PDA

View Full Version : Sài Gòn - Malay - Cửu Trại Câu (20 - 31/10/2010) - Đã chốt đoàn

Pages : 1 2 [3]

alexandersamon
31-03-2010, 14:02
Mèo Ú tui cũng thèm muốn chít các món Tứ Xuyên mà hổng có biết làm sao vì bị dị ứng với ỚT.

Yên tâm đi chị. Em chuẩn bị mì gói và đồ nấu nướng cho chị em mình :D

khoa85
31-03-2010, 17:59
Lần off kế tiếp là khi nào dzạ cả nhà ;)

vnmariner
31-03-2010, 18:41
nhóm SG đã kết sổ. không biết nhóm HN có còn chỗ để đăt gạch không nhi? tại hạ chờ tin. tks

Meo u
31-03-2010, 19:27
Nói là thế nhưng cũng phải ráng nếm thử các món Tứ Xuyên vì ẩm thực Tứ Xuyên là 1 trong 4 vùng ẩm thực nổi tiếng nhất Tung Của đó Chodtdd ah. Ráng từ giờ nhắm mắt tập an cay đi nha. Chị mà làm 1 miếng cay là nước mắt tuôn trào nhưng vì cái bụng nên cái mồm phải chịu thiệt tí. Hihi.

Meo u
31-03-2010, 19:29
Lần off kế tiếp là Cù Lao Câu phải không chủ thớt? Hehe. Yes đi cho Khoa85 nó.........

fashionfurniture
31-03-2010, 22:02
[QUOTE]nhóm SG đã kết sổ. không biết nhóm HN có còn chỗ để đăt gạch không nhi? tại hạ chờ tin. tks [/QUOTE
Team HN là một phần của cả đoàn CTC lần này, nên danh sách cũng fix rồi bạn. Mình thấy năm nay cũng có nhiều bạn muốn đi CTC quá, sao mọi người k mở thêm topic tạo 1 đoàn nữa nhỉ, còn nhiều times mà. Chúc vui

alexandersamon
01-04-2010, 06:37
Lần off kế tiếp là khi nào dzạ cả nhà ;)

Toàn thấy có off đâu. Hehe. Thì tùy mọi người rãnh rỗi thì tập hợp cafe tám chuyện đời cũng đc mà :)

Salguy
01-04-2010, 11:38
Thông báo:
Bác nào bay SGN-KUL ngày 20 Oct. lưu ý:
Chuyến AK 881 thay đổi giờ khởi hành:

Depart: 10:40 (thay vì 08:50)
Arrive: 13:30 (thay vì 11:40)

Hơi bị gay go nối chuyến KUL-CTU lúc 18:00 nếu chuyến bay này bị delay tiếp. Mọi người ăn chay đến tháng 10 nhé :D

Theo thông tin của Kani, AA tự thay đổi giờ bay thì mình được đổi sang chuyến bay khác của AA mà không tốn phí (với điều kiện chuyến bay đó còn chỗ). Bác nào không an tâm thì có thể chuyển sang chuyến khác cho an toàn nhé! Em vẫn đang suy nghĩ vì mất thêm 1 ngày phép và một ngày vất vưởng ở KUL. :-(

souringo
01-04-2010, 15:31
Theo thông tin của Kani, AA tự thay đổi giờ bay thì mình được đổi sang chuyến bay khác của AA mà không tốn phí (với điều kiện chuyến bay đó còn chỗ). Bác nào không an tâm thì có thể chuyển sang chuyến khác cho an toàn nhé! Em vẫn đang suy nghĩ vì mất thêm 1 ngày phép và một ngày vất vưởng ở KUL. :-(

Bác ui em thấy bác chuyển sang ngày 19 bay sang Kl luôn đi !! làm gì mà "vất vưởng " đâu trời pose KLCC ban đêm cũng long lanh lắm chứ bộ ( hic cái này chắc bác Salguy chụp đầy ) nhưng vẫn dụ dỗ!! vì lần trước em ko chụp đc ,1 phần máy hơi lõi ngô nên tiếc lắm ah!! suy nghĩ đi hen Salguy ( a dì đà phượt cho dụ đc bác Salguy )

tu ấn
01-04-2010, 16:20
Do sợ delay trễ kế hoạch nên mình nhờ anh HUY hoặc anh TÂM làm ơn chuyển giúp vé SGN-KUL ngày 20 Oct lại chuyến ngày 19 Oct cho chắc ăn với. Nếu đi được cùng với các bạn chuyến ngày 19 Oct thì hay quá. Cảm ơn HUY và TÂM nhiều lắm ạ.

vothanhhai
01-04-2010, 17:44
Cẩn tắc vô ái náy, em xin đu theo anh Tu ấn,nếu còn có thể.

alexandersamon
01-04-2010, 17:46
Tình hình là hồi chiều ra HSBC giao dịch, cô bé nhìn các transaction mình, ...abc rồi show hình Genting của cô ta cho mình... Ôi tiếc ơi là tiếc....Nhất định là ghé Malay là sẽ dông thẳng lên Genting ngủ ở đó 1 đêm. Đẹp lắm các bạn ah. Ngồi uống trà kế bên là mây. Nhìn hình cô ta mình nói nha. Bị hụt chuyến đi Malay vừa rồi. Có Alicenhi và Aprilngo là đc đi thôi :D

khoa85
01-04-2010, 17:50
Toàn thấy có off đâu. Hehe. Thì tùy mọi người rãnh rỗi thì tập hợp cafe tám chuyện đời cũng đc mà :)

Off trong tuần đi làm nên có đi được đâu :( Off cuối tuần dễ đi hơn. Hoho. Mà nhớ ngày đầu off có mình mà ta???

Salguy
01-04-2010, 18:00
Do sợ delay trễ kế hoạch nên mình nhờ anh HUY hoặc anh TÂM làm ơn chuyển giúp vé SGN-KUL ngày 20 Oct lại chuyến ngày 19 Oct cho chắc ăn với. Nếu đi được cùng với các bạn chuyến ngày 19 Oct thì hay quá. Cảm ơn HUY và TÂM nhiều lắm ạ.

Em đang nhờ Tâm kiểm tra thông tin với AA và hỏi coi họ có cho đổi vé dùm không hay phải đích thân mang giấy tờ ra đổi. :-(
Mà đi ngày 19 tốn thêm 50$ vì ... phải đi Genting chơi và ngủ lại. :-)
Thật ra arrive 13:30, check-in 17:00 vẫn dư sức. Hôm nọ em đi AA chưa thấy bị delay. Có ai bị AA delay chưa ạ?

Salguy
01-04-2010, 18:09
Tình hình là hồi chiều ra HSBC giao dịch, cô bé nhìn các transaction mình, ...abc rồi show hình Genting của cô ta cho mình... Ôi tiếc ơi là tiếc....Nhất định là ghé Malay là sẽ dông thẳng lên Genting ngủ ở đó 1 đêm. Đẹp lắm các bạn ah. Ngồi uống trà kế bên là mây. Nhìn hình cô ta mình nói nha. Bị hụt chuyến đi Malay vừa rồi. Có Alicenhi và Aprilngo là đc đi thôi :D

Genting oải nhất là khách sạn. Lội bộ mệt xỉu. Muốn ngồi trên mây uống trà thì chờ lên Nga Mi kìa :D

Meo u
01-04-2010, 18:57
Mình cũng sử dụng dịch vụ của AA khá thường xuyên và thấy tỉ lệ trễ chuyến của AA là rất thấp. Dịch vụ của AA khá là OK so với các hãng bình thường chứ k cần phải so sánh với hãng máy bay giá rẻ. Theo mình thì thời gian chuyển tiếp chuyến bay như thế vẫn là an toàn mà. Mình thì nghĩ là chờ tới tháng 8 xem tình hình coi sao rồi hãy có phương án. Tinh thần đồng đội là số một. Chúng ta có ưu thế của số đông mà.

alexandersamon
01-04-2010, 19:59
Mới ra AA Đề Thám check:

- AA tự thay đổi giờ bay thì mình được đổi sang chuyến bay khác của AA mà không tốn phí : họ bảo ko bit thông tin này ở đâu ra???
- AA never bảo đảm cho hành khánh nối chuyến. Đã có quy định trong vé.
- 13h30-18h : là khoảng thời gian cho phép. Nên bảo mọi người cứ yên tâm. Khoảng cách giữa 2 lần bay 2h thì mới nên quan tâm.
Thông tin ngoài lề: Hỏi AA thì hình như đang ko bay HCM-Phuket nữa :D.

Thông tin thế nên cơ bản mọi người cứ yên tâm. Còn vấn đề j nữa thì mang booking ra họ hd hén :)

ibm
02-04-2010, 21:09
úi zời ui! nó không delay trước cho mình biết mà đỡ mà tới khi ra sân bay mà delay thì chỉ có ăn mày ! huy động 24 cái đầu suy nghĩ rồi đề ra solution đi, dù sao biết trước khỏi phải chuẩn bị, xin phép nghỉ làm và tiền Taxi ra sân bay khà khà

alexandersamon
02-04-2010, 21:15
úi zời ui! nó không delay trước cho mình biết mà đỡ mà tới khi ra sân bay mà delay thì chỉ có ăn mày ! huy động 24 cái đầu suy nghĩ rồi đề ra solution đi, dù sao biết trước khỏi phải chuẩn bị, xin phép nghỉ làm và tiền Taxi ra sân bay khà khà

Chứ bây giờ đổi ngày bay là mất 30$+ phí chênh lệch đấy anh

ibm
02-04-2010, 21:51
còn đường về nữa các bác ơi ! có ai biết chuyến về có delay gì ko ? hehehe vậy nếu A A delay them 1 lần nữa thì mình đổi vậy ! chứ em từng bị delay 6h với jetstar giờ hơi sợ

Littlefoot
02-04-2010, 23:03
Mình tìm thấy trên chinahighlights.com có một thông tin thế này :

"Special Note: China Eastern Airlines (flight code: MU****) has an unwritten policy that denies boarding of non-Chinese passport holders, if their flight tickets enjoy 50% or a higher discount. It has come to our attention that, some foreign customers who had successfully booked a flight were still denied boarding. If you book China Eastern Airlines flight tickets that are 50% or higher off, please beware that you are taking this risk."
Nôm na là Hãng China Eastern Airlines của các bác Khựa có một cái luật bất thành văn là với ai không có hộ chiếu Tàu thì kể cả có mua được vé máy bay nội địa giảm giá từ 50% trở lên rồi cũng không cho lên máy bay (Phân biệt quá nhỉ). Vậy nên nếu thấy hãng này có giảm giá nhiều các bác cũng đừng ham mua.
Mà đúng là các hãng máy bay của TQ thì đặt muộn lại được giá rẻ hơn đặt sớm. Hiện vé chặng Nam Ninh-Thành Đô đặt vào cuối tháng 4 có hãng bán vé giảm đến 50%.

Salguy
03-04-2010, 11:16
còn đường về nữa các bác ơi ! có ai biết chuyến về có delay gì ko ? hehehe vậy nếu A A delay them 1 lần nữa thì mình đổi vậy ! chứ em từng bị delay 6h với jetstar giờ hơi sợ

Đường về thì chưa có gì phải lo cả. Có cả ngày ở Thành đô trước khi lên máy bay. Arrive KUL luc 04:35 am, đợi 10 tiếng để bay chuyến 14:50 thì vô tư.

Chứ bây giờ đổi ngày bay là mất 30$+ phí chênh lệch đấy anh

Em book chuyến SGN-KUL khá rẻ nên quyết tâm không đổi vé vì sợ bù chênh lệch lắm. :-)

Nhờ Trường đàn hỏi thăm AA về chuyến bay SGN-KUL-CTU trong vòng 24 tiếng thì lấy hành lý tại CTU phải không ạ? Khỏi phải lo chuyện mất thì giờ lấy hành lý ở KUL rồi lại check-in hành lý đi CTU. Em đi 2 hãng khác nhau (Cathay & AirFrance) mà nó còn có vụ đó nữa huống hồ mình bay toàn của AA). Cảm ơn trưởng đàn nhiều nhé!

alexandersamon
03-04-2010, 11:20
Đường về thì chưa có gì phải lo cả. Có cả ngày ở Thành đô trước khi lên máy bay. Arrive KUL luc 04:35 am, đợi 10 tiếng để bay chuyến 14:50 thì vô tư.

Em book chuyến SGN-KUL khá rẻ nên quyết tâm không đổi vé vì sợ bù chênh lệch lắm. :-)

Nhờ Trường đàn hỏi thăm AA về chuyến bay SGN-KUL-CTU trong vòng 24 tiếng thì lấy hành lý tại CTU phải không ạ? Khỏi phải lo chuyện mất thì giờ lấy hành lý ở KUL rồi lại check-in hành lý đi CTU. Em đi 2 hãng khác nhau (Cathay & AirFrance) mà nó còn có vụ đó nữa huống hồ mình bay toàn của AA). Cảm ơn trưởng đàn nhiều nhé!

Phải lấy và check in lại chứ anh. Book 2 vé riêng biệt mà. Đâu có nối chuyến đâu

Salguy
03-04-2010, 12:42
Phải lấy và check in lại chứ anh. Book 2 vé riêng biệt mà. Đâu có nối chuyến đâu

Khi mình check-in thì sẽ thành connecting fly. Vậy mới hỏi AA chứ.
Coi bài của bạn Keniamo nè:
https://www.phuot.vn/threads/4847-Quy?n-l?i-c?a-hந-khᣨ-khi-chuy?n-bay-b?-h?y?

kanioboeru
03-04-2010, 13:00
Khi mình check-in thì sẽ thành connecting fly. Vậy mới hỏi AA chứ.
Coi bài của bạn Keniamo nè:
https://www.phuot.vn/threads/4847-Quy?n-l?i-c?a-hந-khᣨ-khi-chuy?n-bay-b?-h?y?

Bác Salguy lại mơ mộng rùi. AA ko có chế độ nối chuyến. Việc AA hủy chuyến thì cũng chịu ví nó là hàng không giá rẻ AA hủy chuyến đền bù chắc lởm. Nói chung là cầu chúa thôi.Đùng cái em AA nó hủy đường bay SGN- Phuket làm cho rất nhiều người vỡ mộng trong đó có kani nè. Tuy nhiên may mắn là AA càng ngày càng phát triển. theo kani để ý thì lâu lắm rồi chắc đến 9 tháng chưa thấy có bài báo nào phản ánh AA hủy chuyến bay từ VN đi KUL or BKK.

Salguy
03-04-2010, 14:32
... Việc AA hủy chuyến thì cũng chịu ví nó là hàng không giá rẻ AA hủy chuyến đền bù chắc lởm...

Thông tin đây, rộng đường dư luận nhé:

Q: What is AirAsia policy if a flight is delay/ retime/ reschedule? (Chính sách của AA thế nào trong trường hợp chuyến bay bị hoãn, điều chỉnh lại giờ bay, lịch bay?)
A: In the event of a flight delay/retime/reschedule, we will make every effort to contact you in advance to inform you of the change in flight schedule. Therefore, it is very important that you insert your contact details accurately to ensure that we are able to advise you of a change. (Trong trường hợp chuyến bay bị hoãn, điều chỉnh lại giờ bay, lịch bay, chúng tôi sẽ cố gắng hết sức liên lạc với bạn trước để thông báo về sự thay đổi lịch bay. Vì thế việc cung cấp chính xác thông tin của bạn là rất quan trọng, nó đảm bảo việc chúng tôi có thể tư vấn cho bạn về sự thay đổi.)

Q: What is AirAsia policy if a flight is cancelled? (Chính sách của AA thế nào nếu chuyến bay bị hủy?)
A: In the event of a flight cancellation, we shall at our option, either:
a) Carry you at the earliest possible opportunity on the next available AirAsia flight without additional charges to you and where necessary, extend the validity of your booking (Bạn sẽ được ưu tiên chuyên chở trong chuyến bay sớm nhất mà không phải trả khoản phí phát sinh nào và booking của bạn sẽ được gia hạn nếu cần)
b) offer to retain the value of the fare you paid in a credit account for your future travel provided that you must re-book within three (3) months therefrom should you choose to travel on another time. (Trả lại chi phí bạn đã book trong tài khoản để giữ cho chuyến đi sắp tới của bạn nhưng bạn phải book trong vòng 3 tháng sau đó)

Q: In the event that I miss my onward flight as a result of my first flight being delayed, will AirAsia put me on next available flight or refund my ticket? (Trong trường hợp tôi bị trễ chuyến bay sau do chuyến bay trước bị trì hoãn. AA sẽ sắp xếp chuyến bay kế tiếp hoặc trả lại tiền cho tôi không?
A: We will use our best efforts to avoid delay in carrying you and endeavour to adhere to published schedules in effect on the date of travel. However, AirAsia is strictly a point-to-point carrier and shall not be responsible to you for any connecting flights or any loss incurred.(Chúng tôi sẽ cố gắng hết sức để tránh việc trì hoãn và ráng theo sát lịch trình đã công bố. Tuy nhiên, AA chuyên chở theo chặng và không chịu trách nhiệm với bạn về bất kỳ chuyến bay nối chuyến hoặc bất kỳ tổn thất nào của việc nối chuyến.)

what_up
03-04-2010, 15:57
Bạn Salguy chuyên nghịp mà cứ như là trên trời ấy. Connecting flight chỉ là một cách nói PR của nó thôi. Còn nó làm cái đó đc thì nó k phải hãng hàng k giá rẻ rồi.
Rõ ràng nó cũng đã nói nó chỉ handle chuyến bay từ A-B, và k handle từ A-C quá cảnh tại B. Sở dĩ vậy là do nó còn chưa bik 1 trong 2 chuyến đó có chuyến nào on-time k mừ. K chịu là phải thôi.

Còn việc refund thì hiển nhiên. Dù j nó cũg charge service fee mình mà.

Salguy
03-04-2010, 16:32
Bạn Salguy chuyên nghịp mà cứ như là trên trời ấy...

Mình gà mờ lắm bạn ạ. Nếu chuyên nghiệp thì đâu có lo lắng lung tung nhỉ? :D

...Connecting flight chỉ là một cách nói PR của nó thôi. Còn nó làm cái đó đc thì nó k phải hãng hàng k giá rẻ rồi.
Rõ ràng nó cũng đã nói nó chỉ handle chuyến bay từ A-B, và k handle từ A-C quá cảnh tại B. Sở dĩ vậy là do nó còn chưa bik 1 trong 2 chuyến đó có chuyến nào on-time k mừ. K chịu là phải thôi.

Cái này thì mình biết. Trong điều khoản nó có nói nhưng vì có bạn gì đó nói có thể nhận hành lý tại điểm cuối nên mình muốn hỏi kỹ ấy mà.

Còn cái khoản mình được cancel chuyến bay nữa cơ. He he...

what_up
03-04-2010, 19:21
Còn cái khoản mình được cancel chuyến bay nữa cơ. He he...

Là khoản j thế Salguy?

Salguy
05-04-2010, 12:19
Là khoản j thế Salguy?

Q: Can I cancel my booking and get my refund? (Tôi có thể hủy vé đã đặt và lấy lại tiền không?)
A: Once the booking of your seat is confirmed, it cannot be cancelled and the payment you made is not refundable. (Khi việc đặt chỗ của bạn đã được xác nhận, việc hủy chỗ sẽ không thể thực hiện và tiền đã trả không thể hoàn lại.)

Q: I want to cancel my flight because I am not feeling well. Can I cancel my flight? (Tôi muốn hủy chuyến bay của tôi vì tôi không được khỏe. Tôi có thể huỷ không?
A: In such circumstances, we will allow you to cancel your flight. We will place the value of the fare you paid in a credit account for your future travel which you must utilize within three (3) months from date of issue. However, we will require a copy of your doctor's letter for documentation purposes. Please contact our call centre for assistance. (Trong trường hợp này, chúng tôi cho phép bạn hủy chuyến bay. Tiền vé sẽ được chuyển vào tài khoản để bạn bay trong thời gian tới không quá 3 tháng sau đó. Tuy nhiên chúng tôi sẽ yêu cầu bạn cung cấp bản sao thư đề nghị của bác sĩ để lưu trữ.)

Giấy đề nghị của bác sĩ cũng không khó xin nhỉ.

Meo u
05-04-2010, 21:33
Thân gửi các bạn book vé SGN-KUL ngày 20/10,
Sau khi gửi thư cho AA, mình nhận được 1 email trả lời. AA xác nhận đây là việc đổi lịch bay và không thông báo cho chúng ta vì chúng ta bay vào tháng 10 và bây giờ đang là tháng 4. Sau đó tôi nhận được 1 cuộc điện thoại từ AA Malaysia. Anh ta nói với tôi rằng tôi có thể yên tâm về việc nối chuyến bay đi Thành Đô với thời gian là 4 tiếng.

Nếu có thông tin gì từ AA tiếp theo tôi sẽ chia sẻ cùng các bạn.

alexandersamon
05-04-2010, 21:35
Tâm có ý tưởng là làm 1 cái j đó lưu niệm cho chuyến đi CTC. Ví dụ: nón, khăn choàng, áo thun.. Mọi ngừoi thấy sao. Để đến hải quan nhập cảnh cho nó hoành tráng và nhanh chóng :D

fashionfurniture
05-04-2010, 23:00
Tâm có ý tưởng là làm 1 cái j đó lưu niệm cho chuyến đi CTC. Ví dụ: nón, khăn choàng, áo thun.. Mọi ngừoi thấy sao. Để đến hải quan nhập cảnh cho nó hoành tráng và nhanh chóng :D

cái này hay ah, theo a thì nên chọn khăn đê. Làm được nhiều thứ: quấn cổ khi lạnh, lau mồ hôi khi nóng, che đầu khi nào k cần mũ,....làm dây nếu phải leo núi^^

Joey
06-04-2010, 09:30
Em đồng ý với fashionfurniture, khăn dùng rất tiện lợi. Nhưng em chưa nghĩ ra là làm khăn bằng chất liệu gì, in/thêu hình/chữ gì và đặt làm ở đâu... Em làm đồng phục nhiều rồi nhưng chưa từng làm khăn đồng phục nên không biết chỗ nào và giá cả ra sao...

Hổng lẽ mua khăn giống nhau thôi, như là khăn rằn á :))

fashionfurniture
07-04-2010, 18:01
mới kiếm được cái này, ACE vào tám nào: so cool nhá
https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/1226891647_h31_JPG.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/1226891594_h27_JPG.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/3a5d37e95ce88ddb8f87a2442d15b7d5.jpg

field
07-04-2010, 18:42
Khăn rằn cũng đặc trưng á, mà hình bác thời trang nội thất đưa lên thì Hàn Quốc thế ạ!! Côgn nhận bác í chịu khó ghê !! clap clap ^^

Chợ Tân Bình có bán khăn rằn nhóc hết Joey ơi. Giá thì ko rõ lắm nhưng mua nhiều thì chắc không quá 20k !!

Joey
07-04-2010, 21:24
Khăn rằn kiểu HQ thì em không có, trên 5giay hình như bán khoảng 80-120k/cái. Khăn rằn truyền thống thì em có sẵn một cái, hàng cotton xịn, hồi em mua cũng mấy chục ngàn gần cả trăm ngàn nhưng được cái xài tốt lắm.

À, còn có khăn caro theo style BurBerrry thì 45k/cái, em nó như thế này:

Mọi người còn ý tưởng gì không? :D

alexandersamon
07-04-2010, 22:27
Khăn rằn thường quá...:P

Salguy
08-04-2010, 00:13
Khăn rằn thường quá...:P

Mình có khăn rùi. Lần này đeo cho mọi người ganh tị chơi. He he...

souringo
08-04-2010, 10:01
giày , em thấy mỗi người 1 đôi converse hàng fake của tung của hay cò rỉa gì đấy nhưng chất lượng thì khá okie , em nó mang toàn loại đó ạ, màu thì cứ tự chọn nhưng sẽ mang đi vẽ hoa văn đó ah chọn một cái hoa văn chung cho " cả đàn" ,hình CTC người ta chụp khăn , người , nón nhiều rùi.. mình chụp toàn chân nó mới shock..
ném đá đi ạ...

Joey
08-04-2010, 10:25
Nhưng giày thì nhìn từ xa hơi khó thấy, trừ phi mình mang giày màu dạ quang =)) Với lại em lo là khó kiếm giày size 44 cho ông nhà em >"<

Nón với áo thì làm hoài rồi, em vẫn thích khăn nhất nhưng khăn rằng thì đúng là cũng hơi thường, hổng lẽ chơi khăn đan tay (sorry em là dân đan móc nên chỉ nghĩ được đến đó)...

Salguy
08-04-2010, 11:20
giày , em thấy mỗi người 1 đôi converse hàng fake của tung của hay cò rỉa gì đấy nhưng chất lượng thì khá okie , em nó mang toàn loại đó ạ, màu thì cứ tự chọn nhưng sẽ mang đi vẽ hoa văn đó ah chọn một cái hoa văn chung cho " cả đàn" ,hình CTC người ta chụp khăn , người , nón nhiều rùi.. mình chụp toàn chân nó mới shock..
ném đá đi ạ...

Haizzzz... tính gì cũng phải nghĩ đến U40, U50, U60 nữa chứ.
Giày là không khả thi vì mỗi người 1 style, size... chưa nói đến hiệu Converse (original) chỉ mang thời trang thôi. Đi ầm ầm như phượt sao chịu nổi. Mình cũng có vài đôi Converse từ vải, bố, da, jeans... loại cột dây hoặc xỏ... đều đau chân khi đi nhiều.
Mà hàng fake lại càng lo.
Đang muốn tìm loại giày nào đi không đau chân đây. Ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo.

Joey
08-04-2010, 13:08
Haizzzz... tính gì cũng phải nghĩ đến U40, U50, U60 nữa chứ.
Giày là không khả thi vì mỗi người 1 style, size... chưa nói đến hiệu Converse (original) chỉ mang thời trang thôi. Đi ầm ầm như phượt sao chịu nổi. Mình cũng có vài đôi Converse từ vải, bố, da, jeans... loại cột dây hoặc xỏ... đều đau chân khi đi nhiều.
Mà hàng fake lại càng lo.
Đang muốn tìm loại giày nào đi không đau chân đây. Ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo.

Em thì mang giày Thụy Khê (loại đế dày chứ không phải loại đế mỏng để chơi đá banh và cầu lông trong nhà), màu đen có chút viền đỏ, nhìn vẫn rất style. Em thấy xài Thụy Khê thích hơn Thượng Đình. Đợt rồi leo Fansipan phăm phăm chả đau chân gì, cực kỳ thoải mái. Về giặt xong lại mới tinh. Điểm yếu là không chống nước vì là giày vải (nếu gặp trời mưa thì gay go) và chỉ có ở Hà Nội (lần nào em cũng phải nhờ bạn ngoài đấy mua).

Nói chung nếu không phải đi mưa thì em đều dùng Thụy Khê, đi đường dài và leo trèo vô tư.
Còn đợt này đi CTC, chắc phải ráng sắm một đôi xịn... hichic...

Giày Adidas chính hãng mua ở Vietnam mang tốt, chịu được lạnh và tuyết, đã được em gái em test ở âm 40 độ bên Canada (nó ở bển 2 năm). Điểm yếu là hơi nặng :(

alexandersamon
08-04-2010, 13:33
Thôi đặt cái khăn choàng, or nón cho cả đoàn, chỗ nào đẹp đẹp tí. Ghi vài dòng chữ cho mọi người làm kỷ niệm?. Thấy sao mọi người

Salguy
08-04-2010, 15:39
Thôi đặt cái khăn choàng, or nón cho cả đoàn, chỗ nào đẹp đẹp tí. Ghi vài dòng chữ cho mọi người làm kỷ niệm?. Thấy sao mọi người

Nếu chọn khăn hoặc nón thì mình chọn khăn. Ngay góc in cái logo Phượt và "Jiuzhaigou Oct. 2010" nhỏ nhỏ là được rồi. Màu sắc, hoa văn thì khi nào offline biểu quyết cho nó "rân chủ".
Có bao nhiêu cách quàng, thắt, quấn, đội... loại khăn này nhỉ?

fashionfurniture
08-04-2010, 16:09
Mình thấy cái khăn kẻ tuy quen nhưng giờ có nhiều kiểu cách điệu cũng thời trang đó chứ, mà lại dễ nhận ra và cả nam nữ đều có thể dùng được.
Cho thêm vài mẫu nữa này:
https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/20091111154345_k_vuong_nh__mau__60_.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/20080524172655qo8.jpg

fashionfurniture
08-04-2010, 23:32
Mới tìm được 1 bạn bán khăn trên Phuot.com luôn này, rất rẻ nhá.
MS11: Khăn rằn

- Sp đặc trưng miền sông nước Nam bộ
- Đủ các màu sắc,kích thước.
- Có các loại kẻ caro to, nhỏ.
- Bán lẻ: 15k/chiếc. Còn khoảng ~50 chiếc, đủ màu.

souringo
09-04-2010, 11:04
Nike là good nhất với em đi ầm ầm ko đau chân , lại nhẹ , giữ ấm chân mang cực thích.. còn về vụ án thấm nước thì em chưa kiểm chứng được.. hic ném đá dữ quá đi .. ^..^ em theo quyết định của cả nhà ko ý kiến nữa nhưng thỉnh thoảng chém gió thui..

ech_op_49
09-04-2010, 13:08
Mình ở HN muốn tham gia cùng được không ah.

field
11-04-2010, 10:14
Nếu duyệt khăn rằn, em xin vác theo cái nón lá cho nó Nam bộ !!!^^

souringo
11-04-2010, 18:49
"Trưởng đàn ơi" off đi anh ,sau CLC về lại off để cả nhà tám và quyết định khăn, hay nón hay áo cho nó " rân chủ " anh ha!

Salguy
12-04-2010, 09:54
"Trưởng đàn ơi" off đi anh ,sau CLC về lại off để cả nhà tám và quyết định khăn, hay nón hay áo cho nó " rân chủ " anh ha!

Cù Lao Câu offline có thấy mẹt em đâu. Bây giờ lại rủ rê trưởng đàn off nữa.

souringo
12-04-2010, 10:04
Trùi!! tại ko đi được muh .Anh thông cảm ngày đó em phải làm " khô chuột" phơi thân em ngoài đường tới mấy nắng.. hhehe e, vẫn còn tò mò mẹt của Daniel quá nè.

ech_op_49
12-04-2010, 10:18
Mình ở HN muốn tham gia được không ah.

alexandersamon
12-04-2010, 13:09
Trùi!! tại ko đi được muh .Anh thông cảm ngày đó em phải làm " khô chuột" phơi thân em ngoài đường tới mấy nắng.. hhehe e, vẫn còn tò mò mẹt của Daniel quá nè.

Daniel là ban nhạc của chuyến đi CLC đấy :D

fashionfurniture
12-04-2010, 14:39
Mình ở HN muốn tham gia được không ah.

Team HN fix danh sách theo cả đoàn CTC sg rồi bạn, theo mình biết là cũng có nhiều nhóm đi CTC lần này, bạn thử liên hệ nhé.
Liên hệ với nick: Yahoo: ngocb_a3

souringo
13-04-2010, 11:23
Chòy cái vụ Daniel là ban nhạc còn làm em tò mò ác hơn nữa !! anh Tâm cho em út biết chi tiết xem thía nào!! hic càng nói càng hận ... bữa đó ko đi off đc huuh!! thiệt tình!

ech_op_49
13-04-2010, 13:10
Team HN fix danh sách theo cả đoàn CTC sg rồi bạn, theo mình biết là cũng có nhiều nhóm đi CTC lần này, bạn thử liên hệ nhé.
Liên hệ với nick: Yahoo: ngocb_a3

Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ thử liên hệ. Nếu chốt ds rồi đoàn mình nên thông báo luôn trên topic title cho mọi người đỡ thắc mắc như mình :D.

Littlefoot
16-04-2010, 01:25
Mình thấy ở Hostel Mix ở Chengdu có tour rẻ đi Tibet, 590 tệ đi Lasha 4 ngày, tính ra chưa đến 2 triệu. Thu này cũng định đi CTC. Đang cân đối thời gian xem sau khi quay về Chengdu có thể đi Tibet luôn không. Đi theo tour này thì tiện là họ làm giấy phép vào Tibet luôn cho mình.
http://www.mixhostel.com/tibet.htm

fashionfurniture
19-04-2010, 10:59
Mình thấy ở Hostel Mix ở Chengdu có tour rẻ đi Tibet, 590 tệ đi Lasha 4 ngày, tính ra chưa đến 2 triệu. Thu này cũng định đi CTC. Đang cân đối thời gian xem sau khi quay về Chengdu có thể đi Tibet luôn không. Đi theo tour này thì tiện là họ làm giấy phép vào Tibet luôn cho mình.
http://www.mixhostel.com/tibet.htm

Liệu tour này nó bắt phải đăng ký sớm hay đến t10 mình đăng ký đi luôn nhỉ

alexandersamon
29-04-2010, 13:06
Nick mới , vẫn tên Tâm :D

morhog
30-04-2010, 18:07
minh cung dang tinh di CTC. vay khi nao off cafe thi cho minh tham gia nhe.

giailienhoan
01-05-2010, 15:06
Tiếc nhỉ! Mọi người đã chốt danh sách đi rồi. Lần đầu tiên vào "Phượt" nên bị lỡ chuyến đi. Hy vọng Cửu Trại Câu lần tới (nếu có) mình có thể tham gia cùng.

kanioboeru
01-05-2010, 21:18
Tiếc nhỉ! Mọi người đã chốt danh sách đi rồi. Lần đầu tiên vào "Phượt" nên bị lỡ chuyến đi. Hy vọng Cửu Trại Câu lần tới (nếu có) mình có thể tham gia cùng.

Yên tâm ko có CTC 2010 thì đã có CTC tháng 10/2011

Summer_Flower44
02-05-2010, 13:01
Yên tâm ko có CTC 2010 thì đã có CTC tháng 10/2011

Kanio confirmed CTC tháng 10/2011 nhé! Để mọi người để dành phép và lên KH nè!

kanioboeru
02-05-2010, 13:30
Kanio confirmed CTC tháng 10/2011 nhé! Để mọi người để dành phép và lên KH nè!

Dạ Kani confirm CTC 10/2011 ah. Mới có tháng 5-2010 nên chưa buồn mở Thread rủ rê. Đang chờ xem bao giờ AA mới mở bán vé tháng 10/2011 là booking luôn ah. Chắc chắn có 2 active mem là kani và lilac. Lịch trình sẽ bê nguyên của CTC 10-2010 của anh Tâm. Kani ko nhận đặt gạch chỉ nhận những mem booking vé máy bay thôi sis ah.

what_up
02-05-2010, 19:43
Dạ Kani confirm CTC 10/2011 ah. Mới có tháng 5-2010 nên chưa buồn mở Thread rủ rê. Đang chờ xem bao giờ AA mới mở bán vé tháng 10/2011 là booking luôn ah. Chắc chắn có 2 active mem là kani và lilac. Lịch trình sẽ bê nguyên của CTC 10-2010 của anh Tâm. Kani ko nhận đặt gạch chỉ nhận những mem booking vé máy bay thôi sis ah.

Hơ hơ, ới ời ơi ớ é!

alexandersamon
02-05-2010, 21:34

Hihi, Cái này của a Salguy chuẩn bị lịch trình đấy :), hổng phải mình :D

vivi82
03-05-2010, 11:25
anh Tam truong doan oi, co the cho em bo sung 1 suat duoc khong, em o SG

alexandersamon
03-05-2010, 13:00
anh Tam truong doan oi, co the cho em bo sung 1 suat duoc khong, em o SG

Hi bạn, đã chốt đoàn rồi bạn ah :)

fashionfurniture
05-05-2010, 11:29
hâm nóng không khí cái nèo !!!!!!!!!
Tái khởi động công tác chuẩn bị CTC đi: áo, mũ, giày, khăn, ks, oto, ..........
Sal cho thêm các plan từng địa điểm ăn chơi để mọi người vào chém chứ ( giống như plan NM ấy)

Salguy
05-05-2010, 12:47
hâm nóng không khí cái nèo !!!!!!!!!
Tái khởi động công tác chuẩn bị CTC đi: áo, mũ, giày, khăn, ks, oto, ..........
Sal cho thêm các plan từng địa điểm ăn chơi để mọi người vào chém chứ ( giống như plan NM ấy)

KS, xe cộ ... thì vẫn còn sớm lắm bạn ạ.
Lịch trình cụ thể thì mình làm từng phần rồi chờ mọi người góp ý. Trip 1: Nga Mi - Lạc Sơn mình gởi cho mọi người nhưng chỉ có 1 người góp ý với mình thôi. Có lẽ mọi người chờ buổi offline tiếp theo rồi bàn luận luôn.

Meo u
05-05-2010, 15:07
Chào cả nhà,

Công việc chuẩn bị cho Cửu Trại Câu cũng đã đi được 1/3 chặng dường rồi. Cả nhóm cũng đã có nhũng buổi off và những chuyến đi để biết nhau hơn. Ai cũng nôn nóng mong chờ chuyến đi đến thiên đường nơi hạ giới. Qua chuyến đi "nháp" Cù Lao Câu vừa rồi, cũng như tham khảo các tiền bối, mình thấy nếu đoàn với số lượng người vừa phải sẽ giúp cho chuyến đi sẽ như ý hơn. Vì nhỏ sẽ đi cùng với nhanh - gọn - lẹ. Mọi người sẽ không mất thời gian chờ đợi nhau cũng như việc đi lại, đặt khách sạn hay nhà hàng ăn uống cũng sẽ đơn giản hơn. Ngay từ đầu việc nhóm mình lên đến số lượng 24 người cũng làm nhiều người có kinh nghiệm, kể cả những người làm du lịch lo lắng cho thành công của chuyến đi. Để có chuyến đi vui, mình và một số người bạn trong nhóm Cửu Trại câu quyết định tách đoàn. Nhóm mình sẽ để lại mọi thông tin đã post lên thread. Vì quyền lợi của mọi người cũng như mỗi người, mình mong mọi người hiểu là việc này vì tất cả chúng ta và chúng ta sẽ gặp nhau trên mọi cung đường ở miền đất lạ mà chúng ta là người nhà. Danh sách của nhóm mình như sau:

1. Mèo Ú
2. Juliet
3. Alicenhi
4. Souringo
5. Salguy
6. Daniel
7. Tinathuyennguyen
8. IBM
9. Tu Ấn
10. Vothanhhai
11. Cecilia
12.

Mình mong cả nhà sẽ có chuyến đi như trong mơ.

Chúc mọi người luôn vững chân trên mọi cung đường phượt.

alexandersamon
05-05-2010, 15:20
Chào cả nhà,

Công việc chuẩn bị cho Cửu Trại Câu cũng đã đi được 1/3 chặng dường rồi. Cả nhóm cũng đã có nhũng buổi off và những chuyến đi để biết nhau hơn. Ai cũng nôn nóng mong chờ chuyến đi đến thiên đường nơi hạ giới. Qua chuyến đi "nháp" Cù Lao Câu vừa rồi, cũng như tham khảo các tiền bối, mình thấy nếu đoàn với số lượng người vừa phải sẽ giúp cho chuyến đi sẽ như ý hơn. Vì nhỏ sẽ đi cùng với nhanh - gọn - lẹ. Mọi người sẽ không mất thời gian chờ đợi nhau cũng như việc đi lại, đặt khách sạn hay nhà hàng ăn uống cũng sẽ đơn giản hơn. Ngay từ đầu việc nhóm mình lên đến số lượng 24 người cũng làm nhiều người có kinh nghiệm, kể cả những người làm du lịch lo lắng cho thành công của chuyến đi. Để có chuyến đi vui, mình và một số người bạn trong nhóm Cửu Trại câu quyết định tách đoàn. Nhóm mình sẽ để lại mọi thông tin đã post lên thread. Vì quyền lợi của mọi người cũng như mỗi người, mình mong mọi người hiểu là việc này vì tất cả chúng ta và chúng ta sẽ gặp nhau trên mọi cung đường ở miền đất lạ mà chúng ta là người nhà. Danh sách của nhóm mình như sau:

1. Mèo Ú
2. Juliet
3. Alicenhi
4. Souringo
5. Salguy
6. Daniel
7. Tinathuyennguyen
8. IBM
9. Tu Ấn
10. Vothanhhai
11. Cecilia
12.

Hi chị !

Tâm cũng đồng tình với ý kiến của chị Mai và hy vọng là chúng ta chẳng phân biệt Nam Bắc, gái zai. Miễn sao cho ai đi về cũng vui vẻ.

Danh sách đó là Fix, hay nhóm mình open cho các bạn nào khác muốn tham gia Đoàn của chị?

Vì còn rất nhiều muốn tham gia nhưng Tâm từ chối. Biết đâu họ tham gia đc cùng nhóm chị

fashionfurniture
05-05-2010, 16:52
Chào cả nhà,

1. Mèo Ú
2. Juliet
3. Alicenhi
4. Souringo
5. Salguy
6. Daniel
7. Tinathuyennguyen
8. IBM
9. Tu Ấn
10. Vothanhhai
11. Cecilia
12.

Mọi sự quyết định của từng thành viên trong đoàn đều được tôn trọng, với mục đích chuyến đi CTC t10 thành công và an toàn thì việc tách đoàn cũng không có vấn đề gì lớn cả ( chúng ta cũng còn khá nhiều times).
Vậy Tâm cho 1 thông báo chính thức để các anh em nào còn có nhu cầu muốn đi CTC 2010 thì jo đoàn ( theo mình biết thì khá nhiều), nếu có thể ưu tiên đoàn HN thêm người nhé. ^^

tu ấn
05-05-2010, 17:51
Theo kinh nghiệm nhiều đoàn đi trước mình thấy nên chia theo nhóm 10 - 12 người cùng đi để dễ quản lý và tổ chức sinh hoạt được chu đáo, mỗi nhóm sẽ tự phân công chia nhau từng phần trách nhiệm về xe cộ, nơi ăn nghĩ, thời gian của nhóm mình...Với lịch trình cơ bản của Salguy và kinh nghiệm các đoàn đi trước đã chia sẻ, mỗi nhóm có thể gia giảm thời gian theo ý mình tại mỗi nơi đến, tăng giảm lượng thành viên thân thiết để cùng nhau chia sẻ niềm vui khám phá, từ 1 nhóm lớn nay còn có thể lập thành 3 hoặc 4 nhóm cũng là ý tốt và nhiều người cũng được vui, chuyến đi sẽ nhiều phân thành công hơn.

alexandersamon
05-05-2010, 18:08
Mọi sự quyết định của từng thành viên trong đoàn đều được tôn trọng, với mục đích chuyến đi CTC t10 thành công và an toàn thì việc tách đoàn cũng không có vấn đề gì lớn cả ( chúng ta cũng còn khá nhiều times).
Vậy Tâm cho 1 thông báo chính thức để các anh em nào còn có nhu cầu muốn đi CTC 2010 thì jo đoàn ( theo mình biết thì khá nhiều), nếu có thể ưu tiên đoàn HN thêm người nhé. ^^

Hi anh !

Tâm đang overload việc :D. Sẽ email cho mọi người đêm nay. Để chốt đoàn của Tâm và nhóm Hà Nội. Ưu tiên người quen từ Đoàn. Tâm nghĩ 14 người là hợp lý nhất vì xe 16 chỗ (Đoàn 14 người + anh hướng dẫn người địa phương) là tốt nhất. Đồ đạc thì tất cả đã để ở KS, Chỉ mang theo tương đối khi tham quan nên số lượng đó là hợp lý.

Meo u
05-05-2010, 19:17
Oh La la !

Số 12 của nhóm mình đây: Khoa85

Mình hơi lu bu nên thiếu sót chút. Nhóm mình chốt ở con số 12.

Các bạn khác muốn tham gia thì liên hệ với Samon nha.

alexandersamon
05-05-2010, 19:23
Vậy là Đoàn chị Mèo Ú đã chốt :)

Meo u
05-05-2010, 19:27
@Samon : chính xác là thế em ah.

alexandersamon
05-05-2010, 19:43
Vậy là chia 2 tốp :

Tốp trung niên của Chị Mèo Ú, Salguy, Tu Ấn ...

Tốp xi tin hột é của : samon, field, Joey, Đoàn HN =))=))

Summer_Flower44
05-05-2010, 19:57
Vậy là chia 2 tốp :

Chị sồn sồn thì có được vô đoàn xì_tin hột é của em ko, Tâm ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

alexandersamon
05-05-2010, 20:55
Chị sồn sồn thì có được vô đoàn xì_tin hột é của em ko, Tâm ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chơi luôn cho kéo độ tuổi trung bình lên chị :D

alexandersamon
05-05-2010, 20:59
Dù thế nào cũng tks anh Salguy rất nhiều vì đã lên lịch trình hết sức chi tiết cho Đoàn. Hy vọng là sẽ nhận những chia sẽ và góp ý từ anh.

Cheers!!!!

Salguy
05-05-2010, 21:28
Dù thế nào cũng tks anh Salguy rất nhiều vì đã lên lịch trình hết sức chi tiết cho Đoàn. Hy vọng là sẽ nhận những chia sẽ và góp ý từ anh.

Cheers!!!!

Cần gì thì cứ SMS cho anh.

fashionfurniture
05-05-2010, 21:45
Vậy là chia 2 tốp :

phải nói 1 tin k bít buồn hay vui là nhóm HN chả xitin tí nèo, hehe

souringo
05-05-2010, 21:50
Cái đoàn này là già ko bỏ ->nhỏ ( xì tin hột é)không tha ->xồn xồn( trung niên) cũng welcome nốt anh FF ạ nên nhóm HN ở khoản nào thì cũng lọt vào 3 nhóm em vừa nêu thoai (@.@)

alexandersamon
05-05-2010, 22:47
Đoàn của samon:

1 alexandersamon
2 Fashionfurniture
3 Joey
4 Joey
5 Phanvietbang
6 Fiu
7 Kimsigon
8 Saukeo
9 Ntpada
10 Field
11 Juno(bạn Field)
12 Linh
13 (2 Bạn nào hồi chiều gọi thì vào confirm nhanh nhé)
14

Samon sẽ chốt Đoàn ở con số 15 nhé. Ai đăng ký trước thì sẽ nhận trước nhé.

Có j cứ liên hệ : 0903964343

YM: tam_gophatdat.

Sẽ offline vào giữa tháng 5. Mọi người cứ cho samon cái đề xuất ngày :)

fashionfurniture
05-05-2010, 23:23
Anh fix lại chính thức đoàn HN:
1.Hoàng (fashionfurniture)- ya: nvhoang77 -Mr
2.Hiệp - ya: lhhiep77 - Mr
3.Hồng (fiu) - caouanhong80 - Mr
4.Phương (ntpada) - ya: ntpada - Ms
5.Linh - ya: dotranglinh88 - Ms
6.Tùng - ya: cadich2000 - Mr
Nếu bổ xung mem thì chủ thớt ưu tiên chị em nhá, he.
Số dt thì Tâm đã có roài nhẩy.

alexandersamon
05-05-2010, 23:43
Update 05/05/2010:
1 alexandersamon(Mr)
2 Fashionfurniture(Mr)
3 Joey(Ms)
4 Joey(Mr)
5 Phanvietbang(Mr)
6 Fiu(Ms)
7 Kimsigon(Ms)
8 Saukeo(Ms)
9 Ntpada(Ms)
10 Field(Ms)
11 Linh(Ms)
12 Hiệp(Mr)
13 Tùng(Mr)
14 Juno(Ms)
15.

Summer_Flower44
06-05-2010, 19:49
Update 05/05/2010:
1 alexandersamon(Mr)
2 Fashionfurniture(Mr)
3 Joey(Ms)
4 Joey(Mr)
5 Phanvietbang(Mr)
6 Fiu(Ms)
7 Kimsigon(Ms)
8 Saukeo(Ms)
9 Ntpada(Ms)
10 Field(Ms)
11 Linh(Ms)
12 Hiệp(Mr)
13 Tùng(Mr)
14 Juno(Ms)
15.
15. Có phải chỗ này dành cho chị ko ta???? Icon vuốt râu si nghĩ.......

alexandersamon
06-05-2010, 22:50
Thông báo: lần off tới chúng ta sẽ được diện kiến anh Linh. Người thân của anh Linh ở Thành Đô, là Du học sinh, đã cưới vợ Tung Của và định cư bên ấy được 5 năm (Thành Đô). Anh Linh sẽ đến và chia sẽ với mọi người. Nghe đồn là bit đủ món ăn chơi :D....

alexandersamon
06-05-2010, 22:52

Bởi vậy ta nói...Giờ ý chị sao ? :D

Summer_Flower44
07-05-2010, 12:09
Bởi vậy ta nói...Giờ ý chị sao ? :D

Hẹn tối nay gặp nhau ở sân bay ta họp hội nghị bàn tròn hén ! (beer)

alexandersamon
07-05-2010, 13:47
Hẹn tối nay gặp nhau ở sân bay ta họp hội nghị bàn tròn hén ! (beer)

7g là em có mặt ở sân bay nha chị!!!. Số em 0903964343

tran_tri_kien
10-05-2010, 23:28
cẩn thận với chủ theard nha

chuyên gia trốn vé

đây là hình ảnh trốn vé bảo tàng ở Melaka ( giá vé hình như 3RM ~ 15k vnđ)

alexandersamon
12-05-2010, 06:46
cẩn thận với chủ theard nha

chuyên gia trốn vé

đây là hình ảnh trốn vé bảo tàng ở Melaka ( giá vé hình như 3RM ~ 15k vnđ)

:D, Trốn vé j pa. Đi ra rùi mà. Làm thế ngta nghĩ xấu người Việt Nam ah :D

alexandersamon
12-05-2010, 06:47
Chào mọi người

Tâm nhận được thông tin

Ni Hao and a warm welcome from chengdu!

I am proud to share my knowledge and passion for Chengdu with you! I am a local girl specializes in custom trips of Chengdu and all over Sichuan Province– The Giant Panda centre, bustling tea houses, wonderful temples and delicious food. We can also take trips out to the Leshan Grand Buddha, Jiu Zhai Gou and surrounding villages.

From 2004 till now, I've personally led over 100 small group adventure tours in China, Tibet and paticularly my hometown Sichuan province. I am very familiar with the style of itinerary that overseas tourists generally enjoy the most, and of the standard of service that people expect when they are traveling.

I am your experienced, funny and relable personal guide in Chengdu. Looking forward to showing you around my beautiful hometown!

Discover Chengdu with a real Chengduer!!

Yuling (Chicory)

Mọi người nghĩ sao về việc này. Đang liên hệ để hỏi thông tin?. Có ai có cái biết giá guide họ dẫn mình đi 1 ngày là bao nhiêu k nhỉ?

alexandersamon
12-05-2010, 07:01
Post lên cho sinh động :

There are 4 beauties in Chengdu.
1) Food: Sichuan food is well-known all over the world, such as hot pot, Mapo tofu, snacks,spicy delicacies;
2) White wine: 5 famous white wine brands from Sichuan

Sichuan-made Liquor such as Wuliangye,Lu Zhou Lao Jiao, Jian Nan Chun, Lang Jiu, Quan xing are well known across the whold China.

3) Scenery: Jiuzhaigou valley and Huanglong Reserved Park, Mt.Emei, Mt.Qingcheng,Panda R&D base, old towns and street,(Jinli street close to Wuhou History temple);
4) Girls: Sichuan Girls was regared as the most prettiest girls in China.

Chengdu, a absolute worthy place for visit.

fashionfurniture
12-05-2010, 10:03
việc thuê guide hay tự đi theo kinh nghiệm của các đoàn trước thì anh nghĩ mình sẽ cân nhắc và quyết định trong các buổi off ( theo ý kiến số đông mọi người), riêng anh thì thích đi k có guide - phượt mà.
mới kiếm được bài hát rất hay này:

http://www.youtube.com/watch?v=3ByZzdEwwC4

alexandersamon
12-05-2010, 10:11
Tâm cũng đồng ý với anh việc này, Phượt thì mình nên tự tìm hiểu đi. Nhưng đặc thù Trung Quốc họ ko nói tiếng Anh và ít sử dụng ký tự latin. Để T nhờ họ recommend cái hành trình đi, xem họ góp ý thế nào rồi chúng ta cân nhắc. Sao cho chúng ta biết nhiều điểm đặc trưng của Thành Đô nhất có thể ;)

alexandersamon
12-05-2010, 10:12
Hôm rồi đi AirAsia nó có bài viết về Thành Đô rất hay, vài khu vực nhà cổ rất ấn tượng.

alexandersamon
13-05-2010, 17:38
Update 13/05/2010:
1 alexandersamon(Mr)
2 Fashionfurniture(Mr)
3 Joey(Ms)
4 Joey(Mr)
5 Phanvietbang(Mr)
6 Fiu(Ms)
7 Kimsigon(Ms)
8 Saukeo(Ms)
9 Ntpada(Ms)
10 Field(Ms)
11 Linh(Ms)
12 Hiệp(Mr)
13 Tùng(Mr)
14 Juno(Ms)
15.Thipham(Ms) - Du hoc sinh TQ - Em Tâm
16. Bạn Thipham(Ms) - Du hoc sinh TQ

Hi mọi người, Tâm đã nhận đc confirm từ Thi, Em là du học sinh cao học Tung Của. Mọi người có thể làm quen nhé. Chúng ta có thêm 2 option về ngôn ngữ. :). Em gái rất dễ thương nà :) :P. PR dùm

Đội hình đẹp rồi. Chốt Đoàn nhé

fashionfurniture
13-05-2010, 17:47
chốt thoai, chót thoai.
off đi còn bắt đầu bóng bàn các kế hoạch ăn chơi tùng địa điểm, ăn nhiều chơi nhiều nào^^

alexandersamon
13-05-2010, 17:50
chốt thoai, chót thoai.
off đi còn bắt đầu bóng bàn các kế hoạch ăn chơi tùng địa điểm, ăn nhiều chơi nhiều nào^^

samon đã gởi lịch trình của anh Salguy cho mấy người guide để nhờ họ tham khảo và cho mình recommend..Mà chưa thấy reply lại. Hichic. Có thông tin sẽ post lên cho mọi người.

alexandersamon
13-05-2010, 23:31
Mọi người check email, 1 Guide ở Thành Đô vừa góp ý cái hành trình của mình. Xem và ném lá cái góp ý của họ nhé

vivi82
14-05-2010, 08:10
Samon bất công, ngày xưa lúc đoàn la 26 người i', em có hỏi và anh trả lời đã chốt đoàn, thế là em ko dám ngó vô cái topic này nữa, sợ ghanh tị, ngày nay nghe nói đã tách đoàn, ngó vô cái lại thấy ... chốt đoàn, tại sao tại sao tại sao anh ko nhắn cho em 1 tin

alexandersamon
14-05-2010, 08:13
Samon bất công, ngày xưa lúc đoàn la 26 người i', em có hỏi và anh trả lời đã chốt đoàn, thế là em ko dám ngó vô cái topic này nữa, sợ ghanh tị, ngày nay nghe nói đã tách đoàn, ngó vô cái lại thấy ... chốt đoàn, tại sao tại sao tại sao anh ko nhắn cho em 1 tin

Bình tĩnh, tự tin không cay cú :D

alexandersamon
14-05-2010, 10:27
Mọi người đã check mail chưa. Mới có Joey phản hồi ah :)

vanpate
14-05-2010, 11:54
cho em tham gia với. các bác đã chính thức chốt đoàn chưa ????

fashionfurniture
14-05-2010, 11:57
anh đang nghiên cứu kỹ thêm, kết hợp các kinh nghiệm các đoàn đi trước, sẽ có phản hồi sớm . mọi người vào ném đá đê

alexandersamon
14-05-2010, 16:55
Thêm nữa nè!!!!!. Làm bài tập nhanh đi các bạn ơi

Hello, Tran

Thank you for your email. This is Fiona from Chengdu, and welcome to Chengdu.
I have been living in Chengdu and offering personal tour guide service on and off.
Actually i am working with a company as international cooperation manager, i like to meet new people, most people i guided are my friends now.

I think i am not as commercial as other tour guide , it is the thing i like to do and enjoy.

If you have any questions about Chengdu, just feel free to let me know.

I can help book hotel and recommend resturants, free of charge.

May i ask where are from? and how many people ?

Fiona.

Joey
14-05-2010, 19:23
Hoan hô anh Tâm. Chị Fiona này nghe tên đã thấy dễ mến quá hihi. Mình gửi lịch trình cho chị, có thể chị cho mình lời khuyên vụ thuê xe luôn.

kimsigon
14-05-2010, 21:13
Thông tin nóng vừa mới nhìn thấy "Hành khách là nữ bay sang Kuala Lumpur phải có trên 500usd tiền mặt. Nhân viên hàng không sẽ kiểm tra chi tiết này mới được lên máy bay" Nguồn: Báo Tuổi Trẻ - Mục Tư vấn du lịch

alexandersamon
14-05-2010, 22:49
Hoan hô anh Tâm. Chị Fiona này nghe tên đã thấy dễ mến quá hihi. Mình gửi lịch trình cho chị, có thể chị cho mình lời khuyên vụ thuê xe luôn.

Mọi người góp ý cái lịch trình, để Tâm gởi tiếp nhờ họ tư vấn :).

fashionfurniture
20-05-2010, 11:10
thời gian còn lâu nên chả thấy gạch đá gì nhỉ, vào tám nào ^^

deny
20-05-2010, 11:18
chốt đoàn rùi còn gì, chỉ chờ mấy bác đi về đăng càm tưởng lên ^^,

Thanh-Thao
24-05-2010, 13:13

Oi cac cau oi

Cho dang ky them 2 cho co duoc khong nhi?

alexandersamon
24-05-2010, 14:05
Oi cac cau oi

Cho dang ky them 2 cho co duoc khong nhi?

Bạn đã book vé hết chưa??

alexandersamon
24-05-2010, 22:50
Tụi guide nó đang hỏi các bạn có ý kiến j không kìa ;)

Thanh-Thao
26-05-2010, 12:05
Chua book gi ca Alex ạ, moi thay duoc thong tin nay cua cac ban, bay gio minh phai lam sao nhi?

Cho minh xin lai cac airticket agent ma cac ban book, va cai chi tiet ve cua doan minh duoc khong nhỉ.

Da ta cac ban nhieu

alexandersamon
26-05-2010, 12:11
Chua book gi ca Alex ạ, moi thay duoc thong tin nay cua cac ban, bay gio minh phai lam sao nhi?

Cho minh xin lai cac airticket agent ma cac ban book, va cai chi tiet ve cua doan minh duoc khong nhỉ.

Da ta cac ban nhieu

Hi !

Nếu bây giờ bạn book thì giá cũng ngót ngét ~ 500$. Nên Tâm thấy tốt nhất là bạn mua tour...Nó kinh tế hơn nhiều đấy bạn ah

fashionfurniture
26-05-2010, 21:10
nhiều khi kế hoạch sớm quá nó như thế lày, pà con giờ nhào vô thì đã hết xuất, cũng ngại thật. Mới có t5, tận tháng 10 mới lướt, ngay cả người trong danh sách còn chưa có gì để mà bàn nữa, bát cập..bất cập... hì

alexandersamon
26-05-2010, 21:27
nhiều khi kế hoạch sớm quá nó như thế lày, pà con giờ nhào vô thì đã hết xuất, cũng ngại thật. Mới có t5, tận tháng 10 mới lướt, ngay cả người trong danh sách còn chưa có gì để mà bàn nữa, bát cập..bất cập... hì

Ko bất cập đâu anh...Lên kế hoạch sớm thì việc sắp xếp thời gian cũng như chi phí, công tác chuẩn bị sẽ tốt hơn..Mọi người đã chẳng mua đc vé giá quá tốt rùi còn j ;)

Summer_Flower44
31-05-2010, 08:26

Phượt đôi khi phải nương theo các đợt KM của các hãng hàng không để tìm được vé rẻ, mình thấy chẳng có gì là bất cập cả!!!! Thậm chí mình đã phải lên KH đi Jakarta_Bali cho 30/4/2011 ngay từ bây giờ đấy thôi. Nếu ko mua được vé KM, thì như Samon nói,..bạn book tour qua các công ty du lịch có khi lại kinh tế hơn đấy !

fashionfurniture
31-05-2010, 13:41
Cái vụ bất cập này, ý em nói là cho tất cả các bạn muốn đi du lịch, muốn đi đến những vùng đát mới, muốn đi cùng những người có cùng sở thích.....Ngay như cái thân em hay team CTC ở HN, chưa ai book được vé cả, nhưng có sao đâu, vẫn máu mê, vẫn nhiệt tình đi cùng cả đoàn như mọi người, đâu chỉ vì book được cái vé giá rẻ.
Với những plan phượt có kế hoạch sớm, sao mình k welcome tất cả mọi người ( kể cả đã hoạc chưa có vé), cứ để đến khi tới gần thời gian đi (khoảng 3-4 tháng), chúng ta chia thành các đoàn nhỏ, rất hợp lý cho mọi hoàn cảnh và an toàn, mọi người ai cũng được tham gia.
Vậy thoai, vì mình thấy rất tiếc cho rất nhiều bạn cũng muốn đi mà đoàn giờ đã chốt rồi, ^^

Nheva
31-05-2010, 13:47
Cái vụ bất cập này, ý em nói là cho tất cả các bạn muốn đi du lịch, muốn đi đến những vùng đát mới, muốn đi cùng những người có cùng sở thích.....Ngay như cái thân em hay team CTC ở HN, chưa ai book được vé cả, nhưng có sao đâu, vẫn máu mê, vẫn nhiệt tình đi cùng cả đoàn như mọi người, đâu chỉ vì book được cái vé giá rẻ.
Với những plan phượt có kế hoạch sớm, sao mình k welcome tất cả mọi người ( kể cả đã hoạc chưa có vé), cứ để đến khi tới gần thời gian đi (khoảng 3-4 tháng), chúng ta chia thành các đoàn nhỏ, rất hợp lý cho mọi hoàn cảnh và an toàn, mọi người ai cũng được tham gia.
Vậy thoai, vì mình thấy rất tiếc cho rất nhiều bạn cũng muốn đi mà đoàn giờ đã chốt rồi, ^^
Nếu có nhiều bạn ở HN định đi, thì bạn hãy kêu gọi mọi người lập nhóm khác đi, tội gì mà phải xin join vào những nhóm đã full rôi.
Bọn mình cũng định đi cuối tháng 10 này và sẽ lập nhóm sau. Từ HN nếu ko có vé rẻ qua KL thì mình sẽ đi NN rồi bay nội địa, như thế đỡ phải nhọc công canh vé rẻ

fashionfurniture
31-05-2010, 21:09
Nếu có nhiều bạn ở HN định đi, thì bạn hãy kêu gọi mọi người lập nhóm khác đi, tội gì mà phải xin join vào những nhóm đã full rôi.
Bọn mình cũng định đi cuối tháng 10 này và sẽ lập nhóm sau. Từ HN nếu ko có vé rẻ qua KL thì mình sẽ đi NN rồi bay nội địa, như thế đỡ phải nhọc công canh vé rẻ

hi, Nhóm mình đã J cùng nhóm của Alex rồi bạn à, từ rất sớm. Nhưng mình vẫn cứ thấy tiếc cho các bạn khác muốn đi CTC thoai. Nhóm HN của mình cũng xác định đi đường bộ qua NN rồi bay TĐ, cho chủ động và cũng rẻ, tới đó mới j với các bạn cùng đoàn. ^^

thuankha
31-05-2010, 23:48
Mình góp ý tý:

1. Một ngày ở CTC thôi thì phí quá, bỏ ngày ở Thành Đô để bay thẳng lên CTC thì tốt hơn. Thành Đô nhạt nhẽo không có gì mà xem đâu.
2. Mình nhớ là mua vé vào cửa CTC thôi, shuttle bus bên trong mình đi thỏa mái không phải trả tiền nữa.
3. Chi phí dưới 500 USD thì có lẽ là lạc quan quá. Dạo trước bọn mình đi với Như nguyệt bà bà, tính toán từng đồng mà chi phí còn cao hơn thế nhiều. Các bạn đi từ HCMC thì lại còn thêm vé bay ra HN nữa.

Mình xin góp ý về vụ vé máy bay:
từ SGN: cũng có China southern airlines và Air china bay thẳng qua Chengdu, đương nhiên vé sẽ hơi mắc nhưng nếu bạn chịu khó canh thì những hãng này hay có giảm giá lắm, còn nếu muốn chắc ăn, liên hệ với một đại lý bán vé nào đó nhờ họ canh dùm khi nào có giá rẻ thì báo mình. Chứ nếu cộng cả tiền vé bay ra HN và transit ở KUL rồi bay trên D7 nữa thì mình nghĩ vé cũng không rẻ hơn bao nhiêu mà lại tốn thời gian transit cả 2 điểm.
Thân

Summer_Flower44
01-06-2010, 11:17

Nếu như ý này của bạn thì mình hoàn toàn thông cảm và cũng tán thành ý kiến của bạn. Thật sự có những bạn muốn tham gia cùng đoàn vì ko đủ tự tin & kinh nghiệm đề đi 1 mình, ngoài ra đi chung tập thể cũng có nhiều cái hay,...(ko loại trừ cũng có nhiều điều phức tạp, hehe!) Nhưng ko sao, chỉ cần đặt lợi ích của tập thể lên trên cá nhân là được mà!
Nếu mình là trưởng đoàn, mình sẽ welcome tất cả các bạn nào muốn tham gia!

dangkhoaquan
01-06-2010, 11:29
Đi đông thế, tớ rất phục trưởng đoàn, mình thì đi nước ngoài đoàn cứ tối đa 6-8 mạng thôi vừa vặn 1-2 cái xe và dễ book phòng. Đi đông, 9 người 10 ý rất mệt

alexandersamon
01-06-2010, 13:04
Đi đông thế, tớ rất phục trưởng đoàn, mình thì đi nước ngoài đoàn cứ tối đa 6-8 mạng thôi vừa vặn 1-2 cái xe và dễ book phòng. Đi đông, 9 người 10 ý rất mệt

Đồng ý là 9 người 10 ý...Nhưng thật tình samon vẫn muốn open cho tất cả mọi người thôi... Thêm 1 người gặp gỡ, thêm 1 trãi nghiệm....Có chuyến đi nào mà làm hài lòng tất cả đâu ;)..........

Littlefoot
01-06-2010, 16:56
Mình thấy các bạn thiết kế đường về vào ngày 8 theo cung Tùng Phan - Đô Giang Yển (430 km), nhưng theo mình tìm hiểu trên mạng (trang jiuzhai.com và các trang du lịch khác của Tàu) thì hiện họ không cho đi đường này nữa. Các bạn kiểm tra lại xem nhé.

alexandersamon
01-06-2010, 17:00
@ all : samon sẽ trở lại chi tiết thớt này vào đầu tháng 8. Vì sắp đến là World Cup và plan Phượt các đảo lạ, Nha Trang vào giữa tháng 7 (Cũng hơn 2 năm rùi chưa quay lại - 1 chuyến đi hoàn toàn mới và hoành tráng lệ đây). Đây là cái goal của samon trong năm nay nên mọi người yên tâm là sẽ cố gắng chu đáo nhất có thể...

lido1995
01-06-2010, 17:25
@ all : samon sẽ trở lại chi tiết thớt này vào đầu tháng 8. Vì sắp đến là World Cup và plan Phượt các đảo lạ, Nha Trang vào giữa tháng 7 (Cũng hơn 2 năm rùi chưa quay lại - 1 chuyến đi hoàn toàn mới và hoành tráng lệ đây). Đây là cái goal của samon trong năm nay nên mọi người yên tâm là sẽ cố gắng chu đáo nhất có thể...

mình đang rất mong chờ chuyến đi đảo lạ ở Nha Trang của bạn. Cám ơn bạn trước nha.

alexandersamon
01-06-2010, 17:48
Hi a Tuấn !!

Đang cân nhắc là đi từ 15/07 hay 16/07 đây ;)

Joey
02-06-2010, 20:28
Em báo cáo là vẫn theo dõi mỗi khi có tin mới. Còn lại thì cứ tháng 8 rồi bàn tiếp hen :D

fashionfurniture
07-06-2010, 15:01
Một góc nhìn khác về CTC, ngất mất thoai ^^

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/beautiful-china-winter-scenery-335-.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/82949492BMAERIQ7.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/beautiful-china-winter-scenery-3-1.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/82948780I67NKxRl.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/82949497jAerzif6.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/200601120049_53864.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/jiuzhaigou-winter.jpg

sưu tầm, máu lên nào ace, t6 roài

missolala
10-06-2010, 12:10
Thật là Tê Tái.... Không đi CTC thật là phí phạm văn đồng.
Vote cho FF 3 sao.

cadic
10-06-2010, 12:13
ho ho! Chao moi nguoi, ta na` cadic

cadic
10-06-2010, 12:16
dung tin FF co khi han lay anh o dau cho them vao y'

alexandersamon
10-06-2010, 13:06
Thế là hắn lừa tình ah ;))

fiu
10-06-2010, 16:53
Ảnh mà FF post lên theo mình biết thông qua người bạn năm ngoái mới đi, chính là khoảng tháng 10 của đoàn mình đó ;) nó là mùa Thu Đông các bác ạ, tuyết vẫn có nhưng đang tan, mặt nước trong vắt như thôi miên, phẳng lặng không tỳ vết, soi bóng cả thế gian như nuốt chửng lòng người. Hic, cứ tưởng tượng thôi mà thèm :(( :X

fashionfurniture
11-06-2010, 10:34
trả lời luôn cho khỏi xoắn, ảnh dl trên in. hehe

Joey
11-06-2010, 20:08
Thích chữ ký của bạn fiu ghê hehe

alexandersamon
11-06-2010, 23:39
Thích chữ ký của bạn fiu ghê hehe

Anh cũng thế...Oh yeah....

cadic
13-06-2010, 11:42
mọi người chớ nên tin lời của fiu. hắn có biết quái gì đâu, những câu văn vẻ tả cảnh của hắn cũng là đi mót của người khác đó. chúng ta phải hết sức cảnh giác trước giờ lên đường.

fiu
15-06-2010, 16:50
Cám ơn các bác Joey và Alexandersamon ạ, để tăng thêm tý niềm tin nên em cổ vũ vậy :D
@ cadic: Chém giề :T Có làm passport ko đấy hở? phải ở nhà thì ngồi mà khóc rưng rức đó. Hmmmm!:gun

fashionfurniture
21-06-2010, 23:38
rớt kinh quá, up phát lên nào.
Tranh thủ trong lúc chờ CTC ta đi CT đây:

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/20100620_Koto-IMG_3770.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/20100620_Koto-IMG_3697.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/20100620_Koto-IMG_3853.jpg

https://www.phuot.vn/album.php?albumid=1449

cadic
26-06-2010, 16:51
Hừm!!! Đang mùa WCup mà ko ai đả động đến là sao. Mọi người vẫn chỉ chăm chăm đi phượt thôi à. Xịt quá ta...!!!(NO)

thangdong
28-06-2010, 18:32
Samon tổ chức nhóm này hoành tráng quá. Hi vọng chúng ta có thể gặp nhau đâu đó trong hành trình này :D

missolala
29-06-2010, 13:12
Cả nhà ui, thêm 2 hôm nữa lên Tây Tạng đeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee....
Mất công mua mâm... đâm cho Vãi Hà đeeeeeeeeeeeeeeee

fashionfurniture
29-06-2010, 17:20
hi, đi TT thì quá tuyệt, nhưng với thời gian ít vậy thì k khả thi ( đi TT, ít nhất cũng từ 4-5 ngày - đấy là cưỡi ngựa xem hoa thôi ), đấy là chưa nói tới thời gian đi lại ( đi tàu cả đi và về mất khoảng 4 ngày).
Có 1 plan mới cho đoàn HN và các bạn nào ham vui cầy thêm ngày đi chới nhá, ace tham khảo:

Lịch trình Kuala Lampur – Thành Đô (Chengdu) – Lạc Sơn (Leshan) – Nga Mi (Emei) – Cửu Trại câu (Jiuzhaigou) – Hoàng Long (Huanglong) – Trương Gia Giới (ZhangJiajie) - Phượng Hoàng Cổ Trấn (Fenghuang)
Ngày 1 (20/10/10)
- Sài Gòn đi Kuala Lampur và đáp chuyến bay D7 2626 đi Thành Đô lúc 18:00
- Đoàn Sài Gòn và Hà Nội gặp nhau tại tại Thành Đô lúc 22:40.
- Nghỉ đêm ở Thành Đô.
Ngày 2 (21/10/10)
- 07:00 khởi hành đi Lạc Sơn (120Km), tham quan Đại Phật (Dafo).
- Ăn trưa ở Lạc Sơn và lên đường đến Nga Mi (40Km)
- Nghỉ đêm tại chân Nga Mi Sơn.
Ngày 3 (22/10/10)
- 06:00 đi cáp treo lên tham quan Nga Mi Sơn, Kim Đỉnh…
- Chiều quay về Thành Đô (140Km)
- Nghỉ đêm ở Thành Đô.
Ngày 4 (23/10/10)
- Tham quan Thành Đô: Phố Cẩm Lý (Jinli), Đền Vũ Hầu (Wuhou).
- Xem chương trình ca múa nhạc dân tộc.
- Nghỉ đêm ở Thành Đô.
Ngày 5 (24/10/10)
- 06:00 khởi hành đi Cửu Trại Câu (500Km)
- Ăn trưa ở Bình Vũ (Pingwu)
- Nghỉ đêm tại Cửu Trại Câu.
Ngày 6 (25/10/10)
- Tham quan Cửu Trại Câu.
- Ăn trưa tự túc trong Cửu Trại Câu
- Tối xem ca múa nhạc Tạng (Xi’an Tang Dinner Show).
Ngày 7 (26/10/10)
- Ngủ sớm chuẩn bị cho chuyến Hoàng Long sáng mai.
Ngày 8 (27/10/10)
- 05:00 khởi hành đi Hoàng Long (128Km đường đèo, xấu)
- Dự kiến đến Hoàng Long lúc 09:00
- Tham quan Hoàng Long trong 6 giờ.
- 15:00 trở về Cửu Trại Câu.
- Nghỉ đêm ở Cửu Trại Câu.
Ngày 9 (28/10/10)
- Về lại Thành Đô (500Km)
- Ghé Bình Vũ ăn trưa.
- Đến Thành Đô, Lên tàu đi Trương Gia Giới Nghỉ đêm trên tàu ( Chengdu – Chongqing – Guiyang – ZhangJiajie).
Ngày 10 (29/10/10)
- Đến Trương Gia Giới, thăm rừng nguyên sinh và leo núi Trương Gia Giới; ngủ đêm tại làng người Thổ Gia trên núi.
Ngày 11 (30/10/10)
- Thăm Thiên Tử Sơn, Thiên Môn Sơn trưa về Ô Long Trại tại khu Dương Gia Giới; chiều xuống núi, bắt tàu hỏa đi Cát Thủ, xe bus đi Phượng Hoàng cổ trấn.
Ngày 12 (31/10/10)
- Thăm Miêu Gia Trại, chợ Miêu, thành cổ Phượng Hoàng.
- Cả ngày ở Phượng Hoàng.
Ngày 13 (01/11/10)
- Sáng ở Phượng Hoàng, chiều đi xe đến Hoài Hóa, tối lên tàu về Nam Ninh.
Ngày 14 (02/11/10)
- - Nam Ninh, Hà Nội...

fashionfurniture
30-06-2010, 11:17
Theo plan hiện giờ, mình thấy có 1 vấn đề: trương trình dừng ở TĐ tới 3 lần ( đi 2 lần, về 1 lần), mất times tạm dừng ở đây nhiều, nhưng dở dang vì k ở lâu, k kịp đi nhiều chỗ ( TĐ lại có nhiều cái hay để khám phá). Mình có ý tưởng muốn đảo lại trương trình 1 chút, vẫn nhứng chỗ như vậy, nhưng đi tập chung và dứt điểm từng nơi đẻ có thể thăm quan được nhiều nhất. ace cho ý kiến

Lịch trình Kuala Lampur – Thành Đô (Chengdu) – Cửu Trại câu (Jiuzhaigou) – Hoàng Long (Huanglong) - Thành Đô (Chengdu) - Lạc Sơn (Leshan) - Nga Mi (Emei) –Trương Gia Giới (ZhangJiajie) - Phượng Hoàng Cổ Trấn (Fenghuang)

Ngày 1 (20/10/10)
- Nghỉ đêm ở Thành Đô.
Ngày 2 (21/10/10)
Ngày 3 (22/10/10)
Ngày 4 (23/10/10)
Ngày 5 (24/10/10)
- Nghỉ đêm ở Cửu Trại Câu
Ngày 6 (25/10/10)
- Ghé Bình Vũ ăn trưa.
- Nghỉ đêm ở Thành Đô.
Ngày 7 (26/10/10)
Ngày 8 (27/10/10)
- Nghỉ đêm ở Thành Đô.
Ngày 9 (28/10/10)
- Nhóm bay chia tay nhóm đường bộ, nhóm SG lên mb đi KUL chuyến tối.
- Nhóm đường bộ lên tàu đi Trương Gia Giới Nghỉ đêm trên tàu ( Chengdu – Chongqing – Guiyang – ZhangJiajie).
Ngày 10 (29/10/10)
- Đến Trương Gia Giới, thăm rừng nguyên sinh và leo núi Trương Gia Giới; ngủ đêm tại làng người Thổ Gia trên núi.
Ngày 11 (30/10/10)
- Thăm Thiên Tử Sơn, Thiên Môn Sơn trưa về Ô Long Trại tại khu Dương Gia Giới; chiều xuống núi, bắt tàu hỏa đi Cát Thủ, xe bus đi Phượng Hoàng cổ trấn.
Ngày 12 (31/10/10)
Ngày 13 (01/11/10)
Ngày 14 (02/11/10)
- Nam Ninh, Hà Nội...

Summer_Flower44
30-06-2010, 11:28
Nhìn vô hành trình thấy đầu óc quay quay giống tẩu hỏa nhập ma quá, chắc mình chưa đủ trình. Hì hì!

Thôi, tập tành đi tour trong nước & khu vực Đông Nam Á để tích lủy kinh nghiệm vậy! Chúc các bạn một chuyến đi thành công!

fashionfurniture
30-06-2010, 12:57
hi, em tưởng chi Sum cũng trong danh sách đoàn chứ nhỉ. Cái lịch trình này vẫn thế, e chỉ đảo k đi chơi Thành Đo ngay mà để sau khi choi CTC về mới đi thôi.

Summer_Flower44
30-06-2010, 13:06
hi, em tưởng chi Sum cũng trong danh sách đoàn chứ nhỉ. Cái lịch trình này vẫn thế, e chỉ đảo k đi chơi Thành Đo ngay mà để sau khi choi CTC về mới đi thôi.

Lịch của chị kín đến 30/4/2011 rồi em. Đi trong nước chuồn 2 ngày cuối tuần thì OK chứ đi xa thì phải lên KH để xin phép & bỏ ống cũng hơi lâu lâu áh! Đi về nhớ chia xẻ kinh nghiệm nha.

Chị hy vọng đợt vé rẻ của Air Asia T8/2010 này có thể canh mua được vé CTC cho T10/2011, hehe, ước mơ chỉ là mơ ước thôi, đâu ai cấm em nhỉ!

thangdong
30-06-2010, 15:44
Lịch của chị kín đến 30/4/2011 rồi em. Đi trong nước chuồn 2 ngày cuối tuần thì OK chứ đi xa thì phải lên KH để xin phép & bỏ ống cũng hơi lâu lâu áh! Đi về nhớ chia xẻ kinh nghiệm nha.

Chị hy vọng đợt vé rẻ của Air Asia T8/2010 này có thể canh mua được vé CTC cho T10/2011, hehe, ước mơ chỉ là mơ ước thôi, đâu ai cấm em nhỉ!

No chance :D

alexandersamon
30-06-2010, 15:45

No chance :D

Có đó cứ tết ta chị canh từ từ là vừa :D

fiu
01-07-2010, 11:04
Hic, các bác trên này đều có 1 lòng tham vô đáy với cái đất nước Tung của tươi đẹp này ;)
Bao giờ mới chinh phục hết những nơi này?!?
-7 cảnh đẹp thần tiên ở Trung Quốc: http://www.eva.vn/du-lich/7-canh-dep-than-tien-o-trung-quoc-c40a31960.html
- 10 cổ trấn đẹp như mơ của Trung Quốc: http://www.eva.vn/du-lich/10-co-tran-dep-nhu-mo-cua-trung-quoc-c40a29029.html

fiu
01-07-2010, 18:12
Nghe các bác đã đi rồi trao đổi mà thêm ấm cái tấm lòng cỗ mề các bác ạ. Sau đây là đoạn hội thoại của em với bác Hòa, thành viên đi năm ngoái. Các bác cùng tham khảo nhé :)
.........
Quang Hoa Nguyen : vì đi di chuyển nhiều
Quang Hoa Nguyen : nên lúc tầm 10 ngày với đoàn đông
Quang Hoa Nguyen : dễ nhiều chuyện
Quang Hoa Nguyen : nên lúc đấy nảy sinh nhiều vấn đề
Quang Hoa Nguyen : việc di chuyển sẽ ko thuận tiện như lúc đầu còn hứng thú
Quang Hoa Nguyen : và sức khỏe
Quang Hoa Nguyen : nhưng đi đc cứ đi
Quang Hoa Nguyen : thế đi chuẩn là 20-10 à
Quang Hoa Nguyen : đi sợ hơi muộn nhỉ
khokhongkhoc : tầm nào là vừa?
Quang Hoa Nguyen : vẫn ok
Quang Hoa Nguyen : nhưng thấy bảo tầm 23-24 có mặt ở CTC là đẹp
Quang Hoa Nguyen : tất nhiên là tùy thuộc vào thiên nhiên
khokhongkhoc : thế trong ảnh có thấy có tý tuyết là khoảng ngày bn?
Quang Hoa Nguyen : tuyết là 24
Quang Hoa Nguyen : với cả nó là chỗ cao nhất trong CTC
Quang Hoa Nguyen : chỗ Long Lake
khokhongkhoc : luôn có tuyết hả
Quang Hoa Nguyen : ko, cũng tùy
Quang Hoa Nguyen : có thì thương vào buổi đêm
Quang Hoa Nguyen : nên nếu muốn gặp tuyết
Quang Hoa Nguyen : thì buổi sáng vào CTC
Quang Hoa Nguyen : ngày thứ 2 ở CTC ý. thì bắt xe buýt lên thẳng Long Lake lun
Quang Hoa Nguyen : với cả khi đi hồ Five Flowers thì nên đi tầm gần trưa nhé
Quang Hoa Nguyen : từ tầm 10h trưa đén 2-3 giờ chiều
Quang Hoa Nguyen : đừng đi chiều muộn
Quang Hoa Nguyen : đi vào lúc nào có nắng to và trời xanh là đẹp nhất
Quang Hoa Nguyen : đấy là cái hồ đẹp nhất CTC
khokhongkhoc : lúc nào chả mún trời xanh
Quang Hoa Nguyen :koo, hồ đấy khi trời nắng và ánh sáng đều thì màu sắc phản chiếu tuyệt vời cực kỳ
Quang Hoa Nguyen : mê ly
Quang Hoa Nguyen : nên phải căn để chọn
Quang Hoa Nguyen : ưu tiên tuyệt đối
Quang Hoa Nguyen : đáy là tui đi rùi mới tiếc
Quang Hoa Nguyen : nói chung đi CTC thì mê ly
khokhongkhoc : mê ly hơn khi biết cách đi nhỉ?
Quang Hoa Nguyen : ừ
Quang Hoa Nguyen : cảm giác nó đến ko tả đc
Quang Hoa Nguyen : từ lúc vào cổng lần đầu
Quang Hoa Nguyen : cho đến lúc lên núi tuyết ngày thứ 2
Quang Hoa Nguyen : CTC hình chữ Y
Quang Hoa Nguyen : cổng ở phía dưới chữ Y
Quang Hoa Nguyen : Long Lake ở nhánh bên trái trên cùng chữ Y
Quang Hoa Nguyen : nên ngày thứ nhất đi nhánh bên phải
Quang Hoa Nguyen : ngày thứ 2 đi nhánh bên trái
Quang Hoa Nguyen : Nếu từ HN, vé năm trước đi NN - TĐ là 620Y tuong duong 1,7tr VND
..........................

fashionfurniture
04-07-2010, 22:06
Một bài hát thêm cảm húng cho đam mê khám phá miền đất TQ:

http://www.dailymotion.com/video/x9bjgl_ayouduo-miao-wine-country_music

alexandersamon
04-07-2010, 22:14
Sài gòn CTC Offline: 18.30pm, 09/07/2010.

Casbah Café
Địa chỉ: 59 Nguyễn Du, P. Bến Nghé, Q.1, TP.HCM

Đường đi: Đối diện nhà thờ Đức Bà. Đi từ Hai Bà Trưng vừa tới bưu điện TP.HCM thì sẽ gặp con hẻm nhỏ xíu bên tai trái. Gửi xe ở bãi giữ xe đối diện của bưu điện hoặc trước quán (giá 5k)

Các bạn check lại thông tin về chuyến đi nhé. Để có góp ý về hành trình. Cũng như quyết định chọn nơi ở, phương tiện di chuyển luôn.

P/s: lâu rồi k ghé, hình như thứ 6 là có màn múa Ả rập. (c);)

fashionfurniture
06-07-2010, 15:22
ace HN cũng off phát nhỉ, tình hình là sau khi hỏi thăm các kiểu thì vụ cầy kéo thêm Trương Gia Giới - Phượng Hoàng cổ trấn sẽ làm mọi người nhẹ túi đi: 4 - 4,5m.
Ai mua Răng khongggggggggggggggggggggg ???

missolala
06-07-2010, 17:58
Sao phải ... Xoắn...
Về nhà Vay... Vợ... ợ...ợ...

fiu
06-07-2010, 21:45
Sao phải ... Xoắn...
Về nhà Vay... Vợ... ợ...ợ...

Chưa có vợ thì văy ai đêy? :((

lqviet99
14-07-2010, 12:15
Theo plan hiện giờ, mình thấy có 1 vấn đề: trương trình dừng ở TĐ tới 3 lần ( đi 2 lần, về 1 lần), mất times tạm dừng ở đây nhiều, nhưng dở dang vì k ở lâu, k kịp đi nhiều chỗ ( TĐ lại có nhiều cái hay để khám phá). Mình có ý tưởng muốn đảo lại trương trình 1 chút, vẫn nhứng chỗ như vậy, nhưng đi tập chung và dứt điểm từng nơi đẻ có thể thăm quan được nhiều nhất. ace cho ý kiến

Lịch trình Kuala Lampur – Thành Đô (Chengdu) – Cửu Trại câu (Jiuzhaigou) – Hoàng Long (Huanglong) - Thành Đô (Chengdu) - Lạc Sơn (Leshan) - Nga Mi (Emei) –Trương Gia Giới (ZhangJiajie) - Phượng Hoàng Cổ Trấn (Fenghuang)

Ngày 1 (20/10/10)
- Nghỉ đêm ở Thành Đô.
Ngày 2 (21/10/10)
Ngày 3 (22/10/10)
Ngày 4 (23/10/10)
Ngày 5 (24/10/10)
- Nghỉ đêm ở Cửu Trại Câu
Ngày 6 (25/10/10)
- Ghé Bình Vũ ăn trưa.
- Nghỉ đêm ở Thành Đô.
Ngày 7 (26/10/10)
Ngày 8 (27/10/10)
- Nghỉ đêm ở Thành Đô.
Ngày 9 (28/10/10)
- Nhóm bay chia tay nhóm đường bộ, nhóm SG lên mb đi KUL chuyến tối.
- Nhóm đường bộ lên tàu đi Trương Gia Giới Nghỉ đêm trên tàu ( Chengdu – Chongqing – Guiyang – ZhangJiajie).
Ngày 10 (29/10/10)
Ngày 11 (30/10/10)
Ngày 12 (31/10/10)
Ngày 13 (01/11/10)
Ngày 14 (02/11/10)
- Nam Ninh, Hà Nội...

--------------------------------

Chương trình của các bạn có vấn đề khi từ Hoàng Long quay ngược lại CTC, mình gửi các bạn bản đồ khu vực này để tham khảo nhé, vui lòng liên lạc với mình vì không biết gửi hình thế nào cả (Hi hi Hi). Ngoài ra bạn nào thích tuyết thì nên nghiên cứu thêm về Tuyết Sơn Tây Lĩnh (Xilin shan), mình có thể đi về trong ngày từ Thành Đô.

fashionfurniture
14-07-2010, 14:42
thx bạn rất nhiều, bạn có thể gửi mail dùm cho dc chủ thớt và cc cho mình vào dc: [email protected] nhé, cả ttin về Xilin shan nữa thì tốt lắm.

fashionfurniture
15-07-2010, 13:57
thx bạn Viet lần nữa, đây là 1 số ảnh của Xiling Snow Mountain in Sichuan:

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/highlight307242ef094ae06561a5.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/xiling_snow_mountain_in_sichuan6a46.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/xiling_snow_mountain_in_sichuan7c07.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/xiling_snow_mountain_in_sichuana729.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/2009429180605.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/0702_14152453_news_2.jpg

fashionfurniture
16-07-2010, 13:53
Lên nào:
Mới lò mò được mấy shot ảnh tuyệt đẹp của CTC đây, hihihih ( câu thêm 1 bài - sao thấy toàn mình câu bài thớt này nhẩy )

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/jiuzhaigou-valley-scenic-area17.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/jiuzhaigou-valley-scenic-area26.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/jiuzhaigou-valley-scenic-area23.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/jiuzhaigou-valley-scenic-area22.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/jiuzhaigou-valley-scenic-area21.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/jiuzhaigou-valley-scenic-area20.jpg

https://i277.photobucket.com/albums/kk47/vnscat/jiuzhaigou-valley-scenic-area25.jpg

fiu
17-07-2010, 01:15
Tôi ước mình có thể bay được để ngắm nhìn nơi thiên thiên đường ấy!
Và hôm tới có khi tôi thử đi tìm Cô Cô ở cái xứ thần tiên này, biết đâu lại tìm được chứ lị :X
mọi người để mắt nếu thấy thì mách tôi với nhá ;)

http://www.youtube.com/watch?v=6CHQL-DdNio

cadic
17-07-2010, 11:19
Tội nghiệp anh fiu wa', sợ rằng sang đó anh chưa tìm được Côcô thì anh đã...die vì chết đói mất thôi! Ko tìm dc ở bên này thì sang đó cũng chỉ...ôhô thôi!

fiu
17-07-2010, 11:31
Thế passport thế nào rồi nhỉ cadic nhỉ ??? :T :gun

alexandersamon
27-07-2010, 23:47
Chính thức khởi động lại Cửu Trại Câu :)

fashionfurniture
28-07-2010, 12:52
Ăn tôm hùm no nê rồi mới có sức kéo thớt hả, ^^

alexandersamon
29-07-2010, 22:14
Samon đang làm bài tập...Sẽ post lên cho mọi người tham khảo vài ngày tới :D

fashionfurniture
31-07-2010, 22:44
Có một pal mới, ace cho ý kiến:
Lịch trình Sài Gòn Kuala Lampur / Hà nội – Thành Đô (Chengdu) – Hoàng Long (Huanglong) - Cửu Trại câu (Jiuzhaigou) –Thành Đô (Chengdu) - Lạc Sơn (Leshan) - Nga Mi (Emei) –Trương Gia Giới (ZhangJiajie) - Phượng Hoàng Cổ Trấn (Fenghuang)

Ngày 1 (20/10/10)
- Hà Nội đi Nam Ninh bằng Kim Liên Liên bus ( hoặc hãng khác) lúc 7h30’, đến Nam Ninh lúc 17h, bay đi Thành Đô lúc 21:00
- Nghỉ đêm ở Thành Đô.

Ngày 2 (21/10/10)
Chengdu – Dujiangyan - Wenchuan - Maoxian - Songpan - Hualong
8:00 đi Chengu - Dujiangyan (Đô Giang Uyển, đập nước cổ cách Thành Đô 56 km)
Chơi ở Đô Giang Uyển
Dujiang - Wenchuan - Maoxian - Songpan – Hualong
18:00 Nhận phòng ks tại Hualong

Ngày 3 (22/10/10)
Hualong - Jiuzhai valley 130
Chơi tại Hualong National park, tu viện Hoàng Long (Hualong monastery), Multi color pools
14:00 Hualong - CTC
17:30 Nhận phòng ks tại CTC
Tối xem biểu diễn dân tộc Tibetan performace show

Ngày 4, 5 (23-24/10/10)

Ngày 6 (25/10/10)
- Ghé Bình Vũ ăn trưa.
- Nghỉ đêm ở Thành Đô.

Ngày 7 (26/10/10)

Ngày 8 (27/10/10)
- Nghỉ đêm ở Thành Đô.

Ngày 9 (28/10/10)
8:00 - 17:00 Thăm các địa điểm du lịch tại Thành Đô theo bus du lịch: New South Gate Tourist Distributing Center - Renming Road - Wuhou Memorial Temple - Qingyang Temple - Songxian Bridge - Thatched Cottage of Du Fu - Qingyang Avenue - Jinsha Site
Bus 902: New South Gate Tourist Distributing Center - Yuefu Street - Caoshi Street - Wenshu Workshop - Jiefang Road - East Erxian - Bridge Road - Chenghua Avenue - Longtan Temple - Chengdu Panda Breeding and Research Center"
18:00 - 22:00 Ăn tối và xem biểu diễn tại Tea shouse (Sichuan Opera House ) CNY 80.00 "Add: 126 S. Renmin Rd., Chengdu

Ngày 10 (29/10/10)
8:00 - 17:00 Thăm tiếp các địa điểm ở Thành Đô buổi sáng
- Nhóm SG chia tay nhóm đường bộ, nhóm SG lên mb đi KUL chuyến tối.
- Nhóm đường bộ lên tàu ( hoặc mb) đi Trương Gia Giới Nghỉ đêm trên tàu ( Chengdu – Chongqing – Guiyang – ZhangJiajie).

Ngày 11 (30/10/10)

Ngày 12 (31/10/10)

Ngày 13 (01/11/10)

Ngày 14 (02/11/10)

Ngày 15 (03/11/10)
- Nam Ninh, Hà Nội...

****Plan mới có 1 số chỉnh sửa: Từ Thành Đô mình sẽ đi Hoàng Long trước rồi mới tới CTC ( để đơ phai quay đi quay lại CTC), Ở TD ngay cuối có thể lập paln đi núi tuyết xizin, đoạn text màu nâu là cho ace đi đường bộ nhá ^^

alexandersamon
31-07-2010, 23:09
Off chính thức chuyến đi CTC của Đoàn SG :

8pm Thứ 2 ngày 02/08/2010. Cafe MOS góc CMT8 - Nguyễn Đình Chiểu

Các anh/chị ở SG đi nhất thiết có mặt trong chuyến này vì:

- Tìm hiểu tâm tư tình cảm.
- Thống nhất việc ăn ở.
- Thông tin vụ VISA Trung Quốc.

Không gặp không về.

alexandersamon
02-08-2010, 20:46
Thống nhất sau buổi off

- Lập thread mới. Do thread cũ hầm bà lằng quá :D.
- Nhóm SG: Ai làm VISA đăng ký với Samon. Hạn chót hết ngày 07/08/2010
- Nhóm SG: Ai mua bảo hiểm chuyến đi. Đăng ký với Samon. Hạn chót hết ngày 07/08/2010.
- Tinh thần cơ bản là cỡi ngựa xem hoa. Không đi quá nhiều địa điểm. Tập trung chủ yếu ở Cửu Trại Câu.
- Do lần đầu đi Tung Của và sự thay đổi thời tiết nên ưu tiên sức khỏe cho cả Đoàn.
- Ngày thứ 2: chưa bắt đầu đi ngay mà dành trọn ngày tham quan Thành Đô. Do các lý do sau: Đoàn đến Thành Đô 11g. Chưa kể delay và xe về KS. Có thể đến KS vào gần sáng. :(. Nhằm giữ sức khỏe nên ngày thứ 2 chỉ tham quan Thành Đô.
- Đoàn HN fix dùm danh sách để đặt phòng. Samon sẽ confirm cụ thể Đoàn SG. Fix chính xác danh sách để book phòng.
- Samon sẽ phân công công việc cụ thể để mọi người cùng tham gia vào chuyến đi nhé.

Các bạn cho ý kiến nha.

KevinAuto
03-08-2010, 00:08
Hix bây giờ đăng ký tham gia còn kịp kg các a các chị ?

fashionfurniture
03-08-2010, 11:51
hic, có ai vào câu bài cho thớt đâu mà chảng hầm bà lằng. mất bao nhiêu là công sức đấy , hehe.
sẽ thông báo chính thức danh sách fix đoàn HN vào 7/8

fiu
03-08-2010, 15:59
Thống nhất sau buổi off

- Lập thread mới. Do thread cũ hầm bà lằng quá :D.
- Nhóm SG: Ai làm VISA đăng ký với Samon. Hạn chót hết ngày 07/08/2010
- Nhóm SG: Ai mua bảo hiểm chuyến đi. Đăng ký với Samon. Hạn chót hết ngày 07/08/2010.
- Tinh thần cơ bản là cỡi ngựa xem hoa. Không đi quá nhiều địa điểm. Tập trung chủ yếu ở Cửu Trại Câu.
- Do lần đầu đi Tung Của và sự thay đổi thời tiết nên ưu tiên sức khỏe cho cả Đoàn.
- Ngày thứ 2: chưa bắt đầu đi ngay mà dành trọn ngày tham quan Thành Đô. Do các lý do sau: Đoàn đến Thành Đô 11g. Chưa kể delay và xe về KS. Có thể đến KS vào gần sáng. :(. Nhằm giữ sức khỏe nên ngày thứ 2 chỉ tham quan Thành Đô.
- Đoàn HN fix dùm danh sách để đặt phòng. Samon sẽ confirm cụ thể Đoàn SG. Fix chính xác danh sách để book phòng.
- Samon sẽ phân công công việc cụ thể để mọi người cùng tham gia vào chuyến đi nhé.

Các bạn cho ý kiến nha.

Thông tin về bảo hiểm đã quá lâu rùi, nhờ bác nhắc lại chút xíu được ko ạ?
Với cả theo em thì đã bàn thì bàn cho ra nhẽ, ai có cái lịch trình chi tiết về từng địa điểm không ạ?
Vị dụ như: lên CTC thì ko phải lúc nào cũng đẹp, nghe bảo hồ Five Flowers từ tầm 10h trưa đén 2-3 giờ chiều là đẹp nhất. Mà thông thường dân chụp ảnh thường chọn giờ này để có những bức để đời ;) Cần lịch trình chi tiết là vì thế ạ!
(Bác FF share cái plan chi tiết đến từ giờ đi nhá )

minhnq
05-08-2010, 11:18
trông hoành tráng quá ^^

fashionfurniture
05-08-2010, 12:15
năm nay CTC ngập dân Phượt nhà ta roài......zdoo nào

alexandersamon
06-08-2010, 02:25
https://www.phuot.vn/threads/9880 Đã mở thớt mới rồi :)

lamer
06-08-2010, 12:17
Em theo dõi topic này và thớt mới để năm tới nếu có đi được Cửu Trại Câu thì học hỏi kinh nghiệm của đoàn mình ạ!

Linda
06-08-2010, 16:55
Cho e làm chân dự đc ko ạ.Vì tháng9 này vào học đại học nên ko bít đến lúc đấy em có tg ko.Em học ở TQ, nếu em đi thẳng và gặp mọi ng ở Thành Đô thì chi phì hết khoảng bao nhiêu ạ?

fashionfurniture
06-08-2010, 17:19
Cho e làm chân dự đc ko ạ.Vì tháng9 này vào học đại học nên ko bít đến lúc đấy em có tg ko.Em học ở TQ, nếu em đi thẳng và gặp mọi ng ở Thành Đô thì chi phì hết khoảng bao nhiêu ạ?

dưới 1000us :) , sang thớt mới đi em

lqviet99
06-08-2010, 17:27
Mình mới có thông tin là đường đi qua Maoxian hiện nay không đi được và chỉ đi được đường qua Mianyang mà thôi, các bạn kiểm tra lại thông tin này nhé.

----------------------------------------------------------------------------------

Có một pal mới, ace cho ý kiến:
Lịch trình Sài Gòn Kuala Lampur / Hà nội – Thành Đô (Chengdu) – Hoàng Long (Huanglong) - Cửu Trại câu (Jiuzhaigou) –Thành Đô (Chengdu) - Lạc Sơn (Leshan) - Nga Mi (Emei) –Trương Gia Giới (ZhangJiajie) - Phượng Hoàng Cổ Trấn (Fenghuang)

Ngày 1 (20/10/10)
- Hà Nội đi Nam Ninh bằng Kim Liên Liên bus ( hoặc hãng khác) lúc 7h30’, đến Nam Ninh lúc 17h, bay đi Thành Đô lúc 21:00
- Nghỉ đêm ở Thành Đô.

Ngày 2 (21/10/10)
Chengdu – Dujiangyan - Wenchuan - Maoxian - Songpan - Hualong
8:00 đi Chengu - Dujiangyan (Đô Giang Uyển, đập nước cổ cách Thành Đô 56 km)
Chơi ở Đô Giang Uyển
Dujiang - Wenchuan - Maoxian - Songpan – Hualong
18:00 Nhận phòng ks tại Hualong

Ngày 3 (22/10/10)
Hualong - Jiuzhai valley 130
Chơi tại Hualong National park, tu viện Hoàng Long (Hualong monastery), Multi color pools
14:00 Hualong - CTC
17:30 Nhận phòng ks tại CTC
Tối xem biểu diễn dân tộc Tibetan performace show

Ngày 4, 5 (23-24/10/10)

Ngày 6 (25/10/10)
- Ghé Bình Vũ ăn trưa.
- Nghỉ đêm ở Thành Đô.

Ngày 7 (26/10/10)

Ngày 8 (27/10/10)
- Nghỉ đêm ở Thành Đô.

Ngày 9 (28/10/10)
8:00 - 17:00 Thăm các địa điểm du lịch tại Thành Đô theo bus du lịch: New South Gate Tourist Distributing Center - Renming Road - Wuhou Memorial Temple - Qingyang Temple - Songxian Bridge - Thatched Cottage of Du Fu - Qingyang Avenue - Jinsha Site
Bus 902: New South Gate Tourist Distributing Center - Yuefu Street - Caoshi Street - Wenshu Workshop - Jiefang Road - East Erxian - Bridge Road - Chenghua Avenue - Longtan Temple - Chengdu Panda Breeding and Research Center"
18:00 - 22:00 Ăn tối và xem biểu diễn tại Tea shouse (Sichuan Opera House ) CNY 80.00 "Add: 126 S. Renmin Rd., Chengdu

Ngày 10 (29/10/10)
8:00 - 17:00 Thăm tiếp các địa điểm ở Thành Đô buổi sáng
- Nhóm SG chia tay nhóm đường bộ, nhóm SG lên mb đi KUL chuyến tối.
- Nhóm đường bộ lên tàu ( hoặc mb) đi Trương Gia Giới Nghỉ đêm trên tàu ( Chengdu – Chongqing – Guiyang – ZhangJiajie).

Ngày 11 (30/10/10)

Ngày 12 (31/10/10)

Ngày 13 (01/11/10)

Ngày 14 (02/11/10)

Ngày 15 (03/11/10)
- Nam Ninh, Hà Nội...

****Plan mới có 1 số chỉnh sửa: Từ Thành Đô mình sẽ đi Hoàng Long trước rồi mới tới CTC ( để đơ phai quay đi quay lại CTC), Ở TD ngay cuối có thể lập paln đi núi tuyết xizin, đoạn text màu nâu là cho ace đi đường bộ nhá ^^

VU HIEN
13-08-2010, 11:23
Xin chaò, mình hiện đk CTC với nhóm PHP vì bên các bạn đã chốt đoàn nhưng mình xin đk theo các bạn từ 29/10 đi TGG được ko ? vì như vậy sẽ tk chi phí và đi 1 mình cũng ngaị quá...xin cám ơn, mình là nữ ở SG

fashionfurniture
13-08-2010, 16:00
Xin chaò, mình hiện đk CTC với nhóm PHP vì bên các bạn đã chốt đoàn nhưng mình xin đk theo các bạn từ 29/10 đi TGG được ko ? vì như vậy sẽ tk chi phí và đi 1 mình cũng ngaị quá...xin cám ơn, mình là nữ ở SG

welcome VuHien, bạn có thể theo dõi trong thớt mới của tụi mình nhé, trong Sg cũng có 1 em bên nhóm của SAL sẽ j với team HN đi TGG
https://www.phuot.vn/threads/9880-Th%C3%A0nh-%C4%90%C3%B4-C%E1%BB%ADu-Tr%E1%BA%A1i-C%C3%A2u-Nam-B%E1%BA%AFc-sum-h%E1%BB%8Dp-th%C3%A1ng-10-2010