PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Thuyền hơi và động cơ thủy

tuấn béo
11-08-2012, 06:54
Em không biết post vào đâu nên đưa vào đây vậy.
Qua 1 thời gian chơi thuyền hơi nhận thấy cũng có nhiều người thích chơi môn này. Với kinh nghiệm là người đi trước cộng thêm cái tính hay mày mò nên cũng tích lũy được một số kinh nghiệm có thể đủ để tư vấn cho mọi người
Mong rằng những bài viết dưới đây về kỹ thuật - tính năng - kinh nghiệm sẽ giúp ích được cho những ai muốn khám phá cho môn này.
Bài viết này hoàn toàn với tâm niệm chia sẻ kiến thức muốn tập hợp thêm những người cùng niềm đam mê. cũng có thể trong bài viết mình sẽ nêu lên những địa chỉ mua bán sửa chữa . . . nhưng đó hoàn toàn là chia sẻ về kiến thức mà hoàn toàn không phải quảng cáo trá hình mong cách bạn lưu ý.
Cám ơn các bạn đã ghé qua và đặt câu hỏi trong topic này

tuấn béo
11-08-2012, 08:03
Việc đầu tiên là nghiên cứu thủy triều. Thủy triều anh hưởng rất lớn đến môn chơi này vì động cơ nhỏ khó chống chọi lại lực chảy của dòng nước. Trừ khi bạn chơi 1 động cơ khủng từ 15HP trở lên

Mình đã làm sẵn file Excel về thủy triều mọi người down về tham khảo trước

http://www.mediafire.com/view/?lsdm1nw9o9znnqn
Hướng dẫn : file có 2 dòng
Hôm nay : ngày tự nhảy
ngày bất kỳ : các bác nhập vào ngày muốn xem thủy triều
ở phía dưới có 2 biểu đồ
Hôm nay : tự hiển thị theo ngày hôm nay
ngày bất kỳ : hiển thị biểu đồ thủy triều theo ngày mình cần theo dõi

majesty2012
11-08-2012, 09:44
Chào Bác Tuấn béo...

em có thấy bác có viết bài về thuyền caosu bên VietCaravan phải ko ?
Em rất hâm mộ sự sáng tạo của bác...

Bác hướng dẫn em và mọi người tự chế xuồng cao su ngon bổ rẻ với nha
Làm xong em mang ra hồ đua với bác :D

ruanwenhua
11-08-2012, 10:44
Em không biết post vào đâu nên đưa vào đây vậy.
Qua 1 thời gian chơi thuyền hơi nhận thấy cũng có nhiều người thích chơi môn này. Với kinh nghiệm là người đi trước cộng thêm cái tính hay mày mò nên cũng tích lũy được một số kinh nghiệm có thể đủ để tư vấn cho mọi người
Mong rằng những bài viết dưới đây về kỹ thuật - tính năng - kinh nghiệm sẽ giúp ích được cho những ai muốn khám phá cho môn này.
Bài viết này hoàn toàn với tâm niệm chia sẻ kiến thức muốn tập hợp thêm những người cùng niềm đam mê. cũng có thể trong bài viết mình sẽ nêu lên những địa chỉ mua bán sửa chữa . . . nhưng đó hoàn toàn là chia sẻ về kiến thức mà hoàn toàn không phải quảng cáo trá hình mong cách bạn lưu ý.
Cám ơn các bạn đã ghé qua và đặt câu hỏi trong topic này

Bác ơi, cho hỏi nếu muốn mua xuồng phao 2 người, chèo tay thì giá mổi chiếc bèo nhất là bao nhiêu, và mua ở đâu ( em ở bình dương ),Trọng lượng lúc chưa bơm hơi là bao nhiêu kg, vì em hay đi câu cá, nếu có chiếc xuồng này thì rất tuyệt vời.
Cảm ơn bác nhiều

tuấn béo
11-08-2012, 19:07
Bác ơi, cho hỏi nếu muốn mua xuồng phao 2 người, chèo tay thì giá mổi chiếc bèo nhất là bao nhiêu, và mua ở đâu ( em ở bình dương ),Trọng lượng lúc chưa bơm hơi là bao nhiêu kg, vì em hay đi câu cá, nếu có chiếc xuồng này thì rất tuyệt vời.
Cảm ơn bác nhiều

Cả ngày hôm nay em đánh vật với cái động cơ mới
Tối nay em sẽ viết tiếp và trả lời cho bác

minhtelecom
04-12-2012, 09:17
Bạn có thể vào website: http://beboitreem.com, rồi vào mục thuyền hơi để chọn mua loại thuyền hơi phù hợp với nhu cầu của bạn

Lamnd
23-01-2013, 15:40
Chào bác Tuấn béo, đề nghị bác khi nào đi chơi thuyền hơi thì hú cho em bám càng với ạ.......

ramparthoang
25-06-2013, 02:35
bác show luôn cái động cơ nhỏ nhất đi ạ