PDA

View Full Version : Ngắm trăng trên đỉnh Pawng (đỉnh Fanshipang ý mà) – ngày 29-1/10/2012

sparkle
18-09-2012, 17:40
Ngắm trăng trên đỉnh Pawng (đỉnh Fanshipang ý mà) – ngày 29-1/10/2012
Số lượng người: theo yêu cầu sẽ ghi ở dưới ( nên chắc ít người đăng ký quá)
Chào các bạn, các em. Tôi có kế hoạch để ánh trăng màu bạc trải trên sườn núi vào đêm chị Hằng trong sáng nhất  (hihi lãng mạn chút, mùa thu mà). Và kế hoạch này cũng rất lãng mạn như cái tên của nó. Nói tóm lại là tôi muốn ngắm trăng trên mái nhà Đông Dương vào đêm Trung thu và rủ những người cũng như thế và có ý định như thế.
Xuất phát từ tối ngày 28 : đi xe oto từ Hà Nội lên thẳng Sapa. Nghỉ ngơi. Thuê nhà trọ 200k. Thuê Poster
Ngày 29: ở Sapa chơi một ngày (có thể leo thác..tình yêu làm bước đệm cho Fan)
Ngày 30: bắt đầu leo từ sáng sớm. Tối đón Trung thu trên đỉnh 2800m. Liên hoan phá cỗ, hát múa kể chuyện theo chương trình( bắt buộc)
Ngày 31: leo nốt lên đỉnh và leo về
Ngày 1/10: (ngày dự phòng nhỡ đâu 2 ngày không leo được tới nơi )
Mùa này đi vắng vẻ nên thuê poster sẽ dễ dàng hơn.
Nếu bạn đăng ký tham gia thì có đăng kí gửi qua thư điện tử hòm mail: [email protected].
Hoặc số điện thoại : 01694608770 (linhcobe)
Hoặc để lại số điện thoại để tôi sẽ tự động liên lạc với bạn
Chúng ta sẽ gặp nhau một buổi vào ngày 22/9/2012 để offline ( Hoặc tùy ngày nào tiện)
Tôi cũng leo Fan một lần rồi, 1 số link trang web về chuẩn bị các bạn tham khảo nhé

http://phunuonline.com.vn/du-lich/kinh-nghiem/chuan-bi-gi-khi-chinh-phuc-fansipan/a73005.html

http://umove.com.vn/Tin-tuc/372/Cam-nang-chinh-phuc-dinh-Phan-Si-Pang-Tiep.aspx

Điều kiện tham gia: một con người LUÔN vui vẻ tích cực , không nhõng nhẽo,bậy bạ, thô thiển (điều kiên tiên quyết)
Yêu thích thiên nhiên và nhiếp ảnh( về thiên nhiên) thì càng tốt (vì mục đích chuyến đi này là “lãn mạn” mà nên chúng tôi chắc sẽ dừng lại để chụp ảnh)
Hòa nhập và thích ứng được với các nền văn minh khác nhau

Vậy tóm lại chi phí ở mức bình thường là 2tr/người nhé ;)
Tái bút: bạn nào có nhã hứng mùa thu. Sau khi leo Fan xong sẽ đi Ý ty rồi xuống Cao Bằng (mùa này những chỗ đấy tuyệt đẹp) thì chúng ta thử bàn nhau xem sao. Lên một chuyến phưu lưu mang tên Fan – Sa – Ty- Cao, cung đường (tôi nghĩ) chưa từng có bao giờ.

congzzz
18-09-2012, 19:32
Quan tâm. Nhóm bạn cũng đang định leo Fan đợt này nhưng đứa nào cũng ngại Lead

PhongNguyen1906
18-09-2012, 20:58
Cho em đánh dấu phát. Cũng đang định lập một hội leo Phan nhưng mà chỉ có mấy đứa, ko đủ làm 1 đoàn riêng

sparkle
20-09-2012, 15:47
Nếu em muốn đi cùng thì gọi điện cho số điện thoại hoặc nhắn tin, chị sẽ gọi lại (dấu đỏ) kia nhé ;). Cố gắng đọc kĩ thông tin. Chị đi làm nên cố gắng càng ngắn gọn càng tiết kiệm thời gian, hì

Thoichu
20-09-2012, 19:31
Bác chủ top ơi tình hình là không có ngày 31 ạ.

sparkle
21-09-2012, 08:47
,à ừ nhỉ. Khà khà, thì sẽ là ngày mùng một. Tùy cơ ứng biến nhé bạn ;)

sparkle
21-09-2012, 08:52
Bạn có muốn đi thì gọi điện cho chúng tớ theo số máy màu đỏ kia nhé, hoặc là nhắn tin cũng được rồi bọn mình sẽ có buổi gặp..kiểm tra Cv, phỏng vấn về...tình hình swsc khỏe thôi, hì :)

tulipman
21-09-2012, 16:10
Ko thấy ghi là leo cung nào nhỉ: Cát Cát-Sín Chải-Trạm Tôn?

chichsu
21-09-2012, 20:00
Cho xin chân hóng chờ xin nghỉ.

Thoichu
21-09-2012, 23:24
Bạn có muốn đi thì gọi điện cho chúng tớ theo số máy màu đỏ kia nhé, hoặc là nhắn tin cũng được rồi bọn mình sẽ có buổi gặp..kiểm tra Cv, phỏng vấn về...tình hình swsc khỏe thôi, hì :)
hóng đã còn phải xem lịch trung thu mà, tình hình chắc đủ leo lên đỉnh. lên xong không biết xuống đc hay không, hihi

sparkle
24-09-2012, 10:04
tớ nghĩ là 80% bọn tớ sẽ leo Trạm Tôn,20% là Sín Chải :). Còn 100% sẽ lên được đỉnh các bạn hóng ạ >:D

sparkle
24-09-2012, 10:16
70% là leo Trạm Tôn.30% là leo Sín Chải. Nhưng tớ nghĩ là sẽ leo Trạm Tôn đấy, đoàn nhiều nữ mà. nhưng 100% là sẽ lên được tới đỉnh và mọi thứ sẽ very oăn đờ fun các bạn Hóng ạ ;)

natken
25-09-2012, 01:58
@Sparkle: Tiếc thật. Giờ lang thang mới thấy tour này. Mình ở saigon không thể sắp xếp được. Chinh phục Fan là một mục tiêu không thể không làm. Liệu @Sparkle có thể thông báo cho mình vào đợt sau được không?