PDA

View Full Version : Ọp chai Hà Lội, hội ngộ Phi Lô ( ngày 28/01/2010)

wild_honey
27-01-2010, 17:33
Các bạn thân mến

Nhân dịp chuẩn bị kỷ niệm 1 ngàn năm Thăng Long Hà nội lại tiện thể đôi tân nương tân lang đình đám nham nhở của nhà phượt Linhevil + BP vừa kịp mần xong 100 câu hỏi đêm tân hôn. Và hơn hết là cơ hội nhìn tận mắt, nắn tận tay thần tượng mới nổi của site phuợt; Phượt Phi Lô sánh bước cùng Chít Tô.. mọi thắc mắc của tuổi mới lớn, thắc mắc về người ấy hay đơn giản là xin 1 quẻ tại chỗ đoán định những thăng trầm trên bước đường phượt sẽ được anh Phi Lô tận tình cầm tay giải đáp.

Chẹp! sao cứ phải lý do gì nữa! chúng ta cùng ọp chai tất niên làooooooooo.

Anh Philô mới reo quẻ và phán rằng buổi ọp chai nhất định phải tổ chức vào hồi 6h thứ 5 ngày 28 ( tức là ngày mai). Anh ấy còn cho biết vào thời điểm đó nhất định có 1 con chó chân sáu huyền đề sủa lên 3 tiếng, 1 con gà mái nhất định phải đợi Quạt bước chân trái vào quán ăn thì mới cục ta cục tác rồi đẻ ra quả trứng có 2 lòng đỏ. Đấy là điềm về thiên thời tốt, rất tốt, rơi vào quẻ cấn.. Còn vị trí đắc địa phải là hướng Bắc, quán 1946 - địa chỉ ngõ 67 phố Cửa Bắc...Quẻ còn phán rằng sẽ không có thêm cái răng cửa nào bị gãy nữa :D

Danh sách hiện là

1. CVN
2. Anhminh
3. Linh Evil
4. Bodyparty
5. Phuot Phi Lô
6. Virgo
7. Chitto
8. Imim và imim’s
9. Susu và susu’s
10. Ong
11. Minhtua
12. Quat (úp sọt)

Ăn nhậu đê, đăng kí đeeeeeeeeeeee

(mềnh là mềnh hồi hộp đợi đến lượt được cầm tay anh Phi Lô liém)

CVN
27-01-2010, 17:44
13. bad
14. Sún
15.
16.......

bad
27-01-2010, 17:49
Cơ mà sao Bad với Sún hay cạnh nhau thế nhỉ :)
có lẽ có duyên rồi :D

Sún
27-01-2010, 17:53
Cơ mà sao Bad với Sún hay cạnh nhau thế nhỉ :)
có lẽ có duyên rồi :D

Vậy thì bad sẽ được cầm tay sún, còn sún sẽ được cầm tay anh Philô (beer)

CVN
27-01-2010, 17:56
15. Hoaha

(hoaha nhắn: lần này Babel và Quạt đi taxi hay bus cho nó an toàn :D)

Sún
27-01-2010, 17:59
(hoaha nhắn: lần này Babel và Quạt đi taxi hay bus cho nó an toàn :D)

Anh Babel và anh Quạt cứ đi xe máy hoặc là đi bộ thôi, sẽ an toàn hơn nếu hoaha và susu không mang theo rượu đến để lóp pi ét min cùng đồng bọn. (NT)

Phượt_Philô
27-01-2010, 18:21
Philô xin kính chào quý vị khán giả

Theo phán đoán của Phi Lô thì ọp chai xuân này có ít nhất 02 người vắng mặt vì ngoài vùng phủ sóng...

Nhưng may quá, vào phút chót, do máy bay hạ cánh kịp thời. Rất có thể ĐT bỗng sáng đèn vào giờ cao điểm...

Philô cũng nhận thấy, ít nhất 1 Phượt Nhí sẽ được bưng đến 1964 mà song thân của Phượt Nhí này không hề biết là Phượt Nhí đã được hình thành vào thời điểm nhà nhà nhậu, người người nhậu... Nếu Phi Lô tôi được có nhã ý mời đi nhậu cùng các bạn, nhất định sẽ tận tay đến chúc mừng song thân của Phượt nhí này và báo cho họ tin vui

Phi Lô cũng vui mừng báo với các bạn Phượt rằng... Buổi Ọp lần này sẽ có bánh đúc.

Ngoài ra sẽ có một vài nhân vật mới chưa trình làng bao giờ, nhưng không hiểu sao đi đâu cũng đi theo...Phi Lô thật đáng ngại mà xin ko nói ra là ai kẻo lại bị quở trách.

Giờ gieo quẻ đã hết, Phi Lô xin cáo từ đặng còn đi đón bà xã từ VinCom Tower về nhà chăm trẻ.

Xin kính chào,

wild_honey
27-01-2010, 20:05
Anh Phi Lô confirm đi được làm mình mừng vui khôn xiết, giờ mình mới dám ủn ỉn bầy tỏ lỗi nòng. Chả là bấy lâu mình đem lòng thương mến anh Phi Lô. Hệ hệ,mình thích cái khẩu khí, thích cái tênh tểnh trong câu văn, cái chữ của anh. Đọc văn anh mà thấy cả cái khí tiết văn chương đạo mạo đủng đỉnh như cụ đồ, cái giọng hóm hỉnh sâu sắc thâm thúy lại sâu cay...Anh phán ra câu nào, mình nuốt vào câu ấy :D. Những cái "quote" trên trang home của anh, chẹp! đầy tính bác học. Ái chà, mình còn mê anh vì tính trách nhiệm với vợ con, với gia đình của anh. Trên đời sao đã có Anh rồi có cụ Chít làm gì nữa. Giả như anh với cụ Chít kết hợp thành Phi Tô thì chẳng mấy chốc mà thành huyền thoại.

Mình háo hức, mình hồi hộp mong đợi đến ngày mai được ở bên anh cho dù mình biết có rất nhiều gái cũng háo hức được ở bên anh, mình biết!

voongsenh
27-01-2010, 20:13
Vui nhẩy (beer) Nếu mình đi công tác về đc thì cho xin 1 cẳng nhé (NT)..
Mà họp lại tác chiến vào giờ này thật à?
.....Anh Philô mới reo quẻ và phán rằng buổi ọp chai nhất định phải tổ chức vào hồi 6h thứ 5 ngày 28 ( tức là ngày mai). Anh ấy còn cho biết vào thời điểm đó nhất .....
Khó nhảy =))

susu
28-01-2010, 09:18
Em Su đã được tổ chức phân công đưa đón anh Phi Lô đi tới nơi, về đến chốn nhé !
Em hứa sẽ hoàn thành hơn cả xuất sắc nhiệm vụ được giao, hí hí ! (wait)

Walkman
28-01-2010, 09:48
Em Su đã được tổ chức phân công đưa đón anh Phi Lô đi tới nơi, về đến chốn nhé !
Em hứa sẽ hoàn thành hơn cả xuất sắc nhiệm vụ được giao, hí hí ! (wait)

Em đồ rằng hôm nay Phi lô sẽ khoác trên mình áo cánh hạc, tay cầm quạt lông vũ, đầu chít khăn lược và ngồi cỗ xe nhỏ có người đẩy:D.
Đêm hôm qua tối trời nên nhìn thiên văn không được rõ, không biết có trúng không nữa(BB).

thik_di_choi
28-01-2010, 09:58
Em đồ rằng hôm nay Phi lô sẽ khoác trên mình áo cánh hạc, tay cầm quạt lông vũ, đầu chít khăn lược và ngồi cỗ xe nhỏ có người đẩy:D.
Đêm hôm qua tối trời nên nhìn thiên văn không được rõ, không biết có trúng không nữa(BB).

Thế thì tên thật là GIA CÁT MÒ rồi

susu
28-01-2010, 10:03

Nhầm rồi cưng !! :shrug:

Phi lô đã sẵn mình hạc sương mai rồi nên ko cần áo cánh hạc nữa đâu. Thời nay mà còn cầm quạt lông vũ thì Hội Bảo Vệ Động Vật úp sọt tỉn chết à ??!! ;)

Chàng sẽ đi xe tự lái nhá !

@ Liệu Phi lô và Chitto có là 1 không ??!!
Trời ơi, đã sinh ra Chitto sao còn có Phi lô ??!! :((

Walkman
28-01-2010, 10:18
Nhầm rồi cưng !! :shrug:

Phi lô đã sẵn mình hạc sương mai rồi nên ko cần áo cánh hạc nữa đâu. Thời nay mà còn cầm quạt lông vũ thì Hội Bảo Vệ Động Vật úp sọt tỉn chết à ??!! ;)

Chàng sẽ đi xe tự lái nhá !

@ Liệu Phi lô và Chitto có là 1 không ??!!
Trời ơi, đã sinh ra Chitto sao còn có Phi lô ??!! :((

Ôi chao, tớ thì tơ không quen cái cảnh nhìn các nhân vật bí hiểm ấy với áo cánh hạc thay bằng sơ mi bẻ cổ cách điệu bossini, giầy da ý bóng lộn thay vì giầy cỏ, quạt lông vũ thay bằng máy lạnh và xe đẩy thì lại là xế hộp tự lái.
Hey! Giá trị đảo lộn hết cả rồi bạn Bimbim ơi:D

FBI
28-01-2010, 10:25
Về sự xuất hiện của anh Phi Lô, có hai khả năng:

Do anh là một người đặc biệt, nên anh cũng sẽ xuất hiện một cách đặc biệt. Ví dụ như từ trên trời rơi xuống - tụt dây chẳng hạn, từ dưới đất chui lên - anh nấp sẵn dưới một cái bàn nào đó, di chuyển vào theo phương nằm ngang - mọi người khiêng vào, v.v...

Khả năng thứ hai là, do mọi người đều nghĩ anh sẽ vào quán một cách đặc biệt, anh lại xuất hiện một cách ít đặc biệt nhất. Ví dụ như ai đó tự nhiên đứng lên, đi ra cửa và quay lại, vừa đi vừa nói một vài Phi Lô v.v... Các bác tưởng tượng tiếp nhé!

susu
28-01-2010, 10:35
Vầng, các bạn cứ nghĩ đấy là anh dưng lúc xuất hiện lại là chị á =))

Đang ăn ngon, tự rưng bạn 2su đứng phắt dậy giới thiệu : miềng là Phi lô, xin chào mọi người !

Thế là bát đũa loẻng xoẻng, mặt các bạn đập rầm rầm xuống bàn, răng cửa văng tung tóe... :L

tichuot
28-01-2010, 10:38
Ơ, sao ai cũng nghĩ Phi Lô là anh mà không là chị nhở ??

Mặc dù bài viết của bác ấy tự xưng là anh, nhưng tớ vẫn nghi ngờ....dù tỷ lệ đó chỉ chiếm 1% thì cũng có quyền.:D

wild_honey
28-01-2010, 11:27
Mình xác nhận với các bạn để các bạn không nghi ngờ về giới tính của anh Phi Lô, anh ấy giai 100% có lẻ. Cao to ngon nghẻ, sức khỏe.. thôi rồi, hị hị. Anh ấy là mẫu người đàn ông mà Ong vô cùng ái mộ. Nam tính nhưng tinh tế, rắn rỏi nhưng ga lăng, nhạy cảm. Làn da ngăm ngăm đen phong trần phủi bụi do phượt Lào Cam Thái nhìu và chân hơi vòng kiềng vì ngồi mins khơ cũng lắm. Được cái mắt anh lúc nào cũng long lanh sáng chói, răng hơi lởm chởm nhưng nụ cười thì..ôi thôi...chết người. Túm lại, ở anh hội tụ tất cả những điều phụ nữ chúng ta cần. Hay chị em chúng mình lập fan phi lô nhẩy? Ong xin 1 chân hội trưởng hội fan. Khi biết anh mình đã đấm ngực than giời sao anh lại vợ con đề huề sớm thế??

dugiang
28-01-2010, 13:25
Mình xác nhận với các bạn để các bạn không nghi ngờ về giới tính của anh Phi Lô, anh ấy giai 100% có lẻ. Cao to ngon nghẻ, sức khỏe.. thôi rồi, hị hị. Anh ấy là mẫu người đàn ông mà Ong vô cùng ái mộ. Nam tính nhưng tinh tế, rắn rỏi nhưng ga lăng, nhạy cảm. Làn da ngăm ngăm đen phong trần phủi bụi do phượt Lào Cam Thái nhìu và chân hơi vòng kiềng vì ngồi mins khơ cũng lắm. Được cái mắt anh lúc nào cũng long lanh sáng chói, răng hơi lởm chởm nhưng nụ cười thì..ôi thôi...chết người. Túm lại, ở anh hội tụ tất cả những điều phụ nữ chúng ta cần. Hay chị em chúng mình lập fan phi lô nhẩy? Ong xin 1 chân hội trưởng hội fan. Khi biết anh mình đã đấm ngực than giời sao anh lại vợ con đề huề sớm thế??

Ong iu quí! Cho Dugiang đăng ký chân hội viên số 1 sau hội trưởng nhá ;)

tunbo
28-01-2010, 13:45
Ôh, bạn Ong vẫn máu lửa, thậm chí hơn hồi đeo tu hài mở băng nhóm "Hoang dại và Máu lửa" hồi nào.

Nheva
28-01-2010, 13:53
Phi lô kết hợp với Chit tô
Chúng ta hoan hô nhưng cũng GA TÔ

LinhEvil
28-01-2010, 13:58

Liệu có thể nào GATO hơn??? Có chứ có chứ, em thấy Phi Lô sao bằng bác T...

https://photos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs126.snc3/17360_271077696579_577156579_3957827_1683044_n.jpg

(c) Chúc mừng chị Nheva đã có vinh dự gặp Thủ tướng,

Không hiểu chị có gửi bác Triết ít đồ nhậu cho Phượt offline tối nay?

LinhEvil
28-01-2010, 14:01
Tối nay có màn show hàng gì không nhỉ?

Hay để vợ chồng em mang đàn ghita đi nhé.

Nhìn chung chúng mình đi off phải tự tỏa sáng chứ, chả nhẽ cứ để một mình bạn Phi Lô tỏa sáng...???

susu
28-01-2010, 14:07

Ui zời ơi ! Phi lô Su Tô mới thực là tỏa sáng nhá !
Chị Nheva tối nay có đi không ạ ?? (wait)

Phượt_Philô
28-01-2010, 14:49
Tối nay có màn show hàng gì không nhỉ?

Hay để vợ chồng em mang đàn ghita đi nhé.

Nhìn chung chúng mình đi off phải tự tỏa sáng chứ, chả nhẽ cứ để một mình bạn Phi Lô tỏa sáng...???

Dear Linh, tối nay anh mặc áo đen quần đen em yên tâm!
Hẹn gặp vợ chồng em,

Quat
28-01-2010, 15:41
Có lẽ em không đi vì lại sợ va cái alo vào cái phi lô thì bỏ ẹ :D

dugiang
29-01-2010, 09:31
Liệu có thể nào GATO hơn??? Có chứ có chứ, em thấy Phi Lô sao bằng bác T...

https://photos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs126.snc3/17360_271077696579_577156579_3957827_1683044_n.jpg

(c) Chúc mừng chị Nheva đã có vinh dự gặp Thủ tướng,

Không hiểu chị có gửi bác Triết ít đồ nhậu cho Phượt offline tối nay?

Ối Linh ơi, chị chưa hiểu cái này.
Bác Dũng mang quà về chuyển cho bác Triết mang cho phượt à :LL

Off sớm quá mình chả kịp gửi quà về cho các bạn nhậu.

susu
29-01-2010, 09:44
Off sớm quá mình chả kịp gửi quà về cho các bạn nhậu.

Thì có quà các bạn lại nhậu tiếp chị ơi !! ;) :L
Anh Phi lô ún khỏe, ăn nhiều lắm á ... :))

co_mem
29-01-2010, 10:25
Ảnh anh Philô nhà em đâu ạ :D.... e thao thức cả đêm hôm qua đấy...

Philô... :L

CVN
29-01-2010, 10:43
Về vụ Phi Lô thì có nhiều chuyện lắm. Tỏ có mờ có... Thôi để các bạn Ong, Su, LinhEvil... từ từ kể cho các bạn biết...

Riêng nhà cháu thì... say quá nên chả còn nhớ được gì :((

co_mem
29-01-2010, 10:55
Riêng nhà cháu thì... say quá nên chả còn nhớ được gì :((

A CVN ơi, thế túm lại Phi Lô là Chittô hay Sutô, em hồi hộp kinh.

susu
29-01-2010, 10:57
Bạn ngồi cạnh mình vừa nhìn thấy Phi Lô đã ớ ra hỏi : Chú già già kia là ai thế ??=))
(Chú này ngồi ở góc trong cùng cạnh bạn Ong, đeo kiếng, đầu vuốt gel, mặc áo đen, ở 2 ống tay có 2 ngọn nửa bập bùng í =)) )

Thích nhất là bạn Cỏ nhá ! Nói chiện điện thoại với anh Phi Lô xong tha hồ hớn hở.
Nghe đâu hnay anh Phi Lô đi công tác Hải Phòng sẽ liên lạc với bạn Cỏ để mua bánh mì cay, hé hé !

anhminh
29-01-2010, 11:15
Su su là Phi lô thì cứ nói thẳng đi. Su lô làm giải thích hộ cái: 1 tiếng thì bằng bao nhiêu giờ? :D

susu
29-01-2010, 11:33
Su su là Phi lô thì cứ nói thẳng đi. Su lô làm giải thích hộ cái: 1 tiếng thì bằng bao nhiêu giờ? :D

Nói chung là sau cái vụ bị bạn anhminh nhẩy bổ vào giành chỗ là mình choáng váng, chả còn khái niệm giờ giấc gì nữa =)) =))

Một lúc sau thì lại bị nhà chị Ong zện mông lên chân nữa chứ .... ôi zời ơi =))

voongsenh
29-01-2010, 12:22

Xế xế Phi lô là cụ nào ? Tối qua về muộn quá ko tham gia được tiếc hùi hụi :shrug:

susu
29-01-2010, 12:35
Xế xế Phi lô là cụ nào ? Tối qua về muộn quá ko tham gia được tiếc hùi hụi :shrug:

Phi Lô là cụ nhìn thấy con cá Chìa Vôi, biết ngay là con cá Chìa Vôi :shrug:

CVN
29-01-2010, 12:47
Ngoài ra còn một "cụ" nhìn thấy trên mâm có con cá chìa vôi không dám tin đó là con cá chìa vôi nữa cơ :D

dugiang
29-01-2010, 13:23
Offline xong các bạn không tường thuật à?

CVN
29-01-2010, 13:53
Offline xong các bạn không tường thuật à?Cái này đành chờ mấy bạn Ong, Su, Linh Vồ vậy.

Tớ chỉ dám xác nhận rằng khi thấy nhà bếp mang món bánh đúc lên tớ nổi hết da gà vì thấy thầy phán đúng quá.

Phi Lô cũng vui mừng báo với các bạn Phượt rằng... Buổi Ọp lần này sẽ có bánh đúc.

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=156&pictureid=26746

Thêm nữa là nghe thầy báo trước rằng thầy sẽ mặc đồ đen đến nên có tới cả chụp mạng cùng nhau mặc đồ đen với dã tâm nhận xằng! :T

co_mem
29-01-2010, 16:34
Bạn ngồi cạnh mình vừa nhìn thấy Phi Lô đã ớ ra hỏi : Chú già già kia là ai thế ??=))
(Chú này ngồi ở góc trong cùng cạnh bạn Ong, đeo kiếng, đầu vuốt gel, mặc áo đen, ở 2 ống tay có 2 ngọn nửa bập bùng í =)) )

Thích nhất là bạn Cỏ nhá ! Nói chiện điện thoại với anh Phi Lô xong tha hồ hớn hở.
Nghe đâu hnay anh Phi Lô đi công tác Hải Phòng sẽ liên lạc với bạn Cỏ để mua bánh mì cay, hé hé !

Báo cáo là mình đã gặp Phi Lô, có khi mọi người chuẩn bị ọp lần nữa bằng bánh mì cay.

Nh­ưng... Phi Lô mặc váy ợ :D

LinhEvil
29-01-2010, 18:51
Thực sự thì tường thuật thì chịu chả biết tường thuật dư lào.

Nhìn chung là lộn xộn... quán thì bé, thằng nọ ngồi đè lên thằng kia, tranh nhau cái mâm toàn rau và bánh đúc... Giữa buổi thì có con chìa vôi đậu xuống bàn, thịt thì thừa nhưng xương thì tranh nhau dành dật gặm... mất hết cả nhân tính

Mitua còn ăn cả tr...ĩ chìa vôi nữa...

Một lúc sau Hoa Hạ tới, Virgo xuống xe oto của Hoa Hạ tìm xúc xích anh í để quên... do trời tối nên Ong giúp sức... sờ sờ trong xe một hồi Ong kêu lên, đây rồi, sờ quen lắm. chắc đúng rồi

Xúc xích được nướng lên, dưng mà hơi bị mỡ... phong độ giảm sút nhiều so với lúc vợ chưa sinh... chẹp

Người càng lúc càng đông nên càng bấn loạn. Lúc này ngồi úp thìa hết lượt chẳng còn phân biệt đâu là Phi Lô đâu là dân thường.

Sau khi bấn loạn đến cao trào, Phi Lô ngồi lên cái chum, ngồi 1 lúc thì rơi ra 1 quả trứng gà luộc lộn lòng: tức là cũng có 2 lòng đỏ nhưng lại ở ngoài vỏ...

Sau đó thì xếp hàng đi VS và đi hát hò

Mọi thứ diễn ra nhanh quá em ko nhớ hết, chắc phải off lại lần nữa.

LinhEvil
29-01-2010, 18:53
Riêng về quan niệm cá nhân của em thì Phi Lô cũng chẳng có gì mà cứ làm toáng cả lên. Anh ấy trông cũng bình thường ( ko đẹp trai bằng bố em), được mỗi cái nhìn chìa vôi thì biết ngay là chìa vôi...

NHìn chung em nghĩ còn nhiều người hay hơn Phi Lô vạn lần...

Shachou
29-01-2010, 22:00
Đề nghị bác Phượt Phi lô bấm quẻ và off thêm quả nữa ngoài này đi.

Em vừa mới chân ướt, chân ráo về đến Hà Nội thì thấy các bác đã off mất rồi.

Mang tiếng là sống Hà Nội mà biết toàn các bạn Phượt thành phố mang tên Bác chả được hội tụ với anh em ngoài này gì cả.

Kính mong các bác cho giờ giấc sớm sớm để em sắp xếp đến hầu chuyện các bác và diện kiến bác Phượt phi lô...

Tặng các anh em nhà Phượt tí bia mới thưởng thức tối qua...

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1098&pictureid=26753

Рhượt_Philô
29-01-2010, 22:20
Quả đúng như Philô đã bấm từ trước. Hôm qua có bánh đúc, có em bé, có một chàng ....
Cảm ơn cvn đã hào phóng bao thêm 2 suất :)

Thôi, tớ lại phải chào tạm biệt.

Chitto
30-01-2010, 10:05
Sao Phượt Phi lô lại chỉ còn có nhõn 1 bài viết ??? Bao nhiêu bài khác đâu rồi?

CVN
31-01-2010, 18:51
Hé hé! Nick nhái đã bị trảm :))

susu
01-02-2010, 08:30
Ầy za, cán bộ cvn làm dân đen áy náy quá xá lị thế lày .. :((

Lói chung là bạn Virgo ko làm tốt công tác ATM nên cuối năm lại phải gặp cán bộ rồi mới được về quê, éo éo !! :D