PDA

View Full Version : Đồng Tháp Mười nhỏ to tâm sự - Phần 1

Pages : [1] 2 3 4

barandom
08-01-2010, 11:47
Đã lâu lắm rồi cứ phân vân mãi không biết là có nên mở Topic riêng cho ĐTM không? Nhu cầu là có thực , bọn ĐTM cần có nơi chốn riêng để nói chuyện trên trời dưới đất mà không ảnh hưởng đến cộng đồng.

Nay theo tình hình thực tế tớ quyết định mở Topic này cho bọn ĐTM. Topic không nhằm vào mục đích bè phái chỉ là sân chơi trước cho bọn ĐTM sau là mở cửa cho tất cả mọi người trên 4rum, ai có nhã hứng xin mời tham gia không hạn chế thành phần.

Vì vậy mong các Mod và Min cho Topic này tồn tại . Xin cám ơn trước.

@ĐTM : anh đã mở Topic cho bọn em có đất mà quậy. Từ nay cấm không ra ngoài quậy nha. Đứa nào vi phạm thì :T

08-01-2010, 11:52
Em mở hàng, nối gót anh Rắn, hy vọng đắt hàng ;)

ACE ĐTM ơi, có chia sẽ, rủ rê, vui mừng, bực tức gì vô đây xả nha. Nhà mới phải có tiệc tân gia chứ nhỉ, beer đê (beer)? Mọi người yêu anh Rắn nhiều (c) :L (thay mặt ACE, em xin phát biểu :D)

muoimuoi
08-01-2010, 11:52
Nói gì giờ ta ;). Chào cả nhà

phuongnh
08-01-2010, 19:54
Em là em yêu anh Rắn lắm lắm! Nhớ đi lại chuyến 9 cửa sông nha anh :D

nhanchauchau
08-01-2010, 20:34
:L:L:L:L:L:L

Chào tất cả mọi người!

bui-duong
08-01-2010, 21:14
Anh Rắn post chia sẻ hình và cảm nhận về vụ chính cửa sông đi.(NT) Em ở VT nên không có điều kiện off cùng mọi người được.:( Hình ngày 2/1/2010 dung lượng lớn quá nên em chưa gởi được. Cảnh hôm đó đi đò rất đẹp. Em sẽ chia files nhỏ ra rồi gởi cho mọi người sau.;)

ruadibo
08-01-2010, 21:19
Mừng nhà mới (beer).
Xin a Rắn post vài cửa sông cho e nguôi nỗi nhớ ạ :D

barandom
08-01-2010, 21:31
Mừng nhà mới (beer).
Xin a Rắn post vài cửa sông cho e nguôi nỗi nhớ ạ :D

Qua Tết anh rắn sẽ đi lại mấy cửa sông, em lo thi cho tốt nghe. :D

Bài về mấy cửa sông đã có bên Hồi ức rồi đó, từ từ xem nha.

barandom
08-01-2010, 21:46
@ĐTM : Trên đời này có hai loại mà mình nên "kính nhi viễn chi". Một là cõi trên :D, hai là ác quỷ. Vì vậy, các bạn cứ xếp loại đối tượng để quyết định có nên giao tiếp hay không. Nếu thuộc một trong hai loại trên thì "bái bai" cho khỏi mệt, để dành hơi mà nói chuyện với người thường và đi phượt. (NT) ;)

nnghia
08-01-2010, 23:12
Em đọc 1 hồi ko biết 3 chữ ĐTM là chữ gì. bác nào chỉ giùm em cái. thấy bà con ra vào rôm rả gớm.

thik_di_choi
08-01-2010, 23:13
Em đọc 1 hồi ko biết 3 chữ ĐTM là chữ gì. bác nào chỉ giùm em cái. thấy bà con ra vào rôm rả gớm.

Anh của Đồng Tháp Chín

ruadibo
08-01-2010, 23:13
A Rắn viết bài công phu quá, nhiều thông tin mà đọc lại kô thấy chán.
Đợi bài của a, học tập cách viết. :D

BM
08-01-2010, 23:14

Đi Mới Thấy
Đoán Mò Thôi
.....
Đồng Tháp Mười
(Sorry anh Đốm và các bạn!:))

08-01-2010, 23:18
@ĐTM : Trên đời này có hai loại mà mình nên "kính nhi viễn chi". Một là cõi trên :D, hai là ác quỷ. Vì vậy, các bạn cứ xếp loại đối tượng để quyết định có nên giao tiếp hay không. Nếu thuộc một trong hai loại trên thì "bái bai" cho khỏi mệt, để dành hơi mà nói chuyện với người thường và đi phượt. (NT) ;)

Ghi nhận chia sẽ của anh.

Cõi trên em đu theo không nổi, ác quỷ lơ ngơ như em nó ăn thịt mất :D Chơi với thường dân cho nó lành.

Em đang tu để bớt sân si, nhưng ra đường thấy tiền rơi ... vẫn lụm :( Hy vọng sớm tu thành chánh quả =))

08-01-2010, 23:26
Đi Mới Thấy
Đoán Mò Thôi
.....
Đồng Tháp Mười
(Sorry anh Đốm và các bạn!:))

Anh welcome :D "Đi Mới Thấy, Đoán Mò Thôi" cũng hay chứ anh, mà đáp án cuối cùng mới là đáp án chính xác.

@ nnghia : ĐTM là Đồng Tháp Mười ra đời từ chuyến đi ĐTM của bọn này vào tết Trung Thu vừa rồi (quên mất ngày nào rồi, ai nhớ nhắc dùm, dạo này óc mình vứt đi đâu vậy ta =)))

nnghia
08-01-2010, 23:31
Cảm ơn các bác đã chỉ giáo. Em ngồi nên ko thấy . Chắc "Đi mới thấy"
Vô góc "Chia sẻ " mà thấy bí mất ghê. mọi người xài toàn "Ký tự đặc biệt" em toát mồ hôi.

Chắc có nhiều chuyện để kể về một "Đồng Tháp Mười" trong tết Trung Thu- Ngày rằm tháng 8 ( @ Kiwi) mong những câu chuyện và hình ảnh của các bác.

Còi
08-01-2010, 23:32
ĐTM = Đờ Tờ Mờ + Đồng Tháp Mười = Đi Thấy Mịe=> kiểu gì cũng thế.=)) Em lạy các bô lão đừng đánh em.

08-01-2010, 23:35
Sáng giờ phuot.com down, giờ vô được thì mọi người đi ngủ hết rồi. Không lẽ mình em solo (NO)

Em post nãy giờ anh Rắn đừng tưởng em spam nha, khổ thân em =))

Nóng quá, đi ăn kem đi mọi người ;)

08-01-2010, 23:48
Cảm ơn các bác đã chỉ giáo. Em ngồi nên ko thấy . Chắc "Đi mới thấy"
Vô góc "Chia sẻ " mà thấy bí mất ghê. mọi người xài toàn "Ký tự đặc biệt" em toát mồ hôi.

Chắc có nhiều chuyện để kể về một "Đồng Tháp Mười" trong tết Trung Thu- Ngày rằm tháng 8 ( @ Kiwi) mong những câu chuyện và hình ảnh của các bác.

Ký tự để mọi người đoán đoán, mò mò cho vui thôi, chứ chẳng có gì bí mật hết bạn ơi. Đọc khúc đầu toát mồ hôi, đọc đến khúc sau, có khi bạn phải trùm thêm chăn đấy :D

Bọn mình đã có bài về chuyến ĐTM rồi, bạn xem ở đây : https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4673

polobala
09-01-2010, 00:56
hi cả nhà. cho em gia nhập ĐTM với :)

rockgarden
09-01-2010, 01:04
Hehe, vậy Rock có chổ để tám với mọi người rồi(c), dù đã nhấn nút thanks nhưng vẫn muốn cảm ơn anh Rắn nhiều nhiều.

Ôi! lại nhớ đêm trung thu trăng sáng lấp lánh, nhớ hình ảnh những đứa trẻ xách lồng đèn đi chơi trung thu, ôi là nhớ...

2LúaMiềnTây
09-01-2010, 08:32
Vào báo danh cái nào...trễ quá

Trời ơi, nguyên ngày hôm qua không vô phượt được, nó cứ báo "data base error" hoài, tức muốn chết, hôm nay vào mới thấy là đã có topic riêng ĐTM. Thật là quá đã, cám ơn anh Rắn nhiều nhiều, chúc bà con ĐTM luôn vui vẻ khi có topic này. I :L ĐTM.

hi cả nhà. cho em gia nhập ĐTM với :)

Dĩ nhiên là ô kê rồi, người đồng hương ơi! Những chuyến sau nhớ tham gia nhe. ;)

Dautay
09-01-2010, 08:43
Chào cả Nhà ĐTM, cả chiều hôm qua không thể vào P được, biết có nhà "Riêng " để "8" nhưng quên tụi em phải đến "16" mới đúng.;) .Em xin hứa , xin bảo đảm với Anh Ba là không chạy qua nhà người khác bắn phá nhưng lâu lâu cho em ném đá chút chút.:)

barandom
09-01-2010, 08:44
Chào cả Nhà ĐTM, cả chiều hôm qua không thể vào P được, biết có nhà "Riêng " để "8" nhưng quên tụi em phải đến "16" mới đúng.;) .Em xin hứa , xin bảo đảm với Anh Ba là không chạy qua nhà người khác bắn phá nhưng lâu lâu cho em ném đá chút chút.:)

Ngồi nhà ném đá qua nhà người khác thôi hả em. :T

Dautay
09-01-2010, 08:49
Hehe, hên xui thôi Anh ơi, em là hiền nhất nhà ấy nhỉ, lâu lâu thấy anh nào đẹp Giai , ăn nói có duyên là em lại nũng nụi vài câu cho nó vui ấy mà.:-p

barandom
09-01-2010, 09:23

Cõi trên em đu theo không nổi, ác quỷ lơ ngơ như em nó ăn thịt mất :D Chơi với thường dân cho nó lành.

Em đang tu để bớt sân si, nhưng ra đường thấy tiền rơi ... vẫn lụm :( Hy vọng sớm tu thành chánh quả =))

Em vừa tu vừa ăn chơi như hiện nay đảm bảo sẽ thành chánh quả ... mít :D:D

Chu6CuChi
09-01-2010, 10:53
Cho tui xin gia nhập nhóm ĐTM nghe anh Ba, Hi vọng anh Ba tổ chức đi lại mấy cửa sông trước rằm tháng giêng (âm lịch) tui xin đặt 2 cục gạch :)

Qua Tết anh rắn sẽ đi lại mấy cửa sông, em lo thi cho tốt nghe. :D

Bài về mấy cửa sông đã có bên Hồi ức rồi đó, từ từ xem nha.

Triệu Nhân
09-01-2010, 10:56

ADi Đà Phật!
Em mới tu thì có, hôm bữa làm xế chuyến Cữa sông cho chị, về ngọng luôn nè, đến nay chưa lấy lại tình thần nữa,....em thấy hình như chị là hiện thân của bồ tát thì phải, khỏi tu thêm nữa nhen....

barandom
09-01-2010, 10:57
Cho tui xin gia nhập nhóm ĐTM nghe anh Ba, Hi vọng anh Ba tổ chức đi lại mấy cửa sông trước rằm tháng giêng (âm lịch) tui xin đặt 2 cục gạch :)

Hoan hô anh gia nhập ĐTM (beer), hy vọng là tụi tôi sẽ đi lại 9 cái cửa sông trước rằm tháng giêng để anh đi cùng . :). Có đứa nào ủng hộ chú 6 không?

Triệu Nhân
09-01-2010, 11:00
Chú Sáu này cũng sung nghê ta, anh rắn giúp chú ấy đi, Chú ấy là trai Củ Chi đó anh,...mà Chú ơi, có biết bơi hông cháu giúp cho, hôm trước bắt được con chuồng chuồng,....

Triệu Nhân
09-01-2010, 11:03
Em vừa tu vừa ăn chơi như hiện nay đảm bảo sẽ thành chánh quả ... mít :D:D
Anh rắn phải nói là ăn chay mà ngũ mơ muối ( nói tránh), cho nó thâm đậm đà mới thành chánh quả, bả đọc chắc chười cha hahaha,...

barandom
09-01-2010, 11:08
Anh rắn phải nói là ăn chay mà ngũ mơ muối ( nói tránh), cho nó thâm đậm đà mới thành chánh quả, bả đọc chắc chười cha hahaha,...

Coi chừng mất mối ôm em à. Mối này lớn lắm đó, đi liên tục, ôm ruột của em rùa đó . Hehe "bả" đang canh mày kìa ;)

2LúaMiềnTây
09-01-2010, 11:08
Chú Sáu này cũng sung nghê ta, anh rắn giúp chú ấy đi, Chú ấy là trai Củ Chi đó anh,...mà Chú ơi, có biết bơi hông cháu giúp cho, hôm trước bắt được con chuồng chuồng,....

Trời ạh, con chuồn chuồn chứ không phải "chuồng chuồng". Về học lại chính tả lớp 1 nha :T:T, sai dấu còn chấp nhận được chứ sai chữ như vầy là không được đâu nha.

@chú 6: Hoan nghênh chú vào nhà ĐTM, chú tranh thủ gặp anh Ba để bàn chuyến cửa sông nha, hy vọng chú sẽ được đi cùng với anh Ba và những thành viên còn lại.

Triệu Nhân
09-01-2010, 11:12
Coi chừng mất mối ôm em à. Mối này lớn lắm đó, đi liên tục, ôm ruột của em rùa đó . Hehe "bả" đang canh mày kìa ;)
Công nhận, phải công nhận là sức chịu đựng Rùa quá khiếp anh à, em thì co hạn lắm, coi vậy chứ em sợ ra gió lắm, yếu quá hà,...

barandom
09-01-2010, 11:13
Trời ạh, con chuồn chuồn chứ không phải "chuồng chuồng". Về học lại chính tả lớp 1 nha :T:T, sai dấu còn chấp nhận được chứ sai chữ như vầy là không được đâu nha.

Sai dấu đóng 5.000, sai chữ đóng 10.000 . Đảm bảo dư tiền ăn kem .

Hihi thứ 3 này ĐTM ai biết chỗ thì tới anh đãi kem , ai không biết thì ..... nhịn =)). Đứa nào làm lộ ra là :T:gun:Dam

Triệu Nhân
09-01-2010, 11:14

@chú 6: Hoan nghênh chú vào nhà ĐTM, chú tranh thủ gặp anh Ba để bàn chuyến cửa sông nha, hy vọng chú sẽ được đi cùng với anh Ba và những thành viên còn lại.

Biết đâu người ta ghi sai để gây sự chú ý hehehe, sếp em còn phải nể em cái vụ viết sai chình tả, không ai qua nồi em đâu hehehe,...

2LúaMiềnTây
09-01-2010, 11:16
Quyết định vậy đi anh, sai dấu 5k, sai chữ 10k.
Tiền đó sung vào công quỹ...(Ms. Tam)

Vậy là kỳ này Triệu Nhân tha hồ đóng phạt, hahaha...:))

Triệu Nhân
09-01-2010, 11:17

Hihi thứ 3 này ĐTM ai biết chỗ thì tới anh đãi kem , ai không biết thì ..... nhịn =)). Đứa nào làm lộ ra là :T:gun:Dam

Sướng quá sướng, em biết nhà mà , hên quá ....em sẽ giấu không cho mọi người biết nhà anh ở 126 Trần Tuấn Khải đâu, cho mọi người tìm mõi mắt luôn hahahaha...

09-01-2010, 11:18
Chào mừng chú 6, chào mừng polobala!

@ anh Rắn: thành mít cũng được anh ơi, mà mít tố nữ cho nó thơm :D

Ê Nhân kia, nói xấu chị hả. Làm xế có nhiêu đâu mà mất tinh thần vậy, đúng là ... yếu thiệt =)) Rùa khác, em khác, đừng nhắc nó, ắc xì tội nghiệp hihihi ... Chị khẩu xà tâm phật, coi vậy chứ hiền lắm, đôi lúc hơi sân si chút thôi :))

nhanchauchau
09-01-2010, 11:18

Bán tin đê(NT)

2LúaMiềnTây
09-01-2010, 11:21
Sướng quá sướng, em biết nhà mà , hên quá ....em sẽ giấu không cho mọi người biết nhà anh ở 126 Trần Tuấn Khải đâu, cho mọi người tìm mõi mắt luôn hahahaha...

Mỏi chứ không phải "mõi",
Em đóng 5k cho chị Tâm, mau lên...:T

codai
09-01-2010, 11:23
Hohoo ai nói là đến nhà anh Rắn hả? phải đến quán kem chứ, đừng chung tiền cho Trieunhan nha nhanchau chau kkkkkk

barandom
09-01-2010, 11:25
Hohoo ai nói là đến nhà anh Rắn hả? phải đến quán kem chứ, đừng chung tiền cho Trieunhan nha nhanchau chau kkkkkk

Cái tên này làm lộ hàng rồi :T. Phải im tiếng chứ , ai mua nhầm tin vịt ráng chịu . ý quên gặp Kiwi khiếu nại

Triệu Nhân
09-01-2010, 11:25
Mỏi chứ không phải "mõi",
Em đóng 5k cho chị Tâm, mau lên...:T

Chi Tam không có nhà ahahahahah, để sữa lồi, khỏi mất 5000 ahhahaha

barandom
09-01-2010, 11:27

Không mất 5.000 thì mất 10.000 đ . Ghi sổ đi

09-01-2010, 11:28

Không biết gì mà cũng nói. 126 Trần Tuấn Khải giờ quen rồi, chỗ này mới mà. Vụ này bí mật, anh Rắn ha. Ai ko biết, ở nhà, đi về sẽ kể cho nghe :D

Triệu Nhân
09-01-2010, 11:28
Cái tên này làm lộ hàng rồi :T. Phải im tiếng chứ , ai mua nhầm tin vịt ráng chịu . ý quên gặp Kiwi khiếu nại
À, vậy em làm lộ mà không biết đó anh, vậy em không co lỗi mà, để em ra sau coi lại cái mông, chắc sưng tù vù rồi , huhuhu hông chịu đâu, đền đích em đó nhen!

Triệu Nhân
09-01-2010, 11:30
Không biết gì mà cũng nói. 126 Trần Tuấn Khải giờ quen rồi, chỗ này mới mà. Vụ này bí mật, anh Rắn ha. Ai ko biết, ở nhà, đi về sẽ kể cho nghe :D

Ít nhiều cũng bỏ Bười mà theo Wi mà, giờ sao Wi lại bỏ em giữa chợ chứ, em alo anh Bười để ăn chè bười thôi hahaha,....

2LúaMiềnTây
09-01-2010, 11:30
Chị Tâm bữa nay chắc ăn chơi nhảy múa ở nhà rồi...
Kệ, mai mốt chị Tâm vô coi lại topic rồi thu tiền Nhân sau, em sửa được bài của em nhưng bằng chứng vẫn còn rành rành trong "Quote" của người khác, đừng hòng trốn chạy...kakaka

09-01-2010, 11:32

15000 vnđ anh ơi, Tâm (5000), sửa (5000), lỗi (5000)

Để đó, chị Tâm đi về sẽ thu, không thoát được đâu :))

Triệu Nhân
09-01-2010, 11:33
Kệ, mai mốt chị Tâm vô coi lại topic rồi thu tiền Nhân sau, em sửa được bài của em nhưng bằng chứng vẫn còn rành rành trong "Quote" của người khác, đừng hòng trốn chạy...kakaka

Nhất định không chịu nhen, tại cái bàng phím nó bị hư chứ bộ, nó không phân biệt dấu ngã và hỏi, cũng như là sắc và quyền ,hihi

barandom
09-01-2010, 11:33

Quote của người khác không thuyết phục, nếu quote xong rồi sửa lại thì sao? Ai sửa kịp thì miễn thu (NT).

Nhất định không chịu nhen, tại cái bàng phím nó bị hư chứ bộ, nó không phân biệt dấu ngã và hỏi, cũng như là sắc và quyền ,hihi

Vậy thì đi mua cái bàn phím khác ngay, rẻ hơn là đóng phạt .

Triệu Nhân
09-01-2010, 11:35
15000 vnđ anh ơi, Tâm (5000), sửa (5000), lỗi (5000)

Để đó, chị Tâm đi về sẽ thu, không thoát được đâu :))
HUhuhu, hông viết nữa, càng viết càng sai.ok hehehe

2LúaMiềnTây
09-01-2010, 11:37

5k nữa là 20k, ghi sổ cho chị Tâm...
Lần này chắc chắn không phải tại bàn phím, đừng đổ thừa nhé.

barandom
09-01-2010, 11:38

Đứa nào mà một ngày viết dưới 3 bài thu 10.000 đ

Triệu Nhân
09-01-2010, 11:39
5k nữa là 20k, ghi sổ cho chị Tâm...
Lần này chắc chắn không phải tại bàn phím, đừng đổ thừa nhé.

Cái này là mọi người cố tình " Vạch lá tìm heo nè", không được chơi hội đồng nhen!

09-01-2010, 11:42

Hahhaah tội em Nhân, viết sai còn đổ lỗi bàn phím. Mỗi post của em Nhân trung bình là 10.000, cứ vậy tính tới.

Chị Tâm đi Phú Quốc rôì, khi về Kiwi nhắc, tính sổ với em, Nhân ha :D

@ Nhân: Hẹn anh Bưởi đi ăn chè bưởi đi, vụ thứ 3 đừng hỏi nữa nhe. Mất mạng nào, đỡ mạng đó =))

2LúaMiềnTây
09-01-2010, 11:43
Sự thật rành rành, làm như oan lắm vậy.
Thử viết đúng đi, coi có ai dám đánh hội đồng không?
Đây là cơ hội cho em luyện lại chính tả tiếng Việt đó nhóc ạh, nếu không muốn mất tiền.

Triệu Nhân
09-01-2010, 11:43

Anh, sáng giờ viết trên 10 bài rồi, trừ tiền em có tội sai chính tả nhen, em biết lỗi rồi , huhuhu, ...hay tính là viết trên 10 bài như em được thưởng 10.000 nhen!

Triệu Nhân
09-01-2010, 11:45
Đây là có hội cho em luyện lại chính tả tiếng Việt đó nhóc ạh, nếu không muốn mất tiền.
Anh Rắn quy định lại đi, từ ạh không có trong ngôn ngữ tiếng việt ta, phạt 5.000.em thay mặt anh rắn đồng ý!

langbiang
Thú thật Lang thấy mình chẳng mem của group nào cả. Thấy vui nhảy vô .... lắc vài bài thôi. Haha. Dù sao cho Lang chúc mừng anh em miền quê sông nước có cái tên viết tắt khá hay ĐTM có đất mà giải bày, tâm sự, kể lể, khoe khoang... hay gì gì cũng được những chuyến đi của mình. Congratulation ...

Đây là có hội cho em luyện lại chính tả tiếng Việt đó nhóc ạh, nếu không muốn mất tiền.

5000 móc xỉa Lúa ơi hihihihi ...

nhanchauchau
09-01-2010, 11:52
Em viết liền, em viết liền!
Trời ơi, có tí buổi sáng mà lên tám quá trời!

Dautay
09-01-2010, 11:56

Anh Ba nói thế em chắc đóng phạt dài dài quá,:(, em toàn hóng hớt thôi.Nếu đóng phạt thế thì quỹ nhà ĐTM , party mỗi tháng.:))

2LúaMiềnTây
5000 móc xỉa Lúa ơi hihihihi ...

Đã sửa...=))

Em viết liền, em viết liền!
Trời ơi, có tí buổi sáng mà lên tám quá trời!

Hên là hôm nay thứ 7, có một số anh chị em hổng đi làm. Chứ nếu không là...
Chỉ toàn là chờ cơ hội ăn cắp thời gian công sở để 8 mà. Nên ở công ty 8 nhiều hơn ở nhà.

Triệu Nhân
@ Nhân: Hẹn anh Bưởi đi ăn chè bưởi đi, vụ thứ 3 đừng hỏi nữa nhe. Mất mạng nào, đỡ mạng đó =))[/QUOTE]
Cái vụ này kì ghê ta, thấy chị với anh Bưởi có cái gì đó heheee,,,lần sau nhờ anh Rắn sắp xếp cho Gà KiWi ăn Bưởi mới được!

Dautay
09-01-2010, 11:59
Kiwi đâu rồi hữ, để em Nhân đi nhờ vả anh Ba kìa, xin báo cho em Nhân biết là em Kiwi nhà ĐTM có đối tượng rồi, đừng có hóng hớt mà bị lạc đạn đó nha.:)

Triệu Nhân
09-01-2010, 12:03
Kiwi đâu rồi hữ, để em Nhân đi nhờ vả anh Ba kìa, xin báo cho em Nhân biết là em Kiwi nhà ĐTM có đối tượng rồi, đừng có hóng hớt mà bị lạc đạn đó nha.:)
Chị Dâu ơi! mặc dù có 3 ngày 2 đêm nhưng em vẫn hiểu ôm em một phần mà chị, kiwi nhiều lúc bề ngoài cứng cỏi lắm, nhưng tâm hồn thì yếu đuối lắm chị à.
Mà cái vụ Gà ăn Bưởi là vụ khác hahaha,..

2LúaMiềnTây
09-01-2010, 12:04

5000 nha Dautay, từ điển tiếng Việt không có từ "hữ"...kakaka

09-01-2010, 12:05
@ Nhân: Hẹn anh Bưởi đi ăn chè bưởi đi, vụ thứ 3 đừng hỏi nữa nhe. Mất mạng nào, đỡ mạng đó =))
Cái vụ này kì ghê ta, thấy chị với anh Bưởi có cái gì đó heheee,,,lần sau nhờ anh Rắn sắp xếp cho Gà KiWi ăn Bưởi mới được!

Có gì là có gì, khai ra mau =))

Rất tiếc, gà không ăn bưởi (NO)

@ Dautay: Kiwi có đối tượng nào, nói nhỏ (NT) em biết với :D

hoaxuongrong
09-01-2010, 12:06
Em là em choáng, mới ko vô phượt dc mấy bữa mà cả nhà tám xôm tụ quá. Trình độ tám của em thua xa bà con nhà mình, hix. Cảm ơn a.Rắn đã mở topic này, hihi

Dautay
09-01-2010, 12:10
5000 nha Dautay, từ điển tiếng Việt không có từ "hữ"...kakaka

=)), Dautay bị em 2 lúa vạch lá tìm sâu, :gun

Triệu Nhân
09-01-2010, 12:10
Em là em choáng, mới ko vô phượt dc mấy bữa mà cả nhà tám xôm tụ quá. Trình độ tám của em thua xa bà con nhà mình, hix. Cảm ơn a.Rắn đã mở topic này, hihi

Ráng tìm nội dung mà tám đi em, dưới 3 bài 1 ngày là móc 10.000 đó em.

Triệu Nhân
09-01-2010, 12:11
=)), Dautay bị em 2 lúa vạch lá tìm sâu, :gun
Vạch lá tìm Dâu, ai ngờ Dâu nằm dưới đống lá hahahaah

2LúaMiềnTây
09-01-2010, 12:16
Quá Ngọ rồi, "ngọ" đi ăn cơm thôi...
Chúc cả nhà ăn ngon miệng.

09-01-2010, 12:20
Ráng tìm nội dung mà tám đi em, dưới 3 bài 1 ngày là móc 10.000 đó em.

Vụ này Kiwi không ngán, tối qua đến giờ chắc hơn chục bài rồi :D. Ngày nghỉ thứ 7 & CN không tính nha anh. Nhưng thứ 2 em sẽ bù, chục bài là vô tư :LL

09-01-2010, 12:37
Mọi người chắc đi mummum hết rồi. Chúc mọi người ngon miệng.

Em chạy sang topic khác nghía cái. Từ khi topic ĐTM mở cửa, em toàn núp lùm ở đây :))

2LúaMiềnTây
09-01-2010, 13:17
Không ngủ trưa được mấy, thôi vào 8 tiếp vậy?
Anh Rắn và chị Tâm cho xin 500 ảnh bữa party Giáng Sinh 26/12 đi...bữa đó chỉ có 2 máy này chụp.
Hổm rày chưa thấy được hình đó, nhân dịp nay có đất rồi mong anh chị post lên cho mọi người thưởng thức.

thaophuongdl
09-01-2010, 13:52
Cảm ơn tất cả mọi người trong gia đình ĐTM, đặc biệt là anh chị Barandom đã tận tình dẫn đường và hổng " test thể lực " "qua cầu khỉ" của em trước khi vượt qua những cửa sông còn lại :D.Lúc cả đoàn bị kẹt ở bến phà chờ cho nước lên và phải đi qua cây cầu nhỏ chút xíu bỏ xe máy ở lại, lúc đó, em cứ muốn ở lại tàu thôi, hổng dám đi qua cầu vì...sợ. Đứng bên này nhìn sang bên kia thấy mọi người ai cũng động viên và cổ vũ nhiệt tình hết trơn, có lẽ nhờ sự cổ vũ nhiệt tình đó, mà em đã vượt qua được chính mình...:) . Lần sau nếu có dịp tham gia chung cùng cả đoàn, chắc chắn em sẽ...không còn sợ nữa :L

Tam
09-01-2010, 14:31
Chào cả nhà!

Tâm thủ quỹ đang "nghỉ dưỡng" ở PQ mà hắt xì quá cỡ nên xin vào điểm danh phát :)!

Đọc sơ sơ 8 trang mà thấy quỹ nhà ĐTM rủng rỉnh rồi :)). Thôi xí xóa. Từ rày trở đi Tâm sẽ mua cuốn sổ bự, ai post bài sai lỗi chính tả sau 3 ngày mà hổng chịu edit thì cứ thế mà ghi sổ tính tiền, cuối tháng offline (beer)

Triệu Nhân cố lên :D

2LúaMiềnTây
09-01-2010, 15:04
Chào cả nhà!

Tâm thủ quỹ đang "nghỉ dưỡng" ở PQ mà hắt xì quá cỡ nên xin vào điểm danh phát :)!

Đọc sơ sơ 8 trang mà thấy quỹ nhà ĐTM rủng rỉnh rồi :)). Thôi xí xóa. Từ rày trở đi Tâm sẽ mua cuốn sổ bự, ai post bài sai lỗi chính tả sau 3 ngày mà hổng chịu edit thì cứ thế mà ghi sổ tính tiền, cuối tháng offline (beer)

Triệu Nhân cố lên :D

Chị ơi cho thời hạn 3 ngày thì lâu quá, một ngày thôi chị, làm gắt như vậy đến cuối tháng mới có tiền mở party.

barandom
09-01-2010, 15:53
Hình party nè :

Danh sách các thành viên tham gia :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25180

Chaubaogia, Nhanchauchau, lengkeng1minh, Di, Triêu Nhân, JiPi

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25179

Chị rắn , Oanh

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25178]

Bạn Oanh (trốn) , DauTay, Kiwi, Tam , EmHN

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25177

Rei, Lang, lúa,

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25176

Bui-duong,Titigold, Còi, Muoimuoi .

Thiếu hình 4 tên đi đâu không biết : Phuongnh, rùa , Mr Bưởi + ai đó

bui-duong
09-01-2010, 16:46
Trời! Tối hôm qua tới giờ mà đã được 9 trang rồi hả?:shrug: Bó tay nhà mình luôn. Tuần này có việc không đi được hòn nhọn buồn quá chừng luôn. Đã vậy còn nghe điện thoại về báo cáo trực tiếp về cung đường nữa chứ.:((.
Nhưng cuối cùng cũng gỡ gạt lại phần nào vì vừa mới đi Long Hải và leo núi Minh Đạm về.:D

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.

bui-duong
09-01-2010, 16:56
Theo như thông tin em mới vừa nhận hồi 2h30 thì 1 số chị em nhà ĐTM ta đi bằng niềm tin 4000 năm đã đi được gần tới đỉnh của Hòn Nhọn rồi.:D

Ngồi nghe thông tin báo về mà cứ buồn thúi ruột.:(

barandom
09-01-2010, 16:58
Theo như thông tin em mới vừa nhận hồi 2h30 thì 1 số chị em nhà ĐTM ta đi bằng niềm tin 4000 năm đã đi được gần tới đỉnh của Hòn Nhọn rồi.:D

Ngồi nghe thông tin báo về mà cứ buồn thúi ruột.:(

Không biết là sử dụng hết ý chí của bao nhiêu năm rồi :D

bui-duong
09-01-2010, 17:07
Nick Bui-duong này của em tạo ra lâu rồi mới lấy ra xài được có lần thứ 2 để đăng ký đi Hòn nhọn mà không ngờ lại nổi tiếng đến vậy:(.
Đi với nhóm bên diễn đàn TTVNOL, cứ nhắc tới tên K là em lại sôi máu lên.X(.
Sorry vì spam. Nhưng nếu không viết đủ 3 bài thì bị phạt sao:LL

bui-duong
09-01-2010, 17:09
Không biết là sử dụng hết ý chí của bao nhiêu năm rồi :D

Em nghe đồn là mới có khoảng 2000 năm à.:))

barandom
09-01-2010, 17:26
Hai nữ dành ca :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25181

barandom
09-01-2010, 17:31
Tới màn bóc thăm nhận quà :

anh rắn là người bóc đầu tiên và nhận được 2 phần quà (hihi không biết có ăn gian không nữa sao nghi quá):shrug:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25190

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25209

2LúaMiềnTây
09-01-2010, 18:25
Tại lúc này chỉ còn có 16 người mà tới 17 phần quà. Em vội viết thêm vào 1 lá phiếu là "PHIẾU MAY MẮN, BẠN ĐƯỢC BỐC THĂM THÊM 1 LẦN NỮA". Rồi bỏ vào giỏ quýt xáo trộn tùm lum, anh Rắn là người bốc thăm đầu tiên mà vẫn bốc được ngay cái phiếu đó. Điều này nói lên anh sẽ may mắn suốt năm 2010 này đấy.

Nick Bui-duong này của em tạo ra lâu rồi mới lấy ra sài được có lần thứ 2 để đăng ký đi Hòn nhọn mà không ngờ lại nổi tiếng đến vậy:(.

"Xài" chứ không phải "sài", cái này là "Sài Gòn", hehehe:LL
Chị Tâm ghi sổ bui-duong 10k nha. =))

bui-duong
09-01-2010, 18:39
"Xài" chứ không phải "sài", cái này là "Sài Gòn", hehehe:LL
Chị Tâm ghi sổ bui-duong 10k nha. =))
:( Bác Hai Lúa :gun em.

Chị ơi cho thời hạn 3 ngày thì lâu quá, một ngày thôi chị, làm gắt như vậy đến cuối tháng mới có tiền mở party.
Nhưng vẫn còn thời gian để sửa mà:D

ruadibo
09-01-2010, 19:57
Quyết định vậy đi anh, sai dấu 5k, sai chữ 10k.
Tiền đó sung vào công quỹ...(Ms. Tam)

e thấy a Lúa nối đúng đáy ạ, e là e chứa ghét ai viếc sai chín tã ạ :D.

2LúaMiềnTây
09-01-2010, 20:05

A ha, định chơi xỏ anh đấy à nhóc Rùa. :Dam:T

Em viết còn hơi bị đúng đó, đáng lẽ phải làm cho sai hết
"e thấy a Lúa nối đúng đáy ạ, e là e trúa géc ai viếc xai chín tã ạ" :gun

chaubaogia
09-01-2010, 20:07

Đóng thêm 10.000 nữa đi Nhân ơi: bàn phím chứ không phải bàng phím nhá:D

langbiang
09-01-2010, 20:14
Nick Bui-duong này của em tạo ra lâu rồi mới lấy ra xài được có lần thứ 2 để đăng ký đi Hòn nhọn mà không ngờ lại nổi tiếng đến vậy:(.
Vui lòng đồng chí Bui-duong bĩnh tĩnh. Cấm kích bác anh tinh thần nóng nảy của anh em nhá!
Vui lòng các mem DTM chia sẻ và cảm nhận theo CORE VALUE của nhóm nhá! Khả năng 8 của các cô cậu cao cường quá! Điệu này chắc vài hôm, diễn đàn này tiếp tục "cứng đó" hoặc sập tiệm quá
P/S1: đánh giá tinh thần THANKS vô hạn của bác nhanchauchau. :))
P/S2: các bạn nói ngọng, nói sai chính tả, nói kiểu teen: lão nhấn nút EMERGENCY báo MOD phạt các bạn ngay nhá. Vui lòng không quậy phá lung ta lung tung 4rum. :LL

barandom
09-01-2010, 20:25

A ha, định chơi xỏ anh đấy à nhóc Rùa. :Dam:T

Em viết còn hơi bị đúng đó, đáng lẽ phải làm cho sai hết
"e thấy a Lúa nối đúng đáy ạ, e là e trúa géc ai viếc xai chín tã ạ" :gun

@Tâm : em đếm lỗi phạt 2 em này nhé. Nhiều quá anh đếm không xuể.

barandom
09-01-2010, 20:30
Đến lượt em Rei : một gói quà to đùng

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25211

và đây là quà : Nhỏ nhưng chất lượng , thích hợp cho GPS

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25213

bui-duong
09-01-2010, 21:14
Vui lòng đồng chí Bui-duong bĩnh tĩnh. Cấm kích bác anh tinh thần nóng nảy của anh em nhá!
Vui lòng các mem DTM chia sẻ và cảm nhận theo CORE VALUE của nhóm nhá! Khả năng 8 của các cô cậu cao cường quá! Điệu này chắc vài hôm, diễn đàn này tiếp tục "cứng đó" hoặc sập tiệm quá

Hi langbiang,
Thanks bác đã nhắc nhỡ.
Nhưng đây là nơi riêng của nhà ĐTM chia sẻ cảm nhận mà. Có dính dáng gì tới người ngoài đâu mà bác lại nói vậy?
Mình đã không muốn khơi lớn chuyện mà bác lại nói vậy mình không bằng lòng.
Con người thì ai cũng có mặt xấu mặt tốt của nó. Mặt tốt thì để mọi người noi theo học hỏi, còn mặt xấu thì cũng phải đưa ra để mọi người góp ý rút kinh nghiệm chứ.
Bác đưa mặt tốt cho mọi người thấy và che giấu cái mặt xấu đi thì vô tình bác đã dung dưỡng cái xấu của người khác và làm cho nó xấu hơn rồi đó.
Đã là diễn đàn thì là nơi để mọi người cùng nhau chia sẻ cảm nhận. Chứ đâu phải là sân chơi của 1 vài người và "băt" => bắt mọi người phải theo khuông khổ của họ.
Nếu mọi người không thích thì mình cũng chẳng cần phải tham gia diễn đàn này nữa. Đâu phải vô phuot.com thì mới đi phượt được đâu.:shrug::shrug:

Nóng giận mất khôn. Em mới edit lại rùi nha.:D Bác 2 Lúa không :gun em nữa đó.

2LúaMiềnTây
09-01-2010, 21:32
Trời ạ, xin can 2 đàng...
Toàn người nhà cả thôi, cớ gì phải cay cú nhau như thế.

2lúa thấy không có chuyện gì đáng phải nổi nóng ở đây hết, đây là nơi chia sẻ của tất cả mọi người. Tuy nhiên cũng không phải là topic dành để spam (cho lên nhiều bài) hay là một topic để trút giận (như cái Recycle Bin) nên mong mọi người chú ý cho. Miễn sao một bài viết đừng vô nghĩa là có thể chấp nhận được, và nó có liên quan, xâu chuỗi với nhau theo một chủ đề nào đó. Chứ không phải cứ 8 theo kiểu "ông nói gà, bà nói vịt".

...
P/S2: các bạn nói ngọng, nói sai chính tả, nói kiểu teen: lão nhấn nút EMERGENCY báo MOD phạt các bạn ngay nhá. Vui lòng không quậy phá lung ta lung tung 4rum. :LL

Việc sai lỗi chính tả là để góp ý cho anh chị em viết bài được tốt hơn trên diễn đàn thôi. Đó cũng là tuân theo quy định của diễn đàn đưa ra, ai viết sai thì Mod cũng biết và nhắc nhở rồi, anh Lang không cần phải nhọc công báo lại cho Mod làm gì nữa.
Nếu anh nói các bạn quậy phá lung tung trong diễn đàn thì hơi bị...nhiều đấy (NO)

chaubaogia
09-01-2010, 21:49
Tiếp hình bóc quà đê anh Rắn ơi....

barandom
09-01-2010, 22:31
Các bạn, anh rắn muốn nhắn mấy lời:

1/ Việc viết đúng ngữ pháp và chính tả tiếng Việt trên bất cứ chất liệu gì, mục đích gì, hoàn cảnh nào, địa điểm nào ... đều là bắt buộc. Vì vậy, anh khơi lên chuyện bắt lỗi chính tả như một cách nhắc nhẹ nhàng để chúng mình cùng cố gắng. (Anh cũng có những lúc sai chính tả và bị phạt :T đó (NT)).

2/ Nhà ĐTM mặc nhiên bao gồm tất cả 22 thành viên tham gia chuyến đi đó và hiện nay đã có thêm nhiều thành viên mới từ những chuyến đi kế tiếp. Nhà ĐTM không hạn chế việc gia nhập của thành viên mới và nếu bạn nào không thích là thành viên thì chỉ cần lên tiếng. Dù không là thành viên của nhà ĐTM, chúng ta vẫn là bạn trên phượt mà (beer) (beer) (beer)

3/ Mỗi người một tính cách, đừng để cuộc chơi thành nơi mua tức bực vào người. (Anh đã chia sẻ ở bài số #9 đó).

4/ Bui duong đã về nhà mà post bài, hơn nữa nội dung chẳng đụng chạm đến ai. Do đó, không việc gì mà nội bộ xào xáo.

5/ Topic này để mọi người trao đổi thông tin với nhau nên hãy "dĩ hòa vi quý" nha các bạn. Mọi người "quậy" sao cho vui cửa vui nhà là OK. :D

Còi
09-01-2010, 23:24
Ôi, cái cảm giác bị say sóng mới đáng sợ làm sao. Nó làm đầu óc Ta quay cuồng, điên đảo, bao nhiêu thứ dồn dập về làm Ta chỉ muốn tống tất cả ra ngoài. Ta nằm dài trên thuyền như con cá thờn bơn, người ngợm mềm nhũn, mắt nhắm tịt, mặt nhăn nhó nhưng tai vẫn vểnh lên xem có đứa nào nói xấu mình không!? Thế mà có đứa tưởng mình ngủ, dám bảo mình là Bò Biển, rồi khích đểu bảo "nhìn kiểu chinh phục Cực Đông kìa, kiểu em đã quyết rồi đấy" Rồi cười hí hí. Ta tức lắm, tức run cả mình mẩy, tức đến nỗi chỉ muốn nhỏm ngay dậy mà mắng cho cái đứa đấy một trận lên thân... Cơ mà kịp suy nghĩ lại. Ta mà ngóc đầu dậy bây giờ thì bữa trưa với bánh mì, dưa leo, giò chả và vô vàn những thứ linh tinh từ cái tội ham ăn là coi như xong. Một cơn sóng mạnh xồ đến, hất Ta văng từ trên băng ghế xuống đất đánh huỵch một cái. Ta lồm cồm bò lên băng ghế, mắt dáo dác nhìn, tưởng mình làm trò cười cho bọn kia rồi. Ai ngờ, ngó quanh thì thấy khối đứa cũng đang nhắm tít mắt. Bốn bề không một tiếng người, chỉ có tiếng tàu máy ầm ĩ như máy cày tranh giành cùng những ngọn sóng thi nhau đập vào mạn tàu. Con tàu chồm lên chồm xuống, dật dờ trên biển như gắng sức vượt qua những con sóng đang cứ cố nhấn chìm tất cả nó gặp xuống đáy biển.

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1044&pictureid=25256

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1044&pictureid=25263

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1044&pictureid=25257

bui-duong
09-01-2010, 23:32
Nhìn hình ảnh buổi off tặng quà mà ham ghê.:( Vì điều kiện địa lý mà em không tham gia với mọi người trọn vẹn được. Hic

rockgarden
10-01-2010, 00:30
Trời ơi, mới có một ngày không vô mà từ trang 3 đã lên tới trang 11 rồi:D. Công nhận là mọi người 8 thiệt:LL(trong đó có cả em). Coi hình party nhà anh Rắn vui ghê luôn, lại thấy được những gương mặt thân quen và cả chưa thân quen;).

Cái vụ chính tả này em ủng hộ đó nha, nếu em có viết sai chính tả thì chị Tâm nhớ ghi sổ nha, khi nào em về em sẽ thanh toán đầy đủ. Mà em cũng là trùm bắt bẻ về chính tả đó, không thua gì Hai Lúa đâu:LL.

10-01-2010, 00:50
Từ trưa đến giờ mới vô lại, em thấy topic có vẻ căng thẳng. ACE nhà ĐTM đã tụ tập về đây trút bầu tâm sự rồi, không đụng đến ai mà. Mọi người vui vẻ với nhau đi, tất cả là bạn bè, trừ "người cõi trên và ác quỷ" =)) Bác Lang tự nhận mình không thuộc nhà nào hết, nhưng nhà ĐTM vẫn nhiệt liệt hoan nghênh bác có mặt ở topic này. Bác Lang (beer) Bui-duong cái nào, huề nhé :)

@ Bui-duong: chị em nhà ĐTM lên đến đỉnh Hòn Nhọn rồi ah? Đi bằng ý chí cũng thành công phết :D

@ Còi: viết tự sự say sóng chuyến cực Đông hả chị? Ra biển say sóng, còn đi đò mặt chị cũng xanh lét, chắc chị kỵ với bà thủy :D

@ Rock: Công lực 8 của ACE ĐTM là vô hạn mà em ;)

Chu6CuChi
10-01-2010, 01:32
Cám ơn anh chị em (ace) cho vợ chồng tui gia nhập nhóm ĐTM nghe, vợ hứa 10 ngày nữa vợ sẽ cho tiền mua chiếc ĐTDĐ hi vọng hầu chuyện được với ace đi uống cafê chơi, cái vụ lỗi chính tả tha tui nghe chứ không chắc là tui đứt chếnh sớm, có bà vợ bắc bã sữa hoài nhưng cái giọng Củ Chi của tui khó mà trúng hỏi ngã :)

Bắt đầu đặt gạch đi anh em cho anh Ba còn chốt ngày

1 + 2) Chu6CuChi (xế) + CoBaXomMui (ôm) Có thể tham dự bất cứ ngày nào từ Mồng 2 tết AL tới rằm tháng giêng

Hoan hô anh gia nhập ĐTM (beer), hy vọng là tụi tôi sẽ đi lại 9 cái cửa sông trước rằm tháng giêng để anh đi cùng . :). Có đứa nào ủng hộ chú 6 không?

Chu6CuChi
10-01-2010, 01:47
Tui muốn mua 2 cái áo phao nhỏ - gọn - rẽ - đẹp - bền cho kỳ đi Côn Đảo này, Nhân biết chỗ nào bán không ? Nếu tìm áo phao không được tui cũng chơi luôn, đôi giày còn có số mà :))

"mà Chú ơi" Luật giang hồ trong internet: chỉ có anh chi em thui chứ không có chú cháu gì hết nhe :D

ngoikoyen
10-01-2010, 04:45
Chào cả nhà!! em là mem moi xin được gia nhập nhà ĐTM.Nhà mình vui quá.Khi nao đi những khúc sông.Bác Rắn cho em đặt gạch nha.

langbiang
10-01-2010, 05:38
Thấy Còi hồi tưởng show lại hàng chuyến cực Đông. Vậy rảnh Lang sẽ chia sẻ vài tấm ảnh chuyến du khảo vừa rồi trong khi các bạn đi chuyến hoàn tất 9 cửa sông. Hãy đợi đấy!
@Kiwi: anh có khoái quánh lộn với ai đâu mà phải làm huề hả ... Anh hiền và dễ thương nhất họ DTM này mà! Để anh với chi bộ với anh Rắn lại vụ tính khí anh em quá! (NT)

Tam
10-01-2010, 07:33

Tại vì vẫn cho cơ hội để bà con sửa chữa, sau 3 ngày là không còn edit bài được nữa rồi, lúc đó chị mới làm việc.

Mà nói nhỏ nè (NT), em đi bắt lỗi chính tả sớm quá làm sao chị làm ăn được :))

EmHN
10-01-2010, 09:07
mèn đét ơi, em choáng với tốc độ 8 của các ace ĐTM luôn
anh Rắn thông cảm cho em, làm cả ngày không vô phượt được, tối về chủ yếu lo ngủ
nên chỉ tiêu 3 bài/ngày thể nào em cũng không đạt. bị trừ ABC là cái chắc.
em đua không lại KiWi và titigold (NT). 2 cô này giành xuất sắc luôn
T7 + CN em bù, nhá!!!

EmHN
10-01-2010, 09:31

Bà này chơi xấu nhỉ? Bà ăn kem 1 mình mà hổng có tui bà vui nổi hông? :Dam
Mới đi với xế tui có mấy ngày mà tính chuyện xỏ tui rồi à?
Mà tui hỏi thiệt bà nghen, tui thấy xế tui đi về là đổi tính luôn. Là sao vậy?
Xế nay không còn là xế ngày xưa nữa rồi. chắc tui phải kiếm xế khác thôi.
Tuyển xế. Mại dô, mại dô!!!

chaubaogia
10-01-2010, 09:31
mèn đét ơi, em choáng với tốc độ 8 của các ace ĐTM luôn
anh Rắn thông cảm cho em, làm cả ngày không vô phượt được, tối về chủ yếu lo ngủ
nên chỉ tiêu 3 bài/ngày thể nào em cũng không đạt. bị trừ ABC là cái chắc.
em đua không lại KiWi và titigold (NT). 2 cô này giành xuất sắc luôn
T7 + CN em bù, nhá!!!

Một ngày có 4 buổi sáng, trưa, chiều, tối. Qui định 3 bài/ngày nghĩa là buổi sáng, trưa, chiều phải "phượt", còn thiếu buổi tối nữa anh ơi, thêm 1 bài nữa cho nó máu đê anh Rắn?:D

EmHN
10-01-2010, 09:34
Xí, quên. Địa chỉ T3 này là ở đâu vậy a.R? Vụ án gì vậy?
em chỉ hỏi anh thôi. không hỏi Kiwi đâu
nhắn tin cho em anh nhá!!!

bui-duong
10-01-2010, 09:40
Cái vụ chính tả này em ủng hộ đó nha, nếu em có viết sai chính tả thì chị Tâm nhớ ghi sổ nha, khi nào em về em sẽ thanh toán đầy đủ. Mà em cũng là trùm bắt bẻ về chính tả đó, không thua gì Hai Lúa đâu:LL.

Tại vì vẫn cho cơ hội để bà con sửa chữa, sau 3 ngày là không còn edit bài được nữa rồi, lúc đó chị mới làm việc.

Mà nói nhỏ nè (NT), em đi bắt lỗi chính tả sớm quá làm sao chị làm ăn được :))

:( Trời vậy là em như cá lên thớt rùi. Em chúa viết sai chính tả.
Kiểu này phải em phải đi học bổ túc lại lớp chính tả quá.(beer)

EmHN
10-01-2010, 09:40
Một ngày có 4 buổi sáng, trưa, chiều, tối. Qui định 3 bài/ngày nghĩa là buổi sáng, trưa, chiều phải "phượt", còn thiếu buổi tối nữa anh ơi, thêm 1 bài nữa cho nó máu đê anh Rắn?:D

kiểu này chắc em bỏ bữa ngủ trưa quá anh CA ui!
em mà bỏ bữa ngủ trưa thì thế nào chiều em cũng đói
em mà đói thì em la làng
em mà la làng thì khối ngưởi thủng lỗ tai
khối người bị thủng lỗ tai thì em bị :T
em mà bị :T thì em không phượt được
em mà không phượt được thì khối người :((
khối người :(( thì em mang tội
em mà mang tội thì em sẽ lên thiên đàng...

bui-duong
10-01-2010, 10:01
"mà Chú ơi" Luật giang hồ trong internet: chỉ có anh chi em thui chứ không có chú cháu gì hết nhe :D

Kính lão đắc thọ mà chú:D

EmHN
10-01-2010, 10:03
:( Trời vậy là em như cá lên thớt rùi. Em chúa viết sai chính tả.
Kiểu này phải em phải đi học bổ túc lại lớp chính tả quá.(beer)

cái vụ này em vừa mừng vừa thấy sợ sợ
mừng vì quỹ sẽ rủng rỉnh thoải mái ăn kem...
sợ vì đôi lúc em cố tình viết sai chính tả thì sao nhỉ? em tịt cố ý nữa
cứ để bị cáo thoải mái mà gõ
quỹ cứ ghi sổ, cuối tuần tổng kết thu luôn, khỏi báo trước mắc công bị cáo trốn

bui-duong
10-01-2010, 10:07
cứ để bị cáo thoải mái mà gõ
quỹ cứ ghi sổ, cuối tuần tổng kết thu luôn, khỏi báo trước mắc công bị cáo trốn

Ặc! cái này còn ác hơn:Dam

EmHN
10-01-2010, 10:08
Kính lão đắc thọ mà chú:D

Anh 6 cho phép thì anh cứ gọi thế đi anh :D
cái này cũng là kính lão mà.
Anh 6 hén!! (c)

EmHN
10-01-2010, 10:14
Hi vọng anh Ba tổ chức đi lại mấy cửa sông trước rằm tháng giêng (âm lịch) tui xin đặt 2 cục gạch :)

Hy vọng là tụi tôi sẽ đi lại 9 cái cửa sông trước rằm tháng giêng để anh đi cùng . :). Có đứa nào ủng hộ chú 6 không?

Em chỉ còn nước kêu trời!
Anh R :gun em

bui-duong
10-01-2010, 10:53
Chào cả nhà!! em là mem moi xin được gia nhập nhà ĐTM.Nhà mình vui quá.Khi nao đi những khúc sông.Bác Rắn cho em đặt gạch nha.

Nhà ĐTM welcome bạn. Nhưng bạn phải xin số liên lạc của chị Tâm trước để đóng quỹ nhen:D.
Bạn viết sai chính tả rùi: "mới" chứ không phải là "moi" và "nào" chứ không phải là "nao".:))

Vụ này là em học của bác 2 Lúa đó.(beer)

EmHN
10-01-2010, 10:57
nhà mình ăn tất niên đê!!!

10-01-2010, 11:38
Bà này chơi xấu nhỉ? Bà ăn kem 1 mình mà hổng có tui bà vui nổi hông? :Dam
Mới đi với xế tui có mấy ngày mà tính chuyện xỏ tui rồi à?
Mà tui hỏi thiệt bà nghen, tui thấy xế tui đi về là đổi tính luôn. Là sao vậy?
Xế nay không còn là xế ngày xưa nữa rồi. chắc tui phải kiếm xế khác thôi.
Tuyển xế. Mại dô, mại dô!!!

Từ tối qua đến giờ hắt xì liên tục, thì ra là bà, hâm mộ tui hả, sao nhắc tui hoài vậy =))

Vụ án bí mật tối thứ 3, bà hỏi anh Rắn cũng như không, anh không biết đâu, tụi tui dẫn vô, ăn xong, anh R dẫn ra mà. Tui nói rồi, mất mạng nào đỡ mạng đó, không có bà, tụi tui còn vui hơn nữa :LL

Người yêu bà đổi tính hả, tui cũng thấy vậy, nhưng đính chính là 80% quãng đường, ấy của bà đi với Mr Bưởi. Hỏi lại anh Bưởi đã làm gì để ấy của bà đến nỗi vậy :))

Tui không 8 nha, chỉ đang nhỏ to tâm sự thôi :D

Tết này anh R đi cửa sông, bà lại hụt rồi. Mà thôi đừng buồn, mốt anh R sắp xếp, dẫn một mình bà đi, chịu không (NT)

10-01-2010, 11:45
Thấy Còi hồi tưởng show lại hàng chuyến cực Đông. Vậy rảnh Lang sẽ chia sẻ vài tấm ảnh chuyến du khảo vừa rồi trong khi các bạn đi chuyến hoàn tất 9 cửa sông. Hãy đợi đấy!
@Kiwi: anh có khoái quánh lộn với ai đâu mà phải làm huề hả ... Anh hiền và dễ thương nhất họ DTM này mà! Để anh với chi bộ với anh Rắn lại vụ tính khí anh em quá! (NT)

Chia sẻ hình ảnh mọi người xem với anh ơi.

Em có nói anh khoái quánh "trúng" đâu :D, nhưng post qua post lại vậy, nguy cơ ném đá nhau vỡ đầu hơi bị cao, nên cụng (beer) cho mát lòng.

Tính khí ACE ĐTM sao anh, sao phải họp vụ này. Nhà ĐTM khẩu xà tâm phật, coi vậy chứ ai cũng hiền như bụt, mong manh dễ vỡ lắm ;) :)) =))

Dautay
10-01-2010, 16:26
Trưa nay,không ngủ trưa được, lại mò vào P xem nhà ĐTM "8", đọc không kịp luôn, Anh Rắn mở topic này hợp lòng "chị em nhà ta" quá.Chuyện viết sai chính tả sẽ khắc phục từ từ nhá bà con.

nhanvan_hoang
10-01-2010, 16:31
Anh Rắn mở cái topic này thấy hợp quá, nhà ĐTM ít khi gặp nhau đông đủ, đựoc xem hình, đọc câu chữ của nhau của vui vui.

Mấy bạn gái tám chiến quá, mới có mấy ngày mà lên tới trang 11 rồi. Nể quá..

nhanvan_hoang
10-01-2010, 16:49
Anh Rắn ơi, thứ 3 này đi ăn kem ở đâu vậy? cho e biết địa chỉ, giờ giấc với. Lâu quá không gặp mọi người. Hơi nhớ....

bui-duong
10-01-2010, 17:29
Báo cáo cả nhà ĐTM.
Chị em nhà ĐTM đã chinh phục xong Hòn Nhọn.
Vì đi bằng ý chí nên đã leo được những con dốc 60-90 độ.:S
Vì còn trong vùng sóng chập chờn nên em chưa có được nhiều thông tin.
Có thông tin mới em sẽ cập nhật thêm.:D

Điệu này chị em nhà mình phải tổ chức chuyến này lại gấp gấp quá. (HH)Em nghe mà kể mà ghiền chịu không nổi(beer)

Thanks anh Rắn đã nhắc nhở:D

barandom
10-01-2010, 17:37
Báo cáo cả nhà ĐTM.
Chị em nhà ĐTM đã chinh phục xong Hòn Nhọn.
Vì đi bằng ý chí nên đã leo được những con dốc 60-90 độ.:S
Vì còn trong vùng xóng chập chờn nên em chưa có được nhiều thông tin.
Có thông tin mới em sẽ cập nhật thêm.:D

Điệu này chị em nhà mình phải tổ chức chuyến này lại gấp gấp quá. (HH)Em nghe mà kể mà nghiền chịu không nổi(beer)

Hoan hô chị em nhà ĐTM đã chinh phục thành công hòn Nhọn.

Bụi đường chuẩn bị đóng tiền đê (02 lỗi chính tả đó (NT))

bui-duong
10-01-2010, 19:05
Thông báo chính thức với mọi người nhà ĐTM.

Anh lengkeng, muoimuoi và jipi đã chinh phục xong Hòn Nhọn vào lúc 6h15 chiều nay với tổng cung đường là trên 50km. Cung đường dài với những dốc núi đá cao hiểm trở không có nơi bám nhưng nhờ 4000 năm ý chí đoàn đã hoàn thành chuyến đi thành công tốt đẹp. :D
Đoàn sẽ post bài và chia sẻ cảm nhận cho anh em khi về tới SG

10-01-2010, 20:23
Thông báo chính thức với mọi người nhà ĐTM.

Anh lengkeng, muoimuoi và jipi đã chinh phục xong Hòn Nhọn vào lúc 6h15 chiều nay với tổng cung đường là trên 50km. Cung đường dài với những dốc núi đá cao hiểm trở không có nơi bám nhưng nhờ 4000 năm ý chí đoàn đã hoàn thành chuyến đi thành công tốt đẹp. :D
Đoàn sẽ post bài và chia sẻ cảm nhận cho anh em khi về tới SG

Ý chí hun đúc qua 4000 năm mà lị :D Chúc mừng mọi người đã hoàn thành chuyến đi tốt đẹp.

Hay tối t3 này ra bệt đi anh R. Xong mọi người đi ăn mừng = món kem nhãn luôn. Vụ kem coi bộ hết bí mật được rồi :(

@ nhanvan_hoang: lâu không gặp, bạn chỉ ... hơi nhớ mọi người thôi ah. Sau chuyến ĐTM, bạn đi solo chiến quá, tưởng bạn quên mọi người mất tiêu rồi chứ :LL Tối thứ 3 ra bệt đi sẽ biết địa chỉ quán kem ở đâu (NT)

ngoikoyen
10-01-2010, 20:25
Chúc mừng nhà ĐTM thành công Hòn Nhọn.Chừng nào làm một chuyến đi bác Bụi Đường cho e đặt gạch nha.co gì pm e nha yahoo:[email protected]ám ơn cả nhà.rất mong được gặp mọi người.

songvabien
10-01-2010, 20:35
e chỉ là thành viên hụt của nhầ mình trong chuyến ĐTM nhưng "hâm mộ" nhà mình lắm vậy cho e xin làm thành viên nhà mình với nha . cấp bậc 8 của nhà mình đúng là cao thủ khai trương 8 tây mới có 3 ngày mà đã 14 trang , bái phục ái phục

10-01-2010, 20:37
Điệu này chị em nhà mình phải tổ chức chuyến này lại gấp gấp quá. (HH)Em nghe mà kể mà ghiền chịu không nổi(beer)

Đợi mọi người về, nhà ĐTM mình làm lại chuyến này đi Bui-duong. Nếu không kẹt cái đám cưới sếp, Kiwi đã có mặt trong đội hình chinh phục Hòn Nhọn lần này rồi, tiếc :(

Mong manh dễ vỡ như gà Kiwi có được tham gia không nhỉ? Hay phải qua test ... =))

10-01-2010, 20:46
e chỉ là thành viên hụt của nhầ mình trong chuyến ĐTM nhưng "hâm mộ" nhà mình lắm vậy cho e xin làm thành viên nhà mình với nha . cấp bậc 8 của nhà mình đúng là cao thủ khai trương 8 tây mới có 3 ngày mà đã 14 trang , bái phục ái phục

Welcome songvabien & ngoikoyen.

Bạn là thành viên hụt cùa nhà ĐTM ah. Không sao, nếu bạn thích, mọi người chào đón bạn nhiệt tình. Tranh thủ sắp xếp, những chuyến sau tham gia cùng mọi người cho vui.

Topic này ra đời theo nhu cầu cấp thiết của ACE nhà ĐTM. Nhỏ to tâm sự thôi, mà 3 ngày 14 trang là bạn hiểu rồi =))

Dautay
10-01-2010, 20:54
Chào mừng em songvabien tham gia cùng nhà ĐTM,mấy chị em nhà ĐTM vui tính dễ thương lắm cứ vô "8" vô tư.

chaubaogia
10-01-2010, 21:27
Ý chí hun đúc qua 4000 năm mà lị :D Chúc mừng mọi người đã hoàn thành chuyến đi tốt đẹp.

Hay tối t3 này ra bệt đi anh R. Xong mọi người đi ăn mừng = món kem nhãn luôn. Vụ kem coi bộ hết bí mật được rồi :(

@ nhanvan_hoang: lâu không gặp, bạn chỉ ... hơi nhớ mọi người thôi ah. Sau chuyến ĐTM, bạn đi solo chiến quá, tưởng bạn quên mọi người mất tiêu rồi chứ :LL Tối thứ 3 ra bệt đi sẽ biết địa chỉ quán kem ở đâu (NT)

Kiwi ơi, đổi chữ ký thành Xà Kiwi đi, vì em hay tự cho mình là "khẩu xà tâm phật" mà, héhé:LL

10-01-2010, 21:34
Kiwi ơi, đổi chữ ký thành Xà Kiwi đi, vì em hay tự cho mình là "khẩu xà tâm phật" mà, héhé:LL

Ý em nói nhà ĐTM hiền như ... bụt ấy. Em cũng hiền thấy mồ, đổi Xà Kiwi, mọi người tưởng mảng xà yêu tinh thì ... tội nghiệp em =))

bui-duong
10-01-2010, 22:46
Đợi mọi người về, nhà ĐTM mình làm lại chuyến này đi Bui-duong. Nếu không kẹt cái đám cưới sếp, Kiwi đã có mặt trong đội hình chinh phục Hòn Nhọn lần này rồi, tiếc :(

Nghe kể về cung đường vô cùng nguy hiểm:
- cung đường dài trên 50 km
- dốc núi cao 90 độ
- đường dốc mà không có chỗ đeo bám phải tuột xuống
=> hấp dẫn nên chắc anh quyết đinh có thể là cuối tháng này anh sẽ tổ chức đi lại.:D

Mong manh dễ vỡ như gà Kiwi có được tham gia không nhỉ? Hay phải qua test ... =))
Phải test chứ.(NO) Nhưng vấn đề này là em phải nhờ anh Rắn quá.:)
Em nghe nói đoàn vừa rồi mọi người vừa đi vừa ca hát rất vui vẻ. Anh phải test dùm em coi bạn nữ nào muốn tham gia thì phải hát karaoke trên 90 điểm mới được đi không thì phải ở nhà.(BB)

bui-duong
10-01-2010, 22:50
Thông báo thêm 1 tin quan trọng nữa.
Theo mấy anh dẫn đường nói thì đây là lần đầu tiên nữ đi chinh phục được Hòn nhọn. Đoàn có 4 nữ nhưng nhà mình có 2 người là Jipi và muoimuoi.;)

10-01-2010, 23:13
Nghe kể về cung đường vô cùng nguy hiểm:
- cung đường dài
- dốc núi cao 90
- đường dốc mà không có chỗ đeo bám phải tuột xuống
=> hấp dẫn nên chắc anh quyết đinh có thể là cuối tháng này anh sẽ tổ chức đi lại.:D

Nguy hiểm vậy ah, quyết định đi chắc phải tập thể lực quá. Mà cuối tháng 1 đi hả anh? Không biết lần này có tham gia được không đây :(

Đợi mấy em kia về, em hỏi thăm đoạn đường, nếu có đi em sẽ quyết định dùng bao nhiêu năm ý chí để chinh phục đỉnh Hòn Nhọn :D

10-01-2010, 23:21
Thông báo thêm 1 tin quan trọng nữa.
Theo mấy anh dẫn đường nói thì đây là lần đầu tiên nữ đi chinh phục được Hòn nhọn. Đoàn có 4 nữ nhưng nhà mình có 2 người là Jipi và muoimuoi.;)

Hoan hô nữ nhà ĐTM, hôm trước nói đi là hôm sau xách balô đi, không tập thể lực, không mang giày chuyên đi rừng, không trang thiết bị chuyên dụng ... mà vẫn lên đến đỉnh ngon ơ, lại là những người nữ đầu tiên chinh phục được Hòn Nhọn nữa chứ. Lần này về, mở tiệc ăn mừng lớn anh R ơi.

Chúc mừng anh Lengkeng + Muoimuoi + JiPi, ước gì mình được như họ :D

2LúaMiềnTây
10-01-2010, 23:22
Trời, sáng giờ bận công chuyện mà không vào được, giờ vào thấy lên thêm mấy trang, thật khâm phục anh chị em.
Giờ cũng tranh thủ vô báo danh để được 3 bài, không lại bị phạt.

bui-duong
10-01-2010, 23:22
Nguy hiểm vậy ah, quyết định đi chắc phải tập thể lực quá. Mà cuối tháng 1 đi hả anh? Không biết lần này có tham gia được không đây :(

Đợi mấy em kia về, em hỏi thăm đoạn đường, nếu có đi em sẽ quyết định dùng bao nhiêu năm ý chí để chinh phục đỉnh Hòn Nhọn :D

Theo thông tin anh biết thì có lẽ sẽ là phải dùng hết 4000 năm đó em.
Cách tập thể lực đơn giản và tốt nhất cho leo núi theo anh nghĩ là em nên tập leo cầu thang. Đi với tốc độ vừa phải thôi chủ yếu là để cơ thể quen với nhịp thở và nhịp tim nhanh hơn và cơ chân dẻo dai hơn. Không cần phải chạy thi đâu. Vì đã đi chung đoàn thì không ai bỏ em lại đâu với lại anh đi leo núi ngắm cảnh thưởng ngoạn chứ không phải là leo thi nên em không nên lo lắng nhiều quá. Anh nghĩ nhà mình có ý chí 4000 là ok lắm rùi.:D
Còn vật dụng mang theo anh nghĩ đem nhiều lắm thì cũng khoảng 5kg thôi. Không cần phải vác ba lô 7kg đi mười vòng CVLVT đâu. Chỉ cần ba lô ôm sát người thì đi 1 thời gian thì cơ thể em sẽ quen với trọng lượng đó thôi không có vấn đề gì đâu. 5kg thì cũng giống như 1 lúc em ăn 5kg mận hay 5 tô phở đó mà:D

10-01-2010, 23:26
Trời, sáng giờ bận công chuyện mà không vào được, giờ vào thấy lên thêm mấy trang, thật khâm phục anh chị em.
Giờ cũng tranh thủ vô báo danh để được 3 bài, không lại bị phạt.

Lúa, tiếp vụ cửa sông đê, đang đọc giữa chừng ngưng, mất cả hứng :T

Khúc karaoke, Lúa up cái hình chị Tâm đi hát mà vẫn chấp hành đúng luật giao thông, đội mũ bảo hiểm =))

2LúaMiềnTây
10-01-2010, 23:27
Cách tập thể lực đơn giản và tốt nhất cho leo núi theo anh nghĩ là em nên tập leo cầu thang.
Còn vật dụng mang theo anh nghĩ đem nhiều lắm thì cũng khoảng 5kg thôi. Không cần phải vát ba lô 7kg đi mười vòng CVLVT đâu. Chỉ cần ba lô ôm sát người thì đi 1 thời gian thì cơ thể em sẽ quen với trọng lượng đó thôi không có vấn đề gì đâu. 5kg thì cũng giống như 1 lúc em ăn 5kg mận hay 5 tô phở đó mà:D

Chúc mừng mấy chị em đã chinh phục thành công Hòn Nhọn nhe.
Nhà ĐTM đi vùng vẫy dưới nước quen rồi, giờ phải tập tành lên núi lên rừng thôi.
Bữa nào nhà mình tổ chức đi lại đi.

@bui_duong: Vác chứ không phải "vát", 10k nhe :LL, có quote rồi đừng hòng sửa, chị Tâm cũng thu như thường à, hehehe =))

bui-duong
10-01-2010, 23:35
Nhà ĐTM đi vùng vẫy dưới nước quen rồi, giờ phải tập tành lên núi lên rừng thôi.

@bui_duong: Vác chứ không phải "vát", 10k nhe :LL, có quote rồi đừng hòng sửa, chị Tâm cũng thu như thường à, hehehe =))

Bớ anh chị em nhà ĐTM:help
Bác 2 lúa :gun em nữa kìa :(

10-01-2010, 23:36
Cách tập thể lực đơn giản và tốt nhất cho leo núi theo anh nghĩ là em nên tập leo cầu thang.
Còn vật dụng mang theo anh nghĩ đem nhiều lắm thì cũng khoảng 5kg thôi. Không cần phải vát ba lô 7kg đi mười vòng CVLVT đâu. Chỉ cần ba lô ôm sát người thì đi 1 thời gian thì cơ thể em sẽ quen với trọng lượng đó thôi không có vấn đề gì đâu. 5kg thì cũng giống như 1 lúc em ăn 5kg mận hay 5 tô phở đó mà:D

Balô 7 kg, đi 10 vòng cv LVT, nhảm hết sức =)) Leo cầu thang cho nó lành.

Đợi mấy nam nữ anh hùng về hỏi han kinh nghiệm :D

Gà Kiwi đang chuyển hướng sang đi rừng? :shrug:

10-01-2010, 23:39

Chị Tâm cho thời hạn 3 ngày để tự thấy lỗi và tự sửa.

Cái này Lúa lanh ... chanh, nên Bui-duong vô edit đi, khỏi tốn 10k và nhớ cảm ơn Lúa đã phát hiện dùm :))

Còi
10-01-2010, 23:40

Riêng cô Kiwi thì chả cần phải tập gì sất, cô cứ võ mồm mà tập phang hàng ngày cho chị, đảm bảo cô lên đỉnh tốp đầu, nhớ! :LL

10-01-2010, 23:44
Riêng cô Kiwi thì chả cần phải tập gì sất, cô cứ võ mồm mà tập phang hàng ngày cho chị, đảm bảo cô lên đỉnh tốp đầu, nhớ! :LL

Chị cứ thế, em nào dám võ mồm với ai, em hiền như cục đất í =))

Vậy chuyến Hòn Nhọn này, theo chị Còi, em được đặc cách, miễn test phải không anh R, Bui-duong? (Chỗ thân quen, miễn nhá :D)

2LúaMiềnTây
10-01-2010, 23:45
Giả bộ bắt lỗi thôi, để cho sửa lại đó mà...Như kiwi nói, bui-duong phải cám ơn 2 lúa chứ sao còn trách móc nữa? :gun
Thôi đã đủ 3 bài của ngày hôm nay, đi ngủ thôi.
Ngày nay đuối như một trái chuối...chắc mai phải đi spa thư giãn...có ai....đi chung hông? (NT)

10-01-2010, 23:48
Ngày nay đuối như một trái chuối...chắc mai phải đi spa thư giãn...có ai....đi chung hông? (NT)

Địa chỉ spa, mấy giờ, tui rủ rê phụ cho :LL

2LúaMiềnTây
10-01-2010, 23:57
Địa chỉ spa, mấy giờ, tui rủ rê phụ cho :LL

Suỵt, giữ im lặng dùm tui...
Có gì tui nhắn tin vào di động nha.
Thôi, good 9 all...(BB)

bui-duong
10-01-2010, 23:58
Chị cứ thế, em nào dám võ mồm với ai, em hiền như cục đất í =))

Vậy chuyến Hòn Nhọn này, theo chị Còi, em được đặc cách, miễn test phải không anh R, Bui-duong? (Chỗ thân quen, miễn nhá :D)

(NO) Không. Qui tắc là qui tắc (cái này anh học hỏi bạn K):D
Anh Rắn lo vụ test này dùm em. Ca dưới 90 là rớt. Anh dắt đoàn là người làm trong thành đoàn nên lúc đi có đem theo 1 cây đàn ghi ta để ca hát.
Trong khi đó nhà mình buổi off nào ở nhà anh Rắn cũng hát hết. Kì này đi không hát, vậy coi sao được.(beer)

bui-duong
11-01-2010, 00:24
Gà Kiwi đang chuyển hướng sang đi rừng? :shrug:

Nói nhỏ cho Kiwi nghe thôi nha (NT). Anh nghe đồn anh Rắn cũng biết mấy cung đường rừng hấp dẫn lắm đó.(c) Không biết là chừng nào ảnh tổ chức để tụi mình đu đeo theo thôi.;)

Chu6CuChi
11-01-2010, 01:53
Bắt đầu đặt gạch đi ACE cho anh Ba còn chốt ngày,mại dô :)

1 + 2) Chu6CuChi (xế) + CoBaXomMui (ôm) Có thể tham dự bất cứ ngày nào từ Mồng 2 tết AL tới rằm tháng giêng

3 ) ngoikoyen Có thể tham dự từ Mồng ___ tết AL tới ___

Xin ngoikoyen điền vào chỗ trống trên đây cho hợp nghĩa

Chu6CuChi
11-01-2010, 01:56
Nói nhỏ cho Kiwi nghe thôi nha (NT). Anh nghe đồn anh Rắn cũng biết mấy cung đường rừng hấp dẫn lắm đó.(c) Không biết là chừng nào ảnh tổ chức để tụi mình đu đeo theo thôi.;)

Tổ chức từ mồng 2 tới rằm AL thì v/c tui cung xin đu theo :)

hoaxuongrong
11-01-2010, 07:00
Đầu tuần nữa rồi, ước gì hôm nay là chủ nhật. Chúc cả nhà đầu tuần nhiều may mắn.

2LúaMiềnTây
11-01-2010, 08:11
Chúc cả nhà 1 tuần mới tràn đầy niềm vui...:L

codai
11-01-2010, 08:17
Phải nói là ace ĐTM mình nhiều chuyện ghê đó,khỏi cần đi off ở Bệt nữa rồi.Vì lý do sợ mất 5000 nên codai phải type từ từ (viết từ tối hôm qua đến sáng nay đó nha), khổ cái thân cd chưa, tuy nhiên sẽ rèn luyện được đức tính kiên nhẫn, từ tốn và ôn luyện lại chữ viết luôn. Đọc không kịp thở, mà tốc độ đọc cũng chậm nữa (chứ không phải trình độ 8 của nhà mình đâu nhé). Cuối tuần vừa rồi codai làm một chuyến đi Gò Công, biển Tân Thành, buổi chiều lúc lên đến sài gòn, còn chạy thẳng xuống Thủ Đức xem Vườn Cò nữa chứ. Anh Lengkeng, Jipi và Muoimuoi rất là giỏi, và đáng khâm phục ghê gớm, đây là tấm gương soi cho ace ta, một tràng pháo tay hoan nghênh nào.
Cái vụ ăn kem rất là hấp dẫn, sẽ cố gắng đến kiếm cái ghế và ăn hết thùng kem luôn (anh Rắn đừng khóc nhé).
@Các ace khác vừa gia nhập đại gia đình ĐTM :rất hân hạnh đón chào, tuy nhiên các ace nhớ chú ý đến chị Xà kiwi, chị Dautay, em Hn, em Xuongrong.............họ có tâm hồn ăn uống rất là cao, đi đến đâu là sập tiệm đến đó nhé !

chaubaogia
11-01-2010, 08:30
@Các ace khác vừa gia nhập đại gia đình ĐTM :rất hân hạnh đón chào, tuy nhiên các ace nhớ chú ý đến chị Xà kiwi, chị Dautay, em Hn, em Xuongrong.............họ có tâm hồn ăn uống rất là cao, đi đến đâu là sập tiệm đến đó nhé !

Xà Kiwi ơi, đổi chữ ký đê:LL

11-01-2010, 08:53
Phải nói là ace ĐTM mình nhiều chuyện ghê đó,khỏi cần đi off ở Bệt nữa rồi.Vì lý do sợ mất 5000 nên codai phải type từ từ (viết từ tối hôm qua đến sáng nay đó nha), khổ cái thân cd chưa, tuy nhiên sẽ rèn luyện được đức tính kiên nhẫn, từ tốn và ôn luyện lại chữ viết luôn. Đọc không kịp thở, mà tốc độ đọc cũng chậm nữa (chứ không phải trình độ 8 của nhà mình đâu nhé). Cuối tuần vừa rồi codai làm một chuyến đi Gò Công, biển Tân Thành, buổi chiều lúc lên đến sài gòn, còn chạy thẳng xuống Thủ Đức xem Vườn Cò nữa chứ. Anh Lengkeng, Jipi và Muoimuoi rất là giỏi, và đáng khâm phục ghê gớm, đây là tấm gương soi cho ace ta, một tràng pháo tay hoan nghênh nào.
Cái vụ ăn kem rất là hấp dẫn, sẽ cố gắng đến kiếm cái ghế và ăn hết thùng kem luôn (anh Rắn đừng khóc nhé).

Chị codai cứ nói xấu tụi em, ăn uống gì nhiều đâu, mọi người nhỉ :D

Em đính chính, em là Gà Kiwi.

@ chaubaogia: Gà Gà Gà, từ Xà em chưa hợp lắm. Có từ nào nhiều hơn Gà mà ít hơn Xà không anh =))

11-01-2010, 08:56
Bắt đầu đặt gạch đi ACE cho anh Ba còn chốt ngày,mại dô :)

3 ) ngoikoyen Có thể tham dự từ Mồng ___ tết AL tới ___

Xin ngoikoyen điền vào chỗ trống trên đây cho hợp nghĩa

Ai đi chuyến cửa sông tết AL với anh R vào đặt gạch cho anh Sáu, chị Ba :D an tâm với.

Phuongnh, hoaxuongrong, emHN ... có tham gia không, vào điềm danh cái đê.

2LúaMiềnTây
11-01-2010, 08:58
Ai đi chuyến cửa sông tết AL với anh R vào đặt gạch cho anh Sáu, chị Ba :D an tâm với.

Phuongnh, hoaxuongrong, emHN ... có tham gia không, vào điềm danh cái đê.

EmHN dính vô cái vụ CTMS của mình rồi, kiwi quên rồi à?

11-01-2010, 08:58

Anh R biết mấy cung đường rừng hấp dẫn lắm ah? Vậy thì còn chần chờ gì nữa, lên cung đường, đánh phá từ từ anh R ơi.

Em biết rồi, anh không đi, em sẽ mè nheo suốt cho xem :D

muoimuoi
11-01-2010, 09:02
Thông báo cả nhà, muoimuoi đã về nhà an toàn, sau khi hành xác hơn 50 cây số = đường bộ trên Hòn Nhọn.

Sau 2 ngày, tên muoimuoi đã được xướng tên trên Hòn Nhọn. Ý là, trên hòn nhọn có Đèo Muội Muội :L

11-01-2010, 09:02
EmHN dính vô cái vụ CTMS của mình rồi, kiwi quên rồi à?

Tại bả lúc ẩn lúc hiện nên ... quên :D Lâu lâu hiện, bà email cho một tràng, đọc đuối luôn, nhưng ok, ý đâu ra đó, dĩ hòa di quí :)

11-01-2010, 09:04
Thông báo cả nhà, muoimuoi đã về nhà an toàn, sau khi hành xác hơn 50 cây số = đường bộ trên Hòn Nhọn.

Sau 2 ngày, tên muoimuoi đã được xướng tên trên Hòn Nhọn. Ý là, trên hòn nhọn có Đèo Muội Muội :L

Quá dữ, mới đi lần đầu Muoimuoi đã được đặt tên đèo luôn. Chị có đi, nhất định sẽ đến đèo MM (làm gì ta, chưa nghĩ ra =)))

Chúc mừng trở về an toàn.

2LúaMiềnTây
11-01-2010, 09:05

Muội đã làm gì để "quýnh dấu" chiến công trên Hòn Nhọn vậy? Cắm cột mốc, khắc tên vào đá, hay trồng cây có tên muội...? (c)

muoimuoi
11-01-2010, 09:18
Muội đã làm gì để "quýnh dấu" chiến công trên Hòn Nhọn vậy? Cắm cột mốc, khắc tên vào đá, hay trồng cây có tên muội...? (c)

Tại tên đẹp & đi bằng ý chí 4000 năm nên có tên trên đó luôn :">:">

Triệu Nhân
11-01-2010, 09:21
Tui muốn mua 2 cái áo phao nhỏ - gọn - rẽ - đẹp - bền cho kỳ đi Côn Đảo này, Nhân biết chỗ nào bán không ? Nếu tìm áo phao không được tui cũng chơi luôn, đôi giày còn có số mà :))

Chú 6 ơi! Chết cha con mất rồi, sáng nay lịch tàu nó thay đổi mất tiêu, chán thật, bây giờ chi còn chuyến 20 và 26, khổ nỗi 26 rơi vào thứ 3 mới đau,....hay để mùng 6 tết âm đi luôn nhen chú, chạy theo lịch tàu mệt mõi quá, mà chú ơi, không cần mua áo phao đâu, con 3 năm côn đảo không biết bơi mà vẫn bơi được mà chú, vì biển cạn và lài lắm chú à! Hay anh chị em nhà mình biết chổ bán chỉ dùm em nhen, cảm ơn!

muoimuoi
11-01-2010, 09:22
Quá dữ, mới đi lần đầu Muoimuoi đã được đặt tên đèo luôn. Chị có đi, nhất định sẽ đến đèo MM (làm gì ta, chưa nghĩ ra =)))

Chúc mừng trở về an toàn.

Lên đó tạo bọt chứ làm gì chị (c) hì hì, khúc đó đường cũng đẹp lắm đó, để đi đến đèo MuoiMuoi , phải trượt dốc qua 1 con dốc lận đó (NT)

11-01-2010, 09:23
Chú 6 ơi! Chết cha con mất rồi, sáng nay lịch tàu nó thay đổi mất tiêu, chán thật, bây giờ chi còn chuyến 20 và 26, khổ nỗi 26 rơi vào thứ 3 mới đau,....hay để mùng 6 tết âm đi luôn nhen chú, chạy theo lịch tàu mệt mõi quá, mà chú ơi, không cần mua áo phao đâu, con 3 năm côn đảo không biết bơi mà vẫn bơi được mà chú, vì biển cạn và lài lắm chú à! Hay anh chị em nhà mình biết chổ bán chỉ dùm em nhen, cảm ơn!

Lại hủy tàu nữa ah, xem ra số em Nhân lận đận vậy :D

11-01-2010, 09:24
Lên đó tạo bọt chứ làm gì chị (c) hì hì, khúc đó đường cũng đẹp lắm đó, để đi đến đèo MuoiMuoi , phải trượt dốc qua 1 con dốc lận đó (NT)

Tạo bọt hihhihi ... Vậy hôm đó 2 đứa có mặc áo đầm xòe không, up hình lên mọi người xem với :D

JiPi
11-01-2010, 09:35
Tám dữ quá nha, em chưa đọc kịp, để dành giờ trưa đọc.

Thông báo, em an toàn, về nhà đánh 1 giấc 1 tiếng đồng hồ và tắm rửa đi làm, phẻ re...

E, muoimuoi, 2 bạn nữa là 4 nữ đầu tiên đặt chân lên hòn nhọn, đường đi chông gai cả nhà ạ! cắt núi đi xuống, thiệt phê, đi đường phải chặt cây để tạo đường đi, gay go ác liệt mà thật là vui, vì tụi em có những đồng đội tuyệt vời, hết sức đoàn kết, chia sẽ hỗ trợ nhau, ý chí 4000 năm của chị muoimuoi đã thành công, chị em em có những phút giây tuyệt vời ko thể tả bằng lời!

titigold
11-01-2010, 09:40

Chi Kiwi nha, câu này của em nha. Em mới đi có mấy ngày mà vô tới mười mấy trang, ặc ặc.

Triệu Nhân
11-01-2010, 09:43
Chi Kiwi nha, câu này của em nha. Em mới đi có mấy ngày mà vô tới mười mấy trang, ặc ặc.

Anh ba nói, hôm trước nay ai chưa vào tám, thì bị phạt 20.000 kìa, mỗi ngày phải viết trên 3 bài và không được sai chính tả nữa!

11-01-2010, 09:46

Tranh thủ lúc em đi, định ăn cắp bản quyền, ai ngờ cũng bị phát hiện, thôi cho chị dùng miễn phí đi ha :))

Vụ CR vui không, show hình đê.

Triệu Nhân
11-01-2010, 09:47
Lại hủy tàu nữa ah, xem ra số em Nhân lận đận vậy :D

Quyết định ăn chay 3 hôm vào rằm cuối năn nay, cho số con rệp hóa rồng, mà nghĩ lại có làm gì ác đâu trời, mong ra Côn đảo thắp cho chị Sáu nén hương thành kính!

11-01-2010, 09:49
Quyết định ăn chay 3 hôm vào rằm cuối năn nay, cho số con rệp hóa rồng, mà nghĩ lại có làm gì ác đâu trời, mong ra Côn đảo thắp cho chị Sáu nén hương thành kính!

Con rệp mà đòi hóa rồng =)), thành tâm quá cũng khó thành hiện thực lắm nha.

thaophuongdl
11-01-2010, 09:52
Lịch tàu Côn Đảo bị hủy rồi, hay là gia đình ĐTM lên kế hoạch phượt cuối tháng 1 đi...:D

Triệu Nhân
11-01-2010, 09:52
Con rệp mà đòi hóa rồng =)), thành tâm quá cũng khó thành hiện thực lắm nha.

Vây chị có cách nào giúp em hông thì bảo huhu?
Thôi ta buồn ta hát vu vơ: Mùa hoa lê ki ma nở, ở quê ta miền đất đỏ,...

2LúaMiềnTây
11-01-2010, 09:55
Tình hình chính tả của em Nhân có tiến bộ, cứ thế mà phát huy nhé. (BB)

(Thật sự mà nói nếu 2lúa không góp ý, mọi người viết sai chính tả thì cũng có người đứng ra sửa thôi, nhưng sẽ bị nhắc nhở, vụ này mình thấy trong rất nhiều bài rồi. Vì vậy tự bản thân mình nên chăm chút câu chữ trước khi show lên cho công chúng đọc, như vậy người đọc sẽ cảm thấy dễ chịu hơn)

11-01-2010, 09:56
Vây chị có cách nào giúp em hông thì bảo huhu?
Thôi ta buồn ta hát vu vơ: Mùa hoa lê ki ma nở, ở quê ta miền đất đỏ,...

Chị thì không giúp được rồi, nhưng sẽ cầu nguyện phụ em, ah mà cầu nguyện cái gì, nói đi chị học thuộc, lẩm nhẩm cho đến khi em dắt được đoàn ra CĐ :D

muoimuoi
11-01-2010, 10:00
Tạo bọt hihhihi ... Vậy hôm đó 2 đứa có mặc áo đầm xòe không, up hình lên mọi người xem với :D

hehe, không mặc đầm mà cũng xòe chị àh :P

2LúaMiềnTây
11-01-2010, 10:01
Tình hình rất ư là tình hình...đã lỡ hẹn Côn Đảo sau mấy vụ tàu cứ chuyển đổi lịch liên tục.
2lúa nghĩ khoảng tháng 04 nhà ĐTM nên làm chuyến Côn Đảo nhé.
Có ai ủng hộ không?

Triệu Nhân
11-01-2010, 10:01
Chị thì không giúp được rồi, nhưng sẽ cầu nguyện phụ em, ah mà cầu nguyện cái gì, nói đi chị học thuộc, lẩm nhẩm cho đến khi em dắt được đoàn ra CĐ :D

Dạ, chị cứ lẩm nhẩm suốt ngày và đến tới mùng 5 tết bài hát Biết Ơn chị Võ Thị Sáu, quyết định Mùng 6 đi đảo lại, vẫn không bỏ cuộc,...Năm mới hát lẩm nhẩm chắc má chi đuồi qua nhà em ở quá,..

muoimuoi
11-01-2010, 10:09
Tình hình rất ư là tình hình...đã lỡ hẹn Côn Đảo sau mấy vụ tàu cứ chuyển đổi lịch liên tục.
Có ai ủng hộ không?

Cứ sau tháng 3 là muoimuoi available. Vừa thời tiết đẹp, vừa hết mùa busy. Ủng hộ cả 4 chi.

titigold
11-01-2010, 10:15
Sáng nay vào đọc 1 hơi hết 19 trang, công nhận nội công ace nhà mình thâm hậu thiệt -> bội phục ghê. hehhehehe.

Em đi chuyến Canh Ranh vừa rồi nhàn quá (ngày đầu tiên đi có khoảng 70km ngày thứ 2 thì 220km đường đẹp, không khó đi, thích hợp cho chị em nhà mình). Cảnh rất đẹp. Em chụp cảnh lẫn tạo bọt rất nhiều hehehheh. Chắc em sẽ chia sẻ chuyến này trong topic của anh Nhanvan_hoàng được không??? Cảnh đẹp hoang sơ, một nơi rất thú vị. Em còn chừa lại vài chỗ chưa đi để lần sau đi với nhà mình. heheheheh.

Em thấy việc đầu tiên của năm nay là sắp lại lịch cho hợp lý. Ai cũng có kế hoạch riêng lẫn chung. Như thế cho đỡ kiện tụng anh Rắn nhỉ. hehehheh.

Chúc cả nhà 1 tuần vui vẻ nha.

tulipden
11-01-2010, 10:56
Công nhận các bác ĐTM tám dữ quá, đề nghị các đồng chí đi Hòn nhọn về show hình gấp để bà con có cái thèm chơi=))=))=))

lengkeng1minh
11-01-2010, 11:01
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1052&pictureid=25353
Vài ảnh về Hòn Nhọn, về nàng Muoimuoi.

nhanvan_hoang
11-01-2010, 11:02
Sáng nay vào đọc 1 hơi hết 19 trang, công nhận nội công ace nhà mình thâm hậu thiệt -> bội phục ghê. hehhehehe.

Em đi chuyến Canh Ranh vừa rồi nhàn quá (ngày đầu tiên đi có khoảng 70km ngày thứ 2 thì 220km đường đẹp, không khó đi, thích hợp cho chị em nhà mình). Cảnh rất đẹp. Em chụp cảnh lẫn tạo bọt rất nhiều hehehheh. Chắc em sẽ chia sẻ chuyến này trong topic của anh Nhanvan_hoàng được không??? Cảnh đẹp hoang sơ, một nơi rất thú vị. Em còn chừa lại vài chỗ chưa đi để lần sau đi với nhà mình. heheheheh.

Em thấy việc đầu tiên của năm nay là sắp lại lịch cho hợp lý. Ai cũng có kế hoạch riêng lẫn chung. Như thế cho đỡ kiện tụng anh Rắn nhỉ. hehehheh.

Chúc cả nhà 1 tuần vui vẻ nha.

Titigold có thông tin gì về Cam Ranh cứ chia sẻ chung trong topic của nhanvan_hoang luôn, cho bài viết thêm nhiều thông tin.

Chúc mọi người 1 tuần vui!

11-01-2010, 11:08
Vài ảnh về Hòn Nhọn, về nàng Muoimuoi.

Mặt Muoimuoi tươi như hoa, vậy Hòn Nhọn cũng đâu có gì là ghê gớm nhỉ =))

Hình này đang ở khúc nào của Hòn Nhạn vậy anh Lengkeng, cảnh đẹp quá.

Triệu Nhân
11-01-2010, 11:09
Titigold có thông tin gì về Cam Ranh cứ chia sẻ chung trong topic của nhanvan_hoang luôn, cho bài viết thêm nhiều thông tin.

Chúc mọi người 1 tuần vui!

Ku, thấy lịch tàu Cdao chưa, sáng nay hủy rồi. tao chóng mặt luôn,...

11-01-2010, 11:13

Hy vọng lần này, nhanvan_hoang không chém em Nhân ra thành mấy khúc =))

Nhanvan_hoang vẫn chưa thực hiện được ước mơ CĐ, nhỉ? :LL

nhanchauchau
11-01-2010, 11:22
Nhanvan_hoang tắm tiên ở CR chưa đã à mà còn phải ra C Đ ?

tulipden
11-01-2010, 11:25
Ra Côn Đảo tắm tiên nhớ giữ phụ tùng cẩn thận nha, nghe danh "ma Côn Đảo", để phụ tùng trôi lềnh bềnh là mấy em tiên nữ xơi thật đó, =))

lengkeng1minh
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1052&pictureid=25357
nHÓM CÓ 4 nng2 côn chúa.
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1052&pictureid=25361
Hòn "mỏ " Nhọn chẵng là cây đinh gì? Người bình thường đi cũng tới. Cứ tưỡng ghê lắm.

muoimuoi
Mặt Muoimuoi tươi như hoa, vậy Hòn Nhọn cũng đâu có gì là ghê gớm nhỉ =))

Hình này đang ở khúc nào của Hòn Nhạn vậy anh Lengkeng, cảnh đẹp quá.

Em cũng chả nhớ là ở đâu, chỉ biết là 1 nơi rất cao trong hệ thống núi ở đó :D
Em có tật thấy máy chụp hình là Auto "Cười" thôi ;) Cười bằng ý chí 4000 năm nên toe toét vậy đó :L

Chu6CuChi
11-01-2010, 11:26
nhanvan_hoang vô cái link sau đặt gạch lại cho chuyến Côn Đảo ngày mồng 6Âm Lịch đi, mại vô ACE :)

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4134&page=18

11-01-2010, 11:26
Nhanvan_hoang tắm tiên ở CR chưa đã à mà còn phải ra C Đ ?

CR cảm giác khác, CĐ cảm giác khác (Nhanvan_hoang nói vậy đó (NT)) Nhanchauchau ơi =))

11-01-2010, 11:29
Hòn "mỏ " Nhọn chẵng là cây đinh gì? Người bình thường đi cũng tới. Cứ tưỡng ghê lắm.

Chết cười =))

JiPi
11-01-2010, 11:31
nHÓM CÓ 4 nng2 côn chúa.

hihi!! hình dễ thương quá...

2LúaMiềnTây
11-01-2010, 11:33
Topic này giờ quá "Hot" rồi (13 members and 4 guests), xin lỗi em chịu hổng nổi, nóng trong người quá...
Em đi dạo mát đây...(có ai tặng cho mình chai Dr. Thanh hông ta?=)))

muoimuoi
11-01-2010, 11:36
Topic này giờ quá "Hot" rồi (13 members and 4 guests), xin lỗi em chịu hổng nổi, nóng trong người quá...

Để tối về rảnh, muoimuoi post hình lên tiếp, bảo đảm xem xong sẽ mát mà ko cần uống Dr. Thanh. Giờ tập trung làm việc + hóng thôi :)

11-01-2010, 11:37

Đi dạo mát, rồi mua 1 chai uống đi, chờ đợi ai tặng nữa :D

ĐTM mà, lúc nào chẳng hot (c)

11-01-2010, 11:38
Em cũng chả nhớ là ở đâu, chỉ biết là 1 nơi rất cao trong hệ thống núi ở đó :D
Em có tật thấy máy chụp hình là Auto "Cười" thôi ;) Cười bằng ý chí 4000 năm nên toe toét vậy đó :L

Đúng là ... bình hoa di động =))

Mẫu pro có khác ;) (c)

bui-duong
11-01-2010, 11:47
Có ai ủng hộ không?

Có em:D.
Tháng này đi Côn Đảo biển động sóng lớn không đẹp đâu. Đi tàu không quen ra đó sẽ nằm chèm bẹp như cọng bún thiu cho coi.:(
Tháng 4 biển đẹp chụp hình thoải mái hơn nhiều.;)

nhanchauchau
11-01-2010, 11:49
Cười bằng ý chí 4000 năm nên toe toét vậy đó :L

Tổ tiên chắt bóp mãi mớí được 4000 năm ý chí, con cháu có 3 ngày cuối tuần đã xài hết. Hoang toàng:gun:gun. Sau này đi bằng gì nữa hở giời?

tulipden
11-01-2010, 11:51
Mùa này mà rủ Nhanvan_hoang đi tàu ra Côn Đảo thì để tiên tắm cho Nhanvan_Hoang chứ không phải NVH tắm tiên, haha, suy nghĩ kỹ trước khi đi nha Ku, ra đó nằm bẹp thì chỉ có nước:LL:LL:LL

thik_di_choi
11-01-2010, 11:58
Bái phục các bác DTM về tốc dộ 8. Đọc còn ko kịp nữa là. Vụ này chắc phải giao lưu mạnh mới được

muoimuoi
11-01-2010, 11:59
Tổ tiên chắt bóp mãi mớí được 4000 năm ý chí, con cháu có 3 ngày cuối tuần đã xài hết. Hoang toàng:gun:gun. Sau này đi bằng gì nữa hở giời?

muoimuoi xài xong, reset lại xài tiếp chứ có gì đâu mà hết hả anh ;)

11-01-2010, 12:02
Có em:D.
Tháng này đi Côn Đảo biển động sóng lớn không đẹp đâu. Đi tàu không quen ra đó sẽ nằm chèm bẹp như cọng bún thiu cho coi.:(
Tháng 4 biển đẹp chụp hình thoải mái hơn nhiều.;)

CĐ tháng 4 đắt hàng ghê. Nhân ơi, khách hàng tiềm năng ở đây nè, tìm đâu cho xa :D

Danh sách
1. 2 Lúa
2. Muoimuoi
3. Bui-duong
4. (JiPi có đi không :)))
5. Kiwi (dập dòm (NT))
6. ... (ai nữa)

Dautay
11-01-2010, 12:05
Chị em nhà ĐTM, dự tính tháng 3/2010 sẽ có 1 chuyến ra CR, không tuyển Nam :(, vì thế với tinh thần nêu trên thì mong mọi người ủng hộ, em quyết định rồi....Chị em nhà ĐTM thấy thế nào????

11-01-2010, 12:06
Chị em nhà ĐTM, dự tính tháng 3/2010 sẽ có 1 chuyến ra CR, không tuyển Nam :(, vì thế với tinh thần nêu trên thì mong mọi người ủng hộ, em quyết định rồi....Chị em nhà ĐTM thấy thế nào????

Bình Ba tháng 3, CĐ tháng 4, em dập dòm hết :D

Định ra đó làm gì, mà không tuyển nam vậy chị :))

JiPi
11-01-2010, 12:06
còn cười nữa chứ, em đang chậm tốc độ 8 với mọi người...hihi...
Dĩ nhiên là e đi, chị cho ở nhà...nhá kiwi...
Kiwi "sợ biển" mà...hehê

Dautay
11-01-2010, 12:07
Thôi đi mâm mâm đây, chút quay lại "8" tiếp , chúc cả nhà ngon miệng nha.

11-01-2010, 12:08
muoimuoi xài xong, reset lại xài tiếp chứ có gì đâu mà hết hả anh ;)

Giống pin máy ảnh, hết sạc vô xài tiếp, Muoimuoi ha hihihi ..

Dautay
11-01-2010, 12:09
Ối giời, không tuyển Man là biết rồi, còn hỏi cắt cớ chị nữa hả, mà nghe nói ở đó đẹp, đang thích tắm biển đây....

11-01-2010, 12:09
Bái phục các bác DTM về tốc dộ 8. Đọc còn ko kịp nữa là. Vụ này chắc phải giao lưu mạnh mới được

Welcome bác, giao lưu mạnh vô, vui là chính mà :)

Nhà này không 8, chỉ ... nhỏ to tâm sự thôi =))

tulipden
11-01-2010, 12:10
Không có nam lấy ai tắm tiên hả trời?, cơ hội đâu mà lượm phụ tùng để bán đấu giá lấy tiền đi Phượt=))

bui-duong
11-01-2010, 12:13
Cấp báo nhà ĐTM.:help
Anh Barandom chủ xị nhà mình không biết đang lưu lạc cửa sông nào mà hôm qua tới giờ không thấy tăm hơi anh ấy đâu.:shrug:

Hay là ảnh nghe codai hăm he vụ kem làm ảnh trốn luôn rùi:(

nhanvan_hoang
11-01-2010, 12:14
Từ từ đọc bài viết về Bình Ba thì mới thấy tắm tiên mà có female và male trong đêm trăng nó vui thế nào. Đừng vội ko tuyển nam nhé..:LL:LL:LL

2LúaMiềnTây
11-01-2010, 12:17
Ối giời, không tuyển Man là biết rồi, còn hỏi cắt cớ chị nữa hả, mà nghe nói ở đó đẹp, đang thích tắm biển đây....

Bà chị "ném đá Dấu tay" này (hay là Dâu tây) sao lại hông tuyển Nam nhỉ?
Ra đó mà âm thịnh dương suy là chịu hông có nổi đâu...:Dam, lúc đó mấy chị em chìm ngỉm rồi đừng kêu mọi người cứu nhé. (NO)

tulipden
11-01-2010, 12:19
Cam Ranh có một nơi tắm tiên vào đêm trăng cực kỳ hot, đặc biệt là những ngày gió to sóng lớn đánh những món phụ tùng lượn lờ trôi dạt, đề nghị ku Trung ra giá trước để buổi đấu giá của nhà ĐTm xôm tụ đeeeee=)). Không tuyển Nam là sai sách đó chị Dautay ơi

nhanvan_hoang
11-01-2010, 12:19
nhanvan_hoang vô cái link sau đặt gạch lại cho chuyến Côn Đảo ngày mồng 6Âm Lịch đi, mại vô ACE :)

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4134&page=18

Chú ơi, nhanvan_hoang chưa dám đặt gạch vì Tết phải ở nhà mấy ngày với mọi người cho đúng cái truyền thông. Để tới gần đó mới có quyết định được.

Thằng Nhân cũng an ủi phần nào khi có các "fan cuồng" cho chuyến đi Côn Đảo như Chu6CuChi.

(c)(c)(c)

EmHN
11-01-2010, 12:21

Ái chà, cô nàng này đến giờ mới chịu xuất đầu lộ diện ha! lâu lâu nhá hàng cái rồi lặn mất tiêu
than đau cái lưng, ngồi xe đi xa hổng nổi mà tui thấy cô đi còn dữ hơn. chơi từ Fan qua tới Hà thì cô nhất rồi (c)
nhà mình có thêm cô này bảo đảm thêm rộn ràng lắm đó. bài trùng với titigold và hoaxuongrong mà lị. nhìn 2 cô kia là biết liền hà :D:D

chào mừng em quay lại bờ với tụi chị (wait)

hoaxuongrong
11-01-2010, 12:22
bà con tám chóng mặt quá. Sáng giờ bận đến nỗi ko có thời gian để thở luôn. Chúc mừng chị em nhà mình chinh phục xong hòn Nhọn.
@a.Rắn ơi, tết AL em còn phải về nhà với baba, mama nên ko có đi cửa sông dc, chỉ có thể đi trước tết hay sau tết mà thôi,hix.
Tối thứ 3 ăn kem ở đâu dậy ta?
All: kế hoạch năm sau để năm sau tính nha bà con, jo tính trước bước hổng qua.

nhanvan_hoang
11-01-2010, 12:23
Cam Ranh có một nơi tắm tiên vào đêm trăng cực kỳ hot, đặc biệt là những ngày gió to sóng lớn đánh những món phụ tùng lượn lờ trôi dạt, đề nghị ku Trung ra giá trước để buổi đấu giá của nhà ĐTm xôm tụ đeeeee=)). Không tuyển Nam là sai sách đó chị Dautay ơi

Sao nghe như gợi lại kí ức tắm tiên trên bãi Nồm quá ta. Nên đi tắm 2 người trở lên nhé, vì nếu lỡ sóng cuốn hết quần áo thì còn có người chạy về nhà lấy quần áo cho. Nhanvan_hoang có thằng bạn bị rồi đó.....
:shrug::shrug:=))

bui-duong
11-01-2010, 12:24
nHÓM CÓ 4 nng2 côn chúa.

Em kiện bác Lengkeng nhà mình.:D
Em chờ từ sáng tới giờ để xem bác post hình chuyến đi hòn nhọn mà chỉ mới có 3 tấm à.:(
Nhìn vậy sao đỡ ghiền được:((

tulipden
11-01-2010, 12:26
Thằng bạn nào mà làm ô nhiễm Bình Ba giống ku Trung vậy trời, đề nghị Dautay tuyển 1 nam chuyên lo chụp hình và canh quần áo cho chị em tắm tiên=))

2LúaMiềnTây
11-01-2010, 12:31
Sao nghe như gợi lại kí ức tắm tiên trên bãi Nồm quá ta. Nên đi tắm 2 người trở lên nhé, vì nếu lỡ sóng cuốn hết quần áo thì còn có người chạy về nhà lấy quần áo cho. Nhanvan_hoang có thằng bạn bị rồi đó.....
:shrug::shrug:=))

Thằng bạn hay là chính ku, đừng giả bộ nhe...:Dam

... đề nghị Dautay tuyển 1 nam chuyên lo chụp hình và canh quần áo cho chị em tắm tiên=))

Em xin đảm đương nhiệm vụ vô cùng khó khăn và nguy hiểm này...:gun:gun

titigold
11-01-2010, 12:34
Trong năm 2010 có những chương trình đã fixed rồi (book vé hết trơn rồi không đi không được ấy) nên oánh dấu những cái đấy để biết cái chỗ nào trốn mà nhét vào chứ hehhehheeh. Ace nhà mình làm chóng mặt quá. Vừa Skype vừa 4room thế này thì chít.

Vụ tắm tiên thì em khoái rình người khác để trộm đồ kiếm tiền đi phượt thôi. Ai tắm thì chỉ chỗ để em mần ăn nhá. khá khá khá

tulipden
11-01-2010, 12:35
Vậy thi tuyển đi 2lua ơi, chị có anh bạn dân Bình Ba cao to đẹp trại lại rất ga lăng phục vụ mấy em rất nhiệt tình, hông biết cái vụ này mấy nàng nhà ĐTM tính sao, không PR đâu nha, đề nghị Trung post hình anh Minh lên để mấy em tham khảo=))=))=))

titigold
11-01-2010, 12:36
Anh Lúa tính tu từ đây đến tết á. Em đang có 1 cung cũng hay vào dịp 23 âm. Anh không đi thật á. Không đi đừng hối tiếc nhá. khà khà khà

11-01-2010, 12:39
Vậy thi tuyển đi 2lua ơi, chị có anh bạn dân Bình Ba cao to đẹp trại lại rất ga lăng phục vụ mấy em rất nhiệt tình, hông biết cái vụ này mấy nàng nhà ĐTM tính sao, không PR đâu nha, đề nghị Trung post hình anh Minh lên để mấy em tham khảo=))=))=))

Nghe hấp dẫn thế chị :D Tr ơi, up hình anh Minh gì đó lên chị em tham khảo với.

@ Dautay: chắc phải tuyển nam thôi chị ơi, mọi người hăm he dữ quá :))

2LúaMiềnTây
11-01-2010, 12:39

Em là em tự vote cho em chứ đâu có nói tuyển anh bạn của chị đâu :shrug:

Anh Lúa tính tu từ đây đến tết á. Em đang có 1 cung cũng hay vào dịp 23 âm. Anh không đi thật á. Không đi đừng hối tiếc nhá. khà khà khà

Anh tính vậy, mà cũng chưa biết sao? Nhiều khi trên bảo mà dưới hổng chịu nghe...=))
Từ đây đến đó còn 1 tháng, nói trước cũng bước hổng qua, giống như vụ Côn Đảo đó...

nhanchauchau
11-01-2010, 12:45

Có liền, có liền. Anh Minh đẹp giai, hiền, ga lăng, nhẹ nhàng. Mỗi tội anh chưa thích có người yêu. Nhà ĐTM cố lên xem ai may mắn nào (bật mí là anh có một ngôi nhà ngay sát biển, đẹp tuyệt vời, em nào túm được anh ấy, ngày ngày 2 người ra cửa ngồi ngắm biển cũng đủ thành thiên đường rồi). Đảm bảo khối em ra Bình Ba gặp anh Minh là ứ muốn về :D

Sau lưng nè, cao ráo nhé

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH201001111002njezzwnkmd1435107.jpeg

Tạo dáng nè
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH201001111002yja5nji1ng1268796.jpeg

Chân dung nè

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH201001111002njuxotflnd1121506.jpeg

tulipden
11-01-2010, 12:50
Keke, kỳ này có chết bạn Minh rồi, có tới 8 em đó nha, hihi, có ai cần mình làm giám khảo hay cầu nối gì không ta, nhanh chân nha, bạn Minh xây sẵn 1 ngôi chùa rồi đó, xem bản lĩnh mấy em ĐTM thế nào???=))

11-01-2010, 13:00
Có liền, có liền. Anh Minh đẹp giai, hiền, ga lăng, nhẹ nhàng. Mỗi tội anh chưa thích có người yêu. Nhà ĐTM cố lên xem ai may mắn nào (bật mí là anh có một ngôi nhà ngay sát biển, đẹp tuyệt vời, em nào túm được anh ấy, ngày ngày 2 người ra cửa ngồi ngắm biển cũng đủ thành thiên đường rồi). Đảm bảo khối em ra Bình Ba gặp anh Minh là ứ muốn về :D

Sau lưng nè, cao ráo nhé

Chân dung nè

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH201001111002njuxotflnd1121506.jpeg

Ôi, ngất mất thôi :D

Ngày ngày ra cửa ngắm biển thành thiên đường, còn bụng thì ... đói meo hử Nhanchauchau :LL

"Ngôi nhà sát biển, đẹp tuyệt vời" em khoái câu này (c)

Chị em nhà ĐTM cố lên (beer)

ruadibo
11-01-2010, 13:06
nhà ĐTM mình viết bài hay quá, e đọc "không nổi" :D

nhanchauchau
11-01-2010, 13:07
Ôi, ngất mất thôi :D

Ngày ngày ra cửa ngắm biển thành thiên đường, còn bụng thì ... đói meo hử Nhanchauchau :LL

"Ngôi nhà sát biển, đẹp tuyệt vời" em khoái câu này (c)

Chị em nhà ĐTM cố lên (beer)

Xời, cô cứ vẽ . Thành tiên, lên thiên đường rồi thì cần chi mấy cái thứ trần tục đó. Thảo nào cô không đắc đạo được là phải

titigold
11-01-2010, 13:12
Em cũng muốn đắc đạo xin đại ca nhanchauchau chỉ giúp với. Nhưng chỉ vừa vừa thôi đừng chỉ hết kẻo chẳng có đường mà đi chơi. há há há há. Anh đừng chỉ trên này PM cho em rồi ai cần em bán lại.

JiPi
11-01-2010, 13:19
Khiếp, tám quá, em làm việc 1 chút là đã lên tới trang 25, e chưa up hình HN được...

bui-duong: anh lengkeng có post bên nhà 422 nữa, anh qua xem nhé!

nhanchauchau
11-01-2010, 13:23
Em cũng muốn đắc đạo xin đại ca nhanchauchau chỉ giúp với. Nhưng chỉ vừa vừa thôi đừng chỉ hết kẻo chẳng có đường mà đi chơi. há há há há. Anh đừng chỉ trên này PM cho em rồi ai cần em bán lại.

Hơ hơ, đắc đạo rồi, pháp thuật cao cường, lắc mình cân đẩu vân 10 vạn tám nghìn dặm là ra giữa biển, nhắm mắt tay bắt quyết mồm lẩm nhẩm độn thổ lên đỉnh Everet .

Phượt ư? chuyện nhỏ
Chiêu sinh, chiêu sinh đê! :F

titigold
11-01-2010, 13:28
Hơ hơ, đắc đạo rồi, pháp thuật cao cường, lắc mình cân đẩu vân 10 vạn tám nghìn dặm là ra giữa biển, nhắm mắt tay bắt quyết mồm lẩm nhẩm độn thổ lên đỉnh Everet .

Chiêu sinh, chiêu sinh đê!

Ec ec, nghe anh nói mà lo cho anh quá :shrug:, có cần em book phòng trong bệnh viện giúp anh không?? Vô trong này tuyển sinh cho chắc nhá. =)):LL:LL

Dautay
11-01-2010, 13:31
Từ giờ đến tháng 03/2010 còn nhiều "time" cho chuyến đi Bình Ba, dự tính không tuyển Man nhưng tulipden đã nói thế thì phải có ai để làm phó nháy cho chị em Nhà ĐTM ấy nhỉ, thôi đành "Mại Dzô, Mại Dzô" , hiện tại đã có đến 7 -8 em xinh tươi của nhà mình rồi , các anh nhanh chân nhanh tay tham gia hưởng ứng đi nhé.:gun

JiPi
11-01-2010, 13:40
Hay bà con làm 1 chuyến đi vào dịp mùng 4 hay 5 tết gì đó, sẵn em còn ở ngoài NT, anh lengkeng đi Quy Nhơn ghé NT, ra chơi luôn cho nhanh gọn nhẹ, đi CR xong làm tiếp chuyến côn đảo, rồi lên kế hoạch leo Fan. ACE thấy thế nào