PDA

View Full Version : Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 1)

Pages : 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11

Mer1320
24-07-2010, 00:01
Á bác Thick nhìn đúng là thích thật ...:D

nga02dt1
24-07-2010, 07:46
Buối tối thật thú vị! hehehee. Chúc mọi người PDN cuối tuần zui ze nhé.
Rất vui vì được là mem của PDN.

Polyme
24-07-2010, 08:42
Thêm vài ảnh nữa cho vui

Nga02dt1 và bác Thik

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37351

Một vài teen ĐN đây. Từ trái qua : Karem, Henry201, Raiha235

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37352

Từ phải qua : Thienson, Chaubaogia, Shogun, Mpt4cus, Raiha235, Henry201, Karem, Nga02dt1 (PDN), Hắc Cường (PHP)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37353

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37354

Polyme
24-07-2010, 14:02
Anh vừa đón Nguoilangbat ở ga về ở Little Home Hotel trên đường Lý Thái Tổ. Rất may là còn phòng.
Đúng là Nguoilangbat, trông giang hồ và lãng tử hơn anh tưởng.
Chiều nay khoảng 17h anh và NLB ngồi đâu sẽ nhắn tin cho anh em.

Đây là người lang bạt. Anh cứ để ý đôi giày vì nó làm Avata của NLB

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37359

Trông rất nghệ sĩ

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37358

thienson
24-07-2010, 15:50
Chào anh nguoilangbat,em được anh Chaubaogia lờ đờ phân nhiệm vụ làm sứ giả đón,tiếp khách cho Phuot Đn nhưng vì anh Polyme thần tượng anh qúa nên giành mất phần của em.Hihi,mấy ngày qua thấy bài của anh nhưng em không Reply được,hẹn chút nữa ngồi quán nào em sẽ tới tạ lỗi với anh vậy.
@All:
Thông báo tình hình là tối qua 5 anh em phuot Đn tiếp nguoilangbat nhiệt tình qúa cộng thêm dư âm của bữa nhậu hôm trước,nên cuối buổi chả còn ai tỉnh táo nữa.Mình mắt nhắm mắt mở bò về tới Quảng Nam là chết như con mực luôn.Giờ vào thông báo trước tình hình,chút nữa anh Po tỉnh sẽ post hình.

Mer1320
24-07-2010, 18:56
Hic hic...nghe mà GATO quá cơ...các bác PDN dạo này tấp nập khách quý quá:))

nguoilangbat
25-07-2010, 07:43
Không khách sáo, nhưng thật không biết nói thế nào để cảm ơn các anh em phượt ĐN đã dành cho riêng NLB 1 cuộc hội ngộ chân tình và vui vẻ đến vậy. Sẽ rất nhớ rằng anh Polyme đã đón NLB như thế nào, đã nói chuyện chân thành thế nào, và dù tới sáng nay (25/7) đầu óc còn liêng biêng vì bữa nhậu tối qua, nhưng cũng sẽ không quên anh Chaubaogia đã đưa NLB về "dịch quán", cảm ơn anh Thienson không quản đường xa, rất vui khi nghe tiếng Lê Minh Phương "hò dzô", và cậu em (tự dưng quên tên) hiền hiền đã đến chung vui dù trước đó có lẽ chưa biết NLB trên diễn đàn này.

Anh Polyme và anh Chaubaogia đã chuyển lời của các bạn không kịp đến trong buổi gặp mặt, cảm ơn mọi người, và lấy icon (beer) làm lời "hẹn hước" cho lần tái ngộ nhé!

Polyme
25-07-2010, 09:33
Cám ơn một số anh em đã đến giao lưu với Nguoilangbat, một số anh chị em không đến được cũng đã nhắn tin thăm hỏi NLB. Dư âm trận với PHP chưa hết nhưng anh em PDN vẫn hết mình với khách quý.

Người lang bạt và một số kẻ lang thang Đà nẵng đây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37422

Em ngồi bên trái NLB là Mahee, nhớ tên chưa NLB ?

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37425

NLB, Thienson, Lờ đờ Chaubaogia

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37424

Kẻ tám lạng, người nửa cân. Không biết ai lãng tử hơn ai ? Kekeke !!!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37423

NLB đang kể chuyện những chuyến bôn tẩu giang hồ, nghe cứ chết mê, chết mệt. Ngày nay, hay mai gì đó NLB còn có ý định đi bắt ma vào ban đêm ở thánh địa Mỹ sơn nữa. Có ai muốn tham gia không ?

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37421

Chaubaogia và Thienson đang nghiên cứu cung đường Nam Quảng nam cho cả nhà Phượt Đà nẵng dự định vào tuần sau (vì cung Debay một số em có vẻ hơi ngán) He he ! Mọi người nhớ tham gia đông đủ nhé. Từ chuyến Bờ y đên nay chưa có lần nào đủ cả nhà hết.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37420

Mer1320
25-07-2010, 23:41
Những ai đã đang và sẽ đến Dn chắc sẽ khó có thể nào quên đc tình cảm của các bác PDN...cái tình mà chưa đến thì mong đến rồi thì kô muốn dứt...(beer)

thienson
26-07-2010, 08:17
Tình hình là vì tinh thần hâm nóng tình cảm anh em sau thời gian dài không đi chung với nhau,nên hôm qua sau khi bàn bạc anh Chaubaogia và Thienson chia làm 2 hướng đi tiền trạm.Anh Chau đi về hướng đèo Debay mình đi về nam Qn.Kết quả tới 10h qua điện thoại anh Chau báo 1 tin buồn là vừa rồi do mưa lớn đèo Debay sạt lở 1 đoạn dài 4km chưa thông xe được,chỉ có thể đi bộ.(NO)
Còn đường về nam QN vẫn đi tốt chỉ có đoạn đèo Phường rạch hơi xấu tí:
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37564
Chỉ xấu thế này và hơn tí nữa thôi.:D(đi rồi sẽ biết)
Mình tạm thời lên cái lịch trình như thế này anh em bàn bạc rồi quyết đinhj nhé:
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37568
Sẽ đi theo con đường tô màu xanh và về theo đường màu đỏ,cái đoạn màu hồng rất khó đi,nếu anh em máu và có thời gian thì mới đi được :D
2 cái vòng tròn màu hồng là đỉnh Ngọc Linh 2598m,mà trong phuot.com mình đã từng có ai lên được chưa nhỉ?:D
Cung đường tuy ngắn nhưng có rất nhiều điểm để dừng chân:
Thủy điện Duy Sơn, Trà kiệu,Mỹ Sơn,Làng cổ Lộc Yên,suối nước nóng Quế Lộc,Làng Đại Bình,Đèo Le,nhà lưu niệm cụ Huỳnh,Khu ủy khu V,Hòn kẽm Đá dừng,hồ Phú Ninh...
Tùy quĩ thời gian anh em chọn những điểm náo cần ghé...
Nếu xuất phát từ buổi sáng t7 thì chúng ta sẽ cắm trại nghỉ đêm ở Đèo Le nơi có món gà ta nổi tiếng cả nước(mình đã từng 1 mình chén sạch :D1 em đấy.hehe)
Chuyến này quyết định ngủ thiên nhiên anh em nhé,anh em bàn bạc chuẩn bị lều,túi ngủ cho đầy đủ

Bạch tuộc
26-07-2010, 09:02
Quả không hổ danh Phượt Qnam athienson nhỉ?! (beer)

A nghiên cứu lại chứ cắm trại ở đèo le thì quá sớm a ạ, vì đi có tí mà cắm trại nó không thú vị. Nhà mình lên lịch t7-cn này đi lun đi, tuần sau CN e bận rùi. Cả nhà ủng hộ mình cái coi.:D

amater_bkdn
26-07-2010, 10:48
Thông báo toàn làng là hum nay diễn ra giao lưu rất hoành tráng PHP- PDN và có cả thành viên mới miss Nga02dt01 tham gia.

kết quả giao lưu nó như thế lày lày
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37260

và đây là sự tương phản mang tính lịch sử ạ

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37258

Đây là kỷ niệm chia tay nhau sao buổi giao lưu

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=37259
từ trái qua: LM Phương, Thích đi chơi, Kiara, Hắc Long, Hồng Phi, Shogun, CB Gia, Thienson, Polyme

P/S: kinh phí cho buổi giao lưu còn dư ra 5000 cụ hồ, em giữ làm quỷ đen nhá

Oài, nhìn 4 thùng bia mà choáng váng, quả không hổ danh đất nhậu! Nhìn các anh vui vẻ kìa, nhớ ĐN quá!

Polyme
26-07-2010, 11:09
Những ai đã đang và sẽ đến Dn chắc sẽ khó có thể nào quên đc tình cảm của các bác PDN...cái tình mà chưa đến thì mong đến rồi thì kô muốn dứt...(beer)

Em vào Đà nẵng một chuyến đi, Bạch tuộc sẽ cho em chết chìm luôn xem có muốn dứt không, He he !!!

Quả không hổ danh Phượt Qnam athienson nhỉ?! (beer)

A nghiên cứu lại chứ cắm trại ở đèo le thì quá sớm a ạ, vì đi có tí mà cắm trại nó không thú vị. Nhà mình lên lịch t7-cn này đi lun đi, tuần sau CN e bận rùi. Cả nhà ủng hộ mình cái coi.:D

BT phông độ quá nhỉ. Debay cũng đăng ký, chuyến này cũng chơi luôn. Hoan hô tinh thần phượt của BT. Anh nghĩ chuyến này quân ta phải đi đầy đủ cho vui, rủ thêm Nga02dt1 và Morningrise nữa.

Oài, nhìn 4 thùng bia mà choáng váng, quả không hổ danh đất nhậu! Nhìn các anh vui vẻ kìa, nhớ ĐN quá!

Nhớ Đà nẵng thì tranh thủ về làm luôn 5 thùng cho đã. Kekeke !!! Mong sớm được gặp mặt.

Bác Nguoilangbat đang post bài bên Sâu nặng Miền Trung về chuyến độc hành lần này đó.
Vào đây nè https://www.phuot.vn/threads/9425-Độc-hành-Quảng-Đà-tường-thuật-từ-hành-trình

nga02dt1
26-07-2010, 11:13
BT phông độ quá nhỉ. Debay cũng đăng ký, chuyến này cũng chơi luôn. Hoan hô tinh thần phượt của BT. Anh nghĩ chuyến này quân ta phải đi đầy đủ cho vui, rủ thêm Nga02dt1 và Morningrise nữa.

Mọi người cứ lên CT đi, e sẽ cố gag để join chuyến này mà.
Hihi, tinh thần luôn sẵn sàng, còn xem thiên thời địa lợi nữa là ok - lên đường liền.

henry201
26-07-2010, 12:45
Đợt này đi mà trời đẹp đẹp mình cắm trại trong rừng,tối đốt lửa trại ngồi đàn hát là phê như con tê tê luôn.Mà anh Sơn coi thử cái núi Ngọc Linh leo đc ko anh,em nghe nói hình như người ta chưa cho phép leo lên đó phải ko???

Mer1320
26-07-2010, 12:57
Em vào Đà nẵng một chuyến đi, Bạch tuộc sẽ cho em chết chìm luôn xem có muốn dứt không, He he !!!

Mong sớm được gặp mặt.

Hơ hơ... em muốn lắm lắm, mà dưng chắc cóa một cơ số bác ......Nếu kô có j thay đổi thì th 11 tới em mới có thơidgian vào DN và khi đấy thì các bác (beer)
Ps các bác PDN cóa ai chuẩn bị ra miền bắc thì ới nhà em câu đi (beer) thôi nhé ....khà khà

Nguyen Thi Huyen
26-07-2010, 18:20
Anh LMP có kế hoạch ra ngoài này trong tháng 8 đấy! Anh Mer tha hồ rủ đi nhậu nhá!

Ke ke! Bác Mer rủ đi nhậu gà nhà Em ko ai phản ứng gì hết, khổ thân :)).

dammanhtu
26-07-2010, 19:24
Hình như suối nước nóng Quế Lộc e đi cách đây 2 năm.Chưa xây cất gì,nằm chơ vơ,nước sặc mùi lưu huỳnh chả biết đã xử lí chưa. Nếu được ta làm phát qua Hòn Kẽm Đá Dừng luôn nha anh SƠN.Về anh em kéo qua Cầu Mống ăn bê thui là tuyệt nhất. Bê ở đó mềm,ngọt thịt thơm. Ăn vào là nhớ hoài. he he

Polyme
27-07-2010, 07:39
Về chuyến đi Nam Quảng Nam

Thể theo nguyện vọng của đa số anh em trong buổi giao lưu với PHP về việc tổ chức một chuyến phượt cho cả nhà ĐN trong thời gian sớm nhất. LD Chaubaogia và Thienson chủ nhật vừa rồi hai người đi hai hướng tiền trạm. Hướng LD Chaubaogia ra phía bắc đi đèo Debay không kết quả vì đường rất xấu, sạt lở 4 km, do đó không thể phượt cung này được. Hướng Thienson đi phía Nam về Trà My đã báo cáo trên này, kết quả tốt. Vì vậy thống nhất chúng ta phượt cung này.
Mùa mưa bão ở miền Trung cũng đã đến, vì vậy có thể đây là cơ hội cuối cùng trong năm này cả nhả phượt ĐN đi cùng với nhau. Sắp tới sẽ có một số anh chị em đi lẻ, người phượt Đông bắc , Tây bắc, leo Fan, người xuôi miền Tây, đi đảo Phú Quý.... Riêng trong phượt ĐN, có một số anh chị em từ khi tham gia đến giờ chỉ phượt loanh quanh trong TP Đà Nẵng thì đây là dịp hiếm có để tham gia cùng cả nhà.
Thay mặt LD Chaubaogia, anh tạm lên chương trình như sau :

1. Cung đường đi như trên bản đồ dưới đây
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=38055

Lộ trình : Đà nẵng-Nam Phước-Mỹ sơn-Trung phước (đường 610)-Quế Lộc, suốii nước nóng-Đèo Le-Quế Sơn (đường 611)- Bình Lâm (đường 611B)-Tiên sơn-Tiên kỳ (đường 614)-Trà My (đường 616)
Tổng độ dài quãng đường gần 150km. Như vậy cả đi, về là 300km

2. Thời gian

Chúng ta đi trong 2 ngày. Sáng thứ bẩy 31/7 đi, chiều chủ nhật 1/8 về.
Tập trung trước nhà hát Trưng vương lúc 6h sáng, vào đón Bạch tuộc và Thienson tại Vĩnh điện lúc 6h30. Ăn sáng tại Nam phước. Ăn trưa thì tùy trên đường, có thể là gà đèo Le. Ăn tối và nghỉ tối ở Trà My. Do thời tiết thất thường nên ưu tiên phương án thuê nhà nghỉ, nhưng vẫn mang theo lều, túi ngủ.
Sáng chủ nhật thích thì đi tiếp xuống Trà Mai (Nam Trà My). Sau đó trở về ĐN có rất nhiều đường, lúc đó sẽ tính.

3. Kinh phí

Ăn sáng 2 bữa : 40k
Ăn trưa 2 bữa : 60k
Ăn tối 2 bữa : 100k
Tiền phòng : 50k
Tổng cộng 250k/người. Tiền xăng thì xế và ôm tự share với nhau.
Nộp tiền cho thủ quỹ Bạch tuộc ngay khi xuất phát

4. Thành viên tham gia

Polyme
27-07-2010, 08:17
(tiếp theo phần phượt Nam Quảng Nam)

4. Thành viên tham gia : Toàn bộ anh em Phượt Đà nẵng. Thienson liên lạc với Morningrise xem có đi được không nhé ?

Phân công xế, ôm luôn :
Những người đã bấm nút Thank nơi bài Thienson post gồm :
1. Bạch tuộc, ôm
2. Dammanhtu, xế
3. Henry201, xế
4. Lê Minh Phương, xế
5. Nga02dt1, ôm
6. Polyme, xế
7. Shogun, xế
8. Vitvit, ôm
9. Mpt4cus, xế
10. Chaubaogia, xế
11. Thienson, xế

Những anh chị em chưa xác nhận :

12. Rita, ôm
13. Raiha235, xế
14. Mahee, ôm
15. Karem, ôm
16. Morningrise, ôm

Đây là sơ lược chương trình, vì thời gian đi gấp (chỉ còn 4 ngày nữa) nên đề nghị mọi người khẩn trương đóng góp ý kiến và xác nhận tham gia.

Anh hy vọng cả nhà PDN đều có mặt đầy đủ trong chuyến này.

vitvit
27-07-2010, 08:53
Á, e bận rồi, ko đi đc anh ơi, e có nhắn cho aThieen Sơn vì tưởng a TS chủ xị! @_@
Chúc mọi người đi vui! ^^

Raiha235
27-07-2010, 09:14
Huhu@_@, E bận mất tiêu rồi, mọi người đi chơi vui vẻ hén, có nhiều ảnh để đời^)^

dammanhtu
27-07-2010, 10:10
chà quảng nam mà đi 2 ngày cũng hơi ít anh Polyme. Do công việc của mấy a chứ ko mình làm luôn 3 ngày thì vui hơn. Hẹn gặp mấy anh vào thứ 7.

Kàrem
27-07-2010, 10:13
(tiếp theo phần phượt Nam Quảng Nam)

4. Thành viên tham gia : Toàn bộ anh em Phượt Đà nẵng. Thienson liên lạc với Morningrise xem có đi được không nhé ?

Phân công xế, ôm luôn :
Những người đã bấm nút Thank nơi bài Thienson post gồm :
1. Bạch tuộc, ôm
2. Dammanhtu, xế
3. Henry201, xế
4. Lê Minh Phương, xế
5. Nga02dt1, ôm
6. Polyme, xế
7. Shogun, xế
8. Vitvit, ôm
9. Mpt4cus, xế
10. Chaubaogia, xế
11. Thienson, xế

Những anh chị em chưa xác nhận :

12. Rita, ôm
13. Raiha235, xế
14. Mahee, ôm
15. Karem, ôm
16. Morningrise, ôm

Đây là sơ lược chương trình, vì thời gian đi gấp (chỉ còn 4 ngày nữa) nên đề nghị mọi người khẩn trương đóng góp ý kiến và xác nhận tham gia.

Anh hy vọng cả nhà PDN đều có mặt đầy đủ trong chuyến này.

Hic, cuối tuần này em phải đi làm rồi, không đi được với mọi người rồi, buồn quá, mọi người đi vui nhé :)

morningrise
27-07-2010, 11:04
Hiện nay em đang tham gia đại hội ở huyện cho đến 31 mới xong, sáng 1/8 thì có việc bận. Chuyến này đành bỏ lỡ rồi cả nhà ạ.Hẹn tối 1/8 ở ĐN nhé.

mpt4cus
27-07-2010, 11:49
Ngày thứ 7 em đi làm rồi,chỉ có rãnh ngày CN,hok thể off ca được vì thiếu người :D.Sang tuần sau thì còn có khả năng.
Chúc mọi người đi vui.

thienson
27-07-2010, 12:04
Chắc là không thể nào tập trung đông đủ anh em được rồi.Thôi thì mượn tạm chữ ký của em gà Doping: "Vì cuộc sống là không chờ đợi".Chuyến đi cuối tuần này quyết định có mấy người cũng đi anh em nhé.Thienson sẽ đi với gấu của mình.Anh em ai đi thì trả lời sớm để anh Polyme chốt danh sách
@:Anh Polyme,Anh Chaubaogia,Thienson:Cớ sao chuyến hành xác nào 3 lão cũng có đủ mặt nhỉ?Hình như mấy lão này ăn không ngồi rỗi nên chả bao giờ thấy bận.Hehe:D

Mer1320
27-07-2010, 12:32
@:Anh Polyme,Anh Chaubaogia,Thienson:Cớ sao chuyến hành xác nào 3 lão cũng có đủ mặt nhỉ?Hình như mấy lão này ăn không ngồi rỗi nên chả bao giờ thấy bận.Hehe:D

Khà khà 3 lão cổ thụ của PDN kô khi nào thấy thiếu là sao ta....( mà cũng đúng thôi các bác phải làm gương cho lớp trẻ noi theo chứ ...:)) )

Nguyen Thi Huyen
27-07-2010, 12:38
Chắc là không thể nào tập trung đông đủ anh em được rồi.Thôi thì mượn tạm chữ ký của em gà Doping: "Vì cuộc sống là không chờ đợi".Chuyến đi cuối tuần này quyết định có mấy người cũng đi anh em nhé.Thienson sẽ đi với gấu của mình.Anh em ai đi thì trả lời sớm để anh Polyme chốt danh sách

Vì cuộc sống là ko chờ đợi nên CÒN 1 RĂNG CŨNG BỪA =)).

Chúc PDN có chuyển đi vui vẻ, Gà nhà Em cũng chuẩn bị sáng t6 đi Cao Bằng đây :D.

Mà các bô lão PDN có vẻ ham chơi quá ta!
@Anh ChauBaoGia: tình hình cai Phuot ntn rối nhỉ?:D

mahee
27-07-2010, 13:29
Lần này phải đi thôi. Lâu rồi ở nhà ngứa chân ngứa tay rùi, với lại ở đây 4 năm chưa biết về Quảng Nam nhiều.. keke....
Nhưng sạng thứ 7 em còn đi làm chỉ đuợc off chiều...ihc hic

nga02dt1
27-07-2010, 13:51
Em sáng thứ 7 cũng đi làm rùi, ko xin nghỉ đc rùi (tháng 7 ni nghỉ nhiều wa rùi) - sếp mắng - khổ lắm, bit rùi nói mãi, :(( hichic, sao hội xitin nhà mh bận bịu ghê vậy ta.
Mấy Bô lão thì xông xáo hẳn nhỉ. Mấy bácveefveef post ảnh lên xem cho bà con tiếc chơi nhé, hihihi!
Mọi người đi zui ze hen.

Polyme
27-07-2010, 14:57
Khà khà 3 lão cổ thụ của PDN kô khi nào thấy thiếu là sao ta....( mà cũng đúng thôi các bác phải làm gương cho lớp trẻ noi theo chứ ...:)) )

He he he ! Mer theo dõi bên anh sát nhỉ. Vào phuot.com mà không đi phượt thì vào làm giề, qua web trẻ thơ mà chơi. Cả tháng này chưa phượt đâu được đây nè. Thế học hành chính trị, chính em đến đâu rồi mà sao cứ ca cẩm thế ? Dạng cán bộ quy hoạch mới được đi học đấy nhé. He he ! :))

Vì cuộc sống là ko chờ đợi nên CÒN 1 RĂNG CŨNG BỪA =)).

Chúc PDN có chuyển đi vui vẻ, Gà nhà Em cũng chuẩn bị sáng t6 đi Cao Bằng đây :D

Đội Gà đi ác phết nhể. Chúc các em có chuyến đi Thác Bản dốc, hang Bac pó đầy thú vị. Về post ảnh cho anh nghía tí nha. (BB)

Polyme
27-07-2010, 15:10
Như vậy quân ta out gần hết roài. Hô to quá làm anh Chaubaogia, Thienson đi tiền trạm hết hơi luôn. :(
Không ai đi hết thì anh lên đường với Người lang bạt vậy. Có lẽ đây là chuyến phượt cuối cùng trong năm nay với PDN, mưa bão sắp đến rồi.

Anh cập nhật danh sách đến lúc này nhé :
1. Bach tuộc
2. Rita (chưa chắc lắm)
3. Thienson
4. Shogun
5. Chaubaogia (chưa chắc lắm)
6. Henry201
7. Dammanhtu
8. Lê Minh Phương
9. Polyme

henry201
27-07-2010, 15:50
Như vậy quân ta out gần hết roài. Hô to quá làm anh Chaubaogia, Thienson đi tiền trạm hết hơi luôn. :(
Không ai đi hết thì anh lên đường với Người lang bạt vậy. Có lẽ đây là chuyến phượt cuối cùng trong năm nay với PDN, mưa bão sắp đến rồi.

Anh cập nhật danh sách đến lúc này nhé :
1. Bach tuộc
2. Rita (chưa chắc lắm)
3. Thienson
4. Shogun
5. Chaubaogia (chưa chắc lắm)
6. Henry201
7. Dammanhtu
8. Lê Minh Phương
9. Polyme

Lịch trình cụ thể là máy giờ hả anh Polyme,có ku Hiếu bận xí buổi sáng. Anh em mình đi trễ trễ cỡ giữa sáng cho thằng ku nó bu với a hì ;))
Em xế bác dammanhtu!

Polyme
27-07-2010, 16:02
Lịch trình cụ thể là máy giờ hả anh Polyme,có ku Hiếu bận xí buổi sáng. Anh em mình đi trễ trễ cỡ giữa sáng cho thằng ku nó bu với a hì ;))
Em xế bác dammanhtu!

Đi chơi thì có gì là bận bịu đâu. Mấy giờ Mahee xong để anh em hẹn nhau cho dễ ? Mà trễ quá thì cũng ảnh hưởng tới lộ trình.

Mer1320
27-07-2010, 19:21
He he he ! Mer theo dõi bên anh sát nhỉ. Vào phuot.com mà không đi phượt thì vào làm giề, qua web trẻ thơ mà chơi. Cả tháng này chưa phượt đâu được đây nè. Thế học hành chính trị, chính em đến đâu rồi mà sao cứ ca cẩm thế ? Dạng cán bộ quy hoạch mới được đi học đấy nhé. He he ! :))

. (BB)

Các bác phượt nhậu liên miên đấy còn j ...làm em GATO quá :)) ( nhà gà thì op toàn nước hoa quả thôi kêu gọi bia rượu là chốn hết trơn (beer))
HIc học với hành mệt hết cả người bác hồ thì kô thấy đâu toàn thấy đảng với nhà nước :D

mpt4cus
27-07-2010, 21:30
Chủ nhật về mấy anh thiết kế đi theo đường Tam Kỳ cho em tham gia với :D Sau khi lên núi xong thì Từ Tam Kỳ ta xuống biển đeeeee,em đề suất 1 địa điểm là biển Bàn Than (Núi Thành)

Nơi đây thích hợp cho những người muốn tìm cảm giác mạnh, ưa mạo hiểm và muốn chinh phục thiên nhiên hoang sơ chưa có bàn tay con người.

Trên con đường khám phá di sản miền Trung thì Bàn Than cũng được mệnh danh là một thắng cảnh đẹp, niềm tự hào của người dân Tam Hải, Núi Thành. Thắng cảnh này vẫn còn nguyên vẻ hoang dã, chưa có bàn tay con người chạm vào cũng như chưa có các dịch vụ phục vụ khách du lịch. Nhưng chính điều đó tạo nên sức quyến rũ mà chỉ ở Bàn Than mới có được.

Du lịch Bàn Than.

Biển ở đây thênh thang hiền hòa và trên nền xanh ấy nổi lên một vách đá đen sắc như than, xếp chồng lên nhau kéo dài hơn 2 km. Cùng với thời gian, nắng, gió đã tạo thành những tác phẩm điêu khắc độc đáo với những vân và đường nét kỳ lạ. Bên cạnh những bãi đá đen là những bãi đá đỏ như những rặng san hô chạy dài trên mặt nước.

Đỉnh vách đá trên biển Bàn Than bằng và rộng chừng 20ha với vách núi cao và dựng đứng gần 50m. Từ đây du khách sẽ được nhìn thấy toàn cảnh huyện Núi Thành, Hòn Ông và Cù Lao Chàm ngoài khơi xa thẳm.

Hoà quyện với trời đất và biển cả, Bàn Than tạo nên một cảm giác chênh vênh đến choáng ngợp giữa màu xanh của nước biển, màu đen của đá và của cây rừng. Buồn cũng ra biển, vui cũng ra biển, thói quen ấy của người dân Tam Hải vẽ nên nét đẹp hồn nhiên cho xứ xở này.

thienson
27-07-2010, 21:51
Chủ nhật về mấy anh thiết kế đi theo đường Tam Kỳ cho em tham gia với :D Sau khi lên núi xong thì Từ Tam Kỳ ta xuống biển đeeeee,em đề suất 1 địa điểm là biển Bàn Than (Núi Thành)
Trích dẫn thì ghi nguồn vào nhe em.:D
Mấy anh em sắp xếp được thì đi trước ,nếu ngày chủ nhật em rảnh thì chạy vô rồi gặp anh em ở đâu thì join ở đó cũng đâu có vấn đề gì:D?Vả lại em còn phải lôi súng khủng ra bắn anh em nữa chứ,hàng mua về mà cất thế nó hỏng hết?:D:D

mpt4cus
27-07-2010, 22:02
Trích dẫn thì ghi nguồn vào nhe em.:D
Mấy anh em sắp xếp được thì đi trước ,nếu ngày chủ nhật em rảnh thì chạy vô rồi gặp anh em ở đâu thì join ở đó cũng đâu có vấn đề gì:D?Vả lại em còn phải lôi súng khủng ra bắn anh em nữa chứ,hàng mua về mà cất thế nó hỏng hết?:D:D

Súng đã bắn được gần 2k phát rồi anh nạ,thông nòng rồi,k lo rỉ rét :D
Em mà bắn thì ráng mà chịu,anh không tin cứ hỏi đám xì tin thử,em là có kinh nghiệm zìm hàng lắm đó :))

mahee
27-07-2010, 22:06
Đi chơi thì có gì là bận bịu đâu. Mấy giờ Mahee xong để anh em hẹn nhau cho dễ ? Mà trễ quá thì cũng ảnh hưởng tới lộ trình.

Theo lịch thì em đến 11h30 mới nghỉ nhưng em sẽ cố gắng xin về sớm. có thông tin ẻm sẽ thông báo sớm cho anh.

Bạch tuộc
27-07-2010, 22:14
@xitin: Bt ghét !
@thienson: tại a kêu e ucf vơi NLB mà lúc trưa về tự nhiên không ngủ được đó.:)) A dắt gấu theo nghe, chừ bọn xitin nó chạy hết rồi ,(NO)

hongphi
27-07-2010, 23:22
Em gửi tặng các bác PDN tấm hình giao lưu "Lờ đờ" hai miền..:)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=38424

Tặng riêng bạn bác Polyme...:D

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=38409

muoimuoi
27-07-2010, 23:37
MM nói cái này các bác đừng chém gió MM ạh.

Đó là: càng nhìn bác Thik, MM càng thấy thích :D. Thật sự đấy. Nhìn bác dễ thương quá.

:B:B

thik_di_choi
28-07-2010, 01:19
MM nói cái này các bác đừng chém gió MM ạh.

Đó là: càng nhìn bác Thik, MM càng thấy thích :D. Thật sự đấy. Nhìn bác dễ thương quá.

:B:B

Dễ thương mà thương cũng dễ :D

Nguyen Thi Huyen
28-07-2010, 08:14
Đội Gà đi ác phết nhể. Chúc các em có chuyến đi Thác Bản dốc, hang Bac pó đầy thú vị. Về post ảnh cho anh nghía tí nha. (BB)

Bọn Em đi về post ảnh viết hồi ức rồi sẽ gửi Link cho bác :D, Bác yên tâm nhá!

thienson
28-07-2010, 11:40
Mà anh Sơn coi thử cái núi Ngọc Linh leo đc ko anh,em nghe nói hình như người ta chưa cho phép leo lên đó phải ko???

Tuy Ngọc Linh chỉ cao 2598,còn Fan cao hơn 3nghìn mét nhưng đây là độ cao tuyệt đối so với mực nước biển,chứ độ cao tương đối anh nghĩ Ngọc Linh cao hơn,vì theo Gps của đt anh Trà Linh chỉ khoảng +200m.Từ chân núi nếu đi bộ từ phía Qn thật sự phải mất 4 ngày mới lên tới đỉnh,phía Kontum thì hơn 2 ngày nhưng khả năng chỉ lên tới Ngọc Linh B cao 2571m
Và cái vụ Ngọc Linh này làm anh đau đầu mấy tháng ni em à.A đã âm thầm vận dụng tất cả các mối quan hệ mà chưa ăn thua gì.Đỉnh Ngọc Linh vừa là khu bảo tồn,nhân giống Sâm,vừa là khu bảo tồn thiên nhiên,vừa có tính chất quân sự nên lên đó với tính chất cá nhân hay du lịch gần như là điều không tưởng.2.9 năm ngoái có 1 nhóm 6 người ở SG mặc dù đã chuẩn bị trước hàng tháng,xin được giấy phép nhưng cuối cùng cũng không thể thực hiện khi đã đến tận chân núi.Ngọc Linh giờ vẫn đứng đó ngạo nghễ,kiêu hãnh thách thức những dấu chân chinh phục của dân phuot...Mỗi lần độc hành về Nam Trà My anh lại nhìn lên đầy háo hức và hi vọng...

Raiha235
28-07-2010, 13:31
Tuy Ngọc Linh chỉ cao 2598,còn Fan cao hơn 3nghìn mét nhưng đây là độ cao tuyệt đối so với mực nước biển,chứ độ cao tương đối anh nghĩ Ngọc Linh cao hơn,vì theo Gps của đt anh Trà Linh chỉ khoảng +200m.Từ chân núi nếu đi bộ từ phía Qn thật sự phải mất 4 ngày mới lên tới đỉnh,phía Kontum thì hơn 2 ngày nhưng khả năng chỉ lên tới Ngọc Linh B cao 2571m
Và cái vụ Ngọc Linh này làm anh đau đầu mấy tháng ni em à.A đã âm thầm vận dụng tất cả các mối quan hệ mà chưa ăn thua gì.Đỉnh Ngọc Linh vừa là khu bảo tồn,nhân giống Sâm,vừa là khu bảo tồn thiên nhiên,vừa có tính chất quân sự nên lên đó với tính chất cá nhân hay du lịch gần như là điều không tưởng.2.9 năm ngoái có 1 nhóm 6 người ở SG mặc dù đã chuẩn bị trước hàng tháng,xin được giấy phép nhưng cuối cùng cũng không thể thực hiện khi đã đến tận chân núi.Ngọc Linh giờ vẫn đứng đó ngạo nghễ,kiêu hãnh thách thức những dấu chân chinh phục của dân phuot...Mỗi lần độc hành về Nam Trà My anh lại nhìn lên đầy háo hức và hi vọng...

Nghe anh Thiên Sơn nói mà lòng cũng háo hức theo, đến bao giờ mới được đặt chân lên Đỉnh Ngọc Linh đây ta?^)^

nga02dt1
28-07-2010, 13:42

HIhihi, CN tham gia được cho chị 1 chỗ bu xe lam theo với nhé. Thứ 7 ni bận rùi, có khi CN tham gia đc với PDN.

minhmio
28-07-2010, 14:12
Dạ bớ anh Shogun, trong miền Nam có nhiều chị hỏi thăm anh lém. Khi nào vào tới Sì Gòn anh cứ ới nhé.

Chúc nhà Đè Nẽng một ngày vui vẻ. Em viết Đè Nẽng đúng không ta?

Polyme
28-07-2010, 16:17
Theo lịch thì em đến 11h30 mới nghỉ nhưng em sẽ cố gắng xin về sớm. có thông tin ẻm sẽ thông báo sớm cho anh.

Lịch anh Thienson đã lên rồi, không thể thay đổi được vì buổi chiều vùng núi dạo này hay mưa, tối phải ở Trà My. Đoàn sẽ xuất phát lúc 6h tại nhà hát TV. Em xin nghỉ được thì tốt, còn không thì nghỉ sớm phóng xe đu theo còn kịp chán vì mọi người vừa đi vừa chụp choạt, thăm thú nọ kia nữa.

Polyme
28-07-2010, 16:25
Dạ bớ anh Shogun, trong miền Nam có nhiều chị hỏi thăm anh lém. Khi nào vào tới Sì Gòn anh cứ ới nhé.

Anh súng ngắn này ghê thật ! Mới vào giao lưu có một lần mà chị em nhắc suốt. Thảo nào thấy ảnh cứ qua nhà ĐTM dập dòm miết. :))

@Muoimuoi : Em mới chỉ nhìn ảnh bác Thik đã thấy thích chứ gặp rồi không biết em còn ghiền cỡ nào nữa. He he ! :D

shogun
28-07-2010, 22:28

hehehe, mâý chị hỏi thăm anh còn mấy em là chạy mất dép phải không :))

Anh súng ngắn này ghê thật ! Mới vào giao lưu có một lần mà chị em nhắc suốt. Thảo nào thấy ảnh cứ qua nhà ĐTM dập dòm miết. :)):D

Anh Po ui, em ở hiền gặp lành thôi anh ạ vã lại em cũng đã gởi rượu nhà DTM rùi ạ =))

muoimuoi
29-07-2010, 00:08
@Muoimuoi : Em mới chỉ nhìn ảnh bác Thik đã thấy thích chứ gặp rồi không biết em còn ghiền cỡ nào nữa. He he ! :D

(c) Thật như vậy luôn àh? Năm vừa rồi em ra Hải Phòng liên tục mà không biết để giao lưu cùng bác Thik. Giờ thì hết có cơ hội công tác ngoài Hải Phòng nữa rồi :D

Anh Po: em sắp ra Đà Nẵng rồi. hì hì. Đi vào dịp đầu đông đó anh. Anh có cung đường nào hay hay thì để dành cho em tham gia với nhé. ;)

Polyme
29-07-2010, 10:28
Anh Po: em sắp ra Đà Nẵng rồi. hì hì. Đi vào dịp đầu đông đó anh. Anh có cung đường nào hay hay thì để dành cho em tham gia với nhé. ;)

Dịp đầu đông là tháng nào em ? Đầu đông miền Bắc khác dầu đông miền Trung nhá. Ở ĐN anh chỉ có khái niệm mùa mưa và mùa không mưa thôi.
Em mà ra trúng ngày trời mưa, bão thì chỉ có ở nhà mà phượt....nhậu với bọn anh thôi. He he !!! :))
Nói vậy chứ, ra đây thích đi đâu, bọn anh sẽ cố gắng thu xếp để phượt với em một chuyến.

muoimuoi
29-07-2010, 10:35
Dịp đầu đông là tháng nào em ? Đầu đông miền Bắc khác dầu đông miền Trung nhá. Ở ĐN anh chỉ có khái niệm mùa mưa và mùa không mưa thôi.
Em mà ra trúng ngày trời mưa, bão thì chỉ có ở nhà mà phượt....nhậu với bọn anh thôi. He he !!! :))
Nói vậy chứ, ra đây thích đi đâu, bọn anh sẽ cố gắng thu xếp để phượt với em một chuyến.

Hè hè, em ra cuối tháng 10 (30&31 tháng 10). Anh cố gắng thu xếp cho em đu bám với nhé ;)

@ vitvit: chị thấy em quen quá. Hình như chúng ta đã từng là đông nghiệp của nhau ở AACC đúng ko em :D

vitvit
29-07-2010, 14:41
@cMuoimuoi: :)) e tính đợi chi ra ĐN e chui cái mặt ra xem chị nhớ e hok? :D E thì thấy quen lâu roài, do Quyên và Ngân Hà nói e rồi mà, kaka! Gặp lại Quyên và Ngân Hà dzui, rồi thêm có chị, e không ngờ lun (beer). Chị, hẹn chị ở ĐN nhen, ghé nhà e chơi điiii, e cũng ít ghé lên đây lắm :(( Lâu lâu xẹt qua, hay các anh báo có chuyến đi mới e mới vào thui ah... ^^ skype: shayna.tran

Polyme
29-07-2010, 14:58
Hè hè, em ra cuối tháng 10 (30&31 tháng 10). Anh cố gắng thu xếp cho em đu bám với nhé ;)

@ vitvit: chị thấy em quen quá. Hình như chúng ta đã từng là đông nghiệp của nhau ở AACC đúng ko em :D

Thế là chị em biết nhau rồi nhé. Khi nào ra ĐN ới cho Vit hoặc anh một tiếng để có món Vịt chấm Muối mà nhậu. Ke ke ! :)
Tầm 30, 31/10 cũng chưa mưa nhiều đâu, trừ khi có bão còn không muốn phượt đâu thì phượt. Em quên ĐN còn có anh Chaubaogia người xưa của ĐTM nữa đó. Dạo này bị gấu la quá hay sao mà cai đủ thứ luôn ? Ha ha ! :LL

muoimuoi
29-07-2010, 17:15
Thế là chị em biết nhau rồi nhé. Khi nào ra ĐN ới cho Vit hoặc anh một tiếng để có món Vịt chấm Muối mà nhậu. Ke ke ! :)
Tầm 30, 31/10 cũng chưa mưa nhiều đâu, trừ khi có bão còn không muốn phượt đâu thì phượt. Em quên ĐN còn có anh Chaubaogia người xưa của ĐTM nữa đó. Dạo này bị gấu la quá hay sao mà cai đủ thứ luôn ? Ha ha ! :LL

@@ Có món Vịt chấm Muối nữa àh. Món này mà hợp chung với nhau là ngộ độc thực phẩm đó anh ;) Ăn không được đâu.
Thôi kệ, trời mưa thì mặc trời mưa, trời mưa iem vưỡn đi chơi như thường (c)
Còn anh chaubaogia ngày nào em cũng chat chit nè. Sao mà quên được. :D Em cũng thấy dạo này ảnh bị chị Gấu quản giữ quá, nên em hông dám manh động :D

muoimuoi
29-07-2010, 17:17
@cMuoimuoi: :)) e tính đợi chi ra ĐN e chui cái mặt ra xem chị nhớ e hok? :D E thì thấy quen lâu roài, do Quyên và Ngân Hà nói e rồi mà, kaka! Gặp lại Quyên và Ngân Hà dzui, rồi thêm có chị, e không ngờ lun (beer). Chị, hẹn chị ở ĐN nhen, ghé nhà e chơi điiii, e cũng ít ghé lên đây lắm :(( Lâu lâu xẹt qua, hay các anh báo có chuyến đi mới e mới vào thui ah... ^^ skype: shayna.tran

Ừa, ra ĐN không gặp không dìa. (beer)

thienson
29-07-2010, 23:16
There are currently 5 users browsing this thread. (4 members and 1 guests)
thienson*,
dammanhtu,
shogun,
cuibap
Hê lô bác cùibắp,lâu quá mới thấy bác vào nhà,sao không thấy bác hỏi thăm anh em 1 tiếng nào thế?:D:D

Hothimo
29-07-2010, 23:20
Ừa, ra ĐN không gặp không dìa. (beer)

Bạn MM sướng quá nhỉ? Đi đâu cũng có người quen và được đón tiếp nồng hậu hết hén ;)

Mer1320
29-07-2010, 23:28
cuibap
Hê lô bác cùibắp,lâu quá mới thấy bác vào nhà,sao không thấy bác hỏi thăm anh em 1 tiếng nào thế?:D:D

Ha ha...bác nầy chắc dạo này bị giam lỏng cấm cửa đây mà :D
Ps : tình hình các bác PDn thứ 7 xuất phát chứ (beer)

cuibap
29-07-2010, 23:29
There are currently 5 users browsing this thread. (4 members and 1 guests)
thienson*,
dammanhtu,
shogun,
cuibap

Suỵt, đang canh me chaubaogia có lò dò lên p nữa không để :T:T:T:D
Ậy, mà gấu anh í giao nhiệm vụ cho cuibap theo dõi và báo cáo việc cai phuot. Loa cho cả làng nghe thấy lộ hàng hết sao?

Polyme
30-07-2010, 07:54
Bạn MM sướng quá nhỉ? Đi đâu cũng có người quen và được đón tiếp nồng hậu hết hén ;)

Lại Gato roài. Thế Mơ lại chả quen khối người ấy chứ. Ra ĐN dịp đó với Muoimuoi đi, anh làm xế cho, đón tiếp còn nồng hậu hơn cả Muoimuoi luôn. Sướng chưa. Ke ke !!! :))
Cho anh hỏi, hình trên banner của Phượt này có phải hình Hoaxuongrong không ? Anh thấy giống quá.

Ha ha...bác nầy chắc dạo này bị giam lỏng cấm cửa đây mà
Ps : tình hình các bác PDn thứ 7 xuất phát chứ

Sao không đi Cao bằng với Đội Gà à mà còn ở đây ? Ngày mai bọn anh lại tiếp tuc phượt Quảng Nam yêu thương, cung này đi qua nhiều địa danh nổi tiếng của xứ Quảng và có qua cả quê anh nữa. :)

Suỵt, đang canh me chaubaogia có lò dò lên p nữa không để
Ậy, mà gấu anh í giao nhiệm vụ cho cuibap theo dõi và báo cáo việc cai phuot. Loa cho cả làng nghe thấy lộ hàng hết sao?

Em làm thế này thì nó có chạy đằng trời, thoát thế nào được. He he ! Lơ mơ thì cứ :T :T
Thế vào SG lâu chưa hay còn ở ĐN ?

Mer1320
30-07-2010, 08:57
.

Sao không đi Cao bằng với Đội Gà à mà còn ở đây ?

Nhà em đang GATO với các bác PDN với đội Gà lắm lắm đây mà kô đi đcX( , chiều nay em phải làm bài test cuối khóa mai thì sáng sớm phải lên Ba vì đi thực tế khu k9- đá chông, rồi đền thượng ở Ba vì kô đi thì kô có giấy chứng nhận :shrug: Vậy là cuối tuần này kô đi đc với nhà Gà kô đi đc cùng bác Ối Zoi ơi đi Cát hải ở Hphong nữa chứ :gun

thienson
30-07-2010, 09:09
Nhà em đang GATO với các bác PDN với đội Gà lắm lắm đây mà kô đi đcX( , chiều nay em phải làm bài tesr cuối khóa mai thì sáng sớm phải lên ba vì đi thực tế khu k9- đá chông rồi đền thượng ở ba vì kô đi thì kô có giấy chứng nhận :shrug: Vậy là cuối tuần này kô đi đc với nhà Gà kô đi đc cùng bác Ối Zoi ơi đi cát hải ở Hphong nữa chứ :gun

Ơ cái bác Mer này vừa mới thấy thong dong,ung dung tự tại ,thế mà giờ thấy bác bận rối beng rồi,hehe.Chia buồn,chia buồn,nhưng em nghĩ mục đích sẽ tạo ra phương tiện bác nhờ,cứ phượt cho thỏa niềm đam mê đã,còn công việc ư?bằng cấp ư?Hehe,thiên hạ bao la thiếu gì chỗ dung thân bác nhờ?Em đang buồn thấy bác vào em ngứa tay chém 1 phát xong nhẹ cả người.Thank bác nhá,hehe

nga02dt1
30-07-2010, 09:45
Sao a Po không chốt danh sách đi Q Nôm thân yêu nhỉ???
Nhớ chụp hình nhiều nhiều post lên cho e nghía với nghe.
Lờ đơ Chaubaogia có đi đc ko a? Nói anh Chaubaogia dắt Gấu theo lun để ko phải cai P nữa, hihi.

thienson
30-07-2010, 10:44
Lờ đơ Chaubaogia có đi đc ko a? Nói anh Chaubaogia dắt Gấu theo lun để ko phải cai P nữa, hihi.

Gấu anh Chau vào Sài gòn từ lâu rồi còn đâu nữa mà dắt hả em?
Mục đích ban đầu của chuyến đi Quảng Nam là để tập trung đầy đủ anh em,dưng mà anh em hô to qúa rồi âm thầm lặn hết.Hehe,chỉ còn vài mống nên chỉ liên lạc qua điện thoại thôi,sợ chỉ loe ngoe vài người mà post danh sách lên thấy mất mặt qúa.Huhu

Polyme
30-07-2010, 11:00
@ Nga02dt1 : Em cứ lấy cái danh sách cuối cùng anh đăng, trừ đi những người không tham gia (trong đó có em nữa, ke ke !) thì ra số người đi thôi.
Bây giờ vẫn chưa chốt danh sách được vì mấy người còn dập dòm. Nhưng chắc chỉ khoảng 6-8 người thôi.
Thông báo mọi người, ngày mai chương trình vẫn như cũ. Xuất phát rồi vào QN đón 3 mem. Ăn sáng bún Phấn ở Nam Phước, ăn trưa gà đèo Le, ăn tối và nghỉ tại Trà My. Kinh phí như đã thông báo, thủ quỹ BT.
Thienson nhớ đem đủ đồ nghề sửa xe vì cung này đường xấu và phê hơn nhiều cung Tây giang, Đông giang. Mặc dù thời tiết ủng hộ chúng ta nhưng có thể có mưa giông vào buổi chiều ở vùng núi nên mọi người nhớ đem đủ áo mưa, có đồ bọc máy ảnh, điẹn thoại khỏi ướt

minhmio
30-07-2010, 11:08
@anh Polyme: đích thị là chị Hoaxuongrong đới anh ơi. Mai mốt em có ra ĐN, anh đón em nồng nồng hậu hậu hơn hai chị Muoimuoi và chị Mơ nha, :D

Polyme
30-07-2010, 11:14
@anh Polyme: đích thị là chị Hoaxuongrong đới anh ơi. Mai mốt em có ra ĐN, anh đón em nồng nồng hậu hậu hơn hai chị Muoimuoi và chị Mơ nha, :D

Vinh dự cho PDN quá vì đã được tiếp người đẹp Hoaxuongrong.
Khi nào ra đã nẵng thì báo anh nhé. Còn trước mắt anh giao anh Shogun cho em trong mấy ngày tới ảnh ở SG đó. Ha ha !

henry201
30-07-2010, 11:19
@ Nga02dt1 : Em cứ lấy cái danh sách cuối cùng anh đăng, trừ đi những người không tham gia (trong đó có em nữa, ke ke !) thì ra số người đi thôi.
Bây giờ vẫn chưa chốt danh sách được vì mấy người còn dập dòm. Nhưng chắc chỉ khoảng 6-8 người thôi.
Thông báo mọi người, ngày mai chương trình vẫn như cũ. Xuất phát rồi vào QN đón 3 mem. Ăn sáng bún Phấn ở Nam Phước, ăn trưa gà đèo Le, ăn tối và nghỉ tại Trà My. Kinh phí như đã thông báo, thủ quỹ BT.
Thienson nhớ đem đủ đồ nghề sửa xe vì cung này đường xấu và phê hơn nhiều cung Tây giang, Đông giang. Mặc dù thời tiết ủng hộ chúng ta nhưng có thể có mưa giông vào buổi chiều ở vùng núi nên mọi người nhớ đem đủ áo mưa, có đồ bọc máy ảnh, điẹn thoại khỏi ướt

Mình có ngủ trong rừng ko anh.Em mới mượn cái lều của chị vitvit rồi ;)).Còn cái GPS là anh Tín hôm rầy ra ĐN mình,anh gửi ra cho anh em mình xài đó ;))

cuibap
30-07-2010, 12:35

Anh chaubaogia cai P là vì gấu nói kích ảnh không bao giờ cai được đâu, ảnh tức quá làm liền, để coi ảnh cai được tới 35 ngày không=)). Ảnh kêu rơi vào khoảng lặng trong cuộc sống có chu kỳ:)). Những lúc như thế này ảnh thích đi một mình thôi, không đi với ai kể cả gấu:(. Đi với gấu ảnh toàn lựa cung đường xấu hoắc, thấy ghê, còn đi với bạn P ảnh toàn lựa cung đường đẹp ko à:gun:gun
Ảnh nói cuối tháng 8 này ảnh có plan độc hành qua Lào- Thái- Myanma (Tam giác vàng)(NT)

Summer_Flower44
30-07-2010, 13:01
Khoảng lặng trong cuộc sống có chu kỳ:))

Câu này hay quá (!)

Chúc Chaubaogia thành công, và nhớ truyền bí kíp cho Mơ nhé.

Hothimo
30-07-2010, 15:52
Lại Gato roài. Thế Mơ lại chả quen khối người ấy chứ. Ra ĐN dịp đó với Muoimuoi đi, anh làm xế cho, đón tiếp còn nồng hậu hơn cả Muoimuoi luôn. Sướng chưa. Ke ke !!! :))

Hihi, cám ơn anh Polyme nhiều nhiều, anh hứa là làm xế cho em nếu em ra dịp đó rồi đấy nhé ;)
K chừng bạn Bạch Tuộc lại GATO với bạn Mơ nữa đây :D

gamer
30-07-2010, 17:18
Ơ cái bác Mer này vừa mới thấy thong dong,ung dung tự tại ,thế mà giờ thấy bác bận rối beng rồi,hehe.Chia buồn,chia buồn,nhưng em nghĩ mục đích sẽ tạo ra phương tiện bác nhờ,cứ phượt cho thỏa niềm đam mê đã,còn công việc ư?bằng cấp ư?Hehe,thiên hạ bao la thiếu gì chỗ dung thân bác nhờ?Em đang buồn thấy bác vào em ngứa tay chém 1 phát xong nhẹ cả người.Thank bác nhá,hehe

Sao xúi bậy vậy bạn? Học hành tử tế, công việc đàng hoàng mới là ưu tiên chứ?

thienson
30-07-2010, 18:42
Sáng mai lên đường đề nghị 2 mem nữ chuẩn bị tinh thần,sức khỏe đẩy xe qua đèo Phường Rạch dài 15km nhé:D.LMP nếu có thể thì đừng nên đi em xế hôm bữa :D,sợ nặng quá ôm đẩy không nổi.Hehe.Anh Polyme chuẩn bị tinh thần mà chiến đấu với 1 trong 2 con đèo xấu nhất Miền Trung,nếu qua con đèo này mà không phê em chịu anh 1 thùng(beer)(beer),em chuẩn bị 2 cái ruột xe rồi,hi vọng không phải xe cùi bắp mình bị.:D

Mer1320
30-07-2010, 21:15
Úi zoi , nhà em đang môc meo hết cả mặt mày đây mà bác lại còn chém phát. Thôi mai lên Ba vì nhà em kiếm cái hồ có ít cò vạc làm mấy chú với ket bia vậy :gun

Rita
30-07-2010, 23:21
Mặc dù rất thèm đi chơi, tám chuyện + cười hố hố với anh em PDN, thèm gà + cháo Đèo Le, thăm Trà My - suối Tiên... Nhưng vì tương lai con em chúng ta nên Rita phải ngậm ngùi dõi theo. Đành lòng cất bước quay mặt đi, hơ. Chúc PDN chuyến đi QN vui vẻ, thú vị, và đã đã..'^0^'

Lê Minh Phương
31-07-2010, 00:18
Ngày mai ta lên đường :).

mr.dajk
31-07-2010, 08:57
chào cả nhà
lại làm phiền cả nhà nữa, số là tụi mình đang thiếu 1 cái lều, cả nhà có ai có thể cho mình mượn đc ko, 1 đêm thôi, cắm ở sơn trà ấy mà. gấp gấp, chiều đi rồi. đảm bảo sẽ bảo quãn kỹ lưỡng :D.
thanks cả nhà

thienson
31-07-2010, 22:26
Xin phép các bác Mod em post vài tấm hình anh em phuot ĐN đang phượt cung Nam QN lên để vui cửa vui nhà nhé
Sau cả tuần bàn tới bàn lui rối tung cả lên,nào là đi mấy xế ,mấy ôm,ngủ lều hay ngủ khách sạn từ mười mấy mem của PDN cuối cùng lên đường được mấy mống này đây:D
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=38996
Và con đường đèo Phường Rạch bắt đầu như thế này đây
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=38995
Phút dừng chân giữa đèo phỏng vấn nhanh anh Polyme,anh thấy đèo này phê không?Ảnh trả lời quá phê,hehe vậy là mình khỏi mất 1 thùng bia,không những thế ảnh còn thưởng thêm 1 thùng:D
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=38997

STEELH
01-08-2010, 20:25
Không có gì thay đổi thì đầu năm sau mình vào Đà Nẵng làm việc. Đặt gạch topic này trước hy vọng được làm quen với anh chị em trong này. Khi nào vào chỉ đợi dịp off là đi thôi :D

Polyme
01-08-2010, 21:13
Sau đợt phượt khám phá Bắc Quảng Nam hồi đầu tháng, hôm qua PDN lại làm một hành trình khám phá Nam Quảng Nam với những địa danh thân quen như Điện Bàn, Duy Xuyên, Quế Sơn, Tiên Phước, Trà My, Tam kỳ....Sau đây là những hình ảnh được Bạch tuộc ghi lại trong chuyến đi

Nhà thờ Trà Kiệu

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39041

Mỹ sơn. Giá 30k một người. Bây giờ cho xe chạy thẳng vào trong

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39045

BT và Nga phi xe qua cổng vào

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39040

Thánh địa Mỹ sơn là đây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39044

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39039

Vũ khúc Cham

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39042

Không biết thần gì đây ?

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39043

Bạch tuộc
01-08-2010, 21:22
Bt và bạn rất vui vì đã được chinh phục cung đường nam Quảng Nam. Rất cảm ơn athienson và 2xế vì đã nhiệt tình giúp 2 đứa đi được những địa danh và cung đường đẹp của Nam Qnam.

Polyme
02-08-2010, 09:59
Do đây là topic rủ rê của PDN, không phải topic như bên Hồi ức về những chuyến đi, vì vây những hình ảnh đưa ra đây chỉ có tính chất giới thiệu những nơi PDN đã đến để chia xẻ cùng anh em, mong bác Hophap 2 thông cảm.

Tiếp một vài hình về Mỹ sơn

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39082

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39081

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39080

Duy Xuyên nhìn từ đỉnh Trà kiệu

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39083

Di tích nơi nhà văn, nhà báo Chu Cẩm Phong, một người con của Quảng nam đã anh dũng hy sinh

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39079

Những ruộng ngô bạt ngàn xung quanh nơi anh đã ngã xuống

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39078

Quảng nam yêu thương, cuộc sống thật thanh bình sau bao năm chiến tranh khốc liệt

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39077

Polyme
02-08-2010, 15:06
Ghé thăm Lăng bà Thu Bồn

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39103

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39102

Đã nghe Thienson dọa về vụ leo đèo Phường rạch, không biết độ khó thế nào ?

Chuẩn bị leo đèo. Con đèo nằm phía xa xa trước mặt

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39101

Bắt đầu đoạn đường vào đèo, lúc đầu là sình lầy

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39100

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39099

Polyme
02-08-2010, 15:36
Con đèo chỉ dài hơn 10km mà anh em vất vả hơn 1 tiếng 30 phút mới qua được. Lần sau cạch đến già cũng không qua đây nữa. Bác nào muốn phươt chỗ này anh em sẽ chỉ cho chứ còn bảo đu theo nữa thì chịu. Bao nhiêu đồ nhựa trong xe long rụng ốc vít gần hêt, báo hại đến Trà My phải căn chỉnh hết hơi. Nói chung bị mất cho Thienson 1 thùng cũng đáng. Phê quá !

Hết sình lầy rồi đến leo đá, chỉ sợ đá nó chém bay lốp thì toi, không kịp qua đèo Le ăn gà.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39107

Đường tuy không dốc cao nhưng rất khó đi,tay chân cứ căng cứng hết cả, xòe như chơi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39108

Xe gỗ ì ạch qua đèo

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39106

Như trong rừng rậm

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39105

Nghỉ lấy sức phượt tiếp

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39104

thik_di_choi
02-08-2010, 15:40
Lần sau em vào thì phải đi quả này một phát cho biết. Hôm nọ cũng định đi đường Nam Trà mi mà chưa tìm hiểu nên không dám đi

Mer1320
02-08-2010, 15:43
Con đèo các bác vừa đi xong, xuống xe cóa bác nào ê cái mông chồn cái chân kô vậy....ha ha(c)

Polyme
02-08-2010, 16:02
Lê Minh Phương nhích từng tí xuống đèo. Lúc này xế đi đằng xế, ôm đi đằng ôm. He he !

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39112

Lại gặp sình lầy. May trời không mưa chứ không thì còn mệt nữa

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39111

Hết đèo rồi. Qua chỗ này là xong. Thienson cười toe toét

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39110

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39109

thienson
02-08-2010, 17:48
Hehe vượt qua con đèo từ hôm kia thế mà giờ ngồi gõ bàn phím tay vẫn còn run run,(NO)bây giờ dọc ngang hết QN-ĐN trừ đường vào bãi vàng Phước Thành thì chỉ còn con đèo này và đèo Debay là phê nhất,bữa nào đèo Debay thông xe anh em làm tiếp quả nữa cho nó hoành tráng luôn nhá:D.Vả lại mai này anh em phuot các nơi :)tới hỏi thăm thì còn có cái mà đem ra chém gió nữa chứ.;)

nga02dt1
02-08-2010, 17:49
Hihi, a Polyme mô tả chuyến đi trông hấp dẫn nhỉ. Thế mới thấy PDN quá Wowwwwwwww!
Anh Po post ảnh nữa cho e nghía xem tiếp nhé.
Mà sao trong hình thấy a Thienson đi 1 mh zay, Gấu a ấy đâu, bỏ a chơ vơ giữa rừng vậy ta!!!

Raiha235
02-08-2010, 19:15
Các bác đi cung đường hãi quá, xứng đáng được tuyên dương khen thưởng "vì Phượt là không hề biết lùi bước", her her:-x :D:D:D:D

thienson
02-08-2010, 20:58
Xin phép post thêm 1 tấm hình:
Mỹ Sơn,Mỹ Sơn...trong lúc mọi người mải mê chụp hình của những ngọn tháp hoang phế thì mình lại lẩn thẩn đi tìm sự phục sinh....Dù trước khu G đang phục chế giăng dây và treo bảng cấm to đùng nhưng mình vẫn cố len lỏi vào tận nơi ,gặp anh bảo vệ ra ngăn cản với bộ mặt lầm lì,đáp lại mình cố gắng nở 1 nụ cười đẹp nhất trong ngày ,chỉ vào ngực mình và nói :tôi là" phượt Quảng Nam";) muốn vào xem 1 tí.Hehe thế mà ảnh gục đầu:),cảm ơn bác CVN,và các bác sáng lập ra phuot.com, dưng mà không hiểu ảnh có biết phượt là gì không nhỉ???:D
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39120
Mấy anh thợ vừa làm vừa cãi nhau ỏm tỏi viên này phải như thế này,viên này phải như thế kia...Chả biết với trình như thế mai này khi tháp phục dựng xong sẽ ra sao...,tự dưng thầm so sánh những người Chăm thời xa xưa và người Việt bây giờ mà chạnh lòng...Mon men dọ hỏi rất khẽ..anh ơi có phải mình lắp ghép theo phương pháp của bác Chỉnh?Đáp lại là những ánh mắt hình viên đạn...Lại chạnh lòng thêm lần nữa...

tunbo
02-08-2010, 21:48
Xin phép post thêm 1 tấm hình:
Mỹ Sơn,Mỹ Sơn...trong lúc mọi người mải mê chụp hình của những ngọn tháp hoang phế thì mình lại lẩn thẩn đi tìm sự phục sinh....Dù trước khu G đang phục chế giăng dây và treo bảng cấm to đùng nhưng mình vẫn cố len lỏi vào tận nơi ,gặp anh bảo vệ ra ngăn cản với bộ mặt lầm lì,đáp lại mình cố gắng nở 1 nụ cười đẹp nhất trong ngày ,chỉ vào ngực mình và nói :tôi là" phượt Quảng Nam";) muốn vào xem 1 tí.Hehe thế mà ảnh gục đầu:),cảm ơn bác CVN,và các bác sáng lập ra phuot.com, dưng mà không hiểu ảnh có biết phượt là gì không nhỉ???:D
...

Mấy anh thợ vừa làm vừa cãi nhau ỏm tỏi viên này phải như thế này,viên này phải như thế kia...Chả biết với trình như thế mai này khi tháp phục dựng xong sẽ ra sao...,tự dưng thầm so sánh những người Chăm thời xa xưa và người Việt bây giờ mà chạnh lòng...Mon men dọ hỏi rất khẽ..anh ơi có phải mình lắp ghép theo phương pháp của bác Chỉnh?Đáp lại là những ánh mắt hình viên đạn...Lại chạnh lòng thêm lần nữa...

Ơ, hóa ra bảo vệ khu Mỹ Sơn cũng ... thông cảm với người đồng hương à? Thật là ... bực quá đi :D, hôm trước còn cứ cãi với em rằng "mày là người Nhật" nữa :))

Kiểu này, khi nào có dịp, em vác ngựa ra Đà Nẵng, rủ các bác PDN đi lại cung này nhé.(c)

Polyme
02-08-2010, 22:12
Đây là bến đò Ca tang ở Nông sơn mà ngày 19/5/2003 một tai nạn đắm đò thương tâm đã xảy ra làm thiệt mạng 18 em học sinh

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39196

Với lòng hảo tâm của đồng bào cả nước do báo Tuổi trẻ khởi xướng, một cây cầu đã được xây dựng. Rất tiếc không biết có phải thiếu tiền không mà cây cầu này chỉ cho xe máy qua lại, còn ô tô vẫn phải đi bằng phà.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39194

Quế sơn đẹp như một bức tranh

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39195

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39192

Tiếp tục vượt đèo Le

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39193

Polyme
03-08-2010, 07:37
Lần sau em vào thì phải đi quả này một phát cho biết. Hôm nọ cũng định đi đường Nam Trà mi mà chưa tìm hiểu nên không dám đi

Người thanh thoát như bác Thik mà qua cái đèo này mới đã, không biết bác phải đi con xe nào cho nó xứng đây ! :))

Con đèo các bác vừa đi xong, xuống xe cóa bác nào ê cái mông chồn cái chân kô vậy....ha ha(c)

Qua đèo này anh em nói vui : Cháu nào, em nào mà lỡ dại cứ qua đèo này là xong, khỏi phải đi bệnh viện giải quyết, He he ! =))

Hihi, a Polyme mô tả chuyến đi trông hấp dẫn nhỉ. Thế mới thấy PDN quá Wowwwwwwww!
Anh Po post ảnh nữa cho e nghía xem tiếp nhé.
Mà sao trong hình thấy a Thienson đi 1 mh zay, Gấu a ấy đâu, bỏ a chơ vơ giữa rừng vậy ta!!!

Đây là topic rủ rê, không phải Hồi ức sau những chuyến đi nên anh chỉ viết ngắn gọn, ảnh minh họa cũng vừa phải không thì bị thổi còi ngay. Tất cả những hình này đều do Bạch tuộc chụp cả, làm xế phê quá không chụp choạt được gì.
Gấu của anh Sơn đi đường khác lên gặp anh em, chứ làm sao qua đèo đó được.

Polyme
03-08-2010, 08:55
Đi phượt ngoài thỏa mãn đam mê trên đường, ngoài việc tìm hiểu các địa danh, tìm hiểu văn hóa, phong tục tập quán vùng miền thì việc thưởng thức các món ngon, đặc sản từng nơi là việc không thể bỏ qua, đó cũng là cách tìm hiểu văn hóa ẩm thực phong phú đa dạng của dân tộc.
Gà Đèo Le nổi tiếng không những tại Quảng nam mà còn khắp cả nước. Thú thật, đã ăn nhậu khắp nơi, món gà thì đã xơi từ Nam chí Bắc nhưng không nơi nào ngon như gà đèo Le (chỉ là cảm nhận cá nhân). Thịt gà vừa mềm, vừa ngọt, cái vị ngọt, thơm rất lạ, xương gà cũng rất mềm, lại được dùng với các loại rau thơm của vùng Quế sơn nên một lần ăn là nhớ mãi. Ngồi đây hồi tưởng lại mà gần ướt hết cả bàn phím. He he !
Chủ quán đâu ? Nhà hàng có những món nào đem lên đây. Thế là ba con gà bị chết oan. Một con hấp, một con nương và một con xé phay, trộn.

Gà đèo Le chính cống đây, không lẫn vào đâu được

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39230

Gà trên bếp than hồng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39229

Gà hấp nhé

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39228

Gà nướng đây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39227

Gà xé phay nè

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39226

Kết thúc bằng món cháo nấu với huyết, lòng, mề, tim gan gà. Gần một thùng bia bay hơi lập tức. Chả bõ cho lúc leo đèo quá vất vả

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39225

shogun
03-08-2010, 09:30
nhìn mấy con gà khỏa thân của pác mà em thèm chảy vải rùi hix hix, không biết Hà Nội có em gà khỏa thân nào ngon thế này không hehehe

Polyme
03-08-2010, 09:51
nhìn mấy con gà khỏa thân của pác mà em thèm chảy vải rùi hix hix, không biết Hà Nội có em gà khỏa thân nào ngon thế này không hehehe

Đội Gà mà thấy thế này chỉ có mà lạy các anh PDN. Gà gì cũng chơi, từ dopping đến f1, gà út..... He he ! :))

Polyme
03-08-2010, 09:57
Tạm biệt Quế sơn tươi đẹp, nhằm phía tây thẳng tiến.

Một số cảnh huyện trung du, miền núi Tiên Phước

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39244

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39242

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39243

Cách thị trấn Tiên kỳ về phía Trà My chừng 5 km, ghé thăm di tích quốc gia Nhà lưu niệm cụ Huỳnh Thúc Kháng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39241

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39240

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39239

Polyme
03-08-2010, 10:32
Đường lên huyện miền núi Trà My. Trâu kéo gỗ, phương tiện vận chuyển gỗ không thể thiếu ở vùng núi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39248

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39247

Quế Trà My một thời nổi tiếng cả nước, bây giở người dân đang sống dở chết dở với cây này. Lại điệp khúc "trồng cây gì, nuôi con gì ?" Người dân vẫn mãi khổ.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39246

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39245

Trời về chiều mây đã kéo kín lưng trời phía Tây. Trà my đón chúng tôi bằng những cơn mưa rừng xối xả. Lại tiếp tục vượt đèo Liêu trong tiếng gió rít và mưa giông. Cả một buổi tối mưa, nhưng hay rất phù hợp cho một bữa nhậu đặc sản rừng. Thịt heo rừng chính hiệu, thịt nai thơm phức được dọn lên. Rất tiếc mưa to quá, bụng lại đói, chẳng ai nghĩ tới đem máy ảnh nên không có ảnh nào cả.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39249

Nếp
03-08-2010, 11:50
Đợi bác Polyme tả nốt cung Quảng Nôm rồi mình khoe cắm trại Sơn Trà nhé các bạn :D

huyen_nt1988
03-08-2010, 11:55
hello cac ban. minh la thanh vien moi cua phuot.com. Hien dang lam ben du lich. chep chep, rat khoai duoc di phuot DN nhug chua co dip va ko khoai di 1minh lam vi bun. ban nao len ke hoach phuot DN vao nick chat minh nhe: huyen_nt1988

thienson
03-08-2010, 12:26
Đợi bác Polyme tả nốt cung Quảng Nôm rồi mình khoe cắm trại Sơn Trà nhé các bạn :D

Cái dzụ ngủ đêm Sơn Trà này anh Chauanh cứ úp úp,mở mở làm mình háo hức mấy bữa ni đó Nếp wơi...,mau post lên đi,anh Polyme ngày mai đi Đà Lạt rồi không có thời gian post nữa đâu...Hehe

Polyme
03-08-2010, 13:49

Chào tác giả của "Đường xe qua xứ Tuyết". PDN hân hạnh được gặp cao thủ thứ thiệt rồi. Rất tiếc đi cung Quảng Nam nên không gặp được em.
Hẹn một dịp khác nhé.

titigold
03-08-2010, 14:50
@ Shogun: tình hình rất là tình hình, em gọi cho anh mãi mà không được. Khi nào anh nhận được tin này thi liên hệ với em nha.

Polyme
03-08-2010, 15:02
Sau một buổi đêm và buổi sáng đập phá, lang thang Trà My chúng tôi quay về ĐN bằng con đường khác qua Tam kỳ và không quên ghé thăm Khu du lịch sinh thái hồ Phú Ninh

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39364

Đường vào khu du lịch khá đẹp. Mùa này nước hồ có hơi cạn, khách du lịch vắng vẻ vì khu này đang chuyển giao từ công ty lương thực Quảng nam cho một công ty ở SG đầu tư kinh doanh.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39363

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39362

Vài con thuyền buông neo chờ khách

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39361

Du lịch đìu hiu, em này lên bờ nghỉ ngơi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39360

Mer1320
03-08-2010, 15:03
Thịt gà vừa mềm, vừa ngọt, cái vị ngọt, thơm rất lạ, xương gà cũng rất mềm, lại được dùng với các loại rau thơm của vùng Quế sơn nên một lần ăn là nhớ mãi.
Thế là ba con gà bị chết oan. Một con hấp, một con nương và một con xé phay, trộn.
:T

Gà trên bếp than hồng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39229

Gà hấp nhé

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39228

Gà nướng đây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39227

Gà xé phay nè

[]

Ợ đc một thùng nước miếng để mang đi xet nghiệm ADN rồi bác Po ới....:))

Polyme
03-08-2010, 15:43
Thế là hành trình về Nam Quảng Nam đã hết, có đi mới thấy yêu quê mình hơn.
Bò tái Cầu mống chẳng bao lâu đã hiện ra trước mặt. Đúng là đặc sản Quàng Nam, hàng đoàn xe dân du lịch khắp mọi miền cả nước chen chúc nhau trước cửa quán Mười. Khó khăn lắm mới kiếm được một chỗ. Ít phút sau, Shogun, Chaubaogia và đặc biệt có Tuấn thành viên hội BMG vừa ngủ đêm ở nghĩa trang liệt sĩ Trường sơn về, cũng có mặt. Cả hội nhập cuộc say túy lúy kết thúc chuyến đi bình an.

Quán Mười bê thui nổi tiếng khắp cả nước

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39408

Bê thui thịt mềm và ngọt, chấm với mắm nêm xứ Quảng, thêm mấy lát chuối xanh, ít lát khế, cuộn với bánh tráng. Tuyệt cú mèo !

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39412

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39411

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39413

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39409

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39410

Xin cám ơn tất cả anh chị em đã theo dõi.
Hẹn mọi người ở cung đường khác nhất là cung Debay cực khủng sắp tới.

Mer1320
03-08-2010, 15:47
Cái bác Po này đi đâu chẳng thấy toàn ảnh ăn uống thế kia thi chịu sao nổi X( hỏng hết bàn fim của cty rồi =))
@Bác Po với LMP th này 2 bác đi Đà Lạt huh, lại gato rồi đây :))

Polyme
03-08-2010, 15:50
Cái bác Po này đi đâu chẳng thấy toàn ảnh ăn uống thế kia thi chịu sao nổi X( hỏng hết bàn fim của cty rồi =))
@Bác Po với LMP th này 2 bác đi Đà Lạt huh, lại gato rồi đây :))

He he ! Thế mới vui chứ Mer.
Em học xong chưa ? Thấy trên Ba vì cũng xôm tụ lắm mà.

Mer1320
03-08-2010, 16:04
He he ! Thế mới vui chứ Mer.
Em học xong chưa ? Thấy trên Ba vì cũng xôm tụ lắm mà.

Học xong từ thứ 6 mà bác, chiều thứ 6 viết bài thu hoạch, sáng thứ 7 5h30 lên xe đi ba vì tham khu k9- đá chông ( em chưa vào bao giờ thấy mấy ông ở phường kêu kô cho chụp ảnh vậy là kô mang lên kô có ảnh luôn, vì lên khu nay phải có giấy của Bộ tư lệnh cảnh vệ Lăng và phải đi theo đoàn ).Gần trưa sau khi ngó nghiêng mấy nơi rồi mấy cái xe ngày trc trở thi hài Bác ...xuống thì mấy a e bên phường đi nhậu ở đồi cò say gần chết :help

Nếp
03-08-2010, 21:28
Đang tha thẩn chụp hình ở Mỹ Khê thì "hàng" chân dài trên mét 7 gọi, "Đi cắm trại ở Sơn Trà không?". Đến đón "hàng" đi vì "hàng" không có xe (xe đem cho giai đi hết rồi). Đón một em gái tươi trẻ nữa rồi hai xe chạy qua cầu Thuận Phước nhắm ánh đèn mờ mờ trên đỉnh Sơn Trà thẳng tiến. Đang bon bon thì điện thoại cứ gọi hàng suốt, có vẻ hàng hơi bị hot. Đi một lúc thì ánh đèn đường cũng ở lại sau, chỉ còn 2 xe kè nhau chạy qua những khúc quanh, hai bên là những khoảng đen âm u rùng rợn. Lúc sau hàng gọi điện bảo khách ra đón vì sợ chạy quá mất đám cỏ tranh. Bãi đáp của hàng ban ngày thì thế này

https://i629.photobucket.com/albums/uu12/thangsau/Da%20Nang%20-%20Son%20Tra/IMG_3690.jpg

Lúc bấy giờ độ canh 2, trăng hạ huyền chưa lên, chỉ thấy mấy bóng đen lấp ló và ánh đèn LED loang loáng. Không nhìn rõ mặt người nhưng có 4 bóng đen tất thảy, gặp hàng đều mừng rỡ như vừa gặp ma mà sống sót

:D

Nếp
03-08-2010, 21:44
Bên cạnh tấm bảng có lối mòn vừa 1 người đi qua trảng cỏ tranh vào sâu bên trong. Đèn xe vừa tắt thì bóng tối ập xuống. Một đống lửa leo lét cháy soi lờ mờ hai cái lều và một thùng bia tam tam. Phía sau, ở dưới xa xa là một vừng đèn sáng rực.

https://i629.photobucket.com/albums/uu12/thangsau/Da%20Nang%20-%20Son%20Tra/IMG_5305.jpg

Sau khi kiếm củi và cời lại đống lửa thì quang cảnh thế này

https://i629.photobucket.com/albums/uu12/thangsau/Da%20Nang%20-%20Son%20Tra/IMG_5290.jpg

thienson
03-08-2010, 22:34
Bên cạnh tấm bảng có lối mòn vừa 1 người đi qua trảng cỏ tranh vào sâu bên trong. Đèn xe vừa tắt thì bóng tối ập xuống. Một đống lửa leo lét cháy soi lờ mờ hai cái lều và một thùng bia tam tam.
Sau khi kiếm củi và cời lại đống lửa thì quang cảnh thế này

https://i629.photobucket.com/albums/uu12/thangsau/Da%20Nang%20-%20Son%20Tra/IMG_5290.jpg
Nhìn hình mờ mờ thấy liêu trai quá Nếp ơi,mà ai đang kể chuyện mà tất cả ánh mắt đổ dồn vào thế?

Nếp
03-08-2010, 22:41
"Hàng chân dài trên mét bảy" đó. Lúc sau "hàng" gẩy đàn mua vui cho quan khách nữa cơ

:D

mpt4cus
03-08-2010, 23:17
Oài,nhìn mà thèm,tuần trước thì bận tối mặt tối mũi mà mọi người đi phượt :(( ,còn tuần này gần như nghỉ nguyên 3 ngày mà không biết mần chi :(( Buồn ơi là sầu :D

kidbandest
03-08-2010, 23:30
https://www.phuot.vn/threads/9662-B%E1%BB%A5i-Sapa-12-16-8-2010

nữ đà nẵg nào có thời gian và tài chính đi với mình chuyến :d

Raiha235
05-08-2010, 12:40
Huhu, dạo này mọi người đi đâu hết oài, chả thấy ai hết lun

There are currently 4 users browsing this thread. (2 members and 2 guests)

1. Raiha23
Ốp cà phê nào bà con ơi^^

thienson
05-08-2010, 12:50
Tình hình là Phuot ĐN hình như cai hết rồi chả thấy ai vào cả.:D.Chiều nay mấy em Teen Off Cafe vui vẻ nhé,mấy bô lão nhà mình giờ 1 người đang nằm nghe thông reo ở Đà Lạt,1 người đang vi vu ở Sài Gòn,1 người đang chuẩn bị độc hành Tam Giác Vàng,mình thì kiếm ăn ở tận Nam QN,nên không có lão nào tham gia được.Huhu

hongphi
05-08-2010, 13:54
Đề nghị bác Polyme "gương mẫu" ...:D lên kế hoạch,tổ chức cho ACE, PDN có cơ hội ra HP dự sinh nhật Phuot 4 tuổi nhé ! Không được nhiều thì làm đầy chuyến xe của bác cũng là ổn lắm rồi...(c)(c)(c)

nga02dt1
05-08-2010, 14:06
@Hội Xitin: off cf mà ko hú chị hả??
@Raiha, Henry: Rãnh thì alo chị cf coc với nhé.
@Bô lão: đi mô hết rùi, để nhà mh vắng tanh vậy, ko ai nc hay chém gió gì hả? :(

Nguyen Thi Huyen
05-08-2010, 18:04
Đề nghị bác Polyme "gương mẫu" ...:D lên kế hoạch,tổ chức cho ACE, PDN có cơ hội ra HP dự sinh nhật Phuot 4 tuổi nhé ! Không được nhiều thì làm đầy chuyến xe của bác cũng là ổn lắm rồi...(c)(c)(c)

Các bác PDN ra đi! Ngoài này nhà Gà nhà Em cũng đi nhiều lắm. Ra rồi giao lưu luôn!

Sẽ rất vui dc chào đón PDN :L

Các bác ra thì báo cho bọn Em để bọn E còn biết dg chuẩn bị nhé! :D

thienson
05-08-2010, 19:01
Các bác PDN ra đi! Ngoài này nhà Gà nhà Em cũng đi nhiều lắm. Ra rồi giao lưu luôn!

Nhà Gà của em khí thế quá,lúc nào cái Topic cũng sôi sùng sục,hehe:D.Các Bác phuot ĐN mà ra chuyến này sợ không thể về nổi=)) nên dù bác Polyme mấy lần đề nghị mà chưa ai dám gật(NO).Hehe

Mer1320
05-08-2010, 20:24
Hay nhẩy bô lão PDN hiện h mỗi bác 1 nơi kẻ lên rừng tìm " trầm" người xuống biển tìm "trai" ....còn ở nhà thì ngóng ngóng trông trông=))

thienson
05-08-2010, 21:32
Hay nhẩy bô lão PDN hiện h mỗi bác 1 nơi kẻ lên rừng tìm " trầm" người xuống biển tìm "trai" ....còn ở nhà thì ngóng ngóng trông trông=))

"Xuống biển tìm trai,xuống biển tìm trai..(NT)."Hơho bác chỉ được cái nói đúng,mấy lão này mà đi hết chắc phải xin bác Dammanhtu đóng topic này lại quá,hehe,chiều nay em nhậu từa lưa=)) rồi mà vẫn phải vào canh chùa nè.:D Mà hôm bữa ở Lý Sơn nghe bác nói sẽ làm hồi ức...ức...chuyến xuyên Việt mà sao chờ hoài chả thấy thế hả bác???

bimbip
05-08-2010, 21:37
Em gắn bó với ĐNẵng gần chục nămnay ròy
Ra vào suốt nhưng lịch Off ở Triển Chiêu của các bác toàn lệch với em nên chưa bgio gặp (em chuyên Lộng Gió và quán cóc Nguyễn Hữu Thọ)
Lọ mọ 1 mjnh phượt từ QBinh đến QNgãi nhưng toàn đi sớm hơn các anh em 1-2 tuần
Lần này nếu các bác PĐN nào (số ít hoặc số nhiều hoặc toàn bộ nhóm PĐN) đi sinh nhật ở Hải Phòng hoặc ra Hà Nội thì bimbip em thân mời riêng 1 bữa nhậu (chi phí bimbip lo)
2 tháng ko về Đà Nẵng... lại nhớ ròy... huhu
Bimbip

Mer1320
05-08-2010, 22:29
"Xuống biển tìm trai,xuống biển tìm trai..(NT)."Hơho bác chỉ được cái nói đúng,mấy lão này mà đi hết chắc phải xin bác Dammanhtu đóng topic này lại quá,hehe,chiều nay em nhậu từa lưa=)) rồi mà vẫn phải vào canh chùa nè.:D Mà hôm bữa ở Lý Sơn nghe bác nói sẽ làm hồi ức...ức...chuyến xuyên Việt mà sao chờ hoài chả thấy thế hả bác???

Ha ha..bác Thiên mà canh chùa há ...:D. Nhà em đi rồi về định làm quá mà ngó sang phải ngó sang trái thấy mình mà pót lên chắc đá gạch đủ xây cao ốc lên thôi em để tự sướng:)) thi thoảng thấy các bác của phượt có đi đâu thì em bon chen ít gia vị vào thôi...Mà hnay em nhận đc ít ttin trong th 9 với 10 rồi 11 sẽ đón một số bác SG với DN ra HN đi đây đi đó zui zui (beer)
Ps: Bác Thiên thu xếp "đi khách" tranh thủ 21 vơi 22 xuống HP sn phượt đê =))

Raiha235
05-08-2010, 22:48
@Hội Xitin: off cf mà ko hú chị hả??
@Raiha, Henry: Rãnh thì alo chị cf coc với nhé.
@Bô lão: đi mô hết rùi, để nhà mh vắng tanh vậy, ko ai nc hay chém gió gì hả? :(

Thôi chị ơi, cf gọi cho c mà số máy quý khách vừa gọi hiện ko liên lạc được, lần sau khỏi rủ rê nữa lun, hehe

nga02dt1
06-08-2010, 09:27
Thôi chị ơi, cf gọi cho c mà số máy quý khách vừa gọi hiện ko liên lạc được, lần sau khỏi rủ rê nữa lun, hehe

Hả?? khi nào vậy chứ, có nhầm ko đó em?? Oan wa :((
Máy chị always online mà.
@ Hội xitin: sao lâu ni off cf hoài hả? ko thấy online tám gì hết trơn.

vitvit
06-08-2010, 11:32
"Hàng chân dài trên mét bảy" đó. Lúc sau "hàng" gẩy đàn mua vui cho quan khách nữa cơ :D

Oài, chị Nếp ơi, chị nói làm em tủi thân, e đeo bám chân dài suốt ngày mà chân dài mét bảy chưa bao giờ có nhã ý tiếp đãi em món đó :(( :(( :(( buồn chân dài quá điiiii, về kiện chân dài ra tòa, đối xử tệ bạc... ghét!!! (kèm liếc xéo, :)))
P/s: Bạn chân dài kia, có dzô đọc nhớ 2 chữ: "vờ vờ"! Kaka! chị cùi bắp có dzô thì nhờ gió nhắn lời em gửi nha chị! :D

Hay nhẩy bô lão PDN hiện h mỗi bác 1 nơi kẻ lên rừng tìm " trầm" người xuống biển tìm "trai" ....còn ở nhà thì ngóng ngóng trông trông
Herher... aMer nói gì đấy anh? Cái gì mà trai trai zị, ^^ ai đi tìm trai vậy? Herher, ko kêu Bạch tuộc đi với... =))

thienson
06-08-2010, 13:48
Oài, chị Nếp ơi, chị nói làm em tủi thân, e đeo bám chân dài suốt ngày mà chân dài mét bảy chưa bao giờ có nhã ý tiếp đãi em món đó :(( :(( :(( buồn chân dài quá điiiii, về kiện chân dài ra tòa, đối xử tệ bạc... ghét!!! (kèm liếc xéo, :)))
P/s: Bạn chân dài kia, có dzô đọc nhớ 2 chữ: "vờ vờ"! Kaka! chị cùi bắp có dzô thì nhờ gió nhắn lời em gửi nha chị! :D

Herher... aMer nói gì đấy anh? Cái gì mà trai trai zị, ^^ ai đi tìm trai vậy? Herher, ko kêu Bạch tuộc đi với... =))

Em 2vit cai phượt lâu qúa,lạc hậu mất rồi,tình hình là cuối tháng 10 này anh Mer và em Bạch Tuộc sẽ cùng nhau tay trong tay chinh phục đỉnh ...Fan,nghe giang hồ đồn họ còn làm lễ trên đó nữa,hehe
Anh chân dài gặp chị Nếp như Bá Nha gặp Tử Kì nên mới có hứng mà đem đờn ra ..."gãi...".Còn gặp em mà đem ra gãi lung tung sợ giang hồ bảo"Đàn gảy tai tr..."Hehe
@All:Anh Po đang ở Đalat gọi về thông báo ở trển lạnh qúa,không ra đường được cứ nằm trong Ks nhậu suốt,buồn lắm...Em nào có tin gì hot hot gửi ảnh vài cái cho đỡ lạnh nha...:D

Mer1320
06-08-2010, 16:50
Em 2vit cai phượt lâu qúa,lạc hậu mất rồi,tình hình là cuối tháng 10 này anh Mer và em Bạch Tuộc sẽ cùng nhau tay trong tay chinh phục đỉnh ...Fan,nghe giang hồ đồn họ còn làm lễ trên đó nữa,hehe
J đây j đây :Dam

@All:Anh Po đang ở Đalat gọi về thông báo ở trển lạnh qúa,không ra đường được cứ nằm trong Ks nhậu suốt,buồn lắm...Em nào có tin gì hot hot gửi ảnh vài cái cho đỡ lạnh nha...:D

Ơ ơ tin này của bác Thiên giang hồ đồn khi nào vậy sao nhà em lạ chẳng biết tý tị j thế nhể :help ( mà nghe bác nói em sướng mê người =)) )
Ps Bác Po lên DL làm răng mà lạnh thế kiếm chăn " trai" đi ...há há :D:D

Bạch tuộc
06-08-2010, 20:43
Tình hình là 02 ngày ni e ko vô Phuot, thế là gian hồ tranh thủ lúc e vắng nhà tung tin vịt, tui mà tui tóm được là không tha cho đâu nhé :gun:Dam:T
@all xitin: hôm qua UCF zui chi mà zui nói nói cười cười đủ 36 kiểu :)):D ( cho đứa mô không đi được tức nổi mun chơi =))
@ Mer: hiền lành như pác bị mấy PDN lừa là phải rồi. Bữa sau phải nâng cao cảnh giác với mấy mấy tin vịt này nhé!;)

Mer1320
06-08-2010, 23:04
[QUOTE=Bạch tuộc;231180]Tình hình là 02 ngày ni e ko vô Phuot, thế là gian hồ tranh thủ lúc e vắng nhà tung tin vịt, tui mà tui tóm được là không tha cho đâu nhé :gun:Dam:T

@ Mer: hiền lành như pác bị mấy PDN lừa là phải rồi. Bữa sau phải nâng cao cảnh giác với mấy mấy tin vịt này nhé!;)[/QUOTE

Nhà tớ bị lừa suốt luôn ấy mà :)) Mà th 10 này là leo Phan thật chứ kô phải tin vịt =))còn BT iem có đi kô để ....nhỉ (wait)

Lê Minh Phương
07-08-2010, 10:58
@aPo: Có bạn nhậu là zui rùi a :)

shogun
07-08-2010, 20:09
Nhà cửa dao này sao buồn vậy ta, nghe thiên hạ đồn bt có người ieu là phuot thủ hả, hôm nào ra mắt anh em đi chứ dấu hoài vậy hehehe

Bạch tuộc
07-08-2010, 21:27
Nhà cửa dao này sao buồn vậy ta, nghe thiên hạ đồn bt có người ieu là phuot thủ hả, hôm nào ra mắt anh em đi chứ dấu hoài vậy hehehe

Răng tự nhiên vô Sg mà không có ai chém gió bẻ chân hay răng mà quay zề nhà mình chém Bt thế hả?:gun à chắc là zô đó bị mấy phuot nữ SG chăm sóc kỹ quá sợ quá chạy zề đó hả? =))=))
@ Mer: báo cáo pác là Bt t10 sẽ có mặt tại Hn và đỉnh Phan, pác có muốn nói chi thì hen gặp pác ở nóc nhà đông dương nhé!;)

mpt4cus
07-08-2010, 23:11
ai chém gió bẻ chân hay răng mà quay zề
Em đọc nhanh quá,nên cứ tưởng bẻ r@ng :D tưởng chị BT bữa nay liều mình ôm lựu đạn rứa chớ :p

@ Mer: báo cáo pác là Bt t10 sẽ có mặt tại Hn và đỉnh Phan, pác có muốn nói chi thì hen gặp pác ở nóc nhà đông dương nhé!;)

Hèn chi cù rủ thằng em đi chứng kiến ah` :))

thienson
08-08-2010, 10:18
Dạo này nhà cửa quạnh hiu qua ,có vài tấm hình hôm bữa TS và anh Chaubaogia phượt bằng xe máy+xe 2 cẳng quanh đèo Hải Vân ra mũi cửa Khẻm nay Post lên gọi là chia sẻ
Đoạn từ ngã rẽ ngay cái cua sát đỉnh đèo tuy xấu nhưng vẫn miễn cưỡng lê lết bằng xe máy được:
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39773
Nhưng tới đoạn này thì chịu chết,dù biển báo giao thông vẫn còn rất rõ ràng mà con đường đã chìm sâu vào quên lãng,2 anh em đành kiếm 1 cái hốc đá vất 2 chiếc xe cà tàng vào đấy rồi cuốc bộ
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39775
Hoàn toàn không còn dấu vết của con đường giữa 4 bề lau lách,2 anh em mò mẫm đi
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39774
Anh Lơdơ nhà ta giữa muôn trùng vây...:D
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39776
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39777
Cuối con đường mò mẫm mấy tiếng đồng hồ Đảo Ngọc hiện ra ngay trước tầm mắt,vẫn vắng vẻ,vẫn đẹp 1 vẻ đẹp thật hoang sơ,quyến rũ.Thật thú vị khi được ngắm nhìn Đảo Ngọc từ nơi gần nhất có thể từ đất liền,cảm giác chỉ cần ào xuống biển kia bơi vài sãi tay là chạm vào được...
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39772

vitvit
08-08-2010, 11:41
oh, cái chỗ này thích quá aTS ơi...

nga02dt1
09-08-2010, 08:04
Tấm hình thứ 2 từ dưới lên, Lờ đờ nhà mh đang làm gì nhở??
hihi, a TS mô tả rõ hơn đc ko??

Kàrem
09-08-2010, 09:32
Răng tự nhiên vô Sg mà không có ai chém gió bẻ chân hay răng mà quay zề nhà mình chém Bt thế hả?:gun à chắc là zô đó bị mấy phuot nữ SG chăm sóc kỹ quá sợ quá chạy zề đó hả? =))=))

@Mer: BT mở đường rồi tề, sướng hỉ
@BT: giữa chốn đông người mà vậy hả cô

Bạch tuộc
09-08-2010, 09:40
@Mer: BT mở đường rồi tề, sướng hỉ
@BT: giữa chốn đông người mà vậy hả cô
Tui có nói chi mô na, chỉ rủ leo phan thui mà, tui rủ Kem ko đi tui phải rủ người khác chứ!:)) Chứ đầu óc bữa ni hất ngây thơ trong sáng rùi hử? Chắc là bị lây 2Vit rồi đây, hỏng hỏng!=))=))=))

Mer1320
09-08-2010, 10:08
@Bác Thiên : hay quá chỗ bác với bác Lờ dờ vừa đi mà cắm trại nhảy múa thì nhất ấy nhỉ, lại thêm mấy cô miền sơn cước thì ôi thôi ...=))
@Bt : đây gọi là GATO ấy mà em:D

vitvit
09-08-2010, 12:18
Ế, cô BT kia, chi lôi tui dzô á? Thế ai hẹn hò, hò hẹn trên đỉnh Fang rứa? vậy còn ko hỏng lại còn "cãi cối cãi chày" đó hử? Nói nữa... coi chừng từ nay, đêm về tui ko làm cô dzui nữa đâu đó nhe! =)) =)) =)) =)) =)) há há!
Còn aMer nữa, Mer với Bt hẹn thì hẹn mắc mớ chi tới Kem mô mà GATO với gà tồ! :P :D Hẹn hò giữa chốn đông ngừoi vậy, làm tui uất ức dễ sợ!

Polyme
09-08-2010, 16:40
He He ! Nhà cửa cũng vui vẻ chán, có quạnh hiu đâu mà Raiha, Shogun, Thienson, Nga02 la quá.
Vui nhất là Vitvit, Bạch tuộc xông cả qua nhà Hải phòng chơi, tham gia tuyển chọn zai đẹp PHP. Ha ha ! Giỏi quá rồi. Phải thế chứ nhể. BT còn thi tham gia ảnh phượt nữa nhé, lại còn hẹn hò tính tình tang trên Fan nữa. Ai bảo con gái nhà mình hiền nào ? =))

Cám ơn bác HPhi đã có nhời. Cũng hô hào chán rồi bác, cứ để từ từ rồi tính. Cũng còn gần 2 tuần nữa mà. Nhưng nhà DN chúng em còn mới quá, đi ra ngoài là ngại lắm, loanh quanh cũng sáng ngắm bình minh Sơn Trà, chiều lại Sơn Trà hoàng hôn. Được cái bù lại là chém gió và phượt miệng cũng kha khá. :D
Thấy nhà PHP mấy bữa nay xôm tụ quá, không khi chuẩn bị SN thật hoành tráng. Hồng Phi bảo em Su, em Hương liệu chừng, còn 3 bốn đối thủ của PDN đó. He he ! :))

thik_di_choi
09-08-2010, 16:47
He He ! Nhà cửa cũng vui vẻ chán, có quạnh hiu đâu mà Raiha, Shogun, Thienson la quá.
Vui nhất là Vitvit, Bạch tuộc xông cả qua nhà Hải phòng chơi, tham gia tuyển chọn zai đẹp PHP. Ha ha ! Giỏi quá rồi. Phải thế chứ nhể. BT còn thi tham gia ảnh phượt nữa nhé, lại còn hẹn hò tính tình tang trên Fan nữa. Ai bảo con gái nhà mình hiền nào ? =))

Cám ơn bác HPhi đã có nhời. Cũng hô hào chán rồi bác, cứ để từ từ rồi tính. Cũng còn gần 2 tuần nữa mà. Nhưng nhà DN chúng em còn mới quá, đi ra ngoài là ngại lắm, loanh quanh cũng sáng ngắm bình minh Sơn Trà, chiều lại Sơn Trà hoàng hôn.
Thấy nhà PHP mấy bữa nay xôm tụ quá, không khi chuẩn bị SN thật hoành tráng. Hồng Phi bảo em Su, em Hương liệu chừng, còn 3 bốn đối thủ của PDN đó. He he ! :))

Bác Po ơi, bác tung quả bóng lên cao quá, mấy tuần rồi có xuống được đâu. Bây giờ vẫn lơ lửng kia kìa, làm gì còn tâm trí nào mà nhớ tới ai. Báo hại em nai lưng ra cày "Hồi ký Tây nguyên" mà lại toàn ảnh của zai đẹp thôi.

Bây giờ từ từ thôi, để em kiếm cái sào khều xuống chứ hôm Sn Phượt mà không có mặt chị em xé xác em rddaaays.

Polyme
09-08-2010, 16:50

Sao cắm trại Sơn Trà có vài ảnh vậy Nếp ? Em là sướng nhất nhá. Anh đây còn chưa bao giờ được nghe tiếng đàn của chân dài mà em đã được thưởng thức roài.
Cai phượt mà kiểu đó thì chỉ có chít đến chít (nói nhỏ không cùi bắp nghe thấy là tèo luôn, He he !)

Polyme
09-08-2010, 16:54

Cám ơn em Gà. Cứ chuẩn bị cho anh với LMP hai thùng đi nhé.
Giao lưu mà hợp nhau gọi là giao............................gì em nhỉ. Ha ha !

Polyme
09-08-2010, 16:57
Em gắn bó với ĐNẵng gần chục nămnay ròy
Ra vào suốt nhưng lịch Off ở Triển Chiêu của các bác toàn lệch với em nên chưa bgio gặp (em chuyên Lộng Gió và quán cóc Nguyễn Hữu Thọ)
Lọ mọ 1 mjnh phượt từ QBinh đến QNgãi nhưng toàn đi sớm hơn các anh em 1-2 tuần
Lần này nếu các bác PĐN nào (số ít hoặc số nhiều hoặc toàn bộ nhóm PĐN) đi sinh nhật ở Hải Phòng hoặc ra Hà Nội thì bimbip em thân mời riêng 1 bữa nhậu (chi phí bimbip lo)
2 tháng ko về Đà Nẵng... lại nhớ ròy... huhu
Bimbip

Bimbip cứ thoắt ẩn, thoắt hiện như con bìm bịp vậy ? Khi nào về ĐN cứ a lô một cái cho Thienson thi Triển Chiêu hay Quách Tỉnh gì cũng OK ngay.

Polyme
09-08-2010, 17:04
Bác Po ơi, bác tung quả bóng lên cao quá, mấy tuần rồi có xuống được đâu. Bây giờ vẫn lơ lửng kia kìa, làm gì còn tâm trí nào mà nhớ tới ai. Báo hại em nai lưng ra cày "Hồi ký Tây nguyên" mà lại toàn ảnh của zai đẹp thôi.

Bây giờ từ từ thôi, để em kiếm cái sào khều xuống chứ hôm Sn Phượt mà không có mặt chị em xé xác em rddaaays.

Thik bảo với Hoagao là không có chuyện đi đêm với HP đâu nhá, có Lờ đờ Kiara chứng kiến. Zai đẹp thì bảo zai đẹp, không nhẽ bảo zai xấu. Đúng không các anh em PDN ? He he !
Để đó, anh cho nhà PHP quả ảnh HP luôn, cho có tang chứng vật chứng. Hết kêu.

Mer1320
09-08-2010, 19:59
Ơ ơ ...bác Po đi một mạch rồi ol cái chém túa lua luôn á:)) Há há ....bác Po với bác LMP rồi còn ai qua sn phượt lên 4 nữa đây. Các bác ra đi em ủng hộ thêm 2 két Hnoi ( ngoài số của em Huyền đấy nhá...:D)

vitvit
09-08-2010, 21:37

Dạ, aThik kéo xuống cho e ngắm chút đi a ơi! E chắc cạnh tranh ko lại chỉ biết nhìn ngắm từ xa, mà anh Hấp anh í bay cao xa quá tìm hoài ko thấy đâu hết!

Raiha235
09-08-2010, 23:55
Dạ, aThik kéo xuống cho e ngắm chút đi a ơi! E chắc cạnh tranh ko lại chỉ biết nhìn ngắm từ xa, mà anh Hấp anh í bay cao xa quá tìm hoài ko thấy đâu hết!

Làm j mà nhớ a Hấp nghê zạ, anh Hấp ơi, ra mau có người gọi kài< >

Bạch tuộc
10-08-2010, 08:59
He He ! Nhà cửa cũng vui vẻ chán, có quạnh hiu đâu mà Raiha, Shogun, Thienson, Nga02 la quá.

Cám ơn bác HPhi đã có nhời. Cũng hô hào chán rồi bác, cứ để từ từ rồi tính. Cũng còn gần 2 tuần nữa mà. Nhưng nhà DN chúng em còn mới quá, đi ra ngoài là ngại lắm, loanh quanh cũng sáng ngắm bình minh Sơn Trà, chiều lại Sơn Trà hoàng hôn. Được cái bù lại là chém gió và phượt miệng cũng kha khá. :D
APo! e lặng lẽ âm thầm đi tuyển zai đẹp thế mà a la lên cho cả thiên hạ nghe thế hử? làm bọn xitin nó chửi e quá trời kìa! Bữa sau làm thinh để e làm ăn nghe a!:))
Úi a hongphi đẹp zai vẫn còn độc thân thế mà hôm trước không ai nói Bt bít zậy, Bt mà bít là bữa ni thì ĐN- Hp là một nhà rối! ;)

Polyme
10-08-2010, 09:12
Ơ ơ ...bác Po đi một mạch rồi ol cái chém túa lua luôn á:)) Há há ....bác Po với bác LMP rồi còn ai qua sn phượt lên 4 nữa đây. Các bác ra đi em ủng hộ thêm 2 két Hnoi ( ngoài số của em Huyền đấy nhá...:D)

Nhớ đấy nghe chưa ? Như vậy có chắc chắn hai thùng HN rồi. Em Gà hai nữa là bốn. Cái này hơi bị gay to đây !

APo! e lặng lẽ âm thầm đi tuyển zai đẹp thế mà a la lên cho cả thiên hạ nghe thế hử? làm bọn xitin nó chửi e quá trời kìa! Bữa sau làm thinh để e làm ăn nghe a!:))
Úi a hongphi đẹp zai vẫn còn độc thân thế mà hôm trước không ai nói Bt bít zậy, Bt mà bít là bữa ni thì ĐN- Hp là một nhà rối! ;)

Âm thầm như em mà cả nhà PHP biết. Ha ha ! Qua nhà PHP mà xem Vitvit đang uýnh nhau tá lả với em Su, em Hương kìa. Bạch tuộc mau qua hỗ trợ đội nhà đi. Có anh yểm trợ hai đứa cho.

Nguyen Thi Huyen
10-08-2010, 09:23
Nhớ đấy nghe chưa ? Như vậy có chắc chắn hai thùng HN rồi. Em Gà hai nữa là bốn. Cái này hơi bị gay to đây !

Anh Po cứ ra đi :D. Tối qua nói chuyện với Anh LMP bác ý bảo ko ra nhưng ko biết bác Po và Châu Anh thì ntn nhỉ?
Em đóng tiền đi SN Phượt ở HP roài, bác Ra đi. Gà nhà Em tiếp đón nhiệt tình :D.

Mà sao bác Po nỡ mắng Em ác thế, Xế của Em hơi nói quá lên tí ấy mà :((

Polyme
10-08-2010, 09:32
Anh Po cứ ra đi :D. Tối qua nói chuyện với Anh LMP bác ý bảo ko ra nhưng ko biết bác Po và Châu Anh thì ntn nhỉ?
Em đóng tiền đi SN Phượt ở HP roài, bác Ra đi. Gà nhà Em tiếp đón nhiệt tình :D.
Mà sao bác Po nỡ mắng Em ác thế, Xế của Em hơi nói quá lên tí ấy mà :((

Chưa thể chắc chắn được. Anh đang chém gió đấy. He he ! :))
Anh có quý thì anh mới góp ý để lần sau còn có cơ hội mà phượt, nhất là vụ Hà Giang sắp tới. May cho em vừa rồi không xảy ra chuyện gì.
Lần sau đi thì nhớ : Hết sức tránh đi đêm, mệt thì nghỉ, làm chủ tốc độ. Con xe ga Nouvo của Sutuomanhi hoàn toàn có thể đi tôt. Xe anh LMP cũng y như con đó vừa rồi phượt đèo Phường Rạch còn khủng hơn mấy đèo ngoài đó mà chẳng sao cả. Đường Hà giang cũng không khó lắm, anh mới phượt năm ngoái. Đoạn từ HN lên Hà giang thi bình thường, từ Hà giang đi Yên Minh, Lũng cú, Phó bảng, Mèo vạc hơi khó một tí nhưng đường tốt. Vào cua cứ ôm bên phải, không lấn đường bên kia là OK.
Nếu anh ra được dự SN thì anh điện.

bimbip
10-08-2010, 13:54
Em sẽ thiết kế một hôm vào Đà Nẵng rồi mời các bác lai rai
Đợt này các bác cứ làm quả Bắc tiến đi cho xôm :D
(Hok bjt các bác có zô hok muh em đã đăng kí + đóng $ đi HPhòng phục sẵn rồi đới nhá hehe)
Trong ĐN em có xe máy - xe của em, các bác cứ an tâm sẽ có ngày em thiết kế phượt cùng các bác :D

nguoilangbat
10-08-2010, 19:07
Nếu anh ra được dự SN thì anh điện.

Hội PDN nếu ra HN thì cũng đừng quên fone em nhé, anh Polyme. Dịp SN phượt em có việc nhà không tới dự được, nhưng trước và sau đó thì rất thảnh thơi, luôn sẵn sàng nghênh tiếp.
Mà đã ra HN là uống kiểu HN nhé, bia lạnh (không đá) và rượu thì không kèm trà đá hay nước lọc đâu, hehe (phủ đầu).

Mer1320
10-08-2010, 19:41
Mà đã ra HN là uống kiểu HN nhé, bia lạnh (không đá) và rượu thì không kèm trà đá hay nước lọc đâu, hehe (phủ đầu).

Ối a em là kết vụ này lắm rồi đấy nha bia lạnh kô đá o yeah....(beer) ( hic mà bác Langbat ơi Hn cũng lâu rồi toàn uống kèm rượu với trà đá mà bác :( )
Ps Các bác PDN đâu rồi bắc tiến cho HN với HP hân hạnh đón tiếp các bác nào (BB)

Polyme
10-08-2010, 20:15
Hôm nay về tới Đà nẵng, Quảng Nam quê nhà rồi. Chắc phải off một cái cho khí thế.

Em sẽ thiết kế một hôm vào Đà Nẵng rồi mời các bác lai rai
Đợt này các bác cứ làm quả Bắc tiến đi cho xôm :D
(Hok bjt các bác có zô hok muh em đã đăng kí + đóng $ đi HPhòng phục sẵn rồi đới nhá hehe)
Trong ĐN em có xe máy - xe của em, các bác cứ an tâm sẽ có ngày em thiết kế phượt cùng các bác :D

Rất cám ơn thịnh tình của Bimbip, đã biết danh Bimbip lâu rồi nhất là vụ PDN đi Lý sơn, cũng tham khảo bài BB nhiều. Nhất định khi BB về ĐN phải liên hệ để anh em găp nhau nhá.

Hội PDN nếu ra HN thì cũng đừng quên fone em nhé, anh Polyme. Dịp SN phượt em có việc nhà không tới dự được, nhưng trước và sau đó thì rất thảnh thơi, luôn sẵn sàng nghênh tiếp.

Lâu quá mới gặp NLB, rất nhớ những tình cảm NLB đã dành cho PDN. Kỳ này sinh nhật Phượt chắc ĐN không có ai ra đâu mặc dù rất muốn. Anh cũng kẹt công việc mấy ngày đó, nếu thuận lợi anh phi thẳng Hải phòng mà không ghé HN, đấy là dự định thôi, mong là như dự kiến

Ối a em là kết vụ này lắm rồi đấy nha bia lạnh kô đá o yeah....(beer) ( hic mà bác Langbat ơi Hn cũng lâu rồi toàn uống kèm rượu với trà đá mà bác :( )
Ps Các bác PDN đâu rồi bắc tiến cho HN với HP hân hạnh đón tiếp các bác nào (BB)

Cám ơn Mer. Ghi nhận những tình cảm của anh em PHN và PHP đã dành cho PDN nhưng khả năng anh em gặp nhau kỳ này rất thấp, mong em thông cảm. Anh sẽ cố gắng ra HP nếu điều kiện công việc cho phép. Nhất đinh phải gặp Mer, NLB, Gà dopping cùng đội gà, Ối-zoi-oi và anh em PHP trong một ngày gần nhất.

Mer1320
10-08-2010, 22:30
Khà khà...bia rượu chỉ là cái cớ thôi bác... chứ dưng nhớ mọi người quá lên mong gặp ah :help
Kô sao đâu bác Po, mọi người đều bận công việc lên nhiều khi muốn gặp khó mà...Dưng mà nhất định sẽ gặp ( mặc dù chưa biết ở đâu :)) )

shogun
11-08-2010, 09:02
Dạo này ra tù pac Mer vẫn còn chém dữ thế, chuyện pác với bt lên đỉnh đến đâu ruì, report cho ae biet đê

Polyme
11-08-2010, 09:46
@ Shogun, Vitvit : Hai anh chị đi SG bao giờ về ? Sướng nhá, tha hồ túng tẩy với các em. He he !
@ Thienson : Mấy ngày nay lặn đâu mất tăm, lo kiếm xiền quá hả ? post mấy tấm Sơn Trà rồi vạch luôn.
@ LMP : Chuẩn bị du hí Đà lạt thích nhé ? Có bé nào theo không ?
@ Nga02dt1 : Thấy dập dòm đây miết sao không thấy xuất đầu lộ diện. Chuẩn bị đu Bà nà với BT cho vui kìa.

Mer1320
11-08-2010, 09:50
Dạo này ra tù pac Mer vẫn còn chém dữ thế, chuyện pác với bt lên đỉnh đến đâu ruì, report cho ae biet đê

Bác đang vi vu Sg lại còn mon men vào chém j thế:Dam

nga02dt1
11-08-2010, 10:18
@ Nga02dt1 : Thấy dập dòm đây miết sao không thấy xuất đầu lộ diện. Chuẩn bị đu Bà nà với BT cho vui kìa.

e cũng dập dòm miết xem nhà mh các pác guest và PDN chém gió như thế nào?? :Dam :gun
Bà Nà e đi rùi, chừ thích đi CLCham thui. Đang định rủ rê hội xitin đi đây??
@ hội xitin: có ai muốn join ko?? reply nhé.

Polyme
11-08-2010, 10:58
e cũng dập dòm miết xem nhà mh các pác guest và PDN chém gió như thế nào?? :Dam :gun
Bà Nà e đi rùi, chừ thích đi CLCham thui. Đang định rủ rê hội xitin đi đây??
@ hội xitin: có ai muốn join ko?? reply nhé.

Đi Bà Nà là đi bộ từ dưới cho đến tận đỉnh ý, không đi cáp treo. Bạch tuộc đang luyện chưởng để chuẩn bi leo Fan. Sáng nào BT cũng chạy bộ từ gần Hội an ra tới cầu Sông Hàn rồi chạy về đi làm. Cuối tuần thì leo Bà Nà, giữa tuần thì leo Sơn Trà, cuối tháng 8 thì leo Bạch Mã. Quá giỏi !

Mer1320
11-08-2010, 12:27
Đi Bà Nà là đi bộ từ dưới cho đến tận đỉnh ý, không đi cáp treo. Bạch tuộc đang luyện chưởng để chuẩn bi leo Fan. Sáng nào BT cũng chạy bộ từ gần Hội an ra tới cầu Sông Hàn rồi chạy về đi làm. Cuối tuần thì leo Bà Nà, giữa tuần thì leo Sơn Trà, cuối tháng 8 thì leo Bạch Mã. Quá giỏi !

Ối à...vậy là BT chuẩn bị leo Ever..chứ kô chỉ leo Phan đâu:))

thienson
11-08-2010, 14:28
@Mer:Công nhận sau chuyến xuyên Vịt về trình chém gió của bác lên cao ngút ngàn,hehe,em đi 1 vòng bài mới trong phuot.com thể nào cũng thấy bài bác.Mà bác cũng nên theo gương em BT mà tập luyện để cùng nhau leo lên đỉnh kẻo nửa đường mỏi gối chồn chân là mất mặt ABC lắm,hêhê
@Anh Polyme : Thằng em vẫn dập dòm nhà mình ngày mấy lượt anh ui...Dưng mà phuot mồm mãi cũng chán,hay cuối tuần này anh tổ chức 1 bữa phuot Ọp (Camphuchia)đi...???

Polyme
11-08-2010, 15:03
@Anh Polyme : Thằng em vẫn dập dòm nhà mình ngày mấy lượt anh ui...Dưng mà phuot mồm mãi cũng chán,hay cuối tuần này anh tổ chức 1 bữa phuot Ọp (Camphuchia)đi...???

Nhất trí cao. Chiều nay hay chiều mai nào, ngày mốt Lê Minh Phương đi Đà Lạt rồi.
Em chọn đi. Thời gian, địa điểm chỗ nào nhắn tin cho anh vơi LMP nhá.

Thôi, thống nhất chiều nay nhé. Quán Đất Đỏ, đường Hà Huy Tập. 17h15.
Mọi người nhớ đúng giờ.

shogun
12-08-2010, 08:59
Thông báo cả nhà là em về DN rùi ạ, có mang theo vô vàng lời thăm hỏi cuả các phuoters Sg, các pác vào nhận giúp em chứ để em vác nặng wá.
@ Anh Po, kế hoạch cuối tháng này thế nào anh, ớ cho cái xem có đu theo ược kô

Polyme
12-08-2010, 09:26
Thông báo cả nhà là em về DN rùi ạ, có mang theo vô vàng lời thăm hỏi cuả các phuoters Sg, các pác vào nhận giúp em chứ để em vác nặng wá.
@ Anh Po, kế hoạch cuối tháng này thế nào anh, ớ cho cái xem có đu theo ược kô
Bay chuyến tối qua phải không ? Nếu em về sớm là anh ới liền, hôm qua nhậu đến gần 21h mà.
Cám ơn những lời thăm hỏi của các phuoter SG nhe.
Kế hoạch cuối tháng thì chưa chắc lắm, còn phụ thuộc thời tiết và công việc của mọi người.
Còn riêng vụ sinh nhật phượt ở Hải phòng có thể anh với Thienson sẽ ra nếu thu xếp được công việc. Hai anh em định đi bằng xe máy ra thẳng Đồ sơn, còn nếu anh đi công tác, công việc thuận lợi thì cũng phi thẳng HP hoặc chờ Thienson ở Thanh hóa rồi đi luôn theo đường Ninh bình, Nam định, Thái bình, Vĩnh bảo, An lão, Núi đôi, Đồ sơn (không qua HN và HP).
He he ! đấy chỉ là dự kiến nhé, Shogun cố thu xếp đu theo đi.

titigold
12-08-2010, 09:53
@ anh Shogun về rùi àh??? hic hic, sao ko báo em biết??? giận anh luôn.

thienson
12-08-2010, 12:15
Hôm qua đi nhậu,hôm qua đi nhậu,hehe,chắc phải đổi ngoại hiệu cho anh Po thành phuot Ọp qúa,trưa qua vừa kêu ảnh ọp,5h15 chiều đã có ọp liền,chỉ có 3 anh em báo hại mình uống theo ảnh gần chết,xong bò về tới Quảng Nam gần nửa đêm luôn,huhu
Đồ Sơn-Sinh nhật Phuot.com...Sinh nhật Phuot.com-Đồ Sơn...Hehe,cầu mong thu xếp được...

thik_di_choi
12-08-2010, 13:46
chờ Thienson ở Thanh hóa rồi đi luôn theo đường Ninh bình, Nam định, Thái bình, Vĩnh bảo, An lão, Núi đôi, Đồ sơn (không qua HN và HP).
He he ! đấy chỉ là dự kiến nhé, Shogun cố thu xếp đu theo đi.

Chuẩn đường đấy bác ơi. Sửa tí thôi An lão - Kiến An - Núi Đối (Kiến Thụy) - Đồ sơn

Nguyen Thi Huyen
12-08-2010, 21:32
Tình hình là sáng thứ 7 làm xong Em sẽ phi xe máy xuống Hải Phòng luôn. Các bác PDN và bác Thichdichoi định đi như thế nào? Mấy h đến nơi, có gì báo Em với nhé!

Tiếc là bác ChauBaoGiao ko ra dc đợt này.

hi hi! Mong sớm dc gặp các bác PDN :D, hi hi

shogun
12-08-2010, 22:27
Em ơi báo em sợ anh về không đành vì anh không nở rơi lệ nhìn bóng hồng quay đi nên anh âm thầm trốn về PDN cắm câu. Em đừng có giận anh, em mà giận anh mai mốt đi là anh có ôm khác ráng chịu đó :)) :)) :))

Nguyen Thi Huyen
13-08-2010, 06:31
Các bác PDN có ai ra HN sẽ nên đi một tour Hà Nội đêm. Bọn Em vừa đi về xong, :D. Đi chọn một đêm luôn, đi ăn, đi chơi, ra Mỹ Đình chém gió, ngắm sao băng, đi chợ Hoa lúc 3h sáng, về ăn sáng, lang thang phố phường, về lăng bác chào cờ :D. Ôi bình minh trên lăng Bác, hôm nay trời thật là đẹp. 6h25 phút Doping về cơ quan và làm việc tiếp. Một ngày mới bắt đầu, thêm yêu Hà Nội :D

Sutuomanhi
13-08-2010, 07:39
Các bác PDN có ai ra HN sẽ nên đi một tour Hà Nội đêm. Bọn Em vừa đi về xong, :D. Đi chọn một đêm luôn, đi ăn, đi chơi, ra Mỹ Đình chém gió, ngắm sao băng, đi chợ Hoa lúc 3h sáng, về ăn sáng, lang thang phố phường, về lăng bác chào cờ :D. Ôi bình minh trên lăng Bác, hôm nay trời thật là đẹp. 6h25 phút Doping về cơ quan và làm việc tiếp. Một ngày mới bắt đầu, thêm yêu Hà Nội :D

ôi, một chuyến đi phượt đêm thật lãng mạng và đầy ý nghĩa, nhưng đi cả đêm như thế sẽ rất mệt đấy, nhớ giữ gìn sức khỏe để làm việc đấy nhé, ;).

Polyme
13-08-2010, 07:47

Mùi mẫn quá nhể. Thảo nào anh Shogun cứ vào ra SG liên tục, tháng 10 Tí tí vàng lại ra thăm Đà Nẵng nữa chứ. Phượt ơi là phượt ! :D

Chuẩn đường đấy bác ơi. Sửa tí thôi An lão - Kiến An - Núi Đối (Kiến Thụy) - Đồ sơn

Cám ơn bác Thik. Từ An Lão đi Núi Đôi là phải qua Kiến An đúng rồi. Khu 3 Đồ Sơn phải không ?

Tình hình là sáng thứ 7 làm xong Em sẽ phi xe máy xuống Hải Phòng luôn. Các bác PDN và bác Thichdichoi định đi như thế nào? Mấy h đến nơi, có gì báo Em với nhé!

Đã chắc chắn gì đâu em. Ngày đó ở ĐN Bạch tuộc và mấy em teen có thể leo Bà Nà

Nhớ đừng ngủ gật. Thế đi Hà Giang đã có xế chưa ? Mấy cái áo nhà Gà đẹp quá, rất ấn tượng và nổi hẳn trước khung cảnh núi rừng.

@ Bạch tuộc : Lo luyện tập leo Fan quá sao ko thấy lên đây ? Bên FB thì tá lả luôn, có được mấy người rồi ?

Polyme
13-08-2010, 08:07
ôi, một chuyến đi phượt đêm thật lãng mạng và đầy ý nghĩa, nhưng đi cả đêm như thế sẽ rất mệt đấy, nhớ giữ gìn sức khỏe để làm việc đấy nhé, ;).

Cám ơm em đã ghé thăm nhà ĐN. Hôm nào có dịp vào trong này anh em gặp nhau. Anh Thienson và Shogun là hai xế cự phách của PDN đó, là thành viên CLB mô tô ĐN. Đi phượt anh đu theo hai anh này bở hơi tai luôn. Em đừng nên bỏ chuyến Hà Giang nhé, anh và mọi người quý em và đội Gà mới góp ý vậy thôi. Mong được gặp em và đội Gà ờ Đồ sơn.

Nguyen Thi Huyen
13-08-2010, 08:09
Đã chắc chắn gì đâu em. Ngày đó ở ĐN Bạch tuộc và mấy em teen có thể leo Bà Nà

Nhớ đừng ngủ gật. Thế đi Hà Giang đã có xế chưa ? Mấy cái áo nhà Gà đẹp quá, rất ấn tượng và nổi hẳn trước khung cảnh núi rừng.

?
Oái leo Bà na hả? thích thế :D. đi dọc theo con suối ạ? Liệu 6h có lên đến nơi ko ạ?

Em có ngủ gật đâu, làm việc như điên luôn :D.

Xế Hà Giang tối nay đi off sẽ chốt Anh ạ. Có 3 bác TPHCM ra nữa nên tha hồ chọn xế :D

thienson
13-08-2010, 09:14
Em ơi báo em sợ anh về không đành vì anh không nở rơi lệ nhìn bóng hồng quay đi nên anh âm thầm trốn về PDN cắm câu. Em đừng có giận anh, em mà giận anh mai mốt đi là anh có ôm khác ráng chịu đó :)) :)) :))

Hơhơ,sao 2 người này tình thương mến thương dữ thế nhỉ?Em đọc mà Gato qúa đi mất,phượt ơi là phượt,Titigol ơi là Titigol,Shogun ơi là Shogun,coi chừng gấu sau lưng kìa...Hehe

thienson
13-08-2010, 09:33

Chào Ô mã nhi,anh theo dõi bên hồi ức lần đầu phượt bằng xe Nouvo của em thấy háo hức qúa,cũng định vô chém gió 1 bài nhưng thấy các bác phượt kì cựu chém em kinh qúa nên thôi,hehe.Mà sao em đề nghị khóa Topic lại sớm thế?Uổng qúa đi mất.Mong được phượt cùng em 1 cung đèo hiểm trở nào đó vào 1 ngày gần nhất.

Nguyen Thi Huyen
13-08-2010, 11:42
Cám ơm em đã ghé thăm nhà ĐN. Hôm nào có dịp vào trong này anh em gặp nhau. Anh Thienson và Shogun là hai xế cự phách của PDN đó, là thành viên CLB mô tô ĐN. Đi phượt anh đu theo hai anh này bở hơi tai luôn. Em đừng nên bỏ chuyến Hà Giang nhé, anh và mọi người quý em và đội Gà mới góp ý vậy thôi. Mong được gặp em và đội Gà ờ Đồ sơn.

Anh yên tâm, bác Sutuomanhi đã đóng tiền đi SNP rồi Anh ạ! Chắc chắn sẽ dc gặp! hi hi!

Đếm ngược nào còn 8 ngày nữa thôi là dc gặp các bác PDN roài! :D

Mer1320
13-08-2010, 18:12
@Mer:Công nhận sau chuyến xuyên Vịt về trình chém gió của bác lên cao ngút ngàn,hehe,em đi 1 vòng bài mới trong phuot.com thể nào cũng thấy bài bác.Mà bác cũng nên theo gương em BT mà tập luyện để cùng nhau leo lên đỉnh kẻo nửa đường mỏi gối chồn chân là mất mặt ABC lắm,hêhê

?
Oài...bác nói làm nhà em muốn chui xuống đât quá :))....đi có việc đột xuất mấy ngày kô ol thấy các bác PDN rôm rả quá...
@All các bác PDN tổ chức sn phượt lên 4 ở Bà Nà à zui dữ vậy...
@Bác Sogun : hơ hơ...vậy là có khi nhà em sắp đc uống bia rồi nhẩy bác :D
@Bác Thiên : bác chém nhà em dữ quá, mà bác có ra HP off sn kô vậy...kô sao nếu kô lên đc đỉnh phan ở dưới hóng vậy =))
@Bác Po : ghê đây bác định phượt = xe máy ra HP á...đi có mỏi lưng đau chân thì ới em, em gửi cho mấy địa chỉ...nhé bác (NT)
@BT : "dù ai nói ngả nói nghiêng, lòng ta vẫn vững như kiềng 3 chân ..."(BB)

Các bác PDN cuối tuần vui vẻ
Ps : nhà gà vào đây chém ghê quá =))

thienson
13-08-2010, 21:19
Oài...bác nói làm nhà em muốn chui xuống đât quá :))
@All các bác PDN tổ chức sn phượt lên 4 ở Bà Nà à zui dữ vậy...
@Bác Thiên : bác chém nhà em dữ quá, mà bác có ra HP off sn kô vậy...kô sao nếu kô lên đc đỉnh phan ở dưới hóng vậy =))
@BT : "dù ai nói ngả nói nghiêng, lòng ta vẫn vững như kiềng 3 chân ..."(BB)
=))
Hehe,chém gió cũng là 1 cách phượt mà bác,phượt mồm í:D Hehe
Mấy hôm nay bác cũng lo tập thể dục hay sao mà không Onl thế?Tưởng ra cái cảnh bác và em BT khi lên tới đỉnh..Fan.Em lại nhớ tới 1 câu của bác Pín"Thế rồi...2 đứa tay cầm tay nhau,nhìn sâu vào mắt nhau...rồi lao vào nhau như 2 con đọi máu:Dam..."Hêhhe:D

Mer1320
13-08-2010, 22:22
....Tưởng ra cái cảnh bác và em BT khi lên tới đỉnh..Fan.Em lại nhớ tới 1 câu của bác Pín"Thế rồi...2 đứa tay cầm tay nhau,nhìn sâu vào mắt nhau...rồi lao vào nhau như 2 con đọi máu:Dam..."Hêhhe:D

Ục ục...bác chém em quả này đau quá:gun kiểu này thôi chắc em ở nhà chém gió thôi vậy :))

Polyme
14-08-2010, 14:17
Do lờ đờ đang cai nên anh post chương trình leo núi Bà nà ngày 21 và 22/8, coi như cùng hai đầu đất nước tổ chức SN phượt như sau :

13h ngày 21/8 tập trung tại nhà 2Vit. Đi xe lên đường đèo cũ, gời xe nhà dân. Đi bộ đến tối, khi nào mệt thì cắm trại, ngủ. Khi cắm trại chọn gần bờ suối, chỗ khuất gió và xe. Sáng hôm sau đón bình minh, cuốc bộ tiếp cho đến đỉnh. Ai còn sức thì cuốc bộ xuống, ai ko còn sức thì đi cáp treo. Thời gian cuốc bộ tổng cộng khoảng 9h.
Những thứ cần chuẩn bị cho" cuốc bộ Bà Nà" 21-22/8: (Note: Đang nhờ thuê kiểm lâm hoặc dân địa phương dẫn đường, nếu có thì đi đường rừng sướng hơn. Nếu ko có thì đi đường đèo).
‎- Áo mưa ( nếu có áo mưa bộ càng tốt).
- Đồ ăn: tự túc. Khi ăn thì "góp gạo ăn chung", vì ko có thời gian chuẩn bị.
- Nước uống mỗi người tối thiểu 1,5 lit.
- Đèn pin.
- 1 bộ quần áo dự phòng + áo khoác nhẹ.
- Lều đã có 2 cái: Vitvit, chaubaogia, có thể mượn shogun thêm 1 cái. ( Máy ảnh và điện thoại thì tất nhiên, khỏi bàn :D)
- Tiền: tiền đi cáp treo (nếu có) + ăn sáng, trưa ngày hôm sau.
Tạm vậy đã, có gì bổ sung sau. Ai có ý kiến gì thì cứ nhào vô nhá :D
Mọi người có thể liên hệ trưc tiếp lờ đờ : 0983012304

Copy cái này của Nếp:
‎- Sô cô la + táo + thức ăn có muối để chống mất chất điện giải nếu trời nắng.
Trời nắng thì nước phải 3 lít. Hôm bọn em đi Cực Đông có 1 ngày mà mỗi đứa cõng 3 lít nước
- Thức ăn thì cơm nắm chà bông muối mè là nhất, để được
- Nhớ mang chăn/tấm trải không thì nằm đau người như hôm trước
- Thuốc chống muỗi
- Bộ bài ;)
- Giày/xăng đan đế bám
- Mũ nón
- Rượu :)

Chắc phải off để phân công rồi, hay là ko cần nhỉ? Các bạn thấy sao? Vì chuyến này khá đông vui, nên bị cho kỹ và chia nhau mang đồ, chứ leo kiểu này vừa leo vừa mang đồ là mết lắm :D

thienson
16-08-2010, 12:26
Trời đất sao vắng tanh như chùa Bà Đanh thế này??Sao không thấy tiếp tục bàn bạc về vụ Bà Nà vậy cà?Nói thế chứ vì lý do sức khỏe nên TS không thể tham gia cuốc bộ với mọi người được.Phượt bằng môtô xe máy thì vô tư chứ cái món đi bộ,trèo đèo ,lội suối,leo núi hay kể cả leo những thứ khác... thì TS chịu chết.Huhu.Chúc cả nhà có 1 chuyến đi vui vẻ thượng lộ bình an,hạ lộ bình bình,hehe
PS:Mới rồi TS có dịp phượt Bà Nà bằng xe tải chở cốtpha cho thợ xây dựng trên đỉnh ,và được biết rằng thỉnh thoảng xe chở vật liệu vẫn chạy vào ban đêm,và chạy cực kì ẩu tả,TS góp ý anh em cắm trại đêm thì nên tránh xa đường nhựa cho an toàn nhé.:D

mpt4cus
16-08-2010, 12:42
PS:Mới rồi TS có dịp phượt Bà Nà bằng xe tải chở cốtpha cho thợ xây dựng trên đỉnh ,và được biết rằng thỉnh thoảng xe chở vật liệu vẫn chạy vào ban đêm,và chạy cực kì ẩu tả,TS góp ý anh em cắm trại đêm thì nên tránh xa đường nhựa cho an toàn nhé.:D

Cái này em cũng biết,tốt nhất là leo lên cây làm Tazzan cho zui ^^

Bạch tuộc
16-08-2010, 14:18
Ủa răng mà nhà cửa vắng tanh thế này? chém gió bẻ chưng gì thì cùng nhào vô đi chứ! :)) chém càng đi, người bị chém được Pr, kẻ đi chém khoái chí còn pakon được cười nghiêng ngả, túm lại là ai cũng lời cả!=))
@all: Nghe bài phượt và mây đã ghê, pakon mình cũng nên tập zợt để hét cho khí thế chứ nhẩy! ;)

Polyme
16-08-2010, 14:23
Ngày 15/8 đã of đội đi Bà Nà. Danh sách leo núi như sau :

Chaubaogia.
Lê Minh Phương + 1 bạn.
Henry + 2 bạn.
Mahee.
Shogun.
Mpt4cus
Bạch Tuộc.
Rita
Karem
Vitvit

Khởi hành vào 13h00 tại nhà Vitvit, ngày 21 leo khỏang 7 km, nghỉ đêm tại trạm kiểm lâm An Lợi. Sáng hôm sau đón bình minh rồi leo tiếp, dự kiến trưa 22 thì đến đỉnh , ăn trưa tại Đỉnh sau đó tham quan Bà Nà xong tối về.

Đồ ăn, nước uống và các thứ tự túc mỗi người chuẩn bị anh đã post ở trên.

Các thứ cần chuẩn bị quan trọng nhất, như :
Áo mưa. Thuốc chống muỗi. Bao tay. Nước uống, lương khô cho buổi tối và sáng hôm sau. Áo lạnh loại mỏng, chăn. Túi ngủ, lều. Đèn pin. Giày hoặc sandan đế bám. CMND….không được quên.
Cả đoàn mang theo 1 cái rựa để chặt cây khi xuyên rừng.

Rất tiếc lần này anh đi không được do mắc công chuyện. Mọi người lên đường vui vẻ và bảo trọng. Sẽ cố gắng có "cầu truyền hình" trực tiếp Đồ Sơn - Bà Nà - Hồ cốc vào đêm 21/8. :D

@Rita : Muốn thêm 1 bạn nữa thì liên hệ với CBG nhé.

Polyme
16-08-2010, 14:30
Trời đất sao vắng tanh như chùa Bà Đanh thế này??Sao không thấy tiếp tục bàn bạc về vụ Bà Nà vậy cà?Nói thế chứ vì lý do sức khỏe nên TS không thể tham gia cuốc bộ với mọi người được.Phượt bằng môtô xe máy thì vô tư chứ cái món đi bộ,trèo đèo ,lội suối,leo núi hay kể cả leo những thứ khác... thì TS chịu chết.Huhu.Chúc cả nhà có 1 chuyến đi vui vẻ thượng lộ bình an,hạ lộ bình bình,hehe

Vụ Bà Nà chủ yếu liên lạc với nhau trên FB và di động. Hôm qua đã of rồi. Thienson phượt bằng xe máy đường cũ đi. He he !

Bạch tuộc
16-08-2010, 14:30
Chuyến ni nhà mình xôm tụ nhễ, rất tiếc thiếu aPolyme, a cả Polyme đi SN phượt ở TW, sướng ghê!:))Gato quá đi! Đề nghị phải thể hiện cho TW thấy được tinh thần của PDN: (c)(c)(c)

Polyme
16-08-2010, 14:38
Chuyến ni nhà mình xôm tụ nhễ, rất tiếc thiếu aPolyme, a cả Polyme đi SN phượt ở TW, sướng ghê!:))Gato quá đi! Đề nghị phải thể hiện cho TW thấy được tinh thần của PDN: (c)(c)(c)

Lại chém roài. BT là sướng nhất nhé, cố gắng trước khi leo Fan làm quả Bach Mã nữa nhe.

Mer1320
16-08-2010, 20:04
Ngày 15/8 đã of đội đi Bà Nà. Danh sách leo núi như sau :

Chaubaogia.
Lê Minh Phương + 1 bạn.
Henry + 2 bạn.
Mahee.
Shogun.
Mpt4cus
Bạch Tuộc.
Rita
Karem
Vitvit

.

Hơ hơ...trong danh sách kô thấy bác Po với bác Thiên (NT) 2 bác rủ nhau đi đâu đấy ạ, kô phải là bắc tiến chứ...Yeah.........(beer) ( ps : 2 bác đi = phương tiện j vậy và kế hoạch của 2 bác là thế nào (beer)

thienson
16-08-2010, 22:08
Hơ hơ...trong danh sách kô thấy bác Po với bác Thiên (NT) 2 bác rủ nhau đi đâu đấy ạ, kô phải là bắc tiến chứ...Yeah.........(beer) ( ps : 2 bác đi = phương tiện j vậy và kế hoạch của 2 bác là thế nào (beer)

Vẫn là 1 chân dập dòm thôi bác ợ.Nhưng nếu có đi được thì kế hoạch cũng chỉ là bia(beer)..bia (beer)và ...bia(beer),hehe:D

Polyme
17-08-2010, 08:35
@Mer1320, Dopping : Chuẩn bị sức khỏe đi để tỉ thí với anh nha, cho hai đưa khỏi về Hà nội luôn. He he ! :))
Mer đi xe ô tô của BTC hay đi xe máy với đội Gà ? Định mấy giờ tới Đồ sơn ?
(Anh đang chém gió đới) :D

bimbip
17-08-2010, 08:40
Dear các bác,
Theo kinh nghiệm của em toàn lang thang 1 mình, leo núi các bác chả cần mang Socola đâu.
Các bác cứ làm cho em mấy quả quýt + mấy gióng mía (đã tước vỏ).
Leo cao, leo xa, leo lâu thi thoảng rút trong túi gióng mía ra gặm 1 miếng vừa đi vừa ăn, vừa có nước vừa có đường, vừa có sức.
đây là kinh nghiệm của bimbip. Các bác cứ tham khảo (em leo Fan đoàn em toàn người nhỏ, chả tập tành gì trước đấy, đi từ 11h lúc mưa gió ầm ầm từ Trạm Tôn lên đỉnh 2800m lúc 4h30 chiều - đi như đi chơi)
Các bác cứ mang theo mía cho em, bỏ hết Socola đi.
An tâm các bác ạ
Bimbip.

Kàrem
17-08-2010, 09:48
Dear các bác,
Theo kinh nghiệm của em toàn lang thang 1 mình, leo núi các bác chả cần mang Socola đâu.
Leo cao, leo xa, leo lâu thi thoảng rút trong túi gióng mía ra gặm 1 miếng vừa đi vừa ăn, vừa có nước vừa có đường, vừa có sức.
đây là kinh nghiệm của bimbip. Các bác cứ tham khảo (em leo Fan đoàn em toàn người nhỏ, chả tập tành gì trước đấy, đi từ 11h lúc mưa gió ầm ầm từ Trạm Tôn lên đỉnh 2800m lúc 4h30 chiều - đi như đi chơi)
An tâm các bác ạ
Bimbip.

Cách này hay ha, chặt khúc mía dài dài, cái làm gậy chống luôn, lúc ko chống thì bỏ lên nhai, nhai xong lại bỏ xuống chống :D

Mer1320
17-08-2010, 10:42
@Mer1320, Dopping : Chuẩn bị sức khỏe đi để tỉ thí với anh nha, cho hai đưa khỏi về Hà nội luôn. He he ! :))
Mer đi xe ô tô của BTC hay đi xe máy với đội Gà ? Định mấy giờ tới Đồ sơn ?
(Anh đang chém gió đới) :D

He he ...Bác Po em kô đi ô tô với BTC cũng kô đi xe máy với đội gà :))...có thể em có mặt ở HP chiều thứ 6 có việc riêng chút còn sáng thứ 7 thì ở Đồ sơn rồi xem có chân lon ton nào kô =)) (Ps bác Kong cuối tuần bận lên Hà Giang chụp choạt lên kô tham gia đc với a e, vậy còn bác với bác Thiên ra sao ? )

Mer1320
17-08-2010, 10:44
Cẩn thận,cẩn thận,đường bộ Bà nà dê,bò đi ăn,đi ị:D=)) đầy đường,coi chừng lúc nhai xong bỏ xuống lộn đầu mà chống vào... thì khốn:D,hehe

Bác Thiên đề nghị kô "vùi dập" các bác đi thế nhá ( hội chứng GATO đây mà=))) hơ hơ...

shogun
17-08-2010, 12:08
Bác Thiên đề nghị kô "vùi dập" các bác đi thế nhá ( hội chứng GATO đây mà=))) hơ hơ...

Bac Mer ui bác định làm rể nhà này hay sao mà giờ nào vào cũng thấy pác hết vậy. pác suy nghi kỹ nha chứ mấy em ở đây em nào cũng đòi lên đỉnh hết đó

bimbip
17-08-2010, 14:05
Cách này hay ha, chặt khúc mía dài dài, cái làm gậy chống luôn, lúc ko chống thì bỏ lên nhai, nhai xong lại bỏ xuống chống :D

Karem nàng ơi...
Mình bảo là mía đã chặt khúc + tước vỏ cơ muh ;))

Polyme
17-08-2010, 14:59
He he ...Bác Po em kô đi ô tô với BTC cũng kô đi xe máy với đội gà :))...có thể em có mặt ở HP chiều thứ 6 có việc riêng chút còn sáng thứ 7 thì ở Đồ sơn rồi xem có chân lon ton nào kô =)) (Ps bác Kong cuối tuần bận lên Hà Giang chụp choạt lên kô tham gia đc với a e, vậy còn bác với bác Thiên ra sao ? )

Quan chức đi tiền trạm trước có khác. Thấy không khí sục sôi như đánh trận. He he !
Ngày mai anh lên đường bắc tiến rồi. Cố gắng hạ cánh Đồ sơn chiều thứ sáu, còn không sáng thứ bẩy. Anh chỉ dự được tối thứ bẩy thôi, sáng chủ nhật phi sớm rồi. Đấy là anh nói công việc không có gì trở ngại. Ra đến Đồ sơn sẽ liên lạc với em.
Anh định nói lờ đờ Kiara đăng ký luôn cho anh ở đội Hải Phòng, ra đến nơi sẽ nộp tiền.

@Bimbip : Thấy bác cũng có trong danh sách đi Đồ sơn, hẹn gặp nhá. Cứ hỏi bác Thik, Hongphi hay Kiara là biết số đt của anh.

Kiara
17-08-2010, 15:15
Anh định nói lờ đờ Kiara đăng ký luôn cho anh ở đội Hải Phòng, ra đến nơi sẽ nộp tiền.

Anh ơi, khỏi phải định, em nghe thấy rồi, ra đến nơi nhớ gọi PHP nhé. Hẹn hội ngộ

Polyme
17-08-2010, 16:00
Anh ơi, khỏi phải định, em nghe thấy rồi, ra đến nơi nhớ gọi PHP nhé. Hẹn hội ngộ

Cám ơn Kiara. Ra đến nơi không gọi thổ địa thì gọi ai ?
Thấy em và mấy anh em HP vất vả cho SN quá, nhưng mà quá vui. Thấy off liên tục, khí thế ầm ầm, bảo sao anh không ra được. He he ! :D

Mer1320
17-08-2010, 20:31
@ Bác Po và bác Thiên bắc tiến zui ze nhá nhá...hẹn gặp các bác ở HP :))
@ Bác Sogun nhà em nghe các cụ có dạy "chèo cao thì té đau" dưng mà cũng cố gắng lên "đỉnh" cho bằng a bằng e ...=))

henry201
17-08-2010, 22:15
Dear các bác,
An tâm các bác ạ
Bimbip.

Vì Bà nà khác Fans ở độ cao cũng như độ lạnh nên ko cần thiết phải đem socola làm gì,nếu cần thì vitamin C là ok rồi.Điều quan trọng nhất là mang càng ít đồ càng tốt,1 bộ trên người,1 cái áo lạnh tối quấn mà ngủ ( mà ngủ lều ôm nhau nóng như lò lửa lun !) là tạm ok rồi.Chúng ta còn phải vác theo lều,nước uống và thức ăn nữa,dừng lại cắm trại lúc 5h chiều vì còn phải đi kiếm củi này nọ nữa.Tình hình hi vọng hôm đó ko mưa chứ mưa như đợt leo Fans thì ướt như chuột lột hết lun ;((

bimbip
18-08-2010, 08:16
Em thấy trước khi leo các bác làm quả trứng Đà Điểu ở chân núi ý.
Tối mang lên rán ăn cho thích :D
Các bác nhớ chọn quả méo, vỏ thô vì đấy là trứng Đà Điểu mới đẻ lần đầu hihi
Mặc cả khéo tầm 110-120k/quả (1 quả là đủ cho 8 người).

@Bác Polyme: Hẹn gặp bác tại Hà Nội và ĐSon (em chỉ thiếu mỗi vợ thôi là em sẽ thành người Đà Nẵng đấy ợ hihi)

Bạch tuộc
18-08-2010, 15:51
Ui thấy không khí sôi sục ở Đồ Sơn mà Gato với A.Po quá đi! Ước chi mình cũng được ra Đồ Sơn trước là SN Phượt sau là được mục sở thị dàn Zai nhân đệ nhất đẹ nhị, đệ tùm lum của HP.=))
@bimbip: nghe l[ì pác e cũng kiếm vài đốt mía lận balo mới được. (c)

shogun
18-08-2010, 23:22
Ui thấy không khí sôi sục ở Đồ Sơn mà Gato với A.Po quá đi! Ước chi mình cũng được ra Đồ Sơn trước là SN Phượt sau là được mục sở thị dàn Zai nhân đệ nhất đẹ nhị, đệ tùm lum của HP.=))
@bimbip: nghe l[ì pác e cũng kiếm vài đốt mía lận balo mới được. (c)
BT lận luôn cho anh mý đốt lên tới đỉnh anh lấy nha, cảm ơn hehehehe

Bạch tuộc
19-08-2010, 09:09
BT lận luôn cho anh mý đốt lên tới đỉnh anh lấy nha, cảm ơn hehehehe
A Shogun chơi chi kỳ rứa, a đu cáp treo không đem theo đồ lương thực cho chiến sĩ băng rừng lội suối mà còn bắt chiến sĩ mang thêm cho a hả?:T
Sáng CN ai đu cáp treo nhớ tiếp tế lương thực nha, e nghi là tới đỉnh Bà nà là bà con đói lòi ruột rồi đó.;)

thienson
19-08-2010, 12:41
Thông báo :Chiều ni áp thấp nhiệt đới bắt đầu ảnh hưởng đến khu vực Quảng Nam-Đà Nẵng chúng ta.huhu,hi dzọng nó chỉ ảnh hưởng 1 vài ngày...

shogun
19-08-2010, 15:43
A Shogun chơi chi kỳ rứa, a đu cáp treo không đem theo đồ lương thực cho chiến sĩ băng rừng lội suối mà còn bắt chiến sĩ mang thêm cho a hả?:T
Sáng CN ai đu cáp treo nhớ tiếp tế lương thực nha, e nghi là tới đỉnh Bà nà là bà con đói lòi ruột rồi đó.;)

hehehe, gời đổi ý rồi BT ui, anh cũng cuốc bộ xem sức khỏe của bô lão nó dư lào, xem có băng rừng lợi suối kịp hội xiteen ko hehehe

Bạch tuộc
19-08-2010, 15:48
hehehe, gời đổi ý rồi BT ui, anh cũng cuốc bộ xem sức khỏe của bô lão nó dư lào, xem có băng rừng lợi suối kịp hội xiteen ko hehehe
Hoan hô tinh thần pô lão shogun!(c)
@all: Theo mọi người chúng ta có nên mua ít thịt bò, hay vài con gà đem theo để tối nướng cho nó hoành tráng không/ chứ leo núi mà tối chỉ nhai bánh mì với bánh hộp thì ngán mà sợ đói nữa. ý kiến mọi người thế nào để mấy nữ biết mà lo hậu cần nữa ??????????????

shogun
19-08-2010, 17:29
@all: Theo mọi người chúng ta có nên mua ít thịt bò, hay vài con gà đem theo để tối nướng cho nó hoành tráng không/ chứ leo núi mà tối chỉ nhai bánh mì với bánh hộp thì ngán mà sợ đói nữa. ý kiến mọi người thế nào để mấy nữ biết mà lo hậu cần nữa ??????????????

có BT đó mua gà làm gì heheheh, lấy BT nướng làm mồi cũng được mà;)
Anh biết trên hòa sơn có chỗ bán thịt rừng ngon lém hay lên đó mua rồi đi luôn cũng tiện đường. mà có ai xin bảo vệ chưa vậy có khi nào lện đó bảo vệ không cho leo kô hehehhe

Kàrem
19-08-2010, 17:41

Mình phản đối cái vụ ni, vác cái thân lên là đủ rồi, còn vác cả đồ ăn lỉnh kỉnh làm gì, ở núi rừng, ăn đạm bạc mới thú :D

Lê Minh Phương
19-08-2010, 20:39
@all: Mấy chị em tranh thủ mua ít đồ tươi, lên đốt lửa làm barbecue cũng thú. Mấy bữa ni anh bận quá không tham gia gì được nhưng vẫn lên đường đúng hẹn. Thân

shogun
19-08-2010, 21:28
chuyến này khỏi lo, đi đường khác nước chúng ta ăn karem, đói chúng ta dừng lại ăn vịt tối nhậu thì nướng bạch tuộc kekeeke, mới nghỉ không là chảy vãi rồi.
@LMP, đem theo chai rươụ chứ pác nhỉ

Lê Minh Phương
19-08-2010, 21:34
@shogun: có rượu để nhâm nhi chứ anh :D

shogun
19-08-2010, 22:08
Chuyện đó lờ đờ phải lo bác lo gì,dưng mà hôm bữa em đi 1 mình cái bác bảo vệ chỗ cầu An lợi dứt khoát không cho lên đấy bác ợ:Ḍ(Chắc tại thấy cái mặt em giống lâm tặc quá,lại đi vào lúc 12 giờ trưa) .Cuối cùng em phải xin nhờ xe chở vật liệu của bác Dũng ,hehe

Pác lớ đờ ơi quới pác lờ đờ, Pác confirm dùm em vụ này cho em iên tâm mua rượu cái ạ, không lên tới đó mà leo ko được là mất mẹt lắm ;)

@shogun: có rượu để nhâm nhi chứ anh :D

Lên núi rừng nhậu mới hoang giả Phương nhỉ

titigold
19-08-2010, 22:22
@Shogun: cuối tuần này anh ko vào ah???

mpt4cus
19-08-2010, 23:43
Pác lớ đờ ơi quới pác lờ đờ, Pác confirm dùm em vụ này cho em iên tâm mua rượu cái ạ, không lên tới đó mà leo ko được là mất mẹt lắm ;)

Tình hình là anh Chauanh bị xếp dí ở Nha Trang nên k đi đc,nên em lo mấy vụ kia.
Anh ChauAnh cũng có hỏi bữa trước rồi,người ta cấm đi xe máy vì không an toàn,lở đường(vì cáp treo là chính ^^) nhưng cho đi bộ.
Nên cứ leo lên,nếu mà không cho lên thì em sẽ nhờ người xin ^^.

Theo như kế hoạch thì 13h00 mọi người tập trung ở nhà chị vitvit,đồ dùng cá nhân,đồ ăn mọi người tự túc.
Xuất phát lên Cầu An Lợi,gửi xe tại chân cầu (trường hợp phụ thì gửi xe cách đó 2km,đi bộ luôn :D)
Em tính cỡ 14h30 mới bắt đầu leo được.
Đường dài 16km.Buổi chiều đầu tiên do mới đi và an toàn khi ngủ qua đêm thì có lẽ khoảng 16h30 mình sẽ đi đến km số 6,ở đó có 1 trạm kiểm lâm,không người ở,có nước,mình sẽ cắm trại ở đó.chuẩn bị nấu nướng vịt hay bạch tuột chi đó.
Sáng hôm sau dậy sớm,leo 10km còn lại.càng đi sớm,càng lên cao,càng ngắm bình minh đẹp.
Tới khoảng trưa sẽ lên đỉnh và tiếp tục lội đỉnh.
Chiều sẽ đi cáp treo chùa về ĐN :))

Báo Cáo Hết ạ.

PS: em đếm sơ sơ thì cũng hơn chục người rồi ah.,các bác báo cáo quân số bạn bè giúp em,để có chi mấy chú kiểm lâm hỏi,hay mấy người kia hỏi em còn tính đường lừa dối :))

mpt4cus
20-08-2010, 10:19
Cập Nhật tình hình vụ Bà Nà:
Tình hình là mưa rơi rả rích cả ngày vì ảnh hưởng cảu áp thấp nhiệt đới :) nhưng không vì vậy ảnh hưởng đến chuyến đi,ngược lại,càng đã :D
Anh Chaubaogia tưởng như đã thoát được sếp,nhưng vì anh vui quá,update thông tin lên FB,sếp của ảnh lập FB vô đọc,nên điều ảnh đi công tác lại rồi :))

Chiều mai,lúc 13h00 mọi người tập trung tại Nhà Hát Trưng Vương và xuất phát cho dễ.

Bạch tuộc
20-08-2010, 10:57
Trời mưa thì mặc trời mưa, chân ta chưa mỏi thì ta cứ phượt vô tư! Đề nghị mọi người nâng cao tinh thần để lấy khí thế nào,(c)(c) răng mà thấy vắng vẻ quá. Thế cuối cùng là chúng ta chỉ ăn đồ nguội và bánh hộp thôi hả? thế thì chắc là tối đó Bt với Vịt kiếm cây mà bu chứ không là bị đem nướng như chơi!=))=))=))

henry201
20-08-2010, 10:57
Gặp sớm sớm tí đi mua đồ ăn chi đó nữa,1300 mà chạy xe thì cugnx 2h tới suối Hoa,lọ mọ leo nữa!!!!

Bạch tuộc
20-08-2010, 12:01
Đề nghị ai tham gia thì nên tự mua sắm cho cá nhân trước , đến giờ đó là gờ xuất phát chứ không xài giờ cao su! Mọi người chứ ý tuân thủ giờ giấc nha! Chứ đông người mà chờ người này người kia là mất thời gian lắm! ;)

Lê Minh Phương
20-08-2010, 17:13
@xitin: nếu theo lịch trek a không tham gia cùng mọi người được, chúc cả nhà vui. Thân.

shogun
20-08-2010, 21:34
@Shogun: cuối tuần này anh ko vào ah???

Cuối tuần này lên đỉnh rồi em ơi ;), không vào phố thị xa hoa được

Đề nghị ai tham gia thì nên tự mua sắm cho cá nhân trước , đến giờ đó là gờ xuất phát chứ không xài giờ cao su! Mọi người chứ ý tuân thủ giờ giấc nha! Chứ đông người mà chờ người này người kia là mất thời gian lắm! ;)

Nhất trí cao với BT, Đồ cá nhân mọi người tự túc, đúng 13h00 là xuất phát tại nhà hát Trương Vương có mấy người đi mấy người không chờ đợi bất ký một ai, ai đi trễ thì chạy xe theo sau.

@xitin: nếu theo lịch trek a không tham gia cùng mọi người được, chúc cả nhà vui. Thân.;)

Pác stop thì tối hôm đó nhậu với ai giờ hả pác, chắc là mình ta với ta wá heheheh

mpt4cus
20-08-2010, 22:42
Pác stop thì tối hôm đó nhậu với ai giờ hả pác, chắc là mình ta với ta wá heheheh
anh Shogun cứ yên tâm,chứ theo tin tình báo thì em được biết là cả tuần ni kà 2 ku Henry với Mahee rủ nhau đi nhậu miết,tụi hắn kêu lên so tài với anh để xem súng ngắn,súng dài chi đó đó :D

henry201
20-08-2010, 23:37
anh Shogun cứ yên tâm,chứ theo tin tình báo thì em được biết là cả tuần ni kà 2 ku Henry với Mahee rủ nhau đi nhậu miết,tụi hắn kêu lên so tài với anh để xem súng ngắn,súng dài chi đó đó :D

sặc,xin thưa là chỉ nhậu 1 lần hum thứ 7 tuần trước thôi!!!Để đạt tửu lượng ''thiên hạ vô song'' như các tiền bối thì hội xì tai còn phải học hỏi rất nhiều ;)

thienson
21-08-2010, 06:22
Wow!Sáng ni trời thật đẹp,đúng là trời không phụ lòng người...tốt,hehe.Chúc anh em lên đường vui vẻ,an toàn,chiều mai về có off chém gió thì ới mình 1 tiếng.
...Chưa đi chưa biết Bà Nà
Đi rồi mới thấy ở nhà buồn hiu...
Hu...hu

nga02dt1
21-08-2010, 07:53
Đúng là trời ko phụ lòng người. chuyến đi này của PDN sẽ thú vị lắm đây.
Rất tiếc là đến phút cuối mới qđịnh đc thì ko đi đc, huhuhuhu :(( :dam
Chúc PDN đi vui vẻ ha, tối về ĐN off thì ola cho tui với nhá.
Hichic, tiếc wa đi thui.

Raiha235
21-08-2010, 11:13
Đúng là trời ko phụ lòng người. chuyến đi này của PDN sẽ thú vị lắm đây.
Rất tiếc là đến phút cuối mới qđịnh đc thì ko đi đc, huhuhuhu :(( :dam
Chúc PDN đi vui vẻ ha, tối về ĐN off thì ola cho tui với nhá.
Hichic, tiếc wa đi thui.

Zui quá, có người giống mình,đồng cảnh ngộ, hô hô^^^)^^^

Raiha235
21-08-2010, 11:14
sặc,xin thưa là chỉ nhậu 1 lần hum thứ 7 tuần trước thôi!!!Để đạt tửu lượng ''thiên hạ vô song'' như các tiền bối thì hội xì tai còn phải học hỏi rất nhiều ;)

Thấy tưởng lượng của các hạ cũng ghê gớm lắm mà, so tài cùng các tiền bối đi, đừng quá khiêm nhường, hơ hơ:))=))

Raiha235
21-08-2010, 11:17
@all trek BN: mọi người đi chơi vui vẻ, đi bao nhiêu người về bấy nhiêu người,ko đc thêm bớt ai đâu ó, hehe, ko có người mẫu...là tui, máy ảnh của MPT chắc nhớ tui lắm, huhu

thienson
21-08-2010, 18:35
Tình hình là chiều ni đoàn phuotĐn gồm 11 người đã lên đường chinh phục Bà nà bằng phương tiện xe 2 cẳng,sau khi gửi xe máy ở nhà dân gần cầu An lợi anh em bắt đầu cuốc bộ vào lúc 14h.Theo thông tin mới nhận được từ bác Shogun thì đoàn đã leo được 6km,đã tới được trạm kiểm lâm bỏ hoang,nhưng vì quanh đó không có nước suối và mặt bằng để hạ trại cộng thêm có 1 cái miếu thờ(NO) to vật vã nên mấy mem nữ nhà ta hãi qua ,sau khi hội ý đã quyết định dừng lại nổi lửa ăn tạm bữa tối(nghe nói có thịt Vịt nướng với Bạch tuộc 1 nắng :D) rồi tiếp tục leo lên đến suối Mơ mới hạ trại.Từ trạm KL lên đến Suối Mơ tầm khoảng 3km nữa,đoàn sẽ phải lội thêm 2h mới tới .Cố lên anh em ơi...

nguoilangbat
21-08-2010, 20:20
Cố lên, PDN chinh phục Bà Nà. Còn phải cổ vũ cho anh Polyme nữa, đừng gục ngã ở HP anh nhé! Hehe.

chaubaogia
22-08-2010, 12:34
Chào cả nhà PDN :), tui vắng mặt khá kâu, nay đã hết thời hạn cai nghiện...( đúng ngày ghê nhỉ(c) ), lại thấy nhà mình cũng buôn chuyện ghê quá, nói xấu tui nhiều ghê á:Dam.

Theo thông tin mới cập nhật, cả đoàn đã hoàn tất leo Bà Nà lúc 1h sáng ngày 22/8, và đang trên đường về nhà, ai nấy đều thấy mình bị gãy chân tay hết rồi:)). ( Theo vitit mô tả qua điện thoại). Chờ anh Polyme về, cả nhà off 1 cafe đông đủ nha. Riêng anh Po thì (beer) nhá :D

henry201
22-08-2010, 13:20
Chính xác thì lên station lúc 0h02',cả đống đứa ngồi 1 cục chờ các bác bảo vệ ''xử lý'' vì việc đi bộ trái phép lol. Say 1 hồi ''đàm phán'',cả nhóm đã đi đến quyết định ngủ tại 2 cái chòi mất 600K với cục tức to bự chảng ;((.Giờ thì ai về nhà nấy,chuẩn bị bom ảnh lên Facebook ;))

danangkids
22-08-2010, 22:09
thích nhỉ , đợt sau chắc phải tham gia với mấy anh mới dc :-s ! Xem boom trên FB rồi , love it !

nga02dt1
23-08-2010, 07:45
Zui quá, có người giống mình,đồng cảnh ngộ, hô hô^^^)^^^

Ku e zui ghê hì???? Thế ở nhà thi cử thế nào rùi???
Chị có lý do đặc biệt nên ko join đc, đang tiếc lắm đây :((
Tìm đọc lại các picture của PDN cho đỡ ghiền nhé ==((

nga02dt1
23-08-2010, 07:47
Chào cả nhà PDN :), tui vắng mặt khá kâu, nay đã hết thời hạn cai nghiện...( đúng ngày ghê nhỉ(c) ), lại thấy nhà mình cũng buôn chuyện ghê quá, nói xấu tui nhiều ghê á:Dam.

Theo thông tin mới cập nhật, cả đoàn đã hoàn tất leo Bà Nà lúc 1h sáng ngày 22/8, và đang trên đường về nhà, ai nấy đều thấy mình bị gãy chân tay hết rồi:)). ( Theo vitit mô tả qua điện thoại). Chờ anh Polyme về, cả nhà off 1 cafe đông đủ nha. Riêng anh Po thì (beer) nhá :D

Hố hố a chaubaogia quay lại P.com rùi, heeeeeee chắc thiên hạ nhảy vô chém lắm đây.
:))

shogun
23-08-2010, 08:56
Chào cả nhà PDN :), tui vắng mặt khá kâu, nay đã hết thời hạn cai nghiện...( đúng ngày ghê nhỉ, lại thấy nhà mình cũng buôn chuyện ghê quá, nói xấu tui nhiều ghê á:Dam.

Theo thông tin mới cập nhật, cả đoàn đã hoàn tất leo Bà Nà lúc 1h sáng ngày 22/8, và đang trên đường về nhà, ai nấy đều thấy mình bị gãy chân tay hết rồi. ( Theo vitit mô tả qua điện thoại). Chờ anh Polyme về, cả nhà off 1 cafe đông đủ nha. Riêng anh Po thì (beer) nhá :D

Chúc mừng CBG trở lại (c) (c) (c)