PDA

View Full Version : Đi tìm một chút hương Xuân Tây Bắc Xuân Canh Dần 17/2/2010

jamemicro
29-01-2010, 22:47
Từ tranh ảnh rồi đến những bài hát hát về vùng đất Tây Bắc, con người Tây Bắc,... em đã dần dần cảm nơi này, dù chưa một lần đặt chân đến.
Vừa rồi có đọc một vài top viết về Tây Bắc ở Phuot.com này, thì sự mê của em với Tây Bắc lại dâng lên mạnh mẽ....
Do lạ đất, lạ cái, em ở trong Nam. Em đã mót vé bay khứ hồi lun rồi ạh, thế nên thời gian sẽ bị gò bó.
Em định làm cái lịch trình như thế này:

1. Ngày 17/02 (M4 AL): Hà Nội – Hòa Bình – Mai Châu – Mộc Châu (QL06)
2. Ngày 18/02 (M5 AL): Mộc Châu –Yên Châu – Sơn La – Thuận Châu – Quỳnh Nhai – Tuần Giáo – Điện Biên ( QL 06)
3. Ngày 19/02 (M6 AL): Điện Biên – Mường Lay – Sính Hồ - TX. Lai Châu – Tam Đường – Sapa ( QL06QL 12Tỉnh lộ 128)
4. Ngày 20/02 (M7 AL): Sapa - Than Yên – Mù Căng Chải – Nghĩa Lộ (QL 32)
5. Ngày 21/02 (M8 AL): Nghĩa Lộ - Yên Lập <-> Đền Hùng <-> Ba Vì – Tây Thiên – Hà Nội (QL32, Tỉnh lộ 316, QL 32C, Tỉnh lộ 80)
6. Ngày 22/02 (M9 AL): loanh hoanh Hà Nội, hết.

Em biết chắc chắn có nhiều thiếu sót, cũng có thể là trầm trọng nữa chứ!...mong các bác tư vấn giúp em với. Àh, mà quên nữa, nếu có ai "ấy" giống như em thì tha thiết mời cùng tham gia cho ấm ạh! (wait)

(NT) em dự tính đi con cà tàng wawe/dream j đó!
Xin chào! thân ái, đoàn kết và tiết kiệm ạh! (LD)

kame kazuya
30-01-2010, 00:26
Cơ bản là bác đi bằng gì??? Định ngắm nghia thế nào??? Chứ ngày 3, 4 em nhìn là Không ổn chút nào

iTZone
30-01-2010, 09:51
3-4 ngày mà đi được như vậy thì hơi vội vàng quá

jamemicro
30-01-2010, 10:23
Cơ bản là bác đi bằng gì??? Định ngắm nghia thế nào??? Chứ ngày 3, 4 em nhìn là Không ổn chút nào

...bằng wawe/dream j đó ạh, thì em tính vừa đi vừa ngắm ạh...:D
thật sự em chưa bao giờ ra đất Bắc, thế nên không am tường như các bác được. Bác thấy đoạn nào ko ổn bác chỉ giáo cho em cái....
em toàn căn cứ trên bản đổ, đo khoản chiều dài đường đi rồi ước nhẩm đấy ạh, mỗi ngày dự định chạy hơn 200Km, hixxxx....:help

jamemicro
30-01-2010, 10:33
3-4 ngày mà đi được như vậy thì hơi vội vàng quá

dạ...tới 5 ngày lận bác...hihihi:)
chỗ nào vội nhờ bác chỉ giáo giúp! em có thể "cut" bớt ạh, em chỉ có bấy nhiêu ngày thôi ạh! :shrug:

hunter_man
31-01-2010, 07:38
4. Ngày 20/02 (M7 AL): Sapa - Than Yên – Mù Căng Chải – Nghĩa Lộ (QL 32)
(LD)

ngày này chạy ngon mà còn thong dong chơi bời được bạn ạ.

lee_jee_ooh
31-01-2010, 09:24
hay quá nhỉ, bác đã dự trù chi phí thiệt hại thế nào chưa, tầm mùng 4 âm lịch đi được thì hợp lý quá :D , bác chủ thớt nghiên cứu thêm chút nhé, hợp lý là em đặt gạch :D

jamemicro
31-01-2010, 11:54
ngày này chạy ngon mà còn thong dong chơi bời được bạn ạ.

thế ạh!? cảm ơn bác nhé!
còn những ngày kia thì sao ạh?:)

jamemicro
31-01-2010, 12:08
hay quá nhỉ, bác đã dự trù chi phí thiệt hại thế nào chưa, tầm mùng 4 âm lịch đi được thì hợp lý quá :D , bác chủ thớt nghiên cứu thêm chút nhé, hợp lý là em đặt gạch :D

dzạ vâng, em tính thế này bác ợ!..

***Chi phí dự trù, (bình quân đầu ngày, đầu người nhá):
Xăng, nhớt:
Xăng: 1.000Km 20 lít * 16.500 đ = 330.000 đ
Nhớt: 2 lần 02 lần * 55.000 đ = 110.000 đ
Ăn uống: 100.000 đ/ngày 5 ngày * 100.000 đ = 500.000 đ
Ngủ nghỉ: 150.000 đ/đêm 04 đêm * 150.000 đ = 600.000 đ
Linh tinh, Chi phí khác:….
Tỏng: >/=1.540.000 đ

Hêhhêh! Nói vậy chứ em còn có ý tưởng táo bạo là sẽ còn thấp hơn nữa ạh ... :D ((NT) ăn ít lại...hehehehe)

nếu 02 người đi chung xe thì khoản ngủ nghĩ và xăng nhớt còn giãm nữa…hêhhe..
Chủ trương của em, là càng bụi càng tốt các bác ạh!

:)

chichuot
01-02-2010, 23:17
Bạn mà chưa đi bao giờ thì chắc là hơi mỏi mệt một chút nếu sức khỏe ở tầm trung bình so với những người chơi xung quanh. Nhưng mình thấy lịch trình 5 ngày trên là đẹp, không có gì đáng ngại, nhiều bạn đọc nhầm thành 3, 4 ngày thì cũng mệt thật :D. Mình nghĩ ngày 4 nên chơi ở Sa Pa đến trưa, rồi tầm 13h ăn xong thì chạy xuống nghỉ ở Mù Cang Chải (~140km) hoặc đi thêm ~50km nữa nghỉ ở Tú Lệ (cách HN còn ~250km, đường đẹp mê ly). Xong cứ từ từ vừa đi vừa chơi xuôi về HN tầm chiều tối...

Ngày 2 hình như bạn cho nhầm Quỳnh Nhai vào, nếu thế thì căng cực kỳ, mình chạy Thuận Châu- Tuần Giáo- Điện Biên thôi. Hôm đầu đi Mộc Châu nhàn tênh, hôm sau bạn mà dậy sơm sớm xuất phát thì tốt, qua Sơn La còn ghé mấy địa danh. Trong lịch trình có ngày 3 mình thấy cũng hơi mệt, nếu chơi nhiều địa danh ở Điện Biên đến tầm ~10h thì có khi đến SaPa chớm vào buổi tối một chút, dọc đường đi theo kiểu ghé chơi nhiều nơi thì đến SaPa khá muộn, bạn mới đi lần đầu mà lại cô đơn quá thì nên cân nhắc...

Tớ có vài góp ý nho nhỏ theo quan điểm cá nhân như vậy, chúc bạn một chuyến đi ý nghĩa nhé...:)

jamemicro
02-02-2010, 21:33
ột chút, dọc đường đi theo kiểu ghé chơi nhiều nơi thì đến SaPa khá muộn, ...................bạn mới đi lần đầu mà lại cô đơn quá thì nên cân nhắc...

Tớ có vài góp ý nho nhỏ theo quan điểm cá nhân như vậy, chúc bạn một chuyến đi ý nghĩa nhé...:)

Cảm ơn bác rất nhiều!
những thông tin (hay quan điểm cá nhân j cũng đươc) trên rất có giá trị với em, em sẽ nghiên cứu thật kỹ...:L
Mà bác ơi, đã thế em mạo mụi xin bác cho em xin thêm ít thông tin về chỗ ngủ nghĩ có được ko ạh?(wait)

Voi Kute
03-02-2010, 03:23
bác nghiên cứu lịch trình cụ thể chi tiết đi rùi cho em tham gia với

jamemicro
03-02-2010, 08:42
bác nghiên cứu lịch trình cụ thể chi tiết đi rùi cho em tham gia với

hoan nghênh bác, em đang tiếp tục nghiên cứu, cận kề quá rồi, bác có thêm thông tin thì bổ sung cho em với...:)

hunter_man
03-02-2010, 13:36
Cảm ơn bác rất nhiều!

Mà bác ơi, đã thế em mạo mụi xin bác cho em xin thêm ít thông tin về chỗ ngủ nghĩ có được ko ạh?(wait)

tất cả các nơi bạn định dừng chân đều có nhà nghỉ nên cái này kh phải lo lắng.

Thuan Anh
04-02-2010, 10:18
Bị kết đấy. Em đặt gạch một cái. Nghỉ học, ở nhà đến cả tháng, bị cuồng chân. Muốn cắp túi ra đi, mà chưa đi bao h nên cũng ngại ngùng. E ở ngay HN, có j` bác PM cho em nhé :)
Y!M: annie_greenfield
Phone: 0904.671.245

Voi Kute
04-02-2010, 10:42
@ jamemicro: kế hoạch thế nào rùi bác, hjhj tại em chưa đi bao h nên k có kinh nghiệm đâu nhưng mà cũng vì thế nên rất muốn đi. có j bác alo em nhé, vì tết em còn phải về, bác alo chốt lịch em còn lên sớm.
phone: 0912927227, thanks bác

jamemicro
04-02-2010, 22:18
@ jamemicro: kế hoạch thế nào rùi bác, hjhj tại em chưa đi bao h nên k có kinh nghiệm đâu nhưng mà cũng vì thế nên rất muốn đi. có j bác alo em nhé, vì tết em còn phải về, bác alo chốt lịch em còn lên sớm.

Bác ráng chờ em xíu, em đang nghiên cứu các thông tin hướng dẫn của các đáng đàn anh đã đi, khi nào ổn ổn em sẽ PM bác...;)
Còn tình thần thì cứ thế bác ạh!

maotheanh
05-02-2010, 00:46
nói thế chứ? mình ở điện biên, đi về cũng mêt, mà ông này đi 4-5 ngày ngồi xe máy. ăn uống no say? chả ngắm đc gì đâu?tốt nhất là đi 10 ngày đi cho thoải mãi. mỗi nơi chơi nửa ngày. cầm nhiều đạn 1 chút.

jamemicro
05-02-2010, 14:01
nói thế chứ? mình ở điện biên, đi về cũng mêt, mà ông này đi 4-5 ngày ngồi xe máy. ăn uống no say? chả ngắm đc gì đâu?tốt nhất là đi 10 ngày đi cho thoải mãi. mỗi nơi chơi nửa ngày. cầm nhiều đạn 1 chút.

Khổ...hix..quỹ thời gian của em chỉ có bấy nhiêu thôi ạh...:shrug:

subarashi91
05-02-2010, 16:22
chúc các bác lên đường mạnh khỏe.
em mà không dính cái vụ leo Phan là em theo các bác ngay.
ngặt nỗi ra tết là off đóng tiền mất rùi nên đành chịu. các bác đi thì nhớ chụp nhìu nhìu ảnh vào nha, up lên cho bọn em đọc
thân mến

saokhothe
05-02-2010, 16:46
bạn lùi ngày đi lại đến khoảng 21/3
sẽ có 1 nhóm anh chị em miền nam ra đến mộc châu
bạn tham gia cùng nhóm cho vui,tiếc quá tôi đã lên lịch đi cùng nhóm đó do đồng chí 2luamientay làm đầu trò mất rồi.Tôi ở Hà nội và sẽ đợi cả nhóm tại Mộc châu khoảng ngày 21

saokhothe
05-02-2010, 16:53
Hi voi cắt te hiii!
em cũng ở hà nội bác ạ.Nếu bác bố trí đi tây bắc vào tuần cuối tháng 3 thì hay biết mấy.Tham gia cùng anh chị em phượt miền nam luôn.bác 2 lúa dẫn đoàn tấn công ra bắc từ 9/3,đến khoảng 21 sẽ đến Mộc châu bác ah.Em tham gia theo đoàn đó từ Môc châu nhưng lại chỉ đi đến mù cang chải em phải thịt quay rồi.Em đi 1 mình 1 xe thấy cũng buồn,nếu bác tham gia cùng thì em và bác làm 1 đôi từ Hà Nội đón đoàn 2 lúa nhỉ?

4596006
05-02-2010, 18:15
Tiếc quá, tớ đi Mộc Châu vào ngày 6 Tết Canh Dần và chỉ đi ít ngày thôi.

jamemicro
05-02-2010, 18:22
bạn lùi ngày đi lại đến khoảng 21/3
sẽ có 1 nhóm anh chị em miền nam ra đến mộc châu
bạn tham gia cùng nhóm cho vui,tiếc quá tôi đã lên lịch đi cùng nhóm đó do đồng chí 2luamientay làm đầu trò mất rồi.Tôi ở Hà nội và sẽ đợi cả nhóm tại Mộc châu khoảng ngày 21

Cảm ơn bác đã có ý...nhưng theo em được biết thì bác 2luamientay làm một cuộc hành trình xuyên Việt luôn ấy ạh, tới hơn 30 ngày lận, nếu tham gia cùng thì cũng chỉ tham gia vào một đoạn của bác ấy thôi, còn em thì chỉ rãnh vào khoản thời gian như đã nói trên!:(
Một lần nữa rất cảm ơn bác, chúc bác khỏe! :)

Voi Kute
05-02-2010, 22:15
Hi voi cắt te hiii!
em cũng ở hà nội bác ạ.Nếu bác bố trí đi tây bắc vào tuần cuối tháng 3 thì hay biết mấy.Tham gia cùng anh chị em phượt miền nam luôn.bác 2 lúa dẫn đoàn tấn công ra bắc từ 9/3,đến khoảng 21 sẽ đến Mộc châu bác ah.Em tham gia theo đoàn đó từ Môc châu nhưng lại chỉ đi đến mù cang chải em phải thịt quay rồi.Em đi 1 mình 1 xe thấy cũng buồn,nếu bác tham gia cùng thì em và bác làm 1 đôi từ Hà Nội đón đoàn 2 lúa nhỉ?

21/3 thì cũng còn xa mà bác. bác pm cho em cái kế hoạch của bác và của đoàn đi :D

Voi Kute
05-02-2010, 22:17
Cảm ơn bác đã có ý...nhưng theo em được biết thì bác 2luamientay làm một cuộc hành trình xuyên Việt luôn ấy ạh, tới hơn 30 ngày lận, nếu tham gia cùng thì cũng chỉ tham gia vào một đoạn của bác ấy thôi, còn em thì chỉ rãnh vào khoản thời gian như đã nói trên!:(

tình hình thế nào rùi bác nhỉ? tuần sau là tết rùi mà bác

2LúaMiềnTây
05-02-2010, 23:07
Hi voi cắt te hiii!

Chiều ngày 19/03 tụi em sẽ đến Mộc Châu, hẹn gặp anh tại đây nhé.
Có Chú Tư ở Cần Thơ cũng sẽ tham gia leo Apachai, chú ấy nói với em là sẽ gửi xe máy lên tàu ra Hà Nội rồi từ Hà Nội sẽ lên gặp nhóm tại Mộc Châu. Có gì anh với chú ấy đi cùng, sau đó anh quay về chú ấy đi tiếp với bọn em lên Lũng Cú.

21/3 thì cũng còn xa mà bác. bác pm cho em cái kế hoạch của bác và của đoàn đi :D

Bạn vào đây https://www.phuot.vn/showthread.php?p=160031#post160031 xem lịch trình của bọn mình nhé, nếu được thì đi cùng.

Thuan Anh
05-02-2010, 23:16
Bác ui, tình hình là có thể lùi đến tầm mùng 5 hoặc 6 đc ko nhỉ?. Vì rằng thì là mà nhà em ít nhất fải mùng 4 mới hóa vàng. Tay bếp chính của nhà nên chưa hóa vàng thì chưa đi đâu được :-s.
Hum qua em có đọc được cái bài tường thuật đoạn đường Tây Bắc của bạn Chichuot: https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4825. Bác cũng thử tham khảo xem.
Em thì là lần đầu tiên đi đú nên kinh nghiệm thì chưa có. Đồ đoàn cần cbị những j` thì bác recommend cho em với nhé. Thanks bác nhìu

phanmilan
05-02-2010, 23:18

Mình cũng ở trong Nam ra vào thời gian ấy. Mùng 2 ra,mùng 10 vào lại Nam.Mình lại là girl,có cho đi cùng ko nhỉ?mình ra đó đi chơi,nhưng cũng chưa có kế hoạch cụ thể đi đâu:(

4596006
05-02-2010, 23:25
Bác ui, tình hình là có thể lùi đến tầm mùng 5 hoặc 6 đc ko nhỉ?. Vì rằng thì là mà nhà em ít nhất fải mùng 4 mới hóa vàng. Tay bếp chính của nhà nên chưa hóa vàng thì chưa đi đâu được :-s.
Hum qua em có đọc được cái bài tường thuật đoạn đường Tây Bắc của bạn Chichuot: https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4825. Bác cũng thử tham khảo xem.
Em thì là lần đầu tiên đi đú nên kinh nghiệm thì chưa có. Đồ đoàn cần cbị những j` thì bác recommend cho em với nhé. Thanks bác nhìu

Mình cũng chưa đi đến vùng Tây Bắc theo kiểu bụi thế này bao giờ, mới đọc được một số điều về chặng thứ nhất: Mộc Châu. Liệu có phải đây là mặt trái cần cẩn thận hơn ?

http://www.namdinhonline.net/forum/showthread.php?t=15284
Ai có thêm kinh nghiệm gì xin chỉ giáo để chuyến đi của anh chị em được trọn vẹn nhé !

hunter_man
06-02-2010, 01:13
mới đọc được một số điều về chặng thứ nhất: Mộc Châu. Liệu có phải đây là mặt trái cần cẩn thận hơn ?
Ai có thêm kinh nghiệm gì xin chỉ giáo để chuyến đi của anh chị em được trọn vẹn nhé !
Mộc Châu là 1 điểm nóng về ma túy nhất ở miền bắc các bác đi phải cực kì cẩn thận.
không nên vào nhà dân trong bản chơi kể cả được mời vào.
để xe cẩn thận,khi di chuyển đi nên để người ở lại trông xe.
đồ đạc để cẩn thận tránh bị nhét đồ vào.
...

jamemicro
06-02-2010, 03:03
Voi kute & Thuan Anh mến! em đã PM lại lịch trình và một vài ý liên quan đến chuyến đi, và sẽ tiếp tục thông tin những vấn đề liên quan ....
2 bác cố gắng gút sớm nhé!
:-)

Thuan Anh
06-02-2010, 15:42
Về mặt hành trình thì em ko có ý kiến j`. Chỉ có cái ý kiến về ngày khởi hành như em đã đề nghị trước đó thui. Tuy nhiên, nếu số đông đã quyết thì em sẽ cố gắng nhích theo sở thích thui ^_^.
Mới cả, em thì em jới tính nữ. Và em có thắc mắc là bạn Jamemicro và Jamemicro' có là 2 bạn khác nhau ko nhỉ :-s :p

jamemicro
06-02-2010, 19:39
Về mặt hành trình thì em ko có ý kiến j`. Chỉ có cái ý kiến về ngày khởi hành như em đã đề nghị trước đó thui. Tuy nhiên, nếu số đông đã quyết thì em sẽ cố gắng nhích theo sở thích thui ^_^.
Mới cả, em thì em jới tính nữ. Và em có thắc mắc là bạn Jamemicro và Jamemicro' có là 2 bạn khác nhau ko nhỉ :-s :p

Hoan hô tinh thần một người vì mọi người của bác..(HH)
:)Hihi...sẽ có chế độ ưu tiên đặc biệt dzành cho nữ giới ạh...(c)

Thuan Anh
06-02-2010, 20:12
Bác ạ, tình hình là Voikute cũng nữ đấy... Nếu thành phần ko có j`thay đổi, có khi mình được 2 xe nam và 2 ôm nữ nhể ;))

Voi Kute
06-02-2010, 21:13
Em cũng đang thắc mắc về cái bác Jamemicro' :S
Thế vấn đề xe cộ thì thế nào bác?
Đề nghị viết hoa đầu câu

jamemicro
07-02-2010, 22:15
Em điểm qua nhóm đi chuyến này nhé các bác:
1. Jamemicro (ôm)
2. Jamemicro' (xế)
3. Thuan Anh
4. Voi kute
Thuan Anh và Voi kute đã liên lạc với nhau chưa ạh? hai bác thỏa thuận về xe cộ và nên đi cùng một xe nhá!;)
Thấy hai bác im quá, em chẳng biết thế nào. Ngày 2 và ngày 3 (mỗi ngày trên dưới 270Km) :(khoản đường dài các bác ạh, nhắm xơi nổi không các bác. Mà nếu đi như vậy không biết có thời gian ngắm Điên Biên không nữa!? Có nên "cut" bớt Điện Biên không các bác?(wait)

saokhothe
08-02-2010, 09:29
[QUOTE=2LúaMiềnTây;160033]Chiều ngày 19/03 tụi em sẽ đến Mộc Châu, hẹn gặp anh tại đây nhé.
Có Chú Tư ở Cần Thơ cũng sẽ tham gia leo Apachai, chú ấy nói với em là sẽ gửi xe máy lên tàu ra Hà Nội rồi từ Hà Nội sẽ lên gặp nhóm tại Mộc Châu. Có gì anh với chú ấy đi cùng, sau đó anh quay về chú ấy đi tiếp với bọn em lên Lũng Cú.

Ok man!
Vậy là anh có bạn đồng hành từ hn rồi hả?Chúc cả nhóm ăn tết vui vẻ và nhớ giữ sức khỏe để còn lên đường nhé.
Gần đến ngày đi anh sẽ liên lạc với chú tư

jamemicro
09-02-2010, 22:03
:( Thay mặt những bạn sẽ đi chuyến Tây Bắc sắp tới, xin được gửi lời chia buồn đến Thuan Anh và gia đình, hy vong Thuan Anh đừng quá đau buồn và hãy sớm vượt qua bạn nhé! Mong một ngày tới gần nhất sẽ được phượt cùng bạn..

@ Voi kute: kiên nhẫn chờ đợi đến phút cuối cùng luôn nhen ;)

Mọi người ơi! tuyển xế, tuyển xế...:F Voi kute xinh đẹp, dzễ xương đang tuyển xế...(wait)

dangkhoaquan
10-02-2010, 08:48
Mình xin phép được dập vòm : 1 ôm -1 xế nhé. Xin hỏi đoàn mình đã có ai biết sữa xe chưa? Nếu không thì rất đáng ngại đấy, đi đúng mùa tết rất khó kiếm cửa hàng sữa xe.

jamemicro
10-02-2010, 09:25
Mình xin phép được dập vòm : 1 ôm -1 xế nhé. Xin hỏi đoàn mình đã có ai biết sữa xe chưa? Nếu không thì rất đáng ngại đấy, đi đúng mùa tết rất khó kiếm cửa hàng sữa xe.

Chào mừng bác ạh! nếu hỏng hóc bình xường thì không lo bác ạh, em chỉ sợ trục trặc bộ phận máy móc thôi. Hihi :) mà cũng chính vì vậy nên phải chỉnh chu chú xế trước khi lên đượng bác nhỉ! (beer)

dangkhoaquan
10-02-2010, 09:32
Em định làm cái lịch trình như thế này:

1. Ngày 17/02 (M4 AL): Hà Nội – Hòa Bình – Mai Châu – Mộc Châu (QL06)
2. Ngày 18/02 (M5 AL): Mộc Châu –Yên Châu – Sơn La – Thuận Châu – Quỳnh Nhai – Tuần Giáo – Điện Biên ( QL 06)
3. Ngày 19/02 (M6 AL): Điện Biên – Mường Lay – Sính Hồ - TX. Lai Châu – Tam Đường – Sapa ( QL06QL 12Tỉnh lộ 128)
4. Ngày 20/02 (M7 AL): Sapa - Than Uyên – Mù Căng Chải – Nghĩa Lộ (QL 32)
5. Ngày 21/02 (M8 AL): Nghĩa Lộ - Yên Lập <-> Đền Hùng <-> Ba Vì – Tây Thiên – Hà Nội (QL32, Tỉnh lộ 316, QL 32C, Tỉnh lộ 80)
6. Ngày 22/02 (M9 AL): loanh hoanh Hà Nội, hết.

Mình thấy lịch trình thế này thì đi được nhưng hơi phê, ngày tết nên đi nhàn nhã thôi tầm 200 km một ngày vì chúng ta còn dùng thời gian để bắn phá nữa. Mình nghĩ nên chăng chỉ dừng lại ở sa pa thôi?

jamemicro
10-02-2010, 10:15
Mình thấy lịch trình thế này thì đi được nhưng hơi phê, ngày tết nên đi nhàn nhã thôi tầm 200 km một ngày vì chúng ta còn dùng thời gian để bắn phá nữa. Mình nghĩ nên chăng chỉ dừng lại ở sa pa thôi?

Tiếp thu ý kiến bác :), vậy bác cũng đề xuất lịch trình về luôn xem thế nào ạh!(wait)
Xíu nữa em quên, nick Yh của em: jamemicro

NHQuan
11-02-2010, 00:23
Chào cac bạn.
Dịp tết này mình cũng muốn thay đổi không khí đón Tết. Đi một mình nên có ,ôm, thì càng vui. Không biết mọi người có thể đi vào ngày mùng 2 không?

jamemicro
11-02-2010, 12:14
Chào cac bạn.
Dịp tết này mình cũng muốn thay đổi không khí đón Tết. Đi một mình nên có ,ôm, thì càng vui. Không biết mọi người có thể đi vào ngày mùng 2 không?

Cũng rất muốn đi sớm vào mùng 2, nhưng tiếc là không được rồi bạn ạh...:shrug:
Nếu bạn sắp xếp được theo lịch trình trên thì mời bạn cùng tham gia nhé...(wait)
Chúc bạn vui! :)

Voi Kute
12-02-2010, 21:24
Hjc, tình hình có vẻ k đc đi rùi nhỉ :(

jamemicro
13-02-2010, 12:43
Hjc, tình hình có vẻ k đc đi rùi nhỉ :(

:( Có lẽ vậy rùi, tiếc thật!:shrug:
Xin lỗi vì đã làm bác mất hứng ... hihi:) (beer) em mời bác ly rượu đầu năm cái nhá! Chúc cho sang năm công cuộc phượt của bác xuôi chèo mát mái ạh!
Đón một mùa xuân vui, ấm ám và thật nhiều ý nghĩa bên gia đình bác nhá! cụng ly cái nữa...(beer)

jamemicro
13-02-2010, 12:55
NHÂN DỊP NĂM MỚI CHÚC CHO DIỄN ĐÀN PHƯỢT NGÀY MỘT THỊNH VƯỢNG
CHÚC TẤT CẢ CÁC THÀNH VIÊN THẬT NHIỀU SỨC KHỎE ĐỂ TIẾP TỤC PHIÊU LƯU VÀ KHÁM PHÁ...
HAPPY NEW YEAR 2010
(beer)