PDA

View Full Version : Tìm về làng VN giữa biển trời Philipine (26/1-1/2/13)

jarkko2806
13-09-2012, 00:59
Trước giờ mình cũng ít nghe về việc du lịch Phil, chỉ biết nó là đất nước "bao bão", đón bão dùm vn, cơn bão nào vào vn thì cũng "được" Phil chặn bớt sức ảnh hưởng, nên vào vn ta nó đã nhẹ bớt , tội em Phil đứng mũi chịu sào :P , và Phil cũng gần China nhưng tư tưởng thì "thân Mỹ" (i like it) , sân sau của Usa nhé , và ng Phil lai thì rất đẹp nữa
Thế là 1 đêm tươi đẹp vào cebu chơi thì thấy vì nó rẻ quá , nên book luôn hihi, mình bay :
SGN-MNL : 26/1/13 : 1am
MNL-SGN 1/2/13 : 10.50pm

Và lại vô tình vào web hãng Airphilexpress (lần đầu nghe cái hãng nì ), và cũng book dc vé kmai luôn
MNL - palawan (puerto princessa) : 11.50am 28/1/13
Palawan - Manila : 1.40pm 30/1/13

Thật ra mình chả biết Palawan có gì đẹp, chỉ là muốn đến thăm ngôi làng VN của bà con mình ngày xưa chạy giặc qua đó nên đi thôi , đi xem người Phil bảo tồn văn hóa VN còn hơn cả ở VN , họ trân trọng từng kỉ vật của ng vn,họ ăn món Phở khen ngon mà cứ gọi là "cháo lòng" , xem ngôi trường dạy tiếng anh cho người việt, những chiềc ghe cỏn con của người VN vượt sóng gió mà qua được đến tận Phil ,tất cả những điều đó người Phil đều giữ lại như bảo tàng sống và dạy cho con nít Phil như 1 phần lịch sử của nước Phil .v.v.v.v Vì Phil có em Boracay quá đẹp (mình lại thích nơi không có khách tới ), nên đi em Palawan này , thế mà book vé xong , search thì thấy em Palawan này nổi tiếng chả kém em Boracay đâu nhé
, em ấy có sông Ngầm là di sản thế giới này , rồi ..... nhiều quá nhớ không nổi,
Nên mình lên lịch sơ bộ thế này :
-rạng sáng 26/1 đến MNL : tìm hotel/hostel ngủ tí (or di chơi luôn nếu thấy khỏe) , đi chơi MNL
-27/1 : lại lòng vòng MNL các địa điểm
-28/1 : đi Palawan , thăm làng vn
-29/1 : sông ngầm , lướt ván , thể thao nước (để xem chi phí cao không đã)
-30/1 : quay về MNL , đi Clark ăn chơi
-31/1 : vịnh Subic,lại ăn chơi ở Clark
-1/2 : về MNL , tối bay về vn
Chi phí : mỗi ngày 500k (chưa tính vé máy bay các chặng)
Lưu ý : THỜI GIAN BAY LÀ FIX RỒI , MÌNH KHÔNG THAY ĐỔI NGÀY ĐƯỢC. nên các bạn vui lòng không yêu cầu mình thay đổi ngày nha!

lịch này còn sơ sài lắm, mọi người hứng thú thì book đi chung ngen ! có gì liên lạc mình :
dt : 0903330083 (phước)
YM : tommyphuc3004.
Thanks all !

jinnynhungoc
14-09-2012, 09:44
Nếu có điều kiện mình cũng muốn quay lại Phil đến Palawan. Dập dòm nhé! Để coi vé thế nào.

Hì hì sory bạn nhiều nhiều: Hôm nay nhận được tin Cebu khuyến mãi 1088PH/1 chiều chưa phí thuế book vào chủ nhật này và mình chuồn Việt Nam đi chơi tết Tây vì bà con được nghỉ khoãng thời gian đó nhiều thế nên mình buông dòm bên bạn sory nghen.
Mình đi trước bạn đi 28/12 về 2/1. Mình cũng đi Palawan, nếu có cơ hội mình cùng nhau lên lịch hì hì và sau khi về mình sẽ truyền thêm kinh nghiệm cho bạn.

jarkko2806
14-09-2012, 20:22
@jinnynhungoc : không sao đâu bạn , chuyến này mình đi sát tết âm nên chắc khó có ai đi cùng được, chuẩn bị tinh thần alone khám phá mà . U đi trước có gì truyền lại nhé .

kakastar
14-09-2012, 23:06
bạn có thể đẩy sớm lên mấy ngày, khoảng 21,22/1 được không? :D mình dự định sẽ sang Phil dịp đó :D

jarkko2806
15-09-2012, 09:46
bạn có thể đẩy sớm lên mấy ngày, khoảng 21,22/1 được không? :D mình dự định sẽ sang Phil dịp đó :D

Mình book vé máy bay rồi bạn , vé siêu rẻ nên đổi ngày thì lại càng mắc hơn, nên mình sẽ không đổi ngày đâu ah

jinnynhungoc
18-09-2012, 17:43
Khoãng thời gian anh đi cũng khó cho mọi người nhỉ! Phải xin nghỉ phép nhiều lắm mà nằm giữa tết Ta lẫn tết Tây. Huhu bữa rồi em chưa book được vé. Tình hình show bị vỡ đang tìm cách dán lại đây ạh.

Doigiaymoi
18-09-2012, 18:19
Hồi xưa đi Phi luật Tân là đi cái xứ Ma ní tí te.Nhiều bạn học sinh thời đó chê học bổng Phillippine,hổng thèm đi.Bây giờ thì chắc là khác rồi,hổng biết ai hơn ai?Hổng biết chừng nào mới qua đó được?