PDA

View Full Version : Có bác nào Phượt sang Châu Âu (Đức) mùa noel này ko??? (14/12/2012-tháng 2/2013)

trangrita
23-09-2012, 20:14
hi chào các bạn, mình sắp có 1 chuyến đi Đức, kéo dài 3 tháng lận, ăn chơi nhảy múa đủ cả. Mình có chị ở bên Đức và mời sang chơi. Mình thât sứ háo hức, có lẽ 2 chị em mình sẽ đi thêm 1 số nước châu Âu nhứ: Áo, Thụy Sĩ, Pháp... Tuy nhiên mình phải đi máy bay 1 mình từ VN đến Frankfurt, mình cũng hơi lo sợ là bị lạc ở sân bay Frankfurt, có bạn nào cũng có ý định đi ssang đức vào dịp noel ko, mình định đi tầm tháng 12, sang xem tuyết và tận hưởng ko khí noel bên châu Au ra sao??? Bạn nào cũng đi vào dịp này có thể liên lạc với m đẻ chúng mình cùng đi ssansg Đức với nhau cho đỡ buồn và lạc lõng nhé. Vì đi mày bay sang Đức mất một ngày lận, nên cũng sợ là hơi buồn ko có ai bầu bạn Bạn nào mà thik Phượt châu Âu cũng có thể ll với mình, m có thể nhờ chị mình share chỗ ở, địa điểm ăn chơi, hoặc cùng lắm thì tìm hostel để ở nhá. Lịch trình của tụi mình định là cuối năm đón noel và năm mới và tham gia 1 vài party với người Đức tại Đức. Sau đó sẽ đi thăm các thành phố xinh đẹp của Thụy sĩ, Pháp và Áo. Rất mong đc làm quen với các bạn thik phượt châu Âu. YM của mềnh là : nice_spring1991 nhé!!
Về thời gian đi mình chỉ ghi vậy thui chứ rất flexible, còn lịch trình chúng ta có thể bàn bạc thêm nhóe nếu các bạn thích tham gia cùng chị em mềnh :xx

peccovn
24-09-2012, 11:11
Hi bạn,
Bạn đã mua vé chưa ?
Air France đang có KM giảm giá 8tr cho các chuyến bay khởi hành từ HAN/SGN đi châu Âu đấy. Bạn chỉ cần cắt phiếu quà tặng đăng trên báo thanh niên, mang ra quầy vé của Ải France thì sẽ được hưởng KM này.

Chúc vui

khi3mkp
24-09-2012, 12:14
Nhìn thấy plan hoành tránh quá :) chúc bạn mau chóng tìm được bạn đồng hành.

nobvn
24-09-2012, 21:30
Cuối năm này mình cũng đang định đi đâu đó ở Châu Âu bao gồm cả Bắc Âu. (đã có visa)

Mình là nam giới, 34 tuổi. Độc thân. Không biết có vấn đề gì không?

Bạn giới thiệu về mình đi...!

trangrita
24-09-2012, 21:36
Hi bạn,
Bạn đã mua vé chưa ?
Air France đang có KM giảm giá 8tr cho các chuyến bay khởi hành từ HAN/SGN đi châu Âu đấy. Bạn chỉ cần cắt phiếu quà tặng đăng trên báo thanh niên, mang ra quầy vé của Ải France thì sẽ được hưởng KM này.

Chúc vui
Ban oi con thong tin khuyen mai nao nua ko, vi m mupn bay thang den duc, di hang nay thi fai transit tại pháp à, m sợ bị lạc lắm, co thông tin j khuyến mãi của vn airline thi tốt quá.

Cuối năm này mình cũng đang định đi đâu đó ở Châu Âu bao gồm cả Bắc Âu. (đã có visa)

Mình là nam giới, 34 tuổi. Độc thân. Không biết có vấn đề gì không?

Bạn giới thiệu về mình đi...!
Hi anh nobvn, e tên trang, e 21 tuổi, vì anh là đàn ông nên chắc ko ơe chung với chị em em đc, nhưng ko sao, e co thể nhờ chị e tìm hostel cho anh, hoặc tìm ai đó đi nghie noel ở quê cho a mượn tạm phòng, còn đi chơi thì vẫn join như thưoqfng thôi anh

connhenxanh
25-09-2012, 12:20
Mình cũng muốn tham gia quá, nhưng để mình hỏi lại lịch thi của khóa học mà mình mới đăng ký và phải ''cày'' thêm tiền đã. Không biết chi phí khoảng bao nhiêu bạn ha?

nobvn
25-09-2012, 22:44
Thanks Trang. Anh cũng nghĩ hơi khó! Thôi để tính cách khác. Cảm ơn em.

trangrita
26-09-2012, 10:07
Mình cũng muốn tham gia quá, nhưng để mình hỏi lại lịch thi của khóa học mà mình mới đăng ký và phải ''cày'' thêm tiền đã. Không biết chi phí khoảng bao nhiêu bạn ha?

Hi bạn, chi phí tầm trên 50 triệu/ chuyến đi bạn ạ :).

Thanks Trang. Anh cũng nghĩ hơi khó! Thôi để tính cách khác. Cảm ơn em.

Hi vâng, ko có gì anh ạ :).

dantocgoc
27-09-2012, 00:51
Mình cũng có ý định sang thăm anh trai đang định cư sinh sống ở gần sân bay Frankfurt. Không biết bạn xin visa xuất cảnh theo diện nào chưa, và có thể trao đổi cách xin và làm visa không.? Nếu được chúng ta cùng đồng hành cho vui?:)

trangrita
27-09-2012, 14:45
Mình cũng có ý định sang thăm anh trai đang định cư sinh sống ở gần sân bay Frankfurt. Không biết bạn xin visa xuất cảnh theo diện nào chưa, và có thể trao đổi cách xin và làm visa không.? Nếu được chúng ta cùng đồng hành cho vui?:)

hic hic nhưng hình như bạn ở trong Nam nhỉ, mình lại ngoài hà Nội, liệu có cùng đi 1 chuyến bay đc hok????
Mình đang tiến hành xin visa rùi đó bạn. Mình bảo chị mình viết thư mời từ Đức gửi về Việt Nam cho mình, chỉ cần thư mời là oke. À thê nữa là phải chứng minh tài chính, bạn mở 1 tài khoản riêng tầm 200 triệu là oke, xin xong visa rút ra cũng đc. Quan trọng là gần ấy thui, còn lại đều là những giấy tờ tự lo đc và đi photto ra thui.
Chi tiết các giấy tờ cần bạn vào đây xem nhé:
http://www.hanoi.diplo.de/contentblob/3293500/Daten/1637967/Liste_vorzulegender_Dok_fuer_Schengenvisa_vn.pdf
Giá như có bạn đồng hành thì vui :)

May-
27-09-2012, 22:02
........... Mình bảo chị mình viết thư mời từ Đức gửi về Việt Nam cho mình, chỉ cần thư mời là oke. ....
Ví dụ như bây giờ mình muốn đi, mình không có họ hàng gì với chị gái của trangrita.
Vậy thì chị gái của trangrita gửi thư mời mình thì mình có thể đem cái thư đó đi xin visa được không?

oldteatree
27-09-2012, 22:43
hi chào các bạn, mình sắp có 1 chuyến đi Đức, kéo dài 3 tháng lận, ăn chơi nhảy múa đủ cả. Mình có chị ở bên Đức và mời sang chơi. Mình thât sứ háo hức, có lẽ 2 chị em mình sẽ đi thêm 1 số nước châu Âu nhứ: Áo, Thụy Sĩ, Pháp... Tuy nhiên mình phải đi máy bay 1 mình từ VN đến Frankfurt, mình cũng hơi lo sợ là bị lạc ở sân bay Frankfurt, có bạn nào cũng có ý định đi ssang đức vào dịp noel ko, mình định đi tầm tháng 12, sang xem tuyết và tận hưởng ko khí noel bên châu Au ra sao??? Bạn nào cũng đi vào dịp này có thể liên lạc với m đẻ chúng mình cùng đi ssansg Đức với nhau cho đỡ buồn và lạc lõng nhé. Vì đi mày bay sang Đức mất một ngày lận, nên cũng sợ là hơi buồn ko có ai bầu bạn Bạn nào mà thik Phượt châu Âu cũng có thể ll với mình, m có thể nhờ chị mình share chỗ ở, địa điểm ăn chơi, hoặc cùng lắm thì tìm hostel để ở nhá. Lịch trình của tụi mình định là cuối năm đón noel và năm mới và tham gia 1 vài party với người Đức tại Đức. Sau đó sẽ đi thăm các thành phố xinh đẹp của Thụy sĩ, Pháp và Áo. Rất mong đc làm quen với các bạn thik phượt châu Âu. YM của mềnh là : nice_spring1991 nhé!!
Về thời gian đi mình chỉ ghi vậy thui chứ rất flexible, còn lịch trình chúng ta có thể bàn bạc thêm nhóe nếu các bạn thích tham gia cùng chị em mềnh :xx

Chà,tôi cũng muốn đi châu Âu tháng 12 này lắm,nhìn tuyết thì thích nhưng không biết thân này có chịu nổi tuyết sương không,mùa hè đi mà còn thấy gió lộng nhất là Đức ,Áo...Mà cũng nhăm nhe Thụy sĩ kỳ này cũng giống cô nàng vậy,lại còn mê Bul và Thổ nữa nhưng 2 nước này nó không chung visa Schengen(dù Bul đã gia nhập EU)...
Mà không có gì đáng sợ đâu nàng ơi,mấy lần trước tôi cũng bay 1 mình.Mà nàng bay hãng nào cũng phải dừng 1 chặng nhé.
Ở Áo có ngôi làng bên hồ bỗng được du khách kéo nhau đến vì bộ phim Điệu valse mùa Xuân đã quay ở đây vào lúc còn tuyết đấy.

juliana14
11-10-2012, 04:17
chào bạn, mình hiện đang học tại Pháp, noel này mình cũng định đi đâu đó chơi, bạn đã có kế hoạch cu thể và đạt vé máy bay để đi chơi chưa? có gì sẽ cùng thảo luân nhé :)

oldteatree
14-11-2012, 22:56
Mọi thủ tục đã xong,giờ mình chuẩn bị lên đường vào tuần sau để nếm mùi gió sương Giáng sinh châu Âu.Chúc các bạn ở topic này cũng sẽ đạt được mục đích.

liska
14-11-2012, 23:50
mùa đông châu Âu có 1 đặc sản là dãy Alps, nếu các bạn có kế hoạch đi trượt tuyết vào khoảng đầu hoặc cuối tháng 1 thì cho mình tham gia với nhé!

vtngan
16-11-2012, 12:25
Bạn ơi, mình đang ở Madrid, noel và năm mới này mình cũng rất thích đến berlin, thụy sỹ và áo, đang lên kế hoạch cho chuyến đi, bạn đã có ngày đi các nước đấy chưa, mình join cùng vs :)
Mà bạn @liska có đi dãy alps vào đầu tháng 1 ko, lên plan đi vào dịp đây đi bạn :)

daivaden01
03-12-2012, 19:20
Chao cac ban,

Mình hiện đang ở pháp, do học hành lu bu quá nên mình chưa đi đâu dc cả, noel này m xong xuôi toàn bộ nên rất muốn đi du lịch 1 vòng châu âu truơcf khi về nước (áo, thụy sĩ, đức, các nước đông âu là những điểm mình rất muốn đi). Ai có kế hoạch j cho mình joint với nhé, đi 1m hơi buồn :( mail of m: [email protected]

@Vtngan: bạn có plan j chưa cho m joint vs