PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin kinh nghiệm đi Hà Nội - Hà Giang - Sapa

PuckAna
20-09-2012, 14:09
Chào cả nhà,

Khoảng giữa tháng 10 em định ra Hà Nội khoảng chục ngày (13 - 21/10), muốn đi thăm Sapa, Hà Giang, ghé Mù Cang Chải. Tuy nhiên, cái sự tình là em nó cũng chưa đi ra Bắc lần nào nên chẳng có kinh nghiệm gì, muốn xin thêm ý kiến các anh chị em để làm cho ra cái kế hoạch đi lại - ăn uống - ngủ nghỉ cho hợp lý :D

Sáng 13/10 em sẽ có mặt tại Hà Nội, định mua vé xe đi Hà Giang luôn, rồi vòng về MCC, Sapa, xong quay về Hà Nội và sẽ khăn gói trở lại SG.

Ai có kinh nghiệm cho em xin với ạ.

Nhân tiện, khoảng thời gian đó có ai có hứng thú + thời gian rảnh rỗi đi cùng với em nó luôn ạ :D Vì em nó đi một mình ^^

alexhung
06-10-2012, 10:31
Mình thử đưa ra lịch trình này b xem nhé.
Tối ngày 1 đi tàu lên sapa,
Chơi ở sapa ngày 2.
Sáng sớm ngày 3 đi từ Sapa đi Lào cai,xín mần,hoàng su phì, hà giang,tối ngày 3 ngủ ở tp HG
Ngày 4 đi quản bạ,yên minh,lũng cú,đồng văn,tối ngủ ở ĐV
Ngày 5 b có thể có mấy lựa chọn để đi như sau:
Op1: ĐV,mã pí lèng,mèo vạc, bảo lạc,nguyên bình,cao bằng (đg này mình đi tết năm 2011 mất 1,5 ngày)
op2: ĐV,mã pí lèng,mèo vạc,vòng đi bắc mê - tp HG (đg này mình đi đợt 30/4 vừa rồi, đi đường bắc mê thì tương đối dễ,cảnh thì bt,đường đi song song vs sông)
op3:ĐV,mã pí lèng,mậu duệ,du già,tp hà giang ( đi đg này thì off road đoạn mậu duệ,du già kinh khủng)
Tối ngày 5 có thể ngủ ở HG hoặc Cao bằng,nếu ngủ ở CB thì hôm sau đi hang pắc bó,thác bản giốc,động ngườm ngao
Ngày 6: HG về Hn hoặc CB về HN
Ngày 7,8,9...thăm thú HN mùa thu (cây cơm nguội vàng,cây bàng lá đỏ,nằm kề bên nhau, phố xưa nhà cổ,mái ngói thâm nâu..)
Còn cuối tuần sau 12/10 (có thể) mình sẽ đi sapa,mình đi tàu lên sapa từ tối t6,chơi ở sapa t7,cn đi xe máy từ sapa về HN
Các bạn nào đến Hn mà k có ai dắt đi chơi quanh phố cổ,chợ đồng xuân,hồ hoàn kiếm thì bảo mình,mình đưa đi chơi quanh đó (mình hay rảnh vào t7 và CN). các b có thể pm vào inbox cho mình hoặc FB: alexhưng
^^