PDA

View Full Version : Bangkok dịp 30/4/2010, lịch trình trang 3

minhphred
10-12-2009, 14:54
em đã book vé AA đi 28/4 về 04/05 đi Bangkok. vì thấy vé rẻ nên cứ book thôi chứ cũng chưa rủ được ai và chưa có kế hoạch ạ:D
bác nào có ý định đi đợt này thì hú em một cái. hoặc là cho em join đoàn, hoặc là join cùng em.
kế hoạch thì sau khi em đi Sing về (sau 5/1/2010) em sẽ research và lên kế hoạch.
bác nào đã có kinh nghiệm thì kể lể cho em vài cái gạch đầu dòng với ạ. e xin cảm tạ.

à, hostel chắc em sẽ ở khaosan road, sau đó tùy tình hình sẽ rời bangkok đi đâu đó.

nhân tiện, bác nào biết chỉ em khu vực có cánh đồng hoa hướng dương:L
thanks các bác

4seasons
10-12-2009, 15:00
Tớ cũng tham rẻ như đồng chí nhưng ko book được thời gian sớm thế, vé của tớ đi ngày 12 về 18/06 cơ :D

vitvivu
10-12-2009, 19:30
Về vụ cánh đồng hoa hướng dương thì tớ nghe nói hoa hướng dương ở bển chỉ nở rộ vào cuối tháng 11 và cả tháng 12 thôi, chứ có nghe nói có hoa hướng dương nở vào tháng 4 tháng 5 đâu nhỉ, cậu check lại thông tin chính xác rồi hãy đi xem hoa, chúc chuyến đi zui ze nha.

minhphred
11-12-2009, 08:50
@vitvivu: ối, thế à :( tớ tưởng hướng dương mùa nào cũng nở :D
vừa chek lại xong: nó chỉ nở vào từ tháng 11 đến tháng 2 sang năm thôi :(( chắc sang năm 2011 lại đi tiếp mất T___T

HoaBup
11-12-2009, 11:04
^^ tháng 4 là đúng tết Thái thì phải! Tớ cũng dự định đi rùi, nhưng còn phải xem thêm kế hoạch học hành thế nào đã, hy vọng sẽ join cùng nhóm bạn được :D

minhphred
11-12-2009, 22:50
@hoa bup: nhóm tớ hiện tại chỉ có tớ thôi :D đi được thì hú 1tiếng nhá :X

Totochan
12-12-2009, 12:00
Ờ mình đặt cục gạch cái!

minhphred
15-12-2009, 21:49
@totochan: welcome ^^

HoaBup
16-12-2009, 14:18
@hoa bup: nhóm tớ hiện tại chỉ có tớ thôi :D đi được thì hú 1tiếng nhá :X

Ặc, thế mà cứ tưởng có mấy mạng rùi chứ :))

thegioixe
18-12-2009, 16:23
Tớ cũng ở BKK dịp này. Từ ngày 1 đến ngày 2/5 :d. Hay là book cùng ks rồi offline nhỉ :p

minhphred
18-12-2009, 20:25
@thegioixe: ôi thích thế :D cơ mà tớ chưa nghiên cứu vụ ks. chỉ chắc là sẽ ở khu khaosand ạ :D. bác sang đó chơi hay công tác thế ạ :d

nhockun198x
20-12-2009, 13:42
giá bao nhiêu thế máy đồng chấy , cho em xin cái giá tham khảo còn chuẩn bị , em cũng mấu đi thái lắm roài

thegioixe
21-12-2009, 09:36
@thegioixe: ôi thích thế :D cơ mà tớ chưa nghiên cứu vụ ks. chỉ chắc là sẽ ở khu khaosand ạ :D. bác sang đó chơi hay công tác thế ạ :d

Dịp này thì đi chơi thôi. Cơ mà em tính ở khu WTC cho tiện ăn chơi. Khaosand thì ở mãi rồi nên hông thích nữa :D

minhphred
21-12-2009, 15:51
@thegioixe: thế ạ. bác có kinh nghiệm hostel nào ở khaosan thì chia sẻ cho em với. cám ơn bác. thế cái WTC là chỗ nào ạ :D
@nhockun: riêng tiền vé tớ book là 114$/return ( ko ăn uống j trên máy bay nhá)
tiền ngủ : 10-12$/per/bed x 6 day
tiền ăn: 10-15$/per/day x 7 day
tiền đi lại: chưa tính :D tạm thời trong lịch trình mới mường tượng trong đầu là đi từ BKK-Pataya, BKK-CHiangmai
tiền tham quan: chưa biết vì chưa lên plan
tiền shopping: vô cùng:D
hi vọng của em là ko quá 400$ (ko kể vé máy bay)

pucca3006
22-12-2009, 09:32
hú u, khi nào bạn về nên kế hoạch nha, nhóm mình cũng chỉ có mình mình thui nhưng rất máu đi ^^

davidd
23-12-2009, 11:28
@thegioixe: thế ạ. bác có kinh nghiệm hostel nào ở khaosan thì chia sẻ cho em với. cám ơn bác. thế cái WTC là chỗ nào ạ :D
@nhockun: riêng tiền vé tớ book là 114$/return ( ko ăn uống j trên máy bay nhá)
tiền ngủ : 10-12$/per/bed x 6 day
tiền ăn: 10-15$/per/day x 7 day
tiền đi lại: chưa tính :D tạm thời trong lịch trình mới mường tượng trong đầu là đi từ BKK-Pataya, BKK-CHiangmai
tiền tham quan: chưa biết vì chưa lên plan
tiền shopping: vô cùng:D
hi vọng của em là ko quá 400$ (ko kể vé máy bay)

trước khi đi mình tính chi phí là 30usd/day/1 người đi solo ( tiền ăn uống, tiền đi xe, tiền tham quan, tiền ngủ ) sau khi đi về tính ra chỉ có 27usd/ngày, lịch của mình đi vừa rồi là bkk - udonthai - nongkhai - viên chân - nongkhai - phitsanulok - chiang mai - pai - chiangmai - bkk - total 10 days/9 nights

minhphred
23-12-2009, 14:33
@david: qua các địa điểm bạn đi thì bạn đi = phương tiện j? ô tô khách?
@pucca: weo' căm ^^ thế bạn book vé chưa?

ZoneFM
23-12-2009, 23:47
Tớ cũng tham rẻ như đồng chí nhưng ko book được thời gian sớm thế, vé của tớ đi ngày 12 về 18/06 cơ :D

Hi bác XuanHaThuDong! Thế bác đã lên lịch trình đi những đâu chưa? Bác ở đâu & đc bn mem join rồi vậy?

minhphred
13-01-2010, 14:25
tình hình là em đã về và định lên kế hoạch như này
mời các bác góp ý cho em với ạ
28/4 bay từ 9am-11pm, làm thủ tục xong e về BKK đi loăng quăng đến 10pm thì bắt xe đi Chiang Mai
29/4: Chiang Mai
30/4: Pai. Tối bắt xe về BKK để sáng hôm sau có mặt ở BKK
1/5-3/5: BKK ( Đi Grand Palace, Ayuthaya, Pataya, chợ nổi, khaosand, chợ cuối tuần, MBK)
tối 3/5 bắt taxi ra ngủ ở sân bay để sáng hôm sau bay sớm lúc tầm 6h về HN

các bác thấy thế có hợp lý ko?
ví dụ sáng sớm lúc tầm 4h sáng em bắt taxi ra sân bay thì có tiện và an toàn ko? hay nên ra từ tối hôm trước? ở sân bay có an toàn ko, ngủ ở đấy được chứ ạ?

thik_di_choi
13-01-2010, 14:37
tình hình là em đã về và định lên kế hoạch như này
mời các bác góp ý cho em với ạ
28/4 bay từ 9am-11pm, làm thủ tục xong e về BKK đi loăng quăng đến 10pm thì bắt xe đi Chiang Mai
29/4: Chiang Mai
30/4: Pai. Tối bắt xe về BKK để sáng hôm sau có mặt ở BKK
1/5-3/5: BKK ( Đi Grand Palace, Ayuthaya, Pataya, chợ nổi, khaosand, chợ cuối tuần, MBK)
tối 3/5 bắt taxi ra ngủ ở sân bay để sáng hôm sau bay sớm lúc tầm 6h về HN

các bác thấy thế có hợp lý ko?
ví dụ sáng sớm lúc tầm 4h sáng em bắt taxi ra sân bay thì có tiện và an toàn ko? hay nên ra từ tối hôm trước? ở sân bay có an toàn ko, ngủ ở đấy được chứ ạ?

Ko đủ thời gian nhất là từ 01/05 đến 03/05 vì: Grand Palace chỉ đi được buổi sáng, Authaya mất ít nhất là 3/4 ngày, Pattaya ít nhất mất 1 buổi chiều và 1 đêm. Chưa kể sáng 1 ngày ở Chiang Mai thì quá ít.

Việc ra sân bay vào lúc 3h sáng mình nghĩ không vấn đề nếu bạn nhờ khách sạn gọi xe. Tốt nhất nên đi giá thỏa thuận. Từ Khaosan đến SBIA khoảng 50' chạy xe và từ 300B-350B. Nếu bạn chọn Pat là ngày cuối cùng thì bắt chuyến xe từ Pat cuối cùng về sân bay luôn (124B). vạ vật ở sân bay cũng ko sung sướng gì đâu

minhphred
13-01-2010, 15:04
vâng, e cũng biết là time hơi ngắn nhưng chả còn cách nào khác vì ko thể nghỉ lâu được T_T
1. Grand Palace đi 1 buổi sáng, chiều về lượn MBK và chợ cuối tuần, đêm ra Khaosand. cho em hỏi về độ an toàn ở Khaosand về đêm?
2. Pataya thì 1 ngày 1 đêm rồi. mà từ Pataya về BKK thì mất 2h đúng ko ạ? có xe thẳng đến Ayuthaya ko?
3. Authaya e định đi 1 ngày, tối về BKK

ở Chiangmai thế kể ra cũng ít mà em lại thấy rất thích vùng này, nên chăng em mua vé máy bay, bay vù từ BKK đến Chiangmai luôn hả bác thik?(NO)

thik_di_choi
13-01-2010, 17:50
vâng, e cũng biết là time hơi ngắn nhưng chả còn cách nào khác vì ko thể nghỉ lâu được T_T
1. Grand Palace đi 1 buổi sáng, chiều về lượn MBK và chợ cuối tuần, đêm ra Khaosand. cho em hỏi về độ an toàn ở Khaosand về đêm?
2. Pataya thì 1 ngày 1 đêm rồi. mà từ Pataya về BKK thì mất 2h đúng ko ạ? có xe thẳng đến Ayuthaya ko?
3. Authaya e định đi 1 ngày, tối về BKK

ở Chiangmai thế kể ra cũng ít mà em lại thấy rất thích vùng này, nên chăng em mua vé máy bay, bay vù từ BKK đến Chiangmai luôn hả bác thik?(NO)

1. Grand Palace + Chùa: 2 tiếng, MBK 11h mới mở thì phải. Đi qua Pratunam trước hoặc qua Centralworld cũng hay lắm, cuối tuần có Chatuchak. Đi BTS từ ngay MBK đến Morchit luôn, qua công viên là tới chợ. Khaosan Ok, cực vui và không vấn đề gì
2. Authaya đi sớm chút qua trưa về được rùi
3. Đi Chiangmai bằng bus cũng được nhưng bỏ PAI. lần sau đi Chiang Rai, Sukhothai, Pai, mae Hong Son một thể

minhphred
13-01-2010, 18:43
khổ, ko đi thì tiếc Pai, chết cái tội tham :D thôi, cứ đến chiang mai rồi tính tiếp :D

minhphred
17-01-2010, 11:15
lôi lên để hỏi: nên hay ko nên đi Pat?
pat có gì hay ho ngoài show? các show nên xem? (chắc có tiffany ạ)
em ko tắm biển vì ko biết bơi :D

what_up
17-01-2010, 14:43
lôi lên để hỏi: nên hay ko nên đi Pat?
pat có gì hay ho ngoài show? các show nên xem? (chắc có tiffany ạ)
em ko tắm biển vì ko biết bơi :D

chưa đi thì đi cho biết.Pat đúng chủ yếu là show. Hay ho hơn là lifestyle vào buổi đêm.
Các em thì phải nói đi vòng vòng toàn con đường dọc biển, cảm giác mình đi luôn có ai dòm ngó và mời gọi, hay ghê lắm!

cunmilu
19-01-2010, 17:52
Bạn ơi, được bao nhiêu người tham gia nhóm rồi. Mình có lẽ đi từ 30.04 đến 04.05 mình phải quay về KL lại rồi. Mình sẽ ở nhà chị của mình nhưng khi đi chơi ,mình tham dự chung nhé. :)
Thân!

minhphred
25-01-2010, 16:45
Bạn ơi, được bao nhiêu người tham gia nhóm rồi. Mình có lẽ đi từ 30.04 đến 04.05 mình phải quay về KL lại rồi. Mình sẽ ở nhà chị của mình nhưng khi đi chơi ,mình tham dự chung nhé. :)
Thân!

hi bạn, giờ mình mới lên plan được
bạn tham khảo nhé. 30.4 thì mình bắt đầu quay lại BKK rồi, lúc í đi cùng nhau cho vui nhé ^^

Day 1: 11.30: đến Bangkok Airport. Đi Bus về trung tâm bangkok (tìm chỗ bus ở sân bay, hình như tầng 1, đi bus nhanh 150B), ra Mo Chit Station mua vé đi Chiang Mai chuyến cuối cùng, lang thang (cần thêm thông tin về các địa điểm gần khu vực này) gần đó đến 9.30pm bắt chuyến xe cuối cùng ở bến xe (Bangkok’s Nothern and Northeastern Bus terminal, MO CHIT))để đi Chiangmai (400-600B) Xe đi khoảng 10 tiếng, sáng hôm sau tầm 6h có mặt ở Chiangmai

Day 2: tìm về KS (A little bird Guesthouse, add: No.17 Rajwithi Rd, Soi 1, Sriphom Muang Chiangmai, Female dorm: 120B, bathroom in dorm; or Fang Guesthouse) rồi thuê xe máy đi chơi 100B/ngày ko bao gồm tiền xăng (attractions:Wat Pra Singh, Wat Chiangmai -oldest wat in the city) đi theo tour của LP , Mae Sa Valley, Doi Inthannon (thailand’s highest point, one hour’s drive from Chiangmai)

Day 3: đi Doi Suthep, national park (=xe máy). Tối bắt xe về lại Bangkok, sáng hôm sau có mặt ở BKK

Day 4: tìm khách sạn để chek in (~300-350B/người), xong gửi đồ đi Ayuthyua or Ancient city (các bác góp ý xem là em nên đi cái nào:gun). Tối về đi MBK xong lượn ở Khaosand road.

Day 5: sáng dậy sớm đi Grand Palace( mở cửa từ 8.30am-3.30pm, cost 200B, giữ lại vé để vào cả Vimanmek và Abhisek Dusit Throne Hall), Wat Arun (Temple of Dawn => nên đi vào lúc bình minh), Wat Pho. Cố gắng xong trước 1h để đi chợ Chatuchak(em đang xem xét có nên đi Bobae Tower ko, nó ko phải là địa điểm du lịch nhưng em là nghiền shopping nên :"> ). tối rảnh chưa biết đi đâu ạ????.

Day 6: sáng dậy sớm đi Chợ nổi Damnoen Saduak (7am-11am), đầu giờ chiều quay về BKK về đi loăng quăng (cần góp ý thêm, em thiên về khoản shopping :D). Tối bắt bus đi ra Hostel gần sân bay YHA Bangkok Airport (see add and ways in the detail of this hostel)

Day 7: 3.30am dậy để ra sân bay bay lúc 6h sáng

mong các bác góp ý ^^
chuyến đi bắt đầu từ ngày sáng 28/04 và kết thúc sáng 04/05
Bác nào đã đặt vé rơi vào dịp này join cùng em hoặc có thể cho em join cùng cho vui và chia sẻ chi phí.

Quenx
26-04-2010, 19:01
Đang ở sẵn BKK từ 20/4. Nóng quá trời đất. Vừa qua đoàn UDD chặn đường ở RangSit, gần FuturePark, kẹt xe dã man. Mà có gì ghê ghớm đâu, bà con dừng xe để nhìn thôi là đủ kẹt rồi. Các bạn đi nhớ mang kính râm, nón rộng vành ko thì nắng đen thui ah.
Tình hình BKK tốt ( hoặc taxi, tuk tuk, MRT Silom đóng cửa, v.v.. đại khái sẽ tự né, họ nghe trên đài FM như ở SG kẹt xe ấy). Đi đâu nhớ cầm theo PP, đề phòng bị hỏi thăm bất ngờ thôi. Các bạn cứ yên tâm mà phượt nhé.
ĐT tôi ở Thái: 066.81341.6736 nếu cần confirm tình hình Thái nhé. Tôi đến đầu tháng 5 mới về. hi hi

namnt
28-04-2010, 14:58
Đang ở sẵn BKK từ 20/4. Nóng quá trời đất. Vừa qua đoàn UDD chặn đường ở RangSit, gần FuturePark, kẹt xe dã man. Mà có gì ghê ghớm đâu, bà con dừng xe để nhìn thôi là đủ kẹt rồi. Các bạn đi nhớ mang kính râm, nón rộng vành ko thì nắng đen thui ah.
Tình hình BKK tốt ( hoặc taxi, tuk tuk, MRT Silom đóng cửa, v.v.. đại khái sẽ tự né, họ nghe trên đài FM như ở SG kẹt xe ấy). Đi đâu nhớ cầm theo PP, đề phòng bị hỏi thăm bất ngờ thôi. Các bạn cứ yên tâm mà phượt nhé.
ĐT tôi ở Thái: 066.81341.6736 nếu cần confirm tình hình Thái nhé. Tôi đến đầu tháng 5 mới về. hi hi

hì bác này học ở Rangsit ạ?