PDA

View Full Version : Các bạn Phuot vui tính lắm í

soi7x
25-10-2012, 21:40
Hôm rồi mình đi Hà giang gặp một chuyện hết sức bì hài, tớ kể cho các bạn nghe nhé. Khi mình đang chạy ngon lành thì gặp 2 xe của một nhóm 17 xe thủng săm. Cũng như bao lần khác mình trợ giúp các bạn sửa xe không cần sự nhờ vả và cám ơn. Sau đó mình lên đường trước các bạn đó. Đen đủi là sau đó nhóm mình cũng bị hỏng xe, trời nắng nóng, hì hục lôi đồ ra sửa xe. Đang ngồi lọ mọ thì thấy mấy bạn mà mình vừa sửa xe hộ đi qua. Eo ôi các bạn ấy đánh mắt liếc mình rồi cắp đít đi thẳng( không hỏi han nửa câu):LL. Với mình chuyện hỏng, sửa...là chuyện hết sức bình thường nhưng thật đáng buồn cho mấy bạn đó, không hiểu nổi ý thức của các bạn ấy để đâu.Trợ giúp bạn đồng hành để có một chuyến đi vui vẻ và an toàn là điều nên có với mỗi một thành viên. Tớ về rồi vẫn nghĩ là sao các bạn đó có thể đi thẳng mà không hỏi han tớ một câu. Rồi...thật sự nghĩ không ra về thái độ của mấy bạn đó.

Hy vọng các bạn đọc được commens này của tớ và suy nghĩ khi gặp những chuyện tương tự. Tớ có mấy ngu ý phọt lên đây cho các bạn cùng đọc và suy nghĩ, đời còn dài, đi còn nhiều. Đừng như mấy bạn đó để rồi lại có những commens kiểu thế này.

@2s có lượn qua đây cũng xin để lại cho vài lời vàng ngọc nhé. Tks.

kub4undre
26-10-2012, 10:29
Hôm rồi mình đi Hà giang gặp một chuyện hết sức bì hài, tớ kể cho các bạn nghe nhé. Khi mình đang chạy ngon lành thì gặp 2 xe của một nhóm 17 xe thủng săm. Cũng như bao lần khác mình trợ giúp các bạn sửa xe không cần sự nhờ vả và cám ơn. Sau đó mình lên đường trước các bạn đó. Đen đủi là sau đó nhóm mình cũng bị hỏng xe, trời nắng nóng, hì hục lôi đồ ra sửa xe. Đang ngồi lọ mọ thì thấy mấy bạn mà mình vừa sửa xe hộ đi qua. Eo ôi các bạn ấy đánh mắt liếc mình rồi cắp đít đi thẳng( không hỏi han nửa câu):LL. Với mình chuyện hỏng, sửa...là chuyện hết sức bình thường nhưng thật đáng buồn cho mấy bạn đó, không hiểu nổi ý thức của các bạn ấy để đâu.Trợ giúp bạn đồng hành để có một chuyến đi vui vẻ và an toàn là điều nên có với mỗi một thành viên. Tớ về rồi vẫn nghĩ là sao các bạn đó có thể đi thẳng mà không hỏi han tớ một câu. Rồi...thật sự nghĩ không ra về thái độ của mấy bạn đó.

Hy vọng các bạn đọc được commens này của tớ và suy nghĩ khi gặp những chuyện tương tự. Tớ có mấy ngu ý phọt lên đây cho các bạn cùng đọc và suy nghĩ, đời còn dài, đi còn nhiều. Đừng như mấy bạn đó để rồi lại có những commens kiểu thế này.

@2s có lượn qua đây cũng xin để lại cho vài lời vàng ngọc nhé. Tks.

Đời còn dài mà bạn . Mình giúp họ, họ giúp người khác, người khác giúp mình . Còn họ vô ơn thì họ sẽ chẳng nhận được gì cả
Đôi khi ta giúp đỡ người xa lạ mà đâu cần một lởi cám ơn hay phải đáp lại những gì. Giúp đỡ chỉ là sẽ chia những gì ta có mà không đòi hỏi gì hơn đâu.(beer)
.... Kệ đời đi mình làm những gì mình thích và cho là đúng miễn là không ảnh hưởng đến ai.

Kẹo Bạc Hà
26-10-2012, 11:37
Ôi, nói đến chuyện này có mà nói cả ngày, em cũng nhìu lúc gặp sự cố giữa đường và bao nhiu người vụt qua thật nhanh, thèm một câu hỏi thăm của ai đó cho ấm lòng, cho bớt tủi thân thôi mà cũng không có. Nhưng lúc khác thì lại có, nhớ có hôm chở nặng mà túi đồ đằng sau bị nghiêng, cứ cố chịu vì nghĩ dừng lại buộc có khi còn tệ hơn, vậy mà có người đi đường nhìn thấy, cứ nằng nặc bảo dừng xe lại đi, người ta giúp cho, lúc ấy cũng gần đến nhà rồi nên em bảo không sao, người ta cứ đi chầm chậm kế bên để xem có sự cố gì thì hỗ trợ, rồi bít em nặng, người ta còn nói "thôi ráng lên nha" nghe sướng gì đâu. Cuộc đời là vậy, có người này người kia, mình cứ vô tư giúp họ, mỉm cười với mọi sự cố, sẽ thanh thản và thaỏi mái hơn. Chủ thớt đừng cau có nữa nhá, thương bạn :)

nguyen_son0937
28-10-2012, 21:31
Mình hiểu bạn. Bạn giúp đỡ họ đâu cần báo đáp, nhưng ngay tức khắc sau đó chứng kiến thái độ vô ơn vô tình của họ khiến bạn thấy ngỡ ngàng.
Cám ơn bạn đã chia sẻ. Bạn nói đúng, đời còn dài, đi còn nhiều. Mà phượt thì chắc là ko pải ai cũng như thế.

susu
01-11-2012, 13:32
Thế hôm mình gặp nhau thì đã hỏng xe chưa mà không thấy chàng than van gì với em?
Giả như hôm đó chàng kể chuyện thì em cũng bảo chàng thế này này:

- ĐÙA VUI 1: Đâu? Bọn nào? Có nick trên Phuot.vn không? - Để em đưa vào black list "Ý thức khi đi du lịch" cho chừa đi, nhá!:T
- ĐÙA VUI 2: Chịp, sao lúc ấy không đuổi theo mà cắn thủng lốp tụi nó, kêu ca zề! (NO)
- ĐÙA VUI 3: Ai bảo giúp người ta rồi dấm dứt hử? Lần sau gặp cũng nhìn đều phát rồi đi nhá. Cho cái đứa hỏng xe nó ... dấm dứt như mình! ;)

Đấy, nói vậy mà không làm được vậy, các bạn nhỉ!

Em nhớ lại 1 phim xem lâu rồi, tên là "Đền ơn tiếp nối".
Ý tưởng là bạn ra tay cứu gíup một người nào đó, nhưng để đổi lại, bạn không yêu cầu người đó trả ơn mình, mà thay vào đó, họ phải ra tay gíup 3 người khác. Cứ thế, cứ thế....

Nói nghiêm túc với chàng rằng: Cho và nhận cũng giống việc trồng cây hái quả vậy. Quan trọng là mình trồng cái gì cơ.
Biết là chàng bức xúc vì ý thức các bạn chứ không phải chuyện đáp lại ra sao.
Nhưng nếu sẽ còn nhiều những lần sau mình gặp (bất kì )ai cần, mình vẫn giúp - Thì mình phải quen với sự vô tình này thôi.

Vì, đâu có nhẽ mình lại không gieo hạt nữa bởi người khác hái quả xong đã chặt mất cây rồi?

@ Mời em cafe đi mình chém gió! =))

nhanviennhatrang
06-11-2012, 11:12
Miền Ngược một ngày nắng, nắng lắm ý.

7x gặp nhóm 17xe bị kẹp săm, à không thủng săm. Chẳng đợi đám Phượt (là 17xe) kia nhờ vả 7x - là vnSoi đấy - nhảy vào mần giúp.
Mấy em 17xe mon men: anh cũng Phượt ???
Chài ai chài. Nghĩ sao kêu anh Phượt, anh chơi bên Phịch.
Vậy anh là …???
Cứ kêu anh là Vừa Chiến vừa La.
Hôm nào về cho em qua học tý bài.
Roài, về dưới dưởi anh chém cho coi.
Đám kia sợ vãi chạy sang mường t.e.è.
Dân Phịch ra tay nên chả mấy mà săm giống săm, lốp giống lốp. 17xe chưa kịp giở cám ra ơn thì 7x đã lướt từ lúc nào. Đang lướt ngon thì đằng sau đốt rác, Phịch dừng lại xem bọn chúng nó kêu gì. Một lúc thì 17xe đi qua, nghe chúng léo nhéo: Phịch về kìa, vào học tý bài đi, thôi léo, vào ăn chém à... bla bla... rồi chúng đi xa còn gì nữa thì chỉ bọn chúng mới nghe thấy.
Ơ ơ ơ Chả thấy chúng phát biểu gì, chả thấy xe Cám đâu, đồ đáng buồn, quân không có ý thức. Nhỉ.

Tối khuya, Cám loẹt quoẹt mò tới “có thằng nghịch lốp em thế nào mà giờ hết căng, chúng nó vứt em lại....

Chuyện thật 1%.

lambanghieu
06-11-2012, 23:44
Miền Ngược một ngày nắng, nắng lắm ý.

7x gặp nhóm 17xe bị kẹp săm, à không thủng săm. Chẳng đợi đám Phượt (là 17xe) kia nhờ vả 7x - là vnSoi đấy - nhảy vào mần giúp.
Mấy em 17xe mon men: anh cũng Phượt ???
Chài ai chài. Nghĩ sao kêu anh Phượt, anh chơi bên Phịch.
Vậy anh là …???
Cứ kêu anh là Vừa Chiến vừa La.
Hôm nào về cho em qua học tý bài.
Roài, về dưới dưởi anh chém cho coi.
Đám kia sợ vãi chạy sang mường t.e.è.
Dân Phịch ra tay nên chả mấy mà săm giống săm, lốp giống lốp. 17xe chưa kịp giở cám ra ơn thì 7x đã lướt từ lúc nào. Đang lướt ngon thì đằng sau đốt rác, Phịch dừng lại xem bọn chúng nó kêu gì. Một lúc thì 17xe đi qua, nghe chúng léo nhéo: Phịch về kìa, vào học tý bài đi, thôi léo, vào ăn chém à... bla bla... rồi chúng đi xa còn gì nữa thì chỉ bọn chúng mới nghe thấy.
Ơ ơ ơ Chả thấy chúng phát biểu gì, chả thấy xe Cám đâu, đồ đáng buồn, quân không có ý thức. Nhỉ.

Tối khuya, Cám loẹt quoẹt mò tới “có thằng nghịch lốp em thế nào mà giờ hết căng, chúng nó vứt em lại....

Chuyện thật 1%.

Em nói thật là em chả hiểu bác nói gì. Nhưng được câu dười cùng 1% là em hiểu rồi. hehe

Sự đời nó thế bạn à. Cứ giúp người khác hết mình đi, rồi bạn sẽ nhận được từ người khác nữa. Vì mình tin rằng cuộc sống có hiệu ứng dây chuyền. Hôm nya bạn làm việc tốt & người khác sẽ lấy đó làm gương mà học theo, dần dần cũng hình thành được ít nhiều cái tập tính tốt trong 1 số thành phần. :) (beer)

sim
07-11-2012, 12:36
mình cũng hay chạy xe đi đây đó và thấy 95% là gặp người tốt, dạng bị bể bánh thì họ chở mình đi tìm chỗ vá hoặc hỏi đường thì chạy theo hẳn 1 đoạn để chỉ cho chắc

cho nên tốt nhất mình nghĩ là chỉ nên nhớ chuyện tốt thôi, còn chuyện không tốt chẳng nên ghim vô bụng làm gì, bụng bự :D