PDA

View Full Version : Cào cào cho phượt trèo rừng, lội suối nha.

zuji
25-06-2007, 23:46
Thấy các cụ lôi vào trong này đủ thứ từ Land Cruiser, Esscape, GPS, máy ảnh, ba lô, bộ đàm , dao găm US... hầm bà lằng hình như đủ cả..nhưng thấy thiếu thiếu cái gì đó, hoá ra... cào cào, mà có vài cụ quen quen trong này có nó và gắn bó trên từng chuyến đi.. hổng thấy đưa zô... tội lỗi, tội lỗi...

Thui kính các cụ cho em mở topic này ra, trước ngó nghiêng, sau đưa cho các cụ bình loạn cho zui cửa zui nhà nhen...

(beer) (beer) (beer) (beer) (beer) (beer) (beer) (beer)

zuji
25-06-2007, 23:56
...hic, khoe hàng chút cho các cụ ngó nghiêng nha...hic

https://img526.imageshack.us/img526/2964/aaaaaaaaaaaaaaaaimg2076eu8.jpg

https://img123.imageshack.us/img123/659/aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaox0.jpg

Ducko
26-06-2007, 06:53
... cào cào, mà có vài cụ quen quen trong này có nó và gắn bó trên từng chuyến đi.. hổng thấy đưa zô... tội lỗi, tội lỗi...

Thui kính các cụ cho em mở topic này ra, trước ngó nghiêng, sau đưa cho các cụ bình loạn cho zui cửa zui nhà nhen...

Em cũng đang muốn mua một chiếc loại như thế để tung tăng. Các bác có biết chỉ cho em nên mua loại nào (model gì...), ở đâu, giá thông thường khoảng bao nhiêu... cảm ơn các bác nhiều

lamchieu
26-06-2007, 07:35
Mua con này nè Ducko ơi: Suzuiki XC250, nhóm tao (hay tui :D) mua 3 chiếc rồi, thích hợp cho adventure! Tướng to xác như ông (hay mày :D) ngồi là ổn.
Xe còn ngon thì giá ~$2K8, có giấy xe.

CVN
26-06-2007, 07:51
Thế có con nào hợp với tướng bé xác như anh ko lamchieu ơi. Quyết tâm ăn chơi phát đây

Chuối đây
26-06-2007, 08:31
Thế có con nào hợp với tướng bé xác như anh ko lamchieu ơi. Quyết tâm ăn chơi phát đây

Leo còn chả được nữa là đòi mua? Về lấy con wave chiến là đi được rồi:LL :LL :LL

Ducko
26-06-2007, 08:55
Mua con này nè Ducko ơi: Suzuiki XC250,
Xe còn ngon thì giá ~$2K8, có giấy xe.
1. Mua ở đâu em giai hụt?
2. 250cc anh không có bằng A2 thì có ***? Hay lấy bằng B2 cạo sửa thành A2?

lamchieu
26-06-2007, 09:02
@cvn: bác máu nhỉ, mua chiếc Yamaha Serow XT225, loại giống bác HoangBQ đang có, hình attached bên dưới. Mà thôi khỏi, ông đó cả hai ba tháng nữa mới đi được, anh cứ qua nhà lấy xe mà đi =))

@Ducko: hơ, "anh" ở đâu ra thế, hụt cả lũ thì đừng có anh iếc gì nữa nhé, nhắc lại tổ thêm đau =))
Mua thì nhờ Hung Saigon chỉ cho.
Còn đi thì, chuyện nhạy cảm Ducko à, đi được tất.

zuji
26-06-2007, 09:15
Hic.. bác Hoanbquan án binh bất động rùi, bác nào qua làm công tác tư tưởng chút, bê về chạy đi... để lâu nó out luôn,

mihtua
26-06-2007, 09:19
Ts, nhìn thèm thế chứ :F
Bao h mới cưới được 1 em về đây :Dam

anhminh
26-06-2007, 10:34
vợ ko cho mình mua con này, bảo là thành ra cào cào cưỡi cào cào =)). Nói chung vợ lúc nào cũng đúng :D

Ducko
26-06-2007, 10:52
vợ ko cho mình mua con này, bảo là thành ra cào cào cưỡi cào cào =)).

Em cũng biết phần đông các bà vợ không thích chồng mình mua lung tung thứ như thế, nên em định mua rồi mới lấy vợ :LL =))

Toet
26-06-2007, 15:22
Ducko không nghĩ rằng có cào cào rồi đi lung tung loạn xạ ngầu, rồi không ma nào thèm rước. Đành ôm cào cào làm vợ! hô hô

Kar
27-06-2007, 00:56
@Zuji: xe bác chạy lốp đấy thì chỉ off đường nhựa thôi chứ, phượt ai lại đi lốp đấy bao giờ he he
@Ducko: làm 1 con Degree 250 mà chạy cho lành bác ợ, máy Su, Ya và Ka mới chạy thik nhưng cũ thì chẳng khác gì nuôi bố già. Món xe này chắc bác Lam chiều rõ: 2,5k đến 3k, giấy thì tèn ten

Ducko
27-06-2007, 06:12
@Ducko: ... máy Su, Ya và Ka mới chạy thik nhưng cũ thì chẳng khác gì nuôi bố già.
Ý bác là dòng xe này chỉ nên mua của hãng Honda, còn ngoài ra Suzuki, Yamaha hay Kawasaki đều không bề?

lamchieu
27-06-2007, 07:13
Degree đi chán, vả lại xe cũ quá rồi bác ạ, giá 2.5K là có thể tìm được chiếc Degree còn ngon lành, còn thường thì thấp hơn nhiều.

Su, Ya, Ka khó ở chỗ tìm phụ tùng thôi, nếu bảo trì đúng cách và đủ phụ tùng thì ngon lành, Honda không qua mặt nổi đâu!
Phụ tùng thì bây giờ tràn đầy, lamchieu mới thay bộ lá côn mới cho XC250 đấy, chạy ngon.
Còn về độ bền thì chẳng ai kém ai, tuỳ dòng tuỳ loại thôi. Chiếc XC250 thích hợp cho adventure hơn Degree, tương tự XR250Baja của Honda.

windysmile
27-06-2007, 10:18
Su, Ya, Ka khó ở chỗ tìm phụ tùng thôi, nếu bảo trì đúng cách và đủ phụ tùng thì ngon lành, Honda không qua mặt nổi đâu!
Phụ tùng thì bây giờ tràn đầy, lamchieu mới thay bộ lá côn mới cho XC250 đấy, chạy ngon.
Còn về độ bền thì chẳng ai kém ai, tuỳ dòng tuỳ loại thôi. Chiếc XC250 thích hợp cho adventure hơn Degree, tương tự XR250Baja của Honda.

Hì hì, bác cứ vác con XC 250 của bác, lên núi một phát, là biết nhau ngay.

Với người VN, thể hình không cao, không quá nặng, hợp nhất là Degree (Honda) hoặc Serrow (Yamaha)do chiều cao của hai bạn này tương đối thấp. Ngoài ra còn ưu điểm là nhỏ, gọn, nhẹ bê xe dễ hơn nhiều, hợp với nhưng cung đừong hiểm hoặc đừong hoang vu.

Về độ bền thì Honda vẫn ưu việt hơn, nhưng xe các bác mới coong thế kia, bao giờ cho nó hỏng? hí hí

windysmile
27-06-2007, 10:21
Bác nào đi xe cao quá, trên đừong đi thì không sao, nhưng cứ dừng lại là đổ. Hí hí

Em nói xấu bác Hoàn, mặt mũi đỏ gay chạy trên đường, cừoi nói hởn hở. Về đến HG, quay xe thế nào mà e nhìn sang thấy rầm một cái.....

Lão đấy vừa đi cào cào vừa múa Balê

Nam Bự
27-06-2007, 11:00

Với người VN, thể hình không cao, không quá nặng, hợp nhất là Degree (Honda) hoặc Serrow (Yamaha)do chiều cao của hai bạn này tương đối thấp. Ngoài ra còn ưu điểm là nhỏ, gọn, nhẹ bê xe dễ hơn nhiều, hợp với nhưng cung đừong hiểm hoặc đừong hoang vu.

Về độ bền thì Honda vẫn ưu việt hơn, nhưng xe các bác mới coong thế kia, bao giờ cho nó hỏng? hí hí

Chú WD lại giống Vietkyo rồi, suốt ngày rủ rê đua xe. Hãy làm 1 việc gì có ich đi nào:LL :LL :LL

lamchieu
27-06-2007, 15:39

Hì, lamchieu cũng biết chuyện mà, biết sử dụng đồ và cũng biết cách đi đứng nên bác đừng lo.

Còn về độ bền của Honda thì có lẽ không cãi nhau chi, sẽ hợp lý hơn nếu qua 4r kỹ thuật nói chuyện, lamchieu sẵn sàng hầu. Hiện giờ chỉ nói một câu là phần lớn mấy tên thợ sửa xe ngoài đường chỉ biết Honda và Honda, nứt mắt ra là học sửa trên máy Honda; bác không biết sửa xe, đưa Su cho mấy tên lang băm đó thế là: Su dzởm lắm, không bền =))

LinhEvil
27-06-2007, 17:47
Nhìn chung em nghĩ đi off road bằng cào cào thì thường vì thế cái hành trang này cũng thường thôi,

VD như em đi Tây Bắc bằng cub50 đời 78! Đấy thế thì em mới kể nhá

Kar
27-06-2007, 18:48
Hè bác Lamchieu ôi, ko ai bảo là đồ Su, Ka, Ya kém bền hơn Honda. Vấn đề là khi động cơ đã xuống rồi thì Honda dễ làm, dễ chế hơn vì thiết kế đ/c nó ko phức tạp như bọn kia bác ợ (bác nào đi xe cũ confirm cái nhỉ, nội cái tháo bugi của bọn Kaw, Ya cũng mệt hơn Honda). Em đã mắc hỡm với mấy con rồi mà bác (em tự sửa chứ ko đem thợ he he)
@LinhEvil: xe nào chả đi dc, nhưng đi đến đâu thôi

windysmile
27-06-2007, 23:00
Hì, lamchieu cũng biết chuyện mà, biết sử dụng đồ và cũng biết cách đi đứng nên bác đừng lo.

Còn về độ bền của Honda thì có lẽ không cãi nhau chi, sẽ hợp lý hơn nếu qua 4r kỹ thuật nói chuyện, lamchieu sẵn sàng hầu. Hiện giờ chỉ nói một câu là phần lớn mấy tên thợ sửa xe ngoài đường chỉ biết Honda và Honda, nứt mắt ra là học sửa trên máy Honda; bác không biết sửa xe, đưa Su cho mấy tên lang băm đó thế là: Su dzởm lắm, không bền =))

Về vụ xe cộ bền e cũng không rõ lắm, vì xe nào vào tay em cũng dễ nát đi như nhau, hí hí

Nghe nói bác Lamchieu trong TBG, em là em rất khoái nhóm này, lý do vì sao thì hí hí, e không tiết lô. Dưng mà khi nào bác ra HN, em mời bác chạy 1 cung, bác chạy XC 250, e chạy Degree xem bạn nào ngã nhiều hơn?

lamchieu
28-06-2007, 02:23
@Kar: về cái khoản ấy thì em cũng đồng ý một phần với bác, ít ra là các model phổ biến trên thị trường VN (Dễ sửa nên phổ biến??). Phần còn lại thì lúc trước mấy người quen còn hay mua xe nghĩa địa về phục hồi, em gặp vài cái máy Honda mà muốn vứt luôn vào sọt rác!

@Windysmile: Thôi, bác windy cho lamchieu xin, thử nhau làm gì, biết lamchieu ít đi rồi mà X( Mà muốn chạy chiếc XC250 thì có bao nhiêu chỗ hạ thấp được, lamchieu hạ hết!!! =)) XC250 được cái thích hợp cho adventure, kết cấu vững vàng, có bảo vệ mấy thứ dễ bị hỏng khi ngã, giải nhiệt thường (két nước là thứ dễ bị tổn thương), đèn lớn và sáng, bình xăng lớn (cái này quan trọng).
Khi chất 3 cái túi đồ (thường thì 2 người 3 túi) lên thì chiếc xe cũng xẹp xuống đáng kể.
Sau khi chuẩn bị xong, lamchieu vứt tất cả đồ lên chiếc .....4x4 và bắt đầu đi =)) =)) =))

windysmile
28-06-2007, 11:29
@Windysmile: Thôi, bác windy cho lamchieu xin, thử nhau làm gì, biết lamchieu ít đi rồi mà X( Mà muốn chạy chiếc XC250 thì có bao nhiêu chỗ hạ thấp được, lamchieu hạ hết!!! =)) XC250 được cái thích hợp cho adventure, kết cấu vững vàng, có bảo vệ mấy thứ dễ bị hỏng khi ngã, giải nhiệt thường (két nước là thứ dễ bị tổn thương), đèn lớn và sáng, bình xăng lớn (cái này quan trọng).
Khi chất 3 cái túi đồ (thường thì 2 người 3 túi) lên thì chiếc xe cũng xẹp xuống đáng kể.
Sau khi chuẩn bị xong, lamchieu vứt tất cả đồ lên chiếc .....4x4 và bắt đầu đi =)) =)) =))

Cào cào có vài loại, nhưng loại chuyện đi xuyên rừng thì nhỏ gọn là thích hợp. Serow đưọc gọi là sơn dương núi, cũng có cái lý của nó, các bác chắc nhìn thấy con dê con leo núi ăn lá cây rồi nhở, khéo léo vô cùng. Bình xăng serow nhỏ, cũng chạy đc tối đa 250km, gọn nhe. Bác thử đi một cung vất vả mới thấy to và nhỏ khác nhau. Xe XC250 bình xăng to, khi bác đổ đầy xăng là trọng tâm xe sẽ khác lúc bình ít xăng, và xe sẽ nặng khó điều khiển hơn. Cứ vần cái xe thế trong một cung toàn cỏ dại, vỡ mặt ngay ý chứ. Thôi bác để lại XC 250 cho em, giá rẻ thôi, làm con serow cho lành bác a. Lúc ngã ít nhất còn kịp rút đc chân ra.

Cào cào theo thiển ý của em, phân chia thế này :

- Loại chạy trong trường đua, nhào lộn : hành trình giảm sóc lớn, không đèn, lốp gai to, chủ yếu là 2 kỳ
- Loại chạy đường trường, đồi núi quanh co, nhưng đừong nhựa. Em thấy bạn Raid, Djbel rất hợp với loại này. Bác Cao Sơn có e FTR cũng hợp với dạng này.

- Loại chạy xuyên rừng, cung hiểm, xe cần nhỏ gọn, nhẹ, bền bỉ. Loại này offroad thích hợp nhất.

- Loại chuyên leo trèo : loại này thì nhỏ nhẹ đừong kính nhông sau lớn, bình xăng bé.

E hiểu biết có hạn, các bác nào bổ xung cho mở mang đầu óc

CVN
28-06-2007, 11:36
Serow đưọc gọi là sơn dương núi, cũng có cái lý của nó, các bác chắc nhìn thấy con dê con leo núi ăn lá cây rồi nhở, khéo léo vô cùng. Bình xăng serow nhỏ, cũng chạy đc tối đa 250km, gọn nhe. Serow là chú này hả bác:

Với em nghe chừng vưỡn cao. Khéo em ko dám mua cào cào nữa rồi :(

windysmile
28-06-2007, 11:45
Với em nghe chừng vưỡn cao. Khéo em ko dám mua cào cào nữa rồi :(

Đúng đó, có hình con sơn dương mờ mờ ở bình xăng đó. Còn này nhẹ, nhỏ, mà bác k cần chống bằng 2 chân đâu, chống bằng 1 chân cũng đc :D để phần đùi của chân bên kia lên yên xe. Phang đi bác, phươt.com mà k có 1 đội cào cào, thì hỏng.

Rồi rủ hoanbquan đua xe.

zuji
28-06-2007, 12:11
https://img149.imageshack.us/img149/7382/aaa2copy1as9.jpgWin,

con này có chạy được hông ta...

windysmile
28-06-2007, 12:15

con này có chạy được hông ta...

hí hí, e ghét các loại cao su trơn, e thích loại có gai.

Anh Sontt có lởn vởn vào đây, cũng có khi cũng suy nghĩ về cào cào thôi nhỉ, chả nhẽ lamchieu có, mà mình không có???

zuji
28-06-2007, 12:19
Lốp phượt lý tưởng đây,

zuji
28-06-2007, 12:26
...cào cào lang thang mãi Tam Giác Vàng...

CVN
28-06-2007, 13:04

con này có chạy được hông ta...Chú này tên là gì đấy bác giai ơi?

LinhEvil
28-06-2007, 13:36
em này là sờ râu shadow thì phải, Yamaha

zuji
28-06-2007, 15:04
Nó là XL 250, giống Serow... đời 2006... ngon vãi...
nhìn thui,

Kar
28-06-2007, 15:11
Bác Zuji này có phải Hùng SG ko ta? Hay đi mượn ảnh nhể? Nhìn quen quá

HungTuCam
28-06-2007, 17:23
@Kar: về cái khoản ấy thì em cũng đồng ý một phần với bác, ít ra là các model phổ biến trên thị trường VN (Dễ sửa nên phổ biến??). Phần còn lại thì lúc trước mấy người quen còn hay mua xe nghĩa địa về phục hồi, em gặp vài cái máy Honda mà muốn vứt luôn vào sọt rác!

He he, Lamchieu quả là lắm chiêu, bán XC250 cho anh em đi, mua Serow mà chạy cho nó lành kẻo hết gãy tay lại gãy nốt cái chân thì khốn. Vừa gặp bác HoangBQuang hôm qua. Có vẻ nửa năm nữa bác ấy cũng chẳng đụng đến Serow đậu. Bác HoangBQ bảo gọi Lamchieu qua lấy sớm kẻo có thằng khác đến cướp mất . Mà Lamchieu từ hối lấy XC250 đã ngồi lên nó lần nào đâu, mua để diễn thôi chứ off cái gì.

lamchieu
28-06-2007, 17:27

HungSaigon đấy, bác kar ạ.

@HungTuCam: anh em đâm nhau vừa thôi nhé, mua để diễn nên không mua Serow! Nếu biết anh HBQ bị như thế này thì cóc thèm mua xe chi cho tốn :))

windysmile
28-06-2007, 22:20
HungSaigon đấy, bác kar ạ.

@HungTuCam: anh em đâm nhau vừa thôi nhé, mua để diễn nên không mua Serow! Nếu biết anh HBQ bị như thế này thì cóc thèm mua xe chi cho tốn :))

hay em bàn thế này, bác để lại cho em con XC 250, bác lấy con cáu cạnh của Hoanbquang, mới lắm đó, nứoc sơn còn bóng. Nhở? Bác thấy thế nào? Hí hí

windysmile
28-06-2007, 22:21

Dân cào cào pro đó bác

kingpin
28-06-2007, 22:31
bác nào thừa xe cho em mượn 1 cái nào.
Chân em dài đủ các bác ợ ngồi chắc là vừa khít :P

lamchieu
29-06-2007, 08:11
hay em bàn thế này, bác để lại cho em con XC 250, bác lấy con cáu cạnh của Hoanbquang, mới lắm đó, nứoc sơn còn bóng. Nhở? Bác thấy thế nào? Hí hí

Thôi, bác đi Serow còn lamchieu đi XC250 cho có sự tương phản, thế mới hay - một tên giang hồ lẫy lừng đi chiếc xe bé tí, một tên cóc biết ở đâu ra nhìn dáng nhỏ bé thư sinh đi một chiếc hầm hố =))
Ơ, mà thành tích đi xe máy đâu có tệ nhỉ, 15 tuổi đã phóng 67 ào ào, 16t ngồi 125 twin chạy bắn khói, chỉ có bây giờ thấy cái mạng mình sao nó mong manh thế thôi :)

lamchieu
29-06-2007, 08:16
À, hôm trước anh bạn cao to - phải gần 1m8, chạy chiếc XC250 ngoài đường, có mấy tên choai choai cũng đi cào cào chạy gần hỏi: Anh ơi, thế có quá sức không???!!! Đau cóc chịu được! =))

advrider
29-06-2007, 10:56
Bác Hung Sài Gòn ơi bác nói con Sơn Dương đời mới cao su trơn kia là XT250 đấy chứ không phải XL đâu
Các bác bên Tây Bắc rủ nhau mua D Jbel XC250 cua Suzuki cũng đúng thôi vì các bác ngày xưa hay đi xe Rebel leo núi mà
Ngoài anh Raid TTR 250 của Ya, Baja Xr250 của Honda, thượng thăng Advneture GS650 của BMW. KLR 650 của Kawa chỉ có anh D Jbel của Suzuki là Adventure bike thôi

windysmile
29-06-2007, 11:00
Các bác bên Tây Bắc rủ nhau mua D Jbel XC250 cua Suzuki cũng đúng thôi vì các bác ngày xưa hay đi xe Rebel leo núi mà

Có chuyện thế thật sao? Thật là bất ngờ? :LL

windysmile
29-06-2007, 11:54
Ngoài anh Raid TTR 250 của Ya, Baja Xr250 của Honda, thượng thăng Advneture GS650 của BMW. KLR 650 của Kawa chỉ có anh D Jbel của Suzuki là Adventure bike thôi

Adventure bike là thể loại nào hả bác? Thế serow xếp vào thể loại nào ạ?

E show ảnh cào cào nào :

https://www.phuot.vn/imagehosting/139468491894a388.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=308)

thanhla
01-07-2007, 13:44
eo ơi, bạn windy cũng có lúc show hàng phù phiếm kìa :">

loops
03-07-2007, 14:22
À, hôm trước anh bạn cao to - phải gần 1m8, chạy chiếc XC250 ngoài đường, có mấy tên choai choai cũng đi cào cào chạy gần hỏi: Anh ơi, thế có quá sức không???!!! Đau cóc chịu được! =))

Hehe chết cười hôm nọ chay Djebel ngoài đường, cố ăn mặc bít dzít cho nó hợp xe ( giầy hầm hố, áo phống vằn vện ), có 2 ông nhóc trẻ ( ước khoảng hơn 2 xịch tuổi ) chạy Wave chiến phi vèo lên mặt mà rằng: Chú ơi già rồi đừng đú, ngã gẫy xương thì khốn. Len lén nhìn 2 cậu rồi khe khẽ: Đâu có, xe con trai chú, xe Dream của chú bị hỏng, chú mượn tạm nó chạy mấy hộm

Mà Windy đừng bày đặt mua Djebel. Xe của lamchieu mang ra chỗ Thương hạ hết cả giảm sóc lẫn càng, mà anh hôm nọ ngồi, có 1 em ngồi sau, chỉ hơi quẫy người 1 chút, làm mình chúi sang bên trái. Ai dè lề bên trái có cái lõm xuống dưới đường khoảng 10cm ( xin nhắc lại chỉ khoảng 10cm ) làm mình hẫng một phát tí ngã. May vừa xót xe vừa chân khoẻ mới đỡ đươc.

Hehe như Windy mà chạy djebel leo MÈo Vạc - Bảo Lạc thì đi bằng trrrr....ĩ nhỉ

Hôm nọ qua chơi thăm Hbquang, thấy Sarrrow bụi phủ mờ, giờ chân cẳng lại thế này, thì tập múa gậy hoặc đánh cờ là hợp đấy bác Hoangbquang ơi.

Lũ taybac tụi em, tự nhiên lại mơ tới 1 con Dream hay Future, nhẹ xe, vác qua suối cứ băng băng. Chứ cách đây 2 năm trót dại vác 3 con Rebel 1 con LA vào đường dọc bên kia Sông Mã lên Mường Lát, vác xong 4 con xe lên bè qua sông về cả hội khóc ra tiếng Mán

hoangbquang
03-07-2007, 14:33
Lốp phượt lý tưởng đây,

Hé ! Hé ! Lốp con Serrow của tớ đấy :LL

"Thèng" cu windy ! Chú nói xấu anh nhá :T

lamchieu
03-07-2007, 14:58
Lại thêm ông loops nữa X( có mỗi chiếc XC250 của mình thôi mà mọi người nói ra nói vào, đe lên đe xuống, cốt cho mình phải chia tay với nó là làm sao nhỉ :Dam :Dam
Kệ mọi người, nói gì gì cũng được, xe mình mình cứ giữ. Đi không nổi đường núi thì chạy giữa HN làm kiểng vậy, ai tức thì ráng chịu :LL
Mà lúc này ngao du toàn là chất đồ lên cào cào thử, nhìn qua nhìn lại rồi vứt hết lên 4x4 chạy, thì cần quái gì lo mọi người nói nữa chứ :))
ai nói ai tức thì ráng chịu =))

TÍM
03-07-2007, 16:39
Đá tinh tế nhở :LL ~ tớ rất chi là ngưỡng mộ :))

trinity
03-07-2007, 16:42
Thế là show hàng, khoe của. :D
Không dùng đến nó phí nên anh em người ta mới... :Dam

windysmile
03-07-2007, 17:05
Lại thêm ông loops nữa X( có mỗi chiếc XC250 của mình thôi mà mọi người nói ra nói vào, đe lên đe xuống, cốt cho mình phải chia tay với nó là làm sao nhỉ :Dam :Dam
Kệ mọi người, nói gì gì cũng được, xe mình mình cứ giữ. Đi không nổi đường núi thì chạy giữa HN làm kiểng vậy, ai tức thì ráng chịu :LL
Mà lúc này ngao du toàn là chất đồ lên cào cào thử, nhìn qua nhìn lại rồi vứt hết lên 4x4 chạy, thì cần quái gì lo mọi người nói nữa chứ :))
ai nói ai tức thì ráng chịu =))

Ái chà, giang hồ loops đã vào? Em bảo bác lamchieu bán cho e đi, để anh em lời ra lời vào, hí hí

bán đi bác, nếu k thì cho em cũng nhận=))

trinity
03-07-2007, 18:01
Em ủng hộ bác lamchieu bán cho em windy. (beer)

Em chưa được đi cào cào, hôm nào các bác làm lễ chia tay & cưới em nó thì cho em đi thử 1 vòng nhé. :D (Chân đủ dài để chống xuống đất (NT) )

winds
03-07-2007, 18:15
Quái nhỉ ! Em thấy bạn em bảo xe cào cào là xe Babeta của Tiệp, giờ lại thấy xe cào cào là xe thể thao này..

Vậy gọi sao cho đúng hả các bạn?

lamchieu
03-07-2007, 18:57
Hì, từ nhỏ tới lớn tui chỉ nghe nói mấy chiếc off-road / enduro này là cào cào thôi.

Thôi nhé, các bác tha cho em XC250 của lamchieu đi nhé, làm ơn đi, không thì :T :T :D

zuji
05-07-2007, 19:03
...ui , cào cào vừa đi Tây Côn Lĩnh nè... vừa về xong, đã đời...

... đây là lúc chạy dưới chân núi...

...lên đỉnh đổi Raid lấy con này, chạy cho fê...tiếc là đá nhiều quá, thủng hết cả lốp...

hoangbquang
05-07-2007, 20:48

Cái con xe này là con xe gì vậy HSG ơi ! Dân tộc ở giữa rừng mà có con này thì đúng là... khiếp !

Chuối đây
06-07-2007, 10:10
Các bác cho e hỏi con xe cào cào màu vàng này giơ bi nhiêu?

maytrangtc
06-07-2007, 10:33
Đại ca Show hàng kin quá:D

CuongMC
06-07-2007, 17:23
Các bác cho thằng em hỏi nhờ chút ạ.

Em mới cưới một em Ya DT125 được vài tháng, muốn thay đôi lốp vì trông nó cũng già già rồi, nhưng phiền một nỗi em mới đi cào cào, chưa biết gì cả nên nhờ các bác tư vấn chút.

1. Nên mua loại gì, của hãng gì, ở đâu và giá cả khoảng bao nhiêu ạ? Em nghe loằng ngoằng gai chân chó với gai xuôi gai ngược gì đó... nhiều quá.

2. Em hỏi câu này nữa, mong các bác đừng cười: đó là làm thế nào để biết là mình đang đi... vành bao nhiêu để mà mua lốp nhỉ :shrug:

Cám ơn các bác

zuji
06-07-2007, 22:35
....Lốp á... nhiều vô biên, sao kể hết được, tuy nhiên bác muốn chạy loại nào...lốp gai hay lốp chạy đường trường... cái nào ở Hn cũng có...

...mà DT 125 của bác thui nên kiếm đôi lốp gai, hàng Taiwan, giá chừng 6-700k/ 01 đôi chạy đỡ... zậy là ngon rùi...

...mai đi off nhớ mang theo DT để ngắm nha bạn...hic

windysmile
12-07-2007, 09:00
Lốp phượt lý tưởng đây,

Cái này là gai chân chó bác ạ, rất hợp để off road do có độ bám đừong khá cao (bám là bám đường đất nhá, k phải bám đường cao tốc đâu)

Muốn mua lôp cho DT bác có thể ra cửa hàng Giang Sơn ở Hoà Mã, các ngã tư với phố Huế khoảng 50m gì đấy.

Bác muốn biết cỡ lốp thì nhìn vào thông số có ghi trên lốp. Thường là vành trước là -21, vành sau là -18. Tốt nhất bác vác con Dt đến đó là người ta biết cỡ vành bao nhiêu.

Ducko
12-07-2007, 09:14
Em mới cưới một em Ya DT125 được vài tháng, muốn thay đôi lốp vì trông nó cũng già già rồi,.....

Hơ, Cường Macau (may nhá, anh không gọi tên tục chú ra =)) ) xe chú trông mới keng xà beng thế mà hết xích chùng lại đến vỏ cũ à?

Hôm nọ hỏi thăm các bác chuyện xe cộ. Vừa rồi có được ngồi trên xe của Lamchieu chạy một tí, cảm thấy nó hơi to quá, hơi nặng nề và chông chênh... Có lẽ là lần đầu chưa quen? :(

lamchieu
12-07-2007, 11:29
Hôm nọ hỏi thăm các bác chuyện xe cộ. Vừa rồi có được ngồi trên xe của Lamchieu chạy một tí, cảm thấy nó hơi to quá, hơi nặng nề và chông chênh... Có lẽ là lần đầu chưa quen? :(

Hehe, tên anh hụt kia, về luyện tay lái đi là vừa! Nhỏ con như lamchieu mà lần đầu leo lên chiếc đó còn bốc đầu lạng lách đánh võng ầm ầm.
Luyện tay lái đi, để mấy thằng như lamchieu bớt láo :)) =))

red
12-07-2007, 14:41
Xe cào trông to xác vậy nhưng vẫn thua nhũng xe dream, ware chỉ mỗi tội là đi đường xóc thì sướng hơn thôi nhưng để có tiền mua xe thì chỉ có các đại gia mới mua được con đi xe trong phố thì ơ...

Babel
12-07-2007, 15:44
Xe cào trông to xác vậy nhưng vẫn thua nhũng xe dream, ware chỉ mỗi tội là đi đường xóc thì sướng hơn thôi nhưng để có tiền mua xe thì chỉ có các đại gia mới mua được con đi xe trong phố thì ơ...

Vâng, đi đâu thì họ nhà phượt chúng tớ cũng sướng ... :LL

langlenoinay
13-07-2007, 13:28

Cào cào sinh ra để đi xóc nên sướng hơn bất cứ cái gì trên đời là chuyện không phải bàn rồi. Dưng mà nó thua dream, wave hả bạn? Tớ cũng đi qua vài cái dream và wave rồi mà không thấy thế. Bạn đã đi cào cào chưa mà phán kinh thế?

windysmile
18-07-2007, 13:46
Hơ, Cường Macau (may nhá, anh không gọi tên tục chú ra =)) ) xe chú trông mới keng xà beng thế mà hết xích chùng lại đến vỏ cũ à?

Vầng, chủ yếu là chưa quen bác ạ. Ban đầu bác lên lựa chọn loại xe nào đó hợp với thể hình của mình. Khi đã quen xe rồi, thì bác có thể đi loại nào cũng đc cả.

Lamchieu ơi, bốc đầu thế nào, dạy em với

pvc
20-07-2007, 01:55
Em nghe nói hình như bác Sáng Choang đang có nhu cầu bán cào hay sao ý, vì để lâu không đi chắc hỏng

:)) :)) :))

zuji
22-07-2007, 19:29
Em nghe nói hình như bác Sáng Choang đang có nhu cầu bán cào hay sao ý, vì để lâu không đi chắc hỏng

:)) :)) :))

Bác ui, bác Sáng choang bán Cào cào rùi, giờ bác ấy đi SH và quấn khăn lụa ở chân, đố hiểu tại sao???

CuongMC
24-07-2007, 17:28
@Zuji + WindySmile: Cám ơn hai bác đã tư vấn cho em về lốp với vành. Coi như em xong bài học vỡ lòng :D
Hôm trước em cũng đi cũng được với các bác đoạn "diễu hành" qua cầu Thăng Long, sau đó thì có việc đi lên Việt Trì nên chia tay ở đoạn rẽ. Không có dịp học hỏi các bác rồi, hẹn có dịp (beer) với các bác.

@Ducko: Cám ơn bác đã không lôi tên húy ra (beer) Con xe em bây giờ xích ngon rồi. Còn đôi lốp chưa được ưng ý lắm thôi nên cũng muốn thay cho ngon ạ.

lamchieu
27-07-2007, 15:36
Lamchieu ơi, bốc đầu thế nào, dạy em với

Hôm nay vào đây mới biết bác Windy đùa với lamchieu :gun

red
27-07-2007, 23:35
Đừng tin các bác àh, toàn là thương mại thôi chứ xe đấy đi cũng bình phường thôi. Ngưỡng mộ nó quá lại thất vọng.:Dam

pvc
28-07-2007, 09:19
Các bác cho nhà em hỏi ngu phát. Thế cào cào có loại côn tự động không ợ? (kiểu xe tay ga) nó cũng giống như AT cho xe hơi ý. Em tò mò thì hỏi vậy, chứ có biết đến cào cào nó có những loại nào đâu, cào cào nó phục vụ cho những đối tượng gì...Hí, chuồn chuồn nó cưỡi cào cào có hợp không ta? À, tiện thì hỏi hộ cho đại ca em thôi! ;)

:))

kekeke

red
28-07-2007, 15:36
Cấu tạo xe cào cào cũng giống như các xe nam thôi, chi có cái nó thiết kế cho đường đi leo chèo và nhảy nhót, bạn xem các cuộc đua của xe địa hình ý là hiểu xe cào cào như thế nào...:Dam

windysmile
29-07-2007, 18:14
Các bác cho nhà em hỏi ngu phát. Thế cào cào có loại côn tự động không ợ? (kiểu xe tay ga) nó cũng giống như AT cho xe hơi ý. Em tò mò thì hỏi vậy, chứ có biết đến cào cào nó có những loại nào đâu, cào cào nó phục vụ cho những đối tượng gì...Hí, chuồn chuồn nó cưỡi cào cào có hợp không ta? À, tiện thì hỏi hộ cho đại ca em thôi! ;)

:))

kekeke

hí hí trả lời đại ca nhựa: Cào cào có loại côn tự động, loại này chính e nhìn thấy, nếu k tin anh có thể hỏi ADriver, bác ý có một em, 80 phân khối, mua dự bị cho bạn Tễu 3,5 tuổi cho con bác ý. bạn này đang trong giai đoạn tập lên xe.

@ red: bác nói đúng công dụng rồi đó
@ lamchieu : e không biết bốc đầu thật , bác dạy em:)

Kận
31-07-2007, 11:02
Các đại ca cho em hỏi tầm bao nhiêu thì có thể mua được một con châu chấu tàm tạm để em để dành

red
31-07-2007, 12:23
Bạn chuẩn bị từ 2000$ cho đến 3500$ nhé!

Đảm bảo sẽ mua được xe nhưng nhớ điều rằng đồ thay thế của xe rất đắt và phải mua từ bên nước ngoài về đấy(beer)

advrider
31-07-2007, 16:14
Cũng tùy thôi

Có cái đắt có cái cũng chấp nhận được
Quan trong cần thay cái gì cái đấy có cần phải mua hàng chính hiệu không

Pinkky
08-08-2007, 23:32
@ lamchieu : e không biết bốc đầu thật , bác dạy em:)

hehe bác Windysmile rành cào cào vậy mà ko bốc đầu thật à.
Bác mời em vài ly em chỉ cho, kèm cặp tận nơi(NT) .
Em vẫn chạy jupiter bốc đầu ầm ầm ngoài đường làm dân tình lé mắt tránh xa :gun :gun

cailaithayco
10-08-2007, 23:50
Hic,vespa em bán dc có 7 triệu,có mua được con nào ko hả các bác. tất nhiên là phải chạy đc a,chạy tử tế chứ ko phải 500m em dừng lại 1 lần.Em thích cào cào mà các bác bảo 2000$ thì em kiếm đâu ra,chán quá.
Em hỏi ngu các bác đừng chặt chém em,em ko biết giá mà. Thank các bác !

Camo_skins
17-08-2007, 11:24
Hic,vespa em bán dc có 7 triệu,có mua được con nào ko hả các bác. tất nhiên là phải chạy đc a,chạy tử tế chứ ko phải 500m em dừng lại 1 lần.Em thích cào cào mà các bác bảo 2000$ thì em kiếm đâu ra,chán quá.
Em hỏi ngu các bác đừng chặt chém em,em ko biết giá mà. Thank các bác !
MINSK bác ah...... hợp lý , chơi cũng dễ ,bảo dưỡng sửa chữa cũng rẻ
(beer)

zuji
17-08-2007, 20:07
Hic, thật ra cào cào cũng nhiều loại và nhiều giá, bạn có thể tham khảo và lựa cho mình một loại thích hợp, miễn sao máy tốt và có thể phượt... nếu không thể bạn nên tìm tên nào tên là AD ấy, thằng cha ấy biết tất... thế nha..

advrider
18-08-2007, 05:16
MINSK bác ah...... hợp lý , chơi cũng dễ ,bảo dưỡng sửa chữa cũng rẻ
(beer)

Ở Hà Nội có hai cửa hàng nổi tiềg về xe Mink (cho thuê, sửa chưa..)
Cường Mink và Hùng Mink

Cường Mink đã chuyển sang dòng xe Cào Cào Miên để cho tây thuê
Còn Hùng Mink bảo với tớ vài tháng nữa cũng giải tán MInk để chuyển sang xe to

Vậy báo cho bác nào muốn chơi Mink chịu khó dự trữ ít đồ tự học cách sửa chứ sang năm Mink là thành của hiếm đấy

Camo_skins
05-09-2007, 16:56
Các bác lão làng cho đàn em hỏi chút , là cái em Sờ râu đời cao nhất ở VN mình là đời bao nhiêu , tiền nong thế nào và cuối cùng là.....có bác nào có bán hoặc biết thì chỉ cho thằng em biết với. đang muốn kiếm 1 em Sờ râu ngon lành để lang thang......
(beer) (beer) (beer) (beer) (beer)

zuji
07-09-2007, 23:22
Các bác lão làng cho đàn em hỏi chút , là cái em Sờ râu đời cao nhất ở VN mình là đời bao nhiêu , tiền nong thế nào và cuối cùng là.....có bác nào có bán hoặc biết thì chỉ cho thằng em biết với. đang muốn kiếm 1 em Sờ râu ngon lành để lang thang......
(beer) (beer) (beer) (beer) (beer)

Có con này đời 2004,

hoangbquang
07-09-2007, 23:41
Có con này đời 2004,

Bao nhiêu hả chú? Tớ mua (c)

zuji
09-09-2007, 21:13
...Bác đi thế đ.. nào được mà đòi mua, chân với chả căng..

Camo_skins
10-09-2007, 08:26
Có con này đời 2004,

Con này mấy xiền hả bác zuji ơi???
và hình như em nó chưa phải là 204 thì phải nhỉ vì em 2004 là đèn hơi tròn rồi và kiểu dáng hơi giống XTX 250 máy móc thì y chang XTX 250 cơ mà nhỉ :)....

https://img154.imageshack.us/img154/3441/pic004zoomlt8.jpg (http://imageshack.us)
bác làm ơn PM (NT) cho em rổ giá em kia nhé
(beer) (beer) (beer)

zuji
10-09-2007, 22:05
...có thắng húng quá mua luôn rồi, nhưng có con khác giống thế...chạy 3000km, có chơi thì chơi à....

Camo_skins
11-09-2007, 07:49
...có thắng húng quá mua luôn rồi, nhưng có con khác giống thế...chạy 3000km, có chơi thì chơi à....
thì bác cũng phải cho biết tiền thách cưới là bao nhiêu thì em mới về bán lúa đi mà chuẩn bị xèng rước chớ :S và cho chút dung nhan em nó lên cho anh em quay tay đỡ vã đi...

Ducko
11-09-2007, 09:19
Hihi, cac bac ạ, cũng vì mê cào cào quá mà hôm rồi em lặn lội sang tận tổng hành dinh của Yamaha xăm soi mãi và lựa được một em vừa với tầm vóc của em, gửi các bác hình em chụp lúc đang chạy thử:

https://www.phuot.vn/imagehosting/15046e5fb2cd22db.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=3076)

korikawa
11-09-2007, 13:55

Anh ơi, cho em giá rổ con này nhá, thanks (beer)

advrider
11-09-2007, 18:38
Ối giời con tớ ở nhà vẫn cưỡi con này suốt
https://www.phuot.vn/imagehosting/27746e67e2d409cc.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=3117)

liêu phiêu
11-09-2007, 23:24
Bác zuji cho em hỏi. 1 trong 2 con này theo bác thì chọn con nào.
honda

ya

Cá nhân em thì khoái con honda, ở VN chỗ nào có con này hở bác.

hoangbquang
12-09-2007, 00:21
honda

Bác nào có biết chỗ nào bán con này, hoặc Serow màu này không chỉ cho tớ với. Xin hậu tạ.

"Thèng" HSG làm cách nào giúp anh với chứ? Chú muốn anh đi phượt cùng chú không? :))

Muốn mua con Serow màu này quá! Nhìn "yêu" ghê (c)

Camo_skins
12-09-2007, 08:03
honda

Bác nào có biết chỗ nào bán con này, hoặc Serow màu này không chỉ cho tớ với. Xin hậu tạ.

"Thèng" HSG làm cách nào giúp anh với chứ? Chú muốn anh đi phượt cùng chú không? :))

Chân dài như bác thì cứ Serrow cho nó sữa đậu lành đi bác :LL =)) .......Chứ đừng đú CRF rồi lại được đi bằng 3 chân đấy :LL ;) ...mà em này ga nó hỗn chứ không lành như Sờ râu đâu....mua về rồi suốt ngày dân tình thấy bác bốc đầu ở Bờ Hồ ah =))

liêu phiêu
12-09-2007, 10:07
honda

Từ đất lên đến seat là 0.82m đấy. Bác xem liệu có ổn không hay đi đâu cũng cắp theo cái ghế.:D

hoangbquang
12-09-2007, 10:56
Các chú toàn thắc mắc những việc không đâu. Cao 0.82 cm chỉ là chuyện vặt. Nhá ! Thích thì cứ mua, dù chỉ để đó cho thằng khác "thèm"...Hố...Hố...

Mà cái chính là anh đang muốn mua Serow cơ mà, cái ảnh đó post lên để nói rằng anh thích màu đó... 1 con SEROW màu đó là sự lựa chọn tuyệt vời của anh hiện nay.

anhminh
12-09-2007, 11:44
Hoặc là hạ gầm cào cào nhể =))

Camo_skins
12-09-2007, 13:20
(beer)
Các chú toàn thắc mắc những việc không đâu. Cao 0.82 cm chỉ là chuyện vặt. Nhá ! Thích thì cứ mua, dù chỉ để đó cho thằng khác "thèm"...Hố...Hố...

Mà cái chính là anh đang muốn mua Serow cơ mà, cái ảnh đó post lên để nói rằng anh thích màu đó... 1 con SEROW màu đó là sự lựa chọn tuyệt vời của anh hiện nay.
Con CRF này mua về thay lốp Wave @ vào kiểu gì bác hbq cũng đi tốt , còn Sờ râu màu đỏ thì quá đơn giản.bác mua con mầu bất kỳ về sơn lại ,chỗ nào sơn không được dán decalk.thế là xong =)) :LL =)) easy cái bánh mỳ :))
Mà thôi , quay lại chủ đề chính đê , bác zuji ơi , con Sờ râu 3000 km đâu gòi , bác show lên cho anh em nghía cái , cho luôn cái rổ cái rá đê , bác nào còn XR 250 đời cao , xe cứng cũng cho em tí thông tin nhóa......Mời các bác beer nè
(beer) (beer) (beer)

dowerless
12-09-2007, 20:33
Em là lính mới của diễn đàn Phượt này và cực kỳ hâm mộ kào kào.em đánh dấu topic và hy vọng sẽ học hỏi kinh nghiệm và thông tin do các bác chia sẻ...tiến tới mua một chiếc để đưa em đi chụp ảnh ở những cung đường hiểm trở..

zuji
13-09-2007, 22:53
...có mấy con cào cào huyền thoại, các bác ngắm nghen...
...đùa thui, bán lấy tiền cưới vợ nghen...

liêu phiêu
13-09-2007, 23:01
Bác, cho em ít thông tin của con raid đó với. Ý em là đời nào, đi bao nhiêu rồi, máy móc thế nào, rổ rá ra làm sao, bác có chuốt lại không mà sao em thấy sáng choang vậy. Em quan tâm thiệt tình đó.

advrider
14-09-2007, 11:07
Raid được Yamaha sản xuất nhằm cạnh tranh với Model
XR250 - Baja của HonDa

Raid chính là TTR 250 được cải biên một số thứ nhủ bình xăng 16 L đèn to, yên rộng, thấp hơn đọ cao yên có 865mm so với TTR 250 là 910 mm.

Raid được sản xuất trong vài năm đến 1997 thì không sản xuất nữa vì vậy Raid có mới như thế nào đi nữa nó cũng đươc 10 năm rội Động cơ thì không vấn đề nhưng một số chi tiết sẽ bị lão hóa theo thời gian như cao su, nhưa...

advrider
14-09-2007, 11:16
Cào Cào để hạ thấp độ cao yên có một số cách

1 Gọt yên làm yên mới rất xấu vì không có thợ chuyên nghiệp
2 Hạ giảm xóc sau - Thay bộ nối từ càng vào giảm xóc sau (cho nó dài ra )
3 Thay lốp nhỏ hơn (Khó khăn vì phải thay nhiều thứ khác)
4 Thay giảm xóc trước hoạc hạ cho nó thấp xuống (xấu lắm)

Theo ý kiến cá nhân chỉ thay khớp nối từ càng với giảm xóc là dễ nhất nhưng càn có thợ cơ khí để chế tạo

dowerless
14-09-2007, 17:23
bác ZUJI cao thủ cào cào cho em hỏi ngoài cái dòng Raid này bác có còn các dòng khác như TTR,XR...bác khoe tiếp cho lính mới như em mở mang được không? con này to bự, cái gì cũng to, em thích mấy con như TTR..bác có không? em tính mua một con như thế, tuy phải kiễng chân dừng đèn đỏ nhưng em vẫn máu lắm, giờ không có cào cào em đành chay chú BMX xe đạp để có cảm giác cào cao..

Camo_skins
15-09-2007, 14:18
Em Raid này bác gả bảo nhiêu vậy bác Zuji ơi (bác PM cho em nhé.Thanks ) , mà sao hình như thấy anh bạn đi cùng bác cũng có con Raid đang kêu bán ah??? Sao lại bán hết Raid đi vậy bác.....

zuji
15-09-2007, 16:38
Em Raid này bác gả bảo nhiêu vậy bác Zuji ơi (bác PM cho em nhé.Thanks ) , mà sao hình như thấy anh bạn đi cùng bác cũng có con Raid đang kêu bán ah??? Sao lại bán hết Raid đi vậy bác.....

...Hic, chịu...thằng đó bán vì vợ sinh con trai " trước nó có 03 gái rùi " , còn tớ bán gom tiền cưới vợ... hic
(NT) (NT) (NT) (NT) (NT) (NT) (NT) (NT) (NT) (NT)

xxhuy
16-09-2007, 01:13
Cào cào Degree 250cc

http://muare3.vinahoo.com/uploaded2/Minsk_Classic/degree 1.jpg

http://muare3.vinahoo.com/uploaded2/Minsk_Classic/degree 2.jpg

http://muare3.vinahoo.com/uploaded2/Minsk_Classic/degree 3.jpg

Khuyến mại : ( có ai khuyến mại nhiều như vậy ko ?)
- 1 mặt đèn degree zin theo xe cực đẹp .
- 1 pp honda
- 1 mũ bảo hiểm dành riêng cho xe cào cào rất đẹp.

Cao Sơn
17-09-2007, 10:49
Cái mũ dùng kính rời thế này trông đẹp nhưng phượt ko tiện tẹo nào. Tầm chiều, muỗi nhiều trên đường chui tọt vào bên trong ngứa cực.

Camo_skins
17-09-2007, 10:54
Nói chung chạy cào cào ở Vn mà chơi mấy cái mũ để chạy cào cào và cái kính rời thì chỉ giải quyết khâu nhìn oai thôi , chứ đi phượt thì ăn đủ luôn nhất là bụi khi ' thời tiếp đẹp " , bùn khi mưa , cứ full face mà đóng.......
Bác Zuji chả thấy Pm cái rổ giá em Raid nhể???

pvc
28-12-2007, 21:02
Các bác cứ rủ rê mua cào cào mà chẳng có bác nào tư vấn làm thế nào để có 1 cái bằng A2. Không có nó thì đi làm sao? Chẳng nhẽ bê em nó về cất trong nhà ngắm. :( :( :(

:D

Camo_skins
29-12-2007, 14:47
Cào cào ở đất Việt này đa số ráp giấy 150 vào nên không cần A2 bác ợ , cứ mua về là chạy....A2 chỉ là cái cớ vớ vỉn thôi

mr_mao
20-02-2008, 14:46
[QUOTE=zuji;7924]Thấy các cụ lôi vào trong này đủ thứ từ Land Cruiser, Esscape, GPS, máy ảnh, ba lô, bộ đàm , dao găm US... hầm bà lằng hình như đủ cả..nhưng thấy thiếu thiếu cái gì đó, hoá ra... cào cào, mà có vài cụ quen quen trong này có nó và gắn bó trên từng chuyến đi.. hổng thấy đưa zô... tội lỗi, tội lỗi...

Ạc ạc ạc!

Bán Raid đi!(c) (c) (c) (c) (c)
500$ nhé!

zuji
22-02-2008, 17:44
Kính bác, con TTR-Riad bỏ em theo zai ở Sài gềnh rùi ...hic, hic

red
23-02-2008, 14:42
Ố con Raid lại chuyển về sg rồi hả nhớ đợt trước hai con vượt núi trèo đèo wai ra phết, thế là mất một chú góp vui giữa thủ đô hanoi rồi(beer)

Camo_skins
25-02-2008, 10:29
Kính bác, con TTR-Riad bỏ em theo zai ở Sài gềnh rùi ...hic, hic
Ố , thế hóa ra tống được con vợ già Raid đó đi roài cưới được con vợ trẻ màu " chó đuổi " và dung tích 4 lít phải hôn?? bác show hàng lên cho anh em ngó tí đê....
p/s : EM nghe ao hồ đồn thế , bác mua được xe của 1 thằng trên Mù Căng Chải xuống với giá đổi ngang có 4 con trâu (NT)

zuji
25-02-2008, 16:53
Ố , thế hóa ra tống được con vợ già Raid đó đi roài cưới được con vợ trẻ màu " chó đuổi " và dung tích 4 lít phải hôn?? bác show hàng lên cho anh em ngó tí đê....
p/s : EM nghe ao hồ đồn thế , bác mua được xe của 1 thằng trên Mù Căng Chải xuống với giá đổi ngang có 4 con trâu (NT)

Nó đây, chuyến đầu tiên cho nếm mùi APC... mịa bác lói thế lào ấy chứ, em mua là chổ tình xương mến xương, chứ đổi chác chi mô ....

...hic, dư mà ...em ấy hoang dại nắm, như thửa xưa của mình ấy ... 4 lít mừ ...

banmaitoahuong
25-02-2008, 17:41
Anh Zuji đã lên xe hoa rước vợ về nhà chưa nhỉ?

Camo_skins
26-02-2008, 16:57
ơ , bác chưa thay lốp mà dã di A Pa Chải ah..... Em cũng có con còn hoang dại hơn con bác nhều.......thụt ngược cơ.toàn đi bằng bánh trước chứ không như con của bác , trước toàn đi bánh sau hết đường Lạch Tray - HP

Kận
28-02-2008, 11:26
Các bác ngó hộ em con nào ngon ngon mà tầm tầm độ 2000 để em bán mấy cái máy tính đi phượt với các bác nhé, thật đấy

pvc
28-02-2008, 12:23
Các bác ngó hộ em con nào ngon ngon mà tầm tầm độ 2000 để em bán mấy cái máy tính đi phượt với các bác nhé, thật đấy

Em cũng đặt gạch như bác minh cận, có điều là em bán con 40D ợ :D , thật đấy !

ne7_o
23-04-2008, 16:35
Híc mấy bác toàn chơi $ ko em nghèo chắc chỉ dám nhìn với lại em " hơi bị cao" chắc muốn có cào cào chạy chắc phải sang Honda kêu nó thiết kế cho cái thùng bự bự đằng sau em treo cái ghế mối lần trèo lên cho dễ

nguyen
23-04-2008, 17:58
Em cũng đặt gạch như bác minh cận, có điều là em bán con 40D ợ :D , thật đấy !
anh muốn nâng cấp lens lên 16-35 em "chiều" mà muốn xe cc em cũng có nhưng mà phải gấp đôi của Kận nhé ok?:LL

greenline
28-04-2008, 19:18
Các bác cho em hỏi đã bác nào nhìn thấy cái này chưa? Không biết em này có phải thể loại cào cào không nhỉ?

Ngày 26/4, Kawasaki chính thức khai trương phòng trưng bày tại Hà Nội sau 7 năm vắng bóng, với các sản phẩm Vulcan 900 Custom, Boss 174 cc và KSR 112 phân khối.

Mẫu xe Kawasaki thứ ba trong đợt ra mắt trở lại là chiếc địa hình KSR. Mẫu xe này có khung được thiết kế từ loại sắt nhẹ, cần khởi động nhẹ hơn 50% so với bình thường.

https://www.phuot.vn/imagehosting/12594815c03f4cbd9.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=10998)
Mâm xe kết hợp 2 màu đen và bạc, lốp trước không săm kích thước 12 inch. KSR trang bị hộp số môtô phân khối lớn với 4 số móc. KSR có giá là 4.200 USD.

Link: http://www.vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2008/04/3BA01AD7/

Cao Sơn
28-04-2008, 21:45
Xe này hơi bé. Nhưng chính ra rất phù hợp với tạng người Việt nam, ví dụ như lão Tinh Hoa nhà mình.

greenline
28-04-2008, 21:52
Xe này hơi bé. Nhưng chính ra rất phù hợp với tạng người Việt nam, ví dụ như lão Tinh Hoa nhà mình.

Bác Cao Sơn hình như mới có cái gì phởn chí. Hôm nay vào phượt post bài lia lịa. Chưa kể còn rộng lòng đặt lại nick name cho ông bạn vàng quý hoá. :)) Sáng tạo mà ẩn ý phết. =))

Camo_skins
30-04-2008, 22:35
Các bác cho em hỏi đã bác nào nhìn thấy cái này chưa? Không biết em này có phải thể loại cào cào không nhỉ?

Ngày 26/4, Kawasaki chính thức khai trương phòng trưng bày tại Hà Nội sau 7 năm vắng bóng, với các sản phẩm Vulcan 900 Custom, Boss 174 cc và KSR 112 phân khối.

Mẫu xe Kawasaki thứ ba trong đợt ra mắt trở lại là chiếc địa hình KSR. Mẫu xe này có khung được thiết kế từ loại sắt nhẹ, cần khởi động nhẹ hơn 50% so với bình thường.

https://www.phuot.vn/imagehosting/12594815c03f4cbd9.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=10998)
Mâm xe kết hợp 2 màu đen và bạc, lốp trước không săm kích thước 12 inch. KSR trang bị hộp số môtô phân khối lớn với 4 số móc. KSR có giá là 4.200 USD.

Link: http://www.vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2008/04/3BA01AD7/
Em đang sở hữu 1 em này , đúng là rất tuyệt để chui luồn trong rừng sâu núi thẳm nếu............. kiếm được đôi lốp gai.Xe nhẹ nhưng rất an toàn , chạy max speed 110 km/h...........

greenline
02-05-2008, 11:28
Em đang sở hữu 1 em này , đúng là rất tuyệt để chui luồn trong rừng sâu núi thẳm nếu............. kiếm được đôi lốp gai.Xe nhẹ nhưng rất an toàn , chạy max speed 110 km/h...........

Hình như con xe này số tự động, không có tay côn và kính thước chỉ xấp xỉ bằng Air Blade phải không bạn? Nếu đúng vậy xe cào cào mà chạy số tự động thì hơi chán nhỉ. :(

ViThanh
13-11-2008, 09:27
Có xe mới rồi các bàc nè:
http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2008/11/3BA085AE/

Xe của Đức, 125cc nên khỏi lo nâng cấp giấy phép lái xe, giá tầm 60 triệu tiền cụ Hồ.

come back
13-11-2008, 12:44
60 chai đú không nổi, em giờ gắng cày kiếm tiền lang thang với em wave tàu trước cái đã :D

LinhEvil
13-11-2008, 16:04
Có xe mới rồi các bàc nè:
http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2008/11/3BA085AE/

Xe của Đức, 125cc nên khỏi lo nâng cấp giấy phép lái xe, giá tầm 60 triệu tiền cụ Hồ.

Ặc cái xe này chồng em đi cách đây 2 năm rồi, mới quái gì. cách đây 2 năm thì giá nó tổng cộng khoảng 4000$.

Xe này đi cực chán vô cùng chán. Có tiền sao mua xe này làm gì???

ViThanh
14-11-2008, 10:28
Chị Linh có thể kể về những nhược điểm của thằng này để bà con biết mà tránh đựoc không ạ. Em tưởng xe Đức thì phải ngon như BMW, Mercedes hay Audi chứ ạ.

LinhEvil
14-11-2008, 10:51
À thì em nghe chồng em chê thôi chứ em biết gì đâu, để em bảo bạn ấy vào đây chê cho anh em nghe.

Còn riêng tớ thì thấy xe này quá xấu, máy cũng yếu, đi dợt phố thì chỉ đi được mùa khô chứ mùa mưa thì vứt xó vì quá bắn. Đi đường dài thì mỏi và không phù hợp để phượt.

Nhìn chung mua làm cảnh như kiểu anh HoangBquang đi SH chân quấn khăn lụa thì được

ViThanh
14-11-2008, 13:19
Với 125cc thì máy yếu là dĩ nhiên. Nếu thế thì chạy Wave chiến có khi lại hay hơn.
Mà với 4000$ mua được 10 con Minsk cho cả hội cùng phượt vui hơn, nhẩy :)

Chuối đây
14-11-2008, 13:35
Mua đi rồi khắc biết, đấy là câu trả lời xịn nhất vithanh ah, con này ngoài HN bên of đang có một anh rao bán đấy, chỉ đi dạo phố thôi...

bán ở đây (http://***********/showthread.php?t=47869)

Cao Sơn
15-11-2008, 21:09
Mình cũng đang định lấy thêm con này, nhưng thấy nhiều người chê quá.

rangia2602
17-11-2008, 14:16
'Ngầu' với Sachs X-Road 125

Tiền thân từ nhà máy sản xuất xe đạp tại Đức, cách đây hơn 100 năm, những chiếc xe máy đầu tiên Sachs đã có mặt trên thị trường. Chiếc Sachs X-Road 6 số, 125 phân khối vừa xuất hiện tại TP HCM.
Với kích thước 1.810x680x1.090 mm và chiều cao yên 770 mm, chiếc X-Road 125 được cho là phù hợp với hình thể của người Việt Nam.
Bánh trước và sau sử dụng cỡ lốp 3.5-10 51L, phanh đĩa bánh trước đường kính 220 mm.
Sử dụng phuộc nhún đơn, giảm chấn dầu và lò xo, bánh sau chiếc X-Road 125 linh hoạt trên nhiều địa hình.
X-Road 125 được trang bị động cơ 4 thì, xi-lanh đơn, 2 van, dung tích 125 phân khối, momen cực đại đạt 9., Nm ở 4.000 vòng/phút, chiếc xe có tổng trọng lượng 96 kg.
Đồng hồ điện tử được thiết kế đơn giản, nhưng cung cấp đầy đủ thông tin về hành trình giúp người lái xe có thể kiểm soát được tốc độ và tình trạng động cơ.
Đèn pha halogen công suất 25 W được thiết kế nhỏ gọn.
Thiết kế đặc biệt của X-Road 125 là chiếc ống xả cách nhiệt nằm ngay dưới yên xe. Đây là điểm là cho chiếc xe trông "ngầu" và thu hút.
Theo nhà phân phối Sachs Bikes tại Việt Nam, giá bán mỗi chiếc X-Road 125 khoảng 60 triệu đồng.

Đức Quang

http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2008/11/3BA085AE/

Tuanmap
18-11-2008, 16:50
EM thấy con Bonus 125 của thằng SYM chạy vẫn ầm ầm vẫn ngon như thường. Thằng này chắc cũng không đến nỗi nào :)

Chuối đây
18-11-2008, 21:28
EM thấy con Bonus 125 của thằng SYM chạy vẫn ầm ầm vẫn ngon như thường. Thằng này chắc cũng không đến nỗi nào :)

Win tàu là ngon nhứt, trên vùng cao toàn thấy xe này chạy băng băng:)) Thiết thực và thực tế mà chính phủ không làm được, ngẫm lại các nhu yếu phẩm thiết yếu của bà con toàn nhơ a TQ cả!!!:shrug:
Lấy đâu ra tiền để bà con chạy sách với siếc:LL

advrider
22-11-2008, 08:40
https://img179.imageshack.us/img179/439/anhkq9.th.jpg (http://img179.imageshack.us/my.php?image=anhkq9.jpg)https://img179.imageshack.us/images/thpix.gif (http://g.imageshack.us/thpix.php)

Cào cào bé để các em đi

Tớ đi cào cào to

dellusa
24-02-2009, 00:43
anh em bên này chạy xe đi đâu hết rồi - có bác nào muốn đổi cào cào không , mình muốn tìm 1 chú cao to chút để chạy với anh em .

3000
24-02-2009, 05:34
Em từng chạy con Bonus khoảng độ ...4 năm. Toàn chạy đường rừng núi. VD như phi lên Mẫu sơn năm 98 thời chưa mở đường nhựa. Cảm nhận của em là xe mới thì chạy rất thích nhưng máy tã nhanh. Tuy nhiên xét về hiệu quả/chi phí thì lấy chục con Bonus về vừa chạy vừa phá còn hơn chán vạn vác 1 chú 4000$.

dellusa
25-02-2009, 15:45
Em từng chạy con Bonus khoảng độ ...4 năm. Toàn chạy đường rừng núi. VD như phi lên Mẫu sơn năm 98 thời chưa mở đường nhựa. Cảm nhận của em là xe mới thì chạy rất thích nhưng máy tã nhanh. Tuy nhiên xét về hiệu quả/chi phí thì lấy chục con Bonus về vừa chạy vừa phá còn hơn chán vạn vác 1 chú 4000$.

- đấy là kiểu đường xấu thôi chứ đá hộc với đất sét thì bonus thua rồi :gun
- cào cào cũng chạy chơi thôi chứ leo trèo mấy , đường xấu quá thì dắt đẩy :D , xót xe lắm toàn tiền $$$ cả =))

saokhothe
12-04-2009, 14:08
nhìn mấy con xe thèm quá,ko biết bao giờ mới được sở hữu 1 em

zanghoang
12-04-2009, 22:16

giờ có bonus mới đâu hở bác, toàn xe cũ thôi, mà xe cũ thì như bác đã nói đấy: máy tã lắm rồi

em phượt tử vẫn vác wave lượn đều ợ

nhưng ... ờ... vẫn thèm một con châu chấu cào cào

sắp tới Nhà nước tăng lương cơ bản, em cố tích cóp tiền của kiếm 1 con châu chấu vậy

Buta
14-04-2009, 11:40
Các pác cho em hỏi thăm, có trang web, 4rum... nào mình có thể tham khảo đầy đủ tất cả các thông tin về kào kào ko ah: loại xe, giá cả, sửa chữa, đánh giá xe...Em có đọc trên ttvnol mục ô tô - xe máy mà chưa thấy có nhiều thông tin lắm. Nếu muốn kiếm 1 chiếc vừa chạy đường phố, vừa chạy đường rừng, giá chấp nhận được (<1.800$, loại 2hand) ko biết có ko nhỉ :D??

LinhEvil
14-04-2009, 15:05
Các pác cho em hỏi thăm, có trang web, 4rum... nào mình có thể tham khảo đầy đủ tất cả các thông tin về kào kào ko ah: loại xe, giá cả, sửa chữa, đánh giá xe...Em có đọc trên ttvnol mục ô tô - xe máy mà chưa thấy có nhiều thông tin lắm. Nếu muốn kiếm 1 chiếc vừa chạy đường phố, vừa chạy đường rừng, giá chấp nhận được (<1.800$, loại 2hand) ko biết có ko nhỉ :D??

Degree siêu cũ hoặc kk 50cc....

Buta
14-04-2009, 17:08
Degree siêu cũ hoặc kk 50cc....

Em thấy có đứa bên kia bán con kk50cc có 700$, giá chưa thương lượng, loại này chắc chả chơi, nhìn hoành tráng vậy nhưng vít lên hết cỡ chắc cũng chỉ theo sau hít khói thui.
Có hình minh họa luôn nhé:

Cũ thì được, chứ siêu cũ là em pó tay, loại này hay hỏng hóc linh tinh, mà mỗi lần đổ bệnh cũng đau đầu.

Em thấy có loại Yamaha 125cc mà độ lên kk, ko biết cái loại này chạy thế nào chị Linh (beer)?? Giá 15tr

https://files.myopera.com/tuanhiep7778/albums/520822/DSC00452.jpg

dante1604
08-11-2009, 20:30
Các bác cho em hỏi: bây giờ em có khoảng 40tr thì có kiếm được con cào cào degree nào lành lành để phượt ko nhỉ?

vuthanhminh
08-11-2009, 22:21
Ôi, em này thì cụ để ở nhà dùng thôi. A em bên này nhiều lắm rồi. Mà cái giá của cụ chát đặc thế thì anh em cũng bó tay ạ.

dante1604
09-11-2009, 21:02
Ôi, em này thì cụ để ở nhà dùng thôi. A em bên này nhiều lắm rồi. Mà cái giá của cụ chát đặc thế thì anh em cũng bó tay ạ.

Hình như bác hiểu nhầm ý em thì phải. Em xin tư vấn mua xe chứ có bán xe đâu:shrug:

nav89
10-11-2009, 12:54
bác phượt nào có thông số và review về SL 230 và serow cho em với xin với ạ

movadoklx
10-11-2009, 13:35
bác phượt nào có thông số và review về SL 230 và serow cho em với xin với ạ

Bạn chịu khó hỏi quá nhỉ, bên forum cào cào có hỏi rùi mà nhỉ ? thôi vậy chịu khó xem qua thông tin sơ bộ ở trên này nha.

http://www.bikez.com/motorcycles/honda_sl_230_2002.php

nav89
10-11-2009, 19:16
vâng, em "bấn" lắm rồi bác ạ :P
tuy nhiên cũng chưa chạy cào cào bao h nên cũng muốn tìm hiểu cho kỹ càng để lựa 1 em cho hợp lý
tks bác đã share :D

tmn
21-11-2009, 14:27
Em có con cào cào Lifan 125cc bây giờ ko biết bán được bao nhiêu nhỉ?
(để 1 năm nay ko đi, hôm nào Hà Lội thì vác ra chạy cho anh em vỗ tay thoai)

SUNSAY SUNDAY
23-11-2009, 14:24
hic hic,mình cũng thích món này lắm nhưng chưa sở hữu được,thế giờ có nơi nào bán ko nhỉ mình muốn wa xem để đầu tư cho cái sở thích phát???Tầm 30-40tr mua được ko nhi??

xteenphoto
20-03-2010, 00:18
Cào cào dòng 250 mà đi offroad thì nên mua Djebel là khỏe nhất, em thấy thế

ACool
21-03-2010, 13:29
Bác nào có em châu chấu Suzuki Djebel 250 để cho em với không ạ ? Em đang bồ kết lắm ạ.
090.79.86.090

arlong
12-05-2010, 07:03
nhà em ở cần thơ, em muốn mua 1 chiếc cào cào nhưng thấy ở đây hiếm ngừoi chạy cào cào quá, em không biết mua rồi lỡ xe có trục trặc gì thì mình mua phụ tùng thay thế ở đâu.bác nào ở CT tư vấn giúp em nhé

arlong
26-05-2010, 15:11
các bác có thể giới thiệu em mắy chiếc có chiều cao yên khoảng 800mm trở xuống không ạ.em hơi lùn chỉ cao khoảng 1,7m đang kiếm 1 chiếc phù hợp với dáng người em

Zniper
26-05-2010, 19:17
1.7m nhìn chung là ổn rồi. Còn xe thì đây này bạn: https://www.phuot.vn/threads/7380-B%C3%A1n-c%C3%A0o-c%C3%A0o-serow-cho-anh-em-c%C3%B3-nhu-c%E1%BA%A7u-v%E1%BB%ABa-ph%E1%BA%A3i

Long Kurt
24-08-2010, 15:19
Em đang có con cào cào FTR máy Rebel 250...
Chiều cao yên chỉ 780...
Vẫn đang chạy ngon lành...
Hình thức thì ko được hoàn hảo cho lắm...
Bác nào máu thì call em...
0904670827...
Giá 28tr...
Tặng thêm 2 bugi, giá đèo hàng, 0,5l Motul 300V...

Walkman
24-08-2010, 15:55
Em đang có con cào cào FTR máy Rebel 250...
Chiều cao yên chỉ 780...
Vẫn đang chạy ngon lành...
Hình thức thì ko được hoàn hảo cho lắm...
Bác nào máu thì call em...
0904670827...
Giá 28tr...
Tặng thêm 2 bugi, giá đèo hàng, 0,5l Motul 300V...

Đây không phải là xe của đại ca Hoathuongphagiai sao?

Long Kurt
24-08-2010, 16:17
Đấy là ông anh em...
Anh em vẫn gặp thường xuyên...
Hôm qua vừa ngồi trà đá trên Hoàng Hoa Thám...
Em mua của ông ý từ trước Tết mà...
Đúng 27 Tết nhận xe chạy về quê... :))

nhokvespa
15-03-2011, 16:10
em có chiếc Cào cào D-Tracker 250 muốn bán , bác nào máu thì hú em nha 0908.338.499. tks

hoangvanhiep
08-01-2013, 10:18
Cái này là gai chân chó bác ạ, rất hợp để off road do có độ bám đừong khá cao (bám là bám đường đất nhá, k phải bám đường cao tốc đâu)

Muốn mua lôp cho DT bác có thể ra cửa hàng Giang Sơn ở Hoà Mã, các ngã tư với phố Huế khoảng 50m gì đấy.

Bác muốn biết cỡ lốp thì nhìn vào thông số có ghi trên lốp. Thường là vành trước là -21, vành sau là -18. Tốt nhất bác vác con Dt đến đó là người ta biết cỡ vành bao nhiêu.

Lốp này cho 50% đường nhựa và 50% đường đất.
Xem google cho tyre dual sport sẽ rỏ !

http://advrider.com/forums/showthread.php?t=437898

http://www.procycle.us/info/guides/wheels-tires/tire-information-0211.html

Hạ thấp xe

http://www.procycle.us/main/lowering.htm

hoangvanhiep
14-05-2013, 12:43
XC 250 cho người 1.68 m là đủ , nếu muốn chắc thì tìm trong youtube sẽ thấy !!

motminhmotxe
14-05-2013, 22:33
không có xe nào nữ tính hả bạn

Kào kào mà nữ chạy là iu lun, "nữ tính" mà :)

phamtuanphuong
16-05-2013, 12:28
mấy bác tư vấn cho e con cào cào 125 đy ...khoảng nhiu tièn zị

BrucesLee
19-05-2013, 07:54
Honda XL 125 giá khoảng 50t đó bác

hoangvanhiep
21-06-2013, 20:58
https://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-m...8/11/3BA085AE/

mr_kkt49
13-07-2013, 22:18
20t mua được em nào khỏe mạnh leo trèo không bác, đang tính rước em Win mà lăn tăn