PDA

View Full Version : Côn Đảo 27-30/11, Tìm bạn đồng hành

Camellia.
21-10-2012, 10:01
Tình hình là mình và đồng bọn đã book vé đi Côn Đảo 27-30/11. 2 đứa cũng chưa có kinh nghiệm đi bụi nhiều và cũng là lần đầu tới Côn Đảo. Cả nhà mình ơi, vui lòng chia sẻ giúp mình kinh nghiệm đi bụi ở Côn Đảo với nhé!

Mình rất welcome các bạn tham gia chung chuyến này.

Theo như yêu cầu của Mod, mình lên lịch trình sơ bộ như sau nhé (chương trình sẽ thay đổi tùy theo sự thỏa thuận của các thành viên tham gia)

Ngày 1 (27/11/2012): Sáng bay tới Côn Đảo, free dạo biển và thị trấn. Chiều tối đi tham quan nhà tù Côn Đảo, bảo tàng và nghĩa trang Hàng Dương
Ngày 2 (28/11/2012): thuê tàu đi các đảo lân cận (nếu có thể vì còn tùy thuộc vào thời tiết và số lượng người tham gia),tham quan Six Senses Côn Đảo và cafe.
Ngày 3 (29/11/2012): Sáng tắm biển, đi chợ Côn Đảo, tham quan chùa. Dạo biển
Ngày 4 (30/11/2012): về Sài Gòn

Chi phí dự trù: linh động theo lịch trình và số lượng người tham dự.

cherryvu
21-10-2012, 10:27
Mình cũng muốn đi Côn Đảo, bạn book vé bên nào vậy?

Camellia.
21-10-2012, 13:14
Mình book vé của Mekong Air. Bạn tham gia cho vui nhé. Hiện giờ bọn mình có 2 nữ.

Kẻng
23-10-2012, 11:44
Tình hình là Nam đăng ký đi khó rồi, thấy toàn men nữ!

Camellia.
24-10-2012, 11:20
Kẻng ơi, tụi mình cũng chỉ mới có 2 nữ àh. Nếu bạn không ngại thì join chung nhé. Vì đây cũng là lần đầu mình đến Côn Đảo, còn gà mờ lắm lắm... Mình đang hy vọng có người đi cùng.

dantocgoc
24-10-2012, 12:43
Thời hạn cho chủ topic là 24h. Phải bổ sung chi tiết lịch trình và kinh phí dự trù dành cho chuyến đi này theo đúng quy định của box. Vì hiện tại vẫn chưa có bất cứ thông tin cụ thể nào.

ngansilence2003
25-10-2012, 00:03
Tình hình là mình và đồng bọn đã book vé đi Côn Đảo 27-30/11. 2 đứa cũng chưa có kinh nghiệm đi bụi nhiều và cũng là lần đầu tới Côn Đảo. Cả nhà mình ơi, vui lòng chia sẻ giúp mình kinh nghiệm đi bụi ở Côn Đảo với nhé!

Mình rất welcome các bạn tham gia chung chuyến này.
Hihi, uổng quá ko join chung được rồi. Mình đi sau bạn 2 ngày. Chúc 2 bạn đi vui. Về share kinh nghiệm cho tụi mình.

kevinpak
25-10-2012, 12:40
Muốn đi nhưng mình là nam (có một thân một mình đi theo chắc chết) nên ở nhà cho lành.

BooLy
25-10-2012, 12:54
Ah mình đang ở Côn Đảo nek, có thể sẽ share được chút ít thông tin khi bạn ra đây ^^

ngansilence2003
25-10-2012, 16:40
Ah mình đang ở Côn Đảo nek, có thể sẽ share được chút ít thông tin khi bạn ra đây ^^
Hi Booly ơi, share cho mình thông tin thời tiết ngoài đó như thế nào, bạn kiếm được chỗ nào ăn đặc sản ngon rẻ giới thiệu cho mình hen. Mình cũng sắp ra chơi tháng 12 này.

Kẻng
25-10-2012, 16:52
Rất muốn đi cùng đây camellia, nhưng có 1 Nam đi thì cũng thấy hơi ngại thật, bạn rủ thêm 1 bạn Nam nữa đi, vậy mới vui, mình cũng chưa đi côn đảo bao giờ, nhưng đi lang thang thì cũng quen rồi!!

dantocgoc
25-10-2012, 23:17
Đề nghị tất cả các bạn tạo topic Tìm bạn đồng hành trong khu vực này cần theo yêu cầu sau:

- Trong tiêu đề topic PHẢI CÓ ĐỊA ĐIỂM ĐẾN hoặc CUNG ĐƯỜNG.

- Trong tiêu đề topic PHẢI CÓ THỜI GIAN (NGÀY / THÁNG / NĂM) của các chuyến đi.

- Trường hợp chưa xác định chính xác ngày, cũng phải có Tháng / Năm. Thời gian nên để trong ngoặc ở cuối tiêu đề.

- Topic phải có dự trù về lịch trình, phương thức di chuyển, chi phí.

- Tên topic phải ngắn gọn, rõ ràng. Các phần thừa như "Tìm bạn đồng hành", "rủ rê đi", "Có ai đi cùng"... không cần để trong tiêu đề

- Các topic không theo quy định sẽ được xử lý không cần báo trước.

- Các tiêu đề có thể được thay đổi cho phù hợp với nội dung topic và quy định chung.

Đề nghị chủ topic bổ sung các thiếu sót cho phù hợp.

Camellia.
26-10-2012, 10:40
Thưa anh dantocgoc, thể theo yêu cầu của anh, em đã fill đủ thông tin rồi nhé.

Thật sorry Mod vì mình vốn không có ý định tổ chức chuyến đi mà chỉ muốn tìm các bạn có chung cung đường đi thôi nên mình không có hành trình gì cụ thể.

Camellia.
26-10-2012, 10:45
Kẻng ơi, don't be shy. Tụi mình chỉ là dân tập tò, không có kinh nghiệm phượt gì cả, đây là lần đầu đến Côn Đảo. Thật sự mình rất rất mong có người đi cùng.

Camellia.
26-10-2012, 10:46
Kevinpak ơi, Kẻng cũng là nam và muốn đi chung kìa. 2 bạn join chung luôn nhé!

Camellia.
26-10-2012, 10:48

Booly ơi, bạn cho mình contact với. Khi nào ra đó mình sẽ call bạn đi cafe.

marble
26-10-2012, 11:20
Mình quan tâm nhưng đồng ý là plan chưa rõ ràng nên mình chưa ước lượng dc tổng thiệt hại lên đến bi nhiu?

Camellia.
26-10-2012, 11:51
Mình quan tâm nhưng đồng ý là plan chưa rõ ràng nên mình chưa ước lượng dc tổng thiệt hại lên đến bi nhiu?

Khi book vé thì mình book được giá vé rẻ nên chỉ mất khoảng 1 triệu/người/2 chặng. Những chi phí còn lại thì tụi mình sẽ share đều ra trả. Tổng thiệt hại cho các khoảng còn lại sẽ không vượt quá 1,5 triệu bạn nhé.

marble
26-10-2012, 12:05
Thế thì đi thôi cậu ơi. Tớ định đi Hội An nhưng mà chưa tìm dc cạ đi chung.

Camellia.
26-10-2012, 12:42
Thế thì đi thôi cậu ơi. Tớ định đi Hội An nhưng mà chưa tìm dc cạ đi chung.

Mình cũng rất thích Hội An nhưng mà năm ngoái mình đi công tác nên đã ở đó hơn 2 tuần rồi. Năm nay chưa có ý định ra lại. Nếu đi Hội An thì mình nghĩ bạn nên đi tháng mùa hè vì mùa này rất dễ ngập lụt và mưa. Mà mưa ở Hội An và Huế sẽ làm cho mình cảm thấy cô đơn lắm lắm...

BooLy
27-10-2012, 11:12
Oki ^^. Sdt của mình nek: 0946 143 625.

Camellia.
29-10-2012, 09:08
Oki ^^. Sdt của mình nek: 0946 143 625.

Cảm ơn BooLy nhé. Mình sẽ call bạn!

king_storm
29-10-2012, 10:11
mình cũng muốn tham gia! nhưng ko biết chi phí dự trù khoảng bao nhiêu?

Camellia.
29-10-2012, 12:13
mình cũng muốn tham gia! nhưng ko biết chi phí dự trù khoảng bao nhiêu?

Hi King_storm, hiện giờ giá vé khứ hồi đi Mekong Air cùng chuyến với mình: 2,044k/khứ hồi/1 người.
Còn về chi phí dự trù thì mình chỉ ước chừng là 1,2k. Nếu có phát sinh thì sẽ tính tiếp.

trungtinh07
31-10-2012, 10:37
Mình ở Bà Rịa nhưng mà cũng chưa đi Côn Đảo lần nào hết, hôm tháng 8 cũng muốn phượt 1 mình ra đó cho biết nhưng cuối cùng không có vé tàu nên ở nhà lun,hiz.

Camellia.
31-10-2012, 13:20
Mình ở Bà Rịa nhưng mà cũng chưa đi Côn Đảo lần nào hết, hôm tháng 8 cũng muốn phượt 1 mình ra đó cho biết nhưng cuối cùng không có vé tàu nên ở nhà lun,hiz.

Vậy bạn có định join chung với tụi mình ko?

thuanbb
31-10-2012, 17:34
Mình gợi ý nếu bạn ở ks mini thì tầm 300k/đêm cho 2 khách. Ở Thanh Ngọc hay Thanh Xuân cũng được, gần nhiều điểm tham quan như nhà tù, bảo tàng, cầu tàu 194, chùa Vân Sơn, chợ Côn Đảo, v.v... 2 ks này sát biển nên có thể đi tắm biển dễ dàng và biển thì....đẹp tuyệt.

Bạn đã bôk xe đón từ sân bay vào trung tâm chưa? hay đi xe của khách sạn đã book trước? lần trước mình đi là 50k/người/chiều. Trước khi vào trung tâm nên ghé bãi Đầm Trầu, Miếu Cậu, hoặc để ngày về, trước khi đến sân bay thì ghé thăm 2 điểm này vì gần sân bay. Vào đến trung tâm, nhận phòng khách sạn, nghỉ ngơi. Tham quan nhà tù, chuồng cọp, bảo tàng, nhà lưu niệm chị Võ Thị Sáu, Dinh Chúa Đảo. Buổi tối đi viếng nghĩa trang Hàng Dương, mộ chị Sáu.

Ngày 2 thuê tàu ra Bảy Cạnh, tham quan rừng nguyên sinh, tắm biển, xem vích. Trở lại đất liền. Chiều tham quan chùa Vân Sơn, hồ An Hải, miếu bà Phi Yến, v.v...

Ngày 3: tham quan cầu tàu, ngồi uống cafe Côn Sơn thư giãn. Tham quan cầu Ma Thiên Lãnh, rừng Ông Đụng, văn phòng khu bảo tồn Côn Đảo.

Six Sence ko gần trung tâm nên để đi tham quan cũng khó. Phải chạy xe khá xa.

Mình chỉ thấy lịch trình như vậy là thuận tiện thôi. Còn ăn uống thì chắc phải nhờ bạn Bôly gì đó tư vấn. Vì lần mình đến chỉ ăn ở Thu Ba, Thu Tâm, mấy quán hải sản gần cái vòng xoay hình đồng hồ.

Kẻng
31-10-2012, 20:40
Kế hoạch có vẻ ổn, đăng ký đi nào, mình phải check vé đã nhé!

trungtinh07
31-10-2012, 22:40
Vậy bạn có định join chung với tụi mình ko?
Nếu join thì làm sao đi chung đc đây, bạn đi Mekong Air với lại ở SG còn , mình thì ở BR thì làm sao mà join đc đây, mặc dù mình cũng mún đi Côn Đảo lắm đó,hiz.

Mình thì thích trải nghiệm lang thang trên biển bằng tàu hơn :)

Camellia.
01-11-2012, 08:34
Nếu join thì làm sao đi chung đc đây, bạn đi Mekong Air với lại ở SG còn , mình thì ở BR thì làm sao mà join đc đây, mặc dù mình cũng mún đi Côn Đảo lắm đó,hiz.

Mình thì thích trải nghiệm lang thang trên biển bằng tàu hơn :)

về vé tàu thì mình không chắc lịch trình thế nào. Bạn thử check trực tiếp chỗ bán vé xem sao nhé. Nếu bạn bay chung thì mình đã check vé lại chặng đó rồi, giá vé cũng rất ok. Bạn có thể lên SG để bay mà.

Camellia.
01-11-2012, 08:35
Kế hoạch có vẻ ổn, đăng ký đi nào, mình phải check vé đã nhé!

Kẻng cố gắng book vé sớm nhé. hy vọng là sẽ đi chung với bạn.

Camellia.
01-11-2012, 08:37
Mình gợi ý nếu bạn ở ks mini thì tầm 300k/đêm cho 2 khách. Ở Thanh Ngọc hay Thanh Xuân cũng được, gần nhiều điểm tham quan như nhà tù, bảo tàng, cầu tàu 194, chùa Vân Sơn, chợ Côn Đảo, v.v... 2 ks này sát biển nên có thể đi tắm biển dễ dàng và biển thì....đẹp tuyệt.

Bạn đã bôk xe đón từ sân bay vào trung tâm chưa? hay đi xe của khách sạn đã book trước? lần trước mình đi là 50k/người/chiều. Trước khi vào trung tâm nên ghé bãi Đầm Trầu, Miếu Cậu, hoặc để ngày về, trước khi đến sân bay thì ghé thăm 2 điểm này vì gần sân bay. Vào đến trung tâm, nhận phòng khách sạn, nghỉ ngơi. Tham quan nhà tù, chuồng cọp, bảo tàng, nhà lưu niệm chị Võ Thị Sáu, Dinh Chúa Đảo. Buổi tối đi viếng nghĩa trang Hàng Dương, mộ chị Sáu.

Ngày 2 thuê tàu ra Bảy Cạnh, tham quan rừng nguyên sinh, tắm biển, xem vích. Trở lại đất liền. Chiều tham quan chùa Vân Sơn, hồ An Hải, miếu bà Phi Yến, v.v...

Ngày 3: tham quan cầu tàu, ngồi uống cafe Côn Sơn thư giãn. Tham quan cầu Ma Thiên Lãnh, rừng Ông Đụng, văn phòng khu bảo tồn Côn Đảo.

Six Sence ko gần trung tâm nên để đi tham quan cũng khó. Phải chạy xe khá xa.

Mình chỉ thấy lịch trình như vậy là thuận tiện thôi. Còn ăn uống thì chắc phải nhờ bạn Bôly gì đó tư vấn. Vì lần mình đến chỉ ăn ở Thu Ba, Thu Tâm, mấy quán hải sản gần cái vòng xoay hình đồng hồ.

Rất cảm ơn Thuanbb, thông tin của bạn rất bổ ích.

trungtinh07
01-11-2012, 12:31
về vé tàu thì mình không chắc lịch trình thế nào. Bạn thử check trực tiếp chỗ bán vé xem sao nhé. Nếu bạn bay chung thì mình đã check vé lại chặng đó rồi, giá vé cũng rất ok. Bạn có thể lên SG để bay mà.Nếu đi như vậy thì bất tiện đường xá cho mình quá, ở Bà Rịa mà lên SG rồi lại bay ra Côn Đảo,hiz. Cũng rất muốn phượt Côn Đảo với bạn lắm nhưng mà đi vậy chắc mình đi không đc, hy vọng là còn gặp lại bạn vào những chuyến phượt khác :)

Khi nào có chuyến phượt khác thì alo mình tham gia với cho vui :)

thuanbb
01-11-2012, 12:52
Nếu đi như vậy thì bất tiện đường xá cho mình quá, ở Bà Rịa mà lên SG rồi lại bay ra Côn Đảo,hiz. Cũng rất muốn phượt Côn Đảo với bạn lắm nhưng mà đi vậy chắc mình đi không đc, hy vọng là còn gặp lại bạn vào những chuyến phượt khác :)

Khi nào có chuyến phượt khác thì alo mình tham gia với cho vui :)

nếu vậy sao bạn ko đi tàu qua, tàu xuất bến từ Vũng Tàu lúc 5h chiều, ngủ 1 đêm trên tàu là đến Côn Đảo rồi. Bạn xuất phát trước Camelia 1 đêm, sáng hôm sau đợi Camelia bay qua rồi nhập đoàn tung tăng, cũng dễ mà. chỉ sợ có bão thì đi tàu ko an toàn thôi, nên check trước với hãng tàu để xem lịch xuất bến.

Camellia.
02-11-2012, 09:30
nếu vậy sao bạn ko đi tàu qua, tàu xuất bến từ Vũng Tàu lúc 5h chiều, ngủ 1 đêm trên tàu là đến Côn Đảo rồi. Bạn xuất phát trước Camelia 1 đêm, sáng hôm sau đợi Camelia bay qua rồi nhập đoàn tung tăng, cũng dễ mà. chỉ sợ có bão thì đi tàu ko an toàn thôi, nên check trước với hãng tàu để xem lịch xuất bến.

Cảm ơn thuanbb, mình nghĩ chắc là trungtinh07 chưa thể sắp xếp thời gian trong chuyến này nên bạn ấy không tham gia chung với mình được. Cũng hy vọng là sẽ gặp các bạn trong các chuyến sau.
Một lần nữa cảm ơn thuanbb nhé. Mình đánh giá cao sự nhiệt tình của bạn.

trungtinh07
02-11-2012, 19:59
Cảm ơn thuanbb, mình nghĩ chắc là trungtinh07 chưa thể sắp xếp thời gian trong chuyến này nên bạn ấy không tham gia chung với mình được. Cũng hy vọng là sẽ gặp các bạn trong các chuyến sau.
Một lần nữa cảm ơn thuanbb nhé. Mình đánh giá cao sự nhiệt tình của bạn.
Mình cũng có check tàu rồi nhưng mà ngày 26 không có tàu đi,hiz. Rất vui nếu lần sau đc phượt với Camellia.