PDA

View Full Version : Du lịch kinh dị ,khám phá ngôi nhà ma Đà Lạt !

MrGh0st
12-08-2012, 11:12
Chào các bạn !Mình là Duy 25t ,mình đã nghe nói rất nhiều về ngôi nhà ma ở Đèo Prenn ở Đà Lạt ,có người tin người không tin ,có người thấy người không ...càng làm kích thích trí tò mò của mọi người .Trên thế giới có rất nhiều ngôi nhà ma ,và người ta đã lập hẳn 1 đội chuyên nghiên cứu ghi hình về nó ,và còn có các trương trình truyền hình nữa .
Nhưng ở VN chưa thấy 1 phóng sự nào nghiên cứu kỹ về nó cả ,chỉ làm thoáng qua như đi tham quan du lịch .Mình đã xem rất nhiều clip về ngôi nhà này trên Youtube nhưng chưa clip nào làm mình thật sự thỏa mãn trí tò mò ,chưa 1 ai ở lại hoặc là chưa thấy ai ghi hình vào ban đêm về nó (mình không biết có không ,có thể là họ không công bố) .
Nay mình lập topic này mong muốn tìm được những bạn cùng sở thích khám phá du lịch cũng như tìm hiểu về cái phạm vi tâm linh đó .Đi không phải để chứng minh sự gan dạ của ai cả ,chỉ muốn tìm hiểu cái thế giới vô hình đó và biết được cái cảm giác sợ hãi tột độ nó như thế nào .Thật sự 1 mình mình cũng không dám vào đó nên rất mong tìm được những người cùng sở thích đồng hành !
Lịch trình và chi phí cụ thể thì mình sẽ update sau .Nhưng sẽ chỉ tập trung vào ngôi nhà ma này có thể chia ra 2 buổi tham quan nơi đó :
1. Buổi sáng tham quan ghi hình và tìm hiểu để lên lịch trình cho buổi tối .
2. Buổi tối trở lại ghi hình và nếu có thể sẽ ở lại qua đêm (tùy theo tình hình)
_ Mình nghe nói ngôi nhà này hiện đã đóng cửa nhưng vẫn tham quan được ,nhưng mình không biết buổi tối có được vào hoặc ở lại qua đêm không nên rất mong ai biết xin chỉ giúp để có 1 lịch trình khám phá đầy đủ
Có thể sẽ khởi hành cuối tháng 8 hoặc tháng 9 ,bạn nào thật sự có hứng thú xin để lại sdt hoặc email vì mình đang ở nước ngoài khi về đến VN mình sẽ update số đt của mình hoặc liên lạc trực tiếp với bạn .
* Chống chỉ định cho trẻ em ,phụ nữ có thai và đang cho con bú + tiền sử bệnh tim mạch .Mục đích chuyện đi chỉ là du lịch ,tiềm hiểu và khám phá bản thân ,kô mang sắc màu mê tín dị đoan .Dù tin hay không có những thứ ta vẫn nên tôn trọng

http://youtu.be/NIV1EVupcA8

dantocgoc
12-08-2012, 12:07
Thời hạn cho bạn là 24h. Phải bổ sung chi tiết lịch trình và kinh phí dự trù dành cho chuyến đi này theo đúng quy định của box. Vì hiện tại vẫn chưa có bất cứ thông tin cụ thể nào.