PDA

View Full Version : Tứ đại đèo Việt Nam (13/10 - 8 ngày)

Orca
07-10-2012, 03:07
Khau Phạ, Ô Quy Hồ, Pha Đin, Mã Pí Lèng - 4 con đèo được mệnh danh là "tứ đại đèo" của Việt Nam. Nhân dịp hoa Tam Giác Mạch ở Hà Giang nở rộ, mình quyết định tiện thể thăm thú luôn 4 con đèo này, ngoài ra còn một số địa danh dọc đường nữa.

Thời gian là 7 ngày. Dự trù hẳn 2 ngày tùy hứng đi thêm vài địa điểm. Ai là tỉ phú thời gian thì đăng ký tham gia nhé. Vì đi ngắm cảnh là chủ yếu nên toàn đi vào ban ngày thôi.

Cung thì cũng mang tính chất là khung sườn thôi chứ không nhất thiết theo như thời gian như bên dưới:

Ngày khởi hành: 6h ngày thứ 6 ngày 12/10 tại Hà Nội

Ngày 1: xuất phát 6h. từ Hà Nôi đi. Mù Cang Chải (HN - Thanh Sơn - Thu Cúc - Nghĩa Lộ - Tú Lệ). Nếu còn nhiều thời gian trong ngày thì chơi bời tại Chế Cu Nha và Dế Xu Phình.

Ngày 2: Mù Cang Chải - Sapa. Lượn qua Thác Bạc, rồi lượn lờ ở Sapa, chiều đi Lai Châu, lượn lờ rồi nghỉ lại Lai Châu

Ngày 3: Lai Châu - Điện Biên Phủ

Ngày 4: Điện Biên Phủ - Sơn La - Bắc Yên - Tà Xùa - Trạm Tấu

Ngày 5: Trạm Tấu - Nghĩa Lộ - Hà Giang

Ngày 6: Hà Giang - Du Già - Mậu Duệ - Đồng Văn - Lũng Cú

Ngày 7: Lượn lờ Hà Giang rồi đi Mèo Vạc, ngắm Mã Pí Lèng, sông Nho Quế. Ngủ tại Mèo Vạc

Ngày 8: Về Hà Nội (Mèo vạc - Bắc Kạn - Thái Nguyên - Hà Nội), nếu hứng lên thì đi hồ Ba Bể luôn (thêm 1 ngày) rồi hôm sau thong thả về Hà Nội

Chi phí cơ bản:
Xăng: ~2000km = ~44l = ~1tr, xế ôm chia đôi => 500k/người.

Ăn uống: tự chuẩn bị, tự nấu hoặc ăn quán, mọi người tự tính chi phí cho riêng mình trong 8 ngày
Ngủ: khách sạn trường học, khách sạn ngàn sao, khách sạn cây xăng

Chú ý: vì đi dài ngày nên cần kiểm tra, bảo dưỡng xe trước khi đi. Dự trù luôn cả tiền thay dầu máy.

Ai đăng ký tham gia thì để lại cho mình thông tin sau:
Tên
Điện thoại
Năm sinh
Link Facebook (nếu có)
Nick yahoo (nếu có)

Mình tên Tuấn (sn 1987)
Điện thoại: 0947 năm 99 hai hai 9

Tuyển cả ôm lẫn xế. Nhận gạch đến thứ tư ngày 10/10.

20:30 thứ 4 ngày 10/10 sẽ off tại quán trà bát bảo Cát Linh. Kể cả những ai còn lăn tăn chưa đi cũng có thể tới để hóng và còn quyết định luôn có tham gia hay không. Chúng ta sẽ bàn bạc cụ thể cho chuyến đi.

love buzz
07-10-2012, 09:52
Đoạn Hà Giang - Lũng Cú đi theo đường 4C cũng mất gần 1 ngày rồi. Bạn chạy qua cả Du Già mà mất có buổi sáng thì thật đáng sợ :d nên xem lại đoạn này bạn nhé.

Orca
07-10-2012, 10:12
Đoạn Hà Giang - Lũng Cú đi theo đường 4C cũng mất gần 1 ngày rồi. Bạn chạy qua cả Du Già mà mất có buổi sáng thì thật đáng sợ :d nên xem lại đoạn này bạn nhé.cảm ơn bạn đã góp ý. Mình đã xem lại, Đúng là phải chiều mới tới được Lũng Cú. Nói chung thời gian có thể dao động, không nhất thiết là theo buổi sáng - chiều

nghiatd
07-10-2012, 11:15
Đoạn Du Già đi rất vất vả ... thường nhanh thì mất 6 tiếng ko thì có khi mất cả ngày đấy .Ngày 6 khá vất bạn ạ

Orca
07-10-2012, 11:49
Đoạn Du Già đi rất vất vả ... thường nhanh thì mất 6 tiếng ko thì có khi mất cả ngày đấy .Ngày 6 khá vất bạn ạOk. Mình sẽ tiếp thu ý kiến của bạn

meoden_hau
08-10-2012, 18:36
Cung Du Già - Mậu Duệ đúng là khó đi lắm, hồi mình đi đầu năm 2010 thì đường đang làm, nhưng không biết đường đã làm xong chưa.

Orca
08-10-2012, 18:55
Cung Du Già - Mậu Duệ đúng là khó đi lắm, hồi mình đi đầu năm 2010 thì đường đang làm, nhưng không biết đường đã làm xong chưa.Khó đi chứ không phải không đi được nên cứ thế mà đi thôi ^^
Đi dài ngày thế này chắc chẳng có ai tham gia rồi T_T

Orca
09-10-2012, 00:52
Đợi mãi thôi i_______i

Mình đăng ký 1 ôm nhé

Tên : Quỳnh
Điện thoại : 097 513 9092
Năm sinh : 1992

Thời gian hơi gấp, liệu có tìm được đủ xế - ôm ko bạn i_____iĐủ bạn ạ, còn thừa 1 xế chính là mình. Giờ đang có 2 xe rồi. Dập dòm 1 xế nữa.

yeumaudo
09-10-2012, 08:52
Tiếc thế, sao bạn ko post sớm hơn nhỉ, đồng chí em mình đang tỉ phú thời gian và cũng thích cung này nhưng bạn ý lại vừa đi MCC về nên nếu chạy lại MCC trong 1 tuần thì quá tệ. giá ngày 2 ngủ Sapa thì cho em mình nhập đoàn từ SP được ko?

Orca
09-10-2012, 18:48
Tiếc thế, sao bạn ko post sớm hơn nhỉ, đồng chí em mình đang tỉ phú thời gian và cũng thích cung này nhưng bạn ý lại vừa đi MCC về nên nếu chạy lại MCC trong 1 tuần thì quá tệ. giá ngày 2 ngủ Sapa thì cho em mình nhập đoàn từ SP được ko?Trước Trung Thu mình cũng vừa đi MCC về bạn ạ. Mình cũng do có thằng em rủ đi nên cũng "cố" lên một lần nữa. Ngày 2 thì mình chỉ ở Sapa tới chiều thôi. Ngày 2 mình ngủ tại Lai Châu rồi. Ngày 2 các bạn đi từ đâu tới Sapa?

huetohoang
09-10-2012, 19:29
Mình vừa gọi cho bạn đuôi 8830 đấy... cho mình xế dập dòm nhé, mai sẽ quyết.

duynghia
09-10-2012, 19:40
Hay quá tiếc là bạn poste lên muộn quá, không chuẩn bị kịp thời gian.

nuquainhatrang
10-10-2012, 00:14
Hix... Cung duong cua ban hay that day. Minh month uoc dc di lau lam roi. Lai fadang trong giai doan ty phu thoi gian nen cang ghien. Gia nhu ban doi lai ngay 15/10 ỏ r 16/10 khoi hanh thi hay qua. Neu thay doi gi mong nhan dc mail ban: [email protected]
Cam on ban nhiu!

Orca
10-10-2012, 00:32
Hay quá tiếc là bạn poste lên muộn quá, không chuẩn bị kịp thời gian.Tại phải xác định ngày đi chính xác nên mới dám post.

-------------------------

20:30 thứ 4 ngày 10/10 sẽ off tại quán trà bát bảo Cát Linh nhé. Kể cả những ai còn lăn tăn chưa đi cũng có thể tới để hóng và còn quyết định luôn có tham gia hay không. Chúng ta sẽ bàn bạc cụ thể cho chuyến đi.

yeumaudo
10-10-2012, 09:41
Trước Trung Thu mình cũng vừa đi MCC về bạn ạ. Mình cũng do có thằng em rủ đi nên cũng "cố" lên một lần nữa. Ngày 2 thì mình chỉ ở Sapa tới chiều thôi. Ngày 2 mình ngủ tại Lai Châu rồi. Ngày 2 các bạn đi từ đâu tới Sapa?

Có mỗi chú em mình đi thôi, định cho chú ấy đi tàu lên SP để chờ đoàn, đỡ phải chạy lại MCC vì chú ấy ở SG ra, vừa chạy MCC hôm 4-7/10.

Orca
10-10-2012, 12:28
Hix... Cung duong cua ban hay that day. Minh month uoc dc di lau lam roi. Lai fadang trong giai doan ty phu thoi gian nen cang ghien. Gia nhu ban doi lai ngay 15/10 ỏ r 16/10 khoi hanh thi hay qua. Neu thay doi gi mong nhan dc mail ban: [email protected]
Cam on ban nhiu!Ngày thì đã chốt cứng rồi bạn ạ. Mình biết cung này rất nhiều bạn muốn đi. Nhưng chắc là do mình post muộn quá nên nhiều bạn chưa chuẩn bị kịp :(

Có mỗi chú em mình đi thôi, định cho chú ấy đi tàu lên SP để chờ đoàn, đỡ phải chạy lại MCC vì chú ấy ở SG ra, vừa chạy MCC hôm 4-7/10.Vậy bạn bảo em bạn xuất phát sớm 1 ngày đi. Mình không dời ngày được

PirateNhung
11-10-2012, 09:48
Đang tỉ phú tgian và đang cuồng chân vì 2 kế hoạch phượt liên tiếp bị cancel.... đọc đc topic này thì đã muộn... hic.... đen quá! :((

thanhtuan311
11-10-2012, 09:50
Vừa tam đại đèo xong giờ lại đến tứ :L

Orca
11-10-2012, 12:27
Đang tỉ phú tgian và đang cuồng chân vì 2 kế hoạch phượt liên tiếp bị cancel.... đọc đc topic này thì đã muộn... hic.... đen quá! :((vẫn chưa muộn bạn ạ. Nếu bạn là xế hoặc có xế thì vẫn tham gia được nhé

PirateNhung
11-10-2012, 14:49
Ài, vấn đề là ở chỗ đó. Mình ko kiếm được xế ở thời điểm này :(

Tgian gấp quá ko biết có xế nào tham gia nữa ko? (hi vọng >_<)

Orca
12-10-2012, 00:28
Ài, vấn đề là ở chỗ đó. Mình ko kiếm được xế ở thời điểm này :(

Tgian gấp quá ko biết có xế nào tham gia nữa ko? (hi vọng >_<)Chia buồn với bạn là không còn xế đăng ký nữa. Hẹn gặp lại bạn ở nhưng cung đường tới nhé

PirateNhung
12-10-2012, 08:15
Uhm, tiếc quá. Chúc mọi ng lên đường bình an thuận lợi nhé! :)