PDA

View Full Version : Đông Bắc - Tây Bắc Tết nguyên đán 2010

Bátước
19-12-2009, 23:42
Chào mọi người,
Hai vợ chồng mình dự định thực hiện 1 chuyến vòng quanh vùng biên giới phía Bắc trong vòng 3 tuần trước và sau Tết Nguyên đán. Dự định đi vùng Đông Bắc trước rồi vòng qua Tây Bắc. Tây Bắc thì đã đi rồi nhưng khung cảnh thơ mộng, hùng vĩ vẫn còn đọng lại trong mình nên lại muốn trải nghiệm thêm 1 lần nữa.
Mặc dù biết rằng thời điểm đó thật khó kiếm bạn đồng hành nhưng mình vẫn post lên đây để hy vọng sẽ gặp được những người bạn có khả năng đi vào dịp này. Chúng ta có thể đi chung toàn chặng hay từng chặng.
Mình sẽ thường xuyên vào đây để cập nhật thông tin của chuyến đi.

nav89
20-12-2009, 13:56
bác cho mọi người 1 cái lịch trình cụ thể để ai quan tâm và có điều kiện còn biết chứ nhỉ ;)
em nghĩ là chuyến đi này thực sự dài giay converse (http://giayhn.com/converse) và thú vị đấy :D

dautramhue
20-12-2009, 19:23
Bác ơi đi trước và sau tết nghĩa là bác không đón tết ở nhà hả bác, hai vợ chồng phieu du thật :)

huyvd
20-12-2009, 20:05
Bác nên đón giao thừa tại gia, sau đó thì ĐôngTây Bắc sẽ có nhiều người tham gia cùng.

pagy
21-12-2009, 17:11
Em đã từng đi cả Đông Bắc lẫn Tây Bắc nhưng chưa bao giờ đi liền tù tì trong một thời gian dài như thế. điều quan trọng là bác phải chuẩn bị sức khỏe, đặc biệt là cho bác gái nhà bác vì phải đi rất nhiều, đi liên tục í.

gud luck and cheers

dangkhoaquan
21-12-2009, 17:14
Bạn BM và tuand cũng đang có ý định đi HG-LC-MV-ĐV tầm 23 âm lịch bạn thử pm đi, biết đâu có thể đi chung 1 đoạn đường. Lịch trình như thế mình nghĩ là khá thoải mái , có điều bạn nhớ chăm chút chiếc xe 1 chút nhé.

Bátước
23-12-2009, 23:27
Cám ơn các bạn đã quan tâm.

Lịch trình của mình sơ bộ thế này:

Ngày 24 âm lịch (07/02/2010) sẽ khởi hành từ Hà Nội đi 1 vòng cung các tỉnh Đông Bắc- Tây Bắc.

Dự kiến Hà Nội-Lạng Sơn- Thái Nguyên- Bắc Kạn- Cao Bằng- Hà Giang- Tuyên Quang- Yên Bái- Lào Cai- Lai Châu- Điện Biên- Sơn La- Phú Thọ- Hà Nội.

Mỗi tỉnh (Đông Bắc) khoảng 1-2 ngày.

Đón giao thừa tại Hà Giang.;)

Các bạn có thông tin các điểm hấp dẫn của cung đường này, xin chỉ giáo! Mình rất muốn đến những nơi như Thác Bản Giốc, thăm làng dân tộc Tày, Nùng...và tìm hiểu thêm những đặc sắc của vùng này.

Nhờ mod chuyển trở lại mục hỏi đáp giúp nhé. Many thanks

chieuanh
23-12-2009, 23:32
Thông tin hay đấy. Cho em đặt cục gạch. Em chờ các thông tin về các điểm cụ thể tại mỗi tỉnh của các bác.

Bátước
26-12-2009, 14:48
Bác mod ơi, chuyển giúp em lên "thân thương miền bắc" với! Em muốn được mọi người góp ý các điểm đến, chia sẻ thông tin đường đi, nơi nào hay ho thú vị và cần lưu ý điều gì....
Đa tạ bác