PDA

View Full Version : Bạn nào có kinh nghiệm buôn hàng xách tay từ Singapore, cho mình hỏi

yuna_dn255
21-10-2012, 21:36
Chào cả nhà,
Mình có dịp sang Singapore chơi vài lần nhưng chỉ đi chơi và shopping, chưa nghĩ đến chuyện buôn bán gì hết.
Vô tình đọc được vài bài báo nói về việc một số người qua Sing buôn hàng thời trang, mỹ phẩm, nước hoa, đem về đây bán và lời lãi cũng khá, nhưng mình có một số thắc mắc mong các bạn có kinh nghiệm giải đáp cho mình:
- thứ nhất, có vài bạn nhận vận chuyển Iphone về việt nam với số lượng lớn, mà theo mình được biết là mỗi người chỉ được mang tối đa 2 iphone, hoặc 2 ipad khi xuất cảnh, vậy các bạn đó làm ntn?
- thứ hai, có nhìu bạn qua sing liên tục mỗi tuần một lần để mua hàng, mà mấy đợt mình qua, cách nhau cũng tới mấy tháng, mối đợt ở khoảng một tuần, vậy mà hải quan cứ làm khó dễ, vậy rốt cục trong 1 tháng mình có thể sang Sing tối đa được bao nhiu lần và thời gian ở lại như thế nào là hợp lý?
Mình thực sự không bít nên hỏi, mong các bạn đừng chém gió nhé ;););)

duahaubaby
22-10-2012, 18:34
Mua đồ BIG BRAIN đi bạn! Nhà mình cũng tốn tiền cho tụi TVHK xách về dùm cả đống quần áo hiệu rùi đấy!!! ^^ Mình nghĩ làm cái đó good lắm!!!

yuna_dn255
25-10-2012, 09:30
bạn ơi, bạn cho mình số đt của tvhk đc k? mìh cảm ơn bạn nhìu nhìu

LeDuy
25-10-2012, 17:48
Mình cũng quan tâm vụ này, có ai chia sẻ hông ta? :)