PDA

View Full Version : Đồng Tháp Mười nhỏ to tâm sự - Phần 1

Pages : 1 [2] 3 4

Dautay
11-01-2010, 13:48
Thành viên ĐTM tết ta bận đi Phượt ở "nước ngoài" rồi, chỉ có ít thành viên còn lại là Phượt "nước trong", nên kết hợp thế chắc không được rồi Jipi, chắc là phải qua tết ta mới đi được.

nhanchauchau
11-01-2010, 13:57
Hay bà con làm 1 chuyến đi vào dịp mùng 4 hay 5 tết gì đó, sẵn em còn ở ngoài NT, anh lengkeng đi Quy Nhơn ghé NT, ra chơi luôn cho nhanh gọn nhẹ, đi CR xong làm tiếp chuyến côn đảo, rồi lên kế hoạch leo Fan. ACE thấy thế nào

Tháng giêng là tháng ăn chơi.(beer)(beer)(beer)

JiPi
11-01-2010, 14:00
Bực ghê, em ngồi cầm cái máy chụp hình, cái thẻ nhứ mà ko có đồ đọc thẻ, sợi dây kết nối thì ở dưới VT...HIC..Có hình mà ko post được thế mới tức..

@nhanchauchau: tháng 2 cờ bạc tháng 3 rượu chè :D..tết ni anh đi đâu?

2LúaMiềnTây
11-01-2010, 14:03
Hic, tháng 03 dính cái vụ Xiên Con Dzịt, nhà mình ráng qua tháng 04 hãy đi Côn Đảo nha...

nhanchauchau
11-01-2010, 14:06
Bực ghê, em ngồi cầm cái máy chụp hình, cái thẻ nhứ mà ko có đồ đọc thẻ, sợi dây kết nối thì ở dưới VT...HIC..Có hình mà ko post được thế mới tức..

@nhanchauchau: tháng 2 cờ bạc tháng 3 rượu chè :D..tết ni anh đi đâu?

Sai chính tả nhé:T

Tết anh ở nhà ôm con gái ngủ :D:D. Mùng 8 bay vào phượt tiếp.

codai
11-01-2010, 14:15
Tình hình này thì ace ĐTM sẽ cạn sạch cái túi quần, và công ty cũng chuẩn bị cho mấy ace nghỉ việc vô thời hạn để 8 và đi chơi quá kkkkkkkkk

11-01-2010, 14:15

Người cha điển hình ;)

Em thì không muốn lên thiên đường bác Nhanchauchau nhá, cứ trần tục cho nó lành =))

nhanchauchau
11-01-2010, 14:24
Người cha điển hình ;)

Em thì không muốn lên thiên đường bác Nhanchauchau nhá, cứ trần tục cho nó lành =))

Rét sun hết cả lại chẳng ngủ thi ra đường làm giề?

JiPi
11-01-2010, 14:54

Hic, do e vừa làm vừa đọc topic, phải làm sao cho nhanh, :d thông cảm cho e út :Dam.

meocom
11-01-2010, 15:15
Nhà này vui quá. Cho tui tham gia tâm sự với được hông bà con?:">

Mà sao quanh anh Ba có nhiều cô quá vậy. Ngưỡng mộ, ngưỡng mộ. :)

Chúc mừng các bạn đã chinh phục thành công hòn Nhọn. (c)

JiPi
11-01-2010, 15:45
Chào mừng meocon vào DTM . Tâm sự thoải mái bạn ạ!

codai
11-01-2010, 16:30
Meocom báo danh đi, bao nhiêu tuổi, có hợp với tuổi của ĐTM không, nếu thấy làm ăn được thì codai cho địa chỉ quán kem ,mai đến ăn miễn phí hahhahah.

codai
11-01-2010, 16:31
ace mới đi hòn nhọn về không thấy mệt hả?

2LúaMiềnTây
11-01-2010, 16:32

Mà sao quanh anh Ba có nhiều cô quá vậy. Ngưỡng mộ, ngưỡng mộ. :)

Xin kính cẩn chào đón anh gia nhập vào nhà ĐTM ạ ! (BB)
Em mong một ngày nào đó sẽ được Phượt cùng anh.

Chào mừng meocon vào DTM . Tâm sự thoải mái bạn ạ!

Jipi ơi, nick của anh ấy là "meocom" chứ không phải "mèo con" em nhé...:gun

JiPi
11-01-2010, 16:42
cũng ko mệt lắm chị ạ! người hơi ê ẩm một chút, nhưng tinh thần thì tốt, em và muoimuoi nhớ cảnh núi rừng quá, nhớ tiếng hát, lời ca của các bạn.
Sẽ lập một topic viết bài nhanh chóng khi rãnh rỗi! chị yên tâm

nhanvan_hoang
11-01-2010, 17:43
Chắc anh Minh ngoài đảo bị shock mất, anh ấy ít khi thấy có nhiều con gái hâm mộ anh vậy. Nhớ nói anh Minh dắt ra bãi nhà Cũ và giữ dùm cái cellphone nha, anh nhanchauchau chia sẻ kinh nghiệm đoạn này đi. Đảo Bình Ba thẳng tiến....

11-01-2010, 18:00
Chắc anh Minh ngoài đảo bị shock mất, anh ấy ít khi thấy có nhiều con gái hâm mộ anh vậy. Nhớ nói anh Minh dắt ra bãi nhà Cũ và giữ dùm cái cellphone nha, anh nhanchauchau chia sẻ kinh nghiệm đoạn này đi. Đảo Bình Ba thẳng tiến....

Vụ gì mà bãi nhà Cũ, rồi giữ dùm cellphone vậy, Nhanchauchau ơi, vô kể mọi người nghe cái nào.

lengkeng1minh
11-01-2010, 18:05
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1052&pictureid=25356
Muoimuoi:Người bị cho là yếu "trong topic của Khóa Quần" nhưng chẵng yếu tí nào trong chuyến vừa qua, thậm chí còn được các anh dẫn đường dùng nick đặt tên cho 1 cung đường loằn ngoằn trên núi là đèo Muoimuoi. Vì đoạn này làm người mẩu cho các tay máy.

11-01-2010, 18:09
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1052&pictureid=25356
Muoimuoi:Người bị cho là yếu "trong topic của Khóa Quần" nhưng chẵng yếu tí nào trong chuyến vừa qua, thậm chí còn được các anh dẫn đường dùng nick đặt tên cho 1 cung đường loằn ngoằn trên núi là đèo Muoimuoi. Vì đoạn này làm người mẩu cho các tay máy.

Muoimuoi đi chuyến này về nổi tiếng nhỉ, làm quen cái nào :D

Nhìn hình mặt phởn thấy ghê hahahahh ...

Muoimuoi là mẫu pro mà anh Lengkeng

Tam
11-01-2010, 18:18
Được sự ủy quyền của chủ xị, trân trọng thông báo đến tất cả các thành viên ĐTM và các thành viên có liên quan :D, ngày mai vào lúc 5:30 chiều có mặt tại Bệt rồi từ đó thẳng tiến ra quán kem.

Nếu ai không kịp ra Bệt thì đến đây: Số 4, Trương Hán Siêu, P. Đakao, Quận 1, trước 6:00 chiều.

Mọi sự chậm trễ hay không cập nhật thông tin sẽ không được giải quyết hay khiếu nại về sau.

Thông báo này thay cho thư mời.

Kem đêeeeeeee!!!!

11-01-2010, 18:27
Được sự ủy quyền của chủ xị, trân trọng thông báo đến tất cả các thành viên ĐTM và các thành viên có liên quan :D, ngày mai vào lúc 5:30 chiều có mặt tại Bệt rồi từ đó thẳng tiến ra quán kem.

Nếu ai không kịp ra Bệt thì đến đây: Số 4, Trương Hán Siêu, P. Đakao, Quận 1, trước 6:00 chiều.

Mọi sự chậm trễ hay không cập nhật thông tin sẽ không được giải quyết hay khiếu nại về sau.

Thông báo này thay cho thư mời.

Kem đêeeeeeee!!!!

Đã nhận thư mời, cảm ơn người phát thư, cảm ơn chủ xị.

"Sự có mặt đầy đủ của các bạn là niềm vinh hạnh cho chủ xị chúng tôi" nên có mặt đúng giờ, đúng quán, và càng đông càng vui nha mấy bạn :D

Em lại là người post cuối, nhút nhát đến thế là cùng =))

2LúaMiềnTây
11-01-2010, 19:24
Vụ án này là sao nhỉ? Là sao, là sao, sao tui không biết gì hết vậy?

11-01-2010, 19:32
@ Lúa: Thư mời rõ ràng vậy còn gì, muốn biết vụ gì, mai 5h30 có mặt ở bệt nhé

@ emHN: Ghê ghê, đúng là gái nhà ĐTM, quá tự tin. Một mình bà, vô thẳng chung kết, khỏi xếp loại, giành giải nhất luôn, chịu hôn?

Em xóa bớt 1 post, em có nhiều tâm sự quá, có người complain :D

tulipden
11-01-2010, 19:38
Anh Rắn ơi gởi kem qua đường bưu điện được hông? Em ở quê mà mùi kem bay tận ra đây làm sao sống nổi,:D

nhanchauchau
11-01-2010, 19:48
Vụ gì mà bãi nhà Cũ, rồi giữ dùm cellphone vậy, Nhanchauchau ơi, vô kể mọi người nghe cái nào.

Đây là tai nạn trên dường phượt... Đau lòng lắm, đau lòng lắm.
Khu nhà cũ là nơi ở trước đây của cư dân trên đảo, nơi có bãi biển thơ mộng dư thế này này
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH201001111002yjc2zge1ow1240887.jpeg

Bên bờ biển trải dài thơ mộng ấy có một bán đảo ngày trước là nơi quân Pháp đặt đại bác canh giữ toàn bộ cửa biển
Nơi đây làm bàn nhậu thì thôi rồi

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH201001111002zdu0ndk1mg1380233.jpeg

Làn nước biển trong xanh mát rượi như thôi miên tớ vậy, tớ cứ thế phăm phăm lội ra. Buổi sáng khi nước triều chưa lên, đường ra bán đảo là một bãi đá tương đối dễ đi (nói tương đối bởi vì có 2 đồng chí vồ được con ếch biển khá to :D)

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH201001111002zju2ntnizd1788216.jpeg

Thế nhưng mình ra đó vào buổi chiều, nước lên tới ngang ngực
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH201001111002nti4yzy2ow1493556.jpeg

Chỉ vì nôn nóng tận hưởng hương vị biển, tận hưởng sự sung sướng khi được từng con sóng mơn man mà tớ nhảy ùm xuống, quên hết sự đời, quên là mình còn nguyên xi quần áo và .... quên là trong túi mình còn có 2 chú điện thoại.

Thôi, xúc động lắm, không kể tiếp nữa đâu

Tái bút : tin mừng nho nhỏ là chú Nokia 1200 sau khi tắm biển xong vẫn sống nhăn, đang đợi chờ tin tức từ em HTC Kaiser. Em ơi cố lên nào:L:L

barandom
11-01-2010, 19:53
Bái phục các bác DTM về tốc dộ 8. Đọc còn ko kịp nữa là. Vụ này chắc phải giao lưu mạnh mới được

Thế thì mời bác vào đây 8 cùng chị em .

Không có nam lấy ai tắm tiên hả trời?, cơ hội đâu mà lượm phụ tùng để bán đấu giá lấy tiền đi Phượt=))

"Tắm tiên" là viết tắt của cụm từ "Tắm cho tiên" không cho nam đi thì lấy ai .... hả mấy cô:D.

Anh Lúa tính tu từ đây đến tết á. Em đang có 1 cung cũng hay vào dịp 23 âm. Anh không đi thật á. Không đi đừng hối tiếc nhá. khà khà khà

Nếu anh Lúa mà đi thì em sẽ ở nhà :T

Mà sao quanh anh Ba có nhiều cô quá vậy. Ngưỡng mộ, ngưỡng mộ.

Lúc nào quanh tớ cũng thế đấy, thấy vui quá nhào vô hả ? đừng có mơ - mua vé chợ đen đi .

Meocom báo danh đi, bao nhiêu tuổi, có hợp với tủi của ĐTM không, nếu thấy làm ăn được thì codai cho địa chỉ quán kem ,mai đến ăn miễn phí hahhahah.

Meocom không dám đến đâu , sợ bị chị em nhà ĐTM thịt mất.

Anh Rắn ơi gởi kem qua đường bưu điện được hông? Em ở quê mà mùi kem bay tận ra đây làm sao sống nổi,:D

Gửi qua internet nhá . Qui trình :

1/ chộp ảnh kem
2/ ăn
3/ chộp lại cái ly
4/ chép file ảnh vào máy tính
5/ vô phượt.com
6/ up ảnh lên album
7/ gửi PM cho Tulipden có BB code của ảnh

à quên : phải tạo cái nick dỏm rồi mới gửi nếu không sau này miễn đến cam ranh :)

Nói chơi thôi : Em ghi sổ đi , mai mốt anh ra dắt em đi ăn bù (ăn luôn phần của Rock nhé - nó có tức cũng chẵng làm gì mình được hehe)

barandom
11-01-2010, 20:02
Tiếp tục bóc thăm nè :

Đến lượt xà Kiwi

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25214

được quà cười toe toét

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25217

tulipden
11-01-2010, 20:02
Heheh, 3 đứa em ra bờ hồ lạnh tái tê lòng nhưng mỗi em ko quên xơi một que kem Tràng Tiền, phải nói là lạnh mà ăn kem thì ngon cực, bên đó nhiệt độ đang âm mấy độ, lúc anh ra Cam ranh thì em với anh gởi kem qua Dallas bằng máy bay cho nhanh, tới nơi lạnh quá đông đá lại là vừa=))

barandom
11-01-2010, 20:06
Muoimuoi đanh hí hửng cắt hộp quà :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25219

bên trong toàn là kẹo :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25221

Tâm nhanh tay chôm một viên

barandom
11-01-2010, 20:11
Còn EmHN :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25225

quà là 1 bằng tốt nghiệp chương trình 8 cao cấp loại ưu (mua thì phải):

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25226

và đây là phần thưởng kèm theo :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25227

bui-duong
11-01-2010, 20:13
cái này em khỏi phải test nữa
ai cũng biết em hát hay rồi.
lọt tuốt vô chung kết luôn. khỏi xếp loại
hehehe (beer)

Cha em gái HN hát dữ vậy ta. Chắc em chuyên môn đi thi "giựt giải" phải không?:D

barandom
11-01-2010, 20:14
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25228

Phuong công tử thì có một bình hoa đẹp về tặng vợ lấy quota đi phượt .

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25229

bởi vậy cười tươi còn hơn hoa .

bui-duong
11-01-2010, 20:23
Em không biết trang phuot.com có vấn đề gì mà lúc vô được, lúc thì không vô được:shrug:
Sáng nay thì vô bình thường nhưng bây giờ thì phải dùng web proxy mới vô được.:(
Làm không theo được tốc độ 8 của nhà mình X(

hoaxuongrong
11-01-2010, 21:01
hix, tết này em ko có wa, buồn

codai
11-01-2010, 21:20
[QUOTE=EmHN;.
tính em hiền xưa giờ vậy đó. hay thương người... :L
khổ thân em[/QUOTE]

Vậy sao sếp của em hỏi em khi nào đi lấy chồng kìa.

ngoikoyen
11-01-2010, 21:25
3 ) ngoikoyen Có thể tham dự từ Mồng _4__ tết AL tới __30

Xin ngoikoyen điền vào chỗ trống trên đây cho hợp nghĩa[/QUOTE]

Nếu đi những ngày đó cho con đổ bê tông luôn nha.Nhà mình 8 lẹ quá.30 trang rồi huhu.cám ơn chú6 :L

codai
11-01-2010, 21:31
Anh Rắn ơi,ngày mai mỗi người ăn được bao nhiêu kem huh? ăn xong rồi có được đem về cho gia đình và hàng xóm ăn không anh ?

codai
11-01-2010, 21:33
3 ) ngoikoyen Có thể tham dự từ Mồng _4__ tết AL tới __30

Xin ngoikoyen điền vào chỗ trống trên đây cho hợp nghĩa

Nếu đi những ngày đó cho con đổ bê tông luôn nha.Nhà mình 8 lẹ quá.30 trang rồi huhu.cám ơn chú6 :L[/QUOTE]

Mà đi vụ gì vậy ngoikhongyen ?bật mí ti đi, để xem đổ gạch hay bê tông luôn;

2LúaMiềnTây
11-01-2010, 21:36
Dear Nhà ĐTM.

Em thấy có nhiều thành viên nhà mình làm 1 lúc 2,3... bài liên tục.
Như vậy là làm hao tài nguyên diễn đàn, dù đã có đất để 8 nhưng cũng phải tiết kiệm tý.
Mình "Quote" 2,3,4 bài rồi trả lời 1 lần thôi...và bài post phải là 1 bài có ý nghĩa, liền lạc với những post trước. Chứ đừng 1 post chỉ có 1 vài chữ mang tính chất spam thì không nên đâu.
Đó là ý kiến riêng của em thôi, hy vọng cả nhà hưởng ứng :L

(Hy vọng những ai có 2,3 post liên tiếp thì nên Edit lại thành 1 và xóa những post sau đi...)

ruadibo
11-01-2010, 21:38
@a Rắn : hình e đâu ạ :D. Có tấm nào góc chụp đẹp mặt mũi đẹp zai sáng láng hãy post nha a, không thì tủi lắm .. vì ai cũng có hình đẹp cả :D

barandom
11-01-2010, 22:16
Dear Nhà ĐTM.

Em thấy có nhiều thành viên nhà mình làm 1 lúc 2,3... bài liên tục.
Như vậy là làm hao tài nguyên diễn đàn, dù đã có đất để 8 nhưng cũng phải tiết kiệm tý.
Mình "Quote" 2,3,4 bài rồi trả lời 1 lần thôi...và bài post phải là 1 bài có ý nghĩa, liền lạc với những post trước. Chứ đừng 1 post chỉ có 1 vài chữ mang tính chất spam thì không nên đâu.
Đó là ý kiến riêng của em thôi, hy vọng cả nhà hưởng ứng :L

(Hy vọng những ai có 2,3 post liên tiếp thì nên Edit lại thành 1 và xóa những post sau đi...)

Hehe. Vậy là chấm anh Rắn 10 điểm nghen lúa. Anh viết có 01 bài mà trả lời quá nhiều người :D (nhờ làm biếng đó :LL)

Cái vụ kem em hổng biết thiệt hả? :T Toàn bộ nữ ĐTM biết tin hết mà. Tin này anh công khai trên phượt nữa đó :D. Chắc tại khác giới tính nên mũi cũng bớt thính phải hông em? :LL. Tulipden ở Cam Ranh mà còn biết và bắt đền anh kia kìa. :))

2LúaMiềnTây
12-01-2010, 08:39
Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ.
Hẹn gặp chiều nay.

barandom
12-01-2010, 10:13
Hôm nay sao yên ắng thế

JiPi
12-01-2010, 10:26
Đầu tuần, cv ai cũng nhiều anh ơi! sáng nay ko thấy ai tám hết. :D Nhưng hẹn anh vào chiều tối nay, những trận 8 sẽ diễn ra một cách bất ngờ và dài lâu! hihi

bui-duong
12-01-2010, 10:30
Hôm là ngày gì vậy ta?:shrug:
Sao nhà mình sáng tới giờ im lặng dữ vậy. (NO)
Mọi người làm em hơi ngạc nhiên.
Hay là chuẩn bị sức để chiều nay ăn kem do anh Rắn đãi:D

nhanchauchau
12-01-2010, 10:47
Khoảng lặng đáng sợ trước cơn bão :D

chaubaogia
12-01-2010, 12:13
[QUOTE=barandom;151861]Tiếp tục bóc thăm nè :

Đến lượt xà Kiwi

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25214

được quà cười toe toét

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25217[/QUOTE

Anh Rắn, codai cũng kêu là Xà Kiwi rồi nhá, còn chưa chịu đổi chữ ký nữa hả=))

meocom
12-01-2010, 12:31
Cám ơn các bạn đã cho tớ vô nhà chơi.

Tuổi tớ: trong khoảng tuổi của các thành viên nhà ĐTM + n x 12 năm. :)
Chỗ ở : khi nào anh Ba kêu thì xuất hiện. :D (mà có khi nào ổng kêu tui đâu? :gun)
Sở thích: ham đi lang thang (xa gần cũng được) trong mọi khoảng thời gian có thể được (tranh thủ, không cần rảnh mới đi) => không đi được đâu hết :(. (Xin làm ôm của anh Ba đặng đi mà hổng có được chấp nhận (NO))

Thấy câu này mừng quá:

không đến được hải đăng Thới Thuận.:((

Thì hôm nào lại đi, nhớ coi lịch mà canh con nước. Có cần ôm không, tui tình nguyện hy sanh cho :LL

bui-duong
12-01-2010, 15:58
Thì hôm nào lại đi, nhớ coi lịch mà canh con nước. Có cần ôm không, tui tình nguyện hy sanh cho :LL

Xui cho bác meocon rùi:)
Anh Rắn là xế của chị Rắn ôm rùi.:D
Nếu anh không chê thì anh có thể làm ôm của em.:D
Mấy chị em nhà ĐTM làm xế cũng rất ok đó anh. Đua thì em không biết nhưng đường đê và đường đất thì chị em nhà ĐTM chạy vô tư(c). Và đôi lúc cũng chụp ếch vô tư:LL

barandom
12-01-2010, 17:11
Mấy chị em nhà ĐTM làm xế cũng rất ok đó anh. Đua thì em không biết nhưng đường đê và đường đất thì chị em nhà ĐTM chạy vô tư(c). Và đôi lúc cũng chụp ếch vô tư:LL

Hihi cái khoản chạy xe (cho tất cả các loại bờ : bờ lộ, bờ đê, bờ cái, bờ con, bờ ruộng.....) nếu mà mang ra test trước khi đi (có chỉ tiêu) thì anh rắn chắc chắn là ở nhà (dù trình độ cũng rất có hạng - đi một mình qua cũng được nhiều nơi mà) . Trong mọi chuyến đi anh rắn là người chốt đoàn hiệu quả nhất nhé - vì có chạy lại đứa nào đâu:D:D:D

BM
12-01-2010, 17:18
Hihi cái khoản chạy xe (cho tất cả các loại bờ : bờ lộ, bờ đê, bờ cái, bờ con, bờ ruộng.....) nếu mà mang ra test trước khi đi (có chỉ tiêu) thì anh rắn chắc chắn là ở nhà (dù trình độ cũng rất có hạng - đi một mình qua cũng được nhiều nơi mà) . Trong mọi chuyến đi anh rắn là người chốt đoàn hiệu quả nhất nhé - vì có chạy lại đứa nào đâu:D:D:D

Spam nhà này một chút: Anh Rắn thiệt là khôn đó nhe! đố em nào dám chạy trước quá xa nên anh Rắn được xem là người chốt đoàn hiệu quả!?:D. Nhà này 8 còn hơn cả 442!! Chúc mọi người "8" khỏe!!:)

tichuot
12-01-2010, 17:23
Spam nhà này một chút: Anh Rắn thiệt là khôn đó nhe! đố em nào dám chạy trước quá xa nên anh Rắn được xem là người chốt đoàn hiệu quả!?:D. Nhà này 8 còn hơn cả 442!! Chúc mọi người "8" khỏe!!:)

Bên đây được cái có nhiều hoa anh ạ, nên khả năng 16 của họ thuộc dạng bờ rồ hơn 442.

Em là cái đứa thù kem nhất :)), mình đang ngồi làm mà ông lengkeng qua công ty mình lấy cái ổ cứng mà miệng cứ bảo, tao đi ăn kem đây....dư thế lày là thế lào...=))

barandom
12-01-2010, 21:16
Bữa kem vui lắm. Ai có hình up lên nha.

@ Jipi nhớ gửi cho tulipden hình ly kem trước khi tác chiến và chồng ly sau khi tác chiến nhé. :D

@ Tí: em thù kem thì nên tiêu diệt nó hàng ngày em ạ.:))

JiPi
12-01-2010, 22:34
Bên đây được cái có nhiều hoa anh ạ, nên khả năng 16 của họ thuộc dạng bờ rồ hơn 442.

Em là cái đứa thù kem nhất :)), mình đang ngồi làm mà ông lengkeng qua công ty mình lấy cái ổ cứng mà miệng cứ bảo, tao đi ăn kem đây....dư thế lày là thế lào...=))

Anh Tí sợ kem hả.. vậy thì sướng rồi, nếu mà như nhà tụi em, ai sợ cái gì là bắt dẫn đi ăn cái đó, quá hời..vì người ăn ko được phải nhường cho mình. hihi..
Ráng tập ăn kem đi nhé! Con gái là khoái ăn kem lắm đó

@ Anh Ba: T5 e có dây nối chụp hình rồi em gởi hình cho chị tulipden và rockgarden...

bui-duong
12-01-2010, 22:35
Spam nhà này một chút: Anh Rắn thiệt là khôn đó nhe! đố em nào dám chạy trước quá xa nên anh Rắn được xem là người chốt đoàn hiệu quả!?:D. :)

Cái này anh BM nói đúng.
Tụi em mà đi trước anh Rắn khoảng 1-2 cây số là chuẩn bị có nguy cơ rùi đó.:help Em cũng đã từng thử về vụ này rùi.:(
Bởi vậy cứ bám đuôi anh Rắn là an toàn nhất.:D

tichuot
12-01-2010, 22:35
Ráng tập ăn kem đi nhé! Con gái là khoái ăn kem lắm đó

Vụ gì chứ kêu anh tập ăn kem thì never đi, anh thèm cái khác cơ. :D

Thôi tớ té đây. ;)

Còi
12-01-2010, 23:02
Vụ gì chứ kêu anh tập ăn kem thì never đi, anh thèm cái khác cơ. :D

Thôi tớ té đây. ;)

@ Tichuot: Mai mời anh Tí đi ăn kem ná. Ăn miễn phí. Nhận lời luôn đê, ngại ngùng giề. thế nhá, mai nhá, nhá nhá.

@ Anh Ba & All: Hu hu hu, bữa nay ăn kem hụt, tức quá dồi đới. Cũng tại cái tội hôm chị Tâm post bài mà không vào đọc (chính xác là không theo dõi kịp vì không biết trang nào + Lười đọc = Cho chết, ai bảo lười! ). Hôm nay, ngồi vp được bữa nói nhiều lại quên không hỏi lại. Làm ra phệt mỗi mình. Lỡm ạ! :(

Hây da, thiệt là tức quá đi à. :shrug:

muoimuoi
12-01-2010, 23:38
Hic hic, làm việc cả ngày không lên hỏi thăm anh em được, thiệt là bùn quá đi :((

JiPi
12-01-2010, 23:50
Hic hic, làm việc cả ngày không lên hỏi thăm anh em được, thiệt là bùn quá đi :((

Đi ngủ đi muoimuoi, ý bi giờ em mới nhớ ra, đèo muoimuoi là chỗ e treo lủng lẳng đúng ko?? lúc đi xuống suối Mơ đó? phải ko muoimuoi, hay la đèo ngày thứ 2?

JiPi
12-01-2010, 23:55
Anh Rắn là xế của chị Rắn ôm rùi.:D

Anh meocom ơi, anh mà nhận lời làm ôm của bui-duong là sẽ bị thế này nè ::T
Chào mừng anh vào DTM, :D :cheer:

@bui-duong: Anh phải thông cảm cho liễu yếu đào tơ chứ...hehe...chụp ếch do ai mà chụp ếch vậy ta, anh nói vậy người bị xòe sẽ kiện anh đó

muoimuoi
13-01-2010, 00:11
Đi ngủ đi muoimuoi, ý bi giờ em mới nhớ ra, đèo muoimuoi là chỗ e treo lủng lẳng đúng ko?? lúc đi xuống suối Mơ đó? phải ko muoimuoi, hay la đèo ngày thứ 2?

Đèo muoimuoi là đèo ngày thứ 2 :D. Chắc muoimuoi đi ngủ đây, JIPI cũng ngủ sớm đi nhé.

Chụt...Chụt... Chọc..... Chọc.... (kiss)Chúc cả nhà ĐTM ngủ ngon

muoimuoi
13-01-2010, 00:15

Anh meocom ơi, anh mà nhận lời làm ôm của bui-duong là sẽ bị thế này nè ::T
Chào mừng anh vào DTM, :D :cheer:

@bui-duong: Anh phải thông cảm cho liễu yếu đào tơ chứ...hehe...chụp ếch do ai mà chụp ếch vậy ta, anh nói vậy người bị xòe sẽ kiện anh đó

Hehe, vậy meocom là ôm của muoimuoi đi, muoimuoi tuy íu nhưng ko sợ gió ;)

muoimuoi
13-01-2010, 00:20
@ Tichuot: Mai mời anh Tí đi ăn kem ná. Ăn miễn phí. Nhận lời luôn đê, ngại ngùng giề. thế nhá, mai nhá, nhá nhá.

@ Anh Ba & All: Hu hu hu, bữa nay ăn kem hụt, tức quá dồi đới. Cũng tại cái tội hôm chị Tâm post bài mà không vào đọc (chính xác là không theo dõi kịp vì không biết trang nào + Lười đọc = Cho chết, ai bảo lười! ). Hôm nay, ngồi vp được bữa nói nhiều lại quên không hỏi lại. Làm ra phệt mỗi mình. Lỡm ạ! :(

Hây da, thiệt là tức quá đi à. :shrug:

Hì hì, chị còi toàn invisible những lúc hấp dẫn :P

vietpt
13-01-2010, 01:16
chào cả nhà ĐTM.
Chào Jipi và Muoimuoi, có nhận ra người quen này ko nhỉ?:D

muoimuoi
13-01-2010, 08:19
chào cả nhà ĐTM.

Nhìn tên là biết liền, nhận ra chứ sao ko nhận ra. Bé Việt đúng hem :P. Tối thứ 5 tuần này nhớ off xem hình nhé. ;)

2LúaMiềnTây
13-01-2010, 08:32
Chúc cả nhà ĐTM ngày mới an lành.
Và 888 nhiều nhiều, ai không đủ chỉ tiêu 3 bài/ngày thì tự giác liên hệ chị Tâm.

JiPi
13-01-2010, 08:51
chào cả nhà ĐTM.

Chữ Việt to đùng bảo sao ko nhận ra. Khỏe ko nè? Chào mừng V vô nhà DTM tám với các chị em nhé (wait)

bui-duong
13-01-2010, 09:11
Chữ Việt to đùng bảo sao ko nhận ra. Khỏe ko nè? Chào mừng V vô nhà DTM tám với các chị em nhé (wait)

8 mà còn rủ rê người ngoài vô => 8x2:))

lengkeng1minh
13-01-2010, 09:36
Chuyến Mỏ N, sắp tới đến 3 ngày lận, khó có mặt đông đủ được, Jipi hỏi lại xem có thể hạ xuống 2 ngày được không?

Dautay
13-01-2010, 09:40
8 mà còn rủ rê người ngoài vô => 8x2:))

Chị đã bảo là mấy em nhà ĐTM 8X2 rồi:LL, bây giờ mới biết hả Bui-duong, nhà ta hôm qua có 1 party kem nhưng thiếu Bui-duong không biết em Jipi có ăn dùm không? mọi người có hình buổi party post lên đi nào:gun

JiPi
13-01-2010, 10:08
Chuyến Mỏ N, sắp tới đến 3 ngày lận, khó có mặt đông đủ được, Jipi hỏi lại xem có thể hạ xuống 2 ngày được không?

Dạ, để em hội ý với mọi người, quyết định cuối cùng sẽ báo vào bữa off ngày t5 nha anh, với em 3 ngày em đi cũng khó, nhưng 1 số bạn lại rãnh.

T5 off bàn bạc nhé!

titigold
13-01-2010, 10:15
Hôm qua off rất là vui bà con nhỉ, đã xử xong vụ 2 lúa để xoa dịu emHN. Nếu ai chưa thỏa mãn đề nghị gặp riêng anh Lúa nhá (anh í khoái vụ này đấy) khe khe. Giờ bàn về những chuyến sắp tới nhá.

bui-duong
13-01-2010, 10:28
Hôm qua off rất là vui bà con nhỉ, đã xử xong vụ 2 lúa để xoa dịu emHN. Nếu ai chưa thỏa mãn đề nghị gặp riêng anh Lúa nhá (anh í khoái vụ này đấy) khe khe. Giờ bàn về những chuyến sắp tới nhá.

Bác Hai lúa còn không biết dắt EmHN đi ăn kem hay chè lạnh để hạ nhiệt nổi lòng em ấy đi nữa(K)

2LúaMiềnTây
13-01-2010, 10:40

Bác Hai lúa còn không biết dắt EmHN đi ăn kem hay chè lạnh để hạ nhiệt nổi lòng em ấy đi nữa(K)

Khổ tâm ghê, anh nghĩ chuyện đâu có gì nhỉ.
Anh đã PM mật cho EmHN rồi. Đã chỉ bả cách giải quyết rồi...=))

Dear cả nhà,

Dự định mới trong năm nay thì nhiều quá...Đông Nam Bộ, Bờ Y, Côn Đảo, Lý Sơn, Phú Quốc, Phú Quý....
Nhiều quá sợ đánh không hết, mọi người bàn bạc chuyến nào nên đi trước, chuyến nào nên đi sau nha...mại dzô :gun

hoaxuongrong
13-01-2010, 11:49
[QUOTE=2LúaMiềnTây;152348]Khổ tâm ghê, anh nghĩ chuyện đâu có gì nhỉ.
Anh đã PM mật cho EmHN rồi. Đã chỉ bả cách giải quyết rồi...=))

Dear cả nhà,

Dự định mới trong năm nay thì nhiều quá...Đông Nam Bộ, Bờ Y, Côn Đảo, Lý Sơn, Phú Quốc, Phú Quý....
Nhiều quá sợ đánh không hết, mọi người bàn bạc chuyến nào nên đi trước, chuyến nào nên đi sau nha...mại dzô :gun[/QUOTE

Dạo này em bận quá, ko có tám dc.
Lời đầu tiên em xin chân thành cảm ơn anh Rắn vì bữa kem tuyệt ngon tối qua.
Tết này em đã quyết đi Lý Sơn. Sau tết sẽ đi lại cửa sông với anh Rắn. Còn các chuyến kia từ từ tính nha anh Lúa.

tulipden
13-01-2010, 11:52
Em hoaxuongrong cần thổ địa Lý sơn thì alo nhé
Qua tết đợi trời êm hãy đi, chắc là sẽ trúng mùa tỏi đó.

hoaxuongrong
13-01-2010, 12:23
Em hoaxuongrong cần thổ địa Lý sơn thì alo nhé
Qua tết đợi trời êm hãy đi, chắc là sẽ trúng mùa tỏi đó.

Da, bữa đó em sẽ alo chị.Tình hình là em phải đi trong dịp tết vì điều kiện thuận lơi chị ah( nhà gần+ chi phí thấp+ có thổ địa), qua tết chắc ko đi dc. Bữa nào cần thổ địa Cam Ranh em lại gọi chị nhỉ.

nhanchauchau
13-01-2010, 13:07
Nhà mình tập hợp ngày sinh tháng đẻ để bà con còn biết đường chúc mừng (hay chia buồn:() nhân dịp thêm tuổi mới nào

1- nhanchauchau 10/02
...

tulipden
13-01-2010, 13:10
Tình hình là chúc mừng Nhanchauchau trước, kekeke, ko đi Hòn Nhọn được hả? vậy tết về với 2 gái đi rồi vô đi với bọn chị nhé.
Rockgarden 10/6

nhanvan_hoang
13-01-2010, 13:29
Nhà mình tập hợp ngày sinh tháng đẻ để bà con còn biết đường chúc mừng (hay chia buồn:() nhân dịp thêm tuổi mới nào

1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4

hoaxuongrong
13-01-2010, 13:29
hoaxuongrong: 02/05

2LúaMiềnTây
13-01-2010, 13:38
Thống kê...

1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11

Dautay
13-01-2010, 13:40
Thống kê...

1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6-dautay 15/12

Dautay
13-01-2010, 13:43
Da, bữa đó em sẽ alo chị.Tình hình là em phải đi trong dịp tết vì điều kiện thuận lơi chị ah( nhà gần+ chi phí thấp+ có thổ địa), qua tết chắc ko đi dc. Bữa nào cần thổ địa Cam Ranh em lại gọi chị nhỉ.

Tết này chị cũng muốn ra Quy Nhơn 1 chuyến, vậy em định khi nào xuất phát, có gì chị đu theo với, yếu nhưng thích ra gió....:LL

ruadibo
13-01-2010, 14:00
1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6- Dautay 15/12
7- Rùa 21/06

Không biết mọi người có ai giống tính rùa e kô nhỉ : rất ghét đả động đến chuyện quà cáp, đặc biệt là .. những món quà nhỏ hehe :D

titigold
13-01-2010, 14:05
1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6- Dautay 15/12
7- Rùa 21/06
8- Titigold 12/07

@tulipden: của chi đâu không ghi mà đưa của chị rock

@ Rùa:thiệt hả em. Em không thích quà àh. Để đó cho chị nhá. Nhiều khi quà nhỏ nhưng nó có võ đấy =))

hoaxuongrong
13-01-2010, 14:11
Tết này chị cũng muốn ra Quy Nhơn 1 chuyến, vậy em định khi nào xuất phát, có gì chị đu theo với, yếu như thích ra gió....:LL

Ngày nào chị ra Qui Nhơn ạ? Em chỉ biết là sẽ đi thôi, chưa có ngày cụ thể chị ạ. Khi nào ra đó hú em nhá.

Tam
13-01-2010, 14:42
1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6- Dautay 15/12
7- Rùa 21/06
8- Titigold 12/07
9- Tam 12/12 (qua mất rồi :()

Không biết mọi người có ai giống tính rùa e kô nhỉ : rất ghét đả động đến chuyện quà cáp, đặc biệt là .. những món quà nhỏ hehe :D

Ý Rùa là chỉ thích những món quà lớn, đúng không em Rùa ;)?

chaubaogia
13-01-2010, 15:21
1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6- Dautay 15/12
7- Rùa 21/06
8- Titigold 12/07
9- Tam 12/12 (qua mất rồi :()

Ý Rùa là chỉ thích những món quà lớn, đúng không em Rùa ;)?

10- Chaubaogia 04/01 Mới qua, hix, hix

Dautay
13-01-2010, 15:24
10- Chaubaogia 04/01 Mới qua, hix, hix

Vẫn còn kịp tặng anh (wait), dù muộn 1 chút vì vẫn chưa hết tháng 01/2010

JiPi
13-01-2010, 15:35
1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6- Dautay 15/12
7- Rùa 21/06
8- Titigold 12/07
9- Tam 12/12
10- Chaubaogia 04/01
11- JiPi 03/09

Triệu Nhân
13-01-2010, 16:00
1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6- Dautay 15/12
7- Rùa 21/06
8- Titigold 12/07
9- Tam 12/12
10- Chaubaogia 04/01
11- JiPi 03/09
12- Triệu Nhân 02/01

ngoikoyen
13-01-2010, 16:01
Hôm qua em về trễ nên không ra bệt được nhưng có ghé quán kem.mem mới nên nhà ta không ai biết ngồi kế bên nghe chị em tám đã quá.nhà mình chị em chiếm số đông mấy anh quá.nhà mình nổi nhất quán.ăn nhiều nhất nè.đông nhất.và DTM nhất.chúc nhà luôn vui như thế.

phuongnh
13-01-2010, 16:02
1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6- Dautay 15/12
7- Rùa 21/06
8- Titigold 12/07
9- Tam 12/12
10- Chaubaogia 04/01
11- JiPi 03/09
12- Triệu Nhân 02/01
13- Phuongnh 27/08

Canh mãi mới lấy được số 13 xui xẻo của mình :D

13-01-2010, 16:03
1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6- Dautay 15/12
7- Rùa 21/06
8- Titigold 12/07
9- Tam 12/12
10- Chaubaogia 04/01
11- JiPi 03/09
12- Triệu Nhân 02/01
13A- Phuongnh 27/8
13B- Kiwi 13/03 (đợi đúng số linh :D)

Mình cũng canh chiều giờ, mà công tử nhà ta post trước, nhanh tay thiệt, Kiwi 13B nha =))

Triệu Nhân
13-01-2010, 16:06
1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6- Dautay 15/12
7- Rùa 21/06
8- Titigold 12/07
9- Tam 12/12
10- Chaubaogia 04/01
11- JiPi 03/09
12- Triệu Nhân 02/01
13- Kiwi 13/03 (đợi đúng số linh :D)[/QUOTE]

14- Phuongnh 27/8

ngoikoyen
13-01-2010, 16:08
13- Kiwi 13/03 (đợi đúng số linh :D)

14- Phuongnh 27/8[/QUOTE]

15- ngoikoyen 27/04

JiPi
13-01-2010, 16:14
1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6- Dautay 15/12
7- Rùa 21/06
8- Titigold 12/07
9- Tam 12/12
10- Chaubaogia 04/01
11- JiPi 03/09
12- Triệu Nhân 02/01
13- Phuongnh 27/08

Canh mãi mới lấy được số 13 xui xẻo của mình :D

1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6- Dautay 15/12
7- Rùa 21/06
8- Titigold 12/07
9- Tam 12/12
10- Chaubaogia 04/01
11- JiPi 03/09
12- Triệu Nhân 02/01
13- Kiwi 13/03 (đợi đúng số linh :D)[/QUOTE]

Ý 2 anh chị này tranh nhau con số 13...hehe. Anh phương ghi trước rồi kiwi ơi! giờ sao đây ta

phuongnh
13-01-2010, 16:15
Haizzz, em Nhân thấy mỹ nhân Kiwi là gạt mình ra chổ khác liền :D Lý do này.. tha thứ được :D Anh đành lấy số 14 vậy

13-01-2010, 16:20

Ý 2 anh chị này tranh nhau con số 13...hehe. Anh phương ghi trước rồi kiwi ơi! giờ sao đây ta[/QUOTE]

Hehhe, chị edit rồi, Phuongnh đến trước 13A, Kiwi đến sau 13B, không tranh giành nhá :D

Hôm qua em về trễ nên không ra bệt được nhưng có ghé quán kem.mem mới nên nhà ta không ai biết ngồi kế bên nghe chị em tám đã quá.nhà mình chị em chiếm số đông mấy anh quá.nhà mình nổi nhất quán.ăn nhiều nhất nè.đông nhất.và DTM nhất.chúc nhà luôn vui như thế.

Sao không tham gia cùng mọi người cho vui, đến mà im im ăn kem rồi về, buồn thế. Nếu hôm qua, bạn giới thiệu mình là ngoikoyen thì được ăn kem miễn phí rồi (NT)

Sẵn em cảm ơn anh chị R vì chầu cá viên chiên + kem quá ngon hôm qua :L :)

Dautay
13-01-2010, 16:32

Mem mới tham gia cùng Nhà ĐTM, trước lạ sau quen mà sao không chào mọi người vậy nhỉ:T.Cả nhà luôn chào mừng bạn, lần sau có gặp nhau cứ thoải mái nhá.

ruadibo
13-01-2010, 16:44
hihi e đoán bạn ngoikhongyen chắc là bác nam ngồi ăn kem 1 mình ngồi đằng sau a Rắn. E thấy bác một mình ăn đĩa cá viên to quá, biết quen e qua giúp rồi :D.

bui-duong
13-01-2010, 16:45
1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6- Dautay 15/12
7- Rùa 21/06
8- Titigold 12/07
9- Tam 12/12
10- Chaubaogia 04/01
11- JiPi 03/09
12- Triệu Nhân 02/01
14- Phuongnh 27/8
13- Kiwi 13/03 (đúng thứ tự nhen, chỉ khác số thôi=)))
15- ngoikoyen 27/04
16- Bui-duong 26/12

titigold
13-01-2010, 16:51
Nhà mình chưa viết thư cảm ơn nhà tài trợ thì phải. Bà con viết đi nhá.

Em viết trước 1 đoạn nhá.

Thứ 3 ngày 12/01/2010 là ngày gì không biết, chỉ biết là ngày đó em nhớ anh barandon quá (nhớ da diết ấy) nhớ mà theo anh Lúa nói là nhớ mà ta ............... nói, nông dân thì bảo là nhớ như trời hạn mong mưa luôn... Đủ các loại nhớ (tả hết các bài này ko kết thúc được héheheheheh). Chắc anh Rắn biết sao em nhớ anh đến thế anh nhỉ (há há há).

Hihihi, mở đầu thư cảm ơn vui vui thế thôi (giải thích không chị Rắn oánh chít). Thay mặt nhà DTM, bọn em cảm ơn anh/chị Rắn rất rất nhiều về chầu kem (kem rất ngon và cá viên thì number 1) Chúng em mong muốn anh/chị ngày càng phát huy tinh thần Mạnh Thường Quân cho hoạt động nhà DTM (không biết có ai ủng hộ mình không??). Điều cúng cùi, chúng em iu anh Rắn, anh Rắn number 2 (chị Rắn number 1). hé hé hé.

bui-duong
13-01-2010, 16:56
hihi e đoán bạn ngoikhongyen chắc là bác nam ngồi ăn kem 1 mình ngồi đằng sau a Rắn. E thấy bác một mình ăn đĩa cá viên to quá, biết quen e qua giúp rồi :D.

Nếu đúng vậy thì bác ngoikhongyen phải dắt bạn Rùa đi ăn tạ tội với bạn ấy:D
Bác làm bạn Rùa mất tập chung chuyên môn 8 mà cứ lo nhìn đĩa cá viên của bác:))

muoimuoi
13-01-2010, 17:03
1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6- Dautay 15/12
7- Rùa 21/06
8- Titigold 12/07
9- Tam 12/12
10- Chaubaogia 04/01
11- JiPi 03/09
12- Triệu Nhân 02/01
14- Phuongnh 27/8
13- Kiwi 13/03 (đúng thứ tự nhen, chỉ khác số thôi=)))
15- ngoikoyen 27/04
16- Bui-duong 26/12
17- muoimuoi 19/4 (sinh trước Mr Hoàng 1 ngày)

nhanchauchau
13-01-2010, 17:07

Nó tên khai sinh là Văn, tên thường gọi là Trung chứ không phải là Hoàng đâu em ạ.

Mệt cậu Trung này lắm, nhiều người cứ lẫn nhanchauchau va nhanvan_hoang

codai
13-01-2010, 17:11
1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6- Dautay 15/12
7- Rùa 21/06
8- Titigold 12/07
9- Tam 12/12
10- Chaubaogia 04/01
11- JiPi 03/09
12- Triệu Nhân 02/01
14- Phuongnh 27/8
13- Kiwi 13/03 (đúng thứ tự nhen, chỉ khác số thôi)
15- ngoikoyen 27/04
16- Bui-duong 26/12
18-Codai 16/06/79 (năm sinh cụ thể để biết ta còn trẻ hơn)
@ Anh chị Rắn: cám ơn rất nhiều về tối hôm qua, codai được ưu ái 3 ly kem to bự chảng (không được ai ghanh tị nhé, tại vì codai xinh đẹp nhất nhà)

chaubaogia
13-01-2010, 17:13
Nhà mình chưa viết thư cảm ơn nhà tài trợ thì phải. Bà con viết đi nhá.

Em viết trước 1 đoạn nhá.

Thứ 3 ngày 12/01/2010 là ngày gì không biết, chỉ biết là ngày đó em nhớ anh barandon quá (nhớ da diết ấy) nhớ mà theo anh Lúa nói là nhớ mà ta ............... nói, nông dân thì bảo là nhớ như trời hạn mong mưa luôn... Đủ các loại nhớ (tả hết các bài này ko kết thúc được héheheheheh). Chắc anh Rắn biết sao em nhớ anh đến thế anh nhỉ (há há há).

Hihihi, mở đầu thư cảm ơn vui vui thế thôi (giải thích không chị Rắn oánh chít). Thay mặt nhà DTM, bọn em cảm ơn anh/chị Rắn rất rất nhiều về chầu kem (kem rất ngon và cá viên thì number 1) Chúng em mong muốn anh/chị ngày càng phát huy tinh thần Mạnh Thường Quân cho hoạt động nhà DTM (không biết có ai ủng hộ mình không??). Điều cúng cùi, chúng em iu anh Rắn, anh Rắn number 2 (chị Rắn number 1). hé hé hé.

Nộp 10k vô nghen cô nương, tên cúng "kem" ( thanh kiu anh Rắn nha) của nhà tài trợ mà còn viết sai nữa, tội này phải phạt gấp đôi nhá:Dam

13-01-2010, 17:13
1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6- Dautay 15/12
7- Rùa 21/06
8- Titigold 12/07
9- Tam 12/12
10- Chaubaogia 04/01
11- JiPi 03/09
12- Triệu Nhân 02/01
13- Kiwi 13/03 (đảo lại cho đúng, cho đẹp =)))
14- Phuongnh 27/8
15- ngoikoyen 27/04
16- Bui-duong 26/12

Nhìn vào là biết vì sao Kiwi chọn số linh 13, hợp với dáng em hơn, mọi người đồng ý, công tử cũng chịu nhận số 14 rồi, nên em lấy số 13 nhá, không ai kiện cáo gì nhá :D

Khi nào chốt danh sách (chưa biết khi nào), Kiwi lọc theo tháng, in ra, lúc đó, tháng nào nhà mình cũng có độ ăn chơi, vui ACE nhỉ :))

Triệu Nhân
13-01-2010, 17:17
Haizzz, em Nhân thấy mỹ nhân Kiwi là gạt mình ra chổ khác liền :D Lý do này.. tha thứ được :D Anh đành lấy số 14 vậy
Người đẹp nhường anh 13A kìa, em ấy lấy 13B kìa!

JiPi
13-01-2010, 17:22
Em có nhiệm vụ cao cả là chụp hình Ly kem nhãn gởi đến cho chị rockgarden, tulipden...và Ms. Còi nhà ta...

Vậy e làm 1 liveshow ọp ẹp, kem và tám luôn nhé
https://lh6.ggpht.com/_GDHtzUitPrg/S02c3wp5ykI/AAAAAAAAAOE/rKlA-CkkEDg/s640/DSC04108.jpg
Ly kem nhãn..rất ngon

https://lh6.ggpht.com/_GDHtzUitPrg/S02c45E9MOI/AAAAAAAAAOQ/7Ttvrc9Q6jo/s640/DSC04113.jpg
Sau khi ăn hết nó thành thế này, phải nói là có mấy tầng ly luôn á.

https://lh5.ggpht.com/_GDHtzUitPrg/S02c4PFPRoI/AAAAAAAAAOI/qwu0pG9-CqU/s640/DSC04109.jpg/IMG]
[IMG]https://lh6.ggpht.com/_GDHtzUitPrg/S02c4R7r7WI/AAAAAAAAAOM/eXGzSrdZ2-g/s640/DSC04110.jpg
https://lh5.ggpht.com/_GDHtzUitPrg/S02deKJv0bI/AAAAAAAAAOc/7aD6hm_-mlw/s640/DSC04115.jpg
https://lh6.ggpht.com/_GDHtzUitPrg/S02deUGHiGI/AAAAAAAAAOg/yzfDO1daQkU/s640/DSC04116.jpg
https://lh5.ggpht.com/_GDHtzUitPrg/S02detX9WqI/AAAAAAAAAOk/mQwW5WDtQVg/s640/DSC04117.jpg

Triệu Nhân
13-01-2010, 17:25
Em có nhiệm vụ cao cả là chụp hình Ly kem nhãn gởi đến cho chị rockgarden, tulipden...và Ms. Còi nhà ta...

Vậy e làm 1 liveshow ọp ẹp, kem và tám luôn nhé
https://lh6.ggpht.com/_GDHtzUitPrg/S02c3wp5ykI/AAAAAAAAAOE/rKlA-CkkEDg/s128/DSC04108.jpg
Ly kem nhãn..rất ngon

https://lh6.ggpht.com/_GDHtzUitPrg/S02c45E9MOI/AAAAAAAAAOQ/7Ttvrc9Q6jo/s128/DSC04113.jpg
Sau khi ăn hết nó thành thế này, phải nói là có mấy tầng ly luôn á.

https://lh5.ggpht.com/_GDHtzUitPrg/S02c4PFPRoI/AAAAAAAAAOI/qwu0pG9-CqU/s128/DSC04109.jpg
https://lh6.ggpht.com/_GDHtzUitPrg/S02c4R7r7WI/AAAAAAAAAOM/eXGzSrdZ2-g/s128/DSC04110.jpg
https://lh5.ggpht.com/_GDHtzUitPrg/S02deKJv0bI/AAAAAAAAAOc/7aD6hm_-mlw/s128/DSC04115.jpg
https://lh6.ggpht.com/_GDHtzUitPrg/S02deUGHiGI/AAAAAAAAAOg/yzfDO1daQkU/s128/DSC04116.jpg
https://lh5.ggpht.com/_GDHtzUitPrg/S02detX9WqI/AAAAAAAAAOk/mQwW5WDtQVg/s128/DSC04117.jpg

Thấy cũng them thèm,....!

titigold
13-01-2010, 17:27
@ Triệu Nhân: ai bảo không đi mà giờ còn thèm thèm. há há.

Triệu Nhân
13-01-2010, 17:30
@ Triệu Nhân: ai bảo không đi mà giờ còn thèm thèm. há há.
Nhỏ giờ hông biết ăn kem mới khỗ, chắc mai mốt tập ăn quá. Mà có uống bia rượu thì ok hà...người Côn đảo là thế!

bui-duong
13-01-2010, 17:41
Khi nào chốt danh sách (chưa biết khi nào), Kiwi lọc theo tháng, in ra, lúc đó, tháng nào nhà mình cũng có độ ăn chơi, vui ACE nhỉ :))

Người nhỏ mà có tâm hồn ăn uống có khác:LL
Ăn chơi vậy sao đi phượt được:T

13-01-2010, 17:48
Người nhỏ mà có tâm hồn ăn uống có khác:LL
Ăn chơi vậy sao đi phượt được:T

Nhỏ mà có võ :D

Kiwi mang tiếng đi phượt, chứ ăn, chơi, vui là chính. Đi về không nhớ gì cả, trừ những lúc chơi, tạo bọt và ăn uống =))

Thông cảm, em nó mắt to hơn bao tử mà.

nhanvan_hoang
13-01-2010, 17:52
Nhìn hình thấy nhớ bạn bè DTM thì ít, nhớ kem thì nhiều, nhớ cái vị lạ lạ của nó. Biết khi nào gặp lại mọi người, chắc hàng tháng phải chộp sinh nhật ai đó để có cớ tụ tập ha anh Rắn...

Ban Tulipden, Rockgarden chắc chảy nứoc ....miếng khi thấy hình ly kem.

:LL:LL:LL

ruadibo
13-01-2010, 21:15
@ Anh chị Rắn: cám ơn rất nhiều về tối hôm qua, codai được ưu ái 3 ly kem to bự chảng (không được ai ghanh tị nhé, tại vì codai xinh đẹp nhất nhà)

có công ăn vặt có ngày.. lên cân nha chị :D

Jeanny_Nguyen
13-01-2010, 21:27
hihi!! hình dễ thương quá...

tắm suối rồi mặc nguyên bộ đồ ướt leo xuống núi ....lại khô ngay, báo hại về đến nhà bị cảm :(

JiPi
13-01-2010, 21:47
tắm suối rồi mặc nguyên bộ đồ ướt leo xuống núi ....lại khô ngay, báo hại về đến nhà bị cảm :(

Ôi, chị bị cảm hả, thế đã hết chưa chị.. Cố gắng dưỡng sức cho các chuyến đi kế tiếp nha công chúa...hihi

barandom
13-01-2010, 22:59

Hôm qua không phát hiện ra ngoikoyen vì bạn dấu mình kỹ quá (ngồi yên).;) Nếu trong quán mà tớ phát hiện được ai cứ đi đi lại lại suốt (trừ chủ quán) thì đã biết là có ngoikoyen đến rồi :LL

2LúaMiềnTây
13-01-2010, 23:08
Trời mới có hồi chiều tới giờ mà đã lên 4 trang nữa...ôi, tốc độ quá, chóng mặt quá, choáng ngợp quá...trình độ 8 của nhà mình ngày càng lên tay.

Tán thành ý kiến của kiwi, sau khi tập hợp list ngày sinh, thì bắt đầu từ tháng tới (tháng 02) mình sẽ tổ chức sinh nhật cho mỗi thành viên, nho nhỏ thôi. Ví dụ 1 buổi off cà phê Bệt, hay 1 chầu cá viên chiên, kem, chè, sinh tố...chẳng hạn.
Những ai có cùng sinh nhật trong 1 tháng thì gom lại làm 1 lần luôn, và dĩ nhiên là (những) chủ nhân sẽ được tặng 1 món quà (lớn hay nhỏ thì chưa biết).

Còn những ai trong tháng 01 này thì sao? Cho qua luôn phải không? =))

Cả nhà cho ý kiến nha.

@ngoikoyen: có phải ông hôm qua đi với 1 người bạn nữa, ngồi ở phía sau chúng tôi không? Thấy nhìn qua bên này hoài, mà đâu có biết mà kêu vào nhập bọn. Sao không tự giác qua chứ, dân Phượt mà ngại hỏi là bị thiệt đó nha...:Dam

barandom
13-01-2010, 23:09
1- nhanchauchau 10/02
2- Nhanvan_hoang 20/4
3- Rockgarden 10/6
4- hoaxuongrong 02/05
5- 2lúamiềntây 09/11
6- Dautay 15/12
7- Rùa 21/06
8- Titigold 12/07
9- Tam 12/12
10- Chaubaogia 04/01
11- JiPi 03/09
12- Triệu Nhân 02/01
14- Phuongnh 27/8
13- Kiwi 13/03 (đúng thứ tự nhen, chỉ khác số thôi)
15- ngoikoyen 27/04
16- Bui-duong 26/12
18-Codai 16/06/79 (năm sinh cụ thể để biết ta còn trẻ hơn)
19- anh rắn : 16/09
20- chị rắn : 16/08

Codai được ưu ái 3 ly kem to bự chảng (không được ai ghanh tị nhé, tại vì codai xinh đẹp nhất nhà)

Cái vụ ăn kem rất là hấp dẫn, sẽ cố gắng đến kiếm cái ghế và ăn hết thùng kem luôn (anh Rắn đừng khóc nhé).

Không ai ganh tị đâu em , mới có 3 ly ăn thua gì, chưa được 1 góc nhỏ của thùng kem - Mừng quá:))

@tulipden: em ăn gian quá, ghi cho rock còn em đâu? điền vào đi chứ. :T

@rock: điền ngày sinh của tulipden để đáp lễ nha :)

codai
13-01-2010, 23:29
không ngờ em tham ăn đến thế, tuy nhiên cũng là khiêm tốn lắm rồi, chỉ 3 ly ah.

ngoikoyen
13-01-2010, 23:41
Hoang hô bác 2 lúa đã đóan đúng.mình đi với bà xã.ngồi sau lưng bác 2 lúa.thấy cả nhà làm việc xong hết rồi nên ngại.cáo lỗi cả nhà. bữa nào chụi phạt thôi nhưng mới có lần đầu phạt nhẹ thôi nha mấy bác.lần sao có off e xin cuối đầu chào cả nhà mình ĐTM.cảm ơn

2LúaMiềnTây
13-01-2010, 23:44
Nhà mình mỗi lần off là xôm tụ vậy đó. Hôm qua có người còn đến trễ hơn bác mà. Lần sau nhớ gia nhập nhé. Càng đông càng vui mà...

nhanchauchau
14-01-2010, 07:30
Chào ngày mới nào (BB):L

2LúaMiềnTây
14-01-2010, 08:19
Chúc cả ĐTM ngày mới an lành và hạnh phúc...
Mở hàng hôm nay cho xôm tụ nha...

titigold
14-01-2010, 09:52
Để em kể cả nhả ngày hôm qua em đi mua hàng giảm giá.

Đọc trên mạng thấy hiệu Trial ở 400 VVT giảm giá. Nhìn thấy ham qua thế là đi đến đó xem có cái gì mua được thì mua. Em đi đến 3 lần mà chẳng mua được cái gì.

Lần 1: quá 8h không cho vào để mua nữa
Lần thứ 2 đi buổi sáng, sớm quá hàng giảm giá chưa về cả cái cửa hàng như vườn không nhà trống
Lần thứ 3: đi lúc 18h cũng vườn không nhà trống nốt vì hàng về là được bán sạch.

Em hỏi ra mới được biết là hàng trưa mới về và bán hết rất nhanh. Pó tay thiệt. Giờ mà muốn xem được đồ phải đi lúc 13h ec ec.

Các bác thấy chưa mua đồ giờ cũng khổ quá. hehehhehheheehehhe. Bác nào muốn mua thì đi buổi trưa nhá.

2LúaMiềnTây
14-01-2010, 09:58
Mà chỗ đó bán mặt hàng gì vậy em?
Sao mà nó "hot" dữ vậy?
13h là giờ công sở mà sao ai mà đi mua được?
Chủ nhật nó có bán không?

titigold
14-01-2010, 10:10
Hihi, đồ công sở thôi àh, giá bình thường nó bán 400 thì giảm còn 100, 800 thì còn 200 nên bà con đua nhau mua đó mà. Cái này mới có cửa hàng ở HCM

bui-duong
14-01-2010, 10:46
Tình hình rất ư là tình hình. Không biết chiều nay em có thể lên off với mọi người không nữa.:(
Công ty Có việc đột xuất nhưng em sẽ ráng tranh thủ lên off với mọi người để bàn cho chuyến đi vào tuần tới.:D

Bạn nào (Kiwi, codai....) có nhu cầu đi chuyến Mỏ Nhọn vào tuần tới có thể liên hệ với Jipi để biết địa điểm off vào tối nay.
Mình nghĩ bạn nào muốn đi thì nên tới buổi off tối nay. Để lấy kinh nghiệm và thông tin của những người đã đi hồi tuần trước.;)

maru_pypy
14-01-2010, 11:00
he he em chào mọi người,em là bạn của Trung hôm trước đi off kem Nhãn đó ạ.Bữa trước chưa quen ai hết nên chưa nói được gì nhiều.Cho em tham gia vào những vụ sau này của mọi người nha.Hi hi vì em thấy mọi người vừa vui lại vừa hòa đồng.
kí tên kèm đóng dấu

14-01-2010, 11:19
Tình hình rất ư là tình hình. Không biết chiều nay em có thể lên off với mọi người không nữa.:(
Công ty Có việc đột xuất nhưng em sẽ ráng tranh thủ lên off với mọi người để bàn cho chuyến đi vào tuần tới.:D

Bạn nào (Kiwi, codai....) có nhu cầu đi chuyến Mỏ Nhọn vào tuần tới có thể liên hệ với Jipi để biết địa điểm off vào tối nay.
Mình nghĩ bạn nào muốn đi thì nên tới buổi off tối nay. Để lấy kinh nghiệm và thông tin của những người đã đi hồi tuần trước.;)

Thanks bui-duong, tối nay đi, xem cung đường thế nào, nếu gom đủ ý chí thì đổ bê tông, không thì ở nhà hóng tiếp :D

@ codai: tối nay 8h ra giao lưu, học hỏi không chị, có đi gọi em nha ;)

he he em chào mọi người,em là bạn của Trung hôm trước đi off kem Nhãn đó ạ.Bữa trước chưa quen ai hết nên chưa nói được gì nhiều.Cho em tham gia vào những vụ sau này của mọi người nha.Hi hi vì em thấy mọi người vừa vui lại vừa hòa đồng.
kí tên kèm đóng dấu

Chào mừng em, những chuyến sau tham gia nhá, giao lưu nhiều vào nhá, không thì không lại mấy ACE nhà này đâu đấy :))

bui-duong
14-01-2010, 11:24
Chào mừng em, những chuyến sau tham gia nhá, giao lưu nhiều vào nhá, không thì không lại mấy ACE nhà này đâu đấy :))

Nhất là chị Gà đó. Cẩn thận với chị đó:LL.

titigold
14-01-2010, 11:25
@ maru pypy: hôm đấy bạn này đi mà không nói gì, ngồi im lặng bên nhanvan_hoang làm mình hiểu nhầm ấy. heheheh. Sorry nhá. Mình cũng pó tay mình vụ đấy. hihi

Triệu Nhân
14-01-2010, 11:26
Anh từng làm xế cho chị Gà đó, hay lắm, không nên thử dù chỉ một lần em nhé! Bụi đường thấy còn phải sợ hehehe, em chưa biết anh đâu hihi,....(beer)

Dautay
14-01-2010, 11:49
Em Gà nhà mình, dể thương(thương không dể),vui tính, nói về chuyện làm xế thì chị đây đã thử ,đảm bảo với em Maru Pypy trình độ chạy xe của em Gà chuẩn bị đạt đẳng cấp tay đua kiệt xuất,

bui-duong
14-01-2010, 12:28
Em hãy nhìn đẳng cấp của chị Gà mà học hửi nè:

14-01-2010, 13:09

Anh từng làm xế cho chị Gà đó, hay lắm, không nên thử dù chỉ một lần em nhé! Bụi đường thấy còn phải sợ hehehe, em chưa biết anh đâu hihi,....(beer)

Em Gà nhà mình, dể thương(thương không dể),vui tính, nói về chuyện làm xế thì chị đây đã thử ,đảm bảo với em Maru Pypy trình độ chạy xe của em Gà chuẩn bị đạt đẳng cấp tay đua kiệt xuất,

Mới đi ăn trưa vô, thấy bà con chém mình tập thể thì phải :Dam

Mọi người chém dữ quá, người mới vào ĐTM nghe tưởng thật, tội nghiệp em :(

@ maru_pypy: mấy anh chị đùa với em đấy, thấy chị hiền lành, dễ thương, vui tính mọi người ganh tỵ chút í mà ;)

@ bà con ở trên: chờ đấy, em là em thù dai lắm đấy (NT) :))

ruadibo
14-01-2010, 13:49

ôm vắng xế phải tự thân vận động hả =))

lengkeng1minh
15-01-2010, 06:18
San ơi! Anh không tự tin chút nào chuyện e nhờ. Thường thì mua súng theo sở thích và túi tiền thôi, kinh nghiệm hay hiểu biết thì không có.
Vào các trang web: sony.com.vn-nikon.com.vn-canon.com.vn-fujifilm hoạc sámung...Xem hàng và xác định mục đích mua, tiêu chuẩn máy phù hợp với nhu cầu. Rồi vào vnphoto.net , tìm mục nói về thiết bị xem coi những người đã sử dụng hoặc thử nghiệm đánh giá như thế nào về loại máy mình chọn( xem thêm ở: xomnhiepanh.vn). Mua máy ảnh là 1 chuyện đau đầu lắm, phân vân và hồi hộp. Chúc vui.

2LúaMiềnTây
15-01-2010, 08:13
Cả buổi chiều đến tối hôm qua không vào tám đươc. Buồn ghê gớm.
Hôm nay đâu lại vào đó rồi, chúc cả nhà ngày mới vui vẻ. Nhớ 8 nhiều nhiều.

nhanchauchau
15-01-2010, 08:18
EmHN định lên đời súng ống hả?

nthn1989
15-01-2010, 08:20

Nhà ĐTM tám ghê quá . Lâu lâu vào đọc không xuể luôn .

Đẳng cấp "xà" của chị Kiwi . rất ấn tượng .:D:D - Đừng ném đá em .

Triệu Nhân
15-01-2010, 08:24

Chào Bác, biết Bác là ai chết liền hihi, ngày mới vui vẻ. Hai bữa trước bị một cơn mưa bất chợt, dính chưởng. Giờ bệnh rồi, sáng giờ ax-xì mấy chục cái, ho nữa chứ. cần bác sĩ khám gấp ,...

maru_pypy
15-01-2010, 08:40
he he em không phải it nói đâu,tại hôm đó không quen ai nên cũng chưa biết nói gì,thanks mọi người,mà box ĐTM 8 kinh hoàng thật đó là chiều qua web còn đóng cửa bảo trì buổi chiều ,thê mà quanh đi quẩn lại đã k thấy bài của mình rồi.He he hôm đó là lần đầu tiên em gặp bạn Nhanvan_hoang thôi, ha ha bị hiểu lầm thành bạn gái thì đúng là bó tay he he...tại hôm đó mình cũng hiền lành và giống con gái quá he he

bui-duong
15-01-2010, 10:37
San ơi! Anh không tự tin chút nào chuyện e nhờ. Thường thì mua súng theo sở thích và túi tiền thôi, kinh nghiệm hay hiểu biết thì không có.
Vào các trang web: sony.com.vn-nikon.com.vn-canon.com.vn-fujifilm hoạc sámung...Xem hàng và xác định mục đích mua, tiêu chuẩn máy phù hợp với nhu cầu. Rồi vào vnphoto.net , tìm mục nói về thiết bị xem coi những người đã sử dụng hoặc thử nghiệm đánh giá như thế nào về loại máy mình chọn( xem thêm ở: xomnhiepanh.vn). Mua máy ảnh là 1 chuyện đau đầu lắm, phân vân và hồi hộp. Chúc vui.

Tiếp nối ý kiến của anh Lengkeng,
EmHN nên xác định là mua loại nào tiền bao nhiêu. Về giá cả có thể vô tham khảo ở trang www.vatgia.com. Trong đó cũng có 1 nhận xét và đánh giá về sản phẩm. Hồi đó anh cũng vô trang đó xem.
Vậy là nhà mình có thêm 1 người chuẩn bị sắm súng ống bắn anh chị em nhà ta rồi đó. Mọi người hãy cẩn thận nhen:D

15-01-2010, 12:01
ôm vắng xế phải tự thân vận động hả =))

Những lúc thế này, ôm nhớ xế da diết, xế có ắt xì không =))

Bác là ai, sao biết đẳng cấp "xà" của em, em còn chưa biết em "xà" nữa mà :))

Nếu là người mới thì chào mừng vào nhà ĐTM nha (beer)

barandom
15-01-2010, 12:51
Hôm qua mấy đứa off hòn NHọn ra sao rồi? Mấy em sẽ tiếp bước Jipi và muoimuoi?

@Kiwi : Xà kiwi lúc này nổi tiếng quá ta!:) . Kiwi có đi hòn Nhọn không?

@EmHN : giận lúa rồi mất tăm luôn không tám nữa sao em. Giận lúa chứ hổng có giận ĐTM ha?

titigold
15-01-2010, 13:31
Anh Rắn mấy hôm rồi không có đủ bài àh nhen --> gặp Ms Tam đê hehe.

Dautay
15-01-2010, 13:38
Chắc EmHN bận việc tối cả mặt rồi,,,Nhà ĐTM sao mà lại giận nhau lâu thế, EmHN "8" đi chứ để lâu quá không ghé thăm nhà, đọc bài của các chị là đuối luôn đó.

Tam
15-01-2010, 13:56
Up tiếp hình Off Noel 2009

Theo yêu cầu của em Rùa, post hình của em trước nhé, út ít trong nhà mà :)

Làm duyên trước khi mở thăm

https://inlinethumb55.webshots.com/46582/2757037270103355896S600x600Q85.jpg (http://good-times.webshots.com/photo/2757037270103355896PAZfJA)

Và quà của em Rùa là một đĩa phim:

https://inlinethumb23.webshots.com/12822/2406838130103355896S600x600Q85.jpg (http://good-times.webshots.com/photo/2406838130103355896divuDO)

BM
15-01-2010, 14:05
Spam một chút: em Rùa trúng đĩa phim cấp..mấy dzậy?

Tam
15-01-2010, 14:11
Bác 2Lúa trúng quà kép, 1 đĩa phim và 1... trái bưởi

https://inlinethumb20.webshots.com/43795/2058434730103355896S600x600Q85.jpg (http://good-times.webshots.com/photo/2058434730103355896hbneFS)

Tiếp theo là bạn Còi:

https://inlinethumb43.webshots.com/42730/2344588750103355896S600x600Q85.jpg (http://good-times.webshots.com/photo/2344588750103355896DqJoNY)

Quà của bạn í là một con Mèo thủy tinh màu xanh (rất hợp với tớ :) )

https://inlinethumb32.webshots.com/44895/2616902300103355896S600x600Q85.jpg (http://good-times.webshots.com/photo/2616902300103355896SqIkyN)

barandom
15-01-2010, 14:33
Còn đây là món quà đặc biệt nhất .

Bắt đầu mở quà :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25237

Bên trong lại là một món quà , tiếp tục mở :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25238

tiếp tục mở ....

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25239

và đây là giấy gói quà của n... lần mở :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25241

còn đây là quà :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25240

Không biết đây là quà của tên nào nhỉ ?

barandom
15-01-2010, 14:34
Còn đây là quà của thủ quỹ :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25247

barandom
15-01-2010, 14:36
Dautay có cơ hội và điều kiện thức đêm để 2x8 trên ĐTM...16 :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25244

Vậy là khỏi cần gặp thủ quỹ ;)

Dautay
15-01-2010, 14:40
Dautay có cơ hội và điều kiện thức đêm để 2x8 trên ĐTM...16 :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25244

Vậy là khỏi cần gặp thủ quỹ ;)

Báo cáo cả nhà, gói quà hôm Noel em chưa có xử lý , để hôm nào em chiêu đãi cả nhà, với lý do nhà em không ai biết uống ca feee ạ:LL

barandom
15-01-2010, 14:43
Cũng như phuongnh , chaubaogia có cái tặng lại cho vợ để lấy quota đi Cam-Thái-Mã-Sing

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25252

muoimuoi
15-01-2010, 14:45

mình đoán em này tên Lộc

barandom
15-01-2010, 14:45
Còn đây là phần của Titigold :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25235

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25236

barandom
15-01-2010, 14:47
mình đoán em này tên Lộc

Không phải đâu em , tên này là nữ.

2LúaMiềnTây
15-01-2010, 14:51
Spam một chút: em Rùa trúng đĩa phim cấp..mấy dzậy?

Lúc Rùa trúng đĩa phim, em titigold cười ha ha, nói là phim XXX đó. Em Rùa hỏi, Âu hay Á vậy chị? Titigold cười, mặt tỏ ra bí hiểm, nói em cứ mở ra là biết. Em Rùa mở, thì ra đó phim của...India :gun

Bác 2Lúa trúng quà kép, 1 đĩa phim và 1... trái bưởi

Hai lúa cũng trúng được 1 đĩa phim y chang em Rùa, mà là quà của Còi.
(công nhận chị em nhà ĐTM cũng..."ấy" quá)

Còn đây là món quà đặc biệt nhất .

Không biết đây là quà của tên nào nhỉ ?

Đây là quà của tên tù Côn Đảo.

Còn đây là quà của thủ quỹ :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25247

Quà của thủ quỹ là từ em, giúp cho chị ấy "luôn sải bước tự tin trên mọi nẻo đường...Phượt" =))=))

15-01-2010, 15:05
Hôm qua mấy đứa off hòn NHọn ra sao rồi? Mấy em sẽ tiếp bước Jipi và muoimuoi?

@Kiwi : Xà kiwi lúc này nổi tiếng quá ta!:) . Kiwi có đi hòn Nhọn không?

@EmHN : giận lúa rồi mất tăm luôn không tám nữa sao em. Giận lúa chứ hổng có giận ĐTM ha?

Hôm qua off vui lắm anh ơi. Mọi người trẻ trung, vui vẻ, công lực 8 cũng pro lắm, vô đó em chỉ có ngồi, uống, nghe và cười muốn ... rụng răng luôn :D Nghe mọi người kể về Hòn Nhọn hấp dẫn quá, em còn suy nghĩ, chưa quyết, em đang gom góp ý chí còi của mình, hy vọng vừa đủ hoàn thành cung đường =))

Xuất hiện ở mỗi topic ĐTM thôi mà tên Kiwi được nhắc suốt, không hiểu nổi :shrug:

Bạn nthn1989 là ai thế nhỉ, nói nhỏ mình nghe với (NT) :)

@ EmHN: xuất hiện đê, giận gì mà giận, thiếu bà nhà ĐTM trống vắng :))

barandom
15-01-2010, 16:21
Phần của tên Nhân Côn Đảo :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25224

barandom
15-01-2010, 16:26
Và người cuối cùng có hình trong máy anh rắn là Di :

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25248

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1043&pictureid=25250

ai chưa có hình liên hệ Ms Tâm

@EmHN : xuất hiện đi , tám tiếp.

lengkeng1minh
15-01-2010, 17:38
Còn món quà của mình thì bạn nào đã nhận vậy anh Ba?

codai
15-01-2010, 20:32
Báo cáo cả nhà, gói quà hôm Noel em chưa có xử lý , để hôm nào em chiêu đãi cả nhà, với lý do nhà em không ai biết uống ca feee ạ:LL

Vậy còn không biết mời codai đến nhà giải quyết dùm cho món quà đó nữa.

lengkeng1minh
15-01-2010, 21:09
Anh với Chaubaogia giãi quyết cái đó được đó em à, cả Bụi Đường nữa.

bui-duong
15-01-2010, 21:53

Anh với Chaubaogia giãi quyết cái đó được đó em à, cả Bụi Đường nữa.

Cái gì chứ vụ này em rất nhiệt tình giải quyết dùm bạn Dautay:D

EmHN
15-01-2010, 23:12
Thường thì mua súng theo sở thích và túi tiền thôi, kinh nghiệm hay hiểu biết thì không có.
Mua máy ảnh là 1 chuyện đau đầu lắm, phân vân và hồi hộp

Vậy là nhà mình có thêm 1 người chuẩn bị sắm súng ống bắn anh chị em nhà ta rồi đó. Mọi người hãy cẩn thận nhen:D

Tks anh lengkeng, anh bui-duong nhiều nhiều.
Em đã vô mấy trang, thấy vài cái đẹp đẹp thì toàn hàng khủng. Hoảng vía. Còn yếu yếu thì lại hổng thích tẹo nào.
Tại em hổng biết đọc hiểu mấy cái thông số. Mà các bác ấy bàn chuyên nghiệp quá mà em thì gà mờ.
Ngó nghiêng súng người hoài mà mấy anh trang bị thứ dữ. Em bó tay chấm cơm.
Về giá cả em chọn cả súng cả ống tầm <15tr. Loại Canon. Form đẹp dành cho nữ.
còn kỹ thuật thì xin các ace chỉ bảo thêm. có đi thực tế thì cho em 1 chân lon ton
xin các bác chọn giùm em với :L

EmHN định lên đời súng ống hả?

Em có súng đâu mà lên đời anh ơi. Mỗi lần đi phải mượn của Lúa hoặc dụ Lúa đi chung. mà ý Lúa chụp hổng giống ý em. nên 2 đứa cãi nhau và giành máy hoài hà...

mình đoán em này tên Lộc
muoimuoi ơi chỉ em chiêu này đi. mai mốt em thất nghiệp trải chiếu ở Cầu Ông Lãnh hành nghề làm thầy sống qua ngày...

Xuất hiện ở mỗi topic ĐTM thôi mà tên Kiwi được nhắc suốt, không hiểu nổi :shrug:

Ái chà chà. ý nị là sao? nhiều người ái nị mà nị hổng ái ngại hỉ? mà nị xem lại coi có ái thiệt hay toàn quăng đạn mà nị tự tin dữ? hổng có ai tin nị nên nị phải tự tin hỉ? ngộ hổng hiểu luôn

Chắc EmHN bận việc tối cả mặt rồi

thiếu bà nhà ĐTM trống vắng :))

Các bác cứ la toáng lên thế chết em. Giận ai thì giận chứ em giận ĐTM hổng nổi. Bụng cứ sôi ùng ục vì hổng được 8 (kiss)
Lý do: Dẫu sao Lúa và em cũng là bạn chí... mén mấy chục năm trời. Em có giận thì Lúa cứ cho giận vô tư đi. Nên em chẳng thèm giận nữa. Giận rồi mất xế chở đi phượt à? Dại gì ạ!
Lý trấu: Chả là em ráng tranh thủ cày bừa để dành cho 1 vài kế hoạch nho nhỏ trước mùa tết. tầm 10pm em mới lết thân cò lặn lội về tới nhà. ăn uống hết nổi luôn. vậy mà bị sếp la hoài. chán hơn cá La hán :( (sẵn than với ace, có ai thương thì thương giùm em luôn) hí hí...
Lý tro: em hổng dám về nhà mình. về mà nghe các ace bàn mưu tá lả thì em bị vỡ kế hoạch ạ!!! hehe...
Lý than: Vì điều kiện hổng cho phép. các bác bắn đại bác còn em chạy bộ theo hổng kịp (ở cơ quan chẳng vô nét được. về nhà xài ké bà chủ thì 11pm bả tắt bụp cái cáp. hoặc nhỏ bạn chơi game, em nỡ nào đuổi...)
@ All: Các bác thông cảm. có độ thì nhắn tin cho em với nhe. Lúa kể từ ngày có ôm mới thì cho em ra rìa rồi... chẳng thấy nhắn nhít gì...

15-01-2010, 23:32
Ái chà chà. ý nị là sao? nhiều người ái nị mà nị hổng ái ngại hỉ? mà nị xem lại coi có ái thiệt hay toàn quăng đạn mà nị tự tin dữ? hổng có ai tin nị nên nị phải tự tin hỉ? ngộ hổng hiểu luôn

Chào mừng EmHN trở lại diễn đàn, mấy nay im hơi lặng tiếng quá, mọi người tưởng bà giận dai dữ vậy chứ :D

Gái nhà ĐTM mà bà, phải tự tin chứ, không thì bị dìm uống nước không kịp sao :LL Với tui, ném bom, quăng lựu đạn hả, chuyện nhỏ =))

Đọc lý do, lý trấu, lý tro, lý than của bà mà ... đuối. Thôi khi nào có độ, mọi người alo. Thương bà ghê, thân cò lặn lội :))

bui-duong
15-01-2010, 23:32
[QUOTE=lengkeng1minh;152877] Thường thì mua súng theo sở thích và túi tiền thôi, kinh nghiệm hay hiểu biết thì không có.
Mua máy ảnh là 1 chuyện đau đầu lắm, phân vân và hồi hộp {/QUOTE]

Tks anh lengkeng, anh bui-duong nhiều nhiều.
Em đã vô mấy trang, thấy vài cái đẹp đẹp thì toàn hàng khủng. Hoảng vía. Còn yếu yếu thì lại hổng thích tẹo nào.
Tại em hổng biết đọc hiểu mấy cái thông số. Mà các bác ấy bàn chuyên nghiệp quá mà em thì gà mờ.
Ngó nghiêng súng người hoài mà mấy anh trang bị thứ dữ. Em bó tay chấm cơm.
còn kỹ thuật thì xin các ace chỉ bảo thêm. có đi thực tế thì cho em 1 chân lon ton

Trời. Súng ống mà em đòi chơi tới <15:shrug:
Em định bắn chết hết nhà ĐTM mình sao?:(
Nếu em không rành lắm thì chơi dòng máy giống anh đi. Đó là loại máy tự động nhưng có siêu zoom dùng để chụp phong cảnh.
Nếu em không rành về máy lắm thì chỉ nên mua máy tầm <10tr thôi.
Theo anh nghĩ nếu em muốn mua máy CANON thì nên chọn dòng G thì hợp với em hơn. G10
Chứ tầm cỡ 15tr là em mua được máy bán chuyên rồi.
Mua mà không biết sài hết chức năng của máy thì hơi phí tiền đó.
Anh nghĩ hay nhất là em nên gặp trực tiếp anh lengkeng hay điện thoại nhờ anh ấy tư vấn dùm.
Em thấy máy của Jipi chụp hôm bữa off thứ 3 vừa rồi không? Nhìn hoành tráng vậy như giá có 8,9 tr à. Nhưng bây giờ giá nó đã hạ rồi.
Nói rõ về nhu cầu của em như thế nào loại máy sao thì mọi người mới tư vấn cho em rõ hơn được.
Chứ em nói em muốn mua máy chụp hình mà không nói rõ nhu cầu thì em đã làm khó mọi người đó.

JiPi
15-01-2010, 23:33
Nhà mình công lực 8x2 khiếp quá..giờ này mà quá chừng người online! Xin báo cáo bi giờ là 11h31 pm. Hnay em mới viết 1 bài à.hic hic...

Anh rắn ơi sắp tới có thể có 5 người nhà ĐTM mình đi HN. Dự tính là thế.

Còi
15-01-2010, 23:40

Cô Sang phang con Cà Lông 500D đi, thêm cái ống 18-135mm f/x.x -x.x IS thì tha hồ. Vừa nhẹ nhàng, vừa đàng hàng tha hồ mà bắn phá nhá.

Con gái con đứa, quan tâm đến thông số xxxx ấy làm gì cho mệt. Có máy...thấy cảnh đẹp, khoảnh khắc lạ.... giơ lên bắn bụp một phát là xong. :LL. Đi đâu, chị qua mượn con Cà Lông của cô nhé.(c)

tichuot
15-01-2010, 23:59
Cô Sang phang con Cà Lông 500D đi, thêm cái ống 18-135mm f/x.x -x.x IS thì tha hồ. Vừa nhẹ nhàng, vừa đàng hàng tha hồ mà bắn phá nhá.

Con gái con đứa, quan tâm đến thông số xxxx ấy làm gì cho mệt. Có máy...thấy cảnh đẹp, khoảnh khắc lạ.... giơ lên bắn bụp một phát là xong. :LL. Đi đâu, chị qua mượn con Cà Lông của cô nhé.(c)

Tớ nhảy vô lúc 24h00 để spam 1 phát nhá.

Theo tớ thì nên chọn con Kỳ Nhông 450D thì tốt hơn cho người chưa biết gì về máy ảnh vì nó ít hao pin, rẻ nữa và nó thuộc dạng nồi đồng cối đá nên rất ưu là phù hợp.

Còn 500D thì mắc hơn chút xíu, chụp dương nhiên là đẹp và quay được film HD nữa, nhưng co điều mau hết pin lắm

Sau này có muốn thì chỉ cần mua cái lens xịn xịn là ok rồi

Thôi tớ té đây. (BB)

lengkeng1minh
16-01-2010, 05:27
Nên sắm 2 súng em à! 1 con nhỏ gọn góc rộng và 1 con bán chuyên( hay dòng tele). Với phong cách của nhà ĐTM, thì khó săn ảnh( cả bên 442). Nên thiên về dòng p&s, máy ảnh góc rộng cở 24-25 thì đi chơi chụp cảnh tuyệt vời rồi. Nếu có tele thì có thêm ảnh hot.
Hay tốt nhất là mượn máy sài thử, cãm nhận mổi người mổi khác, có test máy mới không bị lăn tăn.

ruadibo
16-01-2010, 07:29
Nếu chị muốn đầu tư nghiêm túc thì cứ chơi luôn dòng bán chuyên, sau này rãnh rỗi đi học vài khóa "xóa mù chữ" tầm 2 tháng là bắn đùng đùng, đi miền tây nam bộ qua sông gặp tàu thuyền thì cứ gọi là " chìm với bà " :D

Nếu chị.. lười, không muốn thao tác nhiều mà vẫn muốn có ảnh đẹp, làm ngay 1 con G10, ngon, bổ và không rẻ (với em), thêm ưu điểm nhẹ , đi đâu cũng tiện. Hình chụp ra cũng miên man không kém thằng nào. (beer)

(avatar của e chụp = G10 )

nhanchauchau
16-01-2010, 08:09
Mình cũng định Tết này sắm máy ảnh mới, cũng chỉ phục vụ nhu cầu chụp ảnh trên đường đi làm kỉ nệm thôi chứ không ham hố chạy theo con nghệ thuật. Sau khi tìm tòi thì mình chấm con này Canon SX200 IS, thông số thế này :
- Cảm biến CCD độ phân giải 12.1 Megapixels

- Zoom quang 12x, góc rộng 28mm

- Bộ xử lý ảnh thế hệ mới Canon Digic IV

- Nhận diện gương mặt, chuyển động và cảnh chụp

- Hỗ trợ các chế độ chỉnh tay hoàn toàn

- Quay phim chất lượng HD, hỗ trợ kết nối HDMI

Tham khảo thêm : http://www.mayanhjp.com/Sanphamchitiet.aspx?K1=7&cate=12&tuto=224

Mình thích chú này vì thấy nhỏ gọn, cầm chắc tay, màu mè thời trang, dễ dùng, zoom đủ lớn, có chế độ chỉnh tay để thỉnh thoảng tí toáy, tầm tiền hợp lí, sau này nếu có nầng cấp lên máy ống kính rời thì cũng không tiếc.

Mình cũng đã xem G10, con này đẹp, hầm hố, hỗ trợ chế độ chỉnh tay rất nhiều, nhưng không biết dùng thì lại rất phí, giá thì hơi chát, zoom nhỏ (5x).

Đây là một vài ý kiến chủ quan của mình thôi. Nếu EmHN định đi vào hố vôi máy ống kính rời thì ...xin mời bạn bước vào con đường chạy đua vũ trang không có điểm dừng =))

ruadibo
16-01-2010, 08:16
E nghĩ nhà ĐTM mình đi sông nước hơi bị nhiều, chị làm 1 con góc rộng như a Phuongnh là đẹp. Chụp một phát thấy luôn 2 bờ. Tuyệt.

lengkeng1minh
16-01-2010, 09:53
Mình cũng định Tết này sắm máy ảnh mới, cũng chỉ phục vụ nhu cầu chụp ảnh trên đường đi làm kỉ nệm thôi chứ không ham hố chạy theo con nghệ thuật. Sau khi tìm tòi thì mình chấm con này Canon SX200 IS,

Mình cũng kết con này, chất lượng ảnh theo nhiều người là oke. Con LX3 của Phươngnh là P&S dòng cao cấp và giá không dứoi 400 usd, con G10 còn mắc hơn. Con HX1 của Jipi là ngon đấy mọi người ạ! Sử dụng cãm biến của dòng CHUYÊN NGHIỆP,và nhiều tính năng cao cấp. Pin stamania của Sony xài rất lâu hết pin, và giá pin cũng rẻ.
Mình đang thòm thèm con chống nước, bụi nhưng chưa có $, đành chờ tới mùa mưa mua luôn cho gọn.

JiPi
16-01-2010, 10:42
Alo..Alo...Đồng bào chú ý...Đồng bào chú ý..
Mai nhà mình ai rãnh thì ra bệt lúc 9h00 sáng nhé! Sau đó kiếm chỗ phá chơi! Vậy nhé

16-01-2010, 10:54
Alo..Alo...Đồng bào chú ý...Đồng bào chú ý..
Mai nhà mình ai rãnh thì ra bệt lúc 9h00 sáng nhé! Sau đó kiếm chỗ phá chơi! Vậy nhé

Đồng bào đã chú ý :D

Mai 9h ra bệt nha ACE, nhỏ to trên này mỏi tay quá, ra bệt thấy mặt nói mới đã =))

JiPi ơi, kiếm chỗ phá hả, chị chỉ cho nè, anh R nói cứ qua nhà ảnh, ảnh chỉ cho cái gì đập đập cái gì phá phá, thoải mái, phải không anh R :LL

Triệu Nhân
16-01-2010, 11:21
Để xem mai cái bụng có cho ra không ACE ơi,...! Qua nay tàu tháo dí chạy quá rồi, không biết ăn trúng quỷ gì nữa. Ngồi tám với KiWi mà chứ chạy hoài heheheh,...Hy vọng ngày mai ra tám và sau đó cái bụng lấy lại những gì mà qua nay đã mất,...

2LúaMiềnTây
16-01-2010, 11:26
Chào cả nhà buổi sáng nhe, về quê rồi mà cũng nhớ mọi người quá nên vào tám tám tí nhe.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ... :L

Ngày mai mọi người đi off vui vẻ nhe, có gì kể lại cho tui nghe. :)

JiPi
16-01-2010, 11:46
Để xem mai cái bụng có cho ra không ACE ơi,...! Qua nay tàu tháo dí chạy quá rồi, không biết ăn trúng quỷ gì nữa. Ngồi tám với KiWi mà chứ chạy hoài heheheh,...Hy vọng ngày mai ra tám và sau đó cái bụng lấy lại những gì mà qua nay đã mất,...

Tội nghiệp Triệu Nhân quá, thôi ráng đi, uống berberin vô là hết!

Đồng bào đã chú ý :D

Mai 9h ra bệt nha ACE, nhỏ to trên này mỏi tay quá, ra bệt thấy mặt nói mới đã =))

JiPi ơi, kiếm chỗ phá hả, chị chỉ cho nè, anh R nói cứ qua nhà ảnh, ảnh chỉ cho cái gì đập đập cái gì phá phá, thoải mái, phải không anh R :LL

Uả chị báo với anh Rắn rồi à! Vậy mai đến nhà anh đập đập phá phá...
@ anh rắn: ok ko anh.. HHIHI

Chào cả nhà buổi sáng nhe, về quê rồi mà cũng nhớ mọi người quá nên vào tám tám tí nhe.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ... :L

Ngày mai mọi người đi off vui vẻ nhe, có gì kể lại cho tui nghe. :)

Chúc anh về nhà vui vẻ, cho ĐTM gởi lời hỏi thăm đến gia đình anh nhé!
Hỏi thăm là 9 mà kêu anh mua quà là 10 đó (c)

16-01-2010, 11:50

Em đang cập nhật danh sách sinh nhật thành viên nhà ĐTM, hiện có 20 thành viên post ngày sinh lên topic này. Còn ai nữa nhanh tay lên :D

Tháng 1 hiện tại chỉ có 2 thành viên: Chaubaogia và Triệu Nhân, sinh nhật qua rồi nên em và mọi người chúc mừng sinh nhật suông, tặng hoa suông luôn (wait)

Bắt đầu từ tháng 2, mỗi tháng đều sẽ có tiệc sinh nhật nha mấy bác :)) Tháng 10 còn trống, bác nào oe oe chào đời vào tháng này lên tiếng nhá (NT)

@ Nhân: Tội em tôi, thủ quỹ ơi, còn quỹ khộng, trích mua tặng em Nhân 20 bịch Smecta gấp =))

@ Lúa: về quê vui nhá, cho mọi người gởi lời thăm gia đình Lúa, còn nữa, nhớ mua hạt sen lên tặng mọi người, mọi người thương Lúa :))

EmHN
16-01-2010, 13:37
[QUOTE=EmHN;153186]
Nếu em không rành về máy lắm thì chỉ nên mua máy tầm <10tr thôi.
Em thấy máy của Jipi chụp hôm bữa off thứ 3 vừa rồi không? Nhìn hoành tráng vậy như giá có 8,9 tr à. Nhưng bây giờ giá nó đã hạ rồi.

Cô San phang con Cà Lông 500D đi, thêm cái ống 18-135mm f/x.x -x.x IS thì tha hồ. Vừa nhẹ nhàng, vừa đàng hàng tha hồ mà bắn phá nhá.

Theo tớ thì nên chọn con Kỳ Nhông 450D thì tốt hơn cho người chưa biết gì về máy ảnh vì nó ít hao pin, rẻ nữa và nó thuộc dạng nồi đồng cối đá nên rất ưu là phù hợp.

Còn 500D thì mắc hơn chút xíu, chụp dương nhiên là đẹp và quay được film HD nữa, nhưng co điều mau hết pin lắm

Hay tốt nhất là mượn máy sài thử, cãm nhận mổi người mổi khác, có test máy mới không bị lăn tăn.

Nếu chị muốn đầu tư nghiêm túc thì cứ chơi luôn dòng bán chuyên, sau này rãnh rỗi đi học vài khóa "xóa mù chữ" tầm 2 tháng Nếu chị.. lười, không muốn thao tác nhiều mà vẫn muốn có ảnh đẹp, làm ngay 1 con G10, ngon, bổ, thêm ưu điểm nhẹ , đi đâu cũng tiện

Mai 9h ra bệt nha ACE, nhỏ to trên này mỏi tay quá, ra bệt thấy mặt nói mới đã

Dạ, em chân thành cảm ơn các anh chị em ạ!
Tại có lần đi chơi, em hỏi thăm 1 tay máy, tay ấy nói chơi cả súng cả ống được được thì cũng khoảng 1000$. Em tích cóp 15tr nghĩ cỡ cùi bắp so với Pro rồi
em chẳng mơ hoang kiếp sống trên cung hằng. em chỉ thích chụp này nọ. Nhưng đôi lúc ra hình không ưng ý lắm.
Em muốn máy chụp góc rộng, zoom xa, tốc độ chụp cao, hỗ trợ chụp ban đêm, hoàng hôn, bình minh, chị Hằng, đèn, chụp khói, nước, mây trời, macro thì chắc máy nào cũng có rồi... (có mấy cái cần nữa mà quên rồi, giờ không biết nói gì, cái tật không ghi chép :T )
Em cũng muốn xài pin lâu lâu í. Đi dài ngày lỡ không có chỗ sạc thì mắc công tức. Hìhì... nhưng pin tiểu thì như cái cùi trước của em, em ghét ghê nơi. Mua pin 3A 2700 mà máy thích thì ăn, hổng thích thì nó nhả. Em cho cô em mượn chụp đám cưới mà quê độ vì xài có được đâu. hổng biết có phải tại máy kén cá chọn canh?
Thêm nữa, em là 1 gơ nên thích nhỏ gọn, form đẹp. Hoành tráng như mấy anh em cầm hổng nổi. Em lại 4 mắt. Nếu có chế độ hỗ trợ cho người 4 mắt càng tốt (em có thử máy của anh lang-biang nhưng bó tay. nhìn ống hổng được. bỏ kính ra thì mắc thêm mấy cái cọng lông mi của em hơi bị dài :D che hết hổng nhìn được luôn. chắc phải nhìn qua LCD rồi) còn kỹ thuật thì xin nhờ các anh chị chỉ giáo giúp em :L
Em cũng muốn nhìn cho biết mặt, nhưng ngại máy móc cưng của người ta, lỡ có gì thì em cười trừ thôi nên chỉ dám ngó và chặc lưỡi. Anh lengkeng đã lên tiếng thì em cảm ơn ạ, được vậy thì còn gì bằng...
Mai em ra Bệt với mấy anh chị em. Có thể cho em ngó cục cưng của các anh chị cái không ạ!!! :L
@ Lúa: Lên Sì Gòn nhớ đem món ta thích đó nha. Không thì :Dam ta đì sói trán luôn

nhanchauchau
16-01-2010, 13:43
EmHN ra mấy cửa hàng giới thiệu sản phẩm của hãng mà xem, của Canon hình như là trên đường Trần Hưng Đạo ấy.

BM
16-01-2010, 13:47
Căn cứ vào tình hình và thể loại ăn chơi nhà DTM, BM đề nghị em này:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=472&pictureid=25820

Đi cầu khỉ chẳng may lọt chân cũng không sao vì chụp được dưới nước với độ sâu 10m
Lỡ rớt xuống đường từ 2m cũng không sao vì chống sốc!
Rớt xuống rồi xe cán lên cũng không sao vì chịu lực tới 180kg!
Lỡ leo Evervest..cũng không sao vì vẫn hoạt động được -10C
Lỡ...

Đây là "nồi đồng cối đá" giá tầm 380USD, một số phiên bản khác rẻ hơn nữa khoảng 250USD.
BM có một cái đời trước SW795, theo chân nhà 442 lên rừng xuống biển (lặn xuống chụp chị em 442 đang tung tăng trong làn nước cũng....(c))

lengkeng1minh
16-01-2010, 14:06
EmHN thích súng lớn ; em sắm con canon 5ooD( VỪA CHỤP VỪA QUAY LUÔN). Nếu không đủ ngân sách thì sài 450D, khoãng dư ra làm thêm 1 len 50( chụp chân dung), vẫn còn dư thì sắm 1 cục pin dự phòng. Nếu sau đó mà vẫn dư vài trăm ngàn thì làm 1 chuyến thữ súng ở đâu đó hoặc khao cả nhà mừng súng mới.
Em sắp làm chuyến CAM-THÁI-MÃ-SIN, VẬY QUA SIN mua luôn cho rẻ.

BM
16-01-2010, 14:16
Nếu thích súng lớn thì 500D là lựa chọn tối ưu body + ống kit 18-55 trong khoảng 800-850 tại Sing, Mã. Ưu tiên mua thêm một pin dự phòng (chính hãng: 40-50USD). Bắn phá lung tung một thời gian, lên tay và tích trữ lúa đủ thì nghĩ đến việc thêm đồ chơi:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=472&pictureid=25822

Len: ưu tiên 55-250 EFS chụp chân dung, chụp...chim là OK, len này mua tại Mã là rẻ nhất 250USD.

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=472&pictureid=25821

Tạm thế đã...:D

lengkeng1minh
16-01-2010, 14:32
Nếu gữi mua len 50/1.8 tại Mã có nên không anh Minh?

BM
16-01-2010, 14:37
Nếu gữi mua len 50/1.8 tại Mã có nên không anh Minh?

Đây là một ống fix "ngon bổ rẻ" nhất của Canon giá tại Mã là tốt nhất (Sản xuất tại Mã Lai). Len này hiện có giá khoảng 60-80USD. Anh Lengkeng có thể nhờ mua sớm hoặc đợi được tới tháng 4 em lựa giùm cho anh.

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=472&pictureid=25823

lengkeng1minh
16-01-2010, 14:39
Spam ở đây, anh Ba có rượt 2 anh em tui không?Nhà 442 hôm nay lặng lẽ quá, đi đâu hết rồi, nên qua đây tám chút.

BM
16-01-2010, 14:40
Spam ở đây, anh Ba có rượt 2 anh em tui không?Nhà 442 hôm nay lặng lẽ quá, đi đâu hết rồi, nên qua đây tám chút.

Ậy! đang làm "công quả" tại nhà này mừ! Phải không anh Rắn và các bạn?:)

barandom
16-01-2010, 22:57
Ngày mai nhà anh rắn có một số đồ cần đập phá, ai rảnh cứ ghé sẽ có công ăn việc làm .

Bé Titigold vừa nhờ anh thông báo cho ĐTM là 18h00 chiều thứ 2 18/12/2010 , ĐTM sẽ "off vụ bánh tét" tại bệt , nội dung như thế nào thì anh chưa rõ chỉ biết sáng nay titigold và hoaxuongrong đi Vĩnh Long mai về . Yêu cầu tất cả thành viên và những ai có liên quan có mặt .

lengkeng1minh
17-01-2010, 06:55
Trời ạ! Món bánh tét nhân thịt là mình kết lắm. Ngoài bánh tét còn 1 loại bánh mình mê là bánh ú Sóc Trăng giá 12.000đ/1cái. Ngon và to cực kỳ.Nhân bánh gồm thịt nạt, trứng muối và đậu phộng( lạ là đậu phộng hột rất to), bánh này chỉ bán ở khu vực ngã 5 Tượng Đài ở TP Sóc Trăng.

2LúaMiềnTây
17-01-2010, 12:05
Dear Cả nhà,

Theo lời nhắn nhủ của mấy anh chị em thân yêu là kêu 2lúa đem càng cua và hạt sen lên để tối mai măm măm.
Nhưng xin báo 1 tin buồn là mùa này đã hết nước nổi nên không có càng cua đâu. Còn búp, hạt sen thì sáng giờ chạy vòng vòng như ngựa ngoài chợ Hồng Ngự mà cũng không thấy ai bán. Để chiều nay đi tìm 1 lượt nữa xem sao. Mùa này nước rút rồi mà đòi ăn thứ nước nổi không hà thiệt là pó tay quá đi.

Chúc mọi người ngày Chủ Nhật vui vẻ. :)

barandom
17-01-2010, 12:31
Dear Cả nhà,

Theo lời nhắn nhủ của mấy anh chị em thân yêu là kêu 2lúa đem càng cua và hạt sen lên để tối mai măm măm.
Nhưng xin báo 1 tin buồn là mùa này đã hết nước nổi nên không có càng cua đâu. Còn búp, hạt sen thì sáng giờ chạy vòng vòng như ngựa ngoài chợ Hồng Ngự mà cũng không thấy ai bán. Để chiều nay đi tìm 1 lượt nữa xem sao. Mùa này nước rút rồi mà đòi ăn thứ nước nổi không hà thiệt là pó tay quá đi.

Chúc mọi người ngày Chủ Nhật vui vẻ. :)

Tụi nó chỉ nói "càng cua" thôi , nếu không có càng cua đồng thì mua "càng cua" biển đi.=))

Tiết kiệm hơn thì em mua 2Kg rau "càng cua" cũng được đâu có sai gì đâu;)

@All : Chúng nó đang đập phá nhà anh rắn, ai có rảnh thì ghé nhá

ruadibo
17-01-2010, 17:54
sao lại tối mai hả mọi người, tổ chức tối mốt cho e ăn cua với :(

2LúaMiềnTây
17-01-2010, 18:45
Thông báo, không có càng cua và búp, hạt sen nha...Cháy hàng rồi.
Muốn thay thế bằng rau "càng cua" thì có...hehehe.

nhanvan_hoang
17-01-2010, 20:49

Mọi người để càng cua, hạt sen cho "kẻ ở miền xa" với. Cứ lúc mình đi là ở nhà có party mới đao chứ.
:gun:gun:gun

nhanvan_hoang
17-01-2010, 20:50

Trời, để càng cua, hạt sen cho "kẻ ở miền xa" với. Ở nhà không sao, cứ đi đâu 1 ít là ở nhà họ có party mới đao chứ.

:gun:gun:gun

lengkeng1minh
17-01-2010, 21:24
Theo lời kêu gọi của Jipi. Hôm nay sau khi Bệt mình và Jipi, EmHN, Kiwi, Chúa Đảo, Phương "công tử" đến pảty nhà anh Ba Rắn Đốm.( chã hiểu sao không uploa.d hình lên được. Mai sẻ up hình minh họa sau nhé).

17-01-2010, 23:28
Trời, để càng cua, hạt sen cho "kẻ ở miền xa" với. Ở nhà không sao, cứ đi đâu 1 ít là ở nhà họ có party mới đao chứ.

Số con rệp nó vậy đó nhanvan_hoang ơi :)) Tuần này lại đi đâu nữa à, sao đi như ng... vậy =))

18h tối mai có ra bệt ăn bánh tét, rau càng cua không? Nói nhỏ, bánh tết Titigold mang từ Vĩnh Long lên ngon lắm, không ăn mất nửa cuộc đời, ăn rồi ... mất sạch :D Rau càng cua, chưa kiểm chứng, mai mọi người ăn xong, kể lại cho nghe, ha :LL

@ Titigold: Cảm ơn món bánh tét của em chiều nay nha. Đúng là không bỏ công chờ đợi cả buổi chiều, nếp dẻo, nhân béo (c)

ruadibo
17-01-2010, 23:37
18h tối mai có ra bệt ăn bánh tét, rau càng cua không?

Thế này thì có chết e không cơ chứ, chừa cho e khoanh bánh tét gửi EMS qua địa chỉ xxx Lê Đức Thọ F16 Q GV, tiền ship e chịu.

bui-duong
18-01-2010, 10:35
Nhà mình dạo này sao im hơi lặng tiếng vậy?:(
Sao em bị thiệt thòi quá vậy:shrug:
Bữa giờ off mấy bữa rồi mà không tham gia được buổi nào hết.:(
Mà toàn là off ăn không mới tức chứ. Kiểu này chắc em chuyển khẩu gấp quá:D

2LúaMiềnTây
18-01-2010, 10:39
Cả nhà hôm qua ăn chơi nhảy múa quá trời nhe, nghe đồn ăn cá lóc hấp nữa phải hông?

Dautay
18-01-2010, 10:52

Hôm qua không ra bệt và đến đập phá nhà Anh Rắn được.... tiếc...., bận đi dự tiệc đám cưới.
Bui-duong chuyển khẩu lên đây đi :)), dù em ở xa nhưng sẽ có người ăn dùm em rồi , yên tâm nha... :LL

titigold
18-01-2010, 11:02
Hello cả nhà, đã về tới nhà an toàn lúc 18h tối qua, sau đó còn off 1 chút bên nhà anh Rắn nữa. Heheheh. Chiều gặp lại mọi người vậy. Một chuyến đám giỗ đầy ngẫu hứng.

JiPi
18-01-2010, 12:32
Hôm qua không ra bệt và đến đập phá nhà Anh Rắn được.... tiếc...., bận đi dự tiệc đám cưới.
Bui-duong chuyển khẩu lên đây đi :)), dù em ở xa nhưng sẽ có người ăn dùm em rồi , yên tâm nha... :LL

Hehe..e làm sao ăn dùm nổi, hôm qua chị không đi hơi bị tiếc, quậy từ sáng đến 7h tối mới về. Karaoke hát mệt mỏi luôn

Cả nhà hôm qua ăn chơi nhảy múa quá trời nhe, nghe đồn ăn cá lóc hấp nữa phải hông?

Chính xác anh! Cá hấp ngon ơi là ngon, thơm ơi là thơm. Anh lengkeng sẽ show hình sau! Không hấp dẫn ko ăn tiền! hihi

Hehe..vậy thì A chuyển lên đây đi rồi đi ăn với mọi người , còn không thì tranh thủ chạy lên! chứ không thì ngồi đó tức hoài đó! :LL

muoimuoi
18-01-2010, 12:37
Hello cả nhà, đã về tới nhà an toàn lúc 18h tối qua, sau đó còn off 1 chút bên nhà anh Rắn nữa. Heheheh. Chiều gặp lại mọi người vậy. Một chuyến đám giỗ đầy ngẫu hứng.

Em có nhớ mua dùm chị 5 cái khăn rằng ko dzậy :(

barandom
18-01-2010, 13:16
Thiệt thòi và đáng tội nhất là em Còi :)), có ăn có người rủ mà không đi :T. Hôm trước mất phần kem, hôm qua lại mất tiếp phần cá + bánh tét . Không biết hôm nay em Còi có được ăn gì không nữa hay là tiếp tục nhịn để giử eo! :LL

18h tối mai có ra bệt ăn bánh tét, rau càng cua không? Nói nhỏ, bánh tết Titigold mang từ Vĩnh Long lên ngon lắm, không ăn mất nửa cuộc đời, ăn rồi ... mất sạch :D Rau càng cua, chưa kiểm chứng, mai mọi người ăn xong, kể lại cho nghe, ha :LL

@ Titigold: Cảm ơn món bánh tét của em chiều nay nha. Đúng là không bỏ công chờ đợi cả buổi chiều, nếp dẻo, nhân béo (c)

Kiwi đâu rồi , hôm qua ăn no quá kêu "quác quác" được mấy tiếng rồi mất tăm tới giờ. Hổng chừng đang im lặng để chiều nay có sức ăn tiếp.:D

phuongnh
18-01-2010, 13:25
Hôm qua Kiwi và EmHN sau khi ăn no nê ở nhà a Rắn còn rủ nhau đi ăn ốc nữa đó :D

titigold
18-01-2010, 13:56
Hôm qua Kiwi và EmHN sau khi ăn no nê ở nhà a Rắn còn rủ nhau đi ăn ốc nữa đó :D

Xấu nha, đi ăn không rủ:T:gun:Dam. Nhưng mừ sao anh Phuongnh biết thế nhỉ???=))

2LúaMiềnTây
18-01-2010, 14:04
Em có nhớ mua dùm chị 5 cái khăn rằng ko dzậy :(

muoimuoi: titigold đã ủy thác cho anh mua khăn rằn, anh có mua dư 6 cái, nếu em lấy 5 cái thì lấy, nếu không anh ôm hết cũng được.
(khăn màu đỏ nhé.)

muoimuoi
18-01-2010, 14:18
muoimuoi: titigold đã ủy thác cho anh mua khăn rằn, anh có mua dư 6 cái, nếu em lấy 5 cái thì lấy, nếu không anh ôm hết cũng được.
(khăn màu đỏ nhé.)

Em lấy hết 6 cái, hì hì

lengkeng1minh
18-01-2010, 15:52
Muoimuoi ơi! nhượng anh 1 cái nhe. Tối nay sau 6g30 mới ra được, chắc còn võ không còn ruột. Nhưng cái khăn thì nhờ Hai lúa gỡi Jipi dùm nhe.
Jipi! Chuyện đó tới đâu rồi. Thông tin sớm sớm 1 chút, còn chuẩn bị nữa.

nhanchauchau
18-01-2010, 15:56
Còn 2 tiếng nữa được măm bánh tét rồi. Cố lên nào (mình nhịn suốt từ lúc nhận được tin có bánh tét miễn phí=)))

JiPi
18-01-2010, 21:32
Miam,ăn bánh tét về rùi, điểm danh thôi! Có ai lựa được đồ gì chưa??. Hnay vui quá, nhà mình đúng là 8x2. Ai ko đi phí 1/4 cuộc đời! 1/2 là dành cho những ai ko đi hôm qua! hihi...

ruadibo
18-01-2010, 22:44
có còn dư khoanh bánh tét nào không vậy mọi người ..?

barandom
19-01-2010, 00:28
có còn dư khoanh bánh tét nào không vậy mọi người ..?

Muốn biết xin liên hệ Titigold và Hoaxuongrong

muoimuoi
19-01-2010, 08:13
Muoimuoi ơi! nhượng anh 1 cái nhe. Tối nay sau 6g30 mới ra được, chắc còn võ không còn ruột. Nhưng cái khăn thì nhờ Hai lúa gỡi Jipi dùm nhe.
Jipi! Chuyện đó tới đâu rồi. Thông tin sớm sớm 1 chút, còn chuẩn bị nữa.

Dạ, khi nào 2lúa đưa em, em sẽ đưa anh 1 cái ;)

2LúaMiềnTây
19-01-2010, 08:15
Hôm qua ăn bánh tét ngon quá...
Chúc cả nhà ngày mới thật sung sức (để 8 chứ k phải để làm)...kakaka.

@muoimuoi: Anh soạn ra rồi, em lấy hết 6 cái hay là nhường cho anh lengkeng 1 cái. Khăn kỳ này đẹp và dày lắm nha.

@lengkeng: Anh cần mua nhiều không, em nhờ nhỏ em ở quê mua gởi lên (có các màu xanh dương, xanh lá cây, đỏ, carô mà em không thấy có màu đen). Giá bán sỉ là 9k/cái khăn khổ lớn.

muoimuoi
19-01-2010, 08:16
Miam,ăn bánh tét về rùi, điểm danh thôi! Có ai lựa được đồ gì chưa??. Hnay vui quá, nhà mình đúng là 8x2. Ai ko đi phí 1/4 cuộc đời! 1/2 là dành cho những ai ko đi hôm qua! hihi...

Hôm qua mọi người có đi xem nhưng ko có lấy được cái nào, chỉ có 2lúa & chaubaogia mua được mỗi người 1 cái quần thôi àh

codai
19-01-2010, 08:18
Hôm qua nghe anh Rắn kêu ra Bệt,cũng tham ăn bánh tét lắm,năn nỉ ngừoi bạn chỏ ra Bệt, nhưng thấy cái mặt tội tội,nên thôi đành ôm cái cục tức vì không ăn được và nhăn răng ra cười : không sao đâu mà, lần khác sẽ được ăn (nhưng tức ói ......). Tình hình ăn uống sôm tụ thế này thì có nước thành thùng phi hết nha ĐTM hahhahah

hoaxuongrong
19-01-2010, 08:25
Tình hình là bánh tét+ trái cây đã hết sạch. Những ai chưa dc thưởng thức hương vị bánh quê hương thì đành hẹn đến năm sau vậy.
Chúc cả nhà ngày mới tốt lành nhá.

Dautay
19-01-2010, 08:37
Chào cả nhà, ngày mới vui vẻ.Hiện giờ Dautay chưa có khăn rằn màu đen trắng nếu cả nhà ai còn dư khăn màu này thì nhường lại cho Dautay 1 cái nhá(beer)

2LúaMiềnTây
19-01-2010, 08:49
Ở dưới quê người ta ít chuộng khăn rằn màu đen + trắng (vì người ta cử gì đó...). Nên em đi mấy chỗ thấy toàn là bán màu khác không hà.

nhanchauchau
19-01-2010, 09:30
Cám ơn Titigold và Hoaxuongrong. Bánh tét ngon tuyệt, lại còn có cả roi và táo tráng miệng nữa, chu đáo quá! (khối người chết vì thèm :D)

@những người đi mua quần hôm qua : tổng cộng mọi người lấy bao nhiêu cái vậy? Từng đấy cái mỏ mà mặc cả thì chắc bà chủ sập tiệm.:Dam

2LúaMiềnTây
19-01-2010, 09:43
2lúa mua được 2 cái, anh chaubaogia mua được 1 cái, mấy người kia không mua. Làm tụ tập cho đông, cuối cùng mua có 3 cái, bà chủ không chửi là may lắm rồi...

muoimuoi
19-01-2010, 09:44
Hôm nay, muoimuoi thấy nóng trong người. Hông biết nhà ĐTM có ai giống muoimuoi không ta.

bui-duong
19-01-2010, 10:09
Hôm nay, muoimuoi thấy nóng trong người. Hông biết nhà ĐTM có ai giống muoimuoi không ta.

Vậy muoimuoi muốn uống Dr Thanh hay nước dừa nè.;)
Ghé xuống chỗ mình mình sẽ đãi cho(beer)

nhanchauchau
19-01-2010, 10:15
Đồng hồ serve chạy kì lạ vậy? Sao mình laị post bài lúc 5 Pm là thế nào? Bây giờ mới 10 am mà

JiPi
19-01-2010, 10:20

Trời mưa mà em cũng thấy nóng trong người như muoimuoi đó! Ôi thiệt là...đời là thế, thế là đời! Muoimuoi hen

titigold
19-01-2010, 10:47
Tháng 1 chưa qua cả nhà ơi, vậy ai sinh trong tháng 1 minh gom lại làm 1 lần luôn đi hén.

muoimuoi
19-01-2010, 11:17
Trời mưa mà em cũng thấy nóng trong người như muoimuoi đó! Ôi thiệt là...đời là thế, thế là đời! Muoimuoi hen

Uhm, đời là thế, thế đời đời phải thế

muoimuoi
19-01-2010, 11:24
Vậy muoimuoi muốn uống Dr Thanh hay nước dừa nè.;)
Ghé xuống chỗ mình mình sẽ đãi cho(beer)

@ bui-duong: trên đường chạy xuống chỗ bui-duong chắc nóng cháy luôn rồi. hehe :P

Muốn ăn kem nữa hả?
Mời đi. Đây sẵn sàng (c)

@ nhanchauchau: Đang nóng trong người nhưng không thích ăn kem, hì hì X( Nóng x2 rồi

titigold
19-01-2010, 13:43
bà con nhà mình có ai biết khu du lịch sông Ray ở Bà Rịa không??
link đây nè: http://www.riverrayestates.com/default.asp?tab=chitiettin&Lang=1&NID=43

nhanchauchau
19-01-2010, 17:08

Muốn ăn kem nữa hả?
Mời đi. Đây sẵn sàng (c)

bui-duong
19-01-2010, 17:15
bà con nhà mình có ai biết khu du lịch sông Ray ở Bà Rịa không??
link đây nè: http://www.riverrayestates.com/default.asp?tab=chitiettin&Lang=1&NID=43

Theo mình biết cái này là resort mà.

chaubaogia
19-01-2010, 17:27
Uhm, đời là thế, thế đời đời phải thế

Thấy muoimuoi và Jipi nóng trong người nên trời mưa cho mát lòng 2 cô nương :))

chaubaogia
19-01-2010, 17:29
2lúa mua được 2 cái, anh chaubaogia mua được 1 cái, mấy người kia không mua. Làm tụ tập cho đông, cuối cùng mua có 3 cái, bà chủ không chửi là may lắm rồi...

Vui là chính mà, Lúa?:D Vì quần đó chỉ có nam mới mặc vừa thôi, Lúa có phải sửa gì không? Còn anh mặc vửa như in=))

nhanchauchau
19-01-2010, 17:31
Vui là chính mà, Lúa?:D Vì quần đó chỉ có nam mới mặc vừa thôi, Lúa có phải sửa gì không? Còn anh mặc vửa như in=))

Bà xã em mặc vừa cỡ S mà (c). 2 vợ chồng mua liền 4 cái, đi phượt cho đã :))

chaubaogia
19-01-2010, 17:36
Bà xã em mặc vừa cỡ S mà (c). 2 vợ chồng mua liền 4 cái, đi phượt cho đã :))

Trong ĐTM của mình em nhắm xem thử có ai dáng "giống bà xã" em không? Để anh còn lấy tiền hoa hồng của bà chủ=))

2LúaMiềnTây
19-01-2010, 18:31

Em mặc cũng vừa luôn, size XL, để mai mốt đi SaiGon Square mua 1 cái TNF giống anh phuongnh nữa....

nhanchauchau
19-01-2010, 18:51
Em mặc cũng vừa luôn, size XL, để mai mốt đi SaiGon Square mua 1 cái TNF giống anh phuongnh nữa....

Hôm nọ vô đó hỏi nó đòi 300k, haizz, cúp đuôi về thẳng.

Trong ĐTM của mình em nhắm xem thử có ai dáng "giống bà xã" em không? Để anh còn lấy tiền hoa hồng của bà chủ=))

(NT) Bà xã em cao 1,50m ,nặng 52 kg. Anh thấy cô nào giống thế không? quan trọng là chiều cao, còn quần chun + dải rút thì bụng nào chả vừa :D