PDA

View Full Version : 29/1-30/1 rủ rê và hỏi han đi Kiên Giang/Phú Quốc/Cà Mau

ruoimatto
19-01-2010, 00:47
Hi các bạn
Mình đang đi công tác trong miền Tây, đã qua Cần Thơ và Sóc Trăng rùi, sắp tới sẽ đi An Giang, Kiên Giang.
từ 29/1 là xong việc, mình định đi thăm quan tiếp Cà Mau hoặc Phú Quốc hoặc 1 vài chỗ loanh quanh ở miền tây này, xuất phát từ Kiên Giang.
Nhờ các bạn chỉ đường và tư vấn cho mình xem nên đi những chỗ nào trong khoảng thời gian ít ỏi trong vòng 2 ngày 29/1 và 30/1 này, 31 mình phải về Cần Thơ để bay về HN roài?
Lựa chọn:
- Cà mau đến cực nam của TQ
- Phú Quốc
- Hà Tiên
Nhờ các bạn tư vấn xem nên đi chỗ nào, chỗ nào mình cũng muốn đi cả vì chưa đi bao giờ, và đi lại như thế nào bằng phương tiện xe đò

Nhân tiện rủ rê xem có bạn nào muốn đi phượt cùng mình bằng ô tô hoặc xe máy (mình thích cái này hơn) thì cho mình bám càng với hoặc ngược lại, tổ chức nhóm đi trong 2 ngày này, sáng 31 có mặt tại Cần Thơ nha
Contact với mình: [email protected], tel: 0989204814
Thanks

casauvn
19-01-2010, 11:43
bạn tớ đang ở Kiên Giang công tác, nó là con trai, đang định tìm người cùng đi Phú Quốc. Tớ ko nhớ rõ thời gian nó định đi PQ có trùng khớp với bạn ko nữa. Bạn thử liên lạc với nó xem 0988128688. Nick bên ttvn của nó là tuanbn :)

dohuythiep
19-01-2010, 19:18
Vừa ở Kiên Giang về :D, ở Rạch Giá thì cũng không có gì nhiều, đền Nguyễn Công Trứ, chùa Tam Bảo gì đó ... nhưng buổi chiều không ra Lấn Biển ngắm hoàng hôn cũng hơi phí :D. Từ Rạch Giá có thể đi Phú Quốc - 1 ngày có 2 chuyến, 8 rưỡi và 11 rưỡi thì phải, 270k 1 vé - đi hết 3 tiếng (mình xem biển báo thôi chứ không có thời gian đi :P).Có thể đi Hà Tiên trong ngày, qua Hòn Đất thăm mộ chị Sứ, qua mũi Phụ Tử thăm chùa Hang (cảnh rất đẹp :D), qua Hà Tiên thăm núi Đá Dựng (cũng rất đẹp :D, 1 ngọn núi nhỏ có tới 14 hang khác nhau), đi Mũi Nai (mình thấy biển bình thường nhưng đi dọc biển cũng rất phê :D). Ngày thứ 2 đi Rừng quốc gia U Minh Thượng, đường đi rất đẹp, trong rừng cũng rất phê nhưng Rừng bị cháy từ năm 2002 giờ mọc lên trông thê thảm lắm :(. Đến rừng quốc gia thì mua vé xuồng 20k 1 người đi thăm Máng Dơi và khu rừng tái sinh. 30k ngồi rung đùi câu cá trên kênh cũng rất hay :D.

aoxanh
20-01-2010, 00:14
Cuối tháng 1 này mình cũng đi công tác ở SG.Mình cũng đang tính đi một trong mấy điểm mà bạn liệt kê trong khoảng thời gian từ 29 - 31 đây. Có gì bàn bạc cái nhỉ.

ruoimatto
20-01-2010, 01:07
Vừa ở Kiên Giang về :D, ở Rạch Giá thì cũng không có gì nhiều, đền Nguyễn Công Trứ, chùa Tam Bảo gì đó ... nhưng buổi chiều không ra Lấn Biển ngắm hoàng hôn cũng hơi phí :D. Từ Rạch Giá có thể đi Phú Quốc - 1 ngày có 2 chuyến, 8 rưỡi và 11 rưỡi thì phải, 270k 1 vé - đi hết 3 tiếng (mình xem biển báo thôi chứ không có thời gian đi :P).Có thể đi Hà Tiên trong ngày, qua Hòn Đất thăm mộ chị Sứ, qua mũi Phụ Tử thăm chùa Hang (cảnh rất đẹp :D), qua Hà Tiên thăm núi Đá Dựng (cũng rất đẹp :D, 1 ngọn núi nhỏ có tới 14 hang khác nhau), đi Mũi Nai (mình thấy biển bình thường nhưng đi dọc biển cũng rất phê :D). Ngày thứ 2 đi Rừng quốc gia U Minh Thượng, đường đi rất đẹp, trong rừng cũng rất phê nhưng Rừng bị cháy từ năm 2002 giờ mọc lên trông thê thảm lắm :(. Đến rừng quốc gia thì mua vé xuồng 20k 1 người đi thăm Máng Dơi và khu rừng tái sinh. 30k ngồi rung đùi câu cá trên kênh cũng rất hay :D.
ấy ơi như vậy tức là ở Kiên Giang xuất phát thì đi Hà Tiên 1 ngày và 1 ngày đi rừng U Minh Thượng là đc nhỉ? Tớ sẽ nghiên cứu cách đi bằng ô tô cho cung này
@aoxanh: welcome bạn tham gia
@casau: tớ đã liên lạc với bạn của ấy rùi, chắc sẽ gặp bạn của ấy vào 1 ngày gần đây thui, hehe

dương-thành
23-01-2010, 03:10
theo mình 2 ngày thì bạn đi phú quốc không đc đâu. Bạn chỉ đi gạch giá-hà tiên, sa đó qua an giang lên LÂM VIÊN NÚI CẤM. Trên đường có thể ghé BA TRÚC, di tích diệt chủng cùa khờ me đỏ

thucdayvadinao
24-01-2010, 11:33
phú quốc mà đi 2 ngày đúng là uống thiệt, sao bạn không đi Hà Tiên nhỉ, có tắm, có ăn, có cái cầu phao tha hồ chụp, luôn tiện mấy cái thạch nhũ cũng đẹp mê hồn trận lun ó.
còn Cà Mau thì thằng bạn mình nó chuẩn bị đi kìa, nếu bạn muốn để mình hỏi nó giúp cho, mà quyết định gì chưa vậy, gần đến ngày rồi đó nghen

ruoimatto
26-01-2010, 10:35
phú quốc mà đi 2 ngày đúng là uống thiệt, sao bạn không đi Hà Tiên nhỉ, có tắm, có ăn, có cái cầu phao tha hồ chụp, luôn tiện mấy cái thạch nhũ cũng đẹp mê hồn trận lun ó.
còn Cà Mau thì thằng bạn mình nó chuẩn bị đi kìa, nếu bạn muốn để mình hỏi nó giúp cho, mà quyết định gì chưa vậy, gần đến ngày rồi đó nghen

hi bạn, bạn hỏi giúp mình bạn của bạn đi Cà Mau thời gian và cung đường như thế nào nhé, cho mình 1 suất làm ôm đc ko (nếu bạn ấy đi xe máy), cho mình xin số đt của bạn ấy hoặc call cho mình: 0989204814.
@aoxanh: bao giờ ấy đi vào đây, liên lạc với tớ để bàn bạc cung đường đi nhé

Nếu ko rủ đc ai đi cùng, thì tớ đi 1 mình, cung đường tớ đi như sau:
Ngày 29/1: Rạch Giá - rừng U Minh Thượng - rạch giá (ngày này thuê xe máy chạy)
Ngày 30/1: Rạch Giá - Hòn Đất - Hà Tiên (đi xe đò)
Ngày 31/1: Hà Tiên - Tri Tôn - Châu Đốc - Cần Thơ (xe đò) (or về thẳng SG bằng xe Mai Linh)
các bạn xem cho tớ cung đường trên có đi đc trong ngày ko nhé.
welcome các bạn tham gia cùng tớ cho vui

ruoimatto
28-01-2010, 16:27
mình đã đi U Minh Thượng hum qua rồi, rất ấn tượng bởi rừng tràm bao la bát ngát và màu nước trên kênh trong rừng này, con đường đi tới rừng U Minh cũng đẹp.
Bạn aoxanh tính khoảng cách SG-Rạch giá là hơn 700km :D nên sợ xa ko đi nữa, thành ra mình tính đi 1 mình, cung đường và lịch trình cho 3 ngày tại miền Tây của mình như sau:
29/1 - 30/1: thuê xe máy chạy từ Rạch Giá - Hòn Đất - Hà Tiên rồi vòng lên Châu Đốc - Tịnh Biên - Thoại Sơn - Óc Eo - về lại Rạch Giá
Chiều 30/1: đi xe xuống Cà Mau
Sáng 31/1: đón tàu cao tốc ra Mũi Cà Mau ở chơi đến 2h chiều về lại tp Cà Mau
Đêm 31/1: bắt xe Mai Linh về SG.
Bạn nào tham gia đc cung này với tớ thì mai có mặt ở Rạch Giá rồi cùng đi nhé, hoặc liên lạc với tớ để cùng bàn cung đường cho phù hợp

thucdayvadinao
28-01-2010, 16:48
hi bạn, bạn hỏi giúp mình bạn của bạn đi Cà Mau thời gian và cung đường như thế nào nhé, cho mình 1 suất làm ôm đc ko (nếu bạn ấy đi xe máy), cho mình xin số đt của bạn ấy hoặc call cho mình: 0989204814.
@aoxanh: bao giờ ấy đi vào đây, liên lạc với tớ để bàn bạc cung đường đi nhé

Nếu ko rủ đc ai đi cùng, thì tớ đi 1 mình, cung đường tớ đi như sau:
Ngày 29/1: Rạch Giá - rừng U Minh Thượng - rạch giá (ngày này thuê xe máy chạy)
Ngày 30/1: Rạch Giá - Hòn Đất - Hà Tiên (đi xe đò)
Ngày 31/1: Hà Tiên - Tri Tôn - Châu Đốc - Cần Thơ (xe đò) (or về thẳng SG bằng xe Mai Linh)
các bạn xem cho tớ cung đường trên có đi đc trong ngày ko nhé.
welcome các bạn tham gia cùng tớ cho vui

mình chưa liên lạc được với nó nữa , thằng ku này nó đang được nghỉ phép về quê, chắc là sợ ai đó ám hay sao đó, mà chả thấy online, chả thấy mở phone, thế mới chít. Rỏ khổ. Bạn hỏi mấy anh trên phượt hen , chắc mấy anh đó lặn lội nhiều sẽ có câu hay cho bạn đấy. Đi xong về post tí ảnh cho mình xem. chúc may mắn

ruoimatto
02-02-2010, 11:06
tớ đã có 1 chuyến đi rất thú vị quanh khu vực này.
Cảm ơn bác Dochanh đã cho mượn xe và tư vấn cung đường, hẹn gặp lại bác sau tết âm tại HN

aoxanh
02-02-2010, 21:30
Hi ruoi. Tớ cũng mới từ Daklak về. Đi nhiều đến nỗi không còn điểm du lịch nào ở Daklak là chưa đi đi nữa. Giờ về đến HN chỉ thấy mệt thôi.