PDA

View Full Version : Phượt thời cấp 3

trinhquangdo
30-09-2012, 11:56
Kể về những chuyến đi của tôi ở Sài Gòn...

Lần đầu tiên tôi đi phượt bằng xe đạp là đầu năm lớp 10, khi đi Ngã Ba Dòng ở Củ Chi. Sáng đúng 6h tôi có mặt ở trường đã thấy khá đông 1 lũ bạn tụ tập trước cổng trường. Đúng 6h30, cô Hiền trợ lý thanh niên ra hiệu xuất phát, đi phượt bằng xe đạp có cái thú là cứ từ từ tận hưởng những làn gió mát miên man trên khuôn mặt :)), hồi đó mình còn nhát gái lắm nên chưa dám vừa chạy xe đạp vừa trò chuyện với các em.

Đến địa điểm tập kích cắm trại các anh chị lớp 11, 12 hăng hái đóng cọc, dựng lều. Sau đó đến tiết mục mà tôi chờ đợi nhất chơi các trò chơi.

Có 1 trò chơi mà tôi còn nhớ mãi đó là "Tìm ngọc trong bột", cách chơi như sau: bỏ 5 cục kẹo vào 1 chậu bột năng nhỏ, xào bột lên cho những viên kẹo lọt xuống cuối chậu. Mỗi đội gồm 4 thành viên 2 nam, 2 nữ. Bạn nữ sẽ nhấc 2 chân bạn nam lên cho bạn nam bò bằng 2 tay đi từ vạch xuất phát cách chậu bột 1 quãng đường, khi cả 2 tới chậu bột bạn nam sẽ dùng miệng mò viên kẹo trong chậu bột và mỗi lần chỉ được ngậm 1 viên. Sau đó quay trở về vạch xuất phát để nhả viên kẹo ra cho vào 1 chậu ko có bột khác. Đội nào hoàn thành xong 5 viên kẹo nhanh nhất sẽ là đội chiến thắng. Trò này rất vui khi tôi dùng nguyên bộ mặt của mình để mò kẹo thì ối giờ ơi bột dính 1 nùi đầy mặt:D...