PDA

View Full Version : Rủ rê khám phá Nam Du cuối tháng 2/2010

kshoanchau
12-02-2010, 12:11
Tìm nơi ko bị tàn phá bỡi du lịch, hòa cùng thiên nhiên, đắm chìm những bờ biển nguyên sinh

Bờ biển Nam Du, rạng san hô tuyệt đẹp trên 20 hòn đảo, nhưng chỉ vài đảo có người sinh sống.

Đề nghị bạn cho thêm thông tin về ngày đi, cung đường đi, chi phí sơ bộ cho chuyến đi, phương tiện...theo đúng nội qui của mục Tìm bạn đồng hành.

kshoanchau
12-02-2010, 12:47
Ngày 1:khởi hành tai Rạch Giá trước 8g sáng mua vé tàu đến hòn lớn 2g chiều ,giá vé 90 ngàn
Ngày 2 đi thuyền nhỏ sang đảo "Củ Tron" 2 km ,đây là trung tâm " đủ thứ" cái gì cũng có {đây ko hợp với dân phượt}
Từ đây ,đỗi tàu đến Hòn Mấu, nơi đây rất ít bóng dáng khách phương xa,mỗi chuyến tau nhỏ chi phí 20 ngàn
nơi đay ko phải lo chi tiêu ,ăn tự đánh bắt,ngủ nhà dân,hoăc nhà văn hóa bưu điện .
An Ninh tuyêt vời" chơi nhiều,khám phá nhiều,nhưng tốn kém ít.
Thời gian có hạng ,các bạn đăng ký gắp, yahoo: nguyenquocphong2004 .dt 0918091336

ndbaoanh
12-02-2010, 18:07
Ngày 1:khởi hành tai Rạch Giá trước 8g sáng mua vé tàu đến hòn lớn 2g chiều ,giá vé 90 ngàn
Ngày 2 đi thuyền nhỏ sang đảo "Củ Tron" 2 km ,đây là trung tâm " đủ thứ" cái gì cũng có {đây ko hợp với dân phượt}
Từ đây ,đỗi tàu đến Hòn Mấu, nơi đây rất ít bóng dáng khách phương xa,mỗi chuyến tau nhỏ chi phí 20 ngàn
nơi đay ko phải lo chi tiêu ,ăn tự đánh bắt,ngủ nhà dân,hoăc nhà văn hóa bưu điện .
An Ninh tuyêt vời" chơi nhiều,khám phá nhiều,nhưng tốn kém ít.
Thời gian có hạng ,các bạn đăng ký gắp, yahoo: nguyenquocphong2004 .dt 0918091336

Mình có 1 vài bạn nữ muốn mình dẫn đi nhưng mình đã đi rồi, nên lần này sẽ gửi ké nhóm bạn nhé. Bạn dt hỏi xem tàu xuất phát ngày nào, vì 1 ngày chỉ có 1 chuyến ra hoặc vào thôi. Lần trc tụi mình đi ko trùng ngày tàu ra, nên phải thuê nguyên 1 chiếc cao tốc hết 9M5 (1 chiều) đấy

kshoanchau
12-02-2010, 19:04
Mình có 1 vài bạn nữ muốn mình dẫn đi nhưng mình đã đi rồi, nên lần này sẽ gửi ké nhóm bạn nhé. Bạn dt hỏi xem tàu xuất phát ngày nào, vì 1 ngày chỉ có 1 chuyến ra hoặc vào thôi. Lần trc tụi mình đi ko trùng ngày tàu ra, nên phải thuê nguyên 1 chiếc cao tốc hết 9M5 (1 chiều) đấy

Chào bạn ,
Mỗi ngay 2 chuyến
Khởi hành trước 9g,sáng
1 tàu sắt lớn và tau gổ nhỏ
mình đi tàu sắt lớn
Nếu có bão,chẳng có chuyến ra và về,yên tâm,tháng này ko có bão:)):))

ndbaoanh
12-02-2010, 19:42
Chào bạn ,
Mỗi ngay 2 chuyến
Khởi hành trước 9g,sáng
1 tàu sắt lớn và tau gổ nhỏ
mình đi tàu sắt lớn
Nếu có bão,chẳng có chuyến ra và về,yên tâm,tháng này ko có bão:)):))

Bạn nên gọi dt trước nhé. chứ mình mới đi cách đây có 1 tháng rưỡi thôi. Trc kia có 2 tàu chợ (tàu sắt), nhung sau đó chủ tàu thua lỗ quá, bán tàu rồi, nên chỉ có duy nhất 1 tàu chợ, vé 90K, 1 ngày ra 1 ngày vô, khoảng 7 giờ cho 1 chuyến

Tàu gỗ nhỏ đố nó dám chở bạn đó, vì tàu muốn ra vô đều phải có gấy phép của bên quản lý bến bãi.

kshoanchau
12-02-2010, 20:32
Không sao,nếu hôm ko có tàu đi Nam Du ,thì mình đi cao tốc, khám phá hon Tre.Vì mỗi khi tàu di Mam Du,điều ghé cảng hòn Tre ,đua và nhận khách giống trạm xe bus
Cách Rạch Giá 10km
-Bạn tôi ở hòn Lớn nói mấy ngày tết mỗi ngày đi và về đến 3 chuyến .Để tôi kiểm tra lại,thông báo bạn sớm nhất.
Cám ơn bạn góp ý