PDA

View Full Version : Tuyển gấp xế đi Trạm Tấu-Suối Giàng 1/9-3/9

hoahua
30-08-2012, 13:07
Mình đang cần tuyển gấp xế đi cung này.

Ngày 1 (1-9) : 6h tập trung tại cổng big C , 6h15 xuất phát : Hà Nội – Cầu Trung Hà – Thanh Sơn – Thu cúc – Ngã 3 bãi Du – Mường Do (ăn trưa) – mường Bang [ đi đường từ TT Phù Yên quay về hướng Bắc Yên 2km có đường rẽ trái vào bản Noọng Púng đi qua lòng hồ thủy điện Mường Bang đẹp dã man
Có thể phi xe máy xuống lòng hồ ( mùa này đang cạn nước ) – Bản Mê – bản Tắt – Bản Noongj Púng – TT Phù Yên – TT Gia Phù – Hồng ngài – Hang Vợ chồng A Phủ - TT Bắc Yên (190km). Tối ngủ TT Bắc Yên.

(chiều chạy Mường Bang ngắm hoàng hôn trên lòng hồ thủy điện , ngắm các bản người thái yên bình dọc chân các dãy núi. Phù yên ngắm thung lung lúa chin. Tối ngủ Bắc Yên , ăn tối quán đối diện CA thị trấn, ngủ KS Đồng Tâm)

Ngày 2 (2-9): Sáng 6h30 dậy chuận bị ăn sáng chuận bị đồ đặc 8h xuất phát : TT Bắc Yên – Tà Sùa – Ngã 3 Hang Chú xím vàng- Cổng trời yên Ngựa (trước là rừng lim ngăn cản) – Làng chếu – xím vàng – Trạm tấu – Nghĩa lộ. (70km)

(đường xấu, nhiều đoạn phải đi bộ nên đi giầy, dẫn đoàn chú ý có cây xăng là vào đổ ngay (từ nửa bình là đổ, mang đồ ăn trưa, nước theo lên đến cổng trời ăn trưa) (Tối xõa ở Nghĩa Lộ - Tắm nước nóng ở Băn Hốc (xã Sơn Thịnh cách nghĩa lộ 10km), ăn thịt rắn (quán An rắn trong ngõ đối diện khách sạn hoa Ban, nếu không ăn được rắn thì ăn quán Giang Bính (ếch om chuối). sáng ăn bánh cuốn máy đối diện nhà hang Giang Bính).

Ngày 3 (3-9):Sáng 8h xuất phát:  Nghĩa Lộ - Văn Chấn – Hồ thủy điện Thác Bà (ăn trưa) (82km) – Hà Nội (155km hết khoảng 4 tiếng , về trước 17h)
Tổng chi phí : 1 Triệu 2 (bao gồm 100k mua đồ chuẩn bị, 200k dự phòng). Xăng xế và ôm chia nhau.
(cái này mình ko làm leader nên ko biết cụ thể đâu nhá)

LH: Hưng: 0169 828 083 tám
Hoặc Hoa - 0912 chín 3377 năm

transon_travel
30-08-2012, 13:28
Ngày 1: hơi căng 1 tý nếu có xế mới. Nhìn chung là vẫn trong tầm kiểm soát.

Góp ý là ngã 3 bãi đu toàn chơi bắn bùm

Đường từ Mường Bang đi ra đoạn lòng hồ dính offroad kha khá, ngắm nhiều đồi trọc, hú hú, chuẩn bị xăng xe cho ngày 1, cây xăng ở Phù Yên tối luôn đóng cửa.

Từ Bắc Yên offroad khoảng 15km thì tới THCS Hồng Ngài, có 1 quán nhỏ của thầy cô giáo người Thái Bình ở ngay cổng trường, bạn vào nhờ thầy bảo 1 em học sinh dẫn đi, ko thì đố bạn vào được hang kể cả là hỏi đường tỉ mỉ, mang theo đèn vì cửa hang tối, nhanh cũng mất 3 tiếng cho đoạn này( mang quần áo dài, găng tay đầy đủ vì trek lên đồi ngô, lá rất sắc ), nhớ mang mấy gói kẹo chia cho trẻ em học nội trú ở trường Hồng Ngài.

Ngày 2: đèo Tà Xùa sạt lở hàm ếch rất nhiều, chú ý không là văng vực các bác ạ.
+ Có 1 bãi sạt lớn ở biển báo Làng Chiếu, dân thu mỗi xe 20k, các bác làm giá 10k/xe thôi, dốc ở Trạm Tấu thì đừng hỏi, kiểm tra lại hệ thống phanh không lại phi vèo vèo, ôm ngồi sau cung này đừng nhảy lên cổ xế là được.

Ngày 3 thì không có gì đặc biệt. Hay hơn thì các bác nên đóng từ Trạm Tấu đi Bản Mù - Làng Nhì - Háng Đề Chơ - Phình Hồ - Văn Chấn, đi xong đoạn đường này thì mấy bác chưa chạy nhiều cứ gọi là chán luôn offroad, chán luôn dốc, muốn bỏ xe bỏ ôm.

Nhìn chung đi đường các bác giữ khoảng cách vì đèo bị sạt nhiều do trận mưa vừa rồi.

Chúc lên đường thành công, có gì cần tư vấn về cung này cứ alo em 0946.059.516
Góp ý đôi chút thôi,

hoahua
30-08-2012, 14:39
Bac Son nay nhiệt tình cung cấp thông tin chi tiết quá. Để e túm cổ leader vào xem kĩ hướng dẫn của bác.

Đường từ Mường Bang đi ra đoạn lòng hồ dính offroad kha khá, ngắm nhiều đồi trọc, hú hú, chuẩn bị xăng xe cho ngày 1, cây xăng ở Phù Yên tối luôn đóng cửa.

Từ Bắc Yên offroad khoảng 15km thì tới THCS Hồng Ngài, có 1 quán nhỏ của thầy cô giáo người Thái Bình ở ngay cổng trường, bạn vào nhờ thầy bảo 1 em học sinh dẫn đi, ko thì đố bạn vào được hang kể cả là hỏi đường tỉ mỉ, mang theo đèn vì cửa hang tối, nhanh cũng mất 3 tiếng cho đoạn này( mang quần áo dài, găng tay đầy đủ vì trek lên đồi ngô, lá rất sắc ), nhớ mang mấy gói kẹo chia cho trẻ em học nội trú ở trường Hồng Ngài.

+ Có 1 bãi sạt lớn ở biển báo Làng Chiếu, dân thu mỗi xe 20k, các bác làm giá 10k/xe thôi, dốc ở Trạm Tấu thì đừng hỏi, kiểm tra lại hệ thống phanh không lại phi vèo vèo, ôm ngồi sau cung này đừng nhảy lên cổ xế là được.

Ngày 3 thì không có gì đặc biệt. Hay hơn thì các bác nên đóng từ Trạm Tấu đi Bản Mù - Làng Nhì - Háng Đề Chơ - Phình Hồ - Văn Chấn, đi xong đoạn đường này thì mấy bác chưa chạy nhiều cứ gọi là chán luôn offroad, chán luôn dốc, muốn bỏ xe bỏ ôm.

Nhìn chung đi đường các bác giữ khoảng cách vì đèo bị sạt nhiều do trận mưa vừa rồi.

Góp ý đôi chút thôi,

kuku
31-08-2012, 08:11
Lên nào, vẫn đang thiếu 1 xế ạ :( hi vọng tìm được trong hôm nay :D

kuku
31-08-2012, 08:12

Góp ý đôi chút thôi,
Cám ơn bác rất nhiều :D, có gì trên đường đi cần tư vấn em sẽ alo cho bác ạ :)

zillo
31-08-2012, 20:07
Mình xế được, đi đường này quen rồi. Nhưng bạn có xe không? xe mình không đi được

zillo
31-08-2012, 20:08
Nếu được thì nt cho mình nhé.

hoangvanhiep
05-10-2013, 08:45
Hát Lừu - Xím Vàng (Bắc Yên) : Offroad khó 8/10 và nguy hiểm do hàm ếch.
đi ngày 29.09.2013 , nắng , nhiệt độ 28 độ C lúc 1500.
http://www.youtube.com/watch?v=dHWreS4YKiA
http://www.youtube.com/watch?v=0B1txxKChGg