PDA

View Full Version : 442.......8 (Phần 2)

Pages : 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9

dugiang
28-04-2010, 13:54
Chị góp tiền đó cho Tí tổ chức sinh nhật.
Hôm nay đi nữa sợ anh Long oánh chít.

tichuot
28-04-2010, 14:05
Muốn đi ghê mà chưa có đủ tiền mua máy bay.

Anh chị cứ đi Taxi xuống đi, em trả tiền cho.......kakaka

Chị góp tiền đó cho Tí tổ chức sinh nhật.
Hôm nay đi nữa sợ anh Long oánh chít.

Ôi, em yêu tỷ chổ đó đó..........
Kêu anh Long đi luôn thì ảnh không oánh đâu.

Jessy
28-04-2010, 14:08
Dear All,

Thân mời tất cả các anh chị em trong và ngoài 442 đến tham gia chung vui cùng với chúng tôi. Đề nghị các bạn confirm trước 17h00 ngày hôm nay.

Topic thay cho thư mời.......:L.

Tớ confirm là sẽ confirm hic hic ak ak :(( để sắp xếp công việc đã!

chewingum
28-04-2010, 14:08
Xuống tới nơi chắc còn vỏ ốc 5 sao.

canary
28-04-2010, 14:21
Tớ confirm là sẽ confirm hic hic ak ak :(( để sắp xếp công việc đã!

Em có mặt, tối nay mà không ra chắc "có ngưới" khai trừ mình khỏi 442 :D ;). Hẹn gặp mọi người.

Nambyus
28-04-2010, 15:33
Chi chewingum hok đi được thì gửi quà xuống cũng được, hehe. Tối nay moi người đi nhiều nhiều, gái mặc váy đẹp, trai mặc quần thanh lịch chụp hình cho hoành tráng nhé.

BM
28-04-2010, 15:33
Thật là éo le quá đi! Hôm nay BM cũng có một tiệc chia tay một người bạn về Mỹ, đồng thời phải chăm hai con vì vợ đi công tác về muộn. Sẽ cố gắng nhổ một nhúm lông...nách, thổi "phù" thành ra 3 BM! Hẹn gặp dù có thế nào đi nữa.

canary
28-04-2010, 15:35
Thật là éo le quá đi! Hôm nay BM cũng có một tiệc chia tay một người bạn về Mỹ, đồng thời phải chăm hai con vì vợ đi công tác về muộn. Sẽ cố gắng nhổ một nhúm lông...nách, thổi "phù" thành ra 3 BM! Hẹn gặp dù có thế nào đi nữa.

BM sau khi đi KK về "mất vệ sinh" quá :T

Jessy
28-04-2010, 15:43
BM sau khi đi KK về "mất vệ sinh" quá :T

Ăn rừng ở rú nó thế đấy, "ghiền"

Đen
28-04-2010, 18:01
@ Đen: Có 1 bản đồ Malay.

Giỏi! Tao đang ở Chiang Mai, đầu tháng tao về trả ơn sau.

thumongto
28-04-2010, 19:27
CHÚC MỪNG SINH NHẬT NHÀ 442.
Không đi được thật là tiếc quá đi.
Hy vọng sinh nhật tới mình sẽ có mặt.
Mọi người uống hộ Thumongto 1 chén nhé.
HAPPY BIRTHDAY

lengkeng1minh
28-04-2010, 21:03
HAPPY BIRDAY. 123 dô với anh Thumongto 1 ly nè!

BM
28-04-2010, 21:28
Chúc cho tình "đồng bọn" mãi sáng, đầy sức sống như ngọn nến 1 năm, tình huynh đệ mãi ngọt ngào như bánh kia trên từng cung đường dưỡng sinh hay hành xác! giản dị như một ly cà phê Bệt.....:L

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=29647

autumnovember
28-04-2010, 22:50
Tặng anh thumongto tấm hình lều nhé.
https://i240.photobucket.com/albums/ff220/autumnovember/KKandTaman/Conv_IMG_0577.jpg

Sorry anh vì hôm nay không qua chỗ anh được.

LỀU tuyệt vời anh ạ.

thangdong
29-04-2010, 10:55
Hic hôm nay mới vào đc net. Chúc sn muộn nhà 442 vậy :D Hôm nay quyết tâm lang thang hết Tô Châu >.<

BM
29-04-2010, 10:59
Hic hôm nay mới vào đc net. Chúc sn muộn nhà 442 vậy :D Hôm nay quyết tâm lang thang hết Tô Châu >.<

"Đến Hàng Châu để biết mình ăn bận xấu thế nào!:)
Đến Tô Châu để biết gái ...Phượt xấu cỡ nào..!:D"

Trích dẫn! nhớ chụp lén vài tấm minh họa cho lời hay ý đẹp trên!(c)

Jessy
29-04-2010, 11:23
" Có đến Tô Châu mới biết mình mặc xấu
Có đến Hàng Châu mới biết vợ mình xấu
Có đến Thẩm Quyến mới biết ví tiền mình mỏng"

TheHung
29-04-2010, 12:58
Cái bang Việt Nam trên đất Mã nè bà kon ơi
Ảnh: Jessy

autumnovember
29-04-2010, 16:15
Còn ai mà điệu thế này nhỉ
https://i240.photobucket.com/albums/ff220/autumnovember/KKandTaman/kk_P4220431.jpg

tichuot
29-04-2010, 16:24
Chúc BM ra Nha Trang chăm con thật tốt nhá :))
Tội nghiệp sư tỷ............X( , vì công việc nên phải bỏ chuyến Sơn Đoong, nó vẫn còn đó tỷ à, mai mốt mình đi lại mà. Không đi được dịp này thì mình đi dịp khác vậy.

Nghĩ lại cũng thấy là lạ.....từ khi mua 7D tới giờ...chuyến đi nào lên plan cũng bị cancel phút cuối cùng vì cái công việc....:shrug:

Chúc mọi người đi chơi lễ vui vẻ nhé...:D

Jessy
30-04-2010, 10:23
Đi chơi hết, nhà cửa chẳng ai trông :((

TheHung
30-04-2010, 10:31
Dạo này nhà 442 có nhiều người làm từ thiện quá..hahaha

canary
30-04-2010, 10:52
Dạo này nhà 442 có nhiều người làm từ thiện quá..hahaha

Ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa :((
Thầy bói bảo "tháng này số con hao tiền tốn bạc" quả không sai... :shrug:

tichuot
30-04-2010, 11:04
Giận người, ta bỏ nhà đi Cam đây..............(NO)

Sẽ có quà cho ở lại, dù chỉ là hạt cát của Shihanutville;)

thangdong
01-05-2010, 00:10
Chúc các bác ngủ ngon. Em mới bò về hostel sau khi lang thang dọc bờ sông Hoàng Phố đây. Tình hình là nửa đêm nhưng người vẫn đông như quân Mông >.<

ngaminh
01-05-2010, 09:28
Chúc các bác ngủ ngon. Em mới bò về hostel sau khi lang thang dọc bờ sông Hoàng Phố đây. Tình hình là nửa đêm nhưng người vẫn đông như quân Mông >.<

Bạn ơi, cho mình hỏi tý với vì vài ngày nữa mình cũng có mặt ở Hoàng Phố. Ở đó hiện nay đang đông đúc lắm à ? Có bị tắc đường kẹt xe ko ? Mình đang muốn vào thăm cái World Expo không biết có phải xếp hàng lâu ko nhỉ ?

dangkhoaquan
01-05-2010, 17:57
Chúc mừng sn nhà 442!
Chào cả nhà em đang ở kuta, bali bãi biển ở đây xấu dã man, bùn và sỏi dưới đáy thua xa các bãi biển ở vn, ngày mai sẽ thuê xe máy đi ubub 40000rp/ngày
Anh đồng sao em gọi anh không trả lời thế? nhận được tin nhắn của anh em reply lại nhưng ko thấy anh trả lời, gọi nhưng anh không thưa máy.

ngaminh
02-05-2010, 00:08

Thời tiết ở Thượng Hải ra sao nữa ? Nghĩa là mặc đến mấy áo thì mới đủ ấm?

viking
02-05-2010, 18:38
Cái bang Việt Nam trên đất Mã nè bà kon ơi
Ảnh: Jessy

Còn thiếu âm thanh nổi " tu ringit, hai đồng một món, hai đồng một mớ,mại dzô mại dzô"......=))=))

tinhuynh
02-05-2010, 21:12
Em xin chào cả nhà. Em vừa mới đăng kí thành viên mong các anh chị chỉ giáo. Àh! em vừa tham gia chuyến đi KK với các anh chị thành viên BM, TiChuot, The Hung,... :) Có vài tấm hình góp vui.

BM
02-05-2010, 21:35
[QUOTE=tinhuynh;186545]Em xin chào cả nhà. Em vừa mới đăng kí thành viên mong các anh chị chỉ giáo. Àh! em vừa tham gia chuyến đi KK với các anh chị thành viên BM, TiChuot, The Hung,... :) Có vài tấm hình góp vui.

Đôi g...phu, d....phụ đây rồi! Welcome to 442! Hôm nào chuyển hình ảnh cho Tichuot thẹm tư liệu viết bài nhé và tham gia phụ họa cho vui! Chúc vui!:)

tinhuynh
03-05-2010, 00:49
Yes sir! Em xin post tiếp 1 số hình ảnh.

autumnovember
03-05-2010, 08:05
He he he, vừa nhìn ảnh đã biết ngay rồi. Cậu này thật thà thiệt.

Nambyus
03-05-2010, 09:00
HÌnh nhìn quá đã Tin ơi, hehheehehe....Vô bài chia sẻ post nhiều hình đẹp vào nhá...

tichuot
03-05-2010, 16:23
Sau chuyến đi Cam thì Hải quan Việt Nam không cho tớ nhập tịch Việt Nam nữa rồi :(:( ????

Tớ chỉ biết rằng vô Lion Restaurant vừa ngồi xuống là nó xổ 1 tràn tiếng Cam và đưa cái menu ra tớ chỉ biết cười trừ với cái mặt quá củ chuối...............:))

autumnovember
03-05-2010, 16:33
Sau chuyến đi Cam thì Hải quan Việt Nam không cho tớ nhập tịch Việt Nam nữa rồi :(:( ????

Tớ chỉ biết rằng vô Lion Restaurant vừa ngồi xuống là nó xổ 1 tràn tiếng Cam và đưa cái menu ra tớ chỉ biết cười trừ với cái mặt quá củ chuối...............:))
Chuyện gì thế, kể đi. Hấp dẫn ghê, ặc ặc.

Jessy
04-05-2010, 05:57
442 mất một thành viên nòng cốt nhưng lại kết nạp một thành viên Kam mới. Đi đâu tụi nó cứ tưởng tichuot là Kam ak ak, xổ một tràng tiếng Kam, mặt tichuot đực ra luôn ha ha ha :))

MsChantinh
04-05-2010, 08:50
Chuyến đi đã kết thúc lâu rồi. Những dư âm vẫn còn đọng lại.

Lục lọi soạn đồ trong ba lô ra, bất chợt quyển sổ chép tay rơi ra. Cảm giác đan xen.

• Ngồi trên bến chờ đò, chợt để ý thấy cô chủ quán và một người khách tham luận về vấn đề nhân sinh. Những câu luận bàn rất miền tây, rất chân quê nhưng khiến tôi suy nghĩ. Chợt tự hỏi, cái bến đò Vàm Láng này đã chứng kiến bao nhiêu người khách đến rồi đi như tôi, trong lòng mang nhiều nỗi niềm, cảm xúc ??
•Có một người đàn ông trung niên vào quán. Dáng người khắc khổ. Ông gọi một ấm trà và một ly đá. Ngồi uống nứơc, ông bảo, ông đang chờ con gái bồng đứa cháu ngoại về thăm. Chợt nghĩ, tuổi già, chỉ mong sum họp với con cháu, vậy mà có những người phải lăn lóc giữa đời lo cuộc sống tuổi về chiều của mình. Rối.
•Đò tới. Một người đàn ông khiến thị lần theo tiếng người, dò đường đi lên. Một người đàn ông khác chạy xe tới, có vẻ đang chờ người, bảo ông lên xe, người đó chở lên thị trấn giúp. Ông bảo không cần, ông đi hoài cũng tới. Rồi ông hỏi thăm người đàn ông kia. Tình quê...
•Người chị của cô chủ quán bước tới thăm hỏi tôi. Lo lắng bảo tôi lên đò nằm cho đỡ mệt. Chân chất, chính cái chân chất đó làm cho tôi thấy mắt rưng rưng dần...
•Những chiếc xe gắn bánh xe nhưng không chạy nhờ sức đạp mà nhờ sức kéo. Tôi biết chắc mình kéo chắc chả nổi, vậy mà cô đã kéo nó được. Cô kéo một chiếc xe đầy hàng hoá. Phải chăng những người phụ nữ từ bao đời đã phải cật lực mưu sinh, sống nhẫn nhịn cam chịu với chồng con, nhưng cũng mạnh mẽ đến đáng phục ??
•Nhắn tin cho Na hỏi số điện thoại của barandom trên phượt. Na không biết. Của Minhmio càng không biết luôn. Cảm thấy bắt đầu lo lắng rồi đây...
•Qua đò, đi đò 1 giờ hơn mới tới bờ bên kia - Gò Công Tây. Từ đây chạy mải miết qua từng thị xã, thị trấn. Từ Gò Công tới Vĩnh Bình, từ Chợ Gạo tới cầu Rạch Miễu. Chạy tới phà Hàm Luông mừng hết lớn luôn !!
•Xuống phà Hàm Luông, mình để ý thấy một anh police chạy cùng hướng với mình. Thế là cứ chạy vượt lên. Mình lên thì anh xuống, mà anh lên thì mình xuống. Cứ thế cho tới đường vào phà Cổ Chiên thì anh chào mình và ra hiệu mình lên. Thì ra nhờ cái biển xe Bình Dương mà anh mới nhận người quen ^^ Anh công tác ở Thị Xã mà !! ^^
•Quyết định không đi phà Cổ Chiên mà theo anh đi phà Ngang, vì theo anh nói thì đi đường đó gần hơn là Cổ Chiên ^^ Qua phà Ngang thì anh em chia tay vì xe anh thủng bánh. Anh bảo anh tới thị xã nên cũng gần, mình qua Tiểu Cần thì nện đi trước, không cần phải chờ. Thế thì thôi. Go nào !!
•Chạy vào thị xã dưới sự trợ giúp của một anh giao hàng người Khmer. Anh rất tốt, chỉ dẫn tận tình, và dường sợ mình lạc hay nhầm đường, anh bảo để anh đi trước dẫn đường. Mình chỉ việc chạy theo và ngắm cảnh ^^ Tưởng anh đi đường đó luôn, ai ngờ, đưa mình tới đường ra Tiểu Cần, anh bảo mình chạy thẳng, còn anh phải quay về cửa tiệm. Nhìn anh quay xe chạy, mình tự dưng thấy mình suy nghĩ... quá đúng !! Con người là con người, tập thể là tập thể, dân tộc là dân tộc. Đừng vì một vài người mà định kiến với cả một cộng đồng. Anh người Khmer ơi, tuy em chẳng biết tên anh, nhưng em cám ơn anh lắm lắm !! ^^
•Chạy về tới cống Hiểu Tử thì phone qua cho anh. Bảo rằng mình đang đứng trên cống Hiếu Tử, anh bảo "Bất ngờ quá !!" ^^ Không bất ngờ sao được chứ. Thiệt là cái tình...
•Anh chúc mình tham quan vui vẻ, nhưng mà cúp điện thì tham quan thế nào được ?? Quyết định : Đi vào con đường đó, đứng trước cái trường đó, nhìn qua, chụp hình, thế là okie.
•Vào đó thì dừng xe. Tự nhiên từ đâu một "anh" cún chạy ra, trời ơi, anh cún này... Lúc đứng ở bên cống, "anh" làm mình hết hồn vì chạy xồng xộc tới, và làm mình ngạc nhiên vì "anh" chẳng sủa mà chỉ liếm chân mình. Chài ạ. Giờ lại gặp "anh" một lần nữa. "Anh" thấy mình thì lại tiết tấu cũ, chạy xồng xộc hung dữ và tiếp tục màn trình diễn liếm chân thân thiện. Ngôi nhà mà "anh" "cư ngụ" là một ngôi nhà hai gian với cái khoảng sân phải nói rất rộng. Một con đường nhỏ lát đá trải ngang sân để làm đường đi. Một kiến trúc dễ thương và...quá đẹp. Ước gì...
•Ngôi nhà kế bên, mình chẳng biết phải là nhà anh không nữa, nhưng mà thật, mình chẳng dám nhìn vào, vì mình thấy có một nhóm người tụm lại nói chuyện, cười vui rả rích. Thiệt, mình mà quay điện thoại vào chụp, chắc nguyên nhóm người đó chạy ra đánh mình tơi bời luôn quá !! _ _"
•Lên thị trấn, vòng va vòng vòng tìm nhà nghỉ. Cuối cùng quyết định chọn nhà nghỉ Ngọc Anh. Đành thôi, chạy hoài chỉ có một cái nhà nghỉ đó là hiện ra mà !! 100k một đêm. Haha... okie thôi.
•Tắm rửa xong, chạy ra hồ Hò Hẹn, ngồi mà... thấy buồn cười. Ai cũng có cặp có đôi, đi qua mình nhìn vào với ánh mắt hiếu kỳ. Bó tay luôn hà... Vào chùa thôi.
•Vô chùa, gọi điện thoại cho anh. Tám vài câu thì tắt máy. Ngồi thêm một lúc thì vòng xe ra, đi về nhà nghỉ. Biết vậy chẳng mang xe đi làm gì. Nhà nghỉ cách chùa có vài bước chân mà thiệt là...
Những kỷ niệm nhiều thiệt nhiều. Đong đầy hết cả. Trà Vinh ơi, cuối cùng thì tao cũng tới rồi đó nhá !! Lần sau tao đi Bạc Liêu, chắc chắn là tao sẽ chọn cung đường có mày !! Nhớ nhá !!

BM
04-05-2010, 10:22
Mừng 35 năm ngày thống nhất đất nước, BM đưa gia đình ra Nha Trang tắm biển, phơi nắng. "Classically" một tour tham quan các đảo đã được thương mại hóa đỉnh cao. Nước biển ở Hòn Một (chứ không phải là Một Hòn!) trong ghê vậy đó nghe!:D

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30359

Và cá cũng nhiều lắm, mặc dù then đui một màu (chuyên gia cá 442 chú thích giùm là cá gì nhe)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30360

Tới giờ tiệc rượu trên biển!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30358

Everybody "say" Y..E...A..H!......(rượu siêu dở...ẹt...:T)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30357

tichuot
04-05-2010, 11:09
Cái vụ mua Tour ra các đảo ở Nha Trang có hơn 5 năm rồi, nhớ lại khoảng 4 - 5 năm về trước em đi theo tour ra ngám hòn Một, hòn Tằm....nói chung là 4 hòn. Cũng là tiết mục lặn biển xem sang hô, rồi quăng cái miếng xốp xuống cột thêm chai rượu vang 1 tháng tuổi của Đà Lạt kèm thêm vài miếng trái cây thả lềnh bềnh trên biển, mọi người bơi lại rót vô mấy cái ly nhựa và cheer với nhau.

Lúc đó thấy tiết mục cũng lạ lạ nên thích, tưởng nó dẹp rồi chứ.

Mà đau nhất là nó dụ em an món Nhím biển ( con Nhum) với chén súp trị giá 80K cách nay 4-5 năm. Vì nó PR là ăn vô thì chỉ có nước leo nóc nhà....để bắn đại bác. Ăn vào chả thấy gì chỉ thấy tốn 80K cho cái gọi là tiền ngu =))

BM
04-05-2010, 11:20
Cái vụ mua Tour ra các đảo ở Nha Trang có hơn 5 năm rồi, nhớ lại khoảng 4 - 5 năm về trước em đi theo tour ra ngám hòn Một, hòn Tằm....nói chung là 4 hòn. Cũng là tiết mục lặn biển xem sang hô, rồi quăng cái miếng xốp xuống cột thêm chai rượu vang 1 tháng tuổi của Đà Lạt kèm thêm vài miếng trái cây thả lềnh bềnh trên biển, mọi người bơi lại rót vô mấy cái ly nhựa và cheer với nhau.

Lúc đó thấy tiết mục cũng lạ lạ nên thích, tưởng nó dẹp rồi chứ.

Mà đau nhất là nó dụ em an món Nhím biển ( con Nhum) với chén súp trị giá 80K cách nay 4-5 năm. Vì nó PR là ăn vô thì chỉ có nước leo nóc nhà....để bắn đại bác. Ăn vào chả thấy gì chỉ thấy tốn 80K cho cái gọi là tiền ngu =))

Vũ...như...Cẩn! tình cờ làm sao đ/c HDV trên tàu là một bạn "ngoài" đời của BM (có số có má trong giới XH..không trắng lắm ở NT), lâu ngày gặp lại tứ hải giai huynh đệ mừng mừng tủi tủi nhưng hắn không quên nháy mắt cho BM..tỷ như.."để cho đệ mần ăn". Quả nhiên, có vài con nhạn lạc mơ về "súng ống" với cái món nhum chết toi này!=))

BM
04-05-2010, 11:24
Dành cho đồng bọn có 50D! down khẩn trương kẻo link tèo! (c)
http://www.mediafire.com/file/wxdzzjgyyxm/CanonEOS50D.PDF

dugiang
04-05-2010, 11:34
Báo cáo cả nhà, Dugiang cũng mới về đến Long Hoa Tửu Điếm.
Đón xem topic hứa hẹn gay cấn "Ôm mộng vào hang, Dugiang bay theo Hội Gạo. Bướm bay lèn đá, Trường Sơn Tây đưa lối chốn bồng lai "...Ặc, ặc....sặc mùi câu khách kiểu 442 nha.

autumnovember
04-05-2010, 11:58
Báo cáo cả nhà, Dugiang cũng mới về đến Long Hoa Tửu Điếm.
Đón xem topic hứa hẹn gay cấn "Ôm mộng vào hang, Dugiang bay theo Hội Gạo. Bướm bay lèn đá, Trường Sơn Tây đưa lối chốn bồng lai "...Ặc, ặc....sặc mùi câu khách kiểu 442 nha.

Bướm bay lèn đá... thì phải tường thuật đó nha sư tỉ. Nhậu nhẹt kinh hồn (ối, cái logo đánh đòn biến đâu mất tiêu). :T:T:T

thangdong
04-05-2010, 13:10
Thời tiết ở Thượng Hải ra sao nữa ? Nghĩa là mặc đến mấy áo thì mới đủ ấm?

Thượng Hải bây giờ nóng lắm. Thời tiết thì hai mấy độ C thôi nhưng thêm một biển người vào thì thành ba chục độ chẵn :D. Em đây một đôi dép lào loẹt quẹt hết Trung Quốc có sao đâu. Còn về vụ Expo, đa số hotel nào cũng có service mua dùm, nếu không có thể ra các licensed outlet để sắp hàng mua (coi trên official website của expo có list đó bạn). Khuyến cáo: nên mua 3-day admission ticket = 400 NDT vì nó quá rộng và có quá nhiều thứ để xem. Hơn nữa, thời gian xếp hàng cũng hơi bị lâu. Mình đi ngày 2/5 đúng National holiday của China - peak day, xếp hàng vào xem Singapore Pavilion mất 1h đồng hồ mà mới chỉ được 2/3 line. Chắc lúc bạn qua cũng sẽ đỡ hơn vì không phải peak day.

Một số thông tin tham khảo:
- Tỉ giá: 100USD = 675NDT (ICBC Bank, Tô Châu, 30/4)
- Nên đổi sẵn một ít ở VN, rồi vào thành phố kiếm bank đổi tiếp, vì nếu bạn đổi ở sân bay Thượng Hải sẽ bị charge 50NDT/transaction.
- Nên đổi ở các bank tư nhân, né Bank of China vì thủ tục lề mề rất mất thời gian.
- Shanghai Expo: Khu C là đẹp nhất, trong đó nên tập trung vào khu vực Europe (đỉnh cao). Theo mình bạn nên đi 3 ngày, trong đó 1.5 ngày dành cho khu vực Châu Âu, 1/2 ngày dành cho khu vực phía bắc sông Hoàng Phố, và 1 ngày cho các nơi còn lại. Gần China Pavilion là Theme Pavilion rất to, hình vuông trên bản đồ, must-see. Khu vực có thiết kế ấn tượng nhất vào cả ban ngày lẫn ban đêm là Bắc Âu (Thụy Điển, Na Uy, Phần Lan). Bạn tự khám phá thêm nhé. Mình đã lên plan quay trở lại Expo vào tháng 9 rồi :D

BM
04-05-2010, 15:47
@Thangdong: RMB tăng giá so với đồng USD kha khá (trước đây tỷ giá phổ biến 100USD=790RMB, hơn nữa danh lam thắng cảnh của bọn "lạ" mỗi năm mỗi tăng giá đến chóng mặt!!!! Khiến cho việc phượt cái xứ này trở nên đắt đỏ. Thôi đành an ủi là hành xác theo kiểu 442 cũng tiết kiệm chi phí phần nào (mà lại có lợi cho việc duy trì sức khỏe và phong độ...tuy có hơi đau....chưn!:D

BM
04-05-2010, 15:56
Dangkhoaquan về chưa sao không thấy vào điểm danh nhỉ?

Jessy
04-05-2010, 16:51
@Thangdong: RMB tăng giá so với đồng USD kha khá (trước đây tỷ giá phổ biến 100USD=790RMB, hơn nữa danh lam thắng cảnh của bọn "lạ" mỗi năm mỗi tăng giá đến chóng mặt!!!! Khiến cho việc phượt cái xứ này trở nên đắt đỏ. Thôi đành an ủi là hành xác theo kiểu 442 cũng tiết kiệm chi phí phần nào (mà lại có lợi cho việc duy trì sức khỏe và phong độ...tuy có hơi đau....chưn!:D

Mặc dù chúng nó tăng giá đến chóng mặt nhưng mình vẫn iu chúng chỉ vì danh lam thắng cảnh của chúng đẹp quá, đẹp đến bâng khuâng, đẹp đến nao lòng ... Thôi đành nhịn ăn, hành xác để bù lại ngân sách thôi. Đành phải kích thích kinh tế của chúng thôi vậy không có sự lựa chọn hoàn hảo nào khác cả ăk ăk :((

dangkhoaquan
04-05-2010, 17:12
Em vừa về đến nhà, sẽ có 10 món quà tặng riêng anh em 442 tối nay sẽ show hàng nhưng mà khá nhạy cảm nên nếu tichuot thấy bất hợp lý thì xóa hộ nhé, hàng này sợ anh em không dám dùng hố hố

tichuot
04-05-2010, 17:18
Em vừa về đến nhà, sẽ có 10 món quà tặng riêng anh em 442 tối nay sẽ show hàng nhưng mà khá nhạy cảm nên nếu tichuot thấy bất hợp lý thì xóa hộ nhé, hàng này sợ anh em không dám dùng hố hố

Nếu chú có quà cho tớ thì ngu gì mà xóa...:))

Cứ đưa ra là xài tốt hết, chỉ sợ người khác không chịu nổi thôi. =))

dangkhoaquan
04-05-2010, 17:53
@jessy: chính bọn A A tác động đến sự tăng trưởng du lịch malaysia nhĩ? đi rồi mới thấy vn có đầy đủ điều kiện phát triển du lịch mỗi tội không biết làm du lịch.

alexandersamon
04-05-2010, 18:33
@jessy: chính bọn A A tác động đến sự tăng trưởng du lịch malaysia nhĩ? đi rồi mới thấy vn có đầy đủ điều kiện phát triển du lịch mỗi tội không biết làm du lịch.

VN tiềm năng du lịch thì kể ra ko hết......Ai cũng muốn ăn cho hết mà ko tái đầu tư....bao giờ mới khá nổi...

TheHung
04-05-2010, 18:50
Haizzzz!
Vừa lết các xác nhàu nát từ Biên Hòa về, Cả nhà off vui vẻ nhé. Em nghỉ ngơi để mai lại chạy lên tiếp hic hic.
Khoaquan: Để dành cho anh một món nhé hehehe.

yan
04-05-2010, 18:56
Mọi người về hết rồi mà chả thấy ai sms cho em đi nhận quà, buồn quá à, huhuhu...
Em mới đi nghỉ lễ 30/4 ở Chư Yan Sinh nhưng chả lên được đỉnh, bị tai nạn quá là khủng, rơi tỏm xuống suối chổng cả 4 chưn lên trời, ướt mẹp hết quần áo, rồi bị tụt lúc xuống 1 cái vực thẳm, may mà chưa tụt hết dốc, chỉ 2m thì dừng lại được. Đường lên thì toàn dốc cao cheo leo đồng bọn cứ té xoành xoạch, em cũng luyện âm ă âm ơ quá là nhiều. Giờ thì muốn bịnh, ăn gì cũng nhạt toẹt hết cả, huhuhu...
Anhh Hùng đi Biên Hòa không hú em em dẫn đi cafe bờ sông nè. :p

TheHung
04-05-2010, 19:15
Anhh Hùng đi Biên Hòa không hú em em dẫn đi cafe bờ sông nè. :p

Híc híc cắm cái đầu vô cái xưởng, cơm còn chẳng buồn ăn huống hồ cafe bờ sông. Dư mà cafe ...chuồng thì chắc oke la...hahaha

BM
06-05-2010, 19:47
442 sau các chuyến đi về ai cũng siêng năng ...off-line ..cày bừa nhỉ?:D

chewingum
06-05-2010, 21:10
@BM: Cái máy hình trong link của bác đưa nhiêu tiền vậy? Em hỏi để tính xem bỏ heo bao lâu thì mua được.

autumnovember
06-05-2010, 23:48
Tình hình là em đã dọn dẹp từ cũ sang mới, tuy nhiên vẫn còn lanh tanh bành. Ngày mai mà trang trí xong, và đặc biệt cái thằng đưa gaz nó chịu leo 6 tầng lầu thì thứ 7 này em mời cả nhà mình đến nhá.

Dù sao thì em cũng phải sorry trước và em sẽ thông báo chính thức với cả nhà vào sáng sớm thứ 7 nhá.

hê hê hê, em cứ tưởng là tịt in-tơ - lét rồi, ấy vậy mà tự dưng cái Sàn Vàng của ACB nó lại xông xênh, thế là em vào vù vù luôn.

Chúc cả nhà ngủ ngon nhé, em ngồi ngắm thành phố về đêm đây.
Tức cảnh sinh ... hâm hấp
Bầu trời ... đen thui, ánh sáng đèn vàng mờ ảo và ....tiếng ôtô đi lại ... rầm rầm.
Văn này cô giáo phải gọi bằng .... bó tay.. hi hi hi

BM
07-05-2010, 08:37
@BM: Cái máy hình trong link của bác đưa nhiêu tiền vậy? Em hỏi để tính xem bỏ heo bao lâu thì mua được.

Link nào vậy Chewingum?

dangkhoaquan
07-05-2010, 08:39
Tình hình là sáng nay đi làm , chạy đến cty mới phát hiện quên điện thoại có gì mọi người nhắn nhe mình qua yh hoặc ở đây nhé.

chewingum
07-05-2010, 08:43
Link nào vậy Chewingum?

Cái này nè.
http://www.mediafire.com/file/wxdzzj...anonEOS50D.PDF

BM
07-05-2010, 08:48
Cái này nè.
http://www.mediafire.com/file/wxdzzj...anonEOS50D.PDF

I can you! Budget: 550D (800-900USD), Banker tiền nhiều như lá rừng CYS như Dugiang: 7D thẳng tiến (1400-1500USD). Các đề nghị đưa ra có quay được phim HD full!!

chewingum
07-05-2010, 08:51
I can you! Budget: 550D (800-900USD), Banker tiền nhiều như lá rừng CYS như Dugiang: 7D thẳng tiến (1400-1500USD). Các đề nghị đưa ra có quay được phim HD full!!

Nhiều xiền thế em chả kham nổi. Bác chỉ em xem cái nào ngon, bổ, rẻ đi. Em chỉ biết bấm máy chứ không biết chụp hình.

BM
07-05-2010, 09:03
Nhiều xiền thế em chả kham nổi. Bác chỉ em xem cái nào ngon, bổ, rẻ đi. Em chỉ biết bấm máy chứ không biết chụp hình.

550D là tối ưu! vì các phiên bản trước như 450D hay 500D cũng đã 600-700USD hiện nay! Check PM nhé!

All!

Trâu bò của Pentax mới xuất chuồng tại Mỹ (329USD pre-Tax), lên rừng xuống biển, chụp hình quay phim HD, rất hợp với 442!

Ưu điểm độc đáo của em này là Flash trong máy dùng đèn LED ít tốn pin, đèn dịu hơn nên chụp macro hoa lá cành, chim, cá cho chi tiết đẹp và mềm mại! chẹp..chẹp...! Tưởng tượng giắt lưng em này leo KK lại hay Tunku Abdul Rahman nữa nhỉ?(c)
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30531

Nambyus
07-05-2010, 12:53
Khoái và thèm, chẹp chẹp...

dugiang
07-05-2010, 15:15
Ối trời! Làm gì có tiền nhiều như lá rừng CYS. So sao được với giáo sư..hị hị

400D giờ cầm lên thấy như đồ chơi nhựa ý cả nhà ạ.

Đen
08-05-2010, 14:29
@Tí : Mai mà có ra "4 vùng chiến thuật" thì mang theo bản đồ Malay luôn nha. Mai ra tao cho coi hàng mới....

thumongto
08-05-2010, 19:05
Anh em ngày mai có ai bệt không ạ.
Thumongto nhơ anh em quá

dangkhoaquan
08-05-2010, 20:10
Ngày mai bạn Autum có lời mời mọi người đến nhà mới của bạn ấy sau 9h đấy anh.

tichuot
08-05-2010, 20:23
Qua nay nhà bị đứt cáp ứ vào mạng được...X(

Chúc đại ca lên chơi cùng gia đình vui vẻ nhá. ;)

Ngày mai tớ bận nguyên ngày nên không ra bệt được.

@ Đen: Hàng tao để ở công ty, khi nào tiện ghé công ty tao lấy hen. ( 2A - 4A Tôn Đức Thắng)
@ Cary: ok, bữa nào anh rãnh thì chạy ra mua áo mưa cho em :))

langbiang
08-05-2010, 22:20
Anh em ngày mai có ai bệt không ạ.
Thumongto nhơ anh em quá
Ngày mơi Lang lang thang kiếm bạn tình ngoài đó. Quởn cứ vác xác ra nha anh! Nhớ chạy cào cào để so đọ với WIN cùi của em. Hehe

Ngày mai bạn Autum có lời mời mọi người đến nhà mới của bạn ấy sau 9h đấy anh.
Autum ới! Có cho Lang này dòm miệng không? Hứa không ăn xin, chỉ canh me ... giựt đồ ăn thôi :))

BM
09-05-2010, 07:52
Dear đồng bọn!
Chúc mọi người cày bừa vui chơi mạnh khỏe nhé! BM đi thăm "Gấu" ở Rocky Mountain đây! Thân!:L (BB)

TheHung
09-05-2010, 08:28
Dear đồng bọn!
Chúc mọi người cày bừa vui chơi mạnh khỏe nhé! BM đi thăm "Gấu" ở Rocky Mountain đây! Thân!:L (BB)

Thượng lộ bình an nhé anh. Nhớ tha nhiều nhiều tools sale of về cho đồng bọn.
Thanks

Nambyus
09-05-2010, 17:34
Hum nay mọi người nhậu nhẹt và xem phim vui k, tớ về trễ đuối quá nên hiệp 2 cũng k ra được, nằm chèo queo ...vẫn nghe mùi ốc...

thumongto
09-05-2010, 19:04
Hôm nay không ai gọi nên không biết Autumnn don nhà mới. thật là tiếc quá đi

autumnovember
10-05-2010, 08:08
Autum ới! Có cho Lang này dòm miệng không? Hứa không ăn xin, chỉ canh me ... giựt đồ ăn thôi :))

Tại cái miệng của anh nên Dòm miệng cũng còn bị phạt từ xa chứ nói gì mà xí vô giưt...

autumnovember
10-05-2010, 08:20
Hôm nay không ai gọi nên không biết Autumnn don nhà mới. thật là tiếc quá đi

Anh thumongto à, em có nhắn tin vào di động mời anh mà. Thế thì phải đến factory thôi anh nhỉ.

@all: Cám ơn mọi người hôm qua nhé, canary, tuannd, thehung, dangkhoaquan, tachcaphe, thangdong, đặc biệt 3 người cuối, không có mọi người thì làm sao vịt xấu xí thành thiên nga như bây giờ được.
Đa tạ mọi người bằng ..... mọi người chọn nhé .... hi hi hi

tichuot
10-05-2010, 08:29
Ngồi nhà mà nghe mùi thơm từ Từ Dũ bay tỏa sang Q.7 mà ứ qua được.
Mai mốt autum mời riêng tớ va BM hen.

autumnovember
10-05-2010, 08:36
Ngồi nhà mà nghe mùi thơm từ Từ Dũ bay tỏa sang Q.7 mà ứ qua được.
Mai mốt autum mời riêng tớ va BM hen.

Khi nào tụ tập xem bóng đá đi, tivi nhỏ nhưng mà .... hi hi hi...

Sáng nay đi làm chán quá, chả muốn đi tí nào. Ôi, chán việc quá.

Nambyus
10-05-2010, 09:32
Cho mọi người xem link này, tớ ở biển mà không biết vụ này...
http://www.tinmoi.vn/Tam-bien-Noi-lang-song-la-noi-nguy-hiem-05157333.html

Nambyus
10-05-2010, 09:40
Khi nào tụ tập xem bóng đá đi, tivi nhỏ nhưng mà .... hi hi hi...

Sáng nay đi làm chán quá, chả muốn đi tí nào. Ôi, chán việc quá.

Autumn hôm nào gió mát trăng thanh rủ mọi người đàn ca hát xướng nhé, nhà Autumn cao gió lồng lộng chẳng khác nào penhouse...

autumnovember
10-05-2010, 17:41
Autumn hôm nào gió mát trăng thanh rủ mọi người đàn ca hát xướng nhé, nhà Autumn cao gió lồng lộng chẳng khác nào penhouse...

hi hi hi, Welcome tất cả mọi người đến tập thể dục với tơ..kha kha kha... Tớ đảm bảo, ai chăm đến nhà tớ, ... quá đủ tiêu chuẩn tham gia nhà 442, đỡ phải cắn vắt, chạy bộ tại công viên Lê Văn Tám ... hi hi hi... Phải nói là : Welcome đến căn hộ .... Chân Voi... ha ha ha

dangkhoaquan
10-05-2010, 19:42
Đại ca vudu đâu mau mau công bố số bậc thang đã được anh đếm cho anh em được tỏ tường.

tichuot
11-05-2010, 08:17
Tuần này tớ bị training cả tuần, nên sẽ off phone và mọi liên lạc.

Chúc bà con cả tuần vui vẻ(BB)

thumongto
11-05-2010, 19:09
[QUOTE=autumnovember;189334]Anh thumongto à, em có nhắn tin vào di động mời anh mà. Thế thì phải đến factory thôi anh nhỉ.

Anh không nhận được tin nhắn nào từ di động em ạ. factory welcome em ạ

autumnovember
12-05-2010, 09:40
Đại ca vudu đâu mau mau công bố số bậc thang đã được anh đếm cho anh em được tỏ tường.
Đúng theo .... Phượt gia. ...đoán, hôm nay tớ xuống đến đất rôi.... quên đồ. Thế là ....Chạy lên rôi... lại chạy xuống, đúng là tập thể dục ác liệt . :))))))

sami
12-05-2010, 13:03
Lão BM nhà này mất dạng trời nào đấy, PM cũng không thấy trả lời trả vốn gì.
Hix hix!

dangkhoaquan
12-05-2010, 13:43
Lão đang đưa con đi chọn trường ở us anh ơi

canary
12-05-2010, 17:22
Đúng theo .... Phượt gia. ...đoán, hôm nay tớ xuống đến đất rôi.... quên đồ. Thế là ....Chạy lên rôi... lại chạy xuống, đúng là tập thể dục ác liệt . :))))))

Ôi em hình dung cái cảnh tung tăng của chị chạy lên khi quên đồ.....=)) =))

thumongto
13-05-2010, 19:04
Cả nhà đi phượt hết rồi, Còn em nào rạnh mời vào nhà chơi. hihiihihi

lengkeng1minh
13-05-2010, 19:33
Anh P dạo này thế nào rồi? khỏe chứ? Con bé nhà anh có còn đeo anh như "sam" không?

tichuot
13-05-2010, 21:10
Ôi lâu lắm mới thấy anh lengkeng trở về 442 :D.

Anh Thú @ em, cary, jessy thì phượt ở công ty, cắm đầu vô công việc chưa ngóc đầu lên nổi đây.

lengkeng1minh
14-05-2010, 08:08
He he he.. Hiện tại thì đang 1 mình và sẻ tiếp tục những chuyến mà mình đã ấp ủ bấy lâu chưa thực hiện được, khi nào xong mới quay lại 442 và ĐTM.

dangkhoaquan
14-05-2010, 08:26
Chúc mừng sn huy thong nhé!
Chúc em có nhiều xiền và thời gian để đi.

dugiang
14-05-2010, 09:38
Hi cả nhà,
Bận quá, bận tối mắt tối mũi luôn...hu hu

thangdong
14-05-2010, 10:18
Theo thông tấn xã vỉa hè, Ngày 18/5 bà con nhớ online đón chào đợt promo mới của AA nhé :D

Promo period dự kiến: Oct 2010 - May 2011

Expected: China, India (99%)

dugiang
14-05-2010, 10:24
Nhắc rồi đấy nhá. Lần này mà book thiếu chị là bị ...oánh đó nha.

dangkhoaquan
14-05-2010, 13:32
Mọi người nếu sắm máy thì nên sắm con này: HS10 mới ra của fujifm:
http://www.fujifilm.com/products/digital_cameras/s/finepix_hs10/
Sếp mình vừa sắm 1 con , zoom tới 30X, chụp marco cực chuẩn, wire 24
Giá cũng rẻ nữa 490$

Đen
14-05-2010, 16:07
@Tí: Vẫn lời nhắn như tuần trước.

TheHung
14-05-2010, 19:15
Haizz... giờ này vẫn còn ở Biên Hòa, dạo này nhà cửa vắng vẻ quá ta. Xin thông báo cả nhà, mai em khai trương cửa hàng ở Biên Hòa. Tuần sau là có thể bắt đầu phượt trở lại được rồi hehe

dangkhoaquan
14-05-2010, 20:58
Vừa vặn rồi đấy anh thehung, tuần sau có 1 plan, vui lòng đọc pm.

dangkhoaquan
14-05-2010, 21:03
Hôm nay mới có thời gian up ảnh chuyến đi 12 ngày vừa qua:
Prambana temple
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32046

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32045

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32041

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32044

Twin tower
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32029
Lười đi xa nên đành chụp gần vậy (ảnh không thẳng)
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32034

dangkhoaquan
14-05-2010, 22:25
Có kẻ tối nay đi ngắm bình minh ở BOROBUDUR TEMPLE, mình ghen quá đi.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32043

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32042

dangkhoaquan
15-05-2010, 00:07
Hoàng hôn trên bãi biển KK

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32039

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32038

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32035

dangkhoaquan
15-05-2010, 00:45
Tấm ảnh về ngọn núi cạnh mt.bromo
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32047

alexandersamon
15-05-2010, 10:42
Haizz... giờ này vẫn còn ở Biên Hòa, dạo này nhà cửa vắng vẻ quá ta. Xin thông báo cả nhà, mai em khai trương cửa hàng ở Biên Hòa. Tuần sau là có thể bắt đầu phượt trở lại được rồi hehe

Khai trương j thế...PM cái địa chỉ gởi hoa cho xôm tụ coi nà :D

BM
15-05-2010, 11:38
Chào 442!
BM đang ở New York và sẽ lên DC thăm Ô Ba Má hôm nay. Chúc mọi người lao động tốt và giữ gìn vệ sinh thật tốt!!!

tichuot
15-05-2010, 13:27
Chào 442!
Chúc mọi người giữ gìn vệ sinh thật tốt!!!

Ý anh nói là bọn này hồi đó giờ mất vệ sinh hả :T:T.

Hôm nay vẫn phải cày như trâu anh ợ. Thèm lắm 1 ly cà phê mà không đi uống được với đồng bọn. :(

thumongto
15-05-2010, 19:09
Anh P dạo này thế nào rồi? khỏe chứ? Con bé nhà anh có còn đeo anh như "sam" không?

Dạ, cám ơn anh Lengkeng. Dạo này đi làm ko thường xuyên ở nhà. Chắc là tháng sau có thời giang gặp anh em nhiều hơn.

Dạo này anh sao rồi? cũng lâu lắm rồi không gặp. Lúc nào rạnh alo cafe nhé.

dangkhoaquan
16-05-2010, 14:21
Mt. Bromo
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32160
Bình minh
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32161
Đền thờ hồi giáo ở brunei
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32162

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32163

dangkhoaquan
16-05-2010, 14:29
Miệng núi lửa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32170

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32171

dangkhoaquan
16-05-2010, 14:42
Ngôi đền trên sa mạc cát (không biết đã ai được vào bên trong chưa)
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32187

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32188

dangkhoaquan
16-05-2010, 17:34
Hôm nay mình đọc nguyên cả ngày hồi ký "Từ chiến trường khốc liệt-Live from the battefield" (http://www.quansuvn.net/index.php/topic,7482.0.html) kết nhất đoạn này miêu tả về 1 phóng viên việt nam "Những bức hình chiến trường của Công La và sự khốc liệt luôn giúp chúng tôi tạo ra một khoảng cách cạnh tranh với UPI. Một ngày anh ta nhặt được chiếc mũ sắt méo mó từ chiến trường, vẽ chữ AP đằng trước bằng mực đen và luôn đội nó mỗi khi vào chiến trường, nhiều khi nó lắc lư trên đầu anh ta. Công La có cuộc sống thú vị với bốn năm làm tin chiến trường cho CBS và AP mà không một vết xước trên cơ thể. Nhưng Công La đã nếm mùi chết chóc trong một ngày tháng 5 bùn lầy ở Đồng Bằng sông Cửu Long khi bị một tay bắn tỉa hạ gục. Anh ta bò lên bờ ruộng chụp hình, những viên đạn lao vào bắn nát cánh tay của anh. Trước khi bất tỉnh, anh ta yêu cầu một người lính chụp lại nơi anh ta nằm. Cuốn phim đó được rửa trong văn phòng ngày hôm sau, đó là tấm hình Công La bất tỉnh trong vũng máu của mình trên nền xanh non của ruộng lúa quê hương. "
Người phóng viên này sau này bị bắn chết trong một cuộc giao tranh và đã truyền cảm hứng cho chính em trai ông ta theo đuổi nghề phóng viên của AP,tác giả nỗi tiếng của tấm ảnh, "Một buổi chiều xuân muộn năm 1972, tôi ở trong văn phòng cùng với Horst thì Nick Út đầy mồ hôi lái xe trở về từ Củ Chi cùng những tấm hình về một ngôi làng bị đánh bom napan, những con ngưòi hoảng loạn và một cô bé trần truồng, quần áo đã bị bốc cháy khỏi cơ thể, la hét chạy trốn trên con đường làng. Nick Út nhận giải thưởng Pulitzer cho những bức ảnh của anh ta trong năm đó.

tichuot
18-05-2010, 11:39
Dạo này bận quá nên ít về thăm nhà, thấy 442 vắng vẻ ghớm nhỉ :D.

Tối hôm qua ngoài thangdong book được vé ra, thế còn em nào book được vé nữa không?
@ Thangdong: tối qua mạng nhà em cùi bắp nó cứ chạy và out ngồi nhấn F5 riết rồi lăn đùng ra ngủ luôn. Thế là tèo.......

@ Đến thứ 4 tuần sau là tớ rảnh rồi. Có gì hú hí nhau phê pháo nhá.;)

dangkhoaquan
18-05-2010, 13:18
Mình từ tối qua đến h, bó tay cứ điền thông tin bấm tiếp tục là bị lỗi

BM
19-05-2010, 12:03
Chào 442!
BM đang ở DC, lên thăm thằng bạn mà nó bận quá, khách khứa liên miên, tiệc tùng tưng bừng, lúc nó trốn được thì BM bận chăm con nên thôi! Mai lên xe lửa về thủ phủ của gangster Mỹ một thời: Chicago! Nhớ môi người ghê, chúc vui.

canary
19-05-2010, 12:57
Chào 442!
BM đang ở DC, lên thăm thằng bạn mà nó bận quá, khách khứa liên miên, tiệc tùng tưng bừng, lúc nó trốn được thì BM bận chăm con nên thôi! Mai lên xe lửa về thủ phủ của gangster Mỹ một thời: Chicago! Nhớ môi người ghê, chúc vui.

BM kia... nhớ "môi người" nào ???? :T :T. Thành thật khai báo nhà nước khoan hồng :D :D

dangkhoaquan
19-05-2010, 22:54
Một nắm xương khô, một nắm da.
Bao nhiêu cái ách đã từng qua.
Đuôi khom biếng vẫy Điền Đan hỏa.
Tai nặng buồn nghe Ninh Tử ca.

Sớm thả vườn đào chơi đủng đỉnh.
Tối về thôn hạnh thở nghi nga.
Có người toan giết tô chuồng mới.
Ơn đức vua Tề chẳng được tha.

autumnovember
20-05-2010, 12:47
Một nắm xương khô, một nắm da.
Bao nhiêu cái ách đã từng qua.
Đuôi khom biếng vẫy Điền Đan hỏa.
Tai nặng buồn nghe Ninh Tử ca.

Sớm thả vườn đào chơi đủng đỉnh.
Tối về thôn hạnh thở nghi nga.
Có người toan giết tô chuồng mới.
Ơn đức vua Tề chẳng được tha.

Ủa, Dangkhoaquan làm thơ nữa . hê hê hê . Thế là có thêm 1 thi sỹ nữa rồi . hì hì hì . Tớ viết thế này không phải khen suông đâu nha . Khao đê??????

dangkhoaquan
20-05-2010, 12:53
Thơ NK đấy cụ ạ, tớ chưa đủ trình đâu

dangkhoaquan
20-05-2010, 16:14
Hôm nay bất ngờ được anh Mỳ tag cho cái ảnh này
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32748
Hóa ra anh Mỳ gặp stanley ở Lào.

thangdong
20-05-2010, 16:55
Theo tình hình thì sau đợt promo hoành tráng của AA thì nhà 442 vẫn chẳng có cơ hội book đi chung với nhau >.<

dangkhoaquan
20-05-2010, 22:53
Xong đã b o o k xong vé đi tibet !

Nambyus
21-05-2010, 09:39
Hehehe, sướng nhỉ, bạn Dangkhoaquan đi Tibet khi nào thế?

dangkhoaquan
21-05-2010, 09:49
29/04-08/05.Chốt đoàn rồi.

homeless man
21-05-2010, 12:36
29/04-08/05.Chốt đoàn rồi.

Dangkhoaquan có rủ mình cùng đi nhưng lỡ chuyến đi Ấn đến 11.4 mới về nên không theo các bạn được. Còn việc khóa đoàn, chốt đoàn, đóng đoàn....thì ai muốn đi cứ đặt vé. Tỷ lệ bỏ toàn sau một năm là cực cao. Chính dangkhoaquan cũng biết đoàn của bọn tớ chỉ còn 2/12 người đi được sau 8 tháng cùng nhau mua vé(NT)

dangkhoaquan
21-05-2010, 13:51
Sáng cn ra bệt nhé mọi người?

thumongto
21-05-2010, 18:17
Hy vọng chủ nhật này mình dậy sớm được, ra bệt với anh em 1 cái

voongsenh
22-05-2010, 10:50
Hy vọng chủ nhật này mình dậy sớm được, ra bệt với anh em 1 cái

Ơ thế bác Phúc biết chơi cả món cafe hả? ....Có thấy bác xài cái món đen đen đắng đắng ấy bao giờ đâu nhi? :))
Lần nào cũng thấy rượu là rượu ko à (beer). Dạo này dịch heo tai xanh khắp nơi, bác chuyển sang chơi thịt cầy với rượu , rồi lát xe băng sầu riêng cho nó mát là ổn đới =))

dangkhoaquan
22-05-2010, 13:32
Hôm nay lên mạng thấy lính trung quốc có cái xẻng này đa dụng phết

http://www.youtube.com/watch?v=VzpRh-ZE9Mo

thumongto
22-05-2010, 14:31
Ơ thế bác Phúc biết chơi cả món cafe hả? ....Có thấy bác xài cái món đen đen đắng đắng ấy bao giờ đâu nhi? :))
Lần nào cũng thấy rượu là rượu ko à (beer). Dạo này dịch heo tai xanh khắp nơi, bác chuyển sang chơi thịt cầy với rượu , rồi lát xe băng sầu riêng cho nó mát là ổn đới =))

Bác Voongenh đừng có ở đó mà trêu chọc người ta nhé. Bác liệu hồn đấy tôi sắp ra bắc rồi

thumongto
23-05-2010, 18:59
Sáng nay ngồi bệt
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32941

phuongnh
23-05-2010, 22:25
Anh Đồng cần xe đạp gấp thì xem thử trên web này nhe

http://www.sanphamsangtao.com/san-pham/traffic/547.html

Nambyus
24-05-2010, 14:14
Mọi người ơi,tình hình là em sẽ có 9 ngày ở HN vào đầu tháng 6....ai có kinh nghiệm...ăn j chơi j....tư vấn cho em với..............!!!!

dangkhoaquan
24-05-2010, 14:17
Có kinh nghiệm đi "chơi" thôi.@ Nambyus: chịu khó "hỏi phượt" đi ,vào phượt bao lâu nay mà hỏi câu này nghe chán quá. Tìm thông tin xong tớ sẽ tư vấn cho.

sami
24-05-2010, 14:52
Mới lấy đc 1 cặp bộ đàm 24 miles của Midland, pin sạc nhưng có thể chuyển sang AAA (4 pin), có luôn bộ sạc đi cùng giá chỉ 40$ Mỹ. Cái này anh em mình mà lạc nhau trong rừng, gọi chắc bá cháy hơn con cũ của mình. Bữa nào mang ra khoe anh em. Hehe

tichuot
24-05-2010, 15:15
@ Nambyus:
- Em tham gia phượt cũng hơn 1 năm rồi, đi lại cũng nhiều rồi, và anh nghĩ em cũng có chút kinh nghiệm khi muốn đi đâu đó để tìm thông tin. Anh nghĩ là em nên mua Tour đi cho khỏi thắc mắc vì tất tần tật câu hỏi của em đều có thông tin hết rồi.

- Diễn đàn không chấp nhận những câu chữ chat chít như thế đâu. :T

Anh không nghĩ em lại có những câu hỏi như thế (NO).

@ Sami: Cần gì show hàng anh, mai mốt cho em mượn để test trước là được rồi :D

dugiang
24-05-2010, 15:32
Đúng là hỏi phượt thì nhoáng cái là xong nhưng biết đâu nàng Nambys của mình muốn cả nhà chia sẻ cho nó đúng gu, nhỉ?
Chưa gì các cậu đã vào la toáng cả lên.
Haizzzz, em gái. Đi công tác cả 9 ngày rồi tranh thủ loanh quanh gần HN hay chỉ ra HN cả 9 ngày để chơi thôi?
Tiện có anh thumongto đang online đây. Vô take care cho em nó đi nào.

Nambyus
24-05-2010, 16:21
Tất nhiên là em có thông tin hết rồi. Cơ bản là em hỏi cao kiến thôi. Gọi là ý tưởng"độc địa" đó, lời khuyên có "chất xám" và kinh nghiệm của các cao thủ.... Em đi học vào các buổi sáng chiều, sẽ có 5 buổi tối lượn lờ và 4 thứ bảy cn đi chơi. Ra HN mấy lần mà chỉ kịp ghé ngang chưa kịp đi đâu. Xin cao kiến để chọn lọc thôi, kẻ ham chơi như vậy mà nói là k biêt đi đâu thiệt là ...coi thường đối thủ. Em đang nghĩ nếu có dư thời gian thì đi Ba Vì chơi, Ninh Bình là quê em nhưng ít thời gian chắc chẳng trekking Cúc PHương như em Hoaxuongrong nói được. Tháng 6 nóng quá không biết có ảnh hưởng tinh thần vui chơi của chiến sĩ không?

dangkhoaquan
24-05-2010, 16:57
Khi muốn hỏi người ta thì cũng phải có một chút thông tin chi tiết chẳng hạn thời gian đi (mấy ngày những buổi nào...)? Đi để làm gì ?(đi thăm thú để có một cái nhìn tổng quang về HN, hay là đi những điểm độc đáo...?) Cách thức đi ? (đi chụp ảnh phong cảnh? đền chùa? ngắm sông nước), chi phí đi ?..... càng chi tiết càng tốt. Chứ nêu một câu chung chung " đi HN " thì bố ai mà trả lời cho được, chẳng lẽ anh em lại phải post 1 bài cực kỳ chi tiết theo kiểu: những điểm du lịch ở HN trong đó chia theo thư mục: biển, núi, chụp ảnh phong cảnh, bảo tàng...... Bây h mình bảo đi bảo tàng quân sự việt nam xem vũ khí , đi chụp cò ở linh đàm Nambyus có đi không? Đi Núi hay đi biển Còn nếu muốn đi cho biết thì Thung Nai, vịnh Hạ Long cứ thế mà đi....
Còn nếu đã có thông tin rồi thì nên nêu ra : chẳng hạn mình định đi vịnh Hạ Long, Thung Nai... thì nên đi cái nào.....? Mình muốn đi núi nhưng băng khoăng chọn giữa cái này và cái này. Cái nào nên đi hơn?...
Đôi khi nên học cách hỏi, hỏi kiểu này rất phản cảm.

voongsenh
24-05-2010, 19:29
Phản cảm là cái đếch gì ......mà dạo này lắm ông dùng thế nhỉ? Tuyền dùng những từ Đại ngôn...kinh bỏ con M.ia .Ặc

Nambyus
25-05-2010, 09:09
Em thik anh Voong Sềnh rồi đớ!!!! Kakakakka.... bạn Dangkhoaquan thật là quá khích...tớ hỏi mọi người trừ bạn khóa quần ra. Còn chuyện khó chịu hay thấy phản cảm thì đề nghị bạn phải chịu đựng thôi, vì đây là nhà chung, không phải chỗ riêng của bạn đâu nhá!!! Vì yêu quý mọi người nên tấm sự chuyện đi thôi...Còn nếu tớ hỏi PHượt thì tớ đã lập topic rồi.

thangdong
25-05-2010, 09:57
Ninh Bình, Vịnh Hạ Long, Yên Tử, Mù Cang Chải: tất cả đều fit 2 ngày cuối tuần của em đấy hehe. Còn ngày thường thì chỉ có 1 tiết mục duy nhất: ĂNNNNNNNNNNNNN

BM
25-05-2010, 12:05
Chào đồng bọn!

BM đang ở Denver, Colorado, ngày mai về Salt Lake City, Utah bằng xe lửa Amtrak xuyên qua Rocky Mountains. Chiều nay đã vơ vét được một số tools độc, may mắn mua được con Garmin 60CSx giá chỉ 199USD (215USD sau thuế). Khi nào về ra Bệt mở hàng lạc-xoong cho các bạn lựa nhé!

Mới lấy đc 1 cặp bộ đàm 24 miles của Midland, pin sạc nhưng có thể chuyển sang AAA (4 pin), có luôn bộ sạc đi cùng giá chỉ 40$ Mỹ. Cái này anh em mình mà lạc nhau trong rừng, gọi chắc bá cháy hơn con cũ của mình. Bữa nào mang ra khoe anh em. Hehe

@Sami: con đó cũng OK lắm, BM sẽ lấy con Midland rằn ri 36 miles chống thấm nước 88USD.

dugiang
25-05-2010, 13:19
Hi Nambys,
Đêm thì theo cụ Voong lang thang mấy quán rượu đêm và ra chợ hoa trên đê chơi như em Jan ấy. Cụ ấy bận thì nhờ bạn anh Thumongto là Thịnh rồ đưa đi.
Giới thiệu thêm cho em Kà Kê quán của a Viet Art Value cũng hay hay.
Cuối tuần thì Thung Nai, Ninh bình...

thumongto
25-05-2010, 14:34
Em Nambyus có cần gì cứ liên hệ anh Voongsen hoặc alo cho anh nhé. 0988229992

voongsenh
26-05-2010, 12:35
Nhậu Hà nội giăng lưới chờ đón các Bà, các chị các cô lâu roài =))........Vụ này làm cả chuyến xe hòm chạy thẳng Tung của thôi ...Kiếm quá...kiếm quá (c)

Nambyus
27-05-2010, 10:43
Ngày nào năm nào chị???Sáng nay nhà em cúp điện, k biết đồ ăn có bị toi hết trong tủ lạnh k??

dangkhoaquan
27-05-2010, 14:51
Mùa hạ, năm Minh Chiết thứ 5, Đại Lừa dân quốc ồn ĩ chuyện dời đô về mạn núi Vi Bà. Cáo thị dán đầy thành, ngập phủ cho dân đen đến xem. Sự ồn ĩ lại càng tợn hơn. Hoàng đế Đại Lừa Nông Đức Nổ nhân thấy sự trọng của việc dời đô mà tuyên chiếu rằng:

Thế thiên... hưởng lộc, Trẫm tuyên chiếu rằng: Nay xét thấy kinh thành cũ nhỏ bé, truyền từ liệt tổ, liệt tông cũng tròn nghìn năm. Mọi nhẽ rất bất cập, bẩn thỉu, bê tha, đến nay. Hạ nắng chói chang, mưa to cây đổ, Xuân thời nhếch nhác rêu phong, Thu hanh nồng bụi bẩn, Đông lạnh cắt tim gan. Nhẽ đất trời vậy là điềm gở. Lại thêm ngựa xe đầy đường, phủ thất nghênh ngang, dân đen đông đàn nhung nhúc.Thật không phải chốn đế vuơng ngự trị. Làm gì cũng không thuận, kể cả việc phòng binh. Ấy là nhẽ thế thời, nên phải khác.

Nay mạn núi Vi Bà là vùng đất cao nhưng bằng phẳng, thật là chốn định đô bền vững muôn đời. Trước có sông Đáy Đay, sau có núi Vi Bà, hữu có gò Xanh Khoang, tả có đồi Ka Chín. Thật, phong thuỷ không gì bằng. Lại thêm theo thuyết xưa mạn Vi Bà chính là đầu rồng, khác hẳn với kinh đô hiện tại là đuôi. Thăng Long toạ đầu rồng tất mới bay cao được. Việc dời đô là thuận theo ý Trấm, có xét theo tấu chương của bộ Hộ, bộ Công. Nay Trẫm giao cho tể tướng Nguỵ Tân Dung giao - phối, đôn đốc cùng bộ Hộ, bộ Công mà làm cho nhanh, mọi nhẽ.

Phụng chiếu, tể tướng Nguỵ Tân Dung giao - phối, đôn đốc bộ Hộ, bộ Công vẽ bản đồ, lập đồ bản, đắp mô hình quách thành, hào rãnh, hơn tháng thời xong, bày la liệt sân rồng cho triều đình bàn luận. Thiết triều nhiều hôm không ở trong cung mà lại ở sân rồng. Cãi nhau chí tử, không ai chịu ai. Thấy nguy, tể tưởng Nguỵ Tân Dung cho mời thêm bọn học thuật, chiêm tinh, tử vi, bói toán, phong thuỷ luận thêm, cũng không ra nhẽ. Lại gọi bọn Đông các đại học sĩ về thuật thiết kế, quy hoạch hỏi thêm, cũng chả ăn thua. Thế nên đem hết ra cổng thành gọi dân đen đến…góp ý nhưng chả ma nào há mồm. Bắc loa đứng trên thành hỏi vọng sao, sao thì thấy dưới đồng thanh: không nghe, không thấy, không biết. Hỏi thêm thì lại nghe: không được gì, ứ nói đâu.

Vài đại thần trong triều xì xào, vận nước mạt rồi chăng? Đến lũ dân đen mạt hạng cũng không thèm mở mồm. Nhiều vị bảo có mở mồm thì cũng ích lợi gì. Vị nào đó còn hùng hồn, bịt mồm mãi nên giờ dân đen câm hết, có há ra thì tuyền những sự châm chích, nhiêu khê.

Hoàng đế Nông Đức Nổ thấy sự chẳng hay, truyền tể tướng Nguỵ Tân Dung, các đại thần Cơ mật viện, thượng thư bộ Hộ, bộ Công ngoạ triều bàn kín. Ngài phán, bề tôi phải lấy xã tắc làm trọng, đại cục làm cơ bản, đồng tâm, hiệp lực lo việc dời đô. Rồi tuỳ công lao mà ban thưởng, ai cũng có phần. Riêng lũ dân đen, mặc xác. Có tham luận được đại sự thì tốt, không thì còn…tốt hơn. Lời Ngài là vàng ngọc, ai nấy nhất tuân. Thay luôn cho thánh chỉ.

Mạn Vi Bà chẳng chốc trở nên hoa lệ. Kinh thành chưa xây nhưng phủ thất, điền trang quan lại nhớn bé mọc lên như nấm. Bọn gian thương, cơ hội, nịnh thần cũng nhao theo vơ vét đầy túi càn khôn. Lũ dân đen thi nhau bán ruộng vườn lấy bạc vụn, nhảy múa, hát ca, cờ bạc, rượu chè, đá gà ngày đêm huyên náo. Thật là đất phát lộc, phồn hoa.

Mùa xuân, cuối năm Minh Chiết thứ 5, triều có biến. Hoàng đế Nông Đức Nổ băng. Ngài đi vội bởi chứng bại não do tà khuẩn thâm nhập, không trối trăng, di chiếu. Bọn Nguỵ Tân Dung và các đại thần Cơ mật viện đưa Thái tử Nông Thông Nòng, mới 13 tuổi lên kế ngôi để ổn định triều chính, tránh lỗ hổng ngai vàng, trừ hoạ giành tranh ngôi báu.

Thái tử Nông Thông Nòng lên ngôi, đổi niên hiệu thành U Minh. Mùa xuân, năm U Minh thứ 1, ngài đăng cơ, thiết triều, ra thánh chỉ: Tiên đế băng vội, ta còn nhỏ tuổi, xã tắc lại nhiều việc trọng, e không kham hết. Nay mọi nhẽ cứ thuận theo lối cũ mà làm. Riêng việc dời đô lên mạn Vi Bà ta quyết định bãi bỏ, mà chuyển lên vùng Chí Linh. Ở đó sinh khí hội tụ, lại là chỗ ta được thân mẫu sinh ra, ngày đêm luyện chữ, múa đao kế nghiệp.

Quan lại triều thần há mồm, trợn mắt, nhao lên phản đối ồn ĩ. Ngài bực dọc, ý trẫm đã quyết, kẻ nào bất tuân, trảm!

Bãi triều, tể tướng Nguỵ Tân Dung nán lại, phân trần, làm thế là trái ý tiên đế, không thuận lòng triều thần. Ngài cười giòn, ngươi làm tể tướng đầu triều, phò tá ta giữ gìn ngôi báu mà không hiểu chính sự. Xưa đến nay mọi nhẽ lớn, từ liệt tổ, liệt tông cho đến tiên đế tuyền quất ngựa ghìm cương rẽ trái nhưng đầu lại ngoái sang phải và cuối cùng là…đi thẳng, không hiểu sự đó là sao?

Nguỵ Tân Dung nghe xong, rạp mình vái lạy: hoàng thượng thánh minh, rồi lui khỏi chính điện. Hoàng đế Nông Thông Nòng cười mỉm, vịn vai giám quan, thì thầm: soạn chỉ cho ta dời đô về vùng Trung Nguyên. Nhá!
http://vn.360plus.yahoo.com/lyxuonglong/article?mid=2089

dangkhoaquan
27-05-2010, 23:58
@ BM, phuongnh, thehung: hôm nay ngồi lượn qua giá mấy cái resort ở PT chợt nghĩ ra sao không làm cung đường: PT-kê gà bằng xe đạp nhĩ ? Đường vừa vắng vừa mát mẻ vừa đẹp. Đi tàu 16h45 tối t6 trưa cn về là có nguyên 1,5 ngày ê mông . Có mấy cái resort giá phòng 3 tầm 30$ / đêm kèm ăn sáng nữa.

BM
28-05-2010, 07:05
@ BM, phuongnh, thehung: hôm nay ngồi lượn qua giá mấy cái resort ở PT chợt nghĩ ra sao không làm cung đường: PT-kê gà bằng xe đạp nhĩ ? Đường vừa vắng vừa mát mẻ vừa đẹp. Đi tàu 16h45 tối t6 trưa cn về là có nguyên 1,5 ngày ê mông . Có mấy cái resort giá phòng 3 tầm 30$ / đêm kèm ăn sáng nữa.

Why not? Đang lọ mọ tìm chỗ mua cái xe đạp gấp của của bọn nhảy dù (second-hand) mang về!

Hai nhóc con nhà mình trước hệ thống bảo tàng Smithsonian - Washington DC

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=33389alifornia

Chuyến tàu California Zephur đang đi qua Rocky Mountain ở độ cao 2700m. (Lén mở cửa thoát hiểm của tàu chụp!)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=33390

Chúc vui!

dangkhoaquan
28-05-2010, 09:39
Ôi bé con cũng mang quần tháo ống đúng là dòng dõi BM có khác, thế lớn lên cũng phải kiếm chàng rể nào là dân BP thôi anh.

yan
28-05-2010, 21:36
Mọi người ơi,tình hình là em sẽ có 9 ngày ở HN vào đầu tháng 6....ai có kinh nghiệm...ăn j chơi j....tư vấn cho em với..............!!!!

Chị iu, kế hoạch của chị thế nào rồi, lịch thế nào đấy, biết đâu hỏi thăm được chuyến hay cho chị sao. Chị đi học rồi đi chơi luôn đấy hở, sao mà sướng thế, em đi hoài chứ toàn nhậu và trà đá hông nhà Thờ thôi. Rảnh ít thì cứ hẹn anh Voong đưa chị đi ăn cháo lòng tiết canh, uống bia và lượn phố nhá. Hay chị có bạn nào ở Hà Nội đưa đi chơi là tốt nhất, vì bận học mà. hì hì...

viking
29-05-2010, 00:06
Ý kiến hay! Cho đăng ký một chỗ nếu có chương trình đi nhé!

thangdong
29-05-2010, 15:19
BM về chưa mai ra Bệt phát quà cho anh em đê :D

thumongto
29-05-2010, 19:08
Sáng mai mình sẽ dắt phượt nhí ra bệt. mọi người ra bệt nhé

tichuot
30-05-2010, 16:31
Thông báo có vé 0 USD chuyến SGN - Bangkor đi từ ngày 7 Jun - 31 Aug, 2010. Thời gian giảm giá đến hết ngày 01/6 này thôi và chỉ có 10000 vé thôi. Nhanh chân lên bà con :D

Jessy
30-05-2010, 16:47
thuế 46$ đắt quá không thèm đi!

Jessy
30-05-2010, 17:33
thèm :
https://www.phuot.vn/threads/3562-Bidoup-%C4%90o%C3%A0n-442-chinh-ph%E1%BB%A5c-b%E1%BA%B1ng-M%C3%A1u-v%C3%A0-n%C6%B0%E1%BB%9Bc-m%E1%BA%AFt/page21

autumnovember
31-05-2010, 08:29
Thông báo có vé 0 USD chuyến SGN - Bangkor đi từ ngày 7 Jun - 31 Aug, 2010. Thời gian giảm giá đến hết ngày 01/6 này thôi và chỉ có 10000 vé thôi. Nhanh chân lên bà con :D

Vừa với nói với tớ là cuối tháng 8 đừng đi đâu, thế mà book vé đi thì còn nói làm giề. Tức thế. ặc ặc. Mình cũng đú theo luôn. hi hi hi

tichuot
31-05-2010, 08:51
Tớ bảo mọi người book chứ tớ có nói là tớ book đâu?? =))

Nhà nghèo ba má đông, mẹ tớ tuổi già sức yếu ngày nào cũng phải lặng lẽ thân cò đi ra chợ Bến Thành bán hột xoàn nên tớ phải phụ giúp mẹ thôi. :))

dangkhoaquan
31-05-2010, 09:27
Nghe giang hồ nó đồn tichuot có mảnh đất ở kê gà mình không tin ai dè thiệt, đối diện peaceful resort có 1 cái resort hàng rào giả trẻ bên ngoài đề "A. Tichuot", tiếc là trời nắng lười dừng lại chụp. Bây h đúng là lộ mặt đại gia rồi.

tichuot
31-05-2010, 09:35
Khóa quần: Cái gì nên giữ được thì giữ cho anh mầy, chú nói huỵt tẹt ra thế này thì anh mầy chết. =))

autumnovember
31-05-2010, 11:34
Tớ bảo mọi người book chứ tớ có nói là tớ book đâu?? =))

Nhà nghèo ba má đông, mẹ tớ tuổi già sức yếu ngày nào cũng phải lặng lẽ thân cò đi ra chợ Bến Thành bán hột xoàn nên tớ phải phụ giúp mẹ thôi. :))

Cậu này quít sờ tộc thật, có hột xoàn mà bán. Tớ. hi hi hi hihi. Đi thôi bà con ơi, cuồng chân lắm rồi đó. há há hà. Mà Tớ biết 1 phi vụ, có 2.... lang thang ...... Có nên tống tiền không nhỉ??????

Jessy
31-05-2010, 14:51
Ủa! có người vừa đi cực về mà đã cuồng chân rồi àh? Tớ thì chỉ biết có 2 ... lang thang ở cực ... :))

dangkhoaquan
31-05-2010, 16:08
Uh, mình ghét đứa nào đi mà ko rủ lắm

Jessy
31-05-2010, 17:22
Uh, mình ghét đứa nào đi mà ko rủ lắm

Cậu không được GATO quá! Phải có những lúc "chung" và "riêng" chứ, chổ nào cũng đòi rủ àh!

dangkhoaquan
31-05-2010, 17:27
Hố hố nói người này người kia tự lộ hàng rồi, đùa chút thôi, mình cũng đang đi tìm chỗ riêng tư và định rủ jessy tới, có được ko nhẩy?

dangkhoaquan
31-05-2010, 19:01
Có vài tấm ảnh vừa đi kê gà xong:
Biển đêm;
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=33539

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=33540

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=33545

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=33547

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=33548

dangkhoaquan
31-05-2010, 21:19
Bổ sung tấm ảnh chứng tỏ giang hồ đồn ko sai;
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=33546
Tichuot sở hữu mảnh đất to vật

tichuot
31-05-2010, 21:28
Mình chỉ vô tình để lại dấu vết nhỏ xíu thôi mà nó cũng phát hiện ra.

Thôi thì lộ hàng rồi, mai mốt bà con ra mình cho cắm trại miễn phí, dự định sẽ xây Resort Tichuot cơ :)):))

autumnovember
01-06-2010, 00:17
Ủa! có người vừa đi cực về mà đã cuồng chân rồi àh? Tớ thì chỉ biết có 2 ... lang thang ở cực ...

Tớ lại chỉ biết có 2.... lang thang tránh nắng ở .... (có thể gọi là cao nguyên cho nó oai).... hi hi hi

@tichuot: Cái chữ tichuot to tướng. Khao đê eeeeeeeeeeee. Còn chuyện xây resort thì bao giờ khao xong, tớ sẽ tư vấn cho. hí hí;)(NT)

@all: Sắp đến tháng 8 rồi, nhà mình ôi. ..... (beer):F(HH)(K):gun Ở đâu mà hội tụ hết cả cái đống này thì tuyệt vời.

Hế hế. Tớ đang ngất trên giàn mướp vì quyển Mật mã Tây Tạng. Bố khỉ, đến giờ bọn air vẫn chưa có đợt giảm giá nào nữa để mà đú theo. Nepal, Tibet không cả nhà ơi.... Hymalayia và Chomolungma đang vẫy gọi kìa. Tớ là tớ cầu trời khấn Phật cho thêm 1 đợt promotion nữa hi hi hi

thangdong
01-06-2010, 00:26
Dạo này quần chúng đánh tẻ kinh quá, người xuống biển, KẺ LÊN NÚI ...Chỉ còn mình côi cút ở nhà đọc manga haizz

dangkhoaquan
01-06-2010, 08:29
CUỐI tháng 6 đoàn anh pmytrung có rủ mình đi hòn bà, anh em nghiên cứu thấy thế nào?

Jessy
01-06-2010, 08:42
hôm nay có ai dắt mình đi sở thú không ta :))

dangkhoaquan
01-06-2010, 08:43
Hố hố, tập trung lại luôn đi mình dắt đi ăn kem 1 lần.
@ thông báo tìm người lạc , đặc điểm râu ria to đùng, hay mặc quần tháo ống, đi dép rọ ...=))

dugiang
01-06-2010, 09:16
He he...ngày mai chị đi Kep.

Nambyus
01-06-2010, 22:45
Kep là ở đâu chị? Hà Nội hum qua hủy khóa học rồi, giờ phải tìm khóa khác. Khóa học không đủ người thì bị hủy, thật là chán quá đi...

Nambyus
02-06-2010, 14:29
Đang có giá rẻ 60USD/ round trip đi Malaysia, ai có nhu cầu thì check Hong Ngoc Ha Agency, 187 Le Thanh Ton, Q.1, TP. HCM. Tel: 3 8273880.

BM
06-06-2010, 11:46
Vừa vượt biên thành công từ Bển về nhà ....Nóng Quá!!!!!

Điểm cuối hành trình từ Bờ Tây sang Bờ Đông của Mỹ: Sequoia National Park

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34045

Nơi có sinh vật lớn nhất hành tinh: cây Sequoia được đặt tên General Sherman

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34046

và hình ảnh nổi tiếng của một thân cây Sequoia đổ ngang

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34043

Kiểm lâm Mỹ là như zdậy nè!;)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34044

Ngủ cái đã, hẹn gặp đồng bọn!:L

dangkhoaquan
06-06-2010, 23:52
Chào cả nhà, mình và dồngden vừa đi Bình Ba- cam ranh về thật là một chỗ lặn biển trên cả tuyệt vời, các rừng san hô gồm các loại san hô đỏ tím, xanh từng đàn cá đủ màu bơi lội tung tăng, tháng 7 sẽ đi lần nữa ai đi giơ chân lên?

BM
07-06-2010, 08:22
Đồ chơi mới về! Đồ chơi mới về!
Phải đi thôi! Phải đi thôi!
...
Ten Tèn Ten!!!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34049

Bộ đàm đã được code tên của chúng mình, tầm xa có 36 miles (50km), chống nước! Có headset rảnh tay hành động như biệt kích, ngoài ra còn có radio nhận dự báo thời tiết tại khu vực đang di chuyển nhưng cái này về Việt Nam thì vứt!

GPS60Cxs cài bản đồ Bắc Mỹ chính xác đến độ BM ngồi ở một vị trí cho thấy 1 cái quán bên tay phải, một tiệm sách bên tay trái trên màn hình đúng y như thực tế! Sẽ cài các bản đồ cần thiết ở Việt Nam sau!:)

BM
07-06-2010, 08:53
Cái gì? Của Ai? vào xem và nhận hàng gấp!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34050

@Chewingum: cái compass có thước tỷ lệ 1:25.000 BM tặng Mr. Dân, hôm nào thuận tiện về Sài Gòn alo BM mang đến nhé!
@All: tặng mỗi bạn 1 cái muỗng+nĩa bằng composite (đúng chất 442 nhé!):)

dangkhoaquan
07-06-2010, 08:59
Hố hố, em đã có đèn, mỗi tội không thấy chân máy của lão thehung đẩu Mấy cái ống dài dài là cái gì thế ạnh
Thấy tichuot dành mình cũng dành cái đèn bóng 1w, tầm xa 50m, cái này dùng để đi soi mấy đứa trong bụi thì hay phải biệt

tichuot
07-06-2010, 09:34
Nhìn hoa cả mắt, chẳng biết đâu mà chọn.

Em thấy cái headlight 6 led đó em đeo thì đẹp nhất.:D

Đứa lào mà giành cái đó thì ông :T

thangdong
07-06-2010, 09:48
Đề nghị BM tối nay cafe tập trung chia hàng đê hehe

voongsenh
07-06-2010, 11:36
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34049

Bộ đàm thì em ứ cần , có của đơn vị để phục vụ công tác rồi..:)) Cái của em mang ra sân bay còn mò mẫm được cả kênh của phi cơ 8 chuyện với kiểm soát không lưu nữa cơ =))
Chỉ thèm cái Gạc min của cụ....cụ sắm em này thiệt hại bao nhiêu thế ? Có điều kiện lên đời thì cụ đại hạ giá cho em nhé :D .Em sẽ hầu cụ 1 bữa nhậu cả bia lẫn rượu lẫn XYZ giữa sì gòn luôn (beer)

BM
07-06-2010, 11:41
@Vong senh: cái Garmin là của công 442! BM may mắn mua được nhân đợt Sale-Off Father's Day của Mẽo nên giá chỉ 199 (215USD sau thuế). Giá bình thường khoảng 350USD. Thân!.

dugiang
07-06-2010, 16:52
Trong các món trên, cái nào dugiang cũng xí một cái hết nhá :))
Trang bị đầy đủ thế này thì lần sau còn lâu mới bị lạc =))

dugiang
07-06-2010, 16:55

Khoa cho chị xin thông tin mấy cái này đi. Lười check quá.

Jessy
07-06-2010, 19:21
Gửi đồng bọn hảo tâm! có đồng bọn nào có cái tripod cho đồng bọn mượn vi vu festival tí! Gấp! Tks nhiều!
Àh mà BM về rồi không biết có rảnh mượn được không?

BM
07-06-2010, 19:23
Gửi đồng bọn hảo tâm! có đồng bọn nào có cái tripod cho đồng bọn mượn vi vu festival tí! Gấp! Tks nhiều!
Àh mà BM về rồi không biết có rãnh mượn được không?

Cái nặng hay cái nhẹ? Khi nào lấy?

TheHung
07-06-2010, 19:47
hic hic! Hồi chiều nhậu chút xíu vậy mà xỉn quắc, em mới ngủ dậy vào topic SN phượt. Vui nhiều mà buồn cũng nhiều. Dạo này Phượt có nhiều cái đầu nóng quá. Thôi em đi Long An bắt Ếch đây ( thiệt 100%). Mai em post hình cho mọi người xem. Bắt ếch lúc nửa đêm cũng là một kiểu Phượt vậy hehehe. Cà nhà ngủ ngon!

Jessy
07-06-2010, 20:05
Cái nặng hay cái nhẹ? Khi nào lấy?

Đại ca hảo tâm! (c) nếu được cái nhẹ đỡ mang vác, ngày mai lấy vì thứ tư đi rồi!

dangkhoaquan
07-06-2010, 22:18
Lấy tripod mình nè, Slik Pro 400 DX. Gọi ngay tối nay nếu muốn sáng mai lấy nhé

BM
08-06-2010, 08:20
Làm thế nào xem được World Cup giữa rừng nhỉ!? Nếu còn quá sớm để chọn bãi đáp SN, nên chăng là "độp" xe đi đâu đó!?

dangkhoaquan
08-06-2010, 08:48
Loa loa, từ ngày 10-06 đến 18-06 ông bà già mình về ĐN, anh em nếu không chê có thể qua nhà mình xem bóng đá. 3 phòng ngủ và 1 ti vi plasma 31' sẵn sàng. Đàn ghi ta cũng có, bếp ga đầy gas, mỗi tội hơi xa thôi tận Tân Kỳ tân quý.

dangkhoaquan
08-06-2010, 08:50
@ BM: đạp xe ra kê gà cũng hay lắm đó .

TheHung
08-06-2010, 11:51
Hồi hôm em đi soi ếch về cho má nấu canh chua.

Cơn mưa đầu tiên chấm dứt mùa khô ( mưa phải lớn, nước trong ruộn phải ngập mắt cá chân) thì họ hàng nhà ếch xuất quân tìm bạn tình, chúng bắt cặp nhau, ngồi trên bờ ruộng xxx, khi chúng đang xxx thì chẳng còn biết trời đất gì nữa, nên chỉ việc rọi đèn và từ từ đi tới tóm cổ bỏ vào bao mà thôi. Năm nay Long An mưa về muộn, chiều qua cơn mưa lớn đầu tiên đã đổ xuống, nước ngập đồng. Vậy là tối qua là đêm duy nhất trong năm ếch bắt cặp giao phối...cũng là lúc dân soi ếch Long An xuất quân. 10h đêm làng xã vắng hoe, nhưng ngoài đồng thì dân soi ếch đông vui và nhộn nhịp như hội. Em cũng bon chen theo chân một người bạn Long An cùng hảo hữu đi soi. 8h xuất phát từ sài gòn xuống Long An. 1h sáng về.
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100785Medium.jpg
hai tay hai con nhé
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100786Medium.jpg
Hảo hữu cũng chộp được hai em.
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100761Medium.jpg
Ếch bà nhé, cao lớn và đẫy đà và chân dài như Mai Phương Thúy nhé.
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100787Medium.jpg
Cu cậu xxx xong là đờ đẫn luôn, nằm ngay đơ củ cải, em chỉ việc tóm gọn bỏ vào bao
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100768Medium.jpg
Dân soi ếch thập diện mai phục khắp nơi, mỗi bờ ruộng là một bác ngồi tắt đèn hút thuốc chờ giờ ếch ra giao phối và alê hấp...
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100759Medium.jpg
Có khi phải lội xuống ruộng để tóm chúng.
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100751Medium.jpg
Có cả rắn nữa nè.

BM
08-06-2010, 11:54
Ếch cũng giống người nhỉ? khi đang XXX thì cũng không còn biết gì nữa!?

yan
08-06-2010, 11:55
@Anh Hùng: anh đổi nghề đi, em thấy dáng anh đi bắt ếch hợp ghê, đẹp zai hơn hẳn á. :p

TheHung
08-06-2010, 11:59
Lội ruộng gần 5km, chân mỏi nhừ, nhóm ghé vào một nhà nằm giữa đồng nghỉ mệt chờ ếch ra
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100779Medium.jpg
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100778Medium.jpg
làm cốc nước mưa ngọt lịm, mà thú thật là mưa quê em mới dám uống, chứ mưa Sài Gòn mà uống vào có mà đi toi. không khí ô nhiễm thế thì đố mà có giọt nước mưa trong lành để uống.
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100765Medium.jpg
tiếp tục đi "nhặt" ếch hehe
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100750Medium.jpg
đi xuyên qua những vườn cải xanh ngắt nhìn phát thèm
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100790Medium.jpg
Mưa xuống, cá rô nó lóc lên bờ, "đi" thành đàn nhìn sướng con mắt, chúng em chỉ cần nhặt bỏ vào giỏ
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100781Medium.jpg
Con cá gô, bỏ trong gổ, kêu gột gột hehehe
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100754Medium.jpg
Cua cũng bò lên bờ luôn

TheHung
08-06-2010, 12:03
https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100748Medium.jpg
thêm một bác ngồi " thập diện mai phục" trong lùm cây.

AND HERE IS THE STARS OF THE NIGHT

https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100774Medium.jpg
"Hà mô công" nè

https://i952.photobucket.com/albums/ae3/thehung1061/P1100792Medium.jpg
Bắt quả tang nhé, chúng mày xxx trắng trợn giữa ban...đêm nhé.
hổng chụp ếch được, em chộp hình hai con ễnh ương nó đang xxx cho các bác mục sở thị ạ.

sami
08-06-2010, 13:57
Ếch cũng giống người nhỉ? khi đang XXX thì cũng không còn biết gì nữa!?

Có ông bạn kể chuyện xxx ntn, góp chung anh em:
Đang cao trào, ông bạn dừng lại hỏi : "bố em tên gì?". Cô bạn gái mắt lúc ấy trắng dã rồi, lắc đầu bảo không nhớ đâu.
Thế còn tấm hình chụp cá trong hang Sơn Đoòng đẹp nhất đấy thì sao?. Sao anh hỏi mãi thế, tiếp đê. Muốn kéo dài thì nhân nhẩm 1256 với 338 đi. Hình thì ai xin cho người ấy.

BM
08-06-2010, 14:09
Thế còn tấm hình chụp cá trong hang Sơn Đoòng đẹp nhất đấy thì sao?. Sao anh hỏi mãi thế, tiếp đê. Muốn kéo dài thì nhân nhẩm 1256 với 338 đi. Hình thì ai xin cho người ấy.

Cá nào nhỉ? mình đang bận XXX rồi!!!

dangkhoaquan
08-06-2010, 14:32
Route mới anh BM
http://www.google.com.vn/imglanding?q=Rinjani%20Mountain&imgurl=http://www.mountrinjani-lombok.com/images/rinjani-sunrise.jpg&imgrefurl=http://www.mountrinjani-lombok.com/&h=333&w=500&sz=45&tbnid=hsSpPq15nHAf8M:&tbnh=87&tbnw=130&prev=/images%3Fq%3DRinjani%2BMountain&usg=__5CDqOv14n7U6RWl_VfwZUciswHI=&ei=nRXyS5-kOc2OkQWCwqDNDQ&sa=X&oi=image_result&resnum=1&ct=image&ved=0CBsQ9QEwAA&start=0#tbnid=uq3uzL4XD_fkgM&start=79
Đẹp mê hồn

tichuot
08-06-2010, 14:38
Đang lên đồng mà các bác cứ post hết Ếch rồi xxx nhau thì sao tớ chịu nổi. :D

Thehung: 2 con đang xxx nhau ở dưới quê gọi là con Huỳnh quang ( Chắc viết sai chính tả), khi trời mưa xong và chạng vạn tối thì nó kêu vang trời và bắt cặp với nhau để xxx và sáng ra thì thấy trên mặt nước toàn là trứng và trứng. Sau Vài tuần sẽ thấy rất nhiều con nòng nọc và nòng nọc phát triển dần dần....;)

BM
08-06-2010, 14:47
Các bạn tham gia chuyến Bidoup - Phước Bình còn nhớ cái balo của Dumien? Có một cửa hàng chuyên bán đồ quân đội second-hand trên đại lộ Hollywood đề giá 69USD. BM tìm được con to hơn nữa, cũng có khung nhôm trang bị cho Biệt kích Nam Mỹ giá 79USD. Lựa xong lu bu quên quay lại lấy, may là chưa trả tiền!

thumongto
08-06-2010, 14:56
Hôm nay mình mới đợp xe từ nhà đến Phú Mỹ Hưng và từ PMH đợp về nhà hết 40km
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34191
Để luyện thêm 1 tuần nữa là Kê gà được rồi

BM
08-06-2010, 14:58
@Thumongto: xe đẹp hì!

thumongto
08-06-2010, 14:58
Cái đó hôm trước ở BMT Daklak mình cũng thấy 1 cái nhưng to quá Thumongto không lấy, nó chỉ có 700.000vnd thôi.

thumongto
08-06-2010, 14:59
Xe đẹp chứ anh BM thiệt hại hơn 700usd

BM
08-06-2010, 15:06
Nếu về BMT thấy còn, Thumongto lấy giùm mình nhé! Đa tạ!
Cái này mua ở Mỹ 24USD

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34192

Mua được thêm cái Duffle kiểu GI WWII: 19USD

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34193

Các chuyến đi sau này mang cho các bạn đồng bào khuân thực phẩm

dangkhoaquan
08-06-2010, 15:22
Cuối tuần làm quả kê gà luôn đi, tối vẫn có chỗ xem bóng đá, cắm trại trong resort giá tầm 50-75k/người thôi .Cái lều của anh BM mới mua hình như to hơn cái hôm đi Núi chúa.

BM
08-06-2010, 15:26
Cuối tuần làm quả kê gà luôn đi, tối vẫn có chỗ xem bóng đá

Mang xe độp lên xe lửa, độp ra Kê Gà. Hôm sau độp với Hàm Tân, Lagi bỏ lên xe đò về SG? OK?

dangkhoaquan
08-06-2010, 15:27
OK, Qúa chuẩn. anh Thehung, thumongto thế nào nhĩ?

phuongnh
08-06-2010, 15:32
@dangkhoaquan: vụ xe độp khi nào đi vậy?

dangkhoaquan
08-06-2010, 15:37
Tuần này, phuongnh xin vợ được ko? Nếu đi mình vác thêm chai chivas 18 năm luôn, tuần sau thì chắc hết rồi .

phuongnh
08-06-2010, 15:38
@dangkhoaquan: Tuần này thì anh chịu thua rồi :(

BM
08-06-2010, 15:46

Thế tuần nào phuongnh có thể đi được?

TheHung
08-06-2010, 15:49

hi all : Me too hehehe. Chú khoa ở nhà coi Wun Cup di

phuongnh
08-06-2010, 15:50
Dạ tuần sau trở đi em đi được :D

BM
08-06-2010, 15:51
Dạ tuần sau trở đi em đi được :D

Vậy thì tuần này coi WC ở nhà, tuần sau Kê Gà? OK?

dangkhoaquan
08-06-2010, 15:52
Tuần này ở nhà cũng ok, nhưng tuần sau chưa chắc nha.

phuongnh
08-06-2010, 15:53
Vậy thì tuần này coi WC ở nhà, tuần sau Kê Gà? OK?

Tuần sau trở đi là em ok. Đi xe độp quá tốt vì xe máy em bị giam bằng và giấy tờ chưa lấy về! :D

BM
08-06-2010, 15:55
Tuần sau trở đi là em ok. Đi xe độp quá tốt vì xe máy em bị giam bằng và giấy tờ chưa lấy về! :D

Thống kệ cho thấy tỷ lệ xe chưa rửa thường bị giam cao!

phuongnh
08-06-2010, 16:00
Hihi, em mua theo lời anh tư vấn đó! Xe đi đc lắm anh, chi phí thấp hiệu năng cao, dễ dàng quăng quật đi phượt!

BM
08-06-2010, 16:02
Hihi, em mua theo lời anh tư vấn đó! Xe đi đc lắm anh, chi phí thấp hiệu năng cao, dễ dàng quăng quật đi phượt!

Tư vấn mua xe thôi còn rửa mà tư vấn luôn thì..ngại lắm! Anh đợi khi nào có YBR-125G anh mới mua!

dangkhoaquan
08-06-2010, 16:04
Nhà mình có ai dùng USB 3g CHƯA nhĩ? phí đắt ko?

phuongnh
08-06-2010, 16:06
Hôm nào anh chạy thử xem biết đâu đổi ý không lấy G nữa :)

BM
08-06-2010, 16:08
Hôm nào anh chạy thử xem biết đâu đổi ý không lấy G nữa :)

OK! Hôm nào anh mượn chạy 1 vòng!

thumongto
08-06-2010, 18:08
[QUOTE=BM;200638]Nếu về BMT thấy còn, Thumongto lấy giùm mình nhé! Đa tạ!

Ok anh, nếu có sẽ mua.

Mua được thêm cái Duffle kiểu GI WWII: 19USD

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34193

Cái này mình có 1 cái to hơn năm kia mua ở Dansinh 100.000d

thumongto
08-06-2010, 18:11
Mang xe độp lên xe lửa, độp ra Kê Gà. Hôm sau độp với Hàm Tân, Lagi bỏ lên xe đò về SG? OK?

Anh BM ơi, xe độp cho lên xe đò sợ bị mốp méo không ạ

BM
08-06-2010, 18:20
Anh BM ơi, xe độp cho lên xe đò sợ bị mốp méo không ạ

Trả thêm tiền bọn nó giữ kỹ một chút! dân chơi xe bên xedap.org đi hoài mà!

thumongto
08-06-2010, 18:23
Thế thì ok anh. hôm nào bàn lại nhé

thangdong
08-06-2010, 19:07
Hỡi các đồng chí tham gia chuyến Malay tháng 11, các đồng chí có muốn đổi route chuyển sang trekking Great Walls ko, tối nay có free seat to Tianjin ngay lúc đó đó :D

TheHung
08-06-2010, 20:18
Anh BM, khoaquan, phuongnh: Cái này hay nè http://goinggear.com/index.php?main_page=product_info&cPath=9&products_id=15
không biết mua ở đâu đây.

dangkhoaquan
08-06-2010, 23:44
@ tHANG dong: tối nay em vào ngon mỗi tội vé chẳng có gì gọi là rẻ

BM
09-06-2010, 07:19
Anh BM, khoaquan, phuongnh: Cái này hay nè http://goinggear.com/index.php?main_page=product_info&cPath=9&products_id=15
không biết mua ở đâu đây.

Mua cái này phí tiền Thehung: chơi theo cách của Hướng Đạo: dùng hai dây kẽm có kích thước không bằng nhau, xoắn lại, làm thành cung bằng một khúc câu cong hoặc lảm hai tay cầm như cưa lá. Thế là cưa! Hôm nào vào rừng biểu diễn cho coi!

dugiang
09-06-2010, 11:06
Đại ca dành cho dugiang món gì chưa đấy?
Tuần này mình k được về. Tuần sau Kê gà mình đi theo nhá. Không đi xe đạp, theo ủng hộ tinh thần và dẫn phượt nhí đi du lịch đổi gió thôi được k?

dangkhoaquan
09-06-2010, 11:11
Tuần sau ba mẹ em lại về sg và nếu thế đây là tuần thứ 4 em không ở nhà với ba mẹ vào ngày cn, 2 tuần trước em đi thì ông bà ở nhà, tuần này em ở nhà thì ông bà đi , không dám confirm với mọi người.

BM
09-06-2010, 11:15
Tuần sau ba mẹ em lại về sg và nếu thế đây là tuần thứ 4 em không ở nhà với ba mẹ vào ngày cn, 2 tuần trước em đi thì ông bà ở nhà, tuần này em ở nhà thì ông bà đi , không dám confirm với mọi người.

Thật là một hiếu tử! May mắn cho ai được cưới một người như dzậy đó nhe! Tôi nói như dzậy có đúng không chứ hả!?

BM
09-06-2010, 11:32
Đại ca dành cho dugiang món gì chưa đấy?
Tuần này mình k được về. Tuần sau Kê gà mình đi theo nhá. Không đi xe đạp, theo ủng hộ tinh thần và dẫn phượt nhí đi du lịch đổi gió thôi được k?

Đồ chơi phần lớn do chính chủ gởi từ trước chuyến đi, để kiểm xem còn gì dành cho Dugiang nhưng chắc chắn là Dugiang có 1 cái muỗng!

dangkhoaquan
09-06-2010, 13:35
Plan of next month
Bãi Nồm
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34221

Bình minh ở Bãi trước
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34222

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34228

BM
09-06-2010, 13:51
Universal Studios

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34233

thumongto
09-06-2010, 13:59
Anh BM, ở đâu có bán quần xe độp rẻ tiền?
Thanks

BM
09-06-2010, 14:02
Anh BM, ở đâu có bán quần xe độp rẻ tiền?
Thanks

Vòng lưng của Thumongto là size? Hôm nào rảnh chạy ra TD lục tiếp....khoảng 70.000VND vs. 350.000VND trong SQ!

thumongto
09-06-2010, 14:13
Vòng lưng của Thumongto là size? Hôm nào rảnh chạy ra TD lục tiếp....khoảng 70.000VND vs. 350.000VND trong SQ!

Mình mặc quân jeans size 31-32. giúp mình gắp nhé

dangkhoaquan
09-06-2010, 14:21
Anh em mình nếu định đạp chung thì cùng làm 1 bộ đồng phục riêng đi, em nghĩ nếu thêm chất liệu phản quang vào áo là ok nhất.

dugiang
09-06-2010, 14:22
Ôi ôi...chỉ có cái muỗng. Thôi muỗng thì xài muỗng.
Ông thumongto lại chơi xe đạp à? Bỏ cào cào cho ai?