PDA

View Full Version : Rong ruổi khám phá Campuchia (3-16/12/2012)

cryingbabe
25-10-2012, 13:31
Mình vào TPHCM đầu tháng 12 này và định dành thời gian thăm thú Campuchia, dự tính trong 2 tuần (3-16/12). Mình mong tìm bạn đồng hành đi cùng chuyến này (một phần hay cả chặng càng tốt).

Đây là những nơi mình dự định đi: Kampong Cham, đền Preah Vihear, Siem Riep, Battambang, Phnom Penh và Sihanoukville.

Mình định đi bằng xe bus nên lịch trình của mình dự kiến như sau:
- Ngày 3/12: Cửa khẩu Mộc Bài – Kampong Cham (70km)
Đến Kampong Cham tầm 11h. Ở đâu 1,5 ngày thăm thú King's Residence, Nokor Pachey Temple, Preah Theat Teuk Chha, Wat Preah Theat Thmor Da Temple, Prey Nor Kor Knong-Krau Temple và Wat Joy T'maw

- Ngày 5/12: Kampong Cham – Prasat Preah Vihear (300km)
Đến Prasat Preah Vihear vào buổi tối. (Lonely Planet có giới thiệu nên thuê guesthouse ở làng Kor Muy). Ở đây 1 ngày.

- Ngày 7/12: Prasat Preah Vihear – Siem Riep (150km)
Đến Siem Riep vào buổi chiều. Ở đây 3 ngày.
Mua vé thăm Angkor 3 ngày. Sẽ thăm Cambodia Landmine Museum và Kulen Mountain

- Ngày 11/12: Siem Riep – Battambang (80km)
Đến Battambang lúc 10h. Ở đây 1 ngày, thăm Wat Ek Phnom temple, Barsaet Temple. Buổi tối lên xe đi Phnom Penh.

- Ngày 13/12: Battambang – Phnom Penh (250km)
Đến Phnom Penh vào buổi sáng. Ở đây 2 ngày, thăm Hoàng Cung, Chùa Vàng, Chùa Bạc, Tuol Sleng…

- Ngày 15/12: Phnom Penh – Sihanoukville (230km):
Đến Sihanoukville vào buổi chiều, tắm biển, nghỉ 1 đêm ở Sihanoukville. Chiều về VN qua cửa khẩu Xà Xía. Từ Hà Tiên bắt xe về TPHCM. Sáng sớm hôm sau bay về HN.

Dự kiến chi phí: Mỗi ngày 700k x 13 = 9tr1. Mình tình là 10tr cho dư dả.
Mình rất muốn được rong ruổi Campuchia bằng xe máy nhưng mình từ HN vào và không có xe. Các bạn đã từng đi Campuchia bằng xe máy có thể cho mình lời khuyên được không? Mình nên thuê xe ở VN hay ở Campuchia? Giá thuê xe/ngày khoảng bao nhiêu tiền?

Các bạn từng đi Campuchia có thể góp ý cho mình về lịch trình trên được không? Theo các bạn, mình nên đi những đâu nữa?

Mình cảm ơn các bạn rất nhiều!

zerobuon
26-10-2012, 00:20
Mình cũng đang máu đi Cambodia bằng xe máy lắm... Hành trình này 13 ngày có vẻ hơn dài mình sẽ cân nhắc lại và cố gắng join :)

Mèo Mướp
26-10-2012, 11:03
Em thích Preah Vihear quá, ngày chủ thớt đi mà vào cuối tuần thì em cố đi theo được rồi. Em nghĩ chi phí ở Cam không cao đến 700k/ ngày đâu chị ơi, rẻ lắm ấy, chỉ khoảng 500k/ ngày tính cả di chuyển ấy. Nếu kiếm được bạn đồng hành có xe thì đi xe máy là chuẩn nhất, đi rất dễ, qua cửa khẩu chị cứ dắt xe qua bình thường thôi, lúc làm thủ tục thì dựng xe ở ngoài, vào làm thủ tục xong lại dẫn xe ra rồi phóng đi thôi. Nếu vui vui thì bị mấy anh Hải quan nhoắc lại hỏi, đưa họ tiền ( 100k ) là qua được à.

Thích Cambodia, đi mấy lần rồi vẫn muốn đi lại :D

À à, ở Phnom Penh chỉ cần 1 ngày là được rồi chị ơi, ở 2 ngày phí lắm, chị để 1 ngày đấy ở thêm Sihanouk Ville đi, ra đảo Koh Rong nè, hoặc đi rừng Ream ở Si cũng được nè, hoặc là ở lại Kampot lên Bokor Hill tham quan thành phố ma, hoặc Kep v.v...

kateas
27-10-2012, 23:11
Mình rất muốn tham gia vào chuyến đi này , nhưng mình khoái đi xe máy thôi :D . Bạn có thể điều chỉnh thời gian ngắn hơn được không ! 13 ngày thì dài quá ;)

hoangvanphuong75
28-10-2012, 10:22
@cryingbaby: Anh cũng muốn có dịp ghé Preah Vihear, à sao em không đi bus khởi hành từ Phnompenh đến Preah Vihear! Lần trước có ghé 1 temple bên Thai giống Preah Vihear gần Si Saket và Surin rồi.

lambanghieu
28-10-2012, 13:39
Dự kiến chi phí: Mỗi ngày 700k x 13 = 9tr1. Mình tình là 10tr cho dư dả.
Mình rất muốn được rong ruổi Campuchia bằng xe máy nhưng mình từ HN vào và không có xe. Các bạn đã từng đi Campuchia bằng xe máy có thể cho mình lời khuyên được không? Mình nên thuê xe ở VN hay ở Campuchia? Giá thuê xe/ngày khoảng bao nhiêu tiền?

Các bạn từng đi Campuchia có thể góp ý cho mình về lịch trình trên được không? Theo các bạn, mình nên đi những đâu nữa?

Mình cảm ơn các bạn rất nhiều!

Chi phí 10tr là quá dư dả đó bạn. Nếu đi khoảng 8 -10 ngươi thì khoảng 6tr là thoải mái đập phá rồi. Nếu đi 13 ngày thì cũng không dùng hết luôn, nhất à 3 ngày ở Ăngkor. Nếu vào đó 1 ngày thì sẽ thấy hay mà mình đã đi hết các nơi rồi đi 3 ngày thì chán kinh khủng, quanh tới quanh lui chỉ toàn đá & đá & cũng như nhau cả thôi.
Nếu đi xem máy thì các bạn nên cẩn thận với tụi cảnh sát PP nhé! Chúng nó thèm xe Việt NAm lắm đó. Đây là chia sẽ về chuyến đi của mình các bạn tham khảo nhé! https://www.phuot.vn/threads/60580-Nam-Vang-Pnompenh-Sihanoukville-Bokor-lang-thang-1-m%C3%ACnh

bigsiu80
29-10-2012, 08:19
13 ngày thì quá nhiều. Mình máu làm nhưng chắc chỉ đi đc 7 ngày là hết cỡ. Nghỉ nhiều hơn nữa chắc nghỉ vc luôn. Có cân nhắc lại lịch đi ko thì mình máu với

cryingbabe
29-10-2012, 17:03
Mình cũng đang máu đi Cambodia bằng xe máy lắm... Hành trình này 13 ngày có vẻ hơn dài mình sẽ cân nhắc lại và cố gắng join :)

Mình cũng muốn rút ngắn lại nhưng vẫn phải theo đúng lịch trình, tức là đi qua các điểm đến. Mình đã tham khảo chuyến đi của các nhóm trước. Các nhóm thường chưa đi lên phía Bắc của Campuchia, ý mình là từ Kampong Cham - Preah Vihear mà chỉ đi qua Mộc Bài đến Phnom Penh, Siem Riep, Poipet, Sisophone, Battambang, Sihanoukville, Kampot.

Mình rất muốn đến thăm đền Preah Vihear, mà Preah Vihear khá xa Phnom Penh và Kampong Cham, nên chiếm khá nhiều thời gian đi lại.

Bạn dự định đi những đâu ở Campuchia? Bọn mình có thể trao đổi và đi cùng nhau mấy ngày (Mình rất muốn đc khám phá Campuchia = xe máy). Sau đó mình có thể đi xe bus sang các địa điểm khác.

Em thích Preah Vihear quá, ngày chủ thớt đi mà vào cuối tuần thì em cố đi theo được rồi. Em nghĩ chi phí ở Cam không cao đến 700k/ ngày đâu chị ơi, rẻ lắm ấy, chỉ khoảng 500k/ ngày tính cả di chuyển ấy. Nếu kiếm được bạn đồng hành có xe thì đi xe máy là chuẩn nhất, đi rất dễ, qua cửa khẩu chị cứ dắt xe qua bình thường thôi, lúc làm thủ tục thì dựng xe ở ngoài, vào làm thủ tục xong lại dẫn xe ra rồi phóng đi thôi. Nếu vui vui thì bị mấy anh Hải quan nhoắc lại hỏi, đưa họ tiền ( 100k ) là qua được à.

Thích Cambodia, đi mấy lần rồi vẫn muốn đi lại :D

À à, ở Phnom Penh chỉ cần 1 ngày là được rồi chị ơi, ở 2 ngày phí lắm, chị để 1 ngày đấy ở thêm Sihanouk Ville đi, ra đảo Koh Rong nè, hoặc đi rừng Ream ở Si cũng được nè, hoặc là ở lại Kampot lên Bokor Hill tham quan thành phố ma, hoặc Kep v.v...

Ui, nếu đi cuối tuần chắc chỉ đi đc Preah Vihear thôi bạn ơi. Mà mình còn muốn đi thêm nhiều nơi khác nữa. Mình đã gửi tin nhắn hỏi anh Tân là leader của 1 đoàn đi Campuchia, anh ý cũng nói là 500k/ngày. Tuy nhiên, mình thấy nhóm anh ý khá đông, như vậy chi phí sẽ ít hơn nhiều so với (bọn) mình (hiện tại có mỗi mình mình thôi).

Mình đọc topic của các đoàn trước, và thấy nếu đi xe máy nên làm thủ tục cho xe nữa. Sang đấy cảnh sát nước bạn có hỏi, mình có giấy thông hành giơ ra chắc ko sao (hoặc mất $1, $2 thôi).

Các bạn người Cam mình quen ở Phnom Penh đều nói nên ở Phnom Penh 2 ngày, nhưng có lẽ mình sẽ xem lại (sau khi đọc mấy điểm hấp dẫn khác mà bạn giới thiệu). Cảm ơn bạn rất nhiều! Nếu bạn rảnh, cố gắng join với mình cung này nhé :)

@cryingbaby: Anh cũng muốn có dịp ghé Preah Vihear, à sao em không đi bus khởi hành từ Phnompenh đến Preah Vihear! Lần trước có ghé 1 temple bên Thai giống Preah Vihear gần Si Saket và Surin rồi.

Em dự định đi 1 vòng và sau khi từ Siem Riep về sẽ ghé qua Phnom Penh, và từ Phnom Penh đi Sihanoukville. Như thế, mỗi nơi em sẽ chỉ dừng chân 1 lần ạ :)

Em cũng muốn đi Preah Vihear sau khi nghe các bạn người Cam chia sẻ về tranh chấp giữa Campuchia và Thái Lan ở đây. Trong bài chia sẻ của 1 bạn tham gia chương trình Mekong Peace Journey về chuyến đi đến thăm đền Preah Vihear năm 2011, trước khi vào thăm đền các bạn ý còn được dặn rằng: Chỉ vào thăm trong 15 phút (nếu em nhớ ko nhầm, họ chỉ cho thăm trong 1 thời gian ngắn), khi có còi báo hiệu phải chạy ra ngoài ngay.

Chi phí 10tr là quá dư dả đó bạn. Nếu đi khoảng 8 -10 ngươi thì khoảng 6tr là thoải mái đập phá rồi. Nếu đi 13 ngày thì cũng không dùng hết luôn, nhất à 3 ngày ở Ăngkor. Nếu vào đó 1 ngày thì sẽ thấy hay mà mình đã đi hết các nơi rồi đi 3 ngày thì chán kinh khủng, quanh tới quanh lui chỉ toàn đá & đá & cũng như nhau cả thôi.
Nếu đi xem máy thì các bạn nên cẩn thận với tụi cảnh sát PP nhé! Chúng nó thèm xe Việt NAm lắm đó. Đây là chia sẽ về chuyến đi của mình các bạn tham khảo nhé! https://www.phuot.vn/threads/60580-Nam-Vang-Pnompenh-Sihanoukville-Bokor-lang-thang-1-m%C3%ACnh

Em vào đọc liền tù tì 3 trang về chuyến đi của anh. Mấy đoạn anh gặp các bạn cảnh sát bên đó thú vị thật đấy. Anh kể hấp dẫn là em đọc mà như được xem phim luôn. Video đầu tiên anh để máy quay thấp quá, đến video thứ hai em mới xem được cảnh vật xung quanh rõ hơn. Mà xem xong em lại càng thèm đi Cam ạ.

Em xác định là ko đi đến 8-10 người được anh ạ. Thời gian 13 ngày quá dài (như vài bạn comment ở đây), lại vào tháng 12 gần hết năm mọi người bận việc. Vì thế, tìm thêm được hơn 8 người bạn đồng hành, em nghĩ là 1 kỳ tích :)

Lúc đầu em cũng chỉ định đi Angkor 1 ngày thôi, nhưng em sợ đi ko hết. Thêm nữa là em sợ sau này ko có cơ hội đi nữa, mà dù nước bạn chăm sóc rất kỹ càng, vẫn có khả năng một số chỗ bị đổ sập xuống. Ngay Vạn Lý Trường Thành của TQ đợt trước cũng bị sập 1 đoạn.

Em chưa có cơ hội đi ra nước ngoài nhiều nên ko biết các nước có trùng tu, tôn tạo như VN mình ko. Nhưng dù thế nào em đều ko muốn xem những địa danh đã có bàn tay của người hiện đại chen vào. Vì thế, quan điểm của em là xem đc càng nhiều càng tốt ạ :)

Em cảm ơn lời khuyên của anh. Nếu đi xe máy chắc bọn em sẽ mua giấy thông hành :D

cryingbabe
29-10-2012, 17:05
13 ngày thì quá nhiều. Mình máu làm nhưng chắc chỉ đi đc 7 ngày là hết cỡ. Nghỉ nhiều hơn nữa chắc nghỉ vc luôn. Có cân nhắc lại lịch đi ko thì mình máu với

Nếu đi, bạn dự định đi những đâu? Mình có thể cân nhắc sắp xếp lại lịch để bọn mình đi cùng nhau. Sau đó, bạn có thể từ Phnom Penh về Mộc Bài còn mình tiếp tục chuyến đi được mà :D

(Huhu, ko hiểu sao mình đã trả lời bạn cùng với mọi người, mà diễn đàn ko cho T.T)

lambanghieu
29-10-2012, 17:45
Em vào đọc liền tù tì 3 trang về chuyến đi của anh. Mấy đoạn anh gặp các bạn cảnh sát bên đó thú vị thật đấy. Anh kể hấp dẫn là em đọc mà như được xem phim luôn. Video đầu tiên anh để máy quay thấp quá, đến video thứ hai em mới xem được cảnh vật xung quanh rõ hơn. Mà xem xong em lại càng thèm đi Cam ạ.

Em xác định là ko đi đến 8-10 người được anh ạ. Thời gian 13 ngày quá dài (như vài bạn comment ở đây), lại vào tháng 12 gần hết năm mọi người bận việc. Vì thế, tìm thêm được hơn 8 người bạn đồng hành, em nghĩ là 1 kỳ tích :)

Lúc đầu em cũng chỉ định đi Angkor 1 ngày thôi, nhưng em sợ đi ko hết. Thêm nữa là em sợ sau này ko có cơ hội đi nữa, mà dù nước bạn chăm sóc rất kỹ càng, vẫn có khả năng một số chỗ bị đổ sập xuống. Ngay Vạn Lý Trường Thành của TQ đợt trước cũng bị sập 1 đoạn.

Em chưa có cơ hội đi ra nước ngoài nhiều nên ko biết các nước có trùng tu, tôn tạo như VN mình ko. Nhưng dù thế nào em đều ko muốn xem những địa danh đã có bàn tay của người hiện đại chen vào. Vì thế, quan điểm của em là xem đc càng nhiều càng tốt ạ :)

Em cảm ơn lời khuyên của anh. Nếu đi xe máy chắc bọn em sẽ mua giấy thông hành :D

Giấy thông hành có ai bán để em mua không mới là quan trọng đó nhé. A biết chắc là ở Mộc Bài không có bán đâu vì a thử rồi. Ở đó người ta làm HQ 1 chút quá trời tiền rồi, không cần bán giấy thông hành. Em đi thử cửa Xa mát xem sao nhé. A có thấy mẫu này khi tay cs ở PP nói chuyện với anh. Nó như 1 tờ giấy nháp có con dấu HQ đóng lên trên thôi.
Đây cũng là 1 chuyến đi anh đã làm hồi tết. biết đâu có thứ em cần.

cryingbabe
29-10-2012, 23:49
Giấy thông hành có ai bán để em mua không mới là quan trọng đó nhé. A biết chắc là ở Mộc Bài không có bán đâu vì a thử rồi. Ở đó người ta làm HQ 1 chút quá trời tiền rồi, không cần bán giấy thông hành. Em đi thử cửa Xa mát xem sao nhé. A có thấy mẫu này khi tay cs ở PP nói chuyện với anh. Nó như 1 tờ giấy nháp có con dấu HQ đóng lên trên thôi.
Đây cũng là 1 chuyến đi anh đã làm hồi tết. biết đâu có thứ em cần.

Em có đọc hồi ức chuyến đi Cam của một số đoàn trên phượt và nhớ là có đoàn đã xin được giấy thông hành ở cửa khẩu Mộc Bài. Tuy nhiên, nhìn chung em thấy ở Mộc Bài hải quan làm tiền ghê quá, ở cửa khẩu nhỏ hơn có lẽ đỡ hơn. Có 1 đoàn đi qua cửa khẩu Xà Xía (nay là cửa khẩu Hà Tiên), nhưng họ chỉ đi 1 ngày rồi về, nên em ko rõ tình hình thế nào. Còn hầu hết các đoàn đều chọn Mộc Bài.

lambanghieu
30-10-2012, 00:36
Em có đọc hồi ức chuyến đi Cam của một số đoàn trên phượt và nhớ là có đoàn đã xin được giấy thông hành ở cửa khẩu Mộc Bài. Tuy nhiên, nhìn chung em thấy ở Mộc Bài hải quan làm tiền ghê quá, ở cửa khẩu nhỏ hơn có lẽ đỡ hơn. Có 1 đoàn đi qua cửa khẩu Xà Xía (nay là cửa khẩu Hà Tiên), nhưng họ chỉ đi 1 ngày rồi về, nên em ko rõ tình hình thế nào. Còn hầu hết các đoàn đều chọn Mộc Bài.

Giấy này chỉ có đoàn anh Tony Trinh xin được thôi em. Bây giờ không làm được đâu vì nó có quy trình thế này.

Khi xuất xe ra nước ngoài cần có giấy của hải quan Việt Nam cho xuất, sau đó hải quan cam làm giấy nhập & thông hành thì mới đúng thủ tục. Nhưng hiện tại VN bỏ thủ tục xuât xe máy rồi nên k làm giấy xuất xe nữa vì lý do cả ngàn chiếc, rảnh đâu mà làm. Bên phía cam thì vẫn giữ quy định này mới cho nhập thủ tục.

Nếu chọn Mộc bài thi khi đi qua chỉ lén lén dắt xe qua không bị xin tiền xe. Nhưng qua các cửa khẩu nhỏ thì ít xe nên tụi nó thấy xe máy của mình qua mà xin thêm tiền.
Còn 1 việc nữa là cửa khẩu Xà xía vẫn tên là Xà Xía thuộc thị xã Hà Tiên chứ không phải là cửa khẩu Hà Tiên nha em.

Mèo Mướp
30-10-2012, 09:46
Đọc đoạn chủ top bảo mua giấy thông hành buồn cười quá =)) Nghe nó cứ ngộ ngộ =)) Cái đấy ai bán mà mua. Em đi xe máy qua Cam bằng đường Mộc Bài mới có 2 lần, nhưng mà lần nào cũng trót lọt không bị làm tiền gì cả ( trộm vía ). Chỉ có một lần bị HQ làm thủ tục thu 20k thôi. Thật ra vì muốn nhanh với lại có xe máy nữa nên em mới đưa chứ nếu đi người không thì em cũng sẽ cãi cho bằng được để không nộp stupid money đó đâu.

Nhớ có hồi lang thang ở Phnom Penh em bị công an giao thông ngoắc vào bắt nộp tiền phạt vì cái tội "mở đèn xe giữa ban ngày". Vui dã man, đưa $2 xong đi mà cả đám cười rũ rượi :))

@ lambanghieu : Xà Xía thành cửa khẩu quốc tế Hà Tiên rồi mà anh, đợt tháng 3 em đi là đã thấy thế rồi í, hihi.

cryingbabe
30-10-2012, 11:56
Giấy này chỉ có đoàn anh Tony Trinh xin được thôi em. Bây giờ không làm được đâu vì nó có quy trình thế này.

Khi xuất xe ra nước ngoài cần có giấy của hải quan Việt Nam cho xuất, sau đó hải quan cam làm giấy nhập & thông hành thì mới đúng thủ tục. Nhưng hiện tại VN bỏ thủ tục xuât xe máy rồi nên k làm giấy xuất xe nữa vì lý do cả ngàn chiếc, rảnh đâu mà làm. Bên phía cam thì vẫn giữ quy định này mới cho nhập thủ tục.

Nếu chọn Mộc bài thi khi đi qua chỉ lén lén dắt xe qua không bị xin tiền xe. Nhưng qua các cửa khẩu nhỏ thì ít xe nên tụi nó thấy xe máy của mình qua mà xin thêm tiền.
Còn 1 việc nữa là cửa khẩu Xà xía vẫn tên là Xà Xía thuộc thị xã Hà Tiên chứ không phải là cửa khẩu Hà Tiên nha em.

Ui, bây giờ em mới hiểu cụ tỉ mọi chuyện. Em cảm ơn anh nhiều ạ.

Hic, đúng là tréo ngoe vì bên VN ko có thủ tục xuất xe máy, còn bên Cam lại yêu cầu đúng thủ tục. Như vậy chỉ thiệt người dân thôi, đặc biệt là những người máu me đi xe máy thăm thú nước bạn :(

Anh có thông tin gì về các cửa khẩu khác ko ạ? Như cửa khẩu Xa Mát chẳng hạn?

Đọc đoạn chủ top bảo mua giấy thông hành buồn cười quá =)) Nghe nó cứ ngộ ngộ =)) Cái đấy ai bán mà mua. Em đi xe máy qua Cam bằng đường Mộc Bài mới có 2 lần, nhưng mà lần nào cũng trót lọt không bị làm tiền gì cả ( trộm vía ). Chỉ có một lần bị HQ làm thủ tục thu 20k thôi. Thật ra vì muốn nhanh với lại có xe máy nữa nên em mới đưa chứ nếu đi người không thì em cũng sẽ cãi cho bằng được để không nộp stupid money đó đâu.

Nhớ có hồi lang thang ở Phnom Penh em bị công an giao thông ngoắc vào bắt nộp tiền phạt vì cái tội "mở đèn xe giữa ban ngày". Vui dã man, đưa $2 xong đi mà cả đám cười rũ rượi :))

@ lambanghieu : Xà Xía thành cửa khẩu quốc tế Hà Tiên rồi mà anh, đợt tháng 3 em đi là đã thấy thế rồi í, hihi.

Vì mình ko hiểu rõ lắm nên dùng ko đúng :D Nhờ anh lambanghieu, mình hiểu rõ quy trình xuất và nhập xe rồi.

Mình vẫn muốn có giấy thông hành, vì đi nhiều nơi ở Cam. Hic, nếu đi đến đâu cùng bị tuýt còi thì bao nhiêu tiền cho đủ T.T

Mèo Mướp
30-10-2012, 14:33
Vấn đề là giấy thông hành đó không phải ở đâu cũng cấp, hên xui tuỳ lúc, mà cấp rồi bị ngoắc vào thì cũng phải đưa tiền để đi. Tờ giấy đó chỉ có giá trị làm kỷ niệm thôi. Em chưa đi nhiều ở Cam, đi xe máy thì chỉ mới đi đến Seam Reap thôi, công an chỉ đứng nhiều ở PP chứ ở SR em chả hề bị gọi vào lần nào ( trộm vía ), trên đường thì cứ bon bon mà chạy chả ai hỏi han gì cả. Mà chủ thớt là con gái đi ít người thì đi bus cho lành, đi xe máy ko an toàn cho lắm.

lambanghieu
30-10-2012, 15:59
Ui, bây giờ em mới hiểu cụ tỉ mọi chuyện. Em cảm ơn anh nhiều ạ.

Hic, đúng là tréo ngoe vì bên VN ko có thủ tục xuất xe máy, còn bên Cam lại yêu cầu đúng thủ tục. Như vậy chỉ thiệt người dân thôi, đặc biệt là những người máu me đi xe máy thăm thú nước bạn :(

Anh có thông tin gì về các cửa khẩu khác ko ạ? Như cửa khẩu Xa Mát chẳng hạn?

Vì mình ko hiểu rõ lắm nên dùng ko đúng :D Nhờ anh lambanghieu, mình hiểu rõ quy trình xuất và nhập xe rồi.

Mình vẫn muốn có giấy thông hành, vì đi nhiều nơi ở Cam. Hic, nếu đi đến đâu cùng bị tuýt còi thì bao nhiêu tiền cho đủ T.T

Em nói thế chứ cũng phải hiểu cho các anh hải quan. Các anh ấy hằng ngày biết bao nhiêu việc, làm thủ tục xe máy kiếm ăn đáng là bao đâu em. Phải bỏ thôi mà.. hehe

Thông tin cho em là cửa khẩu quốc gia Giang Thành - Kiên Lương - Kiên Giang có mấy anh Hải quan khá là dễ thương. Anh đi về tới đó vào đóng dấu mấy anh bên Cam kéo vào hỏi thăm quá chừng, bắt ngồi kể chuyện đi lang thang 1 mình của anh. Trạm đó khá vắng người qua lại nên tụi em có thể đề xuất mấy anh "Bán cho 1 tờ giấy thông hành" với điều kiện tụi em đủ giấy tờ xe. Cửa khẩu Xa mát & xà Xía thì đông quá, mấy anh cũng chảnh lắm. Trường hợp bí quá thì phang đại đi em à. chạy thoát tới đâu thì tới, tụi nó chả dám giam xe đâu mà lo. Tụi nó lại không dám đuổi theo vì có vụ đuổi theo bị tụi buôn lậu bắn chết nên sợ rồi.

A không biết đổi tên hay chưa vụ Xà Xía, nhưng anh thấy tất cả giấy tờ hay bảng chỉ đường vẫn dùng tên Xà Xía em à.

Vấn đề là giấy thông hành đó không phải ở đâu cũng cấp, hên xui tuỳ lúc, mà cấp rồi bị ngoắc vào thì cũng phải đưa tiền để đi. Tờ giấy đó chỉ có giá trị làm kỷ niệm thôi. Em chưa đi nhiều ở Cam, đi xe máy thì chỉ mới đi đến Seam Reap thôi, công an chỉ đứng nhiều ở PP chứ ở SR em chả hề bị gọi vào lần nào ( trộm vía ), trên đường thì cứ bon bon mà chạy chả ai hỏi han gì cả. Mà chủ thớt là con gái đi ít người thì đi bus cho lành, đi xe máy ko an toàn cho lắm.

Tụi CS trên Sr ít bắt xe VN lắm! Mình còn đứng quay phim cảnh chúng nọ bắt xe máy đến buồn cười luôn đó.

cryingbabe
30-10-2012, 16:02

Cảm ơn bạn Mèo Mướp rất nhiều :X Huhu, mình cứ nghĩ có giấy thông hành là đỡ khoản tiền nong cho các chú :(

Mình cũng xác định là nếu đi 1 mình sẽ đi bus và ở dorm cho vui rồi. Hic, mình chỉ ngại khoản phí đi lại sẽ tăng cao vì phải di chuyển khắp nơi. Nếu có thêm bạn zai/gái nào đi cùng mình sẽ dụ dỗ đi xe máy, và cũng ở dorm cho vừa vui vừa rẻ.

cryingbabe
30-10-2012, 16:11
Em nói thế chứ cũng phải hiểu cho các anh hải quan. Các anh ấy hằng ngày biết bao nhiêu việc, làm thủ tục xe máy kiếm ăn đáng là bao đâu em. Phải bỏ thôi mà.. hehe

Thông tin cho em là cửa khẩu quốc gia Giang Thành - Kiên Lương - Kiên Giang có mấy anh Hải quan khá là dễ thương. Anh đi về tới đó vào đóng dấu mấy anh bên Cam kéo vào hỏi thăm quá chừng, bắt ngồi kể chuyện đi lang thang 1 mình của anh. Trạm đó khá vắng người qua lại nên tụi em có thể đề xuất mấy anh "Bán cho 1 tờ giấy thông hành" với điều kiện tụi em đủ giấy tờ xe. Cửa khẩu Xa mát & xà Xía thì đông quá, mấy anh cũng chảnh lắm. Trường hợp bí quá thì phang đại đi em à. chạy thoát tới đâu thì tới, tụi nó chả dám giam xe đâu mà lo. Tụi nó lại không dám đuổi theo vì có vụ đuổi theo bị tụi buôn lậu bắn chết nên sợ rồi.

A không biết đổi tên hay chưa vụ Xà Xía, nhưng anh thấy tất cả giấy tờ hay bảng chỉ đường vẫn dùng tên Xà Xía em à.

Tụi CS trên Sr ít bắt xe VN lắm! Mình còn đứng quay phim cảnh chúng nọ bắt xe máy đến buồn cười luôn đó.

Huhu, thế này thì đi xe ko có giấy tờ đầy đủ hoặc ko phải xe chính chủ thì cũng khó anh nhỉ? Em dự định là nếu có thêm bạn nữa đi cùng sẽ chạy bằng xe máy, còn 1 mình em đi chắc em đi xe bus thôi. Bạn em trong SG khuyên em nên đi thêm với bạn zai nào nữa, nhưng tình hình này em vẫn xác định đi 1 mình.

Em sẽ tranh thủ hỏi han xung quanh xem. Nếu có diễn đàn quốc tế nào tìm bạn đồng hành đi cùng là thích nhất :) Như thế, có thể em đi Preah Vihear đến Siem Riep với bạn này, rồi từ Siem Riep đi Phnom Penh với bạn khác :D

Mèo Mướp
30-10-2012, 16:58
Đi bus ở Cam thì chủ thớt nên cẩn thận một chút ở đoạn mua vé, nếu mua trực tiếp ở nhà xe thì oke, còn nếu nhờ hotel mua giùm thì phải bắt nó đưa vé cho mình. Đợt em đi Bangkok bằng đường bộ qua, gặp một bé người Đức nhờ hotel mua vé giùm, nó dẫn lên xe chỉ chỗ ngồi xong rồi bỏ đi, đến biên giới nhà xe hỏi vé đâu thì ngớ ra vì chẳng có, thế là phải mua thêm một lần vé nữa để về Bangkok. Tội nghiệp em ấy đi một mình! Còn một couple người Nhật khác thì mua vé đến Battambang, nhưng lúc đến Batt là sáng sớm, nhà xe cũng chả gọi gì hết, thế là ngủ say mê đến cửa khẩu Poipet luôn mới biết, phải đi taxi ngược lại Batt.

À nhớ book hotel trước cho chắc chứ ko tháng 12 là mùa cao điểm đấy. Hì, đi Cam mấy lần rồi mà vẫn muốn đi nữa :D

Đen
30-10-2012, 17:31
Nói giấy tạm nhập tái xuất cho xe máy (giấy thông hành cho xe máy) để làm cảnh thì sai hết sức, còn chuyện tốn tiền cafe cho CA thì tâm lý đi chổ lạ tốn 1,2 đồng cho nhanh để được việc của mình, chẳng lẻ đứng đó cãi luật tay đôi với người ta. Cam, Lào vậy mà còn dễ, người ta còn chịu lấy tiền cafe, thử qua Thái mà giấy xe không đúng tên mình có tiền cũng về.

Bạn gì còn muốn đi xe máy mà ngại chuyện giấy tờ thì mình có thể giúp hướng dẫn.

Tham khảo.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=89686&d=1351592602

lambanghieu
30-10-2012, 21:27
Em sẽ tranh thủ hỏi han xung quanh xem. Nếu có diễn đàn quốc tế nào tìm bạn đồng hành đi cùng là thích nhất :) Như thế, có thể em đi Preah Vihear đến Siem Riep với bạn này, rồi từ Siem Riep đi Phnom Penh với bạn khác :D

Cái này khó à nha! A đi lang thang 1 mình cũng cố bon chen xã hội đen tìm đến mấy khu đông dân du lịch kiếm coi có đứa nào khìn giống mình thì bắt cặp đi chung mà khó quá à. Ở VN mình còn khó hương chí bên đó.

thử qua Thái mà giấy xe không đúng tên mình có tiền cũng về.

Bạn gì còn muốn đi xe máy mà ngại chuyện giấy tờ thì mình có thể giúp hướng dẫn.

Tham khảo.

Phải rồi qua Thái mà xe không chính chủ thì mời quay lại nha. Bạn tư vấn cho em nó lại giấy này đi. Mình cũng mong mở rộng tầm mắt.

Đen
30-10-2012, 22:37
Thật ra cũng chưa hẳn là xe không chính chủ là không được tạm nhập vào nước khác (VD: Thailand) nếu mình chuẩn bị giấy tờ đầy đủ, ngoài giấy tờ xe thì chuẩn bị thêm giấy mua bán hoặc ủy quyền của chủ xe.

Luật là vậy nhưng mỗi cửa khẩu cũng có cách làm việc khác nhau, tùy bạn hải quan là người linh động hay là nguyên tắc quá. Thông tin trên chỉ để các bạn có ý định đi xe máy sang nước khác biết cách chuẩn bị giấy tờ đầy đủ.

Tuy nhiên nếu không chuẩn bị giấy tờ đầy đủ thì phải chấp nhận rủi ro, ở đây mình đã đi xe máy qua Thái 4 lần đều xe không chính chủ, không tiền cafe, chỉ có cà-vẹt xe + hộ chiếu. Tinh thần là không đi được cửa này thì thử cửa khác.

Thông tin trên mạng thì cũng chỉ ở mức tham khảo, truyền miệng. Chỉ có ông hải quan là đảm bảo được cái việc mình có được mang xe vào hay không, mình cũng đã từng bị hải quan Thailand từ chối chạy xe vào tại cửa khẩu mà trước đó mình đã từng qua (không phải vấn đề giấy tờ) cho nên rõ ràng nhất thì chỉ có mình tự đến tự thấy.

cryingbabe
01-11-2012, 14:58
Đi bus ở Cam thì chủ thớt nên cẩn thận một chút ở đoạn mua vé, nếu mua trực tiếp ở nhà xe thì oke, còn nếu nhờ hotel mua giùm thì phải bắt nó đưa vé cho mình. Đợt em đi Bangkok bằng đường bộ qua, gặp một bé người Đức nhờ hotel mua vé giùm, nó dẫn lên xe chỉ chỗ ngồi xong rồi bỏ đi, đến biên giới nhà xe hỏi vé đâu thì ngớ ra vì chẳng có, thế là phải mua thêm một lần vé nữa để về Bangkok. Tội nghiệp em ấy đi một mình! Còn một couple người Nhật khác thì mua vé đến Battambang, nhưng lúc đến Batt là sáng sớm, nhà xe cũng chả gọi gì hết, thế là ngủ say mê đến cửa khẩu Poipet luôn mới biết, phải đi taxi ngược lại Batt.

À nhớ book hotel trước cho chắc chứ ko tháng 12 là mùa cao điểm đấy. Hì, đi Cam mấy lần rồi mà vẫn muốn đi nữa :D

Cảm ơn bạn Mèo Mướp rất nhiều :X Mình có nguy cơ giống cặp đội người Nhật kia lắm vì mình định tranh thủ ngủ trên xe :(

Bạn Mèo Mướp xem đợt đó có sắp xếp thời gian được ko, đi Cam cùng mình thêm lần nữa :)

Nói giấy tạm nhập tái xuất cho xe máy (giấy thông hành cho xe máy) để làm cảnh thì sai hết sức, còn chuyện tốn tiền cafe cho CA thì tâm lý đi chổ lạ tốn 1,2 đồng cho nhanh để được việc của mình, chẳng lẻ đứng đó cãi luật tay đôi với người ta. Cam, Lào vậy mà còn dễ, người ta còn chịu lấy tiền cafe, thử qua Thái mà giấy xe không đúng tên mình có tiền cũng về.

Tham khảo.

Cảm ơn chia sẻ của bạn. Hiện tại, mình chưa rủ được ai đi cùng cả nên chắc chuyện đi xe máy khó khả thi. Tuy nhiên, bạn cứ thoải mái chia sẻ ở đây vì mình nghĩ có nhiều bạn cũng có mong muốn lang thang Campuchia bằng xe máy lắm.

Cái này khó à nha! A đi lang thang 1 mình cũng cố bon chen xã hội đen tìm đến mấy khu đông dân du lịch kiếm coi có đứa nào khìn giống mình thì bắt cặp đi chung mà khó quá à. Ở VN mình còn khó hương chí bên đó.

Phải rồi qua Thái mà xe không chính chủ thì mời quay lại nha. Bạn tư vấn cho em nó lại giấy này đi. Mình cũng mong mở rộng tầm mắt.

Huhu, hôm trước em nói chuyện với một bạn hay đi du lịch, bạn ý khuyên ko nên đi Cam 1 mình. Có đi chỉ đi những chỗ đông đông khách như Phnom Penh và Siem Riep. Bạn ý cũng khuyên em ko nên tìm bạn đồng hành người nước ngoài nào đi cùng (tìm trên mạng) vì nguy hiểm lắm.

Em đọc các topic chia sẻ của mọi người thấy Cam yên ả lắm, vậy mà hỏi chuyện cả bạn người Cam cũng khuyên ko nên đi 1 mình mà đi theo tour =((

Đen
02-11-2012, 16:44
Cảm ơn chia sẻ của bạn. Hiện tại, mình chưa rủ được ai đi cùng cả nên chắc chuyện đi xe máy khó khả thi. Tuy nhiên, bạn cứ thoải mái chia sẻ ở đây vì mình nghĩ có nhiều bạn cũng có mong muốn lang thang Campuchia bằng xe máy lắm.

Vậy khi nào đi xe máy mà cần thông tin gì thì mình biết tới đâu sẽ giúp tới đó, còn chia sẻ trên đây thì nhiều rồi, chịu khó tìm sẽ ra.

cryingbabe
02-11-2012, 18:03
Vậy khi nào đi xe máy mà cần thông tin gì thì mình biết tới đâu sẽ giúp tới đó, còn chia sẻ trên đây thì nhiều rồi, chịu khó tìm sẽ ra.

Mình rất thích đi xe máy, nhưng hiện tại ko có bạn đồng hành. Trong lúc tìm guesthouse ở Kampong Cham, mình tìm được trang web này: http://www.rideasia.net. Giờ mình đang lặn ngụp đọc các chuyến đi của mọi người và tìm hiểu thông tin về Campuchia.

Cảm ơn bạn rất nhiều! Chúc bạn cuối tuần vui vẻ nha!

phunhan
03-11-2012, 20:55

nếu tết AL 2013 bạn hứng phượt xe máy Campuchia thì nhập đoàn với mình bằng xế Dream II nhé

phunhan
03-11-2012, 21:18
Mình rất thích đi xe máy, nhưng hiện tại ko có bạn đồng hành. Trong lúc tìm guesthouse ở Kampong Cham, mình tìm được trang web này: http://www.rideasia.net. Giờ mình đang lặn ngụp đọc các chuyến đi của mọi người và tìm hiểu thông tin về Campuchia.

Cảm ơn bạn rất nhiều! Chúc bạn cuối tuần vui vẻ nha!
Mình tính phượt xe máy qua Campuchia nè, nhưng chắc phải đội tết AL 2013 thì mới rãnh rỗi đi được, mình ở Cà Mau, nếu đi xe máy dễ có thể là cửa khẩu xà xía Hà Tiên, có gì pm yahoo nhé
nick: hien.nhan

Gaucon661984
04-11-2012, 22:44
Mình cũng muốn join cùng bạn nhưng tgian dài quá mà đặc thù công việc của mình là cuối năm thường bận rộn :((.Nếu bạn điều chỉnh tgian đi 1 tuần thì mình sẽ từ HN bay vào để đi cùng bạn.Mình là Hiền, số đt: 0904.80.6684.Thanks and see u!

cryingbabe
05-11-2012, 13:29
Mình tính phượt xe máy qua Campuchia nè, nhưng chắc phải đội tết AL 2013 thì mới rãnh rỗi đi được, mình ở Cà Mau, nếu đi xe máy dễ có thể là cửa khẩu xà xía Hà Tiên, có gì pm yahoo nhé
nick: hien.nhan

Tầm Tết Âm lịch mình ko đi đc rồi :( Đợt này mình tranh thủ đi ăn cưới trong TPHCM rồi lượn qua Campuchia luôn. Hic hic, mình vẫn tiếc vì ko đc đi xe máy, sợ chi phí đi lại các điểm bên kia cũng cao T.T

Mình có ý định đi xuyên Việt vào năm sau, sẽ ghé qua Cà Mau. Lúc đó nếu có thời gian bọn mình cà phê cà pháo chuyện trò ôn lại kỷ niệm Campuchia nhé! :)

Kia là nick YM hay Skype của bạn?

Mình cũng muốn join cùng bạn nhưng tgian dài quá mà đặc thù công việc của mình là cuối năm thường bận rộn :((.Nếu bạn điều chỉnh tgian đi 1 tuần thì mình sẽ từ HN bay vào để đi cùng bạn.Mình là Hiền, số đt: 0904.80.6684.Thanks and see u!

Hic, mình cũng nghĩ thời gian dài ngày nên chắcc ko ai join đc rồi. Mình rất tiếc ko điều chỉnh xuống 1 tuần đc vì ko biết cắt lịch trình ở đâu nữa :( Đành hẹn bạn ở chuyến đi sau vậy.

Nếu sau này bạn có ý định đi du lịch ở Campuchia thì PM mình nhé! Mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm với bạn :D

pigkiller
06-11-2012, 02:41
Rút ngắn lịch trình lại đi bạn. Mình se join chung dzoi ban bang xe may. Nao jo chj dj tour cung muon 1 lan an bo ngu bui thu xem sao. Dt: 0947377644

cryingbabe
07-11-2012, 10:39
Rút ngắn lịch trình lại đi bạn. Mình se join chung dzoi ban bang xe may. Nao jo chj dj tour cung muon 1 lan an bo ngu bui thu xem sao. Dt: 0947377644

Cảm ơn bạn rất nhiều! Mình ko rút ngắn được lịch trình vì mong muốn đi hết các nơi. Hiện tại, mình xác định đi 1 mình nên đã tìm hiểu thêm 1 chút và dự định thay đổi 1 chút trong lịch trình. Sau này có dịp quay lại Cam, mình sẽ cố gắng đi bằng xe máy :)

Nếu bạn có ý định đi bằng xe máy, bạn có thể đi cùng nhóm bạn phunhan vào dịp Tết Âm lịch.

mika
07-11-2012, 15:11
mình sắp chuyển việc nên có hẳn 1 tháng 12 rảnh, mình cần cân nhắc 1 số vấn đề trước khi join cùng bạn. baby có thể cho mình yahoo ỏ skype để hỏi thăm tí trước khi quyết định dc ko?

cryingbabe
08-11-2012, 10:28
Cảm ơn bạn đã quan tâm đến chuyến đi của mình. Giờ mình đang onl trên FB, mình sẽ gửi FB của mình vào inbox cho bạn nhé! Bọn mình trao đổi luôn nha vì thời gian ko còn nhiều nữa :)

dungbr1005
17-11-2012, 23:03
Khi đi về có gì share cho mình thông tin đi từ Preah Vihear qua SR nhé bạn :D

cryingbabe
19-11-2012, 10:38
Ukie bạn :) Mình đã tìm hiểu qua trên mạng và nghĩ ko khó khăn khi đi từ Preah Vihear về Siem Riep. Hiện tại mình đang đau đầu tìm xe từ Kampong Cham đi Preah Vihear :( Nếu ko chắc mình phải quay lại đi từ Phnom Penh mất T.T

dungbr1005
21-11-2012, 14:18
Ukie bạn :) Mình đã tìm hiểu qua trên mạng và nghĩ ko khó khăn khi đi từ Preah Vihear về Siem Riep. Hiện tại mình đang đau đầu tìm xe từ Kampong Cham đi Preah Vihear :( Nếu ko chắc mình phải quay lại đi từ Phnom Penh mất T.T
Theo mình biết là không có xe nào đi tuyến này, tốt nhất là ngày 4 bn về PP rồi mua vé PV vì mỗi ngày chỉ có 1 chuyến.

cryingbabe
21-11-2012, 17:43
Cảm ơn bạn nhiều nha! Mình cũng tìm hiểu thông tin về các tuyến xe khách của Cam và thấy ko có tuyến này, nhưng vẫn nuôi hy vọng. Mình đã gửi thông tin cho 1 bạn ở Kampong Cham trên couchsurfing để hỏi nhưng chưa thấy bạn ý trả lời.

Trong trường hợp ko có xe chạy tuyến này, mình đành phải quay lại Phnom Penh, qua Kampong Thom chơi 1 chút rồi từ Kampong Thom đi Preah Vihear vậy.

Mình tìm hiểu và biết có chuyến từ Siem Riep đi Preah Vihear, nhưng chưa thấy thông tin gì về chuyến ngược lại. Nhưng mình nghĩ đã có chuyến đi chắc chắn phải có chuyến về :D

dungbr1005
21-11-2012, 23:04
Cảm ơn bạn nhiều nha! Mình cũng tìm hiểu thông tin về các tuyến xe khách của Cam và thấy ko có tuyến này, nhưng vẫn nuôi hy vọng. Mình đã gửi thông tin cho 1 bạn ở Kampong Cham trên couchsurfing để hỏi nhưng chưa thấy bạn ý trả lời.

Trong trường hợp ko có xe chạy tuyến này, mình đành phải quay lại Phnom Penh, qua Kampong Thom chơi 1 chút rồi từ Kampong Thom đi Preah Vihear vậy.

Mình tìm hiểu và biết có chuyến từ Siem Riep đi Preah Vihear, nhưng chưa thấy thông tin gì về chuyến ngược lại. Nhưng mình nghĩ đã có chuyến đi chắc chắn phải có chuyến về :D

từ SR đến Anlong Veng có xe bus, còn từ Anlong Veng đến PV thì mình không biết.

Bạn vào http://www.ppsoryatransport.com/eng/index.php book vé chiều từ PP đến PV trước đi. Khi nào về SG nếu rảnh thì gọi mình cà phê, sẵn xin kinh nghiệm luôn. Tết Ta này mình cũng định làm 1 chuyến như vậy :D

cryingbabe
22-11-2012, 12:22
Cảm ơn bạn rất nhiều! Mình ko định book vé trước vì mình thích lang thang, hay tạt ngang tạt dọc :) Có khi thay đổi kế hoạch, ở lại 1 nơi lâu hơn để tìm hiểu và khám phá thêm.

Hiện tại có 2 bạn đăng ký đi với mình nhưng ko chắc chắn, và chưa thấy báo lại với mình. Vì thế, mình đã xác định là đi 1 mình :D Như vậy, mình có thể quyết định lịch trình và thời gian.

Mình định lang thang cho đến ngày nghỉ cuối cùng - ngày 16 - rồi về TPHCM, tối đó bay ra HN luôn, chỉ sợ ko có thời gian gặp bạn. Khi nào bạn đi, bạn có điều gì thắc mắc thì nhắn cho mình nhé! Mình nghĩ chuyến đi này của mình cũng chưa đi hết được Cam, nên chắc sẽ hỏi đủ thứ linh ta linh tinh nữa :D

Tết Âm lịch này bạn đi 1 mình hay theo nhóm vậy?

caowann
24-11-2012, 02:12
nếu bạn có còn ý định đi bằng xe máy thì nhắn tin cho mình nhé , mình cũng có 1 khoãng thời gian hơn 2 năm làm việc tại cam , và mình cũng muốn quay lại thăm cam bằng xe máy

caowann
24-11-2012, 02:21
[QUOTE=Mèo Mướp;744215]Đọc đoạn chủ top bảo mua giấy thông hành buồn cười quá =)) Nghe nó cứ ngộ ngộ =)) Cái đấy ai bán mà mua. Em đi xe máy qua Cam bằng đường Mộc Bài mới có 2 lần, nhưng mà lần nào cũng trót lọt không bị làm tiền gì cả ( trộm vía ). Chỉ có một lần bị HQ làm thủ tục thu 20k thôi. Thật ra vì muốn nhanh với lại có xe máy nữa nên em mới đưa chứ nếu đi người không thì em cũng sẽ cãi cho bằng được để không nộp stupid money đó đâu.

@ lambanghieu : Xà Xía thành cửa khẩu quốc tế Hà Tiên rồi mà anh, đợt tháng 3 em đi là đã thấy thế rồi í,

**********:help
Bị công an bắt tại phà nữa sau ko kể vậy ta .......
chuyến này mèo mướp có đi nhớ hú anh nha , anh đã chuyển công tác về vn rùi , cũng nhớ cam quá , hehehe......

cryingbabe
25-11-2012, 10:31
nếu bạn có còn ý định đi bằng xe máy thì nhắn tin cho mình nhé , mình cũng có 1 khoãng thời gian hơn 2 năm làm việc tại cam , và mình cũng muốn quay lại thăm cam bằng xe máy

Chào bạn,

Mình vẫn có ý định đi xe máy mà, nếu bạn đi cùng mình được thì tốt quá :) Vì thời gian mình đi khá dài, lại rơi vào cuối năm, nên bạn sắp xếp đi được với mình đoạn nào cũng ukie hết á :D

rongbaby
25-11-2012, 20:51
Chào bạn, mình cũng định solo Cam vào tháng 12 này, nhưng mình đi trễ hơn bạn 1 tuần. tối 8/12 mình sẽ có mặt tại SR. Plan của bạn từ ngày 8 - 15/12 cũng gần giống mình í, ko chừng mình có thể join cùng bạn. contact với mình qua skype nhé: mydiem.lang

cryingbabe
25-11-2012, 22:43
Chào bạn,

Mình vừa add bạn trên Skype rồi đấy :) Có gì bọn mình trao đổi thêm nhé! Hy vọng bọn mình có cơ hội khám phá Cam cùng nhau trong tháng 12 này :D

Mèo Mướp
27-11-2012, 08:33
Bị công an bắt tại phà nữa sau ko kể vậy ta .......
chuyến này mèo mướp có đi nhớ hú anh nha , anh đã chuyển công tác về vn rùi , cũng nhớ cam quá , hehehe......

Haha, đúng rồi đúng rồi, mà mấy ông đó không phải là công an, chỉ là mấy ông an ninh ở phà. Làm hôm ấy phải gọi phiền anh quá trời luôn, may mà có anh nói giùm nên mới đi được, cuối cùng vẫn phải mất tiền :))

Ủa anh ơi anh về VN lại rồi hả? Hôm nào hú em cafe nhe, em đang định nói anh có đi Cam thì hú cho em đi với nè, gần Tết em cũng đi nữa đấy, nhưng Tết sợ anh đi không được nhỉ.