PDA

View Full Version : Tuyển thêm người đi Tibet - Nepal từ 15/9 đến 1/10 / 2012 sắp tới

Nheva
17-08-2012, 15:07
Do tình hình phập phồng về vụ permit Tibet vừa qua, nhóm mìnhcó vài bạn đã hủy vé.
Nhưng tin mới nhất là vừa có nhóm lại xin được permit Tibet vào hôm kia (nhóm Salguy)
Giờ đoàn mình còn dư ra một số chỗ, nên kêu gọi bạn nào muốn đi Tibet (trước khi bị sập cửa lâu dài với VN) và Nepal thì có thể join với nhóm mình nhé.
Hiện giờ có nhiều khả năng xin được permit và nhóm mình đã có 13 người và đang deal tour.
Nếu bọn mình tập hợp đc 16 người thì giá sẽ giảm hơn.
Lịch trình như sau:

Phần Tibet:

Bay Hà Nội - Thành Đô (Chengdu) on 15 Sep (Saturday), stay one night in Chengdu

On 16 Sep, bay hoặc đi tàu đến Tibet

Day 1: September 18 arrive in Lhasa, pick up from train station and transfer to hotel.

Day 2: September 19 Lhasa exploration, Potala palace, Jokhang temple, Barkhor bazzar.

Day 3: September 20 Lhasa sightseeing, Tibet Museum, Sara Monastery, Drepung Monastery,Norbulinka Park

Day 4: September 21. Gandan Monastery,- Namtso Lake - Lhasa

Day 5: September 22 Yamdrok Lake, Samding monastery, Karola Glacier, Palkhor monastery, Stupa Kunbum, Gyangtse Dzong

Day 6: September 23 Gyangtse-Shigatse—Shegar, visit Shalu monasery, Tashilunpo Monastery, Sakya Monaster

Day 7: September 24: Tingri —Peiku Tso Lake---Zhangmu boarder town.
Day 8: September 25 Leave Tibet. Drop off at the border Nepal

Lưu ý: phần ở Tibet có thể sẽ là 8 hoặc 9 ngày tùy tình hình, phần ở Nepal kéo dài 7 ngày.

Phần Nepal:

01: 24th sep kathmandu Hotel
02: 25th sep Drive to pokhara by tourist bus
03: 26th sep full days Pokhara sightseeing
04: 27th sep Early morning sarangkot and back to pokhara
05: 28th sep afternoon back to kathmandu by air flight (nếu tour Tibet rút còn 8 ngày, mình sẽ đi bus về cho rẻ)
06:29th Sep : Kathmandu:Durbar Square, Swayambhunath, Boudhnath, Pashupatinath,

30th sep back to home.
Có 3 bạn sẽ ở thêm tại Kathmandu 1 ngày nữa,ngày 1/10 mới bay về BKK.
Tổng chi phí cả 2 chặng sẽ vào khoảng 2000 $

Các chặng bay đã mua (nếu bạn nào join sau bọn mình sẽ hướng dẫn mua vé, giá cũng vẫn tương đương):

1/HN / SG- Thành Đô (276$)
2/ Kathmandu - BKK (250$)
3/ BKK - HN / SG(70 -100$)

Nheva
17-08-2012, 22:32
Hiện nhóm đã có 8 bạn sẽ đi từ Hà Nội và 3 bạn từ Sài Gòn nhé.

Nheva
18-08-2012, 21:57
Update tình hình nhân sự là: hiện có 8 bạn HN, 5 bạn SG và 1 bạn Đà nẵng

Jialing
19-08-2012, 22:00
Update tình hình nhân sự là: hiện có 8 bạn HN, 5 bạn SG và 1 bạn Đà nẵng

Chị Tâm ơi, tuyển đủ người rồi, chị làm ơn khóa/dỡ cái threat này đi hoặc không thì xóa giùm địa chỉ email và tel của em đi với.
Thanks chị!

bigmama-olala
23-08-2012, 10:18
vậy là đủ người rùi hả bạn ơi? nếu biết sớm thì mình cũng cố đu theo.