PDA

View Full Version : Sài Gòn đi Quảng Ngãi (3->10 Tết âm 2010)

ndbaoanh
15-01-2010, 13:54
Mình có ý định làm chuyến miền Trung, ko ham hố đi nhiều điểm, mà chủ yếu tìm những nơi hoang sơ thưởng thức thôi

Thời gian: mùng 3AL đến mùng 10AL Tết Nguyên Đán

Cung đường đi: SG-Binh Thuận, Ninh Thuận, Khánh Hòa, Phú Yên, Bình Định (tới Bồng Sơn), nếu còn thời gian thì tới Quảng Ngãi luôn

Cung đường về: xe lửa hoặc tuyến Tây Nguyên

Phương tiện: xe máy, tối đa 200km/ngày
Chi phí: trung bình 200K/ngày
Số lượng: 4 xế 4 ôm là đẹp nhất

LỊCH TRÌNH CHI TIẾT SẼ POST SAU.

Anh chị em nào chưa có kế hoạch đi chơi, thì mời đi chung nhé. Khi nào có kha khá người đặt gạch thì sẽ offline phát

LH: 0909397901 YIM/skype: ndbaoanh

Hanoi1111
16-01-2010, 11:24
Đi ra Quảng Ngãi và lên Tây Nguyên luôn, ra Phú Yên nhập đoàn với nhé, YM!: lamhcd

Còi
18-01-2010, 22:46
Có vẻ cung này anh BA sẽ chạy quốc lộ 1A rồi. 08 ngày free, sao không chạy đường mòn Hồ Chí Minh.:D

Anh đưa lịch trình lên sớm, hấp dẫn thì có bạn đu theo liền. Nếu không có lịch trình thì chắc chỉ rủ được người thân đi chung thôi. Mà đã rủ người thân thì chả cần đăng đàn làm gì! :LL

ndbaoanh
19-01-2010, 18:54
Lịch trình cơ bản là thế lầy, bác nào có kinh nghiệm, comment dùm em phát

Cung này chủ yếu đi dọc bờ biển VN, và chú trọng ngắm nghía, hòa mình cùng thiên nhiên ngày Tết chứ không chạy như điên, nên nếu mà đi ko kịp thời gian thì sẽ bỏ bớt 1 số cung, hoặc kéo dài thêm 1,2 ngày (Tết mà)

Ngày 1 (mùng 3): SG-Dau Giay-Phan Thiet-Mũi Né.
Ngày 2 (mùng 4): Mũi Né - Tuy Phong - Cà Ná - Bình Tien (ngủ tại BT)
Ngày 3 (mùng 5): Bình Tiên – Mũi Cam Ranh – Bãi Dài – Đèo Cù Hinh – Nha Trang
Ngày 4 (mùng 6): Nha Trang – Đại Lãnh – Vũng Rô – Mũi Đại Lãnh
Ngày 5 (mùng 7): Vũng Rô – Đèo Cả - Gành Đá Đĩa – Phú Hải
Ngày 6 (mùng 8): Phú Hải – Đèo Cù Mông – Quy Nhơn – Cầu Thị Nại – Cát Khánh - Cửa biển Đề Gi
Ngày 7 (mùng 9): Đề Gi – Phù Mỹ - Tăng Bạt Hổ - Bồng Sơn - Tam Quan tham quan xứ dừa
Hoặc Ngày 7 (mùng 9): Đề Gi – Tây Sơn - Ghé thăm nhà võ sư Phan Thọ nghe kể chuyện đánh Đại Hàn và chọi heo rừng chơi
Ngày 8 (mùng 10): Quãng Ngải, bắt tàu hỏa về SG.

Bản đồ

KhanhHòa_Ninh Thuan_LamDong_Daklak (http://data1.cadviet.com/50_51KhanhHoa_NinhThuan_LamDong_DakLak.jpg)

Daklak-KhanhHoa-NinhThuan_BinhThuan (http://timdiadiem.net/bando/bandoduongbo/files/21_DL_KH_NT_BT.jpg)

KonTum_BinhDinh_GiaLai_PhuYen (http://data1.cadviet.com/42_43_44KonTum_BinhDinh_GiaLai_PhuYen.jpg)

Hanoi1111
19-01-2010, 19:57
Từ Đại Lãnh đến Tam Quan hoặc Quảng Ngãi em xin hầu bác, nhưng mà mùng mấy đến Đại Lãnh để nhập hội đê

ndbaoanh
19-01-2010, 21:34
tình hình là hổng thấy ai lên tiếng, chắc em đi một mình. bác ra bắc, em lại vảo nam, chắc là gặp nhau cụng đầu 1 cái, uống 1,2 ly rồi chia tay hehehee

helleagle
20-01-2010, 17:10
Chuyến này thú vị..
Mình cũng đang tính Tết này chạy xe máy 1 mình đi từ Vũng Tàu ra Quãng Ngải chơi (quê hương mình mà)....
Tính toán thời gian xong sẽ pm bạn nha...
Mình sẽ khởi hành từ Vũng Tàu .....

ndbaoanh
20-01-2010, 17:57
@helleagle: nếu mà ít người thì càng dễ xử vấn đề thời gian. Mình đang rãnh, có thể chơi đến rằm luôn. bác chơi được chứ

Còi
20-01-2010, 19:21

Cung này chủ yếu đi dọc bờ biển VN, và chú trọng ngắm nghía, hòa mình cùng thiên nhiên ngày Tết chứ không chạy như điên, nên nếu mà đi ko kịp thời gian thì sẽ bỏ bớt 1 số cung, hoặc kéo dài thêm 1,2 ngày (Tết mà)

Ngày 1 (mùng 3): SG-Dau Giay-Phan Thiet-Mũi Né.

À, muốn comment hả, vậy thì comment cho anh bạn của tôi.

Ngày 1 (mùng 3): SG-Dau Giay-Phan Thiet-Mũi Né.-> Không nên nghỉ lại trong MN, khó tìm được nhà nghỉ ưng ý. Lí do: mùa du lịch + mùa lễ tết của cả tây lẫn ta, dễ bị chặt chém, thức ăn không ngon.

Nên: Từ Giá Ray, chạy thêm 20Km trên QL1 có ngã ba rẽ phải 20km chạy đến Hàm Tân - Lagi để tránh cuốc lộ, chạy dọc bờ biển tham quan dinh Thầy Thím (vào cho biết) hoặc núi Tà Kú ( thích thì leo) nhưng tết nhất nên đi lễ chùa. Xong, chạy đến Mũi Kê Gà ( leo hải đăng) quang cảnh còn hoang sơ, ít xe cộ, ít thương mại. Hạ trại ở đây. (c)

Ngày 8 (mùng 10): Quãng Ngải, bắt tàu hỏa về SG -> Trước khi quyết định về bằng tàu hỏa hoặc xe, nên book vé trước. Coi chừng lúc đó không còn tàu lẫn xe hoặc phải chịu giá cắt cổ . Lí do: Hậu Tết. ;)

P/S: Còn một vài chỗ hay nhưng hôm nay hết hứng rồi, để mai có hứng nói tiếp :LL

let's_go
21-01-2010, 22:16
Em là newbie:S. Tết này cũng muốn du hí một chuyến nhưng ngắn thôi. Em xin đeo (HH)theo bác eagle đến Nha Trang rồi quay về(BB). Lí do là mùng 9 em phải cày rồi. Bác sắp xếp rồi hẹn off trước tết nhá. Hi vọng có nhiều AC hưởng ứng.

a.khin
22-01-2010, 03:31
À, muốn comment hả, vậy thì comment cho anh bạn của tôi.

Ngày 1 (mùng 3): SG-Dau Giay-Phan Thiet-Mũi Né.-> Không nên nghỉ lại trong MN, khó tìm được nhà nghỉ ưng ý. Lí do: mùa du lịch + mùa lễ tết của cả tây lẫn ta, dễ bị chặt chém, thức ăn không ngon.

Nên: Từ Giá Ray, chạy thêm 20Km trên QL1 có ngã ba rẽ phải 20km chạy đến Hàm Tân - Lagi để tránh cuốc lộ, chạy dọc bờ biển tham quan dinh Thầy Thím (vào cho biết) hoặc núi Tà Kú ( thích thì leo) nhưng tết nhất nên đi lễ chùa. Xong, chạy đến Mũi Kê Gà ( leo hải đăng) quang cảnh còn hoang sơ, ít xe cộ, ít thương mại. Hạ trại ở đây. (c)

Em theo bác tới cung này nhá! vì em chì đi được mùng 3 - 5 nên sẽ lượn tới đây và kiếm cung vòng về lại sàigon.

Chưa có kế hoạch đường về lậi Sàigon từ Kê Gà , bác nào có cao kiến cho em xin luôn nhe!!

Thanks các bác!

ndbaoanh
22-01-2010, 12:39
Tết mà mấy bác cứ bận bịu thế thì e đoán ngày thường chắc mấy bác chả mấy khi ở không. Nói thế chứ Tết e cũng bận thấy ông bà ông vãi, nhưng mà em máu lên thì bỏ tất.

Đang chờ gạch các mợ và các thím

NTTHOA_LY
22-01-2010, 13:20

Từ Quảng Ngãi vào SG trong khoảng thời gian từ sau mùng 4 Tết là rất khó nếu bác không book vé tàu hay vé xa trước. Hi`, em là dân Quảng Ngãi và e đã mua vé xe vào SG ngày mùng 7 cách đây vài tuần rồi kia. Chúc mọi người có một chuyến đi vui.

helleagle
23-01-2010, 06:50
@helleagle: nếu mà ít người thì càng dễ xử vấn đề thời gian. Mình đang rãnh, có thể chơi đến rằm luôn. bác chơi được chứ

mình nghĩ vô tư... đến qua rằm mới đi làm lại mà....
YM của mình: [email protected]

helleagle
23-01-2010, 06:56
Từ Quảng Ngãi vào SG trong khoảng thời gian từ sau mùng 4 Tết là rất khó nếu bác không book vé tàu hay vé xa trước. Hi`, em là dân Quảng Ngãi và e đã mua vé xe vào SG ngày mùng 7 cách đây vài tuần rồi kia. Chúc mọi người có một chuyến đi vui.

Bạn này nói rất chính xác nè....
Em thì free thời gian lắm nên vô tư....
Đi xe máy theo cung đường Tây Nguyên về càng thú ...

ndbaoanh
23-01-2010, 12:41
Được 5 tay thì ok rồi, nhưng mà sao toàn ... đực k thế này :D
Mà cũng chỉ có 1 mình bác helleagle là tham gia toàn bộ chuyến đi a, 3 bác kia kẻ về trc, người join sau

Hanoi1111
helleagle
let's_go
a.khin

Thuận Thủy
23-01-2010, 19:40
alô! e đặt cục gạch...sẽ tham gia với các bác từ Nha Trang - Quãng Ngãi nhé

lengkeng1minh
23-01-2010, 20:29
Hy vọng được gặp và cụng 1 cái với các bạn. Mình khởi hành ngày mùng 2 ra Tây Sơn- Bình Định, Theo mình các bạn hướng về Bà Rịa rồi theo QL55 ngang qua Long Hãi, Bình Châu đến Kê Gà. Sau đó theo QL1 đi tiếp.

khoadanh
24-01-2010, 00:32
Ngang qua Ninh Thuận nhà em alo cái nhé ! Cuối năm em lo mấy chiếc tàu đáy kính nên không lang thang cùng các bác được. Nên ở tại Phan Rang đón các bác uống cafe vậy nhé! Thân Ái!

a.khin
24-01-2010, 23:04
Được 5 tay thì ok rồi, nhưng mà sao toàn ... đực k thế này :D
Mà cũng chỉ có 1 mình bác helleagle là tham gia toàn bộ chuyến đi a, 3 bác kia kẻ về trc, người join sau

Hanoi1111
helleagle
let's_go
a.khin

bác ơi! em có ôm rồi nhá! hì hì .... gái luôn .... bổ xung cho tăng thêm phần sinh động ....

ndbaoanh
25-01-2010, 10:06
bác ơi! em có ôm rồi nhá! hì hì .... gái luôn .... bổ xung cho tăng thêm phần sinh động ....

Tiếc là bác cũng chỉ đi có 2 ngày (phí quá phí quá), rốt cuộc cũng chỉ có "2 thằng"(NT)

@helleagle: vụ này chắc cú đi chứ, đừng có chém gió nha :gun:T

Hanoi1111
27-01-2010, 19:14
Chắc chắn là mùng 3, nhưng mà lịch mùng 5 bác mới đến Tuy Hòa, em thì lại đi Quy Nhơn mùng 3 hoặc mùng 4 tiếc quá hẹn gặp bác ở Hoài Nhơn đu theo ra Quảng Ngãi mùng 7 nhé. Chú ý có 1 mem nữ ở Hoài Nhơn sẽ đi Quảng Ngãi mùng 7 chắc chắn là nhập hội được, có thể ra Lý Sơn ăn tỏi nữa.

helleagle
27-01-2010, 19:14
hix .. mới đi một mình thăm quan các chùa Miên gần 5 ngày ở các tỉnh miền Tây về..
Mới zdia tới Sì Gòn là bay zdo phuot theo dõi tình hình .. heee, để bám theo i mà ....
Tớ sẽ đi mà, trừ những trường hợp khủng khiếp ji đó xảy ra mới the end thoi...

Hanoi1111
27-01-2010, 19:17
Ra đến đỉnh đèo Cả các bạn nên đi theo ngã ba xuống Vũng Rô, Mũi Điện và theo đường này về TP Tuy Hòa, có thể nghỉ lại hoặc đi tiếp ra Gành Đá Đĩa (từ Tuy Hòa theo đường Lê Duẩn ra hướng Bắc). Rồi sau đó lên QL1A đi tiếp ra Quy Nhơn.

ndbaoanh
02-02-2010, 15:43
Đang cần gấp 2 ôm tham gia trọn hành trình hic

lengkeng1minh
15-02-2010, 04:26
SG- Long Hải- KêGà- Hòn Rơm- Bàu Trắng- Hồng Son- Phan Rí. ( ngày 1)
Phan Rí- Cam Ranh- Nha Trang.(ngày 2)
Số ĐT của:Lengkeng-0907145308
Hy vọng gặp nhau trên dãi đất miền trung.

Hanoi1111
15-02-2010, 06:13
Các bác tranh thủ ra sơm treck Núi Đá Bia trên đỉnh đèo Cả, cao 706m buổi sáng mùng 3 tỉnh đoàn Phú Yên tổ chức, có thi đi bộ lên đỉnh. Sau đó vòng xuống Vũng Rô ra Tuy Hòa ngắm cảnh, ra gành Đá Đĩa, Đầm Ô Loan ăn đặc sản biển.