PDA

View Full Version : Phadin-ĐBP-ĐBĐ-Mường Luân-xuôi sông Mã dịp 2-9, tuyển gấp 1 ôm

chulun
16-08-2012, 22:50
[Tuyển gấp 1 ôm]Vượt Pha Din, thăm đồi A1, ngắm Mường Luân, xuôi bờ sông Mã. (31/8 đến 3/9)

Ngày 0 (31-8): Hà Nội – Sơn La
21h tập trung tại Mỹ Đình: cho xe và người lên ô tô.

Ngày 1(1-9): Sơn La- Điện Biên Đông: 270 km
Sơn La – Pha Din – Điện Biên Phủ (A1, Mường Thanh,,) – Cửa khẩu Tây Trang – Điện Biên Đông: Ngủ Điện Biên Đông.

Ngày 2(2-9): ĐBĐ – Sông Mã: 120 km:
ĐBĐ – Mường Luân – Pá Ma - Bó Sinh – Bản Gia – Mường Tơ - Sông Mã: Đoạn này được chạy xuôi bờ sông mã, thăm tháp Mường Luân, qua cầu phao, dắt bộ (có thể), Luyện cơ mồm thông qua việc hỏi đường từ Mường Luân về đến Pá Ma.
Ăn tối và ngủ tại nhà bạn mình ở Sông Mã (khổ chủ đã chuẩn bị rượu cần rồi)

Ngày 3 (3-9): Sông Mã – Hà Nội: 380km
Sông Mã – Hát Lót – Yên Châu - Mộc Châu – Phù Yên – Tân Sơn (Phú Thọ) – Sơn Tây – HN
Chạy qua Phù Yên (cũng rất đẹp và phê), rồi qua phà Vạn Yên, và chạy 1 đoạn bên bờ sông Đà (thanh bình thơ mộng và có cái cảm giác mênh mông lắm)
Hoặc: Sông Mã – Hát Lót – Mộc Châu – Hòa Bình – Hà Nội.

Chi phí khoảng 1600k bao gồm: các bữa ăn, tiền phòng ngỉ 1 đêm, tiền xăng đổ chung, các đồ dùng chung, tiền vé xe HN – Sơn La (đã check tiền gửi xe máy: 300k/xe/2 người, vé giường nằm 200k/người)

Danh sách xế - ôm:
1. Chulun - Thủy.
2. Mạnh Hà - Oanh.
3. Dung - Ôm xách tay: Vân.
Tuyển gấp 1 ôm, do 1 ôm bất thình lình về nhà lấy chồng dịp 2-9 hehe
Bạn nào join thì a lô nhé: 0912 904 989 (Bình)

hocon86
17-08-2012, 11:53
Khổ chủ xin cho hỏi vượt đèo Phadin cũ hay mới ạ?

chulun
17-08-2012, 16:38
Khổ chủ xin cho hỏi vượt đèo Phadin cũ hay mới ạ?

Đi Phadi cũ cho nó phê bạn ah.

young_eagle
17-08-2012, 22:20
Đợt này a lập cung àh? Chúc a thành công với cung đường này :D.E lại fải tu ở nhà mới bùn chứ :(.Àh ! mà khi nèo a rảnh, cho e "lách" học xe côn tay tiếp nha , thèm quá !

thuyanh2010
17-08-2012, 22:41
Nhà bác máu lửa thế phi thẳng lên Điện Biên đi bác. Chạy lên đấy nhiều cái thú vị chứ chỉ Pha Đin ko cháu nghĩ cũng chưa thật sự là phê

Nâu Nóng Không Sữa
18-08-2012, 08:35
Cung này mình đã từng đi đợt Tết âm lịch đầu năm....
Cung này rất ít đoàn đi nhưng khi đã đi dọc bờ sông Mã thì lại rất thích vì cảm giác offroad (mặc dù không phải là khủng)...lên cầu phao của dân chụp ảnh (đoàn mình để xe trên bờ xuống cầu phao chụp, hỏi giá 1k/1 người nhưng khi lên trả tiền thì họ lại ko lấy)...Tuy nhiên khi qua 1 số chỗ thì bị dân chăng dây thu tiền (đợt đó 5 xe = 20k, 2 lần, chán nhưng tết nhất nên trả nhanh rồi đi)...đường đang làm chắc giờ chưa xong vì nếu xong rồi thì ko còn cảm giác offroad nữa...
Lịch trình rất ổn....vừa ngắm cảnh lại vừa giữ sức cho các xế (mình đi nguyên 1 ngày từ Thị trấn Sông Mã xuống TP Điện Biên Phủ).
Chụp ảnh tháp Mường Luân và được xem sinh hoạt của đồng bào dân tộc ven sông Mã (cầu treo ở đây nhiều phết)...
Chúc cả đoàn có chuyến đi trọn vẹn và thành công...

chulun
18-08-2012, 10:04
Đợt này a lập cung àh? Chúc a thành công với cung đường này :D.E lại fải tu ở nhà mới bùn chứ :(.Àh ! mà khi nèo a rảnh, cho e "lách" học xe côn tay tiếp nha , thèm quá !
Chào e, e tu mà còn dành sức lấy chồng chứ.
A tặng 1 pic e đi xe vào mail yahoo nhé.
Lúc nào rảnh a alo

chulun
18-08-2012, 10:08
Cung này rất ít đoàn đi nhưng khi đã đi dọc bờ sông Mã thì lại rất thích vì cảm giác offroad (mặc dù không phải là khủng)...lên cầu phao của dân chụp ảnh (đoàn mình để xe trên bờ xuống cầu phao chụp, hỏi giá 1k/1 người nhưng khi lên trả tiền thì họ lại ko lấy)...Tuy nhiên khi qua 1 số chỗ thì bị dân chăng dây thu tiền (đợt đó 5 xe = 20k, 2 lần, chán nhưng tết nhất nên trả nhanh rồi đi)...đường đang làm chắc giờ chưa xong vì nếu xong rồi thì ko còn cảm giác offroad nữa...
Lịch trình rất ổn....vừa ngắm cảnh lại vừa giữ sức cho các xế (mình đi nguyên 1 ngày từ Thị trấn Sông Mã xuống TP Điện Biên Phủ).
Chụp ảnh tháp Mường Luân và được xem sinh hoạt của đồng bào dân tộc ven sông Mã (cầu treo ở đây nhiều phết)...
Cảm ơn bác rất nhiều vì những thông tin hữu ích.
Bác pm cho e cái số giây thép của bác nhé, có gì e còn hỏi thêm ạ.
@ Thuyanh: Cảm ơn bạn đã động viên, bọn mình chỉ có 3 ngày ngỉ nên phải vừa đi vừa giữ sức rồi về còn đi làm, đi làm để còn phuot. Thanks

hocon86
18-08-2012, 15:40
Cung của anh thật là hấp dẫn, dưng mà iem chưa thấy Xế nào lên tiếng đặt gạch nhờ, đành chờ đợi vậy...

Elaine_106
18-08-2012, 15:45
Bạn ơi cho mình đăng ký 1 suất ôm nhé . Vào comment để có thêm xế đk nào ^^

minskheo
18-08-2012, 20:55
Cung này cũng gian nan gớm quá anh Bình nhỉ, tiếc là em không đi được rồi. 1 tháng 1 nháy có vẻ hơi nhiều !, Hẹn bác dịp khác vậy

chulun
18-08-2012, 23:39
Bạn ơi cho mình đăng ký 1 suất ôm nhé . Vào comment để có thêm xế đk nào ^^
Đã nhận đăng ký của bạn. Tuy nhiên vẫn còn phải chờ xem "xế của bạn" lên tiếng, đợt này có nhiều cung nhiều đoàn nên việc tìm xế cũng khó khăn, hơn nữa cung đường này không phổ biến lắm nên cũng ít xế quan tâm. Mong sớm tìm được xế cho bạn.
Bạn cho biết tên bạn nhé.

abela83
19-08-2012, 01:36
Đăng kí một xe đủ xế ôm = 2 gái !

Kinh nghiệm đủ dùng!

Đảm đang đủ dùng!

Tên: Abela
Đt: 0903233969

Chủ xị đồng ý thì sms tớ nhé!

Elaine_106
19-08-2012, 09:28
Đợt này các đoàn đi nhiều nên thiếu xế quá , hy vọng sang tuần sẽ có xế đk :D

hocon86
20-08-2012, 08:31
"Đèo Phadin chị gánh anh thồ" --> Nhưng cung này của bác, chị em có vẻ đang hào hứng hơn anh em :)) chúc bác sớm tuyển đủ mems, rùi cho e đi off ké với ạ!

chulun
21-08-2012, 20:54
Sau 15 replies kể cả post này trong đó có tới 5 post của chính em, em cũng được hô "Chốt đoàn"
@ Elaine_106: Mình rất tiếc không được đi cùng bạn vì đã không kiếm được xế cho bạn do 1 xế mang ôm xách tay. Hẹn bạn cung sau nhé.
Thông tin off chi tiết tại trang nhất.

Elaine_106
21-08-2012, 22:30
hic , tiếc quá . Hẹn gặp bạn ở cung khác vậy :(

mrha283
22-08-2012, 01:48
Mò mãi mới ra được cái mật khẩu để vào đây chém tí gió,cuối cùng 1 cung khá hay và lạ ko phải bon chen với các cung khác đông như kiến đã chốt xong ds : xế + ôm,bạn Elaine_106 cũng xui nhỉ :)

Elaine_106
22-08-2012, 11:20
hic , thế bạn có đi không ? làm xế của mình , nếu có xế vẫn bon chen cung này được đó :D

Kimigasuki
23-08-2012, 01:23
Hic, ham quá mà ko có xế. Không biết nữ có xế được cung này không nhỉ, tay lái của mình mới chỉ đi từ nhà ( Bắc Quang) lên Quản Bạ, qua Lũng Cú tới Mã Pí Lèng rồi về HG thôi.
Đợt này nhiều đoàn đi quá, ôm nhiều hơn xế :(

chulun
23-08-2012, 22:49
Hy vọng sẽ gặp bạn ở 1 cung khác nhé
Hic, ham quá mà ko có xế. Không biết nữ có xế được cung này không nhỉ, tay lái của mình mới chỉ đi từ nhà ( Bắc Quang) lên Quản Bạ, qua Lũng Cú tới Mã Pí Lèng rồi về HG thôi.
Đợt này nhiều đoàn đi quá, ôm nhiều hơn xế :(

visser_ba
24-08-2012, 00:27
Bác đi cung này thì xem trước thời tiết, trong vòng 3 ngày trước khi đi mà ko có mưa to liên tục gì thì đi được, ko thì lại super offroad đấy =)). Năm ngoái chinh phục từ Sông Mã - Điện Biên Đông- Điện Biên chạy qua đường sốp cộp mất gần 1 ngày từ 6h sáng đến 12h đêm với vô số lần móc bùn ra khỏi xe ^^. Bác đi cung này xong tả lại em tí đường để cuối năm còn chạy lại ah. Thanks pak

autocars
24-08-2012, 16:26
Thèm quá mà cuối năm mới đi được huhuhu

chulun
25-08-2012, 18:37
Bác đi cung này thì xem trước thời tiết, trong vòng 3 ngày trước khi đi mà ko có mưa to liên tục gì thì đi được, ko thì lại super offroad đấy =)). Năm ngoái chinh phục từ Sông Mã - Điện Biên Đông- Điện Biên chạy qua đường sốp cộp mất gần 1 ngày từ 6h sáng đến 12h đêm với vô số lần móc bùn ra khỏi xe ^^. Bác đi cung này xong tả lại em tí đường để cuối năm còn chạy lại ah. Thanks pak
Thanks bác,
Em sẽ học gấp kỹ thuật móc bùn ah, theo bác Dự thì 2-9 năm nào cũng mưa mà,

Bình Batoong
28-08-2012, 00:32
Đội này ít thành viên xế mà hok tuyển thêm quân ah? Đi ít cũng có cái hay ho! Chúc đoàn có chuyến đi thành công và vui vẻ bên nhau.

tkminh
29-08-2012, 14:26

Cho mình hỏi đường từ Mường Luân tới thị trấn Sông Mã ô tô 4 chỗ gầm cao có đi được không? Vì mình nhìn bản đồ thì thấy trống mất đoạn giáp ranh giữa 2 tỉnh. Không thấy có đường nối tỉnh lộ 115 và tỉnh lộ 130.
Cảm ơn các bạn nhiều.

ka_daubap
29-08-2012, 14:38
way dám lừa mềnh chứ. Chulun về bít tay em

chulun
31-08-2012, 09:31
Do 1 ốm bất thình lình quyết định về lấy chồng dịp 2-9, mình tuyển gấp 1 ôm ,
Đoàn sẽ xuất phát lúc 22h ngày 31-8 từ bến xe Mỹ đình,
Bạn nào thàm gia thì a lô cho mình gấp nhé.
số điện thoại: 0912 904 989
Xin cảm ơn!

mrha283
31-08-2012, 14:37
Tuyển gấp 1 em ôm - em nào chồng chán chồng chê - đi phượt điện biên về chồng mê đến già

mrha283
31-08-2012, 14:44
Tuyển gấp 1 ôm hoặc tuyển gấp 1 xế,ai tham gia thì hú lên 1 tiếng đi nào

hocon86
31-08-2012, 16:42
Sắp đến giờ G, chúc cả nhà nhanh nhanh chốt được Ôm (Xế) cuối cùng và lên đường may mắn!