PDA

View Full Version : Thung nai vẫy gọi!!! Điểm đến đáng nhớ 30-31/01/2010

Pages : 1 [2]

haibeo1603
20-01-2010, 10:48
Bạn này. Sắp xếp tớ đi với bạn giờ lại ko nữa hở?/ thế thui.
Bạn hải ơi sắp cho tớ 1 xế khác đi. Xế đó chỉ thích các em chân dài thui. hehe

Bạn ơi đóng tiền cho tớ đi...SĐT bạn thế nào nhỉ???

pvthanh100
20-01-2010, 11:43
Bạn này. Sắp xếp tớ đi với bạn giờ lại ko nữa hở?/ thế thui.
Bạn hải ơi sắp cho tớ 1 xế khác đi. Xế đó chỉ thích các em chân dài thui. hehe

Xế này được ko chị :D Call a Hải nộp xèng đi kìa.

Cả nhà mình làm phát karaoke tiền Thung Nai nhễ (c)

se7en9jne
20-01-2010, 12:17
@Thành Vét 3 : Bác thành ơi , thế ôm có ngựa của em đâu , có gì bác phải chỉ cho em biết chứ thì em mới vui lòng buông tha cho bác =))

thuyle1601
20-01-2010, 13:11
ơ hay cái ông Hải béo này. CHát chít suốt. Tớ còn đến tận nơi đóng tiền còn đi thu hộ tiền mấy người nữa nộp
Mất mặt quá. huhu

thuyle1601
20-01-2010, 13:13
Giới thiệu lại cho bạn Hải lần nữa tớ là Thái Thu Thủy nhá. Đã đến 108 Trần Hưng Đạo đóng tiền í

hoang51xd2
20-01-2010, 13:54
Giới thiệu lại cho bạn Hải lần nữa tớ là Thái Thu Thủy nhá. Đã đến 108 Trần Hưng Đạo đóng tiền í

thái thu thủy :0906x66222 phải k , đúng ôm mình rồi , hôm nào mình ọp quả lẻ đê , mà hải béo đâu rùi , có ọp nữa k đây

thuyle1601
20-01-2010, 14:20
thái thu thủy :0906x66222 phải k , đúng ôm mình rồi , hôm nào mình ọp quả lẻ đê , mà hải béo đâu rùi , có ọp nữa k đây

Đúng rồi đấy, quả đúng ko may cho ấy vì gặp phải tớ
xui xẻo

nguyendothanh
20-01-2010, 14:36
@ all: mình đang ở quê với lại đau tay nên k off thứ 5 đc rùi. nếu lùi lại đc thì hay quá, như chiều CN chẳng hạn.
@ seven: pm nik pham thi hai ha để xí phần xế nhé với xe nhé

mafianogun
20-01-2010, 15:41
tinh` hình là hôm nay gọi điện cho bác chủ thớt, bác ấy bảo tớ là có khi có vài xe đi một mình để còn chở đồ, một trong số những xe đi một mình có thể là tớ oa uoa :((,hichicih, thật tình mà nói đi mà ko có ôm có khi tớ xin ở nhà. hichcihc

Phạm Thị Hải Hà
20-01-2010, 15:50
@ nguyendothanh: tinh hinh la xe ban iem ko co guong bac a!

Phạm Thị Hải Hà
20-01-2010, 15:51
có những đồ j mà lắm thế ạ??? phải vải cái đi chở cơ ạ???

Chim của trời
20-01-2010, 15:55
tinh` hình là hôm nay gọi điện cho bác chủ thớt, bác ấy bảo tớ là có khi có vài xe đi một mình để còn chở đồ, một trong số những xe đi một mình có thể là tớ oa uoa :((,hichicih, thật tình mà nói đi mà ko có ôm có khi tớ xin ở nhà. hichcihc
Phượt để vui, phượt để cảm nhận cuộc sống , phượt để tận hưởng những giây phút thảnh thơi ,thư giãn, thỏa mãn niềm đam mê ,chứ đâu có phải phượt để có người ôm (c)
tớ sẽ hỏi ôm của tớ nếu bạn ý đồng ý thì đổi cho bạn có ôm, tớ chở đồ ,chịu kô

haibeo1603
20-01-2010, 16:06
Phượt để vui, phượt để cảm nhận cuộc sống , phượt để tận hưởng những giây phút thảnh thơi ,thư giãn, thỏa mãn niềm đam mê ,chứ đâu có phải phượt để có người ôm (c)

Bác Chim làm e cảm phục lắm đấy bác biết không!!!
tinh thần phải như thế chứ nị...hihi

mafianogun
20-01-2010, 16:07
Phượt để vui, để cảm nhận cuộc sống ,tận hưởng những giây phút thảnh thơi ,thư giãn, thỏa mãn niềm đam mê ,chứ đâu có phải phượt để có người ôm (c)

tớ nói giỡn chứ có nói chơi đâu mà cả nhà tưởng tớ nói đùa vậy hihihi.Tớ chỉ mong ai cũng có ôm thôi, như vậy đi quãng đường nó sẽ thú vị hơn, thật đấy.

haibeo1603
20-01-2010, 16:07
có những đồ j mà lắm thế ạ??? phải vải cái đi chở cơ ạ???

Bạn này chưa đóng tiền mà nhiều ý kiến thế...miễn hỏi lung tung nhé!!!
bạn chưa có xế đâu đấy...và bạn của bạn cũng thế đúng không??? tìm gương lắp vào xe đi thì sẽ có xế cho cả 2 bạn đấy...yên tâm

Chim của trời
20-01-2010, 16:28
tớ nói giỡn chứ có nói chơi đâu mà cả nhà tưởng tớ nói đùa vậy hihihi.Tớ chỉ mong ai cũng có ôm thôi, như vậy đi quãng đường nó sẽ thú vị hơn, thật đấy.
ùhh ,có ôm thì có ấm hơn thật ...nhưng trách nhiệm người chở đồ cao cả hơn rất nhiều :D
Xong vụ TN tớ mời cậu lẩu dê nhá ,lẩu dê Văn Quán ( Hà Đông ) thơm ngon bổ rẻ ,lại gần hồ Than Thở , xong đi cafe tha hồ thở với than (beer)

mafianogun
20-01-2010, 16:34
hihihi, ko dám nhận cao cả đâu, mà tớ vẫn chưa hiểu những đồ gì mà nhiều thế. Đi 2 ngày thì chỉ đôi bộ quần áo với vật dụng cá nhân là ok thui, của ai người ấy mang, vẫn chưa hiểu là đồ gì mà nhiều dữ vậy. Chắc đoàn ta phải chu đáo lắm đây.

thik_di_choi
20-01-2010, 16:42
hihihi, ko dám nhận cao cả đâu, mà tớ vẫn chưa hiểu những đồ gì mà nhiều thế. Đi 2 ngày thì chỉ đôi bộ quần áo với vật dụng cá nhân là ok thui, của ai người ấy mang, vẫn chưa hiểu là đồ gì mà nhiều dữ vậy. Chắc đoàn ta phải chu đáo lắm đây.

Xì pam phát. Trưởng đoàn là bạn Hải béo, giống tớ nên lửa trại là phải hoành tráng rồi. Đông như thế barbecue phải làm ít nhất 1 con dê, không thì 4 ?? bò, hợac gà qué. Xong là phải có nồi niêu xoong chảo làm bát cháo, bát mì cho nó có tí hồ. thêm can rịu cho nó ấm áp tình quê để tăng dũng cảm cho những tài năng sắp được khai quật Rồi tất cả những thứ linh tinh khác mà chỉ trưởng đoàn mới hiểu thôi. Các bạn mang cái ba lo con con để làm dáng chụp ảnh là chính chứ đựng được gì. Hình ảnh đó chỉ amng tính minh họa thôi. Đi lại ngủ nghê vất vả chút nhưng ăn uống phải bằng anh bằng em. Tớ ủng hộ bạn Hải béo về sự chu đáo

Chỉ có bia mới hiểu bụng mênh mang nhường nào. Chỉ có bụng mới biết, bia đi đâu về đâu. Chúc các bạn đi chơi vui vẻ

se7en9jne
20-01-2010, 16:43
@PhanThiHaiHa : Bác cho em nick yahoo với số liên lạc , bác thành vét 3 bảo e là xế của bác hehe , thế xe bác là xe gì để em đi huy động cho bác 1 bộ 2 gương =))

nhockun198x
20-01-2010, 17:06

Sao ngố thế lại đi nhường ôm , người khác mong chẳng đc lại đi .......nói nhỏ (NT)chắc ông chém hai béo gì à mà sao hai beo xếp cho ông cô em xinh tươi thê (NO)

mafianogun
20-01-2010, 17:31
Xì pam phát. Trưởng đoàn là bạn Hải béo, giống tớ nên lửa trại là phải hoành tráng rồi. Đông như thế barbecue phải làm ít nhất 1 con dê, không thì 4 ?? bò, hợac gà qué. Xong là phải có nồi niêu xoong chảo làm bát cháo, bát mì cho nó có tí hồ. thêm can rịu cho nó ấm áp tình quê để tăng dũng cảm cho những tài năng sắp được khai quật Rồi tất cả những thứ linh tinh khác mà chỉ trưởng đoàn mới hiểu thôi. Các bạn mang cái ba lo con con để làm dáng chụp ảnh là chính chứ đựng được gì. Hình ảnh đó chỉ amng tính minh họa thôi. Đi lại ngủ nghê vất vả chút nhưng ăn uống phải bằng anh bằng em. Tớ ủng hộ bạn Hải béo về sự chu đáo

Chỉ có bia mới hiểu bụng mênh mang nhường nào. Chỉ có bụng mới biết, bia đi đâu về đâu. Chúc các bạn đi chơi vui vẻ

nghe đã thấy hấp dẫn rùi.hihiiiiii

aFang_76
20-01-2010, 17:49
Đề nghị chú Hải tổng kết đến giờ phút này tình trạng xế và ôm thế nào rồi??? cho cái bảng xem nào, xế (XY) và ôm (XX) nào đã fix thì cứ thế mà ôm nhau, còn những xế và ôm đồng giới như lần off trước đã fix thì có thể tách nhau ra tìm bạn đi mới là các ôm hôm trước không đi off hoặc mới đăng ký chứ không cứ loạn hết cả lên rồi mấy XY đã có ôm lại nao núng rung động hị hị..., em làm cái bảng update cho tiện theo dõi tình hình, nếu cảm thấy khó thống nhất về thời gian quá thì đêm chúng ta off online cũng vui, voice tha hồ chém mà vẫn nằm trong chăn ấm hê hê...(NT)

Các bác chém gió ác quá thiết nghĩ không cần thiết phải có xe chở đồ riêng (trừ trường hợp là thừa xế lẻ), tốt nhất là chia ra mỗi xe chở một ít vì là chặng đường tương đối nếu đi một mình dễ chán có người đi cùng nói chuyện cũng đỡ hơn, thỉnh thoảng có người bóp lưng cũng phê (ôm XY khỏe bóp mạnh thì thực ra không sư ớng như ôm XX nhưng cũng phê phết). Tốt nhất là fix số xe vừa đủ, không nên đi lẻ, dễ bị chị em vùng cao bỏ bùa thì hết đỡ, hị hị...:gun

Mọi người đi nên mang theo áo mưa bộ vì đi đường trường mặc áo mưa trùm thường bay và kiểu gì cũng ướt, mỗi xe mang thêm vài túi nilong to để bọc giầy trường hợp trời mưa và tốt nhất là nếu có backpack thì nên bọc trước túi nilong phòng trời mưa, nếu không mưa thì đi đường cũng đỡ bị bụi, chỉ để nước và đồ ăn vặt ở ngoài, mang theo găng tay (găng tay da là tốt nhất không thì len cũng được, kinh nghiệm bản thân bọc thêm một hoặc 2 lớp găng tay mà nhà hàng thường dùng để bốc thức ăn ý hoặc găng tay y tế, vừa đỡ ngấm gió mà nếu có trời mưa thì cũng đỡ bị ướt găng len chứ đeo găng tay rửa bát như mấy cô hàng cá đi xe nhìn hơi mất mỹ quan). Giấy tờ tùy thân tốt nhất nên bọc nilong (hoặc dùng comdom cũng được, cái này trước mình hay dùng) vì tránh mưa mà vùng mình đi là hồ nên cứ bọc vào cho chắc vì thực ra giấy tờ mang theo thôi chứ chắc chả dùng đến, trước mình đi bị Hugo thổi hỏi giấy tờ lúc mình lôi ra bọc trong comdom các anh ý cứ cười bẽn lẽn mà giơ giấy tờ chả dám cầm dù giải thích là comdom em rửa rùi ha ha...:shrug:

Mình có ý kiến là kiếm một ít giấy để gấp thuyền và nến nhỏ (có thể mua cây dài rồi cắt nhiều khúc ngắn) mang theo, đêm có thể ra hồ tổ chức thả hoa đăng cho thêm phần thơ mộng, khung cảnh này là được nghe tiếng đàn Tì Cô Tì Bà của Mr Tèo thì còn gì bằng nhỉ. (beer)

Chim của trời
20-01-2010, 18:20
Bác aFang nói hay quá , mọi người cần chuẩn bị vật dụng ngay từ giờ đi kô dễ quên lắm, hoặc viết ra 1 tờ giấy những gì cần mang theo, đến trước hôm đi thì chuẩn bị sẵn sàng .

SocolaCat
20-01-2010, 23:04
ôm XY khỏe bóp mạnh thì thực ra không sư ớng như ôm XX nhưng cũng phê phết). Tốt nhất là fix số xe vừa đủ, không nên đi lẻ, dễ bị chị em vùng cao bỏ bùa thì hết đỡ, hị hị
Mình có ý kiến là kiếm một ít giấy để gấp thuyền và nến nhỏ (có thể mua cây dài rồi cắt nhiều khúc ngắn) mang theo, đêm có thể ra hồ tổ chức thả hoa đăng cho thêm phần thơ mộng, khung cảnh này là được nghe tiếng đàn Tì Cô Tì Bà của Mr Tèo thì còn gì bằng nhỉ. (beer):T:phê này thì phê này... ôm này chỉ biết cấu thôi nhá! :Tthêm phát nữa can tội phát biểu ý tưởng làm ô nhiễm môi trường:T

Phạm Thị Hải Hà
20-01-2010, 23:13
@ Haibeo: bác ni vẫn cay cú em vụ chưa đóng xiền à? em bảo mấy hôm nay em bận wa chưa qua chỗ bác đc rồi mà! Chiều mai bác làm đến mấy giờ để em biết đường em qua!!

se7en9jne
20-01-2010, 23:21
@Socolacat : Chị đánh là đúng đấy
@Afang : Bác chu đáo quá hehe , e thì thô sơ thui , hí hí quần đùi áo số chạy =))
@HaiBeo : Bác cho lại 1 buổi off đông đủ đi để mọi người thống nhất đi .
@HaiHa : =,= e bảo bác để lại thông tin cho em mà chả thấy gì , bác thành bảo em nhảy sang xe bác đúng không để em còn bít đường còn lo nào ? Chả thấy bác contact gì ?
@Thành Vét3 : Thế chung kết là bác lừa đảo em ak :-w

Phạm Thị Hải Hà
20-01-2010, 23:25
@ se7en9jne's : haihaco9 hoặc 0934683450 nha ^^

Mr.Tèo
21-01-2010, 00:33
Tình hình là rất tình hình thằng cu em oánh đàn hôm đó nó phải thi ko đi đc . Giờ còn 1 mình 1 ngưạ thôi có bạn nữ nào chưa có xế ko nhỉ ??

haibeo1603
21-01-2010, 08:22
Tình hình là rất tình hình thằng cu em oánh đàn hôm đó nó phải thi ko đi đc . Giờ còn 1 mình 1 ngưạ thôi có bạn nữ nào chưa có xế ko nhỉ ??

Ôi trời ơi a Tèo ơi!!!
hichic...anh fix lịch trên Thung Nai cho người ta lại một lần nữa hộ e cái bác nhé...không có lại thêm tin buồn nữa đến với e là e không đỡ nổi đâu...hihi
Thanks a Tèo...hôm nào đi cafe buôn bán tí a Tèo nhỉ???hihi

haibeo1603
21-01-2010, 08:27
@a.Fang: bác ơi!!!e đang làm rồi đây bác ạ. Do có thêm nhiều ôm đăng ký tham gia quá mà e thì không nỡ từ chối do nhóm mình đang thừa xế... Do vậy e thống nhất chúng ta sẽ off thêm 1 buổi nữa. Buổi này sẽ là buổi để chúng ta thống nhất lại một lần nữa và ổn định lượng xế ôm. Tránh tình trạng mọi người tự ý bỏ xế hay bỏ ôm ---> để lại khoảng trống lớn cho người còn lại...

Do vây, e quyết định chúng ta sẽ off thêm một buổi nữa!!!

haibeo1603
21-01-2010, 08:41
Chào cả nhà!
Như e đã thông báo: e đã soạn sẵn một bản liệt kê nêu lên những vật dụng cần thiết cho mọi người đọc tham khảo. Cuối buổi off trước, e có thông báo và đề nghị mọi người gửi cho e địa chỉ email để e gửi thông tin cho mọi người.
Nhưng đến nay e mới có địa chỉ email của 4 bạn mà thôi.
Kính mong mọi người hãy luôn cập nhật tin tức để có đầy đủ thông tin phục vụ cho chuyến đi.

Chúng ta sẽ có thêm một buổi off nữa để cùng ngồi thống nhất số lượng xế ôm (sau lần này sẽ không thay đổi nữa), và giao lưu với các ôm mới vô cùng xinh đẹp.
Do số lượng người tham gia đã tăng lên đáng kể mà chủ yếu là các ôm (đúng theo nhu cầu các xế hôm trước mong muốn)...vì vậy hôm off tới đề nghị mọi người đến đúng h và đông đủ. Và bàn xem chúng ta sẽ mua thêm lợn or dê thêm không để buổi tối ở Thung Nai thật sự đáng nhớ.

Thời gian off tới: 19h30, thứ 4 ngày 27 tháng 01 năm 2010. (Thời gian sẽ không thay đổi). Đối với những ai không đi đề nghị thông báo cho e hoặc thông báo cho xế như đã sắp xếp trong buổi off trước).
ĐỊa điểm: Quán Hai Cay Dừa, Hồ Đắc DI.

THanks cả nhà, chúc cả nhà tuần mới vui vẻ!!!Mong nhận được sự ủng hộ của cả nhà!!!!

Elsolitario
21-01-2010, 09:24
Chào cả nhà!
Như e đã thông báo: e đã soạn sẵn một bản liệt kê nêu lên những vật dụng cần thiết cho mọi người đọc tham khảo. Cuối buổi off trước, e có thông báo và đề nghị mọi người gửi cho e địa chỉ email để e gửi thông tin cho mọi người.
Kính mong mọi người hãy luôn cập nhật tin tức để có đầy đủ thông tin phục vụ cho chuyến đi.

Chúng ta sẽ có thêm một buổi off nữa để cùng ngồi thống nhất số lượng xế ôm (sau lần này sẽ không thay đổi nữa), và giao lưu với các ôm mới vô cùng xinh đẹp.
Do số lượng người tham gia đã tăng lên đáng kể mà chủ yếu là các ôm (đúng theo nhu cầu các xế hôm trước mong muốn)...vì vậy hôm off tới đề nghị mọi người đến đúng h và đông đủ. Và bàn xem chúng ta sẽ mua thêm lợn or dê thêm không để buổi tối ở Thung Nai thật sự đáng nhớ.

Thời gian off tới: 19h30, thứ 4 ngày 27 tháng 01 năm 2010. (Thời gian sẽ không thay đổi). Đối với những ai không đi đề nghị thông báo cho e hoặc thông báo cho xế như đã sắp xếp trong buổi off trước).

THanks cả nhà, chúc cả nhà tuần mới vui vẻ!!!Mong nhận được sự ủng hộ của cả nhà!!!!

Hải béo oai, Chú chả công bằng tẹo nào cả, hichic, Suốt ngày off ở Cafe 2 Cây Dừa, xa nhà anh quá chú ah, chuyển địa điểm về Nguyễn Chí Thanh hoặc Nguyên Hồng đi, hehe. Mà sao off sát ngày thế, off luôn vào thứ 2 đầu tuần đi, để xế & ôm gặp nhau, mọi người có thời gian làm quen truóc khi lên đường chứ (như vậy thì mới thân, có thể ôm được chứ) :gun :gun :gun
Email của anh là [email protected]

du tử
21-01-2010, 09:40
...

Thời gian off tới: 19h30, thứ 4 ngày 27 tháng 01 năm 2010. (Thời gian và địa điểm sẽ không thay đổi). Đối với những ai không đi đề nghị thông báo cho e hoặc thông báo cho xế như đã sắp xếp trong buổi off trước).

OK! Cảm ơn

Email của anh: [email protected]

Chim của trời
21-01-2010, 10:13
Hải béo oai, Chú chả công bằng tẹo nào cả, hichic, Suốt ngày off ở Cafe 2 Cây Dừa, xa nhà anh quá chú ah, chuyển địa điểm về Nguyễn Chí Thanh hoặc Nguyên Hồng đi, hehe. Mà sao off sát ngày thế, off luôn vào thứ 2 đầu tuần đi, để xế & ôm gặp nhau, mọi người có thời gian làm quen truóc khi lên đường chứ (như vậy thì mới thân, có thể ôm được chứ) :gun :gun :gun
Off ,ở mỹ đình đi ,thứ mấy thì cũng ôkê tuốt ,hì hì ,mà tớ check mail chẳng thấy nhận được gì cả Hải ạ .

nguyendothanh
21-01-2010, 10:57
@seven: mấy bữa nay a đau tay có làm đc j đâu? mà hai ha cho contact rùi đới tự lh đi e
@ALL: đúng là nên họp thêm buổi nữa để thống nhất lại xế ôm và xem lại công tác chuẩn bị còn thiếu j và ace có ý tưởng gì để đóng góp thêm
Với lại vẫn còn thiếu leader thay chân bác Nghĩa

Phạm Thị Hải Hà
21-01-2010, 11:32
Gửi cho em mới nhé [email protected]

se7en9jne
21-01-2010, 12:30

Bác chả hiệu cái gì . chiết khấu 10% đó (NT)
Email : [email protected]
Có gì trăm sự nhờ bác hải béo hehe

Chim của trời
21-01-2010, 12:52
Bác chả hiệu cái gì . chiết khấu 10% đó (NT)
Email : [email protected]
Có gì trăm sự nhờ bác hải béo hehe
chú trí đùa vậy mất hơi quan điểm đó nhá :gun :LL
@ nguyendothanh vét3 : nhìn bác em lại liên tưởng đến nhân vật trong tiểu thuyết - Thanh vespa trong "phải lấy người như ông " :D ,có họ gì kô zậy ta

nguyendothanh
21-01-2010, 13:06
chú trí đùa vậy mất hơi quan điểm đó nhá :gun :LL
@ nguyendothanh vét3 : nhìn bác em lại liên tưởng đến nhân vật trong tiểu thuyết - Thanh vespa trong "phải lấy người như ông " :D ,có họ gì kô zậy ta

hị e chịu vì e chưa đọc cuốn đó
tặng các bác ảnh con ong của e, e vẫn vi vu TN-HN suốt

https://lh4.ggpht.com/_f4MrVo1V3JQ/S1fuZ9iVdlI/AAAAAAAACIQ/-OB7a-GeFKY/s800/vespa.jpg

SocolaCat
21-01-2010, 14:11
https://lh4.ggpht.com/_f4MrVo1V3JQ/S1fuZ9iVdlI/AAAAAAAACIQ/-OB7a-GeFKY/s800/vespa.jpg

Em super đẹp(c)Bạn ơi cho tớ hỏi bạn có định đưa em í đi Thung Nai hôm tới ko? :):):) Bạn đã chọn ôm chưa nhỉ? hị hị

nhockun198x
21-01-2010, 14:16
Em super đẹp(c)Bạn ơi cho tớ hỏi bạn có định đưa em í đi Thung Nai hôm tới ko? :):):) Bạn đã chọn ôm chưa nhỉ? hị hị

Con này mà đem đi phượt cứ gọi phải biết > die:shrug: cả nhà chứ ko phải mình chú ấy

VjtB
21-01-2010, 14:29
Đông vui thế này, chắc hôm đấy xôm lắm đây.
@ Bác Phang : E thấy bác cực kì có hứng thú với buổi đêm, đặc biệt là với những đêm trăng. Chài, E cũng thấy kết vụ đấy lắm bác ạ, ngày nhỏ lớn lên ở vùng nông thôn lên trăng cực kì có ý nghĩa với E, nó gắn liền với tuổi thơ mà. Bây h, sống ở thành phố, chả bít đêm trăng rằm nó như thế nào nữa.zzz. Hôm đấy, có j E xin làm 1 chân hóng chuyện. ^^

aFang_76
21-01-2010, 14:38
Đông vui thế này, chắc hôm đấy xôm lắm đây.
@ Bác Phang : E thấy bác cực kì có hứng thú với buổi đêm, đặc biệt là với những đêm trăng. Chài, E cũng thấy kết vụ đấy lắm bác ạ, ngày nhỏ lớn lên ở vùng nông thôn lên trăng cực kì có ý nghĩa với E, nó gắn liền với tuổi thơ mà. Bây h, sống ở thành phố, chả bít đêm trăng rằm nó như thế nào nữa.zzz. Hôm đấy, có j E xin làm 1 chân hóng chuyện. ^^

Cảm ơn bạn, hì... thích những gì nung linh huyền ảo :D đêm ở vùng nông thôn thì quá tuyệt, đêm nằm nhìn lên một bức tranh toàn sao lung linh quá là huyễn hặc, cảm giác như chỉ cần với tay lên là có thể nắm được nhưng không lỡ vì sợ phá vỡ nét hoàn hảo của bức tranh đêm.

nhockun198x
21-01-2010, 15:18
Cảm ơn bạn, hì... thích những gì nung linh huyền ảo :D đêm ở vùng nông thôn thì quá tuyệt, đêm nằm nhìn lên một bức tranh toàn sao lung linh quá là huyễn hặc, cảm giác như chỉ cần với tay lên là có thể nắm được nhưng không lỡ vì sợ phá vỡ nét hoàn hảo của bức tranh đêm.

Bác này chém ac quá(c)đúng là đệ của đại ca nghĩa có khác(c)(c)(c)(c)(c)

nguyendothanh
21-01-2010, 15:29
Con này mà đem đi phượt cứ gọi phải biết > die:shrug: cả nhà chứ ko phải mình chú ấy

hoho e vưỡn chạy TN-HN suốt bác ợ
vưỡn chạy 80 cây chuối như thường
còn chuyện giữa đường nhảy xuống chỉnh chọt là chuyện nhỏ với e bác ợ

nhockun198x
21-01-2010, 15:33
hoho e vưỡn chạy TN-HN suốt bác ợ
vưỡn chạy 80 cây chuối như thường
còn chuyện giữa đường nhảy xuống chỉnh chọt là chuyện nhỏ với e bác ợ

Thì ý bác nói là ở chỗ chọt chẹt đó:Dam

nguyendothanh
21-01-2010, 20:53
Thì ý bác nói là ở chỗ chọt chẹt đó:Dam

có ông nào đi vespa mà hok phải chọt chẹt đâu=))
mà cũng là vạn bất đắc dĩ mới phải thế thui còn bt thì cứ thế mà thẳng tiến
tớ cũng chả mún ảnh hưởng tới cả đoàn đâu(beer)

SocolaCat
21-01-2010, 21:32
có ông nào đi vespa mà hok phải chọt chẹt đâu=))
mà cũng là vạn bất đắc dĩ mới phải thế thui còn bt thì cứ thế mà thẳng tiến
tớ cũng chả mún ảnh hưởng tới cả đoàn đâu(beer)

hi hi! thế thì bạn này sửa xe giỏi lắm! Đoàn mình ko lo xe có vấn đề gì mà ko có người sửa roài :D. Mà bạn có tham gia hội Phượt Vespa ko?

nguyendothanh
21-01-2010, 22:44
hi hi! thế thì bạn này sửa xe giỏi lắm! Đoàn mình ko lo xe có vấn đề gì mà ko có người sửa roài :D. Mà bạn có tham gia hội Phượt Vespa ko?

hị iem chỉ giỏi với cái vespa thui còn xe khác thì e chịu:D
phượt vespa của thái nguyên thì e hay đi còn ở HN thì thứ 7 các bác hay off ở vườn hồng thì toàn tầm đó e phi về quê nhà, cũng coi như là đi phượt(BB)

hachip
21-01-2010, 22:56
Chào cả nhà!

Thời gian off tới: 19h30, thứ 4 ngày 27 tháng 01 năm 2010. (Thời gian sẽ
không thay đổi). Đối với những ai không đi đề nghị thông báo cho e hoặc thông báo cho xế như đã sắp xếp trong buổi off trước).

Hải ơi tuần này anh Thắng và chị đang đi công tác, có lẽ 2 anh chị không tới off được đâu. Với cả chị đăng ký thêm 1 xế cho bạn chị nhé. Chị "bảo lãnh" tiền gửi cho bạn ấy nhưng bận chưa tới được. Nếu tiện qua tuần chị sẽ gửi xiền cho anh Long Bí thư bên em. Chú cứ giữ cho bạn chị 1 suất, chị hứa để dành xiền mới cho chú, hok là nghỉ chơi đó nghe ;););)

Elsolitario
22-01-2010, 11:10
Oai, trời mưa suốt, không hiểu ngày xuất phát có mưa không nhể??? Hi vọng thời tiết sẽ đẹp, chứ em dị ứng nhất là mưa, nắng càng to càng tốt chưa mưa thì ghét lém. Mưa bụi như mưa xuân thì lại được. Vẫn chốt là off tại cafe 2 Cây Dừa vào 19:30 ngày 27 Jan 2010 ah??? Sao mà off sớm thế hả giời.

Chim của trời
22-01-2010, 11:22
Hải ơi tuần này anh Thắng và chị đang đi công tác, có lẽ 2 anh chị không tới off được đâu. Với cả chị đăng ký thêm 1 xế cho bạn chị nhé. Chị "bảo lãnh" tiền gửi cho bạn ấy nhưng bận chưa tới được. Nếu tiện qua tuần chị sẽ gửi xiền cho anh Long Bí thư bên em. Chú cứ giữ cho bạn chị 1 suất, chị hứa để dành xiền mới cho chú, hok là nghỉ chơi đó nghe ;););)
thừa xế rùi mà chị cứ tìm xế ,tìm thêm ôm cho ae đi chị ui :D
Tình hình là TN đã đến rất gần , theo Gia Cát Dự thì HN và khu vực lân cận sẽ còn mưa trong 2 ngày tới ,trời rét đậm ( khuyến cáo bà con không nên dắt trâu, ngựa ra đường ) ,2 ngày tiếp theo vẫn trời âm u, mưa phùn gió bấc do không khí lạnh tăng cường :D ,
Sang ngày tiếp theo tức 27 ,không khí lạnh suy yếu, trời nhiều mây ,thuận tiện cho chăn nuôi tổ tôm, tá lả .
Sang ngày 28 trời giảm mây, nhưng vẫn se lạnh , ace có thể trồng cà fáo cà Fê ,
Ngày 29 trời vẫn rét về đêm và sáng sớm ,giảm mây có nắng nhạt vào buổi trưa : nắng thủy tinh .Ace xế-ôm có thể gặp mặt ,hẹn giờ ,đưa đón ...
Ngày 30 trời giảm mây hẳn , nắng thành từng giọt : "giọt nắng bên thềm". từng vạt nắng long lanh : "màu nắng hay là màu mắt em" .Trời có gió nhẹ nắng ấm và hơi se lạnh, tuyệt vời cho 1 chuyến phiêu du .đến đêm trời quang mây ,ít sao vì trăng quá tỏ ...
Ngày 31 thì Gia Cát Dự không cần phải dự vì không khí cuồng nhiệt của ace nóng tựa mặt trời .:gun
(beer)
cả nhà ủng hộ em Dự nhé

Chim của trời
22-01-2010, 11:44
Thêm nữa , hải ui mình đề suất là ngoài thuốc men thì nên mang thêm bông, gạc, 1 con dao nhỏ và ít thuốc sát trùng như cồn 90o ,( đề phòng chị em bị kiến cắn hoặc dẫm vào gai mùng tơi ,với đề phòng a e bị rắn cắn hay dẫm vào vỏ thủy tinh ) tất cả để vào trong 1 hộp y tế nhỏ ,rất gọn .
Ngoài áo mưa thì ai kô bít bơi nên mang theo áo phao ,theo em thì cứ mang 1 ít bóng bay loại to, khi nào đi thuyền bơm nên kết lại thành phao luôn (c) ,lên bờ lại có thể chơi hoặc cho trẻ nhỏ (((((( (NT) ))))) công tác dân vận (c)
Mỗi người có thể mang 1 chút đồ ăn hợp khẩu vị của mình bổ xung cho bữa ăn trên TN ((( (NT) ))) của tớ là 2 cái bánh ngọt nhân trứng .Phải làm căng cái bụng trước mỗi trận đánh lớn =))
Nhớ là chỉ đi qua 1 đêm nên tất cả, mỗi thứ chỉ cần 1 ít thôi (c)

nhockun198x
22-01-2010, 12:16
Chuẩn bị trước chuyến đi (những ai chưa gửi mail cho hải béo tham khảo ở đây ná , mạn phép chú hải bác pót lên cho cả nhà cùng hưởng)
1. Các giấy tờ cần thiết:
- Sách hướng dẫn du lịch và bản đồ
- Giấy Chứng minh nhân dân
- Bằng lái xe máy
- Giấy tờ xe máy, bảo hiểm xe.
2. Hành lý:
- Các túi ni-lông nhỏ dùng để đựng và phân loại quần áo, giày dép, đồ vệ sinh.
- Túi hoặc balo dùng trong lúc du lịch, nên có phần để đựng chai nước nhỏ
3. Vật dụng, đồ dùng hàng ngày trong chuyến đi:
- Quần áo: chuẩn bị áo khoác đỏ, lưu ý chuẩn bị vừa đủ số quần áo cho số ngày của chuyến đi và cho mục đích sử dụng, đừng nên mang quá nhiều so với nhu cầu thực sự.
- Áo mưa và ô che loại gập bỏ túi (nếu có)
- Khẩu trang
- Giày du lịch: loại đế mềm, có gai ở đế, dễ di chuyển và không bị trơn trượt
- Máy ảnh, ống kính, phim hoặc thẻ nhớ, máy quay phim, pin và sạc pin
- Phích cắm đa năng thích hợp với nhiều loại ổ cắm và dòng điện
- Giấy ăn, giấy vệ sinh và khăn lau mặt ướt loại bỏ túi
- Chai nước nhỏ loại 500ml/ người
- Diêm hoặc bật lửa
- Đèn pin loại nhỏ
- Máy sấy tóc loại nhỏ
- Còi hiệu lệnh hoặc loa nhỏ
- Dao xếp đa năng
- Một cuộn băng dính bề ngang cỡ 5cm
- Ủng nilon (nếu có)
4. Đồ y tế, sức khỏe cá nhân:
- Thuốc giảm đau thông thường (như paracetamol, aspirin, Analgin)
- Thuốc chống cảm lạnh, sốt nóng
- Thuốc chống tiêu chảy, rối loạn tiêu hoá
- Thuốc kháng sinh (phù hợp với chính bạn)
- Thuốc chống các bệnh truyền nhiễm như sốt rét (nếu đến các vùng dễ lây nhiễm)
- Một ít Vitamin tổng hợp

aFang_76
22-01-2010, 13:44
Tình hình là anh chị em có vẻ rộn ràng nhỉ, mấy hôm nay mưa gió híc... đi làm ngại quá là ngại, mong cho đợt mưa này nhanh qua để còn đón nắng đưa chúng ta đi Thung Nai nhở hị hị,... trời nắng thì đêm mới có sao chứ.
2 Hải: sao a k nhận được email của em nhỉ??? trong đăng kí anh có cả email rõ ràng rồi còn gì.

SocolaCat
22-01-2010, 20:03
Ôi sao cái danh sách đồ chuẩn bị nhiều thế cơ chứ! Đi có 2 ngày thôi mà! Thế này thì bác Nghĩa chuẩn bị ốm mất bác Nghĩa nhở? Lần trước leo Fan đi 4 hôm bác Nghĩa chuẩn bị có quần đùi áo số, lần này đi 2 hôm chắc ... chậc chậc!!!

se7en9jne
22-01-2010, 20:10
Socolacat : Chắc bác ý thành nhộng mất . hà hà

SocolaCat
22-01-2010, 20:32
Socolacat : Chắc bác ý thành nhộng mất . hà hà

(c)(c)(c) em thật là... chỉ được cái nói đúng ka ka =))=))=))

se7en9jne
22-01-2010, 21:48
:)) Đôi ta song kiếm hợp bích thì vô đối rồi :))
@ALL :
Trang thiết bị duy nhất e phải chuẩn bị đó là lọ béc be rin =))

Chim của trời
23-01-2010, 03:21
Ôi sao cái danh sách đồ chuẩn bị nhiều thế cơ chứ! Đi có 2 ngày thôi mà! Thế này thì bác Nghĩa chuẩn bị ốm mất bác Nghĩa nhở? Lần trước leo Fan đi 4 hôm bác Nghĩa chuẩn bị có quần đùi áo số, lần này đi 2 hôm chắc ... chậc chậc!!!
ốm vì ôm xinh đẹp nhockun thì bác Nghĩa nguyện ốm cả đời ,bác nhể :D ,

Đôi ta song kiếm hợp bích thì vô đối rồi :))
@ALL :
ý là tất cả những thứ đó trưởng đoàn sẽ chuẩn bị mà, 1 ít thôi , vì để đảm bảo sức khỏe cho cả đoàn . với lại có nhiều thành viên lần này là phượt lần đầu, sức khỏe sao = chị sô cô la (c),kinh nghiệm thì kém xa trí , b Nghĩa :gun... chuẩn bị 1 chút cũng kô thừa ,nhể :D

Với 1 số người thì vụ TN này là bước khởi động cho Tây Bắc tiến tết này đó:hit

Elsolitario
23-01-2010, 09:21
:)) Đôi ta song kiếm hợp bích thì vô đối rồi :))
@ALL :

Rất tiếc, lần này anh đi đã có ôm của anh chuẩn bị hậu sự chu đáo roài, chú Trí & cô Trang cứ yên tâm nhé, đảm bảo sẽ không nhìn thấy gì của anh đâu, hehe. Anh chỉ cần mặc 1 cái thôi, nhưng không ai có thể nhìn thấy gì, chứ khôg như chú Trí, mặc 3 cái quần mà vẫn bị cho là đi buôn "ớt" :gun :gun :gun

aFang_76
23-01-2010, 09:27
Rất tiếc, lần này anh đi đã có ôm của anh chuẩn bị hậu sự chu đáo roài, chú Trí & cô Trang cứ yên tâm nhé, đảm bảo sẽ không nhìn thấy gì của anh đâu, hehe. Anh chỉ cần mặc 1 cái thôi, nhưng không ai có thể nhìn thấy gì, chứ khôg như chú Trí, mặc 3 cái quần mà vẫn bị cho là đi buôn "ớt" :gun :gun :gun
Lão Nghĩa dùng từ "hậu sự" nghe phát khiếp, em thì em quen nhìn lão quần đùi áo số rồi, bảnh bao nhìn cứ điêu điêu thế nào ý :)). Hôm nay tạnh mưa rồi hị hị... mai là nắng ầm ầm... hôm nay về Thái Bình, không biết có gặp đồng hương Hà money không nhỉ :help

SocolaCat
23-01-2010, 09:59
@ em chim: giang hồ đồn ở đâu là chị khỏe thế nhỉ? chậc chậc.
@Bác Nghĩa : Bác Nghĩa lần trước đi Tam Đảo bác vứt đi đôi dép, lần này bác đã định vứt gì đi chưa? :Dam. Mà toàn thấy bác để ôm chăm sóc thế bác ko chuẩn bị gì chăm sóc ôm à? :gun:gun:gun
Mình thương nhockun lắm í! Xinh xắn thế mà làm ôm của bác Nghĩa, thay xế khác vẫn kịp đó nhóc ơi :))
@ Trí đẹp trai (my love): Cái khoản béc be rin để chị chuẩn bị cho hi hi

ms_rum_iu
23-01-2010, 10:21
Nhìn thây list chuẩn bị là tuởng lạc trên dảo hoang 1 năm như robinson ấy nhỉ .
Sap den thu 4 off rồi mong là tạnh mưa
@Nghia: Anh nho chuan bi cho day đo doan nha.:)chóng khoi ốm nữa nhìn sta ma bun`

DreamVN
23-01-2010, 10:39
Chuẩn bị trước chuyến đi (những ai chưa gửi mail cho hải béo tham khảo ở đây ná , mạn phép chú hải bác pót lên cho cả nhà cùng hưởng)
1. Các giấy tờ cần thiết:
- Sách hướng dẫn du lịch và bản đồ Không cần thiết đâu vì đường đến TN rất dễ đi, dễ hỏi thăm và dễ tìm.
- Giấy Chứng minh nhân dân
- Bằng lái xe máy
- Giấy tờ xe máy, bảo hiểm xe.
2. Hành lý:
- Các túi ni-lông nhỏ dùng để đựng và phân loại quần áo, giày dép, đồ vệ sinh.
- Túi hoặc balo dùng trong lúc du lịch, nên có phần để đựng chai nước nhỏ
3. Vật dụng, đồ dùng hàng ngày trong chuyến đi:
- Quần áo: chuẩn bị áo khoác đỏ, lưu ý chuẩn bị vừa đủ số quần áo cho số ngày của chuyến đi và cho mục đích sử dụng, đừng nên mang quá nhiều so với nhu cầu thực sự.
- Áo mưa và ô che loại gập bỏ túi (nếu có)
- Khẩu trang
- Giày du lịch: loại đế mềm, có gai ở đế, dễ di chuyển và không bị trơn trượt
- Máy ảnh, ống kính, phim hoặc thẻ nhớ, máy quay phim, pin và sạc pin
- Phích cắm đa năng thích hợp với nhiều loại ổ cắm và dòng điện
- Giấy ăn, giấy vệ sinh và khăn lau mặt ướt loại bỏ túi
- Chai nước nhỏ loại 500ml/ người
- Diêm hoặc bật lửa
- Đèn pin loại nhỏ
- Máy sấy tóc loại nhỏ
- Còi hiệu lệnh hoặc loa nhỏ
- Dao xếp đa năng
- Một cuộn băng dính bề ngang cỡ 5cm
- Ủng nilon (nếu có)
4. Đồ y tế, sức khỏe cá nhân:
- Thuốc giảm đau thông thường (như paracetamol, aspirin, Analgin)
- Thuốc chống cảm lạnh, sốt nóng
- Thuốc chống tiêu chảy, rối loạn tiêu hoá
- Thuốc kháng sinh (phù hợp với chính bạn)
- Thuốc chống các bệnh truyền nhiễm như sốt rét (nếu đến các vùng dễ lây nhiễm)
- Một ít Vitamin tổng hợp
- Một típ kem đánh răng nhỏ - Bàn chải mng tự lo

Khiếp! Đi Thung Nai có 2 ngày mà chuẩn bị cứ như phượt đâu đó xa xa dài ngày vậy. Tất nhiên chuẩn bị kỹ càng thế này cũng không thừa nhưng mà 1 người lo ôm hết cả đống này thì mệt nhắm. Share ra mỗi người lo 1 tí thì đỡ hơn. Chứ ai cũng chơi cả 1 list thế này thì... ngập hết cả mấy cái nhà nghỉ trên Thung Nai mất.
Ném đá tí cho vui. Chúc mọi người vui vẻ(c)

SocolaCat
23-01-2010, 10:42
Khiếp! Đi Thung Nai có 2 ngày mà chuẩn bị cứ như phượt đâu đó xa xa dài ngày vậy. Tất nhiên chuẩn bị kỹ càng thế này cũng không thừa nhưng mà 1 người lo ôm hết cả đống này thì mệt nhắm. Share ra mỗi người lo 1 tí thì đỡ hơn. Chứ ai cũng chơi cả 1 list thế này thì... ngập hết cả mấy cái nhà nghỉ trên Thung Nai mất.
Ném đá tí cho vui. Chúc mọi người vui vẻ(c)

Bạn hiểu nhầm ý của bạn chủ thớt rồi. Những gì bạn ấy viết trên đây là những gì bạn í chuẩn bị cho đoàn tớ đó, bạn Hải là chu đáo lắm ấy, Hải nhở, :D:D:D:D:D

se7en9jne
23-01-2010, 11:28
Bạn hiểu nhầm ý của bạn chủ thớt rồi. Những gì bạn ấy viết trên đây là những gì bạn í chuẩn bị cho đoàn tớ đó, bạn Hải là chu đáo lắm ấy, Hải nhở, :D:D:D:D:D

Chị nói chỉ có chuẩn :)) Bác Hải Béo chu đáo lắm , hí hí
@Lão Nghĩa : :-w Này Này , anh định bóc mẽ gây scandal hả , :Dam

Elsolitario
23-01-2010, 12:43
Nhìn thây list chuẩn bị là tuởng lạc trên dảo hoang 1 năm như robinson ấy nhỉ .
Sap den thu 4 off rồi mong là tạnh mưa
@Nghia: Anh nho chuan bi cho day đo doan nha.:)chóng khoi ốm nữa nhìn sta ma bun`

Dạ, em làm gì có gì mà phải chuẩn bị??? Tất cả đều do ôm của em lo hết rồi pà chị 87 ah. :gun :gun Ốm anh vẫn đi mà, hehe.

Elsolitario
23-01-2010, 12:45
@Lão Nghĩa : :-w Này Này , anh định bóc mẽ gây scandal hả , :Dam[/QUOTE]

Đâu có, anh chỉ kể chuyện ngoài lề về các thành viên của nhóm Fan99 thôi mà, chú làm gì mà hằm hè anh ghê thế :LL :LL :shrug:

se7en9jne
23-01-2010, 12:46
:(( đùa bác làm thế này thì còn mặt mũi đâu nữa mà đi :((

Elsolitario
23-01-2010, 12:48
[QUOTE=SocolaCat;155427]@ em chim: giang hồ đồn ở đâu là chị khỏe thế nhỉ? chậc chậc.
@Bác Nghĩa : Bác Nghĩa lần trước đi Tam Đảo bác vứt đi đôi dép, lần này bác đã định vứt gì đi chưa? :Dam. Mà toàn thấy bác để ôm chăm sóc thế bác ko chuẩn bị gì chăm sóc ôm à?
Mình thương nhockun lắm í! Xinh xắn thế mà làm ôm của bác Nghĩa, thay xế khác vẫn kịp đó nhóc ơi :))

Em không phải lo cho ôm của anh đâu, hehe, anh sẽ chăm sóc tận tình chu đào mà, em cứ yên tâm tìm người chăm sóc em đi nhé. Lần trước vì sĩ với cô mà anh vứt đi đôi tông (về nhà mất mấy đêm thức trắng không ngủ vì ... họp kiếm tiền mua đôi tông mới :gun), chứ lần này anh sẽ không vứt cái gì đi đâu mà đòi tìm nhé, hehe.
Cô khỏe thật mừ, khỏe như ... ý :gun :gun

nhockun198x
23-01-2010, 13:01
Khiếp đi có tý thung nai thôi mà nhà mình cứ như chuẩn bị đi vào trận chiến ý , em là em kệ các bác đấy em mang đơn giản thoai

nguyendothanh
23-01-2010, 13:10
tình hình là do hoàn cảnh bắt buộc nên e phải "bỏ rơi" e vespa iu quý ở ngoài bãi gửi xe từ thứ 3 cho đến vừa nãy e mới ra bãi lấy xe về. cứ lo ngay ngáy là xe để ngoài mưa mấy ngày thì toi.
mà đúng thật là toi lấy xe xong nghiêng xe 5s e đạp phát nó nổ ầm ầm :)) sướng vãi

@all: mong đến thứ 4 quá, trời mưa nhỏ rùi

NHQuan
23-01-2010, 22:42
Hay quá, rất muốn tham gia nhưng cũng phải sắp lịch. Nhưng mờ nhớn quá có đi được không các bạn?

du tử
23-01-2010, 23:06
Hay quá, rất muốn tham gia nhưng cũng phải sắp lịch. Nhưng mờ nhớn quá có đi được không các bạn?

Có người "nhớn" đi cùng rất tốt cho đoàn bác ạ!
(mạn phép hỏi bác năm nay đã "ngũ tuần" chưa ạ để bọn cháu dễ xưng hô)

SocolaCat
23-01-2010, 23:16
(mạn phép hỏi bác năm nay đã "ngũ tuần" chưa ạ để bọn cháu dễ xưng hô)=))=))=)) miễn bình luận, bác Trường ạ!

nhockun198x
24-01-2010, 10:22
@ em chim: giang hồ đồn ở đâu là chị khỏe thế nhỉ? chậc chậc.
@Bác Nghĩa : Bác Nghĩa lần trước đi Tam Đảo bác vứt đi đôi dép, lần này bác đã định vứt gì đi chưa? :Dam. Mà toàn thấy bác để ôm chăm sóc thế bác ko chuẩn bị gì chăm sóc ôm à? :gun:gun:gun
@ Trí đẹp trai (my love): Cái khoản béc be rin để chị chuẩn bị cho hi hi

Đa tạ bác socola né số em nó hẩm hiu thế đó ihhihiihhi em biết đổi ai bây giờ em sợ chọn ihhihihi em sợ lại chọn nhầm lắm hehehe, mà em nghe giang hồ đồn thổi là bác cũng là tay xế ý hị lắm hihihihi :Dam:Dam

SocolaCat
24-01-2010, 10:33
@ Nhockun198x: Afang là ôm của tớ mà! ka ka :D

nhockun198x
24-01-2010, 10:39
@ Nhockun198x: Afang là ôm của tớ mà! ka ka :D

Mình biết oài ihhhih bác có xế ngon thế chia sẻ mỗi người một ít đi hehehehehhe:LL:LL:LL

quynhnd
24-01-2010, 11:35
cả nhà cho hỏi,đã đủ xế chưa?có gì tớ xin 1 chân.:D

nguyendothanh
24-01-2010, 12:56
cả nhà cho hỏi,đã đủ xế chưa?có gì tớ xin 1 chân.:D

hix toàn các bác chơi nhảy dù thế này thì:help

NHQuan
24-01-2010, 13:07

ấy chết, nếu thế thì tổn thọ mất.:) cũng được liệt vào đầu ba ba thôi các bạn ah.:)

du tử
24-01-2010, 15:03
ấy chết, nếu thế thì tổn thọ mất.:) cũng được liệt vào đầu ba ba thôi các bạn ah.:)

Ôi! Thế thì bác đang phong độ lắm
Gọi bác bằng "chú" cho nó "tuổi trẻ cười" có được ko ạ?!

se7en9jne
24-01-2010, 15:22

=)) Bác nói làm cháu nghe còn rùng mình =)) Cháu sợ bác rồi =))

quynhnd
24-01-2010, 18:49
hix toàn các bác chơi nhảy dù thế này thì:help

ấy là tớ hỏi thế,lính mới chưa biết phép tắc nhảy dù lung tung mong các bạn thông cảm.:help

Chim của trời
24-01-2010, 19:10
(BB) cả nhà , mới có 2 ngày kô vào mà 4rum sôi nổi ghê , nhưng mà em toàn thấy các xế chém gió thôi ,không thấy chủ thớt lên tiếng nhỉ , với lại bác Tèo nữa , người hùng ,VIP của thớt mà im lặng thế này thì em sợ lắm đó :D

VjtB
24-01-2010, 19:33

Úi zời!!! E bác gọi bằng "chú" nghe nó to quá, gọi bằng "thằng" cho nó trẻ. ^^

Mr.Tèo
24-01-2010, 23:01
(BB) cả nhà , mới có 2 ngày kô vào mà 4rum sôi nổi ghê , nhưng mà em toàn thấy các xế chém gió thôi ,không thấy chủ thớt lên tiếng nhỉ , với lại bác Tèo nữa , người hùng ,VIP của thớt mà im lặng thế này thì em sợ lắm đó :D

Mình vẫn theo dõi thường xuyên ;) . kiêủ gì cũng phải đi vụ này để lâý giâý tờ bằng lái :gun. Hôm đó xin phép ace 15-30 ghé vào kho bạc nộp tiền lâý giâý tờ cái nhé (beer)

aFang_76
25-01-2010, 09:13

Adidaphat... bác làm em tý ngã, may mà ghế ở cty em có đai an toàn hị hị hị...
vãi khiếp cái thái độ xì tin :gun
Mr. Tèo: PM cho Fang số cellphone nhá, giao lưu tý.

haibeo1603
25-01-2010, 14:07
Hihi...Mấy hôm e bận quá nên không cập nhật thông tin của cả nhà được. Hẹn mọi người vào tối thứ 4 ngày 27 tháng 1 tại quán Hai Cây Dừa nhé...
Em mong chờ đến ngày đó từng giờ rồi. Bi h e thấy có nhiều cái phải bàn quá...hihi

Elsolitario
25-01-2010, 14:48
Hihi...Mấy hôm e bận quá nên không cập nhật thông tin của cả nhà được. Hẹn mọi người vào tối thứ 4 ngày 27 tháng 1 tại quán Hai Cây Dừa nhé...
Em mong chờ đến ngày đó từng giờ rồi. Bi h e thấy có nhiều cái phải bàn quá...hihi

Oai, tất cả đều cũng đâu vào đó thôi, cái quan trọng nhất là chốt được quân số đi xem bao nhiêu người, có được đầy đủ sđt để liên lạc để hôm đó còn tâp hợp quân thoai. Chứ đến giờ phút này anh cũng chửa biết là có bao nhiêu người đi nữa, vì có nhiều người nhảy dù, nhiều người đào tẩu.... Vì vậy tui đề nghị buổi off tới là phải chốt được quân số, có đầy đủ sdt của từng thành viên :gun :gun :gun Chứ hôm đi chả biết đâu mà chờ đợi, mệt lém.
Ah, mà vụ off tới cũng chốt luôn người leader nhé, em xin từ chức vì sẽ ... đuổi theo đoàn (đến muộn mừ (NO))

haibeo1603
25-01-2010, 15:32
Mọi người nhớ hôm off đến đúng h và đầy đủ nhé!!!nếu có thể các xế và các ôm đưa nhau đi luôn để e biết luôn ai chưa có ôm hay chưa có xế nhé!!!

hadieuanh
25-01-2010, 16:04
Chuyến đi dã ngoại cuối tuần, nhẹ nhàng, cool air trước Tết âm lịch.
Rằm tháng 12 - Lung linh sóng sông Đà - Thung Nai
Đường đi ~ 200Km

Đăng ký:
- Đăng ký trực tiếp qua số điện thoại của Haibeo
(Hạn chót là 12h trưa Thứ 4 ngày 27/1)

OFFLINE lần cuối: 20h tối Thứ 4 ngày 27/1 tại Quán cafe 2 Cây Dừa - Hồ Đắc Di

Lộ trình:
- Lượt đi: Hà Nội -> Hà Đông -> Hòa Bình -> Thung Nai (100 Km)
- Lượt về: Thung Nai (14h30) -> Hòa Bình -> Hà Đông -> Hà Nội.

Chương trình: ACN2 ( Ăn Chơi Ngủ Nghỉ)

Thứ Bảy 30/1 :
_ 11h30: Khởi hành đi Thung Nai.
_ Đi Thanh Xuân - Xuân Mai - Lương Sơn - Kì Sơn - thành phố Hòa Bình ~ 80 km.
_ Đi quá thành phố Hòa Bình quá 5 km, rẽ phải theo tỉnh lộ 433, hướng đi Thung Nai và cảng Bình Thanh.
_ Đi khoảng 12 km sẽ gặp ngã ba. Rẽ trái theo biển đi Thung Nai 8km.
_ Có đoạn hơi có đá dăm một chút, còn lại đường đẹp.
_ 17h00: Nhận phòng nghỉ ngơi .
_ 19h: ăn tối
_ 20h30: lửa trại, chênh vênh sóng Sông Đà đêm rằm...

Chủ Nhật 31/1: ~ 113 km
_ 7h: ăn sáng
_ 7h30: lên thuyền đi thăm động và đền Thác Bờ, đảo Lan ~ Chú ý : buổi sáng lên thuyền mang luôn theo ba lô để trên thuyền.
_ 11h: thuyền cập bến cảng Thung Nai
_ Lấy xe máy và trở về ra ngã ba thành phố Hòa Bình
_ Rẽ phải theo quốc lộ 6 hướng đi Sơn La
_ Đi qua dốc Cun rẽ trái theo đường ATK qua Bãi Chao - thị trấn Bo (Kim Bôi ) - Chợ Bến - đường Hồ Chí Minh - Quan Sơn - đi dọc đê Sông Đáy (Mỹ Đức ) - rẽ trái đi Vân Đình - Tế Tiêu - Kim Bài - Hà Đông - Hà Nội. Nhà mình có thể tắm khoáng nóng Kim Bôi vào chiều tà và ăn tối vịt cỏ Vân Đình.

Em có ý kiến:
- Lúc về qua Kỳ Sơn, nếu còn sớm thì rẽ trái vào đường đi Chèm (có biển chỉ) dọc sông Đà, vắng, thóang, rất đẹp. Cứ chạy thẳng, đến ngã ba có cây xăng thì rẽ phải rồi qua Sơn Tây, theo đường 32 về.

- Nếu ăn ở Hòa Bình thì có quán Tuyết Trường số 9 Hoàng Diệu, quán nhỏ, đồ ăn như cơm nhà. Hòang Diệu cắt Cù Chính Lan đoạn gần ngã 3 có nhà văn hóa to đùng. Còn ko thì lại vào Mạnh Ngân, bên trái lối đi lên thủy điện.

(Thông tin em sưu tầm tổng hợp hộ chủ thớt)

se7en9jne
25-01-2010, 17:00
HaDieuAnh : Thế Đoàn chúng ta ăn tối thay cho ăn trưa luôn ak

nhockun198x
25-01-2010, 17:35
Mọi người nhớ hôm off đến đúng h và đầy đủ nhé!!!nếu có thể các xế và các ôm đưa nhau đi luôn để e biết luôn ai chưa có ôm hay chưa có xế nhé!!!

Tình hình là chú cố kiếm cho bác tèo cô em nào xinh tươi đi, bác teo đã nói(NT) với bác roài chú yên tâm thoải mải con gà mái đi nhé cho bác kiếm chân bu ihhihihihi

haibeo1603
25-01-2010, 17:53
Tình hình là chú cố kiếm cho bác tèo cô em nào xinh tươi đi, bác teo đã nói(NT) với bác roài chú yên tâm thoải mải con gà mái đi nhé cho bác kiếm chân bu ihhihihihi

Bác cứ phải xoắn thế nhi???
Yên tâm đi...Thứ 4 này là rõ ràng hết mà.hihi

se7en9jne
25-01-2010, 19:30
All ; Rõ cái gì mà rõ chứ , tình hình e đang bị bỏ rơi đấy :-<
Bác hải béo cho em hỏi cái lịch ăn trưa ngày chủ nhật không có ak ??

VjtB
26-01-2010, 06:28

Bắt xe khách lên chứ còn j nữa, keke, nhất mi, k phải chịu cảnh nắng gió cát bụi đi đường. ^^
Lịch ăn trưa CN: Nước lọc + Lương khô... Thịt cá rượu chè ê chề hôm trc rùi, hôm sau thanh đạm tí. Zzz

nhockun198x
26-01-2010, 07:26
Bác cứ phải xoắn thế nhi???
Yên tâm đi...Thứ 4 này là rõ ràng hết mà.hihi

Vì bác được 1 đống lợi to đùng trong vụ này nên bác xoắn tý tỵ tỳ ty(NT)

Elsolitario
26-01-2010, 08:16

???, chú sao phải lo ăn làm gì, On the way to Thung Nai chú có thể rủ ôm của chú tạt té vào đâu đó mà ăn :gun Mà nếu chú đi 1 mình thì đừng có bị "ngã" ở Xuân Mai nhé, hehe :gun :gun

Elsolitario
26-01-2010, 08:17
Vì bác được 1 đống lợi to đùng trong vụ này nên bác xoắn tý tỵ tỳ ty(NT)

Lợi lộc gì đó, nhóc chia cho anh 1 tẹo đê :gun (wait) (beer)

nguyendothanh
26-01-2010, 08:20

thôi e ạ,ae ta lại ôm nhau cho nó khỏe, phải giữ giá xế cho ôm nó thèm(beer)

se7en9jne
26-01-2010, 11:53
@VitB : Thế thì để e mang mấy món mí hộp , đặc sản hà lội đi chống đói :))
@Nghĩa : Ý bác là sao :-w ngã là cái chi chi :-ss
@Thanh : Thời buổi này cứ như mất cân bằng dân số ý bác ak :)) trọng nữ khinh nam , thôi thì ko có chốn này thì ta còn chốn khác :)) lo gì

Elsolitario
26-01-2010, 17:08
@Nghĩa : Ý bác là sao :-w ngã là cái chi chi :-ss
Hehe, thì anh sợ chú đang đi lại bỏ đoàn, lang thang ở thị trấn Xuân Mai bị mấy cô gái dân tộc bắt mất thì khổ :shrug: :shrug:
Mai vẫn off như lịch hả??? Sao chả thấy ai chém về lịch off gì cả, toàn thấy chém linh ta linh tinh thế??? Sắp đến ngày khởi hành roài đó.:gun :gun

se7en9jne
26-01-2010, 17:29
Chẹp , tình hình tối mai em phải đi đập phá , nhưng vẫn cố đến cho đông xờ đủ =))

hoang51xd2
26-01-2010, 22:23
thế mai là 7h30 hay 8h đó nhỉ?hải béo vào nói lại cái

Phạm Thị Hải Hà
26-01-2010, 22:29
@ se7en9jne: xế náy yếu wa. Hôm trc mình hỏi mấy câu mà chạy mất dép lun! haizz...

nhockun198x
26-01-2010, 22:34
Lợi lộc gì đó, nhóc chia cho anh 1 tẹo đê :gun (wait) (beer)

Hem ăn wả lẻ mới ngon .ma lợ đc nhiều dai gjề chja cho béc

se7en9jne
26-01-2010, 22:44
@ se7en9jne: xế náy yếu wa. Hôm trc mình hỏi mấy câu mà chạy mất dép lun! haizz...

Này Này Người đẹp , chưa biết người ta x men thế nào đâu đấy nhá :)) Đấy là sợ ng đẹp kén chọn sợ chịu khổ nên ...........:T
:gun:gun:gun:gun Ai yếu hả ....

Phạm Thị Hải Hà
26-01-2010, 22:56
=)) hahaha cũng được của nó!!!

se7en9jne
26-01-2010, 22:59
Con gái phải cười hihi thôi chứ cười haha thế kia , mà vừa cười nằm thế kia thì ........ chẹp chẹp a nào gặp mà chả chạy :))
Cô hà này thì lần này gặp không trị không được , chẹp chẹp
@Fan99 : Tình hình em bị bắt nạt , nhà mình tính sao giúp em đây ?

Mr.Tèo
26-01-2010, 23:31
Tôí mai off xong có chương trình ca múa riêụ chè gì nưã ko nhỉ ...(beer)

okagi_hippy57
26-01-2010, 23:31
mình cùng hội với bạn hải hà, ngày mai xin có mặt ;))

se7en9jne
27-01-2010, 11:55
mình cùng hội với bạn hải hà, ngày mai xin có mặt ;))

Lại có thêm 1 kẻ thù mới :gun:gun

Elsolitario
27-01-2010, 12:32
Lại có thêm 1 kẻ thù mới :gun:gun

Hichic, làm gì mà chú nhận lắm kẻ thù thế??? Thời buổi này chú phải thêm bạn bớt thù chứ :gun :gun :gun
Nhớ mang thêm áo ấm để anh mặc nhé, hehe :help :help

aFang_76
27-01-2010, 15:00
Sắp đến ngày vi vu rồi, share cả nhà vài bài kinh nghiệm (sưu tầm và tự mình đúc kết) đi motor đọc gọi là lấy thêm kinh nghiệm chiến trường.

"Định nghĩa Xe Tải: Chướng ngại vật không thể không gặp!

Định nghĩa Tam giác tử thần: Khoảng không gian đằng sau, bên phải của xe tải, thường được coi như là 1 tam giác nguy hiểm nhất người lái Moto có thể rơi vào.

Khi di chuyển trên đường trường, chúng ta lưu ý khi đi sau xe oto, nhất là xe tải, thì chúng ta hết sức tránh bị rơi vào tam giác tử thần này:

https://i276.photobucket.com/albums/kk35/HDD82/344810e79d7359c.jpg
Vị trí chúng ta nên di chuyển đó là sát với mép trái của xe oto.

https://i276.photobucket.com/albums/kk35/HDD82/344810e783b3459.jpg

Ở vị trí ngoài "tam giác tử thần" này, ta có 4 lợi thế:

- Quan sát được làn đường ngược chiều. Ngược lại, Nếu đi trong vùng "Tam giác tử thần", thì bạn sẽ bị chắn tầm nhìn bởi "mông" cái xe tải to vật, dẫn đến việc khả năng quan sát dự đoán các tình huống nguy hiểm chậm hơn. Như những bài trên đã đề cập, việc ko quan sát được xe ngược chiều đang xin vượt dễ dẫn tới bị xe tải cùng chiều nhường đường cho xe xin vượt kia và ép ta bay xuống ruộng.

- Bạn luôn tránh được nguy cơ rơi vào điểm mù của gương hậu xe tải . Đa phần tai nạn giữa oto/tải với xe motor là do tài xế oto/tải không quan sát thấy người lái Motor. Vì vậy, khi đi trên đường, chúng ta nên tạo điều kiện để cho lái xe oto/tải nhận biết được sự có mặt của ta trên đường.

- Chúng ta quan sát và sẵn sàng đánh xi nhan và vượt xe tải khi điều kiện an toàn cho phép!

- Với một khoảng cách hợp lý, không gian rộng hơn, nếu có việc bất ngờ xảy ra, bạn sẽ có nhiều thời gian và nhiều phương án xử lý hơn. Timnigger trong 1 lần di chuyển xuống Thái Bình, đến đoạn qua huyện Đông Hưng thì chiếc Vios đi trước mặt phanh gấp tránh 1 bác đi xe đạp sang đường ..quên bật xi nhan. Bên phải đường lúc đó có 1 cái xe thồ chắn, nên mình đành lao gấp ra tận mép đường của làn ngược chiều - sau khi quan sát ko có xe ngược chiều đang lao tới- và tránh kịp chiếc Vios phanh xoay ngang giữa đường trong gang tấc.. Nếu lúc đó mình di chuyển trong "tam giác tử thần" sau chiếc Vios đó, mình chắc chắn ko thể kịp lao sang làn ngược chiều để tránh. Chỉ có nước đâm vào cái Vios hoặc lao vào cái xe thồ...

Lưu ý, chúng ta chạy càng nhanh thì càng phải nối dài khoảng tam giác đó ra, tránh chạy quá sát sau đít xe tải.

Giới thiệu với các bạn một pha "hóa bướm bay xuống ruộng" điển hình ở VN:

https://i276.photobucket.com/albums/kk35/HDD82/344810f0f4b19b4.jpg

Nhiều tay lái Motor rất khoái vượt phải vì cảm giác... an toàn hơn do: đỡ phải chịu áp lực của xe ngược chiều lao vào đầu, bên phải luôn có vẻ rộng thoáng hơn. Tuy nhiên, khi đi sát đít xe tải và vượt phải, có thể người đó sẽ ko nhận ra là bên làn ngược chiều phía trước tự nhiên có thằng điên lao ra xin vượt.

Xe tải cùng chiều mình khi nhìn thấy xe ngược chiều xin đường, Thì tài xế có 2 lựa chọn:

1/ Ưu tiên thằng Moto đang vượt phải ( nếu còn quan sát đc ) nên Không thèm nhường đường xe ngược chiều, cũng cứ lao thẳng ko đánh lái. Nguy cơ là: Lao đầu vào thằng phi như điên ngược chiều đang xin đường kia, Hai con xe to uỵch lao vào nhau, Rầm!

2/ Thôi thì nhường thằng ngược chiều xin đường kia. Nguy cơ là : Cùng lắm chỉ ép 1 thằng moto bay xuống ruộng ..

:gun:gun:gun

Phạm Thị Hải Hà
27-01-2010, 15:14
@ se7en9jne: tớ thấy bạn có vẻ thik bán nhau nhỉ?bạn có muốn đọ súng ko???? Quê tớ nhiều đạn hoa cải lắm :))

aFang_76
27-01-2010, 15:25
Mũ bảo hiểm - Thiên thần hộ mệnh (Hình ảnh trong bài viết chỉ mang tính tham khảo )

Thiên thần hộ mệnh không phải lúc nào cũng có nhân dạng và có cánh (Đôi khi nhìn nó còn xuất hiện dưới dạng cái... nồi cơm điện vậy). Nhưng dù dưới hình thù nào, thiên thần hộ mệnh vẫn luôn bảo vệ chúng ta trước những vấp ngã của cuộc đời. Mũ bảo hiểm chính là một thiên thần hộ mệnh.

1. Tại sao nên đội một chiếc mũ bảo hiểm trùm đầu (full face)?!

(by Jeff Dean)

http://i661.photobucket.com/albums/uu334/megabikevn2/a0a322f0.jpg

Ảnh trên là chiếc mũ bảo hiểm trùm đầu của Dave Swisher, một tay lái kì cựu sống tại Virginia, sau một cú ngã. Tuy nhiên, anh ta vẫn có thể dựng xe và tiếp tục chạy về nhà, nhờ có chiếc mũ và bộ đồ bảo hiểm. Điều gì đã xảy ra nếu anh ta đội một chiếc mũ 3/4 hoặc, tồi hơn, một chiếc mũ nửa đầu?

Các bạn hãy xem:

https://i661.photobucket.com/albums/uu334/megabikevn2/4ba2a713.jpg

Sơ đồ trên cho thấy tỉ lệ % các vùng mũ bảo hiểm chịu tác động trong các vụ tai nạn giao thông (Nguồn: Otte Dietmar, ĐH Y Hannover, Bộ phận. Nghiên cứu tai nạn giao thông, Đức.)
Có thể thấy 35% sự cố va chạm tác động đến vùng cằm. Và vì vậy, nếu bạn chỉ đội một chiếc mũ 3/4 (open face) thì có nghĩa chỉ còn lại 65% vùng được bảo vệ so với một chiếc mũ full face. Và nếu bạn đội một chiếc mũ bảo vệ nửa đầu thì có nghĩa là chính bạn từ chối 61% vùng bảo vệ của mũ dành cho bộ não của bạn rồi.
Đây là mũ bảo hiểm 3/4:

https://i661.photobucket.com/albums/uu334/megabikevn2/86567617.jpg
Đây là mũ bảo hiểm nửa đầu (half helmet):

https://i661.photobucket.com/albums/uu334/megabikevn2/1fb4288e.jpg

Còn "novelty helmet" - loại này chỉ mang tính trang trí mà gần như KHÔNG có sự bảo vệ nào dành cho đầu của bạn khi xảy ra va chạm:

https://i661.photobucket.com/albums/uu334/megabikevn2/5a905a76.jpg

2. Vậy mũ bảo hiểm bảo vệ chúng ta như thế nào?

Mời các bạn xem hình dưới:

https://i661.photobucket.com/albums/uu334/megabikevn2/0b984b4b.jpg

Có thể bạn nghĩ rằng vỏ ngòai của mũ chịu trách nhiệm chính bảo vệ đầu (Nếu quả như vậy thì chúng ta thửa quả mũ sắt thời thế chiến thứ 2 cũng được). Thực tế là, sự bảo vệ được tạo ra từ cả vỏ ngòai và những lớp lót xốp bên trong. Lớp vỏ ngòai chống lại sự ma sát, còn lớp lót xốp sẽ hấp thu xung lực do va chạm sinh ra. Các bạn hết sức lưu ý rằng lớp lót xốp chỉ có khả năng hấp thu xung lực một lần duy nhất.Vì vậy nếu đã một lần va chạm, bạn có thể coi như chiếc mũ đã "hết hạn sử dụng"(!) Chiếc mũ có thể nhìn vẫn rất đẹp, có khi chỉ là một vết xước nhỏ, nhưng hãy nhớ rằng có thể khu vực va chạm đó không còn khả năng hấp thụ xung lực nữa (Điều đó có nghĩa là bao nhiêu xung lực của lần va chạm khác sẽ đi thẳng vào vỏ não của người đội).

https://i661.photobucket.com/albums/uu334/megabikevn2/08b0ceb2.jpg

Bạn không nên mua một chiếc mũ bảo hiểm đã qua sử dụng, hoặc một chiếc đã được sản xuất từ lâu. Mũ bảo hiểm có thể bị lão hoá, một chiếc sản xuất được 2 năm sẽ không bảo vệ tốt bằng một chiếc mới tinh, nhất là với một chiếc đã qua sử dụng. Vì vậy nếu đã phải bỏ tiền mua mũ thì nên mua một chiếc mới tinh, ngày sản xuất càng "tươi" thì càng tốt. Snell (một tổ chức phi lợi nhuận nghiên cứu mũ bảo hiểm rất uy tín) khuyến cáo bạn nên hủy những mũ sử dụng quá 5 năm (chất từ da đầu của bạn cũng ảnh hưởng đến chất lượng mũ đấy). Sau 5 năm sử dụng, bạn có thể tự lừa phỉnh mình rằng mũ vẫn còn đẹp chán và chắc là vẫn còn nguyên khả năng bảo vệ, cứ đội chả làm sao cả. Nhưng làm sao bạn lừa được những cú va chạm?! Bạn đội mũ bảo hiểm đâu để trang trí! Bạn đội mũ bảo hiểm để đối phó với những cú ngã khủng khiếp có thể xảy ra cơ mà!

3. Vậy hãy cho tôi biết mũ như thế nào là đạt tiêu chuẩn?

Nếu có điều kiện, các bạn có thể đặt mua các mũ bảo hiểm đạt tiêu chuẩn của DOT (Department of Transportation- Bộ giao thông Mỹ ) và/hoặc Snell.

Tại Việt Nam, Mũ BH sản xuất trong nước bắt buộc fải có tem Tiêu chuẩn Việt Nam TCVN 5756-2001(cho người lớn) và TCVN 6979:2001 đối với mũ sử dụng cho trẻ em.

Tham khảo:
Tiêu chuẩn Việt Nam đối với mũ bảo hiểm
Mũ bảo hiểm dùng cho người đi trên mô tô, xe máy phải đảm bảo được các yêu cầu quy định trong Tiêu chuẩn TCVN 5756:2001 hoặc TCVN 6979:2001 đối với mũ sử dụng cho trẻ em, cụ thể như sau:

1. Vật liệu làm mũ phải chịu được thời tiết, nhiệt độ, không gây độc hại, dị ứng cho da tóc và ảnh hưởng tới sức khoẻ con người;
2. Khối lượng của mũ không nặng quá 1,5 kg đối với mũ che cả hàm và không quá 1,0 kg đối với mũ che nửa đầu; Mũ cho trẻ em: không quá 1,2 kg đối với mũ che cả hàm và 0,8 kg đối với mũ che nửa đầu;
3. Mũ và các vật gắn trên mũ không được có các gờ sắc, nhọn; Không sử dụng các bu lông, ốc, vít bằng kim loại ;
4. Vỏ cứng của mũ phải che được các bộ phận cần bảo vệ của đầu và phải đảm bảo tầm nhìn cho người đội;
5. Mũ phải chịu được va đập ( không nứt vỡ) và hấp thụ được xung động;
6. Khi thử đâm xuyên, mũi chuỳ không được chạm tới phần đầu;
7. Quai đeo phải có khoá và đảm bảo đủ bền, độ giãn phải nằm trong giới hạn cho phép; đảm bảo độ ổn định theo tiêu chuẩn;
8. Kính chắn gió (nếu có) không làm sai lệch hình ảnh, đảm bảo độ truyền sáng; khi vỡ không tạo thành các mảnh có góc quá nhọn dễ gây thương tích cho người đội.

9. Nếu là mũ BH nhập khẩu thì phải được kiểm tra chất lượng và chứng nhận phù hợp với tiêu chuẩn Việt Nam TCVN 5756-2001. Khi đã được chứng nhận, MBH nhập khẩu phải được in hoặc dán tem chứng nhận, hoặc logo của Tổ chức Chứng nhận được chỉ định trước khi nhập khẩu vào Việt Nam.
Khi tìm đặt mua mũ tại nước ngòai, bạn nên chú ý đến giá tiền (Các hãng mũ nước ngòai uy tín có thể kể đến Arai, HJC, Nolan, Bell, KBC, Icon, Shark, Shoei...). Mặc dù có câu nói đại loại như '"Nếu như đầu bạn chỉ đáng 10 USD thì mua mũ 10 USD" để ám chỉ rằng không nên mua mũ quá rẻ, không đáp ứng được các yêu cầu an tòan. Nhưng chúng ta cùng vui khi hiểu rằng nếu một chiếc mũ đã được chứng nhận đạt tiêu chuẩn (DOT, Snell...) thì có nghĩa là nó có khả năng bảo vệ bạn tốt như tất cả những chiếc đạt tiêu chuẩn (DOT, Snell...) khác, bất chấp giá cả chênh lệch như thế nào! Sự khác biệt giữa một chiếc mũ 100 USD và 500 USD chỉ ở hình dạng, vẻ đẹp, sự thông thóang, sự thỏai mái... chứ không có khác biệt về khả năng bảo vệ. Vì vậy, để có một chiếc mũ "tuyệt vời", ta không nhất thiết phải chi quá nhiều tiền.

Có thể bạn đủ may mắn để không bao giờ fải thử xem mũ BH của mình bảo vệ ra sao khi va chạm kinh dị. Nhưng đừng quên mũ bảo hiểm còn giúp bạn:

- Tránh va chạm với côn trùng trên đường đi (mất kiểm soát tay lái như chơi khi va chạm)
- Tránh gió, bụi.
- Tránh sạm nắng.
- Đi trong mưa ok.
- Giữ ấm.
Đây cũng là lí do vì sao mũ không kính chắn, mũ nửa đầu và đặc biệt là mũ novelty (mũ không lót) không fải là một lựa chọn tốt.

4. Mũ xịn đủ tiêu chuẩn chưa phải là đủ. Bạn cần chọn một chiếc mũ thích hợp với cỡ đầu của mình.
Nếu mũ quá rộng, khi va chạm nó sẽ bị vặn (Bắt đầu ở tốc độ ~130km/h, bạn sẽ thấy chiếc mũ rộng giật đùng đùng trên cổ). Nếu mũ quá chật, bạn sẽ cảm thấy rất bị ép rất khó chịu.
- Một chiếc mũ BH đúng cỡ fải là một chiếc mũ sát với đầu, nhưng không được gây nên cảm giác trói chặt - nghĩa là không tạo nên những "điểm nóng", không được có những điểm thấy bị nén chặt hơn nhiều so với những điểm còn lại.
- Mỗi hãng mũ khác nhau sẽ có hình dáng khác nhau (đang nhấn mạnh phần bên trong), vì vậy bạn nên thử mũ của các hãng khác nhau để tìm loại thích hợp nhất.
- Đội mũ và thắt dây (dây fải đủ chặt, căn khe hở giữa dây và dưới cằm bằng cách móc hai ngón tay vào là ok)
- Giữ đầu đứng im, dùng cả hai tay để xoay mũ theo chiều từ trên xuống và từ tai xuống vai như hình dưới:

https://i661.photobucket.com/albums/uu334/megabikevn2/8ac8b033.jpg

Nếu có khỏang cách giữa đỉnh đầu và mũ thì mũ quá nhỏ. Nếu có thể dịch chuyển mũ dễ dàng thì mũ quá to.

Còn nữa

Sưu tầm

aFang_76
27-01-2010, 15:27
- Bạn đặt tay ra sau mũ rồi hất ngược lên phía trước, nếu tuột ra dễ dàng thì phải chọn cỡ khác. Bạn cầm xuống phần mũ dưới cằm hất ngược lên trên, nếu tuột ra dễ dàng thì phải chọn cỡ khác. Như hình dưới:
https://i661.photobucket.com/albums/uu334/megabikevn2/c3b2676f.jpg

Nếu cỡ đầu của bạn không thật sự vừa như in với cái nào - thử cái thì hơi chật, cái thì hơi rộng - thì bạn nên chọn loại hơi chật, sau một thời gian mũ sẽ lỏng ra một chút.
Lần đầu tiên đội mũ, bạn có thể cảm thấy e ngại cảm giác bị bưng kín. Hãy yên tâm đi, cảm giác này sẽ nhanh chóng biến mất.

5. Hỏi: Màu sắc mũ bảo hiểm có ý nghĩa gì không?

Trả lời: Nó có thể làm giảm 24% các vụ va chạm.

"Khi bạn đội một chiếc mũ bảo hiểm màu trắng, bạn sẽ giảm được 24% rủi ro so với đội một chiếc mũ màu đen"
"Mặc những bộ đồ fản quang hay huỳnh quang (fluorescent) sẽ làm nguy cơ bị va chạm giảm đi 37%"
Mặc dù, theo một nhà phân phối lớn về trang thiết bị cho dân motor của Mĩ, những màu sắc thường được chọn tự nhiên cho mũ bảo hiểm được xếp theo thứ tự như sau: Đen - Bạc - Than antraxit - Đỏ - Trắng

https://i661.photobucket.com/albums/uu334/megabikevn2/70b4e941.jpg

Nhưng sự thực là màu trắng và những màu sáng như cam, vàng... sẽ hiện ra tốt hơn hẳn! Còn những chiếc mũ đồ hoạ ngoằn ngoèo rất đẹp mắt chỉ tốt nếu bày trên kệ, nhưng ở khoảng cách 150m thì nó chỉ là một màu mờ nhạt. Màu đỏ rất chiến và cũng tốt khi lái xe ban ngày, nhưng kể từ lúc chạng vạng trở đi thì mù tịt.
6. Chăm sóc thiên thần.
NNếu như bạn đồng ý với tôi rằng mỗi chiếc mũ bảo hiểm tốt bảo vệ ta đúng như cách một thiên thần hộ mệnh làm. Có lẽ bạn sẽ hứng thú để đọc phần cuối cùng:
Chăm sóc mũ bảo hiểm:
- Không nên tự sơn cũng như dán decal lên mũ của bạn vì hoá chất trong keo dán và sơn có thể làm hỏng vỏ mũ).
- Cất giữ mũ trong túi mềm . Tốt nhất là có túi chuyên dụng cho mũ bảo hiểm.
- Tránh làm xước hay đập mạnh mũ, tránh làm rơi mũ (đừng quên mũ được thiết kế để vỡ khi chịu đủ lực tác động để hấp thụ xung lực). như kẻ chỉ cũng vứt đi luôn các bác nhé)
- Nếu bị ướt phần bên trong mũ thì để mũ khô tự nhiên.
- Để phần lót bên trong lâu bị mùi thì trước khi đội mũ ta có thể đội khăn bịt đầu.
- Phần lót bên trong nhiều loại mũ có thể tháo ra để làm sạch. Bạn có thể sử dụng xà phòng tắm và nước ấm. Tránh xa các chất tẩy rửa mạnh như nước rửa bát hay xà phòng giặt.

Mũ thế là tạm đầy đủ, ngoài mũ ra thì còn có bọc bảo vệ cùi chỏ, đầu gối khi chạy xe.Lái xe moto đường trường luôn luôn là 1 hoạt động tiềm ẩn nhiều nguy hiểm, không bao giờ lường hết được mọi tình huống có thể xảy ra, chẳng hạn như một con chó chạy băng ngang đường khiến ta phải phanh gấp, một ổ gà xuất hiện đột ngột trước mặt không kịp xoay xở, một vệt dầu loang sau khúc cua (trên đường đèo rất hay có dầu loang do xe oto xả xuống) v..v.. và thế là.... rầm.... Kinh nghiệm cho thấy đầu gối là bộ phận dễ bị tổn thương nhất nếu chẳng may bị té xe, đầu gối, cẳng chân, tay, bàn chân, mặt... sắp xếp theo thứ tự "ưu tiên" bị chấn thương :D cả bộ này giá tầm 450k

https://i276.photobucket.com/albums/kk35/HDD82/1253780260_DSC02583.jpg

BONUS:
Có lẽ chúng ta nên để ý "đồ nghề" bảo vệ vùng cổ:
https://i661.photobucket.com/albums/uu334/megabikevn2/08192406.jpg
Nó hoạt
động như sau:

https://i661.photobucket.com/albums/uu334/megabikevn2/61dec099.jpg

Bảo vệ thì bảo vệ bên ngoài vậy thôi chứ cái quan trọng nhất vẫn là "Chạy theo sức người, đừng bao giờ chạy theo sức xe" nha các bác. Cheers.

nguyendothanh
27-01-2010, 15:31
thanks bác a Fang cái :D.........................
nhưng theo e thì mình chỉ cần 1 cái mũ BH tốt, găng tay, quần áo gọn gàng, đi giầy vừa chân, chạy xe tốc độ vừa phải, đảm bảo tốt tầm nhìn

chưa cần bv tay chân, đầu gối _cái này dành cho dân motor phân khối lớn

Elsolitario
27-01-2010, 15:54
@ se7en9jne: tớ thấy bạn có vẻ thik bán nhau nhỉ?bạn có muốn đọ súng ko???? Quê tớ nhiều đạn hoa cải lắm :))

Hỏi khí khong phải chứ em là người Hải Phòng hay Quảng Nình mà nhiều đạn hoa cải??? Anh cũng là dân cửa khẩu, chuyên buôn bán súng đây :gun :gun :gun

aFang_76
27-01-2010, 16:45
thanks bác a Fang cái :D.........................
nhưng theo e thì mình chỉ cần 1 cái mũ BH tốt, găng tay, quần áo gọn gàng, đi giầy vừa chân, chạy xe tốc độ vừa phải, đảm bảo tốt tầm nhìn

chưa cần bv tay chân, đầu gối _cái này dành cho dân motor phân khối lớn

Hi hi... có nút thanks kìa sao không click :gun, đấy là giới thiệu cho cả nhà thế vì còn chuẩn bị cho vụ Hà Giang chứ thực ra bản thân cũng chưa trang bị đến mức hầm hố thế, mặc thế mà đi con la già người ta =)) cho chít, dưng mà nếu có đạn thì mặc người ta cười miền là miền vẫn sắm đủ hì hì... không gì quý hơn cái body của mình mà (beer)

Phạm Thị Hải Hà
27-01-2010, 17:08
@ Elsolitario: vâng em ở HP nhưng sinh ra ở QN anh ạ! anh ở cửa khẩu nào thế ạ???

se7en9jne
27-01-2010, 17:38
Ọc , giờ mọi người chuyển sang buôn súng ak.......... :-" Mình giờ phải chuyển qua buôn áo chống đạn rồi :-w

nhockun198x
27-01-2010, 22:47
K đi off đc hjx ức chế nghê huhu

se7en9jne
27-01-2010, 22:52
:)) Buổi off hôm nay nhạt bỏ xừ , may mà bác không đi đấy =))

Mr.Tèo
27-01-2010, 23:03
ai HP nhận đồng hương đê nào(beer)(NT)

nhockun198x
27-01-2010, 23:16
:)) Buổi off hôm nay nhạt bỏ xừ , may mà bác không đi đấy =))

Bác đang bun và tiếc chú nói thế bác cũng thấy đơ đỡ nhưng vẩn bun chú ạ .thế chú đả có ôm xjnh tươi roài chứ

se7en9jne
27-01-2010, 23:19
Có roài , dân 8,9 giờ xanh và non quá , 9x tuổi già không theo nổi thôi thì về với bác thành vét 3 , e đang hứng thú với con xe của bác ý =))

Phạm Thị Hải Hà
27-01-2010, 23:26
@ bác Tèo: có em ạ
@ 9x xì tin: nhi đồng thối tai ko thèm chấp :))

hoang51xd2
27-01-2010, 23:50
HP , HP đây , nhìn có mấy e ôm HP mình phải lên nhận đồng hương luôn
@Hà hoa cải :vụ đổi xế ôm là dư lào vậy, nói nhỏ cho a nghe đi kưng:L

nhockun198x
28-01-2010, 00:31
Có roài , dân 8,9 giờ xanh và non quá , 9x tuổi già không theo nổi thôi thì về với bác thành vét 3 , e đang hứng thú với con xe của bác ý =))

Thế là hai tên đàn ông .........(c)(c)

Phạm Thị Hải Hà
28-01-2010, 00:37
@ hoang: cứ quay vòng tròn thôi, cho nó mới mẻ =))

okagi_hippy57
28-01-2010, 00:38
úi bạn hoàng đã nhận kưng rùi ah, nhanh nhỉ ;))

hoang51xd2
28-01-2010, 00:43
thế k gọi là kưng chả lẽ gọi là ku à?
@hà cải :cho a tham da với , k nà a bảo bác tèo đi chốt đoàn cứ thấy bụi cây góc khuất nào là bắn bỏ hạ sát đó:gun
okagi_hippy57 là cô bé ở ngã 6 đó ah?

Elsolitario
28-01-2010, 08:48
@ Elsolitario: vâng em ở HP nhưng sinh ra ở QN anh ạ! anh ở cửa khẩu nào thế ạ???

Người QN gốc đây em ah, cửa khẩu Móng Cái, nếu em có như cầu mua đạn thì alo anh nhá, cái đạn vớ vẩn đó nhà anh trồng được em ah, hehe. :gun :gun :gun

Elsolitario
28-01-2010, 08:49
Lại mưa, chán quá cơ, suốt ngày mưa.... Cứ off xong là mưa, hi vọng là ngày xuất phát trời sẽ không mưa nữa, chứ mưa như thế này lấy đâu ra trăng mà ngắm...

nhockun198x
28-01-2010, 10:57
QUOTE=Elsolitario;156926]Lại mưa, chán quá cơ, suốt ngày mưa.... Cứ off xong là mưa, hi vọng là ngày xuất phát trời sẽ không mưa nữa, chứ mưa như thế này lấy đâu ra trăng mà ngắm...[/QUOTE]

(K)(K)(K) ôi lậy chài hôm đi đừng cóa mưa :susel::susel::susel:

du tử
28-01-2010, 15:42
Hải béo à!

Em gửi meo cho mọi người cái danh sách tối qua để mọi người cập nhật số đt của nhau, đề phòng lúc đi các xế cần thì liên lạc cho tiện.

thế em nhể...

Email của anh: [email protected]

pdvu2410
28-01-2010, 16:13
Hôm qua tớ về quê, không off được với anh em, vẫn thứ 7, 11h30 cổng bách hóa Thanh Xuân nhỉ ?

@haibeo : có thông báo gì đẩy vào mail anh với_ [email protected]

se7en9jne
28-01-2010, 16:51

Đúng là thô và t...ụ...c (NO)(NO)(NO) lớp trẻ giở giở ương ương giờ đổ đốn qua :T

Phạm Thị Hải Hà
28-01-2010, 17:33
Hic em post ảnh mãi mà ko đc! Hichic thui bác chim của trời up sau nhé!!!

SocolaCat
28-01-2010, 22:22
Mọi người bắn chém nhau ghê quá! coi chừng có "án mạng" xảy ra!

Chim của trời
29-01-2010, 00:22
Hic em post ảnh mãi mà ko đc! Hichic thui bác chim của trời up sau nhé!!!
yes , lady

https://www.facebook.com/home.php#/photo.php?pid=118299&id=100000499749023http://www.facebook.com/home.php#/photo.php?pid=118299&id=100000499749023&fbid=104560269570631
cả nhà này
https://www.facebook.com/home.php#/photo.php?pid=118300&id=100000499749023&fbid=104560272903964http://www.facebook.com/home.php#/photo.php?pid=118300&id=100000499749023&fbid=104560272903964
quán 2 cây dừa này
https://www.facebook.com/home.php#/photo.php?pid=118301&id=100000499749023&fbid=104560276237297http://www.facebook.com/home.php#/photo.php?pid=118301&id=100000499749023&fbid=104560276237297
trao đổi nhiệt tình này
https://www.facebook.com/home.php#/photo.php?pid=118305&id=100000499749023&fbid=104560469570611http://www.facebook.com/home.php#/photo.php?pid=118305&id=100000499749023&fbid=104560469570611
các ôm xinh đẹp này
https://www.facebook.com/home.php#/photo.php?pid=118318&id=100000499749023&fbid=104560716237253https://www.facebook.com/home.php#/photo.php?pid=118318&id=100000499749023&fbid=104560716237253http://www.facebook.com/home.php#/photo.php?pid=118318&id=100000499749023&fbid=104560716237253 (http://www.facebook.com/home.php#/photo.php?pid=118318&id=100000499749023&fbid=104560716237253)
các mỹ nhân nè , từ trái qua phải : ôm b Tèo ,ôm aFang ,ôm Haibeo

Mr.Tèo
29-01-2010, 00:23
@ bác Tèo: có em ạ
Sơ sơ có 4 mạng HP rôì . hôm nào tổ chức off riêng đông hương đông khói nhỉ (beer)

se7en9jne
29-01-2010, 00:26
@Chimcuatroi : Sao mãi em ko thấy ảnh hả bác ơi :((
@MrTeo : Sao lại có cả 9x thối tai trong này hả bác tèo :))

hoang51xd2
29-01-2010, 00:28
@pác tèo :có ít nhất 5 mạng , em , bác với 3 em tươi xinh . ọp riêng cũng được nhưng dặn e í là cất súng ở nhà nhá
@ a chim:chỉ thấy chữ , k thấy ảnh đâu cả anh ợ , a cho cái link búc kít chứ e có xài phết búc đâu ạ
@hà hoa cải :nghe lói bạn e có đứa vẫn bơ vơ chưa có xế ah?có ng đang tuyển ôm đây

Chim của trời
29-01-2010, 00:30
https://http://www.facebook.com/home.php#/photo.php?pid=118318&id=100000499749023&fbid=10456%200716237253hic hic , phen này ông quyết... lên đường ,...vào nhà bác Trường học cách pots ảnh
Bác Trường có thu nhận đệ tử kô vậy nhỉ
@ all : 11h30 tập trung ở BH TX ,12h thì đầy đủ ,hay là lúc đó mọi người cứ tranh thủ đi bún phở, chè cháo cao su đến hơn 12h30 thì xuất phát nhỉ

se7en9jne
29-01-2010, 00:45
@chimcuatroi : Bác muốn up ảnh lên thì phải up lên photobucket rồi copy link IMG ở đó rồi vứt vào phần viết là ok thôi

Chim của trời
29-01-2010, 00:47
@chimcuatroi : Bác muốn up ảnh lên thì phải up lên photobucket rồi copy link IMG ở đó rồi vứt vào phần viết là ok thôi
thanks ,nhưng mình chỉ có FB , FB không có họ với phượt hay sao ý ,up lỗi hoài

Mr.Tèo
29-01-2010, 00:52
@Chimcuatroi : Sao mãi em ko thấy ảnh hả bác ơi :((
@MrTeo : Sao lại có cả 9x thối tai trong này hả bác tèo :))
he he tiện trích dẫn của em Hà ý mà (beer)

@pác tèo :có ít nhất 5 mạng , em , bác với 3 em tươi xinh . ọp riêng cũng được nhưng dặn e í là cất súng ở nhà nhá

rôì nhất trí anh sẽ dặn ko mang theo súng ống chỉ mang lựu đàn thôi nhé (NT)

du tử
29-01-2010, 08:43
thanks ,nhưng mình chỉ có FB , FB không có họ với phượt hay sao ý ,up lỗi hoài

Chào chim!

Úp ảnh đơn giản mà, mình thử tử FB nhé:mở ảnh-chuột phải-copy image location - sau đó là insert image - xong.

Đẹp đôi nhể

https://photos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash1/hs291.ash1/21854_104560472903944_100000499749023_118306_79157 5_n.jpg

du tử
29-01-2010, 09:10
và đây nữa

https://photos-h.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash1/hs291.ash1/21854_104560269570631_100000499749023_118299_28225 28_n.jpg

https://photos-f.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs211.snc3/21854_104560272903964_100000499749023_118300_85650 7_n.jpg

https://photos-d.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs211.snc3/21854_104560276237297_100000499749023_118301_53393 22_n.jpg

https://photos-b.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs211.snc3/21854_104560392903952_100000499749023_118302_55826 89_n.jpg

https://photos-h.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs211.snc3/21854_104560396237285_100000499749023_118303_42748 02_n.jpg

https://photos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash1/hs291.ash1/21854_104560466237278_100000499749023_118304_31909 91_n.jpg

https://photos-c.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs211.snc3/21854_104560469570611_100000499749023_118305_34812 23_n.jpg

du tử
29-01-2010, 09:13
tiếp

https://photos-g.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs231.snc3/21854_104560476237277_100000499749023_118307_68686 43_n.jpg

https://photos-b.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs231.snc3/21854_104560576237267_100000499749023_118309_34568 20_n.jpg

https://photos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs231.snc3/21854_104560579570600_100000499749023_118310_38709 60_n.jpg

https://photos-c.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash1/hs291.ash1/21854_104560582903933_100000499749023_118311_18671 67_n.jpg

https://photos-g.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash1/hs291.ash1/21854_104560716237253_100000499749023_118318_16129 93_n.jpg

https://photos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs211.snc3/21854_104560719570586_100000499749023_118319_71179 84_n.jpg

https://photos-h.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash1/hs291.ash1/21854_104560722903919_100000499749023_118320_68329 56_n.jpg

du tử
29-01-2010, 09:14
https://photos-b.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs194.snc3/20154_104031232956868_100000499749023_106184_38293 3_n.jpg

du tử
29-01-2010, 09:22
Tôi thề thì rằng là đi chuyến này về thể nào cũng có vài đôi rưỡi ... iiiu nhau cho mà xem!
(mà mình cũng đang thèm iu đây)

se7en9jne
29-01-2010, 10:18
Oài Oài , Bác trường giỏi thật hehe , cháu biết up mỗi từ photobucket . Khị Khị đúng là gừng càng già càng cay hí hí

hoang51xd2
29-01-2010, 11:04
thấy mọi người nhiệt tình hăng hái quá nên e đã lập đàn cầu mưa để mai đi cho vui rồi.tất cả chuẩn bị áo mưa nhá:D

Chim của trời
29-01-2010, 11:30
thấy mọi người nhiệt tình hăng hái quá nên e đã lập đàn cầu mưa để mai đi cho vui rồi.tất cả chuẩn bị áo mưa nhá:D
phủi phui cái miệng chú nhá :T anh đã Gia Cát Dự rồi ,yên tâm .Thung Nai Ko mưa ,trưa chiều giảm mây trời nắng và có gió nhẹ (c) nhiệt độ từ 22-28 độ
@ bác Trường : bác giỏi thật đấy , bái phục bái phục

Tôi thề thì rằng là đi chuyến này về thể nào cũng có vài đôi rưỡi ... iiiu nhau cho mà xem!
(mà mình cũng đang thèm iu đây)
đôi rưỡi là tình tay 3 rùi bác ui , sợ lém sợ lém
@ ôm : đoàn mình có ôm nào chưa có ng iêu kô nhể , Sir Trường đang phát sóng kìa :D
((((((( (NT) ))))))))) nói nhỏ với bác Trường ,có em Trang lavi sở thik giống bác lém ,em thấy hợp hợp , phải mỗi 2 cái tên là Trang Trường ,kô có dấu sẽ la "tran g truong" đọc thế nhiều người tưởng tượng ,mệt lém =))

Elsolitario
29-01-2010, 12:51

Rất tiếc ngày mai sẽ không mưa đâu chú ah, nhưng tối mai sẽ mưa đó, hehe =)) =)) =))

hoang51xd2
29-01-2010, 14:34
11h30 tập trung ở BH TX ,12h thì đầy đủ ,hay là lúc đó mọi người cứ tranh thủ đi bún phở, chè cháo cao su đến hơn 12h30 thì xuất phát nhỉ
12h25 xuất phát thôi , đi giờ kém đen lém

nhockun198x
29-01-2010, 14:37
Mưa cũng chiến sao phải sợ các bác nhảy , em khoái nhất cái í ợ của bác tèo ý , bác đừng có đánh quả lẻ nhé bác tẻo tèo teo né(K):F(LD) ngày mai nhà mình lên đường là ok hết ây mờ(LD)

haibeo1603
29-01-2010, 14:43
Dear cả nhà,

Em đã gửi email danh sách xế và ôm đến từng địa chỉ email đã đăng ký rồi. Sáng thứ 7 em sẽ in ra cho mỗi xe 1 bản.

Còn một số bạn thông tin còn thiếu thì hôm tới gặp nhau sẽ update đầy đủ.

Hẹn gặp lại cả nhà.

Hải béo.

Elsolitario
29-01-2010, 15:08
Dear cả nhà,

Em đã gửi email danh sách xế và ôm đến từng địa chỉ email đã đăng ký rồi. Sáng thứ 7 em sẽ in ra cho mỗi xe 1 bản.

Hẹn gặp lại cả nhà.

Hải béo.

Hichic, chú đã gửi cho anh đâu trong khi thông tin của anh khá chi tiết rồi đó, mail của anh là [email protected] (beer) (beer)(beer)

hoang51xd2
29-01-2010, 15:13
hình như có mấy xế độc hành à , sao hok ôm nhau cho ấm nhỉ:D

nguyendothanh
29-01-2010, 15:37
hình như có mấy xế độc hành à , sao hok ôm nhau cho ấm nhỉ:D

độc hành có cái thú của độc hành, ngoài ra còn cứu trợ ace khi cần, cứ tính đủ đi theo cặp nhỡ có j thì có mà bắt xe khách về:T

du tử
29-01-2010, 16:20
Alo
Nhà mình ai có cái cassette nho nhỏ mang đi khi đốt lửa trại rồi cùng nhau nhảy vài điệu hoang dại như thổ dân Úc thì hay nhể...!

nhockun198x
29-01-2010, 17:20
Dear cả nhà,

Hẹn gặp lại cả nhà.

Hải béo.

Chú này chỉ độc chém gió thoai , bác đã nhận được thư nào đâu kiểm tra mail mấy lần mà chả thấy cái ma nào:gun:gun:gun

herovdc
29-01-2010, 17:50
Ngày mai mình phải đi Mộc Châu nên không đi Thung Nai cùng các bạn được. Chúc các bạn đi Thung Nai vui vẻ nhá. Hải béo nhớ chăm sóc người yêu và mọi người chu đáo.:LL
Chúc các bạn có một đêm thú vị bên bờ sông Đà ngắm trăng say trong men rượu, men tình....:L

Phạm Thị Hải Hà
29-01-2010, 19:35
@ bác du tử: em làm y như bác luôn ý nhưng chờ nó load mãi, load xong thì chẳng hiện cái j lun, làm mấy lần ko đc nên nản wa!!!

Phạm Thị Hải Hà
29-01-2010, 19:39
QUên mất, báo cáo là em đã nhận được mail rồi nhé ạ!!!

du tử
29-01-2010, 22:42
@ bác du tử: em làm y như bác luôn ý nhưng chờ nó load mãi, load xong thì chẳng hiện cái j lun, làm mấy lần ko đc nên nản wa!!!

Trước khi up ảnh lên em phải Resize Pictures (mở ảnh - chuột phải - chọn Resize Pictures - chọn Small hay Medium hay...gì đó thì tùy - ok - ta sẽ được một ảnh đã giảm size thì mới úp cái ảnh đã giảm lên được, ảnh gốc nặng quá ko thể úp lên được em ạ ), theo anh hiểu là như vậy.

Chúc em đêm nay úp thành công!

Ko có j là ko thể

se7en9jne
29-01-2010, 23:14
Hehe Phục bác Trường quá . Bác Trường muôn năm :X
@HaiHa :Biết chưa hả tên 8,9x xấu xa :))

hoang51xd2
29-01-2010, 23:32
Hehe Phục bác Trường quá . Bác Trường muôn năm :X
@HaiHa :Biết chưa hả tên 8,9x xấu xa :))

8,9x là đầu 8 ...ít 9 à?em i làm gì mà xấu xa , nhìn từ xa trông cũng xinh mà :D
có điều qua lời nói thì có thể thấy đối tượng hơi hung hãn , nguy cơ manh động cao:gun

Chim của trời
29-01-2010, 23:41
Ngày mai mình phải đi Mộc Châu nên không đi Thung Nai cùng các bạn được. Chúc các bạn đi Thung Nai vui vẻ nhá. Hải béo nhớ chăm sóc người yêu và mọi người chu đáo.:LL
Chúc các bạn có một đêm thú vị bên bờ sông Đà ngắm trăng say trong men rượu, men tình....:L
ô thế là bác kô đi ah , cứ tưởng có phượt gia đi cùng để học hỏi kinh nghiệm .Thôi thế chúc bác đi MC vui vẻ và gặt hái được nhiều điều thú vị bổ ích nhé . Về nhớ up ít kinh nghiệm cho hậu bối bọn em mở mang tầm mắt , học hỏi để chờ dịp tây tiến ...,,(beer)

aFang_76
30-01-2010, 01:29
Chúc cả nhà có những giấc mơ đẹp

se7en9jne
30-01-2010, 10:06
CHuẩn bị xuất phát . em đi cắt tóc cạo râu phát

herovdc
30-01-2010, 10:19
ô thế là bác kô đi ah , cứ tưởng có phượt gia đi cùng để học hỏi kinh nghiệm .Thôi thế chúc bác đi MC vui vẻ và gặt hái được nhiều điều thú vị bổ ích nhé . Về nhớ up ít kinh nghiệm cho hậu bối bọn em mở mang tầm mắt , học hỏi để chờ dịp tây tiến ...,,(beer)

Quý mến tình cảm của các bạn, tớ sẽ đi cùng các bạn đến Hòa Bình nhá...(beer)
Nếu có duyên sẽ còn nhiều cơ hội "Phượt" cùng nhau mà.:L

nhockun198x
30-01-2010, 10:25
Hôm nay wả là 1 ngày ẹp trời cho nhà mình khởi hành hjhj

silence_night
30-01-2010, 19:45

=)) Chúc cụ có một chuyến đi xuyên táo luôn. Cả Thung nai rồi cả MC. Khi nào giao ban, cụ báo cáo tình hình là ok (beer)(beer)

se7en9jne
31-01-2010, 18:51
Oh Yeah , CHuyến đi diễn ra khá tốt đẹp !
Em có 1 ôm tuyệt vời , 1 Người vợ ,1 đứa con và quen được 1 tên thúi tai :)) Nói chung là good

pvthanh100
31-01-2010, 18:53
Báo cáo mọi người là vừa về tới nhà cách đây 15ph. Không biết các bác có ai về chưa nhỉ.

Chuyến đi khá nhiều cảm nhận, hầu hết là thích và chắc là sẽ viết ra để có hứng thú cho những chuyến đi tiếp theo :D Cảm nhận trước tiên là đoàn mình rất là vui và theo đúng tinh thần Phượt : hòa nhập nhanh và chơi hết mình (c)(c)(c)

nguyendothanh
31-01-2010, 19:32
//iem vespa vừa đưa e THủy về + đi ăn tối

lát e up ảnh sau

Phạm Thị Hải Hà
31-01-2010, 19:38
Em đã về nhà an toàn!!! Chuyến đi thực sự rất vui và thú vị! Cám ơn cả nhà nhìu!!! hehe!!!

nguyendothanh
31-01-2010, 19:55
ảnh demo
Điểm đến đầu tiên
https://lh5.ggpht.com/_f4MrVo1V3JQ/S2V7lJxj6gI/AAAAAAAACXU/JSS6UkbfO54/s800/songda.jpg

iem vespa iu quý, k kể tuổi già (sn 66:help) đã chinh phục đỉnh cao TĐ Hòa Bình
https://lh3.ggpht.com/_f4MrVo1V3JQ/S2V7kaDk49I/AAAAAAAACXQ/dJKZi9K04r0/s800/vespa2.jpg

trở thành tâm điểm của chú ý;)

https://lh6.ggpht.com/_f4MrVo1V3JQ/S2V7mK-YawI/AAAAAAAACXY/2VyV1IIQd48/s800/vespa1.jpg

cờ đỏ sao vàng(c)
https://lh5.ggpht.com/_f4MrVo1V3JQ/S2V7oLfH78I/AAAAAAAACXg/YIrJYgturtE/s800/eH.jpg

nguyendothanh
31-01-2010, 19:55
Cối xay gió
https://lh6.ggpht.com/_f4MrVo1V3JQ/S2V7pB2Q4YI/AAAAAAAACXk/4H6myulA-3s/s800/coixaygio.jpg

Hoàng hôn trên mặt hồ
https://lh6.ggpht.com/_f4MrVo1V3JQ/S2V7qV-7ahI/AAAAAAAACXo/JdJs9ph2wVQ/s800/sunset.jpg
Lens kit cùi nhưng cũng k đến nỗi

Breakdance trên tàu
https://lh3.ggpht.com/_f4MrVo1V3JQ/S2V7rnljqzI/AAAAAAAACXs/VPy679jeKww/s800/nhidong.jpg

Gia đình nhỏ
https://lh3.ggpht.com/_f4MrVo1V3JQ/S2V7tKYdErI/AAAAAAAACXw/crW19ARrhgk/s800/bibi.jpg

khổ chủ tự sướng:D
https://lh4.ggpht.com/_f4MrVo1V3JQ/S2V7m7aj4oI/AAAAAAAACXc/iFvJP01veGQ/s800/iem.jpg

còn 1 series ảnh chân run của nhà ta hẹn đi off e copy cho cả nhà(BB)

nhockun198x
31-01-2010, 19:56
Các bác về nhà ko chén cơm à mà đã lên đây chém gió roài , em cứ phải no bụng mới làm gì thì làm được hix

pvthanh100
31-01-2010, 20:20
Móa, đuối nhất cái quả Mr Thành TN vừa dựng con xe lên kiếm khung hình đẹp thì chưa kịp tự chụp nguyên đám đã nhào vô pose như đúng rồi ,mặt mày hớn hở và tươi tắn lạ thường :)) Không khổ công hộ tống con xe đẹp lên tận trên đấy :))

gianghoi
31-01-2010, 20:27
Chào cả nhà! Em đã đăng ký thành viên gia đình nhà Phượt rùi nè! Xin tự giới thiệu em là 1 trong 3 đứa HP xí xớn của đội nhà mình đó! Rất vui vì được tham gia cùng mọi người chuyến Thung Nai này :D Kỷ niệm khó quên :">

gianghoi
31-01-2010, 20:28
À quên, phải nói trước. Em là "giang hói". các bác ko được dịch linh tinh đâu nhá :))

nguyendothanh
31-01-2010, 20:29
Tặng riêng a Du Tử(wait)
https://lh5.ggpht.com/_f4MrVo1V3JQ/S2WFP_-YS_I/AAAAAAAACX4/T3L8dYMRYng/s800/dutu.jpg

còn đây là Người đẹp và quái vật:LL
https://lh4.ggpht.com/_f4MrVo1V3JQ/S2WFQh-gImI/AAAAAAAACX8/vxY0feJp8_k/s800/beautyvsbeat.jpg

gianghoi
31-01-2010, 20:30
se7en9jne là ôm của mình đúng ko nhỉ :-/ Rất ngoan! Rất đáng khen! :*

se7en9jne
31-01-2010, 20:38
Là mình đây chứ ai nữa , mà ai là ôm hả , người ta là xế nhưng không có ngựa thui khị khị , từ gianghoi mình có thể phiên dịch ra rất nhiều từ hay , hí hí =))

VjtB
31-01-2010, 20:42
Mọi ng chém gió tip đi, E ngồi E xem. Zzz

SocolaCat
31-01-2010, 20:50
Tóp cuối vừa về đến nhà cách đây một tiếng! Hi hi! Bụng đói nhưng mà vẫn phải chém đã, cả nhà nhanh chân nhanh tay quá :D

Phạm Thị Hải Hà
31-01-2010, 20:52
9x xì tin có thể nói ra 1 số ví dụ về cum gianghoi hem :))

se7en9jne
31-01-2010, 20:54
Hắn biết nhà mình rồi , nói ra nhỡ phật lòng hắn mua nguyên can xăng đốt nhà mình thì sao :))

@ALL : Ak mọi người cần thận nhé , hình như phải post bài bên hồi ức các chuyến đi ý , không thảo nào tí nữa mod cũng vào nhắc nhở đấy , bật mod là mod ban nick :))

nguyendothanh
31-01-2010, 21:01
hix chán, mắc công iem post hình mà k ai chịu THANKS

//cả nhà ta có ai tối mai lên Phượt cafe hem???

se7en9jne
31-01-2010, 21:02
Bác để ý lại đi , có em thanks roài coòn gì hí hí

VjtB
31-01-2010, 21:08
Tưởng bở. Zzz. Bác ấy lừa E :T:T:T

nguyendothanh
31-01-2010, 21:14
Zzz. Có ai cần lấy ảnh của bác Thành (Gần 700mb) thì ra Kim Mã, tranh thủ làm tí trà đá giao lưu, chém gió tí cho mát (Tiện thể mang USB theo để lấy ảnh). Luân và ngay.....(Ai đi thì phone E:0973 879 542 ). Zzz

sốt xình xịch lên thía ku, ace còn ăn uống tắm rửa, ngủ nghỉ, nếu lên Kim Mã thì để mai lên Phượt cafe ngay đầu KM

VjtB
31-01-2010, 21:22
Tưởng bở. Zzz. Bác ấy lừa E :T:T:T

+ Zzz. Oài, Bác ơi, được uống trà đá miễn phí ai chả muốn

Tusuku
31-01-2010, 21:25
Hè hè bá cáo cả nhà iem vừa ăn uống tắm rửa xong lò mò vào topic cái đã thấy cả nhà post chiu chíu, em cứ là sốt 41 độ lao ra kích pùm pụp kịp lập cái nick này.
Tình hình là rất vui khi join vào vụ Thung Nai này, báo cáo hết

PS: iem là xế của iem Hà "tổ chim" ====> gứm chym đâu mà nhều thế ko bít :P

VjtB
31-01-2010, 21:28
Hè hè bá cáo cả nhà iem vừa ăn uống tắm rửa xong lò mò vào topic cái đã thấy cả nhà post chiu chíu, em cứ là sốt 41 độ lao ra kích pùm pụp kịp lập cái nick này.
Tình hình là rất vui khi join vào vụ Thung Nai này, báo cáo hết

PS: iem là xế của iem Hà "tổ chim" ====> gứm chym đâu mà nhều thế ko bít :P

Keke, Hôm nay E thấy bác phóng ghê quá, E mới đi đc 1/2 quãng đường đã thấy bác alo là về đến nhà rồi. Zzz. Chẹp chẹp, 9x có khác....

Tusuku
31-01-2010, 21:33
Đâu có chỉ là đi hợp lý tốc độ thôi, đoạn nào đk cho phép lắm thì cũng chỉ dám chạy 60km còn lại là 30-40 theo đúng quy định của mấy anh giao thông thui muh :). Hình như Phương nó còn về trước anh khớ khớ mà

VjtB
31-01-2010, 21:37
Đâu có chỉ là đi hợp lý tốc độ thôi, đoạn nào đk cho phép lắm thì cũng chỉ dám chạy 60km còn lại là 30-40 theo đúng quy định của mấy anh giao thông thui muh :). Hình như Phương nó còn về trước anh khớ khớ mà

Zzz. Công tơ mét xe bác hay nhỉ, E đuổi theo bác, công tơ mét xe E chỉ 90km/h mà còn k thấy bóng bác đâu, chắc công tơ mét xe bác là đồ dành cho 9x đời sau. ^^

Tusuku
31-01-2010, 21:44
ối giờiiiiiii ... chết cha hay tại mình mắt quáng nhìn 90 ra 60 nhể hic hic, chắc tại già rồi nên "mắt mờ chân chậm". Ah mà còn lý do nữa làm xe anh nó "bay" ... lẹ hơn đó chị "tổ chym" của chú đang trong thời gian ép cân :)

thuyle1601
31-01-2010, 21:50
Một chuyến đi tốt đẹp.
Nhớ cái cảm giác, giữa đêm trăng sáng lênh đênh trên nước
ôi.
Tuyêt!
Nhưng lúc đó hơi lạnh :p

VjtB
31-01-2010, 21:56
ối giờiiiiiii ... chết cha hay tại mình mắt quáng nhìn 90 ra 60 nhể hic hic, chắc tại già rồi nên "mắt mờ chân chậm". Ah mà còn lý do nữa làm xe anh nó "bay" ... lẹ hơn đó chị "tổ chym" của chú đang trong thời gian ép cân :)

Úi zời, thảo nào, "chim già" nên cánh khỏe, anh vừa chạy vừa bay thì chả nhanh. zzz

okagi_hippy57
31-01-2010, 22:48
mong có chuyến phượt nữa cùng cả nhà, nhớ thung nai nhớ hòa bình quá,^^

Phạm Thị Hải Hà
01-02-2010, 00:26
Chắc hôm nay cả nhà mình sẽ ngủ rất ngon đây!!! Chúc cả nhà ngủ thật ngon và bắt đầu 1 tuần mới, 1 tháng mới tốt lành ^^