PDA

View Full Version : Thắc mắc về việc bannick

quanduixichlo
21-09-2012, 08:59
Mình cũng là 1 tín đồ của bộ môn phượt nhưng ít tham gia diễn đàn, hội của mình vẫn tự tổ chức đi thường xuyên. Tham gia diễn đàn cũng chưa có bài viết gì ý nghĩa đã có nội dung quảng quáng rồi. Tuy nhiên mình đã đọc và chưa thấy vi phạm nội quy.
Mình mới mở 1 topic: https://www.phuot.vn/threads/56316-K%C3%AC-ngh%E1%BB%89-cu%E1%BB%91i-tu%E1%BA%A7n-t%E1%BA%A1i-Flamingo-%C4%90%E1%BA%A1i-L%E1%BA%A3i-Resort?p=710181#post710181 nick cũ của mình: lexuschantrau
Đã bị banned nick, có thể đã vi phạm quy định mà mình chưa nắm được.
Theo ý kiến của mình thì nếu thành viên vi phạm phải trải qua các bước như sau mới nên banned:
Lần 1: Xóa Bài
Lần 2: Banned 1 tuần
Lần 3: Banned không thời hạn

Chứ mình đi đâu cũng tạo cái nick quen rồi, bị banned buồn thật.
Mong BQT xem xét, thanks các bạn
Vì 1 diễn đàn hùng mạnh cả về thông tin chia sẻ giao lưu, cả tính chất thương mại :)

Chitto
21-09-2012, 10:22
Trước hết tôi xin nhận là người đã ban nick bạn.

Lý do chính là vì trong diễn đàn đã phân chia rõ khu vực Mua bán TOUR và Mua bán Dịch vụ du lịch khác.

Thường xuyên có rất nhiều spammer tự động quảng cáo đưa không đúng chỗ, không đúng nội dung, Tour thì đưa sang box Dịch vụ, dịch vụ đưa sang tour, với những trường hợp này chúng tôi xử lý bằng cách khóa tạm thời.

Topic của bạn không phải bán TOUR, đặt ở box tour, tôi xử lý cả loạt trường hợp như vậy nên đã khóa nick bạn.

Nay tôi đã xem lại và mở khóa nick bạn.

Lần sau mong bạn lưu ý việc đăng topic Quảng cáo đúng nơi.

Diễn đàn không cấm quảng cáo nhưng buộc phải theo quy định và đúng khu vực.

quanduixichlo
22-09-2012, 08:19
Cảm ơn anh đã giải đáp thắc mắc giúp. Nick kia của e chưa được mở khóa, và mong anh giữ lại bài viết vi phạm đó giùm nữa ạ. Thực chất bài viết đó của em là bán tour nhưng cách viết khác đi để thu hút người đọc và các công cụ tìm kiếm thôi ạ, thực tế là đã có mấy chục view luôn ạ. Em sẽ sửa lại cho đúng nội quy.
Thanks anh