:06
@minh : sư phụ, sư phụ....Con trai với nhau thì còn đc , chứ con gái thì đúng là... :((
@ Mschantinh : nhớ mang sổ tay đi chép bài thơ nhá

nghe'conhamchoi
09-04-2010, 14:06
Em sẽ cố gắng thu xếp đi ọp ẹp cùng hội

minhmio
09-04-2010, 23:14
Nhà phượt ơi, giúp em với. Tình hình là em đang cần các bác giúp em vụ chụp hình cưới ở Phan Thiết. Mấy studio hắn chém kinh quá. Có bác nào sẵn sàng đi chụp hình và chỉnh sửa photoshop giúp em ko ạ? Em sẽ bàn chi tiết với bác nào ra tay nghĩa hiệp giúp em ạ.

xedap3banh_83
10-04-2010, 19:37
mai là ngày ộp rồi ,, mà tối nay lại có trận real - barca ,, không biết dậy nổi không chài ...

minhmio
11-04-2010, 14:52
Cáo phượt: Sáng nay đã có buổi ọp tương đối dzui dzẻ mặc dù ko đông lắm. Chu choa, đây là lần ọp phượt đầu tiên của em, thật là lúng túng quớ đi. Giữa một rừng người đi bệt, em biết tìm nơi đâu:shrug:, đành phải cầu cứu anh Nhân Côn Đảo thui. Anh Nhân cho số của anh lengkeng1minh, bẩu em tìm anh lengkeng đi. :D Cũng may biết mặt của anh lengkeng trên phượt rùi, thế là em cũng mò được vào hội phượt.

P/S: Em có mang quà mừ hổng thấy ai đổi nên đành cất đi, hẹn dịp khác vậy.

tichuot
11-04-2010, 21:42
Các bạn nói như là hứa lèo ấy nhỉ...=))

Lọ mọ ra từ 9h mà chẳng thấy móng nào ngoài anh Lengkeng, ngồi đâu được 15 phút thì bạn minhmio xuất hiện.

Dần dần rồi Autumnovember, anh Langbat, KK Thịnh và bạn gái, góp thêm phần đông vui và nhiều chuyện có thêm thangdong, lehoang76, phuongnh đi xe độp tới...dưới bao con mắt thèm thuồng khi nhìn thấy dangkhoaquan và bạn gái tẻn tò vô, chốt đoàn thì có thêm langbiang mang balo đi trả :LL

Các thành viên cũ gặp nhau thì cứ tham hồ chém gió, còn bạn minhmio, KK thịnh và bạn gái Dangkhoaquan cứ như là gái mới về chồng hay sao ấy :D.

Các bạn cứ mạnh dạn mà chém gió, đừng ngại gì cả....tiếc là các bạn về sớm quá, nếu không thì khi chém gió xong lại tí tởn thêm tăng 2, tăng 3 rồi giải quyết hậu quả cho luôn thể.:))

langbiang
11-04-2010, 22:39
Các bạn nói như là hứa lèo ấy nhỉ...=))

Lọ mọ ra từ 9h mà chẳng thấy móng nào ngoài anh Lengkeng, ngồi đâu được 15 phút thì bạn minhmio xuất hiện.

Dần dần rồi Autumnovember, anh Langbat, KK Thịnh và bạn gái, góp thêm phần đông vui và nhiều chuyện có thêm thangdong, lehoang76, phuongnh đi xe độp tới...dưới bao con mắt thèm thuồng khi nhìn thấy dangkhoaquan và bạn gái tẻn tò vô, chốt đoàn thì có thêm langbiang mang balo đi trả :LL

Các thành viên cũ gặp nhau thì cứ tham hồ chém gió, còn bạn minhmio, KK thịnh và bạn gái Dangkhoaquan cứ như là gái mới về chồng hay sao ấy :D.

Các bạn cứ mạnh dạn mà chém gió, đừng ngại gì cả....tiếc là các bạn về sớm quá, nếu không thì khi chém gió xong lại tí tởn thêm tăng 2, tăng 3 rồi giải quyết hậu quả cho luôn thể.:))
Đúng là mọi người chém gió kinh quá! Từ lúc đến khi quá ngọ (chỉ còn anh Thangdong, Tachcafe, Tichuot và Autum) mà Lang cũng không dám hó hé vụ off này. Đâu biết tình thần ... nản cao đến như vậy :D

MsChantinh
12-04-2010, 08:02
Chài, toàn xài ngôn ngữ địa phương nên Chantinh có biết bệt là cái quái gì đâu. Giờ mới vỡ lẽ bệt là offline thì cũng đã...quá muộn màng... Hjzx... Thôi đành hẹn ACE bà con cô bác bài sau vậy... Hjz...
Hjx... Muốn đi một chuyến về Trà Vinh Sóc Trăng, mừ đăng hoài đăng mãi chả thấy ai đồng ý tham gia... kiểu này chắc...độc hành rồi... :(

malele
12-04-2010, 13:07
Bửa nào mọi người có off bệt thì cho e tham gia với nha. Chủ nhật e hay ra đó lắm nhưng ko biết.
Minhmio: Cái dụ đi chụp hình đám cưới ở Phan Thiết hay nè, mình cũng thích nhưng súng ống còn bèo quá nên ko dám giúp. hihihi ( có ai giúp cho minhmio không nhỉ)

hanamichi
12-04-2010, 13:32
xem ra buổi ọp cũng thành công rực rỡ đấy chứ nhỉ... :))
kiểu này phải tổ chức 1 buổi ọp nữa đi các bác ơi.....để ACE còn có dịp làm quen , chém gió thêm chứ nhở...

fannywong
12-04-2010, 19:06
cái vụ off này e cũng mới biết, lần sau e cũng muốn tham gia nữa

keen_vt
12-04-2010, 19:27
Chào các bác!
Em mới tham gia diễn đàn, thấy đa số các bác trên này là ngoài Bắc. Vậy có ai trên này hiện đang ở miền Nam (Sài Gòn)??? ;)
Các bác nào ở SG thì anh em mình offline vài phát để biết mặt nhau & chuẩn bị kế hoạch Phượt trong Nam chứ ạ! :D

Hoan hô bác victor,
Em đăng ký nữa: Thanh Trúc
email: [email protected]
Đề xuất off: chọn một địa điểm để phượt ngay sau lễ 30/4&1/5 ^^ Em đang mơ về Đà Nẵng- Huế- Hội An

keen_vt
12-04-2010, 19:31

Hà Minh - 016 9494 8689

Tks các bác! (BB)

Hic. hôm nay em mới vào topic này nên miss hết một buổi off rồi. bác Minh tổ chức lại một buổi off mới cho chủ nhật tuần này đi. please!

minhmio
12-04-2010, 22:30
Huhu, lần đầu Mio tổ chức ọp mà đã thất bại rồi :(. Nhưng mà không sao, lần đầu không xong thì lần sau, lần sau sau nữa sẽ ok thôi. Chủ nhật 18/4 lại có ọp nữa đó các bác. Bữa đó chủ yếu sẽ là ACE đi Côn Đảo gặp mặt để đóng tiền cho bác Nhân chủ xới. Bác nào tranh thủ được thì đu theo nhá.

P/S: bữa đó em có đem theo quà, bác nào có mang theo thì ta cùng trao đổi ;)

keen_vt
12-04-2010, 23:01
Huhu, lần đầu Mio tổ chức ọp mà đã thất bại roài :(. Nhưng mà ko sao, lần đầu ko xong thì lần sau, lần sau sau nữa sẽ ok thoai. Chủ nhật 18/4 lại có ọp nữa đó pà kon. Bữa đó chủ yếu sẽ là ACE đi Côn Đảo gặp mặt để đóng xiền cho pác Nhân chủ xới. Bác nào tranh thủ được thì đu theo nhá.

P/S: bữa đó iem đem theo quà đới, pác nào có mang theo thì ta cùng trao đổi ;)

Anh Minh cho luôn time và địa điểm lần này đi ạ.

MsChantinh
13-04-2010, 07:25
Trời ơi là trời...Canh me ngay ngày người ta đi mà off là sao vầy nè trời...
Kiểu này là muốn ăn chém rồi...
Hix... :(

tichuot
13-04-2010, 08:13
Các thành viên Sài Gòn: thật ra thì chủ nhật tuần nào cũng có vài nhóm Phượt Sài Gòn ngồi tại Bệt, chủ yếu họ tới đây để chia sẽ các thông tin, hay vì nhớ quá các khuôn mặt mà cả tuần không gặp nên họ tới để hàn huyên tâm sự :D. Do đó các bạn cứ tới và tham gia chia sẽ với mọi người...

Tớ sẽ không ra bệt cho đến giữa tháng 5 này, hi vọng khi về lại SG sẽ gặp được các bạn.

Chúc các bạn nghỉ lễ vui với nhiều chuyến đi thật thú vị và đừng quên chia sẽ với mọi người trên Phượt.com nhé.;)

minhmio
13-04-2010, 09:03
Anh Minh cho luôn time và địa điểm lần này đi ạ.

Minh là con gái nhé. Thường thì nhà phượt bắt đầu lê la từ 9am cho đến giờ nào về cũng được :D. ACE nếu chạy từ hướng Nam Kỳ Khởi Nghĩa thì quẹo trái vào Hàn Thuyên, đi chừng 20m, nhìn bên tay trái thấy 2 con đường song song dẫn vào công viên, nhìn có nhóm nào đông ơi là đông (tớ ném đá đấy nhé) thì cứ vào chém gió là được.

Về việc gửi xe: các bác không nên để xe trên vỉa hè công viên nhé, vừa mất mỹ quan, vừa phải canh chừng, mệt lắm. Các bác có thể gửi xe ở Cục thống kê TPHCM hoặc chỗ kế bên (em không nhớ tên), 3k - 4k. Gửi xe xong là cứ ung dung ngồi ọp rồi.

nghe'conhamchoi
14-04-2010, 11:14
Híc hôm chủ nhật 2 đứa em tí tởn ra off mà hỏi thăm vài nhóm họ nói không phải off của phượt, lại không có phone của bác nào thế là dáo dắc nhòm rồi thôi đi về oa oa oa oa oa oa

kakathinh
15-04-2010, 10:10
CN này chắc gặp pé Minh 1 lần nữa quá, lên nghe anh em bàn tán Côn Đảo cho vui hen,

P/s : Minh nhớ để phần 2 phần quà cho Anh nhé

Hoan hô bác victor,
Em đăng ký nữa: Thanh Trúc
email: [email protected]
Đề xuất off: chọn một địa điểm để phượt ngay sau lễ 30/4&1/5 ^^ Em đang mơ về Đà Nẵng- Huế- Hội An

Em mơ làm gì, thích đi thì đi nhé, Tháng 6 này Anh có 1 chuyến nè, SG-Huế-Quảng Bình-Đà nẵng-Quảng nam. Em muốn thì cứ chém gió với anh nhé, dự tính đi 5 ngày 4 đêm, chi phí 4tr, hihi hơi nhiều hen.

Cáo phượt: Sáng nay đã có buổi ọp tương đối dzui dzẻ mặc dù ko đông lắm. Chu choa, đây là lần ọp phượt đầu tiên của em, thật là lúng túng quớ đi. Giữa một rừng người đi bệt, em biết tìm nơi đâu:shrug:, đành phải cầu cứu anh Nhân Côn Đảo thui. Anh Nhân cho số của anh lengkeng1minh, bẩu em tìm anh lengkeng đi. :D Cũng may biết mặt của anh lengkeng trên phượt rùi, thế là em cũng mò được vào hội phượt.

P/S: Em có mang quà mừ hổng thấy ai đổi nên đành cất đi, hẹn dịp khác vậy.

Hichic, sao em giống Anh thế, lang thang ko biết nhóm phượt tập trung ở đâu vì là newbie, cũng nhờ tới anh Nhân côn đảo để hỏi số anh lengkeng, cuối cùng cũng bệt được 1 tí.

minhmio
15-04-2010, 11:29
@ Anh Kakathinh: quà em vẫn để dành đây. Chủ nhật gặp lại anh chị nhé. :D
(NT) keen_vt: anh kakathinh nói vậy thì bạn nghe vậy thôi nhé. Anh í đi với bạn gái đó, chúng mình đi theo phá đám làm gì, nhờ?

keen_vt
15-04-2010, 13:16
@ Anh Kakathinh: quà em vẫn để dành đây. Chủ nhật gặp lại anh chị nhé. :D
(NT) keen_vt: anh kakathinh nói vậy thì bạn nghe vậy thôi nhé. Anh í đi với bạn gái đó, chúng mình đi theo phá đám làm gì, nhờ?

Ra là vậy! mà 4tr là cho 2 người hay 1 người vậy anh kakathinh? nếu là 2 người thì chắc em cũng đi. hehe

minhmio
19-04-2010, 14:53
Ngày 18/4 vừa rồi, nhóm đi Côn Đảo ọp ngoài bệt. Ui cha, toàn những người vui tính, có anh Nhân Côn Đảo, anh Khải winbook, vợ chồng anh khunglongcoi, anh Hưng chumbao và chị Hằng - bạn của bạn anh Hưng :D, anh Huy - sắp là newbie của phuot.com và Mr.Khiêm là 2 anh chàng ít nói nhất đám, và minhmio nè. Lát sau có người ham hố, anh Luân - xedap3banh chạy từ Tân Bình qua nữa.

Hết ọp, anh Nhân, vợ chồng anh khunglongcoi, anh Khải, anh Huy và minhmio đi chợ Dân Sinh mua khăn rằn. Hehe, lần đầu tiên đi chợ Dân Sinh, người bán nói giá ở trển không hà, anh Nhân ra tay trả giá không thua kém gì mấy chị em nhà mình đâu nhé. Cười đau cả bụng!

@ anh kakathinh: chắc 2 anh chị bận không ra được phải ko ạ? Huhu, cầm quà đi rồi lại cầm về, nặng quá đi à >o<

kakathinh
20-04-2010, 14:06
Ngày 18/4 vừa rồi, nhóm đi Côn Đảo ọp ngoài bệt. Ui cha, toàn những người vui tính, có anh Nhân Côn Đảo, anh Khải winbook, vợ chồng anh khunglongcoi, anh Hưng chumbao và chị Hằng - bạn của bạn anh Hưng :D, anh Huy - sắp là newbie của phuot.com và Mr.Khiêm là 2 anh chàng ít nói nhất đám, và minhmio nè. Lát sau có người ham hố, anh Luân - xedap3banh chạy từ Tân Bình qua nữa.

Hết ọp, anh Nhân, vợ chồng anh khunglongcoi, anh Khải, anh Huy và minhmio đi chợ Dân Sinh mua khăn rằn. Hehe, lần đầu tiên đi chợ Dân Sinh, người bán nói giá ở trển không hà, anh Nhân ra tay trả giá không thua kém gì mấy chị em nhà mình đâu nhé. Cười đau cả bụng!

@ anh kakathinh: chắc 2 anh chị bận không ra được phải ko ạ? Huhu, cầm quà đi rồi lại cầm về, nặng quá đi à >o<

bé Minh ơi, buổi đó Anh đi làm đột xuất nên ko tham gia được, nghe A.Nhân nói bé Minh đợi Anh hả, em yên tâm đi, đợt Côn Đảo về Anh sẽ lấy hết quà em giữ cho anh ha.

Ah, bữa nào rãnh em mua dùm Anh 1 cái khăn rằn màu đỏ nhé. Thank em nhiều, nick YM của anh nè : [email protected]

nghe'conhamchoi
20-04-2010, 17:07
Híc tiếc quá, chuyến đi Côn Đảo lần này do bác Nhân làm chủ thớt em không tham gia được vì mấy người bạn lúc đầu đồng ý đi sau đó lại rút lui một cách âm thầm lặng lẽ oa oa oa oa. Các bác đi về chia sẻ kinh nghiệm cho em nhé :P

malele
21-04-2010, 11:19
30/4 này có ai đi đâu không cho mình theo với, cũng đang muốn làm 1 chuyến đâu đó mà chưa biết đi đâu với lại ko có ai đi nửa!!!

minhmio
21-04-2010, 16:55
@ Anh kakathinh: Để em nói anh Nhân để lại cho anh 1 cái màu đỏ, giá hữu nghị thôi, hờ hờ. Ra CĐ, em bốc 2 nhúm cát, cho vào hũ yoghurt thủy tinh rồi buộc cái nơ xinh xinh nữa, :D thế là có quà cho anh rùi.
@ nghé: hồi sáng nay mới thấy anh Nhân nói còn nhận thêm 5 or 6 người nữa mà (ưu tiên người đăng ký sớm). Không biết giờ còn không. Trước khi đi CĐ, Mio không hề quen ai, bây giờ thì mọi người gần như là người 1 nhà rồi. Nếu số nghé hên thì đi luôn chuyến ngày mai đê.

xedap3banh_83
21-04-2010, 17:58
thiệt là đau nồng quá đi ,,, mình vậy mùh bị cho là ham hố ,,, hận hận ... tiếc dịp này khong đi cùng các bác được ,,, hy vọng bé Minh ,, di gắng chụp nhiều hình ảnh về xem cho đỡ ghiền ,,,,,,

nhutnm
22-04-2010, 09:05
Mình là người mới, cho mình làm quen nha :D.
Chương trình CĐ vui quá, nhưng mà mình có kế hoạch đi Bình Ba rồi. Chuyến sau sẽ cố gắng đi.

hanamichi
25-04-2010, 21:21
30/4 này nghỉ hơi bị dài.
Các bác có kế hoạch đi đâu ko ạ?
HAy hội phượt SG làm 1 chuyến đi Vũng Tàu đi....

anubis
26-04-2010, 14:39
Chào tất cả mọi người trong rum. Mình là newbie tình cờ biết forum này, mình mới vào nên mong mọi người giúp đỡ nhé. Mình thường xuyên đi xa bằng xe máy. hem bít có nhiều bạn cùng sở thích giống mình không nhỉ ?. Mình sống tại Đức Trọng - Lâm đồng hiện đang làm việc và học tại TP. Hcm. Mong làm quen với các bạn hihi có off iếc gì thì cho e tham gia với nghen.

galery
28-04-2010, 15:54
Mình định 30/4 này làm 1 chuyến đi Đắc Lắc mà không biết có thực hiện được không nữa.

nghe'conhamchoi
28-04-2010, 16:34
@Minhmio: đáng lẽ là bọn tớ cũng tính đu theo tour CĐ của bác Nhân mà cuối cùng bể show thế là tớ kiếm show khác đi Hồ Cốc Bà Rịa ùi, hi vọng là sẽ được tham gia cùng hội khám phá những vùng đất khác :P

Chip000
28-04-2010, 22:49
Chào mọi người! E là newbie, đang bơi trong diễn đàn thì phát hiện ra topic này, :) hi hi, e ở SG, mong được làm quen và đi phượt với mọi người nếu có cơ hội.
E tên Yến hoặc mọi người có thể gọi e là ChipO
Nick yahoo: yennguyen7588

anti_talkative
29-04-2010, 00:01
Mình là lính mới toe, hiện đang ở SG, rất ham dzui, cho mình tham gia với.
Nick yahoo: [email protected]
Hy vọng gặp mọi người ở lần offline sau

kagoil235
30-04-2010, 00:45
[email protected]
Lương Tuấn Hiệp, sinh viên, đang chờ lần offline kế tiếp :D

hienpy
01-05-2010, 10:08
mình là lính mới, nghe kể về phượt rất nhiều mà chưa có cơ hội tham gia. cho mình tham gia với, mình ở sài gòn

Quinn
02-05-2010, 10:13
hix. em bị cắt net cả tháng, giờ mới trở lại phuot thì phát hiện ra mọi người đã off mấy lần ùi.
Ui, tiếc hùi hụi, đành đợi dịp khác vậy. :(

minhmio
03-05-2010, 00:10
@ Mschantinh: nguyên văn bài thơ của mio này

Bắc thang lên hỏi ông trời
Chân có nốt ruồi có phượt được không?
Ông trời ổng bảo rằng: "Yeap,...
...chân có nốt ruồi cứ phượt vô tư!"

Từ cái chữ ký của mio mà đợt đi Côn Đảo vừa rồi phát sinh ra nhiều cái "...cứ vô tư" lắm.

tramykt86nt
04-05-2010, 14:52
Chào các phượt tử miền Nam!
Mình tên Trà My, đang làm việc ở TPHCM. Vô tình lang thang vào trang phuot.com. Đọc bài viết và hình ảnh về những chuyến đi của các anh chị và các bạn, thấy vô cùng ngưỡng mộ. Hy vọng được làm quen với tất cả mọi người, và hy vọng có dịp off với các phượt tử miền Nam.
Nhân đây, mình có 2 cái khăn rằn muốn gửi tặng 2 phượt tử nào liên hệ với mình sớm nhất (khăn trắng đen, có pha chút xíu màu đỏ), coi như món quà làm quen. Nếu ai thích thì gửi tin nhắn vào địa chỉ Y!M của mình : tramykt86nt.

cheese
12-05-2010, 20:49
Chào cả nhà,
Cháu cũng mới tham gia phượt 1 lần, bi giờ ghiền luôn :">. Cháu vào đăng ký làm member đây :-).

Buonho
12-05-2010, 22:27
Mình cũng là lính mới, gốc gác Bắc, Nam, Miền Tây đủ cả nhưng cuối cùng là đang sống và làm việc tại TP.HCM. Mình cũng mong được off cùng mọi người trong các lần sắp tới.
Nick : [email protected]

dangthaison
13-05-2010, 15:18
Cho e tham gia nữa ah : [email protected]

hg85
14-05-2010, 16:54
SG mình ko thấy OFF nhỉ
Ai ham mê bóng đá thì hãy mua tờ THỂ THAO SÀI GÒN GIẢI PHÓNG để được đổi vé đi coi QUẢ BÓNG VÀNG 2010.Lúc 19h 17-05-2010

hanamichi
20-05-2010, 21:15
ACE sg đâu hết rồi. vào ném gạch đá lên đi nào

deny
25-05-2010, 17:07
Chủ nhật này, thân mời các bạn phượt mới và cũ đến cà phê bệt Hàn Thuyên - NKKN nói chuyện tám chơi..
Mem mới hỏi, mem cũ truyền đạt ^^

Thân mời
Mình chủ trì chuyến này cho
Gúp lại thời gian là nguyên buổi sáng CN ngày 30/05/2010
Nick chat yahoo, tên và điện thoại của mình dưới chữ ký nhé các bác

kechantinh
25-05-2010, 17:09
tụ tập 8 ACE Phượt SG ơi

minhmio
25-05-2010, 17:15
Chúc anh chị em tám vui vẻ. Hôm đó mio đi từ thiện ở Tà Lài, Nam Cát Tiên rồi.

mepond
25-05-2010, 17:16
cho mình tham gia với nhé , mình là newbie luôn
[email protected]

deny
25-05-2010, 17:27
Chúc anh chị em tám vui vẻ. Hôm đó mio đi từ thiện ở Tà Lài, Nam Cát Tiên rồi.

Vào Tà Lài, nhớ ghé thăm nhà thờ Thạch Lâm nha, qua cầu treo rùi vào làng dân tộc nữa

tichuot
25-05-2010, 17:29
Sắp đến ngày Sinh Nhật của Phượt rồi, các Phượt gia Sài Gòn có cao kiến gì về địa điểm để tổ chức thì góp ý nhé. Năm ngoái thì tổ chức ở Đồng Trường - Đảo Ó.

Còn năm nay thì đang tìm kiếm chổ nào nó hoang dại, dễ bề ăn chơi, đập phá, có cái nắng, có cái gió, có tý nước để chơi các trò chơi vận động và đặc biệt là Ngon bổ rẻ và thuận tiện cho các member tham gia đầy đủ.

Ngày giờ tớ sẽ thông báo sau, bây giờ cần nhất là các bác đưa ra 5 địa điểm để chọn. Các bạn nào có năng khiếu về các trò chơi, cũng như chọc ghẹo, và làm MC thì giơ chân ra luôn hen.

Tiêu chí chọn người tham gia BTC:
- Nói to hơn cái Micro
- Bắt nạt được kẻ hay " Xoắn"
- Chưn dài....để đá mấy đứa chưn không dài :D.
- Nói túm lại là bạn nào có máu là ok hết....=))

Ban Tổ Chấy chân chọng thông báo..........

deny
25-05-2010, 18:06
Còn năm nay thì đang tìm kiếm chổ nào nó hoang dại, dễ bề ăn chơi, đập phá, có cái nắng, có cái gió, có tý nước để chơi các trò chơi vận động và đặc biệt là Ngon bổ rẻ và thuận tiện cho các member tham gia đầy đủ.
Đề cử 5 địa điểm theo yêu cầu của bác tí:
1- Khu du lịch sinh thái Bò Cạp Vàng (xã Phước Thái, huyện Nhơn Trạch)
2- Khu du lịch sinh thái thác Giang Điền (xã Giang Điền, huyện Trảng Bom)
3- Khu du lịch sinh thái, Trang trại Vườn Xoài (xã Phước Tân, huyện Long Thành)
4- Khu du lịch sinh thái Câu Lạc Bộ Xanh (xã Phước Tân, huyện Long Thành)
5- Khu du lịch sinh thái Bình Mỹ (Củ Chi - HCM)
Mấy chỗ này thì ai cũng biết rồi, cách HCM từ 25-40km thôi

aboub
25-05-2010, 20:43
Chào mọi người, em cũng là dân SG, bao lâu nay không biết biết đến topic này thật là thiếu sót.
Thấy sắp có vụ Mừng SN Phuot chắc em phải cố gắng tham gia thôi :)
Em xin có ý kiến 5 chỗ bác Deny đưa ra theo em thì chán lắm, chẳng còn gì hoang sơ (khai thác du lịch hết rồi), giá cả lại đắt nữa. Ý kiến em vậy thôi, cái chính vẫn là quyết định của đa số :D

alexandersamon
25-05-2010, 20:56
Sắp đến ngày Sinh Nhật của Phượt rồi, các Phượt gia Sài Gòn có cao kiến gì về địa điểm để tổ chức thì góp ý nhé. Năm ngoái thì tổ chức ở Đồng Trường - Đảo Ó.

Ngày giờ tớ sẽ thông báo sau, bây giờ cần nhất là các bác đưa ra 5 địa điểm để chọn. Các bạn nào có năng khiếu về các trò chơi, cũng như chọc ghẹo, và làm MC thì giơ chân ra luôn hen.

Tiêu chí chọn người tham gia BTC:
- Nói to hơn cái Micro
- Bắt nạt được kẻ hay " Xoắn"
- Chưn dài....để đá mấy đứa chưn không dài :D.
- Nói túm lại là bạn nào có máu là ok hết....=))

Ban Tổ Chấy chân chọng thông báo..........

Lập cái thớt riêng đê Tí ơi

tichuot
25-05-2010, 21:54
Lập cái thớt riêng đê Tí ơi

Hiện nay BTC vẫn đang bàn bạc về kế hoạch và sẽ sớm đưa ra topic cụ thể, do đó việc đầu tiên là chọn địa điểm cái đã, vì có địa điểm rồi mới đưa vào topic luôn. ;)

Tớ sẽ gom các ý kiến của tất cả các bạn và cùng ban quản trị bàn bạc, sau đó sẽ đưa ra quyết định cuối cùng.

hanamichi
25-05-2010, 22:24
Chà, vậy là có 2 cái hẹn
1 cái vào 30/5 nè
cái quan trọng hơn là vào Sn Phượt
em ko biết nhiều các địa điểm lắm, nhưng các bác nên đặt tiêu chí ko xa Tp quá...
À, xin 1 phiếu trong BTC, giọng to hơn mic, trong người có máu...ok?

minhmio
26-05-2010, 09:33
Anh Tí ui, đi Đảo Nhím hoặc trảng cỏ Bình Phước được không ạ? Sinh nhật phượt trúng ngay chóc mùa mưa, đi trảng cỏ tha hồ ăn chơi, đập phá; trời mưa một phát là khỏi cần tắm luôn -> sạch sẽ.
P/S: chưn em không dài có dô tổ chấy được không anh hả? :D

lengkeng1minh
27-05-2010, 07:09
Không biết có bạn nào còn nhớ đầy đủ lời của bài Hành Khúc Phượt ( hay Phượt ca). Hảy post lên cho mọi người cùng dợt nào!
Mổi khi P một mình, mình cũng hay "Gào" trên đường vắng, tiếc là mình không nhớ hết lời!!!

dangkhoaquan
27-05-2010, 09:11
Ca nhạc theo yêu cầu
https://lh6.ggpht.com/_CA6mLEZUPPA/SpVTSn0iRxI/AAAAAAAAAnM/6tpEN9oVoO0/s800/IMG_1620.JPG

chewingum
27-05-2010, 09:17
Các bạn nên đổi từ "tao" trong bài hát thành từ "ta" nghe "thanh tao" hơn.

dangkhoaquan
27-05-2010, 09:21
Bản gốc nó thế, nghe tao nó "hoang rại máu lửa" hơn.

deny
27-05-2010, 09:30
Không biết có bạn nào còn nhớ đầy đủ lời của bài Hành Khúc Phượt ( hay Phượt ca). Hảy post lên cho mọi người cùng dợt nào!
Mổi khi P một mình, mình cũng hay "Gào" trên đường vắng, tiếc là mình không nhớ hết lời!!!
Bữa nào bác dượt cho anh em mem mới tụi tui với nhỉ, mem mới tụi này chưa biêt bài hát này, đọc qua cứ như là đọc thơ ấy.. vần điệu hok biết ^^,
OK nhé bro..

lengkeng1minh
28-05-2010, 19:28
OK nhé bro..

Oke chứ! nhưng ac ac dạo này đang tu, cố kéo cày để tháng sau đi P nên không thời gian ra Bệt, bạn cứ thuộc lòng nó đi, nó dể như húp cháo ấy mà!

tichuot
28-05-2010, 19:41
Bữa nào bác dượt cho anh em mem mới tụi tui với nhỉ, mem mới tụi này chưa biêt bài hát này, đọc qua cứ như là đọc thơ ấy.. vần điệu hok biết ^^,
OK nhé bro..

Các bác cứ dợt trước đi, mà nhớ là phải hoang rại hơn thế này nhá :))

QMIdpBmPAio

hanamichi
29-05-2010, 10:40
haha, sáng sáng dạy sớm luyện giọng mới đc...
nhất định đợi đến sn Phượt để thể hiện máu lửa hơn....

deny
29-05-2010, 11:11
Xin mời các bạn sáng mai ai rãnh rang, rỗi rãi xin mời chạy xe ra khu vực công viên 30/4 + nhà thờ đức bà nhâm nhi ly cafe làm wen và tám chuyện phượt nhé.

Lưu ý: chúng ta sẽ dựng xe trên lề đường, ngồi bệt xuống đất trong công viên hoặc khu vực nhà thờ đức bà và chuẩn bị tinh thần bị ca rượt... theo đúng tinh thần phượt, bụi, vui.. chứ không phải vô quán cafe tên "BỆT" đâu nhé
Cafe mình sẽ pha sẵn, mang theo đãi các bạn ^^
Off iếc khoảng từ 7h30 tới 11h, ai rãnh khi nào chạy ra khi đó góp vui hen..
Mong là sẽ có một số bác mem lão làng gặp gỡ truyền đạt kinh nghiệm cho mem mới ^^

Thân

Salguy
29-05-2010, 12:36
...
..........

Mình biết có một chỗ tha hồ la hét, nhảy múa và hòa mình với thiên nhiên sông nước mà không sợ bị làm phiền:
Cắm trại trên đảo hoang giữa lòng hồ Trị An.
Nhân một chuyến đi bụi giữa năm 2009 với các bạn nhiếp ảnh, mình có đến hoang đảo của ca sĩ Cao Minh (không phải khu du lịch sinh thái).
Trên đảo chỉ có độc một cái nhà gỗ nhỏ. Xung quanh là cây nhỏ và bụi rậm. Một nơi hoàn toàn thiên nhiên, tách biệt với thế giới bên ngoài.
Nhà vệ sinh cũng không, nhà tắm cũng không. Buổi tối chỉ có 1 ngọn đèn trái ớt xài bình ắc quy. Nhóm mình đã có một buổi tối thật ấn tượng với cháo gà xé phay, dê nướng (mang theo), Vodka... bên đống lửa. Nghe và hát giao lưu với ca sĩ Cao Minh bằng guitar thùng.
Đảo cách Khu du lịch sinh thái Cao Minh 14km. Phương tiện ra đảo bằng ghe máy khoảng 20 phút.
Hiện nay (theo thông tin của nhóm nhiếp ảnh đi đầu tháng năm 2010) trên đảo hiện có vài cái chòi và 1 gian nhà gỗ 2 tầng còn rất sơ khai. Tối có thể ngủ võng hoặc chiếu + mùng (có sẵn)
Có nhà vệ sinh và nhà tắm.
Có máy phát điện theo yều cầu
Chi phí cho 1 người khoảng 250k – 300k:
Ghe máy chở 20 người. 1.000K/chuyến (không sure lắm).
Dịch vụ đảo: 35k/người.
Gà nướng, cháo gà tại đảo: 300k/con
Máy phát điện: 100k/giờ
Buổi trưa từ đảo về, có thể ghé khu du lịch sinh thái để nghỉ ngơi & ăn trưa.
Ăn uống trong khu du lịch sinh thái: 40k/người/bữa

Các bạn có thể liên lạc với khu du lịch để biết thêm chi tiết và đặt chỗ:
Khu du lịch sinh thái Cao Minh
547 tổ 2, ấp 2, Vĩnh Tân, Vĩnh Cửu, Đồng Nai
0612666179
DĐ: Nhân: 0985314971

Mình là phượt SG, hy vọng sẽ có dịp ra bệt chào các bạn.

lengkeng1minh
29-05-2010, 17:44
Xin mời các bạn sáng mai ai rãnh rang, rỗi rãi xin mời chạy xe ra khu vực công viên 30/4 + nhà thờ đức bà nhâm nhi ly cafe làm wen và tám chuyện phượt nhé.

Lưu ý:
Thân

Hấp dẫn quá! Cám ơn trước nhe, mình không ra được nên nhờ Nambyus uống dùm nhe.

minhmio
02-06-2010, 17:02
@deny: anh ơi, cho mấy xu hình độc ọp 30.05 đê

vntuyen
02-06-2010, 17:13
Các bạn nên đổi từ "tao" trong bài hát thành từ "ta" nghe "thanh tao" hơn.

Quá đúng

Bản gốc nó thế, nghe tao nó "hoang rại máu lửa" hơn.

Tiếp thu đi ĐKQ, để anh em dễ hát chung. Hát "tao" thì mình chú hát, anh không vỗ tay đâu nhé.

dangkhoaquan
02-06-2010, 17:17
Dạ vâng anh ơi cái nguyên bản nó thế thôi, anh em muốn hát thế nào cũng được, mà sắp tới em định xin anh tài trợ sn đó anh ơi, hy vọng năm nay được anh tài trợ gấp nhiều lần năm ngoái.

Summer_Flower44
03-06-2010, 09:54

Lưu ý: chúng ta sẽ dựng xe trên lề đường, ngồi bệt xuống đất trong công viên hoặc khu vực nhà thờ đức bà và chuẩn bị tinh thần bị ca rượt... theo đúng tinh thần phượt, bụi, vui.. chứ không phải vô quán cafe tên "BỆT" đâu nhé
Off iếc khoảng từ 7h30 tới 11h, ai rãnh khi nào chạy ra khi đó góp vui hen..
Mong là sẽ có một số bác mem lão làng gặp gỡ truyền đạt kinh nghiệm cho mem mới ^^

Thân

<<XUYÊN VIỆT 10/10/10, 100 ngày, 1000fr, 10.000km.. >>
Nhuận Thành | 0972.062.063 | 0907.030.010 | aijzen

Sorry cho mình spam cái! Ấn tượng với chữ ký của bạn, cho mình bắt tay làm quen nhé!

deny
04-06-2010, 12:32
@deny: anh ơi, cho mấy xu hình độc ọp 30.05 đê

Vì hôm 30/5 chỉ có bấy nhiêu bạn thôi nên mình xin giới thiệu 6 ma mới toanh lần đầu đặt chân vô phượt và chân kia bước ra uống cafe

1- Small Tiger (áo đỏ) và mèo mun (áo đen)
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/phuot%20300510/IMG_1.jpg

2- Buonho + _deny_
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/phuot%20300510/IMG_3.jpg

3- Từ trái qua Gấu (áo sọc xanh) + Sư Tử (áo trắng) + Cọp (áo đỏ)
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/phuot%20300510/IMG_5.jpg

Tóm lại là bữa đó có mình tui với 1 cái sở thú: Gấu, Sư tử, Cọp, Bướm và Mèo.. hjx hjx

deny
04-06-2010, 12:36
..Ấn tượng với chữ ký của bạn, cho mình bắt tay làm quen nhé!
Mình cũng bắt tay làm quen với bạn..
Còn hơn 4 tháng nữa mình mới đi XV nên còn nhiều dịp đi off nhỏ, phượt nhỏ và gặp gỡ các bạn để làm quen và học hỏi lắm..
Hẹn gặp bạn ở những lần off sau và những chuyến phượt sắp tới nhé
Thân,

bé gấu
04-06-2010, 13:57
[
Tóm lại là bữa đó có mình tui với 1 cái sở thú: Gấu, Sư tử, Cọp, Bướm và Mèo.. hjx hjx[/QUOTE]

=)) =)) =)) cũng ko tệ lắm nhỉ

minhmio
04-06-2010, 14:58
Đấy, em đã bẩu anh deny mà chẳng deny cái gì cơ mà. Hehe, anh sướng nhá.

xedap3banh_83
08-06-2010, 10:30
heheheh lo tám không àh ,,, đang chờ kế hoạch Phú quốc với Nam cát tiên của em đây nè ,, giò ngứa lắm rồi áh kakka

Chip000
08-06-2010, 12:57
Khi đi Phú Quốc cho e đăng ký đi với. :)

kuden
08-06-2010, 13:59
khi nào off cafe bệt mọi người ơi. :)

deny
08-06-2010, 15:29
khi nào off cafe bệt mọi người ơi. :)

tuần nào cũng có ^^,

Ha Zin
10-06-2010, 10:28
bạn nào đi Côn Đảo chưa cho mình xin ít kinh nghiệm với. Đi bằng tàu có phê lắm không nhỉ? Hoặc có đoàn nào đi Côn Đảo cho tớ ké cẩm với nhé :D

Cũng chờ tin Nam Cát Tiên :D

deny
10-06-2010, 11:01
bạn nào đi Côn Đảo chưa cho mình xin ít kinh nghiệm với. Đi bằng tàu có phê lắm không nhỉ? Hoặc có đoàn nào đi Côn Đảo cho tớ ké cẩm với nhé :D

Theo mình thì bạn gõ chữ "Côn Đảo" vào cái ô tìm trên cùng rùi nhấn nút "Hỏi Phượt"
Nó sẽ ra một đống kết quả, đại loại như thế này:

Thông tin du lịch Côn Đảo (https://www.phuot.vn/threads/947) - https://www.phuot.vn/threads/947

Tour bụi ở Côn Đảo (tổ chức thường xuyên) (https://www.phuot.vn/threads/4134) - https://www.phuot.vn/threads/4134

Côn Đảo - Toàn tập (https://www.phuot.vn/threads/5942) - https://www.phuot.vn/threads/5942

Cái nhìn về Côn Đảo (https://www.phuot.vn/threads/3077) - https://www.phuot.vn/threads/3077

Chúc bạn có thông tin bổ ích
Còn ở đậy, các bạn có thể rủ rê, tụ tập cà phê hay họp mặt, ọp ẹc.. gì đó ở SG
Không nhất thiết phải ra ca phê bệt đâu, nếu có một chỗ rộng rãi, ngồi chơi nói chuyện, uống nước thoải mái là ok rồi
:D

lengkeng1minh
14-06-2010, 06:28
Mổi khi mình vào Diển Đàn, mục quan tâm là Bạn đồng hành; nhưng khu vực phía nam rất ít có các chuyến đi. Do đó khi có 1 topic rủ rê thì lượng tham gia rất đông đảo( chủ yếu là các bạn mới gia nhập).Mình không hiểu lảnh đạo diển đàn có suy nghĩ gì không? Nhưng riêng mình thì lại thấy buồn! Những bạn tham gia lâu năm thì có khuynh hướng cho mình là pro và không thích newbie đi chung với mình. Các nhóm 442, ĐTM chỉ đi với nhau dù luôn rộng cửa vào ....8, nhưng thực sự các chuyến đi thì không chia sẻ cho các bạn mới tham gia. Chẳng lẻ các bạn mới này khi chưa vào P họ chưa đi đâu ngoài nhà và cơ quan sao? Đánh giá người ta thấp quá! Vô hình chung tạo ra "tiền lệ" đi chung với nhau vài chuyến sẻ tạo nên những nhóm nhỏ vài thành viên và những bạn này lại chỉ đi với nhau. Phượt SG có nhiều " Sứ Quân" và sự hơn thua đang bắt đầu manh nha.
Các Mod hãy chặn đứng tình trạng này. Nhưng khó nhỉ? ( Phát triển các thành viên P lên Mod cũng xuất phát từ các nhóm này), vậy thì sân chơi cho tập thể không phát triển được và ......!!!!!!!???

BM
14-06-2010, 08:10
Cảm ơn anh Lengkeng1minh đã thẳng thắn nói lên suy nghĩ của mình. Một thực tế đáng mừng là một số nhân tố tích cực như Minhmio, Alexandersamon đã nổi lên như những trưởng nhóm, đầu tàu cho những chuyến đi gần đây. Bản thân anh cũng đang tham gia tích cực các chuyến đi này và mong anh tiếp tục chia xẻ đồng hành cùng các bạn. Bản thân mình luôn ủng hộ quan điểm mở của các sinh hoạt, chuyến đi trên Diễn Đàn, chỉ xin giữ lại một góc nhỏ làm nơi ...8! nhưng bản thân 442 luôn là một nhóm mở, thời gian và thực tế đã chứng minh điều đó, mỗi chuyến đi bên cạnh các thành viên cũ luôn luôn có thành viên mới (bản thân anh cũng từng giới thiệu vài thành viên mới trong những chuyến đi rồi). Do tính chất cung đường 442 chọn, chỉ yêu cầu các bạn mới tham gia một vài điều kiện liên quan đến thể lực, ý chí cũng như tinh thần đồng đội cao...

Để sân chơi này thêm phần sinh động, cũng mong anh Lenkeng1minh đứng ra gánh vác trách nhiệm, tổ chức các chuyến đi. Thay mặt phượt tử gần xa cảm ơn và mong chờ lịch trình của anh.

Zaniu139
14-06-2010, 17:56
tuần nào cũng có ^^,

Vậy cuối tuần này có ko??? mà mọi người họp là họp thứ 7 hay chủ nhật vậy??

CVN
14-06-2010, 19:30
Cảm ơn ý kiến của bác lengkeng1minh!

Với vai trò Admin diễn đàn, tôi luôn muốn "lãnh đạo" các "nhóm phượt" trong Nam ngoài Bắc tham gia vào Ban ĐH để cùng chung sức phát triển các hoạt động offline của diễn đàn. Nhưng phải thừa nhận là cho đến nay, ít bác muốn tham gia công tác điều hành - việc vác tù và hàng Tổng, lành ít dữ nhiều, này! Thực tế thì tôi đã từng trực tiếp nói chuyện và mời nhiều trưởng nhóm tham gia BDH nhưng kết quả chưa được như mong muốn!

Nhân đây, tôi một lần nữa mong các nhóm phượt bàn bạc trong nội bộ và cử người tham gia BDH để chúng ta có thể cùng nhau phát triển các hoạt động online và offline được phong phú, sôi nổi hơn!

hoahuetim
17-06-2010, 23:39
hihi
các anh chị ới ời ơi
chủ nhật này có off hok zạ
off để cho em học hỏi kinh nghiệm của các kỳ cựu gia chứ.

phulam1965
18-06-2010, 14:29
thêm một người là thêm một niềm vui các bác ạ

JoeWang85
22-06-2010, 17:02
Em cũng mới tham gia vào Phượt
CN nào cũng ngồi bệt 1 mình hoặc cùng bạn bè
bác nào có hứng thì ra 8 chơi
em dân HN mới vào đây sinh sống ^^

YM: [email protected]
cell phone: liên hệ để bít sau

PS: em boy nhá (nhìn nick YM nhiều người tưởng gái _ _!)

davidpham
24-06-2010, 00:25
Mổi khi mình vào Diển Đàn, mục quan tâm là Bạn đồng hành; nhưng khu vực phía nam rất ít có các chuyến đi. Do đó khi có 1 topic rủ rê thì lượng tham gia rất đông đảo( chủ yếu là các bạn mới gia nhập).Mình không hiểu lảnh đạo diển đàn có suy nghĩ gì không? Nhưng riêng mình thì lại thấy buồn! Những bạn tham gia lâu năm thì có khuynh hướng cho mình là pro và không thích newbie đi chung với mình. Các nhóm 442, ĐTM chỉ đi với nhau dù luôn rộng cửa vào ....8, nhưng thực sự các chuyến đi thì không chia sẻ cho các bạn mới tham gia. Chẳng lẻ các bạn mới này khi chưa vào P họ chưa đi đâu ngoài nhà và cơ quan sao? Đánh giá người ta thấp quá! Vô hình chung tạo ra "tiền lệ" đi chung với nhau vài chuyến sẻ tạo nên những nhóm nhỏ vài thành viên và những bạn này lại chỉ đi với nhau. Phượt SG có nhiều " Sứ Quân" và sự hơn thua đang bắt đầu manh nha.
Các Mod hãy chặn đứng tình trạng này. Nhưng khó nhỉ? ( Phát triển các thành viên P lên Mod cũng xuất phát từ các nhóm này), vậy thì sân chơi cho tập thể không phát triển được và ......!!!!!!!???

Bác lengkeng nói chí phải

tommybsdinh
26-06-2010, 21:24
Chào các bác!
HI BÁC VICTOR.
bác Victor rủ mấy anh em SG offline mà không thấy bác chọn địa điểm làm sao các phuot tử như chúng em biết được, vậy hôm nào bác chọn ngày đi rồi dân SG ra gặp mặt nhau trao đổi thông tin và nếu có dịp a em chúng mình cùng phượt, bác thấy có được không.
thân
Tommy

Cao.Mr
27-06-2010, 00:02
HI BÁC VICTOR.
bác Victor rủ mấy anh em SG offline mà không thấy bác chọn địa điểm làm sao các phuot tử như chúng em biết được, vậy hôm nào bác chọn ngày đi rồi dân SG ra gặp mặt nhau trao đổi thông tin và nếu có dịp a em chúng mình cùng phượt, bác thấy có được không.
thân
Tommy

em ủng hộ ý kiến của bác, nhưng các bác ơi, em vừa ngoài Bắc vào đây sinh sống và làm việc, em cũng máu phượt lắm, nhưng chưa tìm ra đội, mới vào nên chưa hiểu mô tê chi hết, mong các bác chỉ giáo! Đa tạ
YH : red_rock_331
call : 0983102811
có vụ gì mong các bác ới em 1 tiếng với nhé!

deny
27-06-2010, 06:36
Tối nay, lúc 7h sẽ có một buổi off xơi trái cây tại cà phê bệt, góc đường NKKN - Hàn Thuyên, các bác nhà phượt quá rành rồi nhỉ, các bác nào rãnh rang thì tới góp vui nhé
Bác nào mới có thể liên hệ hay gọi điện thoại cho mình. SĐT dưới chữ ký.
Thân.

(ghi chú nhỏ: buổi off chia sẽ hình ảnh của chuyến đi Hắc Dịch vừa rồi, nhưng thân mời tất cả bà con nhà phượt, không phân biệt đâu ạh)

chiphoi
28-06-2010, 18:14
em đề xuất hum nào cúi tuần làm 1 ngày phượt hết SG đi, cho các bác miền Bắc mới vô tìm hiểu thêm SG lun. Em hay phượt 1 mình, bây h muốn có đồng bọn đi cho vui, mang tiếng ở SG chục năm rùi, vẫn còn lọ mọ ko bít nhìu nơi lắm..hihi.. sẵn dịp đi mần quen với nhau lun, bác nào như Mr Cao mún có đội thì có thể tìm đội để " nhập bọn" rùi
Có ai ủng hộ ko hè?

sututocxu1984
28-06-2010, 20:21
em đề xuất hum nào cúi tuần làm 1 ngày phượt hết SG đi, cho các bác miền Bắc mới vô tìm hiểu thêm SG lun. Em hay phượt 1 mình, bây h muốn có đồng bọn đi cho vui, mang tiếng ở SG chục năm rùi, vẫn còn lọ mọ ko bít nhìu nơi lắm..hihi.. sẵn dịp đi mần quen với nhau lun, bác nào như Mr Cao mún có đội thì có thể tìm đội để " nhập bọn" rùi
Có ai ủng hộ ko hè?

C o o o ó sutu ủng hộ 2 tay 2 chân luôn, sutu cũng ấm ức lắm, ở đây cũng hơn gần 3 năm rồi, mà thiệt tình là chẳng đi đâu cả, nên bác chiphoi có ý định thì cho sutu đăng kí với nhé. Thanks nhiều nhiều ạ!

olala_beyeu
29-06-2010, 00:25
hehe ý tưởng tour vòng quanh SG cũng hay đó, được thì em cũng muốn đăng kí 1 vé

trungcao
01-07-2010, 15:39
hehe ý tưởng tour vòng quanh SG cũng hay đó, được thì em cũng muốn đăng kí 1 vé

Đi đâu cũng gặp...Lo quay về Hồi ức Cam mà bấm nút Cảm ơn cho anh đi...Nhanh nhanh cái!!!...Hí hí...

Còn vụ đi SG chắc cũng hok có khả thi lắm...nếu có bắn phá gì...chụp chẹt...mẫu mẹt thì hú anh...hía hía...!!!

deny
01-07-2010, 16:00
Các bác ạh.
Hình như các bác quá đề cao hay coi trọng một cái gì đó rồi..
Các bác cứ bình tĩnh nhìn lại đi đã.
Nhiều khi vì nhiều lý do, thời gian, tiền bạc, ý thích, và các tác động ngoại cảnh khác.. nó ảnh hưởng tới quyết định của các bác lắm lắm..
Đừng vội..
Nói đâu xa xôi, nhiều khi ở chính cafe bệt thôi cũng có người này người kia, lúc người này đứng lên thì có người khác ngồi xuống..
Không chỉ dân phượt tụi mình ngồi đó, bất kể ai cũng ra đó ngồi, kêu chút gì đó nhâm nhi, nhìn dòng xe cộ, tám với bạn bè.. thế là cũng là một nét đặc trưng của đất Sài Thành rồi đó.
Đâu chỉ phải là Phươter mới ra đó ngồi?
Hay là chưa quen ai không dám đi ra đó?..
Đó chỉ là một cái công viên, và một số (trong đó có mình) dân phượt (tự cho là thế) thích ra đó ngồi hơn là bó gối trong Nét Việt hay Diamond Plaza. Thế thôi.
Ngoài đó, có hàng trăm người đi bộ tập thể dục, có hàng ngàn sinh viên ngôi chơi, có hàng chục nhóm trò chuyện, họp mặt..
Phượter cũng là một trong số đó
Vậy thì, các bạn mới, viêc gì các bạn phải chần chừ? tự các bạn cũng có thể đứng ra rủ rê vậy, nếu không có ai, các bạn cũng tự ra đó ngồi chơi được chứ có gì đâu.. thay vì ghi số Đt lên và ngồi chờ người rủ, sẽ không có ai gọi hay nhắn tin rủ rê đâu..
Hãy tự mình làm điều đó.

deny
02-07-2010, 16:26
Chào bà con..
Tình hình là bà con mình chân có gắn bánh xe hay sao ấy, tinh thần và đi phượt thuộc hàng "kinh" và "khủng" không hà..
Tự nhiên mới đầu tháng 07, mà có luôn một cái list cho phượter phượt hàng tuần rồi.
Đây là em kể sơ sơ trong khu vực HCM nhé

Bắt đầu từ chuyến đi Thác Mai - Thác Ba Giọt, CLC.. của Samon
Tiếp đến là cuôc chơi từ chị 2 nhí Vivi nhà ta
Chiến Dịch Đen của Trung Tá Sư Tử
Cuối cùng là nhà Trời ơi.. của minh mio..

Mỗi một "lò" đều có những nhân tố quyết định, sau đó các "lò" này lần lượt cho ra đời những phượter "không biết mệt mỏi" với những chuyến đi "đều đăn" hàng tuần
Từ Vũng Tàu, cũng có một "lò luyện" hàng khủ với các "chân đi" cũng hàng khủng luôn
Dẫn đầu là Đại Tá Lữ Dù Hi-speed, tiếp đến là Lethangmu, chuyên gia phượt và Dara - có mặt trên từng cây số

Và vì số lượng lẫn chất lương tăng đến chóng mặt như thế nên chương trình cũng tăng đến "mặt chóng" luôn
Mình nhìn lại cái lịch mà mới có 1 tháng qua mình đi, cũng đủ chóng mặt
Cần Thơ 05-06/06
Vũng Tàu 12/06
Hắc Dịch: 19-20/06
Cháo gà ĐTM: 27/06
Nhà Trời ơi: 28/06

Thế rồi, lịch của tháng tiếp theo là đây..
Vũng Tàu: 04/07
L.Hải - L.An - H.Tràm 10-11/07 (dự tính PA.1)
Nam Cát Tiên 17-18/07
L.Hải - L.An - H.Tràm 17-18/07 (dự tính PA.2)
Bình Ba - Nha Trang 23-26/07
Tour Xuyên Sài Gòn 31/07

Và đây nữa, tháng 8, tháng 9..
Long Khánh
Mỹ Tho
Long An
Bến Tre
Cần Thơ
Tây Ninh
Cần Giờ

Cuối cùng đỉnh cao là ngày 10/10...

Trời ơi, có ai giúp tôi với...

minhmio
02-07-2010, 16:32
Anh deny lại tiếp tục bài ca không deny bất kỳ thứ gì rồi

Buonho
02-07-2010, 23:17
Mio ui, ông bà ta xưa có câu "Ghét của nào trời trao của đó", chắc vì thía nên lấy tên "deny" để không "deny" bất cứ thứ gì hỉ anh deny ;)
@ Deny : anh bảo em "có mặt trên từng cây số", em bảo lại anh rằng " kín lịch đến từng phút giây" :LL

Summer_Flower44
03-07-2010, 11:15
Mio ui, ông bà ta xưa có câu "Ghét của nào trời trao của đó", chắc vì thía nên lấy tên "deny" để không "deny" bất cứ thứ gì hỉ anh deny ;)
@ Deny : anh bảo em "có mặt trên từng cây số", em bảo lại anh rằng " kín lịch đến từng phút giây" :LL

Sao mà thấy "anh Deny" & "em Buonho" người tung kẻ hứng thế này???? Hehe....

deny
03-07-2010, 11:57
Chủ nhật 04/07. Bà con nào rãnh ra bệt (chỗ cũ) giao lưu nhé ^^,

@kuden: đi tiền trạm tốt đẹp nhé, tính đi tiền trạm với ông luôn mà không sắp xếp đc thời gian rồi
@Chị Summer 44: không biết chị có đi off được không nhỉ ^^,
@all: Mời tất cả các bạn mới có "can đảm" ra giao lưu

Thời gian:
- Tối CN 04/07 19h Tại góc ngã 3 Hàn Thuyên - NKKN

(các bác có thể gửi xe bên nhà văn hóa thanh niên và đi bộ sang (hơi xa) còn không thì gửi xe ngay trước mặt (chi cục thuế gì đó) hoặc là không gửi xe để luyện cảm giác "mạnh" - option)

Summer_Flower44
04-07-2010, 10:03
Chủ nhật 04/07. Bà con nào rãnh ra bệt (chỗ cũ) giao lưu nhé ^^,

@kuden: đi tiền trạm tốt đẹp nhé, tính đi tiền trạm với ông luôn mà không sắp xếp đc thời gian rồi
@Chị Summer 44: không biết chị có đi off được không nhỉ ^^,
@all: Mời tất cả các bạn mới có "can đảm" ra giao lưu

Thời gian:
- Tối CN 04/07 19h Tại góc ngã 3 Hàn Thuyên - NKKN

(các bác có thể gửi xe bên nhà văn hóa thanh niên và đi bộ sang (hơi xa) còn không thì gửi xe ngay trước mặt (chi cục thuế gì đó) hoặc là không gửi xe để luyện cảm giác "mạnh" - option)

Tối nay chị kẹt 1 show thôi nôi. Nếu tan sớm chị sẽ tranh thủ ghé qua nha! (Ăn bánh pía Sóc Trăng & chôm chôm nữa chú!

minhmio
14-07-2010, 16:06
Hot news!

Sáng thứ 7 tuần này, 17.7.2010, Phượt.com có đại hội anh hào tại Bệt Hàn Thuyên. Đại hội có sự góp mặt của bác CVN đến từ Hà Nội và các bô lão, nhi đồng đến từ Sì Gòn. Thời gian chính thức diễn ra đại hội từ 10 giờ sáng. Bên lề đại hội là tiết mục đóng tiền mua áo phượt. Kính mời các hảo hữu xuất đầu lộ diện tại Bệt hôm đó. Kính các bác!

deny
14-07-2010, 16:20
Sáng thứ 7 - Anh đã đi NCT, minhmio ác ghê ^^,

minhmio
16-07-2010, 09:57
Mai tới ngày Đại hội anh hào rồi. Mio rất chi là phấn khích!

tichuot
16-07-2010, 11:08
Tình hình rất là tình hình là CVN phải cuốn gối về HN theo chuyến bay 13h ngày mai điều đó có nghĩa là anh ta phải có mặt ở Sân bay lúc 12h.

Vì vậy nếu theo lịch off là 10h thì các bạn có thể đến sớm khoảng 9h nhé.

Nếu bạn nào tham gia off Sinh Nhật Phượt mà không chuyển khoản được thì có thể mang theo tiền mặt để đóng luôn.

Nhờ bạn Cua xinh tươi hoặc Manager Khoai MinhMio thu hộ nhé. :)

minhmio
16-07-2010, 17:09
Tin mới nhận của bác CVN (nãy giờ em bận bịu quớ, chưa thông báo được, ^^): Do tình hình mưa bão diễn biến phức tạp, bác CVN phải về HN sớm hơn dự kiến, chiều nay bay rồi. Chúc bác thượng lộ bình an, về HN không phải chịu cảnh ngập lụt :D. Hẹn bác lần sau nhé!

@anh Tí: đồng ý với anh Tí, hehee ^_^

deny
16-07-2010, 17:29
Cả nhà ngày mai off vui vẻ và show hình đầy đủ nghe minhmio

Mình đi NCT đây, mưa vầy thì vào NCT càng "đã".. khửa khữa..

minhmio
17-07-2010, 14:17
Màn 1: Sáng nay, công viên 30.4, góc Hàn Thuyên, Đại hội anh hào mini của nhà Phượt. Bên cạnh việc đóng tiền áo phượt, các anh chị em đã có những giây phút thảo luận sôi nổi về SÚNG và KHOAI và các chuyện khác.

https://i480.photobucket.com/albums/rr163/minhnguyen3011/***%2017%20July/SANY0046.jpg
Chị Cua: Mio ơi, khoai như thế nào? Có to không? Dài hay ngắn?

Màn 2: Bác BM ra bệt bằng em Chevrolet khiến ai ai cũng phải ngoái nhìn.

https://i480.photobucket.com/albums/rr163/minhnguyen3011/***%2017%20July/SANY0041.jpg
Chevrolet gấp mở được nhá. Đây là xe sau khi đã hạ yên cho size của em.

Màn 3: Thử lửa với em xe

Em xe này rất hợp với dáng em Mio sau khi đã hạ kịch hết cỡ cái yên xe. Mio hứng chí làm một vòng Lê Duẩn - Nhà thờ Đức Bà - Diamon - NVH Thanh Niên - Alexandre de rode - NKKN - Hàn Thuyên - công viên. (c) Woa, bà con nhìn quá trời luôn. 50$ một lần thuê để chụp hình cứi đi cô dâu - chú rể ơi.

Đến lượt anh Thehung thử xe khi ở size của Mio. Sỉ nhục em nhé anh Hùng.

https://i480.photobucket.com/albums/rr163/minhnguyen3011/***%2017%20July/SANY0042.jpg
Này thì đầu gối chạm tay lái nhá

https://i480.photobucket.com/albums/rr163/minhnguyen3011/***%2017%20July/SANY0043.jpg
https://i480.photobucket.com/albums/rr163/minhnguyen3011/***%2017%20July/SANY0044.jpg
Ui, thương em ấy quá cơ.

Cuối cùng là màn diễn tập bo cua giống mấy anh đua xe F1 của anh Thehung. Cũng nghiêng xe, cũng đầu gối chạm sát đất như ai nhờ.

https://i480.photobucket.com/albums/rr163/minhnguyen3011/***%2017%20July/SANY0045.jpg
Làm mất vòng đi anh ơi, bis bis....

ZoneFM
17-07-2010, 21:27
Màn 2: Bác BM ra bệt bằng em Chevrolet khiến ai ai cũng phải ngoái nhìn.

https://i480.photobucket.com/albums/rr163/minhnguyen3011/***%2017%20July/SANY0041.jpg
Chevrolet gấp mở được nhá. Đây là xe sau khi đã hạ yên cho size của em.

Hi pác BM! Xe đẹp wá, hàng Che thiệt hả pác?. Mua ở đâu & bn $ vậy? pedal e nó có gập đc k & có bánh đường kính lớn hơn k pác? Tại wan tâm nên hỏi hơi bị nhìu hehe.Thks

nhocdenthui
18-07-2010, 00:24
Các bác SG có ai mua áo không? =))

namnguyen
18-07-2010, 00:34
Lần đầu tiên cà phê với nhà mình, vui quá.
Để tráng phim xong úp ảnh Cua nhà mình đi xe đạp nhá.

Doremonkey
18-07-2010, 16:18
@ All : Cha cha, dạo này bà con cũng đông vui quá nhỉ, Nhớ ngày nào cũng lơ ngơ làm quen thế này. Sau đó là các chuyến đi.....vui vui. Lâu rồi cũng chưa tham gia nhóm phượt nào. Hy vọng bạn chủ xị có chuyến mới để tham gia giao lưu cùng bà con.
@ Tứng : Ra off hồi nào hay vậy.

sanbym
24-07-2010, 20:35
ôi! em tham gia với anh chị ơi!!!!
Em là thành viên mới, mong được một ngày nào đó tụ tập cafe học hỏi kinh nghiệm của anh chị !!!

nou_1119
01-08-2010, 11:35
Alo alo,mình cũng là dân Sg nè!Có ai cho mình giao lưu với không!
Mới vào nhà còn lạ nước lạ cái.....mong ace chiếu cố cho nè !

minhmio
03-08-2010, 14:30
Thông báo: Chủ nhật tuần này, 8/8/10, BTC Sinh nhật phượt 4 tuổi thân mời các anh chị em ra bệt ngồi 8 chuyện chơi, và cũng mong nhận được góp ý của các bác. Nhân tiện, bác nào chưa đóng xiền thì có thể đóng luôn ạ.

Hôm đó em Minhmio là người đại diện Bờ Tờ Cờ ghi nhận ý kiến của bà con cô bác ạ. Mong được gặp các bác tại bệt. :D

chiphoi
03-08-2010, 22:44
@ Minhmio: Mấy giờ bệt hả bác ơi? Sáng CN này em rảnh, Cho em cái vị trí or cái điện thoại cầm chân của bác nào đóa, để em ra còn bít đường tìm. Vô lộn chuồng là chít àh...hihi. Thanks bác nhé.

minhmio
03-08-2010, 22:54
Mio có mặt tại bệt từ 8.30AM chủ nhật 8/8/2010 nhé bà con ơi. Số cầm chân của Mio đây 0169 494 8689.

chinhlahan
04-08-2010, 17:18
erasingggggggg.

president
05-08-2010, 19:48
Mình rất thix phượt, mà ngặt cái đi làm trái giờ hành chính (đêm), off hằng tuần thứ 6 chứ cũng ko dc 2 ngày t7 và cn, nên ko biết bao giờ mới phượt chung được với mọi người trên đây. :((

minhmio
06-08-2010, 09:39
Hé lô bác president, hiện tại chưa được phượt chung thì sáng chủ nhật bác cứ ra bệt "Phượt mồm" chung với anh em cũng được ạ. Queo căm bác, :D

minhmio
06-08-2010, 21:09
Chủ nhật 8/8 anh chị em phượt Sài Gòn làm buổi tám tập thể nhở. Từ 8.30AM các bác nhé. Em chờ các bác. :D

deny
17-08-2010, 00:58
Phượt SG đâu rồi...

7h pm ngày hôm nay, thứ ba, 17/08/2010 nhà PKM off hoành tráng, có bác nào gp1 vui làm quen và gia nhập KM không..

Xin mời cứ ra Bệt nhé

Bé Hà
19-08-2010, 08:57
Mình cũng ở SG nè! Hôm nào off cho biết nha - để ra diện kiến ace

cucaimuoi
19-08-2010, 19:55
Hi, mọi người, gần đến trung thu rùi, phượt nhà ta có thế hoạch gì cho trung thu này không? Em có ý kiến, phượt nhà mình gom góp ủng hộ để tặng quà trung thu cho mấy em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn được đón trung thu nha

kimtuyen
21-08-2010, 23:03
anh chị nào dể thương thì khi nào off gọi zum T , cho T bít nha, thanks nhìu nhìu lam...0933739341 Tuyen.

Bluebell
21-08-2010, 23:06
còn có em đây nữa nè. Chào cả nhà, cho em tham gia với nhé.

kimtuyen
21-08-2010, 23:08
bạn nè! bạn cũng mới gia nhập ah? bạn ở quận mấy và là boy hay girl zay?

minhmio
28-08-2010, 00:58
Chủ nhật tuần này có ọp ở bệt share hình sinh nhật phượt nha bà con. Hình như vẫn từ 8.30AM thì phải.

Chúc cuối tuần vui vẻ.

mr.danghuynh
30-08-2010, 11:39
chắc phải mở 1 cái quán cafe giá bình dân như chất 1 tí cho nhà phượt miền nam có chổ giam chân ... chứ ngồi bệt thấy toàn luyện cảm giác mạnh =))

vinhtoan_2000
30-08-2010, 11:45
cho Anh tham gia với nhé

mr.danghuynh
30-08-2010, 12:04
đang có ý định mở quán cafe - ai tham gia pm mr.dangthoihuynh

quangngai
02-09-2010, 01:36
Cho mình tham gia với .

Anh , chị nào lên plan phượt nào nào nòa nào (c)

leehaz
03-09-2010, 12:41
Vậy buổi off sắp tới là ngày nào để mình còn tham gia nữa. Hehe

ckparrot
07-09-2010, 16:04
cũng tham gia luôn...................new mem :)

Mark Nino
11-09-2010, 10:49
em nữa hĩ hĩ ..............new new new mem

thanhthao020981
11-09-2010, 11:24
cho minh tham gia voi, minh chua biet cai nay lan nao?
Ai biet giup minh voi nha dt minh la 0909090281 minh la Thao

thanhthao020981
11-09-2010, 12:07
cho minh tham gia voi

thanhthao020981
11-09-2010, 12:09
cho so lien he di ban

catsamac
14-09-2010, 10:06
Mình ởi SG mà chưa bao giờ cafe với các bác, hy vọng có dip nào đó được gặp mọi người.

doan_vip
18-09-2010, 16:39
Mình ở bên phượt Đà Nẵng, tháng sau mình bụi bặm Sài Gòn - Miền Tây. Chắc cần nhiều sự giúp đỡ, với lại mong gặp các bạn phượt SG giao lưu, nhậu nhẹt. hì hì

Superlong
21-09-2010, 08:07
Đoàn : vào đi rùi mình tính tiếp :))

doan_vip
21-09-2010, 10:24
Đoàn : vào đi rùi mình tính tiếp :))

Yahoo của bác là gì ý nhờ. Yahoo mình là :[email protected]. Add nick đi nhá

Superlong
21-09-2010, 14:02
Y!M tôi là : mr.dangthoihuynh bác ạ :D

huonggiangf1
21-09-2010, 16:18
Em xin nhờ topic của các bác 1 chút được ko ạ?

Như đã nói chuyện với anh Deny, em là Gà F1 của Đàn Gà, khoảng 8-9/10 sắp tới đây em sẽ có dịp quay lại Sài Gòn sau hơn 1 tuần lang thang một mình bên đất khách nên em rất muốn nhân dịp này được thay mặt Đàn Gà gặp gỡ và giao lưu với nhà PKM cùng các anh chị em Phượt SG. Mong các anh chị thu xếp giúp em 1 buổi off để diện kiến cả nhà được ko ạ?

Nhân tiện, em cũng muốn hỏi xem nhà mình có ai muốn đi Sing dịp đó ko thì em đang muốn bán 2 cặp vé khứ hồi SGN - SIN - SGN của Jetstar, đi sáng 8/10 về tối 10/10 với giá 60$ cho cả 2 người ạ. Chỉ có điều ai mua thì chịu giúp em cái phí đổi tên mà em cũng chưa nắm được cụ thể là bao nhiêu ạ.

Em xin chào và xin hẹn sớm gặp các bác.

PS: Em xin tự giới thiệu luôn em sinh năm 85 cho dễ xưng hô ạ :">

deny
21-09-2010, 16:35
Chủ Nhật 03/10 mình có off cho chuyến Xuyên Việt tại Bệt và sáng 10/10 lên đường cũng tại Bệt, mời các bạn Phượt ở SG ra chơi ^^

@huonggiangF1: em tới SG khj nào thì gọi anh khj đó nhé ^^,
Nhà PKM sẽ off giao lưu với em vào tối thứ sáu, thứ 7 hay sáng chủ nhật 10/10 được mà ^^

huonggiangf1
21-09-2010, 16:42
Nhà PKM sẽ off giao lưu với em vào tối thứ sáu, thứ 7 hay sáng chủ nhật 10/10 được mà ^^

Cám ơn anh Deny, em note số của anh lại rồi. Nhất định về tới SG em sẽ alo anh ngay để xin cái hẹn ;).

doan_vip
21-09-2010, 20:41
Y!M tôi là : mr.dangthoihuynh bác ạ :D

Hơ hơ. Tưởng ai xa lạ hóa ra người dưng, ý nhầm, người quen. Ha ha. Hẹn bác tháng sau 100% nhé. Dzô

kittulip
26-09-2010, 00:38
Chào mọi người.

Mình là mem mới, ở Sài Gòn, nhưng không phải dân Sài Gòn.

Có gì cho mình tham gia với :)

doan_vip
26-09-2010, 22:21
10/10 các bác xuyên việt àh, tiếc quá, vậy là không được gặp đông đủ rồi, đặt biệt là bác deny, hâm mộ đã lâu mà chưa được diện kiến.

KURAKURA
28-09-2010, 18:26
@Deny: Chào bạn, mình sẽ từ Phú Quốc về lại SG ngày 3/10 nhưng có lẽ về đến SG tầm chều tối,
Nếu không phiền, bạn cho mình xin số đt được không? Mình là Phượt ĐN, số đt 0935 111 195, hi vọng có dịp được bạn và PSG hú cho 1 phát đi Bệt . Cám ơn rất nhiều!

@huonggiangF1: Nhà PKM sẽ off giao lưu với em vào tối thứ sáu, thứ 7 hay sáng chủ nhật 10/10 được mà ^^ --> Gà F1 cho chị cùng tham gia với nhé, nhưng xin được chuyển buổi ấy vào trước 7h tối ngày 8/10 được không vì 8h30 tối là chị bay đi Jakarta rồi. Nếu tiện thì nhờ em báo cho chị với nhé.

( :)...đội Gà lúc ở Đồ Sơn nhí nhảnh và xì tin quá, thèm ghê cơ !). Many thanks ! ( hì...khuyến mãi thêm kisses and big hugs :) nhận hay không còn tùy khổ chủ)

KURAKURA
28-09-2010, 18:50
@all: Em xin tầm gửi 1 chút thông tin xin mod và min nương tay đừng xóa. Em đã hỏi han, thăm dò, lạy lục đủ kiểu mà vẫn chưa chạm được vào áo phượt. Xin các bác, các chú, các cô, các anh, chị, bạn bè, em út nào rủ lòng thương để lại cho em 1 cái ( áo nữ) trước ngày 8/10/2010. Em xin hậu tạ thật hậu.

( Các bác cứ qua Inđo nhất là Bali, Jakarta em xin được tư vấn. Còn nếu ghé Yogyakarta em sẽ đưa đón, lo chu đáo việc ăn ngủ. Năm 2011 Seagames...hì, bác nào thích hò hét cổ vũ đội tuyển, liên hệ em nhá. [email protected]; Skype tranthitrung )

Chân thành cám ơn và thân chào!

KURAKURA
28-09-2010, 19:21
@Chị Cua và anh dangkhoaquan: Hi vọng có dịp được bắt tay 2 anh chị ở SG, em thường trú SG > 5 năm nhưng di cư và tạm trú nhiều vùng quá, giờ đã nhập gia Phượt Đà Nẵng, xin được tiếp kiến anh chị.

@PSG: Em Ku xin được mời tất cả PSG để gặp mặt một bữa vào 7h tối ngày 4/10. Vụ này em đã nhờ chị Cua liên hệ quán Rau Đắng - ngay ngã tư Trương Định và Nguyễn Thị Diệu quận 3. Rất mong được chiêm ngưỡng dung nhan của các tiền bối và hậu bối :)

TB: @tichuot: Anh lờ đờ ơi, em gọi mà sao đt im lìm quá...thuê bao vừa gọi hiện đang ngủ thì phải. Quý mong anh bỏ qua nếu có quấy rầy giấc ngủ vàng của anh. 0935 111 195 là số em đóa.

tichuot
28-09-2010, 19:56
@PSG: Em Ku xin được mời tất cả PSG để gặp mặt một bữa vào 7h tối ngày 4/10. Vụ này em đã nhờ chị Cua liên hệ quán Rau Đắng - ngay ngã tư Trương Định và Nguyễn Thị Diệu quận 3. Rất mong được chiêm ngưỡng dung nhan của các tiền bối và hậu bối :)

TB: @tichuot: Anh lờ đờ ơi, em gọi mà sao đt im lìm quá...thuê bao vừa gọi hiện đang ngủ thì phải. Quý mong anh bỏ qua nếu có quấy rầy giấc ngủ vàng của anh. 0935 111 195 là số em đóa.

Anh đâu được sung sướng thế em, chỉ là điện thoại đang chế độ để trong túi quần mà quần thì treo ở đâu không biết :D.

Việc tìm kiếm 1 chiếc áo Phượt trong thời gian lúc này thì rất khó, em Cua xinh tươi có thể giúp bạn Kura giải quyết vấn đề này không ;)

Dear all: Tại sao chúng ta lại bỏ đi dịp gặp mặt hiếm hoi với em Kura đến từ vùng đất Indo nổi tiếng với nhiều cảnh đẹp và con người thân thiện. (c)

KURAKURA
29-09-2010, 09:15
@Tichuot: Hì, em thấy nick anh quen quen...ta gặp nhau ở Đồ Sơn rồi phải không nhỉ ?...kiểu này "rung nhan" của anh thì em không thể nào quên được. Mà vụ...treo quần để ở đâu em thấy hơi....lạ lạ đó nhen. Có phải là đang ABC gì gì với ẻm nào rồi thì mới cho "quần nhà ta" "nghỉ phép" lâu đến vậy chứ?

@all: Dear các ACE PSG đã, đang và sẽ make up chuẩn bị cho buổi gặp mặt, em Ku cám ơn mọi người và xin được thọ giáo vào tối thứ 2 tuần sau nhé.

TB: Bác nào hảo tâm, vui lòng mang theo cho em cái áo phượt luôn ạ. Trăm sự nhờ các bác, ấy là phúc đức của mấy ngàn đời nhà em đấy ( hì...mấy chục ngàn đời chắc cũng từ Mẹ Âu Cơ và Lạc Long Quân mà ra các bác nhẩy)

@Minhmio: Em nghe bác Polyme nhà em marketing nhà chị ghê lắm nên thể nào về tới SG cũng hi vọng gửi tình thường mến thương đến chị cho thoả lòng mong nhớ.

minhmio
29-09-2010, 09:26
Thiệt tình là mấy hổm rày miss Kura đang khuấy động diễn đàn đấy nhá. Nếu 3/10 chị vào SG rồi thì nhà Phịch phịch - Trời ơi dẫn chị đi ăn lẩu dê mần quen luôn hỉ?

HTH
01-10-2010, 20:29
Chào cả nhà, bây giờ mình mới biết group Sài Gòn đấy :), cho mình tham gia với nhé. Tiện đây mình đang tìm bạn đồng hành (nữ) đi chụp hoa anh đào, HQ vào dịp 8.4-17.4 sang năm. Hiện nay Vietnam Airlines đang có vé rẻ, bạn nào đi thì mua vé sớm nhé.

Thanks cả nhà!

nbt74
03-10-2010, 11:26
cho mình đăng ký 1 chân thành viên phượt Sài Gòn nhé

nbt74
03-10-2010, 11:31
hi, cho mình đăng ký nha

yahoo: [email protected]
mob: 0918 133 539

nbt74
03-10-2010, 11:37
Chủ Nhật 03/10 mình có off cho chuyến Xuyên Việt tại Bệt và sáng 10/10 lên đường cũng tại Bệt, mời các bạn Phượt ở SG ra chơi ^^

Ủa Bệt là ở đâu vậy bạn

minhmio
03-10-2010, 23:18
Ủa Bệt là ở đâu vậy bạn

À, Bệt là tên gọi quen thuộc của cà phê công viên 30.4. Gọi là Bệt vì không có bàn ghế gì hết nên mọi người tới công viên ngồi bệt xuống đất, cà phê cà pháo và tám đủ thứ chuyện trên trời dưới đất. Thường thì nhà Phượt hay ngồi ở phía đường Hàn Thuyên, đoạn Nam Kỳ Khởi Nghĩa - Pasteur.

tichuot
04-10-2010, 17:21
Thế có bạn nào tụ tập tối nay không? Ngã 4 Trương Định - Nguyễn Thị Diệu lúc 18h30 nhé.

duturi
07-10-2010, 12:40
Mình là mem rất chi là mới, tuy nhiều tuổi và đi cũng nhiều rồi. Thấy các bạn đi vui quá nên muốn nhập bọn. Rất mong được sớm ra mắt và tham gia một chuyến thật vui.

nbt74
07-10-2010, 14:38
À, Bệt là tên gọi quen thuộc của cà phê công viên 30.4. Gọi là Bệt vì không có bàn ghế gì hết nên mọi người tới công viên ngồi bệt xuống đất, cà phê cà pháo và tám đủ thứ chuyện trên trời dưới đất. Thường thì nhà Phượt hay ngồi ở phía đường Hàn Thuyên, đoạn Nam Kỳ Khởi Nghĩa - Pasteur.

À hiểu rồi, cảm ơn bạn về ... Bệt nhé

kagoil235
10-10-2010, 20:35
Mình là mem mới, muốn tham gia mà chưa có hội, cho đăng kí 1 chân với nào :D

quanlv298
13-10-2010, 10:16
Hj. Minh cung moi gia nhap mong moi nguoi chi giao nhiu. nick minh la: [email protected]
Mong dc rat mat va lam mot chuyen voi moi nguoi ^^

thanhthao020981
13-10-2010, 13:52
Vậy hẹn nhau đi, rồi bạn sẽ gặp đuợc mọi người dễ thương lắm.

ufcvip
18-10-2010, 00:42
phuơt xe máy thì pots lên nha chũ topic --đặt 1 gạch -- : yahoo ;;shi125z mobi 0909091046 phuoc

trangcao2985
18-10-2010, 11:55
Xin chào cả nhà ^^. Mình là thành viên mới, cũng ở xì gòn, rất vui được làm quen với mọi người. Mình cũng chỉ mới tập tành đi vài nơi thôi, mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn. Nếu có hú hí thì có thể cho mình 1 chân, nick yh: beautiful_girl0209 - mobi: 0938065705 - Trang

hiden
18-10-2010, 15:52
Đại diện cho hội CTLM(CẦY TƠ LÁ MƠ) thân mời các thành viên ọp lúc 18 giờ 30, ngày 18/10/2010 tại 61 Hàng Lược, địa chỉ A51 Bạch Đằng nhé nhé pà con