PDA

View Full Version : Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 1)

Pages : 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11

Mer1320
23-08-2010, 09:51
Các bác PDN có một dịp sinh nhật nhiều kỷ niệm quá nhá...
@Bác Sogun : tình hình là qua test Bà Nà em thấy bác còn "sung" lắm :))
@Bác ChauBaogia : bác quay lại rồi thì phải có màn ra mắt mọi người PDN chứ nhẩy :D
@Bác Polyme : cả nhà có thấy bác PO đâu kô vậy
@All : các bác PDN đã có một cuối tuần thật đặc biệt và ấn tượng (beer)
@BT : ủa sao tối hôm sn kô gọi đc cho bác nhẩy...=))

Chúc cả nhà PDN một tuần mới hiệu quả và zui ze (BB):L

tachcafe
23-08-2010, 10:08
@ ChauBaoGia : Anh kêu gọi các a e Phượt Đà Nẵng giao lưu với tụi e nhé, ngày 9/9 tụi e ra buổi tối, chắc gặp nhau ngày 10 được o a ?

Go-go-go
23-08-2010, 10:21
Em mải chơi quá nên sáng CN không chào được anh Polyme. Anh Polyme xem xét tình hình thế nào để Phợt Đà Nẵng đăng cai Off SN 5 đê. Để PHP bọn em có dịp đổ bộ giao lưu với PĐN.

Bạch tuộc
23-08-2010, 10:41
Báo cáo Bt về đến nhà, khò thẳng đến tối và ăn và tiếp tục khò. Sáng ni đi làm tay chân ê ẩm, mẹt ngơ ngơ, ôi nhớ lại lúc 0h đêm vất vưởng thật đáng nhớ!:D
@chaubaogia: chúc mừng a lờ đờ quay lại Phuot.com; (c). Ôi a không đi để chừng kiến cái cảnh vất vưởng nằm la liệt giữa đường của bọn e! nhưng chừ mới thấy có đó là một trãi nghiệm đnags nhớ trong đời!
@ Mer: Trong khi mấy pác ở PHP ăn chơi nhảy múa xa xỉ, sung sướng thì PDN bọn e phải vát vả leo núi trong tình trạng vô vùng gian khổ và không có sóng Đt.(NO)
@all: chúc cả nhà tuần làm việc mới vui vẻ!:))

chaubaogia
23-08-2010, 12:10
@ ChauBaoGia : Anh kêu gọi các a e Phượt Đà Nẵng giao lưu với tụi e nhé, ngày 9/9 tụi e ra buổi tối, chắc gặp nhau ngày 10 được o a ?

Nhất trí hai tay thôi, từ giờ đến đó còn xa mà, hà hà:)

mpt4cus
23-08-2010, 12:12
Có mấy cái hình lúc bò lăn lê lết trên đường lúc midnight
https://i898.photobucket.com/albums/ac184/mpt4cus/BaNa/_DSC1758.jpg
Lúc này là 8h00 PM,mọi người vừa mới ăn xong,nên mặt còn hớn hở

https://i898.photobucket.com/albums/ac184/mpt4cus/BaNa/_DSC1762.jpg
Đà Nẵng về đêm,view cả thành phố từ lưng chừng núi,nghiêng nghiêng.

https://i898.photobucket.com/albums/ac184/mpt4cus/BaNa/_DSC1763.jpg

Mer1320
23-08-2010, 12:49
Woa...đẹp thiệt...(beer)
@ Bác Châu :bác Lờ dờ xuất hiện cái là PDN có biến luôn ...:D
@BT : ủa vậy huh BT, lúc đó khoảng hơn 8 h j đấy có gọi điện để cầu truyền hình thấy liên lạc đc dưng lại kô nghe thấy j hết á...sóng yếu quá hay tại đang lên đỉnh sợ tụt :))
Các bác PDN up ảnh tiếp nào kô đc dìm hàng đâu đấy nhá :))

nga02dt1
23-08-2010, 13:35
Post ảnh tiếp đê!!
Đẹp wa, nhìn ảnh đỡ ghiền cũng đc!!!!!!! :)

kevin177
23-08-2010, 16:17
tham gia Phượt từ tháng 5 vậy mà bi giờ mới biết có hội Phượt ở Đà Nẵng, thiệt là uổng quá! khi nào có phượt phẹt gì hay ọp iếc alo hay pm cho em với ạ. Nick YH, Skype của e là thanhnhudn. đập đá: 0914 289 565. E male đấy nhá, các bác đừng có hiểu lầm hehe

Polyme
23-08-2010, 16:48
Chào cả nhà. Vừa đi trung ương về. He he ! Sáng qua từ Đồ sơn phi thẳng một mạch về đến ĐN đúng 11h đêm. Ngày nay lu bu quá, bây giờ mới phượt đây.
Chúc mừng anh em PDN leo Bà nà thành công. Tối đó anh định làm quả cầu trực tiếp Bà nà - Đồ sơn nhưng không bắt sóng được, tiếc quá. Mà nếu có sóng chắc mấy em cũng xỉu hết rồi còn sức đâu mà bình luận.
Chúc mừng Lờ đờ CBG đã ra khỏi trại cai nghiện.
Đợi khi nào CBG về off cái nhé.

thienson
23-08-2010, 18:16
tham gia Phượt từ tháng 5 vậy mà bi giờ mới biết có hội Phượt ở Đà Nẵng, thiệt là uổng quá! khi nào có phượt phẹt gì hay ọp iếc alo hay pm cho em với ạ. Nick YH, Skype của e là thanhnhudn. đập đá: 0914 289 565. E male đấy nhá, các bác đừng có hiểu lầm hehe
Weo căm bác thanhnhudn nhé;),mai mốt anh Chaubaogia lờ đờ nhà mình phượt Nha Trang về anh em tổ chức Ọp mình sẽ gọi cho bác .Cụng trước với bác 1 phát (beer)(beer)nè.

chaubaogia
23-08-2010, 18:46
Chào cả nhà. Vừa đi trung ương về. He he ! Sáng qua từ Đồ sơn phi thẳng một mạch về đến ĐN đúng 11h đêm. Ngày nay lu bu quá, bây giờ mới phượt đây.
Chúc mừng anh em PDN leo Bà nà thành công. Tối đó anh định làm quả cầu trực tiếp Bà nà - Đồ sơn nhưng không bắt sóng được, tiếc quá. Mà nếu có sóng chắc mấy em cũng xỉu hết rồi còn sức đâu mà bình luận.
Chúc mừng Lờ đờ CBG đã ra khỏi trại cai nghiện.
Đợi khi nào CBG về off cái nhé.

Weo căm bác thanhnhudn nhé;),mai mốt anh Chaubaogia lờ đờ nhà mình phượt Nha Trang về anh em tổ chức Ọp mình sẽ gọi cho bác .Cụng trước với bác 1 phát (beer)(beer)nè.

Sáng mai có mẹt Đà nẽng rồi, chiều off luôn được không hở cả nhà ơi, để lâu khí thế từ Đồ Sơn & Bà Nà nó loãng mất không hóng hớt được:))

Mer1320
23-08-2010, 20:02
Sáng mai có mẹt Đà nẽng rồi, chiều off luôn được không hở cả nhà ơi, để lâu khí thế từ Đồ Sơn & Bà Nà nó loãng mất không hóng hớt được:))

Phải đấy em thấy để lâu nó trôi đi đằng nào hết...Các bác PDN up thêm ảnh ọt Bà Nà cho thiên hạ Gato chơi nào :))
@ bác Po : sáng wa bác đi khi nào mà kô ới em tiếng ra ôm hôn thắm thiết :D ( đêm đấy em lại ngủ lều bác à mà có mỗi mình lại giữa mưa biển Đồ sơn luôn :)) )

thienson
24-08-2010, 08:25
Tình hình là Quảng Nam -Đà Nẵng mưa qúa không làm ăn gì được,trưa ni mình đi trốn mưa theo cung QNgãi->Đèo Violac->Măng Đăng->KonTum->Ngọc Hồi->Đèo LòXo->Dự tính tối mai về tới nhà...Anh em nhà mình có ai đi trốn thì đi cùng nhé

Polyme
24-08-2010, 09:20
Em mải chơi quá nên sáng CN không chào được anh Polyme. Anh Polyme xem xét tình hình thế nào để Phợt Đà Nẵng đăng cai Off SN 5 đê. Để PHP bọn em có dịp đổ bộ giao lưu với PĐN.

Go ơi, sáng anh về sớm lắm, không thể chào hết mọi người được.
Còn SN phượt lần 5 thì không thể biết thế nào. Không dễ gì tổ chức được như PHP vừa rồi đâu. PHP có quá nhiều nhân tài, từ nhà tổ chức Lờ đờ Ki cho đến MC Tồ, nhạc sĩ Guốc và anh em PHP quá máu lửa nữa....Tất cả đã làm nên một sinh nhật thật hoành tráng, hoang dại và rất...phượt.

@Mer1320 : Em trốn đâu buổi tối với em nào mà anh tìm không thấy. Quậy nhất đêm SN đó nha.

@Chaubaogia : Em cứ nhắn tin vào di động về việc off đi vì mọi người thỉnh thoảng mới lên đây nên không biết được

Nguyen Thi Huyen
24-08-2010, 09:39
Tình hình là Quảng Nam -Đà Nẵng mưa qúa không làm ăn gì được,trưa ni mình đi trốn mưa theo cung QNgãi->Đèo Violac->Măng Đăng->KonTum->Ngọc Hồi->Đèo LòXo->Dự tính tối mai về tới nhà...Anh em nhà mình có ai đi trốn thì đi cùng nhé

Làm ăn là làm ăn gì hả bác Thiên Sơn ơi?

Mà DN và miễn Trung lại mưa bão ạ!

Thương lắm miền trung ơi! :(

nga02dt1
24-08-2010, 09:41
Qua FB thấy hình PDN hiking Bà Nà lang thang và hoang dại nữa, hichic tiếc wa đi, huhu :((
@ a chaubaogia: a về thì off PDN đi, để nghe PDN bố cáo chuyến P vừa rùi nữa, nghe cho đỡ ghiền mà.
@ a shogun: đang có nguyện vọng chuyển sang hội xitin hả?? welcomeeeeeee!

Michel Tu
24-08-2010, 09:46
Đà nẵng có mỗi bác sờ polyme là đi SN phượt Đồ sơn nhỉ.

Polyme
24-08-2010, 09:50
Về buổi sinh nhật phượt đã có topic riêng, anh em muốn xem thì vào đó. Còn bây giờ anh giới thiệu bè lũ Min, Mod cho mọi người biết mặt

Đây là Bộ chính trị. Từ trái qua : Chitto, Quạt, Black, Nguyên, Susu, CVN, Anh Minh

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41038

Bác CVN, Tổng bí thư với nụ cười thật gần gũi, bác có tham gia môn đạp xe tình yêu nhưng do lo việc chung quá nên lao xe thẳng một mạch. Phạm quy. Tai to mặt lớn cũng loại.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41039

Bác Chitto máu lửa vô cùng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41040

Đây là Black nhé, đang bận bịu với công việc tổ chức cũng phải đứng lại làm một nháy

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41041

Còn đây là Susu, nhà thơ lớn của phượt, những vần thơ của Su làm không khí SN thêm bốc lửa

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41042

Còn mấy tai to, mặt lớn khác, anh đang tìm ảnh để post lên cho anh em biết.

chaubaogia
24-08-2010, 10:48
Chiều nay 5h-5h30 Ọp tại quán số 9 Triệu Nữ Vương nhé bà con? Đã thông báo gần hết.
Thienson đi thiệt hả?

Quán này cafe thôi anh Po nhé(NT), sẽ có bia cho anh:))

dangkhoaquan
24-08-2010, 10:56
Go ơi, sáng anh về sớm lắm, không thể chào hết mọi người được.
Còn SN phượt lần 5 thì không thể biết thế nào. Không dễ gì tổ chức được như PHP vừa rồi đâu. PHP có quá nhiều nhân tài, từ nhà tổ chức Lờ đờ Ki cho đến MC Tồ, nhạc sĩ Guốc và anh em PHP quá máu lửa nữa....Tất cả đã làm nên một sinh nhật thật hoành tráng, hoang dại và rất...phượt.

Do cũng đã kinh qua 2 lần tổ chức sn phượt MN nên có lời khuyên chân thành với các bác ĐN là nếu tổ chức thì nên có kế hoạch từ sớm vì quy mô tổ chức cho 20 người khác hẳn cho 40 người và càng khác hẳn cho 80-100 người . Bây giờ có khi còn quá sớm nhưng em nghĩ tầm tháng 3 sang năm các bác lôi vấn đề ra bàn là bắt đầu được rồi . Cá nhân em thấy KDL Non nước thì tổ chức khá thích hợp vì chỗ này tổ chức quá nhiều lần hội trại rồi, mấy cái resort bên bãi bụt cũng ok mỗi tội đắt vì tháng 8 là mùa cao điểm du lịch. Cũng hy vọng sang năm Phượt Đn thử đăng cai tổ chức sn 3 miền để anh em còn ra đó tắm biển.

hongphi
24-08-2010, 11:22

Bác ah! SN lần 5 theo em nghĩ phải thật đặc biệt chứ bác..? Có 3 lý do mà ĐN đứng ra tổ chức là hợp lý nhất vì :
1- Là kỷ niệm năm chẵn ,nửa chục tuổi chứ chơi đâu..:D
2- Chưa khi nào có SN toàn quốc mà chỉ làm riêng 2 miền, nên vậy 5 tuổi mà làm được cũng rất ý nghĩa
3- ĐN là trung điểm của 2 miền,nên cũng tiện cho các Phuoter 2 miền tụ hội và Miền trung cũng chưa tổ SN lần nào.
Còn nhân tài bác chẳng phải lo đâu,nếu bác hô hào cả 2 miền cùng tập trung trí tuệ và con người thì còn hoành tránh hơn nhiều lần ở Đồ Sơn ấy chứ.(c)
Máu lên bác nhé! ý tưởng từ bây giờ đi là vừa..:D

thienson
24-08-2010, 11:35
Làm ăn là làm ăn gì hả bác Thiên Sơn ơi?

Mà DN và miễn Trung lại mưa bão ạ!

Thương lắm miền trung ơi! :(
Bác làm tiền ở ngoài đường cháu ợ :Dmà giang hồ hay gọi là đứng đường đấy=))
Mưa quá bác không đứng được nên chiều ni quyết định vào Quảng Ngãi dặt dẹo 1 đêm xem dư lào
Cảm ơn cháu đã thương về Miền Trung(c)

Chiều nay 5h-5h30 Ọp tại quán số 9 Triệu Nữ Vương nhé bà con? Đã thông báo gần hết.
Thienson đi thiệt hả?

Em đi thiệt mà(BB)em còn lôi kéo Shogun đi nữa,chiều anh em Ọp chém gió vui vẻ nhé...

Go-go-go
24-08-2010, 11:38
Bác ah! SN lần 5 theo em nghĩ phải thật đặc biệt chứ bác..? Có 3 lý do mà ĐN đứng ra tổ chức là hợp lý nhất vì :
2- Chưa khi nào có SN toàn quốc mà chỉ làm riêng 2 miền, nên vậy 5 tuổi mà làm được cũng rất ý nghĩa
3- ĐN là trung điểm của 2 miền,nên cũng tiện cho các Phuoter 2 miền tụ hội và Miền trung cũng chưa tổ SN lần nào.
Còn nhân tài bác chẳng phải lo đâu,nếu bác hô hào cả 2 miền cùng tập trung trí tuệ và con người thì còn hoành tránh hơn nhiều lần ở Đồ Sơn ấy chứ.(c)

Quá chính xác (c). Năm nay HP nhà em có màn pháo sáng, sang năm tổ chức ở ĐN có khi lại có màn pháo hoa nhỉ :)).

Mà thực ra thì chỉ có khoản ăn ở là phải lo nhiều nhất thôi bác à. Còn những khoản khác MC, nhạc nhẽo, trò chơi thì không mất nhiều công sức lắm đâu. Phượt mà làm sao phải cứng nhắc tình hình thế nào ta lại thiên biến vạn hóa nó đi.

Với lại nếu là SN 3 miền thì lại càng có nhiều trí tuệ góp sức cùng PĐN nữa mà. Đặc biệt là trung ương. PĐN cố lên, máu lửa lên, em tin PĐN cũng không thiếu gì nhân tài đâu.

thienson
24-08-2010, 11:43
Do cũng đã kinh qua 2 lần tổ chức sn phượt MN nên có lời khuyên chân thành với các bác ĐN là nếu tổ chức thì nên có kế hoạch từ sớm vì quy mô tổ chức cho 20 người khác hẳn cho 40 người và càng khác hẳn cho 80-100 người . Bây giờ có khi còn quá sớm nhưng em nghĩ tầm tháng 3 sang năm các bác lôi vấn đề ra bàn là bắt đầu được rồi . Cá nhân em thấy KDL Non nước thì tổ chức khá thích hợp vì chỗ này tổ chức quá nhiều lần hội trại rồi, mấy cái resort bên bãi bụt cũng ok mỗi tội đắt vì tháng 8 là mùa cao điểm du lịch. Cũng hy vọng sang năm Phượt Đn thử đăng cai tổ chức sn 3 miền để anh em còn ra đó tắm biển.
Anh em Phượt Đà Nẵng phần lớn đều nhỏ tuổi ,kinh nghiệm phượt phọt chưa nhiều ,kinh nghiệm tổ chức lại càng không,nhưng với tinh thần vì 1 sinh nhật phượt lên 5 giao lưu 3 miền nên anh em rất háo hức muốn đăng cai.Nhưng đó mới chỉ là dự định thôi,anh em còn phải bàn tính chán nữa chưa dám ngỏ lời.Nhưng em biết bác đã từng ở Đà Nẵng suốt cả thời niên thiếu nên em vẫn tính bác là 1 mem PDN đấy nhá(c)

Bác nói làm em càng háo hức,híc híc,cảm ơn những lời động viên của bác Phi;)

Kiara
24-08-2010, 12:54
PDN mạnh dạn đăng cai đê....

Toàn thể PHP xin vào làm ban cố vấn (Lương cố vấn cao lắm đấy, khéo xong vụ này mua thêm xe :)))
Bác Po mà đồng ý chiến vụ SN5, em lại xung phong làm má mì cho bác, em với bác song kiếm hợp bích, HP pháo sáng, DN pháo hoa, cho bọn PHUOT.COM sốc ọp lai tê người luôn, lần sau chả dám tổ chức SN nữa là xong, bác nhỉ?:LL

bimbip
24-08-2010, 14:16
Về khoản tụ họp tại ĐN em nghĩ hay nhất là làm 1 chuyến tàu ra Cù Lao Chàm - yên tĩnh, riêng tư, đặc sắc
Biển Cù Lao Chàm rất đẹp các bác ợ

titigold
24-08-2010, 14:42
@ PDN: sang năm không tổ chức sinh nhật được ba miền cũng tổ chức sn cho riêng phượt DN đê. Nếu thế có khi em lại ra chơi. hihi

dulichmientay
24-08-2010, 14:51
@ PDN: sang năm không tổ chức sinh nhật được ba miền cũng tổ chức sn cho riêng phượt DN đê. Nếu thế có khi em lại ra chơi. hihi

Khi nào nhà ĐTM đi Đà nẵng , cho mình đăng ký 2 suất nhé .

kevin177
24-08-2010, 14:54
em nghe đồn là chiều nay tổ chức ọp lúc 5h-5h30. em xin thành thật cáo lỗi cùng bà con cô bác gần xa, em đi làm tới 11-12h đêm mới về nhà cho nên không thể tham gia được, thiệt là tiếc quá đi. Hy vọng lần sau đi ọp thôi.

Polyme
24-08-2010, 15:01
Go ơi là Go, báo hại anh và PDN rồi. Từ sự gợi ý vu vơ của em mà bây giờ thành "to chuyện" roài. Lại có đồng chí Đang Khóa Quần nhảy vô bình loạn cứ như thật nữa chứ, lại còn chỉ vẽ chuẩn bị các mối quan hệ....He he !:))
Xin chân thành cám ơn sư đóng góp ý kiến của Hong Phi, Go, Dangkhoaquan, Bimbip, Titigold. Vấn đề này rất lớn, không thể có ý kiến ngay được mà phải có sự nghiên cứu, chuẩn bị cẩn thận. Anh em PDN chỉ mới thành lập, quân số cũng ít, phượt cũng loanh quanh, lại đa phần còn trẻ, chưa tiếp xúc nhiều nên việc tổ chức sẽ gặp rất nhiều khó khăn. Nhưng nói vậy không phải là không thể làm được nhất là có lời động viên của Ma ma tổng quản Kiara dưới đây. He he !

PDN mạnh dạn đăng cai đê....

Toàn thể PHP xin vào làm ban cố vấn (Lương cố vấn cao lắm đấy, khéo xong vụ này mua thêm xe :)))
Bác Po mà đồng ý chiến vụ SN5, em lại xung phong làm má mì cho bác, em với bác song kiếm hợp bích, HP pháo sáng, DN pháo hoa, cho bọn PHUOT.COM sốc ọp lai tê người luôn, lần sau chả dám tổ chức SN nữa là xong, bác nhỉ?:LL

Vụ này nếu thành hiện thực đương nhiên cả đội HP phải vào DN lo tổ chức rồi. Pháo hoa với pháo sáng cho bọn phượt mù mắt luôn, he he ! bố bảo lần sau dám cà khịa tổ chức nữa nhá.:D

Mer1320
24-08-2010, 15:09
:LOh Yeah...các bác PDN cứ tính cứ toán, cân cân nhấc nhấc, nếu sang năm đăng cai tổ chức sn phượt toàn quốc thì các bác cứ yên tâm các phuoter nhà mình sẽ kô để các bác lo hết đâu ...(beer) :L

Tommy_ngo
24-08-2010, 15:21
Tôm em cũng ngóng đấy bác Polyme , tiện thể tổ chứ sn em trong đó luôn sao phải ra nước ngoài 9x nó lại kêu bày đặt (c)

Go-go-go
24-08-2010, 15:33
Go ơi là Go, báo hại anh và PDN rồi. Từ sự gợi ý vu vơ của em mà bây giờ thành "to chuyện" roài. Lại có đồng chí Đang Khóa Quần nhảy vô bình loạn cứ như thật nữa chứ, lại còn chỉ vẽ chuẩn bị các mối quan hệ....He he !:))

Vụ này nếu thành hiện thực đương nhiên cả đội HP phải vào DN lo tổ chức rồi. Pháo hoa với pháo sáng cho bọn phượt mù mắt luôn, he he ! bố bảo lần sau dám cà khịa tổ chức nữa nhá.:D

Bác cứ yên tâm đi ĐN và HP là anh em kết nghĩa mà huống chi PĐN và PHP lại càng phải kết nhiều cái khác bác nhỉ.

Phươt lên 5 - 3 miền sum họp!!!

shogun
24-08-2010, 17:52
Polyme ơi là Polyme sung sướng cuộc đời rồi nhá, được nhiều ace cổ vũ vậy lẽ nào pác lại từ chối, hay là pác cứ gật cái đầu đi để rồi bạc cái đầu tính từ nay tới sang năm là vừa heheheh=)) =)) =))

Mer1320
24-08-2010, 18:27
Theo em các bác PDN cứ từ từ thôi, mình phải chờ TW rồi các bác khác lop bi xem nhiều đến đâu có đủ làm vài cái nhà với kiếm vài cái xe kô thì mới nhận đăng cai chứ nhể :)) Mà còn cả năm nữa cơ mừa...
@ bác Sogun : ủa bác chưa đi với bác Thiên á, lại kô đi off với các bác PDN nhân dịp bác Lờ đờ cai xong mà ở nhà chém vậy :D

shogun
24-08-2010, 22:36
Theo em các bác PDN cứ từ từ thôi, mình phải chờ TW rồi các bác khác lop bi xem nhiều đến đâu có đủ làm vài cái nhà với kiếm vài cái xe kô thì mới nhận đăng cai chứ nhể :)) Mà còn cả năm nữa cơ mừa...
@ bác Sogun : ủa bác chưa đi với bác Thiên á, lại kô đi off với các bác PDN nhân dịp bác Lờ đờ cai xong mà ở nhà chém vậy :D

Báo cáo pác Mẹc là 2 thằng đang iên giấc ở Quãng Ngãi ạ, đi thì đang đi mà vụ này hót quá nên phải vào ủng hộ thôi hehehe. hay là pác tham gia nhà em luôn lo vụ SN đến nhé

minhmio
24-08-2010, 23:49
Quá chuẩn anh Polyme ơi. Sang năm tới là Phượt 5 tuổi, phải làm hoành tráng mới được, tổ chức ở đầu cầu Đà Nẵng là quá đúng rồi. Em là em để dành tiền luôn đây.

Polyme
25-08-2010, 08:43
@Go-go-go, Tommy_ngo, Mer1320, Minhmio : Cám ơn các bác đã quan tâm, có lời động viên.

Nhưng như thế này là cầm đèn chạy trước ô tô rồi đấy. Trung ương chưa ý kiến, cũng chưa ngỏ lời mà đã xí xớn, he he ! :D
Nếu SN5 ở ĐN thì tuyệt quá rồi, không tổ chức hai đầu làm gì, làm một phát ở giữa hội ngộ 3 miền, quá vui. Các anh tài của TW, của phượt HP, của miền Nam cùng chung tay thì hoành tráng phải biết.

Chiều hôm qua toàn bộ PDN đã off với sự chủ trì của lờ đờ Chaubaogia cũng nêu vấn đề này ra và hạ quyết tâm : Chơi thì chơi, ngán gì. He he ! :))
Tóm lại còn cả 1 năm nữa, TW chỉ thị, các mem cả nước đồng ý và hỗ trợ nhân tài, vật lực thì PDN đồng ý đăng cai. Còn một năm nữa mà, lo gì.

Polyme
25-08-2010, 09:26
@Chaubaogia : Sao chưa thấy post chương trình leo núi, ngủ đêm trên đỉnh Sơn Trà vào thứ 7 này ?

titigold
25-08-2010, 09:39
@ anh Polyme thiệt là máu lửa, thích phong cách của anh. hhahaahha

chaubaogia
25-08-2010, 09:58
E hèm, chuyện SNP5 còn lâu mà, như anh Po nói: nếu TW và các mem cả nước đặt niềm tin vào PDN thì chúng ta chơi luôn.(c)

Như đã thống nhất, tối thứ 7 này 28/8 chương trình cắm trại trên đỉnh Sơn Trà. Tập trung trước nhà hát Trưng Vương, 16h00 xuất phát.

Thực đơn cho buổi tối đề nghị các em gái xí tin góp ý với:
- Gà hấp.
- Thịt bò nướng.
- Cháo xương gà:))
- Xôi.
-Trái cấy.
-....

Dụng cụ:
- 3 cái lều của Vitvit, Shogun, Chaubaogia.
- Đàn ghita của ai hôm trước, henry mượn nha:).
- Nồi nấu cháo.
- Đầu phát nhạc & karaoke +inveterer + Ắc qui( shogun+chaubaogia).

Chi phí 100k/ mem. 17h00 ngày 27/8 chốt danh sách.

Polyme
25-08-2010, 11:00
@ anh Polyme thiệt là máu lửa, thích phong cách của anh. hhahaahha

Thôi chết rồi ! Em cứ oang oang thế này thế nào nội bộ cũng lục đục đây. Không khéo lại sinh chuyện ý chứ. He he ! =))
Có giỏi thì ra đây xem anh .....máu thế nào. Ha ha ! :D

(D) Tigo
25-08-2010, 11:07
Trước hôm SNP e có ngồi bia ốc với bac Polyme, kết tinh thần hào sảng của bác, qua bác Po bên phía TW thấy dc tinh thần của PDN :)

nga02dt1
25-08-2010, 11:29
E hèm, chuyện SNP5 còn lâu mà, như anh Po nói: nếu TW và các mem cả nước đặt niềm tin vào PDN thì chúng ta chơi luôn.(c)

Như đã thống nhất, tối thứ 7 này 28/8 chương trình cắm trại trên đỉnh Sơn Trà. Tập trung trước nhà hát Trưng Vương, 16h00 xuất phát.

- Gà hấp.
- Thịt bò nướng.
- Xôi.
-Trái cấy.
-....

Dụng cụ:
- Nồi nấu cháo.

Chi phí 100k/ mem. 17h00 ngày 27/8 chốt danh sách.
Em đề nghị thực đơn thêm phần khoai lang nướng và bắp nướng cho thú vị.
Thay vì gà hấp, mình ướp rùi lên đó nướng cho ngạt mũi , haaaaaa :D

chaubaogia
25-08-2010, 12:56
Các xì tin qua "Đồ Sơn xí xớn" xem clip anh Po nhảy cha cha cha hơi bị Pro :))

Hoặc coi ở đây( xin phép bác nguyen cho em copy link nhá:D):
http://www.youtube.com/watch?v=4cxmGbSjVWE&feature=player_embedded

Note: Bạn nào thích khiêu vũ sẽ có chương trình tập khiêu vũ các bước cơ bản tại đêm cắm trại Sơn Trà(NT)

hoagao
25-08-2010, 13:59
Ui ui ui, bác Polyme không những nhảy Pờ-rồ mà lắc cũng cực Pờ-rồ PDN ạ, làm cho bạn nhảy chóng mặt luôn!!!!
Bác Po và ACE PDN chuẩn bị GÓP GIÓ từ bây giờ đê, tháng 8 sang năm sẽ THÀNH BÃO SN- phươt -5 đổ bộ vào Đà Nẵng!
Ngóng chờ!

Bạch tuộc
25-08-2010, 14:40
@ aPolyme: a tài năng thật đóa, hèn chi mấy phượt nữ cứ gọi a Po ơi ới!:))
Ủa tối qua off xong có màn cắm trại sơn trà nữa hả? chi mà dồn dập rứa thưa bớt ra cho e dễ đi chứ, kiểu ni chắc e chẳng dám đổ bê tông đâu, chỉ đặt gạch nửa tiệc thôi (NO). Nhưng vẫn tham gia chuẩn bị hậu cần chu đáo.
Bt có ghi ta sẽ đem lên cho pakon. Rất thích được ngồi nghe ai đó đàn ghi ta và hát khe khẽ những bài hát Trịnh, hay Ngô Thụy Miên(c)

Polyme
25-08-2010, 14:58
Ui ui ui, bác Polyme không những nhảy Pờ-rồ mà lắc cũng cực Pờ-rồ PDN ạ, làm cho bạn nhảy chóng mặt luôn!!!!
Bác Po và ACE PDN chuẩn bị GÓP GIÓ từ bây giờ đê, tháng 8 sang năm sẽ THÀNH BÃO SN- phươt -5 đổ bộ vào Đà Nẵng!
Ngóng chờ!

Nhạc nhẽo đinh tai, nhức óc, phấn khích như thế, đố ai có thể ngồi yên được. Quá ư là .....phượt ! Phải cám ơn phượt HP bao nhiêu nữa cho vừa đây. Sang năm ĐN mà đăng cai thế nào má mì Ki cũng kéo cả bộ sậu vào giúp. He he !

Bao giờ đi ĐN thì ới một tiếng nhá

nga02dt1
25-08-2010, 15:04
@all: Cắm trại Sơn trà đợt này đi trong tgian ngắn, địa điểm gần và có thể là chuyến Phượt cuối năm 2010 của PDN vì mùa mưa bão đã đến.
Hi vọng PDN đi đông đủ bá quan văn võ cho nó xôm tụ :)
@BT: cố gag join cho zui ha.

Polyme
25-08-2010, 15:07

- Gà hấp.
- Thịt bò nướng.
- Xôi.
-Trái cấy.
-....
Dụng cụ:
- Nồi nấu cháo.

Vụ này đề nghị các mem nữ nhà mình trổ tài đi nhá. Chuẩn bị thưởng thức tiếng đàn của lờ đờ Chaubaogia.
Khoản bia bọt để anh lo cho nhé. He he ! (beer)

Shachou
25-08-2010, 15:16
Vụ này đề nghị các mem nữ nhà mình trổ tài đi nhá. Chuẩn bị thưởng thức tiếng đàn của lờ đờ Chaubaogia.
Khoản bia bọt để anh lo cho nhé. He he ! (beer)

Em chào anh Polyme!

Hôm nào vào Đà Nẵng em gọi anh, nhớ dành thời gian đón tiếp em nhé! Đang định tính hôm nào đúng đêm rằm bay vào Hội An chơi rồi bay ra, em dự kiến là tháng 10 hoặc tháng 11.

Polyme
25-08-2010, 15:20
Em chào anh Polyme!

Hôm nào vào Đà Nẵng em gọi anh, nhớ dành thời gian đón tiếp em nhé! Đang định tính hôm nào đúng đêm rằm bay vào Hội An chơi rồi bay ra, em dự kiến là tháng 10 hoặc tháng 11.

Chào em. Anh có một ảnh của em cực hot, post lên đây nhể. Đùa tí thôi, ai lại thế. Ke ke !:))
Khi nào vào nhớ điện trước nhe.

chaubaogia
25-08-2010, 16:48
Khoản bia bọt để anh lo cho nhé. He he !

Thay mặt PDN xin cám ơn nhà tài trợ bia :))

Em đề nghị thực đơn thêm phần khoai lang nướng và bắp nướng cho thú vị.
Thay vì gà hấp, mình ướp rùi lên đó nướng cho ngạt mũi , haaaaaa

Ý kiến hay, sẽ bổ sung.

@ aPolyme: a tài năng thật đóa, hèn chi mấy phượt nữ cứ gọi a Po ơi ới
Ủa tối qua off xong có màn cắm trại sơn trà nữa hả? chi mà dồn dập rứa thưa bớt ra cho e dễ đi chứ, kiểu ni chắc e chẳng dám đổ bê tông đâu, chỉ đặt gạch nửa tiệc thôi. Nhưng vẫn tham gia chuẩn bị hậu cần chu đáo.
Bt có ghi ta sẽ đem lên cho pakon. Rất thích được ngồi nghe ai đó đàn ghi ta và hát khe khẽ những bài hát Trịnh, hay Ngô Thụy Miên

Thay vì ngủ ở nhà, thì lên Sơn Trà ngủ, không mất thời gian chuẩn bị nhiều đâu:), em mà ko đi thì ai làm thủ quỹ đây:T

@all: Cắm trại Sơn trà đợt này đi trong tgian ngắn, địa điểm gần và có thể là chuyến Phượt cuối năm 2010 của PDN vì mùa mưa bão đã đến.
Hi vọng PDN đi đông đủ bá quan văn võ cho nó xôm tụ :)
@Nga: kỳ này tham gia đầu tiên, không thử thách bơi với BT qa sông Hàn nữa, mà thử thách bằng đi chợ cho chuyến này, há há.
@mấy em xì tin: đi siêu thị mua đồ với Mahee trước được không? Ai xung phong đi với Mahee nào? Mahee giỏi đi chợ lắm, em nào mà vớ được Mahee chắc sướng cuộc đời.

17h00 chiều thứ 6 off cafe số 9 Triệu Nữ Vương để chốt danh sách. Không đi off có nghĩa là không tham gia:)

Note: Có hội ngộ Bắc- Trung nữa, theo thông báo của già làng Po. Có khi hội ngộ 3 miền cũng nên, Miền Nam có ai ra vào dịp này không , loa loa loa:D

Hothimo
25-08-2010, 17:30
Ngày 28, 29/8 này em rãnh, muốn đi lắm lắm nhưng k có vé máy bay ra ĐN :(

nga02dt1
25-08-2010, 17:31
@chaubaogia: thank lờ đở post bài hay wa. Em còn phải học tập BT nhiều nhiều nhiều... :))
@ Mahee: sướng nghe, đc lờ đờ khen wa trời lun.
@all: em nghĩ đến chiều thứ 6 mh off rùi phân công đi chợ và chuẩn bị lun ha.

mahee
25-08-2010, 22:13
Thay mặt PDN xin cám ơn nhà tài trợ bia :))

@mấy em xì tin: đi siêu thị mua đồ với Mahee trước được không? Ai xung phong đi với Mahee nào? Mahee giỏi đi chợ lắm, em nào mà vớ được Mahee chắc sướng cuộc đời.

17h00 chiều thứ 6 off cafe số 9 Triệu Nữ Vương để chốt danh sách. Không đi off có nghĩa là không tham gia:)

Note: Có hội ngộ Bắc- Trung nữa, theo thông báo của già làng Po. Có khi hội ngộ 3 miền cũng nên, Miền Nam có ai ra vào dịp này không , loa loa loa:D

Ak Ak. sao lôi em vào vụ này nhỉ a CA. Bữa trc ko có ai nên e mới đi. lần này thấy nhiều nhân tài, e đâu dám =))

shogun
25-08-2010, 23:12

Sao lại là chuyến cuối năm em, từ nay đến tết còn dài dài mà

Ngày 28, 29/8 này em rãnh, muốn đi lắm lắm nhưng k có vé máy bay ra ĐN :(

HTM, anh biết có 1 bô lão đang mua chuột em đó em cứ hét giá là 2 vé MB + 1 đêm ngủ Sơn trà là có ngay mà heheheh ( không phải anh đâu nhá) =)) =)) =))

bimbip
25-08-2010, 23:16
Anh em PDN cắm trại ở Sân bay cũ ý
Chỗ đấy có mặt bằng rộng và chiều chiều chơi với Khỉ, đêm về ngắm Đà Nẵng
đẹp lắm các bác ợ :)

shogun
25-08-2010, 23:21
Báo cáo cả nhà là 2 bô lão đã lượn xong đèo Violak và làm nốt cung đường QL24 hôm nay rồi ạ, về đến nhà an toàn trong lúc đọc tin tranh thủ làm cái cái hình để pac kon ngía và bình loạn dùm em mẫu này ạ

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41077

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41076

Hothimo
25-08-2010, 23:57
HTM, anh biết có 1 bô lão đang mua chuột em đó em cứ hét giá là 2 vé MB + 1 đêm ngủ Sơn trà là có ngay mà heheheh ( không phải anh đâu nhá) =)) =)) =))

Hehe, theo em biết thì có 2 bô lão lận, 1 người đòi mua và 1 người đòi chuộc, anh nhắn 2 bô lão đó dùm em là tự thỏa thuận với nhau nhe, k thôi em manh động đó :D

P/s: em nghe anh Thienson nói là quẳng anh ở đèo Lò Xo rồi mà (NT)

Polyme
26-08-2010, 08:32
Anh em PDN cắm trại ở Sân bay cũ ý
Chỗ đấy có mặt bằng rộng và chiều chiều chơi với Khỉ, đêm về ngắm Đà Nẵng
đẹp lắm các bác ợ :)

Chỗ này anh em PDN cũng chơi qua đêm rồi.

Hôm nào vào Đà nẵng điện anh nhé, anh có kế về Bimbip cho anh em PDN biết, chỉ cần lấy vợ ĐN là em thành người ĐN rồi. He he !
Hôm trước anh về rất sớm nên không chào ai được cả. Đọc bên "Đồ sơn xí xớn" thấy em định rủ nhà tài trợ dấu mặt đi chơi Hà nội. Giỏi lắm.
Hẹn gặp ở Đà nẵng uống cho say nhé.

@Thienson, Shogun : Tự nhiên nổi hứng lên đi phượt đèo Violak , tới Kon tum luôn thế ? Chiều mai nhớ off đúng giờ nhé.
@Chaubaogia : Sáng thứ bẩy đi chợ rồi nấu nướng có kịp không ? Ngoài Nga02 và Mahee đã có em nào giúp một tay chưa ?

thienson
26-08-2010, 08:49
@AnhPolyme:đi TW về tinh thần phuot lên ngút ngàn anh nhỉ.Chiều mai ọp em sẽ cụng anh vài cái nha.
@Shogun:Chưa đi chưa biết Vio
Lắk rồi mới biết phê dư thế lào...
Hehe từ trưa tới khuya hôm qua chạy có gần 500km mà sáng ni dậy tay chân tớ rã rời,chắc tại đi đèo Lắc nhiều qúa,thú thật chưa đợt nào chạy phê như ngày hôm qua,hehe.Phê lòi.

Bạch tuộc
26-08-2010, 09:06
Bt vẫn tham gia nhưng nửa tiệc thôi vì không thì được phép đi bụi luôn khỏi cần về nhà nửa. (NO)
Chìu mai ọp thì pakon đi đúng giờ tí vì 6h là Bt biến rồi. Nếu T7 không bận họp thì Bt sẽ đi chợ và lo hậu cần với mọi người, khả năng rảnh là rất cao :))

chaubaogia
26-08-2010, 09:35
@Anh Po: Đi chợ đơn giản thôi mà anh, nấu thì sẽ nấu trên đó mới vui, sẽ off bàn về vụ này mà.
@ Thienson: chạy 500km thì mệt là phải rồi. Violac hiện nay đường tốt, đi không phê như ngày xưa:))
@ BT: Các em gái xì tin PDN ngoan hiền quá. Nhưng dù sao cũng đi bụi "850km ngày và đêm" rồi, đã trót nhúng chàm rồi em ơi, mỗi chuyến đi có mỗi cái hay riêng của nó, Hotthimo nhỉ=))
@Hotthimo: lão nào mua lão nào chuộc thế? Em manh động cái để lòi ra mặt chuộc đê, hê hê

Lâu không vào phuot.com, buôn chuyện nhiều ghê... Chắc lại phải cai nữa thôi, há há:dien

shogun
26-08-2010, 10:14
Hehe, theo em biết thì có 2 bô lão lận, 1 người đòi mua và 1 người đòi chuộc, anh nhắn 2 bô lão đó dùm em là tự thỏa thuận với nhau nhe, k thôi em manh động đó :D

P/s: em nghe anh Thienson nói là quẳng anh ở đèo Lò Xo rồi mà (NT)

kekekeke, không biết zụ gì mà hum qua đến giờ TS xem anh như tình địch ấy =)) =)) =))

Anh cao số lém dể gì quẳng anh được hehehe

@Thienson, Shogun : Tự nhiên nổi hứng lên đi phượt đèo Violak , tới Kon tum luôn thế ? Chiều mai nhớ off đúng giờ nhé.

Mấy tháng này mới hứng lên một lần anh Po ui, nên 2 bô lão sợ mất hứng nên vác xe chạy liền hehehe :)) :))

bimbip
26-08-2010, 13:30
Chỗ này anh em PDN cũng chơi qua đêm rồi.

Hôm nào vào Đà nẵng điện anh nhé, anh có kế về Bimbip cho anh em PDN biết, chỉ cần lấy vợ ĐN là em thành người ĐN rồi. He he !
Hôm trước anh về rất sớm nên không chào ai được cả. Đọc bên "Đồ sơn xí xớn" thấy em định rủ nhà tài trợ dấu mặt đi chơi Hà nội. Giỏi lắm.
Hẹn gặp ở Đà nẵng uống cho say nhé.

Em cám ơn anh hihi
Khi vào ĐNẵng chắc chắn em sẽ xin phép gọi các bác :)
Em là em mê món Cá Đuối lắm ợ (nướng, lẩu)
4 Tết Âm Lịch em cũng sẽ lại vào chúc Tết Âm lịch với các anh em trong ĐN, đang lăn tăn đi về trong ngày như năm nay hay 2011 đi 2 ngày 4 đi ngày 5 mới về (em đặt vé chiều đi rùi)
Hẹn sớm gặp các anh em PDa Nẵng.
Bimbip.

nga02dt1
26-08-2010, 17:21
@all: chiều mai e có tý việc, nên mọi người cứ off phân công trước đi ha, khoảng 6h e chạy wa sau nhé.

thienson
26-08-2010, 21:49
Có mấy tấm hình chụp đèo Lăk post lên gọi là khoe chuyến đi của 2 thằng hâm hôm vừa rồi :D
Violak nè
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41166
Hàng trăm cái cua hết quẹo qua rồi quẹo lại chạy cứ đánh võng suốt
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41165
Con đường đèo ẩn hiện trong trập trùng rừng cây xanh biếc
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41162
Con đường Trường Sơn Đông mới mở chạy từ Nam Giang đi Kontum,còn đang dang dở...
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41163
Khi nào thông xe được tuyến đường này anh em PDN mình phải Phượt mở hàng mới được.(c)

bimbip
26-08-2010, 22:00
http://www.youtube.com/watch?v=tkoo0Ar2PPQ

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=YNp6IDAL4R
(Link này xem nhanh hơn, ko bị giật)

Như đã kể với bác Polyme, kính gửi toàn thể với anh chị em PDNang bản "Tình ca Măng Đen"
Hy vọng sẽ có 1 ngày PDN lên Măng Đen.
Hà Nội có Sa Pa - Sài Gòn có Đà Lạt - Miền Trung có Bà Nà - còn Tây Nguyên có Măng Đen.
Măng Đen - mảnh đất bimbip em cũng rất muốn đến và gắn bó :)
Các bác nghe bài hát đi, xuất xứ em xin được kể sau hihi
Bimbip

thienson
26-08-2010, 22:21
[
Như đã kể với bác Polyme, kính gửi toàn thể với anh chị em PDNang bản "Tình ca Măng Đen"
Hy vọng sẽ có 1 ngày PDN lên Măng Đen.
Hà Nội có Sa Pa - Sài Gòn có Đà Lạt - Miền Trung có Bà Nà - còn Tây Nguyên có Măng Đen.
Măng Đen - mảnh đất bimbip em cũng rất muốn đến và gắn bó :)
Các bác nghe bài hát đi, xuất xứ em xin được kể sau hihi
Bimbip
Cảm ơn bác Bìm bịp bài hát hay quá(c) ,anh em PDN đã đến Măng Đen vào đợt phựot Bờ y ngã 3 biên giới rồi bác ạ.Măng đen nó nằm trên QL24 nối giữa Quảng Ngãi và Kontum,cũng có thể xem như nó là đỉnh của đèo VIOLAK,không khí đúng là trong lành mát mẻ thật nhưng còn rất là hoang vắng,toàn là biệt thự xây bỏ hoang hoặc đang xây dựng dang dở,mà em đồ rằng của mấy bác mua đất xây lên để rửa tiền:(.Lên đấy muốn tìm 1 quán ăn hay quán nhậu thì chẳng khác tìm kim đáy bể.Anh em PDN và mấy em Sài Gòn đã phải ăn cơm cháy cho qua bữa trưa nữa kìa:D
Ngôi nhà này 4 tháng đã trôi qua dưng hôm qua em trở lại nó vẫn bỏ hoang như cũ.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41167

bimbip
26-08-2010, 22:24
a em PDN len day mua đất đi...
Sẽ cực kì tuyệt đấy ;))
Các bác cứ nhìn Sa Pa, Đà Lạt, Bà Nà thế nào thì tầm 5 năm nữa Măng Đen cũng thế :)
Hiện còn rất ít ngườ biết Măng Đen mà hihi
Bimbip

Polyme
26-08-2010, 22:47
a em PDN len day mua đất đi...
Sẽ cực kì tuyệt đấy ;))
Các bác cứ nhìn Sa Pa, Đà Lạt, Bà Nà thế nào thì tầm 5 năm nữa Măng Đen cũng thế :)
Hiện còn rất ít ngườ biết Măng Đen mà hihi
Bimbip

He he ! Bimbip dấu đầu hở đuôi nhá. Đã mua đất Đà nẵng rồi bây giở lại dụ khị anh em chơi quả Măng đen nữa hả. Bái phục !
Vừa rồi Thienson với Shogun không phải đi phượt đâu nghe, cũng đang tăm tia đất Măng đen đó. Chả là hôm tháng tư PDN lên đó cùng một số mem Sài gòn thấy chỗ đó hay quá nên có ý định cắm dùi vài chỗ. Bây giờ hai chàng lên đặt cọc đó. He he ! :D

@Vitvit, Karem, Rita : Các em ở đâu rồi mà không thấy lên đây lo vụ hậu cần cho thứ bẩy cũng như chém gió trên topic nhà mình ? Không lẽ để Mahee với lờ đờ Chaubaogia đi chợ, nấu nướng ? Đã là mem của phượt là phải "xoắn" như lời bài hát Phượt và Mây ý. =))

shogun
27-08-2010, 10:30
@Vitvit, Karem, Rita : Các em ở đâu rồi mà không thấy lên đây lo vụ hậu cần cho thứ bẩy cũng như chém gió trên topic nhà mình ? Không lẽ để Mahee với lờ đờ Chaubaogia đi chợ, nấu nướng ? Đã là mem của phượt là phải "xoắn" như lời bài hát Phượt và Mây ý. =))

Chắc mấy em đó đi chợ hết rồi nên ko ai ở nhà trả lời pác Po đó heheheh

Mer1320
27-08-2010, 19:31
Các bác PDN sắp có 1 buổi vui nữa rồi chẳng bù cho HN " Hn mùa này phố cũng như sông "=))

shogun
27-08-2010, 21:06
Các bác PDN sắp có 1 buổi vui nữa rồi chẳng bù cho HN " Hn mùa này phố cũng như sông "=))

Tiêu chí để trở thành công dân thủ đô là phải biết bơi nên HN thành sông cũng đâu có gì là lạ, pác ráng bơi giỏi nhá =)) =)) =))

thienson
27-08-2010, 21:39

Bữa nào bác tổ chức phượt quanh Hà Lội bằng ghe cho em ra tham gia với bác nhé:D
Dưng mà em cũng bật mí cho bác biết là em BT của nhà PDN rất chi là thích lội nước đấy bác nhễ=))

Polyme
28-08-2010, 08:09
Áp thấp lên hướng Bắc rồi, sáng nay trời cực đẹp, thời tiết ủng hộ anh em ta rồi. Tha hồ ăn chơi nhảy múa suốt đêm trên đỉnh Sơn Trà nhá. (beer) (beer) (beer)
Chaubaogia thông báo đã có 12 mem. Anh đang liên lạc Kurakura ở Hà nội vào ngày nay để đi luôn vơi PDN.

@Shogun : Nhớ đem cái lều mới để khai trương xem nó thế nào mà Lengkeng1minh khen quá.
@All : 16h xuất phát tại nhà hát Trưng vương. Mọi người nhớ đúng giờ để còn phân công khuân vác đồ.

nga02dt1
28-08-2010, 09:01
Sau một hồi off phân công về công tác thực hiện hậu cần, có sự góp ý nhiệt tình của Karem, lờ đờ chaubaogia đã qđ thống nhất thực đơn như sau:
I/ Thực đơn:
1. 2 con gà nương
2. 2 kg tôm tươi.
3. 1kg mực khô + cá bò khô + tương ớt.
4. 1kg khoai lang nướng.
5. Bánh mì + xúc xích.
6. 2 kg trái cây.
7. Còn một số phụ kiện khác....
Thêm 02 thùng KEN??? của nhà tài trợ lờ đờ Polyme, ==))
Hichic, đi cắm trại có 1 buổi tối mà giống như đi ăn buffet ấy??

II/ Chương trình:
1. Kể chuyện ma đêm khuya.
2. dancing cơ bản
3. Thi thố tiếng đàn gãi tai trâu hichic --- lờ đờ chaubaogia chủ xị, heheheee!
4. Lập sòng casino sát phạt.
còn một số tiết mục khác, đi về sẽ kể sau ha.
@all: 4h xuất phát, đi sớm còn lên dựng trại lều và làm tiều phu nữa nhé...

shogun
28-08-2010, 09:39
@Shogun : Nhớ đem cái lều mới để khai trương xem nó thế nào mà Lengkeng1minh khen quá.
@All : 16h xuất phát tại nhà hát Trưng vương. Mọi người nhớ đúng giờ để còn phân công khuân vác đồ.

Em sẽ đem đầy đủ lều, đèn pin theo ý pác ạ nhưng mà hàng của em bị xé tem hôm leo bà nà rùi pác ạ :)) :)) :))

Polyme
28-08-2010, 09:45
@Nga02dt1 : Tài trợ cái gì mà tài trợ. Anh mang theo để uống với LMP đóa. He he ! :)) Giờ này không lo đi chợ đi mà còn lảng vảng ở đây làm gì ? Không khéo chiều nay lại cho anh em xơi tôm ươn với gà toi bây giờ. =))
Đồng chí Kurakura đã lên tầu bay và chắc là đi với PDN quả này.

nga02dt1
28-08-2010, 10:02
@Nga02dt1 : Tài trợ cái gì mà tài trợ. Anh mang theo để uống với LMP đóa. He he ! :)) Giờ này không lo đi chợ đi mà còn lảng vảng ở đây làm gì ? Không khéo chiều nay lại cho anh em xơi tôm ươn với gà toi bây giờ. =))

Trời, a chỉ uống với LMP thui hả?? còn 10mem tụi em uống nc lọc thui sao??? Phản đối lờ đờ Polyme, bất công wa, :((
Anh Po an tâm đi, bộ phận hậu cần sẽ ko bạc đãi Nhà tài trợ Lờ đờ đâu, tôm và gà thui đen sẽ dành cho những ai xỉn gục trc nhé, hehehee =))

chaubaogia
28-08-2010, 11:06
Sau một hồi off phân công về công tác thực hiện hậu cần, có sự góp ý nhiệt tình của Karem, lờ đờ chaubaogia đã qđ thống nhất thực đơn như sau:
I/ Thực đơn:
1. 2 con gà nương
2. 2 kg tôm tươi.
3. 1kg mực khô + cá bò khô + tương ớt.
4. 1kg khoai lang nướng.
5. Bánh mì + xúc xích.
6. 2 kg trái cây.
7. Còn một số phụ kiện khác....
Thêm 02 thùng KEN??? của nhà tài trợ lờ đờ Polyme, ==))
Hichic, đi cắm trại có 1 buổi tối mà giống như đi ăn buffet ấy??

II/ Chương trình:
1. Kể chuyện ma đêm khuya.
2. dancing cơ bản
3. Thi thố tiếng đàn gãi tai trâu hichic --- lờ đờ chaubaogia chủ xị, heheheee!
4. Lập sòng casino sát phạt.
còn một số tiết mục khác, đi về sẽ kể sau ha.
@all: 4h xuất phát, đi sớm còn lên dựng trại lều và làm tiều phu nữa nhé...

Bộ Thông tin truyền thông vừa phát hiện một tài năng về dân vận, dự tính đưa vào cơ cấu trước DH Đảng đầu năm 2020, hy vọng sẽ trở thành niềm tự hào của chúng ta:))

shogun
28-08-2010, 15:11
Gần tới giời tập hợp rồi mà trời mưa kiểu này làm sao lên Sơn Trà đây kekekekek =)) =)) =))

titigold
28-08-2010, 17:06
Sài Gòn cũng mưa anh shogun àh. Làm không đi được đâu hết nè.

silence_night
28-08-2010, 18:51

Chào Bác Polyme, rất vinh dự được gặp Bác hôm SNP4 ở Đồ Sơn. Hôm nay trong đó lại có chương trình ăn nhậu thật vui phải không ạ. Chúc PDN luôn vui, khỏe, an toàn trên những cung đường.(beer)(beer):L
Một chút nhớ lại hôm ở Đồ Sơn. Thật vui :)
https://i726.photobucket.com/albums/ww269/silence_night1963/OFF%20DO%20SON%20SN4/IMG_3282.jpg

thienson
29-08-2010, 08:16
Cắm trại Sơn Trà,Sơn Trà cắm trại...
Địa điểm được chọn là Sân bay trực thăng của mấy ku Mẽo ngày xưa,mặc kệ ngày xưa nơi đây là nơi mấy ku chuẩn bị quánh ta ,hay bị ta quánh cho tơi tả phải chuồn ra biển,giờ anh em PDN chiếm đóng làm nơi cắm trại ,đập phá thâu đêm,suốt sáng...
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41539
Công tác chuẩn bị,người thì tất bật,kẻ thì nhởn nhơ,còn anh Po với Minh Phương cứ gặp nhau không diệu thì cũng bia,không bia thì phải diệu...
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41537
Anh Lờ đờ đánh đang đánh vật với em gà móng không đỏ:D,và mấy củ khoai lụi,hehe
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41538
Kết quả sau 1 tiếng đồng hồ đánh vật thì em gà cũng đã lên mâm,dù hơi tơi tả và xem xém cháy
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41541
1...2..3 Dô,vẫn như cũ Minh Phương hô to nhất,Kurakura hô to nhì,nhưng cười tươi nhất,và người uống nhiều nhất tất nhiên vẫn là anh Po=))
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41540

bimbip
29-08-2010, 08:37
Các bác đi vui quá
Em là em thích mỗi đĩa điện thoại cạnh bác Polyme

bimbip
29-08-2010, 08:41
Cắm trại Sơn Trà,Sơn Trà cắm trại...
Anh Lờ đờ đánh đang đánh vật với em gà móng không đỏ:D,và mấy củ khoai lụi,hehe
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41538

Khoai TO quá các bác ợ :((

Nguyen Thi Huyen
29-08-2010, 08:53
Các bác đi vui quá ta! Mà mới 6 h đã nhậu thế này thảo nào 9h Anh LMP phải xuống núi đi mua bia tiếp :D.

Hà Nội mưa gió quá, ko biết DN như thế nào? HI vọng trời đẹp hihi

shogun
29-08-2010, 10:06
Sài Gòn cũng mưa anh shogun àh. Làm không đi được đâu hết nè.

Mưa nhưng tuị anh vẫn đi em à, phê lòi không chịu được heheh. Đang vui chơi trời lại nổi mưa, pác nào có cái hình trời mưa post cho ace thưởng thức đê!!!!!

Mer1320
29-08-2010, 10:56
Thấy các bác Zo to quá làm em nhớ off sn HP về thêm đc câu " đã kô zo thì thôi zo vào rồi là 100% 1...2...3....zoooooooooo" :))

Polyme
29-08-2010, 18:49
Chào Bác Polyme, rất vinh dự được gặp Bác hôm SNP4 ở Đồ Sơn. Hôm nay trong đó lại có chương trình ăn nhậu thật vui phải không ạ. Chúc PDN luôn vui, khỏe, an toàn trên những cung đường.(beer)(beer):L

Chào bác Silence_night. Đã nghe tên bác và đội phượt nhậu Hà nội lâu rồi, vừa rồi ra Đồ sơn mới vinh dự được gặp mặt bác và Herovdc, Voong Senh. Vẫn vào topic đội nhậu Hà nội xem, thấy các bác ăn nhậu khiếp quá, mong có ngày được nhậu cùng các bác tại Hà nội.
Khi nào có dịp bác vào Đà nẵng điện cho tôi để cùng nhau (beer) (beer) (beer)

shogun
30-08-2010, 08:02
Lễ 2/9 này tổ chức ăn nhậu đêêêêêêêêêêêêêêêêêêêêê!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

nga02dt1
30-08-2010, 08:13
@chaubaogia: e cứ khen e wa, vừa rùi làm công tác hậu cần ở chuyến P đầu tiên của e, vậy mà bị PDN la wa trời lun, hichic.
@all: sorry nhiều nhiều, do thiếu kinh nghiệm nên khâu cbi còn nhiều thiếu sót, sẽ khắc phục cho chuyến P sau nhé.
Chuyến cắm trại PDN mh zui thiệt, bị ông trời quát mắng mấy cũng chặt cây rừng, đốt lửa rùi nhậu nhẹt be bét át lun tiếng sấm, hihi. Ông tức wa cho 2 cơn mưa đá, làm PDN tan hoang cả bữa tiệc. THế mà PDN vẫn vô lều núp, hô zô zzoo to còn hơn trc, thế là Ông pó giò với bọn ko giống người này, heeeeeeeee =))
Hình ảnh e sẽ minh họa sau nhé!!!

Polyme
30-08-2010, 09:06
Lễ 2/9 này tổ chức ăn nhậu đêêêêêêêêêêêêêêêêêêêêê!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Lần này cho Shogun thiết kế nhá. Lo mà giặt cái lều đi kìa. Đồ ăn, thức uống bôi đầy cái bạt luôn.

@Nga02dt1 : Thế là chu đáo rồi em. Phượt mà, có gì chơi nấy. He he ! :))

@All : Ai có ảnh bắn tiếp lên đê.

nga02dt1
30-08-2010, 09:20
Lần này cho Shogun thiết kế nhá. Lo mà giặt cái lều đi kìa. Đồ ăn, thức uống bôi đầy cái bạt luôn.

@Nga02dt1 : Thế là chu đáo rồi em. Phượt mà, có gì chơi nấy. He he ! :))

@All : Ai có ảnh bắn tiếp lên đê.
Khổ thân cái lều a shogun, mục đích sử dụng cho 02 người, --- thế mà đến 13 mạng chui vào tránh mưa, còn ăn uống nhậu nhẹt trong đó nữa chứ, :T :T !!! Hội xtin về còn nhí nhố Phượt chụp ảnh ở cầu Thuận Phước nữa, :D :D hổng giống ai hết!!!

shogun
30-08-2010, 09:30

Để em nghiên cứu chiều nay sẽ post vụ ăn nhậu mừng quốc khánh

Khổ thân cái lều của em bây giờ chẵn biết lều trôi về nơi đâu, thôi pác nào giữ thì giặc dùm em cái em nhớ ơn pác ấy suốt đời ạ =)) =)) =))

nga02dt1
30-08-2010, 09:37
E chụp đc vài pô ảnh núp trong lều nè, post cho mọi người chém nhé.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41568
Mặc dù mưa như trút nước, nhưng PDN nhà ta vẫn hô zô zô 123 hehee, sảng khoái lắm :))
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41570
Hội xitin nhà mh, mặc ai cũng tươi rói dù quần áo thì ko còn chỗ nào khô hết --- khổ cái thân đi hành xác kiểu này thì chỉ có ở PDN thui
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41569

nga02dt1
30-08-2010, 09:37
Vẫn post ko đc hichic
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41569

nga02dt1
30-08-2010, 09:39
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41568
Ah, post đc rùi, hihiih

nga02dt1
30-08-2010, 09:49
Sau khi mưa xong, PDN zui wa chạy ra tiếp tục nhậu và đập phá nì https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41573
Trời mưa lại chuyển vô trại nhậu tiếp, hichic, ko bit mệt là gì :T:Thttps://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41572
THức ăn cũng đc chuyển vô lều a Shogun --- tội nghiệp cho cái lều a, đc mọi ngwowif ca ngợi công ơn hi sinh cái lều của a shogun https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41571

nga02dt1
30-08-2010, 10:30
Tổng kết chi phí cho cuộc căm trại Sơn Trà:
I/ Thu:
(13 mem PDN + 1 KM Kurakura) x 100k = 1.4m
II/Chi:
1. Gà: 130k
2. Tôm: 130k
3. Bánh mì + xúc xích: 100k
4. Cá bò + bò khô: 100k
5. Trái cây: 70k
6. Gà + xôi (2vit): 380k
7. khoai, cà, gia vị...: 100k
8. Ly, chén, dĩa giấy: 40k
TC: 1050k
Còn lại: 350k đưa hết cho a chaubaogia ở lại overnight --- nghe đồn là hạ sơn mua thêm bia??? :T:gun
Chuyến cắm trại đc ÔNg trời ủng hộ rất nhiệt tình bằng 02 lần mưa lớn, kết thúc tốt đẹp với cái lều mới khai trương của a shogun. Xin chân thành cảm ơn các mem đã đi bao nhiêu và về đủ bấy nhiêu :))

chaubaogia
30-08-2010, 11:40
Đề nghị các mem ham chơi ở lại làm thâm hụt 350k công quỹ hội ý khẩn cấp trước khi bị chém =))=)).

Sáng hôm sau anh Polyme phải về đi khách, 4 mem sống sót còn lại tham quan và giao lưu với anh em Hải Đăng Tiên Sa đến 5h chiều với món cá hấp, thịt heo luộc, rượu trái dừa và mì gói...:)

Bổ sung chi phí của Nga:
Than + củi + nước uống + dây thép: Chaubaogia là nhà tài trợ:)):))

thienson
30-08-2010, 12:22
Alô alô,tối đó quờ quạng qúa,mình ôm lộn cái áo mưa của anh em nào dzề,còn cái áo mưa Pjico của mình không biết lạc ở phương mô.Ai lộn thì thông báo nha.2.9 làm cú Tây Trường Sơn ra Phong Nha nhậu đêêê....xe máy,1000km,3 ngày,2 đêm đêê...

Bạch tuộc
30-08-2010, 13:34
Cắm trại Sơn Trà, sân bay trực chỉ....

Lần đầu tiên PDN tổ chức cắm trại, tự nướng gà, nướng khoai,..... Bt e tay chân lính quýnh bị phê bình nhiều quá, lần sau xin rút cơm nguội.:D
Lần đầu tiên được ngồi trong lều, nghe tiếng mua rơi lộp bộp thật hay, nhưng do tiếng hô (beer)(beer)(beer) quá khiếp át cả tiếng mưa làm Bt chẳng còn được nghe tiếng mưa rơi. Phút giây cả 14 mạng ngồi chung trong 01 cái lều 02, tiếng cười nói rôm rả, tiếng mưa rơi lộp bộp trên đầu, tiếng zooooooo nổi tiếng của LMP cùng 13 cái miệng khác thật sự khiến Bt cảm thấy hạnh phúc, niềm phúc khi được gặp, đi, ăn , chơi, và ngồi cùng những người bạn, người anh, em cùng đam mê. Cái cảm xúc mà không phải cuộc vui nào mình cũng có được, cái tình nồng ấm mà không phải ta dễ gặp trong cuộc đời bon chen, khó khăn và quá kinh tế hôm nay. Thật sự Bt luôn muốn được ngồi như thế, mặc dù tuy trời mưa nhưng mồ hôi vẫn rịn trên trán mỗi người, và có cả nước mưa ướt nhem cho những ai phải ngồi sát phía ngoài lều.:)). Rất tiếc là Bt không xin được quota để được ở lại và được ngắm mây bay trên đỉnh Sơn trà cùng cả nhà. (NO)
Xin cảm ơn tất cả PDN đã cho Bt những niềm vui trên đường Phượt, cảm ơn đã cho Bt biết không chỉ có mỗi mình "bất bình thường" như những người khác vẫn nghĩ khi biết Bt đi phượt.:L

@chaubaogia, Ngadt02, Raiha,2Vit: đã lo hậu cần cho mọi người.

chaubaogia
30-08-2010, 13:45
Alô alô,tối đó quờ quạng qúa,mình ôm lộn cái áo mưa của anh em nào dzề,còn cái áo mưa Pjico của mình không biết lạc ở phương mô.Ai lộn thì thông báo nha.2.9 làm cú Tây Trường Sơn ra Phong Nha nhậu đêêê....xe máy,1000km,3 ngày,2 đêm đêê...

Hèn chi mình tìm áo mưa khônng thấy:T.
Áo mưa Pijco màu xanh của thienson và 3 cái lều Mahee đang giữ tất. Mahee đem lều với áo mưa của thienson tới nhà anh để bỏ vào máy giặt trước khi trả lại thân chủ nhé:)

2-9 này có vẻ nhiều chương trình, biết chọn cái nào đây: Nhậu của shogun, Tây TS của thienson? Thôi lên Hải Đăng mò cua bắt ốc đê:))

Polyme
30-08-2010, 14:14
2-9 này có vẻ nhiều chương trình, biết chọn cái nào đây: Nhậu của shogun, Tây TS của thienson? Thôi lên Hải Đăng mò cua bắt ốc đê:))

Vừa vừa thôi lờ đờ, để anh em còn nghỉ ngơi chứ. He he ! Đi chơi tiếp cả ngày chủ nhật, giỏi thật !
Có một cái điện thoại của ai bỏ quên đã tìm ra chủ chưa Chaubaogia ?

@Bạch tuộc, Nga02dt1 : Cứ cắm trại vài lần một tháng là trình của bọn em lên ngay thôi.

nga02dt1
30-08-2010, 14:39
2-9 đc ngỉ 4 ngày, Phượt Huế city đeeeeeeeeeeeee
Báo cảo cả nhà là e ra Huế 4 ngày đó nhé, có ai ra hay đi ngang wa thì hội ngộ ha !!!!

shogun
30-08-2010, 16:15
Thông báo!!!!!!!!!!

Lễ này ngày 2,3 phải phượt cùng gia đình nên không tham gia với PND được. nếu ngày 4 ( thứ 7) mà mọi người không đi đâu thì sang nhà bô lão nấu nướng ăn nhậu mừng lễ. mọi người cho í kiến sớm để treo cờ đón tiếp (beer) (beer) (beer)

Polyme
30-08-2010, 16:24
Thông báo!!!!!!!!!!

Lễ này ngày 2,3 phải phượt cùng gia đình nên không tham gia với PND được. nếu ngày 4 ( thứ 7) mà mọi người không đi đâu thì sang nhà bô lão nấu nướng ăn nhậu mừng lễ. mọi người cho í kiến sớm để treo cờ đón tiếp (beer) (beer) (beer)

Nhất trí cao. Xem mặt mũ gấu nữa nhể shogun.

Mer1320
30-08-2010, 19:21
Ghê quá bác Lờ dờ cai xong, rồi thêm mấy bô lão vào nữa PND quả này hoành tráng quá :D
@All : thấy các bác Zoooooooo thèm ghê :))
Thôi hôm tới chắc nhà em phải đi off với đội nhậu HN vậy

muoimuoi
30-08-2010, 20:24

Anh ơi, lễ 2.9 đừng lộn lên mà hãy lộn xuống Cam Ranh đi chơi với em ;)

thienson
31-08-2010, 07:33
Anh ơi, lễ 2.9 đừng lộn lên mà hãy lộn xuống Cam Ranh đi chơi với em ;)

2.9...2.9...Phượt đêê...Tây Trường Sơn ngắm khỉ...Cam Ranh lặn biển...Hải Đăng mò cua bắt ốc...Qua nhà Shogun nhậu...Dẫn con đi Cù Lao Chàm...Ui biết chọn cái nào đây...

mahee
31-08-2010, 08:46
Vừa vừa thôi lờ đờ, để anh em còn nghỉ ngơi chứ. He he ! Đi chơi tiếp cả ngày chủ nhật, giỏi thật !
Có một cái điện thoại của ai bỏ quên đã tìm ra chủ chưa Chaubaogia ?

@Bạch tuộc, Nga02dt1 : Cứ cắm trại vài lần một tháng là trình của bọn em lên ngay thôi.
Máy của anh LMP. đã trao tận tay chủ sở hữu

Polyme
31-08-2010, 08:59
2.9...2.9...Phượt đêê...Tây Trường Sơn ngắm khỉ...Cam Ranh lặn biển...Hải Đăng mò cua bắt ốc...Qua nhà Shogun nhậu...Dẫn con đi Cù Lao Chàm...Ui biết chọn cái nào đây...

Thế thì chia nhau ra mà đi, mỗi đứa đi mỗi hướng. He he !
Còn anh chọn qua nhà Shogun chơi thôi cho nó gần. :D

Lê Minh Phương
31-08-2010, 10:20
Hehe ai đi Pleiku nhớ gọi LMP, trực chiến từ 3-20/9 lận. ÔI Tây Nguyên đại ngàn :D

bimbip
31-08-2010, 11:10
Các bác làm chuyến Bạch Mã chơi đi
Cuối tuần sau em vào ĐNẵng - hẹn các bác nhá
hihi

shogun
31-08-2010, 11:43
Chà, kiểu này phải lập topic 2/9 này bạn đi đâu. thấy nhiều kế hoạch quá chừng
1/ nhà shogun nhậu
2/ tây trường sơn - thiên sơn
3/ hải đăng - CBG
4/cao nguyên - LMP
5/ cam ranh - MM
6/ Bach mã - BB

kekekek, vào biểu quyết đêêêêêêêêêêêêêêêêêêêêê

chaubaogia
31-08-2010, 11:51
Việc cần phải bàn là hiện nay nhóm PDN đã đông vui, nhưng theo nhận xét của chaubaogia thì PDN còn có nhiều hạn chế như: chưa phân công nhiệm vụ của từng người trong nhóm cũng như trong mỗi chuyến đi, sự đoàn kết hiểu nhau và tinh thần phượt các mem chưa cao, chưa đủ nhiệt tình vì cái chung nên trong mỗi chuyến đi thường có nhiều ý kiến nói ra nói vào.

Do vậy chaubaogia nhận thấy cần phải xem xét việc thành lập hội Phượt Đà Nẵng một cách chính thức hay không là cần thiết. Sau khi lấy ý kiến đóng góp của các bạn, mình sẽ tổ chức hội qui mô hơn, bài bản hơn.

Dự kiến chiều mai 1-9-2010 lúc 17h30 off cafe để bàn việc lớn và kế hoạch đi chơi lễ(c).
Địa điểm vẫn như cũ: cafe số 9 Triệu Nữ Vương nhé.
Quỹ Cắm trại Sơn Trà còn dư 350k, sẽ giải quyết xong luôn hôm đó sau khi trả lại xiền cho các mem không tham gia:)

muoimuoi
31-08-2010, 12:10
Chà, kiểu này phải lập topic 2/9 này bạn đi đâu. thấy nhiều kế hoạch quá chừng
1/ nhà shogun nhậu
2/ tây trường sơn - thiên sơn
3/ hải đăng - CBG
4/cao nguyên - LMP
5/ cam ranh - MM
6/ Bach mã - BB

kekekek, vào biểu quyết đêêêêêêêêêêêêêêêêêêêêê

Anh Polyme và Shogun ơi, ra Cam Ranh nhậu đi anh. Em sẽ tiếp rụ cho 2 anh :D

Bạch tuộc
31-08-2010, 12:20
Việc cần phải bàn là hiện nay nhóm PDN đã đông vui, nhưng theo nhận xét của chaubaogia thì PDN còn có nhiều hạn chế như: chưa phân công nhiệm vụ của từng người trong nhóm cũng như trong mỗi chuyến đi, sự đoàn kết hiểu nhau và tinh thần phượt các mem chưa cao, chưa đủ nhiệt tình vì cái chung nên trong mỗi chuyến đi thường có nhiều ý kiến nói ra nói vào.

Do vậy chaubaogia nhận thấy cần phải xem xét việc thành lập hội Phượt Đà Nẵng một cách chính thức hay không là cần thiết. Sau khi lấy ý kiến đóng góp của các bạn, mình sẽ tổ chức hội qui mô hơn, bài bản hơn.

Dự kiến chiều mai 1-9-2010 lúc 17h30 off cafe để bàn việc lớn và kế hoạch đi chơi lễ(c).
Quỹ Cắm trại Sơn Trà còn dư 350k, sẽ giải quyết xong luôn hôm đó sau khi trả lại xiền cho các mem không tham gia:)
E đồng ý với ý kiến Lờ đờ(c); nhưng chìu mai thì e không tham gia được, vì cái sự học nó cao cá:D. Có chi pakon cứ bàn ra tán vào rồi e xin cái kết luận để biết mà hành động.:))
Lễ ni e chắc không đi xa được, mà gần thì cũng chưa đặt gạch được nên cứ dập dòm thôi.

thienson
31-08-2010, 12:44
Hehe ai đi Pleiku nhớ gọi LMP, trực chiến từ 3-20/9 lận. ÔI Tây Nguyên đại ngàn :D

Phương đi công tác Plei
Cu dài dằng dặt biết ngày nào ra
Còn em em ở lại nhà
Cửa...,em mở người ra kẻ vào...
Hehe ,Phương đi rồi mai mốt off anh Po nhậu dzới ai??

henry201
31-08-2010, 15:44

Họp xong rồi lên Mega ;))

nga02dt1
01-09-2010, 10:06
@all: PDN đi nghỉ lễ hết rùi hay sao mà nhà cửa vắng tanh zậy???
@chaubaogia: chiều ni e bay ra Huế xiti rùi, nên ko off cf đc.
Chúc cả nhà đi chơi lễ vui vẻ nhé!

catsamac
01-09-2010, 10:35
Chúc các bác PDN có một kỳ nghĩ lễ vui vẻ và nhiều chuyến đi hấp dẫn.

@ anh Thienson : Hôm ra ĐN anh noi t9 làm chuyến phượt đi Miền Tây thế có đi ko anh ???

thienson
01-09-2010, 12:19
Chúc các bác PDN có một kỳ nghĩ lễ vui vẻ và nhiều chuyến đi hấp dẫn.

@ anh Thienson : Hôm ra ĐN anh noi t9 làm chuyến phượt đi Miền Tây thế có đi ko anh ???

Cảm ơn em,dự định đi miền Tây phải lùi lại ít ngày vì vừa rồi có 1 số lý do bất khả kháng nên giấy tờ tùy thân của anh CMT,HC bị người ta giữ mất rồi chưa trả lại nên chưa thể lên đường được.

lac
01-09-2010, 13:54
Mọi người ơi em cũng là dân Đà Nẵng muốn đi đây đó, tìm đc topic này mừng quá. Cho e làm quen nhé, có hoạt động nào thì cho em tham gia làm quen với nhé

shogun
01-09-2010, 13:58
Mọi người ơi em cũng là dân Đà Nẵng muốn đi đây đó, tìm đc topic này mừng quá. Cho e làm quen nhé, có hoạt động nào thì cho em tham gia làm quen với nhé

Chiều nay có buổi off ở số 9 trưng nữ vương lúc 5h PM, pác muốn làm quen thì cứ đến đó. welcome pác

chaubaogia
01-09-2010, 20:40
Hôm nay off mà vắng nhiều quá. Sai đó Xì Tin thì đi coi phim, Bô Lão thì đi nhậu, Do chưa đủ nên chưa bàn việc lớn được.
Tóm tắt thế này: Đã thành lập nhóm thì phải có:
- Nội quy nhóm.
- Quỹ nhóm.
Cơ bản là thế, sau lễ sẽ post lên để tham khảo và đóng góp nhé.:)Vì tuần qua đi nhiều quá nên ai cũng mệt rồi:LL

Chúc PDN có một lễ Quốc Khánh vui vẻ với kế hoạch của riêng mình.

Mer1320
01-09-2010, 22:12
Chúc các bác PDN có dịp nghỉ zui ze, nhà em mới đi nhậu về thôi đi ngủ :D

lac
01-09-2010, 22:38
Trời ơi, bây giờ em mới vào nên ko biết đc. E mới 18 tuổi thôi, xưng e thôi mọi người :d bữa nào off lại thì cho e biết sớm hơn chút nhé :d

shogun
02-09-2010, 00:15
Gởi các bô lão & Xiteen,

Theo tinh thần off hôm nay thì mọi người đều có kế hoạch ăn lễ riêng nên không tham gia chung với nhau được, tuy nhiên vào 4h PM thứ 7 ngày 4/9 các bô lão có bàn tính sẽ làm 1 party nho nhỏ tại nhà Shogun để mừng ngày quốc khánh và thi giong ca tài năng của PDN. Vậy thay mặt các bô lão Shogun thân mời tất cả các bô lão chưa biết, các xiteen và các phuorter nhóm ko bô lão cũng chẵn xiteen đến tham dự mừng ngày đất nước thống nhất để chúng ta có đường đi phượt.

P/S: Ai tham gia nhấn nút thanks dùm để chuẩn bị công tác hậu cần

shogun
02-09-2010, 00:24
Trời ơi, bây giờ em mới vào nên ko biết đc. E mới 18 tuổi thôi, xưng e thôi mọi người :d bữa nào off lại thì cho e biết sớm hơn chút nhé :d

uhm, thì em cứ theo dõi topic khi nào thấy thích hợp thì tham gia. Chúc em vui

lac
02-09-2010, 00:48
Vậy thứ bảy này e có thuộc diện đc đến ko? :d

chaubaogia
02-09-2010, 06:00
Vậy thứ bảy này e có thuộc diện đc đến ko? :d

Cứ xông vào, không cần biết với ai, ở đâu với phương châm: "Muốn là được".

lac
02-09-2010, 12:26
Vậy cho em xin cái địa chỉ đi :D

Lê Minh Phương
02-09-2010, 20:29
@all: Hum ni nhà mình mỗi người phượt mỗi nơi, có gì vui không mọi người?

shogun
02-09-2010, 20:54
Đi bãi bụt bị chém quá đứt đầu rồi pác ui huhuhuhu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

shogun
02-09-2010, 21:49
Địa chỉ đây các pác

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41789

Polyme
03-09-2010, 11:07
Địa chỉ đây các pác

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41789

Các mem mới nên cẩn thận với nơi này. Đây là hang ổ của súng ngắn và đồng bọn đấy.
Địa chỉ này nằm trong danh sách đen của CA Đà nẵng. Nên hết sức đề phòng !!!

shogun
03-09-2010, 11:36
Các mem mới nên cẩn thận với nơi này. Đây là hang ổ của súng ngắn và đồng bọn đấy.
Địa chỉ này nằm trong danh sách đen của CA Đà nẵng. Nên hết sức đề phòng !!!

Kekkekkêk, Pác Po nói thế mấy em nó sợ, từ từ để mấy m nó vào rồi mình hãy xử chứ :)) :)) :))

lac
03-09-2010, 13:00
Hehe vậy thì phải đến thôi :d cho em xin hai xuất nhé, em sẽ đến cùng 1 người bạn. Chỉ ngại vào ko biết xưng danh như thế nào :d

Polyme
03-09-2010, 16:33
Hehe vậy thì phải đến thôi :d cho em xin hai xuất nhé, em sẽ đến cùng 1 người bạn. Chỉ ngại vào ko biết xưng danh như thế nào :d

Chưa gì đã ca mơ run rồi thế. Đi hai mình cho yên tâm hả ?

Đến nơi thấy mấy người già già thì chào ông, chào bà, vừa vừa thì chào chú, chào cô, chào anh, chào chị, ngang với mình thì chào bạn, có mấy đứa thấy nhỏ quá thì chào cháu. Thế nhé.

Đến khi ra về, tây tây rồi thì chẳng phải chào đứa nào cả. He he ! :)) :D

lac
03-09-2010, 19:06
hehe ca mơ run gì đâu có, tại thằng này nó cũng có "máu đi" :d

Mer1320
03-09-2010, 19:16
He he...các bác PDN "dọa" mem mới đấy huh :))
@ bác Po : bác nhắn mem mới thế ko khéo chạy mất dép (beer)

thienson
04-09-2010, 12:25
Chúc anh em nhà mình chiều nay có bữa Ọp tại gia thật vui:),nhậu thật hoành tráng.Ngày ni mình kiếm ăn=)) ở bê thui Cầu Mống nên không ra tham gia được.Chúc mấy mem nữ nhà ta đốt được nhà anh Shogun(c).Tối cho mình xin cái hình nhà Shogun đang cháy(NT)

lac
04-09-2010, 22:29
Chiều nay em cấn ko tới đc chán quáaaaa

shogun
04-09-2010, 22:37
Chúc anh em nhà mình chiều nay có bữa Ọp tại gia thật vui, nhậu thật hoành tráng.Ngày ni mình kiếm ăn ở bê thui Cầu Mống nên không ra tham gia được.Chúc mấy mem nữ nhà ta đốt được nhà anh Shogun.Tối cho mình xin cái hình nhà Shogun đang cháy

Đây pác, nhân vật chính đốt nhà em!!!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41934

Cảnh nhà em cháy

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41936

Và đây là cảnh cười khuấy chí khi nhà em cháy kekkekkek :)) :)) :))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41935

P/S: nhìn cảnh cười khuấy chí mà em muốn nhà em cháy nữa hố hố hố

chaubaogia
06-09-2010, 15:17
Thông báo bà con là Lê Minh Phương đã chinh phục Cột Mốc Đông Dương, Cửa khẩu Bờ Y và đang ngồi uống bia bên Lào.:))

Tối nay đự tính nghỉ đêm ở Attapeu ( Thị xã cách cửa khẩu Bờ Y khoảng 120km).(c)

Bạch tuộc
07-09-2010, 09:39
Thông báo bà con là Lê Minh Phương đã chinh phục Cột Mốc Đông Dương, Cửa khẩu Bờ Y và đang ngồi uống bia bên Lào.:))

Tối nay đự tính nghỉ đêm ở Attapeu ( Thị xã cách cửa khẩu Bờ Y khoảng 120km).(c)

Chúc mừng LMP đã độc hành chinh phục Cột Mốc Đông Dương! Đúng là LMP đi đâu cũng phải uống (beer), Pác nhớ mang về vài thùng cho PDN uống với nha!:))

thienson
07-09-2010, 12:41
Ăn lễ 2.9 xong nhà mình sao đìu hiu thế này,cả anh Po nữa,đi đâu mất tiêu rồi?Hay đang mải mê đánh gôn với em Kuraku vào rồi:D,hehe

thienson
07-09-2010, 18:10
TS vừa đọc được tin này trên vietnamnet,thật lòng đau xót...
"Hai dân “phượt” tử vong trên cung đường Tây Bắc
Cập nhật lúc 14:24, Thứ Ba, 07/09/2010 (GMT+7)
,
- Ngày 4 tháng 9 năm 2010, hai bạn trẻ của nhóm phượt “Dìm Hàng Pro” đã tử nạn tại xã Minh Lương, huyện Văn Bàn, Lào Cai.

Nguyễn Khánh Nguyên (quê ở Hài Phòng) và Thu Hiền (quê ở Thái Bình, đang là sinh viên trường ĐH Phương Đông) đã xảy chân rơi xuống suối và bị dòng nước cuốn trôi.

Các thành viên trong nhóm phượt đã kết hợp với người dân địa phương tìm kiếm thi thể của hai bạn.

Đến tối ngày 5/9, thi thể của bạn gái đã được tìm thấy. Thi thể Nguyễn Khánh Nguyên được tìm thấy vào sáng ngày hôm sau 6/9.

Hai bạn trẻ đã tử nạn trong chuyến đi phượt
http://images.vietnamnet.vn/dataimages/201009/original/images2031249_12.jpg
Vụ tai nạn thương tâm xảy ra trên đường đi phượt đã gióng lên hồi chuông cảnh báo về sự an toàn của những chuyến phượt đường dài.

"Không thể tin được, bần thần cả người khi nghe tin dữ. Nhóm mình đi phượt cũng đã từng gặp sự cố nhưng chỉ là sứt chân, sứt tay thôi. Mình chưa từng nghĩ là ranh giới giữa sự sống và cái chết lại mong manh đến vậy", Trang (thành viên của một nhóm phượt trên diễn đàn ttvnol) chia sẻ.
Anh em nhà mình mai này đi phượt nên chú ý cẩn thận hơn

Mer1320
07-09-2010, 21:42
TS vừa đọc được tin này trên vietnamnet,thật lòng đau xót...
"Hai dân “phượt” tử vong trên cung đường Tây Bắc
Cập nhật lúc 14:24, Thứ Ba, 07/09/2010 (GMT+7)
,
- Ngày 4 tháng 9 năm 2010, hai bạn trẻ của nhóm phượt “Dìm Hàng Pro” đã tử nạn tại xã Minh Lương, huyện Văn Bàn, Lào Cai.

Nguyễn Khánh Nguyên (quê ở Hài Phòng) và Thu Hiền (quê ở Thái Bình, đang là sinh viên trường ĐH Phương Đông) đã xảy chân rơi xuống suối và bị dòng nước cuốn trôi.

Các thành viên trong nhóm phượt đã kết hợp với người dân địa phương tìm kiếm thi thể của hai bạn.

Đến tối ngày 5/9, thi thể của bạn gái đã được tìm thấy. Thi thể Nguyễn Khánh Nguyên được tìm thấy vào sáng ngày hôm sau 6/9.

Hai bạn trẻ đã tử nạn trong chuyến đi phượt
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42297
http://images.vietnamnet.vn/dataimages/201009/original/images2031249_12.jpg
Vụ tai nạn thương tâm xảy ra trên đường đi phượt đã gióng lên hồi chuông cảnh báo về sự an toàn của những chuyến phượt đường dài.

"Không thể tin được, bần thần cả người khi nghe tin dữ. Nhóm mình đi phượt cũng đã từng gặp sự cố nhưng chỉ là sứt chân, sứt tay thôi. Mình chưa từng nghĩ là ranh giới giữa sự sống và cái chết lại mong manh đến vậy", Trang (thành viên của một nhóm phượt trên diễn đàn ttvnol) chia sẻ.

Dân phượt thường thích khám phá những nơi hoang vu, vắng vẻ, nơi có cảnh sắc thiên nhiên hùng vĩ nhưng kèm theo đó là nguy hiểm luôn rình rập.

Thêm vào đó, thành viên của các nhóm phượt là các bạn trẻ. Phần đông họ chưa quen biết nhau từ trước nên không hiểu nhau, dễ bốc đồng. Nam Khánh, một tay phượt kỳ cựu chia sẻ: "Đi đoàn đông, mặc dù có người cầm trịch nhưng vẫn có một số thành viên không chịu tuân thủ kỷ luật chung."

Anh em nhà mình mai này đi phượt nên chú ý cẩn thận hơn

Kô biết các bác thế nào, nhưng việc đã xảy ra làm em suy nghĩ khá nhiều trong mấy ngày qua...Sao nhiều lúc cuộc sống mong manh đến vậy...Buồn ....!!!

Polyme
07-09-2010, 22:19
Thông tin này anh đã biết từ hôm qua thông qua Nguoilangbat, Codet và đội Gà vừa phượt cung đương trên kể lại. Sáng nay đang post bài thì cup điện. Anh đã kịp lưu bài này trong máy, bây giờ up lên để chia xẻ cùng anh em mình.

Tin buồn trên đương phượt

Vào đợt nghỉ lễ vừa qua đã có hai bạn tử nạn trên đường phượt tại một con thác. Địa điểm gặp nạn ở xã Minh lương, Văn bản, Lào cai trên đường Khau cọ - Than uyên, bạn trai tên Nguyên ở Hải phòng, bạn gái tên Hiền ở Thái bình. Hai bạn này nằm trong nhóm Dìm hàng bên TTVN.

Đây là hình ảnh của hai bạn trước lúc lâm nạn : http://www.vi-vn.connect.facebook.com/photo.php?pid=31577057&o=all&op=1&view=all&subj=117687934914395&aid=-1&id=1283407084&oid=117687934914395

Nhìn hỉnh này thật vô cùng đau xót. Các em ra đi khi tuổi đời còn quá trẻ ! Ánh mắt, nụ cười của các em toát lên bao mơ ước, hoài bão về một ngày mai, về những cung đường sẽ đến trong tương lai.

Đông đảo anh em trong cộng đồng phượt đã có lời chia sẻ nỗi đau cùng gia đình. Anh em phượt HP cũng đã đến chia buồn cùng gia đình Nguyên vào trưa nay. Nhà Gà cũng có lời chia buồn vào sáng nay thông qua Gà Chú. Anh em phượt Đà nẵng xin gửi lời chia buồn sâu sắc đến gia đình hai bạn, cầu mong linh hồn hai bạn yên nghỉ nơi vĩnh hằng.

Nguyên nhân cái chết được Hương xưa tả lại như sau và cũng là để mọi người rút kinh nghiệm trong những lần đi phượt :

Trưa nay nhóm PHP đã đến viếng và chia buồn với gia đình Nguyên, thật khó có thể diễn tả được nỗi đau khổ của gia đình bạn ấy. Nhóm chúng mình không thể cầm được nước mắt khi nhìn tấm ảnh Nguyên tươi tắn hiền hậu sau màn khói hương nghi ngút. Sau khi nói chuyện cùng cô ruột của Nguyên (vì bố mẹ bạn bị shock không thể tiếp mọi người đến viếng được), mình thấy có vài chi tiết cần chia sẻ để mọi người lưu tâm đối với đoạn đường trên:

- Thứ nhất: sau khi nhận được tin dữ, chú của Nguyên đã lên ngay để tổ chức đoàn tìm kiếm hơn 100 người gồm cả người dân bản xứ và lực lượng dân quân, mọi nhười hy vọng có thể kịp thời cứu được Nguyên nếu bạn bị thương và mắc kẹt ở đâu đó. Nhưng đoàn tìm kiếm đã đốt đuốc tìm cả đêm ấy, ngày hôm sau và cả đêm sau nữa cũng không thấy Nguyên, vậy mà sau khi tìm thấy bạn thì chỉ cách nơi bạn gặp nạn có 400m. Điều này chứng tỏ đoạn đường này tuy ngắn nhưng vô cùng hiểm trở và nhiều góc khuất khiến đoàn tìm kiếm đông đảo cũng không thể tìm ra.

- Thứ 2: Cô của Nguyên cho biết bạn chỉ bị thâm tím vài vết bên thái dương còn không hề có nước hoặc dấu hiệu bị ngâm như người chết đuối (cả Hiền cũng vậy), điều này cho thấy đoạn suối ấy nông không nhiều nước lắm nhưng do địa hình quanh co hiểm trở và nhiều đá nên nước chảy xiết khiến các bạn ấy bị chấn thương do va đập và không thể bám víu để dừng lại được.

Do vậy sau này chúng ta khi đi du lịch vùng cao hãy lưu ý: đôi khi nhưng con suối trông có vẻ ít nước và vô hại nhưng vẫn có thể là cái bẫy chết người, khi tổ chức dừng chân để chụp ảnh và vui chơi ở đâu đó thì cần phải xem xét kỹ địa thế tổng thể trước, không đi đơn lẻ và chuẩn bị kỹ những phương tiện cứu nạn cần thiết để phòng ngừa bất trắc xảy ra.

Những điều rút ra từ tai nạn thương tâm này :

Mượn lời của Nguoilangbat để cùng nhắn nhủ đến anh em :

Không ai giống ai cả, trên đường phượt thì cái nguy hiểm của người này có thể là cái dễ dàng với người khác, và ngược lại, cái dễ dàng của người khác có thể là nguy hiểm nếu ở trường hợp của mình. Chỉ có cái liều mạng là nguy hiểm cho tất cả.

Đời người hữu hạn lắm, như cánh hoa này, có nở có tàn; có khi đang rực rỡ xuân thì đấy, nhưng gặp cơn giông bão quét qua thì chẳng ai dám nói trước điều gì.

Xin mượn lời của một ông vua lúc sắp băng hà căn dặn quần thần: "Hãy biết yêu lấy cái thân mình".

Dù sao thì cuộc sống vẫn cứ tiếp diễn, phượt thủ vẫn lên đường, thoả mãn niềm đam mê và hiểm hoạ luôn là sự đánh đổi mà chúng ta phải chấp nhận, vì đời không cho ai tất thảy mọi thứ, và không lấy của ai mọi thứ. Chỉ có điều, khi chúng ta biết yêu cái thân mình, biết trân trọng cuộc sống và những phút giây quý giá, thì chúng ta cũng sẽ biết được cái giới hạn của đam mê, và từ đó cũng giới hạn được hiểm hoạ.

Hãy cứ lên đường khi có thể, các bạn nhé, và hãy trở về bình an, để chứng tỏ rằng mình là kẻ đi phượt khôn ngoan và bản lĩnh - điều đó quan trọng hơn việc bạn chạy được bao nhiêu km, leo được bao nhiêu quả núi, lội được qua bao nhiêu suối...

PhuotDN
08-09-2010, 09:19
Thế mà em ko biết gì về cái lễ hội đốt nhà này...hic

thienson
08-09-2010, 09:42

Hehe,hôm đó Shogun xin số đt của em,nhưng xui là máy đt anh bị mất danh bạ :Dnên chịu chết,anh có bảo ảnh nhờ anh Chauanh gọi.Dưng chắc nỗi lo nhà cháy lớn qúa nên ảnh quên mất:D

PhuotDN
08-09-2010, 09:52
Dạ, hôm nay em mới mò mẫn vào đây được đó anh. Em ít có freetime nên cũng ít vào, khi nào đi đâu anh gọi cho em nha. 0979793299. Thanks anh.

Hehe,hôm đó Shogun xin số đt của em,nhưng xui là máy đt anh bị mất danh bạ :Dnên chịu chết,anh có bảo ảnh nhờ anh Chauanh gọi.Dưng chắc nỗi lo nhà cháy lớn qúa nên ảnh quên mất:D

PhuotDN
08-09-2010, 09:53
Sao thấy buồn quá...

Thông tin này anh đã biết từ hôm qua thông qua Nguoilangbat, Codet và đội Gà vừa phượt cung đương trên kể lại. Sáng nay đang post bài thì cup điện. Anh đã kịp lưu bài này trong máy, bây giờ up lên để chia xẻ cùng anh em mình.

Tin buồn trên đương phượt

Vào đợt nghỉ lễ vừa qua đã có hai bạn tử nạn trên đường phượt tại một con thác. Địa điểm gặp nạn ở xã Minh lương, Văn bản, Lào cai trên đường Khau cọ - Than uyên, bạn trai tên Nguyên ở Hải phòng, bạn gái tên Hiền ở Thái bình. Hai bạn này nằm trong nhóm Dìm hàng bên TTVN.

Đây là hình ảnh của hai bạn trước lúc lâm nạn : http://www.vi-vn.connect.facebook.com/photo.php?pid=31577057&o=all&op=1&view=all&subj=117687934914395&aid=-1&id=1283407084&oid=117687934914395

Nhìn hỉnh này thật vô cùng đau xót. Các em ra đi khi tuổi đời còn quá trẻ ! Ánh mắt, nụ cười của các em toát lên bao mơ ước, hoài bão về một ngày mai, về những cung đường sẽ đến trong tương lai.

Đông đảo anh em trong cộng đồng phượt đã có lời chia sẻ nỗi đau cùng gia đình. Anh em phượt HP cũng đã đến chia buồn cùng gia đình Nguyên vào trưa nay. Nhà Gà cũng có lời chia buồn vào sáng nay thông qua Gà Chú. Anh em phượt Đà nẵng xin gửi lời chia buồn sâu sắc đến gia đình hai bạn, cầu mong linh hồn hai bạn yên nghỉ nơi vĩnh hằng.

Nguyên nhân cái chết được Hương xưa tả lại như sau và cũng là để mọi người rút kinh nghiệm trong những lần đi phượt :

Trưa nay nhóm PHP đã đến viếng và chia buồn với gia đình Nguyên, thật khó có thể diễn tả được nỗi đau khổ của gia đình bạn ấy. Nhóm chúng mình không thể cầm được nước mắt khi nhìn tấm ảnh Nguyên tươi tắn hiền hậu sau màn khói hương nghi ngút. Sau khi nói chuyện cùng cô ruột của Nguyên (vì bố mẹ bạn bị shock không thể tiếp mọi người đến viếng được), mình thấy có vài chi tiết cần chia sẻ để mọi người lưu tâm đối với đoạn đường trên:

- Thứ nhất: sau khi nhận được tin dữ, chú của Nguyên đã lên ngay để tổ chức đoàn tìm kiếm hơn 100 người gồm cả người dân bản xứ và lực lượng dân quân, mọi nhười hy vọng có thể kịp thời cứu được Nguyên nếu bạn bị thương và mắc kẹt ở đâu đó. Nhưng đoàn tìm kiếm đã đốt đuốc tìm cả đêm ấy, ngày hôm sau và cả đêm sau nữa cũng không thấy Nguyên, vậy mà sau khi tìm thấy bạn thì chỉ cách nơi bạn gặp nạn có 400m. Điều này chứng tỏ đoạn đường này tuy ngắn nhưng vô cùng hiểm trở và nhiều góc khuất khiến đoàn tìm kiếm đông đảo cũng không thể tìm ra.

- Thứ 2: Cô của Nguyên cho biết bạn chỉ bị thâm tím vài vết bên thái dương còn không hề có nước hoặc dấu hiệu bị ngâm như người chết đuối (cả Hiền cũng vậy), điều này cho thấy đoạn suối ấy nông không nhiều nước lắm nhưng do địa hình quanh co hiểm trở và nhiều đá nên nước chảy xiết khiến các bạn ấy bị chấn thương do va đập và không thể bám víu để dừng lại được.

Do vậy sau này chúng ta khi đi du lịch vùng cao hãy lưu ý: đôi khi nhưng con suối trông có vẻ ít nước và vô hại nhưng vẫn có thể là cái bẫy chết người, khi tổ chức dừng chân để chụp ảnh và vui chơi ở đâu đó thì cần phải xem xét kỹ địa thế tổng thể trước, không đi đơn lẻ và chuẩn bị kỹ những phương tiện cứu nạn cần thiết để phòng ngừa bất trắc xảy ra.

Những điều rút ra từ tai nạn thương tâm này :

Mượn lời của Nguoilangbat để cùng nhắn nhủ đến anh em :

Không ai giống ai cả, trên đường phượt thì cái nguy hiểm của người này có thể là cái dễ dàng với người khác, và ngược lại, cái dễ dàng của người khác có thể là nguy hiểm nếu ở trường hợp của mình. Chỉ có cái liều mạng là nguy hiểm cho tất cả.

Đời người hữu hạn lắm, như cánh hoa này, có nở có tàn; có khi đang rực rỡ xuân thì đấy, nhưng gặp cơn giông bão quét qua thì chẳng ai dám nói trước điều gì.

Xin mượn lời của một ông vua lúc sắp băng hà căn dặn quần thần: "Hãy biết yêu lấy cái thân mình".

Dù sao thì cuộc sống vẫn cứ tiếp diễn, phượt thủ vẫn lên đường, thoả mãn niềm đam mê và hiểm hoạ luôn là sự đánh đổi mà chúng ta phải chấp nhận, vì đời không cho ai tất thảy mọi thứ, và không lấy của ai mọi thứ. Chỉ có điều, khi chúng ta biết yêu cái thân mình, biết trân trọng cuộc sống và những phút giây quý giá, thì chúng ta cũng sẽ biết được cái giới hạn của đam mê, và từ đó cũng giới hạn được hiểm hoạ.

Hãy cứ lên đường khi có thể, các bạn nhé, và hãy trở về bình an, để chứng tỏ rằng mình là kẻ đi phượt khôn ngoan và bản lĩnh - điều đó quan trọng hơn việc bạn chạy được bao nhiêu km, leo được bao nhiêu quả núi, lội được qua bao nhiêu suối...

Bạch tuộc
08-09-2010, 12:18
Thật sự từ khi nghe tin 02 bạn Nguyên, Hiền gặp nạn trên đường Phượt, Bt thấy bàng hoàng, không thể diễn tả bằng lời mặc dù chưa một lần biết mặt hoặc nick của các bạn trên Phượt. Như một nghe hung tin từ một người bạn vậy. Lòng thấy xót thương.
Số phận an bày, chỉ biết cầu mong cho 02 bạn được an nghỉ nơi miền cực lạc và bắt đầu ở một thế giới mới với một cuộc đời mới thật hạnh phúc! Thành tâm thắp nén nhang xa cho tâm hồn hai bạn được thanh thản khi ra đi.

shogun
08-09-2010, 14:17

Em cứ nhè pác thienson ấy mà chém, tội của pác đó to lắm hehhehhe

hoxuanhuong
08-09-2010, 15:37
minh dang sap di Da Nang, co phuot nao co thong tin bo ich cho minh voi nhe

thienson
08-09-2010, 20:01
minh dang sap di Da Nang, co phuot nao co thong tin bo ich cho minh voi nhe

Hệ hệ:D bạn hỏi như thế dù anh em muốn giúp cũng biết giúp cái gì đây:help?Ăn?Ở?Điểm đi chơi?Phương tiện đi lại?Hay đền ,chùa ,miếu mạo???Cụ thể tí đê...đê...
@Shogun:Không biết chém ai hay sao mà bác đòi lôi em ra chém thế?:D

chaubaogia
08-09-2010, 20:41
Dạo này buồn quá hay sao mà shogun với thienson chém nhau hả? Hay là rủ nhau chém anh Polyme đi, chém đê chém đê:))

Kế hoạch sắp tới sao nhỉ? Mọi người có ý kiến cho Tết Dương Lịch nhé:

- Tây Trường Sơn?
- Đèo Đê Bay?
- Phượt ra Thủ Đô dịp 1000 nămm Thăng Long?
- Đảo Cồn Cỏ?
- Lên Đỉnh Hải Vân ngủ?
- Lào?

shogun
08-09-2010, 21:44
Tới tết mới được đi lận hả pác lờ đờ, xa wa xa wa pác cho cái hẹn gần hơn tí đi không chân em ngứa bây giờ :)) :)) :))

@ thienson, em có chém pác đâu em kêu em Thanh chém pác mà hehhêhhh

Polyme
09-09-2010, 09:20
Dạo này buồn quá hay sao mà shogun với thienson chém nhau hả? Hay là rủ nhau chém anh Polyme đi, chém đê chém đê:))

Kế hoạch sắp tới sao nhỉ? Mọi người có ý kiến cho Tết Dương Lịch nhé:

- Tây Trường Sơn?
- Đèo Đê Bay?
- Phượt ra Thủ Đô dịp 1000 nămm Thăng Long?
- Đảo Cồn Cỏ?
- Lên Đỉnh Hải Vân ngủ?
- Lào?

He he ! Sao lại rủ nhau chém anh ? Này thì chém này :T

Kế hoạch đến tết Tây thì lâu quá lờ đờ ơi. Anh cũng giống Shogun, chồn hết cả chân rồi đây nè. Thôi thế này nhé, chờ LMP về anh em mình làm quả Debay cho phê hoặc đi Bạch mã, Thiền viện Trúc lâm. Sáng thứ bảy đi, chiều chủ nhật về. Chaubaogia hỏi xem đường lên Bạch mã thế nào rồi, đi được chưa ?
Còn các vụ khác tính sau, ưu tiên Cồn cỏ và Lào nhá.

@Bạch tuộc : Đi Fan cũng hết sức cẩn thận nhé. Vừa có một đồng chí khoai Tây gặp nạn đây nè :
http://dantri.com.vn/c20/s20-420809/du-khach-thuy-dien-bi-tai-nan-khi-dang-leo-nui-phan-si-pang.htm

chaubaogia
09-09-2010, 10:04
Sau khi đi bộ lên Bà Nà lúc 0h và cắm trại Sơn Trà, có vẻ như tinh thần chùng xuống rồi hay sao í(NT), để Tết tây có lâu không nhỉ?
Các em xì tin đã trưởng thành rồi, ai mà dám quát mắng thì coi chừng bị chém đới =)). Xì tin hiện nay còn học đánh golf nữa, lạng quạng coi chừng cái gậy golf nhá =))

shogun
09-09-2010, 12:11
Thôi thế này nhé, chờ LMP về anh em mình làm quả Debay cho phê hoặc đi Bạch mã, Thiền viện Trúc lâm. Sáng thứ bảy đi, chiều chủ nhật về. Chaubaogia hỏi xem đường lên Bạch mã thế nào rồi, đi được chưa ?
Còn các vụ khác tính sau, ưu tiên Cồn cỏ và Lào nhá. [/url]

uhm, thôi nghiên cứu quả này trước pác lờ đờ nhỉ pác lên kế hoạch và thời gian anh em làm theo pác nhé

thienson
09-09-2010, 12:23
Đèo Debay hình như vẫn chưa thông xe được anh Po à.Hôm qua e gặp 1 anh đang sống ở Hòa Bắc ảnh bảo vì khu vực đó có thể sẽ nằm dưới lòng hồ thủy điện,và con đường đó không phục vụ cho dân sinh nên người ta không sửa.Chẳng biết đúng không nữa,anh Chauanh có số của trạm kiểm lâm Sông Nam thì gọi lên xác minh thử nhé.
@Anh Chaubaogia:Sao cái Avatar anh trông mờ mịt :Dthế?Anh lại gặp khoảng lặng trong cuộc đời à?:D

shogun
09-09-2010, 16:28
hê nhỉ Pac Po & Bachtuoc quậy tiếng lên đến dantri rồi, ghê nhỉ

http://dantri.com.vn/c135/s135-421064/cong-dong-mang-chia-se-ve-tai-nan-cua-2-thanh-vien-nhom-phuot.htm

trích đoạn của pác Po trên báo Dantri.com.vn

" ...Theo Polyme, thành viên diễn đàn Phượt, đông đảo anh em trong cộng đồng phượt Đà Nẵng xin gửi lời chia buồn sâu sắc đến gia đình hai bạn, cầu mong linh hồn hai bạn yên nghỉ nơi vĩnh hằng.

Đồng thời Polyme cũng đưa ra một số lời khuyên, khi đi du lịch vùng cao hãy lưu ý: đôi khi nhưng con suối trông có vẻ ít nước và vô hại nhưng vẫn có thể là cái bẫy chết người, khi tổ chức dừng chân để chụp ảnh và vui chơi ở đâu đó thì cần phải xem xét kỹ địa thế tổng thể trước, không đi đơn lẻ và chuẩn bị kỹ những phương tiện cứu nạn cần thiết để phòng ngừa bất trắc xảy ra...."

Polyme
09-09-2010, 16:45
hê nhỉ Pac Po & Bachtuoc quậy tiếng lên đến dantri rồi, ghê nhỉ

http://dantri.com.vn/c135/s135-421064/cong-dong-mang-chia-se-ve-tai-nan-cua-2-thanh-vien-nhom-phuot.htm

trích đoạn của pác Po trên báo Dantri.com.vn

" ...Theo Polyme, thành viên diễn đàn Phượt, đông đảo anh em trong cộng đồng phượt Đà Nẵng xin gửi lời chia buồn sâu sắc đến gia đình hai bạn, cầu mong linh hồn hai bạn yên nghỉ nơi vĩnh hằng.

Đồng thời Polyme cũng đưa ra một số lời khuyên, khi đi du lịch vùng cao hãy lưu ý: đôi khi nhưng con suối trông có vẻ ít nước và vô hại nhưng vẫn có thể là cái bẫy chết người, khi tổ chức dừng chân để chụp ảnh và vui chơi ở đâu đó thì cần phải xem xét kỹ địa thế tổng thể trước, không đi đơn lẻ và chuẩn bị kỹ những phương tiện cứu nạn cần thiết để phòng ngừa bất trắc xảy ra...."

Pác nhà báo trích sai rồi , đoạn này " khi đi du lịch vùng cao hãy lưu ý: đôi khi nhưng con suối trông có vẻ ít nước và vô hại nhưng vẫn có thể là cái bẫy chết người, khi tổ chức dừng chân để chụp ảnh và vui chơi ở đâu đó thì cần phải xem xét kỹ địa thế tổng thể trước, không đi đơn lẻ và chuẩn bị kỹ những phương tiện cứu nạn cần thiết để phòng ngừa bất trắc xảy ra..." là anh dẫn lời của Hương xưa bên Phượt Hải phòng để cảnh báo. Anh có trích lời của Nguoilangbat nữa thì báo dẫn đúng.

Còn có cả Bạch tuộc nữa nhá anh Shogun.
Mấy bác nhà báo cũng hết việc rồi hay sao mà rảnh quá !!!

Dat_ma
09-09-2010, 18:49
Chào mọi người. Em là thành viên mới. Rất mong được làm quen với mọi người^^!

(-daurong-)
10-09-2010, 04:57
Chào các bác,em là thành viên mới của diễn đàn,rất mong muốn được làm quen với các bác thích du lịch mạo hiểm ở Đà Nẵng để có những chuyến đi bổ ích.

thienson
10-09-2010, 07:26
Chào mọi người. Em là thành viên mới. Rất mong được làm quen với mọi người^^!

Chào các bác,em là thành viên mới của diễn đàn,rất mong muốn được làm quen với các bác thích du lịch mạo hiểm ở Đà Nẵng để có những chuyến đi bổ ích.

Chào các bác,các bác cũng đang ở Đà Nẵng hay sao?Nếu ở ĐN thì cuối tuần này tổ chức cái phượt nhậu các bác nhỉ?:D

chaubaogia
10-09-2010, 08:10
Anh Polyme, Bạch Tuộc dạo này ghê lắm nhá, lại phát biểu linh tinh trên báo nữa=)).

Hôm qua tachcafe gọi điện mà công việc lu xu bu quá quên mất lời mời của thành viên nhà 442 và 7xsaigon với PDN. Đến tối mới rảnh chạy ra tíềp 2 bạn chút chút. Một lần nữa các bạn ấy có nhã ý hội ngộ và giao lưu với PDN nhà ta.

Hôm qua thienbinhdn_83 cũng đã đến DN, cảm giác của bạn ấy khi đến DN không biết có giống như đến Hà Nội không nhỉ:))

Chào các bác,các bác cũng đang ở Đà Nẵng hay sao?Nếu ở ĐN thì cuối tuần này tổ chức cái phượt nhậu các bác nhỉ?:D

Các bác lac liếc, đạt ma đạt miếc, đầu rồng đầu riếc gì đấy đừng có nhút nhát nữa nhá, phượtt là cứ phải xông vào, không cần biết em là ai, há há..

Vậy PDN ta off tiếp khách phương xa từ SG nhé? Chọn quán nào nhỉ? Hay là cứ Quách Tĩnh làm nơi tiếp khách luôn nhỉ? Trên tinh thần Campuchia nhá.

Thông báo này thay thư mời đến tất cả PDN vào lúc 19h00 ngày 11/9/2010 tại quán Quách Tĩnh nhá:)

shogun
10-09-2010, 09:02
Đâu chứ Quách Tĩnh là em chơi à hehhhehee, đặt cục gach nhá pác lờ đờ

Polyme
10-09-2010, 09:31
@Chaubaogia : Sao lại là 19h ? Thế thì từ 17h đến 19h làm gì nhể, chắc lại phải làm vài chai đến lúc gặp nhau thì tê tê roài. He he !:D

@Lạc (lại thêm được món mồi cùng Bạch tuộc, Vịt, Karem rồi he he !) : Dịp này xông vào đi nhá, còn chần chờ gì nữa ?

@Đạt Ma, Đầu rồng (toàn hàng khủng cả, Súng ngắn có thêm đồng bọn rồi nhé) : Cứ nhào vô như Ma như Rồng là OK liền thôi, trước lạ sau quen mà. Phượt ĐN cũng đã biết mấy anh em phượt SG đâu ? Có giao lưu mới biết nhau.

thienson
10-09-2010, 10:35
Chiều mai đi nhậu,chiều mai đi nhậu:D
@Leminhphuong:Sao không kiếm 1 em sơn nữ tâm sự :Dmà tối qua phải ngồi uống bia 1 mình thế?
@Nga:2.9 đi phượt Huế kết qủa dư lào sao không thấy báo cáo nhỉ?Nếu đã đi xem tháp chàm lồng kiếng:D MK và vô chùa Từ Hiếu xem mộ mấy cụ Hoạn quan thì úp lên vài cái hình anh dòm thử khác ngày xưa không nhá.Thank

duyhien
10-09-2010, 13:27
Hi. em là mem mới hiện cũng đang ở đà nẵng. nếu các bác có kế hoạch j hay hay thì cho em tham gia với...chứ mấy chiện nhậu nhẹt em hông ham lắm. hehe...

thienson
10-09-2010, 13:52
Hi. em là mem mới hiện cũng đang ở đà nẵng. nếu các bác có kế hoạch j hay hay thì cho em tham gia với...chứ mấy chiện nhậu nhẹt em hông ham lắm. hehe...

Hêhê,PDN bây giờ đi thì đi chung,ngồi cũng ngồi chung dưng mà hưởng thụ lại riêng bác à.Mấy bô lão thì gặp nhau không bia thì gượu,không gượu thì bia,còn nhóm teen thì toàn uống coca với trà sữa thôi,bác không ham nhậu thì tham gia với hội teen nhá.Mà gọi là teen chứ trong đó có mấy em 8x đời đầu đấy:D,dòm mặt cũ lắm rồi:D,thực sự rất cũ,hệhệ

shogun
10-09-2010, 14:15
Dạo này thấy pac TS chăm mấy mem mới wa he, pác có mới nới cũ phải không :T :T :T

nga02dt1
10-09-2010, 14:32
@Nga:2.9 đi phượt Huế kết qủa dư lào sao không thấy báo cáo nhỉ?Nếu đã đi xem tháp chàm lồng kiếng:D MK và vô chùa Từ Hiếu xem mộ mấy cụ Hoạn quan thì úp lên vài cái hình anh dòm thử khác ngày xưa không nhá.Thank
Báo cáo với cả nhà: hôm 2-9 về đến giờ, sếp dí việc miết, chạy quắn giò lun, hichci, chẳng còn chí khi gì ham chơi đc nữa.
Ra Huế, e chỉ đi thêm lăng Minh Mạng rùi sáng cf chiều câu cá nhậu lai rai với lũ bạn, (beer)(beer) chẳng còn gì sướng bằng.
Mấy địa danh a thienson nói e hổng bit gì hết, nhờ a chỉ giáo thêm rùi!!!

nga02dt1
10-09-2010, 14:35
Dạo này thấy pac TS chăm mấy mem mới wa he, pác có mới nới cũ phải không :T :T :T

A TS đang làm công tác tư tưởng cho mấy mem mới gia nhập PDN mà :))

nga02dt1
10-09-2010, 14:41
Hêhê,PDN bây giờ đi thì đi chung,ngồi cũng ngồi chung dưng mà hưởng thụ lại riêng bác à.Mấy bô lão thì gặp nhau không bia thì gượu,không gượu thì bia,còn nhóm teen thì toàn uống coca với trà sữa thôi,bác không ham nhậu thì tham gia với hội teen nhá.Mà gọi là teen chứ trong đó có mấy em 8x đời đầu đấy:D,dòm mặt cũ lắm rồi:D,thực sự rất cũ,hệhệ

@ a TS: 8x đầu đời cũ là cũ thế lào chứ :T :T :T dám chê xitin cũ hả??
@ xitin: cf cóc đê đê, lặn mất tăm đâu hết rùi, chẳng thấy sủi bọt gì hết

shogun
10-09-2010, 16:03
@ a TS: 8x đầu đời cũ là cũ thế lào chứ :T :T :T dám chê xitin cũ hả??

Cũ có nghĩa là gần cổ đó em, mà đồ cổ là quý giá lắm đấy ặc ặc

chaubaogia
10-09-2010, 16:26
Shogun không chờ mấy mem mới vào mà chém, sao lại chém người cũ thế này, giải tán đê:))

Thôi, tập thể lực tí, chiều nay tập tành đánh golf với ku ra ku vào, mấy em xì tin có tham gia không? =))=))

shogun
10-09-2010, 18:21
Shogun không chờ mấy mem mới vào mà chém, sao lại chém người cũ thế này, giải tán đê:))

Thôi, tập thể lực tí, chiều nay tập tành đánh golf với ku ra ku vào, mấy em xì tin có tham gia không? =))=))

Em đang mài dao đây, mà pác tập tành không ra gì là em chém luôn pác đó đừng tưởng lờ đờ là em tha nhá kekekekeek =)) =)) =))

thienson
10-09-2010, 19:49
Hơ hơ thế mà lâu nay nhà em cứ nghĩ đánh Gôn là xếp cùng hệ với thể dục chứ?:D,thế ra nó vẫn dùng đến thể lực à?

Bạch tuộc
11-09-2010, 08:52
Dạo ni nhà mình ít 8888 nhỉ? chắc là phút lặng sau những chuyến đi đây?!:))
@ a chaubaogia: ngày ni e không tham gia giao lưu được, tiếc thật, e đang kiếm ăn ở phố cổ rồi (NO)
@:bimbip: nghe aPo nói bữa ni pác ra ĐN ma Bt không có dịp kính (beer) pác, hẹn pác dịp khác nhé!
@Apo: nhờ a mời & uống giúp e chục chai với bimbip nhé! =))=))=)) (để thank pác ấy vì lời khuyên mang theo mía khi leo núi Bà nà.:)) )

Polyme
11-09-2010, 08:54
Thông báo họp phượt nhậu đột xuất :

Bimbip ở Hà nội vào, chiều nay bay rồi. Trưa nay khoảng 11h anh em PDN giao lưu với Bimbip như đã hứa với BB.
Địa chỉ quán nào anh sẽ thông báo qua di động, anh em nào rảnh thì đến cho vui nhé.

thienson
11-09-2010, 09:44
Huhu,sáng ni em ra Đà Nẵng định bụng sẽ ở lại ăn nhậu 2 tăng luôn.Ngờ đâu bị công việc dí,giờ phải về quê chiều có việc rồi.Anh em Ọp vui vẻ...
@Thienbinh_dn83:Em về Qnam mà không tiếp cafe được thật áy náy,em thông cảm nhé.:D

Lê Minh Phương
11-09-2010, 14:07
Chưa thấy tường thuật vụ nhậu nhẹt trưa nay :).

thienson
11-09-2010, 18:12
Chưa thấy tường thuật vụ nhậu nhẹt trưa nay :).

Khổ lắm Phương ơi,thà ở xa như em thì thôi,chứ ngày ni bao nhiêu thứ hầm bà lằng bủa vây anh,vậy mà chốc chốc bác Shogun cứ gọi điện tường thuật trực tiếp..1..2..3..dô...dô...Anh chả tập trung làm ăn gì được cả:D.
Sơ bộ dư lày : Trưa nay tập trung nhậu ở Quách Tĩnh ,nhậu tới 1h anh em hứng lên rủ nhau lên Đèo Le nhậu và mua gà tối về tiếp khách:D,bác Bimbip đổi vé máy bay 9h tối ni mới bay,Shogun đt bảo 4h30 mới tới Đèo Le, giờ chả biết đang nhậu hay dư lào?:D.Anh biết nhiêu đó thôi tối ni bác Po nhậu tây tây về sẽ post tiếp...;)

Lê Minh Phương
11-09-2010, 23:43
@all: e đã biết.

bimbip
12-09-2010, 09:06
Tình hình tối qua bác Chaubaogia deo em về Thảo Hoa Viên, em lại fi ra san bay đổi vé 6h05 phut nay mới về đc ạ huhu
Hôm qua sau vụ Đèo Le, anh em Đà Nẵng tiện đường đổ đèo luôn vào Bê Thui Cầu Mống các bác ợ =))
Cám ơn anh em Đà Nẵng vụ Đèo Le hihi
Em sẽ up ảnh nhanh ợ
Mai em lại vào SG rồi ko up là ko kịp huhu

bimbip
12-09-2010, 09:37
Cập nhật tình hình Đèo Le

14h00 tại quán Lệ Xuân (Cạnh Quách Tỉnh) - Đà Nẵng mấy anh em sau khi nhậu hết nửa két bia quyết định dời bàn nhậu lên Đèo Le - Quảng Nam (cách 80km)
Lí do: Đà Nẵng nóng quá, lên Đèo Le nhậu cho mát + ăn gà
Và hành trình bắt đầu...

Đến nơi với mưa rừng
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42561

Mưa bão ầm ầm sạt cả núi
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42558

Anh em ướt hết người nhưng bác Polyme vẫn chăm lo gọi món nhậu cho anh em
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42557

Khai mạc
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42559

Và Dô
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42554

Với những món nhậu mang lên từ Đà Nẵng: Mì xào, hoa quả, lạc
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42556

Bác Polyme không quên dặn cả đoàn: "Vui có chừng - dừng đúng lúc"
(Có cả sản phẩm minh họa)
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42563

Bimbip thân cảm ơn anh em Phượt Đà Nẵng đã cùng phiêu du lên Đèo Le với bimbip hôm qua.
Em Chân thành cám ơn bác ChauBaoGia đã nhiệt tình đội mưa gió giữ tốc độ 60km/h trên con xe Deahan thân thương đưa em về Đà Nẵng đúng giờ.
Em cám ơn bác Polyme đã chia sẻ cho cả đoàn chúng em nghe về an toàn khi Phượt và sau những cuộc vui.
Hẹn gặp lại các bác.
(Thật tiếc vì em chưa gặp được bác Thienson)
Bimbip

Lê Minh Phương
12-09-2010, 11:19
@bìm bịp: Không thấy hình anh ơi?

thienson
12-09-2010, 12:11
Hình không thấy:D

Kàrem
12-09-2010, 13:56
Thấy ko hình :D

mpt4cus
12-09-2010, 15:38
Thấy hình không? :D

thienson
12-09-2010, 19:20
Hình đã thấy:D,có cái mưa,có cái gió ,có cái ấy:D,hehe

Polyme
12-09-2010, 21:18
Vô cùng cám ơn Bimbip với chất phượt đầy mình khác hẳn bề ngoài như một công tử Hà nội. Chuyến bay đêm khuya chắc hẳn không ai ngờ một chàng trai vừa từ miền sơn cước Quảng nam ướt như con chuột lột đã vi vu ra thủ đô trong tích tắc.

Vô cùng cám ơn anh em phượt Đà nẵng, phượt hơn những gì anh biết. Đi với nhau nhiều rồi, không ngờ hôm qua cái chất phượt mới thể hiện. Các anh lớn thì không nói làm gì. Karem, Mahee, Bạch tuộc, Nga02dt1, Kura.... lao như bay trong đêm tối mịt mùng với những cơn mưa rừng rát mặt chỉ để cho anh Bimbip biết thế nào là đặc sản quê mình. Cái tình của anh em phượt mới quý làm sao !

Raiha235
12-09-2010, 21:32
Hình đã thấy:D,có cái mưa,có cái gió ,có cái ấy:D,hehe

Có cái ấy là cái gì đó a?:D.. Đã thấy hình rồi, hehe^^

shogun
12-09-2010, 22:02
Tóm lược vụ " Đè leo" nó thế lày

Nhậu Dn xong hứng chí nên ới nhau đi,
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42572

Phong cảnh làng quê mùa thu hoạch, có lúa có hoa. có cái xa xa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42571

Nơi có món bê thui nổi tiếng cả nước
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42569

Vừa vào đến là nhậu tiếp mồi mang từ DN lên
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42570

Và đây là gà tuyệt hảo, gà này chết lè lưỡi rồi vẫn còn biết dữ gìn ặc ặc =))
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42568

bimbip
12-09-2010, 22:22
Tính ra hôm qua còn 1 vấn đề còn tồn tại như sau:
+ Bác Chaubaogia nợ bác Polyme 2 chai bia (câu truyện về Con đom đóm (Condomdom))
Em thấy các bác nên tự xử lý sớm 2 chai đấy chứ em thấy ở Đèo Le vì vướng mưa rừng nên mấy anh em hết có 1 két bia - xem ra vẫn chưa đã các bác ợ
Hy vọng em sẽ lại vào sớm để gặp các bác :))

nga02dt1
13-09-2010, 08:33
@all: mọi người ko để ý gì đến thứ gì đặc biệt trên dĩa gà hả???
Chừ thì mọi người thấy đc nguyên nhân dẫn đến vụ condomdom nhé :T :T

Polyme
13-09-2010, 09:34
Và đây là gà tuyệt hảo, gà này chết lè lưỡi rồi vẫn còn biết dữ gìn ặc ặc =))
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42568

@Nga02dt1 : Công nhận em tinh mắt thật, anh chả để ý gì cả He he !!! :))

Lần sau đi đứa nào chưa có cái ...ấy, anh khuyến mại luôn cho nhé, tha hồ đi dưới mưa, không lo ướt đồ nghề. :D

Bạch tuộc
13-09-2010, 11:03
E lạy các pác, dạo này toàn nói bậy bạ không thấy ớn, bữa sau nhớ (NT), nhé.
@bimbip: a nhớ chuẩn bị cho e mấy đốt mía vụ leo Phan nhé! :D

bimbip
13-09-2010, 11:18
E lạy các pác, dạo này toàn nói bậy bạ không thấy ớn, bữa sau nhớ (NT), nhé.
@bimbip: a nhớ chuẩn bị cho e mấy đốt mía vụ leo Phan nhé! :D

Đồng chí cho em lịch trình nhá
Em còn bít thời gian muh chuẩn bị chứ ;))

Bạch tuộc
13-09-2010, 12:28
Đồng chí cho em lịch trình nhá
Em còn bít thời gian muh chuẩn bị chứ ;))
Còn xa, khoảng 16h ngày 22/10 e có mẹt tại thủ đô, đi loanh quoanh đợi tàu lên Lào Cai lun. E sẽ đa tạ pác khi pác quay lại ĐN.:)

Kàrem
13-09-2010, 15:54
Không leo Fan thì có được ăn ké mía ko :P

mr.dajk
13-09-2010, 15:58
ới ới, cho xin info vụ leo phan với :D .

Polyme
13-09-2010, 16:31
Chiều nay tiếp Thienbinh_dn83, dân phượt SG ở chỗ nào thì anh nhắn tin, anh em nào rảnh lại tiếp tục giao lưu nhá.

thienson
13-09-2010, 18:41
ới ới, cho xin info vụ leo phan với :D .
Bạch Tuộc ơi có kẻ đòi theo em lên đỉnh kìa...:D

Chiều nay tiếp Thienbinh_dn83, dân phượt SG ở chỗ nào thì anh nhắn tin, anh em nào rảnh lại tiếp tục giao lưu nhá.
Rồi em lại lỡ hẹn tiếp khách nữa rồi,sáng ở ĐN tới 16h30 không nghe ai gọi,vừa về tới Quảng Nam thì anh Po gọi,hic,không ra được(NO).Kiểu này em phải bớt đam mê phượt và moto rồi tăng cường mua vé số,số đề,cá độ...=)), để kiếm tiền mua nhà ra ĐN ở quá:D,hoặc bỏ gấu ra kiếm em phượt nào có hộ khẩu,nhà ĐN (c)

tachcafe
14-09-2010, 09:11
cám ơn Bác Châu Bảo Gia tận tình chăm sóc, hehe. do lịch trình o khớp nên đã miss cuộc giao lưu với các phượt tử Đà Nẵng, hy vọng sẽ sớm gặp lại các bạn vào 2 tuần tới !

Chào cả nhà !

catsamac
14-09-2010, 09:47
Nhà mình dạo này lúc nào cũng đông khách,cả onl và off nữa.Có ai có dư cái hộ khẩu nào ngoài đó cho em ra ké với .:d

shogun
14-09-2010, 10:51
Nhà mình dạo này lúc nào cũng đông khách,cả onl và off nữa.Có ai có dư cái hộ khẩu nào ngoài đó cho em ra ké với .:d

Anh có cái hộ khẩu MBA nè, em đang ký không ;) ;) ;)

Polyme
14-09-2010, 10:56
He he ! Hôm qua nhà phượt mình chẳng có em nào cùng anh tiếp Thienbinh_dn83, làm anh phải kêu dân nhậu của anh ra tiếp. Lại gặp đúng lúc mưa to gió lớn nữa, quán Hùng mập suýt bị thổi bay, nhưng mà vui. TB có lời chào anh em PDN, mong dịp khác gặp được đầy đủ.

Em vơi anh Thienson rủ nhau mua đất, cắm dùi ĐN đi kìa, anh TS cũng đang có ý định đó, sướng nhé. :D

@Tachcafe : Xin lỗi bác vụ hôm thứ 7 vừa rồi. Chương trình chiều đó anh em PDN gặp bác nhưng do có Bimbip ở Hà nội vào, anh em hứng chí chạy tuốt lên đèo Le nhậu nên về không kịp, Bimbip cũng tí nữa thì trễ chuyến bay đêm. Hẹn dịp khác nhé (beer)

doan_vip
14-09-2010, 11:09
Hix.Đọc thấy tự trách mình quá, cũng là dân phượt mà "nhà quê" dễ sợ. Giờ mới biết đến diễn đàn phượt. Cho em gởi lời chào cả nhà nhá.Xin tự phạt một ly. 123 dzô 100%. Khà...

shogun
14-09-2010, 11:46
Hix.Đọc thấy tự trách mình quá, cũng là dân phượt mà "nhà quê" dễ sợ. Giờ mới biết đến diễn đàn phượt. Cho em gởi lời chào cả nhà nhá.Xin tự phạt một ly. 123 dzô 100%. Khà...

Mình có đọc bài 36h thử thách sức bền ... thật hay và cảnh cũng rất đẹp. Pác có thể cho thông tin lộ trình cụ thể hơn tý để anh em DN làm chuyến lên đó hoặc pác có thể làm lại chuyến đó với bọn mình không

thienbinh_dn83
14-09-2010, 12:13
Hôm qua thienbinhdn_83 cũng đã đến DN, cảm giác của bạn ấy khi đến DN không biết có giống như đến Hà Nội không nhỉ:))

@chaubaogia: anh này, cảm giác lần đầu thì làm sao mà chỗ nào giống chỗ nào được!
Cảm ơn chiếc xe của anh nhiều lắm, nhờ nó mà em leo đèo Hải Vân ngon lành trong cơn mưa như trút nước chiều thứ 7. Cảm zac leo đèo tuyệt vời.
@thienson: anh nói đúng, em ở ĐN thì anh ở QNam, em ra Hội An thì anh ở ĐN, em về tới ĐN thì anh về QNam, răng mừ chả khác chi chơi trò cút bắt.
@polyme: mấy món hải sản ở quán HM trong trận mưa hôm qua đúng là khó quên, nhất là cái món cá bã trầu (?) anh po hỉ.

Bé út nhà em phát biểu một câu làm em nhận thấy cộng đồng phượt đáng yêu quá : sao mà những người chưa từng quen biết nhau, lại có thể đi cùng nhau, ngồi cùng nhau, hỗ trợ nhau và tin tưởng nhau?

Xin cảm ơn nhà phượt ĐN. Hi vọng sớm có dịp phượt cùng ACE

Thiên Bình

Bạch tuộc
14-09-2010, 16:21
Chỗ bạn đi hay thật đấy! PDN khi mô làm chuyến theo cung bạn Đoàn deeeeeeeeeeee!

Không leo Fan thì có được ăn ké mía ko :P

Có chứ Kem, ra Thủ đô ăn ké nhé !;)

Có LMP đó cát ơi, hộ khẩu đang cần thêm người đóa :))

thienson
14-09-2010, 16:50
@thienson: anh nói đúng, em ở ĐN thì anh ở QNam, em ra Hội An thì anh ở ĐN, em về tới ĐN thì anh về QNam, răng mừ chả khác chi chơi trò cút bắt.

Anh thích câu này(c),vì câu nói này khi nào có dịp anh sẽ đãi em 1 bữa trà sữa Trân Châu(c)
Vì câu nói đó làm anh nhớ hồi xưa lúc anh còn thanh niên ấy,anh cũng được nghe nhiều lần,nhiều người nói:D ,dù là trong 1 hoàn cảnh khác,trong 1 mối quan hệ khác,1 tình củm khác:D
Ôi thời oanh liệt nay còn đâu...(NO)

chaubaogia
14-09-2010, 17:30
cám ơn Bác Châu Bảo Gia tận tình chăm sóc, hehe. do lịch trình o khớp nên đã miss cuộc giao lưu với các phượt tử Đà Nẵng, hy vọng sẽ sớm gặp lại các bạn vào 2 tuần tới !

Chào cả nhà !

Do hôm đó nổi hứng với em Gà Đèo Le đột xuất, sorry, thôi để lần sau nhá , em đi DN như đi chợ mà, hehe

Tính ra hôm qua còn 1 vấn đề còn tồn tại như sau:
+ Bác Chaubaogia nợ bác Polyme 2 chai bia (câu truyện về Con đom đóm (Condomdom))
Em thấy các bác nên tự xử lý sớm 2 chai đấy chứ em thấy ở Đèo Le vì vướng mưa rừng nên mấy anh em hết có 1 két bia - xem ra vẫn chưa đã các bác ợ
Hy vọng em sẽ lại vào sớm để gặp các bác :))

Ơ thế ra mình còn mắc nợ anh Po 2 chai luôn à?

He he ! Hôm qua nhà phượt mình chẳng có em nào cùng anh tiếp Thienbinh_dn83, làm anh phải kêu dân nhậu của anh ra tiếp. Lại gặp đúng lúc mưa to gió lớn nữa, quán Hùng mập suýt bị thổi bay, nhưng mà vui. TB có lời chào anh em PDN, mong dịp khác gặp được đầy đủ.

Em vơi anh Thienson rủ nhau mua đất, cắm dùi ĐN đi kìa, anh TS cũng đang có ý định đó, sướng nhé.

@Tachcafe : Xin lỗi bác vụ hôm thứ 7 vừa rồi. Chương trình chiều đó anh em PDN gặp bác nhưng do có Bimbip ở Hà nội vào, anh em hứng chí chạy tuốt lên đèo Le nhậu nên về không kịp, Bimbip cũng tí nữa thì trễ chuyến bay đêm. Hẹn dịp khác nhé (beer)

Hoan hô nhiệt huyết của anh Po, anh làm gì mà thienbinh khen anh là No 1, ha ha

Anh thích câu này,vì câu nói này khi nào có dịp anh sẽ đãi em 1 bữa trà sữa Trân Châu
Vì câu nói đó làm anh nhớ hồi xưa lúc anh còn thanh niên ấy,anh cũng được nghe nhiều lần,nhiều người nói ,dù là trong 1 hoàn cảnh khác,trong 1 mối quan hệ khác,1 tình củm khác

Lại chém gió nữa rồi hả, mà dạo này bệnh tật bớt hằn chưa, để còn lên kế hoạch Phượt Bạch Mã chứ? Nghe nói có 1 con đường dân sinh đi từ Bà Nà sang Bạch Mã, nhưng chỉ đi dưới núi thôi, em tìm hiểu thêm nhé(NT)

@chaubaogia: anh này, cảm giác lần đầu thì làm sao mà chỗ nào giống chỗ nào được!
Cảm ơn chiếc xe của anh nhiều lắm, nhờ nó mà em leo đèo Hải Vân ngon lành trong cơn mưa như trút nước chiều thứ 7. Cảm zac leo đèo tuyệt vời.
@polyme: mấy món hải sản ở quán HM trong trận mưa hôm qua đúng là khó quên, nhất là cái món cá bã trầu (?) anh po hỉ.

Bé út nhà em phát biểu một câu làm em nhận thấy cộng đồng phượt đáng yêu quá : sao mà những người chưa từng quen biết nhau, lại có thể đi cùng nhau, ngồi cùng nhau, hỗ trợ nhau và tin tưởng nhau?

Xin cảm ơn nhà phượt ĐN. Hi vọng sớm có dịp phượt cùng ACE

Thiên Bình

Dạo này PDN nhiều khách quá, phải thay nhau tiếp em, hy vọng 1 ngày nào gần gần anh rủ em phượt Bình Dương nha :D

shogun
14-09-2010, 17:46
Pác Chau liệt k ê cứ như là trả bài ấy ặc ặc

thienbinh_dn83
14-09-2010, 19:30
Dạo này PDN nhiều khách quá, phải thay nhau tiếp em, hy vọng 1 ngày nào gần gần anh rủ em phượt Bình Dương nha :D

Ok anh, hi vọng ngày đó đến nhanh nhanh.
Hu hu, mà cái nick của em, anh ghi nhầm rùi,làm mất cái ý nghĩa của nó hết trơn hà, giờ đọc kỹ lại thấy bùn ho.

doan_vip
14-09-2010, 22:37
Mình có đọc bài 36h thử thách sức bền ... thật hay và cảnh cũng rất đẹp. Pác có thể cho thông tin lộ trình cụ thể hơn tý để anh em DN làm chuyến lên đó hoặc pác có thể làm lại chuyến đó với bọn mình không

Hê hê hê. Được đóa được đóa. Máu cũng đang sôi lên đây, gần trăm độ rồi. Mùa mưa này mà phượt rừng rú thế mới máu. Để coi sắp xếp công việc làm chuyến cho hạ nhiệt. Hé hé, mới nói đã thèm

cuibap
14-09-2010, 23:12
@Nga02dt1 : Công nhận em tinh mắt thật, anh chả để ý gì cả He he !!! :))

Lần sau đi đứa nào chưa có cái ...ấy, anh khuyến mại luôn cho nhé, tha hồ đi dưới mưa, không lo ướt đồ nghề. :D

Lâu ngày ko vô P,thấy P dạo này an toàn quá! Cả ăn gà luộc cũng cần......huống hồ gì ăn gà.....=))
anh Po ơi! đi mưa cũng ướt như thường vì dạo này hàng TQ nhiều lắm! Phải kiểm tra chất lượng trước khi khuyến mãi nha!

chaubaogia
14-09-2010, 23:53
Lâu ngày ko vô P,thấy P dạo này an toàn quá! Cả ăn gà luộc cũng cần......huống hồ gì ăn gà.....=))
anh Po ơi! đi mưa cũng ướt như thường vì dạo này hàng TQ nhiều lắm! Phải kiểm tra chất lượng trước khi khuyến mãi nha!

Hehe, cái condomdom đó để bọc "máy ảnh, điện thoại" khi trời mưa, đừng có mà hiểu nhầm để ăn gà... nhá, há há.

Polyme
15-09-2010, 08:35
Vì câu nói đó làm anh nhớ hồi xưa lúc anh còn thanh niên ấy,anh cũng được nghe nhiều lần,nhiều người nói:D ,dù là trong 1 hoàn cảnh khác,trong 1 mối quan hệ khác,1 tình củm khác:D

Dạo này cũng tâm trạng nhẩy. "hồi xưa anh còn thanh niên ấy", thế bây giờ là gì, phụ nữ chắc ??? :)) "ôi thời oanh liệt nay còn đâu", bây giờ lại chả oanh liệt hơn ý chứ. He he !!! Hôm nào cho anh xem con xe đi, cứ dấu mãi.

Ơ thế ra mình còn mắc nợ anh Po 2 chai luôn à?
Hoan hô nhiệt huyết của anh Po, anh làm gì mà thienbinh khen anh là No 1, ha ha

Mau quên thế. Nhớ hôm nào phải trả đủ hai chai nghe chưa.(c)
He he ! Đi nhậu mà nhiệt huyết gì, vui sướng thấy bà ý chứ. Rượu vào lời ra, bla...bla..bla thế là No 1 thôi.

Lâu lắm mới thấy cuibap, cũng theo dõi sát nhể. Chả là hôm đó đi Đèo Le, nghe thiên hạ đồn lên đó chỉ có vừa Đè vừa Leo nên anh thủ sẵn cho nó chắc. He he !
Đùa vậy thôi, hôm đó mưa to quá, máy ảnh, điện thoại sắp bị nhúng nước đến nơi nên anh phát cho mỗi đứa mỗi cái (mua dọc đường), mấy chị em dị quá nên dành cho gà chết luôn. =))

shogun
15-09-2010, 08:54
Hôm trước nói post lên để đốt nhà chơi sao giờ thanh minh thanh nga nhiều vậy ta hehehehe :)) :)) :)) ...... mấy pác hưởng cái sung sướng giờ bắt con gà đổ vỏ hí hí hí

Polyme
15-09-2010, 09:03
Hôm trước nói post lên để đốt nhà chơi sao giờ thanh minh thanh nga nhiều vậy ta hehehehe :)) :)) :)) ...... mấy pác hưởng cái sung sướng giờ bắt con gà đổ vỏ hí hí hí

Có cuibap vào nên anh phải nói theo chaubaogia chứ, không thì cháy nhà thật chứ chẳng chơi.

@Phương Đoàn : Mới nhẩy vào đây chưa gì đã xin Admin đổi nick ? Định mai danh ẩn tích luôn hả ?

doan_vip
15-09-2010, 11:04
@Phương Đoàn : Mới nhẩy vào đây chưa gì đã xin Admin đổi nick ? Định mai danh ẩn tích luôn hả ?

không phải anh ơi. Tại lúc đăng ký em tưởng đó chỉ dùng để biết tên thôi, chứ có biết đâu là đó là tên đăng nhập luôn. Em muốn đổi nick mà mấy anh em trong nhóm phượt của em vẫn thường gọi "doan_vip". Hé hé. Chẳng biết em vip chỗ nào nhưng mấy anh em thân thương cho cái biệt danh đó. Giờ tên đó chết luôn với em rùi.

thienson
15-09-2010, 12:51
Dạo này cũng tâm trạng nhẩy. "hồi xưa anh còn thanh niên ấy", thế bây giờ là gì, phụ nữ chắc ??? :)) "ôi thời oanh liệt nay còn đâu", bây giờ lại chả oanh liệt hơn ý chứ. He he !!! Hôm nào cho anh xem con xe đi, cứ dấu mãi.
Rửa tay gác kiếm rồi anh ơi,em hứa ra ngoài 30t là em thủy thủy chung chung :D,không đèo bòng nữa nên mới than"Ôi thời oanh liệt nay còn đâu..."
Còn cái xe 250cc cùi bắp để chở gấu đi chợ với con đi học thôi ,hehe,có gì đâu mà đem ra giới thiệu.Anh kêu Shogun ấy,bác ấy mới rước em 750 về nghe giang hồ đồn là những hơn 10.000 Ôbama đấy,mai mốt đi phượt Jolie anh có mà hít khói:D

Lâu lắm mới thấy cuibap, cũng theo dõi sát nhể. Chả là hôm đó đi Đèo Le, nghe thiên hạ đồn lên đó chỉ có vừa Đè vừa Leo nên anh thủ sẵn cho nó chắc. He he !
Ơ thế ra cái ấy là của anh à,thế mà mấy hôm nay em cứ tưởng của anh Lờ đờ vì ảnh đang chia nửa vầng trăng với gấu,hehe.

chaubaogia
15-09-2010, 14:37
Hôm đi Đèo Le, khi đi các bạn có thấy sấm chớp ầm ầm không? Tớ và bimbip hơi hoảng khi thấy sét đánh và cột điện ngay trước mặt, hú hồn.

Hôm nay nhận được tin Quế Sơn có 3 người bị sét đánh chết. May quá, trời thương!!! Kể ra cũng liều thật, nhỡ sét nó tìm được ai trong PDN thì sao nhể:))

Thienson không lo tìm hiểu vụ Bạch Mã đi, ngồi đó tính đốt nhà anh hả, hồi xưa anh là lính cứu hỏa chữa cháy nhà chục lần rồi nhá:LL

shogun
15-09-2010, 15:57
Còn cái xe 250cc cùi bắp để chở gấu đi chợ với con đi học thôi ,hehe,có gì đâu mà đem ra giới thiệu.Anh kêu Shogun ấy,bác ấy mới rước em 750 về nghe giang hồ đồn là những hơn 10.000 Ôbama đấy,mai mốt đi phượt Jolie anh có mà hít khói:D .

pác chém vừa thôi, chém quá quá giang hồ thấy pác trốn luôn đó hehee

thienson
15-09-2010, 16:04
pác chém vừa thôi, chém quá quá giang hồ thấy pác trốn luôn đó hehee

Hehe,người ta sắm xe phân khối lớn ra để chở ôm đi phượt không hotgirl thì cũng được như em Kurakuvao hay em Titigold (c)chứ ai lại chở 1 em bé tí=)) như trong hình Avatar của bác như thế?:D

Kàrem
15-09-2010, 16:09
Hôm đi Đèo Le, khi đi các bạn có thấy sấm chớp ầm ầm không? Tớ và bimbip hơi hoảng khi thấy sét đánh và cột điện ngay trước mặt, hú hồn.

Hôm nay nhận được tin Quế Sơn có 3 người bị sét đánh chết. May quá, trời thương!!! Kể ra cũng liều thật, nhỡ sét nó tìm được ai trong PDN thì sao nhể:))

Thienson không lo tìm hiểu vụ Bạch Mã đi, ngồi đó tính đốt nhà anh hả, hồi xưa anh là lính cứu hỏa chữa cháy nhà chục lần rồi nhá:LL

Ui, vậy hả anh Châu Anh, sợ hì. Hôm đó đi em cũng sợ, ngồi sau Mhi mà mỗi lần thấy sét gần gần là run. May mà ko ai bị sao :)

mahee
15-09-2010, 16:20
lúc lên đèo, thấy sét đánh gần sịt.... may mà toàn mạng về tận nhà. ;))

cuibap
15-09-2010, 19:53
Em đồng ý 2 tay với bác Shogun.Nói gì thì bác Po cũng là lão làng,phải đi đầu trong vấn đề an toàn cho mọi người noi theo chứ.Nhưng thường thường cái xấu bắt chước nhanh hơn cái tốt,nên......bác Po mới đem gà ra đổ vỏ.(c)

thienson
15-09-2010, 20:25
Em đồng ý 2 tay với bác Shogun.Nói gì thì bác Po cũng là lão làng,phải đi đầu trong vấn đề an toàn cho mọi người noi theo chứ.Nhưng thường thường cái xấu bắt chước nhanh hơn cái tốt,nên......bác Po mới đem gà ra đổ vỏ.(c)

Nữ nhi thông thường tâm tư hay linh mẫn,nhất là nữ nhi đã có chồng̣(truyện kiếm hiệp hay bảo thế)=)).Bao nhiêu lâu không thấy bóng dáng chị Cuibap:),nay anh Chauanh chót dại thò ra 1 cái ...=))Thế mà chị Cuibap đã biết ngay,báo hại anh Lờ đờ cuống cuồng thanh minh thanh nga,rõ khổ,huhu.Kiểu này anh em nhà mình sắp xem phần 2 của bộ phim Lửa cháy thành Đại La rồi,phần này do anh Po làm đạo diễn,hehe:D

shogun
15-09-2010, 20:40
Ui,Hôm đó đi em cũng sợ, ngồi sau Mhi mà mỗi lần thấy sét gần gần là run. May mà ko ai bị sao :)

lúc lên đèo, thấy sét đánh gần sịt.... may mà toàn mạng về tận nhà. ;))

Vậy là 2 em chắc bị tiếng sét ái tình đánh đó chứ sét mà thiên lôi wánh là không đường đở đâu kekeeekke

@ Thienson: bây giờ hotgirl hay mấy em xinh tươi phải ngồi julie cho đỡ bụi ai lại ngồi 2 bánh bao giờ =))

chaubaogia
15-09-2010, 21:56

E hèm, hèm... Anh Po là người tốt nhất PDN đó, chỉ có tội già rồi, hơi khó tính nên hay vỗ thẳng mặt, mấy xì tin không dám mon men, chỉ khoái anh chaubaogia mới kẹt chứ, khó xử quá cuibap ơi, làm sao đây, he he=))

Nữ nhi thông thường tâm tư hay linh mẫn,nhất là nữ nhi đã có chồng̣(truyện kiếm hiệp hay bảo thế)=)).Bao nhiêu lâu không thấy bóng dáng chị Cuibap:),nay anh Chauanh chót dại thò ra 1 cái ...=))Thế mà chị Cuibap đã biết ngay,báo hại anh Lờ đờ cuống cuồng thanh minh thanh nga,rõ khổ,huhu.Kiểu này anh em nhà mình sắp xem phần 2 của bộ phim Lửa cháy thành Đại La rồi,phần này do anh Po làm đạo diễn,hehe:D

Nhớ nhá, hôm nào ra mắt gấu đi, tớ mua lít xăng để sẵn, ghi vào sổ thù vặt rồi nhá, há há=))

nga02dt1
16-09-2010, 07:57
Hội bô lão nhà mình chém nhau zui nhể :T :T ??? làm cho bọn xitin cười khoái chí we' =))
@xitin: trốn mô hết rùi, ko nhảy vào chém cho zui đê :gun :dam

chaubaogia
16-09-2010, 17:08
Hehe, trình chém của shogun đã và đang được nâng cao, lại còn ra công chúng chém lia lịa.:))

Công nhận chém hay, nhưng sai chính tả, há há=))

shogun
16-09-2010, 17:11
Hôm nay chắc là nhà của PDN bị cháy hết rồi hay sao í mà từ sáng đến h vắng hiu hiu

catsamac
16-09-2010, 17:16
Em vơi anh Thienson rủ nhau mua đất, cắm dùi ĐN đi kìa, anh TS cũng đang có ý định đó, sướng nhé. :D

Anh thienson nghe xong chạy mất dép rồi anh ơi ........ kiềm ai khác đền ...đền cho em cũng được.một cái visa thôi.:d

minhmio
16-09-2010, 17:18
Em mang mưa Sì Gòn ra dập lửa cho các bác PDN đây. Trong này mưa quá chừng, đường ngập tùm lum tùm la, chán!

shogun
16-09-2010, 17:23
Mio mang ra nhiều nhiều nhá không là cháy lang vào sg đấy hehehe

chaubaogia
16-09-2010, 17:26
Hôm nay chắc là nhà của PDN bị cháy hết rồi hay sao í mà từ sáng đến h vắng hiu hiu

Hehe, chắc có nhà cháy, có lẽ lo đi chữa cháy rồi nên ko có thời gian vào đây rồi nhể=)).

Tối nay chạy qua Ngã Năm xem thử có vụ cháy nhà nào không:))