PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Ngủ tại sân bay SING-MALAY

Ben2012
09-08-2012, 17:30
Có ai đã từng ngủ ở sân bay ở SING và Malay thì cho em chút kinh nghiệm. Mình sẽ qua Sing vào lúc nửa đêm, định ngủ lại, hok biết nên ngủ ở khu vực nào? Ngủ xong sáng ra làm thủ tục check in hay check in xong mới kiếm chỗ ngủ. Ngoài ra mình định ngủ ở sân bay Kuala Lumpur, Penang. Thanks :D

homeless man
09-08-2012, 18:07
Ngủ thoải mái luôn. Ở Sing thì check in song ra sảnh kiếm chỗ nào vắng, ít người qua lại mà ngủ. Kiếm cái chăn hay cái gì trải ra là có chỗ ngủ ngon lành. Cũng thoải mái và an toàn. Ở Malay, đặc biệt LCCT thì sân bay nhộm nhịp suốt đêm, nói chung cứ phải quá nửa đêm mới đỡ ồn ào. Bà con ngủ la liệt nhưng phải có cái chăn đơn vì đêm điều hòa rất lạnh.

Mustafa
15-08-2012, 14:18
Ngủ thoải mái luôn. Ở Sing thì check in song ra sảnh kiếm chỗ nào vắng, ít người qua lại mà ngủ. Kiếm cái chăn hay cái gì trải ra là có chỗ ngủ ngon lành. Cũng thoải mái và an toàn. Ở Malay, đặc biệt LCCT thì sân bay nhộm nhịp suốt đêm, nói chung cứ phải quá nửa đêm mới đỡ ồn ào. Bà con ngủ la liệt nhưng phải có cái chăn đơn vì đêm điều hòa rất lạnh.
Đúng đó, ngủ thoải mái. Chỉ có cái rất lạnh. Nếu có mang kiểu áo vừa làm áo vừa làm chăn ( mền) là tốt nhất. nằm đất có khả năng nhiễm lạnh cao, nằm ghế đau lưng do ghế từng cái 1 không có phẳng sẽ rất khó nằm.

8quocte
15-08-2012, 15:19
chỉ có thể nói là lạnh khủng khiếp..nên check in rùi kiếm chỗ ngủ bên ngoài cho đỡ lạnh..bên trong thì lạnh kinh hồn..

Ben2012
15-08-2012, 23:32
Nếu mình check in o Budget terminal thì khi qua terminal 2 chắc ko được vô khu vực đã check in , hok biết đi lòng vòng ở khu vực bán vé ngủ được ko ta :D. Ah mình chỉ ở 2 ngày ở SING, nên mua Ez-link card hay Singapore Tourist pass ??? thanks

kub4undre
16-08-2012, 10:23
Ez thì thuận tiện hơn đấy bạn có thể mượn các bạn trên Phượt rồi đi về trả lại.

blue_
21-09-2012, 14:17
Ngủ thoải mái, mình đi sân bay Sing mà chẳng thấy lạnh tẹo nào. Có mấy cái sofa nằm êm lắm, còn cả internet (dùng 15' thì tắt), wifi và ổ cắm điện nữa. Nói chung là giống như ngủ trong campus thôi

nabe9187
25-09-2012, 12:12
Mình cũng từng ngủ ở Sân bay LCCT ở KL rồi, đúng là lần đầu thì hơi chột nhưng ra đấy ngta ngủ la liệt, mang cái áo khoác đi là nằm được, kiếm được ghế thì nằm ghế ko thì kiếm cái j trải ra sàn rồi nằm thôi.

cherry7389
23-11-2012, 10:56
cho em hỏi em muốn ngủ tại sân bay Penang để sáng sớm sau bay về lại KL có được không ạ ?
Em tính sẽ đi thăm thú ban đêm ở Penang tới khoảng 10h thì về sân bay, sân bay Penang có xa trung tâm thành phố không mọi người