PDA

View Full Version : Bắc Kinh - Cửu Trại câu 19/10 - 30/10 Tuyển gấp bạn đồng hành biết tiếng Hoa

anhtuands
09-10-2012, 00:00
Thật lòng rất sorry mọi người vì mở topic vội vàng và trong tình trạng 9 thành viên đã book vé máy bay xong xuôi hết rồi. Vì 1 bạn trong nhóm vì lý do cá nhân không thể đi cùng mà bạn này lại là người duy nhất biết tiếng Trung nên mình mạo muội mở topic ráng sức kiếm bạn đồng hành cho chuyến đi lần này. Mong là sẽ có. :)

BẮC KINH-THÀNH ĐÔ

T10/2012

19/10/2012: 10:40AM : đáp chuyến bay SG-KL

Nối chuyến Kuala Lumpua - Beijing

20/10/2012: 1am đến Beijing – nhận phòng Hostel ngủ.

8am: Cố Cung_Thiên an môn_ Thiên Đàn _Công viên Bắc Hải . Vì đây là một cụm khu du lịch có vị trí gần nhau và có thể gói trọn thời gian cho 1 ngày tham quan

Tối : Ăn tối nghỉ ngơi _ Vịt quay Bắc Kinh đê…

21/10/2012: Ngày thứ 2 các bạn có thể đăng ký tour du lịch trong thành phố để phối hợp đi tham quan Thập tam lăng , vạn lý trường thành+ khu bán bảo thạch lớn nhất Bắc Kinh . Nhớ kỹ là khi đăng ký tour này phải nói rõ là muốn đi Tham quan đoạn trường thành ở Bát Đạt Lĩnh _ Đoạn trường thành nhà Minh_Thanh nhé . Các bạn nên đi tour vì họ sắp xếp thời gian rất tốt, tiết kiệm chi phí và an toàn , còn tự mướn xe thì đi sẽ có nhiều rủi ro , nhất là với các bạn không hiểu rành Bắc Kinh thì sẽ tự chuốc phiền phức đó .

Ăn Tối đón xe ra phố Wang Fu Jing ăn đậu hủ thúi – kẹo hồ lô –shopping.

22/10/2012:

Phương án 1: Ngày thứ 3 các bạn có thể đi tàu điện ngầm hoặc taxi đến tham quan Di Hòa Viên_Viên Minh Viên và tham quan Quốc Tử Gíam Bắc Kinh . Con đường có nhiều khu nhà Tứ hợp viện đẹp và sang nhất còn lưu giữ lại ở Bắc Kinh . Ngoài ra các bạn có thể tham quan và thắp nhang cầu nguyện ở ngôi chùa 雍和宫_ Uông Hòa Cung , ngôi chùa mang tính ngưỡng phật giáo Tây Tạng Cung Đình lớn nhất và khá linh thiêng ở Bắc Kinh

Phương án 2: Thuê xe đạp dạo quanh Bắc kinh mùa lá vàng (đẹp cực) – tham quan Quảng trường Thiên An Môn.

6pm lên tàu đi Chengdu

23/10/2012 : Trên tàu cả ngày (nhớ mang thức ăn theo dự trữ, nước theo để uống, bĩm theo để tè ,hé..hé…(& 1 cái khẩu trang để hạn chế nín thở)

8pm đến Chengdu nhận phòng ngủ ( phòng dorm 10 người 400RMB)

24/10/2012 : nghỉ ngơi dưỡng sức sau cả ngày ngồi tàu-Dạo chơi Chengdu thăm Phố Cổ-Gấu trúc….

Tối dạo Phố cổ Cẩm Lí – nhớ ngồi bar nghe nhạc uống café,beer trong này nhen, phê phê…(

25/10/2012: Sáng ra trạm xe 新南门汽车站 hoặc 茶店子汽车站 ngồi bus đi Jiu Zhai Gou (nên nhờ Hostel book vé xe trước) –500km,ngồi xe 9h , nghỉ đêm bên ngoài CTC.

26/10/2012 : 5h30 dậy chuẩn bị vô CTC sớm, gửi hành lí ngoài Hostel or thuê 1 căn phòng nhỏ để đồ,mang ít đồ theo trốn ngủ trong nhà Tạng 1 đêm, ngon bổ rẻ tuyệt.

Vào CTC lên xe buýt đi 1 vòng trước xem chổ nào đẹp để quyết định ở đó lâu. Khoảng 9am quay về khu nhà Tạng- Shu Zheng tìm thuê nhà trọ qua đêm. Để hành lí lại đấy.

Cả ngày dạo CTC, 4h30pm lên xe bus trở về khu nhà Tạng ,lãng vãng mua đồ r chui tọt vô Nhà Tạng ở trong đó luôn.Đừng ló ra ngoài họ đuổi ra cửa- Hết dzuiJ

Tối ăn chơi nhảy múa trong đó. 80-100 tệ/ người gồm ngủ ăn tối ăn sáng & hơn hết mai trốn đc vé vào cổng (hơn 500K vnđ)

27/10/2012 : Sáng ra xui xui bị bảo vệ vịn lại thì mua vé xe bus 90 tệ, miễn vé cổng, tụi nó làm dữ mặt mình cứ đơ ra. Có thể ra từ 5:30am or trễ trễ cũng đc.

Ngày 2 dạo CTC tha hồ chụp chọt thưởng thức.

Tối ra cửa ngủ Hostel bên ngoài CTC( Nhớ Book phòng trước)

28/10/2012: thuê xe đi Hoàng Long chơi, cách CTC 2h, ở đó chơi 5,6h rồi quay về CTC (khu Huang Long k có xe bus về Chengdu mà phòng lại khá mắc)

Tối ngủ bên ngoài CTC , có thể đi xem múa Tạng.

29/10/2012 : bus CTC- Chengdu 9 tiếng

Nếu còn sớm ghé Hostel gửi đồ, ăn Lẩu Uyên Ương trc cửa Hostel, dạo phố Cẩm Lí.

10pm lên taxi book trước của Hostel ra sân bay

11:55 Chengdu- KL

30/10/2012 : 9am Dìa nước . Hết phim!

Bee25
09-10-2012, 16:14
Trời, 9 người mà chẳng ai biết tiếng Hoa hết mà lại đi = bus nữa, ac ac ac, nếu ai có Iphoen thì load cái sởtae trên đó là chinastran đi, muốn nó câu nào thì ghi tiếng việt vô rồi phát tiếng cho họ nghe. Đoàn tớ có 1 nhóm nhỏ có chị biết tiếng Hoa đi Bắc Kinh nhưng lại ở đó từ 13-18/10 còn khi về lại. trong khi đó ngày 18-20/10 tuị tớ ở Thành Đô thì bạn đang ở Bắc Kinh... túm lại là lịch trình lệch hết nên kh6ong thể hổ trợ bạn được nhưng có thể để lại tin nhắn cho các bạn qua FB: [email protected] nhé.

nhoctheki
09-10-2012, 21:57
Em ko biết tiếng Hoa, mà muốn đi quá ah :(

anhtuands
12-10-2012, 16:11
Chắc hông có ai rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii. :(

anhtuands
12-10-2012, 17:03
Trời, 9 người mà chẳng ai biết tiếng Hoa hết mà lại đi = bus nữa, ac ac ac, nếu ai có Iphoen thì load cái sởtae trên đó là chinastran đi, muốn nó câu nào thì ghi tiếng việt vô rồi phát tiếng cho họ nghe. Đoàn tớ có 1 nhóm nhỏ có chị biết tiếng Hoa đi Bắc Kinh nhưng lại ở đó từ 13-18/10 còn khi về lại. trong khi đó ngày 18-20/10 tuị tớ ở Thành Đô thì bạn đang ở Bắc Kinh... túm lại là lịch trình lệch hết nên kh6ong thể hổ trợ bạn được nhưng có thể để lại tin nhắn cho các bạn qua FB: [email protected] nhé.

mình add FB bạn rồi. Thanks bạn nhiều.

Bee25
12-10-2012, 19:22
Ngày 20/10 của bạn đi Tử Cấm Thành vào buổi sáng thì nên Tòa nhà gì đó hình quả trứng nằm gần đó, và nên đi xem luôn SVD Tổ Chim và khu phức hợp thể thao dưới nước hình bong bóng gì đấy, 3 cái này cực đẹp khi lên đèn.

bigmama-olala
12-10-2012, 20:21
Thích nhỉ. Năm ngoái mình cũng đi Bắc Kinh cuối tháng 10. Đông khủng khiếp :( Đi đâu cũng thấy toàn người là người. Nhưng khi đấy lá chưa vàng nhiều, hơi tiếc.

Ngày đi Tử Cấm Thành sẽ đi bộ hơi nhiều, xong vào Đồng Nhân Đường massage chân cho relax, rùi đi chén vịt quay Bắc Kinh lấy sức ra Vương Phủ Tỉnh mua sắm. Hí hí.

tracyowen
17-10-2012, 16:24
Mình đã gửi inbox cho anhtuands ko biết bạn có nhận đc ko?

anhtuands
17-10-2012, 23:24
Mình đã gửi inbox cho anhtuands ko biết bạn có nhận đc ko?

Bạn ơi, đã gửi inbox cho bạn rồi. có gì liên lạc điện thoại cho tiện nhé. 0913.700842