PDA

View Full Version : Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13

ruanwenhua
22-01-2013, 12:08
A Trương đã post hình rồi còn hình của a Khoái, ku HHT, Mèo Điên, Hoàng đâu rồi ta....(NT)
Chị KieuBSG chụp đẹp quá nha! lên tay vù vù luôn! (c)

Chị Beer chụp đẹp chắc nhờ lấy hơi của anh Rong rêu gì gì đó, kakakka, người ta đi Cam, chị Beer cũng đi Cam, hay thiệt tình luôn,kkakakaka

phieubong
22-01-2013, 14:11
vậy là cả đoàn về an toàn hết. Xin chúc mừng nha! chuyến này mình không tham gia được thấy tiếc thật. tranh thủ hôm nào rảnh lên 3Gs cà phê và kể về chuyến đi cho những người không đi được như tui nghe đỡ ghiền nha! Và mọi người bàn tính xem hôm nào đó nhà Cần Thơ ăn tất niên đi. địa điểm khi nào off sẽ tính sau nha!

ThichĐiRong
22-01-2013, 15:11
Không đi Cam được thì đi tất niên Vũng Tàu đi Bồng em

Khuc Thuy Du
22-01-2013, 15:22
Không đi Cam được thì đi tất niên Vũng Tàu đi Bồng em

Anh Bồng từ hồi bị bịnh vô sanh, còn mắc thêm cái bịnh cà chớn anh Rong ơi!!!!!
Lâu lâu lú nhú lên trang này là mất tiêu luôn à, đi đâu rủ cái nói là đang ở Hậu Giang thả cừu chăn dê, sống cuộc sống ẩn dật, vui thú điền viên!!!!!!:))

Em rầu ảnh, rầu thúi ruột chứ không vừa đâu!!!! hohhoho

Bồng có nghe em noái giề hôn cưng!?????????

phat cao
22-01-2013, 20:18
Nhỏ Du này hay thật, biết thằng Bồng vô sanh nửa kìa hahahaha, nhanh vậy :))

phieubong
23-01-2013, 13:38
không đi Vũng Tàu được ròi. Vì nhà có tiệc cưới của nhỏ em. định mời anh em Cần Thơ nhưng nhớ vụ mọi người đi Vũng Tàu nên không mời. em không đi VT được đừng buồn nha anh Rong.
anh nhớ em nhiu lắm Du. Tối mai thứ 5 ngày 24 em đi nghe guitar classic và flamenco với anh nha! rủ mọi người ở Cần Thơ luôn nếu ai thích nha! do thầy Dương Kim Dũng ở nhạc viện TP HCM và Khưu Đức Hải biểu diễn. tại trường trung cấp Văn hóa nghệ thuật Cần Thơ.

vippro
23-01-2013, 13:45
Trường đó ở đâu, mời ko phát vé sao mà đi ku hehe! :T

Yamaha_1958
23-01-2013, 20:23
Thời gian này túi bụi với công việc, đầu tắt mặt tối, không vào diễn đàn thường xuyên được. Nhà mình bỏ qua! Hôm nào gởi quà tạ lỗi nha! Quê ơi ! Giúp dùm anh việc công khai và cảm tạ anh chị em đã ủng hộ mua BH tai nạn cho học sinh trường anh nhá. Cảm ơn Quê nhiều.

ThichĐiRong
24-01-2013, 13:15
Chị Beer chụp đẹp chắc nhờ lấy hơi của anh Rong rêu gì gì đó, kakakka, người ta đi Cam, chị Beer cũng đi Cam, hay thiệt tình luôn,kkakakaka
A Rùa đc cái nói đúng

vippro
25-01-2013, 22:49
Nhà vắng vẻ quá..................................:(

Người Nhà Quê
25-01-2013, 22:59
Thời gian này túi bụi với công việc, đầu tắt mặt tối, không vào diễn đàn thường xuyên được. Nhà mình bỏ qua! Hôm nào gởi quà tạ lỗi nha! Quê ơi ! Giúp dùm anh việc công khai và cảm tạ anh chị em đã ủng hộ mua BH tai nạn cho học sinh trường anh nhá. Cảm ơn Quê nhiều.

Cuối năm, em cũng túi bụi. Chắc để Tết em post một thể quá. Em đã thông báo với mọi người về tình hình rồi, thầy khỏi lo.

ngochien
28-01-2013, 14:31
Nhà cửa vắng tênh. Chúc cả nhà tuần mới sức khỏe và vui vẻ nhé.

KHOAILANGTHANG
28-01-2013, 14:57
Đây , phát động phong trào ...:))
Chuyến chụp ảnh làng hoa Sa Đéc dự kiến đi trong ngày về nè : CN ( 3/2/2013 )
Theo đăng ký miệng ..mới đầu DS như sau :
1 ) Khoái
2 ) Hiền lớn
3 ) Hiền nhỏ
4 ) ................
5 ) ............
6 ) v...v...

Mại dzô bà con ơi ..:))

Lưu ý : Vì đi chơi chụp hoa và mẫu ( hậu ..=)) ) nên chuyến đi phải có tối thiểu 2 mẫu nữ , nếu dưới con số đó chuyến đi mặc nhiên bị hủy bỏ ...

vippro
28-01-2013, 15:13
E đăng kí nha Khoái kaka! (c) Để em xem rủ vài tá mẫu nữ giẫm nát làng hoa luôn. HIện giờ có Hiền lớn, Hiền nhỏ là đủ chỉ tiêu rồi đó huynh! :D

jinnynhungoc
28-01-2013, 15:27
Có ai chở mình không ta. Híc tìm xế gấp....2 mẫu ôm, chân ngắn tới hông.

HiHa Katoh
28-01-2013, 22:52
Các anh chị Cần Thơ ơi, em cần tìm khách sạn ở Cần Thơ, chỉ cần nơi an ninh-có máy lạnh-wifi để tối về còn mần việc tiếp, giá tầm 400k, anh chị nào biết cho em xin tên khách sạn với. xin cảm ơn nhiều nhiều.

Khuc Thuy Du
28-01-2013, 23:13
Các anh chị Cần Thơ ơi, em cần tìm khách sạn ở Cần Thơ, chỉ cần nơi an ninh-có máy lạnh-wifi để tối về còn mần việc tiếp, giá tầm 400k, anh chị nào biết cho em xin tên khách sạn với. xin cảm ơn nhiều nhiều.

https://sites.google.com/site/tienichtpct/khach-san/dhuong-mau-than/khachsanthienhaison

Bạn gái có thể tham khảo K/S này.
Nó nằm đối diện với chỗ mình đang ở! Hì:)

vippro
29-01-2013, 10:31
Có ai chở mình không ta. Híc tìm xế gấp....2 mẫu ôm, chân ngắn tới hông.
Có ý kiến thế này thay vì đi về Cth rồi xuất phát 2 mẫu có thể đáp chuyến xe Sài Gòn - Sadec là tới nơi gặp mọi người luôn hehe...(NT)

Hầu như đa số ở các khu vực của CThơ đều những KS đáp ứng yêu cầu của bạn, ở tầm giá 400k. Ngoài thông tin Khúc Thuỵ Du gợi ý
hầu như các đường chính ở Cthơ đều có...bạn muốn đến ở khu nào?

ngochien
29-01-2013, 14:30
Chào cả nhà! Tối thứ 4 (30-01-2013) cafe 3Gs nhé các bạn mình ơi, bạn sưtubien có bánh pía đãi các bạn nà :)

vippro
29-01-2013, 15:07
Ko có lộc ăn rồi hic....:))

HiHa Katoh
29-01-2013, 21:47
Cảm ơn bạn Khúc Thụy Du và vippro nhé, mình đi mần 3 ngày ở Cần Thơ, nên chỉ cần khu an ninh; và thêm nữa là gần gần đấy mừ tối tối có mấy món ăn hè phố và sáng sáng có cafe bệt/cóc giống sì phố là số một rồi;-) Chúc các bạn nhà Cần Thơ năm mới trẻ-khỏe-đẹp để đi phượt nhé;-))

LangDuTQ
29-01-2013, 22:48
Cảm ơn bạn Khúc Thụy Du và vippro nhé, mình đi mần 3 ngày ở Cần Thơ, nên chỉ cần khu an ninh; và thêm nữa là gần gần đấy mừ tối tối có mấy món ăn hè phố và sáng sáng có cafe bệt/cóc giống sì phố là số một rồi;-) Chúc các bạn nhà Cần Thơ năm mới trẻ-khỏe-đẹp để đi phượt nhé;-))

Zậy bạn kêu xe đưa bạn đến KS Tân Phước gần bến NK hay lại đường Lý Tự Trọng cũng có nhìu KS ok có thể đi bộ ra bờ hồ(ko bít bờ hồ có ks ko ta-nếu có ở đó thì tuyệt) về giá cả thì mặt bằng chung ngày thường ks giá dưới 400 nhìu lém..bạn an tâm..nếu có lộc ăn mai hẹn bạn ở cfe 3Gs với nhóm nhá.

ngochien
30-01-2013, 08:04
E đăng kí nha Khoái kaka! (c) Để em xem rủ vài tá mẫu nữ giẫm nát làng hoa luôn. HIện giờ có Hiền lớn, Hiền nhỏ là đủ chỉ tiêu rồi đó huynh! :D

Kêu gọi mẫu nữ ở đâu mà đến vài tá dữ vậy Víp-pờ-rồ, ở đây Hiền lớn và Hiền nhỏ cạnh tranh hổng nổi sẽ chìm mất guốc há ha ha

vippro
30-01-2013, 11:51
Ăn tối có các khu
+ đường Đinh Tiên Hoàng (gọi là đường ba khía)
+ khu vực Bờ Hồ Sáng Thổi (chổ LangDuTQ đã giới thiệu)
+ khu Thương Mại Cái Khế
+ Bến Ninh Kiều
+ khu vực đường Mậu Thân (Khúc Thuỵ Du đã giới thiệu)....
...đều có ăn vỉa hè nổi tiếng của Cần Thơ...các khu vực đó đều có quán cafe lề đường, Khách sạn thì cũng nhiều...

Kêu gọi mẫu nữ ở đâu mà đến vài tá dữ vậy Víp-pờ-rồ, ở đây Hiền lớn và Hiền nhỏ cạnh tranh hổng nổi sẽ chìm mất guốc há ha ha

Em nói cho sung vậy mà chị hic...uả mà sao chưa thấy ai đăng kí nữa vậy cà.......................:T

truong2012
30-01-2013, 14:22
Tết nhứt tới nơi mà công việc thì không giảm mà lại còn tăng, nhà cửa thì vắng như chùa Bà Đanh....... Chủ Nhật này không thể tháp tùng theo cả nhà đi Sa Đéc được, thôi thì mình đành vác máy vô làng hoa cầu Bà Bộ chụp cho đỡ buồn. Có ai giống hoàn cảnh như mình thì alo, sáng CN uống cafe xong rồi đi nhé....

KHOAILANGTHANG
30-01-2013, 17:45
Tết nhứt tới nơi mà công việc thì không giảm mà lại còn tăng, nhà cửa thì vắng như chùa Bà Đanh....... Chủ Nhật này không thể tháp tùng theo cả nhà đi Sa Đéc được, thôi thì mình đành vác máy vô làng hoa cầu Bà Bộ chụp cho đỡ buồn. Có ai giống hoàn cảnh như mình thì alo, sáng CN uống cafe xong rồi đi nhé....

Sa Đéc đi trong ngày mà ca sĩ .....=)) , cầm Canon khủng tháp tùng chụp mẫu cho vui ..(c)

Cập nhật : 1 ) Khoái
2 ) Hiền lớn
3 ) Hiền nhỏ
4 ) sutubien
5,6 ) 2 mẫu chân ngắn tới lưng ( Jinny và bạn )
7,8,9 ..v..v...) Vipro và 1 đống mẫu
Số lượng mẫu đông quá , mà hiện tại ít người chụp quá , mại dzô bà con ơi ...:LL

Theo lời hiệu triệu của Hiền lớn , tối nay ai rảnh lên cà phê 3Gs off chơi , sẵn rù quến rủ rê thêm người ...

Xem cái link này cho thêm máu ...http://www.sukientrongnuoc.vn/event/detail/vid/934/hoi-hoa-xuan-sa-dec-2013.html

Khuc Thuy Du
30-01-2013, 23:12
Anh Khoái ơi, bổ sung anh Long Trần và Ime-Tuấn Anh nhé!!! hì:D(c)

KHOAILANGTHANG
30-01-2013, 23:20
Anh Khoái ơi, bổ sung anh Long Trần và Ime-Tuấn Anh nhé!!! hì:D(c)

Mừng quá có thêm 2 thằng đực nữa rồi ...=))

2 ) Hiền lớn
3 ) Hiền nhỏ
4 ) sutubien
11) Long Trần
12 ) Ime - Tuấn Anh

Số lượng mẫu đông quá , mà hiện tại ít người chụp quá , mại dzô bà con ơi ...

Xem cái link này cho thêm máu ...http://www.sukientrongnuoc.vn/event/...-dec-2013.html

NgoLan
31-01-2013, 00:44
Mình là dân phượt mới, ngày mai đi Cần Thơ, ko biết có bạn phượt nào ở đây giúp mình ko? :D
mình tên Lân - 01224 82 72 92 ! mấy bạn gọi dt hay nhắn tin nói là bạn phượt thì mình gọi lại cho! ^^! (tại sợ reply trên web mình ko onl được)
Hi vọng sẽ nhận được sự giúp đỡ của các bạn, giao lưu làm quen kết bạn bốn phương :)
Còn đây là fb của mình : http://www.facebook.com/ngo.lan.7

KHOAILANGTHANG
31-01-2013, 07:27
Mình là dân phượt mới, ngày mai đi Cần Thơ, ko biết có bạn phượt nào ở đây giúp mình ko? :D
mình tên Lân - 01224 82 72 92 ! mấy bạn gọi dt hay nhắn tin nói là bạn phượt thì mình gọi lại cho! ^^! (tại sợ reply trên web mình ko onl được)
Hi vọng sẽ nhận được sự giúp đỡ của các bạn, giao lưu làm quen kết bạn bốn phương :)
Còn đây là fb của mình : http://www.facebook.com/ngo.lan.7

Thay mặt nhà Cần Thơ trân trọng tiếp bạn , có gì bạn cứ liên lạc mình 0127 625 9999 =)) U40

vippro
31-01-2013, 08:38
Mừng quá có thêm 2 thằng đực nữa rồi ...=))

2 ) Hiền lớn
3 ) Hiền nhỏ
4 ) sutubien
11) Long Trần
12 ) Ime - Tuấn Anh

Số lượng mẫu đông quá , mà hiện tại ít người chụp quá , mại dzô bà con ơi ...

Xem cái link này cho thêm máu ...http://www.sukientrongnuoc.vn/event/...-dec-2013.html

Ặc e chém gió mà có đâu được 1 đống mẫu :( ! hiện tại có 1 mình e thôi đại ca ơi keke!:D

kieubsg
31-01-2013, 16:48
Thành thật xin lỗi mọi người vì Plan Hải Tặc phá sản do Beer có việc đột xuất trùng ngày

Mặc dù đầu mối Biên Phòng niềm nở gọi mời

Mong các thành viên đã đăng ký sớm điều chỉnh và có điểm đi ưng ý nhất

Cảm thấy ái náy quá

Một lần nữa xin lỗi ạ

jinnynhungoc
01-02-2013, 09:44
Hai mẫu chân ngắn tới hông cũng xin phép hủy chuyến Sa Đéc cuối tuần ni. Về quê tết Cha sớm để tết này còn du hí. Sory chủ thớt nhé!

KHOAILANGTHANG
01-02-2013, 11:26
DS đi làng hoa Sa Đéc tính đến ngày hôm nay :

1 ) Khoái
2 ) Hiền lớn
3 ) Hiền nhỏ
4 ) sutubien
5 ) Vippro
6) Long Trần
7 ) Ime - Tuấn Anh

Số lượng mẫu đông quá , mà hiện tại ít người chụp quá , mại dzô bà con ơi ...=))

Địa điểm tập trung : Sáng 6h00 ngày CN 3/2/2013 tập trung tại siêu thị Vinatext ( ngang BV 121 ) dự kiến 6h30 xuất phát

Mọi người cứ chạy xe máy tập trung ở siêu thị trên rồi sắp xếp xế ôm , xe dư sẽ gửi trong bãi giữ xe của siêu thị

langtulangdu
01-02-2013, 12:39
Thành thật xin lỗi mọi người vì Plan Hải Tặc phá sản do Beer có việc đột xuất trùng ngày

Cảm thấy ái náy quá

Một lần nữa xin lỗi ạ

Rồi rồi cái này chắc bận đi plan của anh Rongrêu nữa chứ đâu :D

truong2012
01-02-2013, 13:44
Sa Đéc đi trong ngày mà ca sĩ .....=)) , cầm Canon khủng tháp tùng chụp mẫu cho vui ..(c)
Xem cái link này cho thêm máu ...http://www.sukientrongnuoc.vn/event/detail/vid/934/hoi-hoa-xuan-sa-dec-2013.html
Nhà bà già đang tô trét lung lung nên em phải kiêm cái nghề chạy vật tư anh ơi. Cái chợ này e cũng chưa đi bao giờ nên cũng muốn lắm nhưng phải nhịn thèm...:D

vippro
01-02-2013, 13:49
Nhà bà già đang tô trét lung lung nên em phải kiêm cái nghề chạy vật tư anh ơi. Cái chợ này e cũng chưa đi bao giờ nên cũng muốn lắm nhưng phải nhịn thèm...:D
LangduTQ sao ko thấy lên tiếng vậy ông! Ku Bồng nưã, aVC a Nhã nưã...im re vâỵ?

KHOAILANGTHANG
01-02-2013, 14:17
Hứa hẹn giờ chót sẽ có nhiều người tham gia , vui ...vui

Hôm qua anh Chuyên NBD có gửi 3 cái đĩa phin về chuyến đi Cam ...nhưng laptop anh cháy mẹ nó rồi ..=)) ko xem được , ai có laptop xem đĩa được rủ anh đi uống cà phê nhé ...(c)

Nguoi_Binh_Duong
01-02-2013, 16:58
Coi bằng đầu DVD được mà anh Khoái

hht59
02-02-2013, 08:12
DS đi làng hoa Sa Đéc tính đến ngày hôm nay :

1 ) Khoái
2 ) Hiền lớn
3 ) Hiền nhỏ
4 ) sutubien
5 ) Vippro
6) Long Trần
7 ) Ime - Tuấn Anh

Số lượng mẫu đông quá , mà hiện tại ít người chụp quá , mại dzô bà con ơi ...=))

Địa điểm tập trung : Sáng 6h00 ngày CN 3/2/2013 tập trung tại siêu thị Vinatext ( ngang BV 121 ) dự kiến 6h30 xuất phát

Mọi người cứ chạy xe máy tập trung ở siêu thị trên rồi sắp xếp xế ôm , xe dư sẽ gửi trong bãi giữ xe của siêu thị

Thấy thông tin mấy bữa nay cũng ham mà do có hẹn trước vào sáng CN nên nếu đi được sẽ xuất phát từ CT tầm 9g, nếu đi được sẽ phone cho mọi người!

ruanwenhua
02-02-2013, 14:18

Cảm thấy ái náy quá

Một lần nữa xin lỗi ạ
Hiểu luôn, mê trai quá nên trốn theo anh rong rêu bỏ plan rồi, làm mọi người bơ vơ, công nhận chị Kiều nhà mình mê trai thiệt. Phạt thẻ đỏ chị Beer mọi người ơi

big_man
02-02-2013, 14:47
Hiểu luôn, mê trai quá nên trốn theo anh rong rêu bỏ plan rồi, làm mọi người bơ vơ, công nhận chị Kiều nhà mình mê trai thiệt. Phạt thẻ đỏ chị Beer mọi người ơi

Trai ko mê chứ mê ai hả pa rùa ko lẽ mê mỏ nhọn của ông? Tui mà như chị Kieubia tui cũng bỏ hehe..
Thui chém nhiêu đó dc gòi chắc chị kiều trốn luôn thì toi hichic

ThichĐiRong
02-02-2013, 15:42
Lại 1 lần nữa anh Rùa nói chính xác,tết này chị Beer đi theo thần tượng Rong Rêu lên Dalat săn ảnh rồi...hehehe.

Khuc Thuy Du
02-02-2013, 22:30
Có 1 phát hiện thú vị cho nhà Cần Thơ mình đó là, anh Khoái Lang Thang và ca sĩ Trương sinh cùng ngày, cùng tháng.
Tháng 2 này, ngày 04/02 sẽ là sanh nhựt của cả 2 người.

Chưa hết, ngày 03/02 còn là sinh nhật thầy Nhã nữa, hehehe

Anh chị em nhà Cần Thơ đâu, lên lịch mừng sanh nhựt đê, kết hợp ăn tất niên trước khi chia tay về xứ ăn tết luôn.
Em vote 1 vé cho tối thứ 2, ngày 04/02/2013, hehehehh, không say không về nhen!

CHÚC MỪNG SINH NHẬT 3 ANH GIÀ! HÌ

hienca
03-02-2013, 08:14
Xin chúc mừng sinh nhật Nhã nhé. Chúc em luôn vui khỏe hạnh phúc và thành đạt trong cuộc sống nhé !!

langtulangdu
03-02-2013, 10:09
Hehe em cũng xin chúc mừng sanh nhựt .... Tam Sanh :))

vippro
03-02-2013, 11:52
THÔNG BÁO: TỐI NAY 3/2 NHÀ CẦN THƠ TỔ CHỨC HỌP MẶT CUỐI NĂM VÀ MỘT VÀI SỰ KIỆN RẤT RẤT VUI. THÂN MỜI QUÍ A E GẦN XA ĐẾN QUÁN CÂY BƯỞI 2 VUI CHƠI CÙNG NHÀ CT (KHOAI LANG THANG)(c)

hienca
04-02-2013, 07:19
Xin chúc mừng sinh nhật Khoái Lang Thang và Trương nhé!!!

jinnynhungoc
04-02-2013, 08:14
Happy Birthday To Khoái Lang Thang và Sư Huynh Trương. :bd

http://www.youtube.com/watch?v=wFh-rX_Sfhs

ruanwenhua
04-02-2013, 08:23
@ Thầy Nhã! Gởi lời Sanh Nhật muộn nhé. Đúng ra là phải chúc thầy từ hôm qua rồi, nhưng từ xưa đến giờ mỗi lần đi học thi tốt nghiệp hay thi học gì thì em luôn bị thi lại, lúc nào cũng ra muộn hơn người ta do phải thi lại nhiều lần, mà đậu hay rớt thì Thầy Nhã toàn quyền sinh sát, do đó để ghi nhận công lao thầy em gởi lời chúc mừng Sanh Nhật muộn

@ Trương Sư Phụ Ca Lẻ và anh Đầu Đảng Khoái Tùm Lum!

Chúc Hai ông cụ nhà Cần Thơ ngày mừng thọ nha, sang năm mau ăn chóng lớn cho bọn trẻ con như Du nó nhờ. hehehe

Nói Túm Lại là chúc 3 Trưởng Lão nhà Cần Thơ Sinh Nhật vui vẻ.

Lời Chúc Cuối Năm. (Nguồn Sưu Tầm)

Mùa xuân xin chúc - Khúc ca an bình - Năm mới phát tài - Vạn sự như ý - Già trẻ lớn bé - Đầy ắp tiếng cười - Trên mặt ngời ngời - Tràn đầy hạnh phúc - Xuân đến hy vọng - Ấm no mọi nhà - Kính chúc ông bà - Sống lâu trăm tuổi - Kính chúc ba mẹ - Sức khoẻ dồi dào - Đôi lứa yêu nhau - Càng thêm nồng ấm - Các em bé nhỏ - Học giỏi chăm ngoan - Chúc Tết mọi người - Năm mới hoan hỉ - Gặp nhiều niềm vui...
Xuân này hơn hẳn mấy xuân qua.
Phúc lộc đưa nhau đến từng nhà.
Vài lời cung chúc tân niên mới.
Vạn sự an khang vạn sự lành- Năm mới chúc nhau sức khỏe nhiều.
Bạc tiền rủng rỉnh thoải mái tiêu.
Gia đình hạnh phúc bè bạn quý.
Thanh thản vui chơi mọi buổi chiều.- Đầu xuân năm mới chúc BÌNH AN,
Chúc luôn TUỔI TRẺ chúc AN KHANG.
Chúc sang năm mới nhiều TÀI LỘC,
Công thành danh toại chúc VINH QUANG

Chúc Tết gần xa
Nặng nhà tiền của
Lộc tài vây bủa
Sức khỏe bao la.Đầu nhà chim hót vui vui
Trong nhà đào đã nở rồi hoa thơm
Chúc cho mọi sự thuận trơn
Một năm nặng gánh lộc thơm mang về.
Xuân phú quý trong ngoài như ý
Tết an khang hạnh phúc giàu sang
Chúc cho sức khỏe như vàng
Chúc cho tài lộc tràn lan cả 360 ngày.
Mở cửa đón ngọn gió xuân
Đưa tay hái lộc với cành giàu sang
Khép mi thấy giấc mơ vàng
Tỉnh dậy Tết đã râm ran vui vầy.
Cơn mưa nho nhỏ
Xuân sang hoa nở
Giao thừa pháo nổ
Vui ơi là vui!
"Năm mới chúc nhau sức khỏe nhiều. Bạc tiền rủng rỉnh thoải mái tiêu. Gia đình hạnh phúc bè bạn quý. Thanh thản vui chơi mọi buổi chiều"
Năm mới chúc anh em“sức khỏe vô biên, kiếm được nhiều tiền, đời sướng như tiên, chẳng ai làm phiền!”
Mùa Xuân này có nhiều người hỏi thăm và muốn ghé đến nhà bạn. Họ tên là Hạnh phúc, May mắn và Thịnh Vượng. Hãy mở cửa đón chào họ nhé!
Sang năm mới chúc mọi người có một bầu trời sức khoẻ, một biển cả tình thương, một đại dương tình cảm, một điệp khúc tình yêu, một người yêu chung thủy, một tình bạn mênh mông, một gia đình thịnh vượng. Chúc các bà, các ông, các cô, các chú, các chị, các anh sang năm mới vạn sự như ý, tỷ sự như mơ, làm việc như thơ, đời vui như nhạc, coi tiền như rác, coi bạc như rơm, chung thủy với cơm và sắc son với phở.
Hoa đào nở, chim én về, mùa Xuân lại đến. Chúc nghìn sự như ý, vạn sự như mơ, triệu sự bất ngờ, tỷ lần hạnh phúc…
Cung chúc tân niên, Sức khỏe vô biên, thành công liên miên, hạnh phúc triền miên, túi luôn đầy tiền, sung sướng như tiên.
CUNG kính mời nhau chén rượu nồng
CHÚC mừng năm đến, tiễn năm xong
TÂN niên phúc lộc khơi vừa dạ
XUÂN mới tài danh khởi thỏa lòng
VẠN chuyện lo toan thay đổi hết
SỰ gì bế tắc thảy hanh thông
NHƯ anh, như chị, bằng bè bạn
Ý nguyện trọn đời đẹp ước mong
CHÚC MỪNG NĂM MỚI - XUÂN Quý Tỵ 2013
Quý Tỵ tới:"Chúc luôn hoan hỉ
Sức khỏe bền bỉ
Công danh hết ý
Tiền vào bạc tỉ
Tiền ra ri rỉ
Tình yêu thoả chí
Vạn sự như ý
Luôn cười hy hỷ
Cung Hỷ Cung Hỷ ..............
Năm hết Tết đến - Đón Rắn tiễn Rồng - Chúc ông chúc bà - Chúc cha chúc mẹ - Chúc cô chúc cậu - Chúc chú chúc dì - Chúc anh chúc chị - Chúc luôn các em - Chúc cả các cháu - Dồi dào sức khoẻ - Có nhiều niềm vui - Tiền xu nặng túi - Tiền giấy đầy bao - Đi ăn được khao - Về nhà người rước - Tiền vô như nước - Tình vào đầy tim - Chăn ấm nệm êm - Sung sướng ban đêm - Hạnh phúc ban ngày - Luôn luôn gặp may - Suốt năm con Rắn.
Kính chúc mọi người một năm mới tràn đầy niềm vui và hạnh phúc!!! Vui trong sức khoẻ, trẻ trong tâm hồn, khôn trong lý tưởng, trưởng thành trong.... tất cả mọi lĩnh vực....
Năm mới thái độ... yêu đời mới!

Trẻ mãi không già, mặn mà nhan sắc.

Chúc các bạn nhiều lý do để vui vẻ năm 2013.

Chúc năm mới: 1 vợ, 2 con, nhà 3 tầng, xe 4 chỗ!

Tống cựu nghênh tân. Vạn sự cát tường. Toàn gia an phúc!

Chúc bạn năm mới làm ăn tấn tới, nhiều tiền nhiều bạc để... cho tui vay!

Ngàn lần như ý. Vạn lần như mơ. Triệu sự bất ngờ. Tỷ lần hạnh phúc.

Tết tới tấn tài. Xuân sang đắc lộc. Gia đình hạnh phúc. Vạn sự cát tường!

Năm Tỵ sắp đến. Chúc bạn đáng mến. Sự nghiệp tiến lên. Gặp nhiều điều hên!

Chúc ông bà một tô như ý, chúc cô chú một chén an khang, chúc anh chị một dĩa tài lộc.

Cùng chúc nhau Như ý. Hứng cho tròn An Khang. Chúc năm mới Bình An. Cả nhà đều Sung túc.

Đong cho đầy Hạnh phúc. Gói cho tròn Lộc tài. Giữ cho mãi An Khang. Thắt cho chặt Phú quý.

Mùa Xuân này có nhiều người hỏi thăm và muốn ghé đến nhà bạn. Họ tên là Hạnh phúc, May mắn và Thịnh Vượng. Hãy mở cửa đón chào họ nhé!

Năm mới chúc nhau sức khỏe nhiều. Bạc tiền rủng rỉnh thoải mái tiêu. Gia đình hạnh phúc bè bạn quý. Thanh thản vui chơi mọi buổi chiều!

Kính chúc mọi người một năm mới tràn đầy niềm vui và hạnh phúc! Vui trong sức khoẻ, trẻ trong tâm hồn, khôn trong lý tưởng, trưởng thành trong... tất cả mọi lĩnh vực.

jinnynhungoc
04-02-2013, 08:32
Chúc nhiều quá đọc xong lẹo cả lưỡi.

kieubsg
04-02-2013, 08:32
Chúc mừng sinh nhật bác Khoái và ca sĩ Trương ạ
Tuổi mới thêm nhiều thành công mới nhóe 2 trưởng lão

kieubsg
04-02-2013, 08:47
Giờ này chưa ăn sáng nhìn thấy cái sớ của cậu Rùa tui chẳng những no ngang mà còn mắc nghẹn luôn.
Tuy vậy cũng nghiêng mình cảm ơn vì " mày cũng giỏi thiệt đó Ruà :)), bà chị đọc vài dòng mỏi miệng quá , phần còn lại hôm nào mày kể lại dùm nhen "

Nói cái đảo Hải Tặc, tớ là người đầu tiên hụt hẫng này nhưng ko phân minh gì ráo nhé. Chém cứ chém thoải mái nhưng có 1 điều phải biết là đồng chí RR cũng ko nằm ngoài danh sách bị nhận lời cáo lỗi đâu heng.

Mô phật

jinnynhungoc
04-02-2013, 09:01
Thì chuyến ni chưa làm được đợi làm chuyến tân niên đi Chị. Tổ chức làm Hải Tặc đi đảo Hải Tặc tân niên cho hai nhà heheheh.
Anh em hai nhà nghĩ sao nà?

phieubong
04-02-2013, 09:08
Hôm qua đi ăn sanh nhựt mà chủ xị là 3 vị trưởng lão. Một lão thì về quê, một lão thì ngủ, chỉ còn một lão tỉnh vì đến muộn. Mình quăng khoai lang sùng cho mấy ông và chạy tít về Hậu Giang. không bít mấy ông có chửi không nữa.
Ah! Nhà Bình Dương thân yêu ơi! lâu quá không gặp mọi người vẫn khỏe hết phải không!!!!
Trước thềm năm mới xin chúc cả nhà Dương Cần nhìu sức khỏe, và nhiều tiền để đi Phượt nha! mấy lời đơn điệu không hay nhưng hy vọng mọi người sẽ vui.!!!!
Khà!!! khà!!! khà!!!

ngochien
04-02-2013, 10:28
HAPPY BIRTHDAY 04.02.2013! Chúc Anh Khoái Lang Thang và ca sĩ Trương sinh nhật vui vẻ và hanh phúc nha.

ime_tuananh
04-02-2013, 12:38
1. Chúc mừng sinh nhật anh Khoái và anh Trương...Happy new year các cô chú bác, anh chị em

2. Chưa thấy ai post hình chuyến đi hôm qua nên em làm cái vài tấm mở hàng nha ;)

https://lh6.googleusercontent.com/-YWA9-nUe4Zo/UQ9HkcKi-JI/AAAAAAAAAIA/a9HifbDXjdE/s702/P1060331.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/-h1T4iw42U1k/UQ9CsyA8PQI/AAAAAAAAAHM/qg5H0vpIpGc/s533/P1060335.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/-JPXZw5-KpQ0/UQ9CbVYA24I/AAAAAAAAAGw/XIZNOV2kBXQ/s711/P1060338.JPG

https://lh5.googleusercontent.com/-j1pAhb30Imo/UQ9Cdbk_dQI/AAAAAAAAAHA/JPq7UZCbjuw/s711/P1060339.JPG

https://lh5.googleusercontent.com/-O5w5AJLUd2c/UQ9Csr7ie8I/AAAAAAAAAHI/RmagH28VfEc/s711/P1060348.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/-N1wFiVasra4/UQ9BbeWcauI/AAAAAAAAAGg/LTMesQBZgKY/s703/P1060344.JPG

3. Chị Hiền lớn ơi, chị ngửi quýt về môi có bị sưng đỏ ko? Em cũng ngửi mà bây giờ nó sưng và đỏ cả mõm lẫn mũi chưa hết nữa..hic..

hoasen
04-02-2013, 14:41
Mặc dù muộn nhưng em cũng xin chúc mừng sinh nhật anh Nhã Nguyễn. Chúc mừng anh Trương, anh Khoái thêm tuổi mới thêm nhiều niềm vui mới.

ngochien
04-02-2013, 15:37
Chị Hiền lớn ơi, chị ngửi quýt về môi có bị sưng đỏ ko? Em cũng ngửi mà bây giờ nó sưng và đỏ cả mõm lẫn mũi chưa hết nữa..hic..

Hehe cũng mừng là chị hổng có bị gì hết áh

conlele
04-02-2013, 17:06
Chúc 2 đầu tàu Cần Thơ sang năm mới sung hơn nữa nha...
Luôn hóng chờ các chuyến đi do 2 anh tổ chức.

Người Nhà Quê
04-02-2013, 23:52
Có 1 phát hiện thú vị cho nhà Cần Thơ mình đó là, anh Khoái Lang Thang và ca sĩ Trương sinh cùng ngày, cùng tháng.
Tháng 2 này, ngày 04/02 sẽ là sanh nhựt của cả 2 người.

Chưa hết, ngày 03/02 còn là sinh nhật thầy Nhã nữa, hehehe

Anh chị em nhà Cần Thơ đâu, lên lịch mừng sanh nhựt đê, kết hợp ăn tất niên trước khi chia tay về xứ ăn tết luôn.
Em vote 1 vé cho tối thứ 2, ngày 04/02/2013, hehehehh, không say không về nhen!

CHÚC MỪNG SINH NHẬT 3 ANH GIÀ! HÌ

Chúc ké: Chúc mình sanh nhựt band nhạc Tam A Giành của PCT! Hẹp bì bớt đế, chu chù du...

Nguoi_Binh_Duong
05-02-2013, 08:16
Tặng ACE clip Cambodia, dành cho những người ở nhà :
Phần 1: Link xem trực tiếp https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=kvFN1q0slJU

http://www.youtube.com/watch?v=kvFN1q0slJU

Phần 2: Link xem trực tiếp https://www.youtube.com/watch?v=doKL1hh7eHE

http://www.youtube.com/watch?v=doKL1hh7eHE

ACE nào thích bản gốc (DVD) thì liên hệ chính chủ.

vanvinhnb
05-02-2013, 08:51
Happy Birthday muộn : a khoái, cs Trương, thày Nhã nhé:)

kuden
05-02-2013, 08:54
Nhậu bia sài gềnh mới ra lò đê.

truong2012
05-02-2013, 16:16
Xin cảm ơn tất cả những lời chúc tốt đẹp của bà con 2 nhà. Mấy hôm nay lu bu quá nên không có thăm nhà, ghé lên đọc mỏi con mắt luôn. Chúc tất cả ace một năm mới nhiều niềm vui mới trên đường phượt nhé.:D

Khuc Thuy Du
05-02-2013, 21:33
@Ca sĩ Trương: Ca sĩ ơi, khi nào a quởn quởn, cho e xin mấy tấm hình năm ngoái chụp với mấy ông bạn Cuba hen!!!

Gửi zìa địa chỉ này: [email protected]
Em thanks!!!

Đi Sa Đéc về bị cảm nắng mấy ngày, mệt hết biết!!! Về đến nhà, có nhiều thứ để nhớ nhưng nhớ nhất vẫn là bộ phim "Người tình" hheeheh

Thứ 5 tuần này em về quê ăn tết luôn rồi, sẵn đây xin chúc gia đình mình năm mới nhiều sức khỏe và luôn được bình an!!!!
Hẹn gặp lại tất cả mọi người!(BB)(BB)

truong2012
06-02-2013, 08:12
Anh gửi hình cho em rồi đó nghe Du

truong2012
06-02-2013, 08:31
Có ai quởn đi Cam với mình vào ngày 20/2-24/2 không (Đi từ thứ ba Mồng 11 đến CN về)? Ngày mai mình chốt vé nhé. Danh sách đi đến thời điểm hiện tại như sau:
1. Trương.
2,3,4,5: 4 thằng lính.
6. Anh Hiền cá.
7 Lãng tử Lãng du.
8.Lịch đi cụ thể như sau:
Ngày 1: 5h xuất phát từ bến xe Cần Thơ (gồm cả anh Hiền), anh Lãng du xem lại rồi cho hay để mình mua vé luôn nhé. 14h tới Pnong Phên. Nếu mua vé được 7 vé thì đi thẳng tới Siêm Riệp luôn. Nếu không có thì ở lại 1 buổi chiều tham quan chùa chiền và ngủ lại 1 đêm.
Ngày 2: Tham quan SR cả ngày..Nếu đến trễ thì nửa ngày đi chợ SR, ngày hôm sau đi tham quan SR.
Ngày 3: Tùy điều kiện thực tế sẽ quyết định đi tới chợ Poipet bên Thái hay không( hoặc đi SR nếu đến trễ). Tóm lại là chỉ có kế hoạch cơ bản, còn thực tế thì thả trôi đến khi nào về tới VN thì thôi. Cái nào đẹp, vui thì ae thống nhất rồi đi.
Ngày 4: Tiếp tục lang thang đâu đó ở PP hay vùng phụ cận....(c)
Ngày 5: Chia tay, nhà ai nấy về và tiếp tục cái kiếp kéo cày trả nợ...:D
P/S: Cái khó nhất là đặt 1 lúc 7 vé từ PP đến SR. Mình đã gọi cho 1 hãng xe bên đó, nó kêu đặt cọc nhưng thủ tục chuyển tiền từ VN sang Cam khó quá. Thôi thì cái này hên xui nhé nhưng mình cũng đã hứa với hãng xe là sẽ đến đúng ngày.
Bà con tham gia thì cho ý kiến nhé.
Chúc bà con 2 nhà luôn vui khỏe.

pigsmall
07-02-2013, 08:55
Anh Trương ơi! Sao anh không lên Sg rồi đi xe qua Phnom luôn, xe Sg ngon đi khỏe chứ anh đi cửa khẩu Xà Xía thì vất vả quá! Tối anh lên xe Cần Thơ đi SG tới nơi Đi chuyến sớm nhất 6h của Sapaco hay Mai Linh gì đó đi cửa khẩu Mộc Bài khoãng 12h30 tới Phnom sau đó anh đi chơi lòng vòng các điểm tại Phnom tối ra ngay chợ Đêm sát bên có bán vé đi Siemriep. Có rất nhiều hãng cho anh chọn với lại do lúc này không phải lễ tết nên vé mua dễ dàng đi vé giường nằm tới Sáng là tới Siemriep rồi. Book sẵn khách sạn luôn tới nơi tụi khách sạn cho xe tới đón. Ở Ks Homeweethomes rẻ ngay trung tâm. Phòng có 8$ 4 giường.
Nếu anh cần hỗ trợ thông tin gì thì cứ alo cho em.

vippro
07-02-2013, 10:23
Những loài cây 'rước lộc' vào nhà
Cây xanh không chỉ trang trí, làm mát không gian nhà bạn mà còn đem lại sức khỏe, tài lộc và sự hưng thịnh cho mỗi gia đình.

Cây đào là một loài cây trồng để lấy quả hay hoa. Trên báo Kiến thức, ông Nguyễn Đăng Hùng, Hội cây cảnh nghệ thuật Hà Nội cho biết, cây đào được coi là tinh hoa của Ngũ hành.

Theo phong thủy cây đào có thể trị bách quỷ nên khi đón năm mới các gia đình thường trồng đào và trưng bày một chậu đào trước nhà. Hoa đào còn là biểu tượng cho sự đổi mới và sức sinh sôi phát triển mạnh. Ảnh: Wikipedia.
Cây quất. Trong phong thủy, người ta cho rằng quất là biểu tượng của sự sung túc và thành tựu quanh năm. Cây quất theo quan niệm dân gian còn là biểu tượng sức khỏe, bình an, trường thọ và sự may mắn trong tình duyên.

Người kinh doanh thường đặt hai chậu quất lớn nhiều quả trước cửa nhà với mong muốn mang lại sự phát đạt, tiền tài nhiều trong năm mới. Khi mua quất, nhiều người thường chú ý tới các yếu tốt là dáng đẹp, quả đẹp, có lộc xanh, cả nụ và hoa. Ảnh: VnExpress.

Cây hòe còn gọi là cây "lộc". Từ xưa, nhiều người luôn coi cây hòe là biểu tượng của sự giàu sang phú quý. Nhân gian thường trồng hòe trước cửa nhà với ước mong con cái thành danh sau này. Có người trồng hòe phía sau nhà thì lại bị coi như bế tắc công danh. Ảnh: Wikipedia.

Cây cọ. Bên cạnh lợi ích làm thuốc, trong phong thủy, cây cọ có tác dụng sinh tài, giữ của. Các chuyên gia khuyên, gia đình có thể trồng cọ trong sân vườn hoặc chậu. Bên cạnh đó, cây cọ còn có tính năng loại bỏ các chất gây ô nhiễm, vì vậy nó là một trong những cây trồng tốt có tác dụng cải thiện chất lượng không khí trong nhà Ảnh: Vuonnhaxinh.com.

Cây trúc ngụ ý trời đất trường xuân, trời đất dài rộng. Theo phong thuỷ Trung Quốc thường cho rằng, trước và sau nhà có trúc là đem lại tốt lành cho cả gia đình. Loại cây này tượng trưng cho sự mảnh mai, thanh nhã, rất thích hợp với nhiều không gian và phong cách thiết kế khác nhau. Phununet.com

Cây tre. Trong phong thủy, cây tre là một trong những biểu tượng mạnh mẽ của sự trường thọ. Loài cây này còn là biểu tượng của tính kiên cường vượt qua mọi nghịch cảnh và khả năng chống chọi với sóng gió cuộc đời. Trong phong thuỷ, cây tre không chỉ là biểu tượng của trường thọ và sức khỏe, mà còn là biểu tượng mạnh mẽ của tài lộc. Hình vẽ cây tre kết hợp với thư pháp theo phong thủy được cho là sẽ mang lại cuộc sống lâu dài hạnh phúc, giúp vượt qua gian nan.

Cây tre còn có khả năng loại bỏ các chất benzene, trichloroethylene, formaldehyde, tăng cường cảm giác yên bình, ấm áp cho con người. Ảnh: yume.vn.

Hương Thu tổng hợp

langtulangdu
07-02-2013, 17:08
Có ai quởn đi Cam với mình vào ngày 20/2-24/2 không (Đi từ thứ ba Mồng 11 đến CN về)? Ngày mai mình chốt vé nhé. Danh sách đi đến thời điểm hiện tại như sau:
1. Trương.
6. Anh Hiền cá.
7 Lãng tử Lãng du.
Ngày 1: 5h xuất phát từ bến xe Cần Thơ (gồm cả anh Hiền), anh Lãng du xem lại rồi cho hay để mình mua vé luôn nhé. 14h tới Pnong Phên. Nếu mua vé được 7 vé thì đi thẳng tới Siêm Riệp luôn. Nếu không có thì ở lại 1 buổi chiều tham quan chùa chiền và ngủ lại 1 đêm.
Ngày 2: Tham quan SR cả ngày..Nếu đến trễ thì nửa ngày đi chợ SR, ngày hôm sau đi tham quan SR.
Ngày 3: Tùy điều kiện thực tế sẽ quyết định đi tới chợ Poipet bên Thái hay không( hoặc đi SR nếu đến trễ). Tóm lại là chỉ có kế hoạch cơ bản, còn thực tế thì thả trôi đến khi nào về tới VN thì thôi. Cái nào đẹp, vui thì ae thống nhất rồi đi.
P/S: Cái khó nhất là đặt 1 lúc 7 vé từ PP đến SR. Mình đã gọi cho 1 hãng xe bên đó, nó kêu đặt cọc nhưng thủ tục chuyển tiền từ VN sang Cam khó quá. Thôi thì cái này hên xui nhé nhưng mình cũng đã hứa với hãng xe là sẽ đến đúng ngày.

Hixhix, em tưởng đi bằng xe máy chứ, còn đi xe đò thì em tiu rồi, ghét nhứt là đi xe đò :( thôi cho em rút gạch nghe anh Trương :(

sutubien
08-02-2013, 20:47
Nhân dịp năm mới, mình chúc cả nhà an khang thịnh vượng, vạn sự như ý.

dantocgoc
09-02-2013, 19:14
Lời chúc Tết từ BĐH: (wait)

Mùa xuân xin chúc - Khúc ca an bình - Năm mới phát tài - Vạn sự như ý - phượt mới phượt cũ - Đầy ắp tiếng cười - Trên mặt ngời ngời - Tràn đầy hạnh phúc - Xuân đến hy vọng - Ấm no mọi nhà - Kính chúc ông bà - Sống lâu trăm tuổi - Kính chúc ba mẹ - Sức khoẻ dồi dào - Đôi lứa yêu nhau - Càng thêm nồng ấm - Các em bé nhỏ - Học giỏi chăm ngoan - Chúc Tết mọi người - Năm mới hoan hỉ - Gặp nhiều niềm vui...

Xuân này hơn hẳn mấy xuân qua.
Phúc lộc đưa nhau đến từng nhà.
Vài lời cung chúc tân niên mới.
Vạn sự an khang vạn sự lành- Năm mới chúc nhau sức khỏe nhiều.
Bạc tiền rủng rỉnh thoải mái tiêu.
Gia đình hạnh phúc bè bạn quý.
Thanh thản vui chơi mọi buổi chiều.- Đầu xuân năm mới chúc BÌNH AN,
Chúc luôn TUỔI TRẺ chúc AN KHANG.
Chúc sang năm mới nhiều TÀI LỘC,
Công thành danh toại chúc VINH QUANG.
https://i1137.photobucket.com/albums/n509/dantocgoc/5981_510196809032421_165402940_n_zps487aae66.jpg

Thay mặt Ban Điều hành Phuot.vn
dantocgoc

phieubong
14-02-2013, 19:12
mùng 5 tết rồi mà không ai vào thăm nhà hết vậy trời! đóng cửa bỏ đi suốt vậy hà! lo đi nhậu không.

jinnynhungoc
17-02-2013, 00:14
Do bận việc trước tết nên không lên chúc mừng cả nhà.
Chúc cả nhà năm mới an khang, vui vẻ, hạnh phúc, công việc thành công. Có nhiều chuyến phượt thú vị nhé!

truong2012
17-02-2013, 09:50
Thư giãn 5 ngày ở Đà Lạt quá đã, quấy rối anh Rong Rêu và anh Tư Ếch đúng 5 ngày say xỉn......
Chúc bà con cả nhà 1 năm mới dồi dào sức khỏe, tiền vô ào ào để rủng rỉnh phượt dài dài nhé...:D(c)

phongtqu
17-02-2013, 18:10
khi nao di cho tham gia voi, 0902900187 yh: phongphuot

Yamaha_1958
17-02-2013, 20:59
Chấm dứt những ngày thư giản, bắt đầu bận rộn với những công việc mới. Lời đầu tiên xin chúc cả nhà phượt Dương Cần năm mới, nhiều thắng lợi mới cho những chuyến đi. Lời thứ hai xin chân thành cảm ơn các bạn đã giúp đỡ cho học sinh trường THPT Hàm Giang mua được 50 suất bảo hiểm tai nạn.
Phượt là phượt, cuộc đời vẫn là phượt.
Dương thịnh hay âm suy vẫn cứ đi.
Cần sẽ đạt những gì ta mơ ước,
Với cuộc đời và với cả Cần Dương.

hht59
18-02-2013, 07:42
Chúc nhà mình năm mới dồi dào sức khoẻ, tết này say có say, xỉn có xỉn, đi có đi... ta vẫn tiếp tục đoạn đường này!

ruanwenhua
18-02-2013, 08:22
CHúc anh chị em nhà Cần Thơ Năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc, những ngày ăn chơi đã hết, bắt tay vào công việc thôi.
Cảm ơn chị Kieu BSG đã cho Rùa và các anh em nhà Bình Dương có chuyến Du Xuât trên đảo Hải Tặc, và là những cư dân phượt đầu tiên ghé thăm đảo Đồi Mồi.
Thanks

vippro
18-02-2013, 09:05
Chúc cả nhà năm 2013 đạt được nhiều thành công trong công việc và có những chuyến phượt thú vị :D
Tháng 1 là tháng ăn chơi
Tháng 2 cờ bạc, tháng 3 rượu chè
Tháng 4 cày bữa ruộng ra
Tháng 5 đóng lại đi chơi với bạn bè
Tháng 6, tháng 7 nghỉ hè
Tháng 8, tháng 9 mùa hè mới xong
Tháng 10, 11, 12
Còn ba tháng nữa thôi nghỉ đông cho rồi.(c)

conlele
19-02-2013, 09:16
1. Trương.
6. Anh Hiền cá.
7 Lãng tử Lãng du.

@Anh Trương: conlele bận mấy ngày Tết nên hôm nay với vô nhà xem cái lịch trình của anh. Conlele xin chia sẻ chút kinh nghiệm. Trong đó, quan trọng nhất là 2 chuyến PNP-Siemriem-PNP sẽ đi đêm để tiết kiệm thời gian và đỡ tốn tiền khách sạn.

Ngày 1 (20/2): Xem trên bản đồ Cần Thơ - Phnom Penh lối ngắn nhất là qua cửa Tịnh Biên (276km), nên có thể đi thẳng từ Cần Thơ như anh dự định, đừng đi lên SG chi cho cực.

05h - 14h: Cần Thơ - Phnom Pênh (trên xe nhớ ăn no, vì tối nay ăn trễ...)
14h - 17h: Toulsleng - Cánh đồng chết
17h - 18h: Đi dạo khu trung tâm Phnom Penh (Đài tưởng niệm Việt Nam – Campuchia, Quảng trường Đài Độc Lập, Quảng trường sông 4 mặt...)
18h - 20h: Ghé chợ Đêm (Night/Old Market), gửi balô hành lý ở nhà xe Virak Buntham. Ăn tối, dạo chơi chợ Đêm.
20h - 22h: Thuê tuktuk đi chơi Đảo Kim Cương (cách chợ đêm 5km)
22h - 24h: Về lại chợ Đêm, mua Angkor beer ra bờ sông ngồi lai rai chờ tới giờ lên xe.
24h - 06h (21/2): Lên xe Virak, ngủ tới khi tới Siem Riep.

Như vậy là xong ngày 1 nhé anh.
_______

Lưu ý cho Ngày 1:
- Ngày này ngủ đêm trên xe cộng với đi xe từ Cần Thơ-PNP, tổng cộng khoảng 13h trên xe, nên chống chỉ định dùng cho những ai sức khỏe quá yếu (nhà conlele có lelelina bị say xe vẫn đi tốt), hay những ai đi xe bus kém, bị say xe nặng.

- Ngày đầu tiên, cũng không nên mua sắm bất cứ thứ gì khiến cho hành lý thêm nặng nề, cồng kềnh, sẽ còn ngày cuối cùng ở PNP để mua sắm sau.

- Do không ngủ đêm tại PNP, nên hành lý cần gọn nhẹ. Tốt nhất là mỗi người tự trang bị 1 balô vừa sức trên vai. Hoặc nếu mang nhiều hành lý, khi tới bến xe PNP, có thể gửi hành lý nặng (và không quý giá) tại bến xe bus trước khi đi Toulsleng và Cánh Đồng Chết. Sau khi đi Cánh Đồng Chết về, ghé nhà xe lấy hành lý rồi ra chợ Đêm gửi lại nhà xe Virak trước khi đi dạo và ăn tối ở Chợ Đêm.

ngaynangxanh
19-02-2013, 09:34
Các anh, các chị giúp em với. Em dự định tuần sau cùng chồng và vài người bạn vác ba lô ra đảo Nam Du, Kiên Giang. Anh chị nào đã đã có kinh nghiệm du hí ở chỗ này thì chia sẻ thông tin về chỗ ở, ăn uống, thuê tàu đi các đảo nhỏ xung quanh, giờ tàu chạy từ đảo vào đất liền... và những thứ cần thiết khác. Em chân thành cảm ơn ạ!
p/s: ai muốn đi chung với tụi em thì càng tốt ạ!

conlele
19-02-2013, 09:34
@Anh Trương:

Xe Virak Buntham chuyên chạy xe đêm. Phòng vé kiêm bãi xe của Virak nằm ngay Chợ Đêm nên rất thuận tiện để vừa chơi Chợ đêm, vừa lai rai chờ tới giờ lên xe. Xe này chạy chuyến 12h khuya từ PNP tới Siem Riep lúc 6h sáng. Và ngược lại từ Siem Riep về cũng vậy.

Anh có thể vào đây để đặt vé: http://vettours.com/index.php/schedules.
Sáng hôm sau khi tới Siem Riep, anh nên vô thẳng phòng vé Virak tại Siem Riep để lấy vé luôn cho chắc ăn.

chipchibui
19-02-2013, 09:50
Em chào các cụ Cần thơ ạh, em tính tối nay đi Cần Thơ, em muốn giao lưu ạh.
\số của em 093383707 năm.
có cụ nào tham gia dc không, cho em xin mấy địa đỉm nhé.
em đội ơn.

ruanwenhua
19-02-2013, 09:53
Các anh, các chị giúp em với. Em dự định tuần sau cùng chồng và vài người bạn vác ba lô ra đảo Nam Du, Kiên Giang. Anh chị nào đã đã có kinh nghiệm du hí ở chỗ này thì chia sẻ thông tin về chỗ ở, ăn uống, thuê tàu đi các đảo nhỏ xung quanh, giờ tàu chạy từ đảo vào đất liền... và những thứ cần thiết khác. Em chân thành cảm ơn ạ!
p/s: ai muốn đi chung với tụi em thì càng tốt ạ!

Hiện tại thì Hành trình Nam Du có 2 lựa chọn thiết thực nhất:

Ngọc Thành: Rạch Giá->Nam Du: 8h15am xuất phát, giá vé 210k, thời gian chạy là 2h45'
Nam Du->Rạch Giá : 12h00, thời gian và giá vé như nhau

Tàu Cao Tốc Ngọc Thành thì ai cũng biết giờ có thêm một tàu tải ( Tàu Chợ, chuyên vận chuyển hàng hóa cùng hành khách)
Tàu Xuất Phát Từ Cảng Cầu Quay ( gần bến xe Rạch Sỏi )

Rạch Giá -> Nam Du : 8h00pm xuất phát, tới Nam Du là 4h00 sáng hôm sau

Nam Du-> Rạch Sỏi: 11h00am xuất phát, tới Rạch Sỏi là 7h00pm.
Hãng tàu Hòa Hợp.
Số Điện Thoại: 0946161120 ( Hòa ) , 0917529549.

Tàu Hồ Hải ( cùng chủ với tàu ngọc thành ) đã ngưng hoạt động.

Hòn Hai Bờ Đập vẫn là nơi cá ven bờ nhiều nhất.

Gia đình sinh sống mà nhóm PBD ghé thăm lần trước giờ đã chuyển sang Hòn Ngang sinh sống, giờ chỉ còn duy nhất một pác cũng lớn tuổi ( cha của gia đình này ) đang sinh sống một mình trên đảo.

Hai Bờ Đập hiện giờ đang là bãi tắm của người địa phương vào cuối tuần.

Hòn Tre là nghĩa trang của người dân sinh sống trên quần đảo Nam Du. hoàn toàn không có người ở, chỉ là nơi an nghỉ của cư dân Nam Du

Giá Thuê tàu cho thuê 1 ngày ( đi câu cá là 1,4tr ), Tàu của anh Vũ. Đi được 4 người

Đò di chuyển từ Hòn Lớn ( Củ Tron ) về hòn Ngang là 20k.

Cá Nhám Hí bán tại Nam Du là 90k/kg.

Cá Đuối Hoa bán tại Nam Du là 200k/kg

Bia ngoài đảo cũng không mắc hơn trong đất liền bao nhiêu ( chênh lệch 1 thùng là 5 đến 10k). Tiger là 285k/thùng Gia Đình Anh Vũ có thể cung cấp hết .

Mời bạn tham khảo tại đây:
http://www.4so9.com/showthread.php?t=12808
http://www.4so9.com/showthread.php?t=11863

Những thông tin còn thiếu sót sẽ có các bô lão nhà Cần Thơ sẽ cung cấp cho bạn.

conlele
19-02-2013, 11:39
@Anh Trương:

Ngày 2 (21/2): Quần thể Angkor, ngày thứ 1
06h-08h: Đến bến xe, vệ sinh, ăn sáng, mua đồ ăn trưa dã chiến cho bữa trưa.
8h-8h30: Thuê tuk tuk tới cổng Angkor, mua vé 3 ngày (40 USD)
8h30-10h30: Thăm quan điểm đầu tiên - đền chính Angkor Wat
10h30-12h30: Thăm quan điểm 2: đền Ta Prohm (phim trường Ngôi Mộ Cổ của Angelina Jolie), kết hợp ăn trưa
12h30-13h30: Thăm quan điểm 3: đền Takeo
13h30-15h30: Thăm quan điểm 4: khu Angkor Thom, gồm: South Gate, Bayon, Terrace of Elephants, Terrace of Leper Kings...
15h30-16h30: Xuất phát đến Phnom Bakheng (đồi), cần phải canh giờ, nên đi sớm để có mặt tại Bakheng khoảng 4h-4h30.
16h30-17h30: Ngắm và chụp Hoàng hôn trên đồi Bakheng.

Lộ trình thăm quan quần thể Angkor ngày 21/2: http://goo.gl/maps/nrzbx

Buổi tối:
- Ăn buffet và coi hát Apsara.
- Đi chợ đêm ở khu phố Tây, nhộn nhịp nhất là ở khu Pub Street.
- Kết hợp ghé vô văn phòng của Virak để hỏi giờ xe đi Preah Vihear, nếu phù hợp thì mua vé trước luôn. Nếu Virak kg có thì ghé các hãng xe khác trong khu phố Tây.
- Siem Riep - đền Preah Vihear ~ 200km. Ở Cambodia, xe chạy mất chừng 4h. Nên chọn chuyến đi sớm: 5h hoặc 6h sáng 23/4 là tốt nhất để có thể về trong ngày. Chọn chuyến cuối cùng trong ngày từ Preah Vihear về lại Siem Reap.

Lưu ý cho Ngày 2:
- Giờ đi theo cung trên là rất sát, nếu đoàn nhỏ (5-7 người) thì mới đảm bảo được.
- Do vậy, buổi sáng cần ăn uống, vệ sinh nhanh gọn lẹ. Buổi trưa, để tiết kiệm thời gian, có thể ăn đồ khô (bánh mì, xúc xích, chả lụa...) giống như hôm đoàn Dương-Cần đi Kampong Trạch.
- Lưu ý: Đồi Bakheng chỉ cho phép một số lượng người lên nhất định (300 hay 500 gì đó hổng nhớ kỹ), nên tính toán sao cho có mặt dưới chân đồi lúc 4h-4h30' thì mới đảm bảo lọt vô danh sách được lên đồi. Vì thời gian leo lên đồi hình như mất 15-30' (hổng nhớ kỹ lắm).
- Xem thêm thời gian mặt trời lặn trên net ở Bakheng để khỏi sốt ruột.
- Vừa vào weather-forcast.com xem rồi, mặt trời lặn ngày 21/2 lúc: 18h10' - như vậy có hơn 1h để đi loanh quanh chụp hình. Ai có ống kính tốt có thể chụp toàn cảnh Angkor Wat và các điểm khác từ đồi Bakheng này.
- Nếu cảm thấy không kịp thời gian, có thể bỏ qua đền Takeo, nhưng đừng bỏ qua khu Angkor Thom.

conlele
19-02-2013, 11:44
Ngày 3 (22/02): Quần thể Angkor, ngày thứ 2
Mặt trời mọc: 6h24' (đã xem trên net)

Tối hôm trước nhớ đặt trước tuk tuk để sáng mai đi sớm xem mặt trời mọc ở Srah Srang.
Ngày này đi nhiều (tổng cộng trên 120km), nên nếu chiều tối hôm trước tìm được chỗ thuê xe máy chạy thì chủ động nhất, và lại thỏa được cái thú cầm lái.
Nhớ giữ vé Angkor Pass 3 days mua hôm qua để vào các cổng và điểm đi ngày hôm nay

05h dậy: Lộ trình ngày hôm nay: http://goo.gl/maps/qgXpn
05h30-06h: Đi Srah Srang (cách trung tâm Siem Riep chừng 12km).
06h-06h30: Ngắm bình minh trên Hồ Srah Srang
06h30-08h: Thăm đền Bantay Kdei đối diện hồ Srah Srang, đền này đổ nát, cũ kỹ nhưng vẻ đẹp rất lạ nếu so với sự hùng vĩ của Angkor Wat hay Angkor Thom. Kết hợp ăn sáng các quán bình dân gần đấy.
8h-11h: Thăm các đền gần đó, gồm: Pre Rup, East Mebon, Ta Som, Neak Pean, Preah Khan (nếu không có thời gian thì có thể bỏ bớt, nhưng đừng bỏ East Mebon vì đền này có kiểu kiến trúc gần giống như các tháp Chăm bên Việt Nam)

11h-12h: Đi Kbal Spean (tiếng Cam nghĩa là Thác Ngàn Linga đó).
12h: tới cổng Thác ngàn Linga, nghỉ trưa ăn trưa.
13h-16h00: Leo Thác ngàn Linga, có thể tắm thác.

16h-17h30: chạy ngược đường cũ về, ghé qua thăm đền Banteay Srei
17h30: ngược đường cũ về lại khách sạn.

Tối: nghỉ đêm, beer Angkor, phố Tây...

Lưu ý cho Ngày 3: Các điểm in đậm chớ nên bỏ qua.

conlele
19-02-2013, 11:44
Ngày 4 (23/2): Siem Reap - Preah Vihear - Siem Reap

Đền Preah Vihear thì conlele chưa đi. Nhưng vì sự nổi tiếng (chiến tranh giữa Cam-Thái), nên cũng dự định được 1 lần tới đó.

Siem Reap-Preah Vihear: 200km, với tốc độ bus bên Cam thì đoạn này đi mất 4 tiếng.
Đoàn nên đặt chuyến đi sớm nhất và về trễ nhất trong ngày, vì buổi tối ngày 4 này, tới 24h mới lên xe Virak để về lại PNP.

Thông tin về Preah Vihear anh Trương có thể tìm thêm trên net nhé.

Lựa chọn 2: Siem Reap - Poipet - Siem Reap.

Lộ trình này lele cũng chưa đi luôn...:D:D
Đoàn có thể liên hệ ở nhà xe Virak (trong khu phố Tây), hoặc bất cứ nhà xe nào của Cam (thường là Sorya, Capitol, Mekong, GST...)
Có thể liên hệ với Trần Hữu Tân để hỏi về chợ trời ở Poipet nhé.

24h-06 sáng hôm sau: Đi xe Virak từ Siem Reap về PNP.

conlele
19-02-2013, 11:58
Ngày 5 (24/2): Mua sắm tại Phnom Penh

06h sáng xe Virak tới khu chợ Cũ.
Các điểm tham quan buổi sáng: Chùa Vàng - Chùa Bạc - Hoàng Cung (là 1 điểm), chợ Central Market (Phsar Thmei), siêu thị Sorya...
Điểm mua sắm: Chợ Nga (Russian Market), mua ở chợ Central nó nói thách pàcố luôn nha, cỡ như chợ Bến Thành mình vậy. Nên mua sắm ở chợ Nga ngon hơn.

Tùy vào giờ đặt xe về Cần Thơ mà tính toán giờ về cho hợp lý.

truong2012
19-02-2013, 14:12
Anh lele, cảm ơn những thông tin bổ ích của anh rất nhiều. Cái nút "like" và "Thank" bấm không có được nên đành ghi vài chữ ở đây để cảm ơn anh nhé. Nếu có thể nhờ anh chia sẻ kinh nghiệm đi qua Thái thăm chợ trời Poipet. Hẹn sớm gặp lại anh để chiến đấu vài ve...(beer)

conlele
19-02-2013, 15:27
@Trương: conlele chưa đi Poipet. Nhưng cũng thuộc ASEAN thì chỉ cần trình passport rồi qua thôi mà. Khi nào anh đi xe máy qua mới lo thôi.

ThichĐiRong
19-02-2013, 15:57
Rạch Giá -> Nam Du : 8h00pm xuất phát, tới Nam Du là 4h00 sáng hôm sau

Tàu Rùa hay sao mà chạy chậm quá vậy anh?
Mình nghĩ anh Rùa nói nhanh quá nên bị cắn lưỡi ,có phải ý anh muốn nói là ngồi xe Phuơng Trang từ bx Miền Tây tới Rạch Giá là tối 20h hôm nay đến 4h AM sáng ngày hôm sau ko?

KHOAILANGTHANG
20-02-2013, 09:49
Qua đầu năm mới anh chị em mình tập trung lại nhé , ngày mai tối 21/2 , ai có rảnh chạy lên cà phê 3Gs họp mặt ..(c)
Ai có máy tính ( có ổ CD ) đem theo xem đĩa du lịch Cam của P Dương Cần .Bye

ruanwenhua
20-02-2013, 09:51
Tàu Rùa hay sao mà chạy chậm quá vậy anh?
Mình nghĩ anh Rùa nói nhanh quá nên bị cắn lưỡi ,có phải ý anh muốn nói là ngồi xe Phuơng Trang từ bx Miền Tây tới Rạch Giá là tối 20h hôm nay đến 4h AM sáng ngày hôm sau ko?

Cái thằng ku Rong này không biết gì hết, đây là tàu chợ( tàu gỗ), chạy từ cảng Cầu Quay đi Nam Du, không phải tàu cao tốc nhé. Tốc độ chạy 14km/h thôi. Tàu Hòa Hợp. Em trai biết thì nói nha.kkakakaka nếu còn chưa tin anh sẽ cho tiền em mua vé đi sẽ biết thời gian.
CHúc buổi sáng vui vẻ

Chungts
21-02-2013, 21:36
may pak cho mình tham gia hội với nhé. mình đang làm ở Cần Thơ cũng mê cái này lắm. có dip đi hú hí mình với.:D

vanvinhnb
22-02-2013, 16:42
Chúc cả nhà cuối tuần vui khỏe. Tối hôm qua tính chạy lên 3GS cafe với mấy anh chị mà đi không nổi. Từ bữa vào đến giờ bệnh đơ người luôn, sáng hôm qua ngủ dậy tự nhiên cái ngón chân trỏ nó sưng lên, không hiểu tại sao luôn. :shrug:, đau quá không lê tới quán đcX(, có ngưới nói có thể bị Gout, lạy trời phù hộ

ngochien
23-02-2013, 09:28
may pak cho mình tham gia hội với nhé. mình đang làm ở Cần Thơ cũng mê cái này lắm. có dip đi hú hí mình với.:D

Chào bạn! Cám ơn bạn đã tham gia vào nhà PCT. Bạn cho mọi người biết chút thông tin về bạn nhé.

ngochien
23-02-2013, 09:36
khi nao di cho tham gia voi, 0902900187 yh: phongphuot

Và bạn nữa nà. Cho chút thông tin về bạn để anh chị em nhà PCT biết nhé.

Chungts
23-02-2013, 15:29
Chào bạn! Cám ơn bạn đã tham gia vào nhà PCT. Bạn cho mọi người biết chút thông tin về bạn nhé.
Mình tên Thành CHung (28t), hiện tại mình đang làm việc tại Cần Thơ ( quê ở Vũng Tàu). moibi: 0933738655.
rât vui đc tham gia hội. :D:D

phieubong
25-02-2013, 08:06
hết tết rùi! bà con cô bác về quét dọn nhà cửa đi. không ai về thăm nhà hết vậy trời.
kẻ thì phiêu bạc Phú yên, người thì lang thang Giai Xuân Cần Thơ, để tui 1 mình ở nhà vầy nè trời!!!!!

hht59
25-02-2013, 08:11
Vừa thấy tên anh Trương xuất hiện, đi chơi về thế nào rồi anh, có gì vui ko kể anh em nghe với!

truong2012
25-02-2013, 08:13
Nỗi hổ thẹn khi nhập cảnh ở cửa khẩu Aranyaprathet Thái Lan (Poipet Campuchia).
Những điều tôi kể sau đây là những gì bản thân tôi đã tai nghe mắt thấy. Tôi hoàn toàn không có ý kêu gọi điều này điều nọ mà chỉ muốn kể cho các bạn nghe những gì tôi đã trải nghiệm trong chuyến du lịch trên đất Cam, Thái vừa qua.
Chuyến đi du lịch đầu năm 2013 của tôi cũng bắt đầu bình thường như bao chuyến đi trước đó. Do tôi đã được nghe kể về chợ Long Kưa bên đất Thái nên tôi cũng cố gắng đi đến nơi này 1 lần cho biết. Sau chuyến xe đêm từ Phnom Penh khởi hành lúc 8h tối, cuối cùng tôi cũng đến được sát biên giới Poipet vào lúc 6h sáng, nơi tiếp giáp giữa Cam và Thái. Sau khi tìm được phòng trọ và ăn sáng xong xuôi, tôi cùng các thành viên trong nhóm bắt đầu đi bộ đến cửa khẩu Poipet làm thủ tục xuất cảnh Campuchia và đi vào cửa khẩu Aranyaprathet để nhập cảnh vào đất Thái.
Ở ngay cửa khẩu, chúng tôi tình cờ quen với 1 anh người Việt đang chạy xe ôm ở đây. Sau khi hỏi một số câu hỏi cần thiết, chúng tôi được biết rằng người Việt Nam muốn nhập cảnh và đất Thái phải có 700 USD tương đương với 20.000 bath. Điều này nghe quá phi lý và bản thân chúng tôi trước đó đã bị một chị người Việt ở chợ Phnom Penh bán thức ăn với một giá cắt cổ nên chúng tôi đã có một sự cảnh giác nhất định đối với người Việt ở đây. Nghe thì có vẻ rất buồn nhưng các bạn hãy thử xem, mỗi một người ăn 1 tô miến gà bình thường, 1 cái gỏi cuốn giống như bao cái gỏi cuốn khác, 1 chén chè nhỏ và 1 chai nước suối nhỏ mà bị tính với giá 80.000đ thì có bị mắc lắm không khi mức sống ở Phnom Penh chỉ tương đương với một thành phố bình thường ở Việt Nam? Đối với chúng tôi là quá mắc, đặc biệt là đối với những người đồng hương.
Quay lại câu chuyện trên. Lúc này đã là 9h sáng, tôi thấy có rất đông các du khách nước ngoài đang xếp hàng rồng rắn bên ngoài để làm thủ tục nhập cảnh. Thời tiết lúc này rất nóng nhưng số lượng du khách ngày một đông hơn. Nhóm chúng tôi kiên trì xếp hàng và chờ đến gần 11h nhưng chỉ tiến thêm được chừng 10m nghĩa là còn cách phòng chờ khoảng 30m. (Tôi sẽ kể lúc vào phòng chờ ở phần sau). Sau khi bàn bạc, cả nhóm quyết định quay về vì không đủ thời gian để xếp hàng chờ nhập cảnh để đi tham quan chợ Long Kưa bên đất Thái và quay về trong ngày.
Lúc này quay về thì còn quá sớm nên tất cả đi vào khu vực Casino nằm giữa đất Thái và Cam để tham quan cho biết. Lòng vòng trong casino tới gần 12h, cả nhóm quay về biên giới Cam để làm thủ tục nhập cảnh trở lại. Ở bên này thì ngược lại, chỉ có 1 số ít người nên chúng tôi không chờ lâu lắm. Tuy nhiên, khi trình passport cho nhân viên hải quan, họ không chấp nhận cho nhập cảnh với lý do đã xuất cảnh khỏi đất Cam thì phải nhập cảnh bên Thái, sau đó xuất cảnh bên Thái thì mới được nhập cảnh đất Cam. Trời…..cái này nghe lạ quá vì không lẽ mình nhập cảnh nước muốn đến không được thì không còn đường quay về sao?.... Dù trong lòng rất lo lắng và cũng đã tính đến phương án cho tiền để cho xong chuyện nhưng chúng tôi vẫn quyết định đi về đất Thái để làm thủ tục nhập cảnh dù biết rằng sẽ rất gian nan

truong2012
25-02-2013, 08:14
Khi đến khu vực xếp hàng trước đó, chúng tôi thấy nhóm đứng kế chúng tôi buổi sáng chỉ nhích thêm được chừng 10m mà khu vực nối dài phía sau đã tăng thêm chừng 30m. Nếu chúng tôi theo qui định mà xếp hàng chắc có lẽ đến sáng mai chưa chắc qua được. Thời tiết lúc này đã hơn 12h và rất nóng, bụng thì đói mà lòng lại rất lo lắng. Mọi người trong nhóm bàn bạc sẽ cử 1 người đi mua thức ăn và nước uống, nhóm còn lại sẽ tiến vào xếp hàng. Trong lòng tôi rất lo lắng vì mình là trưởng nhóm của chuyến này mà lại để mọi việc xảy ra như vậy, chưa kể lúc đó còn 2 người bạn cùng nhóm đang chờ bên đất Cam. Chúng tôi liền gọi điện báo về cho nhóm bên kia biết mọi chuyện đang xảy ra và những khó khăn đang gặp phải.
Không hiểu tại sao lúc này tôi chợt nảy ra 1 suy nghĩ là…..chạy đến gặp chú cảnh sát Thái đang gác cổng và kể hết mọi chuyện chúng tôi đang gặp phải và xin phép cho vào phòng chờ để nhập cảnh. Thú thật, bản thân tôi khi đi xin xỏ mà lòng lo lắng vô cùng vì biết rằng xác suất thành công gần như không có. Thôi thì cứ thử đại, không được thì thôi chứ có mất mát gì đâu. Sau khi chỉnh sơ y phục lại, cởi nón ra và vuốt tóc cho ngay thẳng, tôi đến gặp anh gác cổng, lễ phép chào và cố gắng nở một nụ cười thật tươi rồi sau đó kể cho anh nghe mọi chuyện chúng tôi đang gặp rắc rối. Cuối cùng, tôi không quên kèm theo một câu đại loại là tụi tôi chỉ mong được nhập cảnh để rồi xuất cảnh ngay chứ hoàn toàn không có ý ở lại.
Anh cảnh sát sau một hồi lườm nhìn tôi và suy nghĩ, cuối cùng gật đầu đồng ý cho vào phòng chờ mà không cần phải xếp hàng. Các bạn không thể biết được cảm giác vui mừng của tôi lúc đó như thế nào đâu nhưng tôi vẫn không quên nói với anh cảnh sát là trong nhóm tôi còn vài người đang đứng chờ ở bên cạnh. Anh cảnh sát gật đầu đồng ý và như vậy tất cả chúng tôi đã được vào phòng chờ để chuẩn bị làm thủ tục nhập cảnh.
Khi vào phòng chờ, không khí máy lạnh và cái cảm giác lâng lâng vì sung sướng đã làm cho chúng tôi tạm quên đi cái cảm giác đói và khát. Nhìn xung quanh, tôi nhận thấy có tất cả 4 cổng: Một cổng cho người Thái và 3 cái còn lại dành cho người nước ngoài, số lượng người trong phòng lúc này ước khoảng 200 người. Tôi nhìn ra bên ngoài và thấy cái nhóm cùng chúng tôi đứng lúc sáng còn cách cổng khoảng 20m có nghĩa là nếu họ muốn được vào như chúng tôi phải mất khoảng 1h30 đến 2h nữa. Như vậy là nếu chúng tôi xếp hàng như lúc sáng thì đến 3h chiều mới vào phòng chờ. Trời ơi…trong may có rủi, trong rủi có may. Thôi dẹp mấy cái mệt mỏi qua 1 bên, chúng tôi lại xếp hàng và tiếp tục chờ….
Trong thời gian rảnh, tôi ước tính tốc độ làm thủ tục cho 1 người mất trong bình khoảng 1,5 phút, như vậy để đến lượt chúng tôi phải mất khoảng 1,5 giờ. Thôi kệ, đã tới đây là may mắn lắm rồi, ít ra cũng còn đỡ hơn cái nhóm đứng cùng chúng tôi lúc sáng, không biết họ có ăn uống gì chưa hay cũng đang để bụng đói như chúng tôi…
Rảnh quá không biết làm gì ngoài việc đứng và nhìn, tôi lại tiếp tục quan sát. Lúc này, số lượng người nước ngoài trong phòng ước tính trên 95% và đa số là người phương Tây mắt xanh mũi lỏ. Người Nhật và Trung Quốc chiếm cũng khá nhiều, còn lại là dân Cam và Thái. Trong số đó tôi thấy có 1 anh người Việt vì anh ta đang cầm trên tay hộ chiếu có màu xanh giống như của tôi.

truong2012
25-02-2013, 08:15
Việc tiến hành thủ tục nhập cảnh cho tất cả mọi người diễn ra rất đơn giản và không có sự rắc rối nào cho đến lượt anh Việt Nam nọ. Tôi chỉ nghe người nhân viên hải quan nói loáng thoáng chữ “ Việt Nam…. show money…. 20.000 bath” rồi sau đó tôi thấy anh chàng này phải móc trong túi ra tất cả tiền đang có và xòe trên camera để ghi hình lại. Trời ơi, việc này chứng minh tiền là có thực nhưng quả thực lúc đó tôi vẫn chưa hiểu rằng ai mới phải chứng minh điều này dù trong đầu đã có sự suy đoán lơ mơ. Tôi lại thấy anh nhân viên hải quan cau có và bắt anh Việt Nam nọ phải xòe rõ hơn và đưa sát vào camera hơn. Tất cả mọi du khách trong phòng chờ đều tập trung vào anh chàng này vì mọi thứ diễn ra quá kỳ lạ. Trong lòng tôi lúc này tồn tại 2 cảm giác: Lo lắng và nhục nhã. Lo lắng là vì không biết chúng tôi có được nhập cảnh hay không vì bản tôi mang theo cũng không đủ 700 USD, mấy người trong nhóm còn ít hơn tôi nữa. Nhục nhã là vì chúng tôi có thể là những người Việt Nam tiếp theo sẽ phải bị đối xử như vậy dù lúc đó tôi cũng chưa biết nguyên nhân tại sao. Sau khi định thần, tôi nhận thấy phải tìm mọi cách để nhập cảnh chứ nếu không được thì có lẽ sẽ gặp rắc rối to, tiến lên không được mà quay lại cũng không xong.
Anh Việt Nam nọ sau một hồi bị quay cuối cùng cũng được thông quan. Sau khi chờ thêm chừng 10 phút nữa thì cũng đến lượt tôi. Sau khi trình passport thì trong lòng tôi rất lo lắng dù trong đầu đã chuẩn bị trước những điều cần phải nói. Anh nhân viên hải quan tuổi trạc 55 sau khi xem passport của tôi liền nói rằng:
“Anh là người Việt Nam, để được nhập cảnh thì anh phải có ít nhất 700 usd mới có thể thông quan”.
Như vậy là việc qui định trên chỉ áp dụng cho người Việt Nam hoàn toàn là sự thật. Cố gắng nặn một nét mặt pha chút ngạc nhiên, tôi nói với anh này là:
“Tôi chỉ dự kiến qua chợ Long Kưa tham quan xong rồi sẽ quay lại trong ngày nên không mang theo nhiều tiền. Hiện tại tôi chỉ mang theo 1 cái máy ảnh và một ít tiền để mua sắm, toàn bộ hành lý tôi đều để lại bên đất Cam. Xin ông vui lòng tạo điều kiện cho tôi tham quan trong chiều nay rồi quay về cũng được”.
Anh nhân viên hải quan nhìn tôi một hồi, có lẽ mặt mày tôi trông cũng đàng hoàng, ăn mặt gọn gàng, nói chuyện cũng nhẹ nhàng và lịch sự, trên mình mang theo 1 cái máy ảnh giống như dân du lịch nên nét mặt đã giãn ra và nói với tôi rằng:
“Có lẽ anh không biết, người Việt Nam qua bên Thái trộm cắp nhiều lắm, do đó sếp tôi mới qui định như vậy. Nếu anh không có đủ tiền theo qui định thì anh chỉ cần trưng bày hết tất cả số tiền anh có để tôi chụp hình lại làm bằng chứng”.
Trời ơi, cái phòng thì không lớn lắm mà đa số du khách đều im lặng. Từng lời nói của anh nhân viên hải quan văng vẳng trong phòng mà ai cũng có thể nghe được làm tôi vô cùng bất ngờ, sau đó là cảm giác xấu hổ trước hàng trăm con mắt của rất nhiều người nước ngoài, đến từ nhiều nước khác nhau đang nhìn tôi từ phía sau lưng. Tôi đành làm theo yêu cầu của anh nhân viên hải quan, sau đó anh này nói thêm:
“Bản thân tôi không muốn làm như vậy nhưng đây là qui định nên tôi phải làm theo”.
Thực ra qui định này tôi không thấy được dán hay thông báo trên các bức tường xung quanh nên có nghĩa là đây là qui định riêng của họ. Sau khi nghe anh nhân viên hải quan tâm sự như vậy, tôi liền nương theo ý của anh này để nói những gì có lợi cho bản thân và cho cả nhóm:
“Thật sự bản thân tôi không biết qui định này và tôi cũng rất buồn khi nghe ông nói như vậy. Bản thân tôi nghĩ rằng đó là một phần của cuộc sống và không phải tất cả người Việt Nam nào cũng xấu. Dù sau thì tôi rất lấy làm xấu hổ về những gì đã xảy ra như vậy”
Anh nhân viên hải quan tỏ vẻ đồng tình và đóng dấu thông quan cho tôi, tranh thủ cơ hội, tôi không quên nói thêm:
“Trong nhóm tôi có thêm vài người nữa và họ không biết tiếng Anh, xin ông vui lòng tạo điều kiện cho họ thông quan”
Anh nhân viên hải quan lúc này đã vui vẻ hoàn toàn và dặn tôi yêu cầu họ chuẩn bị tiền như tôi đã làm trước đó. Lúc này mọi việc đã dễ dàng hơn và cuối cùng chúng tôi đã được thông quan lúc 14h10.

truong2012
25-02-2013, 08:16
Như vậy, nếu chúng tôi xếp hành đúng theo quy định thì có lẽ chỉ có thể thông quan lúc khoảng 16h00, tổng cộng là 7h phải xếp hàng dưới thời tiết gay gắt…My god….
Mọi chuyện tiếp theo thì không có gì phải kể vì mọi thứ về sau đã trở lại bình thường. Chúng tôi cũng đã tham quan chợ Long Cưa, chợ này bán đa số là hàng Trung Quốc nên chúng tôi không mặn mà để mua sắm và trở về biên giới Cam trước 17h00 theo kế hoạch mà trước đó chúng tôi đã từng có ý định hủy bỏ.
Câu chuyện nêu trên hoàn toàn có thực 100% và bản thân tôi cũng là người trong cuộc. Tôi viết bài này chỉ muốn để các bạn cùng đọc và cùng chia sẽ. Nếu có gì không đúng mong các bạn thông cảm và bỏ qua.
P/S: Quanh quẩn trong nhà thì tối ngày chỉ nghe những câu đại loại như: “Việt Nam vô địch, Việt Nam number one….”, khi đi du lịch theo tour thì mọi thứ đã người chuẩn bị trước nên chỉ thấy toàn màu hồng. Khi ra nước ngoài bằng cách tự thân vận động mới biết được mình đang ở vị trí nào trong cái thế giới bao la này. Khi tâm sự điều này với 1 anh bạn Việt kiều đã lớn tuổi quốc tịch Mỹ thì ảnh nói là: “Em mới đi những nước lân cận đây thôi nên chỉ thấy như vậy, còn anh đã đi nữa vòng trái đất, đến rất nhiều nước khác nhau nên đã thấy còn nhiều chuyện đáng buồn hơn nữa....”.

truong2012
25-02-2013, 08:20
Chúc cả nhà 1 ngày mới vui vẻ. Bây giờ mình phải đi công tác, khi về sẽ tiếp tục câu chuyện nhé

conlele
25-02-2013, 08:57
hic hic... anh Trương nên tìm lại đoạn văn gốc mà Đức Cha Giuse Ngô Quang Kiệt (TGM Hà Nội) nói, và sự cắt xén đến thô lỗ của giới truyền thông (báo hình) để kết tội Cha, rồi gắn nó với cái cảm giác "hào hùng lẫm liệt" ở các cửa khẩu (dù mới chỉ là cửa khẩu ASEAN). Hẳn sẽ thấy được nhiều điều hơn.

Hôm nay, cũng là ngày conlele đổi chữ ký... hi hi... Cảm ơn anh Trương nhiều.

phat cao
25-02-2013, 10:26
Đọc bài viết của anh Trương sao cảm thấy tê tái quá, đến hôm nay mình mới tin điều này là sự thật.Một kỷ niệm để đời hả đờn ca sỹ Trương? hy vọng một ngày mai tươi sáng. Chúc cả nhà một ngày đầu tuần vui vẻ.

Khuc Thuy Du
25-02-2013, 12:28
“Thật sự bản thân tôi không biết qui định này và tôi cũng rất buồn khi nghe ông nói như vậy. Bản thân tôi nghĩ rằng đó là một phần của cuộc sống và không phải tất cả người Việt Nam nào cũng xấu. Dù sau thì tôi rất lấy làm xấu hổ về những gì đã xảy ra như vậy”
.

Biết là không phải nơi nào cũng nói về dân mình như vậy, nhưng nghe mà buồn quá...

Dù sao cũng mừng ca sĩ trở về an toàn!!! :)

conlele
25-02-2013, 12:32
hic hic... Du đi Thái hoặc đi Phillipines ăn buffet sẽ thấy các bảng cảnh báo viết hẳn bằng tiếng Việt dán ở các bàn ăn mới thấy ngã ngửa nữa kìa. Nghĩa là họ viết cho chính người Việt mình đọc thôi!

Còn nội dung của nó thì khỏi viết ra đây, buồn rất! Cứ đi nhiều đi rồi sẽ mở mắt nhiều nữa mà!

Với lại phận gái như Du thì cứ đứng trước Hải quan Singapore với Malaysia một lần rồi sẽ biết ngay mà. Cái cảm giác lúc ấy nó khó tả lắm!

jinnynhungoc
25-02-2013, 13:08
Chắc do em chân ngắn cái mẹt thì ngây thơ hay sao ấy em qua hải quan Sing và Malay ổn chỉ là mấy con khác mặt mày xanh lè. Đùn đẩy tùm lum một hồi được cắp đít quay về Vn chuyến kế.

hht59
25-02-2013, 13:41
Một kinh nghiệm xương máu mà những ai đã đi rồi mới biết được, cám ơn anh Trương đã chia sẽ những điều mắt thấy tai nghe cho mọi người! Kinh nghiệm này mọi cố gắng rút kinh nghiệm, hy vọng tương lai gần hình ảnh của chúng ta trong tất cả bạn bè gần xa sẽ sớm được cải thiện!
P/s: anh em cố gắng đi nhiều nhiều nữa, để chi biết ko, đi cải thiện hình ảnh nước nhà, ôi cao cả quá. Từ đây mình đã có một lý do quá chính đáng để đi chơi rồi!

ruanwenhua
25-02-2013, 15:07
Với lại phận gái như Du thì cứ đứng trước Hải quan Singapore với Malaysia một lần rồi sẽ biết ngay mà. Cái cảm giác lúc ấy nó khó tả lắm!

Chính xác con gà ác luôn. Do nữ Việt Nam sang mã và Sing làm Kê quá nhiều, nên khi tới cửa khẩu thông quan ( Đường Hàng Không nhé) sẽ hiểu họ coi thường như thế nào. Chuyện của Jinny họ bình thường là vì chắc chắn Jinny qua đó không phải làm Kê, lý do cụ thể là ==>Xấu quá( ai làm nghề đó cũng trang điểm, đánh phấn, tóc nhộm vàng hoe, ăn mặt thời trang,còn em ăn mặt thế nào thì biết rồi hen, chắc chắn không làm việc đó, mà sang đó đi du lịch. Nói ra sợ Jinny buồn nhưng là sự thật đó.

Nam khi ra cửa khẩu để đi Sing hay mã thì ổn hơn nhiều. Thậm chí có vợ chồng đứa bạn đưa nhau đi Mã chơi, khi làm nhập cảnh ở Mã, thằng hải quan cứ nhìn thằng bạn y như rằng ma cô lừa gái sang mã bán vậy đó.
Thôi thì như ý ku Trọng hht thì mình phải gầy dựng lại hình bóng người việt trong bạn bè Khu Vực

phieubong
25-02-2013, 15:40
riết rồi không có hình ảnh gì xem cho đỡ ghiền hết vậy trơi!
mà sao dạo này diễn đàn nhà ta lại để cho quản cáo tham gia nhiều quá!

vippro
25-02-2013, 15:47
Hải quan nước bạn qui định vậy rồi...có lửa mới có khói hic.. Nhưng thấy hải quan nước bạn rất ư là lịch sự, nói cười vui vẻ....còn mấy cha hải quan sân bay của ta toàn là quát nạt, hỏi như tra khảo, nói năng cụt ngủn....:T

jinnynhungoc
25-02-2013, 16:14
Chính xác con gà ác luôn. Do nữ Việt Nam sang mã và Sing làm Kê quá nhiều, nên khi tới cửa khẩu thông quan ( Đường Hàng Không nhé) sẽ hiểu họ coi thường như thế nào. Chuyện của Jinny họ bình thường là vì chắc chắn Jinny qua đó không phải làm Kê, lý do cụ thể là ==>Xấu quá( ai làm nghề đó cũng trang điểm, đánh phấn, tóc nhộm vàng hoe, ăn mặt thời trang,còn em ăn mặt thế nào thì biết rồi hen, chắc chắn không làm việc đó, mà sang đó đi du lịch. Nói ra sợ Jinny buồn nhưng là sự thật đó.

Trời Đại Ka có cần chê thậm tệ vậy hok ghét thật người ta sống chân thật , mặt mộc vậy không chịu mai mốt ăn vận như hoa hậu cho bà con lé mắt chơi.

Mag Vuong
26-02-2013, 11:48
các anh chị ơi, em đang tính làm 1 chuyến đi BL, CM 2N1Đ. có anh chị nào đi rùi cho e vài gợi ý với

jinnynhungoc
26-02-2013, 12:31
@Mag Vuong: Bạn viết tắt tên địa danh ai biết đường đâu mà hỗ trợ cho bạn.
Vui lòng viết hoa đầu câu, đầu dòng bạn nhé!

ruanwenhua
26-02-2013, 13:38
Bảng thu chi chuyến Hải tặc vừa qua.
http://nv6.upanh.com/b3.s32.d1/07ae977f554418cbf53f8e8fcd8c5c0a_53546316.slide1.j pg (http://nv6.upanh.com/b6.s34.d3/bfebdf4fa3f4be089fa440ad1ec78702_53546316.slide1.1 20x1.jpg)

Kế Toán + thủ quỹ: Hoa sen

Mag Vuong
26-02-2013, 19:01
mình xin lỗi!
Bạc Liêu, Cà Mau
đi 2 ngày 1 đêm
anh chị nào có kinh nghiệm, địa điểm hấp dẫn, món ăn đặc sản thì chia sẻ với e với

meo.dienn
27-02-2013, 07:42
mình xin lỗi!
Bạc Liêu, Cà Mau
đi 2 ngày 1 đêm
anh chị nào có kinh nghiệm, địa điểm hấp dẫn, món ăn đặc sản thì chia sẻ với e với

Mà Mag Vuong tính điểm đến là cà mau hay đi thẳng xuống cà mau thăm quan rùi quay lại bạc liêu !? nói rõ tý !?
Thôi thì 2 phương án vậy :
pa1 : đi thăm quan bạc liêu rùi xuống cà mau ngủ 1 đêm sáng ngày thứ 2 thăm quan cà mau rùi về .
bạc liêu thì có tượng bà nam hải ...bà con nơi đây tin lắm rất đông ik' ! ra bãi biển bạc liêu thăm ruộng muối cũng okie ! cái này thì mèo chưa đi nhưng có mấy anh em ngày xưa học chung rủ về ca ngợi ruộng muối đẹp lắm ! khu di tích công tử bạc liêu ! Vườn chim Bạc Liêu thì phải ... cái này có nghe anh em khuyên ko nên đi vì lúc đó mùa mưa dơ lắm ..còn bây giờ mùa nắng chắc okie ..nên nếu dc Mang Vuong thử xem ! ..ăn trưa ở bạc liêu .
Rùi về cà mau . trên đường đi nhớ ghé thăm quan nhà thờ Cha Diệp ! tốn khá nhiều time cho nhà thờ ik' ! chiều về cà mau đặt phòng ngủ rùi thăm quan TP cà mau . tối nên ăn bánh tầm cay ở điện máy vĩnh quang phường 2 cà mau khá ngon theo mềnh đánh giá là vậy ! ko thì qua tư ù ..ăn giò heo bắc thảo ở gần siu thị cũ nay là nguyễn kim p8 ăn xem ...cũng hấp dẫn lắm ! còn nếu đi quán thì cứ hỏi cầu quỳnh thúc kháng ... kím quán đức mập ..theo mình là giá phải chăng nhất trong các quán ! nếu ăn đặc sản thì quán thằng bờm có chim cò rất nhiều nhưng giá hơi nhỉnh 1 tý vì theo giá thị trường ! ..nhớ chọn con nào to béo huh kiu nhân viên mần ! nhìu con lông dày thấy to nhưng ốm nhom ra có nước gặm xương !
sáng ngày thứ 2 : thăm quan hò đá bạc .. ! đi năm căn thuê tàu ra mũi cà mau chinh phục cực nam ! 2 điểm hết 1 ngày ! di du qua ngày thứ 3 thì có nông ngư trường u minh2 .. cá lóc to .. chim to .. rắn to .. mật ong nguyên chất ...! thuê tàu ra hòn khoai ! v..v..v...

conlele
27-02-2013, 10:27
@A. Trương: Đọc thêm mấy bài dưới đây để bớt xì-trét. Đọc thêm các bình luận (comments) bên dưới bài cho phong phú nha anh.

Những du khách Việt xấu xí (http://laodong.com.vn/Lao-dong-cuoi-tuan/Nhung-du-khach-Viet-xau-xi/102471.bld)

http://laodong.com.vn/Ban-doc/Du-khach-Viet-xau-xi-Troc-phu-vo-hoc-thoi-hien-dai/103136.bld

langtulangdu
27-02-2013, 15:14
Mà Mag Vuong tính điểm đến là cà mau hay đi thẳng xuống cà mau thăm quan rùi quay lại bạc liêu !? nói rõ tý !?
Thôi thì 2 phương án vậy :
pa1 : đi thăm quan bạc liêu rùi xuống cà mau ngủ 1 đêm sáng ngày thứ 2 thăm quan cà mau rùi về .
bạc liêu thì có tượng bà nam hải ...bà con nơi đây tin lắm rất đông ik' ! ra bãi biển bạc liêu thăm ruộng muối cũng okie ! cái này thì mèo chưa đi nhưng có mấy anh em ngày xưa học chung rủ về ca ngợi ruộng muối đẹp lắm ! khu di tích công tử bạc liêu ! Vườn chim Bạc Liêu thì phải ... cái này có nghe anh em khuyên ko nên đi vì lúc đó mùa mưa dơ lắm ..còn bây giờ mùa nắng chắc okie ..nên nếu dc Mang Vuong thử xem ! ..ăn trưa ở bạc liêu .
Rùi về cà mau . trên đường đi nhớ ghé thăm quan nhà thờ Cha Diệp ! tốn khá nhiều time cho nhà thờ ik' ! chiều về cà mau đặt phòng ngủ rùi thăm quan TP cà mau . tối nên ăn bánh tầm cay ở điện máy vĩnh quang phường 2 cà mau khá ngon theo mềnh đánh giá là vậy ! ko thì qua tư ù ..ăn giò heo bắc thảo ở gần siu thị cũ nay là nguyễn kim p8 ăn xem ...cũng hấp dẫn lắm ! còn nếu đi quán thì cứ hỏi cầu quỳnh thúc kháng ... kím quán đức mập ..theo mình là giá phải chăng nhất trong các quán ! nếu ăn đặc sản thì quán thằng bờm có chim cò rất nhiều nhưng giá hơi nhỉnh 1 tý vì theo giá thị trường ! ..nhớ chọn con nào to béo huh kiu nhân viên mần ! nhìu con lông dày thấy to nhưng ốm nhom ra có nước gặm xương !
sáng ngày thứ 2 : thăm quan hò đá bạc .. ! đi năm căn thuê tàu ra mũi cà mau chinh phục cực nam ! 2 điểm hết 1 ngày ! di du qua ngày thứ 3 thì có nông ngư trường u minh2 .. cá lóc to .. chim to .. rắn to .. mật ong nguyên chất ...! thuê tàu ra hòn khoai ! v..v..v...

Hixhix đồng chí này giới thiệu thế kia thì bạn í chóng mặt luôn :))

Bạn muốn ghé thăm Bạc Liêu thì cứ liên hệ mình nhé :D

Người Nhà Quê
27-02-2013, 21:39
-Lâu lắm mới có ghé ghé lại nhà đọc thông tin, thấy bác Trương làm một tràng...mệt mõi. Đọc mà rầu vì con sâu làm rầu nồi canh. Đọc mấy bài viết về dân VN mua tour đi còn buồn hơn. Họ nói rằng, khách Việt Nam chỉ cần dắt đi vài điểm, sau đó ghé ăn uống, shoping... Hết chuyện. Khỏi cần hướng dẫn thuyết minh gì nhiều. Nhẹ người mà thu được nhiều tiền (hoa hồng).
-Còn chuyện trộm cắp. Xin thưa là có, nếu không nói là phổ biến. Người Thái họ làm du lịch chuyên nghiệp lắm. Thế nên, họ không dại gì mà làm mất lòng du khách Việt. Tuy nhiên, chuyện đã quá mức chịu đựng rồi thì phải làm vậy thôi. Mình cũng nên thông cảm cho họ. Cũng mình làm xấu mặt mình thôi. Hix

Người Nhà Quê
27-02-2013, 21:42
Thôi thì 2 phương án vậy : tụ tập cho vui he!
v..v..v...
Meo.dienn dạo này gõ chữ dễ coi rồi he. Chỉ cần cố gắng viết hoa tên riêng, đầu chữ... nữa là Ok. keke

Dear cả nhà: Tối mai (thứ Năm 28.2) mình về Cần Thơ đây. Cafe 3Gs nhá. Lâu quá không gặp mọi người. Ai rảnh thì tới

Người Nhà Quê
27-02-2013, 21:50
Bữa nay lên đây để nói chuyện từ thiện mà tám hồi quên mất.

NNQ đề xuất nhà mình làm từ thiện đầu năm nhá.
Kế hoạch là sẽ nấu một bữa ăn cho trẻ em đường phố (góc đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa và Phan Đình Phùng).
Chương trình thế này: Sáng tụ tập ăn sáng và cafe xong thì đi chợ mua đồ về nấu một bữa ăn cho các em. Có thể là bò kho bánh mì, hủ tiếu... hay gì gì đó. Nói chung là nấu món gì đó để các em ăn ngoài cơm, cho lạ miệng. Trong thời gian chờ đợi, các thành viên làm quản trò, tổ chức vui chơi cùng các em. (Vui chơi, ăn uống cùng các em xong thì nhà mình sẽ đi đâu đó chơi. Có thể nhận lời mời của ku Bồng, về quê chơi tới tối về lại Cần Thơ. Bồng lên tiếng vụ này he!).

@Bác Khoái: Nhờ bác đến khảo sát địa điểm xem có thể nấu tại đây được không? Nếu không thì sẽ nhờ người nấu rồi chở lại. Anh hỏi xem người nấu bếp ở gần nhà anh xem có thể nấu giúp mình bữa này không?

@ALL: Vì thấy mọi người ít đi xa nên đề xuất điểm gần, trong thành phố để có thể nhiều người cùng tham gia. Ai có nhã ý thì có thể đóng góp thêm để gây quỹ. Sau chuyến này, mình sẽ thăm người già neo đơn và trẻ mồ côi ở Bình Thủy (hình như là gần cầu Rạch Súc, lâu quá không nhớ nữa). Ngoài ra, mọi người cũng đề xuất thêm điểm từ thiện nào đó để tiếp tục làm thêm. Lâu lắm rồi, nhà mình ít làm từ thiện!

Thời gian: Trong tháng 3.2013. Tùy mọi người sắp xếp sao cho tiện, nhiều thành viên cùng tham gia.

Người Nhà Quê
27-02-2013, 21:57
Còn cái nữa là tour Mùng 10-3 và Lễ 30-4:
-Giỗ Tổ: Nghỉ 3 ngày, nhà mình nên đi đâu đó chơi. Khu vực miền Tây, biển đảo là Ok á.
-30-4: Lịch nghỉ 5 ngày (chưa biết Chính phủ có cho nghỉ luôn thứ Hai không. Mà nếu không thì mình xin nghỉ thêm). Phượt xe máy đi xa xa một tí. Chú ý, tránh các điểm du lịch nổi tiếng. Có thể đi Tây Nguyên.

Nghe đồn, anh Khoái bận bịu thiếu nhi mấy ngày này nên chỉ đi Đại Nam, Suối Tiên thôi. Thế nên, ai có cao kiến gì thì đề xuất và mọi người cùng bàn bạc. Kieubsg thì thế nào nhở? Có kế hoạch gì chưa?

phieubong
28-02-2013, 14:17
Thông báo! mọi người ơi! Em Ngọt là nhân viên khu bảo tồn thiên nhiên Lung NGọc Hoàng nhờ mình mời các anh chị em nhà Dương Cần chiều thứ 2 ngày 4/3/2013 đến dự tiệc cưới của Ngọt tại gia! vì không biết hết số diện thoại của mọi người nên Ngọt nhờ mình mời mọi người dùm.

Sandy_Ly
28-02-2013, 14:46

Kế hoạch là sẽ nấu một bữa ăn cho trẻ em đường phố (góc đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa và Phan Đình Phùng).
Chương trình thế này: Sáng tụ tập ăn sáng và cafe xong thì đi chợ mua đồ về nấu một bữa ăn cho các em. Có thể là bò kho bánh mì, hủ tiếu... hay gì gì đó. Nói chung là nấu món gì đó để các em ăn ngoài cơm, cho lạ miệng. Trong thời gian chờ đợi, các thành viên làm quản trò, tổ chức vui chơi cùng các em. [I](Vui chơi, ăn uống cùng các em xong thì nhà mình sẽ đi đâu đó chơi.

Nếu chương trình này tổ chức vào ngày thứ 7 hoặc chủ nhật thì cho em tham gia với nha, Em nấu ăn tệ kinh khủng nhưng làm chân sai vặt thì giỏi lắm đấy kekeke :D

vippro
28-02-2013, 22:02

Chương trình thế này: Sáng tụ tập ăn sáng và cafe xong thì đi chợ mua đồ về nấu một bữa ăn cho các em. Có thể là bò kho bánh mì, hủ tiếu... hay gì gì đó. Nói chung là nấu món gì đó để các em ăn ngoài cơm, cho lạ miệng. Trong thời gian chờ đợi, các thành viên làm quản trò, tổ chức vui chơi cùng các em. (Vui chơi, ăn uống cùng các em xong thì nhà mình sẽ đi đâu đó chơi. Có thể nhận lời mời của ku Bồng, về quê chơi tới tối về lại Cần Thơ. Bồng lên tiếng vụ này he!).

@Bác Khoái: Nhờ bác đến khảo sát địa điểm xem có thể nấu tại đây được không? Nếu không thì sẽ nhờ người nấu rồi chở lại. Anh hỏi xem người nấu bếp ở gần nhà anh xem có thể nấu giúp mình bữa này không?

@ALL: Vì thấy mọi người ít đi xa nên đề xuất điểm gần, trong thành phố để có thể nhiều người cùng tham gia. Ai có nhã ý thì có thể đóng góp thêm để gây quỹ. Sau chuyến này, mình sẽ thăm người già neo đơn và trẻ mồ côi ở Bình Thủy (hình như là gần cầu Rạch Súc, lâu quá không nhớ nữa). Ngoài ra, mọi người cũng đề xuất thêm điểm từ thiện nào đó để tiếp tục làm thêm. Lâu lắm rồi, nhà mình ít làm từ thiện!

Thời gian: Trong tháng 3.2013. Tùy mọi người sắp xếp sao cho tiện, nhiều thành viên cùng tham gia.

(c)(c)(c) Trong 2 chuyến e cố gắng tham gia với moi người ít nhất là 1 chuyến, 2 chuyến càng tốt hì hì :D

truong2012
01-03-2013, 10:32
Bà con nhà CT lên danh sách đi dự thôi nôi nhà Bình Dương nhé. Dự kiến 7h sáng 16/3/2013 có mặt tại bến xe và xuất phát.
1. Trương.
2.........
Mại dô mại dô....

vippro
01-03-2013, 10:43
Bà con nhà CT lên danh sách đi dự thôi nôi nhà Bình Dương nhé. Dự kiến 7h sáng 16/3/2013 có mặt tại bến xe và xuất phát.
1. Trương.
2.........
Mại dô mại dô....
90% 1 vé nhé huynh! (NT)

Nguoi_Binh_Duong
01-03-2013, 11:03
https://i.upanh.com/vmrieb

jinnynhungoc
01-03-2013, 11:17
Trụ trì nhà Bình Duơng đang đi mời dạo
Các anh chị em rãnh tham gia nhá! Chờ tin các vị lắm ạ.
@ Sư huynh Trương: Cố gắng dụ dỗ các đờn sĩ ca sĩ và Sư Phụ của em nữa nghen.

Yamaha_1958
01-03-2013, 11:44
[COLOR="#FF0000"]Bà con nhà CT lên danh sách đi dự thôi nôi nhà Bình Dương nhé. Dự kiến 7h sáng 16/3/2013 có mặt tại bến xe và xuất phát.[/COLORCho hỏi thôi nôi nhà Bình Dương : là thôi nôi của con một thành viên nào đó trong nhà phượt Bình Dương hay là kỷ niệm 1 năm thành lập nhà Phượt Bình Dương ? Thông tin hơi khó hiểu đó, bác Trương ạ !
Xin chân thành cáo lỗi với Bác Trương vì khi viết trả lời thì không thấy thiệp mời. Thông cảm nha ! già cả nên mắt hơi mờ.

langtulangdu
01-03-2013, 13:10
[COLOR="#FF0000"]Bà con nhà CT lên danh sách đi dự thôi nôi nhà Bình Dương nhé. Dự kiến 7h sáng 16/3/2013 có mặt tại bến xe và xuất phát.[/COLORCho hỏi thôi nôi nhà Bình Dương : là thôi nôi của con một thành viên nào đó trong nhà phượt Bình Dương hay là kỷ niệm 1 năm thành lập nhà Phượt Bình Dương ? Thông tin hơi khó hiểu đó, bác Trương ạ !
Xin chân thành cáo lỗi với Bác Trương vì khi viết trả thi không thấy thiệp mời. Thông cảm nha ! già cả nên mắt hơi mờ.

Hjhj là thôi nôi của mái nhà Bình Dương đó Thầy :D

ruanwenhua
02-03-2013, 16:00
Chào cả nhà!
Ngày 16/3 Rùa sẽ từ Hậu Giang xuất phát về Bình Dương bằng xe máy, dự kiến đến Cần Thơ lúc 2h00pm, nếu có anh chị nào không đi xe khách được có thể đi chung xe máy với mình. Ưu tiên:chưa người yêu, nhất là tắm hồ bơi không nổi bong bóng ( không biết điều kiện này khớp với Du không ta)

vippro
02-03-2013, 16:20
Chào cả nhà!
Ngày 16/3 Rùa sẽ từ Hậu Giang xuất phát về Bình Dương bằng xe máy, dự kiến đến Cần Thơ lúc 2h00pm, nếu có anh chị nào không đi xe khách được có thể đi chung xe máy với mình. Ưu tiên:chưa người yêu, nhất là tắm hồ bơi không nổi bong bóng ( không biết điều kiện này khớp với Du không ta)
Tiêu chuẩn này mình cũng đủ nhá huynh! :))

KHOAILANGTHANG
02-03-2013, 17:16
Thẻ nhớ chụp ảnh không thể khắc phục được rồi , uổng ghê . Chuyến đi bụi làng Mông coi như không có ..híc ..híc ..=))
Còn dớt được vài tấm
[CENTER]https://i1354.photobucket.com/albums/q689/khoailangthang2013/Lang%20Mong%202013/002_zps00ce28cb.jpg

Dân vận:D

https://i1354.photobucket.com/albums/q689/khoailangthang2013/Lang%20Mong%202013/005_zpsb23c9a5f.jpg

Đường làng

https://i1354.photobucket.com/albums/q689/khoailangthang2013/Lang%20Mong%202013/004_zpsf93d8762.jpg

Hồn nhiên

https://i1354.photobucket.com/albums/q689/khoailangthang2013/Lang%20Mong%202013/003_zps299e4259.jpg

Còn lang cang tới bộ ảnh làng hoa Sa Đéc nữa , sorry các mẫu CT . Năm sau chụp lại .:LL

langtulangdu
02-03-2013, 19:46
Chào cả nhà!

Hôm đó langtulangdu cũng xuất phát bằng xe máy từ sáng sớm, chị nào chưa có người iu có thể đi chung (nổi bong bóng hay ko ko quan trọng luôn hehe) =))

Nguoi_Binh_Duong
02-03-2013, 20:01
@ Anh Khoái : cho em địa chỉ email, em gởi phần mềm khôi phục dữ liệu khi thẻ nhớ lỗi. Xác xuất thành công 70%.

vippro
03-03-2013, 12:56
Phục hồi đc xong đổi thẻ mới đc rồi huynh ơi! (NT)

Người Nhà Quê
03-03-2013, 16:52
https://i.upanh.com/vmrieb

Ây da, lịch ngày đó mình đi Côn Đảo. Hic, hic. Lạy trời hôm đó tài không chạy, máy bay ngừng hoạt động để mình được ở nhà đi SN phượt Bình Dương. Cầu Thánh Alah, Lạy Phật Thích Ca, xin Chúa Jesu, van ngài Khổng Tử... cho con được ở nhà ngày này... Cầu xin, cầu xin!

Người Nhà Quê
03-03-2013, 16:59
Nếu chương trình này tổ chức vào ngày thứ 7 hoặc chủ nhật thì cho em tham gia với nha, Em nấu ăn tệ kinh khủng nhưng làm chân sai vặt thì giỏi lắm đấy kekeke :D

Chương trình dự kiến sẽ diễn ra vào ngày Chủ nhật (tuần nào thì chưa rõ) để m Mộọi người cùng tham gia. Sau khi anh Khoái khảo sát về, mọi người cùng bàn xem nấu món gì, tổ chức ra sao, đầu bếp chính là ai... để tổ chức chu đáo, có bữa ăn ngon và ấm cúng cho các em.

Hôm qua đi Đất Mũi, nghe nói dân dưới đó còn nhiều người nghèo lắm. Nhưng thời gian đi ngắn và chung đoàn đông người nên không tiện khảo sát. Một dịp nào đó, nhà mình có dịp thăm Đất Mũi thì kết hợp làm từ thiện luôn nhé. Trong khu Đất Mũi có thể cắm trại và đờn ca hát xướng được. Nếu mọi người hứng thú với điểm này thì nhà mình lên kế hoạch sao cho tiện để mọi người cùng tham gia. Có thể đi xe máy theo đường Quản lộ Phụng Hiệp đi Cà Mau rồi xuống Năm Căn đi tàu cao tốc đến Đất Mũi. Nhờ người ta mời người nghèo vô khu du lịch tặng quà luôn. Ngoài ra, nhà mình tổ chức đi thăm một vài hộ có gia cảnh khó khăn và tặng thêm nữa.

Người Nhà Quê
03-03-2013, 18:07
NNQ vừa post các thông tin từ thiện của nhà mình tại đây: https://www.phuot.vn/threads/28710-Phượt-thiện-nguyện?p=827339#post827339
Mời mọi người theo dõi để nắm thông tin hoạt động.
Cảm ơn mọi người thời gian qua đã đóng góp, vận động để duy trì quỹ Thiện Nguyện và có những chuyến đi ý nghĩa.
Rất mong cùng đồng hành trong những chuyến đi sắp tới!

Sandy_Ly
03-03-2013, 20:51
Chương trình dự kiến sẽ diễn ra vào ngày Chủ nhật (tuần nào thì chưa rõ) để m Mộọi người cùng tham gia. Sau khi anh Khoái khảo sát về, mọi người cùng bàn xem nấu món gì, tổ chức ra sao, đầu bếp chính là ai... để tổ chức chu đáo, có bữa ăn ngon và ấm cúng cho các em.

Hôm qua đi Đất Mũi, nghe nói dân dưới đó còn nhiều người nghèo lắm. Nhưng thời gian đi ngắn và chung đoàn đông người nên không tiện khảo sát. Một dịp nào đó, nhà mình có dịp thăm Đất Mũi thì kết hợp làm từ thiện luôn nhé. Trong khu Đất Mũi có thể cắm trại và đờn ca hát xướng được. Nếu mọi người hứng thú với điểm này thì nhà mình lên kế hoạch sao cho tiện để mọi người cùng tham gia. Có thể đi xe máy theo đường Quản lộ Phụng Hiệp đi Cà Mau rồi xuống Năm Căn đi tàu cao tốc đến Đất Mũi. Nhờ người ta mời người nghèo vô khu du lịch tặng quà luôn. Ngoài ra, nhà mình tổ chức đi thăm một vài hộ có gia cảnh khó khăn và tặng thêm nữa.

Em biết rồi hy vọng không là ngày 24/3, ôi cái tháng 3 của em :(.
Like like like cho kế hoạch xuống Đất Mũi :)

langtulangdu
03-03-2013, 21:52

Đất mũi thuộc huyện Ngọc Hiển, nếu muốn xuống đó tham quan thì mình có thể liên hệ thuê võ lãi từ 5 căn đi Đất Mũi chở 10 người đi và về với giá khoảng 1.000k.
Còn muốn kết hợp làm thiện nguyện thì mình nhờ đứa em của thằng bạn (hiện là Chánh văn phòng Huyện Ủy Ngọc Hiển) lấy thông tin và liên hệ dùm.

truong2012
04-03-2013, 09:21
Cập nhật danh sách đi thôi nôi nhà BD. Dự kiến 7h sáng 16/3/2013 có mặt tại bến xe và xuất phát.
1. Trương.
2. Vippro
3..........
Dập dòm:
1+2. Angry +Angry's
3. Khoái đủ thứ......
4.......
Mại dô mại lên bà con ơi, sắp tới giờ khui bia rồi.... (c)(beer)

Người Nhà Quê
04-03-2013, 18:39
Cập nhật danh sách đi thôi nôi nhà BD. Dự kiến 7h sáng 16/3/2013 có mặt tại bến xe và xuất phát.
1. Trương.
2. Vippro
3..........
Dập dòm:
1+2. Angry +Angry's
3. Khoái đủ thứ......
4.......

NNQ đăng ký 1 vé dự phòng nhé! Lịch hay thay đổi, nên giờ chưa quyết định được. Cảm ơn!

KHOAILANGTHANG
05-03-2013, 00:06
Hôm nay mình cùng anh Bumby đi khảo sát chỗ CLB trẻ em đường phố Cần Thơ . Dự kiến quỹ từ thiện của mình sẽ trích ra nấu 45 suất đồ ăn cho trẻ em nơi đây ( nhỏ nhất 2t , lớn nhất 12t )

Địa chỉ : Số 2 Nam Kỳ Khởi Nghĩa , TP Cần Thơ

https://i1354.photobucket.com/albums/q689/khoailangthang2013/Khao%20sat/IMG_1282_zps75bf99b6.jpg

Căn nhà 3 tầng cũng có tương đối đầy đủ

Phòng làm việc , tiếp khách
https://i1354.photobucket.com/albums/q689/khoailangthang2013/Khao%20sat/IMG_1287_zps22bd070a.jpg

Phòng ngủ cho các trẻ
[CENTER]https://i1354.photobucket.com/albums/q689/khoailangthang2013/Khao%20sat/IMG_1278_zps308ab9c5.jpg
Nhà bếp , đầy đủ dụng cụ hành nghề cho các chị em ta (c)

https://i1354.photobucket.com/albums/q689/khoailangthang2013/Khao%20sat/IMG_1279_zps4b0e8b49.jpg

KHOAILANGTHANG
05-03-2013, 00:15
Sự quan tâm của chính quyền và các mạnh thường quân

https://i1354.photobucket.com/albums/q689/khoailangthang2013/Khao%20sat/IMG_1273_zps25aa2ac3.jpg

Gạo các cá nhân và doanh nghiệp ủng hộ , khoản này chắc phù hợp với kinh phí eo hẹp của đoàn mình , chỉ hùn đồ ăn , công nấu và mua trái cây thêm cho các em thôi

https://i1354.photobucket.com/albums/q689/khoailangthang2013/Khao%20sat/IMG_1274_zpsb6adf7fb.jpg

Phòng học , dự kiến nơi đây sẽ là chỗ cho các hoạt náo viên nhà ta trổ tài với các trẻ :))

https://i1354.photobucket.com/albums/q689/khoailangthang2013/Khao%20sat/IMG_1275_zps6d7c5520.jpg

Giờ chúng ta còn mỗi việc , thống nhất một ngày CN nào đó ( dĩ nhiên là phải qua ngày 16/3 SN P Bình Dương ) ??? Ai là đầu bếp chính , món gì là chủ đạo ?? Ai là hoạt náo viên ?? Anh chị em cho ý kiến cụ thể nhé.

vippro
05-03-2013, 14:21
Giờ chúng ta còn mỗi việc , thống nhất một ngày CN nào đó ( dĩ nhiên là phải qua ngày 16/3 SN P Bình Dương ) ??? Ai là đầu bếp chính , món gì là chủ đạo ?? Ai là hoạt náo viên ?? Anh chị em cho ý kiến cụ thể nhé.
Mình chọn buổi nào vậy mọi người...sáng, trưa, chiều, tối? E đề xuất món cari

Người Nhà Quê
05-03-2013, 14:50
Mình chọn buổi nào vậy mọi người...sáng, trưa, chiều, tối? E đề xuất món cari

Có mấy món có thể nấu cho bữa ăn của các em: cà ri bánh mì, bò kho bánh mì, lagu bánh mì... Đề xuất không náu cơm mà nên nấu món ăn lạ miệng cho các em.
Mời mọi người bàn thêm.
Cảm ơn!

jinnynhungoc
05-03-2013, 15:03
Nếu lạ miệng thì các em chưa bao giờ được ăn Mì Ý sao không làm Mì Ý nhỉ dễ mà ngon, nhanh nữa.

Mag Vuong
05-03-2013, 19:14
các bạn cho mình hỏi chuyến đi BD là gì thế? Đi đâu, làm gì, lịch đi thế nào? E cũng đang muốn tụ tập phượt cho vui với :)

phieubong
06-03-2013, 08:07
Mọi người ơi! thứ 6 này là ngày Quốc tế Phụ nữ. Mình có ý định thế này nha! lâu rồi không có tiệc tùng ji hết từ trước tết đến giờ nên mình cũng nên hâm nóng lại tình kởm nhà cửa và tạo niềm vui cho các thành viên nữ nhà mình. Vì vậy, mình rủ rê mọi người đến nhà mình ở Thị trấn Một Ngàn huyện Châu Thành A, tỉnh Hậu Giang, cách TP Cần Thơ khoảng 20km làm một buổi tiệc nhỏ có thể gọi là bữa cơm thân mật của gia đình. Vì thứ 6 mọi người phải đi làm nên mình định tổ chức ngày thứ 7 hoặc Chủ nhật cũng được. Mọi người cho ý kiến nha! Hy vọng sớm nhận được ý kiến của mọi người!.
Phiêu Bồng!

Angry
06-03-2013, 08:17
1. Trương.
2. Vippro
3..........
Dập dòm:
1+2. Angry +Angry's
3. Khoái đủ thứ......
4.......

@anh Trương: bữa đó 2vc em đi xe máy nên sẽ ko ra bến xe cùng mọi người. Quên, em đặt gạch chính thức luôn nhe anh. :) Chúc mọi người buổi sáng tốt lành.

truong2012
06-03-2013, 08:27
Cập nhật danh sách đi thôi nôi nhà BD. Dự kiến 7h sáng 16/3/2013 có mặt tại bến xe và xuất phát. Angry +Angry's đi bằng xe gắn máy.
1. Trương.
2. Vippro
3 + 4. Angry +Angry's
5. Thông
Dập dòm:
1. Quê
2. Khoái đủ thứ......
3.......
Mại dô mại lên bà con ơi, đi hay dập dòm thì lên tiếng nhe để Ban tổ chức còn biết đường sắp xếp...(c)

ruanwenhua
06-03-2013, 11:02
Mọi người ơi! thứ 6 này là ngày Quốc tế Phụ nữ. Mình có ý định thế này nha! lâu rồi không có tiệc tùng ji hết từ trước tết đến giờ nên mình cũng nên hâm nóng lại tình kởm nhà cửa và tạo niềm vui cho các thành viên nữ nhà mình. Vì vậy, mình rủ rê mọi người đến nhà mình ở Thị trấn Một Ngàn huyện Châu Thành A, tỉnh Hậu Giang, cách TP Cần Thơ khoảng 20km làm một buổi tiệc nhỏ có thể gọi là bữa cơm thân mật của gia đình. Vì thứ 6 mọi người phải đi làm nên mình định tổ chức ngày thứ 7 hoặc Chủ nhật cũng được. Mọi người cho ý kiến nha! Hy vọng sớm nhận được ý kiến của mọi người!.
Phiêu Bồng!

Thôi thì hay nhất là chọn thứ 7 vào buổi chiều đi Ku Bồng ơi. Chơi xong ngủ lại, sáng ra kéo nhau về Cần Thơ, chơi đến chiều chủ nhật thì quay lại Vị Thanh để thứ 2 cày tiếp.
Trước mắt Rùa book 2 vé, Bé Mập Vippro làm 1 vé nữa, còn ai nữa hôn.
Anh Ca Sĩ Trương và Gái Du,Má Mì Ngoc Hiền, Ku Trọng HIV, Lãng DU tê ku, Vợ chồng tàu ngầm hay ANh Khoái Tùm Lum đâu rồi, lên tiếng cái đi.Còn chị Kieu bsg chắc bận đếm tiền nên không thấy lên tiếng luôn.

Do thứ 2 tuần sau phải mần sớm ở Gò Quao nên không thể về Bình Dương kịp ,thôi thì đánh lẻ ở 1000 hay Cần Thơ cũng good.

hht59
06-03-2013, 13:25
@ anh Trương: cho em vào nhóm dập dòm chuyến đi BD nhé!
@ Rùa, và Bồng: tình hình là thứ 7 này phải đăng ký đi làm để thứ 7 tới được nghỉ nên theo em kiến nghị của riêng em oánh trận HG ngày chủ nhật luôn, mần từ sớm đánh tới chiều rồi rút quân. Theo em biết cũng khá nhiêu anh chị bạn bè có làm thứ 7 đấy!
Ý kiến riêng em thôi còn lại vẫn do số đông quyết định nhé!

ruanwenhua
06-03-2013, 14:36
@ anh Trương: cho em vào nhóm dập dòm chuyến đi BD nhé!
@ Rùa, và Bồng: tình hình là thứ 7 này phải đăng ký đi làm để thứ 7 tới được nghỉ nên theo em kiến nghị của riêng em oánh trận HG ngày chủ nhật luôn, mần từ sớm đánh tới chiều rồi rút quân. Theo em biết cũng khá nhiêu anh chị bạn bè có làm thứ 7 đấy!
Ý kiến riêng em thôi còn lại vẫn do số đông quyết định nhé!

Thứ 7 anh cũng làm mà em, thì làm xong mình đua qua nhà ku Bồng luôn, từ Cần Thơ chạy qua khoảng 45' à, còn từ Hậu Giang qua cũng khoảng TG đó, trễ lắm thì 6h00pm mình đã có mặt ở 1000 rồi, làm tới khuya rồi ngủ lại đó luôn, sáng về. chơi vậy CN còn nghỉ ngơi hoặc về Cần Thơ nữa chứ

phieubong
06-03-2013, 16:03
như vậy cũng được, nhưng sợ có một số người đi qua đêm không được chứ! nhứt là chị em phụ nữ. Anh Rùa ơi! ráng gù anh ca sĩ Trương đi cho thêm phần náo nhiệt nha!. vậy nha anh Trương.! có thể sớm chút đi anh Rùa ơi! để có ai không qua đêm với Bồng được thì về cũng được an toàn.
Riêng KTDu thì phải qua đêm nha! vì có em thêm phần náo nhiệt (vui) chws không có gì.hu!hu!

KHOAILANGTHANG
06-03-2013, 16:36
các bạn cho mình hỏi chuyến đi BD là gì thế? Đi đâu, làm gì, lịch đi thế nào? E cũng đang muốn tụ tập phượt cho vui với :)

Bạn ở Cần Thơ nếu muốn gia nhập vui lòng để lại số ĐT , mình sẽ add vào DS , có gì mình nhắn tin tập trung off thì bạn sẽ hiểu ( BD viết tắt tên tỉnh Bình Dương )

LangDuTQ
06-03-2013, 23:19
Anh Ca Sĩ Trương và Gái Du,Má Mì Ngoc Hiền, Ku Trọng HIV, Lãng DU tê ku, Vợ chồng tàu ngầm hay ANh Khoái Tùm Lum đâu rồi, lên tiếng cái đi.Còn chị Kieu bsg chắc bận đếm tiền nên không thấy lên tiếng luôn.
Do thứ 2 tuần sau phải mần sớm ở Gò Quao nên không thể về Bình Dương kịp ,thôi thì đánh lẻ ở 1000 hay Cần Thơ cũng good.
Em có mẹc đây!!

như vậy cũng được, nhưng sợ có một số người đi qua đêm không được chứ! nhứt là chị em phụ nữ. Anh Rùa ơi! ráng gù anh ca sĩ Trương đi cho thêm phần náo nhiệt nha!. vậy nha anh Trương.! có thể sớm chút đi anh Rùa ơi! để có ai không qua đêm với Bồng được thì về cũng được an toàn.
Riêng KTDu thì phải qua đêm nha! vì có em thêm phần náo nhiệt (vui) chws không có gì.hu!hu!
Chuẩn bị vào nha ku!!chứ như trước đây là tình hình ko ổn nha.
All: tình hình là chiều t7 e sẽ có mặt ở Thị Trấn 1000 đến chủ nhật..nhưng có thằng nhok về theo nữa nên..ko bít đu dc tới đâu(ko có mẹ theo)..thui thì tới đâu hay tới đó.

phieubong
07-03-2013, 07:52
hôm nay là thứ 5 rồi mọi người ơi!

jinnynhungoc
07-03-2013, 09:48
Có ai có điện thoại sư phụ Hớn không cho em với để em gọi Sư Phụ lên BD chơi.

hienca
08-03-2013, 07:52
Nhân dịp 8/3 xin chúc tất cả chị em phụ nữ nhà Cần Thơ luôn vui tươi, trẻ đẹp và hạnh phúc nhé !!!

Mag Vuong
08-03-2013, 08:12
e tên Vương Gia Minh, sdt 0907 760 780.
rất vui được phượt cùng các anh chị

jinnynhungoc
08-03-2013, 08:17
Hôm qua dụ dỗ sư phụ mà sư phụ bảo kẹt lớp nếu có người thay sẽ lên. Giao sư huynh làm sao bắt cóc được Sư Phụ nhé Sư Huynh.
À các anh em mới cũ, vui lòng viết hoa đầu câu, đầu dòng, hạn chế viết tắt, tô màu toàn bài, dùng... thay cho dấu chấm...v.v.v. Lâu lâu xem lại nội quy diễn đàn nhé!

Yamaha_1958
08-03-2013, 09:07
Hôm qua, ngày 07 tháng 03 mình đã đánh một trận hoành tráng với quý phụ nữ nhà mình và làm tròn nghĩa vụ với một món quà cho bà xã theo thông lệ hàng năm. Hôm nay, ngày chính thức mình xin gởi lời qua diễn đàn kính chúc các thành viên nữ của nhà phượt Cần Thơ và phượt Bình Dương lời chúc sức khỏe, trẻ mãi không già, luôn luôn có những niềm vui trên con đường Phượt.
Chúc mừng ngày tám, tháng ba,
Chị em phụ nữ nhà ta nhiệt tình.
Đi chơi cống hiến hết mình,
Niềm vui thắm nghĩa, thắm tình khó quên.

truong2012
08-03-2013, 15:14
Cập nhật danh sách đi thôi nôi nhà BD. Dự kiến 7h sáng 16/3/2013 có mặt tại bến xe và xuất phát. Angry +Angry's đi bằng xe gắn máy.
1. Trương.
2. Vippro
3 + 4. Angry +Angry's
5. Thông
Dập dòm:
1. Quê
2. Khoái đủ thứ......
3. Trọng.
4.........
Mại dô mại lên bà con ơi, đi hay dập dòm thì lên tiếng nhe để Ban tổ chức còn biết đường sắp xếp, sắp hết hạn rồi đó...

hht59
08-03-2013, 15:20
Tình hình là kèo ngày mai nhà Bồng sao rồi ta, thấy im ru hết, nếu ko có gì đột xuất thì em đi được ngen, anh chị em bạn bè nào đi được nữa lên tiếng để biết hẹn thời gian địa điểm, ngen nói Bồng mời chị em phụ nữ mà sao thấy hỏng ai lên tiếng hết vậy!
Ah, ngoài ra, em chỉ đi được tới tối, không ở lại qua đêm được ngen!

truong2012
08-03-2013, 15:20
Hôm qua dụ dỗ sư phụ mà sư phụ bảo kẹt lớp nếu có người thay sẽ lên. Giao sư huynh làm sao bắt cóc được Sư Phụ nhé Sư Huynh.
Đang cố gắng rủ reng đây em ơi nhưng chưa chắc ăn lắm nên anh không dám thông báo cho em hay. Khi nào ổng lên xe, xe nổ máy rồi chắc ăn em ơi:D

truong2012
08-03-2013, 15:21
Tình hình là kèo ngày mai nhà Bồng sao rồi ta, thấy im ru hết, nếu ko có gì đột xuất thì em đi được ngen, anh chị em bạn bè nào đi được nữa lên tiếng để biết hẹn thời gian địa điểm, ngen nói Bồng mời chị em phụ nữ mà sao thấy hỏng ai lên tiếng hết vậy!
Ah, ngoài ra, em chỉ đi được tới tối, không ở lại qua đêm được ngen!
Anh đi nữa là 2 người

hht59
11-03-2013, 16:21
Thấy có tin nóng này: anh chị em nhà mình ai có nhu cầu thì book nhé, có thể lên đây cùng thảo luận ngày đi để book vé cùng nhau!
Tin nóng!
Vé máy bay giá rẻ 390k của Vietnam Airlines tiếp tục dc tung ra (Tc vé 1 chiều khoảng 440k), dc đem theo 20kg hành lý.
Chỉ thấy vé khứ hồi SG - DN, HN - DN nhé
SG - HN or các nơi khác ko có vé!
Thời gian Khuyến mại từ giữa tháng 8.2013 -> 15.1.2014 (nhầm 15.12 âm lịch ai cần về tết 2014 vé này cực kì quá rẽ nhé)
(Nguồn: anh Trần Bình)

big_man
11-03-2013, 16:52
Thấy có tin nóng này: anh chị em nhà mình ai có nhu cầu thì book nhé, có thể lên đây cùng thảo luận ngày đi để book vé cùng nhau!
Tin nóng!
Vé máy bay giá rẻ 390k của Vietnam Airlines tiếp tục dc tung ra (Tc vé 1 chiều khoảng 440k), dc đem theo 20kg hành lý.
Chỉ thấy vé khứ hồi SG - DN, HN - DN nhé
SG - HN or các nơi khác ko có vé!
Thời gian Khuyến mại từ giữa tháng 8.2013 -> 15.1.2014 (nhầm 15.12 âm lịch ai cần về tết 2014 vé này cực kì quá rẽ nhé)
(Nguồn: anh Trần Bình)

Vé này rất dễ book dễ đi, ko cần tranh dành như vé 10k, thấy rơi vào T7, Cn nhất nhiều có khứ hồi luôn, ACE ai thích cứ lên Plan rùi book cùng th gian
Gợi ý: Sg - Dn, Dn - Hn, Hn - Sg, nếu HN - Sg chưa có vé rẽ để đó rùi từ từ book, vé rẽ hay ra thường xuyên hihi!

truong2012
12-03-2013, 07:46
1. Trương.
2. Vippro
3 + 4. Angry +Angry's
5. Thông.
6. Hht59
Dập dòm:
1. Quê
2. Khoái đủ thứ......

hht59
12-03-2013, 07:56
A. Trương ơi, mình có cần bàn lại giờ giấc xuất phát chút hong, em thấy hôm ấy là thứ 7 mà mình lại đi sớm quá vậy!
Đi trễ chút để mọi người có thời gian sắp xếp chút công việc riêng, cũng như ai có nướng được nhiêu nướng (khoản này em thì ko có, nhưng nói hộ dùm ai có).

vippro
12-03-2013, 11:37
Vấn đề đi lên Bảo Anh e tính thế này mọi người cho ý kiến giúp nhé!
Chúng ta đi tới Sài Gòn chúng ta gom lại đủ 1 đội quân, sau đó bắt xe buýt đến Gò Dưa ta bắt taxi vào Bảo anh khoảng 15km. Khỏi phải đi vòng lên TDM rồi vòng xuống thêm 1 đoạn hơi bị xa nữa.
Dự kiến tổng thời gian di chuyển từ Cần Thơ - Bảo Anh khoảng 5-6 tiếng;
Còn thời gian xuất phát thì có thể 8h30 đc ko huynh! trước thời gian đó cafe cà pháo cho nó sung cái rồi hãy đi keke! (beer)

big_man
12-03-2013, 12:03
Vấn đề đi lên Bảo Anh e tính thế này mọi người cho ý kiến giúp nhé!
Chúng ta đi tới Sài Gòn chúng ta gom lại đủ 1 đội quân, sau đó bắt xe buýt đến Gò Dưa ta bắt taxi vào Bảo anh khoảng 15km. Khỏi phải đi vòng lên TDM rồi vòng xuống thêm 1 đoạn hơi bị xa nữa.

Cho mình ý kiến thế này nhé, PCT nếu từ BX miền tây xuống Gò Dưa rồi đi taxi chi tốn kém (vì Gò dưa cũng gần lái thiêu). Các bạn cứ đón xe bus từ miền tây -> đai nam (BD), đi ngang qua Lái thiêu rồi xuống, PBD sẽ đón các bạn ở Lái thiêu bằng Honda rùi thẳng tiến Bảo Anh

conlele
12-03-2013, 12:51
Xe buýt đi Đại Nam đi chiếc này cho nó OK nè mấy đại ca nhà Cần Thơ:
Bus Phương Trang từ BX Miền Tây - KDL Đại Nam (http://www.futabuslines.com.vn/Default.aspx?tbid=4&nid=382)

truong2012
13-03-2013, 10:39
Danh sách đi SN nhà BD:
1. Khoái đủ thứ.
2. Trương
3. Thông
4. Trọng.
5. Vippro
6+7. Angrys: Đi xe riêng.
Kế hoạch đi SN nhà BD như sau:
Mình mua vé cho cả 5 người. Vé xe xuất phát lúc 10h sáng. Ae có mặt tự túc ại bến xe đường Hùng Vương trước 15p. Dự kiến thời gian đến BXMT lúc 14h00. Sau đó đi xe buýt đến Lái Thiêu. Sau đó đi đâu thì do ae nhà BD sắp xếp.
Lưu ý: Từ đây đến đó nhà mình ráng tập thể thao để có sức chiến đấu nhé. Chưa đi là có người đòi lụm tại chỗ không cho về rồi đó:D(c)

Nguoi_Binh_Duong
13-03-2013, 11:07
Mình xin đưa Chương trình sinh nhật PBD

Chương trình ngày 16/03/2013
- 10 giờ PCT lên xe.
- 14 giờ đến BXMT, đi xe bus đến BXMĐ.
- 15 giờ đến BXMĐ, ACE PBD sẽ đón PCT tại đây và vào Bảo Anh.
- 14 giờ : ACE nào rảnh vào Bảo Anh câu cá, chuẩn bị.
- 15 giờ : ACE tập kết lương thực và chuẩn bị.
- 17 giờ : Ăn nhẹ bánh mì thịt nguội.
- 19 giờ : chính thức khai mạc, cắt bánh kem, tặng quà, trò chơi.
- 20 giờ : Khai tiệc và hát cho nhau nghe.

Chú Ý : ACE PCT đi xe bus Miền tây - Miền Đông : xe này lịch sự hơn các xe bus khác.
- Xe bus Phương Trang : Miền Tây - Đại Nam nghỉ lâu rồi.
- Xe bus Miền Tây - Đại Nam : Không máy lạnh, chạy lòng vòng.
- Xe bus 618 Bến Thành - Đại Nam phải trung chuyển.
Túm lại ACE PCT đi xe bus Bến xe Miền Tây - Miền Đông, rồi ACE PBD đón tại đây là thuận tiện nhất.

Chương trình mình để tại https://www.phuot.vn/threads/67924-B%C3%ACnh-D%C6%B0%C6%A1ng-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-H%E1%BB%99i-%28-Ph%E1%BA%A7n-3%29?p=833312#post833312

Rất vui vì sẽ hội ngộ cả nhà PCT.
Dạo này PBD thì bebibo mất tích, bên PCT bé Du cũng không thấy, không biết 2 đứa này có hẹn gì không ta?

nhanguyen007
13-03-2013, 11:54
Danh sách đi SN nhà BD:
1. Khoái đủ thứ.
2. Trương
3. Thông
4. Trọng.
5. Vippro
6+7. Angrys: Đi xe riêng.
Kế hoạch đi SN nhà BD như sau:
Mình mua vé cho cả 5 người. Vé xe xuất phát lúc 10h sáng. Ae có mặt tự túc ại bến xe đường Hùng Vương trước 15p. Dự kiến thời gian đến BXMT lúc 14h00. Sau đó đi xe buýt đến Lái Thiêu. Sau đó đi đâu thì do ae nhà BD sắp xếp.
Lưu ý: Từ đây đến đó nhà mình ráng tập thể thao để có sức chiến đấu nhé. Chưa đi là có người đòi lụm tại chỗ không cho về rồi đó:D(c)

Chào mọi người, 6+7: Angrys: Đi xe máy ra Biên Hòa sáng sớm thứ 7(Xuất phát khoảng 4g30). Hẹn gặp mọi người ở khu du lịch Bảo Anh.

Nguoi_Binh_Duong
13-03-2013, 13:44
THông báo :
Anh : PBD
Chị : PCT
Tìm em là Nguyễn Thị Du (KTD) và Nguyễn Văn Bô (bebibo). Nhà có đám, 2 đứa về gấp trước ngày 16/03/2013.
Cả nhà sẽ tha thứ mọi lỗi lầm của 2 đứa.

ruanwenhua
13-03-2013, 14:22
Tìm trẻ lạc
Tại Bình Dương có một thằng ku bỏ nhà đi lang thang lang đã lâu không về nhà.
Lý do:bỏ nhà theo Gái Du.
Đặt điểm Bé Trai: tên Bebibo: chém gió kinh hồn, mắt gần như đui ( có mà không dùng được) khi đi có chôm của gia đình 2 cái ly đã đập vỡ lấy đít ly, chân bị què một bên, ( giống bệnh binh hạng nhì). mắc chứng bệnh thần kinh phân liệt ( nhẹ)
Hiện nay con đang ở đâu về nhà gấp. Ba vợ Hienca đang đau và không chịu uốn thuốc, mọi lỗi lần sẽ đựoc tha thứ hết

Bé Gái: Tên KTD, biệt hiệu Gái Du. Trốn nhà theo trai Bô
Đặt điểm nhận dạng:
Cao <1.5m ( thuộc club 149m), biệt danh Dáo Chủ, rất mê trai, đã bỏ nhà ra đi hơn 2 tuần

Nay mong 2 con về gấp, gia đình 2 bên sẽ tổ chức cho 2 con lễ cưới đàng hoàn.

Chủ hôn cho nhà Trai là chú Langdu, còn nhà gái là ANh Khoái Tùm Lum

Ai biết 2 bé ở đâu xin gọi về số 113-114-115, xin cảm ơn và hậu tạ

jinnynhungoc
13-03-2013, 15:18
Nhà Cần Thơ ơi nếu anh em không thấy phiền khi đi ai có lều mang lều, ai có võng mang võng nghen.

vippro
13-03-2013, 15:47
Danh sách thêm được a Khoái, chẳng có thêm đc ai....chốt luôn chưa đại ca Trương!(NT)

truong2012
14-03-2013, 16:39
Danh sách thêm được a Khoái, chẳng có thêm đc ai....chốt luôn chưa đại ca Trương!(NT)

Chốt luôn rồi đó em ơi

jinnynhungoc
14-03-2013, 16:49
Vậy cho em hỏi nhà mình có bao nhiêu lều và võng ạ? Để biết tình hình tính chổ ngủ cho anh em.

hht59
15-03-2013, 08:22
Tình hình là báo danh đầu tiên hỏng có lều, võng gì hết! Để hỏi lại mấy anh em trong nhà thế nào, nếu không đều hết thì sẽ đi đầu từ một cái võng mới được!

hht59
15-03-2013, 08:54
Do suy nghĩ thấy sự cần thiết phải có một cái võng mùng gấp, nên vừa được ra ngoài khỏi cơ quan là tranh thủ đi mua ngay 1 cái. Như vậy báo danh hht đã có 1 cái võng mùng!

meo.dienn
15-03-2013, 17:00
Do suy nghĩ thấy sự cần thiết phải có một cái võng mùng gấp, nên vừa được ra ngoài khỏi cơ quan là tranh thủ đi mua ngay 1 cái. Như vậy báo danh hht đã có 1 cái võng mùng!

Daika ( em có viết hoa đầu dòng nhaz tỷ jinnynhungoc ) mua ở dưới bến ninh kiều chỗ bán thùng xốp lung tung huh ??? giá nhiêu anh ?? 280k đúng hok ??? loại 2m2x 1,5m...hay 2mx 0.8 ? anh cao giống e làm cái 2m2 nhaz anh nếu nhỏ hơn ko làm ăn dc âu .. !! sao ko pmm em , em đem về cho anh , để vốn gom em liều 5 về luôn T_____T như cái liều daika trương ik', lợi hại điên cuồng hơn võng mùng nhiều !

hht59
15-03-2013, 20:04
Daika ( em có viết hoa đầu dòng nhaz tỷ jinnynhungoc ) mua ở dưới bến ninh kiều chỗ bán thùng xốp lung tung huh ??? giá nhiêu anh ?? 280k đúng hok ??? loại 2m2x 1,5m...hay 2mx 0.8 ? anh cao giống e làm cái 2m2 nhaz anh nếu nhỏ hơn ko làm ăn dc âu .. !! sao ko pmm em , em đem về cho anh , để vốn gom em liều 5 về luôn T_____T như cái liều daika trương ik', lợi hại điên cuồng hơn võng mùng nhiều !

Đúng là mua ở bến Ninh Kiều, chỗ hàng dừa, mua loại maximum luôn 2,5m. Chỗ người quên vừa mua vừa tặng nên cái giá ko tới mức em nói! Vụ lều thì chừng nào nhu cầu tới nữa thì tính vậy.
Mai co rảnh ko đi cùng mọi người chơi nhé meodien!

Người Nhà Quê
16-03-2013, 17:16
Tại sao người ta đi Bình Dương hết trơn rồi mà mình còn ngồi làm việc vậy, chèn? Sao bất công quá vậy?
Phải đi thôi. Làm mau mau lên...

Nguoi_Binh_Duong
17-03-2013, 16:33
Hôm qua, nhờ các ACE khách mời mà sinh nhật PBD được thêm sinh động.
Thay mặt PBD xin cảm ơn vì những tình cảm, quà của PCT với PDC.

@Người Nhà Quê : hẹn lần 2 nghe.

vippro
18-03-2013, 09:13
Tại sao người ta đi Bình Dương hết trơn rồi mà mình còn ngồi làm việc vậy, chèn? Sao bất công quá vậy?
Phải đi thôi. Làm mau mau lên...
Cuối cùng làm ko kịp luôn hả huynh!(NT)

truong2012
18-03-2013, 13:40
Có lỗi khi úp hình
https://nv5.upanh.com/b1.s35.d2/465ea8b1b24e82dabd1b11e70c73676d_54091485.85682195 78a8df8b9e7db.120x1.jpg

ruanwenhua
18-03-2013, 14:21
Cảm ơn nhà Cần Thơ đã nhiệt tình tham gia đêm sinh nhật lần I của Phượt Bình Dương, chúc nhà luôn đầy ắp những tiếng cười và những chuyến Phượt xa cùng nhau.

truong2012
18-03-2013, 14:57
Không hiểu vì lý do gì mà đã thử đủ cách nhưng vẫn bị lỗi khi úp. Ace ai biết chỉ dùm. Thao tác của mình như sau:
File gốc là 5mb, sau khi xem xong trên microsoft office thì resize còn 600x800. Tiếp theo là úp lên trang úp ảnh và giữ nguyên kích cỡ ảnh vửa resize, lúc này file nặng cỡ 350kb. Sau khi úp xong thì còn 1 chút xíu. Ai biết chỉ dùm:shrug:
P/s: file gốc 5mb không còn nữa:D
Trong khi chờ đợi cao nhân chỉ giáo, mình sẽ sang trang flick thử xem sao
https://nv2.upanh.com/b1.s34.d4/9c3fd7a173791af922277aeb42b76b37_54092282.1.120x1. jpg
Mò hoài không ra, mình mới lấy cái file cũ cỡ gần 5mb, úp lên úp ảnh bình thường và đặt ở chế độ 600x800, chế độ chia sẽ. Sau khi úp xong thì nó ra như vầy, bó tay...:shrug::D
https://nv0.upanh.com/b2.s34.d4/11b2cbf22a43dfa858bd1b7f7b0f2080_54092770.img4956. 120x1.jpg

truong2012
18-03-2013, 16:12
Đã tìm được lỗi rồi, bây xin mời bà con vào nhận hình của mình nhé..(c)
http://nv9.upanh.com/b2.s34.d3/fb04f2b588c1b169c4eb1c6debe92738_54093439.1.jpg (http://upanh.com/view/?id=1vs73fakaub)
http://nv2.upanh.com/b4.s35.d4/3b71db6e78990a89716ffd98f7d74056_54093442.2.jpg (http://upanh.com/view/?id=fvs15f8k9xf)
http://nv0.upanh.com/b6.s34.d1/38866c87ee5bcba1cbaf3011c5762733_54093450.3.jpg (http://upanh.com/view/?id=5vsb6f0kckv)
http://nv4.upanh.com/b3.s34.d4/a892b7056d0be2e058d26e5008368e59_54093454.img6072. jpg (http://upanh.com/view/?id=evsbcfdkdxw)
http://nv7.upanh.com/b6.s34.d3/2d28f10a5e919be1a9c1781ddcab9ae5_54093457.img6074. jpg (http://upanh.com/view/?id=5vsb8f3k5kx)
http://nv8.upanh.com/b5.s33.d3/5c827411096f10e75b73de243ef0bb1d_54093458.img6078. jpg (http://upanh.com/view/?id=5vs8bf8k1kz)

truong2012
18-03-2013, 16:16
http://nv1.upanh.com/b1.s35.d1/c37af67ee534203f9a3bfbcd5fee6f30_54093461.img6079. jpg (http://upanh.com/view/?id=fvsd9f2k3ke)
http://nv2.upanh.com/b1.s35.d4/924f84bdcba23c08f10f35c5fed106ac_54093462.img6083. jpg (http://upanh.com/view/?id=evsd5f5kdkq)
http://nv8.upanh.com/b5.s33.d1/4be2393476471b332e81f3a8fb7b8b30_54093468.img6091. jpg (http://upanh.com/view/?id=0vs1df2kekl)
http://nv2.upanh.com/b1.s35.d1/4eb963ccb0dea482783ae97debd0c7e4_54093472.img6092. jpg (http://upanh.com/view/?id=3vsc7f8k4sv)
http://nv0.upanh.com/b5.s34.d2/e19912ee7520ad328b414e019e051a52_54093480.img6094. jpg (http://upanh.com/view/?id=2vs65fekcsz)
http://nv3.upanh.com/b2.s33.d1/d6583fff847593d02d8d52afff12328d_54093483.img6095. jpg (http://upanh.com/view/?id=9vs6af2k9se)
http://nv6.upanh.com/b4.s35.d2/4a865677a9420eee9bd043b9e80bca67_54093486.img6096. jpg (http://upanh.com/view/?id=5vs78f5kasn)

truong2012
18-03-2013, 16:18
http://nv1.upanh.com/b2.s35.d1/ed0837f3c26c66b9400d1afc0c73738c_54093491.img6098. jpg (http://upanh.com/view/?id=cvs04ffk9sm)
http://nv6.upanh.com/b5.s35.d1/662f6f31a6ecc7b329209a574b5e4213_54093496.img6104. jpg (http://upanh.com/view/?id=5vsd5f9k8li)
http://nv2.upanh.com/b2.s35.d4/64ec27dd3ce912cb732ad7711296a910_54093502.img6106. jpg (http://upanh.com/view/?id=9vs61f3kfsf)
http://nv2.upanh.com/b1.s35.d3/e9ed8292e5839cddcae0037f19ec76a1_54093512.img6107. jpg (http://upanh.com/view/?id=2vs46f1k2bg)
http://nv0.upanh.com/b2.s35.d4/7d99063ec17d674e5b25fe08bc31c95e_54093520.img6108. jpg (http://upanh.com/view/?id=avs2ff1k5oi)
http://nv6.upanh.com/b4.s34.d4/c9ef2a12c6a21fcb745d3c081779c669_54093526.img6113. jpg (http://upanh.com/view/?id=0vsf5fdk9bf)
http://nv3.upanh.com/b1.s34.d4/e3f24b91f13441c8f242a74443135dd5_54093533.img6115. jpg (http://upanh.com/view/?id=2vsc8fekcod)

truong2012
18-03-2013, 16:20
http://nv8.upanh.com/b2.s34.d1/e247ff781607cebba51feedc7d6f3c8c_54093538.img6116. jpg (http://upanh.com/view/?id=5vsc6ffkfok)
http://nv2.upanh.com/b6.s35.d4/e86dcade97e5869073026dca90966ef1_54093542.img6120. jpg (http://upanh.com/view/?id=2vs3cfck5oz)
http://nv9.upanh.com/b2.s35.d3/8cf9f4f5a9e879518f7e0b261e95bc89_54093549.img6121. jpg (http://upanh.com/view/?id=evsd8fek1oj)
http://nv2.upanh.com/b6.s34.d4/50684fe89a4fba6c03d8c5678865bbb0_54093552.img6122. jpg (http://upanh.com/view/?id=bvs13fekdxq)
http://nv4.upanh.com/b6.s33.d1/177b3dbdc382f10fad019c5f54ac1f84_54093554.img6123. jpg (http://upanh.com/view/?id=4vs82f7k2xn)
http://nv6.upanh.com/b4.s34.d4/d15b1c878a758ac09506d5f601c67947_54093556.img6126. jpg (http://upanh.com/view/?id=4vs73f1kbxv)
http://nv8.upanh.com/b6.s33.d3/ccad1dac376eb728c72547dae4a0fb75_54093558.img6127. jpg (http://upanh.com/view/?id=1vs52f3k2xi)

truong2012
18-03-2013, 16:23
http://nv9.upanh.com/b5.s33.d3/fa0979ce1c82cc0e0097c798f53f40b0_54093559.img6129. jpg (http://upanh.com/view/?id=cvs3ffekfxt)
http://nv0.upanh.com/b1.s33.d3/422565a2d055c718448d18edda2be236_54093560.img6130. jpg (http://upanh.com/view/?id=3vs81ffkaxk)
http://nv2.upanh.com/b4.s34.d1/d3759b5ae394dabdd13002a06b5e9640_54093562.img6136. jpg (http://upanh.com/view/?id=5vsb6ffk7xo)
http://nv3.upanh.com/b4.s34.d1/399e91cdb35700212db269e98d72bb4e_54093563.img6137. jpg (http://upanh.com/view/?id=1vs30fbk5xx)
http://nv6.upanh.com/b4.s35.d4/2eea5ca28f7284e9a4b021be9c6deb63_54093566.img6138. jpg (http://upanh.com/view/?id=3vsaff1k7xu)
http://nv7.upanh.com/b2.s33.d3/e3078c850e1c67054e6f9c90c6814d40_54093567.img6139. jpg (http://upanh.com/view/?id=avs9cfak6xe)
http://nv1.upanh.com/b4.s34.d4/2eea75e6bdee0d9133ef5e42857815f1_54093571.img6140. jpg (http://upanh.com/view/?id=evs2cf7k8gy)

truong2012
18-03-2013, 16:24
http://nv4.upanh.com/b6.s34.d4/6c45e9d0652ca26d45825f0fa6c66899_54093574.img6141. jpg (http://upanh.com/view/?id=3vsd9f7k9gk)
http://nv6.upanh.com/b4.s35.d4/3cf8413c924f9bfbec3277b65de0ba1e_54093576.img6145. jpg (http://upanh.com/view/?id=bvs3df5k3yv)
http://nv2.upanh.com/b3.s34.d3/6603fb68eaa852ef11855804f8dd38f8_54093582.img6146. jpg (http://upanh.com/view/?id=3vse3f5kaga)
http://nv3.upanh.com/b1.s33.d1/51743338db084273ec79a8d12ad55c64_54093583.img6151. jpg (http://upanh.com/view/?id=5vs0bf2kbgp)
http://nv5.upanh.com/b3.s34.d3/4399fd34d01d093b48055cf167458501_54093585.img6152. jpg (http://upanh.com/view/?id=3vsdbf1keyb)
http://nv7.upanh.com/b5.s35.d4/16ba300b8e42c1b9fea4bc63cb116c2d_54093587.img6154. jpg (http://upanh.com/view/?id=avs19f7k4ye)
http://nv0.upanh.com/b2.s33.d3/1b6dbb13ea6c60d456685a9e0fbc75e5_54093590.img6155. jpg (http://upanh.com/view/?id=5vs90f7k4yn)

truong2012
18-03-2013, 16:29
http://nv1.upanh.com/b5.s33.d3/b564798fd5387ddc803f6e84c2731215_54093591.img6165. jpg (http://upanh.com/view/?id=3vs70fak2yd)
http://nv4.upanh.com/b3.s35.d4/102c4e975e458d8ed4e262a9b7ca5f22_54093594.img6166. jpg (http://upanh.com/view/?id=dvsbbfdkayl)
http://nv8.upanh.com/b2.s34.d1/e4f67f54aa2ed61ff72c05dab6cb8f93_54093598.img6167. jpg (http://upanh.com/view/?id=cvs01f7kfyo)
http://nv0.upanh.com/b2.s33.d1/a51dd8b841ac0ba8aa2d23c7c2bdc0a1_54093600.img6168. jpg (http://upanh.com/view/?id=fvsc9fdkafi)
http://nv2.upanh.com/b2.s33.d1/c6c984eec62a1da808c9e432c1ee2492_54093602.img6169. jpg (http://upanh.com/view/?id=fvsecfdk4yw)
http://nv4.upanh.com/b5.s34.d2/4b78cd521a4cbe2b2d74a337d023a9a8_54093604.img6170. jpg (http://upanh.com/view/?id=evsbefbk7ya)
http://nv5.upanh.com/b6.s35.d4/86ef56add6745167f3b17e20c6f0128f_54093605.img6171. jpg (http://upanh.com/view/?id=fvs13f1k2yp)

truong2012
18-03-2013, 16:33
http://nv7.upanh.com/b5.s34.d3/e8405b28c3c40f6589f0f6805ac99035_54093607.img6172. jpg (http://upanh.com/view/?id=8vs2efbkbyj)
http://nv8.upanh.com/b1.s33.d2/97861dff1d65ec897f4feff5d6975572_54093608.img6174. jpg (http://upanh.com/view/?id=9vs23f2k3fu)
http://nv9.upanh.com/b6.s33.d1/a5ee17f771d32ccfbf03c19688ae6ecb_54093609.img6180. jpg (http://upanh.com/view/?id=4vs48f8k5fe)
http://nv1.upanh.com/b1.s33.d2/394097a3a8c3144bfe26035bd838618b_54093611.img6181. jpg (http://upanh.com/view/?id=dvs3ff7kcfh)
http://nv5.upanh.com/b6.s35.d3/2d5f7d56c9a85f5ee05d83d31eb5bc28_54093615.img6182. jpg (http://upanh.com/view/?id=9vs33fbkefr)
http://nv7.upanh.com/b2.s35.d3/bc3871fb53f5655ebcb6d2db24696908_54093617.img6184. jpg (http://upanh.com/view/?id=1vs67f1kffm)
http://nv8.upanh.com/b3.s35.d1/e9142f385f9b0f510b6024ce73c4bf5f_54093618.img6187. jpg (http://upanh.com/view/?id=4vsc4fek3fk)

truong2012
18-03-2013, 16:37
http://nv0.upanh.com/b2.s35.d1/b46647a415776dd60103f84ebaac3959_54093620.img6188. jpg (http://upanh.com/view/?id=8vsb8fdk2fo)
http://nv2.upanh.com/b4.s33.d1/7234d6e52494738f14e662a7dfd0d2fa_54093622.img6189. jpg (http://upanh.com/view/?id=dvsc6f1kbfz)
http://nv3.upanh.com/b5.s34.d3/54270d512be08a2f869dac3b3c5ad5de_54093623.img6201. jpg (http://upanh.com/view/?id=4vs09f3k3fb)
http://nv5.upanh.com/b1.s34.d2/165552abee47fb9df84b380e24fb2564_54093625.img6202. jpg (http://upanh.com/view/?id=2vs4bfbkbjc)
http://nv6.upanh.com/b1.s34.d4/c66af692a4f5e90e760c40422b32c2c3_54093626.img6203. jpg (http://upanh.com/view/?id=4vsb7fak3fa)
http://nv7.upanh.com/b5.s35.d2/e23d7022005dadd23fb09241b6a7a522_54093627.img6204. jpg (http://upanh.com/view/?id=7vscffdk1fp)
http://nv0.upanh.com/b2.s35.d2/33718624c82be89ad0689309d4813947_54093630.img6209. jpg (http://upanh.com/view/?id=9vsf7fbk0fg)

truong2012
18-03-2013, 16:39
http://nv1.upanh.com/b4.s35.d1/1a8075046af8948c7dea4ceb6a902d02_54093631.img6210. jpg (http://upanh.com/view/?id=0vs7ffck9fy)
http://nv2.upanh.com/b3.s33.d3/f3385d5ef7239ebb4a1bc42d59b3877b_54093632.img6212. jpg (http://upanh.com/view/?id=9vsfef5kalu)
http://nv5.upanh.com/b5.s35.d1/9ce53657fbdeac4a516e3038a078b382_54093635.img6213. jpg (http://upanh.com/view/?id=3vs73f6kblh)
http://nv7.upanh.com/b6.s35.d3/8ae783ce90c2e66ea7f2c90b84eca659_54093637.img6216. jpg (http://upanh.com/view/?id=4vsd4f8k0ld)
http://nv8.upanh.com/b2.s35.d4/a2b398b08ee0b5f701d3a97cc51add7f_54093638.img6217. jpg (http://upanh.com/view/?id=6vscbf5kelv)
http://nv2.upanh.com/b6.s34.d2/8e379dbc16202774bbcb77c17bd6c4c5_54093642.img6218. jpg (http://upanh.com/view/?id=7vs50fdkelk)
http://nv5.upanh.com/b6.s35.d4/a23ba3ff652608bc710386331dab4016_54093645.img6219. jpg (http://upanh.com/view/?id=7vscaf8kclx)

truong2012
18-03-2013, 16:40
http://nv7.upanh.com/b4.s35.d2/9b8459facfd7a743c7c01c28d3fe6c17_54093647.img6220. jpg (http://upanh.com/view/?id=1vs29ffk7lb)
http://nv2.upanh.com/b3.s34.d1/95faebd604a18d781b5caa6ddc7f0a54_54093652.img6221. jpg (http://upanh.com/view/?id=6vs6bfekclf)
http://nv3.upanh.com/b6.s34.d2/a6929a6d3a161e34a245d8bd88fd3936_54093653.img6222. jpg (http://upanh.com/view/?id=8vsdbfdk2lj)
http://nv5.upanh.com/b4.s34.d2/fc2feeeb855ffcdf706881d2a77e11b5_54093655.img6223. jpg (http://upanh.com/view/?id=cvsd8fck9ly)
http://nv9.upanh.com/b4.s34.d1/db7f36b5b4ced572504b9f951cf1e8d2_54093659.img6224. jpg (http://upanh.com/view/?id=bvs3df1k5md)
http://nv2.upanh.com/b2.s34.d4/8a0ba1a07fdf6f7ede1b410208f0710c_54093662.img6225. jpg (http://upanh.com/view/?id=fvs0efckbmi)
http://nv5.upanh.com/b2.s35.d3/397eeb8f04ef33ff76a3bf2f5eb0e310_54093665.img6226. jpg (http://upanh.com/view/?id=cvs9af8k7ms)

truong2012
18-03-2013, 16:43
http://nv7.upanh.com/b2.s33.d3/21983535852f5c40c64ad84ad158b223_54093667.img6227. jpg (http://upanh.com/view/?id=evs80f3k1mx)
http://nv2.upanh.com/b4.s34.d2/7fa58611816140039c7a84e9f7def3ad_54093672.img6229. jpg (http://upanh.com/view/?id=1vs69ffk8ma)
http://nv6.upanh.com/b4.s34.d1/747eb9e4a180d5f76bff2564af231ac0_54093676.img6230. jpg (http://upanh.com/view/?id=evs83f4kamg)
http://nv9.upanh.com/b5.s33.d3/d989743bb84731164c2d8667d7d3dedf_54093679.img6232. jpg (http://upanh.com/view/?id=5vs36f6kdmm)
http://nv1.upanh.com/b3.s35.d4/0339779e61bc77cf8ba475e7b512f9b6_54093681.img6233. jpg (http://upanh.com/view/?id=5vs85f3kegd)
http://nv3.upanh.com/b1.s33.d3/445f7c6cbd849e069c6527326c243906_54093683.img6234. jpg (http://upanh.com/view/?id=4vsf7ffkagr)
http://nv7.upanh.com/b6.s34.d3/93f28ef2f9913aef5fe98932946dd969_54093687.img6235. jpg (http://upanh.com/view/?id=4vs9ff5kagc)

truong2012
18-03-2013, 16:44
http://nv8.upanh.com/b2.s34.d3/a488b20a2aa1a601821d484da1ff1e66_54093688.img6237. jpg (http://upanh.com/view/?id=4vs3efek1go)
http://nv2.upanh.com/b5.s35.d2/0d07411298634805ee1f36221e99e60a_54093692.img6239. jpg (http://upanh.com/view/?id=avsfbf8kcgu)
http://nv0.upanh.com/b4.s34.d2/6a70472b6eb07d24d57202f5c2b10de6_54093700.img6243. jpg (http://upanh.com/view/?id=9vs12f5k2pk)
http://nv1.upanh.com/b4.s34.d3/609c297d14ad2108e22efe4cd573928a_54093701.img6245. jpg (http://upanh.com/view/?id=4vs95f3keps)
http://nv4.upanh.com/b5.s33.d3/64fede7ab83018791d7d7d3ffb51ae8b_54093704.img6246. jpg (http://upanh.com/view/?id=evseaf4k1wi)
http://nv8.upanh.com/b2.s33.d3/a7978cd7fd66751a8ae7b7184f9232ca_54093718.img6247. jpg (http://upanh.com/view/?id=fvsb1fdkfwv)
http://nv9.upanh.com/b6.s35.d4/d1dda214b9af972528e50b1f5994a6df_54093719.img6249. jpg (http://upanh.com/view/?id=0vs72fakdwr)

truong2012
18-03-2013, 16:56
http://nv1.upanh.com/b5.s34.d3/aeb1383e8cb2ab80c83727c895dd421a_54093721.img6250. jpg (http://upanh.com/view/?id=0vs03fak8wm)
http://nv3.upanh.com/b2.s35.d1/f2d5ce2f71df3117c181174810285cb0_54093723.img6256. jpg (http://upanh.com/view/?id=4vs1af2k0ws)
http://nv6.upanh.com/b2.s35.d4/18840acc5465b9e91ac079dd4c7bfa3a_54093726.img6259. jpg (http://upanh.com/view/?id=6vsd3f4k3wz)
http://nv8.upanh.com/b3.s33.d1/849dd1107e44365e3b10cb0bc30a036f_54093728.img6261. jpg (http://upanh.com/view/?id=8vscdf8k7ww)
http://nv0.upanh.com/b2.s35.d2/015c4c1008191c02fc27b56f3945e0b8_54093730.img6262. jpg (http://upanh.com/view/?id=5vsf1f2k2wa)
http://nv3.upanh.com/b5.s35.d2/0c1470f3e49cd2a80b71610d48b9a852_54093733.img6263. jpg (http://upanh.com/view/?id=3vsa9f1kdwj)
http://nv5.upanh.com/b1.s34.d3/fef4cfa55e6b9e6bd2ee9ab78c4cca6e_54093735.img6266. jpg (http://upanh.com/view/?id=3vsa0f1k7wy)

truong2012
18-03-2013, 16:57
http://nv9.upanh.com/b4.s34.d1/a2d537973918b3d550c6aa308290c226_54093739.img6267. jpg (http://upanh.com/view/?id=0vsc2ffsccd)
http://nv3.upanh.com/b4.s35.d1/6e851f6a5a7b081776299781db1a1d9e_54093743.img6268. jpg (http://upanh.com/view/?id=avs1fffs1ct)
http://nv4.upanh.com/b6.s35.d3/cdb47f8138f16bb01df14ea2abbc0449_54093744.img6269. jpg (http://upanh.com/view/?id=6vs78fcsbck)
http://nv8.upanh.com/b2.s35.d4/78b3580a272903fd9ed1e2ef33aba3ce_54093748.img6270. jpg (http://upanh.com/view/?id=8vs31f7s0cz)
http://nv1.upanh.com/b3.s35.d2/d22fc12e757fdd3d1549c004d84cdfe8_54093751.img6274. jpg (http://upanh.com/view/?id=evs97f4sace)
http://nv4.upanh.com/b2.s34.d3/b0d015c7e9758c891c47d76fd5bfb7f3_54093754.img6275. jpg (http://upanh.com/view/?id=avs44f8s3cf)
http://nv9.upanh.com/b1.s34.d3/dd039936776de85bfb0669a053a3bf7b_54093759.img6276. jpg (http://upanh.com/view/?id=5vsf3f8sbcm)

truong2012
18-03-2013, 16:59
http://nv2.upanh.com/b5.s33.d1/1a6518c7aa6772ad9a6865eff136dd5d_54093762.img6278. jpg (http://upanh.com/view/?id=fvse7f2k2jn)
http://nv5.upanh.com/b6.s35.d2/eeffed6e973b3b723a4cc93c7f7a9dd0_54093765.img6281. jpg (http://upanh.com/view/?id=4vse9f3k0jr)
http://nv0.upanh.com/b2.s34.d2/94bc5ff98f603bc9e279584780502ac3_54093770.img6288. jpg (http://upanh.com/view/?id=dvs9bf1kfjo)
http://nv9.upanh.com/b6.s34.d1/1deaca3a4ac094e31856d8a531ab3024_54093779.img6290. jpg (http://upanh.com/view/?id=9vsc2f6k5jj)
http://nv4.upanh.com/b2.s35.d3/b4981bfb6cc366a09762818fae0961aa_54093784.img6294. jpg (http://upanh.com/view/?id=4vs2ef2k8an)
http://nv2.upanh.com/b6.s33.d3/454f8216d2b3ce41c14c0817ba9be950_54093792.img6296. jpg (http://upanh.com/view/?id=4vs31f6k2ao)

truong2012
18-03-2013, 17:02
Thông báo với bà con là hình của mình đến đây là hết. Xin mời bà con vui lòng đóng góp thêm hình và bình luận thêm để dư âm cuộc vui được kéo dài thêm nữa...(c)(BB)

hht59
18-03-2013, 19:27
Theo quan điểm cá nhân của em là em thấy còn thiếu thiếu gì đó đó ngen, hỏng nhớ rõ thiếu gì, nhưng nếu ai nhớ thì nhắc hộ anh Trương nhé! Hihi...
P/s: xin anh đừng "chém" thằng em tội nghiệp nó, do trí nhớ của nó thế thôi!

Khuc Thuy Du
19-03-2013, 18:06
Bởi ta nói, "Trẻ thời đi vắng, chợ thời xa" mà

Lên lịch đi nhậu đê!!!!!!!!!!!!!!!!

Nhà mình lâu lâu lại hát cái câu: Nhà vắng, mang nhiều cay đắng, xua hồn đi hoang....

meo.dienn
19-03-2013, 19:31

..

Ủng hộ bạn hiền nhỏ !

* cởi áo quăng lên bàn *
*đạp chưn phải lên chỗ vừa quăng áo *,
* làm mặt ngầu *
hét lớn .....lên lịch đê !!!!! !

hht59
20-03-2013, 07:59

Hay nhà mình tối nay off cà phê, xong đem bia lên quán nhậu ké cafe đi! Nghe đồn anh Trương còn kha khá bia ở nhà thì phải, mình cũng còn cỡ nửa thùng với đủ các loại trên đời chưa dùng đến, để lâu sợ hết hạn bia quá!

ngochien
20-03-2013, 08:18

Nhà mình lâu lâu lại hát cái câu: Nhà vắng, mang nhiều cay đắng, xua hồn đi hoang....

Nhà mình dạo này vắng tênh buồn hắt buồn hiu... luôn. Khúc Thụy Du vào nhà làm sôi nổi lên nữa đê :D

Khuc Thuy Du
20-03-2013, 10:19
Anh Chọng HIV sung quá nhẩy?! ^^
Tối nay mấy anh chị em mình lên 3G cafe nhe mọi người!

Ai chưa nhận áo thì tranh thủ tối nay lên nhận luôn.

Ca sĩ Trương: Tối nay anh quởn k? Ghé tệ xá 3Gs chơi, mang theo mấy cái áo còn sót lại để đưa cho những ai chưa nhận ạ!

Chị Ngochien: Tối nay cafe nhen!

Mèo Điên Ku: Tên tao mày hông viết hoa moại!?

vippro
20-03-2013, 10:34
Cuối tuần sắp xếp về HG nhậu đê! :gun

Khuc Thuy Du
20-03-2013, 10:46
Cuối tuần sắp xếp về HG nhậu đê! :gun

Thôi anh lên Cần Thơ tìm em đi, về nơi ấy xa lắm!
Em sợ về Hậu Giang gặp anh Bồng, em chịu không nổi!!!!

Mà, anh có mua được đôi giày nào để đi tập thể dục cho cái bụng nó nhỏ lại chưa?! Hí

jinnynhungoc
20-03-2013, 11:14
Nhà CT thơ ơi cho em đăng ký một áo size M nữa nghen. Ai quản lý phần đó thì cho em cái tài khoản em chuyển luôn.
@ Mèo : Chắc cho em cái thẻ làm kỉ niệm quá! Viết lại cho đàng hoàng coi.
Bữa rồi chưa lưu ý em là viết tên địa danh nhớ viết hoa đó nghen, không dùng dấu hoa thị "*" làm tiền đề để làm biếng viết hoa đầu câu đầu dòng và dùng ba chấm "...". Cái cậu này ma lanh dữ.

Mag Vuong
20-03-2013, 12:32
các a đi chơi vui quá, ko có dịp tham gia cùng mọi người tiếc quá

hht59
20-03-2013, 12:35
Anh Chọng HIV sung quá nhẩy?! ^^
Tối nay mấy anh chị em mình lên 3G cafe nhe mọi người!

Ai chưa nhận áo thì tranh thủ tối nay lên nhận luôn.

Ca sĩ Trương: Tối nay anh quởn k? Ghé tệ xá 3Gs chơi, mang theo mấy cái áo còn sót lại để đưa cho những ai chưa nhận ạ!

Mèo Điên Ku: Tên tao mày hông viết hoa moại!?

Để mình tập tành làm mod nhé: em Hiền viết sai chính tả tên anh - phạt ( Tr - Ch), em chuyển nick anh từ hht sang HIV - phạt!
Còn lại vấn đề là có thống nhất hay ko, cả nhà đưa ý kiến nhé!

jinnynhungoc
20-03-2013, 12:38
Phạt gì thế nhỉ? Mình théc méc lắm đóa nhoa.

Khuc Thuy Du
20-03-2013, 13:03

Đúng rồi, phạt tui cái gì chứ hử??????
Nói k đc bẻ cổ, móc mắt àh. Không phải đùa đâu!!!!

P/s: Tối nay ít nhất là có 01 người ở 3Gs - đó là tui đây, hehe. Thân ái!

hht59
20-03-2013, 13:26

Chắc phạt em ấy được dinh hạnh mời anh đi nhậu hoặc cafe 3GS tối nay thôi! Phạt nặng quá em ấy chốn luôn biệt tâm trên trang Phượt này àh!

jinnynhungoc
20-03-2013, 13:39
Vậy là tối nay hht59 có cà fe roài đó. Muốn uống ké quá! Việc thì ngập đầu muốn đu quá đi.

Khuc Thuy Du
20-03-2013, 13:49
Chắc phạt em ấy được dinh hạnh mời anh đi nhậu hoặc cafe 3GS tối nay thôi! Phạt nặng quá em ấy chốn luôn biệt tâm trên trang Phượt này àh!

E thấy rồi nhe, chị Jinny bênh vực anh Chọng quá rồi nhe!

Bạn Chọng ơi, hong dám có cafe cho bạn đâu hén! Bạn thấy bạn viết sai chánh tả lừa lưa hột me hông hử?

1. Vinh hạnh chứ k phải "dinh hạnh"
2. Trốn chứ k phải "chốn"

Anh nghĩ sao về chuyện này hở anh!?

jinnynhungoc
20-03-2013, 13:53
Phạt lại anh Trọng đi em, phạt gấp đôi vì mới nói người khác xong là làm sai liền kakkaka.

Khuc Thuy Du
20-03-2013, 14:00
Chính xác! Phạt bia!
Chị hãy để ý a Chọng cho nhiều vào nhe! Ảnh tuy đẹp trai nhưng hay viết sai chánh tả lắm, akakakak

Chọng thấy sao nà?!

jinnynhungoc
20-03-2013, 14:07
@ hht59: Jinny không có mắc mớ gì nghen. Lỗ beer là do Trọng đóa nhoa.
@ Du : Nhớ kêu chị Kiều luôn chuẩn bị beer trong quán nghen để dành phạt nóng hahhahah

ngochien
20-03-2013, 14:12
các a đi chơi vui quá, ko có dịp tham gia cùng mọi người tiếc quá

Em nì sao chỉ biết các anh không vậy ta nhà PCT còn có các chị nữa nghen. Hôm nào rảnh diện kiến ra mắt với nhà PCT cái coi (keke giả bộ giang hồ hẻm xíu nhé) :D

Note: Nhớ viết hoa đầu câu nhé Mag Vuong :)

Khuc Thuy Du
20-03-2013, 14:13
Móa, Chọng đâu sao k lên tiếng!?:T

Nhắc tới chị Kiều mới nhớ, thấy cũng tội nghiệp quán chị ấy lắm chị Jinny. Quán người ta bán cà-phê, mà hở hở nguyên bầy mua bia kéo lên nhậu => cũng phải cho mượn ly nhậu, akakaka:)):))

ngochien
20-03-2013, 14:18

Hi! Tối nay chị ko bận bịu với "con nhỏ" của em chị hehe Ngọc Hiền sẽ lên 3Gs cà phê cà pháo với mọi người nhé, lâu lắm rồi hổng gặp Khúc Thụy Du cũng nhớ lém đó =))

Khuc Thuy Du
20-03-2013, 14:27
Ô kê chị Ngochien!
Lên đi, kể chuyện trên trời dưới đất cho nghe!

Anh Khoái ku già ơi: Có đọc đc mấy chữ này thì tối lên chơi hen! Tối ở quầy thuốc bán mấy cái BCS hoài có gì vui đâu anh?!=))

jinnynhungoc
20-03-2013, 14:29
Nè Du mới thấy nhảy qua kia hứa hẻm có chửi thề mà sao quên nhanh thế. Phạt Du đó nghen. Để dành đó mai mốt xuống CT lấy một lần kakkaka
Chắc phải kêu chị Kiều để thêm beer kinh doanh cho cái nhà này quá. Vô cà phê mà toàn nhậu heiz...Bữa sau mình cũng ké hí hí

Khuc Thuy Du
20-03-2013, 15:05
Chị ơi để em bỏ từ từ!
Giờ thì em còn hơi bị ngứa mỏ quá hà, akakaka!

KHOAILANGTHANG
20-03-2013, 16:04
@ Du : Ngứa mỏ nói nhiều nên mới là phượt quái ..:)) ( lên lon rồi tối nay trả tiền cà phê nhe )
@ Mod yêu : Vụ áo sống đó đợi số lượng nhiều 1 chút nhe em . Cần Thơ chơi toàn hàng hiệu nên đặt 1 cái giá thành cao lắm à ...=))
Chương trình nấu ăn cho trẻ em đường phố
Địa chỉ : Số 2 Nam Kỳ Khởi Nghĩa , TP Cần Thơ
Thời gian tổ chức ngày 7/4/2013 ( CN ) từ 8h đến 12h
Kinh phí : trích từ quĩ từ thiện CT trọn gói 1.500.000 đ bao gồm 60 phần vịt nấu lagu , bánh mì , nước ngọt , trái cây ....
Thành phần : 45 trẻ và chúng ta + với vài người ở Phường
Ai có rảnh hôm đó đi nhé ( thợ nấu , bếp núc và hoạt náo viên đã có rồi ) chúng ta chỉ chụp ảnh rồi ăn chơi với các bạn trẻ thôi

sutubien
20-03-2013, 16:35
OK. Nay trực ca ra sẽ lên 3Gs để gặp em Du chứ hỉ, lâu rồi không gặp Du và Hoàng. Trước khi lên cũng phải chuẩn bị "cái bụng" nữa đó nha.

hht59
20-03-2013, 16:39
Móa, Chọng đâu sao k lên tiếng!?:T

Nhắc tới chị Kiều mới nhớ, thấy cũng tội nghiệp quán chị ấy lắm chị Jinny. Quán người ta bán cà-phê, mà hở hở nguyên bầy mua bia kéo lên nhậu => cũng phải cho mượn ly nhậu, akakaka:)):))

Đọc được tin của em từ nảy giờ rồi mà lu bu quá nên chưa lên tiếng được, mới vắng có chút xiu mà em ấy la om tỏi lên rồi, khổ ghê!
Với anh thì 2 tờ 500 xem như 1000 thôi, nên ai phạt vạ anh, anh chịu hết, nhất là bia rượu, uống dỡ nhưng ai đưa là mình đẩy hả, cuộc đời "đẩy đưa" nó thế đấy!
Tối nếu ko vướng bận gì thì khoảng sau 7g30 lên. Chắc ko mang theo bia vì chưa thấy tâm hơi của ai lên tiếng về vụ đó cả, cứ cafe hay dừa tươi làm tới thôi!
Còn có vướng thì tháo gở từ từ...

jinnynhungoc
20-03-2013, 17:03
Ok bác Khoái. Khi nào có nhiều nhiều thì Pm báo em biết nghen.

truong2012
20-03-2013, 17:17
OK. Tối nay học xong phi lên 3G
Trọng: Mấy cái lon bia cũ của em tối vác lên luôn đi, để lâu mốc đó. Xử cái cũ trước, nếu binh tôm tướng cá nhiều thì nhắn tin cho anh, anh đi học về ghé ngang nhà vác lên 1 thùng bổ sung
Ai đi sớm lo mồi nhé.... lâu lắm rồi không nhậu kể từ ngày SN nhà BD....=))(beer)

Khuc Thuy Du
20-03-2013, 17:21
OK. Nay trực ca ra sẽ lên 3Gs để gặp em Du chứ hỉ, lâu rồi không gặp Du và Hoàng. Trước khi lên cũng phải chuẩn bị "cái bụng" nữa đó nha.

Dạ, tối nay lên gặp em nè chị! Muốn gặp chị Hoàng thì chịu khó bay qua Hàn Quốc nhe, kekeeke
Mà nhắc tới chị ấy coi chừng có người nhớ tội cho họ! kaka

Hẹn gặp chị tối nay! 7h nhé pà con cô pác! (wait)(wait)

Ca sĩ: Đúng là quá xá lâu! hohohho

jinnynhungoc
20-03-2013, 17:34
Trời sinh nhật mới T7 Cn hôm nay mới thứ 4 mà sư huynh.