PDA

View Full Version : Chuyện thi Ai là triệu phú

vhcapri
14-01-2010, 10:36
Cái chuyện này rất nhục các bác ợ

Chả là e hqua thi Ai là triệu phú

Cả miền bắc, còn mỗi Yên bái là e chưa đi , câu hỏi nó hỏi về đúng Yên Bái mới đau cháu.

Nó hỏi đèo Lũng Lô nằm trên quốc lộ nào : 6, 32, 37, 18

Sau khi phân tích chán chê là 32 thể nào nó cũng lên phú thọ, gặp đèo Lũng Lô rồi lên Lai Châu ..... bla bla

thế là e tạch :)) ==> 1t

tiền e chẳng tiếc dưng mà tiếc là mất cơ hội kiếm nhiều tiền :D

các bác nên viết mail đăng ký để có cơ hội kiếm dc nhiều xiền nào :))

anhminh
14-01-2010, 11:38
Thế rốt cuộc nó là thuộc quốc lộ nào? tớ ko ăn sáng với bản đồ nên cũng ko biết =))

r0sy
14-01-2010, 12:05
Hình như 37 thì fải ợ :D

susu
14-01-2010, 12:17
Mình còn ngủ cùng bản đồ nên biết thêm tí tẹo nữa là 32 thể nào nó cũng lên Phú Thọ, gặp đèo Khế, rồi lên Lai Châu, bla bla ... =))

ViFiMan
14-01-2010, 13:10
Theo anh google thì nằm trên 37 đây ạ: Nguồn (http://vi.wikipedia.org/wiki/%C4%90%C3%A8o_L%C5%A9ng_L%C3%B4)

vhcapri
14-01-2010, 13:47
haizz, khi ấy e nghĩ bụng hỏi biến số 37 thì bố còn bit, chứ chưa từng nghe đường 37 bao h :))

E đang định 2 tuần nữa đi Lũng Lô để giải ngố, có bác nào đi cùng e ko ợ :D

bad
18-01-2010, 12:17
Nghe chừng bác phải mua iphone và cài chương trình "Ai là triệu phú" của bọn em vào thử sức lại đi :D

CVN
18-01-2010, 12:19
Nghe chừng bác phải mua iphone và cài chương trình "Ai là triệu phú" của bọn em vào thử sức lại đi :DBTW anh đánh mất mấy cái key rồi bad ới :)

Elecub
23-01-2010, 09:47
bác thi ALTP cùng đợt với em rùi, em thi hôm mùng 10, cũng 1 triệu mang về, hik, sai cũng củ chuối nhưng ko akay như bác. ko bít hôm đấy bác thế nào chứ từ lúc em ngồi ghế nóng là máy e bị treo luôn, chẳng nghĩ dc j cả. hik. Dù sao đây cũng là 1 trải nghiệm thú vị đúng ko?

vietnam2009
24-01-2010, 00:15
Kể ra tham gia trò chơi truyền hình cũng thú vị, đúng là một trải nghiệm. Tuy nhiên, trải nghiệm về kiến thức không ấn tượng bằng việc bị hành hạ. Ngoài chuyện mấy tiếng ngồi ở trường quay buồn tẻ, mình còn bị những người sản xuất của nhà đài coi chẳng ra gì. Họ nghĩ mình tham gia chương trình của họ là... vinh dự, vinh hạnh của... cả họ hàng nhà mình rồi hay sao ấy mà độ tôn trọng cực thấp.

Cách đây vài năm, tôi cũng từng tham gia một chương trình rồi và thề rằng không bao giờ tham gia nữa. Xin lỗi bạn nào làm truyền hình nhé, nhưng giờ tôi ghét dân truyền hình lắm. Hình như toàn ông sao, bà sao.

vhcapri
24-01-2010, 18:09
:D

Công nhận là cái đoạn ngồi lên ghế nóng trả nhời nó lạ thật , ko hiểu sao lại chuối vậy. Chắc do cái đoạn căng thẳng tranh giành nhau lên ghế nóng ngồi , noron thần kinh die gần hết rồi.

Hầu như chương trình truyền hình nào e cũng đều tham gia, nhưng có thấy nhà đài hành hạ gì mình đâu :)

vietnam2009
25-01-2010, 11:01

Công nhận là cái đoạn ngồi lên ghế nóng trả nhời nó lạ thật , ko hiểu sao lại chuối vậy. Chắc do cái đoạn căng thẳng tranh giành nhau lên ghế nóng ngồi , noron thần kinh die gần hết rồi.

Hầu như chương trình truyền hình nào e cũng đều tham gia, nhưng có thấy nhà đài hành hạ gì mình đâu :)

Chắc bạn gặp may. Chứ tôi chỉ thi một lần mà tởn đến già. Mà bạn đi thi nhiều thế, chắc tiền thưởng cũng đủ vài lần phượt nhỉ?!

Nheva
25-01-2010, 14:44

Kể ra cũng phí 1 cơ hội thật
Nói chung chơi những trò này các bạn phải có thái độ chuyên nghiệp thì cơ hội thành công sẽ cao hơn
Chẳng hạn
1/ Về mẹo mực để lên đuợc ghế nóng
2/ Lên đc rồi thì sử dụng trợ giúp thế nào cho thích hợp và hiệu quả nhất
3/ Chọn nguời để thành lập ban trợ giúp sao cho đủ nguời giỏi ở các lĩnh vực cơ bản ( điều này những nguời chơi ở nuớc ngoài họ tìm rất công phu, chứ ko phải cứ tiện thể nhờ ng nhà hoặc bạn bè như ởmình đâu)

wed06
26-01-2010, 11:01
Em thấy nhiều người ở mình tham dự chỉ để... được lên TV. Cứ gọi là tham gia cho nó oai chứ chẳng chuẩn bị hoặc lượng sức mình. Nhiều khi có những câu trả lời hoặc lý giải rất ngớ ngẩn.

nav89
26-01-2010, 11:20
nói thật là k rõ lên ghế nóng thế nào chứ e cũng thấy nhiều người sai những câu rất cơ bản, thiết nghĩ chắc các bác lên ghế nóng, nó nóng quá nên notron thần kinh die hết :P

thik_di_choi
26-01-2010, 11:25
Em thấy nhiều người ở mình tham dự chỉ để... được lên TV. Cứ gọi là tham gia cho nó oai chứ chẳng chuẩn bị hoặc lượng sức mình. Nhiều khi có những câu trả lời hoặc lý giải rất ngớ ngẩn.

Tớ thấy nhiều người lên cứ khoe hiểu biết. Càng nói càng .. ngu. Yêu cầu của trò chơi là chọn đáp án đúng chứ có phải phỏng vấn xin việc đâu. Biết logic rõ ràng thi vẫn bảo là tôi chọn hú họa thì ko đc công nhận kết quả à. Nói thì ề à, dây cà ra dây muống cộng với LVS câu giwowf khủng khiếp nên 1 chương trinh chănngr được bao nhiêu người chơi

anhminh
26-01-2010, 12:01
Theo tớ biết thì chương trình khuyến khích người ta nói ra suy nghĩ, để khán giá có cái mà xem :)

thik_di_choi
26-01-2010, 12:03
Theo tớ biết thì chương trình khuyến khích người ta nói ra suy nghĩ, để khán giá có cái mà xem :)

Biết thì nói là biết, không biết thì nói là không biết, thế mới là biết

Ai nói câu này nhỉ?

vhcapri
26-01-2010, 15:16
Biết thì nói là biết, không biết thì nói là không biết, thế mới là biết

Ai nói câu này nhỉ?

Câu này của Khổng tử bác ợ :)) nếu có google bên cạnh thì mọi chuyện hết sức đơn giản đúng ko các bác.

Em phải công nhận rằng nhiều người lên trả nhời rất dốt, và thấy rằng, khi mình bị đặt vào những câu là lạ, thì mình cũng dốt ko kém :))

Các bác cứ thử một lần rồi xem

vietnam2009
26-01-2010, 23:11
Kiến thức thì mênh mông như biển. Cái mình biết thì người khác chưa biết hoặc không biết. Nhưng cũng nên biết lượng sức mình, thật thà càng tốt. Không biết thì thôi, đừng có lý giải nhì nhằng rồi đoán già đoán non. Cứ trả lời thẳng là tôi không biết. Dị ứng nhất với những người chơi, không biết một tí gì về câu hỏi đó nhưng cứ trả vờ đánh bóng mình bằng cách: "Em đã đọc cái này ở đâu đó rồi, nhưng lên đây ghế nóng quá nên... quên mất rồi" hoặc "Tôi đã từng đọc cái này ở đâu đó, nhưng giờ lại... quên mất mới khổ chứ"

Ứ ừ ư...

thik_di_choi
27-01-2010, 10:02
Kiến thức thì mênh mông như biển. Cái mình biết thì người khác chưa biết hoặc không biết. Nhưng cũng nên biết lượng sức mình, thật thà càng tốt. Không biết thì thôi, đừng có lý giải nhì nhằng rồi đoán già đoán non. Cứ trả lời thẳng là tôi không biết. Dị ứng nhất với những người chơi, không biết một tí gì về câu hỏi đó nhưng cứ trả vờ đánh bóng mình bằng cách: "Em đã đọc cái này ở đâu đó rồi, nhưng lên đây ghế nóng quá nên... quên mất rồi" hoặc "Tôi đã từng đọc cái này ở đâu đó, nhưng giờ lại... quên mất mới khổ chứ"

Ứ ừ ư...

Tớ khai thật là ngày xưa cũng có thời gian gõ đầu trẻ (ko đầu già đang hoàng nhưng bây giờ mất dậy rồi) và cũng cực kỳ dị ứng với câu trả lời quên rồi. Tớ cứ vỗ thẳng vào mặt là anh/chị đã bao giờ nhớ đâu mà dám nói là quên. Đấnh giá kém về tội nói dối chứ ko phải tội ko nắm được bài. Còn nếu bảo là quên thì nói cho tôi một vài "key word"

Nheva
27-01-2010, 10:06
Mình đã đi giúp bạn bè , người thân nhiều lần trong trò chơi này nên mình chứng kiến quả là nhiều người chơi rất chán.
Lý giải rất ngô nghê, phi logic, câu giờ = những suy luận rất hũ nút.
Những câu từ 1 đến 5 thường dễ đến mức trẻ con cũng biết, nhẽ ra trả lời phứt đi cho rồi (BTC cũng khuyến cáo thế), thì lại cứ loanh quanh biện luận ra vẻ ta đây thông thái làm mất time của người khác , ghét ghê

petite_dragon88
12-10-2010, 15:08
vậy có bác nào biết đường tắt để đến đc vòng 10 người thì chỉ cho e cái e đi kiếm 1 triệu đi phượt ah :))

Hanlee
13-10-2010, 18:56
Mình gửi mail đk mãi mà có đc chọn đâu =)) mới đc đi đối mặt 1 lần :D b

chuyendi
05-01-2011, 22:55
Theo em thì bảo khuyến khích người chơi nói ra không phải không có cái đúng. Ngày trước em đi, được một vài tips lúc chọn ứng viên vào vòng 10 người rằng: trả lời đúng sai không hẳn là quyết định, mà một yếu tố cũng rất quan trọng là NÊN thể hiện sự phân tích và diễn đạt có logic. Chắc cũng không ai hứng thú mấy với việc lên chơi, chỉ nghĩ thầm rồi trả lời một phát là xong đúng không ạ? Còn đúng thật là không nên làm cái chuyện đánh bóng mặt hàng trên truyền hình. Em nghĩ là khán giả họ đều tự biết đánh giá hết là người chơi quên thật hay quên giả.

pdmd
15-01-2011, 11:57
Kể ra tham gia trò chơi truyền hình cũng thú vị, đúng là một trải nghiệm. Tuy nhiên, trải nghiệm về kiến thức không ấn tượng bằng việc bị hành hạ. Ngoài chuyện mấy tiếng ngồi ở trường quay buồn tẻ, mình còn bị những người sản xuất của nhà đài coi chẳng ra gì. Họ nghĩ mình tham gia chương trình của họ là... vinh dự, vinh hạnh của... cả họ hàng nhà mình rồi hay sao ấy mà độ tôn trọng cực thấp.

Cách đây vài năm, tôi cũng từng tham gia một chương trình rồi và thề rằng không bao giờ tham gia nữa. Xin lỗi bạn nào làm truyền hình nhé, nhưng giờ tôi ghét dân truyền hình lắm. Hình như toàn ông sao, bà sao.

Cái này bác nói đúng, em cũng đã từng phải chịu nhục như con trùng trụng rồi.
Ngay đến cười hay vẫy tay cũng là quyền của nó. Tức không chịu được, sau vụ đấy em cứ khuyên toàn thể bạn bè em là tránh xa cho nó lành.

Joele
15-01-2011, 13:20
Bản chất của việc làm truyền hình vốn nó là như thế đấy các bác ạ. Tất cả các chương trình đều phải có một kịch bản hết các bác ạ. Làm dâu trăm họ, có người thích như thế này, có người thích thế kia. Thế về sau này mới xuất hiện một loại chương trình mới mà mọi người vẫn hay nghe đấy ạ, "chương trình truyền hình thực tế".
Đứng trên phương diện của nhà sản xuất, thì chương trình vẫn thu hút được người xem và quảng cáo, thế là nó đã thành công. Còn như a e nhà phượt mình cứ thích đi tự do tự tại, ghét kiểu đi theo tour vậy thôi. :D

phongvelacviet
26-11-2012, 09:32
Chưa được lên truyền hình lần nào cả nhưng mà xem thường xuyên, thấy lâu lâu có câu dễ ơi dễ mà lại sai. Chắc do ngồi ghế nóng bị khớp chắc:D