PDA

View Full Version : Ổ Chuột Tồ Lô - Off sau SN Phượt - Cù Lao Ông Mười ( 25-26/8/2012 )

mechuotchit
21-08-2012, 15:35
Trong ngày Hội SN Phượt vừa qua , Mẹ Chuột nhận thấy có nhiều bạn ( trong đó có mình ) dù đã cháy hết mình nhưng vẫn còn chút tiếc nuối , là chưa được tham gia các trò chơi ( vì khống chế số lượng chỉ 12 bạn ) , đặc biệt là Group chưa tận dụng hết chiêu trò của Caonguyen_dom . Nên nhân dịp chúng ta còn dư một số vốn kha khá , cộng với nhu cầu share hình ảnh trong chuyến SN , cũng nhằm phát huy thêm nữa khả năng Tồ Lô của các thành viên , mình mở chuyến off này để mời mọc các thành viên của Group đăng ký cho Caonguyen_dom hành hạ thêm lần nữa , sau đó sử dụng cho hết số vốn đang tồn đọng .
Cũng thân mời các bạn của các nhóm khác cùng tham gia , thứ nhất giao lưu hình ảnh , thứ 2 giao lưu tình cảm :))
Thời gian - địa điểm :
Tập trung lúc 14h ngày 25/8/2012 tại cây xăng Hàng Xanh .
Tập kết ở Cù Lao Ông Mười Q.9
Chia tay vào sáng CN 26/8 /2012 , thời gian tùy hỉ :)
Kinh phí :
Thành viên của nhóm 100k .
Thành viên ngoài nhóm 150k .
Bao gồm :
- Đò đưa qua sông .
- Đất trại .
- Ăn chiều .
- BBQ
- Trò chơi tập thể .
Thực đơn :
- Lẩu vịt quay .
- Ốc bươu chấm nước mắm xả .
- Vịt nướng mật ong ớt xanh .
- Tôm thố đá .
- Cháo bầu .
- .......
Chuẩn bị :
- Lều - võng cá nhân ( có rất nhiều cây để giăng võng )
- Thêm 1 bộ đồ ngắn để tắm vòi rồng tập thể , sau khi lăn lê bò toài cùng Caonguyen_dom .
- Hình ảnh bạn có được trong chuyến SN Phượt .
- .........
P/S : MC sẽ sưu tập hình ảnh từ các phóng viên chiến trường , biên tập và sẽ trang bị máy chiếu để chúng ta cùng làm hồi ức nhé . Ngoài ra , tối thứ 7 sẽ có tường thuật trực tiếp giải ngoại hạng Anh tại Cù Lao =))
Thông báo trước , từ từ bổ sung thêm :))
Nhanh nhanh đăng ký nha mọi người !

caonguyendom
21-08-2012, 17:03
Đặt nguyên cục chà bá luôn, nhưng hông biết đến bữa đó còn "Tôi Yêu" không nữa.

biendaikho
21-08-2012, 18:31
Ăn chơi quá hoành tráng!
Năm nay đi sinh nhật, đúng là kính nể nhà Chuột Tồ Lô!

mechuotchit
21-08-2012, 19:56
He he , lưng tưng ham chơi đến sáng hôm sau mới thấy em đó !
Ah , chị Tóc Xù muốn gặp em , chị cũng vậy :T:Dam :gun
Nhớ em nha :))

caonguyendom
21-08-2012, 20:32
Có 1 làng we trong lòng tp.

1.Chúng ta có thể đi theo xa lộ Hà Nội => ngã tư Thủ Đức => quẹo phải => vườn Cù lao Ông Mười => khoảng 25km
2.Cầu Sài Gòn => quận 2 => đường làng we => vườn Cù Lao Ông Mười => khoảng 30km

Đến Cù Lao Ông Mười cắm trại

Từ trung tâm TP HCM, mất khoảng 30 phút đi xe máy đến đường 16 và 5 phút đi đò ra Cù Lao Ông Mười (78/30/8 Gò Công, phường Long Thạnh Mỹ, quận 9, TP HCM), bạn sẽ được ngắm nhìn một khung cảnh hoang sơ giữa bốn bề sông nước mênh mông. Với diện tích 3 ha, du khách thoải mái dựng trại và sinh hoạt tập thể.

Chi phí ở đây rất "sinh viên": mọi cái đều rất giản dị và mộc mạc

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=86185&d=1345555738

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=86186&d=1345555738

Nếu còn dư T.gian có thể vào vườn Hồng Ký ngắm cò

Cách Cù Lao Ông Mười không xa là Khu du lịch vườn cò Hồng Ký (35/4 đường 23, phường Long Thạnh Mỹ, quận 9, TP HCM). Gần 20 năm qua, đây là điểm đến của rất nhiều du khách trẻ. Trốn cái nắng của những ngày tháng 4 oi nồng, bước chân vào vườn cò Hồng Ký, bạn sẽ bắt gặp nhiều nhóm bạn trẻ đang sinh hoạt cùng nhau trong những mái lều ven sông.

Khoảng từ 5-6h chiều, khi những đàn cò trở về vườn sau một ngày kiếm ăn, chỉ với 5.000 đồng/người phí đi đò để qua bên kia sông - nơi có vườn trái cây trĩu quả, khách tham quan không chỉ được tự tay hái và thưởng thức trái cây miễn phí mà còn được ngắm nhìn hàng nghìn chú cò trắng xóa cả một vùng sông nước. Chú Nguyễn Văn Ký chủ vườn cò Hồng Ký cho biết, vườn cò của chú vẫn giữ nguyên mức giá bình thường vào dịp lễ cuối tháng 4 này.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=86187&d=1345555738

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=86188&d=1345555738

fuot_hn_sg
21-08-2012, 20:39
thèm thế. Nhiều dự định quá. Biết tính sao bi giờ ? :((

gia_khongdeu
21-08-2012, 21:17
Em cũng thích lắm...MChuot Anh Nguyên em cục nhỏ nhưng hạt cát nha nhưng nó cộm và khó chịu lém đó...hahaha!

Không quote quá dài

Ăn Bờ Ngủ Bụi
21-08-2012, 22:04
Mẹ chuột cho cháu 1 vé nhá

mrken1109
21-08-2012, 22:39
dat cuc gach nha, mon an ngon qua nhung lai an chay nen ko the an tiec qua. the phai de me chuot to chuc bu lai de an nha

Yêu cầu PHẢI chỉnh sửa. Viết có dấu

namnguyen
21-08-2012, 22:51
Em có được đặc cách vào trong nhóm không chị ơi :D

Tóc Xù 74
22-08-2012, 08:20
Hoan hỉ chào đón mọi người (beer) tham gia vào OCTL và phát huy tài năng tồ lô cỡ nào cũng được hoan nghênh (kiss)(kiss) điều quan trọng là đoàn kết và chơi hết mình vì nhóm nhé (c)

mechuotchit
22-08-2012, 08:52
Người phát ngôn của nhà OCTL Tóc Xù đã nói : hoan hỉ chào đón tất cả các bạn :) (c)
Mời các bạn tham gia cùng OCTL , vì khi vào đây bạn Tồ Lô cỡ nào cũng được . Mọi người sẽ xem đó là chuyện Tồ Lô =))

mechuotchit
22-08-2012, 09:01
dat cuc gach nha, mon an ngon qua nhung lai an chay nen ko the an tiec qua. the phai de me chuot to chuc bu lai de an nha

Yêu cầu PHẢI chỉnh sửa. Viết có dấu
Mẹ Chuột chuẩn bị suất ăn chay cho bạn nhé !
Vinh Sang cũng đã nhìn mọi người ăn rồi mà :))

biendaikho
22-08-2012, 09:05
Vậy là hôm nào phải đi off một bữa thiệt hoành tráng với nhà Phượt Lô Tồ hi hi, rãnh cái là em bay vào ngay!

Tóc Xù 74
22-08-2012, 09:11
Vậy là hôm nào phải đi off một bữa thiệt hoành tráng với nhà Phượt Lô Tồ hi hi, rãnh cái là em bay vào ngay!

Em vậy thì vào cuối tuần này nhen (c)vừa off share hình vừa tồ lô và.... và sẵn nhóm OCTL này tính nợ nần với em luôn nè hen?:gun

Núi và Biển
22-08-2012, 09:13
Kinh phí :

Mình xin giải thích thêm là: tiền quỹ của nhóm OCTL còn, thành ra chia đều cho các tv trong nhóm,nên số tiền tham gia ít hơn,chứ ko phân biệt tv trong hoặc ngoài nhóm,mọi ng đều công bằng:)

trainhangheo
22-08-2012, 10:50
Em có được đặc cách vào trong nhóm không chị ơi :D

Ủa anh không nhớ slogan của Ổ chuột tào lao là gì hả? "Không ngừng mở rộng quan hệ, quan hệ, quan hệ" mà :D

P/S Mẹ chuột: em còn cầm đàn của anh, ít ly nhựa, đũa, dây, trà, bún gạo ... Có cần đưa chị trước hay là lúc em đi, em mang theo luôn.

nhoctheki
22-08-2012, 10:52
Mẹ chuột cho e 1 slot với nha, hôm Vinh Sang ko giao lưu được :).

omaixaugia
22-08-2012, 10:56
Mẹ Chuột chuẩn bị suất ăn chay cho bạn nhé !
Vinh Sang cũng đã nhìn mọi người ăn rồi mà :))

Đi qua đêm không đi được rùi, tiếc hùi hụi, phải chi cả ngày thứ 7 thì phượt ngay.

caonguyendom
22-08-2012, 11:27
Mẹ chuột mở 1 nhóm OCTL trên face đi để quan hệ nội bộ = loạn luân

biendaikho
22-08-2012, 12:00
Hic, cuối tuần này thì không được rồi, vừa mới đi Vĩnh Long về, hết visa, he he!

mechuotchit
22-08-2012, 12:30
BTC sẽ hoàn tiền ăn trưa cho các bạn đăng ký đi buổi chiều , mọi người đi off để nhận lại nha!
@ Trainhangheo : em mang theo giùm chị đi , mà đổi từ mì Ý sang bún gạo giùm chị càng tốt để ăn lẩu =))

omaixaugia
22-08-2012, 14:14
Hoan hỉ chào đón mọi người (beer) tham gia vào OCTL và phát huy tài năng tồ lô cỡ nào cũng được hoan nghênh (kiss)(kiss) điều quan trọng là đoàn kết và chơi hết mình vì nhóm nhé (c)

Chị Tóc xù quên bộ dao, kéo của e ở Vinh Sang rùi, đi trang bị bộ khác zậy

vankhanhvi
22-08-2012, 16:56
Mechuot xem dùm em có cái áo màu đỏ sao xanh trong balo của chị hôm đi SN không nha, hôm nào em gặp chị xin lại áo, nó với em đầy kỉ niệm. Cám ơn mechuot

mechuotchit
22-08-2012, 18:35
@ Vankhanhvi : Áo của giai ah ? nó đây . Chị lỡ ngâm Comfort bay mất mùi rồi sao ta ?
@ ALL : Anh Tư Ếch sẽ biên tập những hình ảnh , video của SN Phượt và Mẹ Chuột sẽ trang bị máy chiếu để chúng ta cùng làm hồi ức nhé !

pechuot_nt
22-08-2012, 22:46
A caonguyendom rủ rê, cho e 1 suất nhá :D
Tên: Linh
Phone: 098 6798 611

caonguyendom
22-08-2012, 22:49
A caonguyendom rủ rê, cho e 1 suất nhá :D
Tên: Linh
Phone: 098 6798 611

Nhận hàng nha, hẹn ở chổ hẹn

Haroro
22-08-2012, 23:01
Nhận hàng nha, hẹn ở chổ hẹn
- Cái gì đây hẹn ở chỗ hẹn là sao a . Sao nguy hiểm rình rập thế....!

oe oe
22-08-2012, 23:11
Dạ, cám ơn nhã ý của anh caonguyen, nhưng tình hình là cái này nội bộ Tồ Lô.
Hôm qua có mấy thành viên Tồ Lô đi off bên nhà Bật Ngữa và đạ bị...hội đồng.
Em không dám mạo hiểm tính mệnh. :))

mechuotchit
23-08-2012, 10:58
Thông báo : Mọi người khi tập trung vui lòng mặc áo đỏ sao vàng nhé , không thì áo đỏ cũng được . , vì đây là đồng phục của OCTL . Lúc 2h00 trưa , 1 - 2 người mặc áo đỏ thì chói , chứ khi cả đoàn 30 người ( đến thời điểm này ) mà có 1- 2 người không mặc thì chíng các bạn mới chói đóa =)) . Cùng mặc cho đồng bộ và đẹp nhé bà con !(wait)
Chương trình sơ bộ :
- 14h trưa thứ 7 -> tập trung
- 15h00 -> tham quan chùa cổ Hội Sơn
- 16h30 -> thăm vườn Cò
- 18h00 -> đến Cù Lao Ông Mười
- Bắt đầu đêm Gala
- 7h00 sáng CN -> VS , ăn sáng
- 8h00 -> chơi trò chơi
* Thời gian tiếp theo là của các bạn :))

Cún Lãng Tử
23-08-2012, 11:32
@MC: Thứ 7 ngày 25/8/2012 anh có cuộc họp quan trọng đến 16:00 sẽ xong, sau đó anh sẽ bắn lên Q9, anh sẽ chờ mọi người ở chổ gởi xe chuẩn bị lên đò qua Cù Lao (khoảng 17:30).
Khi anh đến đó sẽ alo.

caonguyendom
23-08-2012, 12:23

Nói vậy chứ Tồ Lô không làm vậy đâu, ai mà chơi đánh hội đồng rồi về mét chứ, có đánh là đánh cho chết luôn chứ để về mét là sao???? Tố Lô mà.

babyone
23-08-2012, 12:25
Thông báo : Mọi người khi tập trung vui lòng mặc áo đỏ sao vàng nhé , không thì áo đỏ cũng được . , vì đây là đồng phục của OCTL . Lúc 2h00 trưa , 1 - 2 người mặc áo đỏ thì chói , chứ khi cả đoàn 30 người ( đến thời điểm này ) mà có 1- 2 người không mặc thì chíng các bạn mới chói đóa =)) . Cùng mặc cho đồng bộ và đẹp nhé bà con !(wait)
Chương trình sơ bộ :
- 14h trưa thứ 7 -> tập trung
- 15h00 -> tham quan chùa cổ Hội Sơn
- 16h30 -> thăm vườn Cò
- 18h00 -> đến Cù Lao Ông Mười
- Bắt đầu đêm Gala
- 7h00 sáng CN -> VS , ăn sáng
- 8h00 -> chơi trò chơi
* Thời gian tiếp theo là của các bạn :))

Mình có 2 áo, ai k có mình cho thuê ;) size XL nam k cổ ;)

kuden
23-08-2012, 13:04
Cù lao ông 10 mùa này nhiều muỗi nhé bà con ơi.

Tóc Xù 74
23-08-2012, 14:34
Em yên tâm miễn là em đừng có hành động quá khích và tồ lô (NT)như thành viên nhà chị thì bảo đảm vẫn vui vẽ nhưng không vật vờ em nhé. :L Mở rộng cửa chào đón tất cả mọi người

caonguyendom
23-08-2012, 15:05
Mà chưa thấy ai đăng ký xế hay ôm rồi xếp thế nào đây, thí dụ như tui nè

Chưa có ôm => tuyển ôm.
Đi bộ => tối thứ 6.

TrungDaDieu
23-08-2012, 16:51

Chưa có ôm => tuyển ôm.
Đi bộ => tối thứ 6.
Ủa là sao , là sao ?????

pechuot_nt
23-08-2012, 22:30
Sr mấy bác e bận việc gđ, nên đi ko đc :(.
Chúc mấy bác chơi vui vẻ (BB)

mechuotchit
23-08-2012, 23:32

Chưa có ôm => tuyển ôm.
Đi bộ => tối thứ 6.

Vì là Off chuyến SN Phượt , nên yêu cầu xế - ôm y như cũ , còn kg thì tự xử =))
@ Caonguyen_dom : Hỏi anh Thanh vụ dàn âm thanh ngoài trời nha , máy chiếu sẽ lấy của Cty Ba Chuột .

no_use
24-08-2012, 08:10
Mẹ Chuột ơi.... Con ko phải là thành viên của OCTL có tham gia chuyến này đc ko?

oe oe
24-08-2012, 08:34
Có khi nào mọi người trấn an mình rồi..hội đồng sau không ta?
Thôi, cứ lấy MC trong hôm trao giải mà làm gương đê!

caonguyendom
24-08-2012, 08:48
Mẹ Chuột ơi.... Con ko phải là thành viên của OCTL có tham gia chuyến này đc ko?

Thân mời bạn tham gia.

babyone
24-08-2012, 08:53
Có khi nào mọi người trấn an mình rồi..hội đồng sau không ta?
Thôi, cứ lấy MC trong hôm trao giải mà làm gương đê!
Trùi ui, mới rượt có chút mà ăn thua gì, anh hùng sá gì mấy chuyện nho nhỏ đó.

mechuotchit
24-08-2012, 12:40
Mẹ Chuột vừa đi tiền trạm Cù Lao Ông Mười về , báo với cả nhà tình hình như sau :
- Từ ngã tư Thủ Đức đi thẳng hết đường Lê Văn Việt, quẹo phải qua đường Nguyễn Văn Tăng , qua chợ Long Thạnh Mỹ bên tay phải có đường 16 ( giáo xứ Thánh Gẫm ) , quẹo vào . Gởi xe trong Hoa viên Cúc Linh ( 4k/ngày , 8k/ngày đêm ). Gọi đò đưa qua Cù Lao .
- Đi tàu thăm vườn Cò bằng đường sông .
- Về lại đất trại , ăn chiều .
- Đốt lửa trại , xem clip SN , hồi ức đêm Vinh Sang ,...
- Nhậu nhẹt , hát hò ....
- Sáng CN : ăn sáng
- Chơi trò chơi lớn.
- Đi thăm chùa Bửu Long , một ngôi chùa cổ và đẹp , là một điểm chụp hình cưới của Thành Phố.
- Tùy nghi di tản :)

Bich Hue
24-08-2012, 13:44
Chị ơi...Chuyến SN vừa rồi em phải về quê đám giỗ nên ko tham gia được, nên thời gian qua cứ thấy như mình là...người ngoài ấy, cho em tham gia chuyến này để...lụm lại chút tinh thần đi

Bich Hue
24-08-2012, 13:47

Chưa có ôm => tuyển ôm.
Đi bộ => tối thứ 6.

Cho ôm này chụp xế nhá nhá??

mechuotchit
24-08-2012, 14:29
Chị ơi...Chuyến SN vừa rồi em phải về quê đám giỗ nên ko tham gia được, nên thời gian qua cứ thấy như mình là...người ngoài ấy, cho em tham gia chuyến này để...lụm lại chút tinh thần đi
Đi đi em , đi xem clip SN Phượt . Rồi chị bán cho 1 đĩa về xem đi xem lại là thành người trong cuộc ah :)
Mai gặp em nhé !

Bich Hue
24-08-2012, 14:32
Dạ, mai gặp chị. Mới năm quái vận áo bà ba hát Hành trình trên đất phù sa ngoài Đà Nẵng mà giờ đã 1 năm rồi

perua
24-08-2012, 21:54
Gái Iu a đi đâu qua đây zậy ???? Mai đi chơi chung ko??? :)

leubui
24-08-2012, 22:19
Kinh phí :

Tại sao? Có trong nhóm hay ngoài nhóm, mem mới mem cũ? tất cả thành viên đều chung 1 nhà mà. Còn nếu nhóm có quỹ riêng thì off nhóm riêng ko nên ra tập thể lẫn lộn như vậy, người ngoài nhìn vào dễ mất đoàn kết và tủi thân.

mrken1109
24-08-2012, 22:56
ở hoa viên cúc linh có mấy món tôm ngon lắm, nhà ken ở ngay dưới quận 9 mà.
hiện là ôm cần tìm xế
ken 0918 chín chín chín chín chín 5

mechuotchit
24-08-2012, 23:31
Tại sao? Có trong nhóm hay ngoài nhóm, mem mới mem cũ? tất cả thành viên đều chung 1 nhà mà. Còn nếu nhóm có quỹ riêng thì off nhóm riêng ko nên ra tập thể lẫn lộn như vậy, người ngoài nhìn vào dễ mất đoàn kết và tủi thân.
Bạn vui lòng đọc kỹ tiêu đề của Topic và nội dung các bài viết : Đây là một buổi off của nhóm ( OCTL off sau SN Phượt ) . Mục tiêu đề ra cũng đã ghi rõ ( sử dụng cho hết số vốn tồn đọng , tức là quỹ nhóm , và mời các bạn nhóm khác tham gia để giao lưu tình cảm ) , điều này anh Núi và Biển đã giải thích rất rõ ràng bạn nhé !

Trong ngày Hội SN Phượt vừa qua , Mẹ Chuột nhận thấy có nhiều bạn ( trong đó có mình ) dù đã cháy hết mình nhưng vẫn còn chút tiếc nuối , là chưa được tham gia các trò chơi ( vì khống chế số lượng chỉ 12 bạn ) , đặc biệt là Group chưa tận dụng hết chiêu trò của Caonguyen_dom . Nên nhân dịp chúng ta còn dư một số vốn kha khá , cộng với nhu cầu share hình ảnh trong chuyến SN , cũng nhằm phát huy thêm nữa khả năng Tồ Lô của các thành viên , mình mở chuyến off này để mời mọc các thành viên của Group đăng ký cho Caonguyen_dom hành hạ thêm lần nữa , sau đó sử dụng cho hết số vốn đang tồn đọng .
Cũng thân mời các bạn của các nhóm khác cùng tham gia , thứ nhất giao lưu hình ảnh , thứ 2 giao lưu tình cảm :))

Mình xin giải thích thêm là: tiền quỹ của nhóm OCTL còn, thành ra chia đều cho các tv trong nhóm,nên số tiền tham gia ít hơn,chứ ko phân biệt tv trong hoặc ngoài nhóm,mọi ng đều công bằng:)

Núi và Biển
25-08-2012, 08:23
Chuẩn bị đi "off" tập 2 thôi :))
Ai có cần câu đem theo nhé.

Me oi sua dau
25-08-2012, 10:12

Hình như mình nghe nói là tôn chỉ của OCTL là "Không ngừng khai thac mối quan hệ, quan hệ X3" mà. Tủi thân => có hông vậy tính đi mà chỉ thích X3 thôi chứ tủi thân thì chết mất

mechuotchit
26-08-2012, 15:07
Chuyến off tại Cù Lao Ông Mười của OCTL đã có màn đấu giá đĩa SN Phượt , với chữ ký của 30 thành viên tham gia off . Kết quả chiến thắng đã thuộc về Nượng Lũng Lịu :D Trainhangheo => 1100k , cùng với Núi Lửa 400k , anh Tư Ếch 200k Luan già_khongdeu 450k , Phuong Tay Tran Thi 130k, các thành viên khác ....
Tổng số tiền thu được 2130k sẽ được chuyển cho chị Summer Flower để đến với các bé ở Mái ấm Vinh Sơn trong Tết trung thu này .
ChÂN THÀNH CÁM ƠN TẤM LÒNG CỦA TẤT CẢ CÁC BẠN ♥