PDA

View Full Version : Có chút góp ý cho mod tryw.

PHPV
23-10-2012, 15:33
Chào các bạn,

Cách topic này bên dưới vài dòng, là 1 topic của mình từng tạo vì 1 bức xúc nho nhỏ do bị gắng thẻ quá nhiều, khiến mình không chỉnh sửa bài theo yêu cầu của mod được. Đó là chuyện chung chung. Còn với topic này, minh xin góp ý và mong muốn được các mod hoặc Ad cho ý kiến rõ ràng.

Thứ nhất, mình luôn tìm cách để khắc phục lỗi viết bài (nếu có) sau khi các mod nhắc nhở, đó là lý do ra đời của topic cũ:
https://www.phuot.vn/threads/60683-C%E1%BA%A7n-SM-ho%E1%BA%B7c-Ad-h%E1%BB%97-tr%E1%BB%A3-tr%C6%B0%E1%BB%9Dng-h%E1%BB%A3p-n%C3%A0y

Thứ hai, từ sau khi biết bài viết của mình có những điểm không phù hợp với box Mua bán, mình đã pm hỏi các mod Nội quy cụ thể nhất, chi tiết nhất nằm ở đâu để tìm đọc và tham khảo, qua đó có thể cho thấy mình là người rất tôn trọng luật của Phuot, có ý định nghiêm túc về việc chia sẻ, kinh doanh lâu dài với anh em trên diễn đàn.

Thứ ba, công tâm và khách quan mà nói, đứng ở góc độ người đi Phượt, liệu các bạn có thấy ra box Mua bán của diễn đàn đa phần là bán trang phục đi phượt, rất - rất hiếm xuất hiện các sản phẩm là công/dụng cụ phục vụ cho dân Phượt.
Vì vậy, sự ra đời của topic mình (như Umove trước đây) gần như là sự cân bằng giữa đồ nghề đi Phượt với trang phục đi Phượt.

Các bài viết hiện giờ của mình khi post vẫn luôn có sự giám sát của mod dantocgoc và long_vinasun, họ vẫn thấy ổn, chỉ riêng mod tryw, lần nào onl là lần đó lại có chuyện:

Chào bạn phamhaphongvu,

Bạn vừa nhận một thẻ phạt tại diễn đàn Phuot.vn - The Real Phuot.

Lý do: Spam liên tục, không chịu đọc kỹ nội quy. Phạt 4 điểm, không được post bài 10 ngày để đọc nội quy.
-------

-------

Với lỗi trên, bạn bị thêm 4 điểm phạt. Nếu bị nhiều điểm phạt bạn sẽ bị hạn chế viết bài có thời hạn. Trường hợp phạm lỗi nặng sẽ bị ban nick có thời hạn hoặc vĩnh viễn.

Bài viết có lỗi của bạn:
738177

Giấy vệ sinh Charmin
https://vagagear.com/wp-content/uploads/2011/02/B001PQ7YA2.16._SCRMZZZZZZ_V217163802_-630x6301.jpg
https://lh6.ggpht.com/-bqOH97O4k-k/TxxfjsNfL1I/AAAAAAAAMaI/Dn4HoG_40oc/charmin_thumb%255B3%255D.png
- Đặc điểm sản phẩm:
+ Chất lượng giấy mềm mại, dai và không gây dính bột giấy như các loại giấy vệ sinh hiện có trên thị trường.
+ Thiết kế ống cuộn tiện lợi cho mỗi lần sử dụng.
+ Kích cỡ nhỏ gọn, hoàn hảo cho các chuyến đi rừng, du lịch, cắm trại...
Mỗi ống khăn chứa 55 tờ.
- Nguồn gốc sản phẩm: Một sản phẩm chất lượng của thương hiệu Charmin - USA, nổi tiếng với hơn 80 năm kinh ngiệm trong lĩnh vực sản
xuất giấy vệ sinh.
Giá SaleOff247: 40.000 VNĐ / Hộp

Hàng vừa về, số lượng 22 Hộp nhé các bạn. :)

Hy vọng bạn sẽ không tái phạm!

Chúc vui vẻ khi tham gia Phượt,
Phuot.vn - The Real Phuot

Không xét đến chuyện trước đây mod này đã từng khiến nhiều bạn khá bức xúc vì sự cứng nhắc đó, chỉ nói riêng trường hợp của mình, việc cập nhật thông tin tình trạng sản phẩm khi có thay đổi trong kho hàng liệu có phải là spam không? Nếu mình là người sai trong trường hợp này, thì nhờ Ad set lại Nội quy Phượt lại rằng "cấm chủ thread cm bài mà chỉ được phép rep bài sau khi có khách cm".

Không phải gì quá đáng, nhưng khi đã lập topic mua/bán, mình thiết nghĩ nên tạo điều kiện để người bán dễ thở hơn, kiểu quản lý của mod tryw khiến mình thấy khá bức xúc.

@ Mình nghĩ đây mới là những topic vi phạm cần xử lý: Những topic rao bán sản phẩm máy DJ điện tử, thiết bị văn phòng,... những bạn lập nick ảo (dễ dàng thấy khi check qua IP) để tự spam và tự quảng cáo cho mình sản phẩm tốt.
Mình không tiện đưa link lên, nhưng mod tryw nên biết đâu là vi phạm, đâu là bài viết cần được hỗ trợ từ những người mua bán nghiêm túc - như mình.

Tks all !