PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin tư vấn cung đường Hà Nội - Đồng Văn Hà Giang

design8x
13-10-2012, 14:46
Tình hình là em muốn chạy cung này nên quyết định chạy từ 19-21/10. Vì em và ôm đã đi làm nên không thể nghỉ ngày thứ 6 được => bọn em chỉ có đêm ngày thứ 6 và 2 ngày trọn vẹn để đi và về. Tham khảo các tour cả các team khác vào dịp này đều chạy từ sáng ngày 18 @@ -> Không join được.

Em tính chạy trong 2 ngày 1 đêm với lịch trình như sau, tham khảo ý kiến của các bác ah:

18h 19-10: Hà Nội -> Tuyên Quang, ngủ khoảng 2 tiếng tại Tuyên Quang.
Khoảng 7h -8h 20-10: Thẳng tuyến Tuyên Quang - Đồng Văn theo quốc lộ 2C, TL 182. Chơi bời chụp ảnh, ngủ đêm.
7h 21-10 lên đường quay về Hà Nội :(

Cung đường dài nhưng thời gian lại ít, các bác cho em xin chút kinh nghiệm và/hoặc Bác nào có cùng nhã hứng đi như vậy thì cùng join vào ah.

Lantrailt
15-10-2012, 23:45
Sao tới Đồng Văn mà không đi Lũng Cú, Mèo Vạc hả đồng chí?
Bạn tới ĐV có việc hay chỉ muốn góp mặt tại ĐV gọi là đã từng đi Hà Giang?
Bạn xem như này có ổn không nhé:
Thứ 6: 20h người và xe máy lên ô tô đánh 1 giấc, có mặt ở HG lúc 5h sáng
T7: HG- Đồng Văn- Mèo Vạc
CN: Mèo Vạc - HG. Tối quăng xe lên ô tô ngủ 1 giấc, sáng sớm T2 mở mắt đã có mặt ở HN.
Về nhà thay đồ, ăn sáng nghỉ ngơi đi làm bình thường (hơi mệt tí nếu đêm CN ngủ không ngon giấc)

Đi đêm như bạn, lại không đổi lái sẽ mất sức và quá mệt. Khi bạn quá sức, sẽ không còn tỉnh táo ngắm cảnh như bạn nghĩ đâu
Nên cân nhắc và phân bổ cho hợp lý bạn nhé. Nếu bận quá không đi được thì để dịp khác thong thả đi cho thoải mái. Đi vội vàng chả ngắm được gì, mất công thêm đó bạn!

Chúc bạn sớm có lộ trình hợp lý nhé!

design8x
16-10-2012, 16:44
Chạy đêm thì em ko lo, em chạy đêm và ngủ ít mãn tính. 5h chiều chủ nhật em phải về tới Hà Nội để ôm còn đi dạy :((
Em thik đi xe máy từ Hnoi, còn ôm lại muốn đi oto lên đó rồi thuê xe --> Nản vụ này quá. Lũng Cú em tới rồi, giờ chiều ôm đưa đi ngắm hoa thôi :)

Lantrailt
16-10-2012, 22:49
Chạy đêm thì em ko lo, em chạy đêm và ngủ ít mãn tính. 5h chiều chủ nhật em phải về tới Hà Nội để ôm còn đi dạy :((
Em thik đi xe máy từ Hnoi, còn ôm lại muốn đi oto lên đó rồi thuê xe --> Nản vụ này quá. Lũng Cú em tới rồi, giờ chiều ôm đưa đi ngắm hoa thôi :)
Chiều gái thế này mệt nhở? Bí quá thì chiều đi đi ô tô. Chiều về đi xe máy cho kịp đi dạy!
Nhưng mà gái nhà bác như này....hành hạ bác quá! Cái gì cũng muốn! HG chứ có phải là Hà Tây đâu mà đi đứng như đi ....ăn trộm thế :D.
Nếu thuê xe trên đó thì giảm đc chi phí đi lại nhưng đi xe họ lại không an toàn, mà có khi hỏng xe này nọ (đề phòng thế) thì cũng quá tội tiền mang xe mình đi
Nên là, tốt nhất mang xe mình đi cho an toàn, chủ động. Cũng chả hơn nhau bao tiền đâu bạn ạ!
Chúc 2 bạn đi vui và giữ sức khỏe nhé!

Dongbroker
30-10-2012, 21:07
Mình cũng đang định đi vào cuối tuần này 3-4/11. Mình chưa đi lần nào với cả đi có 2 người nên chắc sẽ bắt ô tô lên HG rồi từ HG thêu xe máy đi:
Mình đang băn khoăn là từ HG đi xẽ đi tới những điểm nào và đi cung đường nào( tránh đi đường nào về đường đó)
các bạn giúp mình :))