PDA

View Full Version : HN - Boracay philipin ngày 23/1/2013

DavidRain
25-09-2012, 11:27
2 đứa bọn e muốn đi đảo này nhưng lần đầu đi nên muốn tìm thêm các bác có sở thích đi cùng để thuận tiện hơn.
Các bác có kinh nghiệm vào giúp đỡ bọn em với ạ:)

Ngày 1: sân bay Nội Bài bay đi Manila. Đi thuyền tới được đảo Boracay về khách sạn bằng ôtô
Ngày 2 và 3:Tự do khám phá trên đảo
Bạn sẽ được ngắm toàn cảnh của đảo nhìn từ biển. Ngoài những hoạt động liên quan đến nước, bạn còn có thể đi tham quan khám phá đảo bằng xe máy, và thư giãn với dịch vụ massage khá chuyên nghiệp, sau đó kết thúc ngày bằng bữa hải sản hấp dẫn và thưởng thức ly cocktail cùng giọng hát của những nghệ sĩ và ban nhạc chơi rất hay ở đây.
Người dân xứ đảo khéo tay, thích vẽ nên hầu hết du khách đến đây và đều muốn thử một lần tết tóc thành những bím nhỏ, xăm lên mình những hình thù ngộ nghĩnh sẽ phai màu sau khoảng hai tuần, mua những sản phẩm vẽ lên áo, ly, móc khoá; hay đặt riêng những mặt dây chuyền tặng người thân. Khu mua sắm D-Mall lớn nhất tại Boracay là điểm mà hầu hết du khách đều đặt chân đến bởi nơi đây bán các đồ lưu niệm truyền thống xứ đảo, đồ đi biển, hải sản…
D-mall náo nhiệt với đủ các nhà hàng nhỏ, các tiệm ăn bé xinh nằm cạnh nhau, các cửa hàng sáng đèn thâu đêm với các món hàng bắt mắt, các thợ vẽ đồ lưu niệm dọc đường đi cho du khách ngắm nhìn, những màn múa lửa đặc sắc của các vũ công khiến khán giả vừa thích thú vừa sợ hãi.
Ngày 4: BORACAY - MANILA - HÀ NỘI

Chi phí đặt vé bình thường: E mới check bay chiều đi và về cho 1 người chưa khuyến mại là 138 usd, chưa check vé thuyền
Vé phòng check trên booking thấy nhiều khách sạn giảm 50% còn 1tr 1 phòng đôi

PeterPan
25-09-2012, 12:57
Bạn DavidRain bổ sung lịch trình và chi phí dự kiến trong vòng 24 giờ nhé.

Đây là quy định chung đối với mọi topic tìm bạn đồng hành.

DavidRain
25-09-2012, 13:05
E mới bổ sung rồi đó ạ, thank bác admin

Triết Lâm
25-09-2012, 13:26
Đi Boracay bằng thuyền hả ? E có tìm hỉu thông tin chưa vậy ?

DavidRain
25-09-2012, 14:08
E thấy có 1 tuor ghi như thế ạ. thấy hay hay nên e đưa lên web để mọi người thảo luận ạ.

Triết Lâm
25-09-2012, 14:11
E thấy có 1 tuor ghi như thế ạ. thấy hay hay nên e đưa lên web để mọi người thảo luận ạ.
A thì chưa thấy cái vụ đi bằng thuyền nha em. E nên tìm hĩu kỹ trước khi đi kẻo có trục trặc nhé. Nếu tiết kiệm chi phí em nên đến Kalibo rồi đi bus qua

DavidRain
25-09-2012, 16:01
http://www.dulichphilippines.com/du-lich-tuan-trang-mat/du-lich-tuan-trang-mat-philippines-tai-dao-boracay-4-ngay-3-dem-tu-ha-noi-t92012.html
Em thấy ở đây này bác ơi

Triết Lâm
25-09-2012, 16:20
http://www.dulichphilippines.com/du-lich-tuan-trang-mat/du-lich-tuan-trang-mat-philippines-tai-dao-boracay-4-ngay-3-dem-tu-ha-noi-t92012.html
Em thấy ở đây này bác ơi

Èo cái này là của Tour mà. Mình đi phượt thế này ko bít mua vé tàu thế nào ? lộ trình ra sao nữa :( Có thể Tour nó đã kết nối thuê tàu với bên kia rồi, mình thì chân ướt chân ráu qua. Ko có tàu đi thì khổ

DavidRain
26-09-2012, 13:47
Thế thôi cứ bay 2 chặng vậy.
Chờ xem có đợt nào khuyến mại nữa thì mua vé:)

trangfeo1501
26-09-2012, 16:15
Em search của Zest air, Phil express, cebu liên tục vào sẽ có vé rẻ đấy. C đặt vé từ manila - Cartilan (khứ hồi của cebu và phil express) hết có 1tr2 thôi. Nếu đi bằng tàu có lẽ là đi cái này http://travel.2go.com.ph/AboutUs/brand-profile.asp. Topic Boracay island - Philippines - Nắng vàng, biển xanh và... em rất hữu ích, em nên đọc kỹ các thông tin vì chị thấy plan của em khá mơ hồ.

DavidRain
26-09-2012, 16:56
Em cám ơn chị nhiều ạ, em cũng chưa đi bao giờ nên đang hoàn thiện thêm