PDA

View Full Version : CLB Phượt Philô

Phượt_Philô
28-12-2009, 17:54
Não to, tay cơ bắp... Máy ảnh len dài... Các equipment có thể dẫn đến tình trạng Phượt Hùng Hục, Phượt Phầm Phập, Phượt Phí Phạm..

CLB Phượt Phi Lô ( tức nà Phi Nô Sốp Phi - Phượt Bác Học) sẽ là nơi để bạn tiệm cận gần hơn với ChiTô ( chắc bạn đã hiểu vì sao CLB kết thúc bằng chữ ô, we love Chittô ô ô ô... cái ..ô ...)

Cùng đóng góp các Phi Nô Sốp Phi về Phượt. Các đoạn quote bạn tâm đắc khi đọc 1 cuốn sách, xem một bộ phim ect...

Những Phi Nô tuyệt đẹp về Phượt giống dư cái chai tin nhắn được tìm thấy trên bãi biển: Tuyệt đẹp, vĩnh cửu, và luôn đúng tâm trạng
" Memorable travel quotes are like messages found on the beach; beautiful, timeless, and read at just the right moment."

Hãy tham gia CLB Phượt Phi Lô và nhận ngay 1 kính lúp loại lớn!

Chụt chụt

Phượt_Philô
28-12-2009, 18:06
Airplan Phi Lô:

Theo nghiên cứu cá nhân của tui thì có 50 cách để bỏ người yêu nhưng để ra khỏi chiếc Airbus A330 thì chỉ có 4 cửa chính: 2 cửa phía trước và 2 cửa phía sau!

Phượt_Philô
28-12-2009, 18:10
Do quen biết với Susu làm trong ngành hàng không, Phi lô tôi biết được 1 vài sự thật về cách xử trí hành lý bị bỏ quên trên máy bay.

Phi Lô được rút ra như sau:

Khi rời máy bay, các bạn nên kiểm tra kỹ hành lý cá nhân và chắc chắn rằng mọi thứ thuộc về bạn đã được mang theo. Tất cả những gì bị bỏ quên sẽ được phi hành đoàn và tiếp viên đoàn chia đều. Tuyệt đối không bỏ quên vợ/chồng và đặc biệt là trẻ con ( riêng người già thì hoàn toàn ko thể chia nổi)

Phượt_Philô
28-12-2009, 18:15
“I have found out that there ain’t no surer way to find out whether you like people or hate them than to travel with them.”
– Mark Twain

" Cách tốt nhất để tìm ra bạn thực sự ghét hay yêu quý một ai đó, chính là đi Phượt với họ ( nếu đi 1 chuyến vẫn chưa tìm ra thì nên đi thêm nhiều chuyến nữa.... đoạn trong ngoặc là do anh bịa thêm ra đớ!!! "

Đây là lý do mà đi Phượt về là có ngay 1 đội ngũ Phượt Phập Phồng đông đảo!

Walkman
28-12-2009, 20:29
Theo từ điển Bách khoa toàn thư về các hoạt động nói chung thì Phượt phi lô nghĩa là phượt mồm. Và cũng theo từ điển đó, có một cách duy nhất để đạt danh hiệu:
-Phượt gia (giống như minhtua chẳng hạn): là phượt phi lô đến mức không cho mồm mọc da;
- Phượt thủ: Nghĩa là đi phượt cứ cắm đầu chạy trối chết từ lúc xuất phát cho đến khi về đích;
- Phượt tử: Nghĩa là mới ngóc đầu đua đòi đi phượt đã tử.
Phi lô thế đã, mai luyện tiếp.

dugiang
29-12-2009, 01:33
Thế topic này có liên quan gì tới mấy câu phi lô treo trên cổng Phượt làm em cười nghiêng ngả mấy hôm nay không?
Chả biết tìm mấy câu ấy ở đâu nhỉ???
E cũng muốn xin về nhà treo status.

ViFiMan
29-12-2009, 10:44
Thế topic này có liên quan gì tới mấy câu phi lô treo trên cổng Phượt làm em cười nghiêng ngả mấy hôm nay không?
Chả biết tìm mấy câu ấy ở đâu nhỉ???
E cũng muốn xin về nhà treo status.

Có phải đây không bác??
Phượt Phi lô: Phượt cũng như hôn nhân í. Để làm hỏng bét mọi thứ bạn hãy nghĩ đến việc kiểm soát nó!
“journey is like marriage. The certain way to be wrong is to think you control it.””
spam tý

Phượt_Philô
29-12-2009, 14:56
Hôm nay Phi Lô hầu các bạn 1 số Phi Lô Bình THường của thế giới này nhé:

* Nếu bạn vô tình nhòm thấy 1 phụ nữ Hồi Giáo đang ... không mặc gì... cô ấy sẽ che mặt. Phụ nữ Samoan sẽ che rốn... phụ nữ Phượt sẽ che... Lô Gô!!! ??? ( Mình chọn Lô Gô vì có chữ Ô giống Phi Lô, còn bạn chọn che gì thì đấy là việc của bạn nhá!)

* Bali được biết đến là thánh địa của nghệ thuật, múa, chạm khắc, điêu khắc, kiến trúc ect... Nhưng trong tiếng Bali lại không có từ nào có nghĩa là Nghệ Thuật hay nghệ Sỹ

* Mọi bang trên đất Mỹ đều có 1 thị trấn tên là Springfield. Cứ 10 member trên Phượt thì lại có 1 Phượt Mồm!

* Brazil là quốc gia duy nhất được đặt tên theo 1 loại cây, Cây Brazil.

* Đất nước sản xuất ra nhiều bộ phim nhất trên thế giới chính là......................... India :-)

* Bolivia là quốc gia có sân bay được đặt ở độ cao lớn nhất trên toàn thế giới

* Ở Alaska trẻ con 3 tuổi là bắt đầu được khuyến khích hút tẩu ( lạnh bỏ bố thế, 3 tuổi là hơi muộn roài)

* Hà Lan là quốc gia duy nhất có Quốc Vật là... một con chóa...

* Philipines có 7100 hòn đảo rộng trên 500,000 dặm vuông và là đất nước xuất khẩu dừa lớn nhất thế giới. Có 2 member của Phựot đang sống và làm việc tại nhà máy nạo dừa lớn nhất của Philipines đó là Quạt và LinhEvil ( sau khi thất bại trong chiến dịch VÌ MỘT THẾ GIỚI KHÔNG CÓ TRẺ EM NẠO DỪA tại cuộc thi Mâm Xôi cuối năm 2009)

Phượt_Philô
29-12-2009, 15:08
(c) Từ 15h - 18h hôm nay 29/12. Phượt Phi Lô sẽ xem quẻ Phi Lô Travel cho bạn.

Chỉ cần post ngày sinh lên topic bạn sẽ nhận ngay 1 quẻ của Triết Gia Phượt Phi Lô

Nhào Zô...

tichuot
29-12-2009, 15:11

Chỉ cần post ngày sinh lên topic bạn sẽ nhận ngay 1 quẻ của Triết Gia Phượt Phi Lô

Nhào Zô...

Cuối năm, tớ mở hàng cái nhá: 26 /10

Merci nô sờ bóp kcu :D.

Dù kết quả là năm sau có được đi vòng quanh thế giới hay không qua nổi đêm nay cũng chấp nhận . =))

thik_di_choi
29-12-2009, 15:12

Nhào Zô...

Tớ thứ nhì: 12/07

Phượt_Philô
29-12-2009, 15:23
Cuối năm, tớ mở hàng cái nhá: 26 /10

Merci nô sờ bóp kcu :D.

Dù kết quả là năm sau có được đi vòng quanh thế giới hay không qua nổi đêm nay cũng chấp nhận . =))

Tí Chuột, láu táu miệng có màu hồng tươi ( nói nhiều quá da nó ko mọc lên kịp) Mặt có vài cái trứng cá, da tai tái...

Về cơ bản chân Phải to hơn chân Trái, thích đi lại. Đôi khi nổi máu hâm có thể đeo ba lô 15kg đi bộ ngoài phố miệng cười hô hố

Cung Thiên Bình, về cơ bản ghét sự cô đơn. Cậu này mới tìm được bạn gái trong năm nay và có vẻ là nhờ Phượt. Nhưng nhìn chung rất đau khổ vì tình.

Cậu luôn hỏi: "Why travel alone" tạm dịch là: Tại sao lại phải đi Phượt một mình khi mà trên thế giới có hơn 6 tỉ bạn bè tiềm năng ngoài đó. Một câu hỏi hay Tí Chuột ợ.

Cậu thích những gì gây hào hứng và thích đứng lên để đem mọi người gần nhau hơn. Cậu có thể đi xa và đi vất vả nhưng cậu làm người khác tin tưởng hơn nếu chuyến đi có cậu.

Thực ra trong quẻ tôi gieo thị cậu sẽ có bữa tiệc Tất Niên năm mới ở Carneval - South America và cậu sẽ oánh ghi ta trong bữa tiệc đó nữa cơ. Tuy nhiên quẻ cũng nói nếu ko tới được Nam Mỹ thì bét nhất năm mới cậu cũng có 1 chuyến trek hoành tráng ở Indo, và trong năm 2010 cậu sẽ ngủ trên Golden Rock ở Myanmar

Chúc năm mới thành công!

Phượt_Philô
29-12-2009, 15:36
Tớ thứ nhì: 12/07

Thik đi chơi thực sự thik đi chơi!!!

Cậu là người khá...nhạy cảm, và thận trọng, hiểu biết và thích các kiến thức của nhân loại.

Nhưng vì nhiều lý do cậu không thích/ thể đi du lịch quá xa...tuy nhiên tất cả những chuyến ngang dọc trong khu vưc cậu đều trải nghiệm đu đủ.

2010 có vẻ như cậu sẽ có 1 chuyến New Zealand bất ngờ. Nhưng chắc ăn hơn thì cậu và một số người thân ( tôi nhìn thấy có 2 người nữa ở quanh cậu) sẽ tới Fiji nằm trên bờ cát ấm áp. Ngoài ra cậu cũng phú hợp với 1 kỳ nghỉ thiền, êm ả và quên đi các thị phi làm cậu đau đầu.

Cậu cũng ko nên quá chăm lo cho mọi người, mọi lúc mọi nơi. Hãy thư giãn và thử làm 1 cú huých lớn và hẹn gặp lại ở NZ ( hoặc chí ít hãy đi ăn kem New Zealand ở lý thường Kiệt 3 ngày/lần để nhận vé mb miễn phí!

(beer)

Kiara
29-12-2009, 15:36
Huy chương đồng: Tớ

8/11

2LúaMiềnTây
29-12-2009, 15:42
Em tiếp cái... 09/11

Cho em 1 quẻ xem năm tới có Xiên được con Vịt không?

Thanks.

Phượt_Philô
29-12-2009, 15:49
Huy chương đồng: Tớ

8/11

Xem luôn cho Kiara này:

Gái! rất Gái!...và Gái rất Dai ( vì sao dai thì khó giải thích)

Người chuẩn, chân xoắn, thích đi Phượt xăng đan. Cười tươi và cười to, hóm hỉnh nhưng nghiêm túc trong 1 số việc cần sự hóm hỉnh.

Yêu thích thử thách và hiểm nguy, đặc biệt thích Phượt kiểu Bất Ngờ Ngớ Ngẩn - Lẩn Thẩn Đi Luôn!

Thực ra với quẻ của Kiara, khó có thể tìm được quân bài nào hoàn hảo hơn dãy Andes ở Peru hoặc cùng Thik đi chơi bay đến New Zealand. 2 điểm đến này chính là nơi Kiara tìm thấy bản ngã của mìn.

Tự tin và tò mò, luôn hướng đến các thử thách mới. Bạn hợp với những chuyến Phượt một mình, đi theo định hướng và bản năng. Nếu phượt theo nhóm bạn sẽ là người dẫn đầu...

Nếu đi tầu... bạn sẽ là người mua vé

Nếu bị té bạn sẽ cười he he...

Cheers,

dugiang
29-12-2009, 15:50
Mình nữa nhá 24/7
Thớt này của cụ Lô quả là đắt khách.

Phượt_Philô
29-12-2009, 15:51
Em tiếp cái... 09/11

Cho em 1 quẻ xem năm tới có Xiên được con Vịt không?

Thanks.

Trả lời luôn khỏi cần gieo quẻ. Xiên được 2 con Vịt, 1 chiều = xe máy 1 chiều = tàu hỏa này.

Trên đường đi mất 1 đôi dép tông và bị rách 1 gối quần bò.

Lúc đi qua Thanh Hóa thì đứt phanh nên ko dừng lại ăn tối được. Trong 2 ngày ở Hà Nội bị 4 con bán hàng chửi vào mặt!!! Lên Lũng Cú gặp được anh Tờ Nú

Chuẩn bị tiền đổ xăng hen!

Chúc đi mấy cái cửa sông ngon lành!
(c)

dugiang
29-12-2009, 15:59
Có phải đây không bác??
Phượt Phi lô: Phượt cũng như hôn nhân í. Để làm hỏng bét mọi thứ bạn hãy nghĩ đến việc kiểm soát nó!
“journey is like marriage. The certain way to be wrong is to think you control it.””
spam tý

Không phải câu này, e đã kịp chép rồi.
Câu hôm kia hôm kìa ấy.

Phượt_Philô
29-12-2009, 16:00
Mình nữa nhá 24/7
Thớt này của cụ Lô quả là đắt khách.

Xem luôn cho dugiang này:

Leo - Con Sư Tử to nhưng không dữ dằn. Bạn là Lửa. Bạn làm những gì bạn nghĩ là đúng với linh cảm và Fair play. Bạn thành thật, thẳng thắn, luôn giữ đạo đức khi đi Phượt với người khác giới. Tuyệt đối ko sàm sỡ người già và người gầy gò.
Bạn là 1 chiến binh thực thụ, nhưng bạn đấu tranh cho TY ko phải cho bản thân mà cho cả mọi người xung quanh. Bạn luôn dõi theo các bạn Phượt khác với tình cảm trìu mến ngay cả khi những người đó chỉ đi lướt qua đời bạn

Du Giang là dòng sông chảy, phiêu du này... nhưng cuộc đời có vẻ quá gắn liền với 2 thứ DU và RƯỢU. Sẽ phải sống ngay liền với những cuộc đi, nếu ko phải là chính bản thân mình thì cũng là người yêu thương nhất của bạn luôn đi vắng nhà.

Bạn sẽ phải sống xa nhà 1 thời gian, nhưng đó luôn là những cuộc phiêu lưu. Bạn nghĩ và bạn hiểu là bạn giỏi hơn nhưng người khác, nhưng đó mới chính là bạn.

Đây là quẻ của bạn: Bạn sẽ có mặt ở những điểm nóng nhất trong năm 2010, ko phải nóng như Iraq hay các vùng chiến sự mà những nơi như Wimbledon vào tháng 6/2010. Dẫy Alps vào tháng 11. Bạn sẽ không là người xếp hàng để mua những chuyến du lịch tầm thường.

Năm 2010 với bạn là năm của những điều phi thường.

Enjoy but drink less please! (beer)

Phượt_Philô
29-12-2009, 16:02
Dugiang: Cái câu hôm kìa là:

The world is a book and those who do not travel read only one page ( and those who stopped travel, never come to a happy ending... đoạn trong ngoặc anh bịa thêm ra đấy)

HoaBup
29-12-2009, 16:12
Ổ ôi, có cả vụ xem bói đi phượt :D
Cho iem bon chen he he
Em SN 27/5 ạ, cung Song tử :D
Nhờ bác cho em 1 quẻ ^^

Phượt_Philô
29-12-2009, 16:19
Ổ ôi, có cả vụ xem bói đi phượt :D
Cho iem bon chen he he
Em SN 27/5 ạ, cung Song tử :D
Nhờ bác cho em 1 quẻ ^^

Em Búp Biếc giè cẩn thận kẻo ngã cụ xuống sông thì hết Phượt bây giờ...

Nhìn avatar chỉ muốn đủn cho 1 phát nhỉ....

Em là giống anh đớ ( à nhầm, giống Phi lô đớ, xưng anh nghe sàm sỡ làm sao í) , Cung Song Tử.

Song tử thì thích vui, đời là phải Fun! Đi 1 ngày hay là đi mua tour là Out of question với anh em mình ( tạm dịch: Không thèm ngợi tới); em luôn muốn biết mình sẽ đi đâu, đến đó thế nào và lên kế hoạch rẹt rẹt. Em hợp với New York, Barcelona, Paris đới, nhưng mỗi nơi phải ở ít nhất 1 tuần em ạ. Tò mò mắt to như em sẽ cứ choáng ngợp hết lên và chụp ảnh toạch toạch í...

Trời lạnh, em thay avatar đi nhá, anh nhìn lạnh run cả người í!

HoaBup
29-12-2009, 16:26
NY, PR thì xa quá xá, năm sau em chỉ đi Lào hay Thái là cùng thôi :-P
Chuẩn bị lên đường đây, bi bi các bác, hy vọng sau chuyến này chân tay vẫn còn nguyên vẹn để còn phượt tiếp hê hê
Em là em mê bói toán lắm he he (đến nỗi tin sái quai hàm :)) )
Mà em là Hoa Bụp anh ạ ^^ (Bụp có nghĩa là j cũng ăn, j cũng chiến ý :)) ==> nghe có vẻ hơi bạo lực nhở :D)

vanquyet88
29-12-2009, 16:30
Từ hà nội lên hà giang nên đi bằng phương tiện nào là ok nhất, chi phí cho đường di, mình chỉ muốn ngắm con đèo ma pi leng đó thôi nghe nói là hiểm trở hoành trang nhất VN. mong tin

Phượt_Philô
29-12-2009, 16:31
Từ hà nội lên hà giang nên đi bằng phương tiện nào là ok nhất, chi phí cho đường di, mình chỉ muốn ngắm con đèo ma pi leng đó thôi nghe nói là hiểm trở hoành trang nhất VN. mong tin

Quẻ của em gói gọn trong 2 từ: NHẦM BUỒNG!

( mình là Phi lô ăn nói cũng phải có văn hóa, nên nói Nhầm Buồng thay vì Nhầm Chuồng các bạn nhỉ)

=))

HoaBup
29-12-2009, 16:32
=)) đang thắc mắc sao bác vanquyet88 lại tự nhiên chui vào đây :))

thik_di_choi
29-12-2009, 16:33

Đi nhầm nhà rùi bạn ơi. Ở đây đang hành nghề mê tín dị đoan. Em vào nhầm lại xem cho 1 quẻ không đi được Mã Pì Lèng thì lại khổ

ltcd1986
29-12-2009, 16:33
Bác xem hộ em phát: 13/12
hehehe

Phượt_Philô
29-12-2009, 16:48
Bác xem hộ em phát: 13/12
hehehe

Bạn 23 tuổi, trẻ và nhiều năng lượng. Hiếu thắng ra phết, và luôn quyết đi bằng được. Lãng mạn và lắm ý tưởng. Bạn có tiềm năng thay thế các Lão Phi Lô đớ.

Sagittarius, Như một mũi tên bay. Bạn sẵn sàng đi bất cứ đâu, miễn là có tiền và tg. Thích những nơi exotic một tí, lạ lùng hoang dại một tí. Bạn cực hợp với Châu Phi và nên để dành tiền để 28 tuổi lên đường viễn du Châu Phi bạn ạ. Phi Lô thề với bạn bạn sẽ yêu ngay Châu Phi vì bạn quá là châu Phi đi í.

Bạn có vẻ không sợ gì, nhưng cũng khá cẩn trọng đới. Bạn cũng nên từ từ chậm chậm khi chia sẻ những câu truyện và niềm đam mê của mình với mọi người kẻo bị oánh giá là hơi bị kêu to ( quẻ nói thế chứ ko phải Phi Lô nhé)

Năm 2010 sẽ là năm bạn đi nhiều đến không ngờ. Rất nhiều hành trình ko định trước. Bạn sẽ có 1 chuyến Phượt khá dài ngày ở ĐBSCL - Phú Quốc và Đà Lạt bằng xe máy. Thấp thoáng bóng dáng một Phượt Phập Phồng trong 2010 đấy cậu ạ

Chúc may mắn

MEM
29-12-2009, 16:56
Bác xem giúp em với, hị hị
Em SN 9/9 ạ
Năm mới năm mới đến roài :D

nhanchauchau
29-12-2009, 16:58
Bác xem cho em với nhé : 10/02

co_mem
29-12-2009, 16:58
Úi hay nhỉ, xem giúp em 1 quẻ với

ngày 30/10

Người Mộc Châu
29-12-2009, 17:09
Hihi, cho nhà cháu xin một quẻ với. Ngày 8 tháng 6 ạ.

Phượt_Philô
29-12-2009, 17:18
Bác xem giúp em với, hị hị
Em SN 9/9 ạ
Năm mới năm mới đến roài :D

Quẻ nhanh này: Bạn là cung Virgo the Virgin... Chủ tịch hội độc thân là rất hợp

2010 thì cứ Phượt Cật Lực để tìm Ôm thôi cho nó hết Virgo the Virgin là được ồi.

Quẻ gieo sau khi bạn chinh phục đủ Tây bắc gian nan xong rồi Lý Sơn và cuối cùng là Phú Quốc thì là vừa hết năm 2010 bận rộn rồi.

Quẻ của bạn
Order and control are important to you so the efficient bureaucracies of Scandinavia and Germany will fit like a firm leather glove. You don't like to waste time, so head to cultural capitals like Berlin and Prague to tick off monument and museums with quick precision.
---
Ra lệnh và điều khiển là việc tối quan trọng với bạn vì thế đến thăm các nước công nghiệp tăm tắp như Các nước Scandinavia ( Đan Mạch, Thụy Điển, Phần Lan, Nauy) và Đức thì thật hợp với bạn cứ như mùa đông mà đi găng tay da lợn lái xe cào cào í.

Bạn ko thích phung phí thời gian, vì thế khi đi Phượt cứ thẳng tiến tới các tổng hành dinh mà chơi. VD đi Hà Nội thì cứ ra Nhà Hát Lớn mà ngồi. Lên Tây Bắc thì cắm trại ở Lũng Cú. Đi Đức thì cứ Berlin mà tương...

:)) Đúng hay ko thì không biết nhưng chúc vui!

Phượt_Philô
29-12-2009, 17:28
Bác xem cho em với nhé : 10/02

Aquarius (The Water Carrier) Quẻ của bạn này buồn cười lắm: Nó ra như sau:

You are the trailblazer of the Zodiac and everyone knows it because you'll tell any poor bugger who'll listen.
You'll try anything once but always remember to ask what's in the drink the strange man bought you for no reason.
You'll go anywhere, anytime, on short notice and for probably little reason.

Ý là: Bạn là người tiên phong, mở đường và ai cũng biết điều đó vì có con mồi nào lắng nghe một chút là bạn liền đổ một mớ thông tin lên đầu người đó. Bạn luôn muốn thử mọi thứ nếm đủ thứ nhưng đủ cẩn trọng để hỏi người ta cho bạn uống gì nếu thứ đồ uống đó được offer ko vì lí do gì ( Kiểu như gái xinh mời đi cafe là phải cảnh giác ngay)

Bạn đi bất cứ đâu, bất cứ lúc nào, ngẫu hứng và quyết định nhanh... tất nhiên là bạn đi chả vì lý do gì

Chính vì thế bạn có thể đi bất cứ đâu trong 2010, ko thể gieo được quẻ

:D

loaneu
29-12-2009, 17:31
Tớ nữa. Soi ngày âm ra thì sn hnay - ngày trăng náu. Lịch sử hăm mấy năm tồn tại trên đời, đây là lần đầu tiên nhớ ngày ghi trên GKS, mọi người vẫn cứ tưởng ngày dương chứ. Hĩ hĩ

thich_di
29-12-2009, 17:37
iem với nhé 18/12.
Philô bác viết dài dài cho iem tí nhá .

Phượt_Philô
29-12-2009, 17:38
Úi hay nhỉ, xem giúp em 1 quẻ với

ngày 30/10

Em Co_mem là người có tâm hồn nghệ sỹ, cùng cung chị Kiara ( có thể tham khảo qua quẻ đớ). Khá mê bói toán, hay thích ôm ấp kỷ niệm, suy nghĩ nhiều... trăn trở nhiều.

Em mới leo lên được vực này lại có nguy cơ sa vào vực khác sâu hơn*** vì thế nên tránh đi Phượt ở các vùng đồi núi trập trùng. Nên đi Phượt ở những nơi bằng phẳng trong năm 2010

Em nên học cách ghi chép và chụp ảnh theo phong cách báo chí để có thể tiến tới thử nghiệm sự nghiệp báo chí.

Những nơi em nên đến trong 2010 là: The Lost Temple ( em hãy tự tìm hiểu xem nó ở đâu). Khi đến the Lost Temple em sẽ tìm thấy mọi thứ em đã đánh mất hoặc đang tìm kiếm, sẽ bắt đầu một cuộc sống khác rất khác với hiện tại vì nhân sinh quan của em sẽ trải qua một biến chuyển đáng nhớ.

Cheers,

Phượt_Philô
29-12-2009, 17:40
Anh mệt quá anh nghỉ tí!!! Gieo quẻ mòn cả vân tay rồi, chỉ còn 20' nữa. Anh xem được em nào hay em nấy nhé. 18:00 là giờ Hoàng Đạo, anh phải đi cạo râu còn gây ấn tượng với cô hàng xóm mới nữa...

MEM
29-12-2009, 17:47
Quẻ nhanh này: Bạn là cung Virgo the Virgin... Chủ tịch hội độc thân là rất hợp

2010 thì cứ Phượt Cật Lực để tìm Ôm thôi cho nó hết Virgo the Virgin là được ồi.

Quẻ gieo sau khi bạn chinh phục đủ Tây bắc gian nan xong rồi Lý Sơn và cuối cùng là Phú Quốc thì là vừa hết năm 2010 bận rộn rồi.

hơ hơ hơ, bác nói vu vơ mà đúng phết. Nhưng sang năm em chỉ định phượt Tây Bắc và Đông Bắc thôi chứ Lý Sơn với Phú Quốc đành hẹn khi khác vậy. Sinh viên lấy đâu tiền đi lắm thế chứ. :D

nhanchauchau
29-12-2009, 17:51
Bạn đi bất cứ đâu, bất cứ lúc nào, ngẫu hứng và quyết định nhanh... tất nhiên là bạn đi chả vì lý do gì

Chính vì thế bạn có thể đi bất cứ đâu trong 2010, ko thể gieo được quẻ

:D
Quá đúng quá đúng!
Khâm phục! khâm phục!
2010 em là em định thất nghiệp ở nhà ăn bám vợ nên chắc là đi bất cứ lúc nào.
tiện bác xem cho em xem vợ em có kiếm đủ tiền cho em đi không nhé!
thanks

Phượt_Philô
29-12-2009, 18:05
Hihi, cho nhà cháu xin một quẻ với. Ngày 8 tháng 6 ạ.

Bạn nhá, phổi rất to đấy chắc là hít nhiều không khí trong lành. Bạn hòa đồng, thú vị, thích chia sẻ. Con đường đi lại của bạn không xa nhưng lại khá thuận lợi. Bạn sẽ ko đi được xa nhưng mỗi chuyến đi lại có nhiều khám phá, thế cũng là một điều đặc biệt

Bạn cũng thuộc cung Gemini, song sinh, luôn thích được yêu thương và sẻ chia. Thích những gì vui vẻ phóng khoáng, thích những chuyến đi không lệ thuộc.

Năm 2010 của bạn việc đi lại sẽ nhiều hơn 09. Bạn luôn có nhiều ý tưởng và thường quá ... lãng mạn. Trong Tháng 1 bạn sẽ có 1 quả crush in ( tra từ điển hộ cái) với 1 cô bé tuy nhiên cũng nên cẩn thận vì ko hiểu sao nhưng trong quẻ thấy đề:

" Đang đi đường, quay sang cười với gái, bị 1 quả bóng gôn chui vào mồm" *** Hỏi khí không phải chứ nếu sống trong bán kính 30km với sân gôn nào thì tránh xa sân gôn nhá!

Hãy nghĩ đến Tây Nguyên. 2010 là năm Tây nguyên của bạn!

Walkman
29-12-2009, 18:06
Hố hố cụ Phượt phi lô. Hôm nay em muốn oánh quả lô (định oánh đề nhưng lô cho ló phi lô:D). Con nào sẽ về cụ ới

Phượt_Philô
29-12-2009, 18:11
Hết giờ bói toán nhé các bác.

Ông Walk man ko nên đánh lô hôm nay vì rất có thể vào lúc 21:00 con cào cào của ông sẽ ăn đinh 7 phân vì thế nên để dành tiền vá xăm

Xin lỗi các bạn còn đang xếp hàng nhé, nhưng nguyên tắc là nguyên tắc ( Khoa nhể) mình đến giờ đi cạo râu rồi.

Chúc các bạn tổi buối* vui vẻ. Khi đọc ngược nhớ đọc chậm kẻo xoắn lưỡi.

Phi lô cuối ngày:

Always remember to go on travel before the shit hits the fan!

Luôn nhớ phải đi Phượt ngay trước khi ...ứt bay vào quạt

*** Né ngay trước khi mọi thứ trở nên thối hoắc: Đi Phượt ngay nếu thấy nguy cơ bị sếp chơi xấu, người yêu sắp bỏ, vợ sắp đẻ, tiền sắp hết... whenever bạn nghĩ shit chuẩn bị hit the fan là khăn gói quả mướp té ngay OK

Cheers,

:L

* Chú thích cho các Phi Lô non trẻ
Tổi Buối = Buổi tối! (NT)

nhanchauchau
29-12-2009, 18:13
Em kiện. Bác xem nốt cho em. Em đặt hàng lúc 17h51

Phượt_Philô
29-12-2009, 18:14
Quá đúng quá đúng!
Khâm phục! khâm phục!
2010 em là em định thất nghiệp ở nhà ăn bám vợ nên chắc là đi bất cứ lúc nào.
tiện bác xem cho em xem vợ em có kiếm đủ tiền cho em đi không nhé!
thanks

Vợ chú tháng 7 là có bầu rồi! Phượt gì nữa...

Walkman
29-12-2009, 18:26
Tối đi dim chiến hai tay hai tấu đến nhà xem cụ cạo râu sứt môi nó ra làm sao.

co_mem
29-12-2009, 21:58
Em là người có tâm hồn nghệ sỹ, cùng cung chị Kiara ( có thể tham khảo qua quẻ đớ). Khá mê bói toán, hay thích ôm ấp kỷ niệm, suy nghĩ nhiều... trăn trở nhiều.

Em mới leo lên được vực này lại có nguy cơ sa vào vực khác sâu hơn*** vì thế nên tránh đi Phượt ở các vùng đồi núi trập trùng. Nên đi Phượt ở những nơi bằng phẳng trong năm 2010

Em nên học cách ghi chép và chụp ảnh theo phong cách báo chí để có thể tiến tới thử nghiệm sự nghiệp báo chí.

Những nơi em nên đến trong 2010 là: The Lost Temple ( em hãy tự tìm hiểu xem nó ở đâu). Khi đến the Lost Temple em sẽ tìm thấy mọi thứ em đã đánh mất hoặc đang tìm kiếm, sẽ bắt đầu một cuộc sống khác rất khác với hiện tại vì nhân sinh quan của em sẽ trải qua một biến chuyển đáng nhớ.

Cheers,

=)) =)) =))

bái phục bái phục, em cám ơn Thầy!!!

Chương Nguyên
30-12-2009, 00:00
Thầy ơi em cũng muốn xem số :-ss.Mai lúc nào lên đồng thầy nháy em phát nha :-j

autumnovember
30-12-2009, 00:25
Bỏ lỡ mất ngày Philô travel của bác.
Bác Philô xem giúp em ngày 17/05 xem có Phượt travel được không với.

dugiang
30-12-2009, 06:41
Bỏ lỡ mất ngày Philô travel của bác.
Bác Philô xem giúp em ngày 17/05 xem có Phượt travel được không với.

Phi lô quả đúng là Phi lô, mình vừa tâm phục khẩu phục vừa cười té ghế =)).
Em autumn mới ăn sinh nhật hoành tráng gần đây nhá. Đã vào hết giờ cụ nhập rồi còn khai sai là ăn đòn :T.

BM
30-12-2009, 07:23
Xem qua quẻ các bạn mình biết mình bỗng sợ thầy Lô ghê!(NO). Không dám nhờ xem đâu (lộ hàng hết!):D. Góc này rất thú vị, cảm ơn bạn Lô!

Walkman
30-12-2009, 08:03
Hôm qua may mà nghe lời cụ, không đi cào cào nên thoát được cái vụ đinh 7 phân. mai mua hương hoa đến tạ cụ.
Tiện đây, cụ xem năm tới con có thời gian để đi đâu (ngoài công việc) không ạh?

susu
30-12-2009, 10:41
Thấy nhà chị Cỏ phục thầy thế là yên tâm zồi, hí hí!
Kính thầy gieo cho iem 1 quẻ với ạ ! Ứng vào ngày mai thầy nhá ... 18/06 ạ :D

Phượt_Philô
30-12-2009, 14:43
Các bạn Phượt bình tĩnh nhé. Nghề chính của mình là Phi Lô. Nhưng để gây dựng vốn liếng nhanh thì mình mở chiếu xem quẻ kiếm chút đỉnh thôi.

Năm 2009 sắp hết, bạn sẽ nghe gì khi lên đường phiêu du trong một chuyến đi cuối năm? Bạn sẽ nghe gì vào đêm giao thừa khi dành những giây phút riêng tư cho mình? Bạn sẽ lồng gì vào đoạn clip ảnh những nơi đã đặt chân qua?

Phi Lô tặng các bạn 1 dàn ca khúc đây

Bài hát về địa danh

1. Carolina in My Mind by James Taylor

Bạn sẽ nhìn thấy nắng rực và ánh trăng mơ màng của Carolina khi nghe bài hát này. Và trong lòng chợt trỗi dậy ham muốn được phi 1 phát ra đường quốc lộ và đi

2. Marrakesh Express by Crosby, Stills, and Nash

3. Africa by Toto
Classic!

4. Katmandu by Cat Stevens

5. We Danced Anyway by Deana Carter

Ở trong trí nhớ của chúng ta, luôn luôn có một thành phố hạnh phúc ở một nơi xa lạ, nơi ta đã cười, đã vui vẻ và đã yêu từng phút giây của ngày. Đó là nơi mà ta cứ quay về mỗi khi có thể, dù chỉ là trong trí nhớ

6. Where the Streets Have No Name by U2

Đó là một thành phố không có trong guide book, thành phố mà bạn vô tình xuống tàu ở một sân ga xa lạ và chia một phòng KS rẻ tiền với một người mới quen. Thành phố với những cửa hàng không biển hiệu và nhà nghỉ nằm trong những con ngõ ngoằn nghoèo. Thành phố có bãi biển mà bạn khó có thể nhớ đường tìm đến lần thứ hai...
Nhưng đó là nơi bạn sẽ luôn nhớ về! Thành phố của những bất ngờ, đó là thành phố thực thụ cho dân du lịch

Bài hát về cách Phượt dư thế nào?

Một cách nói thông dụng đó là: Điểm đến ko phải là điều quan trọng nhất, quan trọng là ta đến đó bằng cách nào. Và "bằng cách nào" í là phương tiện mà ta di chuyển

Bằng tàu, bằng chân, đi bộ, xe máy hay ô tô... phương tiện di chuyển đóng góp phần lớn vào việc ta cảm nhận thế giới như thế nào.

7. Proud Mary by CCR

Thật khó mà cưỡng lại sức hấp dẫn của bài hát, và bạn sẽ ngay lập tức muốn bỏ cái gọi là “good job in the city” để “hitch a ride on a river boat queen”? cho dù đó là dòng Mississippi, the Amazon, the Nile, the Ganges, hay kể cả là Sông Đà, Sông Mã, Sông Hồng, sông Tô Lịch... hay chiếc du thuyền tới Mandalay...
Đi thuyền chính là 1 cách tuyệt vời để phiêu bồng

8. City of New Orleans by Arlo Guthrie

Bạn không thể tự nhận mình là dân Phượt nếu chưa một lần lúc lắc trên một chuyến tàu đêm, giết thời gian bằng tá lả và nhìn thế giới trôi vút qua bên ngoài cửa sổ.

Bài hát về lý do mà ta đi Phượt

Chúng ta đều có lý do của riêng mình khi lên đường, nhưng dẫu thế nào cũng có một vài lý do mà ta chia sẻ: tình yêu, khám phá,.... đôi khi ta đi đơn giản chỉ để đi, vì không thể chịu nổi cảm giác mọi vật đứng yên và ta bị 1 cơn sóng ham muốn ào qua... ĐI! DI CHUYỂN

Tất nhiên ta đi ko vì lý do gì, ta đi vì ta là người Đi

9. Time to Move On by Tom Petty

Đừng ở quá lâu 1 chỗ đến nỗi cỏ mọc xanh dưới chân ta

10. The World at Large by Modest Mouse

Khi mùa sang, bỗng dưng cảm giác muốn được lên đường tận hưởng những cảnh sắc mới lại trỗi dậy...

11. Taking the Long Way Around by the Dixie Chicks

Bạn có những người bạn, những người đã ổn định, ở nhà, có gia đình không bao giờ đi đâu... Bạn nhìn họ và biết rằng mình khó có thể hạnh phúc nếu sống cuộc đời bình lặng như vậy. Trong khi đó họ nhìn bạn và băn khoăn sao NÓ có thể cứ loanh quanh suốt cả tuổi thanh xuân như thế
Đúng là khác nhau nhỉ?

12. The River by Garth Brooks

13. Fly Away from Here by Aerosmith
“our hopes and dreams are out there somewhere.” Vì vậy hãy lên đường và tìm kiếm nó

14. Free Bird by Lynrd Skynrd

If you live for that feeling of freedom that comes with arriving in a destination where no one knows you, there’s nothing in the world that can hold you down.'

15. Ramble On by Led Zeppelin

Có phải là TÌnh Yêu là thứ chúng ta tìm kiếm khi lang thang trên những con đường??? Có thể, nhưng ko nhất thiết là tình yêu trai gái. Mà là Tình yêu về một nơi chốn, một khoảnh khắc... Tình yêu với cuộc đời này

16. Here I Go Again by Whitesnake

Sometimes the road is lonely and the destination isn’t always clear, but the dream is always big enough to compel us to walk down that road time and time again.

17. Ramblin’ Man by the Allman Brothers

Enjoy!!!!
( tbcnt)

nhanchauchau
30-12-2009, 14:53
Em có phát hiện nho nhỏ dư thế lày : bác Phượt_Philô không biết uống rượu:D:D

Bằng chứng ư? Bác được cả vốc thank mà tửu lượng vẫn = 0 =))

Phượt_Philô
30-12-2009, 15:58
Tiếp theo và hết

Các bài hát nói lên sự sung sướng của việc đi

Vào cuối ngày, khi nắng đã tắt, khi ta đã trở về mệt nhoài từ những chuyến đi xa, khi năm đã hết... khi tuổi trẻ đã tụt qua tay ;)... Khi ấy thử hỏi mình, điều gì khiến ta lang thang trên những nẻo đường, mê say Phượt như thứ thuốc gây nghiện, lý do nào pure và simple nhất?

18. Changes in Latitude, Changes in Attitude by Jimmy Buffett

Ai cũng từng 1 lần đứng trước sảnh Departure của sân bay, ngắm tên những địa danh đang nhẩy trên màn hình. Tự mỉm cười khi đọc những địa danh mình đã qua và khao khát khi gặp những địa danh mình ao ước được bay tới

19. On the Road Again by Willie Nelson

Tới những nơi bạn chưa từng tới, nhìn những thứ bạn chưa từng nhìn, nghe những bản nhạc cùng bạn bè... Đó chẳng phải chính là ý nghĩa của Phượt đó chăng?

20. A Good Day to Run by Darryl Worley

câu hỏi duy nhất của bài hát là: Hôm nay có phải ngày tốt để TÉ lên đường không?

21. Roam by the B-52’s

Bay lên giời, ngắm mặt biển bao la, chạy vòng vòng khắp các châu lục. Té nào, Lang thang ko cần Care!

22. Come Away With Me by Norah Jones
Cực dịu dàng í, bài hát này
Không thể chối từ được sự lôi kéo dịu ngọt đến gai người, hãy cùng tôi đi tới những cánh đồng vàng rực, đứng trên đỉnh ngọn núi cao ngất, nằm dưới mái tôn nghe mưa rơi tách tách...
Phượt, đôi khi dịu dàng như một bản tình ca

23. Fly Away by Lenny Kravitz

24. Life is a Highway by Tom Cochrane
Mở hết kính xe, đổ đầy bình xăng, con đường trải dài trước mắt bạn,. Hát cùng bài hát này, và hãy hát bài hát này khi bạn lái đi vòng quanh thế giới

25. Wherever I May Roam by Metallica
Rock it up!
Khi bạn tìm thấy mái ấm trên những con đường Phượt ấy là lúc bạn đã là một Bất Cần Phượt, bạn không còn quan tâm thế giới này xác nhận bạn là ai!

"When you’re able to find home on the road, you know that you’ve reached a new level of travel and you no longer care how the world defines you"

26. King of the Road by Roger Miller

27. Around the World by the Red Hot Chili Peppers

Không ý kiến gì ở đây nhé, đơn giản Phi Lô của nó là: Life is indeed beautiful all around the world.

*** Các bạn có thể search tất cả những bài hát trên đây từ You Tubes

Ariel
30-12-2009, 19:06
Tiếc thật! lão nương bận chuyện nên mãi đến giờ mới vào đây đọc Philô, khi nào rảnh xem hộ lão nương 1 quẻ 7/12 xem có còn đủ sức phượt đến Tây tạng không để lão còn tính...lão nương đa tạ trước!

TÍM
30-12-2009, 21:20
Bạn Davidd có thể tham gia trực tiếp CLB Phượt Phi lô tại đây :D

davidd mới vào lại phượt, nhìn thấy ngay 1 đoạn slogan vừa tiếng anh và tiếng việt, davidd có ý kiến và góp ý như sau

Phượt cũng như hôn nhân í. Để TRÁNH làm hỏng bét mọi thứ bạn hãy nghĩ đến việc kiểm soát nó!

journey like a marriage, the certain way is to think how to control before it goes wrong ( before it gets screwed up, before you screw up )

thân

chaubaogia
30-12-2009, 22:15
Vụ Phi Lô Lo Gì.... này hay quá xá ( cái này tát nước theo mưa theo bác anhminh :)))

Rất thích, Đa tạ bác Phuợt Phi Lô

autumnovember
31-12-2009, 08:46
Phi lô quả đúng là Phi lô, mình vừa tâm phục khẩu phục vừa cười té ghế =)).
Em autumn mới ăn sinh nhật hoành tráng gần đây nhá. Đã vào hết giờ cụ nhập rồi còn khai sai là ăn đòn :T.

Chị ơi, em có xem quẻ cho ngày sinh của em đâu. Em muốn nhờ bác Phi Lô xem cho em 1 quẻ travel ngày 17/04 có suôn sẻ hay gặp phải những trắc trở gì thôi mà.

Tại các bác trên này còn nói mang hậu tạ vì .... trúng phóc.... nên em tò mò đó mờ.

Bác Phi Lô xem cho em nhá

thoasapa
31-12-2009, 09:07
Xem cho em với bác ơi! Xem có trục trặc gì trên đường phượt không? 2/9 bác ạ!

baby85
31-12-2009, 11:09
29/06 xem jùm mình được hông!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Phượt_Philô
31-12-2009, 11:10
davidd mới vào lại phượt, nhìn thấy ngay 1 đoạn slogan vừa tiếng anh và tiếng việt, davidd có ý kiến và góp ý như sau

Quote:

Phượt cũng như hôn nhân í. Để TRÁNH làm hỏng bét mọi thứ bạn hãy nghĩ đến việc kiểm soát nó!

journey like a marriage, the certain way is to think how to control before it goes wrong ( before it gets screwed up, before you screw up )

thân

Nói tóm lại bạn Davidd không hiểu tị gì về Phi Lô :))

Nên suy nghĩ lại thêm 5 lần trước khi comment

Phượt_Philô
31-12-2009, 11:13
Kính thưa bà con cô bác gần xa, Phi Lô hoàn toàn khác với Xem Bói ạ

Lúc nào em lên đồng thì mở quẻ vài tiếng đồng hồ xem online cho vui thôi, chứ xem offline lúc các member ko có ở màn hình phía bên kia thì thần giao cách cảm nó rất kém. Sóng điện từ gần như = 0 không xem được đâu.

Vì thế các bác thông cảm nhé, lên cơ cũng phải có giờ ạ.

Còn bình thường em thích trao đổi kiến thức nhân loại, ca nhạc, sách truyện, các câu nói hay, các triết lí về du lịch...

Hoặc thậm chí là kiến thức khi đi đến một bãi tắm NUDE...

Nào, Phi Lô về bãi tắm NUDE nhé coi như quà tặng cuối năm nhé!

Dân Phượt luôn tìm tới sự tự do phóng khoáng trên đường phượt, tuy nhiên để vượt qua rào cản tâm lý để đến và Nude trên bãi biển Nude thì vẫn còn là một thách thức với nhiều người

Mỗi người có một quan điểm khác nhau về việc khỏa thân nơi công cộng. Có những bãi biển Nude, có phòng tắm sauna Nude và có những lớp học vẽ mà ở đó người mẫu chẳng mặc gì trên người… ngay cả ở VN việc chụp ảnh nude cũng dần trở nên bình thường thôi

Khỏa thân trên bãi biển cho bạn một cảm giác tự do và hòa vào thiên nhiên làm một. Và nó thực sự là “thiên nhiên” nếu nghĩ rằng con người chỉ mới bắt đầu mặc quần áo vào 72,000 năm trước. Hơn nửa lịch sử tồn tại và phát triển con người chúng ta hoàn toàn… chẳng mặc gì trên người

OK tắm truồng ( nói theo dân gian của các anh truống tằm ở Sông Hồng) sẽ giúp bạn cảm nhận toàn bộ cơ thể bạn như nó vốn có, và tôi thực sự nghĩ bạn nên thử một lần

Để cho buổi tắm truồng của bạn được hoàn hảo, đây là một số Phi Lô bổ ích dành cho bạn

Tip #1 Eyes to yourself ( lo mà ngắm mày í)
Đừng có nhìn chằm chằm các “hàng xóm” trần như nhộng của bạn

Tip #2– Incognito ( Biến hình)
Trong trường hợp bạn muốn nhìn mà giả vờ như không nhìn thì hãy: (a) đeo kính râm, loại đen sì , (b) giả vờ đọc sách (nhưng nhớ là phải giở trang sột soạt nhé)

Tip #3– Ditch the camera( Bắn tỉa)
Hãy tôn trọng tự do của người khác khi bạn mang máy ảnh theo để tự sướng hay bắn tỉa. Bạn sẽ làm các hàng xóm lo lắng và mất tự nhiên, hey! Mọi người đến đây là để thiên nhiên mà, tốt nhất là cố ghi nhớ trong đầu thôi

Tip #4– Cold water syndrome ( Dội 1 gáo nước lạnh)
Nếu bạn là giai cho dù cái ấy của bạn có to cỡ nào thì nó cũng sẽ co lại bé tí khi bạn bơi lội tắm táp trong làn nước mát, chớ có ngượng, các cô gái đã đọc Toopic này rồi và hoàn toàn thông cảm với bạn

Tip #5– To shave or not to shave? ( Cạo hay ko Cạo?)
Đây là một câu hỏi khó, tuy nhiên mình đã thống nhất với nhau là tắm truồng là phải thiên nhiên mà… Vậy thì mọi thứ nên để tự nhiên đúng không? E hèm! Bạn cứ suy nghĩ và lựa chọn,… cạo hay không cao…

Tip #6– Avoid philosophy ( Tuyệt đối tránh nói chuyện Phi Lô)
Cố gắng không nói những chuyện Trí tuệ sâu sắc hay triết lý sắc sảo với người Hàng xóm tắm truồng của bạn. Chuyện đó nghe ( và nhìn) thật quái đản, khi mà 2 người trần như nhộng lại nói về Mác và Ăng Ghen hay Lão Tử

Tip #7– Keep your suit handy ( Phương Án B)
Mang theo áo tắm trong túi nhé, Nhỡ đâu bọn trần như nhộng bỏ đi hết và còn mỗi mình bạn trần nhưu nhộng nằm đấy…

Tip #8– Top of the morning ( Chuyện buổi sáng)
Phải làm gì nếu nhỡ… nó… to lên? ( cái này áp dụng với các bạn trai nhé) Nhanh chóng nằm úp mặt xuống cát cho đến khi nó về trạng thái bình thường. Trước khi đứng dậy nhớ lấy tay san cát vào chỗ cát bị lún ở chỗ ấy nhé…

Hi vọng 1 số típ ở trên bổ ích đối với các bạn. Nhớ là mục đích của tắm truồng là thật thư giãn, thật tự nhiên...

Totochan
31-12-2009, 13:34
Dạ "thầy " dạy chí phải!
"Thầy" cho em xin một quẻ cho năm mới! Mấy canh giờ nữa là giao thừa! Hi vọng em đặt gạch ở đây, đến h giao thừa mở mạng là thấy quẻ của "thầy" làm quà cho một năm mới hi vọng ("thầy" nhớ viết dài dài ...cho nhiều lộc).
Em sinh nhật ngày 25/5 - tuoi con Ngua! Năm tới em định nghỉ làm! Phượt cho xả stress! kính thầy cho một quẻ cho em thêm phần quán triệt tư tưởng! Dạ kính 'thầy"!
Chúc "thầy' năm mới nhiều nhiều niềm vui!

Phượt_Philô
31-12-2009, 15:15
Phi Lô cuối năm:

What the New Year brings to you will depend a great deal on what you bring to the New Year.

We will open the new year journey book. Its pages are blank. We are going to put words on them ourselves. The book is called Opportunity and Adventure and its first chapter is New Year's Day.

(beer)

Chúc cả nhà có một cuốn Journey Book tuyệt diệu cho 2010!

dibui1minh
31-12-2009, 16:09
Chào bác Phượt_Philô,

Em thấy bác bói hay quá định xin 1 quẻ mà chậm chân mất rồi.:)

Cảm ơn bác nhiều.

Phượt_Philô
02-01-2010, 10:47
Bạn LinhEvil cứ bình tĩnh, lâu lâu tớ lại gieo quẻ bạn ạ. Nhân dịp năm mới tặng bạn câu truyện cũ, do tình cờ mà gặp Body nhà cậu trong một quán bar ở Lào vào năm ngoái. Chuyện như thế này:

Body đầu trọc lốc, râu dài, sau ót có một hình xăm to đùng trên da đầu ( ;) đúng ko nhỉ?).
Một lần mình và thằng bạn già, 2 thằng quyết định đi lào chơi. Chiều hôm ấy ngồi uống bia trong quán bờ sông ở Vang Viêng thì thấy Body đi vào một mình thôi, ngồi bar táng vài cốc bia. 2 thằng già tớ cũng ko để ý cậu ấy lắm vì ko nghĩ là người Việt Nam. Sau cũng lâu lâu thì thấy cậu ấy té khỏi quán. Nhưng đi ra ngoài thì đã thấy chiếc Minsk khờ bốc hơi khỏi chỗ dựng xe.

Bọn tớ chạy ra ngoài xem, thì biết Body là người Việt, nói tóm lại xe cũng mất rồi. Body trông cũng hơi điên, bia vào mặt đỏ phừng phừng, quay vào quán chửi đổng bằng tiếng Anh mới kinh : "Chết tiệt ko biết thằng nào mượn tạm xe mình rồi! Thôi làm thêm vài choác nữa xem có thằng chóa nào đem trả con Minsk lại ko! Nếu không thì lại phải xử theo kiểu Phnom Pênh!"

Thế là 3 thằng tớ ngồi uống bia với nhau thêm một chập. Phi Lô để ý thấy thằng bồi hơi sợ, nháy mắt với bọn local ngồi trong quán. Vài tên dân địa phương lúc đấy đang ngồi hút thuốc bèn chạy biến đi. Một lát đã thấy lao xao phía bên ngoài thông báo là em Minsk đã được đem trả lại

mấy anh em bắt chân bắt tay tạm biệt hẹn gặp lại tá lả, ko hiểu cậu ấy còn nhớ 2 thằng già này ko.
Body chào rồi té, nhưng thằng bồi chạy ra giữ tay cậu lại hỏi:

"Anh ơi, dưng mà chuyện gì đã xảy ra ở Phnom Pênh"

Body trả lời: " Thì tao phải cuốc bộ về Khách sạn chứ có éo gì nữa...!"

:))

Chúc mừng năm mới! Cho gửi lời thăm em Minsk

Phượt_Philô
02-01-2010, 11:42
Phi Lô của ngày 2/1/2010

Learn to travel as a Traveler not a Tourist.

Nói thì dễ làm mới khó, bạn nào có tips để đi Phượt như dân Phượt chứ ko giống các khách Du Lịch thì chia sẻ cùng Phi Lô nhé!

(beer)

vuthanhminh
04-01-2010, 15:27
Cụ ơi, cho iem 1 quẻ được hem ạ? Em 23/11 ạ. Hồi hộp, bịch, bịch!!!

Người Mộc Châu
04-01-2010, 15:57
Bạn nhá, phổi rất to đấy chắc là hít nhiều không khí trong lành. Bạn hòa đồng, thú vị, thích chia sẻ. Con đường đi lại của bạn không xa nhưng lại khá thuận lợi. Bạn sẽ ko đi được xa nhưng mỗi chuyến đi lại có nhiều khám phá, thế cũng là một điều đặc biệt

Bạn cũng thuộc cung Gemini, song sinh, luôn thích được yêu thương và sẻ chia. Thích những gì vui vẻ phóng khoáng, thích những chuyến đi không lệ thuộc.

Năm 2010 của bạn việc đi lại sẽ nhiều hơn 09. Bạn luôn có nhiều ý tưởng và thường quá ... lãng mạn. Trong Tháng 1 bạn sẽ có 1 quả crush in ( tra từ điển hộ cái) với 1 cô bé tuy nhiên cũng nên cẩn thận vì ko hiểu sao nhưng trong quẻ thấy đề:

" Đang đi đường, quay sang cười với gái, bị 1 quả bóng gôn chui vào mồm" *** Hỏi khí không phải chứ nếu sống trong bán kính 30km với sân gôn nào thì tránh xa sân gôn nhá!

Hãy nghĩ đến Tây Nguyên. 2010 là năm Tây nguyên của bạn!

Đội ơn thầy ạ. Nhìn chung là chuẫn tới 90% ạ.:L Ngoại trừ quả Tây Nguyên thì em chưa bao giờ nghĩ tới =))
Em ở Mộc Châu,đương nhiên không khí trong lành. Tính cách của em y như thầy nói, chỉ là bình thường em ít nói thôi.
Còn crush in <=> fall in love. Cái này :shrug:
Về quả golf thì thầy khiến em lo đấy. Từ HN về nhà em đi qua Lương Sơn - Hòa bình, mà ở ngay bên lề đường có 1 sân golf to uỵch :wheelchair:
1 lần nữa đội ơn thầy chỉ giáo cho em biết đường cẩn thận. Huhu

LinhEvil
04-01-2010, 23:42
Thế có ai đã tự hỏi: Tại sao mình bị xóa bài chưa? (NT) Nếu câu trả lời là: "Không phải tại tôi" thì điều đó có nghĩa là cái tôi của bạn đang lớn hơn tất cả những người đang chơi ở đây. Đơn giản vậy thôi. :shrug:

Copy cái này vào Phi Lô đê

Em đọc ko hiểu gì chắc chắn phải là Phi Lô rồi

dangkhoaquan
05-01-2010, 11:29
Kính cụ! Nghe nói cụ đắt khách lắm nên con mạo muội xin cụ một quẻ đầu năm đầu tháng ợ!

Phượt_Philô
06-01-2010, 10:22
The World Fun Facts tiếp nhé các bạn:

* Ai cập có 99% dân số sống trên 4% diện tích của cả đất nước

* Kể từ T11/1989, 59 tấn vôi vữa gạch đá từ bức tường Berlin đã được vận chuyển về Mỹ
( Chưa kể những mẩu nhỏ được khách du lịch mang về theo đường cá nhân, con số thực tế sẽ hơn 59 tấn)

* Borneo là hòn đảo duy nhất cùng thuộc chủ quyền của 3 nước: Indonesia, Malaysia, and Brunei.

* Ngọn núi lửa cao nhất và hoạt động mạnh nhất ở Châu Âu là ngọn Etna ở ý. Etna được đặt theo cái tên Hi Lạp aitho, nghĩa là TÔI CHÁY

* Năm 1922, Pitcairn Airlines là hãng bay đầu tiên có túi nôn trên tàu

* Dublin là nơi đặt trụ sở của " the Fairy Investigation Society" " Hội đồng nghiên cứu Tiên"

* Có tồn tại Địa Ngục trên trái đất. Đó là làng Hell, ở Norway

(c)

Walkman
06-01-2010, 10:42
* Tờ báo viết bằng tay: The Musalman Daily là tờ báo tiếng Urdu. Tờ báo đặt trụ sở tại Chennai, Ấn Độ. Và có lẽ đây là tờ báo duy nhất trên Thế giới được viết bằng tay cho đến tận bây giờ.
* Phượt philo(nick ảo): Là nick đầu tiên trên thế giới phi lô về phượt:D.

Phượt_Philô
06-01-2010, 10:43
Người Mỹ, Người CND, Người Anh và Dân Úc: Họ nghĩ và làm khác nhau như thế nào cho dù nói chung một thứ tiếng Anh.
( mấy của này đọc bằng Tiếng Anh thì hay hơn vì vậy tôi post song song cho các bác đọc cho dễ)

BIA:
Americans: Drink weak, pissy-tasting beer.
Canadians: Drink strong, pissy-tasting beer.
Brits: Drink warm, beery-tasting piss.
Aussies: Drink anything with alcohol in it.

Americans: Uống thì yếu, Bia có vị như nước tiểu
Canadians: Uống khỏe, nhưng Bia có vị như nước tiểu
Brits: Uống những thứ ấm, đi tiểu ra mùi bia
Aussies: Uống bất cứ thứ gì có cồn

*
TV:

Americans: Spend most of their lives glued to the idiot box.
Canadians: Don't, but only because they can't get more American channels.
Brits: Pay a tax just so they can watch 4 channels.
Aussies: Export all their crappy programs, which no one there watches, to Britain, where everybody loves them.

Americans: Dành hầu hết cuộc đời dí mắt vào cái hộp TV ngu ngốc
Canadians: Không như dân Mễ, nhưng chỉ vì họ không bắt được các kênh truyền hình Mỹ
Brits: Phải trả thuế TV vì vậy họ chỉ xem nhót 4 kênh thoai.
Aussies: Xuất khẩu đủ thứ chương trình thập cẩm pí lù mà chả ai thèm xem sang Anh, và ở Anh ai cũng thích chúng....

*
Thời tiết

Canadians: Endure bitterly cold winters and are proud of it.
Brits: Endure oppressively wet and dreary winters and are proud of it.
Americans: Don't have to do either, and couldn't care less.
Aussies: Don't understand what inclement weather means.

Canadians: Cam chịu những mùa đông giá lạnh kéo dài với một vẻ tự hào rạng rỡ.
Brits: Cam chịu những mùa đông ẩm ướt thê lương và tự hào hớn hở
Americans: Chả quan tâm, thế nào cũng được
Aussies: Chả hiểu thế nào gọi là thời tiết khắc nghiệt

*
Hài hước:

Brits: Have produced many great comedians, celebrated by Canadians and Australians, ignored by Americans, and are therefore not rich.
Aussies: Have produced comedians like Paul Hogan and Dame Edna Everidge.
Canadians: Have produced many great comedians such as John Candy, Martin Short, Jim Carrey, Dan Akroyd, and all the rest at SCTV.
Americans: Think that these people are American!

Brits: Đã sản sinh nhiều cây hài nổi tiếng được yêu thích ở Canada và Úc,( Tuy nhiên dân Mỹ lại chả quan tâm đến những tay này, vì thế tất nhiên là họ vẫn nghèo rớt).
Aussies: Đã sản sinh nhiều cây hài như Paul Hogan và Dame Edna Everidge.
Canadians: Đã sản sinh nhiều cây hài tuyệt vời như John Candy, Martin Short, Jim Carrey, Dan Akroyd, và cả lũ ở SCTV.
Americans: Nghĩ rằng tất cả những tay hài kể trên đều là dân Mỹ... (c)

Enjoy!

Phượt_Philô
06-01-2010, 10:58
10: Điều cần chuẩn bị khi đi Máy bay

1. Em xinh nhất chuyến bay thì sẽ không bao giờ ngồi cạnh bạn ( nói luôn từ đầu cho nó vuông!)

2. Nếu bạn đến sân bay muộn, cổng ra máy bay của bạn sẽ luôn được đặt ở ga xa nhất

3. Nếu bạn ra sân bay sớm và chuẩn bị chu đáo, thế nào chuyến bay cũng sẽ bị hoãn =))

4. KHÔNG BAO GIỜ có chuyến bay nào đỗ ở Gate #1 ở bất cứ sân bay nào trên thế giới

5. Nếu bạn phải làm việc trong khi bay, thể nào máy bay cũng đi vào vùng thời tiết xấu khi bạn bắt đầu bật máy tính.

6.Nếu bạn bị xếp vào ghế giữa, rất dễ dàng để tìm thấy 2 người ngồi cạnh bạn: Hãy tìm 2 đứa to béo và hôi hám nhất trong sảnh chờ

7. Trên máy bay chỉ duy nhất bọn hành khách ngồi ghế cửa sổ là hay đi vệ sinh

8. Tàu bay càng bé ( dẫn đến khoang hành lý xách tay cũng bé luôn) thì bọn hành khách càng mang lắm đồ xách tay cồng kềnh lên tàu

9. Nếu đồ ăn miễn phí có 2 món cơm rang và xôi ruốc và bạn muốn ăn xôi ruốc, thì bao giờ bạn cũng sẽ ăn cơm rang!!!

10. Khi ra khỏi máy bay, nếu bạn ko chào em tiếp viên thì em ấy sẽ chào bạn. Nếu bạn chào em ấy, em ấy sẽ già vờ lờ đi!!!

susu
06-01-2010, 11:02
cái này được đúc rút từ kinh nghiệm bản thân ạ ? =))

Phượt_Philô
06-01-2010, 11:03
* Tờ báo viết bằng tay: The Musalman Daily là tờ báo tiếng Urdu. Tờ báo đặt trụ sở tại Chennai, Ấn Độ. Và có lẽ đây là tờ báo duy nhất trên Thế giới được viết bằng tay cho đến tận bây giờ.
* Phượt philo(nick ảo): Là nick đầu tiên trên thế giới phi lô về phượt:D.

Mặc dù tôi ko bói nữa nhưng vô tình tôi nhìn thấy một viễn cảnh kỳ lạ đó là Ông Walkman ( mặc dù tôi ko biết ông nhưng trong viễn cảnh của tôi nói đó là ông, nói tóm lại thì tôi nhìn thấy ông)... ở trên một đỉnh tháp của một vùng đất đầy tháp vào lúc hoàng hôn! Có một vài cây cọ nữa...

Ông sắp đi Ba li à?

Phượt_Philô
06-01-2010, 11:04
cái này được đúc rút từ kinh nghiệm bản thân ạ ? =))
4. KHÔNG BAO GIỜ có chuyến bay nào đỗ ở Gate #1 ở bất cứ sân bay nào trên thế giới

Su confirm hộ anh điều 4 với!!!

susu
06-01-2010, 11:21

Dạ, để em chạy đi hỏi xem đã ạ !! :D

Walkman
07-01-2010, 00:49
Mặc dù tôi ko bói nữa nhưng vô tình tôi nhìn thấy một viễn cảnh kỳ lạ đó là Ông Walkman ( mặc dù tôi ko biết ông nhưng trong viễn cảnh của tôi nói đó là ông, nói tóm lại thì tôi nhìn thấy ông)... ở trên một đỉnh tháp của một vùng đất đầy tháp vào lúc hoàng hôn! Có một vài cây cọ nữa...

Ông sắp đi Ba li à?

Chết cười=)), nhưng Cụ đoán gần chính xác rồi đấy ạh. Cái Cụ nhìn thấy không phải là mấy cái tower mà là temple, là pagoda, là stupa hay golden rock bla bla bla... đấy ạh.
Em thì em cũng không biết Cụ, nhưng hôm qua em nằm mơ thấy khuôn mặt hom hoem của cụ Chít trong cái thân hình phốp pháp của bạn Vồ đang vò đầu bứt tai: To Pựt or not to pựt, pựt, pựt...=))

Codet
07-01-2010, 07:18
sục sôi quá- ko thể bình tõm dc.
25/12 ạ.
Hy vọng cái hứng nó rơi vào đây.
Chờ xem cụ Philo phán ra làm răng. :)

hoaxuongrong
07-01-2010, 08:13
í, phán em với nhá: 02/05/1985.

susu
07-01-2010, 08:35

Cái này ko đúng rồi anh ơi !! Ít nhất là ở Nội Bài nhá. :D

Trước giờ Gate #1 tuyền là được sử dụng nhiều nhất á, ngay đầu sảnh A mà.
Hiện nay Gate #1 của Nội Bài đang hỏng, thấy bảo sắp sửa xong rồi.

Các bạn boarding từ Gate #2 rồi đi bộ vòng sang Gate #1.

Phượt_Philô
07-01-2010, 09:33
Cái này ko đúng rồi anh ơi !! Ít nhất là ở Nội Bài nhá. :D

Trước giờ Gate #1 tuyền là được sử dụng nhiều nhất á, ngay đầu sảnh A mà.
Hiện nay Gate #1 của Nội Bài đang hỏng, thấy bảo sắp sửa xong rồi.

Các bạn boarding từ Gate #2 rồi đi bộ vòng sang Gate #1.

Sao các bạn Việt Nam cứ hay làm khác các bạn trên thế giới nhỉ.

Thôi cũng đành chịu vậy!

Điều 4: Trừ Sân Bay Nội bài... ( và SB VN...) :D

Phượt_Philô
07-01-2010, 09:35
Chết cười=)), nhưng Cụ đoán gần chính xác rồi đấy ạh. Cái Cụ nhìn thấy không phải là mấy cái tower mà là temple, là pagoda, là stupa hay golden rock bla bla bla... đấy ạh.
Em thì em cũng không biết Cụ, nhưng hôm qua em nằm mơ thấy khuôn mặt hom hoem của cụ Chít trong cái thân hình phốp pháp của bạn Vồ đang vò đầu bứt tai: To Pựt or not to pựt, pựt, pựt...=))

Mình thì mình hâm mộ Chitto và thích bạn Vồ... Tuy nhiên theo mình tự đánh giá thì mình Phi Lô hơn cả 2 bạn ấy gộp lại nhiều lần.

susu
07-01-2010, 09:43
Sao các bạn Việt Nam cứ hay làm khác các bạn trên thế giới nhỉ.

Thôi cũng đành chịu vậy!

Điều 4: Trừ Sân Bay Nội bài... ( và SB VN...) :D

Xiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Anh thử nêu lí ro vì sao lại ko khai thác Gate #1 xem nào ?? :LL (NO)

Mà có chắc là trên thế giới các bạn bỏ Gate #1 ko ạ ? (c) Để em liên hệ hỏi các bạn đại diện xem, há há ! ;)

TÍM
07-01-2010, 09:58
Phi Lô gieo quẻ tớ với, xem năm nay có bước ra ngoài ngõ nổi không?

minhphred
07-01-2010, 10:40
tớ nữa: 23/03
năm nay phải đi nhiều nên chưa biết quẻ của mình ra sao
vừa đi về đã cãi nhau với zai (vì zai ko đi được nên chắc ghét mình đi 1 mình)

thik_di_choi
07-01-2010, 10:46
tớ nữa: 23/03
năm nay phải đi nhiều nên chưa biết quẻ của mình ra sao
vừa đi về đã cãi nhau với zai (vì zai ko đi được nên chắc ghét mình đi 1 mình)

Thía để tớ bói cho:

Năm nay bạn sẽ có rất nhiều chuyến đi quanh DNA. Có thể sẽ có 1 kỳ nghỉ lãng mạn ở Bali. Trong nước thì sẽ có một chuyến đi đảo ở phía Nam (Phú quốc hay Côn đảo).

Nói được thế thôi. Đúng được 10% thì báo lại tớ nhé

NTTHOA_LY
07-01-2010, 10:55
híc híc mình đọc cái topic này hơi muộn, xin "Thầy" phán cho một quẻ với
03/11.

Phượt_Philô
07-01-2010, 16:37
Phi Lô gieo quẻ tớ với, xem năm nay có bước ra ngoài ngõ nổi không?

Mình rất muốn xem cho Black nhưng thực sự là mình ko thể xem được vì hình ảnh Rút Gulit luôn hiện về mỗi khi mình gieo quẻ... Quẻ Đen của bạn Black, toàn bị nhầm sang bạn Gu Lít kia... Xin lỗi Black nhé

Tuy nhiên vẫn có 1 thẻ xem được, đấy là năm 2010 Black vẫn sẽ Phượt đều ra ngoài ngõ, đặc biệt vẫn đều đặn 70km Phượt... lộ trình khá giống quẻ Vàng của anh Choang ( HN - LC - HN...) tuy địa danh có chút thay đổi

Chúc Black vui vẻ nhé!

Thân mến,

Phượt_Philô
07-01-2010, 16:58
Phi Lô ko chỉ có những thông tin tuế trị, mà còn rất có ích cho các bạn trong cuộc sống đời thường,

Hôm nay Phi Lô xin chia sẻ 10001 mẹo vặt cho các mẹ các chị biến Vodka của chồng, thành niềm vui của mình…

1: Lấy vodka của chồng ra uống trong khi xem Titanic

2. Băng dính vết thương khi gỡ ra rất đau đớn ( nhất là khi phải thay băng khi vết thương chưa lành). Thấm Vodka lên băng dính, đợi 1 lát rồi bóc

3. Cọ rửa bồn tắm và bồn rửa mặt. Đổ Vodka vào bình xịt ( lấy 1 cái bình xịt đã hết ra), phun đều lên bề mặt cần đánh rửa, đợi trong 5’ rồi cọ, trắng tinh.

4. Lau kính, lau lens máy ảnh: Mua 1 – 2 chai Vodka loại lớn, rủ thêm 4, 5 thằng…đi chup ảnh. Chụp ảnh xong thì lấy Vodka ra lau ống kính… còn thừa thì anh em tự xử…

5. Giữ sạch và kéo dài tuổi thọ của bàn cạo râu. Để 1 ly vodka ở bồn rửa mặt, sau khi cạo râu và tráng dao với nước thì nhúng đầu dao cạo vào ly vodka. Cồn trong Vodka sẽ làm sạch các vụn da, long và giữ dao cạo lâu rỉ.

6. Vết nôn? Không vấn đề, xịt vodka lên rồi lấy bàn chải đánh nhẹ, sau đó lau với vải khô.

7. Mát xa mặt với Vodka sẽ làm sạch da và săn chắc các vùng da xệ : ố là la

8. Bây giờ là đến vụ Dầu gội đâu: Đổ 1 lóng vodka vào chai dầu gội của bạn, xóc đều lên. Vodka sẽ giúp loại các chất độc trong tóc, làm tóc mọc khỏe và sáng hơn

9. Làm nước xúc miệng: Trộn hỗn hợp 9 thìa bột quế và 1 cốc Vodka vào. Đổ vào bình kín và niêm phong lại trong 2 tuần. Sau đó bỏ ra, lọc bằng phin pha café. Hòa loãng với nước ấm để súc miệng, khử mùi hôi và diệt khuẩn.
Tuyệt đối ko uống ( tuyệt đối ko cho chồng, kẻ thù hoặc tình địch uống…)

10: Đau tai, thối tai ? Nhỏ một vài giọt vodka vào tai trong một vài phút sau đó lấy bông thâm sạch. Vodka sẽ giệt khuẩn làm bạn đau tai

11: Giệt ruồi và ong… cái bình xịt vodka vừa để lau bồn tắm có thể tái sử dụng… nếu thấy ong hoặc ruổi. cầm bình xịt vào ruồi/ ong… bọn này sẽ say dúi dụi… sau đó mình giết!

12. ½ ly voda và ½ ly nước. Cho vào bịch để đông đá. Bịch lạnh này dùng để chườm đau hoặc khi mắt bị thâm

13. Rửa và sát trùng vết thương

14. Chữa cảm ( bằng cách uống, tất nhiên hoặc lấy vải thấm rượu lau vào vùng ngực và sau lưng)

15. Chữa thối chân cho chồng trong mùa đông, rửa chân bằng Vodka ( hoặc rửa sạch chân rồi lau lại với giẻ tẩm vodka nếu nhà nghèo)

16. Vodka có thể khiến người khác giới trở nên hấp dẫn lạ thường nếu bạn uống 1 lượng vừa đủ. Bạn cũng có thể khiến người khác giới thấy bạn hấp dẫn nếu cho anh ta/ cô ta uống đủ số vodka cần thiết. Vì thế nếu hẹn hò, nhất định nên mang theo vodka

minhphred
07-01-2010, 19:33
Thía để tớ bói cho:

Năm nay bạn sẽ có rất nhiều chuyến đi quanh DNA. Có thể sẽ có 1 kỳ nghỉ lãng mạn ở Bali. Trong nước thì sẽ có một chuyến đi đảo ở phía Nam (Phú quốc hay Côn đảo).

Nói được thế thôi. Đúng được 10% thì báo lại tớ nhé

phét kinh :D dưng mà giá như có một chuyến Bali rơi bịch xuống đầu thì vui:D thích lắm nhưng chưa đủ tiền :D

TÍM
08-01-2010, 23:57
Mình rất muốn xem cho Black nhưng thực sự là mình ko thể xem được vì hình ảnh Rút Gulit luôn hiện về mỗi khi mình gieo quẻ... Quẻ Đen của bạn Black, toàn bị nhầm sang bạn Gu Lít kia... Xin lỗi Black nhé

Chúc Black vui vẻ nhé!

Thân mến,

Thực ra bạn Phi Lô gieo quẻ hơi bị chuẫn đấy, có điều chắc tớ ám bóng tối quá làm bạn run ko dám đọc quẻ thôi ... bạn chỉ thấy bạn Rút Gulit là quá chuẫn luôn, đó là tình yêu lớn, tình yêu vĩ đại của đời tớ, thế nên gieo tớ mà toàn thấy anh Gulit là chứng tỏ cái nhìn của bạn là vô cùng sâu sắc.

Chúc mừng bạn, làm ăn tấn tới nhá (c)

susu
20-01-2010, 09:43
Anh Phi lô gần đây bận gì mà bặt tiếng thế nhỉ ??!! ;)

catsamac
20-01-2010, 11:39
Anh Philô có còn gieo quẻ không nhỉ ????

Phượt_Philô
20-01-2010, 11:48
@Su: Anh vẫn loanh quanh luẩn quẩn với Mark Twain và Lão Tử thôi...Cũng không đi đâu được xa.

Hôm nay Phi Lô lại chia sẻ với các bạn một số Fun Fact về những thứ xung quanh ta.

Thời tiết và các hiện tượng tự nhiên:

• Một hòn sét đã uýnh xuống Cộng Hòa Công Gô và giết chết 11 cầu thủ của đội bóng trong khi 11 người của đội kia thì hoàn toàn vô sự. Sự kỳ quặc này khiến người ta ngay lập tức điều tra một vụ sát hại có chủ ý!!!

( Phi Lô chợt nhớ đến chuyện ông già Khốt Ta Bít đi xem bóng đá! Không hiểu các bạn còn nhớ chuyện đó ko)

• 83% những người bị sét đánh chết là Nam Giới ( oh man! thật nguy hiểm anh em ạ)

• Năng lượng sinh ra trong 1 ngày của một cơn bão có thể phát điện đủ cho nước Mỹ dùng trong 1 năm

• Nếu bạn ở xứ lạnh và muốn biết trời có mưa hay không, hãy nhìn lá thông. Nếu chúng khép và cuộn lại nghĩa là trời sẽ mưa

• Theo nghiên cứu của đại học Arizona dựa trên các số liệu từ năm 1946 đến nay thì cuối tuần ở Bờ Đông( Mỹ) thì ẩm ướt hơn các ngày trong tuần, Thứ 7 mưa nhiều hơn 22% so với thứ 2. Lý do khá đơn giản, Các ngày trong tuần, khí thải từ nhà máy và xe cộ đã tích tụ một lượng ô nhiễm lớn dồn đến cuối tuần làm tăng khả năng trời sẽ mưa. Sau đó T7, CN khi lưu lượng khí thải giảm xuống, trời đổ mưa và không khí được tẩy rửa chút ít để tiếp tục đón chào 1 tuần ô nhiễm mới

• Tốc độ gió lớn nhất trong lịch sử từ trước đến nay được đo là 318mph vào 3/5/1999 khi cơn bão đổ vào Oklahoma

Phượt_Philô
20-01-2010, 12:58
Nước

• Lượng nước trên thế giới hôm nay 20/1/2010 bằng chính xác lượng nước khi trái đất hình thành. Nước không bao giờ được sử dụng hết, nó luôn biến đổi từ dạng này sang dạng khác

*** Điều này rất giống quan điểm về nước trong Vô Vi của Lão Tử

• Ở Ấn Độ, để giải quyết việc thiếu nhiên liệu, người ta thử nghiệm thành công loại gạo chỉ cần ngâm nước là ăn được. Tuy nhiên vđ tìm được nước sạch để ngâm gạo lại khó khăn. Thế là người ta lại phải tìm nhiên liệu để đun chín ... nước...

• Thực ra bạn có thể bị ngộp nước nhưng không chết. Khi bạn bị ngã xuống sông, xe buýt rơi khỏi phà và bạn bị kẹt trong xe... Rất nhiều tình huống nguy hiểm có thể xảy ra khi đi du lịch mà liên quan đến nước.
Nhưng bạn hãy nên biết rằng: Người ta đã thí nghiệm cho nước tràn đầy vào phổi và không chết.
Người ta chết vì bị ngộp nước và hoảng sợ... Đó là sự phối hợp giữa não và phổi để dẫn đến cái chết

• Voi có thể đánh hơi mùi nước từ 3 dặm. Mũi chó có thể phân biệt được nước trong ống nước là nước sạch hay nước nhiễm muối
Nếu bạn lạc ở châu Phi và ko có nước uống... Hãy đi theo 1 con voi
Nếu bạn cần nước muối súc miệng... hãy hỏi ý kiến một con chó

• Ở Mỹ có hơn 800 nhãn hàng nước uống đóng chai khác nhau

Phượt_Philô
22-01-2010, 10:30
Phi Lô về hôn nhân.

Đặc biệt dành cho các Phượt gia sắp cưới hoặc đã cưới... hoặc muốn tái hôn

Chồng tôi và tôi chưa bao giờ tính chuyện li dị... Giết nhau ( đôi khi) ... nhưng tuyệt đối không li dị
- Joyce Brothers.

Vợ tôi nói rằng cô ấy ko quan tâm tôi làm gì khi tôi đi công tác, nếu như tôi không vui vẻ gì trong suốt chuyến đi...
- Lee Trevino (golfer).

Tôi là người vợ rất tận tâm. Và tôi rất tận tâm với hôn nhân, vì thế tôi cưới rất nhiều lần.
- Elizabeth Taylor

Một số người cho rằng Hôn nhân giết chết sự lãng mạn. Hoàn toàn đúng như vậy. Mỗi lần bạn có tí lãng mạn, là y như rằng vợ bạn nổi điên lên và làm hỏng bét mọi chuyện
- Groucho Marx.

Quan niệm cũ là: Hãy lấy những người đàn ông đứng tuổi vì họ chín chắn hơn.
Nhưng quan niệm mới cho rằng: Đàn ông không bao giờ trở nên chín chắn vì vậy hãy lấy một người trẻ đẹp!
- Rita Rudner

Hôn nhân là sự kết hợp kỳ lạ giữa hai người: Một người không bao giờ nhớ các ngày sinh nhật và kỷ niệm... còn một người không bao giờ quên
- Ogden Nash

Tôi nghĩ rằng, cách duy nhất để chấm dứt tình trạng ly hôn là ngừng cấp đăng ký kết hôn
- Will Rogers

Một người chồng nghỉ hưu là một công việc toàn thời gian của vợ
- Ella Harris.

Định nghĩa của mọi định nghĩa về Hôn nhân: Nếu bạn có một người vợ tốt, bạn sẽ hạnh phúc
Nếu bạn có một người vợ tồi, bạn sẽ trở thành triết gia
- Socrates

*** Ở đây Phi Lô tôi hoàn toàn chia sẻ quan điểm với Socrates. Tôi cám ơn vợ mình vì đã giúp tôi trở thành Triết gia Phượt _ Philô
Anh cám ơn em!

(wait) :L

To keep your marriage brimming,
With love in the loving cup,
Whenever you're wrong admit it;
Whenever you're right shut up.
- Ogden Nash.

dugiang
22-01-2010, 10:37
Phi Lô về hôn nhân.

Định nghĩa của mọi định nghĩa về Hôn nhân: Nếu bạn có một người vợ tốt, bạn sẽ hạnh phúc
Nếu bạn có một người vợ tồi, bạn sẽ trở thành triết gia
- Socrates

*** Ở đây Phi Lô tôi hoàn toàn chia sẻ quan điểm với Socrates. Tôi cám ơn vợ mình vì đã giúp tôi trở thành Triết gia Phượt _ Philô
Anh cám ơn em!

(wait) :L

To keep your marriage brimming,
With love in the loving cup,
Whenever you're wrong admit it;
Whenever you're right shut up.
- Ogden Nash.

Ối cụ ơi. Vợ cụ có vào đây không? :T

Phượt_Philô
22-01-2010, 10:39
@ DUgiang

Vợ cụ có vào nhưng vợ cụ không biết cụ chính là cụ!!!

DreamVN
22-01-2010, 11:45
Nước

• Lượng nước trên thế giới hôm nay 20/1/2010 bằng chính xác lượng nước khi trái đất hình thành. Nước không bao giờ được sử dụng hết, nó luôn biến đổi từ dạng này sang dạng khác

*** Điều này rất giống quan điểm về nước trong Vô Vi của Lão Tử

Em đang băn khoăn là mấy bác Am sờ troong hay Ga-ga-rin gì gì đó lúc lên mặt trăng có bỏ lại tí gì gọi là đánh dấu kiểu Tôn Ngộ Không không hay là các bác ấy cũng phượt theo khẩu hiệu vì môi trường xanh sạch đẹp ? =))

anhminh
22-01-2010, 11:57
Với bạn Am, bạn đấy vì bản thân bạn đấy thôi, chứ thò ra là teo ngay. Còn bạn Ga và các bạn khác ko hạ cánh xuống đâu thì các bạn ấy phải dùng biện pháp quay vòng chứ ko thì các bạn lấy đâu nước dùng. Thế nên, Phượt Phi lô vẫn đúng nhỉ :D

Phượt_Philô
22-01-2010, 15:01
Với bạn Am, bạn đấy vì bản thân bạn đấy thôi, chứ thò ra là teo ngay. Còn bạn Ga và các bạn khác ko hạ cánh xuống đâu thì các bạn ấy phải dùng biện pháp quay vòng chứ ko thì các bạn lấy đâu nước dùng. Thế nên, Phượt Phi lô vẫn đúng nhỉ :D

Mình thì về cơ bản là luôn đúng, trừ những lúc mình sai!

Phượt_Philô
28-01-2010, 14:44
Một vài Philô vui nhân dịp tết đến xuân về:

Always remember you're unique, just like everyone else

Hãy luôn nhớ rằng bạn thật độc nhất vô nhị, như tất cả mọi người khác

*

"Last night I lay in bed looking up at the stars in the sky and I thought to myself, where the heck is the ceiling. "

Tối qua, tôi nằm trên giường và ngắm nhìn bầu trời cao với những ngôi sao lấp lánh. Tôi tự hỏi mình: Cái quái gì đã xảy ra với trần nhà vậy?

*

"The greatest pleasure in life is doing what people say you cannot do".

Điều dễ chịu tuyệt vời trong đời bạn chính là làm những gì mọi người nói bạn không thể làm được!!! Yeah!

*

Men should be like Kleenex, soft, strong and disposable. - Mrs. White, (Clue 1985)
Đàn ông thì nên giống như khăn giấy Klenex í, mềm mại, dẻo dai và có thể tự hoại!!!

*

"Insurance is like marriage. You pay, pay, pay, and you never get anything back."

Bảo hiểm cũng như hôn nhân vậy, bạn trả, trả, trả và chẳng bao giờ thu lại được cái gì

*

There are three sides of an arguement -- your side, my side and the right side

Một cuộc tranh luận bao giờ cũng có ba phía: Phía anh, phía tôi và phía của lẽ phải

*

Everyone needs believe in something. I believe I'll have another beer before going to Phuot offline dinner.

Ai cũng phải tin vào một điều gì đó. Tôi tin là tôi sẽ uống thêm 1 cốc bia nữa trước khi đi offline Phượt

huythong
06-02-2010, 12:34
Bác Phượt Philo ơi cuối năm mở quẻ thêm lần nữa cho anh em đi. Em năn nỉ bác đấy :D

LinhEvil
10-03-2010, 11:16
Lâu rồi không thấy bác, em góp vui với bác cái này...

LinhEvil Nói chuyện với thần tượng Dalai Lama 14

Tôi có cuộc trò truyện với ngài như sau:

Dalai Lama : If you have a sincere and open heart, you naturally feel self-worth and confidence, and there is no need to be fearful of others.

Linh: Kể cả với các bạn da đen ở Đề Thám ư thưa Dalai Lama?

Dalai Lama : Yes, Linh!

When I meet people in different parts of the world, I am always reminded that we are all basically alike: we are all human beings. Maybe we have different clothes, our skin is of a different colour, or we speak different languages. That is on the surface. But basically, we are the same human beings. That is what binds us to each other. That is what makes it possible for us to understand each other and to develop friendship and closeness.

Linh: Kể cả với các bạn TQ sau những điều xảy ra ở Tibet ư thưa Dalai Lama?

Dalai Lama :Yes Linh!

Our own security is enhanced when peace breaks out between warring parties in other continents.
But war or peace; the destruction or the protection of nature; the violation or promotion of human rights and democratic freedoms; poverty or material well-being; the lack of moral and spiritual values or their existence and development; and the breakdown or development of human understanding, are not isolated phenomena that can be analysed and tackled independently of one another. In fact, they are very much interrelated at all levels and need to be approached with that understanding.

Linh: OK! Dalai Lama. Nếu vậy con sẽ ko đi Tibet để giết các bạn khựa nữa. Nhưng mà… dạo này con buồn… vì các bạn đều đã đi đâu hết rồi í. Buồn quá, cô đơn quá. Mọi thứ thật trống trải và vô nghĩa

Dalai Lama :Old friends pass away, new friends appear. It is just like the days. An old day passes, a new day arrives. The important thing is to make it meaningful: a meaningful friend — or a meaningful day.

meaningful friend

meaningful love

meaning ful day

meaningful lìfe

Cám ơn thần tượng!

longnck0307
15-03-2010, 05:38
chào mọi người, e làm mem mới, có đọc qua topic thấy anh philo coi bói hay we ^^ ( ko đúng 100% thì chắc cũng dc 1 hỉ :) anh cũng cho em xin 1 quẻ nha ( ko biết là anh còn cho hem).
Ngày sinh của em :03/07/88 :)

thik_di_choi
15-03-2010, 15:49
chào mọi người, e làm mem mới, có đọc qua topic thấy anh philo coi bói hay we ^^ ( ko đúng 100% thì chắc cũng dc 1 hỉ :) anh cũng cho em xin 1 quẻ nha ( ko biết là anh còn cho hem).
Ngày sinh của em :03/07/88 :)

23 tuổi kể cả mụ. Cần gì xem em ơi. Em tự định số cho mình đi

Phượt_Philô
22-03-2010, 15:10
“I say never be complete, I say stop being perfect, I say… let’s evolve, let the chips fall where they may.” -Tyler Durden

Tôi nói đừng hoàn tất, tôi nói hãy thôi làm mọi thứ hoàn hảo, tôi nói - Hãy hòa nhập, hãy để những mảnh vỡ rơi vào chỗ chúng sẽ rơi...

https://matadornetwork.cachefly.net/bravenewtraveler.com/docs//wp-content/images/posts/20090119-juliane02.jpg

Chắc các bạn đã từng xem bộ phim Fight Club, khi nó trình chiếu vào năm 1999, nó đã giúp Brad Pitt, Ed Norton và Chuck dành được những thành côgn vang dội và sự yêu mến của người xem, thành công đó một phần nhờ những "Phi Lô" của Tyler Durden

Sau khi xem bộ phim, hoặc đọc tới những trang cuối của cuốn sách này. Người đọc sẽ cảm thấy như họ đã nhận được một thông điệp thật đơn giản:
" Đây là cuộc sống của bạn, và nó có thể chấm dứt bất cứ lúc nào"

Đối với những người đi, thông điệp này dường như vẫn luôn đập trong mạch máu, luôn dấu sau những chuyến bay, những chặng đường, những chuyến đi trek, hay một chuyến phiêu du sau tay lái

Không lộ diện, nhưng thông điệp ấy chưa bao giờ bị lãng quên, nó làm cho cuộc sống của chúng ta những kẻ phiêu du (backpackers, flashpackers, travelers, and adventure-seekers) cùng sẻ chia một điểm chung

2010, 11 năm sau khi bộ phim ra đời, Phi Lô của Tyler Durden’s trong bộ phim vẫn có giá trị với những kẻ đi:
“Chỉ khi chúng ta mất tất cả những gì ta có. Khi đó ta mới tự do để làm tất cả những gì ta muốn"

"It’s only after we’ve lost everything that we’re free to do anything.”

Khi chúng ta lên đường, khi chiếc balo là tất cả những gì ta có, khi hộ chiếu được đóng thêm dấu, khi chiếc xe đã đổ đầy xăng và mải miết chạy trên những con đường , khi máy bay cất cánh, khi những vùng đất đổi màu ngoài cửa kính chiếc xe buýt đường dài.... Chỉ khi ấy thì những hoá đơn điện thoại, kỳ đáo hạn khoản vay, hạn đăng kiểm oto vvv không còn là những điều chi phối cuộc đời ta nữa.

Du lịch chỉ ra rằng chúng ta tự do để làm bất cứ điều gì ta muốn ( Đó là ý nghĩa đích thực của Phượt đúng không? Vậy tại sao đôi khi bạn cứ muốn lên kế hoạch để hạn chế sự tự do của ta trên đường Phượt)

Chúng ta có thể thấy mình học múa lửa trên bãi biển Koh Samui ở Thái Lan, làm thuê hái nho ở Italy, lướt sóng ở Costa Rica, làm tình nguyện ở Lào... Mọi thứ tuỳ thuộc vào lựa chọn của ta. Tự do là bản chất của Phượt và là điều mà Fight Club muốn truyền tải.

“You’re not your job. You’re not how much money you have in the bank. . . You’re not your ****ing khakis.”

" Công việc của bạn không định nghĩa bạn, Số tiền trong tài khoản của bạn không nói lên bạn là ai...bạn không đồng nghĩa với cái quần Kaki chết tiệt của bạn" ***

Trong mớ hỗn độn của những quảng cáo trên TV. Những quy chuẩn của xã hội, những ranh giới trong cuộc sống đang gào lên với bạn rằng: Trong cuộc sống này bạn có thể vươn tới nhiều tầm cao mới... đạt tới những chuẩn mực có sẵn ( về thành công, về sự giàu có, về sắc đẹp....) và cùng lúc chúng làm bạn thực sự quên mất bạn là ai, bạn muốn gì... bạn thực sự đang tìm kiếm điều gì

Chúng ta đã quen đo đạc cảm xúc của mình quy chuẩn với độ bóng bẩy của những đồ vật mới mua. Ta xác nhận giá trị bản thân bằng những nhãn mác quần áo và đồ dùng ta mặc và sử dụng.

Du lịch nhắc với ta rằng ta là ai, và ta không là ai

Chúng ta không phải là những công việc ( tôi là kế toán, tôi là Giám Đốc, tôi là NV Marketing), chúng ta không phải là loại tiền tệ ( tôi xài US$, tài khoản của tôi là EUR..), chúng ta không phải loại xe mình đi ( tôi đi audi, tôi đi cub, tôi đi xe đạp), chúng ta càng không phải chất liệu vải ta mặc

Chẳng có cảm xúc sống nào rõ ràng hơn khi ta ngồi trên chiếc bè tre thả xuôi theo dòng sông vào một ngày nắng lấp lánh. Khi chúng ta bám từ chiếc rễ cây này tới rễ cây khác để vượt qua một điểm cao. Khi đó ta khó có thể nhớ được rằng chúng ta đang nghĩ đến điều gì ngoài một việc là hít thở và trở về với bản ngã của mình. Chúng ta gần với bản chất thật của mình hơn những giây phút chúng ta ngập trong một thành phố mới với những ngôn ngữ ta không hiểu và những bản đồ chỉ tới những xa lộ chằng chịt ta chưa từng qua.

“People do it everyday, they talk to themselves… they see themselves as they’d like to be, they don’t have the courage you have, to just run with it.”
" Mọi người nói chuyện với chính mình hàng ngày... họ nhìn bản thân mình theo cách họ muốn áp đặt... Họ không có dũng khí mà bạn có, để là chính mình"

Phượt chính là một cách để bạn trở về với bản chất thực

Phượt đòi hỏi dũng khí, và cũng dậy chúng ta về dũng khí ( bản lĩnh). Rất nhiều người sợ khi phải ra ngoài VÙNG AN TOÀN của họ hoặc không có chiếc Neo An toàn bên cạnh

Người Đi luôn đối mặt với những thách thức về lòng dũng cảm. Cho dù là lúc bạn chuẩn bị đồ đạc để chuyển tới một thành phố mới, hoặc đơn giản là quyết tham dự một khóa học nhảy dù mùa hè này... hoặc bỏ việc để đi xa một chuyến mà chưa rõ là sẽ đi đâu

Nhưng ngay khi chúng ta lên đường. Ngay khi máy bay bay vào một không phận mới, ngay khi chúng ta nhảy ra khỏi vách đá với chiếc tàu lượn lạ lẫm trên lưng, ngay khi chiếc xe máy vượt khỏi địa phần Hà Nội 2km.... ngay lúc đó bạn cảm nhận được một cơn rùng mình phấn chấn như một phần thưởng của cuốc ống.

Chúng ta đang là chính thứ ta muốn trở thành. Đó là cảm giác không thể so sánh

“I say never be complete, I say stop being perfect, I say… let’s evolve, let the chips fall where they may.”

Tôi nói đừng hoàn tất, tôi nói hãy thôi làm mọi thứ hoàn hảo, tôi nói - Hãy hòa nhập, hãy để những mảnh vỡ rơi vào chỗ chúng sẽ rơi...

Mỗi một chuyến đi sẽ dạy ta những tri thức mới. Chúng ta nhìn ngắm những vùng đất mới, gặp gỡ những con người mới, gặt hái những kinh nghiệm mới. Phượt giúp chúng ta trải qua những cảm xúc, trải nghiệm vật chất, sự thông hiểu mới.

Phượt nhắc nhở ta rằng cuộc sống không phải là những chiếc hộp ngăn nắp đã sắp hàng chờ chúng ta mở ra từng chiéc.

Chúng ta sống để sống, học để lớn lên...Mọi thứ khác chỉ mà một giây phút

Hãy ngừng trăn trở làm mọi thứ trở nên hoàn hảo. Điều quan trọng là bạn đã hòa nhập, đã gắn kết, đã thử sức.

Hãy nhớ “This is your life, and it’s ending one minute at a time.”

Written by Juliane Huang

dugiang
15-02-2011, 16:21
Xem luôn cho dugiang này:

Leo - Con Sư Tử to nhưng không dữ dằn. Bạn là Lửa. Bạn làm những gì bạn nghĩ là đúng với linh cảm và Fair play. Bạn thành thật, thẳng thắn, luôn giữ đạo đức khi đi Phượt với người khác giới. Tuyệt đối ko sàm sỡ người già và người gầy gò.
Bạn là 1 chiến binh thực thụ, nhưng bạn đấu tranh cho TY ko phải cho bản thân mà cho cả mọi người xung quanh. Bạn luôn dõi theo các bạn Phượt khác với tình cảm trìu mến ngay cả khi những người đó chỉ đi lướt qua đời bạn

Du Giang là dòng sông chảy, phiêu du này... nhưng cuộc đời có vẻ quá gắn liền với 2 thứ DU và RƯỢU. Sẽ phải sống ngay liền với những cuộc đi, nếu ko phải là chính bản thân mình thì cũng là người yêu thương nhất của bạn luôn đi vắng nhà.

Bạn sẽ phải sống xa nhà 1 thời gian, nhưng đó luôn là những cuộc phiêu lưu. Bạn nghĩ và bạn hiểu là bạn giỏi hơn nhưng người khác, nhưng đó mới chính là bạn.

Đây là quẻ của bạn: Bạn sẽ có mặt ở những điểm nóng nhất trong năm 2010, ko phải nóng như Iraq hay các vùng chiến sự mà những nơi như Wimbledon vào tháng 6/2010. Dẫy Alps vào tháng 11. Bạn sẽ không là người xếp hàng để mua những chuyến du lịch tầm thường.

Năm 2010 với bạn là năm của những điều phi thường.

Enjoy but drink less please! (beer)

Năm nay Philo không Coi Travel Phi lô lì xì đầu năm nữa à? Năm 2010 mình đã có mặt tại 2 điểm "nóng" nhất thiệt đó nha. Một là điểm nóng nhất VN là Núi Chúa - Vịnh Vĩnh Hy. Còn một là điểm hot nhất Phượt - Cửu Trại Câu mùa thu - với gần cả chục đoàn hội tụ...hi hi...Philo đâu rùi... I love Philooooo.....

herovdc
29-09-2011, 22:33
Thớt này bị bỏ quên lâu quá rồi, nhà em lôi nó lên để bác Phượt Philo kể chuyện tiếp nhé...