PDA

View Full Version : Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Pages : [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13

bumby
29-08-2012, 18:15
Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ ... ( phần 2 )

meo.dienn
29-08-2012, 22:21
...hahahaha ...dc khai trương nhà mới ... ô hô ... in 1 dấu chưn .. vào đây .. oánh dấu chủ quyền ...

ime_tuananh
29-08-2012, 22:24
wa nhà mới thôi........hí...hí....

vippro
29-08-2012, 22:27
E xin phép copy lai thông tin kế hoạch 2/9 cập nhật
chào mừng nhà mới ko có pháo bắn súng thay thế:gun:gun:gun:gun:gun:gun....
kế hoạch 2/9 :

Kế hoạch tham quan dịp 2/9/2012 cụ thể như sau:
Tối 31/8:
Nhà BD đến CT lúc 20h. Ace đón đoàn và đưa về KS . (Cái vụ này ai biết ks nào được, giá rẻ thì giới thiệu nhé. Mình đi học tới 9h mới xong nên sẽ đến trễ 1 chút).
9h30 bắt đầu chiếp đấu tập 1. Tập này chỉ nhậu trù bị cho ngày mai thôi.
Ngày 1/9:
4h30: Nhà CT đến KS đón đoàn đưa xuống bến Ninh Kiều, gửi xe.
5h00: Tàu xuất phát đi chợ nổi Cái Răng, đến nơi cỡ 5h30.
5h30-7h00: Tham quan và ăn sáng trên sông. Sau đó quay về bến NK lúc 7h30.
7h30-9h00: Cafe 3Gs nói dóc, share hình, còn mình thì chở A Hiền đi mua mồi dụ cá.
9h00-10h00: Đi Lung Ngọc Hoàng.
10h00: Có mặt tại Lung, ổn định vị trí và chuẩn bị vũ khí.
11h00: Ăn cơm trưa tại Lung và nghỉ ngơi (nếu cần thiết thì làm vài chai cho khí thế).
13h00: Đi tham quan Lung, câu cá. Khi nào chán thì về.(Dự kiến 17h).
17h00: Về nhà A Phong tắm, ăn cơm, làm thịt chiến lợi phẩm, chuẩn bị mồi nhậu.
19h00: Đốt lửa trại và khai mạc tiệc mừng Quốc khánh 2/9 nên phải nhậu đến ngày 2/9 mới được nghỉ.
Ngày 2/9:
7h00: Thức dậy và gom đồ về. Trên đường về ghé cháo lòng Cái Tắc ăn sáng ở đó.
8h30: Ghé khu di tích Giàn Gừa tham quan.
9h30: Dọt về CT và đặt vé xe. Nếu cảm thấy xăng chưa đổ đầy bình thì tấp vào quán nào đó đổ cho đầy rồi hãy gút bai.
Kế hoạch có thể điều chỉnh nhưng cơ bản là như vậy. Bà con bổ sung thêm nhé.

Cập nhật thêm tin tức như sau:
Xin phép được cập nhật danh sách anh chị em, cô chú pác trong chuyến giao lưu BD-CT ngày 02/09/2012 như sau:

***Bình Dương:
1. DocHanh
2. Rùa
3. Thichdirong
4. Tony Tèo
5. hienca
6. Anh Chuyên ( xuất phát 17h00 )
7. Hoasen
8.Kenshin ( tay câu cá chuyên nghiệp ). là người trực WC ở Bảo Anh
9.
10.........
11.......
*** Cần Thơ:
1. Khoái Lang Thang
2. Truong2012
3. Ngọc Hien
4. Kieubsg
5. Vippro
6. Phieubong
7. Hht59
8. Hoàng
9. Sutubien
10. Khúc Thụy Du
11. Langbianoz
12, 13.....

(Dập dòm: Chú Hớn, Người Nhà Quê, LangduTQ, Ime-Tuananh, ...)
Các anh chị em nhà CT có thể lo được mỗi người ít nhất 01 xe gắn máy. ^0^

Còn ai nữa k?! Mại dzô mại dzô.....................
Ai dập dòm thì quăng gạch luôn đê, dập dòm vui lắm sao!???????????????????????????? ^0^

*** Tình hình chọn địa điểm để tham quan:

2. Chợ Nổi + Giàn Gừa + Lung Ngọc Hoàng (Hậu Giang) + lang thang lòng vòng....

KHOAILANGTHANG
29-08-2012, 22:57
Đã qua nhà mới , anh chị em vào chém cho nó xôm tụ lên ....:D
Thời gian ăn chơi của chúng ta giờ quý hơn vàng ....cho nên ngày mai thứ 5 ( 30/8 ) chúng ta off 1 bữa ở 3Gs nhé..(c)
Mục đích : phân công nhân sự đón khách , thống nhất giờ giấc ....
KS cho đoàn BD đêm 31/8 : KS Hoàng Phong ngay đường ba khía luôn , tiện lợi cho việc giao ly , gần bến xe , giá tương đối rẻ , mai anh sẽ đi ...đặt phòng ..
CT ai muốn bắt cặp với BD cho anh hay nhe , nhậu sương sương xong ....vô đó múc luôn ..=))
Nói chứ anh chị em mai 19h off tại 3Gs , khẩn trương.

kieubsg
29-08-2012, 23:26
A Bumby đâu rồi vô quăng gạch đi Lung với tụi nhỏ đi đại ca.

@ All : CV tự dưng dồn dập. Tình hình là Beer ko tháp tùng buổi sáng thứ 7 với mọi người được rồi, xin cáo lỗi trước ạ. Bạn Langbianoz do ko đi xe đò được nên hỏi thăm có ai đi xe gắn máy từ SG thì cho hay bạn ấy tháp theo, nếu ko có thì bạn ấy khất lại
@ Bồng : Em cứ tháp tùng với Đoàn đi nhé, c Beer busy ngày thứ 7 chưa biết sắp xếp thế nào để tham gia cùng mọi người đây
Beer sẽ ráng tranh thủ time tối thứ 6 có mặt Cantho, sau đó tính tiếp

Kỳ này mềnh về thăm thùng rượu chùm ruột tới chưa để xử thử luôn ;)

meo.dienn
29-08-2012, 23:34
ơ . . sis kieubsg . .theo e thấy chị về thăm hủ zượu chùm ruột . . .vào thứ 5 này ik . . .thứ 5 ngày tốt ik !!! ^^~

kieubsg
29-08-2012, 23:45
ơ . . sis kieubsg . .theo e thấy chị về thăm hủ zượu chùm ruột . . .vào thứ 5 này ik . . .thứ 5 ngày tốt ik !!! ^^~

Thứ 5 và thứ 6 c Beer còn đi mần, thứ 7 c Beer cũng mần .... Ôi đau .... dạ dày quá

vippro
29-08-2012, 23:46
Em xin có ý kiến phát, cái này chưa xin ý kiến nhà em, nhưng xin đưa đề nghị nhỏ, do tình hình 2 nhà đã thâm giao, em thấy nhà BD gé CT cũng vào giờ hơi trễ, mà thuê k/s ở cũng ko được bao nhiêu lâu (ăn nhậu suốt đêm), em thấy mấy bác mang theo ít đồ để có thể ngủ được và lều trại, ghé chỗ em ngủ, đỡ tốn tiền k/s, sáng đi chợ nổi kêu tàu đi tới nơi rước luôn! Còn nữ thì xin ko ý kiến, ngủ phòng riêng hoặc ớ k/s gần nhà em đều được!
Ý kiến riêng mang tính chất tham khảo...
Ku Trong có nhã ý này nè mọi người...cho ý kiến nhé!

vippro
29-08-2012, 23:47
Thứ 5 và thứ 6 c Beer còn đi mần, thứ 7 c Beer cũng mần .... Ôi đau .... dạ dày quá

hic... khi nào sis mới rảnh............:gun

kieubsg
29-08-2012, 23:52
hic... khi nào sis mới rảnh............:gun

Thứ 6 chị chạy về 1 phát tới CT rồi tính, chax .... Tuần sau thứ 2 nghỉ bù, thứ 4 lại công tác CT hok lẻ thứ 3 lên SG rồi quay về CT --> Chuyển sang đau tim luôn òy :shrug:

meo.dienn
30-08-2012, 07:07
theo em sis cứ thăng luôn ngày thứ 3 dưới cần thơ . . . sếp call thì cứ phi ngay dt xuống sông . . . ai thắc mắc bảo làm đơn lên phường . . .chứ hủ zượu chùm ruột ko để lâu dc đâu sis oh !

truong2012
30-08-2012, 07:18
Quote Originally Posted by hht59 Xem bài
Em xin có ý kiến phát, cái này chưa xin ý kiến nhà em, nhưng xin đưa đề nghị nhỏ, do tình hình 2 nhà đã thâm giao, em thấy nhà BD gé CT cũng vào giờ hơi trễ, mà thuê k/s ở cũng ko được bao nhiêu lâu (ăn nhậu suốt đêm), em thấy mấy bác mang theo ít đồ để có thể ngủ được và lều trại, ghé chỗ em ngủ, đỡ tốn tiền k/s, sáng đi chợ nổi kêu tàu đi tới nơi rước luôn! Còn nữ thì xin ko ý kiến, ngủ phòng riêng hoặc ớ k/s gần nhà em đều được!
Cái này được đó. Nhà này đã khai trương rồi. Chủ nhà và osin là 1. Vào đó ngủ cạnh bờ sông, gần bến xe, gần quán ba khía...duyệt. Nhưng sáng phải 2 nhà mình tự đi xuống bến tàu ở bến Ninh Kiều chứ tàu không đến rước được.

truong2012
30-08-2012, 07:30
Kế hoạch xin thay đổi nhỏ 1 chút:
Sau khi đi tham quan chợ nổi xong, nếu ace NBD có hứng thú thì tàu sẽ chở qua cầu Cần Thơ tham quan bệ tháp bờ Bắc, chụp ảnh xong rồi về. Thời gian kéo dài thêm sẽ là 1h (đi và về 40', chụp ảnh 20'). Vị trí tham quan như ảnh chụp, có thể sờ tận tay.
Cái này có thể bàn trên tàu cũng được. Nếu đi đảm bảo mọi người sẽ ấn tượng (kể cả ace nhà CT...:D).
Bàn tiếp nhé bà con
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=86414&d=1346286156

ngochien
30-08-2012, 07:49
Chào cả nhà! Đã có nhà mới cho ace tám nữa rồi hé. Chúc ace ngày mới làm việc vui vẻ và hiệu quả nhé (wait)

vippro
30-08-2012, 08:02
Mình sẽ gom cần chắc cũng được 1 - 2 cần máy...câu tay thì chưa biết hic....
ah có thể có 1 cần thủ rất đam mê câu cá là e của mình giao lưu với nhóm mình và đặc biệt là các cần thủ nhà BD trong buổi đi câu, xong chiều về ko qua đêm được...(nếu hôm đó nó ko bận công tác đột xuất...) :D

Khuc Thuy Du
30-08-2012, 08:14
Chời ơi, nhà mới khai trương, tới mình vô là đã 2 trang mẹ nó rồi!
Thôi cũng chào đại 1 tiếng......... EM TRÀO CẢ NHÀ, TRÀO NHÀ MỚI!

Note cái vụ tối nay off, tại 3Gs, lúc 19h! hehe

hẹn gặp lại vào tối nay!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!(wait)(wait)

ngochien
30-08-2012, 08:16
@ All : CV tự dưng dồn dập. Tình hình là Beer ko tháp tùng buổi sáng thứ 7 với mọi người được rồi, xin cáo lỗi trước ạ. Bạn Langbianoz do ko đi xe đò được nên hỏi thăm có ai đi xe gắn máy từ SG thì cho hay bạn ấy tháp theo, nếu ko có thì bạn ấy khất lại

Kỳ này mềnh về thăm thùng rượu chùm ruột tới chưa để xử thử luôn ;)

1,2,3 hihi hy vọng có rượu chùm ruột của Beer để uống nà đã lâu lắm không thưởng thức rượu gia truyền :D . Và hy vọng lần nữa là Beer sắp xếp cv đi được với mọi người hihihi

Mong được gặp lại Langbianoz dễ thương tại CT nữa nè :)

nhanguyen007
30-08-2012, 08:16
Mừng nhà mới, up cho lên nào. (c)

hht59
30-08-2012, 08:24
Quote Originally Posted by hht59 Xem bài
Cái này được đó. Nhà này đã khai trương rồi. Chủ nhà và osin là 1. Vào đó ngủ cạnh bờ sông, gần bến xe, gần quán ba khía...duyệt. Nhưng sáng phải 2 nhà mình tự đi xuống bến tàu ở bến Ninh Kiều chứ tàu không đến rước được.

Anh Trương hỏi lại thử chủ tàu dùm em xem được ko, em từng đi chợ nổi vài lần, lần nào người ta cũng tới nơi nhà em hết. Nếu khó khăn mình gợi ý thêm chút $ cũng được. Chỉ có 1 vấn đề nhỏ là nếu nước sông buổi sáng cao quá thì tàu qua cầu không lọt (Cầu Xô Viết và Cầu Nguyễn Trải). Tuy nhiên, vấn đề này mình có thể giải quyết được nếu mọi người đi bộ chút ít từ nhà em tới cầu Nguyễn Trải, coi như tập thể dục buổi sáng.
Em xin góp chút ý kiến...

P/s @Du: Tối nay, anh lại có độ nhậu nữa rồi D ơi, làm tới 2 hiệp lận nên chắc sẽ ko đi off được,hic!

vippro
30-08-2012, 08:29
Mình đi off cũng không được...có việc gì mọi ngừoi cứ phân công nhé....:D

ngochien
30-08-2012, 08:33
P/s @Du: Tối nay, anh lại có độ nhậu nữa rồi D ơi, làm tới 2 hiệp lận nên chắc sẽ ko đi off được,hic!

Đã hết bịnh chưa Hht59 mà sao đắt show dữ hén :D

DocHanh
30-08-2012, 08:43
Chúc mừng PCT có nhà mới nha. Tổ chức tân gia đi mọi người ơiiiiii....

Sắp đến giờ xuất phát rồi, nôn nao quá điiii

Angry
30-08-2012, 08:54

Hht59 bịnh gì hở chị?
@ anh Vippro copy cái ds hổng có tên vc em nha (NO)

Quên, nhà mình có ace nào đăng ký mua lịch phượt hông? cho mình ké với :D

ngochien
30-08-2012, 08:58

Sắp đến giờ xuất phát rồi, nôn nao quá điiii

Hi! Chờ tối mơi đón nhà PBD xuống CT rùi mần tân gia nhà mới luôn thể hén :D

vippro
30-08-2012, 09:03
Hht59 bịnh gì hở chị?
@ anh Vippro copy cái ds hổng có tên vc em nha (NO)

Quên, nhà mình có ace nào đăng ký mua lịch phượt hông? cho mình ké với :D

ủa DS nào vậy e! a chỉ copy cái DS đi 2//9 Lung Ngọc Hoàng ko mà ! 2 vợ chồng đã đổi ý đi với nhà Dương Cần rồi hả!!

Sắp đến giờ xuất phát rồi, nôn nao quá điiii ----> về đây Tân Gia nè ông bạn hiền.....(K)(K)(K)(K)

Angry
30-08-2012, 09:10
ủa DS nào vậy e! a chỉ copy cái DS đi 2//9 Lung Ngọc Hoàng ko mà ! 2 vợ chồng đã đổi ý đi với nhà Dương Cần rồi hả!!

Vc em đã cho bạn em leo cây rồi hihi nên 2 đứa sẽ đi Lung Ngọc Hoàng với mọi người hehee :D:D:D

Kế hoạch tham quan dịp 2/9/2012 cụ thể như sau:
Tối 31/8:
Nhà BD đến CT lúc 20h. Ace đón đoàn và đưa về KS . (Cái vụ này ai biết ks nào được, giá rẻ thì giới thiệu nhé. Mình đi học tới 9h mới xong nên sẽ đến trễ 1 chút).
9h30 bắt đầu chiếp đấu tập 1. Tập này chỉ nhậu trù bị cho ngày mai thôi.
Ngày 1/9:
4h30: Nhà CT đến KS đón đoàn đưa xuống bến Ninh Kiều, gửi xe.
5h00: Tàu xuất phát đi chợ nổi Cái Răng, đến nơi cỡ 5h30.
5h30-7h00: Tham quan và ăn sáng trên sông. Sau đó quay về bến NK lúc 7h30.
7h30-9h00: Cafe 3Gs nói dóc, share hình, còn mình thì chở A Hiền đi mua mồi dụ cá.
9h00-10h00: Đi Lung Ngọc Hoàng.
10h00: Có mặt tại Lung, ổn định vị trí và chuẩn bị vũ khí.
11h00: Ăn cơm trưa tại Lung và nghỉ ngơi (nếu cần thiết thì làm vài chai cho khí thế).
13h00: Đi tham quan Lung, câu cá. Khi nào chán thì về.(Dự kiến 17h).
17h00: Về nhà A Phong tắm, ăn cơm, làm thịt chiến lợi phẩm, chuẩn bị mồi nhậu.
19h00: Đốt lửa trại và khai mạc tiệc mừng Quốc khánh 2/9 nên phải nhậu đến ngày 2/9 mới được nghỉ.
Ngày 2/9:
7h00: Thức dậy và gom đồ về. Trên đường về ghé cháo lòng Cái Tắc ăn sáng ở đó.
8h30: Ghé khu di tích Giàn Gừa tham quan.
9h30: Dọt về CT và đặt vé xe. Nếu cảm thấy xăng chưa đổ đầy bình thì tấp vào quán nào đó đổ cho đầy rồi hãy gút bai.
Kế hoạch có thể điều chỉnh nhưng cơ bản là như vậy. Bà con bổ sung thêm nhé.

Vì tình hình là 2 đứa vẫn ham hố đi chỗ khác nữa nên ngày 2/9 2vc em ăn sáng xong sẽ về luôn ko đi tiếp được với mấy anh chị, só rì trước hen bà con :( :D

vippro
30-08-2012, 09:38
Cập nhật thêm tin tức như sau:

***Bình Dương:
1. DocHanh
2. Rùa
3. Thichdirong
4. Tony Tèo
5. hienca
6. Anh Chuyên ( xuất phát 17h00 )
7. Hoasen
8.Kenshin ( tay câu cá chuyên nghiệp ). là người trực WC ở Bảo Anh
9. Bebibo
10.........
11.......

*** Cần Thơ:
1. Khoái Lang Thang
2. Truong2012
3. Ngọc Hien
4. Kieubsg
5. Vippro
6. Phieubong
7. Hht59
8. Hoàng
9. Sutubien
10. Khúc Thụy Du
11. Langbianoz
12, 13 Vợ chồng a.Nhã, Angry....

(Dập dòm: Chú Hớn, Người Nhà Quê, LangduTQ, Ime-Tuananh, ...)
Các anh chị em nhà CT có thể lo được mỗi người ít nhất 01 xe gắn máy. ^0^

Số tạm tới thời điểm này là 23 người....:gun:gun:gun

nhanguyen007
30-08-2012, 09:44
Cảm ơn bạn Vippro, tưởng đâu bị lọt sổ rồi chứ ?! :LL:LL

hht59
30-08-2012, 09:49

Vừa tạm bớt chút đỉnh hôm qua, cũng là ngày em xuất quan luôn, hôm qua cũng đánh 2 chập, do công việc nó thế, ko từ chối được, còn tối nay, sinh nhật bạn, cũng khá thân nên cũng sẽ phải tham gia nhiệt tình.

vippro
30-08-2012, 09:54
Cảm ơn bạn Vippro, tưởng đâu bị lọt sổ rồi chứ ?! :LL:LL
haha...2 ông bà này đúng là tàu ngầm, gần phút cuối là xuất hiện :gun

Khuc Thuy Du
30-08-2012, 09:57
Cho hỏi, anh Ku Lãng và cái thằng Ime, 2 ku có quăng gạch luôn chưa?
Còn chần chừ gì nữa!?
Các bạn biết đấy, có những giây phút chỉ là thoáng qua thôi, nhưng nếu nắm được, nó sẽ trở thành vĩnh cửu!!! (dzữ dzằn như dzữ dzịt...))) kakakakaak:))=))

@ Bồng: Tối nay nhớ đi off hen!?!?

LangDuTQ
30-08-2012, 10:43
WoW...mới nghe tin có nhà mới..chạy vô mà trang 4 gòi..được ah nha..hy dọng trạng thái này dc duy trì ở NCT
.
.
.

Cho hỏi, anh Ku Lãng và cái thằng Ime, 2 ku có quăng gạch luôn chưa?
Còn chần chừ gì nữa!?
Các bạn biết đấy, có những giây phút chỉ là thoáng qua thôi, nhưng nếu nắm được, nó sẽ trở thành vĩnh cửu!!! (dzữ dzằn như dzữ dzịt...))) kakakakaak:))=))

Thông cảm cho a đi pé heo ơi!!nhà a có "bơm" nổ chậm nên a không thể quyết định dc điều gì..mặc dầu ham thấy pà..hic..hic
Xin nhà Dương Cần cho LangDuTQ 1 vé siêu dự bị..nếu "Bơm" vẫn còn kíp nổ thì LangDuTQ sẽ cug NCT típ nhà BD tối T6 và đi cả ngày T7-tức chiều t7 fai về lại CT.
Xin Nhà Dương Cần thông củm

hienca
30-08-2012, 11:02
Xin chúc mừng nhà mới của CT, mới đó mà đã 4 trang rồi( tám cũng dữ) thôi sẵn dịp nhà BD xuống anh em tổ chức ăn tân gia luôn đi nhé, mình nghe nói có hủ rượu chùm ruột gì đó của Kiều hả cái này được à nghe, Kiều ơi cho anh em nhà BD nhấm nháp với nhé

vippro
30-08-2012, 11:27
WoW...mới nghe tin có nhà mới..chạy vô mà trang 4 gòi..được ah nha..hy dọng trạng thái này dc duy trì ở NCT
Thông cảm cho a đi pé heo ơi!!nhà a có "bơm" nổ chậm nên a không thể quyết định dc điều gì..mặc dầu ham thấy pà..hic..hic
Xin nhà Dương Cần cho LangDuTQ 1 vé siêu dự bị..nếu "Bơm" vẫn còn kíp nổ thì LangDuTQ sẽ cug NCT típ nhà BD tối T6 và đi cả ngày T7-tức chiều t7 fai về lại CT.
Xin Nhà Dương Cần thông củm
Ông bạn tui đang nằm trong hoàn cảnh đăc biệt hihi....có 1 trái bom rất đặc biệt....và khi nó nổ cũng đặc biêt...

Xin chúc mừng nhà mới của CT, mới đó mà đã 4 trang rồi( tám cũng dữ) thôi sẵn dịp nhà BD xuống anh em tổ chức ăn tân gia luôn đi nhé, mình nghe nói có hủ rượu chùm ruột gì đó của Kiều hả cái này được à nghe, Kiều ơi cho anh em nhà BD nhấm nháp với nhé
Đợi anh e BD về mừng tân gia đây hihi...:D

Khuc Thuy Du
30-08-2012, 11:33
Cập nhật thông tin, cập nhật thông tin....
Hôm nay ca sĩ Trương ham chơi bỏ việc đi tiền trạm Lung Ngọc Hoàng =)), và gửi thông tin về cho 2 nhà như sau:

- Từ Trung tâm Cần Thơ, chúng ta sẽ mất khoảng 45km để đến Lung Ngọc Hoàng. Ra khỏi trung tâm TP, đường đi chủ yếu là đường vườn, mát mẻ, dễ chạy.

- Người trong Lung đã chuẩn bị xong 20 con Rùa + rắn + cá lóc + lươ...chuột đồng + cho đoàn tham quan! Những thứ này là dành cho buổi ăn trưa và buổi tối khi đoàn tới đó! Muốn chế biến món gì thì chế.... có ng nấu ăn dùm cho luôn!

- Sau giờ ăn trưa, khoảng 1h chiều sẽ bắt đầu lênh đênh sông nước. Đã có trang bị 2 chiếc võ lãi đưa đoàn vào sâu trong rừng tham quan. Ở đó có thể cho mình mượn bếp ga để nấu ăn (nấu + nướng mấy con cá mình câu dc nếu muốn). Người trong Lung có vài lời với các anh thợ câu cá: Nước bắt đầu đổ, cá dồn sâu vào rừng, và có phần khó câu, các anh chuẩn bị mồi câu cho "CHẤT" vào nhá! ^0^. Sẽ có chỗ dừng lại cho mọi ng câu cá!

- Khoảng 5h chiều sẽ quay lại trung tâm tắm rửa vệ sinh cá nhân.
Tại đây, có đoàn thanh niên (hay đoàn gì gì đó quên r) muốn giao lưu với anh chị em chúng ta. Buổi tối tới khuya sẽ sinh hoạt tại trung tâm.

- Trong Lung Ngọc Hoàng, chỗ rộng, muốn cắm trại ở đâu cũng dc hết! ra đường cắm cũng dc luôn akakaka

- Có rượu bán sẵn ở đây, không cần mang theo cũng dc, theo lời pác Trương là RƯỢU NGON LẮM CƠ!. ( Nói thế thôi chứ k có nghĩa là dzấu rụ chùm ruột ở nhà nhé Kieubsg).

****Tình hình Pác Trương bây giờ: bắt đầu lên dĩa, nhậu với mấy anh chị trong Lung Ngọc Hoàng roài, akaka
Pác ấy chỉ còn kịp tóm lại 1 từ khi dòm thấy Lung Ngọc Hoàng : "TUYỆT VỜI" . ^^

Em xin được chuyển lời đến mọi người như vậy thôi! Mấy anh chị BD mau mau xách quần xách áo đi hen.
Em thì chỉ đợi được ăn thịt rùa thoai, akakakaakakakaakakak

vippro
30-08-2012, 11:39
anh ấy thật là tuyệt.....:L....................................

Hôm qua mới lạc vào đây http://mientayhotel.com/gioi-thieu.html xem ra cũng đã lắm....hôm nào mình off dã ngoại 1 bửa đi mọi người, cách Cần Thơ chưa đc 20km....:gun:gun

Khuc Thuy Du
30-08-2012, 11:40
Thêm nữa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !
Chính xác là Có khoảng 30 lít mật ong rừng nguyên chất 100%.
Ai mua thì mang theo tiền + bọc/ xô / ca/ lon... đựng mang về nghen, mại dzô mại dzô...........................

ruanwenhua
30-08-2012, 11:59
Hôm nay ca sĩ Trương ham chơi bỏ việc đi tiền trạm Lung Ngọc Hoàng =)), và gửi thông tin về cho 2 nhà như sau:

- Từ Trung tâm Cần Thơ, chúng ta sẽ mất khoảng 45km để đến Lung Ngọc Hoàng. Ra khỏi trung tâm TP, đường đi chủ yếu là đường vườn, mát mẻ, dễ chạy.

- Người trong Lung đã chuẩn bị xong 20 con Rùa + rắn + cá lóc + lươ...chuột đồng + cho đoàn tham quan! Những thứ này là dành cho buổi ăn trưa và buổi tối khi đoàn tới đó! Muốn chế biến món gì thì chế.... có ng nấu ăn dùm cho luôn!

- Sau giờ ăn trưa, khoảng 1h chiều sẽ bắt đầu lênh đênh sông nước. Đã có trang bị 2 chiếc võ lãi đưa đoàn vào sâu trong rừng tham quan. Ở đó có thể cho mình mượn bếp ga để nấu ăn (nấu + nướng mấy con cá mình câu dc nếu muốn). Người trong Lung có vài lời với các anh thợ câu cá: Nước bắt đầu đổ, cá dồn sâu vào rừng, và có phần khó câu, các anh chuẩn bị mồi câu cho "CHẤT" vào nhá! ^0^. Sẽ có chỗ dừng lại cho mọi ng câu cá!

Tại đây, có đoàn thanh niên (hay đoàn gì gì đó quên r) muốn giao lưu với anh chị em chúng ta. Buổi tối tới khuya sẽ sinh hoạt tại trung tâm.

- Trong Lung Ngọc Hoàng, chỗ rộng, muốn cắm trại ở đâu cũng dc hết! ra đường cắm cũng dc luôn akakaka

- Có rượu bán sẵn ở đây, không cần mang theo cũng dc, theo lời pác Trương là RƯỢU NGON LẮM CƠ!. ( Nói thế thôi chứ k có nghĩa là dzấu rụ chùm ruột ở nhà nhé Kieubsg).

****Tình hình Pác Trương bây giờ: bắt đầu lên dĩa, nhậu với mấy anh chị trong Lung Ngọc Hoàng roài, akaka

Em xin được chuyển lời đến mọi người như vậy thôi! Mấy anh chị BD mau mau xách quần xách áo đi hen.

Em đừng có kể nữa được hôn, đầu óc giờ chẳng làm gì được, lại còn đòi ăn thịt rùa nữa, trời ơi, Du của anh ít có ác quá ( giống cô bé cột khăn đỏ đó ), muốn biết cô bé cột khăn đỏ thì tra google nhé. Chèo xuồng câu cá, cắm trại giữa rừng, ôi sung sướng quá, còn 28hours nữa mới được xuất phát, sao TG qua chậm nhỉ.

Sư Phụ nhớ giữ sức khỏe nha, để còn chiến đấu với đệ tự nữa, chứ chết rồi ko ai là xế cho Hoasen đâu,hehehehehhee đốt nhà sư phụ mà ko nói nè,heheheheh

Chúc mừng nhà mới với tên ấn tượng.

ngochien
30-08-2012, 14:48

Ca sĩ Trương dân vận quá hay luôn nhá (c) . Thông tin vào Lung Ngọc Hoàng hấp dẫn lắm, các món ăn thì toàn những món đặc sản rùa, rắn, lươn, chuột đồng không áh nhưng ...thôi rùi lượm ui Hiền tui chắc chống cằm ngồi nhìn mọi người ăn hichichic :))
Pé heo khéo ăn khéo nói hỉ làm quẳng cáo là khỏi chê vào đâu được nà =))

Khuc Thuy Du
30-08-2012, 15:03
. nhưng ...thôi rùi lượm ui Hiền tui chắc chống cằm ngồi nhìn mọi người ăn hichichic :))

Ngọc Hiền muốn nói gì ở câu nói vừa rồi!????
Ngọc Hiền k ăn dc hay Ngọc Hiền k đi dc?!!!!!!!!!!!!!!!

Ngọc Hiền cần phải làm sáng tỏ!!!!!!!!!!!!!! Không là: :Dam:Dam:Dam

P/s: Em cảm ơn lời khen của chị! ^0^
Chị rủ anh Bồng tối nay đi off nhen chị! kaka, a Bồng nghe lời chị lắm luôn! ;)

Không biết giờ ca sĩ Trương thế lào roài!? Dân hậu Giang nhậu động trời lắm!
Đã thông tin tối nay ốp rồi, k biết ổng có lèo lách đi lên tới 3Gs k? akakak

ngochien
30-08-2012, 15:28
Ngọc Hiền muốn nói gì ở câu nói vừa rồi!????
Ngọc Hiền k ăn dc hay Ngọc Hiền k đi dc?!!!!!!!!!!!!!!!

Ngọc Hiền cần phải làm sáng tỏ!!!!!!!!!!!!!! Không là: :Dam:Dam:Dam

P/s: Em cảm ơn lời khen của chị! ^0^
Chị rủ anh Bồng tối nay đi off nhen chị! kaka, a Bồng nghe lời chị lắm luôn! ;)

Mèn ơi! Ý của chị là những món đặc sản í chị hổng ăn được mà hổng ăn được thì ở đó ngồi tay chống cằm tay đập muỗi nhìn mọi người ăn vậy chắc chít quá (NO)

@Bồng: Bồng hỡi có nghe Du nói gì hông? =))

vippro
30-08-2012, 16:09
Ca sĩ Trương dân vận quá hay luôn nhá (c) . Thông tin vào Lung Ngọc Hoàng hấp dẫn lắm, các món ăn thì toàn những món đặc sản rùa, rắn, lươn, chuột đồng không áh nhưng ...thôi rùi lượm ui Hiền tui chắc chống cằm ngồi nhìn mọi người ăn hichichic :))

ồ còn cá nướng mà chị!

Mình có cần mua bánh tráng bún và nguyên vật liệu ko chị hay là có người lo hết mình chỉ vào xơi thôi....

Khuc Thuy Du
30-08-2012, 16:19
ồ còn cá nướng mà chị!

Mình có cần mua bánh tráng bún và nguyên vật liệu ko chị hay là có người lo hết mình chỉ vào xơi thôi....

Cái này để tối nay hỏi lại Pác Trương cái nhen a Víp!

Víp, anh check cái message e sent bên FB cái nhe anh! Em tks! :)

nhanguyen007
30-08-2012, 16:34
Bà con mình nên chuẩn bị đồ nghề để đại chiến với muỗi nhé, hên xui có đợt nhiều hay ít nhưng mà nhất định là có nghe. Mới đi mua cho bà xã cái võng mùng, còn mình thì đãi cho muỗi cắn cho nó .................xỉn chơi.

ngochien
30-08-2012, 16:47
Bà con mình nên chuẩn bị đồ nghề để đại chiến với muỗi nhé, hên xui có đợt nhiều hay ít nhưng mà nhất định là có nghe. Mới đi mua cho bà xã cái võng mùng, còn mình thì đãi cho muỗi cắn cho nó .................xỉn chơi.

Cưng bà xã dữ hén :D. Mà sao hổng mua luôn cho bà xã dầu chống muỗi luôn áh hihi nói vậy thôi để chị cho Angry thoa ké nè (c)

kieubsg
30-08-2012, 20:17
Thông tin vào Lung Ngọc Hoàng hấp dẫn lắm, các món ăn thì toàn những món đặc sản rùa, rắn, lươn, chuột đồng không áh nhưng ...thôi rùi lượm ui Hiền tui chắc chống cằm ngồi nhìn mọi người ăn hichichic :))

Mua ....trái cây theo ăn đi chị, tháng này chay tịnh tốt lắm đó hahaha (c)

Beer nhỏ đến lớn chẳng biết ăn nhiều loại cá đồng như vậy, rùa , rắn, chim, chuột cũng nô luôn. Nhưng Beer không chống cằm than thở như sis Hiền đâu á ^^ mà .... Beer sợ cầm lòng không đặng ..... thả chúng về đàn thoai. Mấy bạn ráng ý tứ nhóe :LL

vippro
30-08-2012, 20:44
Trời sis ăn đc gì??? ở miền này mà ko ăn nhiều cá đồng sao???:D

a Nhã an tâm muỗi nó xơi mình thì nó cũng nó say là té ngay chổ đó bay cũng ko nổi có khi nó die luôn ấy chứ khỏi mắc công dùng sức đập nó...(c)(c)

Yamaha_1958
30-08-2012, 20:52
Mới thấy Bumby thông báo mình sẽ có nhà mới, chưa kịp phản hồi thì máy bị lỗi không sử dụng được. Hôm nay vào thì đã 5 trang. Nhà mình tám quá sung sức. Bái phục ... bái phục. Mình quen thói lãnh đạo rồi, không trực tiếp tham gia nhưng vẫn được nhà ta báo cáo lại trong ngôi nhà của mình. Chúc mọi người có một chuyến đi thành công với những ngày nghỉ lễ. Mình ở nhà chuẩn bị cho ngày khai giảng năm học mới.

sutubien
30-08-2012, 20:53
Nay vào trang mới mà PCT đã 5 trang rồi, xem tin trễ nên không lên off với cả nhà được.
Tối mai mình bận trực ca, nhưng khi nào nhà BD xuống tới thì ace nhà Ct alo cho mình với để mình chạy lên quán 3GS nhé
DT của Bích nè: 0962.825.777

Thêm nữa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !
Chính xác là Có khoảng 30 lít mật ong rừng nguyên chất 100%.
Ai mua thì mang theo tiền + bọc/ xô / ca/ lon... đựng mang về nghen, mại dzô mại dzô...........................

hht59
30-08-2012, 23:15
Off sao rồi mọi người, giờ mới về, lên cập nhật thông tin thì thấy chưa có gì mới... Ai đó có đi off, có thông báo gì mới thì up lên với ngen! Mai là khách đến nhà rồi đó!

KHOAILANGTHANG
30-08-2012, 23:32
Off sao rồi mọi người, giờ mới về, lên cập nhật thông tin thì thấy chưa có gì mới... Ai đó có đi off, có thông báo gì mới thì up lên với ngen! Mai là khách đến nhà rồi đó!

Ngày mai 20h , nhà mình tập trung ở cổng siêu thị Metro để đón đoàn BD , mỗi người 1 xe và 2 nón BH , nếu thiếu nhân sự thì kêu thêm taxi ...tất cả đưa thẳng về nhà em tắm rửa rồi làm sương sương . Sáng 1/9 4h30 cũng đội hình đó đi chợ nổi ( tàu có rước ở nhà em hay không do Trương đàm phán ).Kế hoạch tiếp theo không có gì thay đổi .Vậy nhé....

Khuc Thuy Du
31-08-2012, 08:30

Chời ơi, anh Hht đi sanh nhựt bạn gái tới 11h15ph mới về tới nhà hen! :)) hí hí....

Ngày mai 20h , nhà mình tập trung ở cổng siêu thị Metro để đón đoàn BD , mỗi người 1 xe và 2 nón BH , nếu thiếu nhân sự thì kêu thêm taxi ...tất cả đưa thẳng về nhà em tắm rửa rồi làm sương sương . Sáng 1/9 4h30 cũng đội hình đó đi chợ nổi ( tàu có rước ở nhà em hay không do Trương đàm phán ).Kế hoạch tiếp theo không có gì thay đổi .Vậy nhé....
Tối qua bác Khoái mình xỉn ke kua, mà vẫn còn kịp online để nói dc nhiêu đây nè, hehe
Đúng rồi nhe anh Trọng, tối mai đón người xong, sẽ vọt về nhà a luôn đóa.
A Trọng chuẩn bị tinh thần đón khách hen, trong đó có em nữa, akakakakaakak
Nếu dc, làm phiền a Hht dành cho e 1 phòng, e sẽ ở lại ngủ nhờ, ngủ chung với bạn Hoasen cho có tụ! :)

@ A Trương: Final là mình sẽ chạy ra Bến NK, chứ k rước khách tại nhà a Hht đúng k?!

@ Anh Phát: tối nay 8h, ở Metro tụ họp với mọi ng đón khách nhá anh nhá! kakakaka(wait)

ngochien
31-08-2012, 08:33
ồ còn cá nướng mà chị!

Tối qua off thì ca sĩ Trương nói ở trong í có người lo cho mình luôn rồi không cần mua Vippro ui. Mình chỉ mua thêm đũa, khăn giấy ướt.... phần này pé heo lo.

ngochien
31-08-2012, 08:48
Mua ....trái cây theo ăn đi chị, tháng này chay tịnh tốt lắm đó hahaha (c)

Beer nhỏ đến lớn chẳng biết ăn nhiều loại cá đồng như vậy, rùa , rắn, chim, chuột cũng nô luôn. Nhưng Beer không chống cằm than thở như sis Hiền đâu á ^^ mà .... Beer sợ cầm lòng không đặng ..... thả chúng về đàn thoai. Mấy bạn ráng ý tứ nhóe :LL

Chị chống cằm thôi chứ hổng dám thở than đâu Beer. Uhm chắc là phải mua trái cây và vài ổ bánh mì (gợi ý của pé heo và Ms Hoàng đó trời :D)

hht59
31-08-2012, 09:08
Chời ơi, anh Hht đi sanh nhựt bạn gái tới 11h15ph mới về tới nhà hen! :)) hí hí....

A Trọng chuẩn bị tinh thần đón khách hen, trong đó có em nữa, akakakakaakak
Nếu dc, làm phiền a Hht dành cho e 1 phòng, e sẽ ở lại ngủ nhờ, ngủ chung với bạn Hoasen cho có tụ! :)

@ A Trương: Final là mình sẽ chạy ra Bến NK, chứ k rước khách tại nhà a Hht đúng k?!

- Lâu rồi ko gặp bạn bè nên tối qua đi ca hát về hơi trễ, mà anh có hát hò được gì nhiều đâu, cái giọng đang bị ho nên chỉ ngồi nghe và uống thôi.
- Nhà a có 3 phòng có giường sẳn nên để riêng cho em 1 phòng, 2 phòng còn lại mấy anh vô được bao nhiêu thì vô, còn lại ai muốn ngắm trăng sao thì dựng lều trên sân thượng, sợ mưa gió thì dựng lều ở hiên nhà trước...
- Tối nay, khi đón nhà BD ở Bến xe chắc em đi không được, vì tối nay phải làm thêm buổi tối (chuẩn bị đón kiểm toán) nhưng khi mọi người tới nơi em sẽ chạy về liền.
- Bây giờ có 1 vấn đề khá quan trọng là hiện tại em không xin nghỉ sáng thứ 7 được :( , nên sáng mai sẽ không đi chợ nổi với cafe sáng cùng 2 nhà được, còn tối nay sẽ đón tiếp mọi người như bình thường. Tuy nhiên, em sẽ tranh thủ xin về sớm để đi Lung Ngọc Hoàng kịp hoặc trễ hơn mọi người 1 tý!

LangDuTQ
31-08-2012, 09:27
Tại sao không kêu xe trung chuyển đến nhà hht luôn ta!?khỏi mắc công mọi người đưa đón..cứ tụ họp lại nhà hht là ok gòi!!
(hic..hic..do hok đi OFF nên ý kiến này có thể bị pác bỏ..hok thương tiếc :P)

ngochien
31-08-2012, 09:55
Tại sao không kêu xe trung chuyển đến nhà hht luôn ta!?khỏi mắc công mọi người đưa đón..cứ tụ họp lại nhà hht là ok gòi!!
(hic..hic..do hok đi OFF nên ý kiến này có thể bị pác bỏ..hok thương tiếc :P)

Đúng là bị bác bỏ rồi đó mờ. Tối hôm qua off cũng có người đưa ra ý kiến như Lãng nhưng cũng có số người trong đó có chị :) ý kiến là lần đầu tiên nhà PBD xuống nhà PCT mà để đi xe trung chuyển thì kỳ lắm nên thống nhất là đi đón cho có tình có nghĩa í mà. Có thể là không đủ xe thì sẽ gọi thêm xe taxi "xin cho tui xuống ngay nhà của Hht59 đê" :D

Khuc Thuy Du
31-08-2012, 10:10
Đúng là bị bác bỏ rồi đó mờ. Tối hôm qua off cũng có người đưa ra ý kiến như Lãng nhưng cũng có số người trong đó có chị :) ý kiến là lần đầu tiên nhà PBD xuống nhà PCT mà để đi xe trung chuyển thì kỳ lắm nên thống nhất là đi đón cho có tình có nghĩa í mà. Có thể là không đủ xe thì sẽ gọi thêm xe taxi "xin cho tui xuống ngay nhà của Hht59 đê" :D

Nhỏ lớn em cũng chưa có cảm gián đón trai ở bến xe bao giờ, nên e cũng muốn được trải nghiệm, há há.......
Xe mênh mông, đừng lo anh nhé! =))=))

@ hht59: cảm ơn anh đã dành phòng cho 2 nữ! hehe..... ^0^

kieubsg
31-08-2012, 10:12

Beer ko nghĩ là kì chị ơi, xe trung chuyển đưa tới tận nhà Hht59 luôn mừ. Tại NCT mình nhớ nhung, nóng lòng muốn sớm gặp ace NBD và đón tận bến xe thoai hehehehe (c)

ruanwenhua
31-08-2012, 10:41
Trời ơi, còn đến 6hours nữa mới được lên xe về CT, ngồi làm việc mà cứ nhìn đồng hồ hoài, cảm giác hôm nay thời gian trôi qua chậm quá.

Nhớ nhà Cần Thơ nhiều quá.

vippro
31-08-2012, 10:47
Vầy đi! chúng ta vẫn đi rước các bạn nhưng thay gì thuê taxi thì đi trung chuyển nếu chúng ta không đủ xe tiết kiệm được gần 10 chai bia haha....Vì nhà hht xe trung chuyển thường xuyên đi qua đường đó mừ!!! kêu tài xế ghé cầu Nhị Kiều phía Hùng Vương là OK...

hht59
31-08-2012, 10:59
Vầy đi! chúng ta vẫn đi rước các bạn nhưng thay gì thuê taxi thì đi trung chuyển nếu chúng ta không đủ xe tiết kiệm được gần 10 chai bia haha....Vì nhà hht xe trung chuyển thường xuyên đi qua đường đó mừ!!! kêu tài xế ghé cầu Nhị Kiều phía Hùng Vương là OK...

Nếu đi trung chuyển thì cứ kêu người ta đưa chính xác đến chỗ Khách sạn 79 Hùng Vương, qua cầu Nhị Kiều, nó nằm ngày đầu hẻm nhà em, xuống xe đi bộ vài bước là tới!!!

Khuc Thuy Du
31-08-2012, 11:09
Mật ong ở rừng, theo thông tin dc chuyển về, là 200k / lít! (c)
Tuy nhiên, ở đó k có đồ đựng sẵn cho khách, chúng ta có mua thì cần chuẩn bị thêm đồ mang về nhé mọi người!(c)

Vì tối qua mọi ng off xong, thống nhất đón mấy anh chị ở bến xe roài. Và, đã hẹn nhau nơi ấy, nên tối nay vẫn sẽ đến nơi ấy tìm nhau nhé mọi người! akakak (sến quá chời ơi...) :)):))

vanvinhnb
31-08-2012, 14:25
Mùng nhà mới nhé cả nhà(chắc muộn nhất quá, thấy ai cũng đua dẫn đầu nên e chốt đuôi).
Chúc 2 nhà Cần Dương ăn chơi vui vẻ, ngày mai e đi Dương Cần ở Hòn Tre rồi, không bít cảm giác câu cá biển thế nào nữa.kaka
@Du: tối có gì alo a ra đón tiếp nhà BD nhé

Khuc Thuy Du
31-08-2012, 14:33
Mùng nhà mới nhé cả nhà(chắc muộn nhất quá, thấy ai cũng đua dẫn đầu nên e chốt đuôi).
Chúc 2 nhà Cần Dương ăn chơi vui vẻ, ngày mai e đi Dương Cần ở Hòn Tre rồi, không bít cảm giác câu cá biển thế nào nữa.kaka
@Du: tối có gì alo a ra đón tiếp nhà BD nhé

Cảm ơn anh Vinh handsome! (c)
Mai đi câu cá với người đẹp thì lo câu cho đàng hoàng! Đừng dương cần cao quá, hay xa quá, k dính cá đó nhen!
Với lại, nhớ giữ cần cho chắc, k là k câu dc con nèo đâu! kakaka
Chúc anh đi chơi vui vẻ!
Chào thân ái nà! =))

DocHanh
31-08-2012, 14:56
Chuẩn bị xuất phát thôi mọi người ơi. Cần Thơ ơi, hãy chờ ta nhé, đêm nay gặp lại....

sutubien
01-09-2012, 06:03
Gia đình Dương cần hiên tại đang đi chợ nổi Cái Răng - Cần Thơ. Trời mưa, không biết cả nhà có bị ướt và lạnh không nữa. Mình vẫn phải còn trực ca. Hẹn gặp cả nhà sau giờ tan ca nhé (06g30).

Người Nhà Quê
02-09-2012, 22:30
Hai bạn cần mua ba lô LangduTQ và Hoàng:
Vì NNQ không có nhiều thời gian để đến các shop balô nên có thể gởi thông tin (được trích trên mạng) để các bạn tham khảo trước khi quyết định chọ mua, như sau:

Bốn điều cần xem xét:
Kích thước: ba lô của bạn nên tỉ lệ thuận với trọng lượng cơ thể, trong đó trọng lượng lý tưởng là 10kg (20 pound). Nếu ba lô của bạn quá lớn hoặc quá nhỏ, trọng lượng sẽ không được cân bằng đúng, sẽ gây ra đau lưng hoặc có thể làm cho bạn mệt mỏi.
Kiểu: Thiết kế của ba lô du lịch thường có nhiều ngăn, thoạt nhìn rất lộn xộn. Nhiều người do đó thường chọn ba lô đơn giản vì quá nhiều ngóc ngách sẽ làm nó xấu đi. Dĩ nhiên kiểu cũng quan trọng vì bạn sẽ phải “đối mặt” với nó một thời gian dài, nhưng cũng đừng quá “hi sinh” khả năng sử dụng cho phong cách nhé. Hãy chọn mua cái phù hợp và có ích. Hầu hết thời gian của nó sẽ là ở chỗ nghỉ và bạn đang phải xa nhà, cho nên vấn đề tiện dụng vẫn là ưu tiên hàng đầu.
Chất liệu: Nylon, Polyester và Canvas. Thường thì ba lô du lịch phải đảm bảo 100% không thấm nước, bạn nhớ hỏi người bán chi tiết này vì vẫn có nhiều loại không chống thấm hoàn toàn. Chọn loại màu tối, ít bám bụi nều bạn du lịch dã ngoại: leo núi, tắm biển…
Độ bền: Hai tính năng quan trọng trên ba lô cũng chính là nơi dễ hỏng nhất đó là quai và khóa kéo. Đừng ngại kiểm tra kỹ càng, nhất là đường may và độ chắc chắn của túi để đảm bảo bạn không gặp rắc rối trong chuyến hành trình.

Ngoài ra, đây là một số điều cần mà ba lô của bạn NÊN có:

Nhiều ngăn nhỏ khoa học: Bạn không thể kiếm được chiếc chìa khóa vì nó lọt thỏm trong chiếc bao tải hỗn độn. Nhiều túi nhỏ sẽ giúp bạn giữ đồ đạc khoa học, dễ dàng kiểm tra và sử dụng rất nhanh chóng mà không cần phải lục tung tất cả mọi thứ lên.
Nhiều dây kéo: Hãy chắc chắn rằng mỗi khoang (ngăn) có hai đầu khóa để bạn có thể khóa chúng lại với nhau. Nếu cái của bạn chỉ có một, nên mua thêm một dây lưới kim loại bao quanh có bán tại các cửa hàng túi du lịch để bảo vệ đồ đạc ở nơi đông đúc.
Khung nội bộ (khung sườn): Đa số các ba lô ngày hôm nay đều có khung nội bộ bên trong nhưng một số kiểu lại để bên ngoài. Nó sẽ giúp ích trong vấn đề trợ lực, giúp cố định đồ đạc bảo vệ đôi vai. Khung có xu hướng nhẹ hơn, bạn không quá lo về điều này.
Nhiều khóa bụng: Ba lô của bạn sẽ nhẹ hơn 30% khi mảng trọng lượng chia đều và chì vào vùng thắt lưng. Đây là một chi tiết không nên bỏ qua. Kiểm tra xem bạn có bao nhiêu quai đeo, chất liệu của chúng có được độn mềm mại không vì bạn sẽ phải đeo nó thường xuyên đấy. Một số vành đai cho phép treo một số vật dụng quan trọng đèn pin, bình nước, hay máy ảnh…

Với những điều kiện trên, giá mỗi balô tầm khoảng 350-700k. Hàng Deuter hay North Face (tất nhiên là gia công trong nước) cũng rất OK. Giá tầm 400k là có loại cỡ 55lít+10. Hôm bữa NNQ có mua 1 cái hiệu Deuter mang từ Cam về, loại 45lít+10 là 450k, đắt hơn hàng trong nước khoảng 100k.

Các bạn có thể tìm kiểu trên google để tham khảo. Theo NNQ, có thể mua tại Saigon Square ở Tôn Đức Thắng. Chỗ này hàng nhiều, giá cả ổn định. Trên Phượt mình cũng có trang bán, các bạn xem thử.

Người Nhà Quê
02-09-2012, 22:39
Các bạn cần mua võng mùng: Thông cảm vì NNQ không ở Cần Thơ nên không thể nhờ người mang từ Tịnh Biên về Cần Thơ được. Nếu các bạn có đến chợ Tịnh Biên thì alô cho mình để nhờ người hướng dẫn mua đúng hàng.

Note: Hàng ở Tịnh Biên thật giả lẫn lộn, thường là 30-70. Thế nên, người thân của mình hướng dẫn mua dùm, giá có thể đắt hơn một chút (tầm 10-20k) để mua được hàng chắc chắn. Nếu không có thể thì chủ hàng từ chối không bán dù trên sạp vẫn bày bán sản phẩm. Các bạn có thể mua tại chợ này với giá thấp hơn nhưng về thật-giả thì không đảm bảo. Nếu hàng nhập về, họ bán sản phẩm trên 200k chỉ lời khoảng 10k. Hàng nhái, có thể bán giá dưới 200k và lãi 50% là chuyện bình thường. Xin nói trước để tránh mết lòng về sau.

Người Nhà Quê
02-09-2012, 22:44
@Anh Khoái và nhóm Bù Gia Mập: Vui lòng lên kế hoạch cho chuyến trở lại Bù Gia Mập hen. Nếu lịch có sớm, NNQ mới chủ động được thời gian. Hiện nay, những ngày cuối tuần đều dính dự án hết. Có lịch thì nhờ cậy đồng nghiệp sớm, mới tham gia được. Đang cuồng chân vì núi rừng.

ruanwenhua
02-09-2012, 23:17
Chào cả nhà. Đoàn về đến BXMT lúc 21h00 về đến nhà lúc 22h.rất vui trong chuyến đi suýt chút nửa là định đổi vé sang mai về rồi do ko muốn xa anh chị em cần thơ. Chúc gia đình ngon giấc

DocHanh
02-09-2012, 23:36
Báo cáo cả nhà mình đã về đến nhà an toàn. Xin chân thành cám ơn sự nhiệt tình trên cả mong đợi của các bạn CT dành cho PBD cụ thể:
- Cảm ơn anh Trương đã liên hệ lên chương trình chuyến đi, nếu ko có anh thì PBD ko thể đặt chân đến Lung Ngọc Hoàng.

- Cám ơn hht59 đã cho mọi người tá túc, mà sáng ra tưởng đâu bị nhốt luôn trong phòng rồi chứ. Hú hồn.

- Cám ơn langtuTQ đã đợi và đưa mình về quán 3Gs

- Cảm ơn Khuc Thuy Du đã đồng hành với mình suốt 2 ngày qua.

- Cám ơn Vippro, đã cho mình cơ hội làm quen với những người bạn mới, và 1 đêm say túy lúy.

- Cám ơn anh Vũ, anh Phong, anh Sơn....và 1 số người nữa nhưng ko nhớ tên ở L.N.H làm công tác hậu trường, chuẩn bị thức ăn, rượu, cho mượn cơ sở vật chất.

Và xin cám ơn tất cả mọi người, đặc biệt là sự nhiệt tình các bạn CT đã chung tay làm nên 1 chuyến đi đầy trãi nghiệm, vui vẻ, thành công.

KHOAILANGTHANG
03-09-2012, 00:04
@Anh Khoái và nhóm Bù Gia Mập: Vui lòng lên kế hoạch cho chuyến trở lại Bù Gia Mập hen. Nếu lịch có sớm, NNQ mới chủ động được thời gian. Hiện nay, những ngày cuối tuần đều dính dự án hết. Có lịch thì nhờ cậy đồng nghiệp sớm, mới tham gia được. Đang cuồng chân vì núi rừng.

Hì ..hì anh cũng nhớ em Ánh quá trời , để nay mai off anh đem chuyện này ra bàn lại..
Mày lâu lâu cũng phải tranh thủ chuồn ra đi chơi với anh em chứ ...=))

Người Nhà Quê
03-09-2012, 09:14
Hì ..hì anh cũng nhớ em Ánh quá trời , để nay mai off anh đem chuyện này ra bàn lại..
Mày lâu lâu cũng phải tranh thủ chuồn ra đi chơi với anh em chứ ...=))

-Lên lịch sớm thì em có thể tranh thủ được chứ cận quá thì chịu chết. Tình hình là em làm truyền thông nhưng bên truyền hình và dự án cũng "nghía" em nữa nên lịch cứ dày đặc.
-Ngoài Bù Gia Mập, nhà mình còn chuyến tắm đồng-từ thiện ở Tân Châu nữa. Bù Gia Mập có thể là 22&23.9 được hông? Lấy thêm ngày thứ sáu 21.9 hoặc thứ 2 ngày 24.9 nữa là Ok. Nghe đâu Bình Dương cũng muốn đi chuyến này.

ruanwenhua
03-09-2012, 10:37
Sau chuyến đi Cần Thơ về, hôm nay lại phải đi làm sớm mệt đuối luôn, dù đuối như trái chuối nếu cho đi nữa vẫn đi, hôm qua suýt tí nữa là Rùa chấp nhận xé vé để ở lại thêm đến 3h00 sáng hôm sau mới về.

Trước tiên xin gởi lời cảm ơn chân thành nhất mà nhà phượt Cần Thơ đã dành cho Rùa và ACE Bình Dương đã lo lắng từ miếng ăn giấc ngủ cho đoàn trong 2 ngày liên tiếp. Và nhất là thỏa sự chờ đợi đến 3 năm của rùa luôn lỡ hẹn với Lung Ngọc Hoàng.
Nếu nói cảm ơn chắc là phải kể hết tên từng thành viên quá.

Do mình cần giữ một số bí mật về Lung Ngọc Hoàng, vì đây là khu bảo tồn thiên nhiên nghiêm ngặc nhất nên chỉ post những hình nào tượng trưng cũng như tránh đi một số vấn đề khác.

Và nói tới cảm ơn thì ko thể nào quên được các Anh Chị ở Lung Ngọc Hoàng đã hết lòng lo lắng cho đoàn, những trải nghiệm ngồi dưới mưa rừng, cùng nhau dùng tay làm mái chèo vượt chướng ngại vật mà ngay cả chân vịt máy không làm nổi.

Đặt biệt là Sư Phụ Trương đã di chuyển như con thoi và chịu khó hy sinh đi tiền trạm trước một ngày, để đoàn có được niềm vui trọn vẹn.

Bạn Trọng hht59 ( rùa cứ kêu nhầm là HIV ) đã lo cho đoàn nguyên đêm và chổ tá túc của cả 2 nhà, đã vậy còn hy sinh luôn ổ khóa cửa

Chị Kiều dễ thương đã cùng Rùa đồng hành suốt chuyến đi, rất vui khi được làm xế của chị trong 2 ngày liên tiếp. hy vọng sẽ còn những lần tiếp theo mà hoàng cảnh sẽ diễn ra trên những chuyến đi kế tiếp

Xin gởi một số hình ảnh tiêu biể của chuyến đi.

Họp mặt và cùng nâng ly sao đêm hội Vinh Sang đến nay ( dù chỉ 2 tuần ) nhưng giống như đã từ rất lâu

http://nq8.upanh.com/b3.s30.d2/a6e50a0b4136235836c5ce7baa2a8b50_48743108.1.jpg (http://www.upanh.com/1._hop_mat_upanh/v/2rsa4wbx6sv.htm)

Hình lưu niệm tại bến tàu Cần Thơ

http://nq0.upanh.com/b4.s30.d1/b0f422a403f2405cb7be60c66824bfee_48743110.2.jpg (http://www.upanh.com/2._ben_tau_can_tho_upanh/v/brsd2w2xfsi.htm)

Lên tàu tham quan

http://nq3.upanh.com/b1.s30.d2/0f3dffaf22e27c766600d04c25012827_48743113.3.jpg (http://www.upanh.com/3._len_tau_tham_quan_cho_noi_upanh/v/0rs42w9x0ss.htm)

Chụp kỉ niệm dưới chân cầu Cần Thơ. được nghe sư phụ Trương giải thích về nguyên lý và lịch sử Cây Cầu dài nhất ĐBSCL này

http://nq6.upanh.com/b5.s29.d1/04341568467094e94a3b6f3819ea9e34_48743116.4.jpg (http://www.upanh.com/4.ki_niem_duoi_chan_cau_can_tho_upanh/v/8rse3w2x1sz.htm)

Do xuất phát bị trời mưa nên cảnh nhộn nhịp trên thuyền cũng giảm đi, nhưng đói bụng quá thì chúng ta cùng ăn trên quán ăn đặt biệt này nhé

http://nq1.upanh.com/b3.s29.d2/47bbffd702896ef5ab290752416542bb_48743121.5.jpg (http://www.upanh.com/5._an_sang_tren_cho_noi_upanh/v/ars4ewbx8sp.htm)

Ăn trưa tại Lung Ngọc Hoàng, bữa ăn ấn tượng nhất từ trước đến nay của sự nghiệp đi du lịch của Rùa. Cảm ơn anh Vũ nhé

http://nq4.upanh.com/b2.s29.d3/265c48876ca73b38f28e643bda724e4a_48743124.6.jpg (http://www.upanh.com/6._an_trua_tai_lung_upanh/v/7rsa8wfxfsg.htm)

Khung cảnh trong rừng bảo tồn Lung Ngọc Hoàng. Đẹp hơn cả một bức tranh ( ảnh này do thích đi rong ghi lại, do rùa ngồi sau không chộp được )

http://nq1.upanh.com/b3.s29.d2/85acbbb268c643097712afded405d5e8_48743131.7.jpg (http://www.upanh.com/7._khu_canh_rung_bao_ton_lnh_upanh/v/7rsa1wex7lr.htm)

Còn tiếp

ruanwenhua
03-09-2012, 10:49
Những hình ảnh tiêu biểu

Phóng viên chiến trường xinh đêp nhà Cần Thơ ( Bạn Đồng Hành của Rùa trong 2 ngày ở Cần Thơ )
http://nq3.upanh.com/b4.s30.d1/b1df23ec34d40174d36c391c58f326bb_48743133.8.jpg (http://www.upanh.com/8.phong_vien_chien_truong_ct_upanh/v/0rsb8wfx3lt.htm)

Còn đây là Phóng viên chiến trường nhà Bình Dương

http://nq7.upanh.com/b6.s30.d2/3bd9e571042401b918d53852afff9d1d_48743137.9.jpg (http://www.upanh.com/9._phong_vien_chien_truong_bd_upanh/v/9rsdcw6xblx.htm)

Lửa trại đêm giao lư nhà Dương Cần với hội thanh niên tình nguyện tại Lung Ngọc Hoàng

http://nq5.upanh.com/b6.s30.d2/503340fa75ddb95b66a20592bd247bc9_48743155.10.jpg (http://www.upanh.com/10._lua_trai_tai_lung_upanh/v/7rs73w1x3mt.htm)

Sau khi vào 3 ly rựu bị phạt do............cái gì cũng giành hết nên hienca thề là sẽ làm đệ tử lưu linh và thề không chém gió nữa

http://nq0.upanh.com/b2.s30.d2/0cb437352b1d9dc21a164a0f0249dcc0_48743160.11.jpg (http://www.upanh.com/11._hien_ca_the_chem_gio_upanh/v/3rs53w6x9mz.htm)

Những khuôn mặt xinh đẹp nhà Cần Thơ ( Vừa đẹp mà còn single nữa mới prod chứ )

http://nq2.upanh.com/b4.s29.d2/5359a46115fe7c9eae67071d3aa329f6_48743162.12.jpg (http://www.upanh.com/12._nu_sinh_dep_nha_ct_upanh/v/arsbfw0x7mu.htm)

Sinh hoạt bên lửa trại

http://nq5.upanh.com/b1.s30.d1/99b456edabd42d72a1aa732a16b34d7f_48743165.13.jpg (http://www.upanh.com/13._sinh_hoat_trai_upanh/v/1rs02w1x6mh.htm)

ruanwenhua
03-09-2012, 11:05
Hình ảnh trại chủ Bumby. Đang thoái ẩn giang hồ, nhưng nghe nhà Bình Dương đến cũng xuất quan chinh chiến

http://nq6.upanh.com/b3.s30.d1/173f67a98ab48fd901523bfbff67fd13_48743166.14.jpg (http://www.upanh.com/14._trai_chu_bumby_ct_upanh/v/ers08wbx9mn.htm)

Nào ta cùng Nâng ly ( sau 1 đêm ở Cần thơ, rồi 1 đêm Lung Ngọc Hoàng rồi quay lại Cần Thơ ) chiến đấu ở quán 8888

http://nq8.upanh.com/b6.s29.d2/9726209c31b985d91cf63190e0d09483_48743168.15.jpg (http://www.upanh.com/15._nao_ta_cung_nang_ly_upanh/v/drs63w3xeal.htm)

Những đờn sỉ tài ba của nhà Cần Thơ

http://nq2.upanh.com/b2.s30.d1/c3c8e46f2076bcc90730b9c19ae5911f_48743172.16.jpg (http://www.upanh.com/16._don_si_nha_ct_upanh/v/7rs8cw4xdao.htm)

Nhà CT đã quá nhiền nhân tài trong lĩnh vực âm nhạc rồi, nay lại xuất hiện thêm một Lão Thành mới nữa, biết khi nào nhà BD có được những đờn sỉ này nhỉ. Câu trả lời như thế nào thì các ace PBD phải cố gắn đi săn lùng nhé

http://nq5.upanh.com/b3.s29.d2/900a9a79257f0ce0ee7691efb308ee49_48743175.17.jpg (http://www.upanh.com/17._nhan_vat_moi_nha_ct_upanh/v/brsb8wfxeab.htm)

Lưu niệm tại bến xe Cần Thơ.

http://nq7.upanh.com/b3.s29.d3/424145ae61496e3f5730bc449952cf4d_48743177.18.jpg (http://www.upanh.com/18._quyen_luyen_tai_bx_upanh/v/5rs44wcx0pc.htm)

Thời điểm này suýt chút nữa Rùa đã hủy vé để được ở lại cùng nhà Cần Thơ

http://nq0.upanh.com/b6.s30.d1/fa0f33fc92d4450beb61bbd1c4fc1242_48743180.19.jpg (http://www.upanh.com/19._chup_luu_niem_upanh/v/frs1awbx6af.htm)

Tân 2 Trại chủ nhà Dương Cần trên đài quan sát Khu Bảo Tồn Lung Ngọc Hoàng

http://nq1.upanh.com/b1.s29.d1/ee5dbd14fa61cf2ac61210d1bdd7c856_48743181.20.jpg (http://www.upanh.com/20._trai_chu_2_nha_duong_can_upanh/v/1rs77w5xbaj.htm)

Bây giờ anh chị em vào post hình cho xôm tụ nhé.

Rùa cũng sẽ tranh thủ hết mức để post lên những khoảng khắc mà rùa đã ghi lại trong hành trình của chuyến đi.

Chúc nhà Dương Cần ngày nghĩ bù lễ 2/9 vui vẻ. CÒn Rùa thì đã đi làm

Khuc Thuy Du
03-09-2012, 11:24
Khung cảnh trong rừng bảo tồn Lung Ngọc Hoàng. Đẹp hơn cả một bức tranh ( ảnh này do thích đi rong ghi lại, do rùa ngồi sau không chộp được )

http://nq1.upanh.com/b3.s29.d2/85acbbb268c643097712afded405d5e8_48743131.7.jpg (http://www.upanh.com/7._khu_canh_rung_bao_ton_lnh_upanh/v/7rsa1wex7lr.htm)
Còn tiếp

Ui, hình đẹp quá xá cha nội ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! (c)(beer)
Bởi, quyết định quay vô vào sáng hôm sau, là 1 quyết định đúng đắn! hehe....

LangDuTQ
03-09-2012, 11:31
Chúc mừng 2 nhà đã về đến nhà an toàn.
Mặc dù chuyến đi chưa đạt đc hết mục đích đề ra..nhưng cũng là một chuyến đi đầy thú vị và khó quên của nhà Dương Cần.

KHOAILANGTHANG
03-09-2012, 14:04
Cho nói những lời cảm ơn sến rện ......về chuyến đi ..=))
Bức tranh của chúng ta có 4 điểm nhấn :
- BD : Anh NBD và em Kiệt : quá nhiệt tình dù bận trăm công nghìn việc (c)
- CT : hht59 và Trương : tuyên dương tiêu biểu trong lĩnh vực hậu cần và ngoại giao :D ;)
Còn lại tất cả đều làm nền cho 1 chuyến đi thành công tốt đẹp ....

hienca
03-09-2012, 14:30
Xin chào các bạn nhà CT, cho mình gởi lời cám ơn đến tất cả các bạn vì mỗi người trong nhà CT đã góp phần tạo nên một chuyến đi chơi quá thú vị dù rằng thời tiết kho ủng hộ chúng ta. Mình hy vọng cả hai nhà chúng ta sẽ có nhiều và nhiều nữa những chuyến đi chinh phục những nơi khác trên hành trình du lịch của chúng ta....

Khuc Thuy Du
03-09-2012, 15:58
@Anh Víp ơi! Tối qua chắc anh VÍp là ng về tới nhà trễ nhất hả?! hehe.....

@ Pác Trương ơi! Anh em vô nhà cảm ơn nhóc trơn kìa, đáp lễ ca sĩ ơi! hehe....

truong2012
03-09-2012, 16:07
Cảm ơn tất cả bà con cô bác của 2 nhà phượt Dương Cần đã cháy hết mình trong những ngày giao lưu tại Lung Ngọc Hoàng dù trời mưa không dứt....:D
Cuộc vui vừa qua sẽ không thể thực hiện nếu không có sự hỗ trợ của các ace tại Lung. Do đó, nếu có thể thì ace nên dành chút thời gian để điện thoại hoặc gửi tin nhắn để cảm ơn những người bạn tốt này nhé. (Tháng 11 cá nhiều lắm đó...:D)
A Vũ (Con chú năm Thọ, GĐ khu bảo tồn, nhân vật chính tổ chức chuyến đi này cho chúng ta).
A Phong (Người đã lo tất cả từ miếng ăn giấc ngủ đến ghe tàu cho các ace).
A Sơn (Chánh VP khu bảo tồn, người đã chỉ đạo mọi thứ để cuộc dã ngoại của chúng ta được vui trọn vẹn).

Khuc Thuy Du
03-09-2012, 18:05
Hình tặng cho Click và anh Rong nhé!

Có 1 vài câu chuyện đã diễn ra ngay tại chân cầu CT.....

Trong khi mọi người đang chăm chú nghe kỹ sư Trương chỉ cách xây cầu...
thì...có 1 người đang tự sướng... (chắc bị ghẻ)
Gải xong... anh ấy bị đày, đóng vai nô tì...

Góc khác, có 1 anh, anh này tên Tèo, đang tìm cách đi cầu, thì bị 1 bạn đạp đít, làm hết muốn đi cầu...

Góc khác nữa... có 2 ng sắp bị bắn! Anh này đi ngang, chỉ 1 hành động quay lại kèm câu nói: Kệ 2 đứa bây hen...

TONY TÈO
03-09-2012, 18:50
Thân chào cả nhà Cần Thơ .Cảm ơn tất cả mọi người đã đón tiếp nhà BD thật nồng hậu ,chu đáo và nhiệt tình. Về tới nhà và cho đến lúc này mà cảm giác còn đang lơ lửng ở Cần Thơ .Nhà CT đã cho mình và Nhà BD một trãi nghiệm đầy cảm xúc,với nhiều kỷ niệm xâu sắc.Hẹn một ngày gần được gặp lại mọi người.

TONY TÈO
03-09-2012, 18:52
Góc khác, có 1 anh, anh này tên Tèo, đang tìm cách đi cầu, thì bị 1 bạn đạp đít, làm hết muốn đi cầu...

Trời có cả tấm dìm hàng này nữa sao? Không thể tưởng nổi. đọc tới đây ngồi cười một mình ,làm báo ai cũng nhin mình .Xấu hổ thật.

vippro
03-09-2012, 22:43
Thiẻn lôi Ken: Anh đã bị bắt....vì dám trộm cá vàng, cá bạc của Ngọc Hoàng...những gì anh cầm sẽ là bằng chứng trước tòa...

Và đây khi kiểm tra lại là cá kim cương của Ngoc Hoàng....(hình tội phạm và con cá chiếu sáng zới...)
tội phạm phát biếu lời sau cùng: các a phóng viên đưa hình lên phươt đc rồi đừng nhét lên báo công an nhé....

Người Nhà Quê
03-09-2012, 22:56
Vui hén, hai nhà đắm đuối lễ 2.9. Cần Thơ đi Bình Dương; Bình Dương xuống Cần Thơ. Vậy phải sắp xếp hai nhà đi một nơi thứ 3. Bù Gia Mập là hợp lý, đúng hông mọi người!? Ai vote cho chuyến này, nhẩy?

vippro
03-09-2012, 23:16
@Anh Víp ơi! Tối qua chắc anh VÍp là ng về tới nhà trễ nhất hả?! hehe.....

@ Pác Trương ơi! Anh em vô nhà cảm ơn nhóc trơn kìa, đáp lễ ca sĩ ơi! hehe....

A tới nhà lúc 20h10p ngày 3/9 :D trễ nhất luôn....

ime_tuananh
03-09-2012, 23:45
Vui hén, hai nhà đắm đuối lễ 2.9. Cần Thơ đi Bình Dương; Bình Dương xuống Cần Thơ. Vậy phải sắp xếp hai nhà đi một nơi thứ 3. Bù Gia Mập là hợp lý, đúng hông mọi người!? Ai vote cho chuyến này, nhẩy?
Anh Quê sung nhể...hehe...em vote chuyến này...để lâu quá nấm mốc mọc đầy rùi đấy...mau mau chùi rửa thôi.

kieubsg
04-09-2012, 00:33
Mọi người chắc ngủ hết rồi, hôm nay mềnh trực ca 3 ở 3Gs đây. Giờ này quỡn vô nhà tí
Chuyến đi đã xong , sau chuyến đi oanh tạt Khu Bảo Tồn mềnh cảm nhận được tình đoàn kết 2 Nhà khắn khít hơn ^^
Vô cùng ... đội ơn Mr Trương đã mần cái thớt rất rất đẹp mắt và đẹp ... bụng này. Cám ơn Nhà Bình Dương không ngại đường sá xa xôi để xuống Miền Tây ăn Lễ cùng ace Nhà Cần Thơ. Cám ơn toàn thể các bạn của 2 Nhà đã cùng chia sẽ các thứ suốt hành trình dù thời tiết ko mấy ủng hộ chúng ta...

https://lh4.googleusercontent.com/-Xa2g2TLIEt8/UETjzgB5skI/AAAAAAAABPM/ksibQIalBuA/s720/DSC_1638.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/-u49cFVM8GPU/UETpfhwEIPI/AAAAAAAABRE/CqUdoZfMkTw/s720/DSC_2031.JPG

Gud night 2 Nhà

KHOAILANGTHANG
04-09-2012, 00:33
@ Quê : Em làm cái plan BGM đi , rồi rủ trên BD có ai đi không , lẹ không thôi cái thác hết nước , rừng hết vắt ...=))
@ Du : Thanks nhiều về những tấm hình và cách em thuyết minh : Đít , khu , dzú mớm gì em đưa vô láng hết ..:help , ỉa iếc gì cũng hóa thành văn .Thật là đại tài ....hà..hà..(c)

click_click_7761
04-09-2012, 07:33
2 ngày rồi về tới mà hok có vào phượt được, cái nhà mạng vnpt nó chặn hok cho zô nên phải lên cắt hẳn chuyển qua fpt lun hum nay mới dc vào:D
Giờ mới dc thank mấy anh mấy chị trong nhà Cần Thơ đây, cám ơn mấy anh chị đã cho em một chuyến đi rất vui và thấm đượm tình củm như vậy (beer), dù em không dc tham gia những cảnh đón chào hay là chia tay tại bến xe, không được tham gia BBQ hay đốt lữa trại lúc đêm khuya, hay là buổi off ca hát sướng lúc về chìu hum sau, nhưng trong đó em lại được mọi người quan tâm lắm lắm lun á như là :" mày ngủ tí đi lát còn về xa nó mệt" hay là " nán lại ăn tí gì gòi về em không lại đói" thiết nghĩ chắc cũng chỉ cần như thế là quá vui rồi(c)
Thank thank mấy anh chị rất rất nhiều nhất định sẽ có một ngày không xa em lại ghé thăm Tây Đô lần nữa, thăm những con người trên đất Tây Đô :D
P/s: ai có hình thì gửi qua cho em theo mail [email protected] nhá :D mong hình mọi người :D

ruanwenhua
04-09-2012, 07:51

Anh Quê ơi, nếu chuyến thứ 3 em nghĩ mình nên chọn địa điểm nhẹ nhàng cho các mem nữ Cần Thơ tham gia đi anh, đi Bù Gia Mập hành xác dữ lắm, theo em thấy chuyến Bù Gia Mập thì nhà Cần Thơ vẫn tham gia, còn chuyến 2 nhà em có lựa chọn như sau:

Thứ nhất là: Cần Giờ và Vũng Tàu. Vì Vũng Tàu có nhà ở ngay trung tâm TP Vũng Tàu luôn ( gia đình của Kenshin ), khỏi phải thuê nhà,tổ chức tiệc BBQ tại nhà luôn sau đó tắm biển thỏa thích và chơi đã xong lấy xe leo lên núi tham quan. tượng thánh kito, và núi Minh Đạm, sau khi chơi chán cho xe và người lên tàu tiến về Cần Giờ đi thăm rừng sác, và đưa các bạn về lại bến xe miền tây cho gần.Tham quan được 2 chổ
Thứ 2 là : Đi Cù lao Câu. biển rất đẹp, nhưng hơi xa, sợ các bạn mệt, nếu đi Cù Lao Câu thì có rất nhiều thổ địa,và mình sẽ thuê xe đi nhưng lại sợ các bạn không đủ thời gian đi chơi.
Hôm trên đường từ Cần Thơ về các bạn Bình Dương dự định chọn các vùng biển từ Vũng Tàu đi thẳng đến Hồ Cốc luôn, Đoạn này đi xe máy là tuyệt vời nhất.
Thời gian đi: Khoảng cuối tháng 10 là đẹp nhất.
Nếu khu Vũng Tàu thì Rùa và Ken sẽ làm leader cho khu vực này.Còn lại nhà BD thì support
Còn Cù Lao Câu thì Dochanh sẽ làm leader và toàn bộ PBD sẽ làm hậu cầu cho tất cả nhà Cần Thơ
Không biết các bạn và Anh Chị cần thơ thế nào.

Chúc nhà buổi sáng làm việc hạnh phúc sau lễ

ruanwenhua
04-09-2012, 08:08
Chờ nguyên cả đêm mà up có 2 tấm vậy chị beer.

Thôi em up tiêp đây.

http://nq4.upanh.com/b6.s30.d1/a463f15393f7b8143ba5f1eaaddedaf7_48752604.98.jpg (http://www.upanh.com/98.dui_cau_ct_upanh/v/arlabc3t9lu.htm)

3 Chàng lãng tử lãng nhách đây

http://nq8.upanh.com/b2.s29.d3/d6588d8cc8e79f309c3a6a69e4b86fe3_48752608.99.jpg (http://www.upanh.com/99._3_chang_lang_tu_upanh/v/crlabcet9lf.htm)

CHị beer hỏi Du. 3 người đó em chọn ai, nhớ chừa chị một người nhé

http://nq3.upanh.com/b4.s30.d1/468f3cf17d081a7e4bc21d5360a57b42_48752613.100.jpg (http://www.upanh.com/100._3_ngu7oi_do_em_chon_ai_upanh/v/frle2cft9lm.htm)

Phiêu Bồng nguyên soái nhanh miệng hỏi liền, anh chứ ai phải ko?

http://nq6.upanh.com/b3.s29.d2/3ef84564eb1ed533a0421d2d77788bc3_48752616.101.jpg (http://www.upanh.com/101._chon_anh_phai_ko_du_upanh/v/1rl59cbtfmv.htm)

Còn chị beer thì nói, để chị xem hình lại tất cả, ai đẹp nhất chị kua, còn 3 người này bèo lắm, không có vé dự seagame

http://nq8.upanh.com/b5.s30.d2/686aeadb538eebe24146d7b8f4ebc79c_48752618.102.jpg (http://www.upanh.com/102._de_chi_xem_ai_dep_nhat_chi_kua_upanh/v/arl5ac8t0mi.htm)

Một hecquyn giữ cầu Cần Thơ. nhưng nhìn chân anh Khoai phía dưới sao giống..............giống cái gì đó.hehehhe

http://nq1.upanh.com/b2.s30.d2/20836b44aa85c4058fdfaef092598d37_48752621.103.jpg (http://www.upanh.com/103._hienca_chao_hang_upanh/v/arl9bcbt9mc.htm)

Một mình lão hiền cá ko nổi đâu, anh em vào nâng cầu phụ nhé

http://nq4.upanh.com/b5.s29.d3/4fcd8f4e573e85fd2d4f9caff2663ab2_48752624.104.jpg (http://www.upanh.com/104._cung_chung_tay_nang_cau_ct_upanh/v/4rl55c7t0mz.htm)

conlele
04-09-2012, 08:52
http://nq7.upanh.com/b3.s29.d3/424145ae61496e3f5730bc449952cf4d_48743177.18.jpg (http://www.upanh.com/18._quyen_luyen_tai_bx_upanh/v/5rs44wcx0pc.htm)

Thời điểm này suýt chút nữa Rùa đã hủy vé để được ở lại cùng nhà Cần Thơ

Nhìn hình này mới biết bé kieubsg chân dài!

Khuc Thuy Du
04-09-2012, 08:57
Và đây khi kiểm tra lại là cá kim cương của Ngoc Hoàng....(hình tội phạm và con cá chiếu sáng zới...)
tội phạm phát biếu lời sau cùng: các a phóng viên đưa hình lên phươt đc rồi đừng nhét lên báo công an nhé....

Thật ra, nói ra mong anh ấy đừng buồn, mặc dù biết chắc là anh ấy sẽ buồn, nhưng có buồn cũng chẳng sao cả!
Mặt sáng sớm thức dậy,, ngu cũng bộn hen...............................=))(NT)

@Víp: em tặng anh món quà! Đây là hình ảnh chân thực nhất để em nhớ về anh....Anh ạ!

Còn đây là cô ấy, đang ngắm bắn những anh chàng mặc xà lỏn leo cầu thang.... K bít có dính ai chưa?!

Một trong 5 anh em Siu nhơn Gao! Gao này Gao xanh....Có sở thích ăn rắn.....

Còn nữa nhen... còn cũng bộn àh....

Khuc Thuy Du
04-09-2012, 09:26
@ Du : Thanks nhiều về những tấm hình và cách em thuyết minh : Đít , khu , dzú mớm gì em đưa vô láng hết ..:help , ỉa iếc gì cũng hóa thành văn .Thật là đại tài ....hà..hà..(c)

Zị không! Zị không đó! Khen zị k đó!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:Dam:Dam
Bởi, theo ông già dzợ Phoái riết rồi..... :Dam:T

ruanwenhua
04-09-2012, 09:56
Thử làm hec-quyn

http://nq1.upanh.com/b6.s29.d1/c3bacdca73ced06238b0abb4b0cd81ec_48752631.105.jpg (http://www.upanh.com/105._thu_lam_hecquyn_upanh/v/0rl87c5t9md.htm)

Tốt về chiều cao, béo về chiều ngang

http://nq5.upanh.com/b2.s29.d3/4bfe08f2cc8dd1ea969cec630c2a739a_48752635.106.jpg (http://www.upanh.com/106._2_hinh_anh_tuong_phan_chieu_ngang_va_cao_upan h/v/3rl26c9t0mm.htm)

Tony tèo bay về trời

http://nq9.upanh.com/b3.s29.d2/1214f95deb9f9c2906400f67e27c72d8_48752639.107.jpg (http://www.upanh.com/107._thoi_ta_ve_troi_nhe_upanh/v/frla2c1temx.htm)

Nguy hiểm cấm sờ vào

http://nq2.upanh.com/b6.s30.d2/0c340166a7fc8e67ec51f69510046a06_48752642.108.jpg (http://www.upanh.com/108._nguy_hiem_cam_so_upanh/v/4rs9ewdjcju.htm)

Vippro và hồ lô thái thượng lão quân

http://nq0.upanh.com/b5.s30.d1/2c1b88871b3918c61e99ce8d7a7f2b5a_48752650.109.jpg (http://www.upanh.com/109._vippro_doi_ho_lo_upanh/v/8rs28wej8jl.htm)

Hiền cá làm Thái thượng lão quân, cầm hồ lô đi thu phục ma dê gái bebibo

http://nq4.upanh.com/b2.s29.d3/cb98d3e2b5806de3f2daed1ab75c81b2_48752654.110.jpg (http://www.upanh.com/110._hien_ca_lam_than_tien_upanh/v/ers4ewcjfjo.htm)

Lễ vu lang.

http://nq7.upanh.com/b6.s30.d1/9dc4e6368347d3ea6d3ecb251b6dda7d_48752657.111.jpg (http://www.upanh.com/111._ngoi_chua_ngay_bao_hieu_upanh/v/5rs04w0j6at.htm)

KenShin_Design
04-09-2012, 10:01
Em Chào cả nhà - chúc cả nhà 1 tuần làm việc hiệu quả sau 1 kỳ nghĩ quá xá là Happy .
Chân thành cúm ơn tình cũm nồng hậu của mọi người
Hẹn cả nhà 1 dịp gần nhất sẽ tái nạp và cháy hết mình

ruanwenhua
04-09-2012, 10:03
Bia tưởng niệm nạn nhân cầu xây cầu Cần Thơ

http://nq2.upanh.com/b4.s29.d1/f445102ee1f7e8224c7f69707d28e133_48752662.112.jpg (http://www.upanh.com/112._bia_tuong_niem_ky_su_xd_cau_ct_upanh/v/6rsb1w5j8jf.htm)

Nón model

http://nq7.upanh.com/b1.s29.d3/2551e10820b7fc2df5d3abced1b16d3b_48752667.113.jpg (http://www.upanh.com/113._non_la_dua_upanh/v/2rsdewaj7ah.htm)

Đẹp đôi

http://nq0.upanh.com/b4.s29.d1/65ff24fcc7b599ee40616947d9fbf7ba_48752670.114.jpg (http://www.upanh.com/114._dep_doi_upanh/v/drs83w3jaav.htm)

LangduTQ

http://nq6.upanh.com/b1.s30.d1/30a476f9df316917b301e4bcc93b6944_48752676.115.jpg (http://www.upanh.com/115._ram_bo_tho_hang_langdutq_upanh/v/9rsc7waj3ao.htm)

Siêu nhơn Phiêu Bồng

http://nq3.upanh.com/b5.s29.d1/1b7c5260405f3338ed10505f046ef54e_48752683.116.jpg (http://www.upanh.com/116._sieu_nhan_phieubong_upanh/v/9rsb0w0jeap.htm)

Lô cốt, một hình ảnh quen thuộc tại xì gòn

http://nq7.upanh.com/b3.s29.d1/fdd29338160339aeab389dd91d90f1d4_48752687.117.jpg (http://www.upanh.com/117._hinh_anh_quen_thuoc_tai_xi_gon_upanh/v/crsb7w1jcay.htm)

conlele
04-09-2012, 10:05
Nếu nhà BD chọn khu vực Vũng Tàu - Long Hải làm địa điểm giao lưu đáp lễ nhà Cần Thơ thì conlele mạn phép lên thử cái chương trình như dưới đây. Không phải là thổ địa, nhưng khu vực này nhà conlele đi muốn mòn bánh xe rầu!

Chương trình giao lưu Cần Thơ - Bình Dương:

Ngày 0: Tối thứ Sáu
- 23h lên xe CT - Bx Miền Tây (giờ chính xác còn tùy thuộc giờ xe chạy, nhà CT hỏi lại cho chắc, miễn 5h có mặt BXMT là ngon)
- 05h sáng thứ Bảy tới Bx MT
- 05h-05h30: nhà BD đón tiếp nhà CT - điểm danh - cột hành lý xuất phát bằng xe máy.
(nhà BD lo xe máy cho nhà CT như chuyến 2/9 vừa rồi)

Ngày 1: Ngày thứ Bảy:
- 05h30-08h00: BXMT - Đại lộ Đông Tây - Hầm Thủ Thiêm - Phà Cát Lái - Đảo Long Sơn: ~85km.

(*)Tham quan: trải nghiệm con đường đẹp nhất SG (đại lộ Đông Tây), hầm Thủ Thiêm vượt sông Sài Gòn (hầm vượt sông hiện đại nhất ĐNA) ; con đường 25B xuyên rừng cao su Nhơn Trạch.

- 08h-08h30: Ăn sáng một quán trên đảo (để tìm quán, hoặc nếu được liên hệ ăn cơm chay tại Nhà Lớn Long Sơn)

- 08h30-09h30: đi một vòng quanh đảo Long Sơn, ngắm làng bè nuôi hàu Long Sơn (đừng qua ăn, không rẻ đâu!), mua hàu tại bến (18k/1kg), tham quan Nhà Lớn Long Sơn, tìm hiểu đạo Ông Trần.

- 09h30-10h30: chạy xe xuyên 2 đảo Long Sơn - Gò Găng - tượng Chúa Giang Tay - VT: ~30km

(*) Tham quan: cầu mới vượt 2 đảo Long Sơn - Gò Găng; đường Thùy Vân - Hạ Long ven biển VT;

- 10h30-11h30: Leo lên tượng Chúa Kito giang tay - ra tay áo ngắm toàn cảnh VT trên cao - xuống núi.

- 11h30-13h30: Tiếp tục con đường ven biển tuyệt đẹp của Vũng Tàu: Hạ Long - Trần Phú tới quán Thành Phát. Ăn trưa hải sản ngon-bổ-rẻ ở quán Thành Phát (gần khu Thích Ca Phật Đài). Ăn thôi nha, đừng nhậu, để dành sức tối nhậu!

- 13h30-14h30: Tham quan Thích Ca Phật Đài.

-14h30-15h30: Kiểm tra bằng lái xe máy bằng cách chạy lên Hải Đăng nằm trên đỉnh Núi Nhỏ VT. Uống càphê võng, ngã lưng một chút!

-15h30-16h15: Hải Đăng Vũng Tàu - Dinh Cô (Long Hải) = ~26km

-16h15-17h: Tham quan Dinh Cô - Mộ Cô (khuyến mãi thêm Long Hải Palace, khu biệt thự đá bỏ hoang)

- 17h-18h: Ghé chợ Long Hải ăn tối - nên ăn cơm dĩa cho đơn giản và no bụng (30p), dành thời gian (30p) để đi chợ, mua đồ phục vụ tiệc BBQ buổi tối tại Kawasami (kết hợp với hàu mua ở Long Sơn).

- 18h: thẳng tiến Khu du lịch Kawasami theo đường ven biển từ Long Hải - Đèo Nước Ngọt - Phước Hải - Kawasami - 8km. Thưởng thức đoạn đầu tiên của chặng đường ven biển đẹp nhất miền Nam.

- 18h30: Vào KDL Kawasami (50k/người), dựng lều trại, mắc võng. Chuẩn bị cho đêm BBQ giao lưu hai nhà.

- 19h00: tắm biển đêm Kawasami.

(*)- 20h00 - tới khi nào mệt thì nghỉ: giao lưa BBQ lửa trại 2 nhà.

phù phù... mệt quá. Nghỉ giải lao lát viết tiếp chương trình ngày Chủ Nhật!

ruanwenhua
04-09-2012, 10:11
Trên đường tiến về Lung Ngọc Hoàng, thì bắt gặp hình ảnh người mẹ đi tìm con là thích đi rong, thật cảm động, Rong ơi, về với mẹ đi con, ngày vu lang sao con đành bỏ mẹ mà đi thế. giờ con ở nơi nào.

http://nq0.upanh.com/b6.s30.d2/73a04fda9854aed01d8e6975a4f3d2e1_48752690.118.jpg (http://www.upanh.com/118._ba_me_di_tim_dua_con_thich_di_rong_upanh/v/9rsfawbj2pn.htm)

Ngôi chùa ven đường

http://nq6.upanh.com/b6.s29.d3/3a2e942fc45eef159cda92cebd17f066_48752696.119.jpg (http://www.upanh.com/119._ngoi_chua_tren_duong_di_upanh/v/7rs4bwajbpk.htm)

Đường vào Lung

http://nq0.upanh.com/b4.s30.d2/654cecb421e25a8077e41049a89e6dd8_48752700.120.jpg (http://www.upanh.com/120._du79ong_vao_lung_upanh/v/5rsdew6j6pz.htm)

Học sinh thì đến trường, còn thanh niên thì đi chơi, một ngịch lý cuộc sống

http://nq2.upanh.com/b4.s29.d2/a51af489786d3c6fd17cc5ede4927a3a_48752702.121.jpg (http://www.upanh.com/121._hoc_sinh_den_truong_upanh/v/drsc3w4japu.htm)

Lung Ngọc Hoàng

http://nq7.upanh.com/b4.s29.d3/ebf19c192f9be074573a24648e44604c_48752707.121.jpg (http://www.upanh.com/121._lung_ngoc_hoang_upanh/v/7rs14w6jfgp.htm)

Con đường dẫn vào Lung

http://nq4.upanh.com/b2.s29.d1/719fd0e9e7065c082215f40f273e8e21_48752714.121.jpg (http://www.upanh.com/121.uong_vao_lung_upanh/v/ers23wfj0yn.htm)

Chuẩn bị cho buổi trưa

http://nq1.upanh.com/b1.s29.d1/8fc3eed30457c68607a4488ac3195724_48752721.122.jpg (http://www.upanh.com/122.chuan_bi_buoi_trua_upanh/v/frsa4w2j2ys.htm)

conlele
04-09-2012, 10:13
https://nq2.upanh.com/b6.s30.d2/0c340166a7fc8e67ec51f69510046a06_48752642.108.jpg
Cái này là Điện cao thế nó cảnh báo: "bé Du là động vật nguy hiểm - cấm sờ vào" đó mà!

ruanwenhua
04-09-2012, 10:13
Cô Lái Đò hoasen đưa khách sang sông

http://nq5.upanh.com/b5.s29.d1/be43635cc28005c6200dd7169d203b32_48752735.124.jpg (http://www.upanh.com/124._co_cheo_do_hoasen_upanh/v/4rsa0w3jcym.htm)

Cô lái đò bỏ bến theo chồng

http://nq1.upanh.com/b1.s30.d2/ebc3e3ae8abd0c6239bf1f2e17191a26_48752741.125.jpg (http://www.upanh.com/125._dua_khach_sang_song_upanh/v/5rs0bwej8ft.htm)

Chuẩn bị thức ăn.

http://nq7.upanh.com/b2.s29.d3/ba95dd664abdd697e1a266718b1d2722_48752747.126.jpg (http://www.upanh.com/126._don_thuc_an_upanh/v/9rs21waj7fb.htm)

Đồng vợ đồng chồng tát cạn thức ăn lung ngọc hoàng

http://nq1.upanh.com/b3.s30.d1/977a9531af771a2fac7077d48793855e_48752751.127.jpg (http://www.upanh.com/127._dong_vo_dong_chong_upanh/v/1rsd2wcj1fh.htm)

Khai cuộc

http://nq5.upanh.com/b2.s30.d2/eb727e8754d8dc1cb7ea32e4a946f981_48752755.128.jpg (http://www.upanh.com/128._khai_cuoc_upanh/v/6rs4cwdj0fy.htm)

Chuột nướng ngon quá đi thôi

http://nq6.upanh.com/b5.s30.d1/d38bed8a73bdf6cdb4aa5380900ce533_48752756.129.jpg (http://www.upanh.com/129._chuot_nuong_ngon_qua_di_upanh/v/drs64w2j9fl.htm)

Dũng sĩ diệt mồi

http://nq7.upanh.com/b5.s29.d3/bed1108ddbe19d1697a3f8a40f6bfd57_48752767.130.jpg (http://www.upanh.com/130._dung_si_diet_moi_upanh/v/0rsf2waj7fp.htm)

conlele
04-09-2012, 10:22
Các điểm nhấn trong lịch trình ngày 1:

- Sàigòn: Đại lộ Đông Tây - Hầm Thủ Thiêm - con đường cao su 25B
- Đảo: qua 2 xã đảo để vào Vũng Tàu: xã đảo - làng bè hàu Long Sơn - xã đảo Gò Găng.
- Vũng Tàu: đường ven biển Thùy Vân-Hạ Long-Trần Phú (VT) - tượng Chúa Kitô giang tay - Thích ca Phật Đài - đường ngoằn ngoèo lên Núi Nhỏ thăm trạm Hải Đăng VT.
- Long Hải: Dinh Cô - Mộ Cô - biệt thự đá bỏ hoang Long Hải Palace - đường ven biển BRVT đoạn đầu - Đèo Nước Ngọt - KDL Kawasami.

ruanwenhua
04-09-2012, 10:24
Béo càng béo hơn

http://nq1.upanh.com/b4.s30.d2/80546fc7d6e5f60ae295c1a7765b4e58_48752771.131.jpg (http://www.upanh.com/131._rambo_cung_nap_dan_upanh/v/6rsdew9afih.htm)

Trên vào dưới ra

http://nq2.upanh.com/b5.s29.d2/fa2e381ab36452f4a146b0c9d2651229_48752772.132.jpg (http://www.upanh.com/132._tren_vao_duoi_ra_upanh/v/frs3bwea5in.htm)

Một teen girl nhà cần Thơ đang tạo dáng

http://nq4.upanh.com/b1.s29.d3/be3ef7979ec5ff020fd7c18740adac8b_48752774.133.jpg (http://www.upanh.com/133._ngoc_hien_tao_dang_upanh/v/0rsa4wba3iv.htm)

Tiến Vào Lung vào buổi chiều mưa

http://nq8.upanh.com/b3.s29.d1/d61efcc017fba6097e8f32a9d3d407e8_48752778.134.jpg (http://www.upanh.com/134._tien_quan_vao_rung_upanh/v/1rs43w1a4ik.htm)

Nụ cười hạnh phúc

http://nq1.upanh.com/b3.s29.d2/742bb8bb33271d2f8a3bfafe850a5c2d_48752781.135.jpg (http://www.upanh.com/135._nu_cuoi_hanh_phuc_upanh/v/2rs73w9aeix.htm)

Đài quan sát Lung Ngọc Hoàng
http://nq9.upanh.com/b5.s30.d1/f5df93f19b0146e3fee9969f2709dc07_48753029.136.jpg (http://www.upanh.com/136._ai_quan_sat_rung_lung_ngoc_hoang_upanh/v/9rs07w2a6zt.htm)

Nhìn từ xa

http://nq0.upanh.com/b4.s29.d2/6f462840df778eefbd36a9af5fd02b5b_48753030.137.jpg (http://www.upanh.com/137._nhin_tu_xa_upanh/v/4rs6aw5a7ew.htm)

Khuc Thuy Du
04-09-2012, 10:26
Cái này là Điện cao thế nó cảnh báo: "bé Du là động vật nguy hiểm - cấm sờ vào" đó mà!

Nữa hén, ông nữa hén ông Le!? Muốn giề?!
Tối ngày...........
Phải hôm qua hôm kia có đi, là xô ông xuống sông ròi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

conlele
04-09-2012, 10:32
@Nhỏ Du: hôm qua hôm kia anh cũng ở dưới đó đó! Ngày hôm qua chạy một lèo qua 9 cửa sông về tới SG đó mà.

Lúc 19h tối 2/9 có chạy ngang cầu Cần Thơ để quẹo qua QL Nam Sông Hậu, kg ghé Cần Thơ được vì trước mặt còn hơn 80km tới Trà Đồn và cả một ngày dài vượt 9 cửa phía trước nữa!

kieubsg
04-09-2012, 10:39
Mấy bác chém quá chém nhen, Beer vô điểm danh mọi người cái nà, ai cũng đẹp hết á

Anh Leader Nguoibinhduong đây

https://lh6.googleusercontent.com/-hrVAUB6Jp5g/UEVx_F3sgJI/AAAAAAAABRc/Ce5POuK3Z_c/s512/DSC_1442.JPG

Chủ Thớt Lung - Mr Trương

https://lh5.googleusercontent.com/-9hW6t-2_r3U/UEVyAP0H-HI/AAAAAAAABRg/gNIkZjvCNkQ/s512/DSC_1444.JPG

Hienca đại ca

https://lh6.googleusercontent.com/-B79nOoaQWA4/UEVyIU33LwI/AAAAAAAABTo/BlD8Gy4MqAg/s720/DSC_1574.JPG

Xin lỗi bác Khoái, sao Beer không thấy hình mình ên của bác trong thẻ chỉ có hình couple thoai, hok biết có tiện up ko nên để khi off share cho bác ạ

Hiền bự và Hiền chí mén

https://lh6.googleusercontent.com/-GnBgLkT7d_I/UEVyCJ1oNCI/AAAAAAAABR8/VlE2AgDC6dU/s720/DSC_1456.JPG

Rùa

https://lh6.googleusercontent.com/-SpmEsMB_8UQ/UEVyDJPMR-I/AAAAAAAABSQ/f2Olle64yfI/s512/DSC_1511.JPG

Rong

https://lh5.googleusercontent.com/-5LD469mK75k/UETjxRgnseI/AAAAAAAABOk/-crTu-L9loY/s512/DSC_1620.JPG

Tèo

https://lh5.googleusercontent.com/-hKpL-1L2zvg/UEVyLJ7zTdI/AAAAAAAABUQ/QGCxJxXLz34/s720/DSC_1601.JPG

ruanwenhua
04-09-2012, 10:44
Trung tâm khu bảo tồn thiên nhiên Lung Ngọc Hoàng

http://nq2.upanh.com/b3.s30.d2/a4045b57fcfa4c07dcbc5e479c8ccf38_48753032.138.jpg (http://www.upanh.com/138._trung_tam_khu_bao_ton_upanh/v/ars0fwca1zo.htm)

Vườn cây trĩu quả

http://nq5.upanh.com/b3.s29.d3/4edd9b2e48d5b23ecea3a1178542d459_48753035.139.jpg (http://www.upanh.com/139._vuon_cay_triu_qua_upanh/v/ars99w3aczb.htm)

Lên trạm quan sát

http://nq8.upanh.com/b6.s29.d3/f06a0c909339546f6bfc887194005107_48753038.140.jpg (http://www.upanh.com/140._len_tram_quan_sat_upanh/v/drsc3wcadzq.htm)

Nhìn về bên dười

http://nq6.upanh.com/b6.s30.d2/94069826f59ac87d9fb68d00bd77fdd1_48753046.141.jpg (http://www.upanh.com/141._nhin_ve_ben_duoi_upanh/v/3rs19wba9zk.htm)

tầm nhìn từ trên cao

http://nq1.upanh.com/b6.s29.d1/032fef0551aa44d431b3f28dda59be30_48753051.142.jpg (http://www.upanh.com/142._tam_mat_nhin_tu_tren_cao_upanh/v/brs4dwea9bt.htm)

Nhìn từ trên cao

http://nq4.upanh.com/b2.s30.d1/2c4185d27289570d770f1ea165a2e4e2_48753054.143.jpg (http://www.upanh.com/143._nhin_tu_tren_cao_upanh/v/erse5w5a8za.htm)

Các mem xinh nhà Cần Thơ

http://nq7.upanh.com/b1.s30.d1/844b622a743d086ee62ba6fe0c54bf1f_48753057.144.jpg (http://www.upanh.com/144._mem_xinh_cua_nha_ct_upanh/v/ars9ew2aebb.htm)

ruanwenhua
04-09-2012, 10:45
Chú út kẹt nhà BD

http://nq9.upanh.com/b1.s29.d3/c131880e70325f4ee5cc052e4d37bc94_48753059.145.jpg (http://www.upanh.com/145._chu_ut_nha_bd_upanh/v/3rs3aw6a1be.htm)

Thich đi rong

http://nq2.upanh.com/b2.s30.d1/741cc2ec18d257f0095e2589c89623b7_48753062.146.jpg (http://www.upanh.com/146._thich_di_rong_upanh/v/9rs11wda1bn.htm)

Ghi dấu kỉ niệm

http://nq5.upanh.com/b2.s29.d2/8e910cd29b3318f513d82a59096fc0f0_48753065.147.jpg (http://www.upanh.com/147._ghi_dau_ki_niem_tren_tram_upanh/v/6rs1cw1a9by.htm)

Lại là út nhà BD

http://nq7.upanh.com/b2.s30.d2/7496ce0b84631de799261aa5ca77c7af_48753067.148.jpg (http://www.upanh.com/148._ut_nha_bd_upanh/v/7rsf7w5a5bm.htm)

2 cô bé dễ thương ( bạn của vippro )

http://nq3.upanh.com/b4.s29.d1/748fa9ae815680218dd110d31b189146_48753073.149.jpg (http://www.upanh.com/149._tao_dang_ben_goc_sau_rieng_upanh/v/0rs80wca9ot.htm)http://nq6.upanh.com/b4.s29.d2/5a8e5ff99e97a7e405ab3fc343dc4b78_48753076.150.jpg (http://www.upanh.com/150._lam_duyen_upanh/v/erscbw3a7ba.htm)

Cá vẫy đuôi

http://nq7.upanh.com/b1.s30.d2/860f4f0697e221be449094ec1787fe15_48753077.151.jpg (http://www.upanh.com/151._ca_dui_nuc_upanh/v/7rs91wba5bp.htm)

ThichĐiRong
04-09-2012, 11:06
Trời,ông Rùa lại qua đây dìm hàng mình,thật là mất mặt quán đi.ThichĐiRong (chứ hok phải Cẩm Hường nha) xin chào cả nhà.Tất cả lời cảm ơn người khác đã nói rồi,ThichĐiRong chỉ khẳng định lại lần nữa là rất rất cảm ơn = đội ơn cả nhà Cần Thơ nhé

ruanwenhua
04-09-2012, 11:09
Cá lóc nướng, hic hic, mình chỉ ăn được có 3 bộ ruột, không được ăn cá gì hết
http://nq1.upanh.com/b2.s30.d2/b56754987608ac5dde639fa52ba1606f_48753081.152.jpg (http://www.upanh.com/152._len_ban_lam_mon_nuong_trui_upanh/v/1rsc2w9a7oe.htm)

Liên hoan cho buổi chiều cùng đội thanh niên tình nguyện Lung Ngọc Hoàng

http://nq4.upanh.com/b1.s29.d3/0b1ec955c0277c19bb7744f1a6284efa_48753084.153.jpg (http://www.upanh.com/153._chen_nao_chi_em_upanh/v/ersc8wca5on.htm)

Những thành viên dễ thương của Lung

http://nq7.upanh.com/b4.s30.d2/99cadf1ec1f63b0e1b69779ed765c212_48753087.154.jpg (http://www.upanh.com/154._nhung_nguoi_anh,_em_de_thuong_cua_lnh_upanh/v/7rs6bw0abor.htm)

Giới thiệu tên từng thành viên

http://nq8.upanh.com/b4.s30.d1/c3e0ce9176c763d67345f1a48c5cdd12_48753088.155.jpg (http://www.upanh.com/155._gii_thieu_ten_tu_nhan_vat_upanh/v/5rs59w4aahg.htm)http://nq0.upanh.com/b3.s29.d1/26af0706c58cda8d56fea94b4184133c_48753090.156.jpg (http://www.upanh.com/156._em_la_cun_day_upanh/v/frsc1w7a6hl.htm)http://nq1.upanh.com/b2.s29.d2/4bac59a7b830a5c34c45a2952a7860ec_48753091.157.jpg (http://www.upanh.com/157._hien-_du_upanh/v/frsfdwaa7hm.htm)http://nq5.upanh.com/b2.s30.d2/8dc0b33d1515452d054c580ddb6ab520_48753095.158.jpg (http://www.upanh.com/158._ken_-_bo_upanh/v/7rs11waa9hx.htm)

ThichĐiRong
04-09-2012, 11:17
http://www.youtube.com/watch?v=Fj9jrnguD_M&feature=youtu.be
video clip nam thanh nữ tú của 2 nhà,ăn nhậu chia tay nhau...

ruanwenhua
04-09-2012, 11:18
Rùa tạm ngưng up ảnh để làm việc, sáng giờ lo chơi ko hà,hehehe, chiều up tiếp nhé anh chị em, ai có hàng cứ vào nhận nhé, nhà BD chuyến này đi ít súng quá nên ảnh chỉ ít thôi, còn lại nhờ chị kiều beer nối tiếp chương trìng giúp em nha. Chiều nay vô support chị tiếp.
Chúc cả nhà buổi trưa ngon miệng

conlele
04-09-2012, 11:24
https://nq1.upanh.com/b2.s29.d2/4bac59a7b830a5c34c45a2952a7860ec_48753091.157.jpg

ta nói, ta nói... thôi hổng nói nữa, vì hổng nói nhỏ Du 199% cũng đoán được conlele nói gì rầu!

kieubsg
04-09-2012, 11:27
KenShin

https://lh6.googleusercontent.com/-5sIVA4pMcww/UEV_nmGKNzI/AAAAAAAABWg/G2bpv9rBlls/s720/DSC_1923.JPG

Vippro

https://lh6.googleusercontent.com/-l1MGZu11Ip0/UEV_mlEiDaI/AAAAAAAABWY/cP0BXLwDJxY/s720/DSC_1915.JPG

LangduTQ (Sorry thấy tóc lạ quá vội chụp bị rung tay lun á)

https://lh4.googleusercontent.com/-04s-7qIZNZw/UEV_ugJgYQI/AAAAAAAABXA/z0chQZerMOo/s512/DSC_1642.JPG

Hht59

https://lh4.googleusercontent.com/-O4SZz2FWlIs/UEV_lAwa08I/AAAAAAAABWA/wuxApe3ZQSo/s512/DSC_1718.JPG

Hoasen and Click

https://lh5.googleusercontent.com/-B1xwfaVkWmk/UEV_kGBTruI/AAAAAAAABV0/Pa-ejYucD-o/s720/DSC_1623.JPG

Độc Hành

https://lh6.googleusercontent.com/-bPwQcrmf2xc/UEVyNGfI55I/AAAAAAAABU0/KDo60KO2g4Y/s720/DSC_1633.JPG

ThichĐiRong
04-09-2012, 11:41
[QUOTE=ruanwenhua;695965]Trên đường tiến về Lung Ngọc Hoàng, thì bắt gặp hình ảnh người mẹ đi tìm con là thích đi rong, thật cảm động, Rong ơi, về với mẹ đi con, ngày vu lang sao con đành bỏ mẹ mà đi thế. giờ con ở nơi nào.

http://nq0.upanh.com/b6.s30.d2/73a04fda9854aed01d8e6975a4f3d2e1_48752690.118.jpg (http://www.upanh.com/118._ba_me_di_tim_dua_con_thich_di_rong_upanh/v/9rsfawbj2pn.htm) [
QUOTE/]
Cái này là đàn ông mà,anh Rùa này ko xác định được giới tính nữa.

jinnynhungoc
04-09-2012, 11:41
Chào cả nhà. Chắc do lâu rồi không ăn đồ Việt Nam cũng như ăn toàn đồ bổ hay sao đó về nhà bị ngộ độc thực phẩm nằm chết tươi 2 1 ngày 2 đêm sáng nay ráng lết đi làm huhuhu.
Cả nhà Cần Thơ yêu quá đi mất, chắc Jinny sẽ thường xuyên xuống thăm nhà! Gửi ngàn nụ hôn trên các gương mặt thân thương(kiss)(kiss)(kiss)

vippro
04-09-2012, 12:08
Hic..bị dìm nữa rồi...càng lúc mức độ dìm càng nặng :go:go:go:go

Hoàng sông Hậu

Khuc Thuy Du
04-09-2012, 12:32
Đội hình xuống ghe, toàn nam thanh nữ tú,...
ai dè bị mắc kẹt giữa đám lục bình... vì cái chân vịt bị gãy

Và họ, cũng nam thanh nữ tú... nhưng họ cười trước sự đau khổ của chúng tôi, rồi họ cũng bỏ chúng tôi đi..

Chúng tôi phải tự tìm cách....
Tội cho Cẩn Hường của chúng tôi...
Vừa tìm cách, tự bơi, tự kéo lục bình mà đi... chúng tôi vẫn rất lạc quan, ngồi ăn ổi, và đợi cứu tinh đến...

Khuc Thuy Du
04-09-2012, 12:45
Ăn ổi tiếp...
Nhìn mặt Víppro là bít lạc quan thế lào roài, hehe, dù trên bầu trời mây đen đã ùn ùn kéo tới

Vô cùng khổ sở... lúc này máy chạy, bèo, bùn, sìn, cỏ rác gì.. ta nói bay đầy đầu....

Anh Rùa, cũng huy động mọi vũ khí để cắt.. lục bình! Trông hiên ngang lắm cơ...

Mấy ng này, lúc đầu tưởng là cứu viện, ai ngờ, chịu chung cảnh ngộ...

Các anh ấy đã rất vất vả đoạn này.... Lúc này mưa lớn r, cũng gáng móc cái máy chụp lại cái cảnh này, rồi bỏ cái máy cũng chịu...

Chuyến đi này, chắc chắn có nhìu điều để nhớ, riêng em thì trân trọng nhất giây phút bị nạn này.... ^0^

jinnynhungoc
04-09-2012, 12:50
Chiếc ghe đi trước không phải cười trên sự đau khổ của anh em rồi bỏ đi đâu, mà vô trước làm láng trại trước cho rồi cho ghe quay ra đón anh em đó mà híc toàn nghĩ oan không hà :((. Anh em vô trước dựng sơ chạm trú mưa bị kiến , vắt thui tè le hết :((. Mưa ướt mẹp hơn cả chuột nữa.

kieubsg
04-09-2012, 13:28
Chợ nổi chào đón chúng tôi với cơn mưa tầm tả từ mờ sáng

https://lh6.googleusercontent.com/-HXNld2O-mSU/UEWaitau5DI/AAAAAAAABXc/pbyFZTF35H0/s720/DSC_1462.JPG

Húp vội tô cháo lòng, hay bánh lọt cho ấm bụng

https://lh4.googleusercontent.com/-jFUc0pXAUDA/UEWaiEo68vI/AAAAAAAABXY/gByRCAL75rc/s512/DSC_1458.JPG

Đặc trưng của Chợ nổi là các bẹo cây treo lủng lẳn những món hàng người bán muốn chào bán, Beer thật dị ứng cái bẹo cây này

https://lh4.googleusercontent.com/-awGKO_ihqec/UEWdioloAvI/AAAAAAAABZc/J-HXzEsPfHc/s720/DSC_1463.JPG

Từ cái mất cảm tình cái bẹo cây treo quả nhựa , tui thấy cái cánh quạt ngồ ngộ như chong chóng liền chụp lại để nghía, ai dè khi nói gãy cái chân vịt lúc vào rừng mới biết nó quan trọng dường nào

https://lh4.googleusercontent.com/-HYSS_CpvLzI/UEWajpPciII/AAAAAAAABXo/2-xC84d7_I4/s512/DSC_1466.JPG

Chỉ cần đơn giản như vậy mà làm Beer like

https://lh3.googleusercontent.com/-IVC05q7xG-U/UEWamdqoDTI/AAAAAAAABYo/UCqJUsUZyY8/s720/DSC_1485.JPG

Chợ vắng lác đác vài chiếc ghe hàng

https://lh5.googleusercontent.com/-sCZry57ygzE/UEWalGzn8kI/AAAAAAAABYE/3AtEPrdbgnY/s512/DSC_1479.JPG

Cuối cùng cái bẹo tương đối nhiều món hàng cũng xuất hiện

https://lh5.googleusercontent.com/-lrxexHGjiOE/UEWaldGyuHI/AAAAAAAABYQ/qvpR6iT8eVo/s512/DSC_1480.JPG

conlele
04-09-2012, 14:23
Người ta nói, đi chợ nổi (kg chỉ Cái Răng) bây giờ là du khách coi nhau thôi, chứ có coi được chợ cái gì đâu.

Thời cuộc đổi thay, nhiều thứ chỉ còn là quá khứ!

ThichĐiRong
04-09-2012, 14:31
Lúc xuồng bị kẹt ở giữa đám lục bình ThíchĐiRong mệt quá,nên vừa chèo vừa ngủ gục để cố đưa mọi người thoát khỏi cái đám lục bình thúi hoắc.Không ngờ khoảnh khắc đó bị KTD ghi lại,bây giờ nhìn lại thấy thật là thương mình quá đi

KenShin_Design
04-09-2012, 14:36
Lúc đó vui muh a Rong hhehe - định nhày xuống nước đẩy thuyền ùi muh a Chuyên cản hehehe - chứ ko là làm đặc công luôn ùi ý ....hẽm sợ rắn - em chị sợ Vắt nó chiu vô.......thì méc công đi gỡ thui hehehe ...thiệt là nhiều kỹ niệm vui quá xá

Palani
04-09-2012, 14:58
Do bận việc nên không đu theo họp mặt được thiệt là bùn ghê :(
Thôi thì cũng xin chúc mừng mọi người đã có một chuyến đi thành công, vui vẻ, nhân tiện mình cũng xin gửi cho mọi người acc premium của hotfile để share hình nhanh chóng giữa 2 nhà vì dạo này mediafire down hơi chậm hơn trước.
User : luckyshot000
Pass : xavier
CHÚ Ý: acc chỉ dùng cho download, không login để upload nhá.

jinnynhungoc
04-09-2012, 15:00
Dạo này nhà CT qua nhà BD ở còn nhà BD qua nhà CT ở hết rồi hahahah :))

Angry
04-09-2012, 15:56
mới có mấy ngày ko vô phượt mà bây giờ tăng tới tận 14t, công nhân nhà mình cũng ít có tám :D

ruanwenhua
04-09-2012, 15:58
Thôi tranh thủ up tiếp cho chị em nào chưa có face vào nhận hàng

Bác khoái lang thang ( chuyến này lọt vào mắt đen của cô quạ Bình Dương rùi ), thật tội nghiệp
http://nq0.upanh.com/b6.s30.d1/eb2880cb28f681d4611fd116cea3f66f_48753100.159.jpg (http://www.upanh.com/159._khoai_lang_thang_upanh/v/9rsc7w5a5ha.htm)

Sắc đẹp luôn có sức hút mạnh mẻ hơn

http://nq3.upanh.com/b6.s30.d2/87837b70f14c6755a15773eb54b474ba_48753103.160.jpg (http://www.upanh.com/160._nga_ve_ben_dep_upanh/v/crs5cw1a3hj.htm)

CHàng langtulangdu thân chinh từ Bac liêu đến Lung ngọc Hoàng

http://nq6.upanh.com/b6.s30.d2/ef044aa4bef496d30e9a1a7e68895c9e_48753106.161.jpg (http://www.upanh.com/161._langtulangdu_upanh/v/ars3dw5a0uq.htm)

Em Ngọt ( Kế toán văn thư của Lung Ngọc Hoàng ), nghe giang hồ đồn là thích anh rùa lắm lắm cơ

http://nq8.upanh.com/b1.s29.d1/ec2ed9a062fb28896c41a507159a0032_48753108.162.jpg (http://www.upanh.com/162._ngot_upanh/v/ers00wcabun.htm)

Chi Chi một cái tên rất "hàng quất"

http://nq1.upanh.com/b6.s29.d1/fbc568901737a4ba41a4da3bd5f7e604_48753111.163.jpg (http://www.upanh.com/163._kim_chi_upanh/v/brsaew8acur.htm)

Má mì ngọc hiền đáng yêu đây.

http://nq4.upanh.com/b2.s29.d3/1993c0fb2692c774196d5ea379f8cadf_48753114.164.jpg (http://www.upanh.com/164._ngoc_hien_upanh/v/9rs4dwaa9uk.htm)

bebibo. tự nhận mình thủ tiết vô song

http://nq8.upanh.com/b1.s30.d2/5f43fc1b9e4055fc60e183f816dc0ad1_48753118.165.jpg (http://www.upanh.com/165._bebibo_upanh/v/4rs53wfa7uz.htm)

ThichĐiRong
04-09-2012, 16:02
Anh Rùa ơi về nhà BD đi,có việc cần anh giải quyêt kìa,suốt ngày a cứ ở bên đây hoài

KenShin_Design
04-09-2012, 16:05
Ông Rùa định ở Rễ nhà Cần Thơ luôn nà ....chị em Bình Dương âu đi hốt xác ông Rùa về nà ....!

ruanwenhua
04-09-2012, 16:06
Rùa Bình Dương

http://nq2.upanh.com/b2.s30.d1/579b3cb06387340dabdb2a43a702db17_48753122.166.jpg (http://www.upanh.com/166._rua_upanh/v/arsf6w8a6ua.htm)

Kenshin (Cá Nóc Chúa ), bebibo luôn săn đuổi cô nàng kim chi, nhưng lại làm ôm cho chàng cá nóc này, lý do rất dễ hiểu, em kim chi rất thích bụng to cơ

http://nq1.upanh.com/b3.s30.d2/6bd5da89e534b8d0b401b7022568bb09_48753131.167.jpg (http://www.upanh.com/167._ken_upanh/v/8rsebwaa0ed.htm)

Heo mọi jinny

http://nq4.upanh.com/b6.s30.d2/145c1091bccf5676242e58713d1558bb_48753134.168.jpg (http://www.upanh.com/168._jinny_ngoc_nhu_upanh/v/5rs73w1a8ei.htm)

Mấy em giới thiệu hoài, rựu bay hơi hết, thôi anh uốn cái nghen

http://nq6.upanh.com/b4.s29.d2/3fee1b73728f3aa910ce661a41f1d966_48753136.169.jpg (http://www.upanh.com/169._ti_phien_minh_nhe,_lam_ly_truoc_upanh/v/4rsb2w8a8ek.htm)

Mình tên........Anh Vũ phải không ta

http://nq9.upanh.com/b6.s30.d2/fb34c269ca9846b92a2e9717db5a254f_48753139.170.jpg (http://www.upanh.com/170._anh_vu_la_minh_nhe_upanh/v/9rs49wda0ex.htm)

Còn em là Du chân..........dễ thương đây, anh dochanh có kua thì tranh thủ nha, chứ không em già ế rồi ko ai lấy là bắt đền anh đó

http://nq0.upanh.com/b4.s30.d1/c6d55cdbf9400133b23e808263b70fa5_48753140.171.jpg (http://www.upanh.com/171._con_em_la_du_upanh/v/8rs28wfa4ez.htm)

Còn em thì tự giới thiệu, em tên Y nhé

http://nq2.upanh.com/b5.s30.d1/b93af696e14e9ecdd5fc66ff1e04b785_48753142.172.jpg (http://www.upanh.com/172._vi_em_ten_y_upanh/v/drs65wfaceu.htm)

ruanwenhua
04-09-2012, 16:14
Chuyện đôi lứa, kua ko được em Kim chi định qua giở thủ đoạn với Chị beer nhưng ai ngờ....................

http://nq4.upanh.com/b1.s30.d1/aab62baafad13573a62d7a0842917180_48753144.173.jpg (http://www.upanh.com/173._chuyen_2_nguoi_upanh/v/0rs74wbaeea.htm)

Chuyển sang với Rùa liền.
Chuyện 3 người rất khó chọn ai, ai cũng có một ưu điểm hết, người thì dễ thương, người thì chân dài đẹp gái. khó quá, thôi chọn cả 2 cho lành, khỏi phụ tình ai.hehhehhe

http://nq8.upanh.com/b3.s29.d2/1bcafbbdeee4e1d845252c6b5f10647a_48753148.174.jpg (http://www.upanh.com/174._chuyen_3_nguoi_upanh/v/brsfawda3eg.htm)

Rambo vippro

http://nq1.upanh.com/b1.s30.d2/cc752ec04478e7fa50e30e071772ebb3_48753151.175.jpg (http://www.upanh.com/175._rambo_vippro_upanh/v/6rs11w7a4em.htm)

Mình là Tàu ngầm lộ diện nhé.Chuyến này tàu ngầm bắn rùa hơi bị nhiều, hay đợi đấy

http://nq4.upanh.com/b2.s29.d1/f9bacc9da5fedd0e5f645473c0b73db9_48753154.176.jpg (http://www.upanh.com/176._minh_la_nhanguyen_nhe_upanh/v/6rsf2w9a0si.htm)

Sư Phụ Rùa Đây, khỏi phỉa giới thiệu vì ai cũng biết hết

http://nq7.upanh.com/b3.s29.d2/5a0fc743659702300e350271bbc6c0e2_48753157.177.jpg (http://www.upanh.com/177._minh_la_don_si_truong_upanh/v/frsbaw2afsc.htm)

Lửa trại

http://nq0.upanh.com/b6.s30.d2/44d9e3f614db59911fe3ee10148614a2_48753160.178.jpg (http://www.upanh.com/178._lua_trai_upanh/v/drsd3wcadsz.htm)

CHờ lửa cháy sáng lên là chúng ta quây quần bên nhau

http://nq3.upanh.com/b5.s30.d1/fbf8473e744800b46c2b5c13c257f193_48753163.179.jpg (http://www.upanh.com/179._nho_lua_bung_len_upanh/v/drsb8w8aase.htm)

ruanwenhua
04-09-2012, 16:19
Đêm hội trại
http://nq7.upanh.com/b2.s30.d1/7fd880073ae69c58c58f78827df3f049_48753167.180.jpg (http://www.upanh.com/180._hoi_trai_upanh/v/9rs16w2afsd.htm)http://nq8.upanh.com/b3.s29.d1/2cbd2a308b303f3b60f39effe616c3cc_48753168.181.jpg (http://www.upanh.com/181._hoi_trai_upanh/v/9rs0bwaa3sg.htm)http://nq9.upanh.com/b3.s30.d1/730b5a754b3cf44739312eb0e5f1311a_48753169.182.jpg (http://www.upanh.com/182._hoi_trai_upanh/v/drs1fwba5sy.htm)http://nq1.upanh.com/b3.s30.d2/fc22a21f3df6d7ae06d2b31e47300d8e_48753171.183.jpg (http://www.upanh.com/183._hoi_trai_upanh/v/7rs35w0a8sm.htm)

Trò chơi này làm cho mấy anh chàng sau khi chơi xong không ai dám đứng dậy luôn

http://nq4.upanh.com/b6.s30.d2/5a99579445f55ded140d2f9024d9c415_48753174.184.jpg (http://www.upanh.com/184._ngoi_len_nhau_upanh/v/0rse8wda5so.htm)http://nq6.upanh.com/b6.s29.d2/c5aafd31a638bca825ce9668b1d042d5_48753176.185.jpg (http://www.upanh.com/185._ngoi_len_nhau_upanh/v/6rs2aw0a3li.htm)http://nq8.upanh.com/b5.s29.d3/1051ebd547ccca776e17f842474b833e_48753178.186.jpg (http://www.upanh.com/186._toan_canh_upanh/v/9rs9cwfa7sw.htm)

ruanwenhua
04-09-2012, 16:28
Thấy mọi người chơi trò ngộ ngộ, chú ốc sên củng rủ thêm chị ốc sên cái chơi cái trò........ gì gì của mấy anh chị kia cho biết cảm giác

http://nq6.upanh.com/b1.s29.d1/fe3f7e1b2df4cb3a130d8ffe134dde5a_48753186.187.jpg (http://www.upanh.com/187._chu_oc_ben_ngoai_cung_bat_truc_tham_gia_upanh/v/3rs4ewea8lq.htm)

Cùng nối đuôi nhau tiến về phái trước như trò chơi xe lửa của mấy bé mẫu giáo. thấy cưng trò này ghê, nhưng do hỏng kịp giành chổ nên ngồi ngoài chụp ảnh

http://nq9.upanh.com/b5.s30.d1/b7d3df418b9a3c409082e5cacced95d9_48753189.188.jpg (http://www.upanh.com/188._tien_ve_truoc_upanh/v/1rs13wea8ld.htm)

Mỏi chân quá, đứng lên cái coi

http://nq0.upanh.com/b3.s30.d2/9683e706068dc013141bbac8f838ef7e_48753190.189.jpg (http://www.upanh.com/189._dung_len_upanh/v/brs63w5a8lv.htm)

Hồi hộp chờ đợi kết quả

http://nq2.upanh.com/b3.s30.d2/2754f2f00a0b399f600025cb1586371b_48753192.190.jpg (http://www.upanh.com/190._nghe_ket_qua_upanh/v/2rsd2weaell.htm)http://nq3.upanh.com/b6.s30.d1/1458ccca14cab655a4247c1e19e573c2_48753193.191.jpg (http://www.upanh.com/191._sung_sung_upanh/v/drs6ew0a6lm.htm)http://nq4.upanh.com/b6.s29.d3/f5f7ffa7cbdd76206ebb1b155bb3fc18_48753194.192.jpg (http://www.upanh.com/192._hoi_hop_upanh/v/drs05w9aclk.htm)

Phóng viên tác nghiệp về đêm. một phong cách rất pro

http://nq7.upanh.com/b1.s30.d2/25b3a3031196f65f00c03d07cb134d89_48753197.193.jpg (http://www.upanh.com/193._tac_nghiep_upanh/v/3rse4w3aclx.htm)

ruanwenhua
04-09-2012, 16:38
Đang tác nghiệp, bị chĩa súng vẫn kịp nở nụ cười.
http://nq8.upanh.com/b3.s29.d1/d119a9f2622cace2af572673ebe17af7_48753198.194.jpg (http://www.upanh.com/194._bi_tac_nghiep_la_cuoi_upanh/v/erscfw4aalz.htm)

Chò chơi 3 người 2 chân

http://nq9.upanh.com/b6.s29.d1/6718e39d2ce3b666fd6d64c203975881_48753199.195.jpg (http://www.upanh.com/195._3_nguoi_2_chan_upanh/v/0rs1dwcadlb.htm)http://nq0.upanh.com/b1.s30.d1/ddb41bb09993faff478129fa8669dd28_48753200.196.jpg (http://www.upanh.com/196._3_nguoi_2_chan_upanh/v/7rs0bw7a7lw.htm)

Một chú chó nằm bên ngoài nhìn thấy cảnh này liền nói. Ước gì mình được như chị ấy nhỉ

http://nq2.upanh.com/b5.s30.d2/4707bd64d708ff5ffa48161da88b27ac_48753202.197.jpg (http://www.upanh.com/197._uot_gi_minh_la_chi_ay_nhi_upanh/v/6rs69weaela.htm)

Ba người đứng 1 chân. Sao không chơi trò, 2 người 0 chân nhỉ.hehhehe

http://nq3.upanh.com/b1.s29.d1/d1f967beaf7bc12f80ddfbb35d7a9672_48753203.198.jpg (http://www.upanh.com/198._lai_3_nguoi_1_chan_upanh/v/4rs0bw5aflp.htm)http://nq4.upanh.com/b6.s29.d1/f0715935622439301c4442503783f6ca_48753204.199.jpg (http://www.upanh.com/199._3_nguoi_1_chan_upanh/v/frs36weaelf.htm)

Tiếp tục là màn âm nhạc giao hưởng về đêm

http://nq5.upanh.com/b5.s29.d2/190d1cda2138387b9665750f3070f7c3_48753205.200.jpg (http://www.upanh.com/200._am_nhac_ve_dem_upanh/v/2rs00w4a0lj.htm)

jinnynhungoc
04-09-2012, 17:12
Nói thiệt hiện giờ em qua nhà Ct và Bd mà cứ nhầm lẫn không àh. Nội dung giống nhau rồi thành viên online lúc nào cũng có 2 nhà . Sao hai nhà không gộp 1 luôn cho òi heheheh.

ruanwenhua
04-09-2012, 17:22
Bắt gặp một tên dê kụ đang tán em kim chi, nhưng nhìn kỉ cũng vừa side lắm chứ, nồi nào vung nấy mà, Cái lẫu còn có nắp nữa đó

http://nq6.upanh.com/b3.s30.d2/edf47588ab0a0a77f187ca723c2587ff_48753206.201.jpg (http://www.upanh.com/201._doi_ban_tr3_ben_via_he_upanh/v/brsbcw9a1lg.htm)

Cá nóc đưa lưng lại cảnh báo dê kụ bebibo, Việt Nam vô địch

http://nq9.upanh.com/b5.s30.d2/ef189bc397cc5d050418e282fc663dfd_48753209.202.jpg (http://www.upanh.com/202._viet_nam_vo_dich_upanh/v/crsb3w0abmh.htm)

Qua tấm ảnh này trợt nhớ tới câu chuyện vui. muốn cùng chia sẽ với các bạn.

Năm 2010 thế giới có tổ chức cuộc thi vắt sữa bò. tại Quốc gia Hà lan

Sau khi trải qua nhiều vòng sơ khảo, trung khảo và chung kết.
Và cuối cùng là tranh hạnh Nhất, nhì, ba
Ba quốc gia lọt vào đều van danh về nghành nghề vắt sữa.
1. Hà Lan
2. Hoa Kỳ
3. Việt Nam

Tại cuộc thi tranh hạn nhất. ban giám khảo cho 3 người vào 3 chuồn bò sữa để vắt sữa, ai vắt nhiều sẽ giành chiến thắng

Sau gần 3hours thì Người đại diện cho Hoa Kỳ xách chiếc xô đựng sữa ra và đo được là 5 lít sữa
Người ra thứ 2 là người Đại Diện cho Hà Lan xách chiếc sô đựng sữa ra kiểm tra được 10 lit sau 5hours
Khán giả ngồi đợi mãi sau không thấy người đại diện cho Việt Nam ra, mãi đến sau gần 1 ngày mới thấy người đại diện Việt Nam đem chiếc xô ra, kiểm tra thì thấy bên trong chỉ được khoảng một lít sữa.
Ban giám khảo liền tuyên bố cho người đại diện quốc gia Hà Lan vộ địch.
Lúc này người đại diện Việt Nam vừa mệt vừa tức liền nói."Ụ á, kao mà biết thằng nào dẫn vào cho kao con bò đực là kao thiến nó liền.
Nghe đến đây, BGK quyết định tuyên bố cho Việt Nam Vô Địch

Bình minh sau một đêm giao lưu cùng giao ly đến mưa gió bão bùn mới ngừng, mọi người ai nấy đều bụng đói như ................
http://nq2.upanh.com/b3.s29.d2/4eb33ef5d370674e9443b8f80c28dba6_48753212.203.jpg (http://www.upanh.com/203._an_sang_hom_sau_upanh/v/8rs5bw2a1mv.htm) http://nq1.upanh.com/b2.s29.d3/2d24046bbfe3f7db33b63d7b04f9eb79_48753561.204.jpg (http://www.upanh.com/204._an_sang_hom_sau_upanh/v/3rsa5w0penj.htm)

Đang ăn, thấy giơ máy lên là ngừng ăn làm duyên liền
http://nq2.upanh.com/b5.s29.d2/c00bdc04b84c5a6553e0bfa4c68e1f3c_48753562.205.jpg (http://www.upanh.com/205._ngung_tay_cho_chup_anh_upanh/v/6rs16w4peng.htm)http://nq6.upanh.com/b1.s29.d2/7c724a3259666fb21b3e79616ec7f305_48753566.206.jpg (http://www.upanh.com/206._chup_tu_phia_sau_upanh/v/ars04w2p1nk.htm)http://nq8.upanh.com/b6.s30.d2/7e2d98fb920228a1ca4e513e75346462_48753568.207.jpg (http://www.upanh.com/207._nha_hang_ngan_sao_upanh/v/8rs65w6p9dv.htm)

Khuc Thuy Du
04-09-2012, 17:46
Nhà mình lên lịch off luôn đi nhen! Em vote cho ngày mai!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:D

Em còn đang giữ mấy cái nón BH của ai, hôm off e mang theo gửi lại luôn!

@ANh Quê: Em còn đang giữ bộ đồ bằng vải bố nè, nếu k cần gấp thì e sẽ giữ tiếp ở đây nhe! Khi nào gặp sẽ đưa lại anh!

@ Anh Víp: Nhớ tìm tài liệu cho Kim Hiền học bài nhe!:)

@Alo, Ngọc Hiền đâu rồi!?(wait)

ruanwenhua
04-09-2012, 20:06
Thôi, để không phụ lòng anh em đã tinh yêu, cũng như tinh thần đang lên rất cao sau khi 2 nhà giao lưu nên Rùa

Thân mời ACE Phượt BD và Cần Thơ (Mời thật lòng nha.Rất nhiều khả năng là anh Quê và Chị Kiều sẽ tham gia được ) nhín chút thời gian tới dô dô với Rùa tại quán 18A (Quán năm ngay Cầu Tân phú trên QL 13, gần ngã tư Cầu Ông Bố )

Vào lúc 19h00.

Sau đó share hình và nếu còn sớm thì làm luôn tăng 2 và 3.

Xin trân trọng thân mời

To Dochanh và Click click: do ngày mai có thể anh về trể chút, nhờ em đến sớm tí tiếp khách giúp anh Rùa nhé. mong rằng vì cuộc vui và vì anh rùa, 2 em không từ chối.

Rùa Dương Cần

KHOAILANGTHANG
04-09-2012, 20:54
Nhà mình lên lịch off luôn đi nhen! Em vote cho ngày mai!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:D

OK , anh cũng 1 phiếu ngày mai ....

Nếu được 2 nhà mình off online luôn nha

Vào lúc 19h00.

Nhậu trực tuyến .....=))

Nói vậy chứ anh chị em nhà CT ngày mai ai rảnh lên cafe 3Gs share hình ....

vippro
04-09-2012, 21:16
Cung đường đi khác với nhóm

ĐƯỜNG VỀ

vippro
04-09-2012, 21:39
NINJA HOASEN

NINJA NGỌCHIEN

NINJA RÙA VÀ NINJA KIEUBSG

NINJA DU

NINJA ANRGI (CHẮC THẤY OKINH NGẮM MÌNH NÊN LỘT KHẨU TRANG RA HEHE)

KO BIẾT CÓ PHẢI NINJA KO?

vippro
04-09-2012, 22:58
BONUS CHUYẾN ĐỒNG THÁP....;)

Bến đò lên cồn

vippro
04-09-2012, 22:59
CÂY TRÁI

CHỐNG XUỒNG

nhanguyen007
04-09-2012, 23:07
Thôi, để không phụ lòng anh em đã tinh yêu, cũng như tinh thần đang lên rất cao sau khi 2 nhà giao lưu nên Rùa

Thân mời ACE Phượt BD và Cần Thơ (Mời thật lòng nha.Rất nhiều khả năng là anh Quê và Chị Kiều sẽ tham gia được ) nhín chút thời gian tới dô dô với Rùa tại quán 18A (Quán năm ngay Cầu Tân phú trên QL 13, gần ngã tư Cầu Ông Bố )

Vào lúc 19h00.

Sau đó share hình và nếu còn sớm thì làm luôn tăng 2 và 3.

Xin trân trọng thân mời

To Dochanh và Click click: do ngày mai có thể anh về trể chút, nhờ em đến sớm tí tiếp khách giúp anh Rùa nhé. mong rằng vì cuộc vui và vì anh rùa, 2 em không từ chối.

Rùa Dương Cần

Chúc mừng sinh nhật nhe Rùa !(beer)

http://www.youtube.com/watch?v=wFh-rX_Sfhs

ngochien
05-09-2012, 08:24
@Alo, Ngọc Hiền đâu rồi!?(wait)

Ola Ngọc Hiền đây pé heo ui! :D

Chào cả nhà chúc ngày mới vui vẻ, tốt đẹp và may mắn luôn đến với mọi người nhá :).

truong2012
05-09-2012, 09:19
Tối nay học môn Reading nhưng bà cô dạy hay quá nên ai cũng chán, trong đó có tui..:D.. Vậy cho nên quyết định sẽ nhậu trực tuyến với ace NBD tại quán 3Gs và chúc mừng SN Rùa luôn. Đầu đảng Khoái kêu ai lo mồi đi, e lo cái vụ trực tuyến với 1 thùng bia nhé...(beer). 6h30 em tới quán chuẩn bị đồ nghề để 7h khai mạc. Bà con nhà CT có cái gì nhậu được thì mang lên nhé....(beer).

ruanwenhua
05-09-2012, 09:31
Tối hôm qua vào Face bằng điện thoại, mở ra giật cả mình, đi đến đâu, cũng bị Em đẹp gái của Anh Nhanguyen chém tơi tả luôn, do online bằng điện thoại nên chém hỏng có lại, giờ lên máy tính rùi, sẽ không sợ em gái của tàu ngầm vàng nữa đâu.hehehhehehhe.
Hãy đợi đấy Angry.

Chúc nhà Sui gia buổi sáng vui vẻ hạnh phúc.

jinnynhungoc
05-09-2012, 09:32
Nghe cả nhà bàn tán offline beer mà bao tử em hoảng hồn. Híc tối nay chỉ tham gia cụng nước suối với mọi người thôi! Bao tử em đi du lịch với BS rồi. Buồn ghia !

ThichĐiRong
05-09-2012, 09:34
Có ai thấy chị KieuBsg ở đâu ko?làm ơn chỉ dùm xin hậu tạ,tối nay chở chị KieuBsg lên làm quà tặng cho anh Rùa mới được,chị Kiều ở Xì Gòn thì đi chung với em cho vui nha

nhanguyen007
05-09-2012, 09:35
CÂY TRÁI

CHỐNG XUỒNG

Nhà CT chuẩn bị cắt hộ khẩu cho Vippro đi bà con ơi !!!! Không thôi mai mốt bị dụ đi mất. :))

Máy mới chụp đẹp quá.

ngochien
05-09-2012, 09:45
Nghe cả nhà bàn tán offline beer mà bao tử em hoảng hồn. Híc tối nay chỉ tham gia cụng nước suối với mọi người thôi! Bao tử em đi du lịch với BS rồi. Buồn ghia !

Hi! Chắc tại tối hôm í cứ đòi "vào 3 ra 7" nên bao tử của Heo mọi mới biểu tình đấy. Giờ đã phẻ tí nào chưa Heo mọi ui :)

ngochien
05-09-2012, 09:49
Có ai thấy chị KieuBsg ở đâu ko?làm ơn chỉ dùm xin hậu tạ,tối nay chở chị KieuBsg lên làm quà tặng cho anh Rùa mới được,chị Kiều ở Xì Gòn thì đi chung với em cho vui nha

Hiện tại Beer hổng có ở xì phố đâu Rong ui tối ni Beer bận trực ở 3Gs với nhà PCT rùi nà :D

ThichĐiRong
05-09-2012, 09:59
Hiện tại Beer hổng có ở xì phố đâu Rong ui tối ni Beer bận trực ở 3Gs với nhà PCT rùi nà :D
Vậy là mất phần thưởng của a Rùa rồi,buồn 5p....

KHOAILANGTHANG
05-09-2012, 10:15
Tối nay học môn Reading nhưng bà cô dạy hay quá nên ai cũng chán, trong đó có tui..:D.. Vậy cho nên quyết định sẽ nhậu trực tuyến với ace NBD tại quán 3Gs và chúc mừng SN Rùa luôn. Đầu đảng Khoái kêu ai lo mồi đi, e lo cái vụ trực tuyến với 1 thùng bia nhé...(beer). 6h30 em tới quán chuẩn bị đồ nghề để 7h khai mạc. Bà con nhà CT có cái gì nhậu được thì mang lên nhé....(beer).

Chậc , mức độ ăn chơi ngày càng tinh vi , hiện đại hơn ....(NO)
Anh sẽ lo mồi mặn , trưng cầu dân ý bà con .... con gì đây ..??
2 Hiền lo trái cây nhé ....
Anh chị em CT tập trung đầy đủ ..share hình luôn
Nhậu nữa ....:gun

hht59
05-09-2012, 10:55
Tình hình là đi làm sau 9g tối mới được về, nên sẽ lên trễ ngen bà con! Chấp mọi người nhậu trước!
Tối mình sẽ ghé bến NK mua bịt đậu phộng luột để lên làm mồi nhấm...

ngochien
05-09-2012, 10:56
@ All: Hiền tui đã làm xong báo cáo thu chi chuyến đi Lung Ngọc Hoàng - Hậu Giang ngày 01/09/2012 của 2 nhà Dương Cần nhưng chưa có thời gian up được, sẽ cố gắng up lên sớm để ace mình biết nhé. :D

ngochien
05-09-2012, 11:03

Ok! Hiền bự và Hiền chí mén sẽ mua trái cây nè.
Anh dự tính cho mọi người ăn con gì vậy a Khoái?? nhà PCT dạo này cũng lên đô dữ lắm rồi off là nhậu àh chịu hổng nổi luôn hichichic :))

LangDuTQ
05-09-2012, 11:07
Đề nghị vịt nướng A Tài đi..con 170k chắc đủ gòi.cả nhà đồng ý thì kêu phieubong mua lên vì tiện đường

Angry
05-09-2012, 12:00
Tối hôm qua vào Face bằng điện thoại, mở ra giật cả mình, đi đến đâu, cũng bị Em đẹp gái của Anh Nhanguyen chém tơi tả luôn, do online bằng điện thoại nên chém hỏng có lại, giờ lên máy tính rùi, sẽ không sợ em gái của tàu ngầm vàng nữa đâu.hehehhehehhe.
Hãy đợi đấy Angry.

Chúc nhà Sui gia buổi sáng vui vẻ hạnh phúc.

Ông già, ai biểu tấm hình nào cũng có mặt anh mần chi, mà...có khi nào anh nghiêm túc đâu mà biểu em hông bình luận :D(NO)

Palani
05-09-2012, 12:02
Anh Trương add skype của em để tối giao ly trực tuyến nhé
SkypeID: palani.nguyen

vippro
05-09-2012, 12:23
Quote Originally Posted by truong2012 Xem bài
Tối nay học môn Reading nhưng bà cô dạy hay quá nên ai cũng chán, trong đó có tui.... Vậy cho nên quyết định sẽ nhậu trực tuyến với ace NBD tại quán 3Gs và chúc mừng SN Rùa luôn. Đầu đảng Khoái kêu ai lo mồi đi, e lo cái vụ trực tuyến với 1 thùng bia nhé.... 6h30 em tới quán chuẩn bị đồ nghề để 7h khai mạc. Bà con nhà CT có cái gì nhậu được thì mang lên nhé.....

lại hấp dẫn... haizzz... chẳng lẻ mò lên ta (ngứa cái chân quá)....nếu e có tham gia e sẽ ủng hộ 1 món....:gun

jinnynhungoc
05-09-2012, 12:31
Hi! Chắc tại tối hôm í cứ đòi "vào 3 ra 7" nên bao tử của Heo mọi mới biểu tình đấy. Giờ đã phẻ tí nào chưa Heo mọi ui :)
Chị ui vào 3 ra 7 đó đâu có phần em hì hì vì rm chủ xị mà chỉ tôi là lỗi lầm bị anh em phạt thôi. Hiện tại ăn cháo 2 ngày hôm nay ăn được súp chấm bánh mì huhu tối nay mà toàn món ngon chắc em lại hi sinh cái bao tử lần nữa quá! Híc híc

lại hấp dẫn... haizzz... chẳng lẻ mò lên ta (ngứa cái chân quá)....nếu e có tham gia e sẽ ủng hộ 1 món....:gun
Anh ơi còn chờ gì nữa mò lên đi dẫn cả nhà CT luôn đóng gói Chị Kieubsg thành quà hí hí .

Khuc Thuy Du
05-09-2012, 12:42

Víp pro: Anh k còn thường em nữa sao mà k chịu lên CT vậy Víp pro!
Em đợi anh đó nhe! Tối nay lên k gặp anh ở 3Gs, e sẽ về luôn!
Vài lời hết sức "móc ruột móc gan" cùng anh! :(:(

P/s: đời mình tối ngày phải dzẹo zầy k nè, để dụ dc trai đâu phải dễ... hic!

click_click_7761
05-09-2012, 13:21
Víp pro: Anh k còn thường em nữa sao mà k chịu lên CT vậy Víp pro!
Em đợi anh đó nhe! Tối nay lên k gặp anh ở 3Gs, e sẽ về luôn!
Vài lời hết sức "móc ruột móc gan" cùng anh! :(:(

P/s: đời mình tối ngày phải dzẹo zầy k nè, để dụ dc trai đâu phải dễ... hic!

Anh ơi chị Du nói thế thui chứ hok có anh là chị Du xà vô con Vịt nướng liền hà hehehe chứ hok có chiện đi zia đâu

Khuc Thuy Du
05-09-2012, 13:30
Anh ơi chị Du nói thế thui chứ hok có anh là chị Du xà vô con Vịt nướng liền hà hehehe chứ hok có chiện đi zia đâu

Mày nói vậy a Víp k đi, là tao xử mày te tua nhe mậy!!!!:T
Cưng bít r đó, chị đó giờ k xử ai, chứ mà chị chịu xử rồi, cở cưng với a Víp k hơi hám giề đâu!!!!!!=))

@Víp: đừng nghe lời bọn trẻ, anh phải giữ vững lập trường, anh nhé, à há!!!!!!!!!!!!!!!!!!! (c)(c)

ruanwenhua
05-09-2012, 13:45
Tranh thủ rảnh up tiếp vài hình nữa nhé cả nhà ơi.
http://nq0.upanh.com/b6.s29.d3/6f1a337d916e8a800f72765b8100341b_48753590.215.jpg (http://www.upanh.com/215._ken_upanh/v/ers92w8p9do.htm)

Bình minh tại trung tâm Lung Ngọc Hoàng

http://nq4.upanh.com/b6.s29.d2/9ba40b43ce70bfa7f817fe8f6bd228c7_48753594.216.jpg (http://www.upanh.com/216._binh_minh_upanh/v/6rsd6w0pddw.htm)http://nq8.upanh.com/b3.s29.d1/2a8af17cfa9196554e8eabdde79664c4_48753598.217.jpg (http://www.upanh.com/217._binh_minh_duong_can_upanh/v/4rs2ewbp4df.htm)http://nq1.upanh.com/b4.s29.d2/3886bdf5812d283f0ad5c1de0fcfb867_48753601.218.jpg (http://www.upanh.com/218._ca_nha_upanh/v/5rsedwep1tb.htm)

Lên thuyền tiến vào Lung sau một lần lỡ hẹn

http://nq6.upanh.com/b3.s30.d1/5bfba1bd0a9d2ac7127ef32f49753abd_48753606.219.jpg (http://www.upanh.com/219._len_thuyen_vao_lung_upanh/v/7rs92w4p0tn.htm)

Ngoảnh mặt nhìn lại

http://nq8.upanh.com/b5.s30.d1/40b1c1ba9cee32c58a6aaa16af371b75_48753608.220.jpg (http://www.upanh.com/220._ngoan_mat_nhin_lai_upanh/v/1rs48w0patg.htm)

Cảnh sinh hoạt ven sông

http://nq3.upanh.com/b3.s29.d2/7775b9085f19b5a04145f9742a1b2b4b_48753613.221.jpg (http://www.upanh.com/221._sinh_hoat_ven_song_upanh/v/ars84wbpdts.htm)

ruanwenhua
05-09-2012, 14:58
Đường vào rừng

http://nq7.upanh.com/b6.s29.d1/07e1baa8feb0834b685b739a5ea00612_48753617.222.jpg (http://www.upanh.com/222._duong_vao_upanh/v/6rsb2w0p1vt.htm)

http://nq1.upanh.com/b1.s30.d2/fd23b275e03d860c9d8ed5180d0d34c6_48753621.223.jpg (http://www.upanh.com/223.duong_vao_upanh/v/6rsf7w9p0tp.htm)

Tạo dáng nè nhé, nhưng chỉ chụp phần trên thôi nhen anh

http://nq4.upanh.com/b4.s30.d2/8d61e206dc4e8b3f298d727b7a06141a_48753624.224.jpg (http://www.upanh.com/224._du_lam_dang_upanh/v/9rs74wap9vu.htm)

Tấm này cũng vậy nhe anh, thấy em đẹp hôn==> Du hỏi xong suýt chút nữa rùa rơi xuống sông rồi, nguy hiểm quá

http://nq6.upanh.com/b4.s30.d2/81803e77ef9b69f365ca0755e5638f81_48753626.225.jpg (http://www.upanh.com/225._du_kieu_upanh/v/6rs04w7pcvq.htm)

Bao la rừng tràm, bạc ngàn rừng xanh

http://nq0.upanh.com/b1.s29.d1/0592d1f5565c12088f6fb2e958a16112_48753630.226.jpg (http://www.upanh.com/226._bat_ngan_rung_xanh_upanh/v/7rs1awfp9vv.htm)

Những tia nắng lẻ loi xuyên qua lá

http://nq3.upanh.com/b6.s30.d1/0d321c30d5e8b0d865310aac88fb9074_48753633.227.jpg (http://www.upanh.com/227._anh_sang_le_loi_upanh/v/3rs92wcp6vm.htm)

Đạp nước mà đi lên

http://nq9.upanh.com/b4.s30.d1/3114a2856e8649feb23c4bbcaa629df6_48753639.228.jpg (http://www.upanh.com/228.day_nuoc_di_len_upanh/v/crs10w7p7vb.htm)

ruanwenhua
05-09-2012, 15:08
Thảm bèo xanh mượt

http://nq5.upanh.com/b3.s29.d1/303bc620d1565aee130a78b7afc102e3_48753645.229.jpg (http://www.upanh.com/229._tham_beo_upanh/v/9rs8cw7p5vj.htm)

http://nq9.upanh.com/b6.s29.d2/fd5988ffb137218cc7032a9e4601d7cc_48753649.230.jpg (http://www.upanh.com/230._tham_bao_xanh_ngat_upanh/v/9rs59w8p7rh.htm)

Tiến về phía trước.

http://nq8.upanh.com/b4.s29.d1/bad9010a7af8e765f838d9b65fbb4fa7_48753658.231.jpg (http://www.upanh.com/231._tien__ve_phia_truoc_upanh/v/brse3w5p4ro.htm)

Nhìn lại phía sau

http://nq5.upanh.com/b2.s29.d2/2ce7b32a4148b8fd86136198cda799d5_48753665.232.jpg (http://www.upanh.com/232._nhin_lai_phia_sau_upanh/v/crsfdwfp8uj.htm)

Chưng dài tạo dáng

http://nq0.upanh.com/b4.s29.d2/7faba99b1bca4cf084ec234bda82387d_48753670.233.jpg (http://www.upanh.com/233._lam_duyen_ben_tan_rung_xanh_upanh/v/5rs09w8pbuk.htm)

Bất chợt nhìn lại nở nụ cười duyên

http://nq4.upanh.com/b5.s30.d2/61881e30de5ce69e9f1e11726c74fe83_48753674.234.jpg (http://www.upanh.com/234._ngoanh_mat_nhin_lai_upanh/v/3rs92w4p0ei.htm)

Phóng sự rừng xanh

http://nq5.upanh.com/b2.s30.d1/537d11c41ad8d0dc3ec1e99316664f84_48753685.235.jpg (http://www.upanh.com/235._phong_su_rung_xanh_upanh/v/0rseaw1p8eh.htm)

bebibo
05-09-2012, 15:12
Bớ ruanwenhua, ở đó mà tồng ngồng chạy xuống Cần Thơ rồi còn táp bậy cắn càn hở??? Đã hơn 3h chiều rồi, mau mau lo đặt bàn, đặt phòng rồi còn điều đào để mua vui cho anh chị em hai nhà trong buổi tối nay đi.

bebibo
05-09-2012, 15:19
Thực lòng mà nói thì chất lượng hình của cha nội Rùa này chỉ mới tiệm cận mức trung bình. Bởi vì tay nghề kém cỏi, con mắt thì quen nhìn bậy nên không có thấy được những góc đẹp của cảnh lẫn người để mà chụp lại. Bù lại thì có chút phấn đầu nhưng quan điểm mấu chốt là cảnh ở Lung quá đẹp và người Cần Thơ thì có phần còn đẹp hơn (chắc là đang nói về các chị em đó :D) nên cuối cùng cũng cho ra lò những tấm ảnh dùng được

Palani
05-09-2012, 15:24
Thực lòng mà nói thì chất lượng hình của cha nội Rùa này chỉ mới tiệm cận mức trung bình. Bởi vì tay nghề kém cỏi, con mắt thì quen nhìn bậy nên không có thấy được những góc đẹp của cảnh lẫn người để mà chụp lại. Bù lại thì có chút phấn đầu nhưng quan điểm mấu chốt là cảnh ở Lung quá đẹp và người Cần Thơ thì có phần còn đẹp hơn (chắc là đang nói về các chị em đó :D) nên cuối cùng cũng cho ra lò những tấm ảnh dùng được
Sao chơi dìm hàng đồng đội để cua gái CT hả ku, về nhà BD ta sẽ nói DocHanh xử tội nguơi keke

KenShin_Design
05-09-2012, 15:29
Hohoho - bebibo là ko từ mọi thủ đoạn muh Palini - E nó đang trồng cây Si ở Cần Thơ ùi - sau nỳ chắc chuyển nhà luôn nếu có cơ hội đó hohoho nên đang cạnh tranh chức Rễ Tây Đô với cụ Rùa kakaka

click_click_7761
05-09-2012, 15:38
Mày nói vậy a Víp k đi, là tao xử mày te tua nhe mậy!!!!:T
Cưng bít r đó, chị đó giờ k xử ai, chứ mà chị chịu xử rồi, cở cưng với a Víp k hơi hám giề đâu!!!!!!=))

@Víp: đừng nghe lời bọn trẻ, anh phải giữ vững lập trường, anh nhé, à há!!!!!!!!!!!!!!!!!!! (c)(c)

Hé hé hãy làm gì bạn cảm thấy vui nếu bạn có thể nhé hehhehehe

bebibo
05-09-2012, 15:40
Sao chơi dìm hàng đồng đội để cua gái CT hả ku, về nhà BD ta sẽ nói DocHanh xử tội nguơi keke

Anh Palani làm rùa rúc đầu vô MU thì trốn luôn đi nhá, đừng có mà đem Độc hành ra đây mà hù. Ngon thì tối này vô 18A đi tui kêu đàn em thịt ông luôn, khỏi mắc công tui ra tay thanh lý môn hộ.

Palani
05-09-2012, 15:47
Đừng nói đàn em là ku Kẹt nha ku =))

ruanwenhua
05-09-2012, 15:49
Nữ phóng viên xinh đẹp, bạn đồng hành của Rùa trong 2 ngày ở Cần Thơ và Hậu giang.

Từ ngày bắt đầu đi phượt đến giờ lần đầu tiên được chở ôm xinh như thế, còn lại lần nào đi cũng chở gấu theo không hà

http://nq1.upanh.com/b2.s29.d1/915dd5b00c20b27dab94d11b5ae68977_48753691.236.jpg (http://www.upanh.com/236._nu_phong_vien_xinh_dep_upanh/v/crs8ewcp9em.htm)

http://nq4.upanh.com/b5.s29.d2/ee16a1c67cd4dbae2bb73b2f09d18db7_48753694.237.jpg (http://www.upanh.com/237._binh_minh_tren_vo_lai_upanh/v/8rsf9w2pfeo.htm)

Cận cảnh nữ phóng viên chiến trường

http://nq7.upanh.com/b1.s30.d2/23ea4615a4a2a2e3c966e6245881f449_48753697.238.jpg (http://www.upanh.com/238._can_canh_nu_nha_bao_upanh/v/4rs98w7p2zt.htm)

Tiễn đoàn ra đi còn tôi thì ở lại.

http://nq2.upanh.com/b6.s29.d1/4c0ac73fcb2157d1acfd70daf1065d4c_48753702.239.jpg (http://www.upanh.com/239._tien_ban_len_duong,_1_nguoi_o_lai_upanh/v/2rs5awcpdef.htm)

Sắc màu cuộc sống

http://nq5.upanh.com/b3.s29.d2/6e453d5e21c666cb6e12684f039474af_48753705.240.jpg (http://www.upanh.com/240._sac_ma_cuoc_song_upanh/v/5rscbwapeze.htm)

Nhìn về xa xăm, nhớ mối tình đầu

http://nq2.upanh.com/b4.s29.d2/220c7fe1acec3584009fb9a7c56b7640_48753712.241.jpg (http://www.upanh.com/241._nhin_ve_xa_xam_upanh/v/3rsefwbp0zl.htm)

Nhớ về mẹ ngày đại lễ Vu Lang

http://nq7.upanh.com/b5.s29.d3/05c4b7ed422517ec8d6da513a8baeb9a_48753717.242.jpg (http://www.upanh.com/242._nh_me_ngay_vu_lang_upanh/v/1rs0fw5p8zx.htm)

ruanwenhua
05-09-2012, 15:54
Tặng em Kim Hiền - KTD. Duyên xưa đó nhen
http://nq3.upanh.com/b5.s29.d3/0351b93f02d0bed63917679574f83bf4_48753723.243.jpg (http://www.upanh.com/243._duyen_xua_upanh/v/brsf7w5p2zp.htm)

Lại tiếp tục tiến vào Lung Ngọc Hoàng

http://nq9.upanh.com/b6.s30.d2/9a40cde6a883890c548e3c5178785ec5_48753729.244.jpg (http://www.upanh.com/244._lai_tien_vao_rung_upanh/v/4rsf0w0p7qe.htm)

Bắn nhau, tướng đứng lưng cong thấy sợ,hehehhehe

http://nq5.upanh.com/b5.s29.d2/b8af7ce4b0ece68700a1656d0fcd361f_48753735.245.jpg (http://www.upanh.com/245._ghi_canh_dep_upanh/v/9rsd6w4p5qr.htm)

Khoảnh khắc nhìn lại nở nụ cười xinh

http://nq8.upanh.com/b3.s29.d2/b3cb187c397cbe38e6f19f245ff286b6_48753738.246.jpg (http://www.upanh.com/246._khoang_khac_upanh/v/1rs43w5pdqk.htm)

http://nq6.upanh.com/b1.s29.d3/0fb871f9b842bd873d63ccedb83740b6_48753746.247.jpg (http://www.upanh.com/247._canh_dep_me_hoac_long_nguoi_upanh/v/5rs7dwcp6qa.htm)

Bức tranh rừng xanh và thảm bèo tuyệt đẹp, tạo nên cảnh vậy khó quên, không uổng công lăng lội vào rừng

http://nq2.upanh.com/b6.s29.d2/3bdf632560f7501febb655904361d64d_48753752.248.jpg (http://www.upanh.com/248.tham_beo_upanh/v/drsfdwep2hq.htm)http://nq6.upanh.com/b2.s30.d2/afb430131c28a5f1c8a956ec8287ee8a_48753756.249.jpg (http://www.upanh.com/249._khoanh_khac_upanh/v/3rs6fwdp6hv.htm)

vanmap_ct
05-09-2012, 15:57
Em thề là em hâm mộ cái độ chém gió của Nhà mình :)). Mới 1 tuần mà quất luôn 19 - 20 trang :))... Anh chị đi vui quá :), cơ mà em ở nhà cũng vui. Em như con heo luôn rồi :(((

ngochien
05-09-2012, 16:18
Trời ạ! sáng giờ loay hoay mần hoài mà up ko được cái báo cáo thu chi :))

Thôi thì up vài hình tặng mọi người

Nhí nhố dưới chân cầu Cần Thơ

https://i1224.photobucket.com/albums/ee362/ngochien3/LUNG%20NGOC%20HOANG/DSC04571.jpg

Đừng hận phó nhòm này nhé Beer (mất chân rùi)
https://i1224.photobucket.com/albums/ee362/ngochien3/LUNG%20NGOC%20HOANG/DSC04570.jpg

Chờ cứu viện nè
https://i1224.photobucket.com/albums/ee362/ngochien3/LUNG%20NGOC%20HOANG/DSC04588.jpg

https://i1224.photobucket.com/albums/ee362/ngochien3/LUNG%20NGOC%20HOANG/DSC04585.jpg

Khuc Thuy Du
05-09-2012, 16:35
Chào cả nhà! Hiền tui báo cáo thu chi sau chuyến đi Lung Ngọc Hoàng của 2 nhà Dương Cần để ace biết nhé

http://i1224.photobucket.com/albums/ee362/ngochien3/LUNG%20NGOC%20HOANG/scan0002.jpg

https://i1224.photobucket.com/albums/ee362/ngochien3/LUNG%20NGOC%20HOANG/scan0002.jpg

Há há................. Ngọc Hiền post giề vậy!?????????????
Há há.............. chộp lẹ, để k thôi bả sửa lại!!!!!!!!!!!!!!!!=))=))

ngochien
05-09-2012, 16:53
Há há................. Ngọc Hiền post giề vậy!?????????????
Há há.............. chộp lẹ, để k thôi bả sửa lại!!!!!!!!!!!!!!!!=))=))

Canh me dữ hén vừa thấy là chụp giựt liền :T

ngochien
05-09-2012, 17:04
Ăn kiểu phượt nà
https://i1224.photobucket.com/albums/ee362/ngochien3/LUNG%20NGOC%20HOANG/DSC04590.jpg

Trời mưa thì mặc trời mưa ta vẫn thẳng tiến vào Lung.....
https://i1224.photobucket.com/albums/ee362/ngochien3/LUNG%20NGOC%20HOANG/DSC04598.jpg

Dù cho trời mưa tầm tả thấy đưa máy là diển xuất liền áh
https://i1224.photobucket.com/albums/ee362/ngochien3/LUNG%20NGOC%20HOANG/DSC04597.jpg

Hihihi
https://i1224.photobucket.com/albums/ee362/ngochien3/LUNG%20NGOC%20HOANG/DSC04592.jpg

https://i1224.photobucket.com/albums/ee362/ngochien3/LUNG%20NGOC%20HOANG/DSC04620.jpg

Angry
06-09-2012, 07:50
@ chị Hiền: hồi tối nhậu trực tuyến sao rồi chị, kể cho em biết zới koi :D

ruanwenhua
06-09-2012, 08:16
@ chị Hiền: hồi tối nhậu trực tuyến sao rồi chị, kể cho em biết zới koi :D

Để anh kể em nghe nha, hôm qua vui lắm, cụng ly qua máy tính suýt chút nữa là tiêu cái latop của anh chuyên luôn rồi.hehehhe vậy mà có 2 người rất là buồn, và hỏi tùm lum. Biết ai hôn. hehheheheh

Cảm ơn cả nhà vì buổi tối đêm qua. Chúc cả nhà ngày mới hạnh phúc

ruanwenhua
06-09-2012, 09:23
Rùa mượn bài hát của jinny tặng cả nhà buổi sáng. và càng muốn gởi đến cụ thể một người giấu tên ở Cần Thơ.

http://www.youtube.com/watch?v=N4VRvnlnhnU&feature=player_detailpage

bebibo
06-09-2012, 09:39
Rùa mượn bài hát của jinny tặng cả nhà buổi sáng. và càng muốn gởi đến cụ thể một người giấu tên ở Cần Thơ.

http://www.youtube.com/watch?v=N4VRvnlnhnU&feature=player_detailpage

Nghe xong bài này lão rùa dê cụ rất là phiêu nên muốn mượn bài hát này gửi tặng cho Phiêu Bồng nguyên soái để thay lời cảm ơn. Mai mốt muốn tặng thì nêu đích danh nhá đừng có giả bộ úp úp mở mở, trò này xưa rồi bưởi.

Palani
06-09-2012, 10:24
Nhà CT hôm qua nhậu thế nào mà sao sáng nay im ắng quá vậy kà?!

vippro
06-09-2012, 10:47
Hôm qua có cụng ly online với Ctho cuối giờ thấy ai cũng tỉnh bơ ah.....Bình Dương thì kết nối ko được.....:gun

hht59
06-09-2012, 10:48
Nhà CT hôm qua nhậu thế nào mà sao sáng nay im ắng quá vậy kà?!

Chắc trúng mưa lại thêm nhậu live nên bệnh sạch hết rồi...

KHOAILANGTHANG
06-09-2012, 12:49
Nhắn hht59 và Người Nhà Quê : Vụ áo Phượt trật vuột ..thì bó tay rồi , thôi thì nhầm lẫn áo sống gì đó ...cho em cháu mặc đi .Anh cũng hết cách rồi , hẹn năm sau ..:))
@ All :Hình ăn chơi 2 nhà Dương Cần quá xá nhiều , cứ like và thanks ...mỏi tay quá . Thôi thì mình vào còm men vài dòng như vầy ( dĩ nhiên là đã xem tất cà ) là thay cho lời muốn nói nhé ...??

hht59
06-09-2012, 13:13
Nhắn hht59 và Người Nhà Quê : Vụ áo Phượt trật vuột ..thì bó tay rồi , thôi thy nhầm lẫn áo sống gì đó ...cho em cháu mặc đi .Anh cũng hết cách rồi , hẹn năm sau ..:))

Vậy hôm nào anh uống cafe thì gửi cái áo đó ở quán 3GS dùm em ngen! Bữa nào có lên em nhận cũng được, rộng quá em về làm áo ngủ...hihi:D

jinnynhungoc
06-09-2012, 13:56
http://www.youtube.com/watch?v=pkjsD4-cZWw&feature=player_detailpage

Nghe thêm bài nữa nhé!

Palani
06-09-2012, 14:01
Chà, hôm nay nhìu tâm trạng hả jinny?

Khuc Thuy Du
06-09-2012, 14:08
- Kaka, sáng vô thấy dc "Bài không tên cuối cùng" ==>>>> bài hát đã làm mất cả hứng thú làm việc buổi sáng, hay nói cách khác là làm k nổi!

- Buổi chiều bắt đầu với bài "ẢO ẢNH" ==>>> cả buổi chiều không khí cũng sẽ chùn xuống nữa thôi....

Ác quá chị Jinny oy....................:(:(

... Bất chợt đâu đó ùa về trong cái sự nhớ của mình, khi nhìn thấy 2 từ Ảo ảnh.... Mình cảm thấy nhớ, trước hết là 1 bài thơ, và sâu xa hơn... là hình ảnh một con người....

Bonus tặng những ai ....biết chữ... !!!!

"Nắng bờ sông như màu trang vở cũ,
Tuổi học trò, em làm khổ ai chưa?
Anh muốn khóc trong buổi đầu niên học
Bàn tay thô cầm hờ hững văn bằng...

Tình cứ đuổi theo người như chiếc bóng,
Người thì không bắt bóng được bao giờ.
Anh muốn khóc trong buổi đầu niên học,
Bởi yêu em nên sầu khổ dịu dàng....."

Thân!!!!:)

ThichĐiRong
06-09-2012, 14:11
Sao không khí hôm nay trầm lặng quá vậy?Không có ồn ào náo nhiệt như mọi ngày.Vào xem thấy nhạc sến rồi thơ tình yêu sao mà buồn ngủ quá!Vui lên đi mọi người ơi....

Khuc Thuy Du
06-09-2012, 14:17
Sao không khí hôm nay trầm lặng quá vậy?Không có ồn ào náo nhiệt như mọi ngày.Vào xem thấy nhạc sến rồi thơ tình yêu sao mà buồn ngủ quá!Vui lên đi mọi người ơi....

VUI LÊN ĐI EM HỢI ƠI!!!!!!!!!~~~~~~~~~~~~~!!!!!!!!@@@@@***********///////\\\\\\\\
Chắc em mới lớn, mới trổ mã, nên còn ngây thơ đó Cẩm Hường iu dấu của đời ta!!!!!

Tụi anh chị đây, đã lớn hết rồi, nên tâm trạng "đâm bang" vậy đó! há há

Kệ, cứ để người nhớn ng ta tâm trạng đi, rồi 1 lúc nào đó họ cũng tự cười mình và ... sẽ vui lên thoai!!!!!!

P/s: e xách dép dzọt a Rong ơi, đừng quýnh em................ =))=))

gia_khongdeu
06-09-2012, 14:18
"Nếu không là hẹn ước em đã chẳng mơ thật nhiều.
Nếu không là của nhau em đã chẳng đau vì anh.
Nếu như lời anh hứa em đã chẳng thêm vô vọng
Và những nỗi đau ngày hôm qua đến khi nào nguôi...
Muốn đi tìm một nơi để được ngủ trong yên bình,
Muốn đi tìm một nơi để ngồi khóc cho sầu vơi.
Để em được mạnh mẽ đi về phía xa con đường
Tìm hạnh phúc cho người con gái đã đánh mất đâu tiếng cười"

http://mp3.zing.vn/tim-kiem/bai-hat.html?q=H%C3%A3y+Bu%C3%B4ng+Tay+Em

Khuc Thuy Du
06-09-2012, 14:23
"Nếu không là hẹn ước em đã chẳng mơ thật nhiều.
Nếu không là của nhau em đã chẳng đau vì anh.
Nếu như lời anh hứa em đã chẳng thêm vô vọng
Và những nỗi đau ngày hôm qua đến khi nào nguôi...
Muốn đi tìm một nơi để được ngủ trong yên bình,
Muốn đi tìm một nơi để ngồi khóc cho sầu vơi.
Để em được mạnh mẽ đi về phía xa con đường
Tìm hạnh phúc cho người con gái đã đánh mất đâu tiếng cười"

HÁ HÁ HÁ...........
Có người hưởng ứng nữa kìa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! BỘI THU THƠ hôm nay rồi, akaka

Bởi cái ông nào hay cái bà nào đã có viết:

Nếu biết rằng yêu là đau khổ,
Thà dương gian đừng có chúng mình..."

Viết chi!? Cho.... thiệt là tình mà...............................

P/s: Sozzy, hôm nay mình cũng hơi bị tâm trạng chút, mà tâm trạng giề thì không rõ!
Haizzzz...........:)

Palani
06-09-2012, 14:50

P/s: Sozzy, hôm nay mình cũng hơi bị tâm trạng chút, mà tâm trạng giề thì không rõ!
Haizzzz...........:)
Hai câu đó trong bài hát Sang Ngang của Đỗ Lễ
Nghe Lệ Thu ca xong muốn...rụng rún :))

http://www.youtube.com/watch?v=xMeIvdzFxdk

truong2012
06-09-2012, 14:52
http://www.youtube.com/watch?v=pkjsD4-cZWw&feature=player_detailpage

Nghe thêm bài nữa nhé!

Anh không chắc lắm nhưng có lẽ Jinny, Khúc Thụy Du và những người bạn khác đã nghe bài này nhiều lần nhưng chưa biết lai lịch của nó. Tuy nhiên khi biết rồi thì lòng sẽ xúc động hơn, tiếc thương cho người con gái trong bài hát này hơn và sẽ yêu bài hát này nhiều hơn.
http://daicathay.multiply.com/journal/item/206/206
Tình yêu mật ngọt, mật ngọt trên môi. Tình yêu giọt đắng, giọt đắng trong đời.....

truong2012
06-09-2012, 15:00
Quote Originally Posted by Khuc Thuy Du Xem bài

Haizzzz...........
Bài này nghe muốn rụn rún rồi, thêm bài này nữa chắc chết luôn....há há...
Xin mời quí vị và các bạn lắng nghe bài hát "Tình Phụ" của nhạc sĩ Đổ Lễ.
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Tinh-Phu-Tuan-Ngoc/IWZABBAW.html

KenShin_Design
06-09-2012, 15:14
Jiny ui là Jiny sáng sớm đã mở hàng làm chi để đấn giờ ai cũng tâm trạng thế ...........!!!!!!!!!

ThichĐiRong
06-09-2012, 15:17
Ai thất tình vô đây nghe xong mấy bài hát yêu đương ủy mị đó chắc đi nhảy cầu tự tử luôn quá.
@KTD lần này a tha cho e (vì ko tha cũng đâu làm gì đc) lần sau gặp e,anh xử...

gia_khongdeu
06-09-2012, 15:37
"Quên 1 người...
....
Là khi nước mắt không còn rơi ướt đẫm gối trong những cơn mơ.
Là khi bạn thôi cầm điện thoại bấm mãi 1 số mà không dám gọi.
Là khi bạn thôi nhét những món quà cũ vào 1 góc, lâu lâu nhớ lại lấy ra nhìn.
Là khi thấy nick sky người đó sáng mà thôi mong chờ người ta nói chuyện trước.
Là khi nghe lại bản nhạc kỷ niệm ngày đó mà không còn cảm thấy trái tim khẽ nghẹn lại và khóe mắt đỏ hoe.
Là khi đi giữa đường phố, mắt bạn thôi kiếm tìm bóng hình ta tìm...

ThichĐiRong
06-09-2012, 15:49
Warning !!!!!: virus buồn,thất tình đã lây lan hết trang phuot.vn rồi.Cũng may là ThichDiRong đã dính con này cách đây 7 năm nên bây giờ trở nên miễn nhiễm rồi.Ai chưa bị tranh thủ đi chit ngừa đi nha.

ime_tuananh
06-09-2012, 16:18
xin lỗi cho em cắt ngang chuỗi sầu bi của mấy ac nhe....hi...
thời xa xưa chỉ thua quỷ với ma...

http://www.youtube.com/watch?v=fif6vy5JZiQ&feature=player_embedded

và video cover 1 hit song của giới trẻ...

http://www.youtube.com/watch?v=CBs2B1ZOVvw&feature=player_embedded

ngochien
06-09-2012, 16:29
Trời trời.......... tưởng đâu đi nhầm nhà, Nhà PCT đó hử :)) Ngẫu hứng tặng cả nhà

Một chút gì để nhớ.
Một chút gì để quên.
Một chút gì xao xuyến.
Một chút gì bâng khuâng.
Một chút rồi một chút.
Và chỉ một chút thôi..........:D

ngochien
06-09-2012, 16:34
Hiền tui xin gửi:

https://i1224.photobucket.com/albums/ee362/ngochien3/LUNG%20NGOC%20HOANG/BAO%20CAO%20THU%20CHI/scan0001.jpg

https://i1224.photobucket.com/albums/ee362/ngochien3/LUNG%20NGOC%20HOANG/BAO%20CAO%20THU%20CHI/scan0002.jpg

Note: Tiền mặt tồn sau chuyến đi Lung Ngọc Hoàng còn: 54.000đ

@Langtulangdu: Ola! Langtulangdu về trước ko biết thu thêm bao nhiêu nên đã thu 200k, sẽ trả lại cho Langtulangdu nhé.

jinnynhungoc
06-09-2012, 16:34
Sory cả nhà! tâm trạng mấy bữa nay có chút tồi tệ nên spam thế mà làm ảnh hưởng khí thế cả nhà rồi. Jinny say sory again.
Chắc phải mất tích một thời gian cho mọi thứ trầm lắng quá ! Chứ ở đây thể nào cũng tâm trạng rồi lại làm mọi người chán nảm. Jinny mất tích một time nữa vậy. Bà con nhà phấn khởi lại nhé!

Khuc Thuy Du
06-09-2012, 16:40
Trời trời.......... tưởng đâu đi nhầm nhà, Nhà PCT đó hử :)) Ngẫu hứng tặng cả nhà

Một chút gì để nhớ.
Một chút gì để quên.
Một chút gì xao xuyến.
Một chút gì bâng khuâng.
Một chút rồi một chút.
Và chỉ một chút thôi..........:D

Há há... Ngọc Hiền k lo tính tiền, lại ngẫu hứng làm thơ nhen!!!!!

Thôi sẵn đây kể luôn 1 câu ch ma cho mọi ng nghe, chi đủ bộ:

"ĐÊM TRONG CĂN NHÀ HOANG" Nguyễn Ngọc Ngạn

- Có 1 bác sĩ về 1 vùng quê, k bít đường đi ==> gặp 1 cô gái chỉ đường cho đi!
- Trời tối k tìm dc chỗ ngủ, chỉ thấy phía trước mình là 1 căn nhà hoang rất ...đàng hoàng.
- Ngủ thì cũng phải dọn dẹp ==>> anh bác sĩ đi dọn dẹp nhà cửa.
- Tới dẹp cái bàn thờ thấy 1 tấm ảnh úp ngược. Lật tấm ảnh lên coi == >> đó là cô gái chỉ đường hồi chiều!
.
.
.
- Về thành phố, đang lúc trực bệnh viện, có 1 ng y tá hối hả chạy qua phòng vị bác sĩ thông báo, là bệnh nhân phòng kế bạn đã chết rồi.
- Vị bác sĩ qua kiểm tra lần cuối. Mở tấm khăn che ra ==>> ng chết là cô y tá mới chạy qua thông báo.

Câu chuyện xin dc kết thúc. Chắc nhiều ng đã biết câu ch này ròi, akakakakak =))

Thiệt tình, mình cũng rầu cho mình hết biết.....:D

Khuc Thuy Du
06-09-2012, 16:50
Sory cả nhà! tâm trạng mấy bữa nay có chút tồi tệ nên spam thế mà làm ảnh hưởng khí thế cả nhà rồi. Jinny say sory again.
Chắc phải mất tích một thời gian cho mọi thứ trầm lắng quá ! Chứ ở đây thể nào cũng tâm trạng rồi lại làm mọi người chán nảm. Jinny mất tích một time nữa vậy. Bà con nhà phấn khởi lại nhé!

Chài ơi, ở đây là nơi an toàn, là nơi khiến mình yên tâm nhất để "bộc lộ" rồi chị ơi! (NT)
Chỉ ngại đi đâu đó, mình sẽ làm phiền ng khác, chứ ở đây vô tư luôn chị .....Em thấy vậy á!
Đừng đi đâu hết!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Hãy cứ ở lại đây, hì hì! (c)(wait)

truong2012
06-09-2012, 17:15
Đâu có sao đâu em, lâu lâu đổi món cho nó ngon một chút chứ ăn một món hoài chán chết...:D
Bây giờ đổi món nhậu cho bà con 2 nhà nè. Hôm trước tui đi tiền trạm ở Lung trước 2 ngày, mấy anh ở đó đãi món này, thấy hấp dẫn quá nên tính giới thiệu với bà con làm món này ở trong rừng, ai dè trời mưa nên phải hủy, lòng tiếc muốn chết. Thôi thì xem ảnh cho đỡ ghiền nhé...(beer)
Đang ngồi nhậu thì có người chở cá đi ngang qua, vậy là kêu vô mua hết. Cá dưới sông mới bắt lên nên còn sống: 2 con cá lóc, 1 con cá dầy
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=86512&d=1346925175
Sau đó ae gom lá cây, cành cây khô bên đường nhóm đống lửa kế bên bàn nhậu. Đập đầu cá rồi quăng vô đống lửa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=86513&d=1346925175
Đợi chừng 15p cá chín, lấy ra bỏ lên lá chuối, phủi lớp than tro bên ngoài
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=86514&d=1346925175
Nướng hết 3 con rồi cho lên dĩa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=86515&d=1346925175
Tách cá ra, ăn với muối ớt. Bà con có thấy bộ trứng cá không...(ặc..ặc chết tui, đói bụng quá)
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=86516&d=1346925175

vippro
06-09-2012, 17:21
Đang đói bụng anh ơi! e còn phải đợi đồng nghiệp về mới làm cv đc.... về trễ.... hic.....chảy.... chảy.... bây giờ.......:Dam:gun

nhanguyen007
06-09-2012, 18:37
Để thay đổi không khí mình up lên một số hình chụp từ "cục xà bông" củ chuối của mình.
http://nq3.upanh.com/b1.s31.d2/ec5660498ad935e001462fffa9326667_48865763.img1073. jpg (http://www.upanh.com/upanh_img_1073/v/brs04r0x7wr.htm)

kieubsg
06-09-2012, 19:20
Beer hưởng ứng thơ thẩn của Nhà mình ..........

Trời làm gì trời buồn trời rầu
Anh thương em song anh đi đâu
Ngóng thấy gió với chút ánh nắng
Một bụng một dạ một nặng nhọc (câu này dùng dấu nặng nên mượn từ bụng dạ nói lên tâm trạng người con gái nhé, người VN mình cứ thích lấy cái bộ đồ lòng ra diễn đạt - hết lòng vì nước vì dân ^^ )

Nguoi_Binh_Duong
06-09-2012, 19:25
Tình yêu là gì?
Từ ngày thành lập PBD đến nay đã gần 6 tháng, thời gian không lâu nhưng cũng không phải là ngắn.
Trong 6 tháng đó có lúc thăng, lúc trầm, có những câu chuyện tình tan vỡ, nhưng sự tan vỡ đó lại là sự khởi đầu cho câu chuỵện tình mới.

Nguoi_Binh_Duong đi với bé NBD 9 năm, rồi cưới đến nay 7 năm. Nhiều khi nhìn lại, cả 2 đều nói : "Sao ớn quá, không biết sao chúng mình lại đi với nhau được 16 năm".
Pé Duyên hay hỏi : "Không có em trên đời, anh buồn không?"
NBD trả lời : "không có em thì có c... khác, còn không có anh thì có t... khác, em lo gì", mỗi lần pé Duyên nghe xong là ngày đó mình bị nhịn cơm. (ra đường ăn phở).

NBD chuẩn bị đi Tây Bắc cùng pé Duyên, NBD đề nghị "Sau chuyến này chúng mình chia tay", pé Duyên trừng mắt, nói sẽ không xì tiền cho đi Tây Bắc.
NBD nói, thì sau khi chia tay, anh sẽ lập Plan mới, nếu em thích thì vào đặt gạch, chúng mình lại sống tiếp với nhau. Pé Duyên cười....:D

Tình yêu không phải là chuyến phượt, sau mỗi chuyến đi thì ai về nhà nầy, tiền bạc phân minh, tài sản chia đôi.
Nhưng tình yêu là gì thì mình cũng không hiểu.

Mình chỉ đơn giản thấy 2 người nếu đến được với nhau thì chúng ta lập plan, đặt gạch cùng nhau vượt qua các khó khăn của chuyến phượt.
Nếu trong chuyến đi, cả 2 không đồng cảm với nhau thì không nên níu kéo, mỗi người sẽ có một plan mới với ôm mới, xế mới hoặc bắt chước Dochanh.
Không nên nhân danh tình yêu để gằng xé người khác, Không để lòng hận thù lên cao và cứ ngỡ đó là tình yêu.

Túm lại nhắn các bạn đang yêu, đã yêu, sẽ yêu : dù tình yêu có nhiều trắc trở, thì các bạn cứ vui tươi đến với PCT và PBD, vì nếu vắng các bạn thì các ông bà già như : langdu 54, hienca, khoailangthang, truong2012, maidt buồn lắm :))

Vài suy nghĩ vớ vẩn, không đâu vào đâu, mượn đất PCT để spam vì dạo này gấu nhà mình hay vào PBD để coi bài lắm.:D

TONY TÈO
06-09-2012, 19:44
Tình yêu là gì?

Tuyệt vời .Anh phân tích đẫn chứng rất hay , chị NBD e đọc chắc cảm động lắm. Bài này chắc đưa lên cả diễn đàn để mọi người đọc và cảm nhận.e like mạnh .Và thanks.

kieubsg
06-09-2012, 19:53
https://lh3.googleusercontent.com/-ABnvga_Tj24/UEVyCveTgdI/AAAAAAAABSM/nYXZGYHhcvI/s720/DSC_1509.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/-eCvkq62NZE0/UEVyDllT2gI/AAAAAAAABSY/Bs8Q7D-Upc8/s720/DSC_1513.JPG

https://lh4.googleusercontent.com/-6ijYehqhgJA/UEVyEy-v0WI/AAAAAAAABSw/NNvrlOYc0HE/s720/DSC_1534.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/-BHmJ-txi6hs/UEVyFRBXMfI/AAAAAAAABS4/epOgKco5nE8/s720/DSC_1537.JPG

https://lh5.googleusercontent.com/-fNE7nRFMPh4/UEVyFui1PpI/AAAAAAAABS8/Jx2PUt9cgbs/s720/DSC_1544.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/-YvAoyJLA6c0/UEiQpy2HFeI/AAAAAAAABaQ/-zWG7vWrLQM/s720/DSC_1549.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/-CCl5s-mktOE/UEiQqBN2ARI/AAAAAAAABaU/_KU5hq3XgBw/s720/DSC_1570.JPG

ruanwenhua
06-09-2012, 19:53
Bớ bà con cô bác ơi, nhà BD qua chiếm nhà CT kìa. Thôi mai mốt 2 nhà tạo 1 topic cho vui,hehhehehe
Đang có 7 người xem topic này (7 thành viên và 0 khách)
ruanwenhua, Palani+, tramlang, Nguoi_Binh_Duong, TONY TÈO, ime_tuananh

kieubsg
06-09-2012, 20:05
Mình up hình, xin mời các bạn cho lời bình ....

https://lh6.googleusercontent.com/-yNV2sjtW8QY/UEifQAodRrI/AAAAAAAABbc/GRqcoFaU5Xg/s512/DSC_1866.JPG

nhanguyen007
06-09-2012, 20:59

https://lh6.googleusercontent.com/-yNV2sjtW8QY/UEifQAodRrI/AAAAAAAABbc/GRqcoFaU5Xg/s512/DSC_1866.JPG

Anh nào ngon nhào vô em ...."hốt".....liền ...nè!

Ut it
06-09-2012, 22:10
Anh nào ngon nhào vô em ...."hốt".....liền ...nè!
Hứa giữ lời đó nghen!

Người Nhà Quê
06-09-2012, 22:59
Xin phép được "cắt ngang cơn ngứa" của cả nhà để được công bố lịch Bù Gia Mập nhá!

Chương trình dự kiến như sau:
-Khởi hành lúc 7 giờ tối 5.10 (thứ Sáu) tại Cần Thơ
-Ngày 1-thứ Bảy (6.10):
+5 giờ sáng tới VQG Bù Gia Mập.
+Dạo quanh vườn và ngắm bình minh bên hồ;
+6h30-7h00: ăn sáng tại vườn;
+7h30: Lên xe đưa vào điểm cuối Đường Ống Dẫn Dầu Tây Nguyên và đi bộ vào thác Lưu Ly.
+12h00: Ăn trưa tại thác hoặc trên đường đi.
+Chiều và tối: Cắm trại, khám phá và đờn ca hát xướng.
-Ngày 2-Chủ nhật (7.10):
+6h00: Thức dậy và pha cafe bên bờ suối; ăn sáng, chụp choạt.
+8h00: Thu dọn hành lý ra khỏi rừng.
+Xe đón tại chỗ cũ
+Trên đường về có thể ghé Trảng Cỏ Bàu Lạch hoặc Sóc Bom Bo (tùy tình hình)
+Ăn trưa trên đường đi.

Note:
-Lịch trình dự kiến là vậy. Hiện nay đang liên hệ với anh Giang ở VQG để nhận hình ảnh của các thác nước trong rừng và chọn con thác đẹp nhất để đi. Nên chương trình có thể thay đổi một vài điểm.
-Vì mưa gió nhiều nên NNQ đề xuất không đi xe máy. Thuê xe đi sẽ tiết kiệm thời gian và sức khỏe.
-Chi phí tầm 1.000.000 đồng/người.

Trên đây là ý kiến cá nhân. Mọi người có thể đóng góp ý kiến để có chuyến đi hoàn hảo.

P/S: Cafe 3Gs tối Chủ nhật (9.9.2012), ai rảnh thì có mặt cho vui he!

nhanguyen007
07-09-2012, 07:46
Theo mình nên đi chuyến Trà Vinh hay đón lũ về ăn cá linh non ở An Giang trước đi bác Người Nhà Quê ơi, mới đọc topic của Kim Hoa bà bà sao thấy ớn quá.

https://www.phuot.vn/threads/53657-Xuy%C3%AAn-r%E1%BB%ABng-B%C3%B9-Gia-M%E1%BA%ADp-v%C3%A0-d%E1%BB%8Dc-theo-%C4%90%C6%B0%E1%BB%9Dng-Tr%C6%B0%E1%BB%9Dng-S%C6%A1n-huy%E1%BB%81n-tho%E1%BA%A1i

Mùa này mưa nhiều nên cũng không thuận lợi lắm. :):)

truong2012
07-09-2012, 07:47
OK, ủng hộ đề xuất của Quê.
P/S: Quê ơi, đừng mua võng dùm mình nhé, có người cho rồi. Thanks.

Angry
07-09-2012, 08:25
Tình yêu là gì?
Từ ngày thành lập PBD đến nay đã gần 6 tháng, thời gian không lâu nhưng cũng không phải là ngắn.
Trong 6 tháng đó có lúc thăng, lúc trầm, có những câu chuyện tình tan vỡ, nhưng sự tan vỡ đó lại là sự khởi đầu cho câu chuỵện tình mới.

Nguoi_Binh_Duong đi với bé NBD 9 năm, rồi cưới đến nay 7 năm. Nhiều khi nhìn lại, cả 2 đều nói : "Sao ớn quá, không biết sao chúng mình lại đi với nhau được 16 năm".
Pé Duyên hay hỏi : "Không có em trên đời, anh buồn không?"
NBD trả lời : "không có em thì có c... khác, còn không có anh thì có t... khác, em lo gì", mỗi lần pé Duyên nghe xong là ngày đó mình bị nhịn cơm. (ra đường ăn phở).

NBD chuẩn bị đi Tây Bắc cùng pé Duyên, NBD đề nghị "Sau chuyến này chúng mình chia tay", pé Duyên trừng mắt, nói sẽ không xì tiền cho đi Tây Bắc.
NBD nói, thì sau khi chia tay, anh sẽ lập Plan mới, nếu em thích thì vào đặt gạch, chúng mình lại sống tiếp với nhau. Pé Duyên cười....:D

Tình yêu không phải là chuyến phượt, sau mỗi chuyến đi thì ai về nhà nầy, tiền bạc phân minh, tài sản chia đôi.
Nhưng tình yêu là gì thì mình cũng không hiểu.

Mình chỉ đơn giản thấy 2 người nếu đến được với nhau thì chúng ta lập plan, đặt gạch cùng nhau vượt qua các khó khăn của chuyến phượt.
Nếu trong chuyến đi, cả 2 không đồng cảm với nhau thì không nên níu kéo, mỗi người sẽ có một plan mới với ôm mới, xế mới hoặc bắt chước Dochanh.
Không nên nhân danh tình yêu để gằng xé người khác, Không để lòng hận thù lên cao và cứ ngỡ đó là tình yêu.

Túm lại nhắn các bạn đang yêu, đã yêu, sẽ yêu : dù tình yêu có nhiều trắc trở, thì các bạn cứ vui tươi đến với PCT và PBD, vì nếu vắng các bạn thì các ông bà già như : langdu 54, hienca, khoailangthang, truong2012, maidt buồn lắm :))

Vài suy nghĩ vớ vẩn, không đâu vào đâu, mượn đất PCT để spam vì dạo này gấu nhà mình hay vào PBD để coi bài lắm.:D

Sang zô cty, em đọc comment của anh ...em like mạnh :L
"Không nên nhân danh tình yêu mà giằng xé ng khác...

ngochien
07-09-2012, 08:45

Không sao đừng đi đâu hết em nhé còn có những người bạn tốt luôn ở bên em. Hãy cười lên đi em ơi rồi những ưu phiền sẽ trôi qua và một ngày mới tốt đẹp đã đến.... Chúc Jinny luôn vui vẻ và hạnh phúc hé (wait)

ruanwenhua
07-09-2012, 08:47
Còn vài hình ảnh trong Lung Ngọc Hoàng, up cho hết để còn tiếp bộ ảnh ăn nhậu ở Cần Thơ tại Quán 8888
Trời xanh

http://nq1.upanh.com/b5.s30.d1/9592fcce971716fa6b9c3b62156da55d_48753791.257.jpg (http://www.upanh.com/257._troi_xanh_upanh/v/3rs68wapbuh.htm)

Ổi rừng

http://nq4.upanh.com/b3.s29.d2/748bf9de9defe0455b51d3f16885864c_48753794.258.jpg (http://www.upanh.com/258._hai_trai_rung_upanh/v/8rs30wbpexl.htm)

Thôi lền đường trở về thôi, mọi người đang đợi ở nhà

http://nq7.upanh.com/b4.s30.d1/2a472993ea75a22bd9b8a65bc690101b_48753797.259.jpg (http://www.upanh.com/259._len_duong_tro_ve_upanh/v/ers4awap5xs.htm)

Lao về phía trước

http://nq0.upanh.com/b4.s29.d1/1ec5791774534f2cff6651b3819faf69_48753800.261.jpg (http://www.upanh.com/261._tien_ve_phia_truoc_upanh/v/5rs79w1pdki.htm)

Trạm quan sát, điểm xuất phát ban đầu

http://nq2.upanh.com/b2.s30.d2/5444da3d63a2402d52182e44248aa64f_48753802.262.jpg (http://www.upanh.com/262._tram_quan_sat_ban_dau_upanh/v/ars88wbp2xw.htm)

Không biết ai là nạn nhân của anh chàng này nữa, chắc là chị Kiều Bsg phải không ta, hay là Khúc Thụy Du, vì con này không thể cắn thủng qua lớp da dày của Rong và Rùa

http://nq3.upanh.com/b2.s30.d2/9a3646a8fa4cce97e06f1ccd2a42c4ee_48753803.264.jpg (http://www.upanh.com/264._ke_hut_mau_rung_xanh_upanh/v/6rs45w1pdkc.htm)

Chúc gia đình ngày mới vui vẻ và tràn đầy hạnh phúc.Nhớ anh chị em nhà Cần Thơ nhiều lắm

ngochien
07-09-2012, 08:49
Há há... Ngọc Hiền k lo tính tiền, lại ngẫu hứng làm thơ nhen!!!!!

Tính xong hết rùi nè pé heo ui. Cứ cười đi cười nữa đi cười cho đã con mắt em đi hihihihihi :LL

Người Nhà Quê
07-09-2012, 08:58
Theo mình nên đi chuyến Trà Vinh hay đón lũ về ăn cá linh non ở An Giang trước đi bác Người Nhà Quê ơi, mới đọc topic của Kim Hoa bà bà sao thấy ớn quá.

https://www.phuot.vn/threads/53657-Xuy%C3%AAn-r%E1%BB%ABng-B%C3%B9-Gia-M%E1%BA%ADp-v%C3%A0-d%E1%BB%8Dc-theo-%C4%90%C6%B0%E1%BB%9Dng-Tr%C6%B0%E1%BB%9Dng-S%C6%A1n-huy%E1%BB%81n-tho%E1%BA%A1i

Mùa này mưa nhiều nên cũng không thuận lợi lắm. :):)

-Đón lũ là một chuyến khác. Nhà mình cũng đã có kế hoạch tắm đồng và làm từ thiện tại Tân Châu vào mùa lũ năm nay. Giờ chỉ chờ thời gian thôi.
-Bù Gia Mập là một chuyến đã được dự tính từ lâu, chờ mưa nhiều để đi mà.

ruanwenhua
07-09-2012, 09:02

Xin có lời bình cho bức ảnh này như sau:

Sư tử xử anh bằng răng
Em đây thì xử một tăng die liền
Em nào mà muốn lượm tiền
Vào đây bà xử đi liền tấm thân.

Du ơi, hay không, nếu hay thưởng cái gì đây

ruanwenhua
07-09-2012, 09:31
Một số hình ảnh buổi giao lưu giữa 2 nhà tại quán Tứ Quý 8 - TP Cần Thơ.

Cũng tại quán này mới xảy ra thêm nhiều chuyện lưu luyến đây.

http://nq1.upanh.com/b3.s31.d2/ee853ddcd0c5524c625d60d63b046b64_48873631.2.jpg (http://www.upanh.com/2_upanh/v/brsecv4r2ht.htm)http://nq2.upanh.com/b6.s29.d3/2d0615307103cbed28b7abe8d94b8580_48873632.3.jpg (http://www.upanh.com/3_upanh/v/frs4bvcrchk.htm)http://nq7.upanh.com/b5.s32.d1/098fdadb6bffe3be500c00d3c1f3dc81_48873637.4.jpg (http://www.upanh.com/4_upanh/v/2rsfevcrbhb.htm)http://nq1.upanh.com/b2.s32.d2/b88af633a8835366fe785a8c6ee97920_48873641.5.jpg (http://www.upanh.com/5_upanh/v/ars6cvfrfhp.htm)http://nq2.upanh.com/b1.s32.d1/8ab8b640adacbb687041a74135e85545_48873642.6.jpg (http://www.upanh.com/6_upanh/v/7rs3evcrchf.htm)http://nq4.upanh.com/b1.s29.d3/078eae9dc1a7655300655ad999f52796_48873644.7.jpg (http://www.upanh.com/7_upanh/v/6rs3fv2rchg.htm)

ruanwenhua
07-09-2012, 09:37
Thêm một vài ảnh nữa.
Cứ mổi tấm hình khi được up lên, khi nhìn vào làm Rùa càng nhớ nhà Cần Thơ nhiều hơn nữa.
Hỏng lẽ, cứ mổi cuối tuần ngày thứ 7 sau khi làm xong lại chuồn về Cần Thơ chứ.Thiệt là............. không biết phải tình sao
http://nq6.upanh.com/b1.s30.d1/c42a60764e398c26f5960973989b13a8_48873646.8.jpg (http://www.upanh.com/8_upanh/v/7rsa4vcr4hl.htm)http://nq8.upanh.com/b5.s32.d2/d97b622eca9d97d179d3dc27e8318340_48873648.9.jpg (http://www.upanh.com/9_upanh/v/2rsa1v7rdun.htm)http://nq0.upanh.com/b4.s29.d3/64474f793c5d236d4aa90cf3b8b532e6_48873650.10.jpg (http://www.upanh.com/10_upanh/v/0rs69ver3uv.htm)http://nq1.upanh.com/b1.s29.d3/4b01a24c1994cd5e969a0044f8c16eca_48873651.11.jpg (http://www.upanh.com/11_upanh/v/4rs06v1rcur.htm)http://nq3.upanh.com/b6.s30.d2/dfdf72e18209860688f87b8c97b93ba4_48873653.12.jpg (http://www.upanh.com/12_upanh/v/5rsbcv5r3ut.htm)http://nq5.upanh.com/b1.s29.d1/cd42543edac414f161ffcd480d279bc1_48873655.13.jpg (http://www.upanh.com/13_upanh/v/2rsd1v9r9uc.htm)http://nq6.upanh.com/b6.s32.d2/f8d5ef3d93da25032ad51649a7b3884d_48873656.14.jpg (http://www.upanh.com/14_upanh/v/ars30v4r3uo.htm)

ThichĐiRong
07-09-2012, 10:47
-Đón lũ là một chuyến khác. Nhà mình cũng đã có kế hoạch tắm đồng và làm từ thiện tại Tân Châu vào mùa lũ năm nay. Giờ chỉ chờ thời gian thôi.
-Bù Gia Mập là một chuyến đã được dự tính từ lâu, chờ mưa nhiều để đi mà.
Anh Quê ơi em muốn mua cái võng mùng,anh nhờ người quen mua dùm e được ko?Khi nào có e sẽ lấy tại bến xe miền tây hay anh em mình hen nhau ở đâu rồi e tới lấy cũng đc.Anh cho em giá tiền và số tk để em chuyển hay gơi tiền anh khi em nhận võng sẵn tiện mời a ly cafe luôn.Thanks anh trước.

kieubsg
07-09-2012, 11:07
Hoa cỏ trong Khu Bảo Tồn LNH

https://lh4.googleusercontent.com/-gfQnS3NSkXY/UElrO_lLlEI/AAAAAAAABcM/bltQVrYqGSs/s531/DSC_1648.JPG

https://lh4.googleusercontent.com/-EfJuu_lGUwI/UElv6niAr0I/AAAAAAAABck/xs9S5pMuRUU/s531/DSC_1650.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/-w5huKhmDqgE/UElv8Gp9FvI/AAAAAAAABc8/AFkEfUZT4Qs/s531/DSC_1657.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/-9Z7m6jllAlA/UElv6lR-O9I/AAAAAAAABco/LXPlfjVJ9mk/s531/DSC_1654.JPG

https://lh4.googleusercontent.com/-z1ntHH0Fx6c/UElv7MB2ypI/AAAAAAAABcs/ZneqkihSwjo/s799/DSC_1646.JPG

ruanwenhua
07-09-2012, 11:50
Thêm vài hình nữa nhé. Ai có thì vào nhận hàng.
http://nq8.upanh.com/b2.s31.d2/f8e04a2d2ffd7b46ae2584986310ac38_48873658.15.jpg (http://www.upanh.com/15_upanh/v/brsb8v2rbuz.htm)http://nq0.upanh.com/b2.s30.d1/3cf5df687ef72ec90016c8e3b56a393b_48873660.16.jpg (http://www.upanh.com/16_upanh/v/4rs59vcr5uu.htm)http://nq2.upanh.com/b5.s29.d3/618e2a527582563a94f33406d305f209_48873662.17.jpg (http://www.upanh.com/17_upanh/v/frsb8vcr4uq.htm)http://nq4.upanh.com/b6.s31.d2/6362be262bc6c25d126126bb8528d5d9_48873664.18.jpg (http://www.upanh.com/18_upanh/v/ars4bvdr1ra.htm)

Theo con mắt nhà nghề của Rùa thì đích danh Hot boy Cần Thơ là Chàng HHT (HIV cũng được ). là đẹp trai nhất, vì sắp làm rể nhà Bình Dương

http://nq5.upanh.com/b2.s32.d2/dc0955c08367a5c9f9916e86b00674a0_48873665.19.jpg (http://www.upanh.com/19_upanh/v/erseav3r7rp.htm)

Còn đây là thiên hà đệ nhất chém gió. Bebibo, đang đăng ký làm rể nhà Cần Thơ ( các cô chú ,anh chị làm ơn bắt thằng ku này đi dùm em cảm ơn ) ở nhà nó phá quá, đụng ai cũng chém loan xạ.Coi có cánh rừng nào nguyên sinh thì thả em nó vào nhé. dê gái khủng khiếp như vậy mà tự nhận là Thủ Tiết Vô Song, gặp em nào đẹp đẹp là lao vô cạp liền

http://nq7.upanh.com/b5.s31.d2/0ffe53afd822010d259ef838be3438e5_48873667.20.jpg (http://www.upanh.com/20_upanh/v/arsc3varcrj.htm)

Còn con heo mọi này xin Bác Khoái bắt giúp em, tự nhiên đòi làm sư thúc của rùa mới ác chứ.

http://nq0.upanh.com/b6.s30.d1/8568f1162f3b6609890153f82e3638d8_48873670.21.jpg (http://www.upanh.com/21_upanh/v/6rsddv4r0rl.htm)

ruanwenhua
07-09-2012, 12:00
Một cô bé rất xinh tại quán tứ quý 8

http://nq3.upanh.com/b6.s31.d2/d0aa466211ccd445c8beaf561901b0b1_48873673.22.jpg (http://www.upanh.com/22_upanh/v/9rsdcver9nd.htm)

http://nq6.upanh.com/b1.s29.d1/e12441f21e0d24c1bd2ebddfe63b7e56_48873676.23.jpg (http://www.upanh.com/23_upanh/v/ers1ev0r4ni.htm)http://nq9.upanh.com/b4.s29.d2/77aae5c010a6539f8564380eed2472fa_48873679.24.jpg (http://www.upanh.com/24_upanh/v/0rsdbv4renc.htm)

Đại diện nhà PBD, HIenca mời Cựu Trại chủ nhà Cần Thơ, Anh Bumby

http://nq2.upanh.com/b5.s29.d2/e742129b4e8224126d457487cb6b0188_48873682.25.jpg (http://www.upanh.com/25_upanh/v/1rs17v3rdnz.htm)

Lưu luyến trước phúc chia tay

http://nq7.upanh.com/b2.s29.d1/bbcfe75879ec95730a0e1d52f3d94801_48873687.26.jpg (http://www.upanh.com/26_upanh/v/brs2dv0r9nh.htm)

Đẹp đôi nè. Có ai muốn chém thì vào chém thoải mái nhé.hehehhehe,Ai chém nhiều là người đó đang ghen tị.hahahhahha

http://nq9.upanh.com/b3.s29.d3/7329397cfce1d9b489a21b5af96dde1f_48873689.27.jpg (http://www.upanh.com/27_upanh/v/drsd0veranj.htm)

Mượn vợ Anh Tàu Ngầm Nhanguyen chụp tấm hình cái coi. Công nhận Angry dễ thương thiệt, nhưng đáng tiếc là đã có anh tàu ngầm, chứ nếu ko bebibo sẽ giở thủ đoạn liền.

http://nq5.upanh.com/b5.s29.d3/66fa53b28e5662ef552bba4ce8a8dc1a_48873695.28.jpg (http://www.upanh.com/28_upanh/v/ers96v7rfns.htm)

ruanwenhua
07-09-2012, 12:20
Phải nói rằng Rùa cực kỳ ghét 2 tấm hình này nhất, vì mổi lần nhìn đến là chợt nhớ đến cảnh chia tay, đau lòng muốn chết, làm lên xe rồi, mọi người ai cũng ngủ hết còn lại mình cứ suy nghĩ về nước mỹ, giờ mổi lần nhìn lại thì lại càng nhớ Cần Thơ, nơi có quá nhiều những người anh, chị, em và bạn mà có sẽ từ trước đến giờ sau rất nhiều chuyến đi chưa lần nào khó chia tay như lần này.
http://nq3.upanh.com/b5.s29.d3/cd5b571ef16a34089eb75139d8923672_48873703.32.jpg (http://www.upanh.com/32_upanh/v/7rs38v5r0np.htm)http://nq1.upanh.com/b5.s30.d1/4b802c4b7735ca26bbea7bf813b2d867_48873711.322.jpg (http://www.upanh.com/32__2__upanh/v/drs07varbdd.htm)

Hẹn gia đình ngày gần nhất Rùa sẽ đến thăm các anh chị thêm nhiều lần nữa.

Anh chị em Cần Thơ cô gắn thu xếp vào một ngày cuối tháng 10/2012 này nhà Bình Dương sẽ làm lại một tour thật đẹp để bù lại tấm lòng của tất cả mọi người đã giành rất nhiều cho nhà Bình Dương. Có thể cảnh sẽ không đẹp bằng ở Lung Ngọc Hoàng, nhưng về tình cảm thì sẽ không thể thua.
Một lần nữa Rùa cảm ơn gia đình Cần Thơ thật nhiều.
Đầu tiên phải kể đấn Anh Trương đã hy sinh 2 lần để đến Lung Ngọc Hoàng sắp xếp. và Cũng là Sư Phụ của rùa luôn mang tiếng đàn đến phục vụ cuộc vui............
Thứ 2 là bạn hht59. Đã lo lắng cho đoàn chổ ăn, ngủ, nghĩ cũng như là điểm tập kết 2 nhà.
Má Mì ngochien và chị Kiều làm 2 thủ quỹ kiêm account thu chi.
Em khúc Thụy Du và Anh Khoái Lang Thang thì luôn là hoạt náo viên cho nhà của 2 đoàn ( thiệt tình là thương em Du lắm đó )
Còn lại những anh chị em khác thì luôn đồng hành cùng Rùa trong suốt cả chuyến đi và về, giờ viết lại hồi ứng mà mong rằng thời gian dừng lại để được cảm nhận sâu lắng hơn.

Hình up cho chuyến cũng đã cạn, chỉ còn lại vài tấm hình vui nhộn sẽ post lên sau.

Tạm biệt các bạn, hẹn gặp lại ngày gần nhất

phieubong
07-09-2012, 12:22

Ai muốn bình luận em Du phải hỏi em nha!
đất này là đất của Phieubong ah! hơ! hơ! hơ!

phieubong
07-09-2012, 12:29
Nghe xong bài này lão rùa dê cụ rất là phiêu nên muốn mượn bài hát này gửi tặng cho Phiêu Bồng nguyên soái để thay lời cảm ơn. Mai mốt muốn tặng thì nêu đích danh nhá đừng có giả bộ úp úp mở mở, trò này xưa rồi bưởi.
Hình như nhà Dương Cần không những là những chuyên gia về du lịch khám phà mà còn lấn sân sang lĩnh vực bình luận âm nhạc luôn thì phải.?? khe!khe!khe!

hht59
07-09-2012, 12:37
Thêm vài hình nữa nhé. Ai có thì vào nhận hàng.
Theo con mắt nhà nghề của Rùa thì đích danh Hot boy Cần Thơ là Chàng HHT (HIV cũng được ). là đẹp trai nhất, vì sắp làm rể nhà Bình Dương

Buổi trưa về nghỉ nhưng vẫn nhớ nhà Phuot nên mở máy lên xem thử, thấy anh rùa up hình nên vô nhận hàng trước tiên đây!
Cám ơn đại ka rùa đã hứa ghả ai đó nhé cho đàn em, hẹn sớm được hợp mặt 2 nhà trong thời gian sớm nhất...
Ah, hôm nào có đi Nam Du báo em hay, nếu đi được em sẽ tham gia cùng...

Angry
07-09-2012, 12:51

Ai muốn bình luận ảnh em Du phải bước qua xác bồng trước nhe
Bồng đã quánh dấu lãnh thổ rồi á :Dam

@ Bớ anh Rùa: mơi mốt đừng kêu em là vợ anh ...nữa nhen, kêu tên em đi (NO)

vippro
07-09-2012, 13:19

ù ơi...thì ra đã có chủ, hổm nay im re ta...giờ mới lên tiếng haha

ThichĐiRong
07-09-2012, 13:43
Ai muốn bình luận ảnh em Du phải bước qua xác bồng trước nhe
Bồng đã quánh dấu lãnh thổ rồi á :Dam

Bồng đánh dấu "đã kiểm dịch " rồi đúng ko?Vậy an toàn rồi,anh em nhà Dương Cần lao vô comment nha