PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Hỏi địa chỉ sửa xe đạp và thay phụ tùng ở hcm

echobrain
08-10-2012, 10:21
Chào mọi người,

Hiện em đang có 1 em xe nhật bản đời cũ ( tuy nhiên bộ khung còn rất chắc và nhẹ), em mua từ năm 2002, rất tốt thời điểm đó. Hiện em muốn sửa lại xe để 1 phần giữ lại kí ức đẹp những năm đi học và để đi phượt trên những cung đường ngắn.

Mọi người có ai biết địa chỉ sửa xe hoặc thay phụ tùng ở SG thì có thể hướng dẫn em được k ạ?

Xe em hiện chỉ còn bộ khung là còn mới, còn xích đã mòn và gỉ, e tính thay xích, đề, pedan, 2 bánh và bao tay. Líp e thấy còn dùng được. Bánh của xe thông số là (37-630) 27/1 3/8 , k biết có ai có thể giải thích giúp em k ạ?.

Cảm ơn mọi người nhiều. Nếu chi phí khoảng 700~800 thì có thể đáp ứng đc nhu cầu sửa chữa xe như trên k ạ?

phet lac
10-10-2012, 09:30
Mình cũng đang tìm chỗ sửa xe đạp, bị hư cùi đề trước (không sang được đĩa số 3) và thay potang + bao tay, tính đi qua khu chợ Tân thành mà vẫn ngại chưa đi, lần trước đi sửa xe máy vào khu đấy thấy đồ chất lủ khủ nhiều cực, nhưng không để ý đồ xe đạp thế nào, hôm nào đi sửa xe có kinh nghiệm rùi sẽ phỏ biến cho bạn echobrain sau nhá, hehe

echobrain
10-10-2012, 11:35
Tks bạn nhiều nhé, chắc t6 mình ra chỗ chú Long bên Hoàng Văn Thụ, thay bộ đề với líp xem sao.

Dấu chân bụi
10-10-2012, 22:12
Bạn vào link này tham khảo thêm:
https://www.phuot.vn/threads/34015-T%C6%B0-v%E1%BA%A5n-mua-b%C3%A1n-s%E1%BB%ADa-ch%E1%BB%AFa-xe-%C4%91%E1%BA%A1p-cho-d%C3%A2n-ph%C6%B0%E1%BB%A3t

phet lac
11-10-2012, 08:04
Ừm sau khi tìm hiểu qua net thì có vẻ tiệm xe đạp bác Long phú nhuận là một địa chỉ tốt, thứ 6 nếu rảnh chắc cũng đu chân bác echobrain mang cái xe độp ghẻ của mình qua đấy xem sao.

Tam Anh
11-10-2012, 16:34
Ừm sau khi tìm hiểu qua net thì có vẻ tiệm xe đạp bác Long phú nhuận là một địa chỉ tốt, thứ 6 nếu rảnh chắc cũng đu chân bác echobrain mang cái xe độp ghẻ của mình qua đấy xem sao.

Be careful !
Chỗ đó đem xe cỡ dưới chục triệu đến thì chuẩn bị lỗ tai nhé

echobrain
11-10-2012, 17:24
Xe mình tầm 2tr thôi, nhưng quan trọng là xe của mình, mình đi mua service chứ đâu có đi nhờ cậy ai đâu mà chuẩn bị lỗ tai hả bạn :)

phet lac
12-10-2012, 09:11
Nếu ở ngoài bắc thì chắc là có kiểu mua bán phục vụ khách hàng kiểu phân biệt rất dở hơi biết bơi, còn bác Long kinh doanh trong Sì gòn lâu rùi, em cho là không đến nỗi nào đâu, ở Sì ghềnh thì khách hàng là thượng đế, người ta đưa tiền cho mình mà. Thôi để bác echobrain đi làm chuột bạch trước, xem "dịch vụ" bác Long thế nào rùi lên đây báo cho mọi người biết nhé, cảm ơn bác, hehe

echobrain
13-10-2012, 12:05
Hqua đã mang xe qua sửa ở đây. Lúc đâù mang đến thì gặp bác thợ, nhìn con xe mình có vẻ ngán ngẩm, bảo thay một số thứ như líp, củ đề.. Mình thấy cũng ok, nhưng ở đây chỉ có phụ tùng cho xe mới, xe cũ k có ( xe của mình :D ). Cuối cùng cũng chẳng mua đc món nào hết . Nhìn chung thợ ở đây mình thấy bt, k nhiệt tình cũng k hời hợt, k thân thiện lắm. Lúc sắp về thì gặp anh Long chủ tiệm, rất nhiệt tình hướng dẫn, đc chỉ bảo khá nhiều. Nhìn chung cũng khá ok với tiệm anh Long.

phet lac
13-10-2012, 19:46
Thế cuối cùng con xe của echobrain tính xử lý thế nào, phải thay nhiều không, kiếm đồ khó không, chi phí nặng không?

echobrain
13-10-2012, 23:37
Mình ra martin thay, thay líp, đề, đĩa, sên, pêdan :D, trước đó thay 2 bánh, săm, căm. Nói chung là mình chỉ giữ lại cái khung xe, vành xe, tay lái. :). Hết 1 chai cả thảy. Lúc tháo đồ cũ ra mới thấy đồ mình toàn đồ xịn, hic, nhưng bị hư gần hết, mấy loại bây h nhìn k bằng đc. Nhất là đề, đĩa. À, xe mình cốt giữa là loại bằng bạc đạn, k biết bây h có thể kiếm cốt giữa loại này ở đâu?

phet lac
14-10-2012, 08:57
Mình nghĩ đồ tốt mà cũ kiểu như thế bây giờ tìm hơi khó, xóm xe đạp lâu đời có khu chợ sắt Bùi Hữu Nghĩa ở bình thạnh, hay khu tân thành, có thời gian lùng chắc có đồ xịn 2nd tháo ra, còn không thì chắc phải... qua campuchia, nghe nói có khu chợ trời đồ cũ bạt ngàn, hehe